Jump to content

- - - - -

แถวบ้านบอกว่ากำนันเสียสติไปแล้ว

• Please log in to reply
141 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:05

นศ รามส่วนใหญ่ไม่ได้สนับสนุนม๊อบครับ

เลิกเอาสถาบันมาเกี่ยวข้องซะที

ผมบอกให้เลิก มโนนึกคิดแทน นศ รามได้แล้วครับ  -_-

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#102 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:05

ว่ากันไปตามข้อมูลครับ แต่อย่าเชื่อฝังหัวเพราะถูกใครกรอกหูมา
ทั้งหมดผม มโนคิดเองหมดครับ จากข้อมูลหลายๆฝั่ง
ผมไม่เคยไปชุมนุม ซักม๊อบนึงครับ ผมเชื่อว่าทางก้าวเดินต่อไผของประเทศไทย เริ่มต้นที่ รัฐบาลทุกชุดอยู่ครบสมัย ถ้าอภิปรายก็ทำในสภาครับ
ถามตริงปฎิวัติมากี่รอบแล้ว ดีขึ้นบ้างรึยังประเทศ ลองทางอื่นดูบ้างมั้ยครับ?

แล้วถ้าสภาปิดปากฝ่ายค้านมันจะเดินหน้าได้ยังไงครับ ผลงานยังไม่ชัดเจน ชัดเจนแต่เรื่องขาดทุน ชัดเจนแต่เรื่องโกง ถ้ารัฐบาลที่โกงชาติแม้มาจากเสียงประชาชนก็ควรไปด้วยเสียงประชาชนนะครับ

#103 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:08

แล้วสุเทพจะทพยังไงกับ ม.7 ครับสอนผมหน่อย ผมเรียนมาน้อยครับ

ลองอ่านดูครับ

รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย มาตรา 1 - 313 : มาตราที่ 1 - 7

หมวดที่1 บททั่วไป
มาตรา 1 ประเทศไทยเป็นราชอาณาจักรอันหนึ่งอันเดียว จะแบ่งแยกมิได้
มาตรา 2 ประเทศไทยมีการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็น ประมุข
มาตรา 3 อำนาจอธิปไตยเป็นของปวงชนชาวไทย พระมหา กษัตริย์ผู้ ทรง เป็นประมุขทรงใช้อำนาจนั้นทางรัฐสภา คณะรัฐมนตรี และศาล ตามบทบัญญัติ แห่งรัฐธรรมนูญนี้
มาตรา 4 ศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ สิทธิ และเสรีภาพของบุคคล ย่อมได้รับความคุ้ม ครอง
มาตรา 5 ประชาชนชาวไทยไม่ว่าเหล่ากำเนิด เพศ หรือศาสนาใด ย่อมอยู่ในความคุ้มครองแห่งรัฐธรรมนูญนี้เสมอกัน
มาตรา 6 รัฐธรรมนูญเป็นกฎหมายสูงสุดของประเทศ บทบัญญัติใด ของกฎหมายกฎ หรือ ข้อบังคับ ขัดหรือแย้งต่อรัฐธรรมนูญนี้ บทบัญญัติ นั้นเป็นอันใช้บังคับมิได้
มาตรา 7 ในเมื่อไม่มีบทบัญญัติแห่งรัฐธรรมนูญนี้บังคับแก่กรณีใด ให้วินิจฉัยกรณีนั้นไปตามประเพณีการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมี พระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

แล้วลองตีความคำว่า ประเพณีการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมี พระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข เขาไม่ได้หมายถึงให้ในหลวงตั้งนะครับ

#104 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:08

ทำงานผ่านระบบสภาสิครับ คราวนี้ก็รอเลือกตั่งใหม่

ไปช่วยนักการเมืองที่คุณเคารพหาเสียงเยอะๆ ช่วยกันจับผิดพวกซื้อเสียง

ดีมั้ยครับ รบ รักษาการคราวที่แล้ว ปชป เป็น เสื้อแดงก็ไม่ได้ไล่นี่ครับ

#105 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:12

ทำงานผ่านระบบสภาสิครับ คราวนี้ก็รอเลือกตั่งใหม่

ไปช่วยนักการเมืองที่คุณเคารพหาเสียงเยอะๆ ช่วยกันจับผิดพวกซื้อเสียง

ดีมั้ยครับ รบ รักษาการคราวที่แล้ว ปชป เป็น เสื้อแดงก็ไม่ได้ไล่นี่ครับ

ตอนนั้นใครเขาห้ามไม่ให้เสื้อแดงไล่ล่ะครับ

#106 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:12

มีแน่ครับ ไม่มีใครบอกนะครับว่าไม่เอาเลือกตั้ง สภาประชาชนไม่ใช่สภาถาวรซะหน่อย คุณก็เข้าร่วมได้ เขาขอใหัประชาชนทุกฝ่ายได้มีปากมีเสียงบ้าง

ที่กำนันเขาเสนอมาเช่น คดีทุจริตไม่มีอายุความ
คุณเห็นด้วยมั้ย

#107 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:13

ตอนนั้นใครเขาห้ามไม่ให้เสื้อแดงไล่ล่ะครับ
แต่ไปคุกคามตอนหาเสียงแทน

#108 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:15

:lol: สภาที่เสียบบัตรแทนกัน แล้วไม่รับอำนาจศาลรัฐธรรมนูญ น่ะหรอ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#109 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:20

ทนมันได้ไงตั้งนาน ไปทำอย่างอื่นบ้างดีกว่า

#110 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:28

ทุกๆคนมีสิทธิ์ในสภาประชาชนครับ ทุกๆคนในที่นี้หมายถึง ประชาชนคนไทยทั้งแผ่นดิน

สภานี้จัดตั้งขึ้นเพื่อทุกคนในแผ่นดิน เนื่องจากการเลือกตั้งไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดในสถานการณ์ปัจจุบัน

ปัญหามาจากการโกงกิน คอรับชั่นที่ฝังรากฝังรอยในประเทศนี้ จนทำให้เกิดกระแสต่อต้านเงียบๆจากทุกฝ่าย

ปัญหาการคอรับชั่นในบ้านเราบั่นทอน ในทุกๆอย่าง ไม่ว่า เศรษฐกิจ การเมือง การปกครอง

ระบบเส้นสายทำให้เกิดการบริหารงานราชการแผ่นดิน สะดุด จนถึงกับเสียหายแก่ประเทศชาติมากมาย

หากเรายังยึดติดกับคำว่า มันก็โกงกินทุกพรรค การเลือกตั้งจึงมิใช่ทางออกที่ดีที่สุด

เพราะหากใครได้รับเลือกก็จะมีการชุมนุมขับไล่ต่อไปแบบวัฎจักร อีกฝ่ายย่อมต่อต้านเพราะเรามีแนวทางต่างกัน

ฉะนั้นเพื่อขจัดปัญหาเหล่านี้ กปปส จึงต้องการตั้ง สภาประชาชนขึ้นมา เพื่อหาทางออกที่ดีที่สุด

โดยการ รับฟัง เสนอแนะร่วมกันเพื่อแก้กติกาบางอย่างที่อาจจะเอื้ออำนวยในการคอรับชั่น จากทุกฝ่ายที่เป็นพลเมืองหรือประชาชนในชาติจริงๆ

เพื่อที่จะแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นในปัจจุบันครับ

Edited by อิสระเสรีชน, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:29.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#111 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:09

แล้วสุเทพจะทำยังไงกับ ม.7 ครับสอนผมหน่อย ผมเรียนมาน้อยครับ

ข้อเสนอเฉพาะกิจวาาด้วยขั้นตอนการคืนอำนาจประชาชน

1. รัฐบาลขาดความชอบธรรมทั้งทางกฎหมายและทางการเมือง

2. มวลมหาประชาชนใช้สิทธิตามรัฐธรรมนูญมาตรา 69 และ มาตรา 3 เพื่อพิทักษ์รัฐธรรมนูญและทวงอำนาจอธิปไตยกลับคืนมา

3.การเปิดประตูแห่งโอกาส
3.1 รัฐบาลและส.ส.พรรครัฐบาลลาออกทั้งหมด จากนั้น ส.ส. พรรคฝ่ายค้านทั้งหมดก็ลาออกตาม และสว.ที่ฝ่าฝืนรัฐธรรมนูญก็ลาออกตาม
ในรัฐสภาก็จะเหลือเพียง สว.ส่วนหนึ่งซึ่งมีประม...าณ 90 กว่าคนที่ยังปฏิบัติหน้าที่ได้อยู่ ซึ่งทำให้เกิดสูญญากาศอำนาจในฝ่ายบริหารและนิติบัญญัติ
หรือ
3.2 รัฐบาลยุบสภา และจากนั้นก็ลาออก รวมทั้ง สว.ที่ฝ่าฝืนรัฐธรรมนูญก็ลาออกตาม ซึ่งจะนำไปสู่ภาวะสูญญากาศเช่นเดียวกันกับข้อ 3.1

4. การสถาปนาอำนาจชั่วคราว
ภาคประชาชน ซึ่งประกอบด้วย กปปส. และตัวแทนกลุ่มต่างๆร่วมกับ สว.ที่เหลืออยู่ปรึกษาหารือ เพื่อเสนอชื่อนายกชั่วคราว โดยอาศัยรัฐธรรมนูญมาตรา 7 และยกเว้นการใช้รัฐธรรมนูญมาตราอื่นๆที่เกี่ยวข้องที่ระบุว่า นายกต้องมาจาก ส.ส. และ ประธานรัฐสภาเป็นผู้สนองพระบรมราชโองการ รวมทั้งหมวดว่าด้วย สมาชิกสภาผู้แทน กกต. และมาตราอื่นๆที่เกี่ยวข้องและจำเป็นต่อการเปิดทางในการปฏิรูปด้วยเอาไว้ก่อน
ผู้ที่ได้รับการเสนอเป็นนายกจะต้องได้รับการยอมรับจากสังคม และประธานวุฒิสภาที่เลือกกันใหม่เป็นผู้รับสนองราชโองการ

5. จากนั้นแก้ไขรัฐธรรมนูญเพิ่มเติมในหมวดบทเฉพาะกาล จัดตั้งสภาประชาชน ให้ทำหน้าที่เสมือนสภาผู้แทนราษฎร

6 ฝ่ายบริหารและสภาประชาชนตลอดจนวุฒิสภาที่เหลืออยู่ เริ่มกระบวนการปฏิรูปโดยใช้เวลาประมาณสองปี โดยการแก้กฎหมายให้การทุจริตไม่มีอายุความ แก้โครงสร้างตำรวจ รวมทั้งแก้รัฐธรรมนูญหลายมาตราที่จำเป็นต่อการปฏิรูป เช่นว่าด้วยที่มาของส.ส.และ สว. ว่าด้วยพรรคการเมือง เพื่อให้หลุดพ้นจากการครอบงำของนายทุนเจ้าของพรรค เป็นต้น

7 การดำเนินงานนี้ใช้เวลา 2-3 ปี จากนั้นให้ใช้รัฐธรรมนูญที่ปรับปรุงใหม่
ดูเพิ่มเติม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#112 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:41

ยึดกติกาเฉพาะเวลาตัวเองได้เปรียบ ไม่มีอะไรมาก 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:41.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#113 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:55

ในชีวิตนี้นี่     รู้จัก   ถูก   และ   ผิด      บ้างหรือเปล่า       การประกาศไม่ยอมรับ  อำนาจของศาลนี่    มันผิดหรือถูก     อย่ามาทำเป็น ... สติเสีย...   

#114 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:57

ครับพวกเห็นต่างผิด พวกเห็นด้วยถูก เป็นคนดีทุกคน

#115 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:00

ครับพวกเห็นต่างผิด พวกเห็นด้วยถูก เป็นคนดีทุกคน

เอาไว้บอกตัวเองเถอะ พวกผมเห็นต่างพวกคุณก็โดนสีสันประชาควายแดงแล้วครับ

ช่วยตอบคำถามข้างบนด้วย อย่าแถ

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:01.

#116 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:10

สุเทพโกหกอะไรบ้าง ผมพิมพ์หลายรอบแล้ว อ่านด้วยครับเมื่อย

เรื่องม.7 ในหลวงท่านตรัสว่ายังไงอ่านเอานะครับ

http://kanchanapisek...0425-02.th.html

Link อ้างอิงจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องครับ

ถ้าขี้เกียจอ่านผมสรุปคำท่านให้

สิ่งที่กำลังทำมันไม่ใช่ระบอบประชาธิปไตย มันคือมั่วๆ อย่ามามั่วๆกับการปกครองประเทศนะครับ

#117 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:17

สุเทพโกหกอะไรบ้าง ผมพิมพ์หลายรอบแล้ว อ่านด้วยครับเมื่อย

เรื่องม.7 ในหลวงท่านตรัสว่ายังไงอ่านเอานะครับ

http://kanchanapisek...0425-02.th.html

Link อ้างอิงจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องครับ

ถ้าขี้เกียจอ่านผมสรุปคำท่านให้

สิ่งที่กำลังทำมันไม่ใช่ระบอบประชาธิปไตย มันคือมั่วๆ อย่ามามั่วๆกับการปกครองประเทศนะครับ

ไอ้หนู ยังไม่เข้าใจม.7 อีก ความหมายง่ายๆ ก็คือ หามาตราไหนๆในรัฐธรรมนูญมาหาทางออกไม่ได้ รัฐธรรมนูญนี้ก็เลยบอกทางออกไว้ว่า ให้ใช้สิ่งที่เคยหาทางออกได้มาแล้วในอดีตมาใช้ ก็เท่านั้นเอง ส่วนที่พระองค์ทรงตรัสนั้นหมายความว่า ต้องมีคนทูลเกล้าถวายทางออกให้พระองค์ลงพระนาม ไม่ใช่พระองค์พระราชทานลงมา ที่ใช้คำว่าสนองพระบรมราชโองการ แปลว่ามีคนทูลเกล้าถวาย ศัทพ์คำนี้ทำให้คนธรรมดาเข้าใจผิดมาตลอด จนถึงกับ กล่าวว่านายกพระราชทานไปเลยก็มี

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#118 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:21

หลงประเด็นแล้วครับ

นายกพระราชทาน

หรือ

นายกที่เทือกเลือก

มันก็มั่ว ไม่เป็นประชาธิปไตยทั้งนั้น

#119 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:21

รู้ครับว่าในหลวงพูดอะไร ต้องโหนจ้าวเลยเหรอครับ

ผมบอกว่าให้ไปศึกษาม.7 และอย่าเอาในหลวงมาบิดเบือน

#120 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:23

หรือ

มันก็มั่ว ไม่เป็นประชาธิปไตยทั้งนั้น

โง่อีกแล้ว เทพเขาเลือกนายกโว้ย ไปอ่านใหม่ไป๊

#121 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:33

หรือ

แล้วสุเทพจะทำยังไงกับ ม.7 ครับสอนผมหน่อย ผมเรียนมาน้อยครับ

ข้อเสนอเฉพาะกิจวาาด้วยขั้นตอนการคืนอำนาจประชาชน

1. รัฐบาลขาดความชอบธรรมทั้งทางกฎหมายและทางการเมือง

2. มวลมหาประชาชนใช้สิทธิตามรัฐธรรมนูญมาตรา 69 และ มาตรา 3 เพื่อพิทักษ์รัฐธรรมนูญและทวงอำนาจอธิปไตยกลับคืนมา

3.การเปิดประตูแห่งโอกาส
3.1 รัฐบาลและส.ส.พรรครัฐบาลลาออกทั้งหมด จากนั้น ส.ส. พรรคฝ่ายค้านทั้งหมดก็ลาออกตาม และสว.ที่ฝ่าฝืนรัฐธรรมนูญก็ลาออกตาม
ในรัฐสภาก็จะเหลือเพียง สว.ส่วนหนึ่งซึ่งมีประม...าณ 90 กว่าคนที่ยังปฏิบัติหน้าที่ได้อยู่ ซึ่งทำให้เกิดสูญญากาศอำนาจในฝ่ายบริหารและนิติบัญญัติ
หรือ
3.2 รัฐบาลยุบสภา และจากนั้นก็ลาออก รวมทั้ง สว.ที่ฝ่าฝืนรัฐธรรมนูญก็ลาออกตาม ซึ่งจะนำไปสู่ภาวะสูญญากาศเช่นเดียวกันกับข้อ 3.1

4. การสถาปนาอำนาจชั่วคราว
ภาคประชาชน ซึ่งประกอบด้วย กปปส. และตัวแทนกลุ่มต่างๆร่วมกับ สว.ที่เหลืออยู่ปรึกษาหารือ เพื่อเสนอชื่อนายกชั่วคราว โดยอาศัยรัฐธรรมนูญมาตรา 7 และยกเว้นการใช้รัฐธรรมนูญมาตราอื่นๆที่เกี่ยวข้องที่ระบุว่า นายกต้องมาจาก ส.ส. และ ประธานรัฐสภาเป็นผู้สนองพระบรมราชโองการ รวมทั้งหมวดว่าด้วย สมาชิกสภาผู้แทน กกต. และมาตราอื่นๆที่เกี่ยวข้องและจำเป็นต่อการเปิดทางในการปฏิรูปด้วยเอาไว้ก่อน
ผู้ที่ได้รับการเสนอเป็นนายกจะต้องได้รับการยอมรับจากสังคม และประธานวุฒิสภาที่เลือกกันใหม่เป็นผู้รับสนองราชโองการ

5. จากนั้นแก้ไขรัฐธรรมนูญเพิ่มเติมในหมวดบทเฉพาะกาล จัดตั้งสภาประชาชน ให้ทำหน้าที่เสมือนสภาผู้แทนราษฎร

6 ฝ่ายบริหารและสภาประชาชนตลอดจนวุฒิสภาที่เหลืออยู่ เริ่มกระบวนการปฏิรูปโดยใช้เวลาประมาณสองปี โดยการแก้กฎหมายให้การทุจริตไม่มีอายุความ แก้โครงสร้างตำรวจ รวมทั้งแก้รัฐธรรมนูญหลายมาตราที่จำเป็นต่อการปฏิรูป เช่นว่าด้วยที่มาของส.ส.และ สว. ว่าด้วยพรรคการเมือง เพื่อให้หลุดพ้นจากการครอบงำของนายทุนเจ้าของพรรค เป็นต้น

7 การดำเนินงานนี้ใช้เวลา 2-3 ปี จากนั้นให้ใช้รัฐธรรมนูญที่ปรับปรุงใหม่
ดูเพิ่มเติม

เอ็งไปอ่านลำดับขั้นตอนเอง ว่าตอนนี้อยู่ขั้นตอนไหน ม.3 ยังไม่ผ่านเลย อีปู ไม่ยอมลาออกเลย จะมาพูดเรื่องอื่นๆ ให้เมื่อยตุ้ม เลย อย่าทำเป็นฉลาดนักเลย ตอนนี้ ข้าก็ได้คำตอบแล้ว ว่า เอ็งนะฉลาดน้อยกว่า อีปูแน่นอน :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#122 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:34

แล้วสภาประชาชนมันไม่ใช่ประชาธิปไตยตรงไหน?  

แล้วชนะเลือกตั้งด้้วยการซื้อเสียงมันประชาธิปไตยตรงไหน?

ใช้เงินจ้างคนมาชุมนุมมันประชาธิปไตยตรงไหน?

ปิดปากฝ่ายค้ายไม่ให้อภิปรายมันประชาธิปไตยตรงไหน?

คนร่อนเร่สังการรัฐบาลจากต่างประเทศมันประาธิปไตยตรงไหน?

พวกมากไล่ทุบไล่ตีไล่ฆ่าฝ่้ายตรงข้าม มันประชาธิปไตยตรงไหน?

ตอบมาทีละข้อเลยนะ  ถ้าคุณแน่พอ

gladiator 1.jpg

#123 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:36

หรือ

แล้วไอ้หอกนี่มันคือนายกหรือ?

มันเป็นใคร ถึงได้มาสั่งการรัฐบาลโน่นนี่ได้?  แบบนี้มีระบุใน "ระบอบประชาธิปไตย" ไหม?

ตอบมา!!

#124 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:42

เล่นเสรีไทยนานๆชักติด

#125 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:44

หรือ

แล้วไอ้หอกนี่มันคือนายกหรือ?

มันเป็นใคร ถึงได้มาสั่งการรัฐบาลโน่นนี่ได้? แบบนี้มีระบุใน "ระบอบประชาธิปไตย" ไหม?
ตอบมา!!

เปล่าประโยชน์ครับ ผมถามมันมาตั้งแต่เช้า มันตอบแต่กิจกรรมของม๊อบ ไม่ได้ตอบเนื้อหาที่โจมตีรัฐบาลเลย

#126 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:06

ผิดตั้งแต่ลุงสุเทพ มาเล่นข้างถนนแล้วครับ หรือใครจะบอกว่าถูก ยกมือ

เรื่องกล่าวโจมตีรัฐบาล ลุงแกเคยพูดด้วยหรอครับ?

เห็นพูดแต่ไร้สาระ ปลุกระดมอย่างเดียวเอง

Edited by Enigma, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:09.

#127 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:15

ผิดตั้งแต่ลุงสุเทพ มาเล่นข้างถนนแล้วครับ หรือใครจะบอกว่าถูก ยกมือ

เรื่องกล่าวโจมตีรัฐบาล ลุงแกเคยพูดด้วยหรอครับ?

เห็นพูดแต่ไร้สาระ ปลุกระดมอย่างเดียวเอง

เอ็งนี่เล่นนอกกรอบแล้วนะ ไอ้หนูนักข่าว เอาให้ตรงประเด็น อย่าทำซื่อบื่อเลย ไอ้ลี

#128 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:20

เด๋วกรูตบกบาลแยก :angry:   

ส่วนที่ ๑๑ เสรีภาพในการชุมนุมและการสมาคม

รัฐธรรมนูญมาตรา ๖๓ (เสรีภาพในการชุมนุม)

บุคคลย่อมมีเสรีภาพในการชุมนุมโดยสงบและปราศจากอาวุธ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:20.

#129 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

สรุปว่า ไอ่นี่ถูกทุกอย่าง สุเทพ แค่หายใจก็ผิดว่างั้น ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%

ตรรกะพิการอย่างรุนแรง

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

....................................................

#130 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

ส่วนที่ ๑๑ เสรีภาพในการชุมนุมและการสมาคม

รัฐธรรมนูญมาตรา ๖๓ (เสรีภาพในการชุมนุม)

บุคคลย่อมมีเสรีภาพในการชุมนุมโดยสงบและปราศจากอาวุธ

A frozen red-heart.jpg

Edited by กีรเต้, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:29.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#131 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

แปลว่าไม่ได้ฟังเลย

คุณมันไร้ค่าสิ้นดี

ก็สภาไม่ให้จะทำไง

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:28.

#132 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:34

สรุปว่า ไอ่นี่ถูกทุกอย่าง สุเทพ แค่หายใจก็ผิดว่างั้น ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%

อ่อมานำมวลชนไปยึดที่ต่างๆนี่คือการหายใจของท่านเทือก งี้ถ้าผายลม ประเทศคงล่มสลายเลย

สภาประชาชาติ ประชาชีนั่นก็บอกแล้ว นานาประเทศโลกเสรีเค้าไม่ยอมรับ

เห็นมีบางคนบอก ต่างชาติไม่คบก็ไม่เป็นไร

ดูเกาหลีเหนือกับใต้นะครับ

จะว่าประชาชนเค้าเก่งไม่เท่ากัน? ก็คนเกาหลีเหมือนกัยเนอะ

ทำไมเจริญต่างดันเยอะก็ไม่รู้

#133 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:36

อ่อเทคนิคการเมืองแบบใหม่ มีสาวกคลั่งๆอยู่เป็นกระบุง

#134 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:39

#135 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:42

เห็นอยู่เป็นประจำ

Edited by Stargate-1, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:54.

#136 White wing

White wing

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:35

เข้ามาอ่านคนตอบกระทู้. ทำไมกลายเป็นกะทู้ทะเลาะกันซะแล้ว
คุณEnigmaกรุณาอย่ามาป่วนสมาชิกท่านอื่นเลย. ถ้าจะป่วนกรุณา
ไปป่วนที่อื่น. แต่ถ้าจะแสดงความคิดเห็นอย่างเดียวก็ยินดี แต่ถ้าจะ
มาเพื่อป่วนในกะทู้อย่าทำ....หวังว่าคงเข้าใจที่เขียนนะ

#137 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:54

เข้ามาอ่านคนตอบกระทู้. ทำไมกลายเป็นกะทู้ทะเลาะกันซะแล้ว
คุณEnigmaกรุณาอย่ามาป่วนสมาชิกท่านอื่นเลย. ถ้าจะป่วนกรุณา
ไปป่วนที่อื่น. แต่ถ้าจะแสดงความคิดเห็นอย่างเดียวก็ยินดี แต่ถ้าจะ
มาเพื่อป่วนในกะทู้อย่าทำ....หวังว่าคงเข้าใจที่เขียนนะ

5555

แสดงว่า เป็นสมาชิกใหม่...

ไม่รู้จักไอ้ลี กับ ไอ้ ๆๆๆๆๆๆๆๆ   อีกร้ัอยล็อคอิน

:lol: 

#138 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:01

เหอะ เหอะ  ตลก หรือไม่ เสียสติ หรือไม่ ต้องดูวิธีคิดของเขาเป็นหลักครับว่า

เขาคิดอย่างไร

การที่ประชาชนออกมาชุมนุมกันมากมาย เขาออกมาชุมนุเพราะอะไรครับ

เพราะเขาไม่ยอมรัฐบาลนี้แล้วใช่ไหมครับ

เขาไม่ยอมรับรัฐบาลนี้เพราะเขามองว่ารัฐบาลนี้เป็นกบฎต่อรัฐธรรมนูญของไทย ที่บังอาจ 

ประกาศตนเป็นคนอยู่เหนือกฎหมายรัฐธรรมนูญ เขาจึงไม่ยอมรับ

การออกประกาศของลุงกำนัน จึงไม่ใช่เรื่องตลก หรือเรื่องเสียสติ เพราะเขาออกประกาศ

เพื่อบอกให้รัฐบาลรับรู้อย่างเป็นเรื่องเป็นราว ว่า ประชาชนไม่ยอมรับรัฐบาลนอกกฎหมายแล้ว

เพราะฉะนั้น บรรดาข้าราชการที่ไม่ยอมรับรัฐบาลนี้ ก็ควรมาร่วมกับเขา อย่าไปรองรับอำนาจเถื่อน

ของรัฐบาลนี้อยู่

ประกาศนี้ ถ้าเป็นราชการ ก็เรียกได้ว่า ประกาศอย่างเป็นทางการ แต่นี่เป็นประชาชน คงเรียกว่า

ประกาศอย่างเป็นเรื่องเป็นราวเพื่อบ่งบอกเจตนารมณ์ของ มวลมหาประชาชน น่าจะตรงกว่า

ในความรู้สึกของผม ลุงเทือก แกประกาศเพื่อบอกรัฐบาลว่า ประชาชนไม่ใช่เพื่อนเล่นของเอ็งนะโว้ย

ประชาชนเอาจริงนะโว้ย

#139 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:11

อ่อมานำมวลชนไปยึดที่ต่างๆนี่คือการหายใจของท่านเทือก งี้ถ้าผายลม ประเทศคงล่มสลายเลย

สภาประชาชาติ ประชาชีนั่นก็บอกแล้ว นานาประเทศโลกเสรีเค้าไม่ยอมรับ

เห็นมีบางคนบอก ต่างชาติไม่คบก็ไม่เป็นไร

จะว่าประชาชนเค้าเก่งไม่เท่ากัน? ก็คนเกาหลีเหมือนกัยเนอะ

บริหารประเทศหลังม่านมา 2 ปี เศรษฐกิจดีมาก ประชาชนแทบกรีดเลือดกินแระ ยังปากดี ว่าคนอื่นซะงั้น ฮ่าๆๆๆๆ

Edited by อิสระเสรีชน, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:11.

#140 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:40

อ่อเทคนิคการเมืองแบบใหม่ มีสาวกคลั่งๆอยู่เป็นกระบุง
หมดมุขแถแล้วใช่มั้ย ควายแดง
ตกลงตอบไม่ได้ใช่มั้ยว่ากำนันโกหกอะไร

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:45.

#141 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:44

ยอมรับกับจ้างล๊อบบี้ยิสท์ไม่เหมือนกันนะ
ต้องถึงขั้นเผาใช่มั้ยครับ

#142 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:45

บริหารประเทศหลังม่านมา 2 ปี เศรษฐกิจดีมาก ประชาชนแทบกรีดเลือดกินแระ ยังปากดี ว่าคนอื่นซะงั้น ฮ่าๆๆๆๆ

หัดสำเหนียกตัวเองบ้างนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน