Jump to content

* * * * * 4 votes

ที่สำนักงบประมาณ คุณสุเทพทำเกินไปหรือเปล่าครับ

• Please log in to reply
339 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:07

ที่สำนักงบประมาณ คุณสุเทพทำเกินไปหรือเปล่าครับ

ถึงจะไม่ทำลายทรัพย์สิน

แต่การให้มวลชนเข้าไปนั่งเฉยๆ ภายในสำนักงบประมาณ หรือการให้มวลชนเข้าไปนั่งภายในสถานที่ราชการเป็นจำนวนมากๆ

หรือการไป ช่อง 3 เพื่อไปพบ สรยุทธ

ผมว่ามันเป็นการคุกคามนะครับ

ถึงผมจะเกลียดทักษิณ เกลียดยิ่งลักษณ์

แต่ถ้าใครมาบุกสำนักงานผมแบบนี้ ผมก็ไม่ชอบ และจะกลายเป็นเกลียด และต่อต้านในที่สุด

ผมบอกตามตรง มันเริ่มใกล้เคียงวิธีการของเสื้อแดงเข้าไปทุกที ทุกที

จากรวมตัวต่อต้าน พรบ.นิรโทษกรรม

ยกระดับ

ยกระดับ

ระวัง สักวันจะกลายเป็นการก่อการจราจล

ผมบอกตามตรง

ผมไม่เห็นด้วยครับ มันไม่ต่างจากอัธพาล

#2 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:16

*
POPULAR

สถานที่ราชการที่มาจากภาษีของประชาชนในเวลาราชการมันควรให้ประชาชนเข้าไปนั่งได้ครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:18

*
POPULAR

^_^ ลองดูบรรยากาศของการปราศรัยและเจ้าหน้าที่ออกมาต้อนรับที่หน้าต่างก่อนก็ได้ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:18

*
POPULAR

สู้กับอภิมหาโจรนะครับ  สุภาพเกินพอแล้วล่ะ

ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:19

*
POPULAR

จนท.ออกมาเองเลย แสดงว่าไม่มีใครเอารัฐบาลอีปูซะเเล้ว

#6 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:19

*
POPULAR

ระว่างเข้าไปนั่งเฝ้าเฉยๆ กับเข้าไปเผาทำลายเลือกแบบไหนครับ?

ผมว่า จขกท. เลือกเผาแน่นอน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#7 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:20

*
POPULAR

ไม่ได้ทำร้าย หรือ ทำลาย สิ่งใดเลยนี่ครับ

ผมมองว่ายังชอบธรรมอยู่  ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#8 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:21

แค่ไปนั่งเฉยๆ ไม่มีอะไรหรอก ไม่ต้องเป็นห่วง

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:22

*
POPULAR

ผมจำได้นะว่า น้าเทพเคยพูดไว้ว่าอย่างไร ในตอนนั้น ตอนนี้ผมเชื่อน้าเทพแล้ว ว่าน้่าเทพพูดคำไหนคำนั้น นี่คือลูกผู้ชายตัวจริง 

#10 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:22

ระว่างเข้าไปนั่งเฝ้าเฉยๆ กับเข้าไปเผาทำลายเลือกแบบไหนครับ?

ผมว่า จขกท. เลือกเผาแน่นอน

ใจเย็นๆ คับ จขกท.เกลียดตักขรี้ เหมือนกันคับ แค่ จขกท.ไม่ชอบวิธีการแบบนี้ รอดูเหตุการณ์ต่อไปคับ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#11 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:23

เพียงแค่เข้าไปแค่นี้เชื่อเลย เดี๋ยวพวกเสื้อแดงก็เอาไปสร้างวาทะกรรมทางการเมืองต่อ
ก็คิดเอาปิดสนามบินเค้าไม่ได้ไปทำร้ายทรัพย์สินอะไรเลย 
มันก็ยังวนลูป พูดอยู่จนถึงทุกวันนี้ได้ 

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#12 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:24

สถานที่ราชการ ถือเป็นที่สาธารณะ ครับ เข้าได้...ยกเวันติดป้ายที่ส่วนบุคคล...

#13 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:24

"เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง" ต้องการได้ยินแบบนี้เหรอครับ

#14 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:25

ผมสนับสนุน ปชป และการต่อต้านรัฐบาลมาตลอด

แต่ลองคิดดู

ถ้าเสื้อแดงทำแบบนี้ เราจะว่าไหม

ตอนพวกเสื้อแดงมาบุกหาคุณกนก เราเคยว่าพวกเสื้อแดงอย่างไร

ตอนพวกเสื้อแดงบุกสื่อ บุกสถานที่ราชการ หน่วยงานต่างๆ เราเคยว่าพวกเสื้อแดงอย่างไร

นั่นเค้าแค่ไปชุมนุมด้านหน้า แต่นี่เราเข้าไปข้างในเลย

ผมว่ามันเกินไปครับ

การจะฆ่าโจร เราไม่จำเป็นต้องเป็นโจรนี่ครับ

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:25

คุณยังคิดว่า รัฐบาลนี้มันยังชอบธรรมอยู่อีกหรือ ศาลตัดสินไม่ถูกใจ ก็บอกว่า ไม่รับอำนาจศาล แล้วเราคนไทย จะรับอำนาจรัฐบาลชั่วนี้ไปทำไม 

#16 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

กล่องดวงใจของระบอบทักษิณค่ะ ถ้าไม่ยึดไม่มีวันชนะพวกหน้าด้านนี่ได้หรอก กราบงามๆที่อกของกำนันเทือกเลยงานนี้

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:26

ผมไม่เห็นด้วยครับ มันไม่ต่างจากอัธพาล

,เองยังไม่รู้อีกว่า เขาทำอะไรกันอยู่ ไอ้หนู

Edited by Stargate-1, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:29.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:27

*
POPULAR

ใจเย็นๆครับ  ดูกันไปก่อน  ผมก็ไม่สนับสนุนความรุนแรง

ตราบใดที่มวลชนไม่ก่อเหตุวุ่นวาย  ไม่ขว้างปาข้าวของ  ทำทรัพย์สินเสียหาย  ก็ถือว่ายังควบคุมได้อยู่ครับ

ที่สำคัญไม่มีการยุยงส่งเสริมจากแกนนำให้เผา/ทำลายใดๆทั้งสิ้น

จริงๆผมก็อยากให้ชุมนุมอยู่กับที่นะครับ  แต่ถ้าไม่ยกระดับ ประชาชนที่เค้ามีความรับผิดชอบต้องกลับมาทำงานกว่าจะจุดติดได้อีกทีมันจะยากละครับ

ติดตามดูวิธีการของแกนนำไปเรื่อยๆก่อนดีกว่าครับ  หากมีอะไรที่เกินกว่าเหตุ เราสามารถวิจารณ์ได้อยู่แล้วครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#19 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:28

ผมเชื่อว่ามีมวลชนจำนวนมากที่สนับสนุนการต่อต้านรัฐบาล และไล่คนชั่วออกจากแผ่นดิน

และผมก็เชือว่ามีมวลชนในนั้นจำนวนไม่น้อยที่ไม่ชอบวิธีการแบบนี้

เราเกลียดเสื้อแดงไม่ใช่เหรอครับ แล้วทำไมวันนี้เราถึงไปใช้วิธีการแบบพวกเสื้อแดงล่ะครับ

#20 soco

soco

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:28

บางทีมันกู้มาโกง อีก 2 ล้าน ล้าน

เราก็ไม่เห็นด้วยน่ะ

หรือจะกลับบ้านนอนกันเปล่า ๆ เฉยๆ ดี

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#21 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

แล้วถ้ารัฐบาลปฏิบัติตามกฎหมาย ยอมรับการตรวจสอบตามระบบรัฐสภา เคารพคำพิพากษาของศาล ไม่ดูถูกประชาชน จะมีวันนี้ไหมครับ? 

#22 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:29

*
POPULAR

ผม ชื่นชม คุณสุเทพ ครับ

เพราะการยึดสำนักงบประมาณ ไม่กระทบกับประชาชนคนส่วนใหญ่เหมือนยึดสนามบิน แต่กระทบกับรัฐบาลเต็มๆๆๆๆๆๆๆๆ 

ขอชื่นชมกับการวางแผนหลอกล่อ ที่ดี

การตัดไฟทำให้ระบบสื่อสารคอมพิวเตอร์ ด้านงบประมาณทำไม่ได้ รัฐบาลมีปัญหาแน่นอน ครับ

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#23 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:30

ผมเชื่อว่ามีมวลชนจำนวนมากที่สนับสนุนการต่อต้านรัฐบาล และไล่คนชั่วออกจากแผ่นดิน

และผมก็เชือว่ามีมวลชนในนั้นจำนวนไม่น้อยที่ไม่ชอบวิธีการแบบนี้

เราเกลียดเสื้อแดงไม่ใช่เหรอครับ แล้วทำไมวันนี้เราถึงไปใช้วิธีการแบบพวกเสื้อแดงล่ะครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  ยังไม่รู้อีก นี่มัน หลักๆ เลย ทั้ง 12 จุด

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#24 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:31

การตัดไฟ ถือเป็นความเสียหายน้อยที่สุดแล้ว

ผมคิดว่า เค้าคงแค่ต้องการตัดระบบคอมมากว่า

พอเรื่องจบ แค่ ต่อไฟกลับเข้าไปแล้วเปิดคอม งานก็ทำต่อได้แล้ว

:D 

Edited by 55555, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:50.

#25 zeus

zeus

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:31

*
POPULAR

จขกท ใจเย็นๆน่ะครับ ลองอ่านก่อน ผมว่าถ้าม็อบไม่มาอย่างสุภาพจริงๆ คงไม่มีแบบนี้หรอครับ

14.15 รอง ผอ.สำนักงบ รับดอกไม้จากสุเทพ @Rapeepun_TRnews #ไทยรัฐทีวี

@naelkung: 14.15 น. กระทรวงการคลัง ประชาชนเดินเข้าไปอย่างสันติ เจ้าหน้าที่ปรบมือต้อนรับอย่างอบอุ่น

@NochPH 2m
ข้าราชการกระทรวงการคลัง และขรก.สำนักงบฯ น่ารักมาก คอยบอกทางเข้า ทางออก ห้องน้ำ ให้ประชาชน #สำนักงบ — กับ Maew Meawmeaw

#26 โคนัน

โคนัน

เดินขบวนวันนี้ มีใครไปเผาเหรอ ?????  เขาไปนั่งเฉยๆ ผิดตรงไหนอะ  หรือว่าสุเทพ สั่งเตรียมน้ำมันมาคนละขวด เผาเลยผมรับผิดชอบเอง หรือเปล่า ????

Edited by โคนัน, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:33.

#27 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

*
POPULAR

ผมเข้าใจ คุณ montriwong นะครับ

ผมเอง คิดว่า ผมเข้าใจ ในแบบเดียวกับ

ที่เข้าใจ ดร. สมเกียรติ

คือ ทั้งคุณ montri และ ดร. ไม่อยาก

ให้พวกเรา เสียภาพ ของการชุมนุม อย่างสงบ

และเป็นการชุมนุม ที่ชอบธรรม ใช่ไหมครับ

อันนั้น ถูกต้องเลย ผมไม่คิดจะเถียง

แต่ ลองคิดถึงการ คุมคนจำนวนมาก นะครับ

กว่า จะขอให้เขา เดินทางไกล มาขนาดนี้

ฝ่าด่านตำรวจ บาดเจ็บ จากการเดินทาง

ทิ้งบ้านที่น้ำท่วม เพราะใจ มันเกินร้อย เพื่อประเทศ

แล้วให้ มานั่งเฉย ๆ รอวัน ที่พวกเรา เหนื่อยล้า ไปเอง

โดย สุเทพ ก็ไม่ทำอะไรเลย เพื่อรักษา ภาพลักษณ์

" การไม่มีกิจกรรม " อันเป็นสัญลักษณ์ ใด ๆ เลย

ที่ทำให้ ผู้ชุมนุม เห็นว่า ได้ทำกิจกรรม ใด ๆ

อันจะก่อให้เกิด " ผลสะท้อน " บางอย่าง

ท้ายสุด สุเทพ หรือ แม้แต่ ใคร ๆ ก็จะทำให้

ผู้ชุมนุม เบื่อหน่าย สุดท้าย

แม้อยากจะให้มากันอีก ก็คงไม่มีใคร

อยากจะมาด้วยแล้ว

สุเทพ เค้าก็พยายาม ที่สุด ที่จะไม่ให้ใครบาดเจ็บ

หรือกระทำการ ที่ผิดกฏหมาย ใด ๆ

แต่ที่ต้องตัดสินใจ ไปบางอย่าง เพื่อให้

มวลชน เกิดความรู้สึก ที่ " ไม่สูญเปล่า "

เปรียบเหมือน ถ้าเราต้องการ มาแสดงออก

แต่เราได้รับคำสั่ง ให้แค่ " นั่งเฉย ๆ "

สุดท้าย ไม่นาน เราก็ต้องบอกตัวเองว่า

" หารถกลับบ้าน ดีกว่า "

เป็น คนนำ การชุมนุม " ไม่ง่าย " หรอกครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#28 bird

bird

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:32

*
POPULAR

รู้เป้าหมายที่แท้จริงมั้ยค่ะ..ว่าทำไม..คุณสุเทพ ถึงเข้ากระทรวงการคลัง

บุกเข้าสถานที่ราชการ...โทษอย่างมากก็ไม่เกิน 5 ปี

แต่....2.2 ล้าน ๆ....50 ปี...

เลือกเอาค่ะ...

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:33

ผมสนับสนุน ปชป และการต่อต้านรัฐบาลมาตลอด

แต่ลองคิดดู

ถ้าเสื้อแดงทำแบบนี้ เราจะว่าไหม

ตอนพวกเสื้อแดงมาบุกหาคุณกนก เราเคยว่าพวกเสื้อแดงอย่างไร

ตอนพวกเสื้อแดงบุกสื่อ บุกสถานที่ราชการ หน่วยงานต่างๆ เราเคยว่าพวกเสื้อแดงอย่างไร

นั่นเค้าแค่ไปชุมนุมด้านหน้า แต่นี่เราเข้าไปข้างในเลย

ผมว่ามันเกินไปครับ

การจะฆ่าโจร เราไม่จำเป็นต้องเป็นโจรนี่ครับ

เราไปอย่างอหิงสานะท่าน แค่บอกว่าวันนี้ไม่ต้องทำงานแค่นั้น แต่พวกควายแดง บุกสถานทีราชการ มันคนละแบบกันเลย จะไม่ให้ด่าพวกควายแดงได้ไง

Edited by Bookmarks, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:33.

#30 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:33

*
POPULAR

ในประเทศที่เจริญแล้ว ถ้าประชาชนลุกฮือต่อต้าน รบ.ชั่ว ที่โกงกิน ทำเพื่อประโยชน์ส่วนตนแบบนี้

ต้องลาออกยกคณะไปแล้วครับ  แต่นี่ รัฐบาลตระกูลชินและผองเพื่อน ด้าน นิ่ง ไม่ยอมรับความผิด

วิธีการที่คุณสุเทพฯ ใช้ ถือว่าดีทีเดียวครับ  ที่น่าห่วงคือ ความรุนแรงของฝ่ายรัฐบาลมากกว่า (มันชั่วโดยสันดานอยู่แล้วทั้งนายและลิ่วล้อ)

ได้แต่ขอให้ผู้ชุมนุมทุกท่านปลอดภัยครับ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#31 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ผมเข้าใจ คุณ montriwong นะครับ

ผมเอง คิดว่า ผมเข้าใจ ในแบบเดียวกับ

ที่เข้าใจ ดร. สมเกียรติ

คือ ทั้งคุณ montri และ ดร. ไม่อยาก

ให้พวกเรา เสียภาพ ของการชุมนุม อย่างสงบ

และเป็นการชุมนุม ที่ชอบธรรม ใช่ไหมครับ

อันนั้น ถูกต้องเลย ผมไม่คิดจะเถียง

แต่ ลองคิดถึงการ คุมคนจำนวนมาก นะครับ

กว่า จะขอให้เขา เดินทางไกล มาขนาดนี้

ฝ่าด่านตำรวจ บาดเจ็บ จากการเดินทาง

ทิ้งบ้านที่น้ำท่วม เพราะใจ มันเกินร้อย เพื่อประเทศ

แล้วให้ มานั่งเฉย ๆ รอวัน ที่พวกเรา เหนื่อยล้า ไปเอง

โดย สุเทพ ก็ไม่ทำอะไรเลย เพื่อรักษา ภาพลักษณ์

" การไม่มีกิจกรรม " อันเป็นสัญลักษณ์ ใด ๆ เลย

ที่ทำให้ ผู้ชุมนุม เห็นว่า ได้ทำกิจกรรม ใด ๆ

อันจะก่อให้เกิด " ผลสะท้อน " บางอย่าง

ท้ายสุด สุเทพ หรือ แม้แต่ ใคร ๆ ก็จะทำให้

ผู้ชุมนุม เบื่อหน่าย สุดท้าย

แม้อยากจะให้มากันอีก ก็คงไม่มีใคร

อยากจะมาด้วยแล้ว

สุเทพ เค้าก็พยายาม ที่สุด ที่จะไม่ให้ใครบาดเจ็บ

หรือกระทำการ ที่ผิดกฏหมาย ใด ๆ

แต่ที่ต้องตัดสินใจ ไปบางอย่าง เพื่อให้

มวลชน เกิดความรู้สึก ที่ " ไม่สูญเปล่า "

เปรียบเหมือน ถ้าเราต้องการ มาแสดงออก

แต่เราได้รับคำสั่ง ให้แค่ " นั่งเฉย ๆ "

สุดท้าย ไม่นาน เราก็ต้องบอกตัวเองว่า

" หารถกลับบ้าน ดีกว่า "

เป็น คนนำ การชุมนุม " ไม่ง่าย " หรอกครับ

ตอนไป DSI แกนนำ ก็บอกไว้ว่าอย่าเข้าไปในรั้วกัน ให้อยู่แต่ด้านนอก

รอให้ธาริต มันออกมาจับ ปรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แสบคอ สงสัยธาริตหูตึง

#32 ~ThugSin~

~ThugSin~

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:34

*
POPULAR

Government Shutdown แบบไทย ๆ

"...THE LONGEST DAY OF SIAM..."

#33 โคนัน

โคนัน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:35

ถึงจะไม่ทำลายทรัพย์สิน

แต่การให้มวลชนเข้าไปนั่งเฉยๆ ภายในสำนักงบประมาณ หรือการให้มวลชนเข้าไปนั่งภายในสถานที่ราชการเป็นจำนวนมากๆ

หรือการไป ช่อง 3 เพื่อไปพบ สรยุทธ

ผมว่ามันเป็นการคุกคามนะครับ

ถึงผมจะเกลียดทักษิณ เกลียดยิ่งลักษณ์

แต่ถ้าใครมาบุกสำนักงานผมแบบนี้ ผมก็ไม่ชอบ และจะกลายเป็นเกลียด และต่อต้านในที่สุด

ผมบอกตามตรง มันเริ่มใกล้เคียงวิธีการของเสื้อแดงเข้าไปทุกที ทุกที

จากรวมตัวต่อต้าน พรบ.นิรโทษกรรม

ยกระดับ

ยกระดับ

ระวัง สักวันจะกลายเป็นการก่อการจราจล

ผมบอกตามตรง

จำได้ มีเอี้ยแดง เคยไปเยี่ยม เฮีย กนก  แบบนี้เรียกคุกคามหรือเปล่า ผมคิดว่า กลับดีเสียอีก เราไปพบใคร ในสถานที่ทำงาน ดีกว่าไปพบที่บ้าน และไปสาดเลือดหน้าบ้านเขา  ว่าจริงไหม ???

เชิญครับ เชิญต่อต้านสุเทพ ต่อต้านคนเกลียดแม้ว เกลียดปู  ไม่มีใครว่าอะไร 

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:36

*
POPULAR

น้าเทพ โคตรได้ใจผมเลย คนที่เสียสละอย่างน้าเทพเนี่ย ผมว่าไม่มีอีกแล้วครับ 

#35 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:36

ผมมีทั้งเห็นดัวยและไม่เห็นดเวยครับ เพราะที่ไม่เห็นด้วยเพราะกลัวเป็นช่องให้อีกฝ่ายโต้กลับครับ กล่าวหาว่ารุนแรง แต่เห็นด้วยครับเพราะที่นั่นคือกล่องดวงใจของรัฐบาลเลยครับ

#36 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

*
POPULAR

ถ้าเราบุกเข้าไป แบบว่า พังประตูเข้าไป หรือ คุกคามเจ้าหน้าที่แล้วเข้าไป ก้อว่าไปอย่างครับ

ไม่ใช่ผมสนับสนุนนะครับ แต่ถ้าดูจากเจ้าหน้า่ที่ออกมาต้อนรับ ประตูก้อเปิดให้เข้าไป ผมว่า ไม่เห็นเป็นไรเลย

ดีเสียอีกจะได้รู้ว่า ยังมีข้าราชการที่ไม่เห็นด้วยกับ รบ ตอแหลครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:37

ไปมอบช่อดอกไม้กับนกหวีด ไปคุกคามสื่อ??? ถ้าคุกคามสื่อมันต้องพวกควายแดง ที่เผา NBT กับปิดเนชั่นโน่น

#38 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:38

*
POPULAR

ยึดสถานที่ราชการคืนจากกบฎ

ถูกต้อง ชอบธรรม ที่สุดแล้วค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#39 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:39

*
POPULAR

ผมว่า ผมพอเข้าใจวิธีคิดของ จขกท. นะครับ

ผมไม่อยากทะเลาะกับท่านนะครับ 

แต่อยากเรียนให้ทราบว่า

ในมุมมองของผม "โลกไม่สวย" หรอกครับ

"โลกมันโหดร้าย" 

#40 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:40

ขนาดคนมาเป็นล้านอีโง่มันยังหนาด้านบอกไม่ยุบไม่ออก เวลาจะให้ทำยังไงบอกหน่อยครับ

#41 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:41

เข้าไปแบบสุภาพ มันไม่เป็นอันธพาลหรอกครับ สบายใจได้ ไม่เชื่อคุณก็ไปพิสูจน์ด้วยตัวเองสิครับ

#42 simba

simba

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:41

พฤติกรรม ของ โจร หรือ อันธพาล

ของ จขกท. กับ ผม คงไม่เหมือนกันครับ

อีกอย่างที่สำคัญคือ "เจตนา" ขอผู้คนในวันนี้ครับ

เราคงมองกันคนละมุมครับ  :)

#43 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สนับสนุนลุงกำนันค่ะ เข้ายึดครองพื้นที่โดยสงบ ขิงไม่โกรธค่ะ เพราะลุงกำนันยังไม่สั่งเผา  :lol:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#44 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ไทยเฉย......

#45 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

*
POPULAR

ผมไม่ชอบวิธีแบบนี้ แต่ทำแล้วต้อง "รับผิดชอบ" ด้วย

อย่าทำเหมือนแป๊ะลิ้ม ทำแล้วไม่รับผิดชอบ พอโดน

กระบวนการยุติธรรม ออกมาโวยว่า โดนหักหลัง

ลูกผู้ชาย ทำแล้วต้องรับผิดชอบ แค่นั้น

#46 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:42

*
POPULAR

ลุงเทพอาจติดคุก 5 ปี (แต่คิดว่าไม่)

แต่ลูกหลานไทยไม่ต้องเป็นหนี้ 2.2 ล้านล้าน ถึง 50 ปี

ขอเป็นกำลังใจให้ลุงค่ะ

#47 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:44

จขทก แอบแดงหรือเปล่า.......

คุณคิดว่า แค่เดินเดินเดิน แล้ว รัฐปูหุ่นแม้วจะยอมสยบหรอ...........

การที่สุเทพทำแบบนี้ เท่ากัีบเป็นการเสียสละตัวเองเพื่อประเทศชาติครั้งยิ่งใหญ่...........แพ้ ตัวเองติดคุก...ชนะ ประเทศพ้นภัย

#48 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:45

จากนี้ไปก็คงดูตำรวจว่ามันจะทำยังไงต่อ  เรียกว่ามันคงรอเวลานี้มานานเเล้ว  ส่วนสุเทพคงไม่ออกนิรโทษให้ตัวเองเหมือนทักษิณหรอก 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#49 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:46

ถ้าถามว่าทำเกินไปมั๊ย  ถ้าตอบตามตรงก็คงต้องบอกว่าเกินไป  แต่ในขณะเดียวกัน ถ้าไม่มีการกดดันด้วยวิธีนี้ คงจะยากในการเปลี่ยนแปลง เพราะต่อสู้กับรัฐบาลที่เป็นโ่จรเผาบ้านเราแล้วเข้ามาบริหารประเทศ ก็ต้องใช้วิธีนี้ เพียงแต่ว่าต้องคุมมวลชนให้อยู่ด้วย อย่าให้ทำลายทรัพย์สินหรือเจ้าหน้าที่ก็พอแล้ว  

#50 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:47

ลองไปหาความหมาย ของคำว่า "อารยะขัดขืน" ดูซิครับ แล้วจขกท จะเข้าใจ 

ถ้าให้ ข้าราชการสำนักงบฯ หยุดงานปิดสำนักงบฯเพื่อทำอารยะขัดขืน อาจจะโดนเอาผิดทางวินัย

ได้ในภายหลัง แต่ถ้าถูกผู้ชุมนุมยึดสำนักงบฯ เข้าไปทำงานไม่ได้ ข้าราชการสำนักงบฯไม่มีความผิด

บางคนบอกว่าตัดไฟก็ได้ ตัดไฟมา หาเครื่องปั่นไฟมาได้ก็จบแล้วครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน