Jump to content

- - - - -

รัก ปชป เลือก 17 เป็นผู้ว่า!!

• Please log in to reply
227 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:10

http://www.facebook....372131689561398^^ ผมรอดูอยู่ ยังไม่เห็นใครในนี้ไปโพสถามจ่าแกเลยเห็นสงสัยกันจังหรืออยากให้ผมไปโพสถามให้ในนามแม่ยก ปชป?ผมทำให้ได้นะแต่มีข้อแม้ว่าห้ามมาบอกให้ผมหยุดนะ :-)

ผมว่าเเกเเจงชัดเจนอยู่เเล้วนะครับ ในมุมมองของเเก ทั้งเรื่อง กล้องดัมมี่ ทั้งเรื่องน้ำ เเละเจตนา การจะลงโทษสั่งสอน พรรคปชป
เลยไม่ทราบจะถามอะไร
ซึ่งถ้าพูดกันตรงไปตรงมา (เเละเพื่อนๆในบอร์ดนี้อาจด่าผมบ้าง) เเต่ต้องยอมรับว่า"บางเรื่อง"ที่เเกเขียนก็โดนใจผมดี...

ไม่เห็นจะแปลก บอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดประชาธิปัตย์
คนที่เห็นด้วยกับพวกเผาเมือง ไม่ได้มีแค่คนสองคน
ไม่มีเลยสิถึงจะแปลก

โดนเข้าเเล้ว lolzzz

นี่ผมเขียนคลุมเคลือจนเข้าใจว่า ผมเห็นด้วย กับคนด่าคุณชาย เรื่องกล้องดัมมี่ เเละ การบริหารน้ำ เลยหรือครับนี่ lolz

ผมต้องพิจารณาเเก้ไข วิธีสื่อสารของผมใหม่เสียเเล้วสิ...

#102 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:10

5555555

ตอนแรก ผมคุยกะคุณ เพราะคิดว่าคุณเป็นเสื้อแดงคุณภาพซักหน่อย

ไปๆ มาๆ ผมว่า คุณชักเลอะเทอะว่ะ

ผมไม่รู้จักจ่าพิชิตหรอก ไม่รู้หรอก ว่าเค้าใส่เสื้ออะไร

แค่คำพูดที่เค้าเอามาว่า มันเป็นคำพูดจากพวกเสื้อแดง

ไม่เชื่อลองหาดูกระทู้เก่าๆ ของพวกแดงในนี้ดูก็ได้

มันพูดกันเป็นเสียงเดียวกัน

เค้าเอาข่าว เอาข้อเท็จจริงมาให้ดู

มันเคยสนใจมั๊ย มันก็ท่องไปเรื่อย กล้องดัมมี อุโมงค์ยักษ์

น้ำท่วม สนามฟุตซอล

รัฐบาล ยังไม่กล้าเอามาพูด เพราะเรื่องมันเคลียร์ไปหมดแล้ว

เหลือแต่พวกเสื้อแดง ที่เอามาเล่นกันไม่จบ

วันนี้ ถ้าจ่ายังกล้าเอามาเล่น

ผมก็ไม่มองว่าจ่าเป็นสีอื่นแล้วล่ะ

เหมือนคุณน่ะแหละ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#103 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

คุณ Leeporter ครับ

คุณคิดดูเองแล้วกันนะครับ คุณพยายามโน้มน้าวคนอื่นให้ไม่เลือก "ไม้กันหมา" ให้มาเลือกสิ่งที่ดีกว่า (ในความคิดเห็นของคุณ) แต่คุณกลับไม่ยอมอธิบายว่าไม้กันหมาที่คุณพยายามโน้มน้าวให้คนอื่นไม่เลือกนั้นมันไม่ดีอย่างไร??

คุณไม่บอกว่าไม้กันหมาไม่ดีอย่างไร แล้วใครมันจะเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นล่ะครับคุณ Leeporter

คุณ Gop ปกติผมไม่ค่อยอยากคุยกับคุณเท่าไหร่หรอกนะ แต่สงสารคุณที่เข้าใจผิดอยู่ตลอดเวลา ผมอธิบายไปแล้วแป๊บๆ คุณก็ลืม

ผมอธิบายให้ฟังใหม่นะ ฟังชัดๆ ช้าๆ แล้วอย่าถามซ้ำอีก

ผมไม่ได้พยายามโน้มน้าวคนอย่างคุณที่ไม่คิดว่าคุณชายเป็นเพียง "ไม้กันหมา"

ผมกำลังเอามาให้คนที่เขาคิดว่าคุณชายเป็นเพียง "ไม้กันหมา" ดูว่ายังมีคนอีกมากที่เขาเลิกกลัว และเดินออกไปใช้สิทธิของเขาในการเลือกผู้ว่า ไม่ใช่เลือก "ไม้กันหมา"

อย่างคุณ OSR ผมเอามาให้เขาดู แป๊บเดียวเขาก็ปิ๊ง ตัดสินใจได้เลย ไม่ต้องอธิบายมาก

ยังมีอีกหลายคนในนี้ที่ฝืนใจเลือกไม้กันหมา และปิ๊งเหมือนคุณ OSR ไปแล้ว แต่เขาอาจไม่ได้แสดงตัว

และยังมีอีกหลายคนที่ยังไม่ได้เห็นที่ผมเอามาเสนอ

ผมก็แค่เอามาเสนอให้เขาเห็น

ทำไมคุณต้องปิดกั้นการรับรู้ข่าวสารเขาด้วยหล่ะครับ???? :-)

คุณครับ คุณย้อนดูตัวเองหรือเปล่าครับ ว่าใครที่ด่าว่าคุณสุขุมพันธ์ว่า "ขยะเกินไป"

คุณกล่าวหาเค้า บอกว่าไม่เลือกเพราะเค้า "ขยะเกินไป" แต่จนบัดนี้ คุณไม่ได้ให้คำตอบกับผมเลย ว่าทำไมคุณคิดเช่นนั้น

ผมบอกแล้วว่าข่าวต่างๆ ที่โจมตีนั้น ผมมองว่าทุกอย่างล้วนมีคำอธิบาย อย่างเรื่องสนามกีฬาก็มีปัญหาเรื่องงบประมาณ เรื่องกล้อง ผลการสอบก็ออกมาว่าไม่ได้ทุจจริต เรื่องน้ำท่วม สุดท้ายก็ป้องกันพื้นที่กรุงเทพฯ ชั้นในเอาไว้ได้

แล้วยังมีอีกหรือเปล่าล่ะครับ ผมถึงได้ถามคุณ ว่าทำไมคุณถึงไปว่าเค้าว่า "ขยะเกินไป"

คุณ Gop ถามไม่ตรงคำตอบอ่ะ..เซ็งจุงเบยยย..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#104 Moon

Moon

เมพ

คิดพิจารณาโดยปราศจากอคติก่อน ผมถือว่าเป็นกลาง

คิดพิจารณาจากความเป็นจริง จากสิ่งที่เกิดขึ้นมาแล้ว ทั้งดีและไม่ดี ผมถือว่าเป็นกลาง

เอามาชั่งน้ำหนัก แล้วตัดสินใจเลือก ตรงนี้ถ้าบอกว่าไม่กลาง ก็ยอมรับว่าไม่กลางแล้ว

เพราะได้พิจารณาโดยปราศจากอคติ และพิจารณาจากข้อเท็จจริงมาแล้ว ผมถือว่า

การพิจาณาจากใจที่เป็นกลาง ถึงแม้ว่าผลลัพท์ที่ออกมาจะไม่กลางในสายตาคนอื่น

ผมก็ถือว่า ผมได้ทำดีที่สุดแล้ว พิจาณาได้ถูกต้องแล้ว

เบอร์ 16 เท่านั้น ครับ สำหรับคนกลางอย่างผม

http://webboard.seri...จเลือกเบอร์-16/

• Gop likes this

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#105 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:12

งงอ่ะครับ

ทำไมนาย Leeporter ตอบคนอื่น

แต่ไม่ตอบที่ผมถาม

Pleaseeeeeeeeeeeee

ตอบหน่อยครับ

ยกมาอีกรอบก็ได้เอ้า จะได้ไม่ต้องเลื่อนขึ้นไปดู

เอาใจกันสุด ๆ

ตกลงคุณชายมีอะไรไม่ดีเหรอครับ
ถึงต้องฝืนใจเลือกตั้งแต่ครั้งที่แล้ว

ขอเหตุผลครั้งที่แล้วครับ ไม่เอารอบนี้นะ

อีกอย่าง ถ้าปชป. ส่งกรณ์มา
ยังจะคิดว่า เลือกเป็นไม้กันหมาอีกหรือเปล่า

แค่สงสัยอ่ะนะ ไม้กันหมา ถ้าคุณจะคิดแบบนี้ ปชป. ส่งใครมาก็เหมือนันไม่ใช่เหรอ
งงกับตรรกะของคุณจริง ๆ

#106 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:14

บางทีผมก้อคิดจะคุยกะคุณ Leeporter นะ "ถ้าไม่ขยะเกินไป

อย่าถามว่าเพราะอะไร แค่ผมคิดเหมือนโพสของ สมช. ก่อนหน้านี้...ก็เท่านั้น  -_-

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#107 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:16

นี่ผมเขียนคลุมเคลือจนเข้าใจว่า ผมเห็นด้วย กับคนด่าคุณชาย เรื่องกล้องดัมมี่ เเละ การบริหารน้ำ เลยหรือครับนี่ lolz

ผมต้องพิจารณาเเก้ไข วิธีสื่อสารของผมใหม่เสียเเล้วสิ...

ต้องระวังตัวอย่าเขียนอะไรนอกลู่นอกทางครับ

อาจกลายเป็นเสื้อแดงได้ในพริบตา

:-)

eAT ผมรับประกัน100% ว่าน้อง peaceman ไม่ใช่เสื้อแดง ผมรู้จักน้องแกดี

คุณอย่าไปเริ่มหาเรื่องยัดเขาเป็นสีโน้นสี้นี้อีก

#108 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:22

อ่านความเห็นคุณ

ผมนึกไปถึงพวกที่เล่นพลังจิต

เอาเหรียญ เอาไม้บรรทัดมาแกว่างไปแกว่งมา

แล้วก็ย้ำคิด ย้ำทำ

กะให้คนอื่นงงงวย เคลิ้ม

ถามจริง คิดว่ามันได้ผลหรือยังไงครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#109 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:24

ขอวิเคราะห์หน่อยก็แล้วกัน

ผมอ่านแล้ว จับประเด็นที่สำคัญได้อย่างนึง สิ่งนั้นไม่ใช่ความไม่ดีของคุณสุขุมพันธ์หรอกครับ แต่เป็นวิธีการหาเสียงของพรรคประชาธิปัตย์มากกว่า แทนที่พรรคจะออกมาประชาสัมพันธ์ โฆษณาผลงาน และชี้แจงข้อกล่าวหาต่างๆ แต่กลับใช้ไอเดีย "ไม้กันหมา" แทน

ถึงตรงนี้คงย้อนกลับไปไม่ได้แล้ว แต่ผมลองนึกดู มองอีกมุมหนึ่ง การทำอย่างนี้เหมือนเป็นการดูถูกอย่างมาก คนบางกลุ่มอาจจะคิดเช่นที่คุณจุรินทร์บอก คือเกรงว่าจะเกิดเสียงแตก แต่หารู้ไม่ว่า มีคนอีกกลุ่มหนึ่งที่มองการหาเสียงแบบนี้เป็นการดูถูกสติปัญญา เหมือนกับว่าไม่ต้องสนอะไรเลยนะ คุณเลือกเบอร์ ๑๖ เท่านั้นนะ ห้ามเลือกเบอร์อื่น เพราะเดี๋ยวเบอร์ ๙ จะชนะ ทั้งที่ทางพรรคควรจะ "เน้น" การนำเสนอผลงานที่ผ่านมาว่าทำอะไรไปแล้ว แล้วจะทำอะไรต่อ ( ซึ่งผมมาเห็นเอาช่วงหลังๆนะ ) เพื่อให้คนวาดหวังว่าคุณสุขุมพันธ์ จะทำให้กรุงเทพฯ ดีขึ้นได้จริงๆ

และนี่แหละครับ คือช่องว่างให้เบอร์ ๑๗ เข้ามาใช้ เพราะการมองว่าเบอร์ ๑๖ เป็นแค่ "ไม้กันหมา" โดยไม่มีการพิจารณาให้ดีว่า สิ่งที่คนกำลังเรียกว่าไม้กันหมานั้น ความจริงแล้วมันดีหรือไม่ดีตรงไหน ที่เค้าว่าไม่ดีนั้นจริงหรือเปล่า หรือว่าดีจริงอย่างที่โม้หรือเปล่า มีคนกลุ่มหนึ่งที่มองว่า พรรคประชาธิปัตย์กำลังยัดเยียดเบอร์ ๑๖ ให้โดยไม่คิดจะอธิบายอะไรเลย

ความจริงแล้ว ช่วงหลังๆมานี้ ประชาธิปัตย์ก็เน้นการนำเสนอผลงานมากขึ้น น่าเสียดายที่น่าจะทำตั้งแต่ช่วงแรกๆเลย เพราะผมมองว่านี่เป็นจุดได้เปรียบ เพราะคุณมีสิ่งที่ทำมาตลอดสี่ปี ก็ได้แต่หวังว่าผู้ใช้สิทธิทั้งหลายจะพิจารณาเบอร์ ๑๖ ในมุมมองของคนที่ "สานต่อผลงาน" ไม่ใช่มุมมอง "ไม้กันหมา" ที่สร้างกันมาในตอนแรกอีกต่อไป ส่วนเบอร์ ๑๗ นั้น ผมก็หวังว่าคนจะเลือกเค้า เพราะมองที่นโยบาย ( หวังว่าคุณ Leeporter จะคิดเช่นนั้น ) โดยไม่มองว่า เลือกเบอร์ ๑๗ เพราะไม่อยากโดนยัดเยียดว่าต้องเลือกเบอร์ ๑๖

สรุปสั้นๆคือ ไอเดียเรื่อง "ไม้กันหมา" หรือ "ไม่เลือกเรา เขามาแน่" นั้น กลับกลายเป็นสิ่งที่มาทิ่มแทงพรรคประชาธิปัตย์เสียเอง เพราะไม่ได้มองถึงคนอีกกลุ่มหนึ่ง ที่ไม่คิดจะลงคะแนนด้วยความคิดเช่นนั้น

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#110 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:24

อ่านความเห็นคุณ
ผมนึกไปถึงพวกที่เล่นพลังจิต
เอาเหรียญ เอาไม้บรรทัดมาแกว่างไปแกว่งมา
แล้วก็ย้ำคิด ย้ำทำ
กะให้คนอื่นงงงวย เคลิ้ม

ถามจริง คิดว่ามันได้ผลหรือยังไงครับ

ไม่ทราบครับ :-)

#111 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:26

หรือคุณคิดว่า ตัวเองมีพลังจิต บังคับจิตใจคนได้

-_- 

#112 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:28

หรือคุณคิดว่า ตัวเองมีพลังจิต บังคับจิตใจคนได้

-_-

ไม่ทราบอีกเช่นกันครับ

#113 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:31

ให้ไปอ่านเว็บจ่า เรานี่แหละแฟนคลับเว็บจ่ามาตั้งนานตั้งนม จ่าเค้าสีแดงแปร๊ดดดไปทั้งตัวอย่างนั้น มาเชียร์เบอร์ 16 ก็คงแปลก พิลึก

#114 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:31

ต้องระวังตัวอย่าเขียนอะไรนอกลู่นอกทางครับ

อาจกลายเป็นเสื้อแดงได้ในพริบตา

eAT ผมรับประกัน100% ว่าน้อง peaceman ไม่ใช่เสื้อแดง ผมรู้จักน้องแกดี

คุณอย่าไปเริ่มหาเรื่องยัดเขาเป็นสีโน้นสี้นี้อีก

น้อง peaceman

ผมแก้ตัวให้แล้ว ทีหลังระวังตัวหน่อย อย่าเผลอพูดอะไรที่ขัดกับคนในนี้ :-)

แต่ใช่ว่าคุณจะปลอดภัยนะ

ยังมีไอ้เชแม่ยกตัวพ่ออีกตัว เดี๋ยวมันจะเข้ามาบอกว่า "ไม่ใช่หรอก สำนวนอย่างนี้ไอ้ peaceman ต้องเป็นสาวกจิตตนาทแน่ๆ"

ผมขอดักคอมันไว้ก่อน มันจะได้ไม่กล้า

#115 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:33

เอ็งมีความดีงามอะไรจะรับประกันคนอื่นเขา?

ไม่เห็นแปลก จะชอบคนเผาเมือง แต่ไม่เป็นเสื้อแดงก็ได้นิ

วานสีแดง วันนี้สีฟ้า วันพรุ่งนี้สีเหลือง ก็ไม่เห็นแปลก

คนเราเปลี่ยนแปลงความคิดได้ทุกวัน

#116 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:34

ผมไปนอนหล่ะ

เชิญวิจารณ์กันต่อครับ

goodnight

#117 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:35

เอ็งมีความดีงามอะไรจะรับประกันคนอื่นเขา?
ไม่เห็นแปลก จะชอบคนเผาเมือง แต่ไม่เป็นเสื้อแดงก็ได้นิ
วานสีแดง วันนี้สีฟ้า วันพรุ่งนี้สีเหลือง ก็ไม่เห็นแปลก
คนเราเปลี่ยนแปลงความคิดได้ทุกวัน

ความซวยมาเยือนแล้ว peaceman

ผมไปก่อนหล่ะ ช่วยคุณไม่ได้แล้ว

ก๊าก

#118 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:36

จากรู้สึกเฉยๆ กับ เบอร์ 17 พาลจะเกลียดไปเลยเพราะ จขกท เนี่ยแหละครับ  จูงใจคนภาษาไรฟร่ะเนี่ย มีแต่คนรู้สึกรังเกียจ

เหมือนที่แม่ยก ปชป พยายามจูงใจคนให้มาเลือกสุขุมพันธ์ไง

ไปทั่วไปหมดทุกเว็บ

ยิ่งจูง คะแนนคุณชายยิ่งลด :-)

คุณอุตส่าห์เสียเวลามาตอบ แทนที่จะหาข้อมูลมาหักล้างผม ดันมากวนซะได้ ผมเคย post ไว้ในกระทู้เก่าๆ วันนี้เราต้องการหมอ แต่บางคนก็ยังคิดว่า บุรุษพยาบาล จะผ่าตัดสมองได้ เพราะเห็นเขาบอกว่าเขามีเสื้อกาวน์

#119 โคนัน

โคนัน

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:37

หากคุณๆ ที่เป็นกาฝาก ปชป ยังงงๆ และไม่เข้าใจที่เที่ยวนี้มีผู้คนมากมายจะเปลี่ยนไปเลือกสุหฤท ทั้งๆ ที่ไม่ได้เป็นเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง อ่านกันเอาเองครับ ว่าเหตุใดเขาจึงคิดตรงกันโดยไม่ได้นัดหมาย

http://jarpichit.dra...dict.com/?p=112

ผมชอบนะ เบอร์ 17 ฮาดี แต่ ไม่เลือกครับ

#120 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:42

จ่ามันก็แดงครับ แถมแดงสายล้มซะด้วยนะ
ตอนละครธรณีนี่นี้ใครครอง มีมุขในเรื่องแซวเรื่องหญ้าแพรกหน่อยเดียว
จ่ามันถึงขนาดเอาขึ้นดราม่า เปลี่ยนชื่อละครเป็นอวัยวะใต้สะดือ แล้วด่าบ้าบออะไรของมันก็ไม่รู้
กะอีแค่ฉากดูดพิษงูไม่สมจริง โคตรปัญญาอ่อนพอ ๆ กับปอดศพ

http://tinyurl.com/d3m2by7

ต้องมาแก้ลิงค์เพราะชื่อ URL บ้า ๆ นี้อีก - -"

Edited by OHM_DGO, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:44.

#121 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:43

ผมอ่านแล้ว จับประเด็นที่สำคัญได้อย่างนึง สิ่งนั้นไม่ใช่ความไม่ดีของคุณสุขุมพันธ์หรอกครับ แต่เป็นวิธีการหาเสียงของพรรคประชาธิปัตย์มากกว่า แทนที่พรรคจะออกมาประชาสัมพันธ์ โฆษณาผลงาน และชี้แจงข้อกล่าวหาต่างๆ แต่กลับใช้ไอเดีย "ไม้กันหมา" แทน

ถึงตรงนี้คงย้อนกลับไปไม่ได้แล้ว แต่ผมลองนึกดู มองอีกมุมหนึ่ง การทำอย่างนี้เหมือนเป็นการดูถูกอย่างมาก คนบางกลุ่มอาจจะคิดเช่นที่คุณจุรินทร์บอก คือเกรงว่าจะเกิดเสียงแตก แต่หารู้ไม่ว่า มีคนอีกกลุ่มหนึ่งที่มองการหาเสียงแบบนี้เป็นการดูถูกสติปัญญา เหมือนกับว่าไม่ต้องสนอะไรเลยนะ คุณเลือกเบอร์ ๑๖ เท่านั้นนะ ห้ามเลือกเบอร์อื่น เพราะเดี๋ยวเบอร์ ๙ จะชนะ ทั้งที่ทางพรรคควรจะ "เน้น" การนำเสนอผลงานที่ผ่านมาว่าทำอะไรไปแล้ว แล้วจะทำอะไรต่อ ( ซึ่งผมมาเห็นเอาช่วงหลังๆนะ ) เพื่อให้คนวาดหวังว่าคุณสุขุมพันธ์ จะทำให้กรุงเทพฯ ดีขึ้นได้จริงๆ

และนี่แหละครับ คือช่องว่างให้เบอร์ ๑๗ เข้ามาใช้ เพราะการมองว่าเบอร์ ๑๖ เป็นแค่ "ไม้กันหมา" โดยไม่มีการพิจารณาให้ดีว่า สิ่งที่คนกำลังเรียกว่าไม้กันหมานั้น ความจริงแล้วมันดีหรือไม่ดีตรงไหน ที่เค้าว่าไม่ดีนั้นจริงหรือเปล่า หรือว่าดีจริงอย่างที่โม้หรือเปล่า มีคนกลุ่มหนึ่งที่มองว่า พรรคประชาธิปัตย์กำลังยัดเยียดเบอร์ ๑๖ ให้โดยไม่คิดจะอธิบายอะไรเลย

ความจริงแล้ว ช่วงหลังๆมานี้ ประชาธิปัตย์ก็เน้นการนำเสนอผลงานมากขึ้น น่าเสียดายที่น่าจะทำตั้งแต่ช่วงแรกๆเลย เพราะผมมองว่านี่เป็นจุดได้เปรียบ เพราะคุณมีสิ่งที่ทำมาตลอดสี่ปี ก็ได้แต่หวังว่าผู้ใช้สิทธิทั้งหลายจะพิจารณาเบอร์ ๑๖ ในมุมมองของคนที่ "สานต่อผลงาน" ไม่ใช่มุมมอง "ไม้กันหมา" ที่สร้างกันมาในตอนแรกอีกต่อไป ส่วนเบอร์ ๑๗ นั้น ผมก็หวังว่าคนจะเลือกเค้า เพราะมองที่นโยบาย ( หวังว่าคุณ Leeporter จะคิดเช่นนั้น ) โดยไม่มองว่า เลือกเบอร์ ๑๗ เพราะไม่อยากโดนยัดเยียดว่าต้องเลือกเบอร์ ๑๖

สรุปสั้นๆคือ ไอเดียเรื่อง "ไม้กันหมา" หรือ "ไม่เลือกเรา เขามาแน่" นั้น กลับกลายเป็นสิ่งที่มาทิ่มแทงพรรคประชาธิปัตย์เสียเอง เพราะไม่ได้มองถึงคนอีกกลุ่มหนึ่ง ที่ไม่คิดจะลงคะแนนด้วยความคิดเช่นนั้น

จุดที่โดนใจผมก็เพียงประเด็นนี้ล่ะครับ...

#122 eAT

eAT

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:50

จุดที่โดนใจผมก็เพียงประเด็นนี้ล่ะครับ...

ผมอ่านข่าว ไม่เห็นทางพรรคหาเสียงเรื่อง "ไม้กันหมา" เลย

อ้อ ชอบเพราะแบบนี้? ส่วนผู้สนับสนุน หนุนจริงหรือแกล้งหนุน

จะหาเสียงแบบไหน พรรคห้ามได้หรือ? ผมยังเขียนแล้วหลายๆ

คนไม่ชอบ หาว่าทำให้คะแนนเสียงหายได้เลย

ชอบเบอร์ 4 เลือกเบอร์ 4

ชอบเบอร์ 9 เลือกเบอร์ 9

ชอบเบอร์ 17 เลือกเบอร์ 17

ชอบเบอร์ 16 เลือกเบอร์ 16.

แต่อย่าทำตัวว่าชอบ เบอร์ 16 แต่เพราะความหวังดี เลยเลือกเบอร์ 17

อย่างนี้มันชั่วช้าเลวทรามเกินไป

#123 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:50

โดนเข้าเเล้ว lolzzzนี่ผมเขียนคลุมเคลือจนเข้าใจว่า ผมเห็นด้วย กับคนด่าคุณชาย เรื่องกล้องดัมมี่ เเละ การบริหารน้ำ เลยหรือครับนี่ lolzผมต้องพิจารณาเเก้ไข วิธีสื่อสารของผมใหม่เสียเเล้วสิ...

ต้องระวังตัวอย่าเขียนอะไรนอกลู่นอกทางครับอาจกลายเป็นเสื้อแดงได้ในพริบตา:-)eAT ผมรับประกัน100% ว่าน้อง peaceman ไม่ใช่เสื้อแดง ผมรู้จักน้องแกดีคุณอย่าไปเริ่มหาเรื่องยัดเขาเป็นสีโน้นสี้นี้อีก
 เอ็งมีความดีงามอะไรจะรับประกันคนอื่นเขา?ไม่เห็นแปลก จะชอบคนเผาเมือง แต่ไม่เป็นเสื้อแดงก็ได้นิวานสีแดง วันนี้สีฟ้า วันพรุ่งนี้สีเหลือง ก็ไม่เห็นแปลกคนเราเปลี่ยนแปลงความคิดได้ทุกวัน
ความซวยมาเยือนแล้ว peacemanผมไปก่อนหล่ะ ช่วยคุณไม่ได้แล้วก๊าก

Thank you for taking the bullet for me bro...LOLZzz

Good night...

#124 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:52

ผมอ่านข่าว ไม่เห็นทางพรรคหาเสียงเรื่อง "ไม้กันหมา" เลย
อ้อ ชอบเพราะแบบนี้? ส่วนผู้สนับสนุน หนุนจริงหรือแกล้งหนุน
จะหาเสียงแบบไหน พรรคห้ามได้หรือ? ผมยังเขียนแล้วหลายๆ
คนไม่ชอบ หาว่าทำให้คะแนนเสียงหายได้เลย

แต่อย่าทำตัวว่าชอบ เบอร์ 16 แต่เพราะความหวังดี เลยเลือกเบอร์ 17
อย่างนี้มันชั่วช้าเลวทรามเกินไป

มีอะไรทำให้คิดว่าผมจะกาเบอร์อื่นที่ไม่ใช่ 16 หรือครับ

#125 notcomeng

notcomeng

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:01

ไปยืมท่าไม้ตาย ชกเป็นวงกลม ของนายเวรมาป่าวเนี้ย ฮามากๆ  :lol:  :lol:  :lol:

#126 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:01

ผมคิดว่า ไม้กันหมา

ปชป ไม่ได้เป็นคนคิดคำนี้ขึ้นมานะครับ

ปล. นายลีก็ยังไม่ได้ตอบคำถามผมอยู่ดี งงอิ๋บอ๋าย

ตอบคนอื่น แต่ไม่ตอบของผม

#127 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:03

ผมว่า 2-3 วันนี้ คุณลีดิ้นเกินเหตุนะครับ
ดูเหมือนถูกขี้เถ้าใครมางั้นล่ะ

อย่างที่คุณ tonythebest ว่ามา
แถวบ้านผมเรียกว่า มันหมดมุกแล้วครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#128 Gop

Gop

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:12

มันก็ไม่เชิงว่าเค้าใช้สโลแกนนี้แบบโฆษณา แต่ผมมองว่า มีการใช้สิ่งนี้เป็นส่วนหนึ่งในยุทธศาสตร์ด้วยครับ มันอาจจะไม่ได้ออกมาแบบเป็นทางการ แต่ก็รู้สึกได้ว่ามีการใช้แนวคิดนี้อยู่ เหมือนคราวก่อนก็มี "ไม่เลือกเรา เขามาแน่" ซึ่งตรงนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าใครเป็นคนคิด ส่วนคราวนี้ก็เป็นไอเดีย "ไม้กันหมา" ซึ่งมาจากคุณจิตรกร บุษบา ถึงแม้ไม่ใช่ออกมาจากพรรคตรงๆ แต่ไอเดียนี้มันแฝงอยู่ครับ อย่างที่ยกมานั้น คุณจุรินทร์ก็เล่นประเด็นนี้เหมือนกัน ( เอามาจาก link จ่า นะครับ ผมไม่ได้ตรวจสอบ )

ด้านหนึ่งก็ดึงคนได้พอสมควร แต่ก็อย่างที่บอกแหละครับ มีคนอีกกลุ่มที่ไม่ชอบการโน้มน้าวแบบนี้ ผมมองว่านี่เป็นอีกบทเรียนของ ปชป. เลย ว่าต้องระวังเรื่องนี้ให้ดี ต้องเน้นเรื่องนโยบายหรือผลงานให้มากๆ การโจมตีแบบนี้ให้มองเป็นเรื่องเล็กไปดีกว่า( ในสายตาผมนะ ) หรือไม่ต้องโจมตีไปเลยก็ได้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#129 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:14

กำลังสงสัยว่า จขกท. กำลังทำผิดกม.เลือกตั้งด้วยมาตรานี้อยู่หรือไม่

มาตรา 44 ห้ามมิให้ผู้สมัครหรือผู้ใดกระทำการอย่างหนึ่งอย่างใด เพื่อจะจูงใจให้ผู้มีสิทธิเลือกตั้งลงคะแนนเสียงเลือกตั้งให้แก่ตนเอง หรือผู้สมัครอื่นหรือพรรคการเมืองใด หรือให้งดเว้นการลงคะแนนให้แก่ผู้สมัคร หรือพรรคการเมืองใด ด้วยวิธีการดังนี้

(1) จัดทำ ให้ เสนอให้ สัญญาว่าจะให้ หรือจัดเตรียมเพื่อจะให้ทรัพย์สินหรือผลประโยชน์อื่นใดอันอาจคำนวณเป็นเงินได้ แก่ผู้ใด

(2) ให้ เสนอให้ หรือสัญญาว่าจะให้เงิน ทรัพย์สิน หรือประโยชน์อื่นใดไม่ว่าจะโดยตรงหรือโดยอ้อมแก่ชุมชน สมาคม มูลนิธิ วัด สถาบันการศึกษา สถานสงเคราะห์ หรือสถาบันอื่นใด

(3) ทำการโฆษณาหาเสียงด้วยการจัดให้มีมหรสพหรือการรื่นเริงต่างๆ

(4) เลี้ยงหรือรับจะจัดเลี้ยงผู้ใด

(5) หลอกลวง บังคับ ขู่เข็ญ ใช้อิทธิพลคุกคาม ใส่ร้ายด้วยความเท็จหรือจูงใจให้เข้าใจผิดในคะแนนนิยมของผู้สมัครหรือพรรคการเมืองใด

Edited by มารุจัง, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:17.

หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#130 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:16

พูดได้คำเดียวครับว่าเบอร์ 17 

โคตร กาก

#131 eAT

eAT

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:19

กำลังสงสัยว่า จขกท. กำลังทำผิดกม.เลือกตั้งด้วยมาตรานี้อยู่หรือไม่

มาตรา 44 ห้ามมิให้ผู้สมัครหรือผู้ใดกระทำการอย่างหนึ่งอย่างใด เพื่อจะจูงใจให้ผู้มีสิทธิเลือกตั้งลงคะแนนเสียงเลือกตั้งให้แก่ตนเอง หรือผู้สมัครอื่นหรือพรรคการเมืองใด หรือให้งดเว้นการลงคะแนนให้แก่ผู้สมัคร หรือพรรคการเมืองใด ด้วยวิธีการดังนี้

(1) จัดทำ ให้ เสนอให้ สัญญาว่าจะให้ หรือจัดเตรียมเพื่อจะให้ทรัพย์สินหรือผลประโยชน์อื่นใดอันอาจคำนวณเป็นเงินได้ แก่ผู้ใด

(2) ให้ เสนอให้ หรือสัญญาว่าจะให้เงิน ทรัพย์สิน หรือประโยชน์อื่นใดไม่ว่าจะโดยตรงหรือโดยอ้อมแก่ชุมชน สมาคม มูลนิธิ วัด สถาบันการศึกษา สถานสงเคราะห์ หรือสถาบันอื่นใด

(3) ทำการโฆษณาหาเสียงด้วยการจัดให้มีมหรสพหรือการรื่นเริงต่างๆ

(4) เลี้ยงหรือรับจะจัดเลี้ยงผู้ใด

(5) หลอกลวง บังคับ ขู่เข็ญ ใช้อิทธิพลคุกคาม ใส่ร้ายด้วยความเท็จหรือจูงใจให้เข้าใจผิดในคะแนนนิยมของผู้สมัครหรือพรรคการเมืองใด

ผมก็ว่าทำผิด กม. แต่คนแจ้งอาจจะต้องเป็นทางพรรค

ซึ่งผมคิดว่าเขาคงไม่ทำ เพราะถ้าทำ คงเล่นพวก AssTV ไปแล้ว

#132 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:22

เท่าที่ทราบ คดีนี้เป็นอาญา หากทางพรรคหรือผู้เกี่ยวข้องจะเล่นงาน จขกท.ในฐานะเผยแพร่ก็เตรียมตัวรับไปค่ะ 
เล่นการเมืองให้มันแฟร์ ๆ กันหน่อย เป็นผู้ชายเสียเปล่า ทำตัวน่ารังเกียจแบบนี้ไม่อายบ้างหรือ

หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#133 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:34

คะแนนยังอาจไม่พอให้เบอร์ 17 ขึ้นไปชนะ 2 พรรคใหญ่ได้ แต่มากพอที่จะทำให้เบอร์ 16 ตกม้าได้ครับ

โควตกากๆ ที่แอ้บแตกหลุดมา วางเมื่อไหร่ แกล้งเป็นไม่เห็นเมื่อนั้น   :lol:  :lol:  :lol:

ทำไมจะต้องทำเป็นไม่เห็นด้วยอ่ะครับ???

ผมเป็นคนโพสเอง ทุกอย่างถูกต้องตรงกันทุกครั้ง ไม่มีผิดเพี้ยน

ขอบคุณที่่ช่วยเอามาลงให้ :-)

ถ้างั้น ขอให้ท่านเจ้าของข้อความนี้ อ่านหลายๆรอบครับ ในประโยคตัวสีแดงๆข้างบน
ความหมายที่สื่อออกมา คืออะไรครับ....... ผมว่า ท่านคงไม่ได้เลือกเบอร์17 เพราะ ว่านโยบายแน่นอน มันสื่อออกมาว่า ท่านต้องการให้พรรคใหญ่ อีกพรรคได้ 
ใช่ไหมครับ .....แต่ดูๆแล้ว อาจจะเลือกเบอร์อื่นมากกว่ามั๊ง เพราะคง เตรียมพร้อมกับอนาคตที่ ........ไม่รู้ว่า จะเป็นยังไง แต่จากที่ผ่านมา ประสบการณ์จากการทำงานของ... จะบอกเองครับว่า อนาคตจะเป็นยังไง และ หลายคนมองในทางเดียวกันว่า ยังไง ขอเลือกพรรคใหญ่ที่คุณต้องการให้ตกม้า ครับ
ปล.ไม่ได้จะให้ท่านมาเลือกเบอร์ไหนนะครับ มันเป็นสิทธิของท่าน เชิญตามสบายครับ ผมแค่ ให้เหตุผล ให้ความคิดเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นเอง ท่านจะชั่งใจว่าอย่างไรสุดแล้วแต่ครับ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:35.

#134 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 05:12

ไม่กล้าพูดตรงๆว่าจะเลือกเสาไฟฟ้า ก็เพราะว่ามันจะทำให้ตัวเองเป็นไอ้ฆาตรกร 5500 ศพ ไปโดยอัตโนมัติ

ก็เลยเฉไฉว่าเลือกคนโน้นเถอะ คนนั้นเถอะ จะได้เอามาตัดคะแนนผู้สมัครบางคน(เพื่อให้เสาไฟฟ้าชนะ)

โธ่ เจ้าของกระทู้คืออ้ายควายแดง เห็นเขางอกมาแต่ไกล ขี้ข้าทักษิน ไอ้ฆาตกร 5,500 ศพ (ตามลายเซ็นต์) :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#135 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:21

อีกอย่าง จ่าพิชิตนี่ เค้ามีเครดิตทางการเมืองที่น่าเชื่อถือด้วยเหรอ?

#136 eAT

eAT

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:34

อีกอย่าง จ่าพิชิตนี่ เค้ามีเครดิตทางการเมืองที่น่าเชื่อถือด้วยเหรอ?

น่าเชื่อพอๆ กับเจเจสาทรนะครับ  :lol:

#137 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:52

แหน่ะ มีขู่ด้วย

ผมโพสว่า "รัก ปชป เลือก 17 เป็นผู้ว่า" เนี่ยนะผิดกฏหมาย

อย่างนั้นคนที่บอกชอบสุหฤทแต่ต้องเลือกเบอร์ 16 ไม่ผิดกฏหมายไปด้วยเหรอคุณ? :-)

รีบๆ ดำเนินคดีเลยครับ เอาก่อนวันเลือกตั้งเลยยิ่งดี

กองเชียร์กาฝาก ปชป ในนี้ยิ่งทำให้ผมตัดสินใจเร็วขึ้นว่าผมจะขยายผลไปถึงการเมืองสนามใหญ่ด้วย

เลือกตั้งครั้งต่อไป เขตบึงกุ่ม ปชป จะไม่ได้คะแนนเสียงจากบ้านผมและคนแถวบ้านอีกเลยสักคะแนนเดียว

คิดว่าคงสมใจกองเชียร์กาฝาก ปชป แล้วครับ :-)

และถ้า ปชป เลือกที่จะเก็บกองเชียร์แม่ยกแบบในนี้เอาไว้ข้างตัว แทนที่จะเข้ามาควบคุมห้ามปราม และหันไปพิจารณาตัวเอง ผมจะขยายผลลงไปถึงครอบครัวผมที่ตรังด้วยครับ

แม่ยกอย่างพวกคุณยังไม่รู้สึกตัวอีกว่าการเลือกตั้งครั้งนี้ทำไม ปชป ถึงต้องเหนื่อยกว่าที่ผ่านมา

#138 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:54

ผมว่าจริงๆๆแล้ว ไอ้นโยบายในเนตพวกนี้ ขายได้แต่คนเล่นเนต เล่นเฟส เท่านั้นแหละ โอกาสชนะยากถึงยากมาก
นโยบายพวกนี้ พูดใครก็พูดให้ดูดีได้

อย่างที่ในกระทู้นี้ บอกว่า ไม่อยากให้ขับรถออกจากบ้าน >>> การพัฒนาขนส่งมวลชนนั้นแหละ

แต่ชาวบ้านจริงๆ ที่เค้าเลือกเพราะเค้าได้จริงๆ ได้ใช้ประโยชน์ พัฒนาคุณภาพชีวิต
ตัวอย่าง
ฝั่งธน BTS มีแต่รางมาหลายชาติ พอ ปชป. ทำส่วนต่อขยาย ถึงวงเวียนใหญ่ มันสะดวกขึ้น จับต้อง รับรู้ว่าเค้าต้องการอะไร! อันนี้ สำคัญ แสดงว่ามีการพูดคุยกับคนในพื้นที่ว่า ว่าจริงๆแล้วเค้าต้องการอะไร

ตอนนี้เปิดถึงตลาดพูล แล้ว ยิ่งสะดวกมากขึ้น เชื่อมต่อกับระบบ BRT ดึงคนจากบ้านไม่ต้องใช้รถ อันนี้สิทำได้จริง
บาง... ถึงกับศูนย์พันธ์ ในฝั่งธนเลยทีเดียว

อย่าง BRT ที่สนันสนุนให้ใช้ตอนแรกอันไม่สะดวกเพราะจะต่อ BTS ต้องนั่งไปสาธรด้านเดียว ตอนนี้ด้านตลาดพูลเปิดแล้วมันก็ต่อ BTS ได้ทั้งสองด้าน

เรื่องน้ำท่วมเหมือนกัน ใครจะจำเค้าได้ละ ไม่ใช่คนที่มาช่วยเค้า ตอนลำบาก มาช่วยขนของ มาถามว่าเป็นยังไง มาช่วยเหลือ แจกข้าว
ไม่ใช่คนเดียว มันต้องร่วมแรงใจ กับทั้งพรรค มันถึงเห็น

ใครทำได้ ใครทำชั่ว ผมว่าคนเห็นนะ ไม่ต้องมาปั้นกระแสลวงๆๆ ตามเนตหรอก เพราะชาวบ้าน เค้าไม่ได้เล่นเนตกันหมด
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#139 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:54

Thank you for taking the bullet for me bro...LOLZzz

Good night...

น้อง peaceman คงรู้ซึ่้งถึงความหน้ามืดตามัวของแม่ยก ปชป ที่เข้ายึดครอง สรท แล้ว

ก๊าก

#140 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:58

ควายแดงตัวเมียหน้าด้าน ขี้ข้าทักษิน

เป็นควายแดงมันน่าอายขนาดนั้นเลยหรือวะ  เอิ้ก เอิ้ก  :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#141 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:00

อั๋น โอลิเวอร์ ก็เลือกสุหฤทครับ

มีคนอีกเยอะที่เขาเลือกก้าวออกจากความกลัว มาเลือกสุหฤทเพื่อสั่งสอน ปชป

ส่วนหนึ่งเพราะเขาหมั่นไส้กองเชียร์แม่ยกแบบพวกคุณในนี้นั่นแหล่ะ

ยังไม่รู้ตัวอีก

#142 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:01

ควายแดงตัวเมียหน้าด้าน ขี้ข้าทักษิน

เป็นควายแดงมันน่าอายขนาดนั้นเลยหรือวะ  เอิ้ก เอิ้ก  :lol: :lol: :lol:

อ้าว เช

กองเชียร์หายหมด ยังไม่ทันหายจ๋อย จะเริ่มใหม่อีกรอบเหรอ

ก๊าก

#143 เช never die

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:03

ช่างหอยแม่มเถอะ ถ้ามันจะจะตาบอดมองไม่เห็นว่าพวกควายแดงเคยทำอะไรใว้กับกรุงเทพฯ

ว่าแต่เดี๋ยวนี้ยังสงสัยอยู่ว่าควายแดงบางตัวใสผ้าถุงเล่นเนทด้วยหรือวะ เอิ้ก เอิ้ก

#144 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:04

ช่างหอยแม่มเถอะ ถ้ามันจะจะตาบอดมองไม่เห็นว่าพวกควายแดงเคยทำอะไรใว้กับกรุงเทพฯ

ว่าแต่เดี๋ยวนี้ยังสงสัยอยู่ว่าควายแดงบางตัวใสผ้าถุงเล่นเนทด้วยหรือวะ เอิ้ก เอิ้ก

ใครเลือกควายแดงเหรอครับ :-)

#145 เช never die

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:05

อ้าว เช

กองเชียร์หายหมด ยังไม่ทันหายจ๋อย จะเริ่มใหม่อีกรอบเหรอ

ก๊าก

เป็นควายแดงมันไม่น่าอายขนาดนั้นหรอก รับๆไปเถอะ

ดีกว่าให้คนเค้าด่าว่าเป็นไอ้*******นะฮะ... เอิ้ก เอิ้ก ... :lol: :lol: :lol:

Edited by เช neverdie, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:06.

#146 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:23

อุ๊ย.... ทำไงดีล่ะ
เสียงประชาชนชาวบึงกุ่มหาย.........ไปตั้ง 1 หลัง +
ชาวตรังยังหาย ครั้งหน้า พี่ชวนคงไม่ได้ สส
ทำไงดี ทำไวดี...โอ๊ย ตาย ตายแน่
ช่วยกันคิดหาทางแก้ไขกันหน่อยเร้ว
พวกกาฝากปชป
โอยๆๆๆๆๆ เครียดๆๆๆๆๆๆ
ต้องปรับแผน ปรับกลยุทธ์กันใหม่แล้ว

เป็นไงล่ะ น้าเช
เพราะน้าเนี่ย เลยทำให้คะแนนบึงกุ่มหายไปตั้ง 1 หลัง
ไหนจะคะแนนท่านชวนอีก
น้าต้องรับผิดชอบเลยนะ ผมไม่ย้อมมมมมม

โอยๆๆๆๆ นั่งไม่ติดที่แล้ว

คุณดวงอาทิตย์ครับ
อย่ามาตอแหลโทษคนอื่นดีกว่าครับ
วันแรกที่คุณเข้ามาในบอร์ด คุณก็มาหาเสียงให้เบอร์ของคุณแล้ว
กระทู้ว่าคนอื่นกลัว ว่าคนอื่นเลือกไม้กันหมาก็เป็นกระทู้แรกๆ
คุณอย่ามาตอแหลไปหน่อยเลยว่ากอง้ชียร์ในนี้ทำให้คุณตัดสินใจ
พูดความจริงบ้าง
เอาความจริง ความรู้สึกจริงมาคุยกันบ้างเถอะครับ
ก่อนที่คุณจะกลายเป็นใจดี ที่ไม่เหลือความน่าเชื่อถืออะไรเหลือ

#147 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:26

ตอบที่ผมถามยังอะครับ

เห็นแต่ตอบของคนอื่น

ยกมาอีกรอบก็ได้เอ้า จะได้ไม่ต้องเลื่อนขึ้นไปดู

เอาใจกันสุด ๆ

ตกลงคุณชายมีอะไรไม่ดีเหรอครับ

ถึงต้องฝืนใจเลือกตั้งแต่ครั้งที่แล้ว

ขอเหตุผลครั้งที่แล้วครับ ไม่เอารอบนี้นะ

อีกอย่าง ถ้าปชป. ส่งกรณ์มา

ยังจะคิดว่า เลือกเป็นไม้กันหมาอีกหรือเปล่า

แค่สงสัยอ่ะนะ ไม้กันหมา ถ้าคุณจะคิดแบบนี้ ปชป. ส่งใครมาก็เหมือนันไม่ใช่เหรอ

งงกับตรรกะของคุณจริง ๆ

#148 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:27

เปลี่ยนใจคนพวกนี้เป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้...

แต่ ให้สติ ขาจร ที่แอบอ่าน...   ผมว่ายังพอเป็นไปได้...

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#149 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:27

คุณดวงอาทิตย์ครับ
อย่ามาตอแหลโทษคนอื่นดีกว่าครับ
วันแรกที่คุณเข้ามาในบอร์ด คุณก็มาหาเสียงให้เบอร์ของคุณแล้ว
กระทู้ว่าคนอื่นกลัว ว่าคนอื่นเลือกไม้กันหมาก็เป็นกระทู้แรกๆ
คุณอย่ามาตอแหลไปหน่อยเลยว่ากอง้ชียร์ในนี้ทำให้คุณตัดสินใจ
พูดความจริงบ้าง
เอาความจริง ความรู้สึกจริงมาคุยกันบ้างเถอะครับ
ก่อนที่คุณจะกลายเป็นใจดี ที่ไม่เหลือความน่าเชื่อถืออะไรเหลือ

ก็แล้วแต่ว่าคุณจะเชื่อยังไงครับ :-)

#150 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:28

เปลี่ยนใจคนพวกนี้เป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้...
แต่ ให้สติ ขาจร ที่แอบอ่าน...   ผมว่ายังพอเป็นไปได้...

:D

ผมไม่ได้พยายามเปลี่ยนใจแม่ยกพวกนี้อ่ะครับ
ผมกำลังให้ขาจรที่แอบอ่านอยู่ได้ดูอย่างที่บอกไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน