Jump to content

- - - - -

อ๊ากซ์ !!! ส.ส.รังสิมา โทรหาผม

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
154 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:14

H-edge นี่ใช่กิ้งก้าเปลี่ยนสีหรือ krukaปะ สำนวนกวนๆแสดงถึงวุฒิภาวะน้อยเหมือนกันเลย

#152 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:24

หนูครับ
พี่ยินดีให้นะ แต่หนูดันมาทำอวดรู้ โชว์โง่ ในสายตาคนในนี้ว่ากรูเก่ง กรูฉลาดเช็คได้ทุกเรื่อง
รู้จักทุกกรม สุดท้าย มากลายเป็น มิสเตอร์บีน โชว์โง่ ถึงโง่ที่สุด.. ถ้าฉลาดนัก ก็หาให้เจอซิน้อง
ไม่ต้องมาลงเรียกร้องแบบนี้ผมว่าเคยลงไว้หรอกนะจ๊ะ เพราะไไนๆ จะโชว์ว่าฉันเก่ง ก็เก่งให้ตลอดนะน้องนะ
เช็คเจอ นะไม่อยากหรอก แต่เช็คแล้วจะฟ้องได้หรือป่าว นี่ก็อีกเรื่องนะจ๊ะ

ยิ่งทำแบบนี้ เครดิตตัวเองในนี้จะยิ่งเสียหายนะ ผมเองนะ ไม่มีเครติดในนี้อยู่แล้วครับ

สั้นๆครับ ปอด โด่ เราก็นึกว่าแน่จริง

#153 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:51

H-edge นี่ใช่กิ้งก้าเปลี่ยนสีหรือ krukaปะ สำนวนกวนๆแสดงถึงวุฒิภาวะน้อยเหมือนกันเลย

นั่นสิ ... ใช่ไหมละฮัฟ...??

คุณมี ตรรกะ ดีๆ แค่นี้เองหรือ
.....สำนวนกวน คือ วุฒิภาวะน้อย..
จะไม่ดูอย่างอื่นเพิ่มเติมหรือฮัฟ ... ???

"วุฒิ" แปลว่า ภูมิรู้ ความเจริญ ความงอกงาม ความเป็นผู้ใหญ่
"ภาวะ" แปลว่า ความมี ความเป็น ความปรากฏ

"วุฒิภาวะ" จึงหมายถึง ความมี ความเป็น ความปรากฏ ที่เป็นภูมิรู้ ความเจริญ ความงอกงาม ความเป็นผู้ใหญ่ทางบุคลิกภาพและพฤติกรรมทางอารมณ์

เลยอยากถามกลับคุณ suratation ว่า ตรงส่วนใด ของเรพไหน ที่มันไม่แสดงถึง วุฒิภาวะมิทราบฮัฟ

แต่ที่แน่ๆ ข้อสรุป ของคุณ suratation ...
มันไม่แสดงถึง ความเป็นผู้มีวุฒิภาวะแม้แต่น้อย เลยนะฮัฟ -_-

ไม่ทราบอ่ะฮัฟ เห็นคุณ เด็กปากดี พิมพ์ไว้ ตามที่ไฮไลท์ ตัวแดง
ก็ถามตามที่อ่านและเข้าใจ .....
แต่สงสัยอีกเรื่อง ฮัฟ ......
คุณเด็กปากดี มีทีมงานเล่นบอร์ดด้วยเหรอฮัฟ
ทำกันเป็นทีมเวิร์คเลยนะฮัฟ "เขียนให้ได้รับรู้ถึงการทำงานของเรา"
น่าจะมีหลายคนอยู่นะฮัฟ
ดีจัง...... เล่นบอร์ดกันเป็นทีม
ไว้ไปหาทีมมั่งดีกว่า วุ้ย :lol:

อยากเปิดตัวบ้าง ก็เชิญ....
แล้วพวก'ปลาร้าเก่าในไหใหม่'
ไม่เปิดเผยนามแฝงเก่า-ใหม่ฤา.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มันหมายความว่าอย่างไร ฤา ลุงปุ
ไอ้โค้ดลับ ของลุง
ตีความไม่ออก จนด้วยเกล้า จริง จริ๊ง ฮัฟ :huh:

ขอโควทอีกที เผื่อลุงปุ ไม่ทันเห็น :P
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#154 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:35

นั่นสิ ... ใช่ไหมละฮัฟ...??

คุณมี ตรรกะ ดีๆ แค่นี้เองหรือ
.....สำนวนกวน คือ วุฒิภาวะน้อย..
จะไม่ดูอย่างอื่นเพิ่มเติมหรือฮัฟ ... ???

"วุฒิ" แปลว่า ภูมิรู้ ความเจริญ ความงอกงาม ความเป็นผู้ใหญ่
"ภาวะ" แปลว่า ความมี ความเป็น ความปรากฏ

"วุฒิภาวะ" จึงหมายถึง ความมี ความเป็น ความปรากฏ ที่เป็นภูมิรู้ ความเจริญ ความงอกงาม ความเป็นผู้ใหญ่ทางบุคลิกภาพและพฤติกรรมทางอารมณ์

เลยอยากถามกลับคุณ suratation ว่า ตรงส่วนใด ของเรพไหน ที่มันไม่แสดงถึง วุฒิภาวะมิทราบฮัฟ

แต่ที่แน่ๆ ข้อสรุป ของคุณ suratation ...
มันไม่แสดงถึง ความเป็นผู้มีวุฒิภาวะแม้แต่น้อย เลยนะฮัฟ -_-

ไม่ทราบอ่ะฮัฟ เห็นคุณ เด็กปากดี พิมพ์ไว้ ตามที่ไฮไลท์ ตัวแดง
ก็ถามตามที่อ่านและเข้าใจ .....
แต่สงสัยอีกเรื่อง ฮัฟ ......
คุณเด็กปากดี มีทีมงานเล่นบอร์ดด้วยเหรอฮัฟ
ทำกันเป็นทีมเวิร์คเลยนะฮัฟ "เขียนให้ได้รับรู้ถึงการทำงานของเรา"
น่าจะมีหลายคนอยู่นะฮัฟ
ดีจัง...... เล่นบอร์ดกันเป็นทีม
ไว้ไปหาทีมมั่งดีกว่า วุ้ย :lol:

อยากเปิดตัวบ้าง ก็เชิญ....
แล้วพวก'ปลาร้าเก่าในไหใหม่'
ไม่เปิดเผยนามแฝงเก่า-ใหม่ฤา.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มันหมายความว่าอย่างไร ฤา ลุงปุ
ไอ้โค้ดลับ ของลุง
ตีความไม่ออก จนด้วยเกล้า จริง จริ๊ง ฮัฟ :huh:

ขอโควทอีกที เผื่อลุงปุ ไม่ทันเห็น :P

ก็เห็นชอบป่วนกระทู้ตลอด กระทู้เค้าอีกเรื่องก็ไปอีกเรื่องตลอด การพิมพ์ก็แสดงถึงวุฒิภาวะแล้วครับ คนมีวุฒิภาวะเค้าไม่พิมพ์อะไรเด็กๆหรอกครับ

#155 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:53

คุณ suratation ..
กรุณายกตัวอย่างให้ดูหน่อยได้ไหมฮัฟ
ทู้นี้ก็ได้ ....
เรพไหนที่ป่วน
เรพไหนที่นอกเรื่อง
เรพไหนที่มันไร้สาระ
เรพไหนเป็นการแสดงความคิดไม่สร้างสรร

เออ... แต่ขอถามอีกนิด ..

ก็เห็นชอบป่วนกระทู้ตลอด กระทู้เค้าอีกเรื่องก็ไปอีกเรื่องตลอด การพิมพ์ก็แสดงถึงวุฒิภาวะแล้วครับ คนมีวุฒิภาวะเค้าไม่พิมพ์อะไรเด็กๆหรอกครับ

สงสัยคุณ suratation จะมีปัญหาเกี่ยวกับหลักการใช้ภาษาไทย :D
ที่ว่าตลอด ตลอดอย่างไร ... แค่ไหนถึงเรียกว่าตลอด
กรุณาบอกหน่อยได้ไหม ว่าตรงไหน ที่เรียกว่า การพิมพ์แบบไร้วุฒิภาวะ
หรือความเป็นวุฒิภาวะของคุณ อยู่ที่ "คำ" ที่ใช้ ....​
หาใช่อยู่ที่เนื้อหาสาระ ... ​อย่างนั้นหรือ...??
กรุณาใช้วุฒิภาวะในการอ่าน และตั้งคำถามด้วยนะฮว๊าฟฟฟฟฟฟ

ว่าแต่ ....เรพที่คุณ suratation แสดงความคิดเห็นนี่
เรียกว่าป่วนกระทู้ไหมฮัฟ
มันเข้าหลักการที่คุณบอก ที่ว่ากระทู้เค้าอีกเรื่อง คุณก็ไปอีกเรื่อง เหมือนกันนะฮัฟ :huh:
อันนี้ติงเฉยๆ นอกประเด็นกระทู้ ... อย่าซีเรียสนะฮัฟ คุณ suratation :lol:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="