Jump to content

- - - - -

รัก ปชป เลือก 17 เป็นผู้ว่า!!

• Please log in to reply
227 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:52

ไปถาม ส ก็ได้

"ส.ศิวรักษ์ โพสต์เฟสบุ๊คให้คนกรุงเทพเลือกสุขุมพันธ์เท่านั้นที่จะต่อต้านเผด็จการทักษิณได้ ชี้ ปชป.ไม่ได้พิเศษ แต่ต้องเลือกเพราะมันจำเป็น"

ถามดูว่าทำไมถึงต้องดูถูกคุณชายออกสื่อด้วยการพูดว่า "จำเป็น" ต้องเลือกคุณชาย?

คุณชายไม่ดียังไงถึงไม่สามารถเลือกโดยไม่ต้อง "จำเป็น" ก็ได้

เอาจริงๆนะ ผมไม่ทราบครับ ว่าเค้าไม่ดียังไง เรื่องกล้องเค้าก็ชี้แจงแล้ว เรื่องน้ำท่วม เรื่องสนามกีฬาก็มีคำอธิบายหมด ตกลงมันเรื่องอะไรหรือครับ

ผมว่าคุณก็อยู่นี่แล้ว ก็อธิบายแจกแจงเสียทีสิครับ ว่าคุณสุขุมพันธ์ ไม่ดีอย่างไร จนคุณถึงกับกล่าวว่า "ขยะเกินไป"

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#52 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:55

คุณ Leeporter ครับ

คุณคิดดูเองแล้วกันนะครับ คุณพยายามโน้มน้าวคนอื่นให้ไม่เลือก "ไม้กันหมา" ให้มาเลือกสิ่งที่ดีกว่า (ในความคิดเห็นของคุณ) แต่คุณกลับไม่ยอมอธิบายว่าไม้กันหมาที่คุณพยายามโน้มน้าวให้คนอื่นไม่เลือกนั้นมันไม่ดีอย่างไร??

คุณไม่บอกว่าไม้กันหมาไม่ดีอย่างไร แล้วใครมันจะเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นล่ะครับคุณ Leeporter

คุณ Gop ปกติผมไม่ค่อยอยากคุยกับคุณเท่าไหร่หรอกนะ แต่สงสารคุณที่เข้าใจผิดอยู่ตลอดเวลา ผมอธิบายไปแล้วแป๊บๆ คุณก็ลืม

ผมอธิบายให้ฟังใหม่นะ ฟังชัดๆ ช้าๆ แล้วอย่าถามซ้ำอีก

ผมไม่ได้พยายามโน้มน้าวคนอย่างคุณที่ไม่คิดว่าคุณชายเป็นเพียง "ไม้กันหมา"

ผมกำลังเอามาให้คนที่เขาคิดว่าคุณชายเป็นเพียง "ไม้กันหมา" ดูว่ายังมีคนอีกมากที่เขาเลิกกลัว และเดินออกไปใช้สิทธิของเขาในการเลือกผู้ว่า ไม่ใช่เลือก "ไม้กันหมา"

อย่างคุณ OSR ผมเอามาให้เขาดู แป๊บเดียวเขาก็ปิ๊ง ตัดสินใจได้เลย ไม่ต้องอธิบายมาก

ยังมีอีกหลายคนในนี้ที่ฝืนใจเลือกไม้กันหมา และปิ๊งเหมือนคุณ OSR ไปแล้ว แต่เขาอาจไม่ได้แสดงตัว

และยังมีอีกหลายคนที่ยังไม่ได้เห็นที่ผมเอามาเสนอ

ผมก็แค่เอามาเสนอให้เขาเห็น

ทำไมคุณต้องปิดกั้นการรับรู้ข่าวสารเขาด้วยหล่ะครับ???? :-)

#53 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:58

ความจริง

เรื่องสนามฟุตซอล เรื่องกล้องดัมมี่

ไม่ต้องเอาลิงค์อะไรมาให้ที่นี่ดูก็ได้นะครับ

เพราะเสื้อแดงในบอร์ดเอามาเล่นกันบ่อยๆ แล้ว

นั่นเค้าก็แค่เอาคำมาจากที่แดงเค้าเล่นกันทั้งนั้น

ถามจริง

คุณยังเชื่ออีกเหรอ ว่านั่นน่ะ เป็นแฟนพันธ์แท้ ปชป

เพจเฉพาะกิจแท้ๆ ตั้งเมื่อเดือนพฤศจิกาปีก่อนนี่เอง

เชื่อคนง่ายไปมั๊ยครับ

หรือเป็นพวกเดียวกัน

คนเสื้อเหลืองเค้ายังไม่เอาเรื่องนี้มาเล่นกันเลยนะ

มีแต่คนเสื้อแดงแหละ ที่หลับหูหลับตาคาบข่าวไปแพร่กัน

:D  :lol: 

สงสัยแต่ว่า

ถ้าความเบื่อของคุณ เป็นความจริง

และเบื่อเพราะไปเชื่อคนพวกนั้น

คุณก็น่าสงสารมากนะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#54 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:01

ไปถาม ส ก็ได้

"ส.ศิวรักษ์ โพสต์เฟสบุ๊คให้คนกรุงเทพเลือกสุขุมพันธ์เท่านั้นที่จะต่อต้านเผด็จการทักษิณได้ ชี้ ปชป.ไม่ได้พิเศษ แต่ต้องเลือกเพราะมันจำเป็น"

ถามดูว่าทำไมถึงต้องดูถูกคุณชายออกสื่อด้วยการพูดว่า "จำเป็น" ต้องเลือกคุณชาย?

คุณชายไม่ดียังไงถึงไม่สามารถเลือกโดยไม่ต้อง "จำเป็น" ก็ได้

ความเห็นส่วนตัวคน

มันเป็นความคิดเห็น

ความว่าจำเป็น คือตามตัวว่าจำเป็น

ไม่เลือก 16 ก็จะได้ 9 ได้รองผู้ว่าคือตู่

ทำไมเรื่องแค่นี้ไม่เข้าใจ

ทางเลือกมีแค่นี้

จะเลือก 17 ก็ได้แค่ตัดเสียง เสียงแตก และกทมก็จะตกอยู่ในมือเพื่อไทย

มันก็มีแค่นี้

ไม่กล้าคิดแทนใครว่าทำไมจึงบอกว่าจำเป็น แต่เราก็เห็นความจำเป็นนั้น เช่นกัน

ทำไมคุณชายดูไม่น่าปลื้ม ก็เพราะทำแต่งานไม่ปชส แถมยังโดนป้ายโคลนและขรี้ ตลอดเวลา

ถ้าคุณมีใจคุณธรรมซักนิด ก่อนว่าใครไปหาความจริงก่อนว่า ข้อมูล บิดเบือนเพื่อทำลายหรือสร้างสรรค์

วันนี้วิชามารเต็มไปหมด

ความจำเป็นต้องเสียสละความชอบ และถูกใจคนอื่นๆ

จึงต้อง จำเป็น เทคะแนนให้คุณชาย

พอได้มั้ยคะคำตอบแบบนี้

#55 Gop

Gop

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:02

คุณคิดดูเองแล้วกันนะครับ คุณพยายามโน้มน้าวคนอื่นให้ไม่เลือก "ไม้กันหมา" ให้มาเลือกสิ่งที่ดีกว่า (ในความคิดเห็นของคุณ) แต่คุณกลับไม่ยอมอธิบายว่าไม้กันหมาที่คุณพยายามโน้มน้าวให้คนอื่นไม่เลือกนั้นมันไม่ดีอย่างไร??

คุณไม่บอกว่าไม้กันหมาไม่ดีอย่างไร แล้วใครมันจะเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นล่ะครับคุณ Leeporter

คุณ Gop ปกติผมไม่ค่อยอยากคุยกับคุณเท่าไหร่หรอกนะ แต่สงสารคุณที่เข้าใจผิดอยู่ตลอดเวลา ผมอธิบายไปแล้วแป๊บๆ คุณก็ลืม

ผมอธิบายให้ฟังใหม่นะ ฟังชัดๆ ช้าๆ แล้วอย่าถามซ้ำอีก

ผมไม่ได้พยายามโน้มน้าวคนอย่างคุณที่ไม่คิดว่าคุณชายเป็นเพียง "ไม้กันหมา"

ผมกำลังเอามาให้คนที่เขาคิดว่าคุณชายเป็นเพียง "ไม้กันหมา" ดูว่ายังมีคนอีกมากที่เขาเลิกกลัว และเดินออกไปใช้สิทธิของเขาในการเลือกผู้ว่า ไม่ใช่เลือก "ไม้กันหมา"

อย่างคุณ OSR ผมเอามาให้เขาดู แป๊บเดียวเขาก็ปิ๊ง ตัดสินใจได้เลย ไม่ต้องอธิบายมาก

ยังมีอีกหลายคนในนี้ที่ฝืนใจเลือกไม้กันหมา และปิ๊งเหมือนคุณ OSR ไปแล้ว แต่เขาอาจไม่ได้แสดงตัว

และยังมีอีกหลายคนที่ยังไม่ได้เห็นที่ผมเอามาเสนอ

ผมก็แค่เอามาเสนอให้เขาเห็น

ทำไมคุณต้องปิดกั้นการรับรู้ข่าวสารเขาด้วยหล่ะครับ???? :-)

คุณครับ คุณย้อนดูตัวเองหรือเปล่าครับ ว่าใครที่ด่าว่าคุณสุขุมพันธ์ว่า "ขยะเกินไป"

คุณกล่าวหาเค้า บอกว่าไม่เลือกเพราะเค้า "ขยะเกินไป" แต่จนบัดนี้ คุณไม่ได้ให้คำตอบกับผมเลย ว่าทำไมคุณคิดเช่นนั้น

ผมบอกแล้วว่าข่าวต่างๆ ที่โจมตีนั้น ผมมองว่าทุกอย่างล้วนมีคำอธิบาย อย่างเรื่องสนามกีฬาก็มีปัญหาเรื่องงบประมาณ เรื่องกล้อง ผลการสอบก็ออกมาว่าไม่ได้ทุจจริต เรื่องน้ำท่วม สุดท้ายก็ป้องกันพื้นที่กรุงเทพฯ ชั้นในเอาไว้ได้

แล้วยังมีอีกหรือเปล่าล่ะครับ ผมถึงได้ถามคุณ ว่าทำไมคุณถึงไปว่าเค้าว่า "ขยะเกินไป"

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#56 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:03

คุณ สุหฤท สยามวาลา

ไม่ทราบว่า ต้นตระกูล สยามวาลา นี่ เคยมีร้าน ไนติงเกล ขายเครื่องกีฬา เครื่องดนตรี อยู่ที่วังบูรพาหรือเปล่า

หรือจำนามสกุล เจ้าของร้าน ไนติงเกล ผิด

#57 Gop

Gop

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:04

คุณ Leeporter คิดว่าคุณสุขุมพันธ์ห่วยแตกแบบข้อความใน Link หรือไม่ครับ??

ผมบอกไปแล้วครับว่าถ้าไม่ขยะเกินไป เลือกตั้งผู้ว่าผมก็ยังหลับหูหลับตาเลือกปชปให้ได้
และผมก็เลือกให้ไปแล้ว 4 ปีที่แล้ว
แต่ ปชป กลับส่งคุณชายกลับมาให้ผมเลือกอีกรอบ ผมรับไม่ไหวครับ
หากคุณๆ คิดว่าคุณชายไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น ก็ตามเข้าไปชี้แจงในนี้ได้เลยครับ

http://www.facebook....372131689561398

ชี้แจงในนี้ไม่มีประโยชน์ เพราะไปไม่ถึงหูผู้ที่ไม่ใช่แม่ยก ปชป ครับ

:-)

เอามาให้ดูอีกที กล่าวหาคนอื่นแล้ว กลับไม่รับผิดชอบคำพูดตัวเอง แล้วมาบอกว่าอธิบายไปแล้ว

#58 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:05

ความจำเป็นต้องเสียสละความชอบ และถูกใจคนอื่นๆ
จึงต้อง จำเป็น เทคะแนนให้คุณชาย

คุณ OR, ผมยังไม่ได้ถามอะไรคุณเลยนะครับ

คุณ Gop กับอีกหลายคนเขาพยายามถามผมต่างหาก และผมก็บอกเขาไปว่าไปถามคนอย่างบิลลี่ หรือ ส เอาดูเอง

คุณ OR มาตอบคำถามใครเหรอครับ??? :-)

#59 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:06

“ทำไมคุณชายดูไม่น่าปลื้ม ก็เพราะทำแต่งานไม่ปชส แถมยังโดนป้ายโคลนและขรี้ ตลอดเวลา

ถ้าคุณมีใจคุณธรรมซักนิด ก่อนว่าใครไปหาความจริงก่อนว่า ข้อมูล บิดเบือนเพื่อทำลายหรือสร้างสรรค์

วันนี้วิชามารเต็มไปหมด”

ผมว่า คุณรุ้งกำลังถามถูกคนเชียวครับ   <_< 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#60 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:08

คุณ Leeporter คิดว่าคุณสุขุมพันธ์ห่วยแตกแบบข้อความใน Link หรือไม่ครับ??

ผมบอกไปแล้วครับว่าถ้าไม่ขยะเกินไป เลือกตั้งผู้ว่าผมก็ยังหลับหูหลับตาเลือกปชปให้ได้
และผมก็เลือกให้ไปแล้ว 4 ปีที่แล้ว
แต่ ปชป กลับส่งคุณชายกลับมาให้ผมเลือกอีกรอบ ผมรับไม่ไหวครับ
หากคุณๆ คิดว่าคุณชายไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น ก็ตามเข้าไปชี้แจงในนี้ได้เลยครับ

http://www.facebook....372131689561398

ชี้แจงในนี้ไม่มีประโยชน์ เพราะไปไม่ถึงหูผู้ที่ไม่ใช่แม่ยก ปชป ครับ

เอามาให้ดูอีกที กล่าวหาคนอื่นแล้ว กลับไม่รับผิดชอบคำพูดตัวเอง แล้วมาบอกว่าอธิบายไปแล้ว

คุณ Gop

ผมเขียนชัดเจนนะว่าถ้าไม่ขยะเกินไป เลือกตั้งผู้ว่าผมก็ยังหลับหูหลับตาเลือกปชปให้ได้ และผมก็เลือกให้ไปแล้ว 4 ปีที่แล้ว

คุณอ่านดีๆใหม่อีกที

#61 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:10

จ่าพิชิตมันเป็นพวกเสื้อแดง

เอามาอ้างทำไม หรือว่าชอบผสมพันธุ์กันเสื้อแดง

แต่ปากบอกว่ารัก ปชป ชั่วสีไม่ตกจริงๆ

#62 Gop

Gop

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:14

คุณ Gop

ผมเขียนชัดเจนนะว่าถ้าไม่ขยะเกินไป เลือกตั้งผู้ว่าผมก็ยังหลับหูหลับตาเลือกปชปให้ได้ และผมก็เลือกให้ไปแล้ว 4 ปีที่แล้ว

คุณอ่านดีๆใหม่อีกที

ก็ครั้งนี้คุณเลือกเบอร์ 17 แสดงว่า ปชป. ส่ง "ขยะเกินไป" มาลง (ในความคิดเห็นคุณ)

ผมอ่านไม่ดีตรงไหน

ผมเห็นอย่างเดียว คุณบ่ายเบี่ยงการตอบคำถามผมครับ

#63 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:16

จ่าพิชิตมันเป็นพวกเสื้อแดง
เอามาอ้างทำไม หรือว่าชอบผสมพันธุ์กันเสื้อแดง
แต่ปากบอกว่ารัก ปชป ชั่วสีไม่ตกจริงๆ

เอ้า จ่าพิชิตเสื้อแดงก็เสื้อแดง

เข้าไปถล่มมันเลย

http://www.facebook.com/jarpichit

#64 Gop

Gop

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:17

เอาซักเรื่องก็ได้ครับ ยกตัวอย่างหน่อย เพื่อให้เห็นว่าทำไมคุณถึงคิดว่าคุณสุขุมพันธ์นั้น "ขยะเกินไป" สำหรับคุณ

#65 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:26

ผมเข้าใจว่ามีอีกหลายคน อย่างเช่นคุณบิลลี่ที่อาจคิดว่า คุณชายยังทำงานไม่ได้เป้า

ตามที่เขาทั้งหลายตั้งความหวังอยากให้เป็น จึงอยากให้โอกาสคนใหม่ๆที่ดูมีหัวคิดก้าวหน้ามากกว่า

เเต่เมื่อบวกลบคูณหารให้ละเอียดเเล้ว...

สำหรับพวกเขา...คุณชายก็ไม่ถึงกับเป็นตัวเลือก ที่เลวร้ายจนเกินไป

เมื่อเทียบกับผลลัพธ์ที่จะได้จากการที่เสียงเเตก จนเป็นผลให้เพื่อไทยชนะการเลือกตั้ง

เสียดายที่ท่านเหล่านั้นไม่ได้เข้ามาโพสด้วยตนเอง ไม่เช่นนั้นก็อยากถามว่าจริงๆเเล้วเหตุผลเป็นเช่นนี้หรือไม่

ส่วนท่านที่มีโอกาสเข้ามาเเล้ว ถ้าจะกรุณาช่วยตอบไขข้อข้องใจให้บ้าง ก็จะขอบคุณเป็นอย่างมากครับ

#66 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:28

http://www.facebook.com/jarpichit

ตกลงมีใครเข้าไปถามจ่าพิชิตยังว่าทำไมถึงบอกว่ารัก ปชป ต้องเลือกเบอร์ 17?

ผมก็สงสัยเหมือนกัน แต่ไม่กล้าถาม กลัวเขาสวนกลับ :-)

ใครกล้าๆ ก็ไปหน่อยก็แล้วกัน

ถามให้หมดเลยว่าหม่อมไม่ดียังไง

จ่าพิชิตเป็นเสื้อแดงหรือเปล่า

ฯลฯ

#67 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:28

เอาซักเรื่องก็ได้ครับ ยกตัวอย่างหน่อย เพื่อให้เห็นว่าทำไมคุณถึงคิดว่าคุณสุขุมพันธ์นั้น "ขยะเกินไป" สำหรับคุณ

ไปแล้ว :D

Edited by kwan_kao, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:33.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#68 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:31

คุณชายอาจจะไม่ใช่คนที่ดีเลิศ 
แต่สำหรับดิฉันเองแล้ว ก็ไม่ได้รู้ว่าคุณดีเจจะดีกว่าคุณชายเลย

ถามว่าคุณชายมีผลงานหรือไม่ คำตอบสำหรับดิฉันถือว่ามี และมีมากกว่าคุณดีเจเบอร์ 17 เสียด้วย
คนที่เจอปัญหา ในการบริหารและสามารถฝ่าฟันมาได้ขนาดนี้ สำหรับดิฉันพอใจจะเลือกค่ะ

ดิฉันไม่คิดว่า คนที่ตอนกทม.เกิดเรื่องสารพัด ไม่คยออกมาแสดงตัว หรือทำอะไรให้กทม.เลย 
เกิดจะมารักกทม.ตอนนี้นั้น จะมีความจริงใจอะไรให้ชาวกทม.

ส่วนตัวดิฉันไม่ทราบว่าคุณดีเจมีผลงานอะไรเข้าตาให้บอกได้ว่าควรเลือกบ้าง เพราะเห็นมีแต่ความเป็นอินดี้
การพรีเซนต์โฆษณาชวนเชื่อ นอกนั้นดิฉันไม่เห็นผลงาน ส่วนถามว่าสิ่งที่พรีเซนต์น่าสนใจมั้ย คำตอบคือ ในบางเรื่องค่ะ
แต่นั่นไม่ได้หมายความว่า จะทำได้แน่นอน เพราะเมื่อเวลาเข้ามาทำงานแล้ว จะมีปัญหาอีกมากมายที่ต้องเจอ
คุณชายรับทราบเพราะเคยเจอมาแล้ว จึงรู้ว่าอะไรทำได้ ทำไม่ได้
แต่คุณดีเจ ไม่เคยทำ จึงไม่รู้ว่าจะต้องเจออะไรบ้าง จึงพรีเซนต์เสียโลกสวยเหลือเกิน

แต่ กทม. ไม่ใช่พื้นที่สำหรับทดลองงานให้ใคร 

คุณชายเบอร์ 16 ได้พิสูจน์ตัวเองมาหลายครั้งหลายคราแล้วว่า ทำเพื่อส่วนรวม ทำเพื่อคนกทม. และทำเพื่อประชาชน
ไม่ละทิ้งยามคนกทม. เดือดร้อน พร้อมยังออกมาปกป้องกทม.อย่างเต็มความสามารถ
อันนี้ดิฉันยอมรับได้ แม้ว่าบางอย่างอาจจะไม่โดนใจบ้าง แต่ได้เห็นความพยายาม และมีหลายอย่างที่ทำได้ดี จนน่าชื่นชม

นั่งอ่าน คห.ของจขกท.มาหลายกระทู้ 
ขออนุญาตบอกว่า คุณชอบยัดเยียดความคิดของคุณเองให้คนอื่น พอเค้าเห็นต่าง ไม่เห็นด้วยกับคุณ คุณก็โวยวายต่อว่าเขา
คุณเองก็ไม่ได้เปิดใจให้กว้าง อย่างที่คุณว่าคนอื่นเค้านั่นแหละค่ะ 

หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#69 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:31

อยากเห็นป้ายหาเสียงของ เบอร์ 17 ออกมาวางจังเลยครับ

535417_10151265478661370_1355048373_n.jp

DJ Suharit Siamwalla

ป้ายหาเสียงใหม่ของผมครับ ง่าย ๆ จากสิ่งที่เห็นตอนเดินล้านก้าวและทำตามที่ผมเชื่อมาตลอดครับ

ไม่ต้องรอวันที่ 3 เราก็เปลี่ยนแปลงได้ถ้าเราเริ่มกล้าลงมือทำครับ

วันที่ 27 เปิดตัว ป้ายละ 900 บาท จุความกล้าได้ 120 ลิตรครับ 
เชื่อแบบใหม่ เลือกแบบใหม่ ได้กรุงเทพฯความรู้สึกใหม่ครับ
สุหฤท สยามวาลา X17

ถ้าไม่เอาออกมาวาง ถือว่าผิดคำพูดสุดๆ เลยนะครับ

และคนที่ผิดคำพูดจะเป็นผู้นำอะไรได้  -_- 

#70 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

หากไม่เข้าไปเคลียร์ให้ชัด หม่อมจะลำบากนะครับ เพราะจ่าพิชิตแกมีคน like คน share เยอะ

ตัดไฟเสียแต่ต้นลม เข้าไปทำความเข้าใจกับแกเสียแต่เนิ่นๆ ให้ลบโพสใน FB ของแก

หม่อมดียังไงก็เข้าไปอธิบายให้แกฟังได้เลย คนอื่นจะได้ฟังไปด้วย

#71 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:32

ดีครับชัดเจน

#72 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:33

ไปแล้ว :D

??

#73 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:36

^^^^

เย้ !!!! กลับมาแล้ว

ต่อเลย ต่อเลย

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#74 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:38

คุณ OR, ผมยังไม่ได้ถามอะไรคุณเลยนะครับ

คุณ Gop กับอีกหลายคนเขาพยายามถามผมต่างหาก และผมก็บอกเขาไปว่าไปถามคนอย่างบิลลี่ หรือ ส เอาดูเอง

คุณ OR มาตอบคำถามใครเหรอครับ??? :-)

อ้าว

มีงี้ด้วย

ชื่อกระทู้ก็ไม่ได้จำกัดว่าใครต้องเป็นคนตอบ นี่ คะ

ใครมาตอบไม่ได้ จริงอ่ะ ทำไมคุณตั้งกฎได้เองล่ะ

ที่นี่ไม่ใช่ที่สาธารณะหรือ

แปลกแฮะ

บอกว่า วิชามารเยอะ จนคนต้องบอกว่า จำเป็น ต้องเทคะแนนให้หม่อม

เรื่องจ่านั่นอ่ะ

ไม่ไปหรอก

ขยะ

#75 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:39

^^ ผมรอดูอยู่ ยังไม่เห็นใครในนี้ไปโพสถามจ่าแกเลย
เห็นสงสัยกันจัง

หรืออยากให้ผมไปโพสถามให้ในนามแม่ยก ปชป?

ผมทำให้ได้นะ

แต่มีข้อแม้ว่าห้ามมาบอกให้ผมหยุดนะ :-)

#76 eAT

eAT

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:42

อยากเห็นป้ายหาเสียงของ เบอร์ 17 ออกมาวางจังเลยครับ

535417_10151265478661370_1355048373_n.jp

DJ Suharit Siamwalla

ป้ายหาเสียงใหม่ของผมครับ ง่าย ๆ จากสิ่งที่เห็นตอนเดินล้านก้าวและทำตามที่ผมเชื่อมาตลอดครับ

ไม่ต้องรอวันที่ 3 เราก็เปลี่ยนแปลงได้ถ้าเราเริ่มกล้าลงมือทำครับ

วันที่ 27 เปิดตัว ป้ายละ 900 บาท จุความกล้าได้ 120 ลิตรครับ 
เชื่อแบบใหม่ เลือกแบบใหม่ ได้กรุงเทพฯความรู้สึกใหม่ครับ
สุหฤท สยามวาลา X17

ถ้าไม่เอาออกมาวาง ถือว่าผิดคำพูดสุดๆ เลยนะครับ

และคนที่ผิดคำพูดจะเป็นผู้นำอะไรได้  -_- 

ร.อ.ท.อิราวัสส์ ปัทมะสุคนธ์ ผอ.สำนักสิ่งแวดล้อม (สสล.) เปิดเผยว่า ขณะนี้ สำนักสิ่งแวดล้อมอยู่ระหว่างร่างกำหนดเงื่อนไขการประกวดราคาหรือทีโออาร์ เพื่อดำเนินการจัดซื้อถังขยะจำนวน 70,000 ใบ งบประมาณกว่า 100 ล้านบาท นำไปแจกจ่ายให้กับสำนักงานเขตทั้ง 50 เขตเพื่อนำไปตั้งวางในพื้นที่ของตนเอง

เพื่อให้ประชาชนได้มีที่ทิ้งขยะเพิ่มขึ้น หลังจากกรุงเทพมหานครจัดเก็บถังขยะออกจากพื้นที่สาธารณะ และเปลี่ยนเป็นถุงพลาสติกใสในช่วงที่มีเหตุการณ์ไม่ปลอดภัยในพื้นที่กรุงเทพฯ เมื่อหลายปีก่อน

ร.อ.ท.อิราวัสส์ เปิดเผยต่อว่า เบื้องต้นสำหรับรูปแบบถังขยะที่จะจัดซื้อใหม่นั้น จะมีขนาด 130 ลิตร เป็นถังใสมีฝาปิดและมีช่องทิ้งขยะ 2 ช่องซ้าย-ขวา ซึ่งคาดว่าสำนักงานเขตทั้ง 50 เขตจะสามารถจัดเก็บขยะในพื้นที่ของตัวเองได้ดีขึ้น และลดปัญหาขยะตกค้างในแต่ละพื้นที่ด้วย อย่างไรก็ตาม สำนักสิ่งแวดล้อมเตรียมจะประกาศร่างทีโออาร์ลงเว็บไซต์ของกรุงเทพมหานครในเร็วๆ นี้ เพื่อให้เอกชนสามารถยื่นประมูลและจัดหาถังขยะให้กรุงเทพมหานครตามที่กำหนดต่อไป

ร.อ.ท.อิราวัสส์ เปิดเผยอีกว่า อย่างไรก็ตาม แม้ว่ากรุงเทพมหานครจะดำเนินการจัดซื้อถังขยะล็อตใหม่ แต่กรุงเทพมหานครยังจำเป็นต้องใช้ถุงพลาสติกใสไปด้วย ทั้งนี้ ส่วนที่เกิดเหตุลอบวางระเบิดกองขยะริมทางเท้าในพื้นที่เขตป้อมปราบศัตรูพ่ายนั้น ทางกรุงเทพมหานครยังคงต้องใช้วิธีให้ประชาชนนำขยะมาตั้งวางริมทางเท้า

“เนื่องจากรถขยะของกรุงเทพมหานครไม่สามารถนำรถขยะเข้าได้ทุกซอย ส่วนเรื่องความปลอดภัยนั้นตนได้กำชับให้พนักงานกวาดถนนระมัดระวังตัวมากขึ้น หากพบวัตถุต้องสงสัยไม่ควรเข้าไปตรวจสอบด้วยตัวเอง ให้รีบแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจสอบและเพื่อความปลอดภัย” ผอ.สำนักสิ่งแวดล้อม กล่าว

ตกลง

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == มันเคยอยู่กรุงเทพบ้างไหม เคยสนใจข่าวสารบ้างไหม

ทำไมยังจะเอาถังขยะแบบนี้มาตั้ง อยากให้พวกควายแดงมันเอา

ระเบิดมาใส่หรือยังไง ชาติชั่วจริงๆ

Edited by MOD_21, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:59.

#77 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:45

ตกลง

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == มันเคยอยู่กรุงเทพบ้างไหม เคยสนใจข่าวสารบ้างไหม
ทำไมยังจะเอาถังขยะแบบนี้มาตั้ง อยากให้พวกควายแดงมันเอา
ระเบิดมาใส่หรือยังไง ชาติชั่วจริงๆ

โพสระดับคุณภาพมาก :-)

Edited by MOD_21, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:00.

#78 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:46

ทำไมต้องไปอธิบาย

#79 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:46

^^^^

ไปฟังเพลงดีกว่า :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#80 eAT

eAT

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:47

ตกลง

โพสระดับคุณภาพมาก :-)

พวกสมองปลาทอง ได้แต่เอาโพยมาโพสต์หาตังค์

ชีวิตเคยทำอะไรดีๆ บ้างไหม?

Edited by MOD_21, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:00.

#81 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:49

^^ ผมรอดูอยู่ ยังไม่เห็นใครในนี้ไปโพสถามจ่าแกเลย

หรืออยากให้ผมไปโพสถามให้ในนามแม่ยก ปชป?

แต่มีข้อแม้ว่าห้ามมาบอกให้ผมหยุดนะ :-)

เพี้ยนนะคุณน่ะ

#82 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:49

^^^^

ไปฟังเพลงดีกว่า :lol: :lol:

ว่างั้นแหละค่ะ

คอยตั้งนาน ว่าคุณ Lee เธอจะตอบอะไร คุณ Gop บ้าง

ยังไม่เห็นตอบเลยค่ะ

ไป ไป ไปฟังเพลงด้วยคนค่ะ

#83 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:50

พวกสมองปลาทอง ได้แต่เอาโพยมาโพสต์หาตังค์
ชีวิตเคยทำอะไรดีๆ บ้างไหม?

อีกระดับของโพสคุณภาพจาก สรท :-)

นึกอะไรไม่ออกยัดมันเป็นเสื้อแดงไว้ก่อน

นึกอะไรไม่ออกบอกมันรับโพยมาโพสต์หาตังค์ไว้ก่อน

#84 Gop

Gop

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:50

คุณครับ คุณบอกว่าเบอร์ ๑๖ ขยะเกินไป ผมถามว่าทำไม "คุณ Leeporter" ถึงคิดอย่างนั้น

ผมถามคุณครับ

คุณไปพูดถึงจ่าทำไม??

#85 tonythebest

tonythebest

ผมแนะนำคุณลีว่า

ไปอวยสุหฤทกันเถอะครับ

ไม่ต้องไปเป้นแม่ยกให้คนที่คุณไม่เอาหรอก

#86 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:51

หากไม่เข้าไปเคลียร์ให้ชัด หม่อมจะลำบากนะครับ เพราะจ่าพิชิตแกมีคน like คน share เยอะ

ตัดไฟเสียแต่ต้นลม เข้าไปทำความเข้าใจกับแกเสียแต่เนิ่นๆ ให้ลบโพสใน FB ของแก

หม่อมดียังไงก็เข้าไปอธิบายให้แกฟังได้เลย คนอื่นจะได้ฟังไปด้วย

ผมก็ like เพจจ่าไว้ดูเฉยๆนะครับ แล้วคนที่ subscribe ไว้ก็ใช่ว่าจะตามจ่าหมด ที่เห็นตามกันแสนกว่าก็ใช่ว่าจะเห็นตามจ่าซะทุกคน ลองอ่านในคอมเมนท์ดูก็ได้นะครับ
ส่วนนายพิชิตอะไรนั่นน่ะ จะว่าแดงแจ๋ก็ไม่ใช่เพราะเห็นบางวันแกก็ด่าเหลิมด่าปูแดงเหมือนกัน แต่เห็นแกเชียร์ 17 มาตั้งแต่เริ่มๆหาเสียงแล้ว มีมาช่วงหลังนี้จะหนักหน่อยเล่นทุกวัน
แล้วคิดว่าแสนกว่าคนในเพจจ่านั่นจะเด็กกรุงหมดมั้ยครับ? มีสิทธิ์เลือกตั้งทุกคนไหม? บอกได้เลยตรงนี้ว่ายังไงเบอร์ 17 ก็ไม่มีทางได้เป็นผู้ว่าครับ คะแนนยังไงก็ไม่ถึงฝั่งฝันแน่นอน แต่ผมก็แปลกใจนะ ทำไมไม่เล่นเบอร์ 9 บ้างล่ะครับ เห็นกี่คนๆที่หาเสียงให้เบอร์ 17 เนี่ยอัดคุณชายตลอด ส่วนจูดี้นี่ไม่แตะต้องเลยนะครับแหม่

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#87 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:52

แ่ม่มด้านแบบไร้ที่ติจริงๆ "Leoตุ๊ด"

จะผิดกฎบอร์ดมั้ยเนี่ย แต่ผมว่านิสัยคุณคล้ายๆ "ไอ้เวร" เลยล่ะนะ

พยายามยัดเยียดให้คนอื่นคิดเหมือนตนเอง ยกแม่น้ำทั้งห้ามามั่งล่ะ บลาๆๆๆ

แต่ไม่เคยจะยอมรับความคิดเห็นของคนอื่นเลย ดันทุรังแบบไร้สาระ

ฮาว่ะ เสียเวลาจริงๆ  <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#88 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:52

ขอซักอย่างเถอะพ่อคู๊ณ..

ช่วยเปลี่ยนอาวตาร พี่บรูซลี ทีเถ๊อะ

เป็นอาร์โนลด์ ก็ได้ ขอร้อง

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#89 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:54

ไม่ต้องไปเป้นแม่ยกให้คนที่คุณไม่เอาหรอก

ผมเห็นคนแถวนี้เขาเป็นกันแล้วผมคิดว่าผมทำได้ดีกว่า

ลองใช้ผมไปเป็นแม่ยกให้ ปชป สักพักไหมครับ :-)

ผมไปปลอมตัวเป็นแม่ยก ปชป นะ หาคะแนนมาให้เบอร์ 17 ไ้ด้ง่ายกว่าปลอมมาเป็น ปชป พันธฺแท้แต่ด่า ปชป ทุกวันแบบนี้นะ

คุณเชื่อหรือเปล่า? :-)

#90 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:56

http://www.facebook....372131689561398^^ ผมรอดูอยู่ ยังไม่เห็นใครในนี้ไปโพสถามจ่าแกเลยเห็นสงสัยกันจังหรืออยากให้ผมไปโพสถามให้ในนามแม่ยก ปชป?ผมทำให้ได้นะแต่มีข้อแม้ว่าห้ามมาบอกให้ผมหยุดนะ :-)

ผมว่าเเกเเจงชัดเจนอยู่เเล้วนะครับ ในมุมมองของเเก ทั้งเรื่อง กล้องดัมมี่ ทั้งเรื่องน้ำ เเละเจตนา การจะลงโทษสั่งสอน พรรคปชป

เลยไม่ทราบจะถามอะไร

ซึ่งถ้าพูดกันตรงไปตรงมา (เเละเพื่อนๆในบอร์ดนี้อาจด่าผมบ้าง) เเต่ต้องยอมรับว่า"บางเรื่อง"ที่เเกเขียนก็โดนใจผมดี...

#91 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:57

ตามมาจากมู้ที่แล้ว

ยังไม่ได้รับคำตอบจากนายลี

ตกลงคุณชายมีอะไรไม่ดีเหรอครับ

ถึงต้องฝืนใจเลือกตั้งแต่ครั้งที่แล้ว

ขอเหตุผลครั้งที่แล้วครับ

อีกอย่าง ถ้าปชป. ส่งกรณ์มา

ยังจะคิดว่า เลือกเป็นไม้กันหมาอีกหรือเปล่า

แค่สงสัยอ่ะนะ ไม้กันหมา ถ้าคุณจะคิดแบบนี้ ปชป. ส่งใครมาก็เหมือนันไม่ใช่เหรอ

งงกับตรรกะของคุณจริง ๆ

Edited by BeastGuy, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:02.

#92 eAT

eAT

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:59

http://www.facebook....372131689561398^^ ผมรอดูอยู่ ยังไม่เห็นใครในนี้ไปโพสถามจ่าแกเลยเห็นสงสัยกันจังหรืออยากให้ผมไปโพสถามให้ในนามแม่ยก ปชป?ผมทำให้ได้นะแต่มีข้อแม้ว่าห้ามมาบอกให้ผมหยุดนะ :-)

ผมว่าเเกเเจงชัดเจนอยู่เเล้วนะครับ ในมุมมองของเเก ทั้งเรื่อง กล้องดัมมี่ ทั้งเรื่องน้ำ เเละเจตนา การจะลงโทษสั่งสอน พรรคปชป

เลยไม่ทราบจะถามอะไร

ซึ่งถ้าพูดกันตรงไปตรงมา (เเละเพื่อนๆในบอร์ดนี้อาจด่าผมบ้าง) เเต่ต้องยอมรับว่า"บางเรื่อง"ที่เเกเขียนก็โดนใจผมดี...

ไม่เห็นจะแปลก บอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดประชาธิปัตย์

คนที่เห็นด้วยกับพวกเผาเมือง ไม่ได้มีแค่คนสองคน

ไม่มีเลยสิถึงจะแปลก

#93 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:00

ผมเห็นคนแถวนี้เขาเป็นกันแล้วผมคิดว่าผมทำได้ดีกว่า

ลองใช้ผมไปเป็นแม่ยกให้ ปชป สักพักไหมครับ :-)

ผมไปปลอมตัวเป็นแม่ยก ปชป นะ หาคะแนนมาให้เบอร์ 17 ไ้ด้ง่ายกว่าปลอมมาเป็น ปชป พันธฺแท้แต่ด่า ปชป ทุกวันแบบนี้นะ

เอาเหอะครับ อยากทำอะไรก็ทำเถอะ

ความเห็นที่คุณยกมา มีคนกดไลค์ไปร้อยกว่าคน

บอกตามตรง เสียเวลาน่ะ

#94 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:01

ผมลองโพสในเฟสจ่าแกในฐานะแม่ยก ปชป ให้ดูสักโพสมั๊ย ดูว่าสามารถเรียกคะแนนให้เบอร์ 16 หรือเบอร์ 17 ได้มากกว่า :-)

ผมเพิ่งแต่งเสร็จหนึ่งอัน รอพวกคุณอนุมัติ

ลองฟังดูนะว่าเนียนหรือเปล่า

"จ่าพิชิตมันเป็นพวกเสื้อแดง แต่ปากบอกว่ารัก ปชป ชั่วสีไม่ตกจริงๆ
ไหนบอกมาซิว่าคุณชายไม่ดียังไง
ไอ้โล้นเบอร์ 17 หน่ะ ต่อให้เทคะแนนยังไงก็ไม่มีทางชนะเบอร์ 16 หรอก
เลือกไปก็เสียเวลาเปล่า ทำตัวให้เหมือนคนมีการศึกษาหน่อย
คนมีการศึกษาเขาเทให้เบอร์ 16 กันทั้งนั้น"

เป็นไงครับ พอเนียนเหมือนแม่ยก ปชป มั๊ย? :-)

#95 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:02

ถามจริง 

เหนื่อยมั๊ยครับ... เป็นห่วง

พักนี้ ดิ้นขาดใจไปเลย

#96 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:03

นายลีช่วยตอบผมหน่อยเหอะ

อย่าให้ผมต้อง PM ไปถามเลย

อยากได้คำตอบเหลือเกิน

#97 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:03

ถามจริง 
เหนื่อยมั๊ยครับ... เป็นห่วง
พักนี้ ดิ้นขาดใจไปเลย

งานอดิเรกผมหน่ะคุณ Tony :-)

#98 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:04

จากรู้สึกเฉยๆ กับ เบอร์ 17 พาลจะเกลียดไปเลยเพราะ จขกท เนี่ยแหละครับ  จูงใจคนภาษาไรฟร่ะเนี่ย มีแต่คนรู้สึกรังเกียจ. จะมีเทวดาที่ไหนมาเป็นผู้ว่าแค่ไม่กี่ปี แล้วจะเปลี่ยนโลกให้สวยได้ขนาดนั้น แค่รักษาสภาพ ใ้ห้มันไม่แย่ไปกว่านี้ ก็บุญแล้วคับ. กลับไปบอกตัวเอง และ เบอร์ 17 ให้เตรียมตัว แกร่งพอกับการเมืองน้ำเน่าเมืองไทย และมีประสบการณ์พอที่จะเอาตัวรอดจากคดีความต่างๆๆที่ตามมาหลังได้รับตำแหน่ง แล้วค่อยกลับมาอวยเหอะ

#99 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:05

จากรู้สึกเฉยๆ กับ เบอร์ 17 พาลจะเกลียดไปเลยเพราะ จขกท เนี่ยแหละครับ  จูงใจคนภาษาไรฟร่ะเนี่ย มีแต่คนรู้สึกรังเกียจ

เหมือนที่แม่ยก ปชป พยายามจูงใจคนให้มาเลือกสุขุมพันธ์ไง

ไปทั่วไปหมดทุกเว็บ

ยิ่งจูง คะแนนคุณชายยิ่งลด :-)

#100 ant

ant

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:06

เอาเป็นว่า คุณก็เลือกเบอร์ 17

ส่วนผมก็จะเลือกเบอร์ 16

ทางใครทางมันแล้วกันนะครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน