Jump to content

- - - - -

ขออนุญาตเสนอให้มีการสมัครสมาชิกด้วยบัตรประชาชนครับ

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
709 ความเห็นในกระทู้นี้

#301 สมาชิกขั้นเทพ

สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:37

คุณก็รู้ ว่าที่นี่ห้ามสมัครลอคอินซ้อน
ต่างกับที่พันทิป ที่คุณบอกว่า มีอยู่ถึง 4 ลอคอิน!!!

และเมื่อต้องโทษแบน กฏก็มีบอกไว้ว่าห้ามสมัครมาใหม่ภายในระยะเวลาที่กำหนด

และนี่คือสิ่งที่ควบคุมไม่ได้
เมื่อการรับสมัครใหม่ยังเป็นแบบเดิม
ทุกท่านคนได้เห็นกันแล้วนะครับ

นี่เป็นเรื่องปลายเหตุแล้วครับ

ผมบอกแล้วไง เหตุผลพวกคุณกับผมไม่เหมือนกัน
ผมไม่ใส่ร้ายใคร แต่คุณ กลับรอให้อีกฝ่ายแก้ข้อกล่าวหา

และเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องของคุณ
เป็นเรื่องของผม กับม้อดครับ

นี่ผมยังเกรงใจนะ ไม่นั่งตั้งกระทู้ให้ระเบิดไปเลย

รอการทำความเข้าใจ แต่รู้สึก จะไม่มีใคร อยากเจรจา :D

ทำไม เขาต้องลดตัวมาเจรจากับคนทำผิดครับ
หรือคุณกล้าถ่มถุยหมากฝรั่งที่สิงคโปร์
หรือคุณกล้าแต่งตัวเซ็กซี่ในประเทศตะวันออกกลาง

ปัญหาคือคุณเข้ามาที่นี่ แต่ไม่พยายามทำความเข้าใจกับที่นี่ต่างหาก

ไม่สงสัยเลย ทำไมคุณจึงเป็นเสื้อแดง

เพราะครั้งนี้ ผมผิดที่ดุลพินิจ ไม่ใช่การกระทำ
มุกครั้ง การกระทำผมส่ออะไร ผมก็ว่าไปตามนั้น
"ไม่เคยโวยวาย"

แต่ครั้งนี้ ผมเรียกว่าโวยวายครับ
และผมโวยจริง

คุณแยกแยะความจริงกับจินตนาการไม่ออก
ไม่ผิดคาด สำหรับสลิ่มกลวงๆครับ

#302 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:40

กฏข้อที่1 คือห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสมนะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#303 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:40

ไม่เคยโวยวาย

ทั้งกระทู้ต่างๆ รวมถึงกระทู้ร้องเรียน

ไม่นับกระทู้แก้ตัวเป็นพัลวันในห้องชายคา

:D  :lol:

สิ่งที่คุณทำ เป็นตัวอย่างได้ดีครับ

โทษแบนไม่สามารถระงับสติคนอย่างคุณได้

ดังนั้น บอร์ดจึงควรป้องกันครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#304 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:41

ขอแทรกนิดนึงครับ

ตกลง Mod แบน เพราะ "ล้มเจ้า"

หรือว่าแบนเพราะ "ทำผิดกฏของบอร์ด" ครับ???

หาอ่านได้ ตามลิงที่ให้คุณเห็นไปครับ

#305 tonythebest

tonythebest

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:41

แม้จะมีเพียง 2 ตัวอย่าง

แต่ก็หลายกระทู้ให้สมาชิกและมอดได้พิจารณาครับ

ดูเอาเถิด ว่าข้อเสนอแนะของผมจำเป็นแค่ไหน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#306 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:43

กฏข้อที่1 คือห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสมนะครับ

ผมพูดถึงแต่ทักษิณครับ :D

#307 Gop

Gop

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:44

ออกตัวไว้ก่อน ผมไม่มีความคิดสักนิดเดียว ที่ว่าคุณเคนเป็นพวกล้มเลยนะครับ

แต่ผมรู้สึกว่ากระทู้ที่ตั้งนั้นไม่เหมาะสม และ sensitive กับคนที่นี่มากๆ

ต้องเข้าใจด้วยครับ ว่าสังคมแต่ละที่ไม่เหมือนกัน

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#308 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:45

ผมว่า ถ้าท่าน ได้อ่าน ข้อความ ที่หายไปแล้ว.. อาจจะสงสัยว่า...   มันผิดยังไงเหมือนผม..

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#309 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:49

ออกตัวไว้ก่อน ผมไม่มีความคิดสักนิดเดียว ที่ว่าคุณเคนเป็นพวกล้มเลยนะครับ

แต่ผมรู้สึกว่ากระทู้ที่ตั้งนั้นไม่เหมาะสม และ sensitive กับคนที่นี่มากๆ

ต้องเข้าใจด้วยครับ ว่าสังคมแต่ละที่ไม่เหมือนกัน

ไม่เหมือนผมรับได้ครับ แต่.............

ข้อกล่าวหา ผมยังไม่รับ

ถ้าพวกคุณคิดว่ามันรุนแรง ผมก็ย่อมต้องคิดว่ามันแรงต่อผม
วันนี้ ผมยืนสู้อยู่นี่ไง ไม่หนีหายไปดูต้น ดูใบที่ไหน

สู้ว่า จะเอาข้อหารุนแรงมายัดเยียดให้ผม สมควรรึเปล่า?
แล้วเหตุผลคือ มีหลักฐาน รึแค่ผม ไม่มีข้อแก้ตัว

คุณบอกเองว่า ที่นี่แตกต่าง
แล้วทำไม จึงปิดโอกาส ของคนความเห็นต่างด้วยล่ะครับ?

#310 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:52

ผมว่า ถ้าท่าน ได้อ่าน ข้อความ ที่หายไปแล้ว.. อาจจะสงสัยว่า... มันผิดยังไงเหมือนผม..

ผมอาจจะโพสอะไรที่เหมือนหมิ่นเหม่ทหลายครั้ง
แต่ทุกครั้ง พิสูจน์ได้ว่า มันเกิดจากอคติ ของตัวผู้อ่านเอง

คราวนี้ ก็เช่นกันครับ ^_^

#311 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:52

ว่ากันตามตรง...

ผมไม่เห็นด้วย ถ้าจะบอกว่า คนที่เอา "ข้อความ" มาพูด เป็นพวกล้มเจ้า หมิ่นสถาบัน เพราะ  คิดแบบนี้ 

เหมือน ล่าแม่มด ไม่มีผิด...    

แต่ ผมว่าคุณเคน ถ้าจะผิด ก็ผิดตรงที่..  ไปยี ยวน กวนเท้า คุณ Mod มากไปหน่อย...  

Edited by hentai, 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:53.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#312 Moon

Moon

เมพ

สรุปว่าไง เฮียโทนี่ ตั้งกระทู้โหวตไปเลยดีกว่ามั้ย เอาผลโหวตเป็นตัวตั้งไปเลย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#313 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:57

ไม่รู้เหมือนกัน  คุณ สมาชิก เทพเจ้า....ไม่ได้เห็นมานานนักหนาแล้ว

ไปเข้าที่ไหน มันก็ ไม่กล้าขอดูบัตรฯ  ให้ผมเดินลอยหน้าเข้าไป.....

อิทธิพล...เหมือนพวก เสื้อแดงเลย..บางที ก้าวขึ้น กะได..ดันมาจูงมือ

อีก ดูมัน..แค่นี้ พอนะ......ไม่ได้ป่วนบอร์ดนะ..ก๊ากกกกกกกกก

#314 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:58

ตอนแรกคิดว่าไม่จำเป็น แต่อานมาถึงหน้านี้ คิดแล้วว่าจำเป็น

บอกตรงๆว่าชักจะเริ่มรำคาญแล้ว

#315 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:00

ใช้บัตรเบ่งซะเคยตัวก็เเบนี้แหละ

#316 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:15

คุณจะใช้วิธี ไม่พอใจก็ไล่มันออก เสมอไปไม่ได้หรอก
บางคน ก็กลัวจะโต้แย้งกับคนส่วนใหญ่
แต่บางคนก็ไม่

คุณ ปิดปากคนไม่ได้ทุกคน แม้จะสามารถซุกขยะทุกชิ้นไว้ใต้เบาะรองนั่งก็ตามที

#317 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:17

โหวทแล้ว จำเป็นต้องทำตามเสียงส่วนใหญ่ไหม?

ผมเร่งรี่ให้รีบทำเลย จะดูว่า ทำได้ไหม? ^_^

จะดูว่า จะเหลือสักกี่คน
อย่าลืมต้อง สำเนาเอกสารเซนรับรองด้วยนะครับ :)

#318 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:28

พูดวิจารณ์ในหลวง โจรก่อการร้ายเสื้อแดงถ่อยขายชาติ รับได้

แต่พูด กล่าวถึง หมิ่นเดชานภาพของ "ไอ้แม้วโจรถ่อยขายชาติ" บันดาสมาชิกชมรม โจรก่อการร้ายเสื้อแดงถ่อยขายชาติ รับไม่ได้ครับ :lol: :lol: :lol:

ผมวิจารณ์ในหลวงตรงไหนครับ

กล้าๆเลย ม้อดเอาข้อความมาลงสิ ให้โหวดกันไปเลยไหม

ไอ๋ย๋า... ซี้เลี้ยว มีโจรก่อการร้ายเสื้อแดงถ่อยขายชาติ ร้อนตัว ออกมายอมรับว่าตัวเองเป็น "โจรก่อการร้ายเสื้อแดงถ่อยขายชาติ" ด้วยเว้ย จับได้ตัวเป็นๆ

ขอโทษนะ ไม่เสวนากับ "โจรก่อการร้ายเสื้อแดงถ่อยขายชาติ" ที่เรปยังน้อย ไปสะสมเรปมาห้ได้ถึง 2000 ก่อน แล้วผมจะลดตัวลงมาเสวนาด้วย

น้าเช แม่มเชยจิง :D
ระวังเหอะ 2 แต้มแล้ว
ผมนำมาก่อนแล้วเนี่ย 555555

่สมน้ำหน้าตุ๊ดเคนว่ะ กร๊าก คนชั่วก็งี้แหละ ใครๆ ก็ไม่รัก  :D

Edited by Bookmarks, 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:31.

#319 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:28

โหวทแล้ว จำเป็นต้องทำตามเสียงส่วนใหญ่ไหม?

ผมเร่งรี่ให้รีบทำเลย จะดูว่า ทำได้ไหม? ^_^

จะดูว่า จะเหลือสักกี่คน
อย่าลืมต้อง สำเนาเอกสารเซนรับรองด้วยนะครับ :)

หนับหนุน ผมเซ็นเอกสารเตรียมไว้เลย อยากรู้เหมือนกันว่าจะเหลือกี่คน  :D

#320 tonythebest

tonythebest

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:33

ว้า ผมตั้งกระทู้โหวตไม่เป้นแฮะ 

วานใครสอนหน่อยครับ ไม่เคยตั้งเองซักที   :( 

1. ไปที่ start new topic 

2.พอเข้าได้แล้ว  ขวามือจะมีคำสั่ง POLL ครับ

กดมันเลย ที่ manage topic poll

3.มันจะพ้อพอัพหน้าต่างให้เราใส่คำถาม พร้อมชอยส์ให้เลือกกี่ข้อ

ตอนแรกมันจะขึ้นมาแค่ข้อ 1.  

ถ้าเราจะเพิ่มช้อยส์กี่ข้อก็ตาม เราก็กด add another choice 

4. ตรงหัวบนสุดจะเป็น Poll title  เราก็พิมพ์หัวข้อโพลของเราไป

5. เสร็จปั๊บ กด finished ครับ

เอ สงสัยครับ ผมลองทำตามวิธีแล้ว มันไม่ขึ้นให้ครับ

หมายถึงผมทำเสร็จแล้วกด finish แล้ว มันก็ไม่ขึ้นกระทู้ให้ผมครับ

ไม่รู้ผิดวิธีตรงไหน

#321 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:48

555++++
ลุงเคน โดนแบนหรอ
หน้าที่แล้วเหมือนตาแก่เกรียนแตกเลย
ตายๆ นั่ง stock อยู่แต่หน้าคอมฯ กะปั้ม lv เลยทีเดียวว
เสื่อมหมดละ ไม่ค่อยได้ใช้งานแน่ๆ

#322 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:04

สมาชิกขั้นเทพ= เคน อิ จิ หรืออีกหลายอวตารที่โดนแบนถาวรไป กลับเข้ามาในชื่อนี้ได้ยังไง ไม่ได้ขี้ฟ้อง แต่ยึดในกฎระเบียบของเวปแห่งนี้ ไม่อยากให้มีใครมีสิทธิพิเศษที่จะมาละเมิดแม้แต่คนเดียว เบื่อจริงๆ พวกทำผิดแล้วยังไม่ยอมรับผิด คิดว่าตัวเองถูก ความคิดเหมือนนายมันแท้ๆ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#323 tonythebest

tonythebest

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:21

ผมลองทำดูหลายครั้งแล้ว

เมื่อกดไปที่ finsh ก็ทำให้กรอบหายไป

และไม่มีกระทู้ใดๆ ขึ้นมาเลย

งั้นรบกวนเพื่อนสมาชิกท่านใดที่พอมีเวลา

ช่วยตั้งกระทู้โหวตให้หน่อยสิครับ

ผมคงมีปัญหาอะไรซักอย่าง

#324 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:27

น้องการ์ตูน 

(ไม่โคว้ทมาอ่ะนะ เดี๋ยวจะงงและยาวไป)

เอาสรุป ๆ ก็แล้วกัน

จริตของน้องเกี่ยวกับสถาบัน อาจจะยืดหยุ่นให้กับความเห็นเลวๆบางอันได้มากกว่าพวกพี่

แต่สำหรับพวกพี่ ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับสถาบัน ความอดทนจะต่ำมาก ไม่ยอมให้ไอ้และอีหน้าไหนมาสำรากอะไรใส่สิ่งที่พี่รักและเคารพเด็ดขาด

ทีนี้ พอจริตของแต่ละคนไม่เท่ากัน

มันก็เลยต้องมีกฏ มีมอดมาคอยใช้วิจารณญาณ

จริงๆไอ้ดราม่าอันนี้มันก็แค่ ความประพฤติส่วนตัวของคนๆหนึ่ง

ที่ไม่พอใจกฏ ไม่พอใจที่โดนตัดสิน แล้วก็ลากประเด็นให้ใหญ่โต

เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางของทุกสิ่ง คนอื่นผิดหมด กูถูกคนเดียว

พี่ว่าน้องอย่าไปคบคนพวกนี้ดีกว่า

เดี๋ยวน้องจะเสียความเป็นกลางไปได้

หวังดีหรอก ถึงบอกให้

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#325 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:27

คุณจะใช้วิธี ไม่พอใจก็ไล่มันออก เสมอไปไม่ได้หรอก
บางคน ก็กลัวจะโต้แย้งกับคนส่วนใหญ่
แต่บางคนก็ไม่

คุณ ปิดปากคนไม่ได้ทุกคน แม้จะสามารถซุกขยะทุกชิ้นไว้ใต้เบาะรองนั่งก็ตามที

ใครไปปิดปากหว่า ทุกคนใช้กฎกติกาเดียวกัน  

#326 Gop

Gop

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:29

ผมว่า ถ้าท่าน ได้อ่าน ข้อความ ที่หายไปแล้ว.. อาจจะสงสัยว่า... มันผิดยังไงเหมือนผม..

ผมอาจจะโพสอะไรที่เหมือนหมิ่นเหม่ทหลายครั้ง
แต่ทุกครั้ง พิสูจน์ได้ว่า มันเกิดจากอคติ ของตัวผู้อ่านเอง

อคติหรือไม่ ผมมองว่ามันเป็นมุมมองที่ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ที่ผ่านมาของแต่ละคนครับ

ประสบการณ์ที่ผมพบมากับตัวเองนั้น บอกได้เลยว่าถ้อยคำเหล่านั้นมีไว้เพื่อบั่นทอนสถาบันครับ

แล้วการเอาข้อความแบบนั้นมาลงที่บอร์ดนี้ ถือว่าเป็นสิ่งที่ยอมรับไม่ได้ mod เค้าถึงได้ถามคุณไงล่ะครับ

#327 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:35

อย่าหาว่าผมแบ่งชนชั้นวรรณะเลยนะครับ....

ผมขอเสนอว่าสมาชิกเก่าที่มีเรปตั้งแต่ 2000 - 3000 ขึ้นไป ไม่ต้องใช้บัตรประชาชน

ส่วนสมาชิกใหม่ก้ใช้บัตรประชาชน ตามนั้นครับ ขอเรียกร้องความเป็นอภิสิทธิ์ชนนิดนึง

Edited by เช neverdie, 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:36.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#328 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:37

อาาาาาาห์

อ่านไม่ได้ศัพท์ จับไปยัดปากตัวเองแล้วบอกว่าผมพูดอีกแล้ว

ผมบอกว่า ส่วนผสมที่ลงตัว เลยออกมาเป้นแดงสายพันธ์ใหม่

ดังนั้น ถ้าไม่ลงตัว หรือ อยู่้ตัวเดียว หรือหลงฝูง ก็อาจจะเป็นแดง หรือ ไม่แดง ก็ได้ ไม่รู้ ไม่สนใจ

สนใจตอนที่มันลงตัวนี่แหละ  ฮา

เข้าใจนะ จบป่ะ อาาาาาาห์ 

มันไม่ใช่ลงตัวหรอกครับ ต่างคนต่างมา แต่หลักการและเหตุผลเขาคล้ายกัน

พอคุณจนด้วยเหตุผล ก็เอาป้ายแดงไปแปะเขา แล้วตามด้วยการยัดข้อหาล้มเจ้า

ผมทดลองมาเป็นคนเสื้อแดงดู จึงรู้สันดาลพวกคุณว่าเป็นยังไง

ผมถึงบอกว่าอนาคตประเทศชาติน่าเป็นห่วง

ทำไมคุณไม่คิดว่า คนในนี้เค้ารู้สันดาลพวกเสื้อแดง ที่แอบแดง อ้างเป็นกลางล่ะ ดักทางพวกแดงควาย ที่ชอบอ้างเป็นกลาง แล้วหลอกด่าสถาบัน 

#329 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:48

อย่าหาว่าผมแบ่งชนชั้นวรรณะเลยนะครับ....

ผมขอเสนอว่าสมาชิกเก่าที่มีเรปตั้งแต่ 2000 - 3000 ขึ้นไป ไม่ต้องใช้บัตรประชาชน

ส่วนสมาชิกใหม่ก้ใช้บัตรประชาชน ตามนั้นครับ ขอเรียกร้องความเป็นอภิสิทธิ์ชนนิดนึง

แ้้ม้ผมจะได้รับ อภิสิทธิ นั้นด้วย...  แต่ก็คง ไม่เห็นด้วยอยู่ดี... 

#330 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:51

กรรม

เราตกสำรวจเลย มีแค่ 1,700 กว่าเรปเอง

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#331 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:58

แ้้ม้ผมจะได้รับ อภิสิทธิ นั้นด้วย...  แต่ก็คง ไม่เห็นด้วยอยู่ดี... 

มันก็เรื่องของคุณ ไม่เห็นจะต้องมาบอกผมเลย -_- -_-

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#332 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:58

กรรม

เราตกสำรวจเลย มีแค่ 1,700 กว่าเรปเอง

อีก 200 กว่าเองครับ คืนเดียวก็ผ่านแล้ว :lol: :lol:

#333 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:00

มันก็เรื่องของคุณ ไม่เห็นจะต้องมาบอกผมเลย -_- -_-

ผมบอก จขกท โดน อ้างอิง ข้อเสนอ ของ ท่านครับ... 

#334 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:01

กรรม

อีก 200 กว่าเองครับ คืนเดียวก็ผ่านแล้ว :lol: :lol:

งั้นหนูก็ไม่ผ่านสิพี่เช... เอาคะแนน Like แทนได้ป่ะคะ :)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#335 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:03

อาาาาาาห์

อ่านไม่ได้ศัพท์ จับไปยัดปากตัวเองแล้วบอกว่าผมพูดอีกแล้ว

ผมบอกว่า ส่วนผสมที่ลงตัว เลยออกมาเป้นแดงสายพันธ์ใหม่
ดังนั้น ถ้าไม่ลงตัว หรือ อยู่้ตัวเดียว หรือหลงฝูง ก็อาจจะเป็นแดง หรือ ไม่แดง ก็ได้ ไม่รู้ ไม่สนใจ
สนใจตอนที่มันลงตัวนี่แหละ ฮา

มันไม่ใช่ลงตัวหรอกครับ ต่างคนต่างมา แต่หลักการและเหตุผลเขาคล้ายกัน
พอคุณจนด้วยเหตุผล ก็เอาป้ายแดงไปแปะเขา แล้วตามด้วยการยัดข้อหาล้มเจ้า
ผมทดลองมาเป็นคนเสื้อแดงดู จึงรู้สันดาลพวกคุณว่าเป็นยังไง
ผมถึงบอกว่าอนาคตประเทศชาติน่าเป็นห่วง
ทำไมคุณไม่คิดว่า คนในนี้เค้ารู้สันดาลพวกเสื้อแดง ที่แอบแดง อ้างเป็นกลางล่ะ ดักทางพวกแดงควาย ที่ชอบอ้างเป็นกลาง แล้วหลอกด่าสถาบัน

พูดโง่ๆ
สันดาลตัวเองยังไม่รู้ สู่รู้สันดาลชาวบ้าน

#336 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:04

แ้้ม้ผมจะได้รับ อภิสิทธิ นั้นด้วย... แต่ก็คง ไม่เห็นด้วยอยู่ดี...

ผมบอก จขกท โดน อ้างอิง ข้อเสนอ ของ ท่านครับ...

สำหรับผม

ถ้าไม่โดนม้อดขัดขา ตั้งกระทู้ 3 หน ก็ครบแล้วจ้า :D

#337 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:09

แล้วเขมรปลอมตัวมาจะเล่นกันยังไงล่ะ

#338 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:12

อคติหรือไม่ ผมมองว่ามันเป็นมุมมองที่ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ที่ผ่านมาของแต่ละคนครับ

ประสบการณ์ที่ผมพบมากับตัวเองนั้น บอกได้เลยว่าถ้อยคำเหล่านั้นมีไว้เพื่อบั่นทอนสถาบันครับ

แล้วการเอาข้อความแบบนั้นมาลงที่บอร์ดนี้ ถือว่าเป็นสิ่งที่ยอมรับไม่ได้ mod เค้าถึงได้ถามคุณไงล่ะครับ
แล้วผมยังไม่ตอบคำถามเขาหรือครับ?
หรือตอบแล้ว แต่เขายังไม่พอใจ

มันมีให้เลือก 2เหตุผลในการลงโทษครับ
1. โพสข้อความยั่วยุให้เกิดความเข้าใจผิด ระหว่างเพื่อนสมาชิก กับ
2. โพสข้อความให้ร้ายสถาบัน

เป็นคุณ จะลงโทษบทไหนครับ?

**แต่ผมบอกเลยว่า ถ้าคุณเลือกข้อสอง ผมก็ไม่แปลกใจ ^_^
เพราะ ที่นี่ เซ้นสิทิฟเรื่องอย่างว่า :P

ผมจึงได้ถามไปไงครับว่า ถ้าประโยคเหล่านั้นมันแยกกันอยู่ ก็ไม่เห็นจะกล้ำกึ่งตรงไหน
แต่เวลาทำไมเอามันมารวมกัน ความหมายถึงเปลี่ยนไปได้?

Edited by สมาชิกขั้นเทพ, 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:18.

#339 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:13

สมัครซ้ำๆ ซาก เข้ามาก็ไม่สนเป็ดสนห่านอะไร ตะบี้ตะบันพล่ามเรื่องตัวเองอยู่ได้

ถ้าจะเป็นเรื่องของคุณกับม๊อด ก็ไปเถียงกับม๊อดในกระทู้ร้องเรียนโน่น ถ้ามาแหกปากอยู่แถวนี้มันก็เป็นเวทีสาธารณะแล้ว จะว่าไปนี่มันก็กระทู้คุณโทนี่เขาเองด้วยซ้ำ

ถ้าอยากชี้แจงอธิบาย ตอนนั้นที่ม๊อดให้อธิบาย ทำไมไม่ชี้แจง ไม่อธิบาย ตอนนี้ดันอยากจะมาเรียกร้องอะไรอีก?

ทำตัวแบบนี้ไม่อายบ้างเหรอ?

<_<

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#340 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:20

ผมพูดแต่เรื่องประเด็นกระทู้

ไอ้ ห่าน ไหนละครับ ดึงผมออกนอกประเด็น

แหกขี้ตาดุศะบ้างครับ
สมเป็นเสรีทุย จริงๆ

Edited by สมาชิกขั้นเทพ, 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:21.

#341 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:26

เอางี้ ผมว่า คนขี้อิจฉาแม่ม เยอะว่ะ
เห็นคนสนใจผม เจือกบอกว่าผมพูดแต่เรื่องตัวเอง

เอาเป็นว่า ใครอยากถามอะไรผม ตั้งกระทู้เรียกเลยนะฮะ
^_^

#342 notcomeng

notcomeng

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:28

เยอะ  :lol:  :lol:  :lol:

#343 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:35

เนอะ ผมล่ะเหนื่อย :lol:

#344 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:40

เสรีทุย ก็ยังจะขยันเข้ามา ไม่รู้ว่ามีอะไรน่าสนใจ -_-

We love fender.

#345 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:55

กรรม

งั้นหนูก็ไม่ผ่านสิพี่เช... เอาคะแนน Like แทนได้ป่ะคะ :)

เห็นด้วย  :D

#346 tonythebest

tonythebest

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:56

ช่างเถอะครับ คุณดาร์คสวอน

ทุกสิ่งที่เขาพล่ามมา มันก็แสดงตัวตนเขาได้หมด

ที่เหลือ ก็แล้วแต่มอดจะพิจารณาครับ

#347 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:57

กรรม

ปรึกษามอดครับ ... 

ไม่กล้าฟันธง เดี๋ยวเค้าจะหาว่าเป็นผู้มีบารมีนอก รัฐธรรมนูญ เสรีไทย -_- -_-

#348 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:58

อาาาาาาห์

พูดโง่ๆ
สันดาลตัวเองยังไม่รู้ สู่รู้สันดาลชาวบ้าน

เอ็งว่า ตัวเองทำไมหว่า สันดาลตัวเองยังไม่รู้เลย ขนาดโดนแบน ยังโอดครวญเหมือนควายออกลูก หลอกตัวเองมันเข้าไป

#349 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:02

ถ้าโดนแบนก็อดได้ตังสิ อาชีพเสริมเลยนะนั้น 3 โฟส 100

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#350 สมาชิกขั้นเทพ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:04

อาาาาาาห์

พูดโง่ๆ
เอ็งว่า ตัวเองทำไมหว่า สันดาลตัวเองยังไม่รู้เลย ขนาดโดนแบน ยังโอดครวญเหมือนควายออกลูก หลอกตัวเองมันเข้าไป
ผมหยุดแล้ว ยังมาดึงผมอีก ม้อดครับ ไอ้นี่มาป่วนผมครับ

อ้อ ใครจะไปขาใหญ่ได้เท่าคุณ กับจขกท ล่ะคร้าบ

ทำไรไม่เคยผิด ไม่เคยมีใครบอกว่าผิด
ช่าง "น่าอิจฉา" เสียนี่กระไร

Edited by สมาชิกขั้นเทพ, 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:06.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน