Jump to content

- - - - -

เรื่องเล่าจากก๊วนกอล์ฟ: ตีกอล์ฟ กินเลี้ยง ที่ปักกิ่ง

• Please log in to reply
484 ความเห็นในกระทู้นี้

#351 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:26

คิดไรมาก บอกแล้วไง ท่านโจฯ เป็นเด็ก 14 ที่ชอบแย่งแท๊บเล๊ตหลานเล่น ชอบดูหนังโป๊ตอนบ่ายๆ วันๆ ไม่ทำไร ติวแค๊ดดี้เป็นการส่วนตัวทุกวัน แถมออกกฎอีก นายจับนมแค๊ดดี้ได้ แต่ห้ามแค๊ดดี้ จับน้องชายนายเล่น -_-

โอ...แม่เจ้า

MEMBER แพงมั้ยขอรับ.....
ราคาหนึ่งปีเท่าคอนโด แถวลาดพร้าวห้องนึงกระมังครับ

:P

เห็นมาว่า สนามกอล์ฟบางสนาม ค่าสมาชิกไม่ใช่ต่อปี แต่เป็นต่อหลายสิบปี

ผมก็ไม่รู้หรอก ว่าจริงมั๊ย พอดีไม่เคยตีกอล์ฟ
แต่ถ้ามีจริง มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถล่ะครับ

มีจริงครับ ต่อสามสิบปี ราคาขออุบไว้นะครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#352 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:29

คิดไรมาก บอกแล้วไง ท่านโจฯ เป็นเด็ก 14 ที่ชอบแย่งแท๊บเล๊ตหลานเล่น ชอบดูหนังโป๊ตอนบ่ายๆ วันๆ ไม่ทำไร ติวแค๊ดดี้เป็นการส่วนตัวทุกวัน แถมออกกฎอีก นายจับนมแค๊ดดี้ได้ แต่ห้ามแค๊ดดี้ จับน้องชายนายเล่น -_-

ราคาหนึ่งปีเท่าคอนโด แถวลาดพร้าวห้องนึงกระมังครับ

เห็นมาว่า สนามกอล์ฟบางสนาม ค่าสมาชิกไม่ใช่ต่อปี แต่เป็นต่อหลายสิบปี

ผมก็ไม่รู้หรอก ว่าจริงมั๊ย พอดีไม่เคยตีกอล์ฟ
แต่ถ้ามีจริง มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถล่ะครับ

มีจริงครับ ต่อสามสิบปี ราคาขออุบไว้นะครับ

แลกค่าM ซ่อมรถตัดหญ้าให้ฟรีก็ได้ครับ

พอดีมีเครื่องรุ่นD _อยู่เยอะ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#353 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:31

ถ้าราคาเป็นจริงตามที่ผมเห็นมาต่อ 30 ปี

ผมคงต้องขายบ้าน + ขายรถจริงๆ นะครับ ถึงจะมีปัญญาเป็นสมาชิกได้

อ้อ รับจำนวนจำกัดซะด้วยสิ  :D 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#354 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:35

ตามอ่านมาหลายวันแล้ว วันแรกๆก็พยายาม หาคำเฉลย

แต่ไปๆมาๆ ชักไม่อยากรู้แล้ว  เพราะชอบคุณ โจฯ ในแบบนี้มากกว่า ในรูปแบบนักการเมือง

:)

#355 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:36

ถ้าราคาเป็นจริงตามที่ผมเห็นมาต่อ 30 ปี
ผมคงต้องขายบ้าน + ขายรถจริงๆ นะครับ ถึงจะมีปัญญาเป็นสมาชิกได้

มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ รับจำกัดก็คือบุคคลที่ได้รับการคัดสรรแล้ว

แค่ระดับเจ้าของโรงงานธรรมดายังไม่พอ เพราะนี่คือระดับอำมาตย์จริงๆ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#356 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:39

ผมก็ไม่รู้หรอก ว่าจริงมั๊ย พอดีไม่เคยตีกอล์ฟแต่ถ้ามีจริง มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถล่ะครับ

แลกค่าM ซ่อมรถตัดหญ้าให้ฟรีก็ได้ครับ

พอดีมีเครื่องรุ่นD _อยู่เยอะ

แหะๆ toro บริการหลังการขายดีอยู่ ยังไม่จำเป็นครับ ไว้หมดประกันแล้วจะบอก

#357 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:12

ลงชื่อเข้ามาอ่านครับ ผมเห็นภาพเลาๆแล้วครับ ก๊วนกอล์ฟที่ว่าหาไม่ยากหรอกหากตามการเมืองมานาน แต่จะไปสืบหาความจริงกันทำไมละครับ ลุงโจแกก็เล่าไปเรื่อย จริงไม่จริงก็เป็นเรื่องเล่านี่ครับ แกไม่ได้บอกว่าข้อเท็จจริงจากก๊วนกอล์ฟซักหน่อย แต่บางโพสต์ก็กวนใจซะจริง อยากท้ารบก็เปิดกระทู้ใหม่ซิครับ อันนี้เรื่องเล่าก็ฟังนิทานกันไปเพลินๆก็พอแล้ว

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#358 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:20

ตกลงได้เป็นปู่โจรึยังน้อ

Is it a boy or girl  ?

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#359 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:22

อยากถามท่านโจว่า สมาชิกสมทบ มีรับเพิ่มทดแทนท่านที่เสียชีวิตไปหรือไม่ครับ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#360 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 03:40

รับโปรแกรมเมอร์ไปตัดหญ้าสนามกอล์ฟสักคนมั้ยครับ

#361 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:33

*
POPULAR

ตามอ่านมาหลายวันแล้ว วันแรกๆก็พยายาม หาคำเฉลย

แต่ไปๆมาๆ ชักไม่อยากรู้แล้ว  เพราะชอบคุณ โจฯ ในแบบนี้มากกว่า ในรูปแบบนักการเมือง

ด้วยความคิด นี้ ของ คุณชาวสวน.....

ตะนิ่นตาญี ขอคารวะ คุณชาวสวน ด้วย เกียรติยศ ทั้งปวงที่มีอยู่

ประเสริฐแล้วครับ-ถูกต้องแล้วครับ เรารัก-เราชอบ-เราเคารพ คุณโจโฉ นายกตลอดกาล เพราะ ท่าน คือ...

คุณโจโฉ นายกตลอดกาล ไม่ใช่ เพราะ ท่าน เป็น คน ที่ เราคาดหวังอยากให้ท่านเป็น

ตะนิ่นตาญี รู้จัก คุณโจโฉ นายกตลอดกาล มานับแต่ วันที่เธอเข้ามาให้ ความคิด-ความเห็น ที่เ สรีไทย

ทราบว่า คุณโจโฉฯ มีแนวความคิด เหมือนกัน-ใกล้เคียงกัน กับ ตะนิ่นตาญี คือ จงรักภักดี ต่อ สถาบันพระมหากษัตริย์ เหมือนกัน

แค่นี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับ ตะนิ่นตาญี ดังนั้น จึง ไม่เคยคิด-ไม่เคยสนใจ ว่า เธอ จะต้องเป็น คนนั้น-คนนี้ 

และนี่ ตะนิ่นตาญี ถือว่า เป็นการให้ ความเคารพ ที่ ตะนิ่นตาญี มีให้ แก่ คุณโจโฉ นายกตลอดกาล 

เหมือนดั่งที่ ตะนิ่นตาญี มีให้แก่ เพื่อนเพื่อน ทุกคน ใน เสรีไทย ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๒ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๕.๓๓ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#362 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:23

มอด ปิดกระทู้ได้แล้วครับ ออกทะเลไปไกลยิ่งกว่าคราบน้ำมันแล้ว

ยังปิดไม่ด้ายยย จนกว่าจะได้ลดค่าเมมเบอร์

หรืออย่างน้อยได้ต่อรองเสริฟไฮเนเก้นได้สำเร็จก็ยังดี

อิอิ

(แต่เผอิญผมเป็นคนกินเบียร์อาซาฮีอยู่แล้ว  ไม่ต้องไฮฯก็ได้ฮับ...ผมรับได้ :P )

คริคริ ไม่มีไฮฯ ผมก็เล่น Singha Light อาซาฮี ผมเล่นซะเบียร์หมดสนามกอลฟ์เลยอ่ะ เป็นที่เลื่องลือของแค๊ดดี้ จนต้องรายงานไปถึงเด็ก 14 ว่า อย่ารับผมเป็นสมาชิกเลย เปลืองเบียร์ คริคริ -_-

ปักใจเชื่อว่า  คนดื่มเบียร์ เป็นอำมาตย์แหงๆ  :blink:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#363 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:36

ด้วยความคิด นี้ ของ คุณชาวสวน.....

ตะนิ่นตาญี ขอคารวะ คุณชาวสวน ด้วย เกียรติยศ ทั้งปวงที่มีอยู่

ประเสริฐแล้วครับ-ถูกต้องแล้วครับ เรารัก-เราชอบ-เราเคารพ คุณโจโฉ นายกตลอดกาล เพราะ ท่าน คือ...

คุณโจโฉ นายกตลอดกาล ไม่ใช่ เพราะ ท่าน เป็น คน ที่ เราคาดหวังอยากให้ท่านเป็น

ตะนิ่นตาญี รู้จัก คุณโจโฉ นายกตลอดกาล มานับแต่ วันที่เธอเข้ามาให้ ความคิด-ความเห็น ที่เ สรีไทย

ทราบว่า คุณโจโฉฯ มีแนวความคิด เหมือนกัน-ใกล้เคียงกัน กับ ตะนิ่นตาญี คือ จงรักภักดี ต่อ สถาบันพระมหากษัตริย์ เหมือนกัน

แค่นี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับ ตะนิ่นตาญี ดังนั้น จึง ไม่เคยคิด-ไม่เคยสนใจ ว่า เธอ จะต้องเป็น คนนั้น-คนนี้ 

และนี่ ตะนิ่นตาญี ถือว่า เป็นการให้ ความเคารพ ที่ ตะนิ่นตาญี มีให้ แก่ คุณโจโฉ นายกตลอดกาล 

เหมือนดั่งที่ ตะนิ่นตาญี มีให้แก่ เพื่อนเพื่อน ทุกคน ใน เสรีไทย ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๒ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เห็นควรด้วย อย่างยิ่งครับ ท่านโจโฉ ก็คือ โจโฉ นายกตลอดกาล  B)

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#364 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:40

อโยธยา ลิงค์  B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#365 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:49

*
POPULAR

เออ.....ตอบกันไปตอบกันมา เพิ่งรู้ว่ากระทู้นี้ถึงหน้าแปดแล้ว

อย่าไปทำลายสถิติกระทู้สลิปเงินเดือนของใจดีเค้าเลยนะ ขอร้อง

#366 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:22

ตะนิ่นตาญี

เห็นควรด้วย อย่างยิ่งครับ ท่านโจโฉ ก็คือ โจโฉ นายกตลอดกาล  B)

หากพลาดพลั้งไปตำหนิตัวตนจริงๆของคุณโจโฉก็ขออภัยไว้ล่วงหน้า แต่รับรองว่ามันคือความจริงที่มาจากใจล้วนๆ ดีคือดี ไม่ดีคือไม่ดีนะคะ อย่างน้อยคุณโจโฉอาจจะเป็นกระบอกเสียงส่งไปถึงผู้หลักผู้ใหญ่ได้

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#367 Myst

Myst

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:11

ผมได้ติดตามบอร์ดมานี้มานาน ส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า ส่วนตัวผมชอบคุณโจโฉ นายกตลอดกาล เพราะชอบที่ท่านตั้งการทู้แต่ละกระทู้ให้น่าติดตามมาก

ถ้าหากสิ่งที่คุณโจโฉ นายกตลอดกาลเล่ามาเป็นความจริง ผมคิดว่าน่าเป็นเรื่องยินดี เพราะปัญหาทุกวันนี้มีความเกี่ยวข้องกับทักษิณโดยตรง

หากจะแก้ปัญหาด้วยการเผชิญหน้ากับทักษิณโดยตรง แต่แก้ปัญหาด้วยการเปลี่ยนใจทักษิณแทน

ผมคิดว่าปัญหาทุกวันนี้เกิดจากทักษิณทำตัวเอง ผูกเอง และทักษิณก็พยายามแก้โดยใช้ทุกวิถีทาง ไม่เลือกว่าจะผิดหรือถูก

ผมยอมรับว่าผมเคยเลือกทักษิณเป็นนายกเพราะคิดว่าเป็นคนรุ่นใหม่ (เมื่อหลายปีมาแล้ว) แต่หลังจากที่ทักษิณเป็นนายกก็ไม่ต่างอะไรกับนักการเมืองในอตีด

ไม่รู้เพราะหลงอำนาจหรือป่าว ที่แย่ก็คือการเมืองแบบทักษิณไม่สามารถตรวจสอบได้ และการที่ทักษิณเลือกปฏิบัติให้ความสำคัญกับพื้นที่ ที่เลือกทักษิณก่อน

และหนักสุดคือการที่ทักษิณให้การสนับสนุนหรือไม่ปฏิเสธให้กับคนที่จ้องล้มสถาบัน

ถ้าหากคุณโจโฉ นายกตลอดกาลคิดว่าสิ่งที่ผมกล่าวมาเป็นเรื่องสมเหตุสมผล และท่านก็คิดว่าสามารถเปลี่ยนใจทักษิณได้ ผมก็อยากให้ท่านกลับมาทำงานเพื่อประโยชน์ของชาติบ้านเมือง แต่ถ้าท่านคิดว่าไม่สามารถเปลี่ยนแปลงทักษิณได้ ผมคิดว่าท่านเป็นคุณโจโฉ นายกตลอดกาลในบอร์ดนี้ดีแล้วครับ

#368 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

ถูกอย่างที่ท่านมหาอุปราชบอก ทุกวันนี้ที่เรามีปัญหาก็เพราะตั้งตัวเป็นฝ่าย

ใครไม่เห็นด้วยก็ยกเอาไปเป็นฝ่ายตรงข้าม จงเกลียดจงชัง บางทีก็ทำตัวไม่แตกต่างกันเท่าไรนัก

ถ้าสลายกลุ่มเหล่านี้ไปได้มันจะเป็นเรื่องที่ดี เพราะจะลดอำนาจต่อรองของแกนนำกลุ่มต่างๆลงได้มาก

ดังนั้น การที่จะสลายกลุ่มเหล่านี้ต้องเริ่มที่ระดับนโยบายก่อน

แต่ถ้าระดับนโยบายไม่เอาด้วยทุกอย่างมันก็อีรุงตุงนังเหมือนทุกวันนี้

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#369 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:50

like โลม.jpg

gladiator 1.jpg

#370 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:55

มอด ปิดกระทู้ได้แล้วครับ ออกทะเลไปไกลยิ่งกว่าคราบน้ำมันแล้ว

ยังปิดไม่ด้ายยย จนกว่าจะได้ลดค่าเมมเบอร์

หรืออย่างน้อยได้ต่อรองเสริฟไฮเนเก้นได้สำเร็จก็ยังดี

อิอิ

(แต่เผอิญผมเป็นคนกินเบียร์อาซาฮีอยู่แล้ว  ไม่ต้องไฮฯก็ได้ฮับ...ผมรับได้ :P )

คริคริ ไม่มีไฮฯ ผมก็เล่น Singha Light อาซาฮี ผมเล่นซะเบียร์หมดสนามกอลฟ์เลยอ่ะ เป็นที่เลื่องลือของแค๊ดดี้ จนต้องรายงานไปถึงเด็ก 14 ว่า อย่ารับผมเป็นสมาชิกเลย เปลืองเบียร์ คริคริ -_-

ปักใจเชื่อว่า  คนดื่มเบียร์ เป็นอำมาตย์แหงๆ  :blink:

ผมเป็นผู้ติดตามอำมาตย์น่ะครับ ^_^

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#371 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:15

อำมาตย์เยอะจริงๆเลยบอร์ดนี้ :wacko:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#372 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:17

สังเกตให้ดี  การพูดคุย โกงกินชาติ คอรัปชั่น มักจะไปพูดกันในสนามกอล์ฟ  เป็นการหลบที่ดีที่สุด ห่างไกล ไม่มีใครรู้เห็นมาก  แล้วสมัยก่อนที่ช่วงทหารเรืองอำนาจ ก็มักจะมีนักธุรกิจไปเปิดคอกม้า เพื่อจะเข้าไปตีสนิทกับนายพลต่างๆ

#373 คนดื่มเบียร์

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:37

สังเกตให้ดี  การพูดคุย โกงกินชาติ คอรัปชั่น มักจะไปพูดกันในสนามกอล์ฟ  เป็นการหลบที่ดีที่สุด ห่างไกล ไม่มีใครรู้เห็นมาก  แล้วสมัยก่อนที่ช่วงทหารเรืองอำนาจ ก็มักจะมีนักธุรกิจไปเปิดคอกม้า เพื่อจะเข้าไปตีสนิทกับนายพลต่างๆ

แต่ทำไม เวลาผมไปเล่นกอลฟ์ ผมเมาทุกทีอ่ะ -_-

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#374 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:37

ผมเป็นผู้ติดตามอำมาตย์น่ะครับ ^_^

คือแกเป็นคนขับรถน่ะ ( Porsche  Cayenne ซะด้วย )  อำหมาดไหม เหอๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#375 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:45

สนุกกันใหญ่เลยนะจ๊ะ หนุ่ม ๆ สาว ๆ

:lol:  :lol:  :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#376 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

สนุกกันใหญ่เลยนะจ๊ะ หนุ่ม ๆ สาว ๆ

จขกท.แกเป็นบุคคลร่วมสมัย

( วัยรุ่น 14 อะค่ะ แต่เรียกขานกันว่า "ปู่โจ"   ;) )

#377 คนดื่มเบียร์

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:11

คือแกเป็นคนขับรถน่ะ ( Porsche  Cayenne ซะด้วย )  อำหมาดไหม เหอๆ

คาเยนท์ของพี่เมียน่ะครับ ผมยังต้องอาศัยรถอำมาตย์ เวลาไปตีกอลฟ์อยู่อ่ะ -_-

#378 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:16

จขกท.แกเป็นบุคคลร่วมสมัย

( วัยรุ่น 14 อะค่ะ แต่เรียกขานกันว่า "ปู่โจ"   ;) )

ตรรกะเดียวกันกับ     หลวงปู่เน้นคลำ!!!

#379 คนดื่มเบียร์

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ รับจำกัดก็คือบุคคลที่ได้รับการคัดสรรแล้ว

แค่ระดับเจ้าของโรงงานธรรมดายังไม่พอ เพราะนี่คือระดับอำมาตย์จริงๆ

ดื่มเบียร์จนหมดสนาม ก็ไม่ให้เป็น เพราะเหมือนสามล้อถูกหวย -_-

#380 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:07

ตามเศษ ขนม ปัง จนเจอ บอกตรงๆ ผมไม่ค่อยรู้จัก ท่าน ผ่านสือหรืออะไรเลย เงียบ มาก ตอน แม้วเป็นนายก ก็ไม่ค่อยออกมาหน้าสื่อเลย

ปล. หลงเข้ามาดงอำมาตย์ช่ะแล้วเรา

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#381 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:08

รับสมัครแคดดี้เพิ่มไหมคะ จำกัดอายุไหมคะ

อยากทำงานหารายได้ต่อไป ไม่ต้องเป็นภาระของลูกหลาน

#382 ter162525

ter162525

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:16

อายุสมาชิก 30 ปี นี้ เล่นกัน จนเดินไม่ไหวเลยนะนี้ เรียกว่าต่ออายุสมาชิก แค่ไม่เกิน 2 ครั้งในช่วง ชีวิต

ส่วนผมทั้งชาติยังไม่รู้เลยว่าจะหา ค่าสมาชิกได้หรือเปล่า อำมาตย์ มากๆ

ปล. ผมตีกลอฟ์ไม่เป็น เป็นแต่ตีกบ แต่อยากลอง หวด โฮอินวัน ระยะ 300 หลาอยู่อิอิ

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#383 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

อายุสมาชิก 30 ปี นี้ เล่นกัน จนเดินไม่ไหวเลยนะนี้ 

55555......เดินไม่ไหว ไม่เท่าไหร่หรอกครับ มีรถ แต่จะต้องเล่น พร้อมด้วย "แคดดี้" อายุ 40 ปี up ด้วยนี่สิ ....   :o

รับสมัครแคดดี้เพิ่มไหมคะ จำกัดอายุไหมคะ

อยากทำงานหารายได้ต่อไป ไม่ต้องเป็นภาระของลูกหลาน

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#384 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:15

คงต้องมีสักวัน ก่อนสิ้นลม

วาสนาคงพอได้ทราบว่าตัวจริง เสียงจริงของท่านนายกฯโจ

นั้นคือใคร

(ท่านอื่นทราบ ก็ผมไม่ทราบนี่ครับ)

ยังคาใจอยู้เล็กน้อย

เมื่อท่านพบปะกับคนหนีคดีคนนั้น

ถามจริง กรุณาตอบตรง

ท่านนายกฯโจ ไม่รู้สึกอะไรบ้างหรือท่าน

เกี่ยวกับปัญหาของแผ่นดินนี้ ซึ่งคนคนนั้นมีส่วนอย่างมากมายยยยยยยยยย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#385 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:01

วาสนาคงพอได้ทราบว่าตัวจริง เสียงจริงของท่านนายกฯโจ

นั้นคือใคร

(ท่านอื่นทราบ ก็ผมไม่ทราบนี่ครับ)

เมื่อท่านพบปะกับคนหนีคดีคนนั้น

ท่านนายกฯโจ ไม่รู้สึกอะไรบ้างหรือท่าน

เกี่ยวกับปัญหาของแผ่นดินนี้ ซึ่งคนคนนั้นมีส่วนอย่างมากมายยยยยยยยยย

คุณ THE THIRD WAY ไม่ต้องสงสัยหรอกครับ

ที่ Ridkun เขาเขียนมามันเป็นสัจจธรรม คนดีๆ ที่ไหนจะไปคบกันคนโกงหล่ะครับ

มีแต่คนโกงที่เข้าใจในคนโกงด้วยกัน  :D

ปล. คำว่า "พบปะ" คงผ่านการกลั่นกรองอย่างระมัดระวังโดยคุณ THE THIRD WAY มาแน่ๆ

เพราะมันฟังไม่เป็นธรรมชาติเอาเสียเลย ผมเดาว่าตอนคิดคงคิดถึงคำว่า "เกลือกกลั้ว" หรืออะไรทำนองนั้น

แต่เกรงใจ จขกท เลยเลือกใช้คำที่มันอ่อนลงจนฟังไม่เป็นธรรมชาติเอามากๆ  :D

#386 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

คนเรานี่ก็แปลก เลือกแต่จะสมัครเข้ามาซ้ำๆซากๆ

ทั้งที่รู้ว่าตัวเองทำผิด ก็ไม่เคยยอมรับ

#387 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:17

คนเรานี่ก็แปลก เลือกแต่จะสมัครเข้ามาซ้ำๆซากๆ

ทั้งที่รู้ว่าตัวเองทำผิด ก็ไม่เคยยอมรับ

อาจไม่ใช่ไม่ยอมรับ

แต่แค่ไม่มีที่ไปก้ได้นะครับ คุณโจโฉ

มันอธิบายปูมชีวิตได้ดีในระดับนึงเลย

นึกภาพความเป็นอยู่ทางครอบครัว ลุกเมีย หรือหน้าที่การงานสิครับ

ว่าคนพวกนี้มีชีวิตอยู่แบบไหน

:unsure: 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#388 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:27

ผมว่าเข้าข่าย sociopath แล้วครับ  เหมือนคนจิตไม่ปกติแล้ว :ph34r:

(อุตส่าห์สร้างมาดราชสีห์ในตอนแรกเสียดิบดี...ตอนนี้กลายเป็นขี้กลากประจำบอร์ดไปแล้ว...คนเรา)

ปล. ม็อดบอกว่าเจอเมื่อไหร่ให้รีพอร์ตม็อดเลยครับ  

ปล.เพิ่ม เพิ่งเห็น

ทู้นี้มีเพจวิว 27,000 แล้วง่ะ!!!  อะจ๊ากกก

:o 

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:30.

#389 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:12

ช็อคโกเน้นเข้ามาอ่าน นานๆจะเมนต์สักที คราวนี้อดไม่ได้จะเข้ามาบอกท่านโจโฉว่า
"เจอมันคราวหน้า ยกสองนิ้วจิ้มตามันที" นะฮะ !!

#390 ter162525

ter162525

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:00

นั้นคือใคร

คีย์เวิรด์ ในนี้ กระทู้นี้ เพียบ ครับ + กับ กระทู้ก่อนๆ แล้ว เสริซ์ กรูเหลิม เอา ก็จะได้ รายชื่อที่น่าจะเป็น ครับ รู้สึกว่าตอนออกจากการเมืองมาแล้วดูหนุ่มขึ้นนะครับ

#391 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:40

นั้นคือใคร

คุณ THE THIRD WAY ไม่ต้องสงสัยหรอกครับ

ที่ Ridkun เขาเขียนมามันเป็นสัจจธรรม คนดีๆ ที่ไหนจะไปคบกันคนโกงหล่ะครับ

มีแต่คนโกงที่เข้าใจในคนโกงด้วยกัน  :D

ปล. คำว่า "พบปะ" คงผ่านการกลั่นกรองอย่างระมัดระวังโดยคุณ THE THIRD WAY มาแน่ๆ

เพราะมันฟังไม่เป็นธรรมชาติเอาเสียเลย ผมเดาว่าตอนคิดคงคิดถึงคำว่า "เกลือกกลั้ว" หรืออะไรทำนองนั้น

แต่เกรงใจ จขกท เลยเลือกใช้คำที่มันอ่อนลงจนฟังไม่เป็นธรรมชาติเอามากๆ  :D

คาดว่าคุณ THE THIRD WAY คงหมดข้อ "คาใจ" ไปแล้วเป็นแน่แท้

เห็นเงียบหายไปเลย   :D 

Edited by ผ่อนคลาย, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:46.

#392 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

นั้นคือใคร

มันมาอีกแล้วครับ มันไม่เบื่อที่โดนเพื่อนด่าบ้างหรือไง หรือไม่รู้ตัวว่าคนอื่นเค้ารังเกียจมัน

#393 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:55

มันมาอีกแล้วครับ มันไม่เบื่อที่โดนเพื่อนด่าบ้างหรือไง หรือไม่รู้ตัวว่าคนอื่นเค้ารังเกียจมัน

^^ คุณไม่เบื่อโพสแบบที่คุณโพสข้างบนนี้บ้างเหรอ?

#394 สันขวาน

สันขวาน

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:39

^^ คุณไม่เบื่อโพสแบบที่คุณโพสข้างบนนี้บ้างเหรอ?

ไอ้ here คิดว่าอยู่หน้าคอมพ์แล้วคนอื่นทำอะไรไม่ได้ใช่มัีย ต่อมละอายมึงมีบ้างมั๊ย ***

#395 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:48

ไอ้ here คิดว่าอยู่หน้าคอมพ์แล้วคนอื่นทำอะไรไม่ได้ใช่มัีย ต่อมละอาย*คุณ*มีบ้างมั๊ย ***

กลัวสิครับ ขึ้นชื่อว่านักการเมือง ผมกลัวทุกคนแหล่ะ

เขามีเงิน มีอำนาจ จะทำอะไรก็ได้

แต่ผมไม่กลัวคนโกงครับ

#396 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:50

^

^

เขาถามหา "ต่อมละอาย" ไม่ได้ถามว่ากลัวไหม

อ่านภาษาไทยไม่แตกแล้วยังวอน....

#397 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:05

^

^

เขาถามหา "ต่อมละอาย" ไม่ได้ถามว่ากลัวไหม

อ่านภาษาไทยไม่แตกแล้วยังวอน....

เขาถามว่า "ไอ้ here คิดว่าอยู่หน้าคอมพ์แล้วคนอื่นทำอะไรไม่ได้ใช่มัีย" 

ผมบอกเขาว่าผมกลัวสิครับ ผมกลัวนักการเมืองทุกคน ผมกลัวเขาจะมาทำอะไรผมครับ แต่ผมไม่กลัวคนโกง

ส่วนคุณจะมาขู่ผมว่าอย่ามา "วอน" กับนักการเมืองสกปรกที่คุณนับถือ อันนั้นไม่ได้ทำให้ผมกลัวเขาหรอกครับ

Edited by ผ่อนคลาย, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:06.

#398 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:21

คุณว่าแปลกหรือเปล่าหล่ะครับ
พวกคุณเกลียดทักษิณอย่างกะขี้
แต่พอผมมาบอกว่าเขาเป็นขี้ประเภทเดียวกับทักษิณ พวกคุณกลับมาด่าผม และไม่เคยตั้งคำถามกับเขาเลย
เพียงเพราะเขารู้จักกับพวกคุณ และก็ยังเป็นขี้ก้อนเดิม ไม่เคยเปลี่ยนแปลง
ผมเชื่อว่ามีอีกหลายคนในที่นี้ที่มีคำถามอยู่ในใจ แต่เขาไม่กล้าแสดงตน ได้แต่ตั้งคำถามอยู่ในใจ
แต่ไม่ใช่ผมครับ ผมคิดยังไง ผมก็พูดไปอย่างนั้น

ผมเกลียดขี้ประเภทนี้นะครับ 
แต่ยังไงมันก็เป็นเพียงแค่ขี้ หากไม่ไปแตะ มันก็ไม่สร้างความขยะแแขยง
สิ่งที่ผมเกลียดและขยะแขยงมากไปกว่าขี้กองนี้คือพวกที่รู้ทั้งรู้ว่ามันเป็นขี้ แต่ยังไปพยายามเลียขี้เพื่อหาความสุขทางปากอยู่อีก

ผมแทบจะอ้วกเลยหล่ะครับ
ผมไม่ได้ด่าใครนะครับ อย่าร้อนตัว    :D

Edited by ผ่อนคลาย, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:22.

#399 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:36

ปล. แต่อย่างน้อยผมก็นับถือคุณ THE THIRD WAY มากกว่าสมาชิกอีกหลายคนในนี้

ถึงจะกล้าๆ กลัวๆ เขาก็ยังกล้าออกมาตั้งคำถาม (ที่ไม่มีคำตอบ)

ผิดกับอีกหลายคน รู้ทั้งรู้ แต่ยังชอบเลียขี้ ทั้งๆ ที่เป็นขี้กองเดียวกับทักษิณที่พวกคุณขยะแขยง

คุณว่าไม่ประหลาดเหรอครับ?

#400 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

^

^

มีอะไรเพิ่มก็ไป edit เพิ่มที่คห.ตัวเองได้  

ไม่ต้องมา "ฟลัด" คห.เพิ่มให้รกกระทู้  

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน