Jump to content

- - - - -

เด็กปากดี......งานงอก

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
169 replies to this topic

#101 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:58

สมัยนี้ผู้คนส่วนใหญ่จะคิดว่า "ธุระไม่ใช่" หรือ "รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดี" ท่านนายกรัฐมนตรี นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เป็นตัวอย่างที่ดี
ขอคาระวะท่าน เด็กปากดี ที่เห็นอะไรผิด ไม่นิ่งดูดาย รีบทักท้วง

#102 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 13:58

ลย

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี

เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

โชว์พาว ตรงไหนว่ะ กรุ ไม่เห้นเค้าจะโชว พาว ไรเลย มริงเป็นใครมาสั่งสอนเค้า กุว่า *คุณ* ไปรัก ทักสิน อย่างเดิม ดีละ อย่ามาโชว์พาว สอนคนอื่นในนี้ ว่ะกุเบื่อ

#103 รักทักษิณ

รักทักษิณ

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 14:00

เฮ้อ คุยกับไม้บรรทัด มันเมื่อยนิ้วจริงๆ หนังสือพิมที่คุณแปะ ก็บอกอยู่คุณไปกับแม่ไปช่วยงานกาชาด ส่วนเรื่องทหารจัดการก็ล่างไง แล้วผมบอกตอนใหนว่า คุณต้องการให้ทหารรัฐประหาร ผมแค่ถามคุณว่า จะรวมรัฐประหารด้วยไหม ไม้บรรทัด นี่จะเอาทุกตัวอักษรจริงๆ

ผมหนุน " ทหาร " นะครับ ในเรื่องนี้ ขอให้ท่านจัดเต็มเลย " ขอร้อง "

โดย เด็กปากดี, เมื่อวาน, 15:39

อย่ามามั่วครับ ผมกับคุณแม่ไปช่วย " งานกาชาด " ที่ไหนครับ อย่าได้มั่ว ขอโทษคุณแม่ผม เดี๋ยวนี้ เพราะท่านไม่ได้ไปร่วมงาน หรือช่วย " งานกาชาด " ที่ไหน ลามปามคุณแม่ผมแล้วยังให้ข้อมูลที่เป็นเท็จอีก

ส่วนกระทู้ที่คุณยกมานี้ ผมว่าคุณจินตนาการน้ำแตก แล้วจับแพะชนแกะ อีกแล้วครับ

เห็นไหมครับ กระทู้ที่คุณยกมา เขากล่าวถึงประเด็นอะไร อ่านซิครับ

ต่อมา ผมก็บอกเหตุผลแล้วว่าทำไมถึงอยากให้ทหารลงมาดูแลเรื่องนี้ เพราะเป็นหน้าที่ของทหาร และผู้ดูแลรับผิดชอบก็ไม่ได้สนใจรับไปปฏิบัติ ทั้งๆที่เป็นเรื่องไม่บังควร

แล้วคุณเที่ยวมาคิดว่าผมจะให้ปฏิวัติรัฐประหาร ได้ยังไงครับ อ่านหนังสือไม่เข้าใจภาษาไทยหรือ

ก่อนอื่นผมก็ขอโทษคุณแม่คุณก่อน แต่ผมเอามาจาก หนังสือพิมพที่คุณแปะ ที่หัวกระทู้จริงๆ

หนังสือพิมพ์ที่คุณแปะ รูป

#104 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 14:04

เมื่อจอมยุทธโดนเปิดเผยตัว .....ย่อมจะมีอธรรมในยุทธภพ มาขอประลองกับท่านไม่ขาดสายเป็นแน่

จงเตรียมกระบวนท่าตั้งรับไว้ให้มั่น และอย่าประมาท......อาจจะโดนอาวุธลับ ทำให้บาดเจ็บได้

ท่านอยู่ในที่สว่าง .....ย่อมตกเป็นอันตราย จากผู้ไม่หวังดีจากมุมมืด....ขอได้โปรดระมัดระวัง

จาก.......จอมยุทธแป๊ะก๊วย
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#105 alberteno

alberteno

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 14:08

ดังใหญ่ละ สงสัยต้องขอลายเซ็นต์ ว่าแต่ไปทำอะไรให้พรรคมารเค้าถึงได้ดิ้นเร่าๆ ตามหาตัว 555+

ไม่ได้ทำอะไรสักหน่อยครับ แค่โทรไปหา รองนายกรัฐมนตรี และ " นายกรัฐมนตรี " ของประเทศนี้เท่านั้นเอง

ดังใหญ่ละ สงสัยต้องขอลายเซ็นต์ ว่าแต่ไปทำอะไรให้พรรคมารเค้าถึงได้ดิ้นเร่าๆ ตามหาตัว 555+

ไม่ได้ทำอะไรสักหน่อยครับ แค่โทรไปหา รองนายกรัฐมนตรี และ " นายกรัฐมนตรี " ของประเทศนี้เท่านั้นเอง

555+ อย่างแรง ไม่แปลกใจ

#106 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 6 December 2011 - 14:20

เฮ้อ คุยกับไม้บรรทัด มันเมื่อยนิ้วจริงๆ หนังสือพิมที่คุณแปะ ก็บอกอยู่คุณไปกับแม่ไปช่วยงานกาชาด ส่วนเรื่องทหารจัดการก็ล่างไง แล้วผมบอกตอนใหนว่า คุณต้องการให้ทหารรัฐประหาร ผมแค่ถามคุณว่า จะรวมรัฐประหารด้วยไหม ไม้บรรทัด นี่จะเอาทุกตัวอักษรจริงๆ

ผมหนุน " ทหาร " นะครับ ในเรื่องนี้ ขอให้ท่านจัดเต็มเลย " ขอร้อง "

โดย เด็กปากดี, เมื่อวาน, 15:39

อย่ามามั่วครับ ผมกับคุณแม่ไปช่วย " งานกาชาด " ที่ไหนครับ อย่าได้มั่ว ขอโทษคุณแม่ผม เดี๋ยวนี้ เพราะท่านไม่ได้ไปร่วมงาน หรือช่วย " งานกาชาด " ที่ไหน ลามปามคุณแม่ผมแล้วยังให้ข้อมูลที่เป็นเท็จอีก

ส่วนกระทู้ที่คุณยกมานี้ ผมว่าคุณจินตนาการน้ำแตก แล้วจับแพะชนแกะ อีกแล้วครับ

เห็นไหมครับ กระทู้ที่คุณยกมา เขากล่าวถึงประเด็นอะไร อ่านซิครับ

ต่อมา ผมก็บอกเหตุผลแล้วว่าทำไมถึงอยากให้ทหารลงมาดูแลเรื่องนี้ เพราะเป็นหน้าที่ของทหาร และผู้ดูแลรับผิดชอบก็ไม่ได้สนใจรับไปปฏิบัติ ทั้งๆที่เป็นเรื่องไม่บังควร

แล้วคุณเที่ยวมาคิดว่าผมจะให้ปฏิวัติรัฐประหาร ได้ยังไงครับ อ่านหนังสือไม่เข้าใจภาษาไทยหรือ

ก่อนอื่นผมก็ขอโทษคุณแม่คุณก่อน แต่ผมเอามาจาก หนังสือพิมพที่คุณแปะ ที่หัวกระทู้จริงๆ

หนังสือพิมพ์ที่คุณแปะ รูป

เห็นไหมครับ ตรงไหนที่บอกว่า คุณแม่ผมไปช่วย " งานกาชาด " อย่ามั่วนะครับ ตั้งสติดีๆค่อยๆอ่าน ค่อยมาจินตนาการทีหลัง
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#107 Torres_No9

Torres_No9

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 14:20

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ น้องเด็กปากดี ที่มีกะจิตกะใจติดตามเรื่อง จนมีงานงอกในวันนี้ แต่น้องคงจัดการได้ไม่น่าจะมีปัญหาอยู่แล้ว

และผมก็ขอโอกาสนี้ขอบคุณ คุณ ramboboy26 และคุณ ห่วยแมน ซึ่งเท่าที่ผมจำได้เป็นคนแรกๆ ที่ได้นำเรื่องนี้มาโพสในเสรีไทยด้วยครับ ++
กลุ่มเพื่อนลูคัส ++

#108 ssa

ssa

เมพ

Posted 6 December 2011 - 14:22

พวกหางแดงก็ได้แต่เห่าหอนไร้ยางอาย
โชว์พาวด์แบบเผาบ้านเผาเมืองปล้น หรือขายชาติขายแผ่นดินดีล่ะ

กลัวแต่พวกหางแดงไปถึงหน้าบ้านน้อง จขกท. จะไม่กล้าเข้าใกล้, บ้านสี่ครอบครัวแถวนั้นไม่ใช่ให้เดินเข้าออกแบบเสื้อแดงเถื่อนถ่อย

#109 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 6 December 2011 - 14:30

เป็นกำลังใจให้ครับ :D

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#110 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 6 December 2011 - 14:33

บอร์ดนี้ดังแล้วสินะ... /(=_=u

อันที่จริงมีคนรักก็มีคนเกลียดครับ เรื่องธรรมดา =3=)/

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#111 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 14:58

ขอเป็นกำลังใจให้ "เด็กปากดี" ยังไงก็ระวังตัวไว้บ้าง หมาบ้ามันเยอะ เดี๋ยวจะไปถูกน้ำลายมันเข้า
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#112 Majung

Majung

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 15:02

มีคนหมั่นไส้ ก็ธรรมดาด้วย เหอๆ...แค่อยากจะบอกว่า รักษาความลับตัวเองให้ดีแล้วกันจ้ะ

จากนี้ไปทางนู้นอาจจะมาตอดเอาข้อมูลน้องเรื่อยๆ เลยมาย้ำว่า อย่าหลุดแล้วกันเน้อ แต่น้องคงเอาตัวรอดได้ดีอ่ะนะ :D
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#113 กระท่อมปลายนา

กระท่อมปลายนา

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 15:02

ขอเป็น อีก หนึ่งกำลังใจให้น้อง เด็กปากดี ขอชื่นชมด้วยใจจริง ครับ

#114 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 15:20

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ น้องเด็กปากดี ที่มีกะจิตกะใจติดตามเรื่อง จนมีงานงอกในวันนี้ แต่น้องคงจัดการได้ไม่น่าจะมีปัญหาอยู่แล้ว

และผมก็ขอโอกาสนี้ขอบคุณ คุณ ramboboy26 และคุณ ห่วยแมน ซึ่งเท่าที่ผมจำได้เป็นคนแรกๆ ที่ได้นำเรื่องนี้มาโพสในเสรีไทยด้วยครับ ++

ไม่ต้องขอบคุณครับ ผมแค่ทำหน้าที่ของผมในฐานะที่เป็นไพร่ฟ้าประชาชนคนไทยคนหนึ่ง แต่ขออย่างเดียวครับ คราวหลังเน้นชื่อผมเป็นสีอื่น สีอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่สีนั้น

ส่วนเรื่องของคุณเด็กปากดีก็ขอให้กำลังใจครับ คุณจะเป็นใครไม่สำคัญ แต่ที่แน่ๆผมมั่นใจว่าคุณเป็นคนไทยที่รักในหลวงเช่นเดียวกับผม
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#115 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 6 December 2011 - 15:20

ในยุค “เฮี้ยครองเมือง”
คนทำดี คนพูดความจริง คนตีแผ่ความจริงให้สังคมรู้
กลับถูกเพื่อนสมาชิกในเวปบอร์ดเตือนให้ระวังตน

น่าคิดอยู่เหมือนกันนะครับ
ผมเชื่อว่า ในสังคมเรา น่าจะมีคนอย่างน้องเด็กปากดีอีกมากมาย
เพียงแต่ไม่มีความกล้าเท่า จึงไม่แสดงตัวออกกมาอย่างเต็มที่
เพราะเกรงกลัวอิทธิพลเถื่อน การรุมล่าแม่มด ดังที่เราได้เห็นอยู่เนืองๆ
แถมอีกว่า
ในสังคมนี้ ที่ฝ่ายผู้เรียกร้อง “ประชาธิปไตย” เป็นใหญ่ในแผ่นดิน
เรากลับต้องคอยยำเกรง ผู้ซึ่งคอยบอกตัวเองว่ารักประชาธิปไตย
เรากลับเสนอหน้าออกความเห็นต่างในสังคมประชาธิปไตยนี้ได้ไม่เต็มปาก

มันประชาธิปไตยแบบไหนกัน
คำว่าประชาธิปไตย กินความถึงความหมายใดกันแน่
สังคมแห่งการตรวจสอบ ไม่อาจสร้างขึ้นภายใต้กรอบแห่งประชาธิปไตยหรือ

น่าคิดมั๊ยครับ

สู้ๆ ครับ น้องเด็กปากดี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#116 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 15:24

บ้านเมืองที่ถูกครอบงำโดยโจร
จำเป็นต้องอาศัยผู้กล้าเป็นหัวหมู่ทะลวงฟัน
ถ้าประชาชนยังคงหดหัวอยู่ในกระดอง
ไอ้พวกโจรมันก็ยิ่งเหิมเกริม

#117 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 15:30

ซาร่า : พระเจ้า จอร์จ นี่เราอยู่ร่วมบอร์ดเดียวกับคนดังแล้วรึนี่

จอร์จ : ใช่แล้วซาร่า

ซาร่า : โอ้ว จอร์จ แล้วถ้าบัฟฟาโล่แดงมันเกิดอยากจะขวิดขึ้นมาล่ะ

จอร์จ : โอ้ว ก็ตัวใครตัวมันสิซาร่า

ซาร่า : อ้าว *คุณ* ตับ ตับ ตับ (เสียงซาร่ากระทืบจอร์จ)

ปล. ล้อเล่นน่ะ จริงๆแล้วบ้านเมืองต้องการคนอย่างเด็กปากดีนะครับ ขอเอาใจช่วย

#118 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 15:32

ไม่ต้องขอบคุณครับ ผมแค่ทำหน้าที่ของผมในฐานะที่เป็นไพร่ฟ้าประชาชนคนไทยคนหนึ่ง แต่ขออย่างเดียวครับ คราวหลังเน้นชื่อผมเป็นสีอื่น สีอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่สีนั้น

ส่วนเรื่องของคุณเด็กปากดีก็ขอให้กำลังใจครับ คุณจะเป็นใครไม่สำคัญ แต่ที่แน่ๆผมมั่นใจว่าคุณเป็นคนไทยที่รักในหลวงเช่นเดียวกับผม

อย่างคุณห่วยแมน เค้าเรียกว่าแมนจริง :wub: :wub: :wub:

ไม่พิจารณาเปลี่ยนชื่อ login เป็น แมนจริง เหรอคะ :D :D :D
To dream the impossible dreamTo fight the unbeatable foeTo bear with unbearable sorrowTo run where the brave dare not goTo right the unrightable wrongTo love pure and chaste from afarTo try when your arms are wearyTo reach the unreachable star

#119 kisa

kisa

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 15:43

ถ้าคนดีหดหาย เหล่าคนชั่วจะได้ใจ

เป็นกำลังใจให้ครับ ......สู้สู้
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#120 Raja22

Raja22

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 15:46

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

หึหึหึหึ พลาดอะไรหรือปล่าว การที่ผมโทรไปขอให้เขาดำเนินการในข้อที่ผิดพลาด อันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท และทำลายความรู้สึกของพสกนิกรไทย มัน เป็นเรื่องไม่ควรหรือไง หึหึหึ อ้าปากก็เห็นเลย อีกอย่างนะ ผมยังไม่ได้ได้ไปทำงานรับใช้เบื้องบน

ไปช่วยงานก็ถือว่ารับใช้แล้ว

งั้น เจ๊ปู ก็รับใช้ ด้วยล่ะสิครับ บอกไปถึงเ้านายคุณด้วยนะครับ ฉลาดกว่านี้หน่อยสงสารประเทศชาติ สงสารคนไทย สงสารพี่ชายตัวเองบ้าง
:lol: :lol: :lol:
เกลียดควาย มีอะไร ป่ะ !!!

#121 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 6 December 2011 - 15:54

มิน่าละไม่ได้เล่น 3 วัน เปิดเข้ามา เจอตัวเห้ ใหม่ๆหลายตัวเลย คุณเด็กปากดี ทำผมเดือดร้อน นะนีเพราะต้องเจอพวก ควายแดงด้อยคุณภาพ อีกมากมาย ตัวที่มีคุณภาพหน่อยก็เผาไปหลายตัวแล้ว กลุ้ม
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#122 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 6 December 2011 - 15:56

แรงสมองผมคงไม่เก่งเท่าคุณเด็กปากดี

แต่ถ้าแรงตีนแรงถีบแล้วล่ะก็

กรุณา PM มาได้ทุกเมื่อ

#123 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 16:00

มวยคู่แรก

เด็กปากดี Vs Krukha ผลการแข่งขัน เด็กปากดีชนะบาย เพราะ Krukha ไม่ยอมขึ้นชกด้วย

มวยคู่ที่สองในวันนี้ครับ ผมว่าเป็นคู่เอก

เด็กปากดี Vs รักทักษิณ

ผลการแข่งขันยังไม่ทราบ ยกแรกทั้งสองฝ่ายยังดูเชิงกันอยู่

ในยกที่สองเริ่มมีการแลกหมัดกันขึ้น จน เด็กปากดี เริ่มมีเลือดออกให้เห็น !

ส่วน รักทักษิณ ก็โดนอาวุธหนักประเคนไปไม่ใช่น้อยเช่นเดียวกัน

ยกที่ 3 โปรดติดตามชมตอนต่อไปครับ

---------ขอเชิญพักชมโฆษณาจากทางสถานีครับ ---------------- :lol:
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#124 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 16:06

เด็กฝึกงานคงโทรไปหานายก รองนายกไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ

แค่คำพูดคำจาก็ไม่เหมือนเท่าไหร่

ถ้าเป็น"เด็กฝึกงาน"อย่างที่กล่าวอ้าง

คงเป็นเด็กฝึกงาน "ชั้นสูง" ทีเดียวล่ะ

ผมเคยบอกไปหลายกระทู้แล้ว ว่าตัวเองยังไม่จบปริญญาตรีเลยครับ และย้ำเสมอมาว่า ผมไม่ได้มาเพราะการเมืองพรรคไหนฝ่ายไหน ตอนมาฝึกงานรัฐบาลอภิสิทธิ์ ผมก็ทำงานได้ พอมารัฐบาลยิ่งลักษณ์ ผมก็อยู่ได้ไม่ได้โดนโยกไปไหน เพราะไม่ได้มาด้วยการเมือง

การกล่าวอ้างตัวตนในอินเตอร์เน็ตมันอ้างอย่างไรก็ได้ครับ แต่การแสดงวุฒิภาวะมันบ่งบอกตัวตนได้พอสมควร

1.คนยังไม่จบป.ตรีแบบคุณเด็กปากดีกับคนจบตรีแบบคางคกจบด๊อกแบบเป็ด(และด็อกพรโชคชัย)

2.เด็กฝึกงานที่มีเบอร์ และสามารถโทรไปหานายก - รองนายกได้

3.ไม่ได้หาเรื่องคุณนะ ผมก็เป็นแฟนคลับคุณ และปกติผมก็เจอคนระดับที่คุณอ้างว่าเป็น อยู่บ่อยๆ เลยซึมซับระดับแบบนั้น ก็เลยไม่ชินกับ เด็กยังไม่จบตรี ที่มีวุฒิภาวะสูงๆ

อันนี้ผมเข้าใจนานาจิตตังนะครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันจะทำอย่างไรให้เชื่อดี แต่ถ้าพี่ๆสมาชิกที่เคยติดตามผม มาตั้งแต่ ห้องร้องเรียนร้องทุกข์ ,ห้องการเมือง เว็บ sanook.co ก็คงจะทราบถึงตัวตนผมดี เพราะเคยมีสมาชิกฝ่ายตรงกันข้ามนำเอาข้อมูลทั้งรูปภาพ ทั้งข้อมูลส่วนตัว ครอบครัว สถานศึกษา มาเปิดเผยกันให้รู้กันทั่วห้อง ไปแล้ว ตอนนั้น ยังอยู่ ม.6 อยู่เลย เรื่องพวกนี้ผมไม่ได้คิดอะไรมากครับ สำหรับเรื่องหมายเลขโทรศัพท์ของผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมืองก็มีท่านผู้ใหญ่นี่หล่ะครับ ที่ท่านกรุณาให้มาบ้าง และ เสาะหาเก็บไว้บ้าง เวลาร่วมงาน หรือติดตามผู้ปกครองไปงานต่างๆแล้วเจอผู้หลักผู้ใหญ่ท่านให้นามบัตรผู้ปกครองมา ครับผม

ยืนยันครับ....
ผมติดตามมมาเกือบปีแล้วครับ
^_^ ^_^ ^_^
ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#125 puri

puri

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 16:41

เป็นกำลังใจให้คุณเด็กปากดีค่ะ
ถ้าไม่มีคนเลวก็คงไม่รู้ว่าคนดีเป็นอย่างไร
ถ้าไม่มีคนเกลียดก็คงจะไม่รู้ว่าใครรักเราบ้าง
ดีใจและภูมิใจที่ยังมีคนดี คิดดีและทำดีเช่นคุณ
สู้ๆต่อไปเพื่อความถูกต้อง..

#126 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 16:52

ยิ่งทำงานรับใช้เบื้องบน ยิ่งต้องทำตัวให้เรียบร้อย คนที่เขาทำงานเหมือนคุณ ไม่ว่าระดับใหน เขาก็วางตัวกันดี เขาจะโชว์พาวได้มากกว่าคุณเขาก็ทำได้สบาย แต่ทำไมคนเหล่านั้นเขาไม่ทำ ไม่ลองไปถามเขาดูละ

อย่ามาอิจฉาน้องเค้าเลยวะ อย่าดังอย่างเค้า ก็ไปเปิดเว็บ "ขบวนการล้มเจ้า" เองสิโว้ย แล้วประกาศตัวเองเลยว่า "กรุนี่แหละพวกคนล้มเจ้า" รับรองดังกว่า ค่าหัวแพงกว่าแน่นอน

ผมนับถือหลวงตาบัว และผมก็เคารพพ่อ

จะไปอิจฉาคุณเด็กปากดีเขาทำไม เรื่องสงครามการเมืองแบบนี้ ไม่มีใครเขาอยาก ออกตัวมากหรอก เพราะสมัยนี้เล่นกันแรงเหลือเกิน

สรุปว่าเป็นคนดีของประเทศไทย

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#127 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 6 December 2011 - 16:59

ซาร่า : พระเจ้า จอร์จ นี่เราอยู่ร่วมบอร์ดเดียวกับคนดังแล้วรึนี่

ซาร่า : โอ้ว จอร์จ แล้วถ้าบัฟฟาโล่แดงมันเกิดอยากจะขวิดขึ้นมาล่ะ

จอร์จ : โอ้ว ก็ตัวใครตัวมันสิซาร่า

ซาร่า : อ้าว *คุณ* ตับ ตับ ตับ (เสียงซาร่ากระทืบจอร์จ)

ปล. ล้อเล่นน่ะ จริงๆแล้วบ้านเมืองต้องการคนอย่างเด็กปากดีนะครับ ขอเอาใจช่วย

เจมส์ : โอ้ว จอร์ดมันยอดมาก แล้วซื้อตอนนี้แถมอะไรละ :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#128 อิสระชน

อิสระชน

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 16:59

เป็นกำลังใจให้ คุณเด็กปากดีด้วยคนจ้า
ประชาธิปไตย หมายความว่า ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่...ไม่ใช่ ประชาชนเป็นใหญ่ ต้องประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่... "พุทธทาสภิกขุ"

#129 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

Posted 6 December 2011 - 17:13

คุณรักทักษิณครับ คุณแม่ของน้องเค้าไปช่วยงาน "สภากาชาด" นะครับ ไม่ใช่งาน "กาชาด"

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#130 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

Posted 6 December 2011 - 17:33

เจมส์ : โอ้ว จอร์ดมันยอดมาก แล้วซื้อตอนนี้แถมอะไรละ :lol:

ปังคุง ไปไหน? มีแต่เจมส์ได้ไง?

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#131 conservative

conservative

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 17:36

เกินสามบรรทัด

คุณรักทักษิณ อาจมีปัญหาในการแปลความหมายครับ

#132 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 6 December 2011 - 17:48

คนที่เรียกว่า "โชว์พาว" ถ้าเป็นการโชว์ในเรื่องที่เขาทำดีทำถูกต้อง ก็เป็นสิทธิของเขา
อาจจะน่าหมั่นไส้สำหรับบางคน โดยเฉพาะฝ่ายตรงข้าม
แต่ถามว่าเขาเอาเรื่องที่เขาทำถูกแล้วมาบอก แล้วมันผิดตรงไหน

ส่วนคอลัมน์นั้น ผมว่า ไม่ได้เขียนด้วยความรู้สึกชื่นชมสักเท่าไหร่
คนเขียนน่าจะเชียร์ทักษิณมากกว่า

เห็นด้วยครับ

#133 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 6 December 2011 - 17:51

เป็นกำลังใจใ้ห้คุณเด็กปากดีนะครับ

#134 หนมหมา

หนมหมา

น้องใหม่

Posted 6 December 2011 - 17:52

อ้ายเบ่งขี้ ดังใหญ่ ทีหลังเอาหน้ามาโพสลงด้วย คนเสื้อแดงรอบกรุงเทพ และปริมณฑล เขาอยากขอลายเซ็น

#135 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 6 December 2011 - 18:24

ไม่ว่าน้องเด็กปากดีจะเป็นใคร
ตัวตนคือใคร อายุเท่าไหร่ ผมปล่อยให้มันเป็นชีวิตส่วนตัวของน้องเด็กปากดีต่อไป

เพราะไม่ว่าเขาจะเป็นใครผมก็เคารพและชื่นชมน้องและครอบครัวของน้องมาก
ในการเป็นกำลังจำนวนน้อยที่กล้ายืนหยัดสู้เพื่อสถาบันและความถูกต้องในบ้านนี้เมืองนี้ ในยุคที่คนไทยหลงทิศหลงทางกันหมดแล้ว

สังคมไทยไม่ต้องการแค่คนเก่งและคนกล้า เพราะคนที่เก่งและกล้า พาบ้านเมืองฉิบหายมาเยอะแล้วจนถึงจุดนี้
เราต้องการคนดีด้วย

ดังนั้น น้องเด็กปากดี...สู้สู้ครับ
gladiator 1.jpg

#136 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 18:38

คุณเด็กปากดีนี้ก็อดทนคุยกะตรรกะแปลกๆ ของเสื้อแดงได้ดีแท้ เป็นผมมาพูดจากม้ากลายเป็นควายคงกระโดดตบกะบาลไปแล้ว

#137 Tee

Tee

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 18:42

ทุกวันนี้ที่บ้านเมืองเป็นแบบนี้ เพราะคนดียอมให้คนชั่วครับ สู้ต่อครับเราทำดีไม่ต้องกลัวใครครับ

#138 Maestro

Maestro

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 18:47

เป็นกำลังใจให้ครับ รักษาตัวให้ดีครับกาสรแดงกำลังคลั่งขวิดไม่เลือกหน้า :D

สงสัยกาสรแดงมันกลัวขนาดหนัก เป็นรัฐบาลทั้งทีกลัวอะไรกับเด็กคนเดียว :huh:

#139 ant

ant

Posted 6 December 2011 - 19:01

ยอมรับครับว่า เมื่อเข้า สรท.แล้วเห็นกระทู้ของ"เด็กปากดี" ผมมักจะเลือกเข้าชมก่อนกระทู้อื่นเสมอ เพราะเข้ามาแล้วมักจะได้รับข้อมูลที่น่าเชื่อถือ ทั้งที่เป็นความคิดเห็นของเด็กปากดี และมวลสมาชิกของ สรท.
ยอมรับครับว่า...เข้ามาที่ สรท.ได้รับแนวคิดที่หลากหลายมาก และยอมรับว่าสมาชิกเกือบทั้งหมดคุยกันด้วยเหตุและผล
ยังไงก็ขอให้อยู่กับบอร์ดเสรีไทไปนานๆ เพื่อแบ่งปันและปลูกปัญญากับผู้อยู่"ไกปืนเที่ยง" ได้รับรู้ข้อมูลและข้อเท็จจริงต่อไป
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#140 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

Posted 6 December 2011 - 19:55

มีอะไรที่คนธรรมดาอย่างผมพอช่วยได้....
ก็บอกนะครับ....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#141 aumddd

aumddd

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 20:03

ท่านรู้จัก IP address รึเปล่าครับ

ถามเพราะเป็นห่วงครับ กลัวท่านโดนควายควิดเอา
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#142 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

Posted 6 December 2011 - 20:04

เข้ามาให้กำลังใจ คุณเด็กปากดี ครับ ...

และขอเป็นกำลังใจให้ รักษาจุดยืนดีๆ เหล่านี้ไว้ ให้มั่นคง ...

เป็นห่วงอยากให้ระมัดระวังตัวไว้ด้วยก็ดีนะครับ เพราะตอนนี้คุณยืนล่อเป้าคนเดียว ซึ่งพวกผมช่วยอะไรคุณได้น้อยมาก หากเกิดเรื่องไม่ดีกับคุณ ...(ลึกๆก็หวังว่าคุณคงมีแบ็คที่แข็งพอ) .... แต่ส่วนตัวแล้ว อยากให้คุณกลับเข้ามาอยู่ในเขตปลอดภัย ที่ศัตรู ยากต่อการหาตัวตนที่แท้จริง ของท่าน ... ณ ตอนนี้อาจไม่เหมาะ ที่จะเปิดหน้าแลก กับไอ้พวกเลว ครับ ด้วยความเป็นห่วง ..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#143 pookem

pookem

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 20:06

เด็กปากดี ทำดีแล้ว ขอชมเชย..
เมื่ออันธพาลครองเมือง บ้านเมืองก็วุ่นวาย@pookem

#144 PeterPan

PeterPan

Moderator

Posted 6 December 2011 - 20:07

นั่งทำงานอยู่ดีๆ รุ่นพี่โทมาบอก " เฮ้ย เอ็งเห็นข่าววันนี้หรือยัง " ก็งง นึกไปไกลว่า ใครทำอะไรอีกว่ะเนียะ ก็ถามว่า ข่าวอะไร ที่ไหน สื่อ อะไร พี่แกก็บอกว่า ข่าว " เอ็ง " นั่นล่ะ ในหนังสือพิมพ์บ้านเมือง ฉบับวันนี้ หน้าที่ 4 ก็รีบให้พี่เขาส่งรูปมาให้ดู เพราะที่บ้านไม่ได้รับหนังสือพิมพ์บ้านเมือง พอพี่เขาส่งมาให้ ฮัยย่ะ

คุณพระคุณเจ้า มาสนใจอาไรผมเนียะ แล้วยังมีในสื่อออนไลน์อีก http://www.ryt9.com/s/bmnd/1295279 ว่าไปโน่น เป็น ชนชั้นสูง ซะงั้น ขอเรียนว่า ตัวผมและครอบครัว ไม่ใช่ชนชั้นสูงนะครับ ผู้ปกครองทั้งสองท่านเพียงแค่ได้รับพระมหากรุณาธิคุณอันเป็นล้นพ้น ให้ได้ทำงานรับใช้สนองเบื้องยุคลบาทเพียงเท่านั้นเอง อย่าคิดว่าผมเป็นชนชั้นสูงหรืออะไรเลย เพราะประเทศเราไม่ได้แบ่งแยกชนชั้น ก็ขอเรียนให้ทราบเพียงเท่านี้หล่ะครับ ส่วนเรื่องใครจะมาตามหาก็มาที่นี่ และขอให้รับในกติกาของผมที่กำหนดไว้ก็พอแล้ว เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องสลักสำคัญว่าผมเป็นใคร ทว่าเรื่องที่สำคัญคือการแสดงความรับผิดชอบต่อเรื่องอันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท เช่นนี้เท่านั้นเอง

แสดงว่าคุณเด็กปากดีต้องต้องอยู่คอนโต ขั้นสูงๆแน่เลย
ราคาก็สูง
ชนชั้นสูงน่ะชัวร์ อย่างน้อยก็ต้องสูงกว่าพวกเสื้อแดง สูงทางระดับสติปัญญา
ที่สำคัญคุณเด็กปากดีเป็นบุคคลระดับวีไอพี ไม่ใช่ก็ลงสื่อระดับประเทศไม่ได้นะ
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

#145 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 6 December 2011 - 20:35

ผมกังวลเล็กๆ
ดูเหมือนพวกเขาเริ่มรุกเข้ามาหาตัวตนเราไหม?

เพื่อดันให้เราอยู่ที่ที่สว่างโดยที่พวกเขายังซ้อนเร้นทำร้าย

"เสือ" ไม่จำเป็นต้องกลัว "หมา" ครับ

ให้มันมา ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#146 Sasha

Sasha

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 20:40

รักษาเนื้อรักษาตัวให้ดีๆ อย่าทำอะไรให้มารผจญได้นะคะ เชื่อว่าถ้าคุณทำดีคุณพระท่านย่อมคุ้มครองอยู่แล้วค่ะ
Do the right things.

#147 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 6 December 2011 - 20:46

นั่งทำงานอยู่ดีๆ รุ่นพี่โทมาบอก " เฮ้ย เอ็งเห็นข่าววันนี้หรือยัง " ก็งง นึกไปไกลว่า ใครทำอะไรอีกว่ะเนียะ ก็ถามว่า ข่าวอะไร ที่ไหน สื่อ อะไร พี่แกก็บอกว่า ข่าว " เอ็ง " นั่นล่ะ ในหนังสือพิมพ์บ้านเมือง ฉบับวันนี้ หน้าที่ 4 ก็รีบให้พี่เขาส่งรูปมาให้ดู เพราะที่บ้านไม่ได้รับหนังสือพิมพ์บ้านเมือง พอพี่เขาส่งมาให้ ฮัยย่ะ

คุณพระคุณเจ้า มาสนใจอาไรผมเนียะ แล้วยังมีในสื่อออนไลน์อีก http://www.ryt9.com/s/bmnd/1295279 ว่าไปโน่น เป็น ชนชั้นสูง ซะงั้น ขอเรียนว่า ตัวผมและครอบครัว ไม่ใช่ชนชั้นสูงนะครับ ผู้ปกครองทั้งสองท่านเพียงแค่ได้รับพระมหากรุณาธิคุณอันเป็นล้นพ้น ให้ได้ทำงานรับใช้สนองเบื้องยุคลบาทเพียงเท่านั้นเอง อย่าคิดว่าผมเป็นชนชั้นสูงหรืออะไรเลย เพราะประเทศเราไม่ได้แบ่งแยกชนชั้น ก็ขอเรียนให้ทราบเพียงเท่านี้หล่ะครับ ส่วนเรื่องใครจะมาตามหาก็มาที่นี่ และขอให้รับในกติกาของผมที่กำหนดไว้ก็พอแล้ว เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องสลักสำคัญว่าผมเป็นใคร ทว่าเรื่องที่สำคัญคือการแสดงความรับผิดชอบต่อเรื่องอันระคายเคืองเบื้องยุคลบาท เช่นนี้เท่านั้นเอง

แสดงว่าคุณเด็กปากดีต้องต้องอยู่คอนโต ขั้นสูงๆแน่เลย
ราคาก็สูง
ชนชั้นสูงน่ะชัวร์ อย่างน้อยก็ต้องสูงกว่าพวกเสื้อแดง สูงทางระดับสติปัญญา
ที่สำคัญคุณเด็กปากดีเป็นบุคคลระดับวีไอพี ไม่ใช่ก็ลงสื่อระดับประเทศไม่ได้นะ

Mod ก็ 5555 รู้ได้ไงผมเป็นคนชนชั้นสูง ครับผม ขอยอมรับในข้อนี้ครับ ผมอยู่คอนโด แถวซอย สมคิด ชั้น 24 ครับ ใกล้ บีทีเอส ดี ไม่ต้องกลับบ้านแล้วสุขุม 101 ครับผมมันไกล เปลืองน้ำมันรถด้วย
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#148 nokisara

nokisara

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 20:50

เข้าบอร์ดมาเฮฮา....เข้าใจตั้งชื่อน่ะ
ปากดีแท้ๆ.......เป็นกระทู้ที่ขึ้นเร็วมากกกกก
เผลอไปกินข่าว...อาบน้ำมา 3 หน้าเข้าไปแล้ว

เด็กปากดี.....สู้สู้
เด็กปากดี.....อย่าสู้จนตัวตาย
เด็กปากดี.....ไว้ลาย สู้สู้

ส่งกำลังจาย ให้ค่ะ

:wub: ;) :wub: :lol: :wub: :D

#149 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 6 December 2011 - 20:59

อ่านคอลัมน์ที่แปะหัวกระทู้แล้วเหมือนโดนหมายหัวออกสื่อไงก็ไม่รู้แฮะ
ขอเป็นกำลังใจให้คุณเด็กปากดีด้วยอีกคน

#150 Itismade

Itismade

น้องเก่า

Posted 6 December 2011 - 21:03

ผมได้อ่านมาหลายcomment แต่ผมเชื่อในอุดมมการณ์ของน้องเด็กปากดีว่าจุดมุ่งหมายของน้องคืออะไร

ผมเคยผ่านชีวิตที่กล้าได้กล้าเสียมาแบบน้องมามาก ผมรู้อย่างหนึ่งว่าขอให้น้องทำต่อไป ล้มบ้าง ลุกบ้างถือว่าเป็นประสบการณ์