Jump to content

- - - - -

มีม๊อบบุกมาตัดไฟที่ตึกกสท.บางรัก ทำให้ Server ไม่สามารถให้บริการได้ //ม๊อบหรือรัฐบาลครับ

• Please log in to reply
268 replies to this topic

#51 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 16:53

ผมว่าถ้าระบบเซิฟเวอร์ของ CAT มันตัดง่ายขนาดนั้น ผมว่า CAT ควรพิจารณาตัวเองได้แล้วนะครับ

Edited by อาตี๋, 30 November 2013 - 16:53.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#52 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

Posted 30 November 2013 - 16:56

MadameKate ‏@KateLevian 2 นาที

@noppatjak ในฐานะของ พนง. กสท ขอบอกเลยว่า เราเป็นรัฐวิสาหกิจให้บริการทุกคน ทุกสี ทุกหน่วยงาน ไม่เคยเลือกสีเพื่อให้บริการนะคะ ด้วยความเคารพ

16.43 CAT ที่แจ้งวัฒนะไม่มีผู้ชุมนุม #nationtv pic.twitter.com/mOzah8RORE

โดนใส่สีแระ

ที่ไหนเป็นที่วางเซิฟครับ

บางรัก หรือ แจ้งวัฒนะ 

ไม่แน่ใจครับผม

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#53 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 30 November 2013 - 16:57

MadameKate ‏@KateLevian 2 นาที

@noppatjak ในฐานะของ พนง. กสท ขอบอกเลยว่า เราเป็นรัฐวิสาหกิจให้บริการทุกคน ทุกสี ทุกหน่วยงาน ไม่เคยเลือกสีเพื่อให้บริการนะคะ ด้วยความเคารพ

16.43 CAT ที่แจ้งวัฒนะไม่มีผู้ชุมนุม #nationtv pic.twitter.com/mOzah8RORE

โดนใส่สีแระ

ที่ไหนเป็นที่วางเซิฟครับ

บางรัก หรือ แจ้งวัฒนะ 

ไม่แน่ใจครับผม

บางรักค่ะ

#54 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 30 November 2013 - 16:57

:D  Datacenter CAT มีทั้ง UPS และ เครื่องปั่นไฟ เพื่อไฟฟ้าสำรอง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#55 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ที่บางรักครับ ระบบที่บางรัก เขาอ้างว่ามีม๊อบเข้าไปตัดไฟครับ ฝากแกนนำเช็คหน่อย ว่าเป้นฝีมือม๊อบ หรือ ฝีมือรัฐบาล

เพราะ มันกระทบกับช่องทางการสื่อสารของพวกเรา

กสท. บางรัก นะครับ ฝากแกนนำเช็คด่วน

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#56 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 16:58

ผมว่าอย่างน้อยควรให้ทางเวทีประกาศทำความเข้าใจกับประชาชนก่อนน่าจะดีครับ

#57 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 November 2013 - 16:59

Izy Toptory ม็อบเข้าไปจริงค่ะ CAT ต้องตัดไฟเพื่อไม่ให้ผู้ชุมนุมใช้ลิฟต์
...และสุดท้ายก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ

ตามไปอ่านคอมเม้นในนี้ครับ

https://www.facebook...152043390103291

น่าจะพอเข้าใจ

Edited by อิสระเสรีชน, 30 November 2013 - 17:03.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

....................................................

#58 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 30 November 2013 - 17:01

แปลกใจ เว็บข่าวหนุนรัฐบาลเข้าได้ แต่เว็บข่าวต้านรัฐบาลเข้าไม่ได้

คนของรัฐ หรือเสื้อแดง วางยาเรียกแขก ? 

หรือม็อบนกหวีดบุก CAT ทำพลาดไปแล้ว ? 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 30 November 2013 - 17:02.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#59 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:02

server ที่ผมวางที่บางรัก ดับไปทั้ง สามเครื่อง ครับ
สมาชิกเว็บผม ลูกเพจ ที่ไม่เข้าใจ ก็บ่นกันใหญ่  

#60 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:03

http://www.blognone.com/node/51259

วันนี้เมื่อช่วงเที่ยงที่ผ่านมา ม็อบกปปส. ได้เข้าไปยังอาคารบริษัทกสท โทรคมนาคม โดยระบุว่าพนักงานกสทได้เปิดประตูรั้วให้เข้าไปเอง และไม่มีการเข้าไปในอาคาร อย่างไรก็ตามศูนย์ข้อมูลในอาคารกสท บางรัก ได้โทรศัพท์แจ้งผู้ที่วางเซิร์ฟเวอร์ในอาคารเร่งปิดเครื่องเซิร์ฟเวอร์ก่อนมีการตัดไฟ
เจ้าหน้าที่ระบุว่าแหล่งไฟฟ้าทั้งสองทางของศูนย์ข้อมูลดับไปทั้งหมด และเครื่องปั่นไฟสามารถสำรองสามารถใช้ได้ประมาณหนึ่งชั่วโมงเท่านั้น และตอนนี้ไฟฟ้าทั้งหมดก็หมดลง รายงานลิงก์ของทรูระบุว่าเครือข่ายทั้งหมดของกสท ก็ดับลงไปพร้อมกัน
ยังไม่มีความชัดเจนว่าทำไมไฟฟ้าจึงดับลงไปครับ

Update: ข่าวจากซีอีโอของทางกสท ออกมาให้ข่าวว่าเป็นม็อบจำนวน 300-400 คนบุกตัดไฟที่กสท บางรัก และตอนนี้เครื่องปั่นไฟ "หาย" ไป โดยไม่มีข้อมูลว่าใครเป็นผู้เอาไปครับ
ที่มา - มติชน, Thaihosttalk, True Internet

คือผมอยากรู้ว่าเครื่องปั่นไฟมันเล็กขนาดนั้นหรือครับ

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#61 arch_freeman

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:05

ไม่ทราบ คนที่เข้าไป จาก กปปส. โง่ หรือ ฉลาดครับ ไป shut down IIG ด้วย ซึ่งเป้น hub หลักในการต่อออกต่างประเทศของ กสท.

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#62 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:06

#63 RTASF91

RTASF91

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:07

http://www.blognone.com/node/51259

วันนี้เมื่อช่วงเที่ยงที่ผ่านมา ม็อบกปปส. ได้เข้าไปยังอาคารบริษัทกสท โทรคมนาคม โดยระบุว่าพนักงานกสทได้เปิดประตูรั้วให้เข้าไปเอง และไม่มีการเข้าไปในอาคาร อย่างไรก็ตามศูนย์ข้อมูลในอาคารกสท บางรัก ได้โทรศัพท์แจ้งผู้ที่วางเซิร์ฟเวอร์ในอาคารเร่งปิดเครื่องเซิร์ฟเวอร์ก่อนมีการตัดไฟ
เจ้าหน้าที่ระบุว่าแหล่งไฟฟ้าทั้งสองทางของศูนย์ข้อมูลดับไปทั้งหมด และเครื่องปั่นไฟสามารถสำรองสามารถใช้ได้ประมาณหนึ่งชั่วโมงเท่านั้น และตอนนี้ไฟฟ้าทั้งหมดก็หมดลง รายงานลิงก์ของทรูระบุว่าเครือข่ายทั้งหมดของกสท ก็ดับลงไปพร้อมกัน
ยังไม่มีความชัดเจนว่าทำไมไฟฟ้าจึงดับลงไปครับ

Update: ข่าวจากซีอีโอของทางกสท ออกมาให้ข่าวว่าเป็นม็อบจำนวน 300-400 คนบุกตัดไฟที่กสท บางรัก และตอนนี้เครื่องปั่นไฟ "หาย" ไป โดยไม่มีข้อมูลว่าใครเป็นผู้เอาไปครับ
ที่มา - มติชน, Thaihosttalk, True Internet

คือผมอยากรู้ว่าเครื่องปั่นไฟมันเล็กขนาดนั้นหรือครับ

แหล่งข่าวชั้นเลวครับ

ไปโฟกัสหน้ารามต่อ ระอุสุดๆ

ใครรู้จักแกนนำฝากบอกด้วยนะ

ห้ามเข้าที่ปิดเด็ดขาด 

จะยังไงก็ห้ามเข้า

พิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพล  

ทหารทุกนายผ่านพิธีนั้นแล้ว  พึงเพียรปฏิบัติให้ครบตามคำสัตย์ปฏิญาณทุกข้อนั้น

#64 HiddenMan

HiddenMan

Posted 30 November 2013 - 17:08

:D ดูสรรพคุณระบบสำรองไฟฟ้าที่ผู้ให้บริการทั้งกสท และอื่นที่บางรักครับ... ตัดไฟทีเดียวดับหมดเลย? เป็นไปได้หรอ

-----------Server---Hostneverdie--------

ThaiHostingServicecom-------------------

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#65 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:09

อ้าว

บ้างว่า ตัดไฟไม่ให้ม็อบ ใช้ลิฟท์

บ้างก็ว่าม็อบเข้าไปในอาคาร

บ้างก็ว่าม็อบไม่ได้เข้า

บ้างว่าสายเมนโดนตัด

อ่าดราม่าเอยจงซับซ้อนยิ่งขึ้น :mellow:

#66 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:10

ทุกคนคงต้องช่วยกันแก้ข่าวหน่อยล่ะครับ 

ก่อนที่จะเกิดการรุกรามเข้าใจผิดไปมากกว่านี้ 

กระแสข่าวที่ออกมาปฎิเสธเงียบมาก แถม สื่อที่ติตามได้ตอนนี้ส่วนใหญ่เป็นฝ่ายตรงข้ามทั้งนั้น

#67 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:14

ทุกคนคงต้องช่วยกันแก้ข่าวหน่อยล่ะครับ 

ก่อนที่จะเกิดการรุกรามเข้าใจผิดไปมากกว่านี้ 

กระแสข่าวที่ออกมาปฎิเสธเงียบมาก แถม สื่อที่ติตามได้ตอนนี้ส่วนใหญ่เป็นฝ่ายตรงข้ามทั้งนั้น

เห็นด้วยครับเพราะมั่นใจว่าเกิดผลเสียกับทางฝ่ายเรามากมายแน่ๆ

#68 134340

134340

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:16

คนด่าม็อบเต็มเฟสบุ๊คผมแล้วครับตอนนี้ เหอๆ

#69 zianmu

zianmu

น้องใหม่

Posted 30 November 2013 - 17:21

ยืนยันคับเรื่องนี้กระทบกะฝ่ายต่อต้านรัฐบาลแน่นอนคับ ฝากแกนนำด้วยคับออกมาดีกว่าที่เดียวแค่ กสท 

ที่อื่นเราก็เอาไว้เหมือนเดิมคับ แต่ถ้ายึด กสท ต่อ ผมว่าเสียมากกว่าได้ ถึงฝั่งเราไม่ได้เข้าไปทำความเสียหาย

แต่ฝั่งรัฐบาลมันเอามาเล่นแน่

Edited by zianmu, 30 November 2013 - 17:22.

#70 gass

gass

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:21

แล้ว คุณสุเทพล่ะครับตอนนี้เป้นอย่างไรบ้าง

การตัดการสื่อสารเป็นพื้นฐานของสงครามเลยนะครับ 

ม๊อบนี้เกิดขึ้นได้ด้วยโซเชียลเนตเวิร์ค ไม่น่าจะไปทำอย่างนั้น นะครับ ตกลงใครไปครับแล้วใครให้ไป ไปทำไม

เพราะถ้าไม่เกี่ยวกับม๊อบ งานนี้มีตีฐานหลักของคุณสุเทพแน่นอนครับ เป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้

#71 arch_freeman

ขาประจำ

ใช่คนด่าม๊อบ เต็ม twitter ด้วย แกนนำ ต้องรีบออกมาแก้ข่าว เพราะ ข่าวมันไปไวมาก คนกระทบหลายคน แล้ว มติชน ก็เป้นคนปล่อยข่าว

#72 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 30 November 2013 - 17:23

ชาวบ้านอย่างผมรู้แค่ว่า วิธีนี้ ผู้ชุมนุมเสียคะแนน แล้วจะทำไปทำไม เรารู้อยู่แล้วว่ารัฐบาลนี้ชอบใช้วิชามาร

รัฐบาลใกล้แพ้แล้ว ทางเดียวจะชนะคือลดความน่าเชื่อถือ ลดแนวร่วมผู้ชุมนุม ช่องทางที่จะทำใ้ปชช.รับรู้ข้อมูลจากผู้ชุมนุม

คือโซเชี่ยลเน็ตเวิร์ค ช่องทางนี้ล่ม คนต้องไปดู ฟรีทีวี ใครได้ประโยชน์ ??

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#73 nopz

nopz

น้องใหม่

Posted 30 November 2013 - 17:24

ระบบเป็นจริงตามที่คุณ Hidden man โพส,  Generator อยู่ชั้นล่าง ขนาดเท่ารถหกล้อ, มันขโมยหายไปได้ด้วยหรือครับ, แหล่งข่าวมั่วมากๆ, ที่บางรักเป็น HUB ใหญ่, "คนใน" เท่านั้นที่ทำได้ครับ

#74 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 30 November 2013 - 17:24

แล้ว คุณสุเทพล่ะครับตอนนี้เป้นอย่างไรบ้าง

การตัดการสื่อสารเป็นพื้นฐานของสงครามเลยนะครับ 

ม๊อบนี้เกิดขึ้นได้ด้วยโซเชียลเนตเวิร์ค ไม่น่าจะไปทำอย่างนั้น นะครับ ตกลงใครไปครับแล้วใครให้ไป ไปทำไม

เพราะถ้าไม่เกี่ยวกับม๊อบ งานนี้มีตีฐานหลักของคุณสุเทพแน่นอนครับ เป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้

แกนนำม็อบ แก้เกมด่วนค่ะ

#75 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 November 2013 - 17:25

http://www.blognone.com/node/51262

ต้องลองถามดูนะครับ ยังเหลือคนอยู่หรือไม่

Edited by อิสระเสรีชน, 30 November 2013 - 17:26.

#76 pop2518

pop2518

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:27

ไม่เห็นมีภาพ ม้อบ ซักคน เลย หายตัวมา?

#77 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:27

ชาวบ้านอย่างผมรู้แค่ว่า วิธีนี้ ผู้ชุมนุมเสียคะแนน แล้วจะทำไปทำไม เรารู้อยู่แล้วว่ารัฐบาลนี้ชอบใช้วิชามาร

รัฐบาลใกล้แพ้แล้ว ทางเดียวจะชนะคือลดความน่าเชื่อถือ ลดแนวร่วมผู้ชุมนุม ช่องทางที่จะทำใ้ปชช.รับรู้ข้อมูลจากผู้ชุมนุม

คือโซเชี่ยลเน็ตเวิร์ค ช่องทางนี้ล่ม คนต้องไปดู ฟรีทีวี ใครได้ประโยชน์ ??

ผมเข้าใจครับ  แต่ประเทศไทยเราคนไม่ได้คิดแบบยี้กันหมดนี่ครับ  และดูท่าว่าจะเยอะด้วย  จึงอยากให้ทางเวที  และช่องบลู

รีบแจ้งทำความเข้าใจกับคนกลุ่มนี้ก่อนครับ  อย่างพวกเราๆอย่างไงก็เข้าใจครับ

#78 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:28

เข้าใจตัดนะ กทม. ใต้ ตะวันออก  

#79 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:28

http://www.blognone.com/node/51262

ต้องลองถามดูนะครับ ยังเหลือคนอยู่หรือไม่

พวกเราทุกคนและคนที่สนันสนุนเข้าใจครับว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับ CAT หน้าราม และข่าวลือเรื่องลูกนายก แต่คนที่ไม่ติดตามอย่างใกล้ชิดแบบเรามีมากมาย

ตอนนี้คือสงครามสือ อยากเห็นแกนนำและทางทีมงานให้ความสำคัญในเรื่องเหล่านี้มากกว่านี้ครับ ไม่ใช่ออกมาแป๊บๆ แล้วจบเลย 

ปล่อยไว้แบบนี้ยิ่งจะทำให้ภาพลักษณ์เสีย

Edited by wisary, 30 November 2013 - 17:28.

#80 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

คุณชายยอดฟ้า ห้ายก @yodfah 3 นาที

@mobilebomb: ช่วง 14.30น. กลุ่มผู้ชุมนุมนำขบวนเข้ายึด อาคาร กสท. โทรคมนาคม CAT Tower บางรัก // ยังไม่ทราบว่าฝีมือใครนะครับ #fb

ต้องหาดูว่า คนพวกนี้ ไม่ได้เดินมา แต่ขึ้นรถมา เป็นพวกเดียวกับ ราชดำเนินมั้ย?

Edited by อิสระเสรีชน, 30 November 2013 - 17:31.

#81 pop2518

pop2518

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:30

อ่อ ที่นั่งรถมาเหรอครับ มีแค่ไม่กี่คันนี่มัน 300 - 400 เลยเหรอครับเนี่ย ผมไม่ค่อยอยากจะเชื่อนะเนี่ย

#82 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 November 2013 - 17:32

อ่อ ที่นั่งรถมาเหรอครับ มีแค่ไม่กี่คันนี่มัน 300 - 400 เลยเหรอครับเนี่ย ผมไม่ค่อยอยากจะเชื่อนะเนี่ย

ก็ตามข่าวครับ ข้้อสังเกตุก็พอมีอยู่ ผมว่ามันแปลกๆหลายๆอย่าง

#83 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 November 2013 - 17:33

เอามาแบบเค๊าลง ลองให้ฝ่ายข่าวตามดูครับ รถหนะมีมั้ยแบบนี้

Edited by อิสระเสรีชน, 30 November 2013 - 17:34.

#84 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:34

พวกเราทุกคนและคนที่สนันสนุนเข้าใจครับว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับ CAT หน้าราม และข่าวลือเรื่องลูกนายก แต่คนที่ไม่ติดตามอย่างใกล้ชิดแบบเรามีมากมาย

ตอนนี้คือสงครามสือ อยากเห็นแกนนำและทางทีมงานให้ความสำคัญในเรื่องเหล่านี้มากกว่านี้ครับ ไม่ใช่ออกมาแป๊บๆ แล้วจบเลย 

ปล่อยไว้แบบนี้ยิ่งจะทำให้ภาพลักษณ์เสีย

ใช่ฮะในเฟสบุค พวก(แดงแอ๊บ)กลาง กับพวกกลางไม่สนใจการเมือง เริ่มโวยวายกันใหญ่แล้ว

#85 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:36

เอามาแบบเค๊าลง ลองให้ฝ่ายข่าวตามดูครับ รถหนะมีมั้ยแบบนี้

ล่ม 2 ชม. ผมเสียหายหลายแสน เอาเว็บผมคืนมาเลยนะ สั.

#86 arch_freeman

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:37

แกนนำชี้แจงด่วน ว่าเกิดอะไรขึ้น ใครเป็นคนสั่ง ใครเป็นคนตัด เพราะเหมือนทำร้ายตัวเอง เว็บ ASTV ก็ล่ม เว็บถ่ายทอด บูลสกายก็ล่ม

Edited by arch_freeman, 30 November 2013 - 17:38.

#87 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 30 November 2013 - 17:37

ประมวลเหตุการณ์เล่นๆ เสื้อแดงยั่วยุ นศ.ราม เกิดชุลมุนวุ่นวาย สื่อฯรุมทำข่าวแม้แต่ช่องบลูฯ 

จังหวะเดียวกันมีผู้อ้างว่ามีม็อบ ไปตัดไฟ ทำให้เซิฟเวอร์ต่างๆล่ม มีข่าวออกบางสื่อ ???

สอดประสานกันดี 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#88 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:38

ใช่ฮะในเฟสบุค พวก(แดงแอ๊บ)กลาง กับพวกกลางไม่สนใจการเมือง เริ่มโวยวายกันใหญ่แล้ว

ผมจึงบอกไงครับว่าอย่างน้อยก็ใช้ช่องท่าบนเวทีเร่งชี้แจงกับคนทั่วๆไปก่อนครับ  เพราะตอนนี้มันเข้าทางโจรเห็นๆครับ  รีบเร่งด่วนครับ

#89 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

Posted 30 November 2013 - 17:39

*
POPULAR

กำลังทำสงครามชิงบ้านชิงเมืองกัน วันนี้พรุ่งนี้ถึงจุดแพ้ชนะ

ฝ่ายม็อบไม่มีฟรีทีวีสักช่อง ส่วนใหญ่สื่อสารทางเน็ท

คิดง่ายๆ ตัดช่องทางตรงนี้กระทบฝ่ายไหน

เล่ห์กลนี้ฝีมือใคร ต่อว่าให้ถูกคน

หลายเรื่องไม่ใช่อย่างที่เห็นด้วยตาหรือรับรู้เพียงผิวเผิน วิชามารมันเยอะ

#90 arch_freeman

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:41

@Theerawut Chanthandit 
ปธ.สหภาพยืนยัน สายไฟที่ CAT ถูกตัด ส่งผลให้ บลูสกายถ่ายทอดผ่านเน็ตไม่ได้ และเว็บส่วนใหญ่ล่ม ซึ่งม็อบไม่ได้ยึด CAT บางรัก

ประธานออกมายืนยันว่า ไม่ได้ส่งใครไปยึด กสท ที่บางรัก กลุ่มดังกล่าว เป้นกลุ่มแปลกปลอม

#91 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 30 November 2013 - 17:41

กำลังทำสงครามชิงบ้านชิงเมืองกัน วันนี้พรุ่งนี้ถึงจุดแพ้ชนะ

ฝ่ายม็อบไม่มีฟรีทีวีสักช่อง ส่วนใหญ่สื่อสารทางเน็ท

คิดง่ายๆ ตัดช่องทางตรงนี้กระทบฝ่ายไหน

เล่ห์กลนี้ฝีมือใคร ต่อว่าให้ถูกคน

หลายเรื่องไม่ใช่อย่างที่เห็นด้วยตาหรือรับรู้เพียงผิวเผิน วิชามารมันเยอะ

ใช่ค่ะ แต่แกนนำม็อบก็ต้องแก้เกมด่วน

ยึดฟรีทีวีแหม่มเลย

#92 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 30 November 2013 - 17:42

เนชั่น ก็บ่นว่าโดน สงสัยว่า คืนนี้ดาวเทียมอาจมีปัญหา ช่องเนชั่นมีดับ 

#93 ben10

ben10

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:42

ใครทำไม่รู้ แต่เวปฝ่ายตรงข้ามรัฐบาลเน่าหมด

#94 pop2518

pop2518

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:43

ล่ม 2 ชม. ผมเสียหายหลายแสน เอาเว็บผมคืนมาเลยนะ สั.

เอาภาพชัดๆ ตอนตัดหน่อยดิ ไหนๆมีขนาดนี้แล้ว

#95 HiddenMan

HiddenMan

Posted 30 November 2013 - 17:43

Liked · 2 minutes ago 

รายงานด้วยว่า ที่ตึก กสท. มีการตัดไฟกันเกิดขึ้น ซึ่งจากการตรวจสอบพบว่า ทางบริษัท กสท. เป็นผู้ตัดไฟเอง เพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ชุมนุมขึ้นลิฟต์ไปบนตึก

#96 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 November 2013 - 17:44

เอาภาพชัดๆ ตอนตัดหน่อยดิ ไหนๆมีขนาดนี้แล้ว

http://www.blognone.com/node/51262 ตามไปดูครับ

#97 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 30 November 2013 - 17:44

เนชั่น ก็บ่นว่าโดน สงสัยว่า คืนนี้ดาวเทียมอาจมีปัญหา ช่องเนชั่นมีดับ 

กลิ่นปฏิวัติตัวเองโชยหึ่งมาแล้ว

#98 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 November 2013 - 17:45

Liked · 2 minutes ago 

รายงานด้วยว่า ที่ตึก กสท. มีการตัดไฟกันเกิดขึ้น ซึ่งจากการตรวจสอบพบว่า ทางบริษัท กสท. เป็นผู้ตัดไฟเอง เพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ชุมนุมขึ้นลิฟต์ไปบนตึก

ตอนแรกข่าวใหม่ๆ ผมก็ได้ยินมางั้นครับ เลยยังงงๆ มันยังไงแน่ เลยหาข้อมูลมาให้เพื่อ สมช ช่วยตามๆกัน อีกอย่าง บางรัก ใครไป? นี่คือประเด็น

Edited by อิสระเสรีชน, 30 November 2013 - 17:46.

#99 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:46

ยังดูลื่นดี

#100 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:47

ตอนนี้ทีนิวส์เว๊ปล้มแล้วครับต่อไปคงเป็นเสรีไทย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users