Jump to content

- - - - -

มีม๊อบบุกมาตัดไฟที่ตึกกสท.บางรัก ทำให้ Server ไม่สามารถให้บริการได้ //ม๊อบหรือรัฐบาลครับ

• Please log in to reply
268 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:13

ต้องถาม ส.ข.จิติ ปิเลี่ยน 

ไม่ยืนยันว่าใครตัดไฟนะครับ แต่ที่ไปเป็นกลุ่มนี้จริง และภาพที่โพสต์ไว้ก็ลบทิ้งไปแล้ว

เรื่องนี้ยังไงก็ต้องชี้แจงถ้าม็อบตัดจริงต้องออกมายอมรับและขอโทษจะจบสวยกว่า

ถ้าม็อบมั่นใจว่าไม่ได้ทำก็ปฏิเสธให้ชัดเจน

ทำหรือไม่ทำต้องยืดอกยอมรับ  อย่าโง่ซ้ำซาก

จริงๆทางแกนนำน่าจะรู้ว่าจะเกิดความเสียหายในวงกว้าง  และอาจทำให้เสียมวลชนด้วย  ก็ไม่สมควรทำครับ

#152 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:14

#153 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:14

นี่เป็น Twitter ของคนใน ที่ยืนยันว่า ม๊อบ กปปส. ที่เป็นคนนอกไม่มีใครรู้ว่า จุดต่างๆ ของสายไฟในตึก กสท. อยู่ตรงไหน มีแต่คนในเท่านั้นที่รู้ ม๊อบ กปปส.อยู่แค่ข้างนอกไม่ได้เข้าไปข้างใน 
แต่ไม่ทราบว่าใครสั่งตัดไฟหรือสั่งให้ทำการตัดไฟในตึกกสท.

ลองพิจารณากันดูครับ จริงเท็จอย่างไร 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#154 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:16

งานนี้พลาดตรงที่ไม่มีแกนนำหลักไปด้วยครับ เลยไม่มีสื่อตามไปบันทึกภาพ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#155 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:16

ตรรกะของคนอีกกลุ่มมันมีอยู่ว่า

ก็จริงอยู่ cat ตัดไฟเอง เพื่อไม่ให้ม๊อบใช้ลิฟต์

แต่มันเป็นเพราะม๊อบไปที่นั่นแหละ เค้าจึงกลัวและตัดไฟ

เพราะงั้น ม๊อบตัดไม่ตัด ม๊อบโดนขี้ไปแล้วครับ

แก้ทางกันด้วย ยอมรับ, ปฏิเสธ, หรือจะทำอะไร ก็ว่ากันไป

เงียบกันหมดไม่อธิบาย คนเค้าก็หันหลังให้ทีละคนสองคน บางคนไม่แค่หันหลังอย่างเดียว กลับบ้านไปบอกคนอื่นต่อเสียๆหายๆอีกตะหาก

#156 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

1) ม็อบไป cat บางรักจริง

2) cat ปิดตัวเองเพื่อรักษาข้อมูล รวมถึงตัดไฟเพื่อไม่ให้ม็อบใช้ลิฟท์

3) กระจายข่าวไปว่าม็อบตัดไฟ cat ทำให้ระบบเนตล่ม

4) อย่างที่เห็น

แต่ผมกังขาอยู่ครับ 

ท่านก้อรู้อยู่ว่า ระบบเซิพเวอร์นั้น ระบบไฟฟ้า สำรองนั้นมีอยู่แล้ว 

อีกอย่าง ถ้าปิดระบบที่ cat จริง ระบบต่าง ๆ เกือบ 20 % ของประเทศต้องถูกปิดไปด้วยอยู่แล้ว

ผมคิดว่า ไม่น่าที่คนนอกจะทำได้ครับ นอกจากคนภายในครับ ที่จะสามารถปิดระบบได้ แล้วสามารถปิดระบบได้บางส่วนด้วย

เราต้องจี้ให้ได้ว่า พนักงานคนไหนทำครับ ต่อให้จะัตัดจากข้างนอก แต่ข้างในก้อยังทำงานได้ครับ

ต้องถามพนักงานทั้งหมด ครับ ว่ามีส่วนรู้เห็นหรือไม่

Edited by พอล คุง, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:18.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#157 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ก่อนอื่นเอาตัว สข. เจ้าของรถในรูป มาถามก่อนเลย

เรื่องอื่นว่ากันทีหลัง...

ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#158 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:17

จังหวะนี้ถึงคนทำจะไม่ใช่ม๊อบ ประชาชนทั่วไปก็เข้าใจไปแล้วว่าเป็นเพราะม๊อบ

#159 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:18

งานนี้ยาว จบไม่สวย เกมส์อาจพลิก พลาดก็ตั้งแต่ ม๊อบนั้นจะไปตรง CAT บางรักทำไม ไปจริง แต่ไมได้ตัดไฟ เกมส์ใส่ร้ายเริ่มขึ้นอีกเยอะ เพราะตอนนี้  มันมีปัญหาจริงๆๆ คนกระทบจริงๆ 

#160 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:19

ฝ่ายไหนได้ประโยชน์ ฝ่ายนั้นแหละทำ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#161 soco

soco

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:19

ที่แน่ ๆ คนทำ คือมืออาชีพ พวกแก้ ยังแก้ไขกันอยู่ แต่ยังไม่สำเร็จ

สอบสวนคงไม่ยาก หรืออาจยาก หากมันควบคุมได้ทุกเรื่อง

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#162 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:21

ฟันธงครับ  link ที่น้องผมดูแลอยู่ ล่มกันระนาว

อย่าที่ว่าไป Gen ใต้ตึกมี 5 ตัว  แต่เลือกตัดเอาตัวที่เฉพาะเจาะจงขนาดนั้น

มันหมายฟามว่ายังไงล่ะครับ -_-

ควรชี้แจงให้ชัดเจนจะเป็นการดีครับ คนไม่รู้แม่มก็ด่าไปเรื่อย

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#163 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:21

ที่แน่ ๆ คนทำ คือมืออาชีพ พวกแก้ ยังแก้ไขกันอยู่ แต่ยังไม่สำเร็จ

สอบสวนคงไม่ยาก หรืออาจยาก หากมันควบคุมได้ทุกเรื่อง

ผมมองว่า ต่อให้มืออาชีพ ถ้าไม่รู้จักคนใน หรือการวางระบบภายในก้อไม่มีทางทำได้ครับ

ผมมองคือ คนใน cat สถานเดียวครับ ที่ทำได้ เพราะไม่มีใครรู้ว่า ระบบอยู่ตรงไหน ใช้สายวงไหนครับ

Edited by พอล คุง, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:22.

• -3- likes this

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#164 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ผลกระทบมันกว้างอยู่ไม่ใช่แค่คนเล่นเกมแต่กระทบถึงเจ้าของเว็บไซต์ที่ใช้เซิร์ฟเวอร์ของCAT

#165 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:25

1) ม็อบไป cat บางรักจริงผ

2) cat ปิดตัวเองเพื่อรักษาข้อมูล รวมถึงตัดไฟเพื่อไม่ให้ม็อบใช้ลิฟท์

3) กระจายข่าวไปว่าม็อบตัดไฟ cat ทำให้ระบบเนตล่ม

4) อย่างที่เห็น

แต่ผมกังขาอยู่ครับ 

ท่านก้อรู้อยู่ว่า ระบบเซิพเวอร์นั้น ระบบไฟฟ้า สำรองนั้นมีอยู่แล้ว 

อีกอย่าง ถ้าปิดระบบที่ cat จริง ระบบต่าง ๆ เกือบ 20 % ของประเทศต้อผงถูกปิดไปด้วยอยู่แล้ว

ผมคิดว่า ไม่น่าที่คนนอกจะทำได้ครับ นอกจากคนภายในครับ ที่จะสามารถปิดระบบได้ แล้วสามารถปิดระบบได้บางส่วนด้วย

เราต้องจี้ให้ได้ว่า พนักงานคนไหนทำครับ ต่อให้จะัตัดจากข้างนอก แต่ข้างในก้อยังทำงานได้ครับ

ต้องถามพนักงานทั้งหมด ครับ ว่ามีส่วนรู้เห็นหรือไม่

ผมก็มั่นใจว่าคนในนั่นแหละที่ทำ แต่พอม็อบไป ก็หาเรื่องโทษม็อบมันซะเลย

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#166 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:26

เรื่องนี้ไม่เล็กนะ  จะทำอะไรก็รีบทำ

#167 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:26

ต้องแก้เกมให้ทันตอนนี้...

#168 soco

soco

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:27

ผมมองว่า ต่อให้มืออาชีพ ถ้าไม่รู้จักคนใน หรือการวางระบบภายในก้อไม่มีทางทำได้ครับ

ผมมองคือ คนใน cat สถานเดียวครับ ที่ทำได้ เพราะไม่มีใครรู้ว่า ระบบอยู่ตรงไหน ใช้สายวงไหนครับ

\\

เพื่อนผมมันคนใน cat เล่ามาแค่นั้น

คือมืออาชีพ จากคนใน นั่นล่ะ ฟันธง

ขนาดคนในด้วยกันแก้ไขกันจ้าละหวั่นอยู่เลย

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#169 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:27

สรุปว่าม๊อบไม่ได้ตัดนะครับเพราะมันมีคนไปตัดตัว generater ที่ที่ตั้งของมันเป็นความลับ

แม้แต่พนักงานเองถ้าไม่ใช่ระดับปฏิบัติการจริงๆ ไม่น่าจะรู้ได้เลย

งานนี้ต้องรีบแก้เกมเพราะรัฐบาลมันกะเล่นเรื่องนี้รวมทั้งเรื่องสัญญาณล่มตอนนี้ด้วย โดยจะโยงว่าเกี่ยวข้องกับม๊อบด้วย

#170 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ผลกระทบมันกว้างอยู่ไม่ใช่แค่คนเล่นเกมแต่กระทบถึงเจ้าของเว็บไซต์ที่ใช้เซิร์ฟเวอร์ของCAT

ใช่ครับ ผลกระทบ มันวงกว้างครับ ยิ่งเซิพเวอร์ที่วางที่ cat นี่นะครับ

ถ้าปิดระบบนี่ รับรองว่า ระบบกว่า 20 % ของบ้านเรา เน่าครับ (รวมถึงผมด้วย ใช้บริการวางเซิพ cat ออกนอกอยู่)

เฮ้อ ผมถึงบอกไงว่า อยู่ที่คนในแน่นอนครับ 

ปล. กำลังติดต่อ ผู้รับวางงานอยู่ครับ แต่ผมไม่ได้ห่วงงานผมนะ ผมมีเซิพสำรองอยู่ สับเปลี่ยนแล้วครับ ไม่มีปัญหา (ที่นะ ที่ซื้อเซิพสำรองไว้ ไม่งั้นละ เน่า บอกไปงั้น ๆละครับ )

Edited by พอล คุง, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:32.

#171 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:29

FB เข้าไม่ได้แล้วนะครับ

#172 simba

simba

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:31

แฮกเกอร์มือดี เจาะ fb สก สข ไร คนนั้นแล้วนี่ครับ

#173 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:31

งง เข้าได้อยู่ครับ อ่อ FB สข หรือครับ

Edited by อิสระเสรีชน, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:32.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#174 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:32

ยังเข้าได้อยู่

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#175 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:32

เรื่องนี้ทำผมหัวเสียอะ

#176 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ขอแทรกนิดครับ

เครื่อง GEN ใช้น้ำมัน ซึ่งหมายความว่าถ้ามีตังจ่ายค่าน้ำมันก็สามารถปั่นไฟได้ยันชาติหน้าโดยไม่ดับ 

ดุ้กๆ ดิ้กๆ

:D เขาบอกว่าผู้ชุมนุมมีความเชี่ยวชาญด้านไอทีมากๆครับ ตัดไลน์ Gen ไปด้วย...

ในข่าวว่ายกไปทั้ง Gen สงสัยว่าขโมยไปได้ไง แถมไม่มีใครรู้ด้วย :D 

ปล. แล้วตอนนี้ลบรูปไปแล้ว ถ้ายังไม่มีการแถลงอะไรสักอย่างเสียหายหนักนะครับ (เพราะจะกลายเป็นว่าทำให้เคลือบแคลงน่าสงสัยมากขึ้น แถมลบไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร เพราะภาพถูกแชร์ว่อนโซเซียลเน็ตเวิร์คแล้ว)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#177 V.C.

V.C.

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:34

ส.ข. ที่นำไปก็ขี้ขลาดครับ ทำอะไรรับแต่ความชอบ พอพลาดก็ไม่รับ ลบรูปทิ้งซะหมด ทันซะที่ไหนกัน แทนที่จะเก็บหลักฐานไว้ทั้งหมดแสดงความบริสุทธิ์ใจ ต้องรอดูครับว่าทางเวทีจะแก้ต่างให้่ว่ายังไง

#178 simba

simba

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:34

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย เพื่อนสมาชิกอย่าวิตกไปเลยครับ 

เป้าหมายคืออะไร  

อย่าไขว้เขว ครับ นักรบไซเบอร์ ทั้งหลาย 

#179 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:35

เครื่อง GEN ใช้น้ำมัน ซึ่งหมายความว่าถ้ามีตังจ่ายค่าน้ำมันก็สามารถปั่นไฟได้ยันชาติหน้าโดยไม่ดับ 

ดุ้กๆ ดิ้กๆ

:D เขาบอกว่าผู้ชุมนุมมีความเชี่ยวชาญด้านไอทีมากๆครับ ตัดไลน์ Gen ไปด้วย...

ในข่าวว่ายกไปทั้ง Gen สงสัยว่าขโมยไปได้ไง แถมไม่มีใครรู้ด้วย :D 

ปล. แล้วตอนนี้ลบรูปไปแล้ว ถ้ายังไม่มีการแถลงอะไรสักอย่างเสียหายหนักนะครับ (เพราะจะกลายเป็นว่าทำให้เคลือบแคลงน่าสงสัยมากขึ้น แถมลบไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร เพราะภาพถูกแชร์ว่อนโซเซียลเน็ตเวิร์คแล้ว)

แม่เจ้า ถ้ายกไปทั้ง gen นี่คงลำบากน่าดู  :ph34r:

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#180 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:35

ดุ้กๆ ดิ้กๆ

ผมละกลัวจะตกม้าตายกับเรื่องไม่ใช่เรื่องแบบนี้จริงๆเลยครับ

#181 simba

simba

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:36

ทวิตเตอร์ ผม เข้าไม่ได้แล้วครับ

เฟส เร่ิม อืด หรือเป็นที่เนต???

#182 simba

simba

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:39

19:28 น. อาคาร กสท บางรัก ไฟฟ้าเริ่มจ่ายเป็นปกติ หลายเว็บกลับมาใช้งานได้แล้ว

ปกติ กันยังครับ

#183 precurefan

precurefan

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:39

ทวิตเตอร์ ผม เข้าไม่ได้แล้วครับ

เฟส เร่ิม อืด หรือเป็นที่เนต???

ผมใช้ได้ปกติทุกอย่างฮะ ใช้TOTรึเปล่าฮะ ผมใช้3BB

#184 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทวิต ได้นะครับ

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

....................................................

#185 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

เท่าที่เซ็คดู ทวิต ไม่มีปัญหาครับ

แต่เฟสนีี่  ประมาณแล้วแต่อารม ของเฟส มั่งครับ

บางที่ก้อเร็ว บางทีก้อช้า ทั้ง ๆที่ห่างกันไม่ถึง 2 นาทีด้วยซ้ำ

ต้องเช็คความเร็วเน็ตตอนออกนอกครับ

#186 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:40

เพจ สข.คนนี้ผมเข้าไปดูมาแล้ว มี 9 รูป และทันเห็นรูปที่โพสหลังเสร็จงานออกจาก บางรัก เดินทางไปราชดำเนิน

แต่ 9 รูป ที่โพส เป็นรูปถ่ายด้านหลังทั้งสิ้น ไม่มีรูปที่เป็นรถจิ๊ปเลย เป็นไปได้ไหมโดนซ้อนแผน มีคนอีกชุดไปทำ ??

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#187 เม่นแคระ

เม่นแคระ

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:41

ตอนนี้ลุงกำนัน กำลังพูดถึงการเข้าไปยึด TOT พอดีเลยค่ะ

#188 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:41

ตอนนี้ ต้องหาข้อเท็จจริงว่า สข. ปชป. คนนี้ทำจริง หรือ CAT เป็นคนทำ 

แกนนำ กปปส. ต้องเรียกนายคนนี้มาตรวจสอบ และ ชี้แจงข้อเท็จจริง หากทำโดยพลการ ก็ต้องชี้แจง

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#189 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:42

https://twitter.com/...7055232/photo/1

ม็อบไม่ได้ตัดครับ มีชุดดำเข้ามาาาาาาาาา 

Edited by Mr.Best, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:42.

#190 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:42

เพจ สข.คนนี้ผมเข้าไปดูมาแล้ว มี 9 รูป และทันเห็นรูปที่โพสหลังเสร็จงานออกจาก บางรัก เดินทางไปราชดำเนิน

แต่ 9 รูป ที่โพส เป็นรูปถ่ายด้านหลังทั้งสิ้น ไม่มีรูปที่เป็นรถจิ๊ปเลย เป็นไปได้ไหมโดนซ้อนแผน มีคนอีกชุดไปทำ ??

ไม่มีอื่นใดตอนนี้ครับ นอกจากท่าน สข เจ้าปัญหาต้องออกมาชี้แจงเอง ถ้าไม่ออกมาแน่นอนแล้วว่า ท่านแปรพักตร์ชัดเจน  ผมคิดแบบนี้ครับ

#191 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:43

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย เพื่อนสมาชิกอย่าวิตกไปเลยครับ 

อย่าไขว้เขว ครับ นักรบไซเบอร์ ทั้งหลาย 

ไม่ได้ไขว้เขวเลยครับ

แต่คนที่วันๆ ไม่สนอะไรนอกจากเกมส์ กับพวกแอ๊บกลาง ด่าไปเรียบร้อยแล้ว

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#192 nopz

nopz

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:43

ดุ้กๆ ดิ้กๆ

แม่เจ้า ถ้ายกไปทั้ง gen นี่คงลำบากน่าดู  :ph34r:

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Gen 1 ตัว ขนาดเท่า รถบรรทุก 6 ล้อ 1 คัน, สุดยอด ถ้าขโมยได้นะ

• -3- likes this

#193 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:44

http://image.ohozaa....fiFWSXB0HoLMYbZ

Edited by Mr.Best, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:45.

#194 simba

simba

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:44

ไม่ได้ไขว้เขวเลยครับ

แต่คนที่วันๆ ไม่สนอะไรนอกจากเกมส์ กับพวกแอ๊บกลาง ด่าไปเรียบร้อยแล้ว

ส่วนตัว ผมสมน้ำมะหน้า พวกนั้นนะ 5 5

#195 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอนนี้ ต้องหาข้อเท็จจริงว่า สข. ปชป. คนนี้ทำจริง หรือ CAT เป็นคนทำ 

แกนนำ กปปส. ต้องเรียกนายคนนี้มาตรวจสอบ และ ชี้แจงข้อเท็จจริง หากทำโดยพลการ ก็ต้องชี้แจง

เห็นด้วยนะครับ ต้องชี้แจ้งทุกอย่างให้ทราบ

#196 simba

simba

รมว.ไอซีที เผย กรณีกลุ่ม กปปส. ตัดระบบไฟฟ้าของ กสท ขณะนี้สามารถใช้งานได้ปกติแล้ว และ จนท. อยู่ระหว่างเร่งกู้ระบบคืน - วอนยุติ หันเจรจา #kttv

#197 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:47

ใจเย็นๆ กันหน่อยครับ 

#198 V.C.

V.C.

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:47

คนถ่ายอาจจะอยู่ในรถจี๊ปก็ได้นะครับ

#199 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:50

รมว.ไอซีที เผย กรณีกลุ่ม กปปส. ตัดระบบไฟฟ้าของ กสท ขณะนี้สามารถใช้งานได้ปกติแล้ว และ จนท. อยู่ระหว่างเร่งกู้ระบบคืน - วอนยุติ หันเจรจา #kttv

พูดก้อพูดนะ ระบบไฟฟ้า ของ cat นี่ มันไม่มีระบบไฟฟ้าสำรอง เหรอ ถึงกับต้องกู้ระบบใหม่เนี่ย

แค่ไฟตก แค่แปปเดียว ระบบไฟฟ้า สำรองแทบจะทำงานทันทีเลยมั่ง

ไม่ต้องว่า ตัดระบบไฟฟ้าหรอก

อีกอย่าง ระบบเซิฟเวอร์พวกนี้ มันใช้ไฟคนละ ระบบกับไฟฟ้าปกติที่ใช้ในอาคารของ กสท นะครับ

ปล. อยากถาม รมต ict ครับ ไม่ได้หมายถึงท่าน simba นะครับ

Edited by พอล คุง, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:50.

#200 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:50

คนถ่ายอาจจะอยู่ในรถจี๊ปก็ได้นะครับ

ภาพที่ถ่าย ถ่ายจากเบนซ์ครับ เห็นหน้ารถชัดเจน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน