Jump to content

- - - - -

ปชป ไม่ลาออก ผมก็หยุดเท่านี้แหละครับ

• Please log in to reply
213 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:33

อาจเป็นคนเดียวในเสรีไทย ขอบอกเลย สู้ในสภามันจบแล้ว ถ้า ปชป แม่งไม่กล้าสู้เต็มตัว ผมก็เลิกครับ

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าสู้ต่อแบบนี้ไม่มีทางชนะ สวัสดี
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:38

*
POPULAR

^_^ ผมคิดว่าตอนนี้การตัดสินใจว่าจะลาออก หรือไม่ลาออกของ สส ปชป คงไม่เกี่ยวกับการที่ว่า "กล้า" หรือ "ไม่กล้า" ครับ

ถ้าคนที่เป็น สส ปชป "ไม่กล้า" คงไม่เดินมาถึงจุดนี้ได้ครับ ทุกอย่างต้องวางแผนทั้งเดินหน้า และรองรับผลที่จะเกิดขึ้นครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:38

*
POPULAR

ขอเหตุผลว่าทำไม ปชป ต้องลาออกครับ

จะให้สส คนอื่นทำหน้าที่อะไรครับถ้าลาออกมา

#4 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:40

สิทธิของคุณครับ ผมเข้าใจ แต่อยากให้คุณเห็นใจเทพเทือกหน่อยนะครับ

#5 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:40

เรื่องของมรึง ตามสบาย

#6 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:41

*
POPULAR

กำ ตกลง ท่านจขกท จะทำเพื่อชาติ จริงหรือเปล่า ครับ แต่ล่ะคนมีแนวทางดำเนินไป ปชป อาจจะมีแนวทางที่อีกอย่าง ตอนที่แป๊ะบอกให้ลาออกทั้งพรรค ปชป ก็ดำเนินงานตามแบบตัวเองผล มันก็ดี ไม่ได้เลวร้าย ผมบอกหลายครั้งแล้วว่า เพลงกระบี่กระบวนไม่เหมือนกัน เราไม่จำเป็นต้องให้เขาใช้เพลงกระบี่เหมือนเรา ก็ได้ แค่ให้มันประสานสอดคล้องกันเท่านั้น แต่ท่าน เอาเรื่องแค่นี้มาบอกว่าเลิก แล้วกรูพอแล้วมรึงไม่ตามใจกรู ผมอยากถามจริงๆ  ถามว่าท่านทำเพื่อชาติจริงหรือเปล่า

Edited by ter162525, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:44.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#7 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:42

ผมว่าทีมงานคงวางแผนเอาไว้แล้วแหล่ะ

ต่อให้ยุบสภา บางที

ปชป. อาจไม่ลงเลือกตั้ง

อุ้ย!!! คิดอะไรออกไป

Edited by oneclick999, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:42.

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:43

*
POPULAR

ไม่หรอก มีทั้ง osr แพรด กอนกด มังกือดำ ฯลฯ

เพียบ

ลาออกตอนนี้ เข็ญ พรก. อาทิตย์เดียวจบ ไม่มีฝ่ายค้าน

ไม่มีใครยื่นตีความ แป๊ะลิ้มเริงร่า ได้นิรโทษกรรมตามไปด้วย

#9 sos42

sos42

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:43

*
POPULAR

ลาออกมาแล้วมันมีอะไรดีขึ้น บนถนนคนที่สู้กันอยู่เค้าไม่ได้ต้องการผู้นำหลายคน 

จำครั้งที่ไม่ลงสมัครเลือกตั้งได้หรือเปล่า สุดท้ายแม้วมันก็ยังเลือกตั้งต่อ ต่อมาศาลให้เป็นโมฆะ แล้วใครจ่ายเงินค่าเลือกตั้งกลับมาบ้าง

ต่างคนต่างทำหน้าที่  พรุ่งนี้ว่าจะลางานไปเที่ยวกระทรวงในดีนะ  :lol:

อ๋อคนที่น่าจะลาออกคือนายกต่างหาก 

#10 eAT

eAT

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:44

รธน. 50 เขาตัดต้องได้เกิน 20% ไปแล้วไม่ใช่หรือ

ไม่ลงก็สบายเขาล่ะ

#11 ลุงหมอ

ลุงหมอ

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:44

*
POPULAR

ตอนนี้ เลย ปชป ลาออกไปแล้ว

ในเมื่อม็อบโดยประชาชนจุดติดแล้ว ก็ให้พลังมวลชนสู้นอกสภา

ส่วนในสภาให้ ฝ่ายค้านทำหน้าที่ สู้ภายใน ดีกว่า 

สู้กันทุกฝ่าย

แล้วทำไมต้องให้ ปชป ลาออก เพื่ออะไร มีอะไรดีขึ้น 

ยิ่งทำให้รัฐบาลเดินงานง่ายขึ้นนะสิ

คนที่บอกให้ ปชป ลาออกนี้คิดอะไรครับ เพื่ออะไร 

ตอนนี้ไม่มีความจำเป็นอะไรทั้งนั้น

#12 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ไปไหนก็ไปกรุรำคาญ

#13 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:46

*
POPULAR

ตามสบายครับ...... -_-

ถ้ารัฐบาลมันยังหน้าด้านอยู่....ส.ส.ฝ่ายค้านต้องมีครับ.... ^_^

#14 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:47

มุขเดียวกับแปะลิ้มเลย วันนี้มันก็ยังพูดให้ ปชป ลาออกทั้งพรรค

เข้าทางตีน พท เลย.......

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#15 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:47

ลาออกเพื่อ

#16 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:49

*
POPULAR

รักชาติ แต่ยังเกี่ยงโน่น เกี่ยงนี่ ก็ไม่ต้องออกไปครับ สู้มันหน้าจอ รอเงื่อนไขให้ครบองค์ประกอบ แล้วค่อยกู้ชาติ

ผมเห็น คนที่เค้าไปๆ กัน  เค้าไม่ทุ่มเถียงเกี่ยงงอนอะไร  นึกจะไป ก็ออกไป  คิดอะไรให้มากมาย  คนดีมีเงื่อนไข

ชาตินี้ ทำอะไรก็ไม่สำเร็จหรอก ชิ้วๆ

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:49

*
POPULAR

ล็อกอินท่านนี้ไม่ชอบปชป.ตั้งแต่ต้นแล้ว เพราะเป็นสายเหลืองฮาร์ดคอร์

แต่ผมก็ไม่ว่าอะไรท่าน  เป็นสิทธิ์ของท่าน  

เพราะท่านก็ยังดีกว่าพธม.สติแตกไม่เต็มเต็งอย่างกอนกดและแพร่ด

มาถึงตอนนี้ที่ท่านจะไม่เอาแล้ว-เลิก ถ้าปชป.ไม่ลาออก ผมว่าท่านเดินผิดทางครับ

เพราะท่านไม่ได้เอาปชป.ตั้งแต่แรกแล้วไม่ใช่หรือ  แล้วท่านจะกำหนดการต่อสู้ของท่านตามเงื่อนไขของปชป.ทำไม?

ท่านไม่สู้เพื่อชาติแล้วหรือ ท่านไม่ช่วยชาติแล้วหรือ ถ้าปชป.ไม่ลาออก?

ผมงงกับอารมณ์ท่้านจริงๆครับ

เลิกเหวี่ยง แล้วออกไปสู้เพื่อชาติกับกลุ่มที่ท่านพอใจก็ได้นี่ครับ ไม่เห็นต้องหยุดเลย

ท่านไปสู้กับพลุ่มพธม.สิครับ หรือคปท.ก็ได้  มีกลุ่มมากมายที่ต่อสู้กับระบอบทักษิณ ไม่ใช่ปชป.

แต่อย่ามางอแงว่าจะหยุดสู้งั้นงี้

ความอยู่รอดของประเทศนี้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับปชป.เท่านั้น แต่มันขึ้นอยู่กับท่านด้วยครับ

gladiator 1.jpg

#18 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:50

*
POPULAR

อย่างที่ผมได้ให้ความเห็นที่กระทู้ก่อนครับ

พูดตรง ๆ ณ ตอนนี้ ปชป ยังไม่ควรลาออกครับ

จนกว่า กระบวนการส่งเรื่องให้ ปปช เสด

การรวบรวมข้อมูลต่าง ๆ เพื่อส่งให้ ปปช เสด

และการส่งเรื่อง ให้ ศาล รธน อีกรวมถึงศาลอาญา ด้วย

จากนั้นค่อยมาว่า เรื่อง ลาออก สส ดีกว่าครับ

เพราะ ณ ตอนนี้ เพือไทย เหลือ หมากแค่ 2 ตัวที่สามารถเล่นได้ (เรา ๆ ท่าน ๆ รู้กันอยู่)

ส่วน ปชป นั่นมีหลายหมากมาก ยิ่ง ณ ตอนนี้ ศาล รธน ยืนดาบ มาให้แล้ว ก้อควรจัดการให้เสด

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#19 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:51

จขกท. ติ๊งต๊อง หว่ะ 

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#20 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:53

ลาออกแล้วจะชนะยังไง

ช่วยแจงเส้นทางในจินตนาการของท่านด้วย

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#21 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:53

ถ้าคุณอภิสิทธิลาออกจากสส  ไม่ยอมทำหน้าที่ของผู้เเทนประชาชน  

คิดว่าโอกาสหน้าเราคงได้กาโหวตโนจริงๆเเล้วละ :lol: :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#22 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:55

อาจเป็นคนเดียวในเสรีไทย ขอบอกเลย สู้ในสภามันจบแล้ว ถ้า ปชป แม่งไม่กล้าสู้เต็มตัว ผมก็เลิกครับ

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าสู้ต่อแบบนี้ไม่มีทางชนะ สวัสดี

กรุณาอย่าสุดโต่งเลยค่ะ คนวางแผนการชุมนุมคราวนี้แทบทั้งหมดเป็นมันสมองในปชป. พวกเราเองเป็นเพียงฝ่ายสนับสนุนซึ่งต่างคนต่างคิดกันเองได้ แต่อย่างน้อยก็ต้องยึดตามแนวของแกนนำให้มั่นคง ไม่งั้นคงต่างคนต่างทำวุ่นวายไปหมด เกือบ 1เดือนแล้วนะคะที่สุเทพนำขบวน เรายังไม่เห็นความรุนแรง 

ส่วนการที่ฝ่ายแป๊ะยุยงนั้น ทางปชป.เขาก็คงคิดไว้แล้วแต่เขาต้องคิดให้รอบคอบทุกความเป็นไปได้

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#23 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:57

อย่างที่ผมได้ให้ความเห็นที่กระทู้ก่อนครับ

พูดตรง ๆ ณ ตอนนี้ ปชป ยังไม่ควรลาออกครับ

จนกว่า กระบวนการส่งเรื่องให้ ปปช เสด

การรวบรวมข้อมูลต่าง ๆ เพื่อส่งให้ ปปช เสด

และการส่งเรื่อง ให้ ศาล รธน อีกรวมถึงศาลอาญา ด้วย

จากนั้นค่อยมาว่า เรื่อง ลาออก สส ดีกว่าครับ

เพราะ ณ ตอนนี้ เพือไทย เหลือ หมากแค่ 2 ตัวที่สามารถเล่นได้ (เรา ๆ ท่าน ๆ รู้กันอยู่)

ส่วน ปชป นั่นมีหลายหมากมาก ยิ่ง ณ ตอนนี้ ศาล รธน ยืนดาบ มาให้แล้ว ก้อควรจัดการให้เสด

อิอิ ผมเข้าใจจุดประสงค์ข้อนี้ ปชป แล้ว ครับ ผมว่า ลงคะแนน เสร็จคัดลอก การอภิปราย ส่งปปช. ปชปคงจะลาออกทั้งพรรคแน่ ครับ

ชูวิทย์ก็บอกเหมือนกัน ว่ากล้าๆหน่อย แต่ที่ปชปทำนะ จะแสบกว่าครับ ลงไม่พอเอาคดีไปติดตัวไปด้วย ที่ไม่รอดแน่คือจารุพงศ์

และพรรคเพื่อควายเพราะหัวหน้าพรรครับ เต็มคำกลางสภาว่าแถลงการ์ณไม่รับอำนาจศาลรัฐธรรมนูณ์ในนามพรรค

เดี๋ยวเขาจะงงว่าอีกกระทู้ผมเชียร์ให้ออก กระทู้นี้ไม่เห็นด้วยกับ จขกท.

ผมเห็นด้วยเหมือนคุณพอล อิอิ

ส่วนเรื่องยุบพรรค 40 สว ท่านไปยื่นเรื่องเรียบร้อยครับ  คำพูดในสภาเป็น ใบเสร็จ ที่ใช้ ประกอบยื่นศาลรัฐธรรมนูณ

งานนี้ จะรอดหรือ ตอนนี้ต้องทำคือ กระพรืบม็อบไม่ให้ดับครับ รอเวลา ซึ่งถ้าทางเพื่อไทยมันฉลาดสักหน่อย หาทางลงแล้ว ส่งคนแทรกเข้ามาในสภาปฏิรูป ยังพอมีที่กลับมาได้ ถ้ายังดื้อ ตายแน่ๆ งานนี้ แต่เชื่อเถอะ ไอ้พวกนี้โง่ ทุกตัว

Edited by ter162525, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:02.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#24 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:57

*
POPULAR

^_^ ตกลงคุณ winwin191 ออกมาสู้ด้วยเหตุผลอะไรกันครับ? สู้เพื่อให้ "ประเทศชาติ" หรือ สู้เพื่อให้ "ปชป" ลาออกจากการเป็น สส. ทั้งพรรค

ถ้า "ปชป" ไม่ลาออกคุณจะไม่ทำเพื่อ "ประเทศชาติ" ต่อหรือครับ...

ประชาชนที่ออกมาสู้วันนี้ไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของคนในพรรค "ปชป" นะครับ กลับกัน คนในพรรค "ปชป" ต่างหากที่เป็นแค่ส่วนหนึ่งของการต่อสู้ครั้งนี้

Edited by HiddenMan, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:58.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#25 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:58

งง ครับทำไมช่วงนี้เห็นเรื่องให้ ปชป ลาออกทั้งพรรคบ่อยจัง โดยเฉพาะสื่อแป๊ะ เหตุผลอะไรไม่มีเลยนอกจากเรื่องกล้าไม่กล้า ใจไม่ใจ แค่เนี้ย??? เหมือนโหวตโนเลยเนอะ เอามันส์

#26 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:58

*
POPULAR

ตกลงคุณสู้เพื่อไล่ทักษิน หรือมาสู้เพื่อให้ ปชป.ลาออก ครับ

คุณลงคะแนนให้เขาหรือเปล่า ถ้าไม่ เอาสิทธิ์อะไรบังคับเขา  ครับ

ตกลงคุณรักชาติจริงหรือเปล่า ครับ

(ถามไปถึงทุกคนที่คิดแบบเจ้าของกระทู้ด้วย ครับ)

#27 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:59

ขอให้ท่านโชคดีในความหวังอันหริบรี่ เมื่อยามที่ฟ้ากำลังผ่องอำไพ

1,000,000%

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#28 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:02

ตกลงคุณสู้เพื่อไล่ทักษิน หรือมาสู้เพื่อให้ ปชป.ลาออก ครับ

คุณลงคะแนนให้เขาหรือเปล่า ถ้าไม่ เอาสิทธิ์อะไรบังคับเขา  ครับ

ตกลงคุณรักชาติจริงหรือเปล่า ครับ

(ถามไปถึงทุกคนที่คิดแบบเจ้าของกระทู้ด้วย ครับ)

แหม่วันนี้ เสีย Like ให้มอด 2 like แล้วนะ คนอะไรพูดได้ใจตรงจุดจริงๆ

#29 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:03

กะจะใช้ท่าไม้ตายโหวตโนอีกละมั้ง สงสัยยังอ่านกฏหมายไม่แตกอีกตามเคย

ลาออก ก็เลือกตั้งซ่อม ส่วนแป๊ะอาจจะมองไปที่ปาตี้ลิสต์

หากลาออกก็เลื่อนคนอื่นขึ้นมา แล้วคนที่เลื่อนขึ้นมาก็ลาออกอีกจนกว่า

จะหมดตามบัญชีรายชื่อที่ลงสมัครก็อาจจะมีปัญหาทางกฏหมายหรือไม่ผมไม่รู้

ว่า กกต. จะปฏิบัติยังไง กับพรรคที่ได้คะแนนอันดับสองแต่ไม่มี สส. ปาตี้ลิสต์ เลยสักคน

Edited by phoosana, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:31.

We love fender.

#30 abba-yourdad

abba-yourdad

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:03

ทฤษฎีเดียวกับโหวตโนแหล่ะครับ  อย่าไปถามเขาเลยว่าทำแล้วได้อะไร  แค่คนที่เรียกร้องให้ทำคือแป๊ะลิ้มเขาก็เชื่อสุดหัวใจแล้ว เอวัง

Edited by abba-yourdad, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:04.

“    ประชาธิปไตย  ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่  ไม่ใช่ประชาชนเป็นใหญ่  ประชาชนเป็นใหญ่นั้นมันไม่แน่  ประชาชนบ้าบอก็ได้ประชาชนเห็นแก่ตัว โดยประชาชน ของประชาชน เพื่อประชาชน  ถ้าประชาชนเห็นแก่ตัวแล้วฉิบหายหมด

#31 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:04

ตอนนี้ผมจับตามองอย่างระวัง
บอกตรงๆอยากให้ ลาออก.ยกพรรคเช่นเดียวกัน
เบื่อคุยแล้ว. แต่
เราต้องดูให้รอบด้าน ตอนนี้เป็นอะไรที่ชิงไหวชิงพริบสุดๆ

#32 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:04

*
POPULAR

เป็นสิทธิ์ของคุณจะตัดสินใจ แต่ถ้าว่า ปชป ไม่กล้ามันก็ตลก มันก็เหมือนย้อนกลับไปสมัยแรกๆที่เรียกร้องให้ลาออก ถ้าปชป ลาออกจริงป่านนี้คงได้ พรบ นรกมานอนกอดสมใจแล้ว  

ถามจริงๆเถอะ พวกคุณเชื่อหรือว่าทุกวันนี้กำนันเทือกเดินยุทธศาสตร์นี้ตามลำพัง  ไม่มีทาง เป็นไปไม่ได้ค่ะ ส่วนตัวขิงเชื่อว่ากำนันเทือกเดินตามแนวทางที่กำหนดโดยทีมยุทธศาสตร์ของพรรค ปชป  อย่าลืมว่าสามเสนไม่ได้เกิดเอง  มันเกิดเพราะเวทีผ่าความจริง 70 กว่าครั้งตลอดสองปีที่ผ่านมา และกว่าเวทีราชดำเนินจะเติบใหญ่อย่างทุกวันนี้ พี่มาร์ค ลุงชวนคือตัวดึงดูดที่สำคัญ  จากนั้นจึงค่อยถอนตัวเองไปตามยุทธศาสตร์ที่วางไว้คือเวทีแข็งแรงด้วยพลังมวลชนที่เป็นปัญญาชนของสังคมเพื่อดึงเอาแนวร่วมเสรีจริงๆที่ไม่ยึดโยงกับพรรคเข้ามาร่วม

การปฏิรูปการเมืองที่เขาชูอยู่ตอนนี้อย่าได้หลงประเด็นว่าเขาจะไปเอาแนวทางของพวก พธมนะคะ เขามีพิมพ์เขียวประเทศไทยของเขาอยู่แล้ว มีดร.สุรินทร์นั่งเป็นประธานในการวางแนวทางร่วมกับประชาชนและปัญญาชนกลุ่มต่างๆในสังคม

การออกมาพูดผ่านสื่อของพี่มาร์คกับกรณ์ว่ากำนันเลยธง และไม่เห็นด้วยนั้นเขาพูดตามหลักการในนามพรรคการเมืองที่อยู่ร่วมรัฐสภา แต่อย่าไปหลงว่าเขาไม่เห็นด้วยจริงๆ เพราะถ้าไม่เห็นด้วยคงไม่เห็นภาพกรณ์ไปมั่วๆอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุมที่กระทรวงการคลัง  ต้องเรียกว่า นี่คือยุทธศาสตร์เดินสองขาที่ชาญฉลาดอย่างยิ่ง เขาเดินแนวทางเหมือนพรรคเพื่อไทยกับเสื้อแดง เพียงแต่วิธีการมันเปี่ยมด้วยปัญญาและความล้ำลึกไม่โฉ่งฉ่างจนคนเขาด่าทั้งบ้านทั้งเมืองเหมือนพรรคของไอ้แม้วเท่านั้นเอง

ยืนยันให้อีกครั้งค่ะ มันเป็นเรื่องของคุณ แต่ถ้าเขาจะลาออกล่ะก็ เขาก็ต้องวิเคราะห์จนมั่นใจว่าอยู่ในสภามันไม่มีประโยชน์แล้วจริงๆ แต่ถ้ามันยังมีทางขวางพวกเลวๆได้เหมือนที่ผ่านๆมาเขาไม่ออกแน่ ;)  

Edited by เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:10.

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#33 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

อืมม..ชี้มูล สว สส 312 เสียงหยุดปฏิบัติหน้าที่ สส ปชป โชว์แมน ไม่พลิกขั้ว ลาออก ปฏิรูปประเทศ..โคตรเท่อ่ะ..เอาๆ เอาแบบนี้..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#34 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:06

เราแต่ละกลุ่มก็ทำสิ่งที่เราถนัดเพื่อให้สำเร็จตามเป้าหมายครับ

แม้กระทั้งคนที่นั้งหน้าคอมก็ทำหน้าที่ด้วยถึงจะไม่ได้ออกไป

อย่าตั้งเงื่อนไขแบบนี้เลย ........ชาติต้องการความสามัคคีครับ

ลดอคติครับ ผมเห็นพี่น้องที่ไปกินไปนอนลำบากที่ไปชุมนุม

เงื่อนไขแค่นี้มันไม่สมเหตุสมผลเอาซะเลยครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#35 Great Blood

Great Blood

น้องใหม่

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:11

ชั่วโมงนี้ ทุกฝ่ายที่ไม่ใช่แดง หรือพวกขี้ข้า ต้องช่วยกันก่อนครับ อย่าเพิ่งตั้งเงื่อนไขอะไรกันเอง เงื่อนไขต้องยื่นให้ฝ่ายตรงข้าม ถ้าเราตั้งแง่กันเอง ก็มีแต่บั่นทอนกันเท่านั้น ร่วมสู้แล้วต้องไม่ทิ้งกันกลางศึกครับ

#36 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:11

*
POPULAR

ผมไม่เข้าใจว่าหลายๆ คน ทำไมถึงตั้งแง่กับประชาธิปัตย์นักหนา
อยากให้ประชาธิปัตย์ออกมานำมวลชน พอเขามานำมวลชน ก็ว่าเขามีผลประโยชน์แอบแฝง ระแวงเขาจะกลับมาเป็นใหญ่
พอสส. 9 คนลาออกมานำม็อบเต็มตัว ก็ยังไม่พอใจ จะให้ลาออกทั้งพรรคอีก
ถ้ามันยุ่งยากนัก ก็ยอมเป็นขี้ข้าชินวัตรกันต่อไปเถอะครับ

#37 eAT

eAT

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:16

ผมไม่เข้าใจว่าหลายๆ คน ทำไมถึงตั้งแง่กับประชาธิปัตย์นักหนา
อยากให้ประชาธิปัตย์ออกมานำมวลชน พอเขามานำมวลชน ก็ว่าเขามีผลประโยชน์แอบแฝง ระแวงเขาจะกลับมาเป็นใหญ่
พอสส. 9 คนลาออกมานำม็อบเต็มตัว ก็ยังไม่พอใจ จะให้ลาออกทั้งพรรคอีก
ถ้ามันยุ่งยากนัก ก็ยอมเป็นขี้ข้าชินวัตรกันต่อไปเถอะครับ

รู้ดีจัง ว่าพวกนี้เป็น "ขี้ข้า" อยู่

-----------------------------------

ถ้า ปชป. ชี้มูล 312 สส.-สว. ทำให้ต้องหยุดปฏิบัติหน้าที่

ปชป. มี สส. อยู่ในสภา ไม่ได้เปรียบกว่าหรือ คนที่เรียกร้อง

ก็รู้อยู่ว่า แบบนี้ต้องการให้ได้เปรียบ หรือเสียบเปรียบ

ออกจะชัดเจน

#38 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:17

*
POPULAR

ผมคิดของผมอย่างนี้ :D  :D

#39 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:19

อยู่ช่วยกัน ก่อนนะ คุณ winwin

ตอนนี้ ทุกคน สำคัญหมดอะ

ไปชุมนุม หรือเปล่า ไม่เป็นไรหรอก

ผมก็ไม่ได้ไป แต่อยู่ให้กำลังใจ กันก่อนนะ

คนยิ่งเยอะ ก็ยิ่งดีอะ

จะ พธม คปท ปชป สลิ่ม หลากสี

ตอนนี้ สำคัญหมดอะ อย่าคิดว่า เราไป ไม่เป็นไร

ชาติล่ะ จะทำยังไง เห็นแก่ อนาคต ลูกหลาน เรา เถอะนะ

ได้โปรด คิดซะว่า เจ้านี่ เป็นผม ก็ได้

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#40 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:23

จขกท คิดอะไรของคู้ณ ปชป ตอนนี้ต้องสู้ต่อ ยังมีภารกิจให้ทำอีกตั้งมากมายในสภา

ถ้าให้ลาออกมาทั้งพรรคเพื่อ?????

อย่าบั่นทอนกำลังใจกันเลย เราอยู่นอกสภาก็สู้ต่อ ต่างคนต่างทำหน้าที่มิดีกว่าเหรอ เฮ้อออออ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#41 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:28

ผมเข้าใจครับ ว่าเหลืองสายแป๊ะลิ้มน่ะ ใจร้อน จุดเดือดต่ำ

แต่ไงๆก็ขอให้ตั้งสติให้ดี มองให้รอบๆด้าน แล้วคิดหลายๆชั้นก่อน แล้วค่อยประกาศถอนตัวก็ได้ครับพี่   :D

#42 ลุงหมอ

ลุงหมอ

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:29

ขอลบข้อความที่เขียนก่อนดีกว่า

ช่วงนี้เป็นช่วงที่ต้อง หันหน้าจับมือเข้าหากันก่อนดีกว่าครับ

Edited by ลุงหมอ, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:40.

#43 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:32

ผมเห็นด้วยกับ  จขกท  ครับ

ลาออกให้หมดเลยครับ  ปชป  สู้ๆ :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#44 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:34

ลาออกให้หมดเลยครับ  ปชป  สู้ๆ :lol:

ชัดเจนแล้วนะครับ ว่าปชป.ควรลาออกหรือไม่  -_- 

#45 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:34

ยุ่งจัง นิสัยเสียไปป่าว

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#46 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

อย่ากำปั้นทุบดินเลยดอน

ใช้รอยหยักหน่อยสิ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#47 เหลืองฟ้า ไม่เอาแดง

เหลืองฟ้า ไม่เอาแดง

น้องใหม่

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:36

ใจร่มๆ ใจเย็นๆ ค่อยๆถก แลกเปลี่ยนความคิดเห็น หนักนิดเบาหน่อย อภัยกัน อย่าทับถมกัน สามัคคีกันไว้

#48 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:39

ถ้าไลท์ผมหมดก่อน ให้ผมยืมเป็นกรณีพิเศษด้วยนะครับ :D

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#49 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:40

ตรงไปตรงมาดีครับ เป็นครั้งแรกที่ผมให้ไลท์ คุณ ดอน

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#50 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:41

เป็นสิทธิ์ของคุณจะตัดสินใจ แต่ถ้าว่า ปชป ไม่กล้ามันก็ตลก มันก็เหมือนย้อนกลับไปสมัยแรกๆที่เรียกร้องให้ลาออก ถ้าปชป ลาออกจริงป่านนี้คงได้ พรบ นรกมานอนกอดสมใจแล้ว  

ถามจริงๆเถอะ พวกคุณเชื่อหรือว่าทุกวันนี้กำนันเทือกเดินยุทธศาสตร์นี้ตามลำพัง  ไม่มีทาง เป็นไปไม่ได้ค่ะ ส่วนตัวขิงเชื่อว่ากำนันเทือกเดินตามแนวทางที่กำหนดโดยทีมยุทธศาสตร์ของพรรค ปชป  อย่าลืมว่าสามเสนไม่ได้เกิดเอง  มันเกิดเพราะเวทีผ่าความจริง 70 กว่าครั้งตลอดสองปีที่ผ่านมา และกว่าเวทีราชดำเนินจะเติบใหญ่อย่างทุกวันนี้ พี่มาร์ค ลุงชวนคือตัวดึงดูดที่สำคัญ  จากนั้นจึงค่อยถอนตัวเองไปตามยุทธศาสตร์ที่วางไว้คือเวทีแข็งแรงด้วยพลังมวลชนที่เป็นปัญญาชนของสังคมเพื่อดึงเอาแนวร่วมเสรีจริงๆที่ไม่ยึดโยงกับพรรคเข้ามาร่วม

การปฏิรูปการเมืองที่เขาชูอยู่ตอนนี้อย่าได้หลงประเด็นว่าเขาจะไปเอาแนวทางของพวก พธมนะคะ เขามีพิมพ์เขียวประเทศไทยของเขาอยู่แล้ว มีดร.สุรินทร์นั่งเป็นประธานในการวางแนวทางร่วมกับประชาชนและปัญญาชนกลุ่มต่างๆในสังคม

การออกมาพูดผ่านสื่อของพี่มาร์คกับกรณ์ว่ากำนันเลยธง และไม่เห็นด้วยนั้นเขาพูดตามหลักการในนามพรรคการเมืองที่อยู่ร่วมรัฐสภา แต่อย่าไปหลงว่าเขาไม่เห็นด้วยจริงๆ เพราะถ้าไม่เห็นด้วยคงไม่เห็นภาพกรณ์ไปมั่วๆอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุมที่กระทรวงการคลัง  ต้องเรียกว่า นี่คือยุทธศาสตร์เดินสองขาที่ชาญฉลาดอย่างยิ่ง เขาเดินแนวทางเหมือนพรรคเพื่อไทยกับเสื้อแดง เพียงแต่วิธีการมันเปี่ยมด้วยปัญญาและความล้ำลึกไม่โฉ่งฉ่างจนคนเขาด่าทั้งบ้านทั้งเมืองเหมือนพรรคของไอ้แม้วเท่านั้นเอง

ยืนยันให้อีกครั้งค่ะ มันเป็นเรื่องของคุณ แต่ถ้าเขาจะลาออกล่ะก็ เขาก็ต้องวิเคราะห์จนมั่นใจว่าอยู่ในสภามันไม่มีประโยชน์แล้วจริงๆ แต่ถ้ามันยังมีทางขวางพวกเลวๆได้เหมือนที่ผ่านๆมาเขาไม่ออกแน่ ;)  

ชอบทุกความเห็นของคุณขิงจริงๆ ค่ะ

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน