Jump to content

- - - - -

เด็กปากดี......งานงอก

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
169 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:04

บุญรักษา คนทำดี

#152 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:07

นั่งทำงานอยู่ดีๆ รุ่นพี่โทมาบอก " เฮ้ย เอ็งเห็นข่าววันนี้หรือยัง " ก็งง นึกไปไกลว่า ใครทำอะไรอีกว่ะเนียะ ก็ถามว่า ข่าวอะไร ที่ไหน สื่อ อะไร พี่แกก็บอกว่า ข่าว " เอ็ง " นั่นล่ะ ในหนังสือพิมพ์บ้านเมือง ฉบับวันนี้ หน้าที่ 4 ก็รีบให้พี่เขาส่งรูปมาให้ดู เพราะที่บ้านไม่ได้รับหนังสือพิมพ์บ้านเมือง พอพี่เขาส่งมาให้ ฮัยย่ะ

คุณพระคุณเจ้า มาสนใจอาไรผมเนียะ แล้วยังมีในสื่อออนไลน์อีก http://www.ryt9.com/s/bmnd/1295279 ว่าไปโน่น เป็น ชนชั้นสูง ซะงั้น ขอเรียนว่า ตัวผมและครอบครัว ไม่ใช่ชนชั้นสูงนะครับ ผู้ปกครองทั้งสองท่านเพียงแค่ได้รับพระมหากรุณาธิคุณอันเป็นล้นพ้น ให้ได้ทำงานรับใช้สนองเบื้องยุคลบาทเพียงเท่านั้นเอง อย่าคิดว่าผมเป็นชนชั้นสูงหรืออะไรเลย เพราะประเทศเราไม่ได้แบ่งแยกชนชั้น ก็ขอเรียนให้ทราบเพียงเท่านี้หล่ะครับ ส่วนเรื่องใครจะมาตามหาก็มาที่นี่ และขอให้รับในกติกาของผมที่กำหนดไว้ก็พอแล้ว เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องสลักสำคัญว่าผมเป็นใคร ทว่าเรื่องที่สำคัญคือการแสดงความรับผิดชอบต่อเรื่องอันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท เช่นนี้เท่านั้นเอง

แสดงว่าคุณเด็กปากดีต้องต้องอยู่คอนโต ขั้นสูงๆแน่เลย
ราคาก็สูง
ชนชั้นสูงน่ะชัวร์ อย่างน้อยก็ต้องสูงกว่าพวกเสื้อแดง สูงทางระดับสติปัญญา
ที่สำคัญคุณเด็กปากดีเป็นบุคคลระดับวีไอพี ไม่ใช่ก็ลงสื่อระดับประเทศไม่ได้นะ

Mod ก็ 5555 รู้ได้ไงผมเป็นคนชนชั้นสูง ครับผม ขอยอมรับในข้อนี้ครับ ผมอยู่คอนโด แถวซอย สมคิด ชั้น 24 ครับ ใกล้ บีทีเอส ดี ไม่ต้องกลับบ้านแล้วสุขุม 101 ครับผมมันไกล เปลืองน้ำมันรถด้วย

โอ้โห...ชนชั้นสูงจริง ๆ ด้วย และคอนโดแถวซอยสมคิดนี่อยู่แถวชิดลมเพลินจิตราคาต่อตารางเมตรนี่เป็นแสนขึ้นไปเลยนะคะเนี่ย หุ หุ

#153 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:13

ผมมั่นใจในตัวคุณ เป็นกำลังใจให้ครับ น้องเด็กปากดี

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#154 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:21

คุณรักทักษิณครับ คุณแม่ของน้องเค้าไปช่วยงาน "สภากาชาด" นะครับ ไม่ใช่งาน "กาชาด"

ย้ำตรงนี้อีกที รักทักษิณ แม้คุณขอโทษแล้ว แต่อยากเน้นให้เสื้อแดงฟังว่าทักษะการอ่านนั้นสำคัญมากต้องฝึกอ่านฝึกตีความให้เยอะๆ
อ่านได้ความอย่างไรว่า "ตามคุณแม่ที่ไปกับคณะกองงานในพระองค์และสภากาชาด"
กลายเป็น "ตามคุณแม่ที่ไปช่วยงานกาชาด" ไม่ว่าอ่านเองหรือฟังมาก็ตามที จะต้องจับใจความให้ดี หาไม่ก็จะถูกจูงด้วยอคติไปโดยง่าย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#155 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:33

เฮ้อ คุยกับไม้บรรทัด มันเมื่อยนิ้วจริงๆ หนังสือพิมที่คุณแปะ ก็บอกอยู่คุณไปกับแม่ไปช่วยงานกาชาด ส่วนเรื่องทหารจัดการก็ล่างไง แล้วผมบอกตอนใหนว่า คุณต้องการให้ทหารรัฐประหาร ผมแค่ถามคุณว่า จะรวมรัฐประหารด้วยไหม ไม้บรรทัด นี่จะเอาทุกตัวอักษรจริงๆ

ผมหนุน " ทหาร " นะครับ ในเรื่องนี้ ขอให้ท่านจัดเต็มเลย " ขอร้อง "

โดย เด็กปากดี, เมื่อวาน, 15:39

อย่ามามั่วครับ ผมกับคุณแม่ไปช่วย " งานกาชาด " ที่ไหนครับ อย่าได้มั่ว ขอโทษคุณแม่ผม เดี๋ยวนี้ เพราะท่านไม่ได้ไปร่วมงาน หรือช่วย " งานกาชาด " ที่ไหน ลามปามคุณแม่ผมแล้วยังให้ข้อมูลที่เป็นเท็จอีก

ส่วนกระทู้ที่คุณยกมานี้ ผมว่าคุณจินตนาการน้ำแตก แล้วจับแพะชนแกะ อีกแล้วครับ

เห็นไหมครับ กระทู้ที่คุณยกมา เขากล่าวถึงประเด็นอะไร อ่านซิครับ

ต่อมา ผมก็บอกเหตุผลแล้วว่าทำไมถึงอยากให้ทหารลงมาดูแลเรื่องนี้ เพราะเป็นหน้าที่ของทหาร และผู้ดูแลรับผิดชอบก็ไม่ได้สนใจรับไปปฏิบัติ ทั้งๆที่เป็นเรื่องไม่บังควร

แล้วคุณเที่ยวมาคิดว่าผมจะให้ปฏิวัติรัฐประหาร ได้ยังไงครับ อ่านหนังสือไม่เข้าใจภาษาไทยหรือ

ก่อนอื่นผมก็ขอโทษคุณแม่คุณก่อน แต่ผมเอามาจาก หนังสือพิมพที่คุณแปะ ที่หัวกระทู้จริงๆ

หนังสือพิมพ์ที่คุณแปะ รูป

ขอแสดงความคิดเห็นนิดหน่อยนะค่ะ สงสัยคุณ รักทักษิณ จะอ่านไม่ได้ศัพท์แล้วจับมากระเดียด คือตามที่อ่านหนังสือพิมพ์ที่มาแปะเราเข้าใจว่าแม่ของคุณเด็กปากดีไม่ได้ไปช่วย งานกาชาด แต่คงไปช่วยเหลือน้ำท่วมกับสภากาชาดไทยมากกว่า
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#156 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:45

เป็นกำลังใจให้คุณเด็กปากดี ที่พยายามค้นหาหลักฐานที่ชัดแจ้งจากความจริงมาสู้กับข้อมูลข่าวสารเป็นเท็จ
สื่อหนังสือพิมพ์เอาไปเล่นถือว่าไม่ธรรมดาแล้ว ยังไงก็ขอให้คุณเด็กปากดีรักษาความดีไว้ต่อไป
และยังไงก็ให้มีข้อมูลแน่น ละเอียด รอบคอบ ชัดเจน อย่างนี้ตลอดนะครับ

คำว่าชนชั้น เดี๋ยวนี้เป็นวาทกรรมตอกลิ่ม ไม่มีใครไปกดขี่อะไรหรอก กดขี่ตัวเองชัดๆ ที่นี่ประเทศไทย ไม่ใช่บางประเทศในแถบชมพูทวีป

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#157 1singh

1singh

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:14

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

หึหึหึหึ พลาดอะไรหรือปล่าว การที่ผมโทรไปขอให้เขาดำเนินการในข้อที่ผิดพลาด อันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท และทำลายความรู้สึกของพสกนิกรไทย มัน เป็นเรื่องไม่ควรหรือไง หึหึหึ อ้าปากก็เห็นเลย อีกอย่างนะ ผมยังไม่ได้ได้ไปทำงานรับใช้เบื้องบน

ไปช่วยงานก็ถือว่ารับใช้แล้ว

การที่เด็กปากดีไปช่วยงานสภากาชาดถือเป็นการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ เป็นงานสังคมสงเคราะห์ ชาติไหนๆเขาก็ชื่นชมยกย่อง ยังจะมาแขวะไปถึงเบื้องบน ที่ทำงานโดยเห็นประโยชน์ประชาชนเป็นใหญ่
ไอ้...รักทักษิณ คงไม่เคยช่วยเหลือส่วนรวม แต่มุ่งรักษาประโยชน์ให้ทักษิณและโคตรเหง้าของมัน เคยพิจารณาตัวเอง และละอายใจบ้างไหมนี่

เด็กปากดี เราภูมิใจและยกย่องในตัวคุณ

#158 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:50

ชื่อเด็กปากดีตอนนี้ดังแล้วสื่อทุกสื่อเอาไปลงกันหมดแล้วนะคะ แต่เป็นส่วนที่เทพไท สัมภาษณ์กรณ๊ที่ว่าน้องเด็กปากดีพลเมืองดีที่ได้โทรไปแจ้งแต่ตนไม่ได้ดำเนินการได้ทันท่วงทีก็แสดงความเสียใจ สื่อลงแทบจะทุกสำนักเลยนะ

#159 จอมมารบูล

จอมมารบูล

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:08

เป็นกำลังใจให้เช่นกัน มีไรมาปรึกษาสำนักยาจกได้ทุกเมื่อ

#160 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:30

เชียร์คนดีค่ะ

#161 desert

desert

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:39

เก่ง กล้าสู้กับ I พวกเลว สมองกลวง แถสุดยอด ได้ถึงใจมากคุณน้องเด็กปากดี เชียร์!

#162 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:46

เด็กฝึกงานคงโทรไปหานายก รองนายกไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ

แค่คำพูดคำจาก็ไม่เหมือนเท่าไหร่

ถ้าเป็น"เด็กฝึกงาน"อย่างที่กล่าวอ้าง

คงเป็นเด็กฝึกงาน "ชั้นสูง" ทีเดียวล่ะ

ผมเคยบอกไปหลายกระทู้แล้ว ว่าตัวเองยังไม่จบปริญญาตรีเลยครับ และย้ำเสมอมาว่า ผมไม่ได้มาเพราะการเมืองพรรคไหนฝ่ายไหน ตอนมาฝึกงานรัฐบาลอภิสิทธิ์ ผมก็ทำงานได้ พอมารัฐบาลยิ่งลักษณ์ ผมก็อยู่ได้ไม่ได้โดนโยกไปไหน เพราะไม่ได้มาด้วยการเมือง

การกล่าวอ้างตัวตนในอินเตอร์เน็ตมันอ้างอย่างไรก็ได้ครับ แต่การแสดงวุฒิภาวะมันบ่งบอกตัวตนได้พอสมควร

1.คนยังไม่จบป.ตรีแบบคุณเด็กปากดีกับคนจบตรีแบบคางคกจบด๊อกแบบเป็ด(และด็อกพรโชคชัย)

2.เด็กฝึกงานที่มีเบอร์ และสามารถโทรไปหานายก - รองนายกได้

3.ไม่ได้หาเรื่องคุณนะ ผมก็เป็นแฟนคลับคุณ และปกติผมก็เจอคนระดับที่คุณอ้างว่าเป็น อยู่บ่อยๆ เลยซึมซับระดับแบบนั้น ก็เลยไม่ชินกับ เด็กยังไม่จบตรี ที่มีวุฒิภาวะสูงๆ

อันนี้ผมเข้าใจนานาจิตตังนะครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันจะทำอย่างไรให้เชื่อดี แต่ถ้าพี่ๆสมาชิกที่เคยติดตามผม มาตั้งแต่ ห้องร้องเรียนร้องทุกข์ ,ห้องการเมือง เว็บ sanook.co ก็คงจะทราบถึงตัวตนผมดี เพราะเคยมีสมาชิกฝ่ายตรงกันข้ามนำเอาข้อมูลทั้งรูปภาพ ทั้งข้อมูลส่วนตัว ครอบครัว สถานศึกษา มาเปิดเผยกันให้รู้กันทั่วห้อง ไปแล้ว ตอนนั้น ยังอยู่ ม.6 อยู่เลย เรื่องพวกนี้ผมไม่ได้คิดอะไรมากครับ สำหรับเรื่องหมายเลขโทรศัพท์ของผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมืองก็มีท่านผู้ใหญ่นี่หล่ะครับ ที่ท่านกรุณาให้มาบ้าง และ เสาะหาเก็บไว้บ้าง เวลาร่วมงาน หรือติดตามผู้ปกครองไปงานต่างๆแล้วเจอผู้หลักผู้ใหญ่ท่านให้นามบัตรผู้ปกครองมา ครับผม

ยืนยันครับ....
ผมติดตามมมาเกือบปีแล้วครับ
^_^ ^_^ ^_^

มาช่วยยืนยันครับ รู้จักมาตั้งแต่เล่นบอร์ดสนุกกันแล้วครับ
ข้อมูลเค้าตรงจริงๆ
ที่บอร์ดสนุกตอนนั้นเค้าเล่นแรงกว่านี้อีกครับ
เอารูปกับข้อมูลส่วนตัวมาโพสต์โชว์ให้คนจับตาดูด้วย
ฝ่ายเราตอนนั้นก็สวนไปไม่น้อยเหมือนกัน
เอารูปฝั่งนู้นมาโชว์ จนฝ่ายนู้นบางคนเข้าบอร์ดไม่ได้เลย
ต้องกลับไปเล่นที่ประชาไทยก็มี

ปล. คิดถึงตอนนั้นแล้ว รู้สึกว่าเรา "แรง" เหมือนกันนะ 5555
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#163 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:59

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี

เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

เพราะมีตัวเฮี้ยอย่างพวกมรึงจะให้คนดีใจถึงอยู่เฉยได้ไงล่ะไอ้ควายรักสัดแม้ว

#164 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:41

เป็นกำลังใจให้คุณน้องเด็กปากดีด้วยครับ ติดตามมาทุกกระทู่้ แต่ไม่ค่อยไ้ด้โพสต์แสดงความคิดเห็นสักเท่าไหร่ เพราะข้อมูลไม่แน่นน่ะครับ เลยได้แต่อ่านอย่างเดียว

ชื่นชมน้องเด็กปากดีมากๆ และดีใจที่เห็นคนรุ่นใหม่รักในหลวง ห่วงบ้านเมือง และไม่อยู่เฉย อย่างน้องเด็กปากดีครับ

#165 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 03:12

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี

เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

แต่มึงน่ะรีบ ๆ ไปไกล ๆ เลยไป ไอ้พวกชอบเชลียร์ตัวเงินตัวทอง
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#166 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:35

ทองแท้ ย่อมไม่กลัวไฟ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

#167 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:40

บุญรักษา คนทำดี

ทองแท้ ย่อมไม่กลัวไฟ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

เห็นด้วยกับทั้งสองท่าน และขอเป็นกำลังใจให้น้องเด็กปากดี

#168 bird

bird

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:56

เข้ามาให้กำลังใจ คุณเด็กปากดี ด้วยคนค่ะ
ยังไง ก็ระวังรักษาตัวด้วยน่ะค่ะ...อย่าประมาท...

ยุคนี้อะไร อะไร ที่เหนือความคาดหมายเกิดขึ้นได้ทุกเมือ

เป็นห่วงจริง ๆ ค่ะ

#169 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:28

เอาใจช่วยค่ะ
ขอบคุณที่ไม่ดูดาย
เข้าใจเจตนาค่ะ

แต่ว่ารอให้เล่นเรื่องแรงๆแบบหัวขบวนตายไปเลย อยู่นะคะ
พวกปลาซิวปลาสร้อย
กลัวเปลืองตัวปล่าวๆค่ะ

#170 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:44

ขอขอบคุณที่ไม่นิ่งเฉยกับการกระทำที่ก่อให้เกิดความเสียหายแก่สถาบันครับ

อยากให้เด็กรุ่นใหม่มีแบบนี้เยอะๆ สำหรับการถกเถียงอภิปรายข้อสงสัยด้วยข้อเท็จจริงที่สามารถพิสูจน์ได้