Jump to content

- - - - -

แถวบ้านบอกว่ากำนันเสียสติไปแล้ว

• Please log in to reply
141 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 White wing

White wing

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:41

เค้าบอกว่าเห็นกำนันแถลงแต่ละอย่างมันดูตลกและเหมือนคนเสียสติ
เสื้อ.....แถวบ้านก็เยาะเย้ย. อยากโต้กลับแต่พยายามอดทน
เหล่าสมาชิกเห็นว่าอย่างไร

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:43

แต่อีปรูเจือกบ้าจี้ยุบสภาตามน่ะสิ  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:48

*
POPULAR

ผมนึกว่าคนเสียสติคือ อีผู้หญิงที่มายืนร้องไห้หน้าไมค์เมื่อวานนี้เสียอีก

#4 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

เห็น หรือ คิด ว่ะ ไอ้หนูนักข่าว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#5 zakai

zakai

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:52

เพราะฉนั้นเราต้องเชื่อ เพราะคนแถวบ้านเขาว่ามา.

#6 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:53

ไร้สาระ...

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#7 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:54

ผมเข้าใจครับ

เพราะตอนแรกผมก็คิดเหมือนกันว่า บ้าหรือเปล่า

โดยเฉพาะเรื่องให้ข้าราชการมารายงานตัว

คือ ไม่มีใครกล้ามาหรอกครับ

เพราะว่ารบ. ยังอยู่

ถ้าเกิดมารายงานตัวจริง แล้วเกิดเหตุการณ์พลิก รบ. ชนะ

ราชการที่มารายงานตัวจะเป็นยังไง

ใจเขาใจเราครับ

ราชการก็คน ต้องกินต้องใช้ ไม่กล้าเอาอาชีพมาเสี่ยง

Edited by BeastGuy, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:55.

#8 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

แถวบ้านเลี้ยงควายด้วยรึ

:D 

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

ผมฟัง อาจารย์แก้วสรรพูดแล้ว มันก็ไม่ใช่เรื่องที่เป็นไปไม่ได้ รอดูวิธีการต่อไปครับ  :)

#10 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:05

ที่เวทีพิษณุโลก  ผู้หญิงคนหนึ่งขึ้นประกาศเป็นกลอน จำได้ท่อนสุดท้ายว่า...

กูจะเก็บแผ่นดินไว้ ให้ลูกกู

ประโยคนี้ เทใจให้หมดเลย

อย่างนี้เสียสตืไหม

Edited by พิฆาตอสูร, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:48.

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#11 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

จขกท.ก็เอาหญ้าให้เพื่อนบ้านกินหน่อย

เผื่อตัวเองด้วย

#12 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:09

ดิฉันก็คิดค่ะ....แต่ไม่คิดว่ากำนันเสียสตินะคะ...แต่คิดว่า กำนันเค้าบ้าบิ่น กล้าออกคำสั่งขนาดนี้เชียวเหรอ

ทั้งที่ไม่มี power อะไรอยุ่ในมือเลย

แต่กำนันก็ร้องขอพวกเราแล้วนี่ค่ะ ว่าจะสู้ต่อหรือจะถอย

รวมทั้งประกาศขอคืนอำนาจอธิปไตยกลับสู่ปวงชนแล้วบนเวที

เพราะฉะนั้นนาทีนี้ไม่มีอะไรต้องเสียค่ะ ดิฉันเชื่อมั่นในผู้นำค่ะ

#13 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:10

ต้องหญ้าแห้งด้วยนะ

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:12

ตั้งโต๊ะแถลงไม่ยอมรับอำนาจศาล บ้านัก จัดหนักให้เลย หายบ้าหรือยังล่ะอีปู  :lol:

#15 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

ก็ตอบเค้าไปเลยครับว่า

"แต่คนเสียสติคนนี้ก็ทำให้คนออกมาชุมนุมได้มากที่สุดในประวัติศาสตร์ของประเทศไทยนะครับ
แล้วคุณสามารถทำแบบคนเสียสติคนนี้ได้รึเปล่าครับ"

:P :P :P

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#16 idecon

idecon

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

กองหนุนของกำนันแกมีเยอะกว่าฝ่ายคุมกำลัง
แต่ไร้อาวุธ
นั่นแหละคือสิ่งที่พวกมันหัวเราะเยาะ
เทียบกับโจรใต้
คนไม่ได้เยอะ
แต่มีทั้งอาวุธ ยุทธวิธี และมวลชน
ใครกล้าหัวเราะก็หัวเป็นรูแน่นวล

ปล่อยให้มันลำพองไปก่อน
ตอนประชาชนลุกขึ้นมาสู้แล้วมันจะหนาว
รับรองว่าไอ้ที่ควายมันแสดงกำลังจะเหมือนเด็กอนุบาลงอแง

#17 พงษ์เพชร

พงษ์เพชร

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:28

จะว้าบ้าก็ยอมบ้าละวะ บ้าเพราะโค่นระบอบตักขี้เนี่ย

#18 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:30

*
POPULAR

ย้อนเวลากลับไปเดือนที่แล้ว ถ้ามีคนเดินมาบอกผมว่า เดือนหน้าจะมีคนมาชุมนุมต่อต้านทักษิณเป็นล้านๆ คนนะ

ให้ตายยังไงผมก็ไม่เชื่อและมองไม่เห็นทางครับ

พูดตามตรง กำนันแกต้องกล้าและบ้ามากตั้งแต่เริ่มต้นครับ

บ้าตรงที่คิดว่าเรื่องที่กำลังจะทำ และแผนที่วางเอาไว้มันเกิดขึ้นได้จริง

ถึงตรงนี้ ไม่จำเป็นต้องไปใส่ใจว่าใครจะค่อนขอดยังไงแล้วครับ

เพราะไม่ว่ากำนันจะชนะหรือไม่ การเมืองไทยจะไม่มีวันเหมือนเดิมอีกต่อไป

#19 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:46

กำนันกำลังเข้าครอบครองปฏิปักษ์อำนาจรัฐบาลปูว์ :ph34r:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#20 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:00

*
POPULAR

นั่งนับนิ้วดูกุนซือแล้ว ผมว่าหมากแต่ละตาของ กปปส. ค่อนข้างจะมีเป้าหมาย คือเป็นการหักเหลี่ยมกับระบอบชินวัตรโดยตรง คือดูจากประกาศของ กปปส. ก็ได้ครับ แต่ละอย่างหวังผลกับรบ. ไม่ได้ประกาศเอาใจมวลชน ประกาศบางฉบับมวลชนเลยฟังแล้วเงิบ แต่ฝั่งทักษิณสะท้านครับ

#21 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:01

*
POPULAR

คนเสียสติไปแล้ว คือ คนที่ "เดี๋ยวร้องไห้ เดี๋ยวหัวเราะ"

คนแถวบ้านไม่ได้บอกมา คิดเองได้

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#22 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:01

กำนันกำลังเข้าครอบครองปฏิปักษ์อำนาจรัฐบาลปูว์ :ph34r:

อย่าปลอบใจตัวเองแบบโง่ๆ เลยครับ
การจะครอบครองอำนาจได้ ในหลวงต้องลงพระปรมาภิไธย
คุณคิดว่าในหลวงจะลงพระปรมาภิไธยให้การปฏิวัติ "เพี้ยน" นี่เหรอครับ :D

ถามอิปูสิครับ ทูลเกล้าเอกสารปลอมยังไม่สะท้านเลยครับ

#23 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

เค้าบอกว่าเห็นกำนันแถลงแต่ละอย่างมันดูตลกและเหมือนคนเสียสติ
เสื้อ.....แถวบ้านก็เยาะเย้ย. อยากโต้กลับแต่พยายามอดทน

สมาชิกใหม่ 17 โพส รับมากี่ร้อยหละ เล่นเกมส์ร้านไหนหรา 

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#24 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:09

หน้าฉาก หลังฉาก

ถ้ารัฐเข้มแข็ง มีหรือแค่เดินขบวนจะล้มได้
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#25 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:12

ก็หวังว่าจะเป็น  พิชัยยุทธ  "แคลนศึก"  จริงๆ  อย่างที่หวัง

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#26 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:13

ใช่เสีย สติไปแล้ว

ที่ลงทุนทำเพื่อคนทุกกลุ่ม ทุกฝ่าย

ซึ่งจริงๆ แล้ว พวกเสื้อแดง และขี้ข้า ทักษิณ

ไม่สมควรได้รับเลยสักกระนิดเดียว

#27 โลโมติ้ว

โลโมติ้ว

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:16

คนบ้าคนนี้ จะทำให้ไอ้เหลี่ยม อกแตกตายอยู่ที่ดูไบ

#28 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:17

อย่าปลอบใจตัวเองแบบโง่ๆ เลยครับ
การจะครอบครองอำนาจได้ ในหลวงต้องลงพระปรมาภิไธย
คุณคิดว่าในหลวงจะลงพระปรมาภิไธยให้การปฏิวัติ "เพี้ยน" นี่เหรอครับ :D

ถามอิปูสิครับ ทูลเกล้าเอกสารปลอมยังไม่สะท้านเลยครับ

ไม่ได้ปลอบใจตัวเองหรอกค่ะ ถ้ายังไม่ใกล้ตายก็รอดูได้นี่ ไม่จำเป็นต้องทำท่าเหมือนหมาถูกสาดน้ำร้อน วันนี้เห็นนัดพบ ผบ เหล่าทัพเขาจะกระชับพื้นที่อิปูว์ว่างั้น :ph34r:  

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#29 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:19

หมู่บ้านผม ครอบครัวผมแดงหมด ฟังแต่ข่าวทีวี รายการที่เอานักวิชาการแดงมาพล่าม พูดถ่อยไร้มารยาทออกทีวี ชาวบ้านดูแล้วเฮสะใจ ผมเดาตอนจบไม่ถูกนี่ใจคอไม่ดีเลย

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

ดิฉันก็คิดค่ะ....แต่ไม่คิดว่ากำนันเสียสตินะคะ...แต่คิดว่า กำนันเค้าบ้าบิ่น กล้าออกคำสั่งขนาดนี้เชียวเหรอ

ทั้งที่ไม่มี power อะไรอยุ่ในมือเลย

แต่กำนันก็ร้องขอพวกเราแล้วนี่ค่ะ ว่าจะสู้ต่อหรือจะถอย

รวมทั้งประกาศขอคืนอำนาจอธิปไตยกลับสู่ปวงชนแล้วบนเวที

เพราะฉะนั้นนาทีนี้ไม่มีอะไรต้องเสียค่ะ ดิฉันเชื่อมั่นในผู้นำค่ะ

1.กำนันสุเทพไม่ได้บ้าบิ่น ได้ปรึกษาหารือในคณะกรรมการ สปปส.เรียบร้อยแล้ว จะสู้อย่างอารยะขัดขืน สันติ อหิงสา...

หากบ้าบิน มุทะลุ คงสั่งมวลชนมือเปล่ารุกฆาต บชน. สตช.ที่ตะกวดมีอาวุธครบสงครามครบมือ แก๊สน้ำตา และชายฉกรรจ์แล้ว....

2.มหามวลชนหลายล้านคน คือ power ที่นายกฯโคลนนิ่งไม่กล้าดูแคลน ไม่กล้าลุยตามคำสั่งนักโทษหนีคุก ณ ดูไบ....

3. ประชาชนที่ไม่สามารถมาชุมนุมสนับสนุนทั้งวัน ทั้งคืน มากันบางช่วงเวลาพิเศษ พร้อมผู้สนับสนุนฝ่ายพลาธิการมหาศาล ไทยเฉยที่กลายเป็นไทยสู้ออกมาได้ไม่ว่าจะค่ำมืด ดึกดื่นเพียงใด....

ด้วยสามข้อนี้ มหามิตรของทักษิณ นักโทษหนีคุก และอดีตนายกฯยิ่งลักษณ์ เช่น สหรัฐอเมริกา อังกฤษ ฝรั่งเศส เยอรมัน นิวซีแลนด์ ยังเรียกร้องให้กำนันสุเทพยอมรับการเลือกตั้งใหม่ของรัฐบาลขี้หย็อง....!

ไม่พูดถึงรัฐบาลที่ถุกมหามวลชนทั้งประเทศขับไล่นั้นเป็น รัฐบาลทรราชแล้ว....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:32

กากลี โหนเจ้าซะแล้ว 555

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#32 White wing

White wing

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็น. ตอบคุณkuugaไม่เคยได้เงินจากใครทั้งนั้น
เกมส์ไม่ชอบเล่น. อายุเลยวัยแล้วชอบดูสารคดีกับรายการทำอาหารของ
ญี่ปุ่นมากกว่า. นานๆอาจโพสบ้างถ้าโพสไม่เข้าท่าบางครั้งก็ขอโทษด้วย
ตามอ่านมานานแล้วเพราะชอบที่มีสาระความรู้สอดแทรกตลอดไม่เคยไปเล่น
ที่บอรด์ไหนมาก่อนถ้าทำอะไรที่เหล่าสมาชิกเห็นว่าไม่ดีก็ว่ากล่าวได้. ยินดีรับ
ฟังทุกความเห็น

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

คุณคิดว่าในหลวงจะลงพระปรมาภิไธยให้การปฏิวัติ "เพี้ยน" นี่เหรอครับ
:D

ไม่ได้ปลอบใจตัวเองหรอกค่ะ ถ้ายังไม่ใกล้ตายก็รอดูได้นี่ ไม่จำเป็นต้องทำท่าเหมือนหมาถูกสาดน้ำร้อน วันนี้เห็นนัดพบ ผบ เหล่าทัพเขาจะกระชับพื้นที่อิปูว์ว่างั้น :ph34r:  

อย่ากังวลแทนพวกเราว่ะ...

มหามวลชนขับไล่ทักษิณ-ยิ่งลักษณ์และขี้ข้า เป็นการปฏิวัติของมหามวลชนประชาชนไทยครั้งแรกในประเทศไทย ย่อมได้รับพระมหากรุณาธิคุณจากในหลวง พ่อของพวกเรา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#34 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:35

คนเสียสติที่นำคน 5.7ล้าน ออกมา กล้าประกาศตัวเป็นกบฎ บีบจนปูลาออก ทั้งๆที่ภาพลักษณ์ไม่ดีเท่าไหร่

ยังมีคนเสียสติที่เก่งขนาดนี้ในโลกมั๊ย

Edited by pon231, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:39.

#35 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

คนเสียสติไปแล้ว คือ คนที่ "เดี๋ยวร้องไห้ เดี๋ยวหัวเราะ"

คนแถวบ้านไม่ได้บอกมา คิดเองได้

นักแสดงต้องปรับอารมณ์ให้ได้ทุกเวลากาล....

พวกขี้ฉ้อ ขี้แหล ต้องเปลี่ยนสีหน้าได้เหมือนหน้ามือกับหลังตีนเสมอ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#36 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:37

ลุงกำนันท่านใช้จิตวิทยาฆ่า E ปูและพวกใส้เดือนทั้งหลายให้มัน งงๆๆๆๆๆๆๆตาย

#37 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:45

The people who are crazy enough to think they can change the world are the ones who do

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#38 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:57

โดยส่วนตัวเวลาผมโดนใครด่าใครว่า ผมจะดูว่าคนที่ด่าเรานั้นมีปัญญา คุณธรรม หรือจิตใจสูงส่งกว่าเรามั้ย ถ้าเขาดีกว่าเราก็จะถือว่าเป็นการแนะนําเพื่อให้เรามองดูตัวเองแล้วปรับปรุง แต่ถ้าคนด่าเรานั้นเป็นคนเขลาเบาปัญญาใครทําอะไรไม่ถูกใจกูก็ด่า ผมจะถือว่าฟังสุนัขมันเห่า ถ้ารำคาญอยากบอกให้มันหยุดก็พูดภาษาสุนัขไม่เป็น(หากทนไม่ไหวจริงๆต้องหาอะไรส่งไปกระทบร่างกายมันถ้ามันไม่ดุจริงมันก็จะร้องดังๆครั้งหนึ่งแล้ววิ่งหนีไปแต่เราจะบาปน่ะต้องคิดดีๆ)

#39 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 04:07

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็น. ตอบคุณkuugaไม่เคยได้เงินจากใครทั้งนั้น
เกมส์ไม่ชอบเล่น. อายุเลยวัยแล้วชอบดูสารคดีกับรายการทำอาหารของ
ญี่ปุ่นมากกว่า. นานๆอาจโพสบ้างถ้าโพสไม่เข้าท่าบางครั้งก็ขอโทษด้วย
ตามอ่านมานานแล้วเพราะชอบที่มีสาระความรู้สอดแทรกตลอดไม่เคยไปเล่น
ที่บอรด์ไหนมาก่อนถ้าทำอะไรที่เหล่าสมาชิกเห็นว่าไม่ดีก็ว่ากล่าวได้. ยินดีรับ
ฟังทุกความเห็น

เอาจริงๆนะ รอบข้างผม ก็เจออย่างที่ จขกท เจอเหมือนกัน แต่ทำอย่างไรได้ล่ะ..ให้ใจกำนันสุเทพไปแล้ว ตัวผมใจไม่ไขว่เขว่หรอก..แต่ยอมรับ..ต้องหนักแน่น..พอสมควร..

แต่ดีใจ..ที่กำนันสุเทพ..ไม่เคยทำให้ผิดหวัง..เท่านี้..ก็เป็นกำลังใจ..ให้สู้ต่อไป..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#40 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 05:09

กำนันทำให้เจ้าของกระทู้บ้าจนเสียสติมากกว่า
อย่าตกใจที่กำนันทำให้ยัยปูยุบสภา หรือทำให้คนออกมาเป็นล้านเลย
โอ๋ๆๆๆๆ ขวัญเอ๋ยขวัญมา...ฮาฮ่า

#41 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:01

คนบ้าคนนี้ จะทำให้ไอ้เหลี่ยม อกแตกตายอยู่ที่ดูไบ

เหลียมต้องไม่แพ้ กรี๊ดดดดดดดดดด เหลี่ยมต้องไม่แพ้ ไม่ๆๆๆ โฮๆๆๆ ทำไม? ทำไม?เทพถึงกล้าหักเหลี่ยมแบบนี้ ม่ายยยยยยยยย

คงประมาณนี้ ๕๕๕ มันซ้อมบทไว้แข่งอีปูตอแหล น้องมัน 

#42 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:07

ต้องอดทน ฝ่าฟัน ก้าวผ่าน จุดๆนี้ไปให้ได้....

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#43 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:42

คน 5.7 ล้านคน  เห็นว่าคนแถวบ้านคุณต่างหากครับที่เสียสติไปแล้ว  ไม่เชื่อก็ออกมาถามคนในม๊อบได้นะ 

#44 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:08

กำนันไม่บ้าหรอกครับ

แต่คนเชื่อกำนันนี่บ้า วิกลจริตแน่ๆครับ

#45 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:14

กรูแกล้งบ้าเพื่อจะได้ไม่โดนข้อหากบฎ
เจือกมีคนเชื่อกรูอีก มรึงจะบ้าหรือเปล่าวะ :D :D

ที่หน้าโง่เชื่อนโยบายหลอกควายสิบห้าล้านนะเหรอครับ

#46 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:15

ตกลงลีชอบเล่นภาพตัดต่อแล้วเหรอ

#47 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:17

อ้อ ยิ่งไอ้พวกที่คิดว่ากรูวางแผนจะ "ครอบครองปรปักษ์" ต่ออำนาจรัฐหน่ะ
พวกมรึงไปเช็คสมองได้แล้ว :D :D :D
หนักกว่ากรูอีก

ยังไงเหรอครับ อธิบายหน่อย ตกลงเทพเขาหลอกอะไร บอกหน่อย ให้คนเสรีไทยเงิบเลยนะ

#48 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:18

สติดีเขาต้อง้ดี๋ยวร้องไห้เดี๋ยวยิ้มนะเหรอ :D :D

#49 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:19

กำนันไม่บ้าหรอกครับ

แต่คนเชื่อกำนันนี่บ้า วิกลจริตแน่ๆครับ

แน่ใจเหรอว่าคนที่เชื่อลุงกำนันเป็นบ้า ตั้งเกือบหกล้านแน่ะ

แหม่ แต่ที่แน่ๆคือ อีปูเน่า มันวิกลจริตแน่ๆเด๋วร้องไห้ เด๋วหัวเราะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#50 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:20

เทพเขาโกหกอะไรเหรอครับ

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:20.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน