Jump to content

- - - - -

อ๊ากซ์ !!! ส.ส.รังสิมา โทรหาผม

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
154 replies to this topic

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 21 December 2011 - 00:20

20-12-54 เวลา 23.45 น. ท่านโทร.มาหาผม โปรยไว้เท่านี้ก่อนครับ พรุ่งนี้จะมาขยายความต่อ ง่วงละ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 21 December 2011 - 00:41

ร้องเหมือนโดนธนูปักหัวเข่า :P
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#3 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 00:50

20-12-54 เวลา 23.45 น. ท่านโทร.มาหาผม โปรยไว้เท่านี้ก่อนครับ พรุ่งนี้จะมาขยายความต่อ ง่วงละ

ทำให้อยาก แล้วจากไป

#4 Democrat

Democrat

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 01:34

นั่นสิฮะ หลอกให้อยาก แล้วจากไป...

พรุ่งนี้ รอติดตามคับ ^^
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#5 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

Posted 21 December 2011 - 01:44

อ้าวว ในที่สุดท่าน ส.ส.ก็หาเสียมเจอแล้ว งานนี้เด็กปากดีคงมีหน้าที่ ขุดและสาด มันน่าดู รึว่าท่าน ส.ส.เห็นว่าเป็นดาบเป็นหอก จะยังไงก็ขออวยพรให้โชค :D
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#6 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 06:02

โชคดีคุณสายลับ

ถ้าถูกจับก็ไม่เกี่ยวกับเสรีไทยครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#7 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 06:17

Oh No Shit!!!

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 21 December 2011 - 06:56

นอกจากมุกฮา "ท่านประธานไม่แข็ง" แล้ว ผมว่าสส.รังสิมาเป็นสส.ที่ขยันมากคนหนึ่งของสภาเลยนะครับ
gladiator 1.jpg

#9 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 07:43

รออยู่นะจ๊ะน้องเด็กปากดีที่รัก ต่อมอยากรู้ทำงานสุดฤทธิ์

#10 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 21 December 2011 - 07:51

มาเข้าคิวรอค๊าบบบบบ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#11 Majung

Majung

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 08:05

น่านนนน เรียกแขก
555+ แต่พี่ก็มารอดูด้วยนะจ๊ะ :D
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#12 mr.k

mr.k

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 08:36

มารอดู :lol:
"For in the same way you judge others, you will be judge"- Matthew 7:2 @teerasay

#13 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 09:05

ท่านพูดเหน่อ มั้ยครับ... :)

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#14 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 21 December 2011 - 09:12

แป่บนึงนะครับ ขอเรียงลำดับ กับหากล้องถ่ายรูปก่อน เดี๋ยวจะไล่เรียงให้ฟัง

เหน่อครับ ดูจริงใจดี พูดตรงๆกันเลยทีเดียว
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#15 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 09:40

รอๆๆๆ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#16 Monky_Girl

Monky_Girl

น้องใหม่

Posted 21 December 2011 - 09:47

เกาะคีย์บอร์ด รอด้วยคนค่ะ

#17 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

Posted 21 December 2011 - 09:49

คุณเด็กปากดีให้ไว ต่อมเจือกแตกแล้ววววว

#18 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 09:52

มีอะไรคืบหน้าบอกกันด้วยนะคะ เป็นห่วง

#19 meateddy

meateddy

น้องใหม่

Posted 21 December 2011 - 09:53

รอด้วยครับ ^^

#20 ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 09:59

แป่บนึงนะครับ ขอเรียงลำดับ กับหากล้องถ่ายรูปก่อน เดี๋ยวจะไล่เรียงให้ฟัง

เหน่อครับ ดูจริงใจดี พูดตรงๆกันเลยทีเดียว

กดมาดูกระทู้นี้รอบที่ 38 อิ อิ รออยุ่นะ

#21 กระท่อมปลายนา

กระท่อมปลายนา

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 10:28

รอด้วยคน......... :)

#22 Kaizer

Kaizer

Warlord

Posted 21 December 2011 - 11:01

ลงชื่อ สิบเอ็ดโมง

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#23 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 11:21

นานจัง อกอีแป้นจะแตก ด้วยความอยากรู้ อิอิ

#24 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 21 December 2011 - 11:28

รอเดี๋ยวนะคร้าบ สักครู่ ๆ กำลังรวบรวมข้อมูลนิดหน่อย เพราะมีการอ้างถึงบุคคลที่ 3 จึงต้องรอบคอบนิดนึง ใจเย็นๆ วันนี้มีประชุมสภา สมัยนิติบัญญัติ ตอนบ่ายโมงด้วย ช่วงเที่ยงนี้ แหล่งข่าวกำลังประชุมกับคณะทำงานนิดนึง รอแป่บนะครับ

#25 ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 11:32

ok....รอจ้า จะวนเวียนเข้ามาดุบ่อย ๆ นะ (ออกแนวกดดัน 55555)

#26 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 11:50

คุณเด็กปากดีช่วงนี้ขอให้ระวังตัวนะครับ ผู้ไม่ประสงค์ดีเยอะ เป็นกำลังใจให้ครับ อีกอย่างพูดในส่วนที่พูดได้นะครับ ไม่งั้นอาจกระทบถึงคุณรังสิมาด้วย

#27 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 21 December 2011 - 11:55

มาลงชื่อรอชมนะครับ อิอิ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#28 Democrat

Democrat

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 12:14

ลงชื่อ เที่ยงก่าๆ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#29 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 12:20

ทำดี อย่าให้เด่น จะเป็นภัย เพราะไม่มีใครอยากเห้นเราเด่นเกิน

#30 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 21 December 2011 - 12:42

คุณเด็กปากดีช่วงนี้ขอให้ระวังตัวนะครับ ผู้ไม่ประสงค์ดีเยอะ เป็นกำลังใจให้ครับ อีกอย่างพูดในส่วนที่พูดได้นะครับ ไม่งั้นอาจกระทบถึงคุณรังสิมาด้วย

ขอบคุณครับพี่ คุยกับท่านอยู่ว่าจะพูดได้มากน้อยแค่ไหน เพราะหลักฐานการตรวจสอบก็จัดส่งให้ท่านดำเนินการไปแล้ว รอสักครู่นะครับ ท่านต้องประชุม สภาช่วงบ่ายนี้ อย่างไรแล้วจะเรียนให้ทราบอีกครั้งคาดว่าน่าจะราวๆเย็นๆครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ

#31 thanet_o

thanet_o

น้องใหม่

Posted 21 December 2011 - 12:45

ทำดี อย่าให้เด่น จะเป็นภัย เพราะไม่มีใครอยากเห้นเราเด่นเกิน

ประโยคนี้ถูกต้องนะครับ เป็นคำสอนของ อาจารย์ผมเลยนะครับเนี่ย (สงสัยอาจารย์เดียวกัน) :)

#32 Enzo

Enzo

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 13:04

มาลงชื่อด้วยคนค่ะ

#33 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 13:07

ประโยคนี้ถูกต้องนะครับ เป็นคำสอนของ อาจารย์ผมเลยนะครับเนี่ย (สงสัยอาจารย์เดียวกัน) :)

ถ้าจำไม่ผิด เป็นคำสอนของหลวงวิจิตรวาทการ

#34 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 21 December 2011 - 13:08

บ่ายโมงสิบ มาตอกบัตรรอ :)

#35 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 21 December 2011 - 13:10

เป็นกลอนสอนใจของ พลตรี หลวงวิจิตรวาทการ เมื่อครั้งท่านถูกกลั่นแกล้งเกี่ยวกับการรับราชการครับ

อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี

แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้

จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย

ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน

Edited by ดราม่า, 21 December 2011 - 16:35.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 21 December 2011 - 14:26

เป็นกลอนสอนใจของ พลตรี หลวงวิจิตรวาทการ เมื่อครั้งท่านถูกกลั่นแกล้งเกี่ยวกันการรับราชการครับ

แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นใส้

ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน

ผมเพิ่งทราบจากท่านดราม่าวันนี้เองครับ ว่าที่จริง เป็น"กลอนตัดพ้อ" ของหลวงท่าน
ตอนเด็กๆผมโดนครูภาษาไทยแต่ละคนบอกมาตลอดว่าเป็น "คำสอน" ของหลวงวิจิตรวาทการ
ทำให้ผมเข้าใจฝังหัวผิดๆมาตลอดว่า คนไทยเชื่อแบบนี้หรือ ..เชื่อว่าห้ามเด่นมากคนจะหมั่นไส้... งั้นหรือ
แล้วเราจะก้าวหน้าไปไหนได้เล่า?

เพิ่งถึงบางอ้อวันนี้เองว่า "ตัดพ้อ"

แค่เปลี่ยนความคิดชีวิตเปลี่ยนเลยนะครับ
gladiator 1.jpg

#37 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 14:40

เป็นกลอนสอนใจของ พลตรี หลวงวิจิตรวาทการ เมื่อครั้งท่านถูกกลั่นแกล้งเกี่ยวกันการรับราชการครับ

แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นใส้

ผมเพิ่งทราบจากท่านดราม่าวันนี้เองครับ ว่าที่จริง เป็น"กลอนตัดพ้อ" ของหลวงท่าน
ตอนเด็กๆผมโดนครูภาษาไทยแต่ละคนบอกมาตลอดว่าเป็น "คำสอน" ของหลวงวิจิตรวาทการ
ทำให้ผมเข้าใจฝังหัวผิดๆมาตลอดว่า คนไทยเชื่อแบบนี้หรือ ..เชื่อว่าห้ามเด่นมากคนจะหมั่นไส้... งั้นหรือ
แล้วเราจะก้าวหน้าไปไหนได้เล่า?

เพิ่งถึงบางอ้อวันนี้เองว่า "ตัดพ้อ"

แค่เปลี่ยนความคิดชีวิตเปลี่ยนเลยนะครับ

เป็นคติสอนใจที่ดีนะครับ ให้ระมัดระวังตัว เวลาจะทำอะไร
หากตีความให้ดี ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับการไม่แสวงหาความก้าวหน้าอะไรเลยครับ
หากเราก้าวหน้าอย่างรวดเร็ว โดดเด่น มันก็เป็นเรื่องธรรมดาที่จะมีพวกอิจฉาตาร้อน นำเภทภัยมาสู่เรา หากไม่เตรียมตัวเตรียมใจ ไม่ระมัดระวัง ก็อาจเกิดปัญหาที่ยากจะแก้ไข แล้วเราจะลำบากเอาได้ แต่หากเราอยากก้าวหน้าอย่างรวดเร็ว และจำเป็นต้องโดดเด่น ก็ควรเตรียมตัวเตรียมใจ ระมัดระวังภัยเอาไว้ ไม่ประมาท ปัญหาหรือเภทภัยใดๆ ก็จะไม่เป็นปัญหาสำหรับเรา :)

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#38 PeterPan

PeterPan

Moderator

Posted 21 December 2011 - 14:49

คนกล้าและเก่งอย่างคุณเด็กปากดี ที่ไม่ใช่ดีแค่ปาก
งานนี้ต้องส่งกำลังใจให้ อย่าท้ออย่าถอย คนดีคนกล้าหายากขึ้นทุกวัน
คิดซะว่า เราจริงใจ พูดจริงทำจริง เพราะ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
มีข้อมูลอะไรรีบแจ้งสมาชิกทราบด่วน เล่ามา โซดาไม่ต้อง กับแกล้มเดี๋ยวหาเอาแถวนี้ คนรอเปี้ยวปากกันหมดแล้วครับ :P
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

#39 bmp1

bmp1

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 14:55

เว็ปนี้ ผ่ายแค้นใช้หยอดมูลหยั่งเชิง ไกด์ลายอภิปรายหรอ

ส.ส.รังสิมา .. สส คุณภาพ!! คับแก้ว ของ ปชป

ช่ายมายย ท่านประธาน ท่านประทานแข็งยัง

:P

...E=mc2 เข้าใจสูตร 3บรรทัดอย่างแตกฉาน

ย่อมรอบรู้กว่า...

...การอ่านตำราหมดทั้งหอสมุด แต่อ่านไปเรื่อยแบบไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจห่าอะไรเลย...

#40 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 15:32

เป็นกำลังใจให้น้องเด็กปากดีค่ะ....แต่ก็ระวังตัวนิดนึงตามที่หลายท่านเตือนๆเอาไว้
เพราะยุคนี้...มันยุค อันธพาลครองเมืองนะคะ
คนเอี้ยถูกอุ้มชู....คนดีถูกทำลาย

#41 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 15:40

ยังไงก็เปลี่ยนเบอร์มือถือบ่อยๆก็ดีนะครับ ยุคนี้มันยุคมืดผมเองยังต้องมีคำสั่งให้เงียบเลยเพราะตอนนี้ข้างในคนของเค้าทั้งนั้นทำอะไรได้เต็มที่ พวกดักฟังโทรศัพท์ ดักข้อมูล พวกนี้มันถนัด ผมพูดไม่มากเนอะ บุญรักษาครับ

#42 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 21 December 2011 - 15:45

ขอตามมาดู ด้วยคน ....... ;)

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#43 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 15:55

เว็ปนี้ ผ่ายแค้นใช้หยอดมูลหยั่งเชิง ไกด์ลายอภิปรายหรอ

ส.ส.รังสิมา .. สส คุณภาพ!! คับแก้ว ของ ปชป

ช่ายมายย ท่านประธาน ท่านประทานแข็งยัง

กัดนิด...แขวะหน่อย...ชื่นจายยยยยย...วันนี้นอนหลับฝันดีแล้วใช่ป่ะ... :P :P :P
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#44 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

Posted 21 December 2011 - 16:01

รอฟังจนทนไม่ไหวละสิ :P :P :P :P

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#45 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

Posted 21 December 2011 - 16:14

คงต้องระมัดระวังมากขึ้นในการแสดงออก ในโลกไซเบอร์ไม่มีเสือตัวไหนทิ้งรอยได้ แนวคิดแนวทางควรตีกรอบให้ชัด เว้นแต่ว่าหน้าที่ ที่ได้รับนั้นเป็นคนวางกลยุทธและยุทธวิถีอยู่เบื้องหลัง ส่วนเบื้องหน้าก็วางตัวในอวตาร "เด็กปากดี" เหมือนเดิม หรือหากได้เป็นกระบอกเสียงหรือผู้ช่วยประชาสัมพันธ์ อย่างนี้แนะนำให้ใช้สอง อวตาร และเปิด blog ง่ายๆเป็นตัวเก็บกรองเรียบเรียงเรื่องราว และสร้างทีมเล็กๆ เป็น cyber bees ที่ช่วยตะเวนเก็บข่าวและไปเขี่ยเกสรดอกไม้ในแต่ละเว็บ ตรวจสอบความก้าวหน้าจากปริมาณน้ำผึ้งที่ได้กลับมาคือ click หรือ counter ในแต่ละโพสต์แต่ละเว็บ นำมาบันทึกเป็นรายงานความก้าวหน้าด้วยโดยการ feeds ข้อมมูลกลับมาที่ blog ของตัวเอง

ถ้าจะให้ดี ขอคำแนะนำจาก hacker ดีเจเดี่ยว เพราะรู้เรื่องกฎหมายคอมพิวเตอร์ และข้อมูลเรื่องความมั่นคงดี ;)
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#46 saopao

saopao

Moderator

Posted 21 December 2011 - 16:22

อะไรที่เป็นเรื่องความลับก็ควรเป็นความลับ
คุยกับใครเรื่องอะไร มันก็ไม่ใช่ต้องเอามาพูดทุกเรื่อง
บอร์ดนี้มันบอร์ดสาธารณะนะฮะ ใครๆก็เข้ามาอ่านได้
ต้องระวังเรื่องข้อมูลนิดนึง
ไปๆมาๆฝ่ายตรงข้ามจะเอาไปเป็นขี้ปากได้ นะฮะ

#47 ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

Posted 21 December 2011 - 18:21

กลับมามื้อเย็น....ก็รอต่อไป รอ รอ รอ

#48 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 21 December 2011 - 18:31

รอด้วยคน อยากรู้อยากเห็น
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#49 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 21 December 2011 - 18:54

มารออยู่หนึ่งพักแล้วจากไป
ค่อยมาใหม่เมื่อมีความก้าวหน้า :ph34r:
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#50 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 21 December 2011 - 19:19

ตอกบัตร