Jump to content

- - - - -

อ๊ากซ์ !!! ส.ส.รังสิมา โทรหาผม

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
154 replies to this topic

#101 กระท่อมปลายนา

กระท่อมปลายนา

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 09:59

ขอแสดงความชื่นชมและเป็นกำลังใจให้คุณ เด็กปากดี และทีมงานนะครับ ....ขอบคุณครับ

#102 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 09:59

ขอบคุณนะคะสำหรับสิ่งดี ๆ ที่ทำให้

เหนือสิ่งอื่นใดก็ต้องขอให้ระมัดระวัง รักษาตัวให้ดีด้วยค่ะ

เพราะอีกฝ่ายจิตใจอำมหิตมาก ชิปปิ้งหมูคือตัวอย่างที่เรา ๆ รู้กัน ขอคุณพระคุ้มครองคนดีอย่างน้องนะคะ

#103 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 10:14

เป็นกำลังใจให้น้องเด็กปากดี ทำดีต่อไป... อย่าไปสนใจเสียงนกเสียงกาที่ทำให้เสียอารมณ์ครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#104 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 10:26

ทำต่อไป...ดีใจที่มีอย่างคุณเด็กปากดีคอยตามติดการทำงานของพวกนักการเมือง

LIKE ครับ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#105 สดยกกล่อง

สดยกกล่อง

น้องใหม่

Posted 22 December 2011 - 10:36

ผมขอถามคุณเด็กปากดีหน่อยครับ พระบรมฉายาลักษณ์ รัชกาลที่๘ อยู่บน fb นานไหมครับกว่าจะแก้ไขกี่ชั่วโมง
ก.ข.ค

#106 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 22 December 2011 - 10:40

ผมขอถามคุณเด็กปากดีหน่อยครับ พระบรมฉายาลักษณ์ รัชกาลที่๘ อยู่บน fb นานไหมครับกว่าจะแก้ไขกี่ชั่วโมง

เกือบสิบชั่วโมงครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#107 สดยกกล่อง

สดยกกล่อง

น้องใหม่

Posted 22 December 2011 - 10:45

ขอบคุณ..ไม่อยากคิดอีกด้านนึงเลย
ก.ข.ค

#108 lovsix

lovsix

น้องเก่า

Posted 22 December 2011 - 11:24

สงสัย จะสรุปแว่ คุยกะท่านแล้ว ท่านสั่งไม่ให้พูดเลย เพราะเดี๋ยวจะมีผล....
จึงขอจ้งเพื่อนๆ ที่รอๆกันอยู่ ให้เลิกรอได้แล้วนะครับ
..
..
..
นี่ใช่ตัวอย่างของการ เอาบุคคลอื่น มาให้ราคากับตัวเอง เพื่อทำให้คนทั่วไป เชือถือรึป่าวครับ
ขออภัยจริงๆ นะ ไม่ใช่่ตามระราน แต่ผมมองว่าเป็น พฤติกรรมไม่ดีนะครับ
คนจริง ถ้าจะทำอะไร เค้าทำเงียบๆ ไม่มาประกาศ โอ๊ก อ๊ากส์ เจ็บจิ๊ดแบบนี้หรอก...

ที่ออฟฟิศผม มีเด็กอยู่คนนึง นิสัยออกกระเทยๆ แค่มาฝึกงาน วันๆ ไม่ทำไร รับส่งเอกสาร
พิมพ์งาน นิดหน่อย แต่กลับไปโม้ให้คนแถวบ้านฟังว่าตัวเองทำงานตำแหน่งดี ผู้ใหญ่รัก
ใคร่เอ็นดู รู้ทุกเรื่องของบริษัท ชนิดเก่งหาคนเทียบไม่ได้ บังเอิญเด็กแถวบ้านอีกคน เค้ารู้
ไม่นาน ชาวบ้านแถวนั้น ก็เลิกที่จะเชื่อไปแล้ว...

#109 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 11:35

สงสัย จะสรุปแว่ คุยกะท่านแล้ว ท่านสั่งไม่ให้พูดเลย เพราะเดี๋ยวจะมีผล....
จึงขอจ้งเพื่อนๆ ที่รอๆกันอยู่ ให้เลิกรอได้แล้วนะครับ
..
..
..
นี่ใช่ตัวอย่างของการ เอาบุคคลอื่น มาให้ราคากับตัวเอง เพื่อทำให้คนทั่วไป เชือถือรึป่าวครับ
ขออภัยจริงๆ นะ ไม่ใช่่ตามระราน แต่ผมมองว่าเป็น พฤติกรรมไม่ดีนะครับ
คนจริง ถ้าจะทำอะไร เค้าทำเงียบๆ ไม่มาประกาศ โอ๊ก อ๊ากส์ เจ็บจิ๊ดแบบนี้หรอก...

ที่ออฟฟิศผม มีเด็กอยู่คนนึง นิสัยออกกระเทยๆ แค่มาฝึกงาน วันๆ ไม่ทำไร รับส่งเอกสาร
พิมพ์งาน นิดหน่อย แต่กลับไปโม้ให้คนแถวบ้านฟังว่าตัวเองทำงานตำแหน่งดี ผู้ใหญ่รัก
ใคร่เอ็นดู รู้ทุกเรื่องของบริษัท ชนิดเก่งหาคนเทียบไม่ได้ บังเอิญเด็กแถวบ้านอีกคน เค้ารู้
ไม่นาน ชาวบ้านแถวนั้น ก็เลิกที่จะเชื่อไปแล้ว...

แล้วคุณไม่ทำงานเหรอครับ
หรือว่ารับจ้างโพสต์เป็นงานอิสระ

#110 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 22 December 2011 - 11:51

..
..
..

เอ่อ ที่ตามระรานเค้าเนี่ย นิสัยเหรอสันดานครับ
ขอถามอย่าง ไปว่าเค้าไม่มีราคา แล้วคุณมีค่ากี่สลึง
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#111 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 11:52

..
..
..

อ่านจบเหรอนั่นน่ะ .... พิมพ์ออกมาเหมือนว่า ยังอ่านไม่จบเลย

...........
ผมจึงอยากขอให้เพื่อนๆพี่ๆชาว สรท.คอยฟังข่าวในเรื่องนี้ให้ดี เพราะเท่าที่ทราบล่าสุด คณะทำงานของท่าน กมธ.ได้พูดคุยกับท่าน สส.รังสิมา และผมก็เตรียมนำทีมงานพร้อมหลักฐานที่เกี่ยวข้อเข้าพบเพื่ออธิบายข้อมูลที่เกิดขึ้นให้ กมธ.ทราบต่อไป .......

มีตรงใหนที่บอกสั่งไม่ให้พูด?? เด็กปากดี เค้ากำลังจะเข้าไปพบ กมธ.

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#112 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 22 December 2011 - 12:01

..
..
..

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#113 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 22 December 2011 - 12:05

ผมกลับมองเป็นด้านบวกหว่ะ เพราะผมเป็นสมาชิกเสรีไทย
คุณเด็กปากดีก็เป็นสมาชิกเสรีไทย อันเป็นการเอื้อประโยชน์ด้านสังคม
บางอย่างที่เราเข้าไปไม่ถึงความจริง แล้วมีคนนำข้อมูลหลักฐานมาประกอบการพิจารณา
น่าจะถือเป็นสิ่งที่ดี ส่วนใหนที่สมควร หรือไม่สมควร คุณเด็กปากดีเองก็มีนิติภาวะ
มีดุลยพินิจ ผิด ถูก ที่รับผิดชอบได้ ไม่เห็นต้องไปตาแสบ หรือเจ็บจี๊ด
ต้องยกคนโน้นคนนี้มาเปรียบเปรย ราคาคนไม่ได้อยู่ที่ปากใคร
หรือต้องเชื่อใคร แต่มันอยู่กับสติสามัญสำนึก ตัวของบุคคลเอง
ไม่อยากฟังก็อย่าฝืน คนที่อยากฟังเขาไม่ได้ฝืน
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#114 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 22 December 2011 - 12:06

..
..
..

รีบไปไหนเขามี 3หน้า อ่านหน้าเดียวแล้วโพสตอย่างนี้ สงสัยต้องให้เด็กเดินเอกสารมาทำแทนแล้ว

#115 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

Posted 22 December 2011 - 12:07

สงสัย จะสรุปแว่ คุยกะท่านแล้ว ท่านสั่งไม่ให้พูดเลย เพราะเดี๋ยวจะมีผล.... จึงขอจ้งเพื่อนๆ ที่รอๆกันอยู่ ให้เลิกรอได้แล้วนะครับ .. .. .. นี่ใช่ตัวอย่างของการ เอาบุคคลอื่น มาให้ราคากับตัวเอง เพื่อทำให้คนทั่วไป เชือถือรึป่าวครับ ขออภัยจริงๆ นะ ไม่ใช่่ตามระราน แต่ผมมองว่าเป็น พฤติกรรมไม่ดีนะครับ คนจริง ถ้าจะทำอะไร เค้าทำเงียบๆ ไม่มาประกาศ โอ๊ก อ๊ากส์ เจ็บจิ๊ดแบบนี้หรอก... ที่ออฟฟิศผม มีเด็กอยู่คนนึง นิสัยออกกระเทยๆ แค่มาฝึกงาน วันๆ ไม่ทำไร รับส่งเอกสาร พิมพ์งาน นิดหน่อย แต่กลับไปโม้ให้คนแถวบ้านฟังว่าตัวเองทำงานตำแหน่งดี ผู้ใหญ่รัก ใคร่เอ็นดู รู้ทุกเรื่องของบริษัท ชนิดเก่งหาคนเทียบไม่ได้ บังเอิญเด็กแถวบ้านอีกคน เค้ารู้ ไม่นาน ชาวบ้านแถวนั้น ก็เลิกที่จะเชื่อไปแล้ว...

ลดความ กาก ลงมาหน่อย เหลือสักความ เกรียน จะได้ไหมอ่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#116 lovsix

lovsix

น้องเก่า

Posted 22 December 2011 - 12:17

ดีครับ ผมช่วยให้น้องเค้า ไม่ต้องโดนคนในนี้ตำหนิ เรื่อง รอเก้อ
เปลี่ยนมาชวยกันดูแล น้องเค้า...

ขอบคุณผมหน่อยจิ...

#117 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 12:22

..
..
..

เอาชีวประวัติตัวเองมาแฉทำไมวะ

#118 lovsix

lovsix

น้องเก่า

Posted 22 December 2011 - 12:29

5555
คุณ hinotori ครับ ม่ายช่ายชีวประวัติผมจริงๆนะ แต่ของครายก็ม่ายรุ๊ เหมือนกัน
แค่ตัวอย่างมั๊งครับ

#119 redfrog53

redfrog53

Posted 22 December 2011 - 12:38

ดีครับ ผมช่วยให้น้องเค้า ไม่ต้องโดนคนในนี้ตำหนิ เรื่อง รอเก้อ
เปลี่ยนมาชวยกันดูแล น้องเค้า...

ขอบคุณผมหน่อยจิ...

เฺ้ฮ้ย!! มั่วขนาดเอาของคนอื่นมาอ้างเลยเหรอ
"ขอบคุณผมหน่อยจิ... "
แล้วมีหน้ามาขอให้อวยตัวเองอีก ...!!

#120 H-edge

H-edge

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 14:03

ไม่ทราบฮัฟ ... เพราะที่เอามาให้ดู มันไม่ได้บอกไว้
ว่าทีมงาน ที่เป็นเพื่อน เป็นนักศึกษา เล่นบอร์ดนี้ด้วยหรือไม่
คุณ เด็กปากดี ลองไปอ่านใหม่ดูอีกรอบสิฮัฟ
แค่คำถาม ..​... ว่าทีมงานเล่นบอร์ดด้วยหรือเปล่า
ก็แค่นั้นเองนะฮัฟ ถามด้วยความอยากรู้จริงๆ ไม่ได้มาหาเรื่อง :D

ผมถึงอยากให้คุณลองอ่านดีๆก็จะพบว่าที่ผมอธิบายมาทั้งหมด นั้นคือกระบวนการทำงานและหาข้อมูล หลักฐาน โดย " ทีมงานซึ่งเป็นเพื่อนๆ น.ศ.และเครือข่าย " หาใช่ผมมีทีมงานมาเล่นบอร์ดเสรีไทย อย่างที่เข้าใจ ถึงตอนนี้ ก็คงจะให้คำตอบได้แล้วนะครับว่า ผมไม่มีทีมงานมานั่งเล่นในบอร์ดเสรีไทย แต่มีทีมงานที่ติดตามเรื่องนี้ เข้าใจตามนี้นะครับ

ขอบคุณฮัฟ สำหรับคำตอบ ...
แหมเคลียร์ดีจริงๆ
ตอนแรกไม่น่าไป โควท อะไรมาเยอะแยะเลยเนอะ -_-

คนไทย หรือเปล่าครับ ฮัฟ ฮัฟ น่า รำคาญ

ถามผมหรือครับ

เค้าหมายถึงนาย H-edge ต่างหากค่ะ

อันนี้ขอตอบ คุณเสื้อเหลือง กับคุณไผ่ .....
เออ... คือว่าคำถามนี้ไม่น่าถามมากเลยนะฮัฟ
เห็นไหมฮัฟ ว่าพิมพ์ภาษาอะไร
คุณยังอ่านออกเลย ... ไม่ใช่หรือ
ถามแบบนี้ น่ารำค๊าญ รำคาญ นิดหน่อย แต่ไม่ถือเป็นสาระ -_-

จะนาย จะนาง จะนางสาว .. จะครับ จะค่ะ จะฮะ หรือจะฮัฟ
มันก็ไม่ได้ทำให้ ประเด็นในการแสดงความคิดเห็น ผิดเพี้ยนบิดเบี้ยว
อีกทั้ง ยังเป็นการถามแบบ อารยะ ตามวิถีทางประชาธิปไตย

บอร์ดนี้มันบอร์ดการเมือง "สาธารณะ" นะฮัฟ
คุณเด็กปากดี มาตั้งกระทู้ ....
เพื่อต้องการ ให้เพื่อนๆ สมาชิก "หลายๆ คน"
ได้ติดตาม ข่าววงใน วงนอก ข่าวดี ข่าวร้าย
และมาแสดงความคิดเห็นทางการเมืองไม่ใช่หรือฮัฟ
ถ้าจะตั้งมาเพื่อ ให้คนมาอ่าน มาอวย หรือมาอะไรก็แล้วแต่ เพียงแค่นั้น
คงไม่เกิดประโยชน์อันใด .....​มิใช่หรือ..??

บอร์ดนี้สมาชิกก็เยอะแยะ มากมาย
ไม่ใช่มีแค่ เพียงคนไม่กี่คน ที่นั่งเล่น นั่งตอบ บอร์ดกันอยู่แค่นี้

คนที่เขาเฝ้าอ่านแต่ละกระทู้ ไม่ได้แปลว่าเขาไม่มีความคิด
คนที่พูดน้อย ก็ไม่ได้แปลว่าเขาไร้ปัญญา

เข้าใจนะฮัฟ?? จบนะฮัฟ?? ที่ถามไปก็ได้คำตอบแล้ว ... ก็แค่นั้น
หรือมันจะเป็นจะตาย..... (ขอยืมลุงหมักมาใช้นิด) :huh:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#121 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

Posted 22 December 2011 - 15:20

ขอบคุณครับ ...จะนำไปเผยแพร่ต่อไป ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#122 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 15:58

คนเริ่มหมั่นไส้เยอะแล้วนะ คุณเด็กปากดี

เมื่อก่อนเคยคิดว่า คนนี้ท่าทางจะเป็นคนวงในปลอมตัวมาเล่น

แต่ตอนนี้เชื่อแล้วว่าเป็นเด็กฝึกงาน ^^

ปล. ติดตามชมเป็นระยะๆครับ
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#123 Chicken Wing

Chicken Wing

น้องเก่า

Posted 22 December 2011 - 16:01

อนาคตอาจได้ออก Blue Sky แหงๆ เลย....

#124 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 16:06

คนเริ่มหมั่นไส้เยอะแล้วนะ คุณเด็กปากดี

เมื่อก่อนเคยคิดว่า คนนี้ท่าทางจะเป็นคนวงในปลอมตัวมาเล่น

แต่ตอนนี้เชื่อแล้วว่าเป็นเด็กฝึกงาน ^^

นั่นสิครับ ผมก็เริ่มเห็นว่ามีคนหมั่นไส้น้องเค้าแล้วเหมือนกัน

สงสัยจะอิจฉา อยากทำมั่ง แต่มือไม่ถึงไรงี้มั้งครับ 5555

แต่โดยส่วนตัวชื่นชม และติดตามผลงานอย่างต่อเนื่องครับ

:lol: :lol: :lol:

#125 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 16:12

5555 คนไทยคิดแตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยกครับ

บางเรื่องในกระทู้ มันเป็น opinion มันไม่ใช่ fact เถียงไปก็ไม่จบไม่สิ้น

พาลแต่จะทำให้ทะเราะกัน ส่วน fact จะไปพิสูจน์ว่า จริงเท็จแค่ไหน ก็ยาก

ส่วนมากที่ผมเข้ามาเล่น จะมาดูกระแสความคิดของผู้คนมากกว่า

ชอบความเห็นไหน ก็กด Like ถ้าไม่ชอบก็อ่านผ่านๆ ก้อแค่นั้นแหละครับ ง่ายๆ สบายๆ
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#126 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

Posted 22 December 2011 - 17:42

มันอ่านแต่หน้า 1 อย่างเดียวมั๊งเนี่ย ก็เด็กปากดีเค้ามาอธิบายหมดแล้วในหน้า 2 เนี่ยได้อ่านกันบ้างหรือเปล่าวะ

#127 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 23 December 2011 - 00:57

ผมตัดเรื่องน้อง ยู้ไปลงในโอเค

พล.ท.นันทเดช ที่สอบถามเลิมวันนั้นเข้ามาเม้มด้วยว่า

วันที่คุณเฉลิมไปชี้แจงผมก็เป็นคนซักประเด็นนี้เอง
การตอบของคุณเฉลิม ทำแบบเต็มใจให้ข้อมูลมากๆครับ
จนผมเกรงใจ ไม่อยากขยายความต่อไป คงขึ้นอยู่กับ
ตัวนายกเอง ว่าจะออกมาจัดการกับปัญหานี้ให้ชัดเจนได้อย่างไร ก่อนที่เรื่องจะบานปลายออกไปอีกครับ

ไม่มีการปฎิเสธความเป็นไปได้ของข้อมูล น้องเด็กปากดีเลยครับ

#128 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 23 December 2011 - 02:24

เอาเรื่องตัวเองมาพูดหรือ?
gladiator 1.jpg

#129 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 23 December 2011 - 02:33

ตรงนี้แหละครับ ที่ทำให้ฝ่ายธรรมะแพ้อธรรมตลอด เพราะฝ่ายธรรมะมัวเสียพลังงานไปกับการ "หมั่นไส้กันเอง"
แทนที่จะรวมพลังกันห้ำหั่นอธรรมให้มันราบเป็นหน้ากลอง

ก็เพราะเสื้อเหลืองที่ประกาศตนว่าเป็นนักรบแห่งธรรม มัวแต่หมั่นไส้ประชาธิปัตย์ไม่ใช่หรือ ถึงได้แพ้รบ และความศรัทธาของมวลชนจึงสูญหายหมด

ใครจะทำอะไร จะเด่นแค่ไหน หากทำเพื่อชาติ ผลประโยชน์ตกอยู่กับชาติเป็นที่ตั้ง จะต้องสนใจทำไมว่า "ใคร" ทำ
หากเราพุ่งเป้าหมายไปที่ชาติเป็นตัวตั้ง ทุกสิ่งเป็นเรื่องไม่สำคัญทั้งสิ้น

ทำไปเถอะครับคุณเด็กปากดีและเพื่อนๆผู้รักชาติทุกคน ทำไปจนกว่าอธรรมมันจะพ่ายแพ้
gladiator 1.jpg

#130 Democrat

Democrat

ขาประจำ

Posted 23 December 2011 - 06:25

ไอ่พวกหมั่นไส้นี่ มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ

คนเขาเสียเวลาเป็นวันๆ นั่งหาข้อมูล

ตรวจสอบรัฐบาล ปกป้องสถาบัน

จะอายุเท่าไหร่ ก็เสียภาษีเหมือนกันนะฮ้าฟฟฟ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#131 H-edge

H-edge

ขาประจำ

Posted 23 December 2011 - 11:15

บอร์ดนี้มันบอร์ดการเมือง "สาธารณะ" นะฮัฟ
คุณเด็กปากดี มาตั้งกระทู้ ....
เพื่อต้องการ ให้เพื่อนๆ สมาชิก "หลายๆ คน"
ได้ติดตาม ข่าววงใน วงนอก ข่าวดี ข่าวร้าย
และมาแสดงความคิดเห็นทางการเมืองไม่ใช่หรือฮัฟ
ถ้าจะตั้งมาเพื่อ ให้คนมาอ่าน มาอวย หรือมาอะไรก็แล้วแต่ เพียงแค่นั้น
คงไม่เกิดประโยชน์อันใด .....​มิใช่หรือ..??

บอร์ดนี้สมาชิกก็เยอะแยะ มากมาย
ไม่ใช่มีแค่ เพียงคนไม่กี่คน ที่นั่งเล่น นั่งตอบ บอร์ดกันอยู่แค่นี้

คนที่เขาเฝ้าอ่านแต่ละกระทู้ ไม่ได้แปลว่าเขาไม่มีความคิด
คนที่พูดน้อย ก็ไม่ได้แปลว่าเขาไร้ปัญญา

เข้าใจนะฮัฟ?? จบนะฮัฟ?? ที่ถามไปก็ได้คำตอบแล้ว ... ก็แค่นั้น
หรือมันจะเป็นจะตาย..... (ขอยืมลุงหมักมาใช้นิด) :huh:

แหม๋ๆๆๆ......พวกหมั่นไส้ มาเป็นชุด
ไม่ว่าจะ พวกขึ้อิจฉา พาลไปตั้งข้อสังเกตว่าไม่ได้อ่าน
หรือว่าจะพาโยงไปถึง ธรรมะ อธรรม
ลองไปนั่งอ่านตั้งแต่หน้า 2 อีกรอบ ก่อนนะฮัฟ
พร้อมกับข้อความที่โควทมาให้อ่านอีกรอบ เผื่อจะอ่านข้ามๆ กันไป
แล้วค่อยมาวิจารณ์

ไม่ใช่ สักแต่ว่ามาขึ้น วะ โว๊ย มันไร้มารยาทมาก
กับคนที่เขา เข้ามาแสดงความคิดเห็น ตั้งคำถาม ในข้อสงสัย
ได้ฟังคำตอบก็จบ สงสัยอะไรก็ถาม
มันไม่ได้แสดงความประเทืองปัญญา ในระบอบประชาธิปไตยหรืออย่างไร...?
หรือประชาธิปไตย ในความคิด ของคุณๆ
คือการสื่อสารทางเดียว มิทราบ ?
แล้วมันผิดอะไรกับพวก เสื้อแดง ...
ที่ได้แต่นั่งฟังแกนนำบนเวที ชี้นำ ดึงเจ้า ดึงอำมาตย์
สร้างราคาให้ตัวเอง โดยอ้างว่าเป็นเรื่องลับของสถาบัน สร้างวาทะกรรมไพร่
พวกสาวก นั่งหน้าเวที ก็ได้แต่ เฮๆๆๆ ชื่นชม เยินยอ ให้กำลังใจ
ว่า แกนนำท่านเท่ห์ เจ๋ง สุดยอด เอาเรื่องลับ ความจริง มาเปิดเผยให้ไพร่ตาสว่าง
สิ่งที่ออกจากปาก คือสิ่งที่ ถูกต้อง ดีเลิศที่สุดแล้ว
อย่าตั้งคำถาม กับแกนนำ เพราะพวกท่านคือที่สุดของที่สุด
บอกให้ทำอะไร ก็ทำไปเหอะ
บอกให้เชื่ออะไร ก็เชื่อไปเหอะ
อย่าตั้งคำถาม ......​อย่าโต้แย้ง
....... แบบนี้หรือที่ พวกคุณๆ ต้องการ .... ??? :huh:

ถ้าพวกคุณ ไปอ่าน และใช้ความคิดอย่างเป็นธรรม จะเห็นว่า
คำถามที่ตั้ง มันมีประโยชน์ในตัวของมัน
ในข้อสงสัย ที่หลายๆ คนอาจจะสงสัย
หรือถ้าจะมองในแง่ข้อท้วงติง ติชม ก็ไม่แปลก
ไม่ใช่แค่ การถาม เพื่อกวนอารมณ์ ใคร
ไม่ใช่หรือ...???

ในเมื่อ มองอย่างใจที่เป็นธรรมไม่ได้
กรุณา อย่าเอาเรื่อง ธรรมะ อธรรม มาอ้างเลย
มันน่าอับอาย..... ขายขี้หน้า
เพราะความคิดแบบนี้จะเป็นภัย กับคนที่บอกว่ามี ธรรม เอง

แค่เรื่องความเห็นต่างนิดเดียวแค่นี้
พวกคุณๆ ยังมองไปได้ไกลถึง ความอิจฉา หมั่นไส้
มือไม่พาย อยากเด่นอยากดัง .... ว่าไปนั่น
ลองถามตัวคุณเองหรือยัง ความคิดแบบนั้น
มันสร้างสรร หรือทำให้ กลุ่มที่คุณ เรียกว่า ธรรมะ
มีคุณค่า และมีกำลังต่อสู้ อธรรม อย่างไร
ลองไปคิดไคร่ครวญกันดูนะฮัฟ :rolleyes:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#132 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

Posted 23 December 2011 - 11:21

แหม๋ๆๆๆ......พวกหมั่นไส้ มาเป็นชุด
ไม่ว่าจะ พวกขึ้อิจฉา พาลไปตั้งข้อสังเกตว่าไม่ได้อ่าน
หรือว่าจะพาโยงไปถึง ธรรมะ อธรรม
ลองไปนั่งอ่านตั้งแต่หน้า 2 อีกรอบ ก่อนนะฮัฟ
พร้อมกับข้อความที่โควทมาให้อ่านอีกรอบ เผื่อจะอ่านข้ามๆ กันไป
แล้วค่อยมาวิจารณ์

ไม่ใช่ สักแต่ว่ามาขึ้น วะ โว๊ย มันไร้มารยาทมาก
กับคนที่เขา เข้ามาแสดงความคิดเห็น ตั้งคำถาม ในข้อสงสัย
ได้ฟังคำตอบก็จบ สงสัยอะไรก็ถาม
มันไม่ได้แสดงความประเทืองปัญญา ในระบอบประชาธิปไตยหรืออย่างไร...?
หรือประชาธิปไตย ในความคิด ของคุณๆ
คือการสื่อสารทางเดียว มิทราบ ?
แล้วมันผิดอะไรกับพวก เสื้อแดง ...
ที่ได้แต่นั่งฟังแกนนำบนเวที ชี้นำ ดึงเจ้า ดึงอำมาตย์
สร้างราคาให้ตัวเอง โดยอ้างว่าเป็นเรื่องลับของสถาบัน สร้างวาทะกรรมไพร่
พวกสาวก นั่งหน้าเวที ก็ได้แต่ เฮๆๆๆ ชื่นชม เยินยอ ให้กำลังใจ
ว่า แกนนำท่านเท่ห์ เจ๋ง สุดยอด เอาเรื่องลับ ความจริง มาเปิดเผยให้ไพร่ตาสว่าง
สิ่งที่ออกจากปาก คือสิ่งที่ ถูกต้อง ดีเลิศที่สุดแล้ว
อย่าตั้งคำถาม กับแกนนำ เพราะพวกท่านคือที่สุดของที่สุด
บอกให้ทำอะไร ก็ทำไปเหอะ
บอกให้เชื่ออะไร ก็เชื่อไปเหอะ
อย่าตั้งคำถาม ......​อย่าโต้แย้ง
....... แบบนี้หรือที่ พวกคุณๆ ต้องการ .... ??? :huh:

ถ้าพวกคุณ ไปอ่าน และใช้ความคิดอย่างเป็นธรรม จะเห็นว่า
คำถามที่ตั้ง มันมีประโยชน์ในตัวของมัน
ในข้อสงสัย ที่หลายๆ คนอาจจะสงสัย
หรือถ้าจะมองในแง่ข้อท้วงติง ติชม ก็ไม่แปลก
ไม่ใช่แค่ การถาม เพื่อกวนอารมณ์ ใคร
ไม่ใช่หรือ...???

ในเมื่อ มองอย่างใจที่เป็นธรรมไม่ได้
กรุณา อย่าเอาเรื่อง ธรรมะ อธรรม มาอ้างเลย
มันน่าอับอาย..... ขายขี้หน้า
เพราะความคิดแบบนี้จะเป็นภัย กับคนที่บอกว่ามี ธรรม เอง

แค่เรื่องความเห็นต่างนิดเดียวแค่นี้
พวกคุณๆ ยังมองไปได้ไกลถึง ความอิจฉา หมั่นไส้
มือไม่พาย อยากเด่นอยากดัง .... ว่าไปนั่น
ลองถามตัวคุณเองหรือยัง ความคิดแบบนั้น
มันสร้างสรร หรือทำให้ กลุ่มที่คุณ เรียกว่า ธรรมะ
มีคุณค่า และมีกำลังต่อสู้ อธรรม อย่างไร
ลองไปคิดไคร่ครวญกันดูนะฮัฟ :rolleyes:

อย่างที่ผมพิมพ์บอกไปแล้วครับ คนเราคิดต่างกันได้ แต่ต้องเคารพความเห็นกันและกัน

ที่ผมบอกว่ามีคนหมั่นไส้ เด็กปากดี ผมไม่ได้หมายถึงคุณ

ผมไม่รู้ว่าใครจะอคติอะไรกับใครอย่างไร .....

ใครจะอวยตัวเอง ใครจะดิสเครดิตคนอื่น ก็ตามสบาย !!!!!

ผมเข้ามาอ่าน เพื่อดูแนวความคิดของคน และกระแสของสังคม

ขำๆ ครับ การเมืองคือเรื่องตลก ซึ่งบางครั้งก็ตลกร้าย :lol:

ปล. หลายคนในนี้ก็ เป็นเจ้าหน้าที่ของ พรรคนั้นพรรคนี้ที่แฝงเข้ามาเล่น ดังนั้นคนของใครก็เชียร์ฝั่งนั้นเต็มที่อยู่แล้ว

สุดท้ายถ้ามองให้ลึก ในบอร์ดก็ไม่ต่างอะไรกับการเมืองจริงๆ ที่มีทั้งคนมีอุดมการณ์ และคนที่เข้ามาเล่นเพราะผลประโยชน์ จิงมะ ? 555 :lol:

#133 Ixora

Ixora

Posted 23 December 2011 - 11:27

..
..
..

สรุปว่า เขาส่งให้หรือยังครับ ?
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#134 H-edge

H-edge

ขาประจำ

Posted 23 December 2011 - 11:56

อย่างที่ผมพิมพ์บอกไปแล้วครับ คนเราคิดต่างกันได้ แต่ต้องเคารพความเห็นกันและกัน

ที่ผมบอกว่ามีคนหมั่นไส้ เด็กปากดี ผมไม่ได้หมายถึงคุณ

ผมไม่รู้ว่าใครจะอคติอะไรกับใครอย่างไร .....

ใครจะอวยตัวเอง ใครจะดิสเครดิตคนอื่น ก็ตามสบาย !!!!!

ผมเข้ามาอ่าน เพื่อดูแนวความคิดของคน และกระแสของสังคม

ขำๆ ครับ การเมืองคือเรื่องตลก ซึ่งบางครั้งก็ตลกร้าย :lol:

ปล. หลายคนในนี้ก็ เป็นเจ้าหน้าที่ของ พรรคนั้นพรรคนี้ที่แฝงเข้ามาเล่น ดังนั้นคนของใครก็เชียร์ฝั่งนั้นเต็มที่อยู่แล้ว

สุดท้ายถ้ามองให้ลึก ในบอร์ดก็ไม่ต่างอะไรกับการเมืองจริงๆ ที่มีทั้งคนมีอุดมการณ์ และคนที่เข้ามาเล่นเพราะผลประโยชน์ จิงมะ ? 555 :lol:

ที่พิมพ์ไป ก็ไม่ได้หมายถึงคุณนะฮ้ฟ ... ฮาาาาา
ใครพิมพ์อะไรไป
ความคิดมันออกมาตามตัวอักษร
อ่านคนอ่านไม่ยาก ถ้าตั้งใจจะอ่าน
อยู่ที่ว่ามีปัญญา ที่จะอ่านให้ออกหรือเปล่า ก็แค่นั้น

#135 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 23 December 2011 - 12:43

..
..
..

สรุปว่า เขาส่งให้หรือยังครับ ?

ยังไม่ส่งมาให้เลยครับ

#136 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 23 December 2011 - 16:24

รอเสาร์ - อาทิตย์
ถ้าไม่มาน่าแปลว่า....หาย
ส่งชื่อสกุลหลังไมค์แค่นี้จะยากอะไร

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#137 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 23 December 2011 - 17:31

เบื่อพวกลิ่วล้ออำมาตย์สุมหัวกันสร้างความวุ่นวายให้บ้านเมืองจิงๆ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#138 lovsix

lovsix

น้องเก่า

Posted 25 December 2011 - 13:08

มาแร้วครับ
ผมขำอะนะ ผมตั้งกระทู้ เด็กโง่ถือแก้ว นำนมหกเลย แต่โดนลบทิ้งซะงั้น
ขี้เกียจไปรบกวน ทางเว็บ เพราะเกรงใจเค้า ไม่เซ้าซี้ ไม่โวยวายทวงถามใคร

เรื่องชื่อ ที่อยู่ผมอะนะ หาไม่ยากหรอกครับ แต่อย่างที่บอกอะนะ ผมบอกขำๆ เรื่องทะเบียนรถ นม 6 เลย
ดันโชว์โง่ ไปค้นหาเป็นตุ เป็นตะเอามาโชว์โง่...ย้ำให้คนในนี้ฟังนะครับ ว่า "โชว์โง่" จริงๆ
พอมีคนมาบอก เลยแก้ขวย เดินไม่ตรง ไปไม่ถูก หยั่งกะมีอะไรคาตุ๊ด..ฉุยฉายเอิงเอยซะงั้น
ผมเลยท้าพิสูจน์อย่างงี้ละกัน ให้หาชื่อที่อยู่ผมเอง ถ้าคิดจะไปฟ้องอะนะ หาไม่ยากหรอก
สส. สว. ใหญ่คับฟ้ากันทั้งนั้นไม่ใช่เหรอครับ เช็คได้หมดแหละ เอาให้อยู่ด้วยนะครับ

และ ถ้าคิดจะฟ้องก็ให้ไปตามกระบวนการไป ผมชอบ ผมสนุกกับเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว
ซึ่งผมยังหาประเด็นรับฟ้องไม่เจอเลยอะนะ 5555
แต่ถ้าชอบเอามาโชว์โง่ โพสต์ในนี้ ก็จะยิ่งสนุกสุขหรรษา พาเพลิน กว่านี้

ฝากแฟนขับเด็กโง่ ในนี้ให้ตาสว่างด้วยนะครับ การโชว์โง่แบบไล่ล่าตามจับ ทะเบียนรถ นม 6 เลย
มันปัญญาอ่อนสุดๆ เหมือน เจมส์บอนด์ภาค มิสเตอร์ บีน อะนะ ฉะนั้นประเด็นอื่นๆ ที่เค้าเสนอมา
ก็ฝาก ฟังหู ไว้หู อย่าเชื่อสนิทแบบ ทะเบียนรถนี้เลยนะครับ ถ้าไม่มีคนทักท้วง ก็คงโง่กันทั้งบอร์ดจริงๆ

#139 เด็กปากดี

เด็กปากดี

Posted 25 December 2011 - 13:37

มาแร้วครับ
ผมขำอะนะ ผมตั้งกระทู้ เด็กโง่ถือแก้ว นำนมหกเลย แต่โดนลบทิ้งซะงั้น
ขี้เกียจไปรบกวน ทางเว็บ เพราะเกรงใจเค้า ไม่เซ้าซี้ ไม่โวยวายทวงถามใคร

เรื่องชื่อ ที่อยู่ผมอะนะ หาไม่ยากหรอกครับ แต่อย่างที่บอกอะนะ ผมบอกขำๆ เรื่องทะเบียนรถ นม 6 เลย
ดันโชว์โง่ ไปค้นหาเป็นตุ เป็นตะเอามาโชว์โง่...ย้ำให้คนในนี้ฟังนะครับ ว่า "โชว์โง่" จริงๆ
พอมีคนมาบอก เลยแก้ขวย เดินไม่ตรง ไปไม่ถูก หยั่งกะมีอะไรคาตุ๊ด..ฉุยฉายเอิงเอยซะงั้น
ผมเลยท้าพิสูจน์อย่างงี้ละกัน ให้หาชื่อที่อยู่ผมเอง ถ้าคิดจะไปฟ้องอะนะ หาไม่ยากหรอก
สส. สว. ใหญ่คับฟ้ากันทั้งนั้นไม่ใช่เหรอครับ เช็คได้หมดแหละ เอาให้อยู่ด้วยนะครับ

และ ถ้าคิดจะฟ้องก็ให้ไปตามกระบวนการไป ผมชอบ ผมสนุกกับเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว
ซึ่งผมยังหาประเด็นรับฟ้องไม่เจอเลยอะนะ 5555
แต่ถ้าชอบเอามาโชว์โง่ โพสต์ในนี้ ก็จะยิ่งสนุกสุขหรรษา พาเพลิน กว่านี้

ฝากแฟนขับเด็กโง่ ในนี้ให้ตาสว่างด้วยนะครับ การโชว์โง่แบบไล่ล่าตามจับ ทะเบียนรถ นม 6 เลย
มันปัญญาอ่อนสุดๆ เหมือน เจมส์บอนด์ภาค มิสเตอร์ บีน อะนะ ฉะนั้นประเด็นอื่นๆ ที่เค้าเสนอมา
ก็ฝาก ฟังหู ไว้หู อย่าเชื่อสนิทแบบ ทะเบียนรถนี้เลยนะครับ ถ้าไม่มีคนทักท้วง ก็คงโง่กันทั้งบอร์ดจริงๆ

#140 lovsix

lovsix

น้องเก่า

Posted 25 December 2011 - 14:33

หนูครับ
พี่ยินดีให้นะ แต่หนูดันมาทำอวดรู้ โชว์โง่ ในสายตาคนในนี้ว่ากรูเก่ง กรูฉลาดเช็คได้ทุกเรื่อง
รู้จักทุกกรม สุดท้าย มากลายเป็น มิสเตอร์บีน โชว์โง่ ถึงโง่ที่สุด.. ถ้าฉลาดนัก ก็หาให้เจอซิน้อง
ไม่ต้องมาลงเรียกร้องแบบนี้ผมว่าเคยลงไว้หรอกนะจ๊ะ เพราะไไนๆ จะโชว์ว่าฉันเก่ง ก็เก่งให้ตลอดนะน้องนะ
เช็คเจอ นะไม่อยากหรอก แต่เช็คแล้วจะฟ้องได้หรือป่าว นี่ก็อีกเรื่องนะจ๊ะ

ยิ่งทำแบบนี้ เครดิตตัวเองในนี้จะยิ่งเสียหายนะ ผมเองนะ ไม่มีเครติดในนี้อยู่แล้วครับ

#141 Democrat

Democrat

ขาประจำ

Posted 25 December 2011 - 14:50

อาเฮีย ที่ชื่อภาษาจีน แปลไทยว่า ทื่อๆ โง่ๆ หนะ

เลิกดูถูกคนอื่นว่า เด็กเอ้ย หนูเอ้ย ถึงอายุเขาจะน้อยกว่า

แต่อายุสมองเขามากกว่าคุณนะ ผมว่า

คุณเด็กปากดี เขาเสียภาษี เขามีสิทธิ์เลือกตั้ง

เขา่มีสิทธิ์ตรวจสอบ รัฐบาล ที่มาใช้เงินเขา

เขามีสิทธิ์ตรวจสอบ ว่ามีบุคคลใด ล้มเจ้าหรือไม่

เขาทำตามกฎหมาย ตามสิทธิ์ของเขา

เขาเป็นวัยรุ่น ที่น่ายกย่อง สมควรเป็นแบบอย่างแก่เยาวชน

แต่นี่ คุณอายุเท่าไหร่ คุณโชว์ว่าตัวเองอายุมากกว่า

แต่กลับว่าเขาที่เขาทำดี มันน่าละอาย มันตลก

เขาคิดว่าเขาเสียหาย เขาก็มีสิทธิ์ร้องทุกข์กล่าวโทษ

ปกป้องสิทธิ์ตัวเอง = โชว์โง่??? ผมตลกคุณจริงๆ

คนฉลาดกว่า ไม่จำเป็นต้องเกิดก่อน
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#142 redfrog53

redfrog53

Posted 25 December 2011 - 15:49

เอาเป็นถือข้างเด็กปากดี 1เสียง ขอรับโชว์โง่ด้วย ด้วยความยินดี วานเด็กปากดีจัดเต็มละกัน

#143 Gop

Gop

Posted 25 December 2011 - 16:08

..
..
..

คุณเห็นมั้ยครับ ว่าน้องเค้ามีหลักฐานการทำงาน มีการค้นคว้าติดตามเรื่่องที่สำคัญ ทำให้เราได้เห็นความไม่ชอบมาพากล
แล้วคุณจะมาเปรียบเทียบกับเด็กฝึกงานที่คุณรู้จักทำไมครับ เค้าทำอะไรดีๆให้กับสังคมเหมือนคุณเด็กปากดีหรือเปล่า??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#144 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 25 December 2011 - 17:16

เคยบอกจะให้ข้อมูลอะไรตามที่เค้าขอมา ก็ให้ๆน้องเค้าไปซะสิ
หรือตอนที่พิมพ์...ก็ดูง่ายนึกว่าเค้าไม่เอาจริงใช่มั้ย
แต่พอตอนจะต้องส่งให้ ก็ยึกยักเปลี่ยนใจบอกให้ไปหาเอาเอง
เหตุผลว่า "ถ้าฉลาดนัก ก็หาให้เจอซิน้อง" มันใช่เหรอ
แล้วตอนที่พิมพ์ ไปรับปากดิบดีว่าจัดมาได้เลยต้องการข้อมูลอะไร ...พิมพ์ทำไม

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#145 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 25 December 2011 - 17:30

ทำดี อย่าให้เด่น จะเป็นภัย เพราะไม่มีใครอยากเห้นเราเด่นเกิน

ประโยคนี้ถูกต้องนะครับ เป็นคำสอนของ อาจารย์ผมเลยนะครับเนี่ย (สงสัยอาจารย์เดียวกัน) :)

เป็นกลอนสอนใจของ พลตรี หลวงวิจิตรวาทการ เมื่อครั้งท่านถูกกลั่นแกล้งเกี่ยวกันการรับราชการครับ

อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี

แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นใส้

จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย

ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน

ผมเพิ่งทราบจากท่านดราม่าวันนี้เองครับ ว่าที่จริง เป็น"กลอนตัดพ้อ" ของหลวงท่าน
ตอนเด็กๆผมโดนครูภาษาไทยแต่ละคนบอกมาตลอดว่าเป็น "คำสอน" ของหลวงวิจิตรวาทการ
ทำให้ผมเข้าใจฝังหัวผิดๆมาตลอดว่า คนไทยเชื่อแบบนี้หรือ ..เชื่อว่าห้ามเด่นมากคนจะหมั่นไส้... งั้นหรือ
แล้วเราจะก้าวหน้าไปไหนได้เล่า?

เพิ่งถึงบางอ้อวันนี้เองว่า "ตัดพ้อ"

แค่เปลี่ยนความคิดชีวิตเปลี่ยนเลยนะครับ

หลวงวิจิตรรับใช้จอมพลผ้าขะม้าแดง.....
บางครั้งก็ไม่ได้ทำตามคำแนะนำของหลวงวิจิตร....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#146 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 25 December 2011 - 17:39

เกือบสิบชั่วโมงครับ

เมื่อคืนวันที่22 ธันวา
ผมได้รับฟังความคิดเห็นของ'วงใน'พรรคเพื่อแม๊ว
บอกว่าคนนำพระบรมฉายาลักษณ์รัชกาลที่แปดมาลงนั้น
น่าจะมีเจตนามากกว่า....
อาจจะโยนหินถามทางความจงรักภักดีของคนไทยที่ไม่ได้เป็น'ตัวเปรียบเทียบจรเข้'......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#147 iingz

iingz

น้องเก่า

Posted 25 December 2011 - 20:31

ขอบคุณม๊ากน๊ะค๊ะ
ขอเป็นกำลังใจให้คนดีๆทำงานต่อไป อิอิ

#148 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 25 December 2011 - 20:50

ผมจึงอยากขอให้เพื่อนๆพี่ๆชาว สรท.คอยฟังข่าวในเรื่องนี้ให้ดี เพราะเท่าที่ทราบล่าสุด คณะทำงานของท่าน กมธ.ได้พูดคุยกับท่าน สส.รังสิมา และผมก็เตรียมนำทีมงานพร้อมหลักฐานที่เกี่ยวข้อเข้าพบเพื่ออธิบายข้อมูลที่เกิดขึ้นให้ กมธ.ทราบต่อไป ขออภัยนะครับถ้าหากเรื่องนี้ไม่ได้คุ้มค่ากับการรอคอยของเพื่อนสมาชิก แต่ผมเห็นว่ามันเป็นเรื่องสำคัญ ที่หน้าคนไทยอย่างตัวผมและเพื่อนๆควรจะทำความจริงให้ปรากฎ ไม่ใช่เพียงแค่เขาบอกว่าเข้าใจผิดก็จบ ผมยืนยันที่จะติดตาม เกาะเรื่องนี้ไม่วางมือแน่นอนครับ เร็วๆนี้จะมีการประชุมของ ปชป.เพื่อยื่นญัตติอภิปรายอีกครั้ง ท่าน สส.จะนำเอาข้อมูลนี้เข้าไปพูดคุยด้วยก็ติดตามต่อไปนะครับ

ขอขอบคุณที่กรุณาติดตาม

เด็กปากดี

21-12-54

สงสัยฮัฟ สงสัย ขอถามนิ๊ดส์ ในเมื่อข้อมูลพวกนี้ ต้องนำไปใช้ ในสองส่วน คือ ให้ กมธ. กับ นำข้อมูลไปอภิปราย แล้วคุณ เด็กปากดี เอามาเผยแพร่แบบนี้ ไม่เกรงว่า ฝ่าย รบ. มันจะเอาไปไว้หาข้อมูลแก้ต่าง หรือฮัฟ ..... เหมือนเปิดหนาไพ่เลยนะฮัฟ หมดกันเลยนะฮัฟ อภิปรายในสภา รู้เกมส์กันหมด ว่าจะงัดอะไรออกมา ว๊าาาาา.....​แย่จัง :huh:

- ขอเรียนอย่างนี้ครับ การอภิปรายไม่ไว้วางใจนั้นคงมีเรื่องราวที่ต้องสำคัญจริงๆ บ้านเรื่องบ้านเรื่องเมือง กับประเด็นแบบนี้เขานำไปคุยในที่ประชุมแค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ ไม่หวังว่าจะได้นำไปอภิปรายหรอก ส่วนข้อมูลที่เตรียมส่งให้ กมธ. อย่างผมเรียนไปในชั้นต้น เรื่องนี้ค่อนข้างละเอียดอ่อนการนำเสนอจึงต้องระมัดระวังรอบคอบ หลักฐานทั้งเอกสาร ที่เกี่ยวข้อง ภาพนิ่ง ภาพเคลื่อนไหว เสียงบันทึก ที่เกี่ยวข้องในการนำให้คณะ กมธ.ผมไม่ได้เอามาลงแบบนี้หรอกครับ ที่เอามาลงนี่คือส่วนที่ตัวเองและคณะตรวจเอกสาร พิจารณาแล้วว่าพูด บอก เขียนให้ได้รับรู้ถึงการทำงานของเรา ส่วนเรื่องการพิจการณานั้นเป็นหน้าที่ของ กมธ. อย่างน้อยที่สุดเราก็มีไพ่ที่เขาไม่คิดว่าเรามีครับ ผมเชื่อแบบนั้น

ไม่ทราบอ่ะฮัฟ เห็นคุณ เด็กปากดี พิมพ์ไว้ ตามที่ไฮไลท์ ตัวแดง
ก็ถามตามที่อ่านและเข้าใจ .....
แต่สงสัยอีกเรื่อง ฮัฟ ......
คุณเด็กปากดี มีทีมงานเล่นบอร์ดด้วยเหรอฮัฟ
ทำกันเป็นทีมเวิร์คเลยนะฮัฟ "เขียนให้ได้รับรู้ถึงการทำงานของเรา"
น่าจะมีหลายคนอยู่นะฮัฟ
ดีจัง...... เล่นบอร์ดกันเป็นทีม
ไว้ไปหาทีมมั่งดีกว่า วุ้ย :lol:

อยากเปิดตัวบ้าง ก็เชิญ....
แล้วพวก'ปลาร้าเก่าในไหใหม่'
ไม่เปิดเผยนามแฝงเก่า-ใหม่ฤา.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#149 Ghost

Ghost

ขาประจำ

Posted 25 December 2011 - 23:14

ผมจึงอยากขอให้เพื่อนๆพี่ๆชาว สรท.คอยฟังข่าวในเรื่องนี้ให้ดี เพราะเท่าที่ทราบล่าสุด คณะทำงานของท่าน กมธ.ได้พูดคุยกับท่าน สส.รังสิมา และผมก็เตรียมนำทีมงานพร้อมหลักฐานที่เกี่ยวข้อเข้าพบเพื่ออธิบายข้อมูลที่เกิดขึ้นให้ กมธ.ทราบต่อไป ขออภัยนะครับถ้าหากเรื่องนี้ไม่ได้คุ้มค่ากับการรอคอยของเพื่อนสมาชิก แต่ผมเห็นว่ามันเป็นเรื่องสำคัญ ที่หน้าคนไทยอย่างตัวผมและเพื่อนๆควรจะทำความจริงให้ปรากฎ ไม่ใช่เพียงแค่เขาบอกว่าเข้าใจผิดก็จบ ผมยืนยันที่จะติดตาม เกาะเรื่องนี้ไม่วางมือแน่นอนครับ เร็วๆนี้จะมีการประชุมของ ปชป.เพื่อยื่นญัตติอภิปรายอีกครั้ง ท่าน สส.จะนำเอาข้อมูลนี้เข้าไปพูดคุยด้วยก็ติดตามต่อไปนะครับ

เด็กปากดี

21-12-54

สงสัยฮัฟ สงสัย ขอถามนิ๊ดส์ ในเมื่อข้อมูลพวกนี้ ต้องนำไปใช้ ในสองส่วน คือ ให้ กมธ. กับ นำข้อมูลไปอภิปราย แล้วคุณ เด็กปากดี เอามาเผยแพร่แบบนี้ ไม่เกรงว่า ฝ่าย รบ. มันจะเอาไปไว้หาข้อมูลแก้ต่าง หรือฮัฟ ..... เหมือนเปิดหนาไพ่เลยนะฮัฟ หมดกันเลยนะฮัฟ อภิปรายในสภา รู้เกมส์กันหมด ว่าจะงัดอะไรออกมา ว๊าาาาา.....​แย่จัง :huh:

- ขอเรียนอย่างนี้ครับ การอภิปรายไม่ไว้วางใจนั้นคงมีเรื่องราวที่ต้องสำคัญจริงๆ บ้านเรื่องบ้านเรื่องเมือง กับประเด็นแบบนี้เขานำไปคุยในที่ประชุมแค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ ไม่หวังว่าจะได้นำไปอภิปรายหรอก ส่วนข้อมูลที่เตรียมส่งให้ กมธ. อย่างผมเรียนไปในชั้นต้น เรื่องนี้ค่อนข้างละเอียดอ่อนการนำเสนอจึงต้องระมัดระวังรอบคอบ หลักฐานทั้งเอกสาร ที่เกี่ยวข้อง ภาพนิ่ง ภาพเคลื่อนไหว เสียงบันทึก ที่เกี่ยวข้องในการนำให้คณะ กมธ.ผมไม่ได้เอามาลงแบบนี้หรอกครับ ที่เอามาลงนี่คือส่วนที่ตัวเองและคณะตรวจเอกสาร พิจารณาแล้วว่าพูด บอก เขียนให้ได้รับรู้ถึงการทำงานของเรา ส่วนเรื่องการพิจการณานั้นเป็นหน้าที่ของ กมธ. อย่างน้อยที่สุดเราก็มีไพ่ที่เขาไม่คิดว่าเรามีครับ ผมเชื่อแบบนั้น

ไม่ทราบอ่ะฮัฟ เห็นคุณ เด็กปากดี พิมพ์ไว้ ตามที่ไฮไลท์ ตัวแดง
ก็ถามตามที่อ่านและเข้าใจ .....
คุณเด็กปากดี มีทีมงานเล่นบอร์ดด้วยเหรอฮัฟ
ทำกันเป็นทีมเวิร์คเลยนะฮัฟ "เขียนให้ได้รับรู้ถึงการทำงานของเรา"
ดีจัง...... เล่นบอร์ดกันเป็นทีม
ไว้ไปหาทีมมั่งดีกว่า วุ้ย :lol:

ไม่เปิดเผยนามแฝงเก่า-ใหม่ฤา.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อยากรู้เหมือนกันปลาแดกในไหใหม่ :) ;) :P :D :lol: :rolleyes:

#150 H-edge

H-edge

ขาประจำ

Posted 26 December 2011 - 09:56

เด็กปากดี

21-12-54

มันหมายความว่าอย่างไร ฤา ลุงปุ
ไอ้โค้ดลับ ของลุง
ตีความไม่ออก จนด้วยเกล้า จริง จริ๊ง ฮัฟ :huh: