Jump to content

- - - - -

มีม๊อบบุกมาตัดไฟที่ตึกกสท.บางรัก ทำให้ Server ไม่สามารถให้บริการได้ //ม๊อบหรือรัฐบาลครับ

• Please log in to reply
268 replies to this topic

#101 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:50

แกนนำ กปปส ต้องส่ง พนักงานของ CAT และ กำลังพล เข้าไปควบคุม กสท บางรัก และ ฟื้นฟูการสื่อสารกลับมาโดยเร็วภายในวันนี้ แล้ว ประกาศให้ชัดเจนว่า เป้นฝีมือใคร

เพราะตอนนี้เป้นเหมือนที่หลายท่านบอว่า เว็บและช่องทางการสื่อสารของฝั่งประชาชนโดนทำลายไปเยอะเช่นกัน

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#102 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:53

แกนนำ กปปส ต้องส่ง พนักงานของ CAT และ กำลังพล เข้าไปควบคุม กสท บางรัก และ ฟื้นฟูการสื่อสารกลับมาโดยเร็วภายในวันนี้ แล้ว ประกาศให้ชัดเจนว่า เป้นฝีมือใคร

เพราะตอนนี้เป้นเหมือนที่หลายท่านบอว่า เว็บและช่องทางการสื่อสารของฝั่งประชาชนโดนทำลายไปเยอะเช่นกัน

เวทีราชดำเนินก็น่าจะประกาศแจ้งข่าวให้ชาวบ้านรับรู้หน่อยน่าจะดีครับ

#103 serialnu

serialnu

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 17:53

แนะนำแกนนำฮ่ะ   แจ้งจับแมร่งเลยฮ่ะ  ปรกติกลุ่มไม่มีการทำลาย  แต่อยู่ดีๆ แมร่งไปตัดสายเคเบิ้ล ยกเครื่องปั่นบ้างละ  บอกได้เลยว่ามันแปลกฮ่ะ   แล้วก็ ไอ้พวกเรปน้อยเบาๆบ้างฮ่ะ หางออกตั้งแต่เรป 1   มันอุบาทฮ่ะ 

จับมร่างเลยฮ่ะ  ฮี่ๆๆ  ตูก็อยากรู้เหมือนกัน ใครมันโง่และถ่-อยขนาดไปตัด :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol: 

#104 mrmax45

mrmax45

น้องเก่า

Posted 30 November 2013 - 17:54

ดูข่าวจาก twitter เรื่องกสท โดนตัดไฟ ต้องดูให้ครบถ้วนด้วย 

บางคนบอกว่าเป็นกลาง ทำงานใน กสท. แต่ฟอล @ศาสดา มันจะกลางได้ยังใน

#105 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

Posted 30 November 2013 - 17:58

กำลังสงสัยว่าการตัดสัญญาณนี่คนทั่วไปบุกเข้าไปตัดได้เลยเหรอ ทั้งๆที่ไม่มีคนที่รู้ระบบการทำงานของ CAT :huh:

เป็นผมแค่เข้าไปก็หลงทางหาห้องกระจายสัญญาณไม่ถูกแล้ว :wub:

เป็นไปได้ไหมว่า CAT เป็นใจให้คนที่แอบเข้าไปตัด :ph34r:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#106 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

Posted 30 November 2013 - 17:58

ผมว่าแกนนำต้องหาคนที่อยู่ในภาพก่อน แล้วมีกลุ่มคนไปบางรักหรือไม่ แล้วค่อยประกาศจะดีกว่าครับ

ไม่งั้นวุ่นวายแน่ ดูเหมือนว่าตอนนี้กระแสโซเซียลแรงน่าดู

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#107 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

กำลังสงสัยว่าการตัดสัญญาณนี่คนทั่วไปบุกเข้าไปตัดได้เลยเหรอ ทั้งๆที่ไม่มีคนที่รู้ระบบการทำงานของ CAT :huh:

เป็นผมแค่เข้าไปก็หลงทางหาห้องกระจายสัญญาณไม่ถูกแล้ว :wub:

เป็นไปได้ไหมว่า CAT เป็นใจให้คนที่แอบเข้าไปตัด :ph34r:

นั้นหละครับที่ สงสัย

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

....................................................

#108 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:01

ดูข่าวจาก twitter เรื่องกสท โดนตัดไฟ ต้องดูให้ครบถ้วนด้วย 

บางคนบอกว่าเป็นกลาง ทำงานใน กสท. แต่ฟอล @ศาสดา มันจะกลางได้ยังใน

ผมเจอคนหนึ่งบอกเป็นกลางโทรเช็คจากกสท.แล้ว แต่ดันมีการอัพรูปล้อเลียนม็อบราชดำเนิน บ้านอยู่สมุทรปราการ จบจากเอแบค (หลักฐานทั้งหมดชี้ให้สงสัยว่าเป็นเสื้อแดง)

และผมว่าเรื่องนี้ม็อบน่าจะแถลงให้ชัดเจน  เพราะไม่งั้นเสียชื่อของม็อบแน่ (ตอนนี้ล่าสุดในเฟส เริ่มมีพวกที่ไม่ค่อยชอบแดง แต่เฉยกับม็อบที่ราชดำเนิน เริ่มไม่ชอบม็อบราชดำเนินมากขึ้นแล้วด้วย)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#109 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:01

เอาข้อมูลที่ถูกต้องมาให้ได้

ผมจะช่วยแชร์ช่วยแปะให้หมด

#110 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

17.56น. "อนุดิษฐ์ รมว.ICT" เผยระบบอินเตอร์เน็ต ยังใช้การได้ปกติ ยังไม่มีเหตุขัดข้องตามกระแสข่าว #nationtv pic.twitter.com/E7ogSSqxbm

แสดงว่า ตั้งใจบล๊อคเองหรือไง เวบล่มขนาดนั้น

Edited by อิสระเสรีชน, 30 November 2013 - 18:02.

#111 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:03

ผมเจอคนหนึ่งบอกเป็นกลางโทรเช็คจากกสท.แล้ว แต่ดันมีการอัพรูปล้อเลียนม็อบราชดำเนิน บ้านอยู่สมุทรปราการ จบจากเอแบค (หลักฐานทั้งหมดชี้ให้สงสัยว่าเป็นเสื้อแดง)

และผมว่าเรื่องนี้ม็อบน่าจะแถลงให้ชัดเจน  เพราะไม่งั้นเสียชื่อของม็อบแน่ (ตอนนี้ล่าสุดในเฟส เริ่มมีพวกที่ไม่ค่อยชอบแดง แต่เฉยกับม็อบที่ราชดำเนิน เริ่มไม่ชอบม็อบราชดำเนินมากขึ้นแล้วด้วย)

ผมไม่เห็นเวทีประกาศหรือทำความเข้าใจกับประชาชนทั่วไปเลยครับ  ทั้งที่ช่วงเวลานี้ควรรีบแจ้งก่อนที่จะไม่สามารถแจ้งไดัครับ

#112 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 November 2013 - 18:05

ลับ ลวง พราง เหอะๆๆๆ

สงสัยจริงๆ ทำไมเวบ ฝ่าย ปชช เดี้ยงหมด ของรัฐบาลไปแค่ ว๊อยซ์กีวี มันกำลังเล่นอะไรกัน

#113 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:07

ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นแล้วนะครับ วิกฤติได้นะครับ

กระแสในอินเตอร์เน็ตมันเร็วมากนะครับ 20k like ในเวลาไม่ถึง2-3ชม

https://www.facebook...antimobcattower

#114 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:10

ลับ ลวง พราง เหอะๆๆๆ

สงสัยจริงๆ ทำไมเวบ ฝ่าย ปชช เดี้ยงหมด ของรัฐบาลไปแค่ ว๊อยซ์กีวี มันกำลังเล่นอะไรกัน

ไม่แน่ใจว่าทางแกนนำได้คิดถึงเหตูการณ์แบบนี้ไว้ด้วยหรือเปล่าครับ  เพราะชาวบ้านทั่วไปเขาไม่รู้หรอกครับ

ว่าเวปของฝ่ายไหนเข้าได้เข้าไม่ได้  เขาสนใจแต่เวปที่เขาใช้งาน  หากเข้าไม่ได้เขาก็ด่าทางเรานี่แหละครับ

#115 precurefan

precurefan

น้องใหม่

Posted 30 November 2013 - 18:11

ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นแล้วนะครับ วิกฤติได้นะครับ

กระแสในอินเตอร์เน็ตมันเร็วมากนะครับ 20k like ในเวลาไม่ถึง2-3ชม

https://www.facebook...antimobcattower

พวกนั้นส่วนใหญ่เป็นเกมเมอร์ที่วันก็ตามแต่พวกสมรักไม่ก็จ่าฮะไม่ค่อยจะได้ตามข่าวจริงจังๆ
อะไรหรอกพูดง่ายๆก็เกรียนหน้าคีย์บอร์ดบอกจะไปกระทืบม๊อบเต็มไปหมด แถมจะบุกไปแจ้งวัฒนะทั้งๆที่เซิฟเวอร์อยู่บางรัก
แต่ยังไงก็แย่อยู่ดี อธิบายเท่าไรไม่ยอมฟังเลย
มีความเป็นไปได้มั้ยครับว่าจะเป็นกลุ่มนี้
https://www.facebook...&type=1
เพราะถ้าไม่เราเดินเกมพลาดกันสุดๆ

Edited by precurefan, 30 November 2013 - 18:14.

#116 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:13

ผมไม่รู้อะ แต่กระแสคนรอบตัวผมจะพลิกแล้วนะ จากเชียร์ๆอยู่ตอนนี้ด่าชิ_หาย

อีกไม่เกิน หนึ่งชั่วโมง ม็อบจะไม่มีแนวร่วม และถือว่าเป็นคนทำอย่างสมบูรณ์แบบแล้วนะครับ

ถ้าไม่มีข้อแก้ตัว กระแสจะเริ่มตีกลับอย่างรุนแรงแน่นอน

***โดยส่วนตัวผมนะ*** ผมไม่เชื่อว่าม๊อบทำ เพราะจาเหตุผลต่างๆนานา ม๊อบได้รับผลเสียมากกว่าผลดี

....... แต่ถ้าม้อบทำ ผมบ๊ายบายตรงนี้เลยครับ ผมไม่เห็นด้วย

#117 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:13

กระแสตีกลับเร็วมาก

เรียกร้อง ศิริโชค ออกมาแก้เกมส์ ด่วน !!!!!

เพราะไม่อย่างนั้น.......มันจะแก้ยากกว่าที่เราคิด

#118 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:15

กระแสตีกลับเร็วมาก

เรียกร้อง ศิริโชค ออกมาแก้เกมส์ ด่วน !!!!!

เพราะไม่อย่างนั้น.......มันจะแก้ยากกว่าที่เราคิด

มันพลิกได้ง่ายๆเลยนะครับ

#119 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:17

พวกนั้นส่วนใหญ่เป็นเกมเมอร์ที่วันก็ตามแต่พวกสมรักไม่ก็จ่าฮะไม่ค่อยจะได้ตามข่าวจริงจังๆ
อะไรหรอกพูดง่ายๆก็เกรียนหน้าคีย์บอร์ดบอกจะไปกระทืบม๊อบเต็มไปหมด แถมจะบุกไปแจ้งวัฒนะทั้งๆที่เซิฟเวอร์อยู่บางรัก
แต่ยังไงก็แย่อยู่ดี อธิบายเท่าไรไม่ยอมฟังเลย
มีความเป็นไปได้มั้ยครับว่าจะเป็นกลุ่มนี้
https://www.facebook...&type=1
เพราะถ้าไม่เราเดินเกมพลาดกันสุดๆ

คุณแน่ใจเหรอที่บอกว่าเป็นแค่เกมเมอร์ วันๆ ฟอล แต่สมรัก หรือ จ่า ไม่ตามข่าวจริงๆจังๆ

มั่นใจเหรอครับว่าคนเหล่านั้นเค้าไม่ได้อยู่ในสังคมธรรมดา มีเพื่อนฝูงในสังคมอื่นๆ

เค้าอาจจะได้รับข้อมูลผิดๆมา แล้วแชร์ต่อๆกัน มันเป็นกระแสได้นะครับ

กลุ่มเหล่านี้มีคนตามเป็นแสนคนนะครับ แชร์คนละทีสองที มันสร้างกระแสเร็วมากนะครับ

#120 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 30 November 2013 - 18:17

-_-  ไอ้นี่คงเป็นจุดอ่อนของเรื่องนี้...

http://www.bangkokbi...ÃÐà·ȶ١µѴ¢Ҵ.html

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#121 precurefan

precurefan

น้องใหม่

Posted 30 November 2013 - 18:19

คุณแน่ใจเหรอที่บอกว่าเป็นแค่เกมเมอร์ วันๆ ฟอล แต่สมรัก หรือ จ่า ไม่ตามข่าวจริงๆจังๆ

มั่นใจเหรอครับว่าคนเหล่านั้นเค้าไม่ได้อยู่ในสังคมธรรมดา มีเพื่อนฝูงในสังคมอื่นๆ

เค้าอาจจะได้รับข้อมูลผิดๆมา แล้วแชร์ต่อๆกัน มันเป็นกระแสได้นะครับ

กลุ่มเหล่านี้มีคนตามเป็นแสนคนนะครับ แชร์คนละทีสองที มันสร้างกระแสเร็วมากนะครับ

ตอนนี้หน้าวอล์ลผมมีคนแชร์เต็มไปแล้วครับ แย่แล้วล่ะครับแบบนี้

#122 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 30 November 2013 - 18:24

ขอแทรกนิดครับ

เครื่อง GEN ใช้น้ำมัน ซึ่งหมายความว่าถ้ามีตังจ่ายค่าน้ำมันก็สามารถปั่นไฟได้ยันชาติหน้าโดยไม่ดับ 

ดุ้กๆ ดิ้กๆ

#123 HiddenMan

HiddenMan

Posted 30 November 2013 - 18:32

ขอแทรกนิดครับ

เครื่อง GEN ใช้น้ำมัน ซึ่งหมายความว่าถ้ามีตังจ่ายค่าน้ำมันก็สามารถปั่นไฟได้ยันชาติหน้าโดยไม่ดับ 

ดุ้กๆ ดิ้กๆ

:D เขาบอกว่าผู้ชุมนุมมีความเชี่ยวชาญด้านไอทีมากๆครับ ตัดไลน์ Gen ไปด้วย...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#124 intra

intra

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:33

Thailand: Important Development on Communications

Note from Thailand:

"Thought you might want to read this update on the protestors seizing the TOT and CAT Telecom headquarters in Bangkok. They are the major backbones of Thailand's Internet.

"What they won't mention is that a lot of businesses have their webservers hosted there and they cut off the power to prevent protestors from gaining access to some areas. This means businesses like mine cannot send/receive corporate e-mail and our websites are also offline."

ใครเก่งอังกฤษ ช่วยไปทำความเข้าใจหน่อยได้ไหมคะ

Edited by intra, 30 November 2013 - 18:33.

#125 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:33

ผมเจอตัวการที่เอาม็อบไป CAT บางรักแล้วครับ

https://www.facebook.com/jitipilina

ส.ข.จิติ ปิเลี่ยน

เป็นส.ข.เขตบางเขน สังกัดพรรคปชป. 

ต้องจับมาตรวจสอบอย่างด่วนนะครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น

Edited by อาตี๋, 30 November 2013 - 18:36.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#126 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 30 November 2013 - 18:37

-_-  ไอ้นี่คงเป็นจุดอ่อนของเรื่องนี้...

http://www.bangkokbi...ÃÐà·ȶ١µѴ¢Ҵ.html

เอ๊ะ ประธานสหภาพ กสท คนนี้ไม่ได้เข้าร่วม กับการชุมนุมนี่ ใช่ไหมครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#127 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:37

ประธานสหภาพโทรคมนาคมบอกทางรายการนิว อาวร์ เอเอสทีวี (อ้าง)ว่า มีพวกคลุมหัวเข้าไปใน สนง. ไม่ทราบว่าเป็นใคร

ผมว่า คงพวกพนักงานบางคนนั้นแหละที่ทำตามสั่งของรัฐบวม มันคงคิดเลวแหงๆ หวังว่าทางท่านกำนันคงเตรียมแผนไว้รับมือพวกรัฐบวมด้วยนะครับ

Edited by Rarm41, 30 November 2013 - 18:38.

#128 ริวมะคุง

ริวมะคุง

Posted 30 November 2013 - 18:41

ถ้าคนนอกคลุมหัวเข้ามาในโรงงานผม คงได้สมองกระจายอะครับ 

ไม่เนียนๆ

#129 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:44

ผมว่าเรื่องนี้ก็สำคัญนะ ถ้าสามารถยืนยันได้ว่าม็อบไม่ได้ตัดไฟ แรงส่งจะกลับไปกระแทกที่รัฐบวมเอง

(แต่ผมก็ยังเชื่อมันว่าน่าจะเป็นกสท.ที่ทำเอง จากการที่ผมประสบเหตุการณ์คล้ายๆกันนี้ กับหน่วยงานรัฐ ๒ ที่)

#130 HiddenMan

HiddenMan

Posted 30 November 2013 - 18:45

:lol: ผมสนใจความเห็นล่างสุด...

Liked · 4 minutes ago 

#131 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 30 November 2013 - 18:47

ใครเจอปัญหาล็อคอินเข้า Server ของ CAT ไม่ได้ โดยที่ Screen บอกว่า User name และ Passsword ผิด  อาจมีมือดีแอบเข้ามาลบ Username ออกจาก Router เพราะรู้ Default password ของ Router ที่มักตั้งไว้ง่ายๆ เช่น 1234   ให้ Add User name และ Password ใหม่ ใน Router

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#132 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:48

ม้อบไม่ได้บุกไปตัดไฟครับ

แต่เป็นกลุ่มคนที่แต่งกลายคล้ายๆม้อบ กปปส. รวมกลุ่มบุกไปที่ cat

และ Cat รับลูกโดยการปิดไฟปิดตึกทันที

อันนี้ ฮั้วกันแน่นอน เว็บในประเทศล่มเกือบทั้งหมด

ถ้าเล่นปิดช่องทางการสื่อสารกันแบบนี้ ศึกใหญ่กำลังจะเกิดแล้วครับ

#133 HiddenMan

HiddenMan

Posted 30 November 2013 - 18:48

เอ๊ะ ประธานสหภาพ กสท คนนี้ไม่ได้เข้าร่วม กับการชุมนุมนี่ ใช่ไหมครับ 

แกน่าจะอยู่ที่แจ้งวัฒนะมากกว่าครับ

http://www.bangkokbi...บไล่รัฐบาล.html

จากนั้นเวลา 12.30น. นายสังวรณ์ พุ่มเทียน ประธานสหภาพแรงงานรัฐวิสาหกิจ บมจ.กสท โทรคมนาคม และกรรมการบริหาร สมาพันธ์แรงงานรัฐวิสาหกิจสัมพันธ์ (สรส.) ได้ขึ้นปราศรัยหน้าศูนย์บริการลูกค้า แคท เทเลคอม โดยระบุว่า แม้รัฐบาลมีมติถอนพ.ร.บ.ที่เกี่ยวข้องทั้ง 6 ฉบับออกจากวาระการพิจารณาของวุฒิสภาแล้ว แต่ในความเป็นจริงรัฐบาลยังไม่ฟังเสียงประชาชน และเป็นผู้ทำลายระบบนิติรัฐ และกระบวนการยุติธรรม ดังนั้น จึงเรียกร้องให้รัฐบาลชุดนี้ลาออกจากตำแหน่ง คืนอำนาจให้แก่ประชาชนได้เลือกตั้งใหม่

ทั้งนี้ เขา ระบุว่า ท่าทีของสหภาพฯกสท และเพื่อนสมาชิกในสมาพันธ์แรงงานรัฐวิสาหกิจจะร่วมกันแสดงจุดยืนอย่างโปร่งใส และจะชุมนุมกันอย่สันติ เพื่อเปิดโอกาสให้เพื่อนพนักงานที่ไม่ได้มีโอกาสไปร่วมชุมนุมที่ราชดำเนิน หรือ อุรุพงษ์ได้รู้ข้อมูลเกี่ยวกับความอัปยศของพ.ร.บ.ฉบับดังกล่าว

"พี่น้องพนักงานที่อยู่บนถ.แจ้งวัฒนะนี้ได้เห็นชอบร่วมกันว่าเราไม่เอา พ.ร.บ.นิรโทษกรรมและสมาพันธ์แรงงานรัฐวิสาหกิจสัมพันธ์ มีจำนวนสมาชิกทั่วประเทศมากกว่า 1 ล้านคน ประกอบไปด้วยรัฐวิสาหกิจที่เป็นสมาชิกจำนวน 43 รัฐวิสาหกิจ ก็ไม่ยอมรับกฎหมายล้างผิดที่รัฐบาลสร้างขึ้นมา"

#134 ริวมะคุง

ริวมะคุง

Posted 30 November 2013 - 18:49

ไช่แล้วห้องที่เก็บตู้คอนโทรล กับพวกโหลดเซนเตอร์ มีล๊อคแน่นอน แถมถ้าไม่ไช่คนใน คนนอกเดินๆดุ่ยๆหาแทบตายก็ไม่เจอหรอก 

ตึกระดับประเทศแบบนั้น แน่นหนาแน่นอน ฟันธง

#135 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 30 November 2013 - 18:49

ตัดการสื่อสารแบบนี้ ผมคิดไปเองหลายประเด็น สำหรับ "คนใน" ที่จะทำด้วยเหตุผล

1. เจตนาตัดการสื่อสารของผู้ชุมนุม

2. เจตนาดิสเครดิตผู้ชุมนุมว่าก่อเหตุทำให้ระบบอินเทอร์เน็ตเสียหาย

3. ได้รับสัญญาณจากรัฐบาลว่าจะ....ปฏิวัติตัวเอง 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#136 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:51

ไปถึงขั้นบอกม๊อบเอาปืนจ่อหัว จนท.ให้ตัดไฟแล้ว 

#137 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 30 November 2013 - 18:52

ม้อบไม่ได้บุกไปตัดไฟครับ

แต่เป็นกลุ่มคนที่แต่งกลายคล้ายๆม้อบ กปปส. รวมกลุ่มบุกไปที่ cat

และ Cat รับลูกโดยการปิดไฟปิดตึกทันที

อันนี้ ฮั้วกันแน่นอน เว็บในประเทศล่มเกือบทั้งหมด

ถ้าเล่นปิดช่องทางการสื่อสารกันแบบนี้ ศึกใหญ่กำลังจะเกิดแล้วครับ

เห็นที่ ASTV บอกว่ามีคนไปปิดไฟที่ชั้น 2

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#138 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 30 November 2013 - 18:53

ตัดการสื่อสารแบบนี้ ผมคิดไปเองหลายประเด็น สำหรับ "คนใน" ที่จะทำด้วยเหตุผล

1. เจตนาตัดการสื่อสารของผู้ชุมนุม

2. เจตนาดิสเครดิตผู้ชุมนุมว่าก่อเหตุทำให้ระบบอินเทอร์เน็ตเสียหาย

3. ได้รับสัญญาณจากรัฐบาลว่าจะ....ปฏิวัติตัวเอง 

ต้องคนใน กระทรวง รวมถึงเจ้าหน้าทีละครับ ที่จะทำได้ หรือ เจ้าหน้าที่ทั้งในระบบ และ นอกระบบครับ

มันมีข้อมุลบอกหมดครับ ถ้าชนะ ให้นำชื่อคนเหล่านี้นำมาประจานให้เข็ดครับ

Edited by พอล คุง, 30 November 2013 - 18:53.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#139 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:55

https://www.facebook.com/jitipilina

มีภาพตอนไป แต่ไม่มีภาพขึ้นตึก 

ชักสงสัยว่ากรณีจะพลาดท่าเสียทีหรือเปล่า

ปล.สข. เจ้าของเฟส  ได้ลบรูปออกไปแล้วครับ

บอกได้เลยทำแบบนี้ไม่ฉลาดเลย

Edited by wisary, 30 November 2013 - 19:02.

#140 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:57

เรื่องรถนั้นตกลงยังไงครับ  

#141 gass

gass

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 18:59

คห หาย ขอลงใหม่ 

ท่าทางจะยุง่ยากกว่าที่คิดแล้วนะครับ

รีบแก้ไขด่วน

#142 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 19:02

คือผมเข้าใจนะ เวลาโดนกล่าวหาใส่ร้ายเนี่ย

คนบางส่วนมักจะคิดว่า ก็ไม่ได้ทำ ทำไมต้องแก้ตัว

แต่นี่มันไม่ใช่ มันมีผลกระทบในวงกว้าง ถ้าไม่มีการอธิบายอะไรบ้างเลย คุณเองนั่นแหละ ที่จะเสียหาย

#143 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 30 November 2013 - 19:04

ไอ้ตึก CAT เนี้ย ห่วยแตก ถึงขั้นไม่มีกล้องวงจรปิดภายในตึกเลยหรือไง ??????????????

#144 RTASF91

RTASF91

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 19:06

ใครเจอก็ส่งเว็บลิงค์ ของฝ่ายทรราชย์ ให้เข้าดูซะนะครับ

แล้วก็ส่งลิงค์ ฝ่ายราชดำเนินให้มันลองเข้าดู

แล้วให้มันตอบสิว่านี่อะไร

เว็บฝ่ายทรราชย์เข้าได้

เว็บฝ่ายราชดำเนินเข้าไม่ได้เนี่ย

พิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพล  

ทหารทุกนายผ่านพิธีนั้นแล้ว  พึงเพียรปฏิบัติให้ครบตามคำสัตย์ปฏิญาณทุกข้อนั้น

#145 HiddenMan

HiddenMan

Posted 30 November 2013 - 19:07

ไอ้ตึก CAT เนี้ย ห่วยแตก ถึงขั้นไม่มีกล้องวงจรปิดภายในตึกเลยหรือไง ??????????????

โดนคลุมถุงหมดแล้วมั้งครับ :D

#146 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 30 November 2013 - 19:08

พูดตามตรง นะ ถ้าไม่มีคนวงในทำระบบเสียก้อไม่มีทางทำให้ระบบเสียจากภายนอกได้หรอกครับ

พูดง่าย ๆ ว่า เจ้าหน้าที ไม่ร่วมมือ ก้อไม่มีทางที่ใครจะเจาะระบบง่าย ๆ ครับ

ระบบมีการป้องกัน ถึง 3 ขั้น ชนิดที่ว่า แฮกเกอร์ ระดับเจ๋ง ๆ แค่ก่อกวนระบบให้มันช้าทั้งนั้นครับ

แต่ถ้าระบบล่ม โดยที่ สิงค์โปร ออนเตเลีย ยังใช้ได้ได้ปกติ แสดงว่า คนในนั้นละครับ

ที่เป็นตัวการทำระบบล่ม รวมถึงให้ความช่วยเหลือ รัฐบาล

ปล. เพือนผมที่ทำงาน tot  ฝากบอกมาครับ

Edited by พอล คุง, 30 November 2013 - 19:10.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#147 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 30 November 2013 - 19:10

Gen ใต้ตึกมี 5 ตัว มันตัดตัวถูกแล้วยกไป

โอ้ว งานนี้ฝีมือใครหว่า ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#148 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 19:11

ต้องถาม ส.ข.จิติ ปิเลี่ยน 

ไม่ยืนยันว่าใครตัดไฟนะครับ แต่ที่ไปเป็นกลุ่มนี้จริง และภาพที่โพสต์ไว้ก็ลบทิ้งไปแล้ว

เรื่องนี้ยังไงก็ต้องชี้แจงถ้าม็อบตัดจริงต้องออกมายอมรับและขอโทษจะจบสวยกว่า

ถ้าม็อบมั่นใจว่าไม่ได้ทำก็ปฏิเสธให้ชัดเจน

ทำหรือไม่ทำต้องยืดอกยอมรับ  อย่าโง่ซ้ำซาก

#149 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 30 November 2013 - 19:11

1) ม็อบไป cat บางรักจริง

2) cat ปิดตัวเองเพื่อรักษาข้อมูล รวมถึงตัดไฟเพื่อไม่ให้ม็อบใช้ลิฟท์

3) กระจายข่าวไปว่าม็อบตัดไฟ cat ทำให้ระบบเนตล่ม

4) อย่างที่เห็น

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#150 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 30 November 2013 - 19:13

1) ม็อบไป cat บางรักจริง

2) cat ปิดตัวเองเพื่อรักษาข้อมูล รวมถึงตัดไฟเพื่อไม่ให้ม็อบใช้ลิฟท์

3) กระจายข่าวไปว่าม็อบตัดไฟ cat ทำให้ระบบเนตล่ม

4) อย่างที่เห็น

เข้าทางเขาเลย 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users