Jump to content

* * * * * 4 votes

ที่สำนักงบประมาณ คุณสุเทพทำเกินไปหรือเปล่าครับ

• Please log in to reply
339 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 art7d

art7d

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:48

*
POPULAR

ขอแจมครับ ผมเห็นว่าไม่มีทางเลือกอื่นที่เหมาะสมเหลืออีกแล้วครับ นี่คือวิธีที่มีแนวโน้มว่าจะได้ผล และ ไม่เกิดความรุนแรง หรือมีความเสียหาย น้อยที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

การต่อสู้เรื่องนี้ ผมมองว่า หลักอหิงสา ไม่มีประโยชน์เท่าไหร่นักนอกจากภาพที่ออกมา แต่ไม่เกิดผล กับรัฐบาลสุดด้าน นี้ได้ จึงเหลือ ทางเลือกไม่มากนัก

หากชุมนุม ต่อเนื่อง ยืดเยื้อ ฝ่ายเราจะแรงตก และเบื่อหน่าย ประกอบกับ ทางฝ่ายรัฐ จะมีเวลา สร้างแผนรับมือได้มาก ระดมเสื้อแดงได้มาก มีเวลาโฆษณาสร้างความเชื่อผิดๆมากขึ้น ในที่สุดเขาจะได้เปรียบ

ทั้งนี้ทั้งนั้น วิธีการแบบนี้นั้น มีคนชอบปละไม่ชอบแน่นอน แต่ขอให้มองภาพใหญ่ไว้ก่อน ว่าจะรอให้ รัฐ ผ่าน พรบ ม.190 กับ พรบ 2.2 ล้านๆ หรือ รวมไปถึงการแก้รัฐธนูญทั้งฉบับตาม ป้านกแสก กับ ไอ้ตู่ มันเตรียมการณ์ไว้ครับ

ผมมองว่า ผมคงยอมให้ รัฐบาลทำแบบนั้นไม่ได้แน่ๆ

#52 Fructose

Fructose

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:49

ส่วนตัวก็ไม่เห็นด้วย แต่มาถึงตรงนี้แล้ว ก็คงต้องปล่อยเลยตามเลยละครับ รอให้ทุกอย่างจบ แล้วค่อยมาตำหนิจะดีกว่าครับ

#53 ~ThugSin~

~ThugSin~

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:49

ต่อให้กำนันแกไม่ทำอะไรเลย ท้ายที่สุดแกก็จะโดนคดีจากปี 53 อยู่ดี

แบบนี้ต้องดิ้นให้แหลก...

"...THE LONGEST DAY OF SIAM..."

#54 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

จขกทใจดีเกินไปรึปล่าวครับ

ลองมองให้ถึงปอด มองให้ถึงตับดูครับ

ผมเชื่อว่า เจ้าหน้าที่จำนวนมากทั้ง 13 จุด ที่อยากแสดงออกสนับสนุนม๊อบ

แต่ด้วยหน้าที่เขาแสดงออกลำบาก เพราะนายเขาเป็นขี้ข้าครับ

มันผิดกันนะครับ กับยืนด่าทอด้านนอกบ้าน

กับเข้าไปในบ้านอย่างญาติมิตร

#55 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ไม่รู้นะครับ ผมอาจจะเด็กเกินไป เพราะผมไม่ได้อยู่ในแวดวงการเมือง และไม่ได้โด่งดัง เป็นใหญ่เป็นโต เป็นเพียงแค่ผู้น้อยธรรมดาๆ

แต่ผมคิดว่าเพียงแค่ไปรวมพลังด้านหน้า เชิญหัวหน้าหน่วยงานออกมาก็เพียงพอแล้ว

แต่การเข้าไปนั่ง ทำการตัดน้ำตัดไฟ

มันเป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม

ข้าราชการหลายๆ คนมีภาระหน้าที่ มีงานต้องทำ

ถึงจะมีการรวมพลังต้านรัฐบาลแต่ทุกคนก็ยังต้องทำงาน ทำตามหน้าที่

หากสื่อมวลชนประโคมข่าว สื่อนอกประโคมข่าว เสื้อแดงประโคมข่าว รัฐบาลกระพือข่าว โดยพร้อมเพรียงกันประโคมข่าวในทางลบ มันจะเสียมากกว่าได้

ขนาดคนมาเป็นล้าน สื่อแทบทุกสื่อยังว่ามาไม่กี่คน ขนาดสื่อนอกยังบอกมาแค่แสนเดียว

แล้วยิ่งทำแบบนี้ มันจะยิ่งไปใหญ่

เมื่อวานผมก็แปลกใจว่าทำไมเราไม่เชิญสื่อมวลชนทุกแขนง ทุกสำนัก ทั้งใน ทั้งต่างประเทศมาทำข่าวของเรา

เอาแค่จำนวนตัวเลข เราสามารถแจ้งเค้าได้ว่าเท่าไรแน่

ทุกวันนี้นอกจากโซเชียลมีเดียแล้ว เราก็มีอีกแค่ไม่กี่สื่อที่สนับสนุน หรือเป็นกลาง

ฉะนั้นจะทำอะไรอยากให้คิดดูให้ดีๆ ก่อนนะครับ

#56 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ถ้าบุกแล้วเ-หี้ยต้องแบบนี้ครับ 

ตอนเสื้อแดง บุกรัฐสภา เมื่อปี 53

http://youtu.be/TCiw9rbxHWg

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#57 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:51

*
POPULAR

ไม่รู้นะครับ ผมอาจจะเด็กเกินไป เพราะผมไม่ได้อยู่ในแวดวงการเมือง และไม่ได้โด่งดัง เป็นใหญ่เป็นโต เป็นเพียงแค่ผู้น้อยธรรมดาๆ

แต่ผมคิดว่าเพียงแค่ไปรวมพลังด้านหน้า เชิญหัวหน้าหน่วยงานออกมาก็เพียงพอแล้ว

แต่การเข้าไปนั่ง ทำการตัดน้ำตัดไฟ

ข้าราชการหลายๆ คนมีภาระหน้าที่ มีงานต้องทำ

ถึงจะมีการรวมพลังต้านรัฐบาลแต่ทุกคนก็ยังต้องทำงาน ทำตามหน้าที่

หากสื่อมวลชนประโคมข่าว สื่อนอกประโคมข่าว เสื้อแดงประโคมข่าว รัฐบาลกระพือข่าว โดยพร้อมเพรียงกันประโคมข่าวในทางลบ มันจะเสียมากกว่าได้

ขนาดคนมาเป็นล้าน สื่อแทบทุกสื่อยังว่ามาไม่กี่คน ขนาดสื่อนอกยังบอกมาแค่แสนเดียว

แล้วยิ่งทำแบบนี้ มันจะยิ่งไปใหญ่

เมื่อวานผมก็แปลกใจว่าทำไมเราไม่เชิญสื่อมวลชนทุกแขนง ทุกสำนัก ทั้งใน ทั้งต่างประเทศมาทำข่าวของเรา

เอาแค่จำนวนตัวเลข เราสามารถแจ้งเค้าได้ว่าเท่าไรแน่

ทุกวันนี้นอกจากโซเชียลมีเดียแล้ว เราก็มีอีกแค่ไม่กี่สื่อที่สนับสนุน หรือเป็นกลาง

ฉะนั้นจะทำอะไรอยากให้คิดดูให้ดีๆ ก่อนนะครับ

เค้าคิดแล้วค่ะ

#58 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:51

*
POPULAR

จุดประสงค์จริง ๆ ก็คงจะทำให้การเบิกจ่ายงบประมาณทำไม่ได้ กำนันวางแผนมาดี

ไม่มีใครคิดถึงว่าจะเป็นแบบนี้ ที่จริงสำนักงบประมาณไม่ใช่หน่วยงานที่เบิกจ่ายโดยตรง

ไม่ใช่เป้าหมายที่แท้จริง หน่วยงานเบิกจ่ายคือกรมบัญชีกลาง  เมื่อเข้าไปได้แล้ว ก็กระทบไปหมด

กระเป๋าของรัฐถูกยึดไว้แล้ว ทีนี้แหละพวกไทยเฉยคงสะดุ้งได้แล้ว

ถือว่าเป็นโชคดีของข้าราชการบำนาญสำหรับเดือนนี้ ที่เงินบำนาญเข้าบัญชีแล้ว

อย่างนี้แล้ว นังบ้าหน้าด้านมันยังจะทำเป็นทองไม่รู้ร้อนอยู่ได้หรือเปล่า

ให้กำลังใจกำนันสุดชีวิต

#59 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

สู้กับคนหน้าด้าน

ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน

เฮ้อ

#60 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

*
POPULAR

ผมจำได้นะว่า น้าเทพเคยพูดไว้ว่าอย่างไร ในตอนนั้น ตอนนี้ผมเชื่อน้าเทพแล้ว ว่าน้่าเทพพูดคำไหนคำนั้น นี่คือลูกผู้ชายตัวจริง 

คุณสุเทพเป็น'มือใหม่หัดขับ'ม็อบ......

แต่ไม่มีใครเดายุทธวิธีถูกต้อง 100 %...

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#61 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:52

คือไม่รู้สถานการณ์นครับ

แต่ถ้าแค่เข้าไปเฉย แบบไม่ทำให้เจ้าหน้าที่เดือดร้อน มาก

หรือคนติดต่อ เดือดร้อนถึงขนาดติดต่องานไม่ได้

ยังพอรับได้สำหรับผม

แต่มันก็ใกล้ๆ จะเกินเลยได้

ก็คงอยู่ที่การคุมมวลชนของ ผู้นำ 

ถ้าทำไม่ดี อาจมีฉนวนเกิดกว่าเหตุ 

เอาเป็นว่า สำหรับผมกรณีแบบนี้ คงต้องดูเหตุการณืจริง หรือการรายงานจริงก่อน คือ จขกทมาบอก แต่มันยังไม่ชัดเจนมากนะครับ

แต่ถามว่าเห็นด้วยกับวิธีการแบบนี้ขนาดไหน แบบใจจริง แบบคนอย่างผม คือไม่เห็นด้วย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#62 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:52

มีแต่คนให้กำลังใจลุงเทพ เพราะแกเสี่ยงเพื่อคนไทยทั้งประเทศ

ทีนี้ จขกท จบป่ะ

#63 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:54

จขทก แอบแดงหรือเปล่า.......

คุณคิดว่า แค่เดินเดินเดิน แล้ว รัฐปูหุ่นแม้วจะยอมสยบหรอ...........

การที่สุเทพทำแบบนี้ เท่ากัีบเป็นการเสียสละตัวเองเพื่อประเทศชาติครั้งยิ่งใหญ่...........แพ้ ตัวเองติดคุก...ชนะ ประเทศพ้นภัย

ระว่างเข้าไปนั่งเฝ้าเฉยๆ กับเข้าไปเผาทำลายเลือกแบบไหนครับ?

ผมว่า จขกท. เลือกเผาแน่นอน

ใจเย็นๆ คับ จขกท.เกลียดตักขรี้ เหมือนกันคับ แค่ จขกท.ไม่ชอบวิธีการแบบนี้ รอดูเหตุการณ์ต่อไปคับ

ผมคิดว่ามีคนตอบแทนผมไปแล้ว

และผมขอยืนยัน ว่าผมไม่ใช่พวกเสื้อแดงแน่นอน ไม่มีวัน

#64 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:54

ถ้าเองไม่ช่วยเขาทำอะไร ก็รอดูเฉยๆ เงียบๆ  อีกสองวัน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#65 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:55

หึหึ..เลือกตั้งก็แพ้หมดตูดทั้งที่ตัวเอ็งเป็นรัฐบาล แล้วจะมาอ้างว่าม๊อบคนมากกว่า เพื่อไล่รัฐบาล มันมีที่ไหนในโลก เอาอีกๆ

#66 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:55

คงต้องเดินไปให้ตำรวจตีแล้วตีอีกจนกว่ามันจะหมดแรงคีมั้งครับ

ถึงตอนนั้นยังไม่รู้เลยว่ารัฐบาลอาจจะยังด้านอยู่ก็ได้  -_-

We love fender.

#67 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:56

กำนันแกต้องทำแบบนี้ครับ ถึงจะสุภาพ...

ปรึกษาพี่กี้ร์ อริสมันต์ได้ครับ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#68 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:57

หึหึ..เลือกตั้งก็แพ้หมดตูดทั้งที่ตัวเอ็งเป็นรัฐบาล แล้วจะมาอ้างว่าม๊อบคนมากกว่า เพื่อไล่รัฐบาล มันมีที่ไหนในโลก เอาอีกๆ

ทหารก็เฉย ยึดกระทรวงกลาโหมเลยดิ ..เอาเลยๆ ..หึหึ

เมื่อเช้าก็ไปยึด ก.สูงสุด  ทัพบก ทัพเรือ ทัพอากาศ มาแล้ว

นี่มันครั้งแรกในประวัติศาสตร์โลก ไง :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Edited by Stargate-1, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:02.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#69 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:57

ทหารก็เฉย ยึดกระทรวงกลาโหมเลยดิ ..เอาเลยๆ ..หึหึ

#70 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:58

*
POPULAR

ผมเชื่อว่ามีมวลชนจำนวนมากที่สนับสนุนการต่อต้านรัฐบาล และไล่คนชั่วออกจากแผ่นดิน

และผมก็เชือว่ามีมวลชนในนั้นจำนวนไม่น้อยที่ไม่ชอบวิธีการแบบนี้

เราเกลียดเสื้อแดงไม่ใช่เหรอครับ แล้วทำไมวันนี้เราถึงไปใช้วิธีการแบบพวกเสื้อแดงล่ะครับ

เหมือนกันกับเสื้อแดงตรงไหนเหรอครับ ?

อย่างที่เพื่อนสมาชิกท่านนึงกล่าวไว้ โลกไม่ได้สวย อย่างที่ท่านคิดนะครับ

ทุกอย่างอยู่ที่ แกนนำ และ มวลชน

ท่านดูดีๆ ว่า แกนนำ ยุยงส่งเสริมให้ใช้ความรุนแรง หรือทำลายสิ่งใดหรือไม่  มีการปรามผู้ชุมนุมเตือนสติตลอดเวลาให้อยู่ในความสุภาพเรียบร้อย

ท่านจะสู้กับคนชั่วอย่างไร?  ไปกราบมันให้มันสำนึกอย่างนั้นหรือ?

ตราบใดถ้าไม่เป็นผู้เริ่มใช้ความรุนแรงจนขาดความชอบธรรม  ผมยังคงมองว่าเหมาะสมอยู่

ที่น่ากลัวคือฝ่าย รัฐบาลโจร มากกว่านะครับ ท่านตรองดูให้ดีๆ -_- -_- -_-

Edited by Strangerman, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:02.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#71 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:58

นี่มันครั้งแรกในประวัติศาสร์โลก ไง :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
เหมือนกับยึดสนามบิน ชิมิ..เอาอีกๆ...หึหึ

#72 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:59

ไปอยู่ไหนมา เค้าไป ทบ แต่เช้าละ ทหารยังออกมาต้อบรับเลย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#73 analysis

analysis

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:59

ยังไม่แน่เย็นนี้อาจกลับ ใจเย็นครับ

#74 55555

55555

มหาเมพ

นี่แหละที่เค้าเรียกสติปัญญา

ตอนนี้เรียกว่าเค้ายึดหมดทุกกระทรวงแล้ว

รวมทั้ง ครม. ตุลาการ อัยการ  สภา ฯลฯ..  หึ หึ

:lol:

#75 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ผมก็ไม่เห็นด้วยนะ สุดๆเลยของผมคือปิดล้อม อยู่รอบนอก การเข้าไปข้างในนี่มันบุกรุกแล้วครับ ลองดูตอนพธม. ยึดสนามบินสิครับ แกนนำก็บอกนั่งเฉยๆเหมือนกัน สุดท้ายศาลก็บอกว่าผิดใช่มั้ยล่ะครับ กะถ้ามองกลางๆ ถ้าวันนี้ปชป.เป็นรัฐบาลแล้วเป็นแดงที่ยึดสถานที่ราชการบ้าง เราจะว่าไงกันครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#76 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:01

หนังกำลังสนุก อย่าเพิ่งมาขัด สิครับ 555

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#77 ฟ้าเข้ม

ฟ้าเข้ม

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:01

ถ้าธรรมดา คนออกมาขนาดนี้ รัฐบาลคงลาออกตั้งแต่วันที่ 11 แล้ว แต่กับรัฐบาลหน้าด้านแบบนี้

ถึงแม้ว่าเราออกมามากกว่านี้ แต่ไม่เคลื่อนไหวอะไรที่มากขึ้น รัฐบาลคอนกรีตเสริมเหล็กก็คงไม่รู้สึกรู้สาหน้าด้านต่อไป

การทำแบบนี้จึงมีความจำเป็นครับ พอเข้าใจ และรู้ว่าถ้าไม่จำเป็นสุเทพก็คงไม่ทำแบบนี้เหมือนกัน

#78 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:02

รัฐบาลโจร ที่เอางบประมาณประเทศมาผลาญสิ ถึงจะเรียกว่าเกินไป

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#79 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:02

ที่สำนักงบประมาณ คุณสุเทพทำเกินไปหรือเปล่าครับ

ถึงจะไม่ทำลายทรัพย์สิน

แต่การให้มวลชนเข้าไปนั่งเฉยๆ ภายในสำนักงบประมาณ หรือการให้มวลชนเข้าไปนั่งภายในสถานที่ราชการเป็นจำนวนมากๆ

หรือการไป ช่อง 3 เพื่อไปพบ สรยุทธ

ผมว่ามันเป็นการคุกคามนะครับ

ถึงผมจะเกลียดทักษิณ เกลียดยิ่งลักษณ์

แต่ถ้าใครมาบุกสำนักงานผมแบบนี้ ผมก็ไม่ชอบ และจะกลายเป็นเกลียด และต่อต้านในที่สุด

ผมบอกตามตรง มันเริ่มใกล้เคียงวิธีการของเสื้อแดงเข้าไปทุกที ทุกที

จากรวมตัวต่อต้าน พรบ.นิรโทษกรรม

ยกระดับ

ยกระดับ

ระวัง สักวันจะกลายเป็นการก่อการจราจล

ผมบอกตามตรง

ผมไม่เห็นด้วยครับ มันไม่ต่างจากอัธพาล

จ๊ะ พ่อยอด ขะมองอิ่ม เค้าคงกรองยุทธศาสตร์มาแล้วแหละจ๊ะ ถ้าไม่ชินกับคำว่า "อารยะขัดขืน " ค่อยๆศึกษาไปจ๊ะ :P 

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#80 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:03

นี่มันครั้งแรกในประวัติศาสร์โลก ไง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เหมือนกับยึดสนามบิน ชิมิ..เอาอีกๆ...หึหึ
อย่าเอามาตรฐานที่บ้านมาตัดสิน สิครัฟฟฟ :lol:

#81 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:03

ลองถามใจตัวเองดีกว่าครับ หลังจากที่เราชุมนุมกันเหยียบสองล้านเมื่อคืน

มีต่อมสามัญสำนึกอะไรเกิดกับรัฐบาลบ้าง มีความละอาย ความเกรงกลัวต่อพลังมวลชนบ้าง

เราไปอย่างสันตินะครับ ไม่ได้ทำร้ายใคร ทำลายทรัพย์สินใคร

กับอีกอย่างหนึ่ง  กลับบ้านครับ 

แต่ถ้าผมเป็นคุณสุเทพ  

ผมไม่กลับครับ

และผมก็ยังยืนยันว่า ผมไม่เหมือนเสื้อแดง

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#82 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

*
POPULAR

คุณ montriwong   และสมาชิกทุกท่าน

ขออนุญาตนะค่ะ

เราเข้ามายืนยันว่าคุณ montriwong ไม่ใช่เสื้อแดง

เค้าทำงานช่วยเหลือเด็ก ๆ ที่ลำบาก

ดังนั้น จิตใจเค้าอาจอ่อนโย  แต่ไม่ใช่โลกสวย

เรามีเพื่อนที่เคยเป็นเสื้อแดง  เค้าบอกว่าสิ่งหนึ่งที่เค้าไม่ชอบฝั่งเรา

เพราะ ชอบผลักไส และว่าเค้าแรง ๆ 

ทุกวันนี้ที่เลิกเป็นแดง เพราะมีคนใจเย็นค่อย ๆ อธิบายให้เค้าฟัง

และ เค้ารักในหลวงมาก

หากความคิดเห็นไม่ตรงกัน ได้โปรดอธิบายด้วยเหตุผลกันเถอะนะค่ะ

อย่าผลักไสกันเลยน่ะค่ะ

วันก่อนก็เห็นกระทู้คุณ gass ที่เค้าเข้ามาเตือน

ลองเอาสถิติ การเปลี่ยน รมต.ศึกษา ในรอบ 2 ปีนี้

ว่ามีกี่คนไปให้เขาดู ก็น่าจะรู้และเข้าใจว่าทำไม? ;) 

แล้วลองไปหาข้อมูลจำนวน "หนี้สิน" ของบรรดาคุณครู

ที่เป็นแม่พิมพ์ของชาติว่ามีมากมายมหาศาลเพียงใด...

แล้วจะเอาเวลาที่ไหน ไปอบรม สั่งสอนลูกศิษย์... :mellow: 

ครูที่เป็นหนี้ ดีๆ ก็มีเยอะนะครับ

อย่ามาว่าครูแบบนี้เลยครับ ขอร้องครับ

หนี้ก็ส่วนหนี้ การอบรมสั่งสอนลูกศิษย์ก็ต่างหากครับ

มีครูคนหนึ่ง เสาร์อาทิตย์ สอนที่สถาบันตนเอง จันทร์-ศุกร์ บางครั้งก็ไปช่วยสอนเด็กๆ บนดอย

บางวันกินมาม่า 10-20 ซอง ผัดกระเพราลูกชิ้นทีนึงก็เป็นกิโล

เงินก็เอามาจากเงินเก็บของตนเอง พอเงินเก็บหมดก็เอามาจากเงินเดือนของตนเอง

เปิดศูนย์คอมพิวเตอร์ให้เด็กๆ เล่น เก็บเงินบ้าง ให้เก็บขยะในหมู่บ้านเพื่อแลกกับการเล่นฟรีบ้าง เข้าร่วมอบรมคอมพิวเตอร์ ภาษาอังกฤษ ปลูกผัก ฯลฯ เพื่อแลกกับการเล่นฟรีบ้าง

ค่าไฟฟ้าก็ใช้เงินตัวเองจ่าย

สนับสนุนให้โรงเรียนที่เด็กๆ ยากจน เลี้ยงไก่ เลี้ยงปลา เลี้ยงหมู เพาะเห็ด เพื่อที่จะได้เป็นอาหารกลางวันให้เด็กๆ

จัดกิจกรรมแต่ละอย่าง ส่วนมากก็ใช้เงินตัวเองล้วนๆ เงินจากรัฐที่สนับสนุนบอกได้เลยครับว่าน้อยมากๆ ไม่ถึง 1 ใน 5 ที่จ่ายไปด้วยซ้ำ

ถ้าสอนๆๆๆ โดยไม่คำนึงถึงเพื่อนมนุษย์ ครูคนที่ว่าก็คงรวยไปแล้วครับ

ถ้าคุณมาเห็นสภาพเด็กที่นี่คุณจะเข้าใจว่าทำไมครูคนนี้ถึงทำขนาดนี้

ดูเสื้อนักเรียนเด็กที่นี่ดูละกันครับ

ใครจะเรียกอะไรไม่รู้ครับ แต่เด็กๆ ที่นี่เรียกว่ามันเสื้อนักเรียน

แม่เป็นใบ้ ส่วนพ่อก็ดูเองละกันครับ

ปล. ใครมีลูกที่มีชุดนักเรียนที่ใส่ไม่ได้แล้ว หรือเสื้อผ้าที่ไม่ใช้แล้ว ทั้งของเด็กและของผู้ใหญ่จะบริจาคก็เชิญได้เลยครับ

ไม่ต้องบริจาคทางผมก็ได้ บริจาคทางอื่นก็ได้ ผมเชือว่า "ทุกที่มีคนยากจน" กรุณามองไปที่คนเหล่านั้นหน่อย

คุณเชื่อไหมว่า แค่คุณงดเหล้าสัก 1 วัน หรือ งดกินหรูๆ สัก 1 วัน เงินมื้อนั้นสามารถเลี้ยงเด็ก 100 คน ได้ 1 มื้อ

ผมไม่สนับสนุนนะครับ ในเรื่องที่ จะไปเป็นหนี้ เพื่อ ช่วยเหลือคนอื่น บางครั้ง ใช้เท่าที่มี พอครับ.........
(แต่ ก็ ขอยกย่องในการกระทำครับ)

แลกกับการที่เด็กกินอิ่มและมีโอกาสดีๆ ก็คุ้มค่าครับ

แต่ผมก็พยายามทำอะไรที่ไม่เกินตัว

และพยายามทำอะไรที่จะทำให้เค้าอยู่ด้วยตัวเองได้ ไม่ใช่คอยแต่รอคอยความช่วยเหลือจากคนอื่นครับ

ตอนนี้ก็ยังพยายามอยู่ครับ

:)  :)  :)

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#83 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:04

นี่มันครั้งแรกในประวัติศาสร์โลก ไง :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ไว้รอดูคำตัดสินว่าใครจะเป็น คนจ่ายค่าเสียหายแล้วกัน อย่าสรุป เอาเอง ก่อนศาลตัดสิน ไอ้หนู

#84 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:07

น่าจะแบบมาเร็ว เคลมเร็วมากกว่า

กำนันก็บอกแล้วนี่ว่าไม่เกินสิ้นเดือนนี้

ไม่ยกระดับ มวลชนก็ล้ำหน้าเร่าร้อน

พอ ยกระดับก็มีเสียงติติงเป็นธรรมดา

แกนนำกับมวลชนก้าวไปด้วยกัน แกนนำนำเหลื่อม 0,5 ก้าว   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#85 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:07

ยึดโรงพยาบาลดีกว่า

#86 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:08

ไอ้ตอม มุง วนลูป อีกแล้ว

เด่ยว โรงพัก..

เดี๋ยวเลือกตั้งแพ้..

เด๊่ยวมาร์คนาซี .หนีทหาร..

จากนั้น ก็ อำมาตย์ ไพร่

น่าเบื่อ จุงเบย นะครัช...หึหึหึ

#87 soco

soco

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:09

ผมคิดง่าย ๆ ว่า มาถึงขนาดนี้แล้ว การนำ ต้องกระทำด้วยองค์คณะประชุมกันอย่างถี่ถ้วนแล้ว

ว่าจะเดินจะรุก จะถอย จะกลับบ้านกันอย่างไร

ไม่ใช่ว่า เมื่อเดินไปถึง สำนักงบฯ และคุณสุเทพเพิ่งคิดได้ตอนนั้น

ข้อดีข้อเสีย คงกลั่นกรองกันถี่ถ้วนแล้ว

และผมไม่คิดว่า งานนี้จะโรยด้วยกลีบกุหลาบ ที่นำไปมอบให้แน่นอน

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#88 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:09

อ่านมาดีๆ  มาสะดุดตรงไอ้ตอมนี่หล่ะ

จัดให้อีดอก  อ่านซะ

บอกไปหลายกระทู้แล้ว  แล้วก็จะบอกอีกทุกกระทู้ที่ควายแดงเอาคำว่า 15 ล้านเสียง  คำว่าชนะเลือกตั้ง มาหากินไม่เลิกสักที

ตั้งใจอ่านนะ

1. อมนุษย์คิดนโยบายหลอกควาย

2. ควายโลภมาติดกับแล้วเทคะแนนให้

3. อมนุษย์ได้เข้ามาเป็นรัฐบาลสมใจ

ผลลัพธ์ > ระบบย่อยยับด้วยนโยบายหลอกควาย > กู้ 2.2 ล้านๆตามมา > พ.ร.บ. นิรโทษตามมา > ผลาญงบประเทศแบบไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

เพราะฉนั้น  ถ้ามีปัญญาคิดนะ  จงคิดด้วยว่ารัฐบาลสุดlove ของควายแดง  ได้เข้ามาเป็นรัฐบาลเพราะอะไร

อีกหน่อยพรรคไหนอยากเป็นรัฐบาลก็ทำง่ายๆ  แค่ตั้งนโยบายหน้าด้าน/มอมเมาให้มากที่สุดมาแข่งกันแค้นี้ก็ชนะแล้วใช่หรือ ไม่  ฝากไปคิดนะไอ้ตอมขรี้

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#89 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:10

ผมขอยืนยันว่าไม่เห็นด้วยครับ เอาแค่ล้อมด้านนอกพอ

แม้ว่าจะเข้ามานั่งเฉยๆ แต่มันก็ไม่มีหลักประกันว่าการทำงานจะสะดุดการเบิกงบประมาณอะไรเลยครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#90 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:10

ผมก็ไม่เห็นด้วยนะ ต้องดูกระแสสักวันนึง อาจแพ้หรือชนะได้เลย
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#91 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:11

โจรเข้าไปในบ้านของเรา เราควรทำอย่างไร

1.แจ้งตำกวด

2.นั่งรอหน้าประตู ขอร้องให้โจรหยุด

3.ชวนเพื่อนเข้าไปไล่โจรออกจากบ้าน

ปล. แก้คำผิด

Edited by Aiakos, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:48.

"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#92 soco

soco

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:11

คุณ montriwong   และสมาชิกทุกท่าน

ขออนุญาตนะค่ะ

เราเข้ามายืนยันว่าคุณ montriwong ไม่ใช่เสื้อแดง

เค้าทำงานช่วยเหลือเด็ก ๆ ที่ลำบาก

ดังนั้น จิตใจเค้าอาจอ่อนโย  แต่ไม่ใช่โลกสวย

เรามีเพื่อนที่เคยเป็นเสื้อแดง  เค้าบอกว่าสิ่งหนึ่งที่เค้าไม่ชอบฝั่งเรา

เพราะ ชอบผลักไส และว่าเค้าแรง ๆ 

ทุกวันนี้ที่เลิกเป็นแดง เพราะมีคนใจเย็นค่อย ๆ อธิบายให้เค้าฟัง

และ เค้ารักในหลวงมาก

หากความคิดเห็นไม่ตรงกัน ได้โปรดอธิบายด้วยเหตุผลกันเถอะนะค่ะ

อย่าผลักไสกันเลยน่ะค่ะ

วันก่อนก็เห็นกระทู้คุณ gass ที่เค้าเข้ามาเตือน

ลองเอาสถิติ การเปลี่ยน รมต.ศึกษา ในรอบ 2 ปีนี้

ว่ามีกี่คนไปให้เขาดู ก็น่าจะรู้และเข้าใจว่าทำไม? ;) 

แล้วลองไปหาข้อมูลจำนวน "หนี้สิน" ของบรรดาคุณครู

ที่เป็นแม่พิมพ์ของชาติว่ามีมากมายมหาศาลเพียงใด...

แล้วจะเอาเวลาที่ไหน ไปอบรม สั่งสอนลูกศิษย์... :mellow: 

ครูที่เป็นหนี้ ดีๆ ก็มีเยอะนะครับ

อย่ามาว่าครูแบบนี้เลยครับ ขอร้องครับ

หนี้ก็ส่วนหนี้ การอบรมสั่งสอนลูกศิษย์ก็ต่างหากครับ

มีครูคนหนึ่ง เสาร์อาทิตย์ สอนที่สถาบันตนเอง จันทร์-ศุกร์ บางครั้งก็ไปช่วยสอนเด็กๆ บนดอย

บางวันกินมาม่า 10-20 ซอง ผัดกระเพราลูกชิ้นทีนึงก็เป็นกิโล

เงินก็เอามาจากเงินเก็บของตนเอง พอเงินเก็บหมดก็เอามาจากเงินเดือนของตนเอง

เปิดศูนย์คอมพิวเตอร์ให้เด็กๆ เล่น เก็บเงินบ้าง ให้เก็บขยะในหมู่บ้านเพื่อแลกกับการเล่นฟรีบ้าง เข้าร่วมอบรมคอมพิวเตอร์ ภาษาอังกฤษ ปลูกผัก ฯลฯ เพื่อแลกกับการเล่นฟรีบ้าง

ค่าไฟฟ้าก็ใช้เงินตัวเองจ่าย

สนับสนุนให้โรงเรียนที่เด็กๆ ยากจน เลี้ยงไก่ เลี้ยงปลา เลี้ยงหมู เพาะเห็ด เพื่อที่จะได้เป็นอาหารกลางวันให้เด็กๆ

จัดกิจกรรมแต่ละอย่าง ส่วนมากก็ใช้เงินตัวเองล้วนๆ เงินจากรัฐที่สนับสนุนบอกได้เลยครับว่าน้อยมากๆ ไม่ถึง 1 ใน 5 ที่จ่ายไปด้วยซ้ำ

ถ้าสอนๆๆๆ โดยไม่คำนึงถึงเพื่อนมนุษย์ ครูคนที่ว่าก็คงรวยไปแล้วครับ

ถ้าคุณมาเห็นสภาพเด็กที่นี่คุณจะเข้าใจว่าทำไมครูคนนี้ถึงทำขนาดนี้

ดูเสื้อนักเรียนเด็กที่นี่ดูละกันครับ

ใครจะเรียกอะไรไม่รู้ครับ แต่เด็กๆ ที่นี่เรียกว่ามันเสื้อนักเรียน

แม่เป็นใบ้ ส่วนพ่อก็ดูเองละกันครับ

ปล. ใครมีลูกที่มีชุดนักเรียนที่ใส่ไม่ได้แล้ว หรือเสื้อผ้าที่ไม่ใช้แล้ว ทั้งของเด็กและของผู้ใหญ่จะบริจาคก็เชิญได้เลยครับ

ไม่ต้องบริจาคทางผมก็ได้ บริจาคทางอื่นก็ได้ ผมเชือว่า "ทุกที่มีคนยากจน" กรุณามองไปที่คนเหล่านั้นหน่อย

คุณเชื่อไหมว่า แค่คุณงดเหล้าสัก 1 วัน หรือ งดกินหรูๆ สัก 1 วัน เงินมื้อนั้นสามารถเลี้ยงเด็ก 100 คน ได้ 1 มื้อ

ผมไม่สนับสนุนนะครับ ในเรื่องที่ จะไปเป็นหนี้ เพื่อ ช่วยเหลือคนอื่น บางครั้ง ใช้เท่าที่มี พอครับ.........
(แต่ ก็ ขอยกย่องในการกระทำครับ)

แลกกับการที่เด็กกินอิ่มและมีโอกาสดีๆ ก็คุ้มค่าครับ

แต่ผมก็พยายามทำอะไรที่ไม่เกินตัว

และพยายามทำอะไรที่จะทำให้เค้าอยู่ด้วยตัวเองได้ ไม่ใช่คอยแต่รอคอยความช่วยเหลือจากคนอื่นครับ

ตอนนี้ก็ยังพยายามอยู่ครับ

:)  :)  :)

งบ สองล้านล้าน จะได้เสื้อให้หนูน้อยคนละสักสองตัวมั๊ยครับ ภายใต้ ระบอบทักษิณ

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#93 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:12

ขิงมั่นใจว่าลุงกำนันจะยืดอกเดินขึ้นศาลต่อสู้คดีอย่างลูกผู้ชายคนหนึ่ง ไม่หนีหางจุกตูด และไม่โทษฟ้าโทษดิน  เข้ายึดสถานที่อย่างสงบปราศจากอาวุธ และความเสียหายยกเว้นระบอบทักษิณ 

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#94 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:12

อยากถามทุกท่านว่าถ้าคุณสุเทพนำมวลชนเข้าไปนั่งในสำนักงบฯและช่อง3 แล้วมีผลทำให้รัฐบาลนังปูหน้าโง่และ สส.ทาสต้องออกไปจะยอมไหมครับ สำหรับผมแล้ว ! ยอมครับ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#95 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ผมก็ไม่เห็นด้วยนะ สุดๆเลยของผมคือปิดล้อม อยู่รอบนอก การเข้าไปข้างในนี่มันบุกรุกแล้วครับ ลองดูตอนพธม. ยึดสนามบินสิครับ แกนนำก็บอกนั่งเฉยๆเหมือนกัน สุดท้ายศาลก็บอกว่าผิดใช่มั้ยล่ะครับ กะถ้ามองกลางๆ ถ้าวันนี้ปชป.เป็นรัฐบาลแล้วเป็นแดงที่ยึดสถานที่ราชการบ้าง เราจะว่าไงกันครับ

ใช่ครับ

ถึงยังไม่ทำถึงขั้นพวกเสือแดงทำ

แต่มันก็เริ่มจะใกล้เคียงแล้ว

ผมว่าแค่ปิดล้อมก็พอ

#96 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:13

ผมคิดง่าย ๆ ว่า มาถึงขนาดนี้แล้ว การนำ ต้องกระทำด้วยองค์คณะประชุมกันอย่างถี่ถ้วนแล้ว

ว่าจะเดินจะรุก จะถอย จะกลับบ้านกันอย่างไร

ไม่ใช่ว่า เมื่อเดินไปถึง สำนักงบฯ และคุณสุเทพเพิ่งคิดได้ตอนนั้น

ข้อดีข้อเสีย คงกลั่นกรองกันถี่ถ้วนแล้ว

และผมไม่คิดว่า งานนี้จะโรยด้วยกลีบกุหลาบ ที่นำไปมอบให้แน่นอน

คดีลุงเทพต้องตามมาอีกตรึม

แต่แกอุทิศชีวิตแล้วล่ะ

แกนนำที่เหลือด้วย   ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#97 อย่าเหวง

อย่าเหวง

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:13

ผมกล้วกระแสตีกลับเหลือเกินครับ ด้วยความหน้าทนของนายก กับสื่อที่เอนไปทางรัฐบาล ถ้าทำอะไรรุนแรงเกินไป จะทำให้พวกเสื้อแดงมีประเด็นมาโจมตีกลับได้

#98 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:14

เห็นคุณ ขวัญข้าว กล่าวถึง คุณ montri

แล้วผม ก็ซาบซึ้ง คุณ montri เป็นคนดี มาก ๆ จริง ๆ

ดังนั้น ก็ขอเพื่อน ๆ อีกคน อย่าผลักไส คนดี ๆ ไปเลยนะครับ

พวกเรา เห็นต่างกัน นิดหนึ่ง ไม่น่า จะเป็นไร

อย่างไร เสีย ผมว่า สุเทพ เค้านอนคิด ทั้งคืนแล้ว

ตอนนี้ ทำอะไรไป ก็แล้วแต่ ผม " สนับสนุน " แน่นอน

แต่ ถ้าเพื่อนเรา จะไม่เห็นด้วย ผมว่า

เราต้องเคารพ การตัดสินใจ ของเพื่อนเช่นกัน

เพราะผมคิดว่า ไม่ว่า เสื้อแดง หรือ เสื้อเหลือง

หรือ หลากสี หรือ สลิ่ม (ผมคิดว่า คุณ montri เป็นสลิ่ม ฮะ ๆ)

ทุกคน มีสิทธิ แสดงความเห็นต่างได้ ทั้งหมด อะครับ

ผมเอง ก็คิดต่างกับเพื่อน ๆ หลายเรื่องนะ

แต่ผม เป็นคน ค่อนข้าง " หวง " เพื่อน

เลยไม่ค่อยอยาก ขัดใจ

แต่ผมเอง แม้แต่ เพื่อนเสื้อแดง ผมก็ยัง

อยากให้เป็นเพื่อนต่อไป ไม่เว้น แม้แต่

คนกลาง น่ารัก น่าชัง อย่าง อาเฮียลี ของผม

ผมก็ต้องการเป็นเพื่อน เป็นน้อง ของแก ต่อไป

แล้ว สาอะไร กับ สลิ่ม น้ำดี อย่าง คุณ montri อะครับ

เรียกน้อง ได้ไหม ผมจะ 40 แล้ว

ยังไงก็ยังรัก น้อง montri เหมือนเดิม อะนะครับ

คุณ ขวัญข้าว ก็รักน้องคนนี้ เหมือนกัน

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#99 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:14

จุดประสงค์จริง ๆ ก็คงจะทำให้การเบิกจ่ายงบประมาณทำไม่ได้ กำนันวางแผนมาดี

ไม่มีใครคิดถึงว่าจะเป็นแบบนี้ ที่จริงสำนักงบประมาณไม่ใช่หน่วยงานที่เบิกจ่ายโดยตรง

ไม่ใช่เป้าหมายที่แท้จริง หน่วยงานเบิกจ่ายคือกรมบัญชีกลาง  เมื่อเข้าไปได้แล้ว ก็กระทบไปหมด

กระเป๋าของรัฐถูกยึดไว้แล้ว ทีนี้แหละพวกไทยเฉยคงสะดุ้งได้แล้ว

ถือว่าเป็นโชคดีของข้าราชการบำนาญสำหรับเดือนนี้ ที่เงินบำนาญเข้าบัญชีแล้ว

อย่างนี้แล้ว นังบ้าหน้าด้านมันยังจะทำเป็นทองไม่รู้ร้อนอยู่ได้หรือเปล่า

ให้กำลังใจกำนันสุดชีวิต

ประกาศสำคัญ!

การยึดสำนักงบประมาณ และกระทรวงการคลัง ถือว่าเป็นสุดยอดของการเผด็จศึกเพื่อหยุดการทำงานของรัฐบาล ทั้ง 2 หน่วยงานเป็นหัวใจของแหล่ีงเงิน ควบคุมการสั่งจ่ายการเงิน การคลังทั่วประเทศ
-- ถ้าทั้ง 2 หน่วยงานไม่มีเจ้าหน้าที่ การสั่งจ่่ายเงินผ่านระบบออนไลน์จะทำไม่ได้ สำนักคลังจังหวัดทั่วประเทศต้องเดี้ยง
-- หมายความว่าเงินเดือนข้าราชการ ทหาร ตำรวจ หน่วยงานของรัฐ ทั่วประเทศเดือนนี้ กรมบัญชีกลางกำหนดจ่ายวันพรุ่งนี้จะไม่มี ถ้าไม่ได้สั่งจ่ายก่อนที่หน่วยงานโดนยึด
-- การยึดกระทรวงการคลัง สำนักงบประมาณไม่สมบูรณ์ ต้องควบคุมกรมบัญชีกลางเท่านั้น!!!!
-- จะสร้างแรงกดดันให้ข้าราชการเดือดร้อน มีผลกระทบต่อรัฐบาล
-- มีคำเตือนจากตำรวจนอกราชการว่าจากนี้ไปแกนนำต้องระวังการลอบทำร้าย โดยเฉพาะหน่วยสไนเปอร์ เพราะรัฐบาลเริ่มอยู่ในสภาพจนตรอก

#100 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:16

โหวตในสภาแพ้ พอไม่ได้เป็นรัฐบาล ควายแดงถึงกับดิ้นพล่าน ออกมาเผาบ้านเผาเมือง แล้วอ้างว่าเป็นเสียงข้างมาก ทำอะไรก็ไม่ผิด มีที่ไหนในโลกว่ะ ถุยส์ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน