Jump to content

- - - - -

รัก ปชป เลือก 17 เป็นผู้ว่า!!

• Please log in to reply
227 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:32

อ้อ คุณ hen

ขอบคุณที่ส่งที่มาที่ไปของเว็บรัสเซีย เว็บหม้อ เว็บยามาให้ดู

พอดีช่วงที่เว็บมันแตกผมไม่ได้อยู่ เลยตกข่าวไป

กลับมาอีกทีว่าแล้วทำไมเว็บมันเปลี่ยนไป

ที่แท่ สรท.net มันเหลือแต่แม่ยกกาฝาก ปชป นี่หว่า

มิน่า ผมถึงกลายเป็นเสื้อแดง

ก๊าก

#152 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:36

ไม่รู้หมาขี้เรื้อนแดงตัวไหนโพสท์ข้อความนี้ใว้ แล้วยังเห่าหอนต่อว่า กรุไม่แดง กรุไม่แดง แต่หลักฐานมันตำตาว่ะนะ ไอ้หมาขี้เรื้อนแดง

Leeporter ขี้แพ้, on 21 Feb 2013 - 23:23, said:snapback.png

แต่มาถึงวันนี้ ผมว่าผมอยากเห็นเบอร์ 9 ชนะนะ  เอาแบบชนะขาดไปเลยจะได้ไม่ต้องมานั่งคำนวณตัวเลขว่าอะไรหายไปเท่าไหร่ ไปไหน แล้วมานั่งโทษคนโน้นคนนี้อีก....ชัดมั๊ยครับ :-)

ชัดครับ ไอ้ควายแดง *******  เอิ้ก เอิ้ก ...  :lol: :lol:

http://webboard.seri...ion-2013/page-2

Edited by เช neverdie, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:38.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#153 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:41

ไม่รู้หมาขี้เรื้อนแดงตัวไหนโพสท์ข้อความนี้ใว้ แล้วยังเห่าหอนต่อว่า กรุไม่แดง กรุไม่แดง แต่หลักฐานมันตำตาว่ะนะ ไอ้หมาขี้เรื้อนแดง

Leeporter ขี้แพ้, on 21 Feb 2013 - 23:23, said:snapback.png

แต่มาถึงวันนี้ ผมว่าผมอยากเห็นเบอร์ 9 ชนะนะ  เอาแบบชนะขาดไปเลยจะได้ไม่ต้องมานั่งคำนวณตัวเลขว่าอะไรหายไปเท่าไหร่ ไปไหน แล้วมานั่งโทษคนโน้นคนนี้อีก....ชัดมั๊ยครับ :-)

ชัดครับ ไอ้ควายแดง *******  เอิ้ก เอิ้ก ...  :lol: :lol:

http://webboard.seri...ion-2013/page-2

ก็ชัดเจนดีนี่ครับ ตรงตามที่ผมโพสไว้ทุกครั้ง ไม่เคยมีอะไรขัดแย้งกัน :-)

เขาถามว่าหากเบอร์ 17 ไม่สามารถทำได้ตามที่วางแผน ผมอยากให้ใครชนะ ผมก็บอกไปตามตรงว่าผมต้องการให้เพื่อไทยชนะไปเลย ก็ผมต้องการสั่งสอน ปชป ถูกต้องแล้วนี่ครับ

ส่วนคุณในฐานะกาฝาก ปชป คุณก็มองแบบของคุณ
  • OSR likes this

#154 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:42

เลือกดีเจ เข้าตำราโหวตโน หมาคาบไปแ_รก

เอาอย่างนี้ จขกท.คิดว่าพี่ดีเจจะได้กี่เสียงครับ เต็มที่เลย

#155 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:46

ก็ชัดเจนดีนี่ครับ ตรงตามที่ผมโพสไว้ทุกครั้ง ไม่เคยมีอะไรขัดแย้งกัน :-)

เขาถามว่าหากเบอร์ 17 ไม่สามารถทำได้ตามที่วางแผน ผมอยากให้ใครชนะ ผมก็บอกไปตามตรงว่าผมต้องการให้เพื่อไทยชนะไปเลย ก็ผมต้องการสั่งสอน ปชป ถูกต้องแล้วนี่ครับ

ส่วนคุณในฐานะกาฝาก ปชป คุณก็มองแบบของคุณ

ตรงนี้นี่แหละที่แสดงความเป็นไอ้ควายแดงหน้าตัวเมียออกมาชัดเจน

ไม่ตะแบงแถกแถ โกหกตอแหล เป็นควายแดง(*******)ไม่ได้ครับ เอิ้ก เอิ้ก .. :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#156 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:46

เลือกดีเจ เข้าตำราโหวตโน หมาคาบไปแ_รก

เอาอย่างนี้ จขกท.คิดว่าพี่ดีเจจะได้กี่เสียงครับ เต็มที่เลย

ผมมักน้อย ถึง 1 แสนผมก็ว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ :-)

#157 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:48

ตอนควายแดงเผาเมือง --- สุขุมพันธ์ระดมกำลังอาสาสมัครมาช่วยกันกู้เมือง บูรณะเมือง 

ตอนนั้นสุหฤทอยู่ไหน ?

ตอนกรุงเทพถูกวางแผนให้น้ำท่วม --- สุขุมพันธ์ชนกับนายกหุ่นเชิดเพื่อยื้อเมืองเอาไว้ให้น้ำท่วมน้อยที่สุด

ตอนนั้นสุหฤทหายหัวไปอยู่ที่ไหน ?

ตอนนี้กรุงเทพสงบราบคาบเพราะใคร ถึงเวลา จะให้ไอ้แขกที่ไหนไม่รู้มาตีกิน บ้ารึเปล่า

มาสร้างความหวือหวาประเดี๋ยวประด๋าว  พอเป็นสีสัน พอดังเข้าหน่อย แห่ไปยกหางกันซะอย่างนั้น

บอกว่า สุขุมพันธ์ห่วยอย่างนั้นอย่างนี้

โหย...ไอ้พวกเนรคุณคน

ไอ้แขกนี่มันเป็นใคร อยู่ดีๆก็เสนอหน้าเข้ามา ผลงานราชการไม่เคยปรากฏ อุปนิสัยขาดๆเกินๆ

ตอนมีอิปูเป็นนายก ก็ทำขายหน้ากันทั้งประเทศมาหลายครั้ง ตอนนี้จะเอาไอ้แขกนี่เป็นผู้ว่า กทม. อีก

เดี๋ยวมีคนเอารูปมันนุ่งกระโปรงโฆษณาแฟ้มมาประจานให้ขายหน้ากันอีก อยากจะเลือกมันก็เชิญเหอะ

#158 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:49

ตรงนี้นี่แหละที่แสดงความเป็นไอ้ควายแดงหน้าตัวเมียออกมาชัดเจน

ไม่ตะแบงแถกแถ โกหกตอแหล เป็นควายแดง(*******)ไม่ได้ครับ เอิ้ก เอิ้ก .. :lol: :lol:

เช ตรรกะอย่างคุณกี่รอบกี่รอบคุณก็แพ้ผมทุกครั้งหล่ะครับ

หากคุณคิดว่านี่คือหมัดเด็ดของคุณ ก็เอาไปเปิดกระทู้เปิดโปงผมสิครับ เรียกกองเชียร์หน่อย

วันก่อนทำกองเชีนร์เก้อไปทีนึงแล้ว ก๊าก

#159 เช never die

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:52

ตอนควายแดงเผาเมือง --- สุขุมพันธ์ระดมกำลังอาสาสมัครมาช่วยกันกู้เมือง บูรณะเมือง 

ตอนกรุงเทพถูกวางแผนให้น้ำท่วม --- สุขุมพันธ์ชนกับนายกหุ่นเชิดเพื่อยื้อเมืองเอาไว้ให้น้ำท่วมน้อยที่สุด

ตอนนั้นสุหฤทหายหัวไปอยู่ที่ไหน ?

ตอนนี้กรุงเทพสงบราบคาบเพราะใคร ถึงเวลา จะให้ไอ้แขกที่ไหนไม่รู้มาตีกิน บ้ารึเปล่า

มาสร้างความหวือหวาประเดี๋ยวประด๋าว  พอเป็นสีสัน พอดังเข้าหน่อย แห่ไปยกหางกันซะอย่างนั้น

บอกว่า สุขุมพันธ์ห่วยอย่างนั้นอย่างนี้

โหย...ไอ้พวกเนรคุณคน

ไอ้แขกนี่มันเป็นใคร อยู่ดีๆก็เสนอหน้าเข้ามา ผลงานราชการไม่เคยปรากฏ อุปนิสัยขาดๆเกินๆ

ตอนมีอิปูเป็นนายก ก็ทำขายหน้ากันทั้งประเทศมาหลายครั้ง ตอนนี้จะเอาไอ้แขกนี่เป็นผู้ว่า กทม. อีก

เดี๋ยวมีคนเอารูปมันนุ่งกระโปรงโฆษณาแฟ้มมาประจานให้ขายหน้ากันอีก อยากจะเลือกมันก็เชิญเหอะ

เป็นใครไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าปู่มันเพิ่งจะอพยพมาจากประเทศอินเดียเมื่อไม่กี่ปีมานี้เอง กระแดะจะมาเป้นผู้ว่ากรุงเทพครับ

แต่ประเด้นมาจากไหนไม่สำคัญ ที่สำคัญก็ตรงที่ ...

นี่แหละครับที่พวกควายแอ๊บแดงอยากเอามาตัดคะแนนเบอร์ 16 เพื่อให้เสาไฟฟ้าชนะ

#160 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:53

วู้...ว๊าว...ตั้ง 1 แสนคะแนน :D  :D

แล้วทั้งท่านเสรีฯ ท่านโฆฺษิต คงเอาหน้ามุดแผ่นดินหนีเลยมั้งเนี้ย 

#161 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:56

555555

เอาๆ
ขาจรมาพึงสดัป

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#162 เช never die

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:57

เช ตรรกะอย่างคุณกี่รอบกี่รอบคุณก็แพ้ผมทุกครั้งหล่ะครับ

หากคุณคิดว่านี่คือหมัดเด็ดของคุณ ก็เอาไปเปิดกระทู้เปิดโปงผมสิครับ เรียกกองเชียร์หน่อย

วันก่อนทำกองเชีนร์เก้อไปทีนึงแล้ว ก๊าก

เอาน่า ใจเย็นๆ เป็นควายแดงมันไม่ได้น่ากลียดน่ากลัวอะไรขนาดนั้นหรอก

ควายแดงไม่ใช่ว่าจะเป็นพวกเผาบ้านเผาเมืองทุกตัว

ควายแดงไม่ใช่ว่าจะเป็นพวกล้มเจ้าทุกตัว

ควายแดงไม่ใช่ว่าจะโง่เง่าเต่าตุ่นทุกตัว

มันไม่ได้อายขนาดนั้นหรอก คนเค้ารู้กันทั้งบอร์ดแล้วว่าคุณเป็นควายแดง ไม่รู้จะกลบเกลื่อนไปทำไม ให้มันได้อะไร

ปล.แต่พวกล้มเจ้า พวกเผาเมือง ทุกตัวแม่มเป็นพวกควายแดงว่ะ รวมถึงพวกที่พยายามจะล้ม ปชป.อย่างคุณด้วย

เอิ้ก เอิ้ก ...  :lol: :lol: :lol:

#163 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:01

มันท่าจะบ้า จขกท :( 

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#164 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:02

ชอบสุหฤทแต่เลือกเบอร์ 16 บ้าพอกันครับ :-)

#165 เช never die

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:06

ชอบสุหฤทแต่เลือกเบอร์ 16 บ้าพอกันครับ :-)

มันต้องอย่างนี้ ตรรกะควายแดงขี้เรื้อนขนานแท้ มันต้องแบบนี้

สู้เค้าลูก ปกป้องไอ้ฆาตกรมือเปื้อนเลือด 5,500 ศพต่อไป อย่าไปยอมแพ้พวกแมงสาบ

เอิ้ก เอิ้ก ....

#166 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:07

คุณจะเชีบร์พูดไปเลย แต่ไม่ใช่โยงคนโน้นมาใส่คนนี้

ถ้าคุณเป็นพ่อคนแล้วสอนลูกแบบนี้คิดแบบนี้

มันเหมือนคนไม่รับผิดชอบการกระทำของตัวเอง

พ่อมันมันยังงกับชีวิตอยู่เลย 

สงสารลูกคุณหว่ะ :(

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#167 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:11

คุณชายไม่มีไรดีหรอกพูดก็ไม่เก่ง เอ๋อเหรอด้วย  

แต่กูจะเลือกเบอร์ 16 

เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#168 อย่าเหวง

อย่าเหวง

น้องเก่า

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:28

รัก ปชป เลือก 17 เป็นผู้ว่า!! มันท่าจะบ้า จขกท :( 

แบบนี้เป็นพวกรักไม่จริง รักหลอกๆ

#169 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:35

อั๋น โอลิเวอร์ ก็เลือกสุหฤทครับ

:-)

มีคนอีกเยอะที่เขาเลือกก้าวออกจากความกลัว มาเลือกสุหฤทเพื่อสั่งสอน ปชป

ส่วนหนึ่งเพราะเขาหมั่นไส้กองเชียร์แม่ยกแบบพวกคุณในนี้นั่นแหล่ะ

ยังไม่รู้ตัวอีก

น้อย พธา ก็เลือก สุขุมพันธ์ ครับ

แบง บางเบิด ก็เลือก เสรีพิศุทธ์

โบ๊ย กิตติสุรัตน์ พรหมสาขร ณ สกลนาขา ก็เลือก เสาไฟฟ้า

คุณรู้จักพวกนี้มั๊ย ครับ.... 

ทำไมคุณต้องเอาชื่อ คนมีชื่อ มาบอก....เพื่อที่จะบอกว่า "โีอ๊ย....ไอ้พวกแม่ยก .... ดูซิ คนมีชื่อเสียงพวกนี้ เค้ายังเลือก เบอร์ 17 เลย" งั้นเหรอ

คุณไม่ต่างอะไรจาก "พวกรับจ้างโพส" ที่คุณบอกมาตลอดว่า "คุณไม่ใช่"

เลยนะ LEEPORTER

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#170 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:35

ผมเห็นถึงความพยายามของคุณลี มาก

ใกล้วันเลือกตั้งแล้ว  ก็ขอให้พยายามต่อไป

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็อยู่ที่นั่น

#171 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:58

ใจเย็นๆ กันครับ

อย่าเอาเป็นอารมณ์

พักฟังเพลงกันก่อนดีกว่า....  :P 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#172 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:00

เอามาช่วยคุณลีหาเสียง

#173 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:02

ชอบเพลงนี้มากกว่าครับ

#174 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:04

เอาอีกเพลงแล้วกัน

:D  :lol:

#175 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:04

ผมว่าคุณ Lee อวยเบอร์ 17 ซะจนคนเขาเริ่มหมันไส้มากกว่าเบอร์ 16 แล้วนะครับเนี่ย :huh: คุณไม่คิดว่าเขาจะหมันไส้กองเชียร์เบอร์ 17 มั่งเหรอครับ :mellow:

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#176 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:09

ผมว่าคุณ Lee อวยเบอร์ 17 ซะจนคนเขาเริ่มหมันไส้มากกว่าเบอร์ 16 แล้วนะครับเนี่ย :huh: คุณไม่คิดว่าเขาจะหมันไส้กองเชียร์เบอร์ 17 มั่งเหรอครับ :mellow:

คิดว่าไม่อ่ะครับ เพราะมีแม่ยก ปชป มาช่วยหักล้างความหมั่นไส้ให้ตลอด :-)

#177 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:10

ขอบคุณคุณ Tony ที่ช่วยเปิดเพลงหาเสียงให้เบอร์ 17

#178 เช never die

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:11

ไม่แถ ไม่กลบเกลื่อน ไม่ตะแบงเป็นควายแดงอัปรีย์จันไรไม่ได้ครับคุณ Leeporter

MV นี้คัดมาเป็นพิเศษให้ควายแดง ที่เคยแอบอ้างว่าเป็นกองเชียร์(ขี้กาก)ของ ปชป.แบบ ลี

#179 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:12

ไม่แถ ไม่กลบเกลื่อน ไม่ตะแบงเป็นควายแดงอัปรีย์จันไรไม่ได้ครับคุณ Leeporter

MV นี้คัดมาเป็นพิเศษให้ควายแดง ที่เคยแอบอ้างว่าเป็นกองเชียร์(ขี้กาก)ของ ปชป.แบบ ลี

ยิงธนูพลาดเป้ากับชกลมวืดไปวืดมา

ทำยังไงคุณก็ไม่ชนะหรอกเช :-)

#180 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:19

ยิงธนูพลาดเป้ากับชกลมวืดไปวืดมา

อยากถามเบอร์ Leeporter 17

1.ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการประท้วง เมื่อ ปี 52และ 53

-ถ้าเห็นด้วยเพราะอะไร

2.น้ำท่วมปี 54 ท่านเห็นด้วยหรือไม่ที่ท่านสุขุมพันธ์ ปกป้องไม่ให้น้ำท่วม กทม.

-ถ้าไม่เห็นด้วย เพราะอะไร

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#181 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:24

ไม่ว่าคุณจะชอบพรรคใหนเบอร์อะไร

สุดท้ายมันก็จะเหลืออยู่แค่ 2 เบอร์ให้คุณได้ลุ้น

เบอร์ที่เหลือด้วยความเคารพเชียร์ให้ตายห่าก็ไม่มีปฏิหารหรอกครับ

เบอร์อื่นได้เลือกแต่ไม่ได้เป็นอย่าหลอกตัวเองเลยครับ

วันที่ 3 เป็นวันตัดสินใจครั้งสุดท้ายว่าคุณอยากได้ผู้ว่ากทม แบบใหน

ถึงเบอร์ที่คุณเลือกไม่ได้เป็นผู้ว่าแต่คะแนนเสียงที่หายไปมีผลกับคะแนนของว่าที่ผู้ว่าคนใหม่

คุณจะเลือกเพียงแค่ได้เชียร์ คุณจะเลือกเพื่อตัดตะแนน

หรือจะเลือกเพื่อเทคะแนนเป็นไปได้หลายทาง

แต่ทุกคะแนนสุดท้ายมันจะมีผลกับคะแนนขแงผู้ว่าทั้งสิ้น

ก็ลองดูระหว่าง 4 รุม 1 ผลจะออกมายังไง

#182 เช never die

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:30

คนถ้ามันไม่อัปรี*** ไม่เป้นควายแดงจริงๆ

มันก็ไม่มีอะไรต้องเดือดร้อนมาตอบเรปนี้ของผมหรอก

กุแค่วางเบ็ดเล็กๆน้อยๆ เสือกโดดฮุบเต็มคำ

ปฏิเสธอย่างไร ก็ไม่มีใครที่นี่เค้าเชื่อพวกขี้ปากควายแดงอัปรีย์จันไรแล้วว่ะ นะ

ตอบแบบนี้ก็เท่ากับยอมรับว่าเป็นควายแดงแล้วเจงๆ เอิ้ก เอิ้ก  :lol:  :lol:  :lol: 

#183 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:30

ขอบคุณคุณ Tony ที่ช่วยเปิดเพลงหาเสียงให้เบอร์ 17

ครับ ไม่เป็นไร

ผมมันก็กาฝากอยู่แล้ว แค่นี้ช่วยได้ครับ   :) 

#184 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:35

ง่ายๆเกลียดแม้วชอบปชปเลือกเบอร์ 16

ไม่ชอบปชปเทิดทูนแม้ว เลือกทุกเบอร์ยกเว้นเบอร์ 16

อยากได้คนแบบมาขี้นำอนาคตกทม ก็เลือกเอา 

คนที่เลือกเบอร์อื่นจัดอยู่ในจำพวกเลือก เบอร์ 9 ด้วย

Edited by paradon, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:36.

#185 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:14

แมร่งเหมือนเมาหมัด แอบสวมบทคนกลางตั้งนาน อยู่ดีๆ มาจริตแตกเอาง่ายๆ
1.มันโดนแฮค โดนขโมยไอดี หรือขายไอดี(ไม่ก็ขายความเป็นคน)
2.ไอดียังอยู่ดี แต่เงินเขาถึง แค่แบ่งคะแนนนิดหน่อย เขาจับไม่ได้หรอก
3.เด่นแล้ว ดังแล้ว เหลิง ต้อนควายเข้าฝูงเยอะพอ ประกาศศักดาขอเป็นหัวหน้าฝูง

#186 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:29

เข้ามาเพราะแค่อยากจะโพสต์ว่า

หลังเลือกตั้งเสร็จ อย่าทิ้งล็อคอินนี้นะครับ

อย่าให้มันเป็นล็อคอินเฉพาะกิจ  :lol:  :lol:  :lol:

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#187 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:55

ผมชอบตรงนี้

การเลี้ยงเด็ก เราไม่สามารถที่จะตามใจเด็กไปเสียหมดทุกเรื่อง เพราะมันจะทำให้เด็กเคยตัวจนเสียคน

มันต้องฟาดด้วยไม้เรียวกันบ้างเพื่อให้เด็กหลาบจำ และเข้าใจว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

และผมคิดว่านี่คือเวลาอันสมควรแล้วที่แฟนๆของ ปชป จะสั่งสอนพรรค ปชป ดูซักตั้ง

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#188 เช never die

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:07

ผมชอบตรงนี้

การเลี้ยงเด็ก เราไม่สามารถที่จะตามใจเด็กไปเสียหมดทุกเรื่อง เพราะมันจะทำให้เด็กเคยตัวจนเสียคน

มันต้องฟาดด้วยไม้เรียวกันบ้างเพื่อให้เด็กหลาบจำ และเข้าใจว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

และผมคิดว่านี่คือเวลาอันสมควรแล้วที่แฟนๆของ ปชป จะสั่งสอนพรรค ปชป ดูซักตั้ง

กรณีนี้เหมือนจะเอามาเปรียบกันได้ แต่จริงๆแล้วการเลี้ยงเด็กกับการเลือกตั้งมันอยู่กันคนละบริบทครับ

ที่เรารักลูก แล้วต้องตีนั้น เพราะเด็กยังไม่มีวุฒิภาวะเพียงพอที่วางตัว ทำความเข้าใจ กับสิ่งรอบข้างที่เกิดขึ้นกับเด็ก เพื่อให้เด็กจำได้ บางครั้งจึงต้องตี

แต่กับพรรคการเมืองเก่าแก่ การเอาวาทะกรรม "รักลูกให้ตี" มาใช้ เปลือกนอกมันก็คือการโยกคะแนนไปให้พรรคคู่แข่ง แถมเนื้อในมันยังแฝงด้วยการโกงกินชาติโกงกินภาษีของประชาชนอีกด้วย อีกทั้งบรรดาผู้หลักผู้ใหญ่ในพรรคการเมืองแต่ละพรรคก็ผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านประสพการณ์การเมืองกันมาโชกโชนแล้ว ไม่ว่ากับพรรคการเมืองใด ก็ไม่เหมาะสมเลยที่จะเอาวาทะกรรมปลิ้นปล้อนแบบ "รักลูกให้ตี" มาใช้ในทางการเมืองครับ

ดังนั้นในทากงการเมือง มันมีแค่สิ่งเดียวคือต้องเลือก ขึ้นอยู่กับว่าจะพิจารณาเลือกเพื่อเห็นแก่ประโยชน์ของประเทศชาติ หรือเลือกเพื่อเห็นแก่ประโยชน์ของคนๆหนึ่งหรือกลุ่มๆหนึ่ง ก็สุดแท้แต่จะเลือก แต่ต้องไม่ใช่เลือกเพราะ "รักลูกให้ตี" เด็ดขาดครับ

Edited by เช neverdie, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:11.

#189 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:16

ผมชอบตรงนี้

ครอบครัวผมจะสั่งสอนปชป.ให้เจ็บแสบเลยคราวนี้

ทุกคนเลือกเบอร์16

#190 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:23

https://www.facebook.com/SPDZcartoon

Kieng Sajapong 
ผมเคยไปฟังสัมมนาในงานสถาปนิก 
เรื่อง อารยะสถาปัตย์ หรือการออกแบบเพื่อคนทุกประเภท

หลายท่านยังไม่ทราบว่า สถานี BTS ทั้งหมดเนี่ย 
แรกเริ่มเดิมที 23 สถานี มีลิฟท์คนพิการรวมทั้งหมด 3 ตัว 
มาในยุคคุณชาย มีการตื่นตัวเรื่อง universal design 
(อารยสถาปัตย์) และ เทศบัญญัติกำหนดให้อาคารสาธารณะ
ต้องมีสิ่งอำนวยความสะดวกเพื่อคนพิการ อันนี้สถาปนิกต้องรู้ 

* คุณชายเลยเริ่มปรับเปลี่ยนสิ่งต่างๆเพื่อคนพิการทั้งหมด 
อย่างทางเท้าทั่วทั้งกทม.จะต้องมีทางลาด เพิ่มrampคนพิการ
เพิ่มลิฟท์คนพิการทุกสถานีรถไฟฟ้า อีก 53 ตัว
และในสถานีใหม่ๆ ก็ออกแบบลิฟท์ใส่ไปด้วยหมด 

เริ่มโครงการมีแท๊กซี่เืพื่อคนพิการ 250 คัน 
และ เพิ่มห้องน้ำเพื่อคนพิการในทุกๆ สำนักงานเขต 

**เรื่องของเรื่องเบอร์ 17 ไปประชันวิสัยทัศน์ ในงานๆนึง

แล้วบอกว่า BTS ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกเพื่อคนพิการ 

คุณชายพูดต่อจากเบอร์ 17 แกก็บอกว่า ที่ 17 บอกมาน่ะ 

แกอนุมัติให้ทำและปรับเปลี่ยนไปหมดแล้ว...

ก็แบบนี้แหละครับ อนุญาตให้แชร์ฺต่อ
-------------------------------------------------------------------------

สรุป เบอร์ 17 ไปอยู่ที่ไหนมาบนดาวเคราะห์ดวงนี้ครับ

ไม่เคยรู้อะไรเลย เค้าแปลกใหม่ตรงไหนครับ ?

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol: 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#191 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:42

สรุปสั้น ๆ 

เบอร์ 17 กระจอก 

อีแอบที่ทำเป็นเชียร์เบอร์ 17 กระจอกยิ่งกว่า 

:D  :lol:  :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#192 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:46

คิดว่าไม่อ่ะครับ เพราะมีแม่ยก ปชป มาช่วยหักล้างความหมั่นไส้ให้ตลอด :-)

ผมว่าใช่ครับ คุณ อวยเบอร์อีกเบอร์ จนน่าหมั่นใส่ครับ คล้ายๆ ตามาร์กเลิฟเวอร์ ที่บอกชอบอีกเบอร์ 

แต่ไม่มีเอาเบอร์ตัวเองมาโพส แต่ได้แต่ดิสเครดิสอีกฝ่าย เท่านั้น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#193 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:52

หึ ว่าจะมาดูความคืบหน้าเสียหน่อยว่าจะจูงใจอะไร เราได้มั่ง

หนอย

มีการพูดทักลอยๆ เหมือนเสียงลือเสียงเล่าอ้าง

ชักนำพาให้คิดไปอีกเรื่อง 

ตกลงว่า ยังไงก็ไม่สนใจ หรอกนะ ถึงจะมากวนใจให้ขุ่นเล็กน้อยก็เหอะ

เพราะเป้าหมายสำคัญในใจคือ ไม่ต้องการถูกยึดเมืองหลวง เท่านั้น

จะพาออกทะเล หรือลงเหว

ไม่ไปด้วยหรอก

#194 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:53

ใช่ๆๆๆ
17
17
สวดยอด เลย ลวกเพี้ย
กลับไปเป็น dj เถอะครับ

ตามเข้าไปลุยใน link จ่าพิชิตที่ให้มาเลยครับ

กล้าๆ หน่อย

:-)

ลุยแล้วครับ  ไม่ต้องท้า

ปกติผมเข้าไปเวปจ่าไปอัดกากแดงไร้สาระเป็นประจำอยู่แล้วครับ  ซึ่งสไตล์การตอบของคุณทำให้ผมก็พอเดาๆ ได้ว่าเป็นคุณใครในเวปจ่า  ^_^

#195 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:53

ผมชอบตรงนี้

กรณีนี้เหมือนจะเอามาเปรียบกันได้ แต่จริงๆแล้วการเลี้ยงเด็กกับการเลือกตั้งมันอยู่กันคนละบริบทครับ

ที่เรารักลูก แล้วต้องตีนั้น เพราะเด็กยังไม่มีวุฒิภาวะเพียงพอที่วางตัว ทำความเข้าใจ กับสิ่งรอบข้างที่เกิดขึ้นกับเด็ก เพื่อให้เด็กจำได้ บางครั้งจึงต้องตี

แต่กับพรรคการเมืองเก่าแก่ การเอาวาทะกรรม "รักลูกให้ตี" มาใช้ เปลือกนอกมันก็คือการโยกคะแนนไปให้พรรคคู่แข่ง แถมเนื้อในมันยังแฝงด้วยการโกงกินชาติโกงกินภาษีของประชาชนอีกด้วย อีกทั้งบรรดาผู้หลักผู้ใหญ่ในพรรคการเมืองแต่ละพรรคก็ผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านประสพการณ์การเมืองกันมาโชกโชนแล้ว ไม่ว่ากับพรรคการเมืองใด ก็ไม่เหมาะสมเลยที่จะเอาวาทะกรรมปลิ้นปล้อนแบบ "รักลูกให้ตี" มาใช้ในทางการเมืองครับ

ดังนั้นในทากงการเมือง มันมีแค่สิ่งเดียวคือต้องเลือก ขึ้นอยู่กับว่าจะพิจารณาเลือกเพื่อเห็นแก่ประโยชน์ของประเทศชาติ หรือเลือกเพื่อเห็นแก่ประโยชน์ของคนๆหนึ่งหรือกลุ่มๆหนึ่ง ก็สุดแท้แต่จะเลือก แต่ต้องไม่ใช่เลือกเพราะ "รักลูกให้ตี" เด็ดขาดครับ

เป็น แม่ยก ปชป นี่ลำบากนะครับ..

เกิดไม่พอใจ  จะสั่งสอน โดยไม่เลือก ก็ไม่ได้...     เพราะ ถูกสอนว่า มันคือการโยนคะแนนให้คู่แข่ง...   แถมด้วยว่า ต้องเห็นแก่ประเทศ... ด้วยการเลือก ปชป ต่อไป..

ถ้าไม่เลือก...   จะเป็นพวกเห็นแก่ประโยชน์คนกลุ่มเล็กๆ..     ผูกขาดการรักชาติเสร็จสรรพ..

ผมว่า การสั่งสอนโดยไม่เลือก เป็น สามัญสำนึกขั้นพื้นฐานของ ระบบประชาธิปไตย...     แต่ ผู้เชี่ยชาญ..   กลับบอกว่า..   มันคนละบริบท..

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#196 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:54

หึ ว่าจะมาดูความคืบหน้าเสียหน่อยว่าจะจูงใจอะไร เราได้มั่ง

หนอย

มีการพูดทักลอยๆ เหมือนเสียงลือเสียงเล่าอ้าง

ชักนำพาให้คิดไปอีกเรื่อง 

ตกลงว่า ยังไงก็ไม่สนใจ หรอกนะ ถึงจะมากวนใจให้ขุ่นเล็กน้อยก็เหอะ
เพราะเป้าหมายสำคัญในใจคือ ไม่ต้องการถูกยึดเมืองหลวง เท่านั้น
จะพาออกทะเล หรือลงเหว
ไม่ไปด้วยหรอก

ไม่ได้มาชวนคุณ OR
คุณอยู่เฉยๆ เลือกเบอร์ 16 ป้องกันเมืองหลวงของคุณไปนั่นแหล่ะดีแล้ว :-)

#197 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:55

ลุยแล้วครับ  ไม่ต้องท้า

ปกติผมเข้าไปเวปจ่าไปอัดกากแดงไร้สาระเป็นประจำอยู่แล้วครับ  ซึ่งสไตล์การตอบของคุณทำให้ผมก็พอเดาๆ ได้ว่าเป็นคุณใครในเวปจ่า  ^_^

มาสไตล์ผู้รอบรู้แบบไอ้เชอีกตัวแล้ว ก๊าก

#198 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:57

เปลี่ยนใจคนพวกนี้เป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้...

แต่ ให้สติ ขาจร ที่แอบอ่าน...   ผมว่ายังพอเป็นไปได้...

:D

สมเพศ ว่ะ :lol:  :lol: 

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#199 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:58

ผมเคยเขียนตั้งเป็นกระทู้ด้วยซ้ำ ถึงที่มาที่ไปของไอ้จ่าเว็บด่าหมานี่  ไม่รู้ว่าวิธีหากระทู้เก่าที่เราเคยเขียนหาอย่างไร

เป็นหมอ

เป็นแดง

ไม่ชอบสถาบัน

อยู่กลุ่มพวกเสียดสีโดยใช้ตัวซาบซึ้งมาเล่น

เคยเอาเรื่องสถานบันมาให้คนด่า โดยไม่ได้ให้ข้อมูลที่ถูกต้อง

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#200 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:00

ผมเคยเขียนตั้งเป็นกระทู้ด้วยซ้ำ ถึงที่มาที่ไปของไอ้จ่าเว็บด่าหมานี่  ไม่รู้ว่าวิธีหากระทู้เก่าที่เราเคยเขียนหาอย่างไร

เป็นหมอ
เป็นแดง
ไม่ชอบสถาบัน
อยู่กลุ่มพวกเสียดสีโดยใช้ตัวซาบซึ้งมาเล่น

เคยเอาเรื่องสถานบันมาให้คนด่า โดยไม่ได้ให้ข้อมูลที่ถูกต้อง

เข้าไปยำมันเลยครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน