Jump to content

- - - - -

ขออนุญาตเสนอให้มีการสมัครสมาชิกด้วยบัตรประชาชนครับ

• This topic is locked This topic is locked
709 replies to this topic

#151 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

Posted 23 April 2013 - 15:10

ขอเสนอให้มีการสมัครสมาชิก ต้องผ่านการพิมพ์ลายนิ้วมือก่อนเท่านั้นครับ -_-

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#152 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 23 April 2013 - 15:18

*
POPULAR

บางคนมีแต่กีบเท้า เดี๋ยวก็เข้าไม่ได้หรอก -_-

We love fender.

#153 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 23 April 2013 - 15:35

รูปอวตาร ผมก็รูปจริงครับ ใครๆก็รู้

ดูเหมือนไม่มีใครอยากรู้เท่าไหร่เลย เห็นโพส 2 ครั้งแล้ว ไม่มีใครสนใจ
คุยกับผมก็ได้นะครับ   :D
เอ้า มันเป็นรุปจริงยังไงครับ ขยายหน่อย

มันขึ้นข้อความเดียวกันซ้ำสองครั้งเหรอครับ ถ้าใช่ขออภัยด้วย ที่ทำให้เข้าใจผิด

อ๋อ ผมไม่เสวนากับพวกเรปน้อยครับ ไม่ต้องมาเรียกร้องอยากคุยกับผมให้ยาก

หุๆ

#154 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 23 April 2013 - 15:37

บางคนมีแต่กีบเท้า เดี๋ยวก็เข้าไม่ได้หรอก -_-

จะเข้าที่นี่ได้ต้องมีทั้งกีบเท้ากีบมือเหรอครับ

#155 hentai

hentai

เมพ

Posted 23 April 2013 - 15:47

เสนอความคิดเห็นครับ

เรื่องใช้บัตรประชาชนสมัครผมว่าตกไป เพราะเลขบัตรสามารถหาได้เรื่อยๆ ตาม web มีสุ่มแจกเยอะแยะครับ

ผมเสนอกฏดังนี้

1. การตั้งกระทู้ของสมาชิกใหม่ อาจจะมีเงื่อนไขดังนี้

1.1 ถ้าต้องการให้สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ได้เองบ้าง อาจจะตั้งเงื่อนไข เช่น สมาชิกอายุไม่เกิน 3 เดือน ตั้งกระทู้ได้ 1 ครั้งต่อวัน

หรือ 3 ครั้งต่อสัปดาห์

1.2 ถ้าไม่ต้องการให้สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ได้เองเพื่อต้องการป้องกระทู้ขยะ แรกเริ่มให้ตอบกระทู้ได้อย่างเดียว จนครบเงื่อนไข

ที่กำหนดจึงจะตั้งกระทู้ได้ เช่น ตอบกระทู้ครบ 10 ครั้ง หรือตอบกระทู้แล้วมีคนกด like ครบ 5 ครั้ง จึงจะตั้งกระทู้ได้

2. ไหนๆเราก็มีปุ่ม like ให้เพิ่ม unlike หรือ ไม่เหมาะสม ที่ข้อความหรือกระทู้อีกปุ่มนึง

3. สมาชิกที่จะกดปุ่มนี้ได้ต้องมีเงื่อนไขตามความเหมาะสม เช่น เป็นสมาชิกเกิน 2 เดือน ตอบกลับไปแล้ว 20 ครั้ง

หรือเดือนนึงสามารถกด unlike ได้กี่ครั้ง

4. เมื่อกด unlike ระบบจะมีการเก็บข้อมูลว่าใครเป็นคนกดและที่กดเพราะสาเหตุอะไร

5. เมื่อมีสมาชิกกดครบถึงจำนวนที่กำหนดระบบจะทำการซ่อนข้อความนั้นๆไว้และรายงานให้ mod ทราบเพื่อพิจารณา

และตรวจสอบว่ามีการกลั่นแกล้งกันมั้ย

6. ถ้าตรวจสอบแล้วพบว่าไม่เหมาะสมจริง ให้ทำการลบและแจ้งเตือนและเก็บข้อมูลว่าสมาชิกที่ post ทำตัว ไม่เหมาะสม ไปแล้วกี่ครั้ง

7. โดยทีกำหนดโทษไว้เช่น ไม่เหมาะสม 1 ครั้งห้ามตั้งกระทู้ 5 วัน ไม่เหมาะสม 2 ครั้ง ban 10 วัน ไม่เหมาะสม 3 ครั้ง ban 1 เดือน

ถ้าสมาชิกยังทำตัวไม่เหมาะสมอีกก็ให้สถานะของสมาชิกคนนั้นหมดไป

"ถ้าต้องการให้สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ได้เองบ้าง อาจจะตั้งเงื่อนไข เช่น สมาชิกอายุไม่เกิน 3 เดือน ตั้งกระทู้ได้ 1 ครั้งต่อวัน"

ผมเห็นด้วยกับ อันนี้อันเดียว...     และน่าจะแก้ปัญหา ของ จขกทได้...  

แต่อย่างอื่น ไม่เห็นด้วย... ผมว่า หยุมหยิมไป..

การมี unlike ไม่ต่างจาก "รายงานผู้ดูแล".. ที่ ทำไ้ด้อยู่แล้ว  ประเด็นคือ รายงานแล้วไง..   

ตอนนี้ที่เป็นอยู่ คือ... เงียบ..       การมี unlike ไม่ได้แก้ปัญหาความเงียบ..

สิ่งที่ควรมีคือ..

- Mod ควร ตอบกลับทุกรายงาน ภายใน 7 วัน ตั้งแต่วันที่ที่ สมาชิกรายงาน ว่า ผลเป็นอย่างไรเ็ห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย แล้ว ให้ถือเป็นข้อยุติ.. 

สมาชิกเอง ก็ อย่าเยอะ... อย่าหัวหมอ...    mod ทำงานไม่ได้ตัง จำไว้...   

- เพื่อไม่ให้ Mod มีงานเยอะ ควรมีการ จำกัด จำนวนที่จะรายงาน ต่อวัน ต่อเดือน ได้แทน เพื่อ ป้องกันพวก ขี้ฟ้อง...   

หรือ กำหนดให้สิทธิ ในการรายงาน เป็น ของ สมาชิก กี่ เดือนกี่ปี ก็ ว่าไป... 

*สิทธิในการ รายงานผู้ดูแล ไม่ถือว่าเป็น สิทธิขั้นพื้นฐาน ของ การใช้เวป...  

สิทธิในการแสดงความเห็นเป็น.. 

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#156 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 23 April 2013 - 15:49

ขอเสนอให้มีการสมัครสมาชิก ต้องผ่านการพิมพ์ลายนิ้วมือก่อนเท่านั้นครับ -_-

671106-topic-ix-13.gif    -_- 

• wat likes this

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#157 NextDEV

NextDEV

น้องใหม่

Posted 23 April 2013 - 16:36

เสนอความคิดเห็นครับ

เรื่องใช้บัตรประชาชนสมัครผมว่าตกไป เพราะเลขบัตรสามารถหาได้เรื่อยๆ ตาม web มีสุ่มแจกเยอะแยะครับ

ผมเสนอกฏดังนี้

1. การตั้งกระทู้ของสมาชิกใหม่ อาจจะมีเงื่อนไขดังนี้

1.1 ถ้าต้องการให้สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ได้เองบ้าง อาจจะตั้งเงื่อนไข เช่น สมาชิกอายุไม่เกิน 3 เดือน ตั้งกระทู้ได้ 1 ครั้งต่อวัน

หรือ 3 ครั้งต่อสัปดาห์

1.2 ถ้าไม่ต้องการให้สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ได้เองเพื่อต้องการป้องกระทู้ขยะ แรกเริ่มให้ตอบกระทู้ได้อย่างเดียว จนครบเงื่อนไข

ที่กำหนดจึงจะตั้งกระทู้ได้ เช่น ตอบกระทู้ครบ 10 ครั้ง หรือตอบกระทู้แล้วมีคนกด like ครบ 5 ครั้ง จึงจะตั้งกระทู้ได้

2. ไหนๆเราก็มีปุ่ม like ให้เพิ่ม unlike หรือ ไม่เหมาะสม ที่ข้อความหรือกระทู้อีกปุ่มนึง

3. สมาชิกที่จะกดปุ่มนี้ได้ต้องมีเงื่อนไขตามความเหมาะสม เช่น เป็นสมาชิกเกิน 2 เดือน ตอบกลับไปแล้ว 20 ครั้ง

หรือเดือนนึงสามารถกด unlike ได้กี่ครั้ง

4. เมื่อกด unlike ระบบจะมีการเก็บข้อมูลว่าใครเป็นคนกดและที่กดเพราะสาเหตุอะไร

5. เมื่อมีสมาชิกกดครบถึงจำนวนที่กำหนดระบบจะทำการซ่อนข้อความนั้นๆไว้และรายงานให้ mod ทราบเพื่อพิจารณา

และตรวจสอบว่ามีการกลั่นแกล้งกันมั้ย

6. ถ้าตรวจสอบแล้วพบว่าไม่เหมาะสมจริง ให้ทำการลบและแจ้งเตือนและเก็บข้อมูลว่าสมาชิกที่ post ทำตัว ไม่เหมาะสม ไปแล้วกี่ครั้ง

7. โดยทีกำหนดโทษไว้เช่น ไม่เหมาะสม 1 ครั้งห้ามตั้งกระทู้ 5 วัน ไม่เหมาะสม 2 ครั้ง ban 10 วัน ไม่เหมาะสม 3 ครั้ง ban 1 เดือน

ถ้าสมาชิกยังทำตัวไม่เหมาะสมอีกก็ให้สถานะของสมาชิกคนนั้นหมดไป

"ถ้าต้องการให้สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ได้เองบ้าง อาจจะตั้งเงื่อนไข เช่น สมาชิกอายุไม่เกิน 3 เดือน ตั้งกระทู้ได้ 1 ครั้งต่อวัน"

ผมเห็นด้วยกับ อันนี้อันเดียว...     และน่าจะแก้ปัญหา ของ จขกทได้...  

แต่อย่างอื่น ไม่เห็นด้วย... ผมว่า หยุมหยิมไป..

การมี unlike ไม่ต่างจาก "รายงานผู้ดูแล".. ที่ ทำไ้ด้อยู่แล้ว  ประเด็นคือ รายงานแล้วไง..   

ตอนนี้ที่เป็นอยู่ คือ... เงียบ..       การมี unlike ไม่ได้แก้ปัญหาความเงียบ..

สิ่งที่ควรมีคือ..

- Mod ควร ตอบกลับทุกรายงาน ภายใน 7 วัน ตั้งแต่วันที่ที่ สมาชิกรายงาน ว่า ผลเป็นอย่างไรเ็ห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย แล้ว ให้ถือเป็นข้อยุติ.. 

สมาชิกเอง ก็ อย่าเยอะ... อย่าหัวหมอ...    mod ทำงานไม่ได้ตัง จำไว้...   

- เพื่อไม่ให้ Mod มีงานเยอะ ควรมีการ จำกัด จำนวนที่จะรายงาน ต่อวัน ต่อเดือน ได้แทน เพื่อ ป้องกันพวก ขี้ฟ้อง...   

หรือ กำหนดให้สิทธิ ในการรายงาน เป็น ของ สมาชิก กี่ เดือนกี่ปี ก็ ว่าไป... 

*สิทธิในการ รายงานผู้ดูแล ไม่ถือว่าเป็น สิทธิขั้นพื้นฐาน ของ การใช้เวป...  

สิทธิในการแสดงความเห็นเป็น.. 

ขอชี้แจงเรื่อง unlike นะครับ ว่าทำไม่ถึงคิดขึ้นมา จริงอยู่ครับว่าเหมือน รายงานผู้ดูแล ใจจริงอยากใช้ปุ่มรายงานผู้ดูแลแหละครับแต่ที่

เสนอเพราะจะได้ไม่ต้องไปยุ่งกับระบบเดิม ส่วนที่แตกต่างจากรายงานผู้ดูแล

1. ผมเขียนไว้ชัดเจนนะครับ ว่ามีการเช็คการกด unlike เมื่อถึงเงื่อนไขจะซ่อนข้อความไว้ก่อนจนกว่าจะมีการตัดสินเพื่อลดข้อขัดแย้ง

ที่อาจจะเกิดจากข้อความนั้นนั่นเอง เพราะบางครั้งเมื่อแจ้งเตือนไปแล้วกว่า mod จะเข้ามาเรื่องก็ลามไปไกลแล้ว

2. จากข้อ 5 ลงไปการกด unlike เป็นการกรองคุณภาพสมาชิกไปในตัว เพื่อป้องกันการ post ที่ก่อให้เกิดปัญหา

3. จากข้อ 6 จะเห็นได้ว่าถ้ามีการกด unlike ถึงจำนวนที่กำหนด จะมีการแจ้งเตือนไปยังสมาชิกผู้นั้นว่าทำตัวไม่เหมาะสมไปแล้วกี่ครั้ง

เพื่อเป็นการลงโทษโดยอัตโนมัติเพื่อลดหน้าที่ mod

4. ส่วนข้อ 3 มีไว้เพื่อป้องกันการกลั่นแกล้งกันโดยการกด unlike ครับ

#158 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 23 April 2013 - 17:07

เข้ามากะ ดูข้อมูล 

แต่เจอแต่การกระแหนะกะแหน่ ของคนบางกลุ่ม เฮ้อ แวะมาถอนลมหายใจเล่นๆๆ 

ปล ผมว่าอาจใช้กฎในการตั้งกระทู้ว่าตอบไปเ่ท่าไรถึงตั้งได้ หรือ ต้องอยู่มานานเท่าไรถึงตั้งได้ประมาณนี้ครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#159 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

Posted 23 April 2013 - 18:43

จะตั้งกระทู้ได้ ต้องบริจาคตังค์กระทู้ละ 5 บาท โดยมีให้เลือกเลยว่าจะบริจาคให้ใคร
มูลนิธิคนพิการ
มูลนิธิเด็กกำพร้า
เว็ปเสรีไทย
พรรคประชาธิปัตย์
พรรคเพื่อไทย

ส่วนการตอบกระทู้ต้องสมัครมาแล้วไม่ต่ำกว่า 1 เดือนถึงจะตอบกระทู้ได้
แล้วก็มีปุ่ม unlike อย่างที่คุณ NextDev ว่าไว้ พอมีคนกดครบถึงจำนวนที่กำหนด ก็ให้ทำการซ่อน

#160 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

Posted 23 April 2013 - 18:51

จะตั้งกระทู้ได้ ต้องบริจาคตังค์กระทู้ละ 5 บาท โดยมีให้เลือกเลยว่าจะบริจาคให้ใคร
มูลนิธิคนพิการ
มูลนิธิเด็กกำพร้า
เว็ปเสรีไทย
พรรคประชาธิปัตย์
พรรคเพื่อไทย

ส่วนการตอบกระทู้ต้องสมัครมาแล้วไม่ต่ำกว่า 1 เดือนถึงจะตอบกระทู้ได้
แล้วก็มีปุ่ม unlike อย่างที่คุณ NextDev ว่าไว้ พอมีคนกดครบถึงจำนวนที่กำหนด ก็ให้ทำการซ่อน

HA HA งั้นผมขอตอบกระทู้เอาดีกว่า แล้วค่อยเข้าไปเปลี่ยนประเด็นเอาในกระทู้นั่นแหละ ประหยัดดี แหมก็ไม่ได้รับจ้างใครมานี่นา :P ฮึ

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#161 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

Posted 23 April 2013 - 19:15

Hyde คงไม่ถึงกับเป็น กะเทย น่าจะอยู่ในข่ายประมาณ fantasy metrosexual ครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#162 naiare

naiare

สมาชิกขั้นสูง

Posted 23 April 2013 - 19:52

จุดเด่นของเสรีไทย ที่ผมไปคุยให้พวกแดงฟังก็คือ ความเสรี

ถ้าไปทำแบบเว๊ปแดง ชงเอง กินเองก็จบ

#163 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 23 April 2013 - 19:54

มีตัวอย่างโผล่มาเรื่อยๆ 

ก็ดีครับ จะได้เห็นว่ามีความจำเป็นอย่างไร

ขอบคุณตัวอย่างอีกคนนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#164 tabbar

tabbar

ขาประจำ

Posted 23 April 2013 - 20:22

เข้ามากะ ดูข้อมูล 

แต่เจอแต่การกระแหนะกะแหน่ ของคนบางกลุ่ม เฮ้อ แวะมาถอนลมหายใจเล่นๆๆ 

ปล ผมว่าอาจใช้กฎในการตั้งกระทู้ว่าตอบไปเ่ท่าไรถึงตั้งได้ หรือ ต้องอยู่มานานเท่าไรถึงตั้งได้ประมาณนี้ครับ

เห็นด้วยกับการใช้เกณฑ์ดูเวลาที่เข้ามาเป็นสมาชิกว่านานเท่าใดถึงตั้งทู้ได้ค่ะ

แต่ไม่เห็นด้วยกับที่จะนับจำนวนตอบมาเป็นเกณฑ์เพราะจำนวนตอบสามารถอัพเองได้ 

แกล้งหัวเราะ งุๆ งิๆ ฮาๆ แย่โน้นนิดนี่หน่อยก็ได้จำนวนเรพแล้ว ง่ายมาก  จะเอากี่ rep

ไม่เห็นด้วยกับการใช้บัตร ปชช.ค่ะ

'' Nobody Perfect ''

#165 tonythebest

tonythebest

Posted 23 April 2013 - 21:05

ผมว่า หลายคนมีจุดร่วมกันอันนึงนะครับ
คือการกำหนดอายุสมาชิกหรือจำนวน reply
นั่นก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีได้ในระดับนึง
แต่ส่วนตัว ผมยังไม่ทิ้งประเด็นใช้บัตรนะครับ
แม้จะดูเป็นการเพิ่มงานให้ผู้ดูแล
แต่อย่างน้อย ก่อนจะเข้ามาตอบมาตั้งกระทู้
ก็ยังได้ผ่านตาผู้ดูแลมาก่อนแล้ว
ปัญหาเรื่องความปลอดภัย ก็มีแต่ผู้ดูแลที่จะได้เห็น
ผมมองว่าไม่ต่างกับที่จะสามารถเช็คไอพีได้
เพียงแต่เป็นการเสริมสองชั้น คือรวมการเช็คไอพีไปด้วย
ส่วนถ้าใครจะสมัครซ้อนด้วยบัตรปลอมและเปลี่ยนไอพี
ผมก็ว่า คงต้องยอมให้ความพยายามล่ะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#166 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 23 April 2013 - 21:14

ส่วนถ้าใครจะสมัครซ้อนด้วยบัตรปลอมและเปลี่ยนไอพี
ผมก็ว่า คงต้องยอมให้ความพยายามล่ะครับ

ทำไมจึงคิดว่ามันต้องใช้ความพยายามหล่ะครับ? :lol:

#167 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 23 April 2013 - 21:15

ทำไมจึงคิดว่ามันต้องใช้ความพยายามหล่ะครับ? :lol:

แล้วทำไมคิดว่าไม่ต้องใช้ความพยายามครับ ? :lol:

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#168 tonythebest

tonythebest

Posted 23 April 2013 - 21:17

อย่างน้อย มันก็ต้องพยายามให้คำพุดเปลี่ยน สำนวนสำเนียงเปลี่ยน

บางที อาจรวมถึงประเด็นที่จะพูดคุย มันก็ต้องพยายามเปลี่ยนด้วยสิครับ

ไม่งั้น คนก็ย่อมตั้งจำมันได้

ยิ่งคนที่เคยคุยกะมันบ่อยๆ ก็ย่อมจะจำมันได้ครับ

ว่ามั๊ย คุณคนลีทั่วไป

#169 sanskrit_shower

sanskrit_shower

Posted 23 April 2013 - 21:23

ขอเสนอให้ใช้ภาพแทนตัวเป็นหน้าของตนเองจริงๆแบบ จขกท ครับ

เพราะผมมัั่นใจ 5555

#170 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 23 April 2013 - 21:24

เสียงส่วนใหญ่คือเสียงที่ถูกต้องที่สุดในสามโลกฮะ เป็นดุจดังเสียงสวรรค์(ท่านด๊อกแด๊กบอก)

ดังนั้นว่าไงว่าตามกันฮะ ท่านโทนี่...!!!!

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#171 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 23 April 2013 - 21:30

อย่างน้อย มันก็ต้องพยายามให้คำพุดเปลี่ยน สำนวนสำเนียงเปลี่ยน

บางที อาจรวมถึงประเด็นที่จะพูดคุย มันก็ต้องพยายามเปลี่ยนด้วยสิครับ

ยิ่งคนที่เคยคุยกะมันบ่อยๆ ก็ย่อมจะจำมันได้ครับ

มันก็ไม่เห็นจะต้องใช้ความพยายามอะไรเลยนี่ครับ 
หากเขาไม่ต้องการให้คุณจำได้ เขาก็แค่ไม่มาคุยกับคุณ

เขามาคุยกับคุณ ก็เพราะเขาอยากให้คุณจำเขาได้

ผมไม่เห็นว่ามันต้องใช้ความพยายามตรงไหนเลยนี่ครับ  :D

#172 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 23 April 2013 - 21:31

ขอเสนอให้ใช้ภาพแทนตัวเป็นหน้าของตนเองจริงๆแบบ จขกท ครับ

เพราะผมมัั่นใจ 5555

เอาอย่างนั้นสมาชิกหายไปอย่างน้อยครึ่งบอร์ดแหล่ะครับ โดยเฉพาะสาวๆ  :D

#173 tonythebest

tonythebest

Posted 23 April 2013 - 21:32

จริงป่าว <_< 

#174 sanskrit_shower

sanskrit_shower

Posted 23 April 2013 - 21:38

จริงครับ

#175 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 23 April 2013 - 21:39

จริงครับ

เห็นด้วยครับ

#176 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 23 April 2013 - 22:05

ขออนุญาตเสนอซ้อน

ถ้าเป็นสภา กระทู้แรกตกไป

แต่วันนี้ไม่ใช่ กระผมไม่บังอาจขนาดนั้น

กระผมเสนออย่างนี้ครับ

๑ กรณียังไม่บรรลุนิติภาวะ ให้สมัครโดยใช้บัตรของบิดา หรือมารดา ประกอบบัตรตนเอง

๒ กรณีบรรลุนิติภาวะ ให้สมัครโดยใช้บัตรของคู่สมรส(ภรรยา สามี) พลาดพลั้งเมียตีตาย หรือผัวเตะสลบ

กรณีนี้มีปัญหากับเพศที่๓ ซึ่งผมเคารพสิทธิ์ท่าน แต่นึกทางออกไม่ถูก

แว๊บนี้นึกได้แล้วครับ

กรณีผ่านการเกณท์ทหารแล้ว ให้ใช้ใบรับรองแพทย์ประกอบ

อีกแว๊บ แล้วกรณีหญิงเป็นชายล่ะใช้กลักฐานอะไรประกอบ

ค่อยๆนึกอยู่

เชื่อว่าการกระทำของบุคคลเพียงไม่กี่คน

ที่ขาดเหตุผลประกอบ

จึงก่อเกิดความรำคาญในสถานที่

ซึ่งต้องการความงดงามแห่งปัญญา

รักนะ

Edited by THE THIRD WAY, 23 April 2013 - 22:08.

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#177 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 24 April 2013 - 05:55

ว้า ผมตั้งกระทู้โหวตไม่เป้นแฮะ 

วานใครสอนหน่อยครับ ไม่เคยตั้งเองซักที   :( 

1. ไปที่ start new topic 

2.พอเข้าได้แล้ว  ขวามือจะมีคำสั่ง POLL ครับ

กดมันเลย ที่ manage topic poll

3.มันจะพ้อพอัพหน้าต่างให้เราใส่คำถาม พร้อมชอยส์ให้เลือกกี่ข้อ

ตอนแรกมันจะขึ้นมาแค่ข้อ 1.  

ถ้าเราจะเพิ่มช้อยส์กี่ข้อก็ตาม เราก็กด add another choice 

4. ตรงหัวบนสุดจะเป็น Poll title  เราก็พิมพ์หัวข้อโพลของเราไป

5. เสร็จปั๊บ กด finished ครับ

gladiator 1.jpg

#178 ขยะใต้พรม

ขยะใต้พรม

น้องใหม่

• Banned

Posted 24 April 2013 - 07:36

มันก็ไม่เห็นจะต้องใช้ความพยายามอะไรเลยนี่ครับ
หากเขาไม่ต้องการให้คุณจำได้ เขาก็แค่ไม่มาคุยกับคุณ
เขามาคุยกับคุณ ก็เพราะเขาอยากให้คุณจำเขาได้
ผมไม่เห็นว่ามันต้องใช้ความพยายามตรงไหนเลยนี่ครับ :D
เห็นด้วยกับ คนลีทั่วไป (!?) :D

ความพยายามอย่างเดียวที่ต้องใช้ คือถ่างตาตื่นเท่านั้นเอง +_= #ยังง่วงอยู่เลย

ผมว่า ถ้าม้อด แบนคนเพราะ "ยียวน" แบบนี้
ผมว่า เวบนี้ ยังไม่พร้อมจะรับผิดชอบอะไรขนาดนั้นหรอกนะ
อีกอย่าง คนคิดต่างทั้งหมด คงต้องระวังตัวว่า จู่ๆ จะมีใคร ตามมาถึงบ้าน
แล้วยัดเยียดข้อหาอะไรหรือเปล่า

ขนาดผมบอกว่า ผมไม่รู้เรื่อง ว่าเขาพูดถึงอะไร เขาก็หาว่า ผมเป็น"พวก" ล้มเจ้า ซะละ
-_-

สำหรับผม เจตนาไม่สน สนการกระทำที่ "เห็น"
แต่สำหรับคนอื่น
ขอแค่ด่าทักษิณเหอะ ทำอะไร อย่างมากก็ ล้อเล่นรุนแรง เท่านั้น

http://webboard.seri...e-2#entry687922

Edited by ขยะใต้พรม, 24 April 2013 - 07:38.

#179 ขยะใต้พรม

ขยะใต้พรม

น้องใหม่

• Banned

Posted 24 April 2013 - 07:41

ที่ขำคือ
หลังไมค์มาก็ได้ครับ
แต่.... ภายหลังเอามาโพส แล้วบอก ไม่ใช่เรื่องส่วนตัว 55555

เมื่อคืนอาบน้ำดึกไปหน่อย วันนี้ เริ่มจะเปื่อยแล้วสิ
ขอตัวก่อนนะครับ อย่าเพิ่งคิดถึงกันมาก ^_^

#180 ขยะใต้พรม

ขยะใต้พรม

น้องใหม่

• Banned

Posted 24 April 2013 - 07:46

อ้อ สำหรับ จขกท

จากวันแรก จนถึงวันนี้
ผมเป็นทั้ง ใจดี มาร์คเลิฟ หนูจิน หนูนั่งเบนซ์ หนูนานามิ รวมทั้งล้อกอินสาวในพันทิบ :D
ทั้งหมดนี้คือ "การจำได้" ของพวกคุณทั้งสิ้น
แต่ไม่ใช่หลักฐาน

#181 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:00

อ้าว เผลอแป๊บเดียว กลายเป็นคนล้มเจ้าไปตั้งแต่เมื่อไหร่นิ?  :D

คนที่นี่มันบ้าจริงๆ เถียงกับเขาไม่ได้ก็ยัดข้อหาเขาเลย

ผมทำนายว่าเมืองไทยจะแตกออกเป็น 2 เสี่ยงก็เพราะอย่างนี้นี่แหล่ะครับ

มันมีคนสถาปนาตนเองขึ้นเป็นคนดี แล้วยัดเยียดความเป็นคนชั่วให้กับคนอื่นเพียงเพราะความเห็นไม่ตรงกัน

นานๆ ไป คุณก็จะเริ่มผลักไสให้เขากลายเป็นอีกขั้วหนึ่งไปโดยไม่รู้ตัว

หากเมืองไทยจะแตกเป็นสองเสี่ยง จงรู้ไว้ด้วยว่าพวกคุณเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เกิดปรากฎการณ์ดังกล่าว

ลองกลับไปพิจารณาดูเองว่่าใครเป็นไอ้ตัวที่เถียงกับเขาไม่ได้แล้วชอบยัดข้อหาล้มเจ้าให้เขา

ผมขี้เกียจพูดมาก แต่ผมขอทำนายผลกรรมที่คุณทำไว้ว่า ในอนาคตครอบครัวคุณและตัวคุณจะประสบกับการถูกใส่ร้าย และคุณไม่สามารถแก้ตัวได้ ต้องรับโทษตามผลกรรมที่คุณไปทำกับคนอื่นไว้

#182 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 24 April 2013 - 09:04

อ้าว เผลอแป๊บเดียว กลายเป็นคนล้มเจ้าไปตั้งแต่เมื่อไหร่นิ?  :D

คนที่นี่มันบ้าจริงๆ เถียงกับเขาไม่ได้ก็ยัดข้อหาเขาเลย

ผมทำนายว่าเมืองไทยจะแตกออกเป็น 2 เสี่ยงก็เพราะอย่างนี้นี่แหล่ะครับ

มันมีคนสถาปนาตนเองขึ้นเป็นคนดี แล้วยัดเยียดความเป็นคนชั่วให้กับคนอื่นเพียงเพราะความเห็นไม่ตรงกัน

นานๆ ไป คุณก็จะเริ่มผลักไสให้เขากลายเป็นอีกขั้วหนึ่งไปโดยไม่รู้ตัว

หากเมืองไทยจะแตกเป็นสองเสี่ยง จงรู้ไว้ด้วยว่าพวกคุณเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เกิดปรากฎการณ์ดังกล่าว

ลองกลับไปพิจารณาดูเองว่่าใครเป็นไอ้ตัวที่เถียงกับเขาไม่ได้แล้วชอบยัดข้อหาล้มเจ้าให้เขา

ผมขี้เกียจพูดมาก แต่ผมขอทำนายผลกรรมที่คุณทำไว้ว่า ในอนาคตครอบครัวคุณและตัวคุณจะประสบกับการถูกใส่ร้าย และคุณไม่สามารถแก้ตัวได้ ต้องรับโทษตามผลกรรมที่คุณไปทำกับคนอื่นไว้

ทั้งหมดนี่ เข้าตัวเอ็งหมดแล้ว

เพราะข้าจำได้  เมื่อวานพวกเอ็งลบหลู่ว่า "พระสยามเทวาธิราชเป็นไสยศาสตร์"

คนเฮงซวยอย่างนี้ สาปแช่งใครมีแต่เข้าตัว  เพราะในตัวเต็มไปด้วยขยะ ไม่มีพลังอะไรสักนิด

แล้วที่เอ็งเพ้อเจ้อปาวๆว่าบอร์ดนี้กล่าวหาน่ะ  หลักฐานก็ประจักษ์ชัดอยู่

จะมาทำสัน-ดานแบบพ่อแม้วเอ็ง ที่ตัวเองทำผิดทำชั่วก็ไม่สำนึก

เที่ยวได้โวยวาย ชี้นิ้วใส่คนอื่นว่าถูกเขากลั่นแกล้ง ยัดข้อกล่าวหา  เพียงเพื่อกลบเกลื่อนความชั่วตัวเอง

สงสัยสมองส่วนหน้าพวกเอ็งคงพังไปแล้ว ความรู้สึกผิดชอบชั่วดี สติไตร่ตรองมันเสียหายไปหมด

เลยคิดได้แต่เรื่องชั่วๆ กับกุเรื่องหลอกตัวเองไปวันๆ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 April 2013 - 09:05.

#183 ตรุล่ะเพลี๊ย

ตรุล่ะเพลี๊ย

น้องใหม่

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:14

อ้าว เผลอแป๊บเดียว กลายเป็นคนล้มเจ้าไปตั้งแต่เมื่อไหร่นิ? :D

--- หากเมืองไทยจะแตกเป็นสองเสี่ยง จงรู้ไว้ด้วยว่าพวกคุณเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เกิดปรากฎการณ์ดังกล่าว ---

รู้ตัวไหมครับ คุณนี่ใช้คำพูดเดียวกับผมเลย แม้จะไม่เป้ะ ก็ตาม :D

ระวังนะครับ เดี๋ยวเขาจะหาว่า เป็น"คนล้มเจ้า" เพียงเพราะใช้คำที่มีเนื้อหา กับคนที่ถูกตัดสินว่าล้มเจ้ามาก่อน

จนผมสงสัยว่า คนแรกที่โดนกล่าวหาว่าล้มเจ้านั้น โดนข้อหาอะไร
เพราะสถาบันเองก็ยังอยู่ แต่มีคนถูกกล่าวหาเพิ่มขึ้นทุกวัน

ผมถึงบอกว่า มันเป็นวาทกรรม ที่คนที่ถูกชี้นำ จะมองไม่เห็น

^_^

#184 ตรุล่ะเพลี๊ย

น้องใหม่

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:15

อ้าว เผลอแป๊บเดียว กลายเป็นคนล้มเจ้าไปตั้งแต่เมื่อไหร่นิ? :D

เพราะข้าจำได้ เมื่อวานพวกเอ็งลบหลู่ว่า "พระสยามเทวาธิราชเป็นไสยศาสตร์"
คนเฮงซวยอย่างนี้ สาปแช่งใครมีแต่เข้าตัว เพราะในตัวเต็มไปด้วยขยะ ไม่มีพลังอะไรสักนิด

แล้วที่เอ็งเพ้อเจ้อปาวๆว่าบอร์ดนี้กล่าวหาน่ะ หลักฐานก็ประจักษ์ชัดอยู่
จะมาทำสัน-ดานแบบพ่อแม้วเอ็ง ที่ตัวเองทำผิดทำชั่วก็ไม่สำนึก
เที่ยวได้โวยวาย ชี้นิ้วใส่คนอื่นว่าถูกเขากลั่นแกล้ง ยัดข้อกล่าวหา เพียงเพื่อกลบเกลื่อนความชั่วตัวเอง

สงสัยสมองส่วนหน้าพวกเอ็งคงพังไปแล้ว ความรู้สึกผิดชอบชั่วดี สติไตร่ตรองมันเสียหายไปหมด
เลยคิดได้แต่เรื่องชั่วๆ กับกุเรื่องหลอกตัวเองไปวันๆ

หลักฐาน"ประจักษ์"

กับพวกปิดตาสองข้างเนี่ยนะ :lol:

สลิ่มเอ้ยยยยยย

#185 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:16

เพราะข้าจำได้  เมื่อวานพวกเอ็งลบหลู่ว่า "พระสยามเทวาธิราชเป็นไสยศาสตร์"

คนเฮงซวยอย่างนี้ สาปแช่งใครมีแต่เข้าตัว  เพราะในตัวเต็มไปด้วยขยะ ไม่มีพลังอะไรสักนิด

แล้วที่เอ็งเพ้อเจ้อปาวๆว่าบอร์ดนี้กล่าวหาน่ะ  หลักฐานก็ประจักษ์ชัดอยู่

เที่ยวได้โวยวาย ชี้นิ้วใส่คนอื่นว่าถูกเขากลั่นแกล้ง ยัดข้อกล่าวหา  เพียงเพื่อกลบเกลื่อนความชั่วตัวเอง

โทษนะครับ ผมยังไม่เคยคุยกับคุณเรื่องพระสยามเทวาธิราชอะไรนะครับ คุณจำผิดคนหรือเปล่า  :D

เมื่อวานผมคุยกับคุณเรื่องเกย์ ยังไม่จบเลย

ตกลงคุณเป็นผู้ชาย ผู้หญิง หรือเกย์กันแน่?

ยิ่งดูรูป Avatar  ใหม่ของคุณก็ยิ่งงง

ส่วนผลกรรมของคุณจะเป็นอย่างไร ก็รอดูกันต่อไปครับ

ผมไม่ได้สาปแช่งคุณ ผมไม่มีอำนาจอะไรไปบงการผลจากกรรมของคุณครับ

ผมเพียงแต่คาดเดาจากสิ่งที่คุณทำ

ใครรู้ตัวว่าทำอะไรไว้ ย่อมรู้อยู่แก่ใจ กรรมมันบันทึกเข้าไว้ในจิตคุณ มันไม่เกี่ยวกับผมอ่ะนะ   :D

#186 ตรุล่ะเพลี๊ย

น้องใหม่

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:18

ฝากบอกม้อด อย่ามาเหนื่อยกับผมเลยครับ ^_^
ผมถูกใส่ร้ายจริงๆ ไม่เชื่อไปตามอ่านดู

ผมไม่เคยทำอะไรผิดกฏ"โดยเจตนา"เลยจริงจิ๊งงงงง
ให้ตาย ...

แค่ล้อเล่นหน่อยเดียว....

เห็นเขาล้อเล่นกันได้ทั้งเวบ
ทำไม เห็นผมจริงจังไปสะทุกครั้งเลย แหม..

#187 ตรุล่ะเพลี๊ย

น้องใหม่

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:19

เพราะข้าจำได้ เมื่อวานพวกเอ็งลบหลู่ว่า "พระสยามเทวาธิราชเป็นไสยศาสตร์"
คนเฮงซวยอย่างนี้ สาปแช่งใครมีแต่เข้าตัว เพราะในตัวเต็มไปด้วยขยะ ไม่มีพลังอะไรสักนิด

แล้วที่เอ็งเพ้อเจ้อปาวๆว่าบอร์ดนี้กล่าวหาน่ะ หลักฐานก็ประจักษ์ชัดอยู่
เที่ยวได้โวยวาย ชี้นิ้วใส่คนอื่นว่าถูกเขากลั่นแกล้ง ยัดข้อกล่าวหา เพียงเพื่อกลบเกลื่อนความชั่วตัวเอง

โทษนะครับ ผมยังไม่เคยคุยกับคุณเรื่องพระสยามเทวาธิราชอะไรนะครับ คุณจำผิดคนหรือเปล่า :D
เมื่อวานผมคุยกับคุณเรื่องเกย์ ยังไม่จบเลย
ตกลงคุณเป็นผู้ชาย ผู้หญิง หรือเกย์กันแน่?
ยิ่งดูรูป Avatar ใหม่ของคุณก็ยิ่งงง

ส่วนผลกรรมของคุณจะเป็นอย่างไร ก็รอดูกันต่อไปครับ
ผมไม่ได้สาปแช่งคุณ ผมไม่มีอำนาจอะไรไปบงการผลจากกรรมของคุณครับ
ผมเพียงแต่คาดเดาจากสิ่งที่คุณทำ
ใครรู้ตัวว่าทำอะไรไว้ ย่อมรู้อยู่แก่ใจ กรรมมันบันทึกเข้าไว้ในจิตคุณ มันไม่เกี่ยวกับผมอ่ะนะ :D

พระสยาม ปกป้องคนไทย ให้ได้ปกครองคนทั้งประเทศครับ ^_^

แต่คนกรุงเทพชอบทำลายบ้านเมือง ท่านเลยลงโทษ!!!! :(

#188 ตรุล่ะเพลี๊ย

น้องใหม่

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:20

--เมื่อวานผมคุยกับคุณเรื่องเกย์ ยังไม่จบเลย
ยิ่งดูรูป Avatar ใหม่ของคุณก็ยิ่งงง
--

สัตว์อะไรมีสามเพศ !!!! ^0

#189 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 24 April 2013 - 09:24

โทษนะครับ ผมยังไม่เคยคุยกับคุณเรื่องพระสยามเทวาธิราชอะไรนะครับ คุณจำผิดคนหรือเปล่า  :D

ตาถั่วอีกแล้ว  มิน่าชีวิตคุณถึงทำอะไรไม่เคยประสบความสำเร็จ  ล้มเหลวตลอด กลายเป็นคนเก็บกด ถึงได้มากร่างในบอร์ด

ส่วนข้อความตัวแดงนั่น  ดูคุณย้ำคิดย้ำทำมากนะครับ  ข้ามวันไปแล้วยังหมกมุ่นกับคำถามนี้อยู่เลย

สงสัยจะแอบปลื้มผมมาก  เลยสู่รู้เรื่องผมไปหมด

คล้ายๆคนจะลงแดง

#190 tonythebest

tonythebest

Posted 24 April 2013 - 09:26

ผมเล่นด้วยมือถือในตอนนี้
จึงไม่อาจทราบได้ว่าคุณขยะใต้พรมคือใคร
แต่ดูแล้วน่าจะเป็นคุณเคนรึปล่าว

ถ้าใช่
ผมก็ต้องขอบอกว่า จำได้ว่าผมไม่เคยบอก
ว่าคุณเคนคือใจดี จีน่าหรือใครๆ
สิ่งเดียวที่พูด คือคุณเคน เป็นผู้หญิง
และสงสัยว่า คือ "น้องพรผู้น่ารัก" แห่งพันทิพ
แต่ผมก็ไม่เคยเอ่ยชื่อนะครับ
เพราะไม่ใช่เรื่องจำเป็นที่ผมจะต้องเอามาพูดถึงแต่อย่างใด
สิ่งที่ผมนำมาพูดถึง ก็คือเรื่องการมั่วในเรื่องเพศ
เพราะผมคิดโดยมุมของผมว่า มันเป็นพฤติกรรมที่ประหลาด
ที่คนๆ นึง จะสามารถแสดงออกในด้านเพศได้ 2 แบบ

อีกทั้ง เมื่อใครๆ กล่าวทักกันถึงเรื่องนี้
กลายกลับเป็นความผิดของพวกเขา ที่คิดหยุมหยิม ยึดติด
มาสนอะไรกะเพศฉัน ทำไมไม่สนใจกะเรื่องราวที่ฉันพูด

ไม่มีใครอยากรู้ว่าคนบ้าพูดอะไรหรอกครับ
เวลาแบบนั้น คนต้องมุ่งมองแต่พฤติกรรมของคนบ้าเท่านั้น
ซึ่งความแปลกประหลาดอันนั้น ถูกเฉลยมากลายๆ
ว่าเพราะไม่อยากใช้ความเป็นหญิง นำหน้าคำพูด
(แต่้ลือกใช้ความเป็นคนบ้าเนี่ยนะ)

ปัญหาคือ เมื่อคิดแบบนั้น นั่นย่อมต้องหมายถึง
การไม่อยากใช้เพศเป็นเครื่องมือในการสนทนา
ไม่อยากให้มีการลดหย่อน ตัดทอน หรือพูดข้าม เพียงเพราะความเป็นหญิง
แต่เมื่อโดนความรุนแรงใดๆ
ผมกลับโดนสร้างภาพผู้ชายลามก โรคจิต
ที่มุ่งมองเฉพาะทางเพศ และกล่าววาจารุนแรงกับผู้หญิงซะงั้น

เอาเฉพาะในบอร์ดนี้ ผมก็ว่าผมเคยคุยกับผู้หญิงมาเยอะ
ทั้งทุกคนที่ยังอยู่ และเพื่อนอีกหลายคนทีาหายไปแล้ว
ผมจำไม่ได้ ว่าเคยพูดจาลามกอนาจารกะใครไป
เท่าทีารู้ก็ไม่น่าจะเคย
ผมไม่คิดว่า เมื่อผมไม่ได้คิดกับคนที่เคยคุย และผมรู้สึกดีด้วย
ผมดันจะกลับไปคิดกับคนที่มาจากฝั่งที่ผมรังเกียจ
(อาจดูรุนแรง แต่ผมรู้สึกเช่นนั้น)

ปัญหาคือ คุณเคนที่ต้องการเดินข้ามความเป็นเพศหญิง
(จากคำพูด)
กลับไม่สามารถสลัดความเป็นผู้หญิงของตัวเองออกได้เสียเอง
และนำมันมาใช้ทำลายคนอื่นอยู่เนืองๆ
แต่ผมคิดว่า การกระทำนี้ มาจากการออกแบบหรอกนะครับ
เชื่อว่า มันมาจากสำนึกสามัญปกติที่ไม่รู้ตัวเท่านั้น

หลายวันที่ผ่านมา
ผมนั่งดูคุณเคนกล่าวถึงผมบ้าง แทะเล็มผมบ้าง
โดยปราศจากโอกาสในการตอบโต้
แม้แต่ในกระทู้ของผมเอง ที่มี่การพยายามป่วนจากคุณเคนและ 2-3 คน
โดยผมทำอะไรไม่ได้เลย

แม้ว่าความจริง ผมจะไม่ได้ซีเรียสอะไร
และมักดึงกระทู้ตัวเองออกทะเลเสียเอง
แต่ขออนุญาตพูดตรงนี้ว่า
เมื่อคุณเคนมาในคราบไคลของชาย
ควรพยายามศึกษาจิตวิญาณแห่งชายมาบ้าง
โดยควรรู้ ว่าชายจริง ย่อมกล้าทำกล้ารับ รวมถึงความรับผิดชอบ
หากไม่มีปัญญาทำ คุณก็เป็นแม้ผู้หญิงที่ดียังไม่ได้เลย

#191 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:32

ตาถั่วอีกแล้ว  มิน่าชีวิตคุณถึงทำอะไรไม่เคยประสบความสำเร็จ  ล้มเหลวตลอด กลายเป็นคนเก็บกด ถึงได้มากร่างในบอร์ด

ส่วนข้อความตัวแดงนั่น  ดูคุณย้ำคิดย้ำทำมากนะครับ  ข้ามวันไปแล้วยังหมกมุ่นกับคำถามนี้อยู่เลย

สงสัยจะแอบปลื้มผมมาก  เลยสู่รู้เรื่องผมไปหมด

คล้ายๆคนจะลงแดง

เสียใจด้วยครับ ผมแต่งงานมีลูกแล้ว ไม่สนใจเกย์ครับ  :D

ที่ผมสงสัยข้ามวันก็คือเรื่องการมั่วในเรื่องเพศของคุณ
เพราะผมคิดโดยมุมของผมว่า มันเป็นพฤติกรรมที่ประหลาด
ที่คนๆ นึง เรียกตัวเองว่าผม แต่เอารูปเกย์มาเป็นรูปแทนตัวเอง

อ้าวพอผมทักถึงเรื่องนี้ กลายกลับเป็นความผิดของผม ที่คิดหยุมหยิม ยึดติด
มาสนอะไรกะเพศฉัน ทำไมไม่สนใจกะเรื่องราวที่ฉันพูดไปเสียฉิบ

#192 tonythebest

tonythebest

Posted 24 April 2013 - 09:38

คุณคนลีทั่วไป
วิธีการโต้กลับของคุณ มันไม่ได้ผลหรอกครับ
มันทำได้แค่ชี้ให้เพื่อนเห็นกาีปกป่องเมียตัวเองเท่านั้น

ถ้าคุณยึดความถูกต้องเหมือนที่เคยทำ
อย่าทำไปเลยครับ
นอกจากจะไม่ช่วย เพราะเป็นคนละกรณีแล้ว
คุณเองนั่นแหละ จะสกปรกตามเมียคุณไปด้วย

#193 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 24 April 2013 - 09:38

อ้าวพอผมทักถึงเรื่องนี้ กลายกลับเป็นความผิดของผม ที่คิดหยุมหยิม ยึดติด
มาสนอะไรกะเพศฉัน ทำไมไม่สนใจกะเรื่องราวที่ฉันพูดไปเสียฉิบ

ตกลงมี "วาระซ่อนเร้น"  

พยายามยกประเด็นอวทาร์ผมเพื่อจะ "ฟอกผิด" ให้อิเค็น 

คุณน่ะเปลือยล่อนจ้อนให้คนในบอร์ดเห็นหมดแล่้วละ  ไม่ต้องมาทำ reverse psychology อะไรหรอก

อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่

เหมือนกรณีท่านโทนี่ กับสมาชิกชายอีกหลายคน ที่โดนพวกคุณใช้ไม้ "สตรีเพศ" สยบม็อดเสียอยู่หมัด

พวกคุณจะระรานเรายังไงก็ได้ จะลามปามยังไงก็ได้ เราตอบโต้ไม่ได้ เพราะเล่นบอกว่าเป็น "ผู้หญิง"

สัน-ดานแบบนี้  พ่อแม้วมันสอนมาไม่มีผิด

#194 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:39

วิธีการโต้กลับของคุณ มันไม่ได้ผลหรอกครับ
มันทำได้แค่ชี้ให้เพื่อนเห็นกาีปกป่องเมียตัวเองเท่านั้น

ถ้าคุณยึดความถูกต้องเหมือนที่เคยทำ
นอกจากจะไม่ช่วย เพราะเป็นคนละกรณีแล้ว
คุณเองนั่นแหละ จะสกปรกตามเมียคุณไปด้วย

อ้าว โกรธแทนกันด้วย   คู่เกย์กันเหรอครับ?  :D

#195 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 24 April 2013 - 09:42

ลืมไป

เสียใจด้วยครับ ผมแต่งงานมีลูกแล้ว ไม่สนใจเกย์ครับ  :D

ไม่ต้องไขสือครับ  แต่งงานมีลูกแล้วคุณก็เป็น เกย์แอบ ได้ครับ

ดูอจ.ยิ่งศักดิ์สิ

คุณอาจจะไม่รู้ตัวว่าเป็นเกย์ก็ได้นะ  แต่เห็นถามผมจังเรื่องเกย์ ไม่เกย์  

ผู้ชายปกติเขาไม่หมกมุ่นกับผู้ชายคนไหนขนาดนี้หรอกนะครับคุณลี

#196 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:44

ใจเย็นๆ ครับ พักฟังเพลงกันก่อน  :D

http://youtu.be/phfEWcmbjYU

Edited by คนดีทั่วไป, 24 April 2013 - 09:44.

#197 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 24 April 2013 - 09:45

^

^

ไม่มีใครใจร้อนนะครับ  คุยกับคนบ้าต้องใจเย็นๆ

#198 tonythebest

tonythebest

Posted 24 April 2013 - 09:45

อ้าว โกรธแทนกันด้วย คู่เกย์กันเหรอครับ? :D

#199 tonythebest

tonythebest

Posted 24 April 2013 - 09:47

คุณคนลี มีพี่สาวหรือน้องสาวมั้ยครับ

อยากพิสูจน์ข้อสงสัยมั้ยล่ะ

:D :D

#200 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

Posted 24 April 2013 - 09:49

คุณคนลี มีพี่สาวหรือน้องสาวมั้ยครับ

อยากพิสูจน์ข้อสงสัยมั้ยล่ะ

:D :D

ไม่มีครับ แต่มีเพลงมาฝาก

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users