Jump to content

- - - - -

แถวบ้านบอกว่ากำนันเสียสติไปแล้ว

• Please log in to reply
141 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:21

กำนันไม่บ้าหรอกครับ

แต่คนเชื่อกำนันนี่บ้า วิกลจริตแน่ๆครับ

คนหลงเชื่อวาทะกรรมไพร่ นี่โง่และบ้ากว่าครับ

#52 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:23

แต่คนเชื่อกำนันนี่บ้า วิกลจริตแน่ๆครับ

#53 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:25

โถ

#54 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:28

เชื่อนะ เพราะอย่างน้อยเขาก็กระตุ้นให้เราลุกขึ้นสู้ เพื่อสิ่งที่ถูกต้อง

ซึ่งคนพ่อแม่ไม่สั่งสอนอบรมอย่างเมริงไม่มีวันรู้ เพราะไม่เคยคิดด้วยสมองของตัวเอง

แล้วก็เป็นคนไม่รักเพื่อน ไม่รักสังคม ไม่รักประเทศชาติ เพราะถ้ารัก คงไม่เข้ามาโพสต์อะไรเหรี้ยๆ สะท้อนจิตใจต่ำทราม

ว่าเป็นพวกแมงดาเกาะกินประเทศอยู่อย่างนี้หรอก

#55 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:29

ไหนกำนันโกหกอะไร

#56 Baron_DF

Baron_DF

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:39

ยังไงผมก็อยู่ข้างลุงกำนันครับ เพราะเป้าหมาย กปปส. มันถูกจริตผมจริงๆ ^^

#57 sebastian

sebastian

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:42

เค้าบอกว่าเห็นกำนันแถลงแต่ละอย่างมันดูตลกและเหมือนคนเสียสติ
เสื้อ.....แถวบ้านก็เยาะเย้ย. อยากโต้กลับแต่พยายามอดทน
เหล่าสมาชิกเห็นว่าอย่างไร

สมาชิกใหม่ 17 โพส รับมากี่ร้อยหละ เล่นเกมส์ร้านไหนหรา 

อ่อ นี้เหรอครับ ที่เขาบอกว่าทำงาน ผ่าน internet :D  :D

I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

#58 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:48

ไหนลุงแกบอกวันที่ 9 ปิดเกม วันสุดท้าย

แล้วก็ไม่จบ

ไหนลุงแกบอก ถ้าจบไม่ได้วันที่ 9 จะมอบตัว

มอบตัวอ้ะยัง

บอกวันที่ 12 จะไปขึ้นศาล

ไปขึ้นอ้ะยัง

บอกวันที่ 24 ไม่จบจะผูกคอตาย

ผูกอ้ะยัง

บอกให้ทุกคนหยุดงาน

หยุดอ้ะยัง

บอกให้คนมารายงานตัว

รายงานอ้ะยัง

ไม่โกหก ก็คงเป็นบ้าเสียสติหละครับ

#59 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:56

ไหนลุงแกบอกวันที่ 9 ปิดเกม วันสุดท้าย

แล้วก็ไม่จบ

ไหนลุงแกบอก ถ้าจบไม่ได้วันที่ 9 จะมอบตัว

ผูกอ้ะยัง

หยุดอ้ะยัง

ไม่โกหก ก็คงเป็นบ้าเสียสติหละครับ

หากยังไม่เบื่อ ก็ติดตามความเคลื่อนไหวของลุงไปเรื่อยๆ นะครับ แปลกดีเหมือนกัน  คุณน่ะคิด ว่าลุงแกโกหก หรือไม่ก็คงเสียสติ

แต่ช่างจดช่างจำ ติดตามความเคลื่อนไหวของลุงเหลือเกิน  คนที่ชอบติดตามเรื่องโกหก ติดตามคนบ้าเสียสติ  นี่ก็คงปกติดีล่ะสินะ

#60 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:01

แล้วก็ไม่จบ

ผูกอ้ะยัง

หยุดอ้ะยัง

วันที่ 9 ถ้าคนมาน้อยจะยุติ
วันที่ 12 แกติดภารกิจแต่แกไม่ได้หนีไปดูโอลิมปิกนะ
ไหนขอคลิปหน่อยที่แกบอกจะผูกคอตาย
บอกให้หยุดงาน ถ้าตาไมีบอด หลายที่เขาหยุดนะครับ ไม่ต้องอ้างหนีม๊อบนะ มุขเก่าไป
ที่บอกให้รายงานตัว เขาไปโกหกอะไรมิทราบ จะรายงานหรือไม่รายงานก็เรื่องของเขา
บ้ารึเปล่า เนี่ยนะคนสติดี ควายมากกว่า

#61 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:02

แล้วก็ไม่จบ

ผูกอ้ะยัง

หยุดอ้ะยัง

อย่างนี้เขาไม่เรียกว่าโกหกครับ
เขาเรียกว่าหลอกควายไปเรื่อยๆ :D :D :D
ควายสิบห้าล้านที่เลือกนโยบายล่มชาตินะเหรอครับ :D :D :lol:

ชืีอล๊อกอินเอาไว้บอกตัวคุณนะครับ เข้ามาก็มั่วตลอด

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:03.

#62 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:04

ตกลงกำนันโกหกเรื่องอะไร

#63 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

แล้วก็ไม่จบ

ผูกอ้ะยัง

หยุดอ้ะยัง

อย่างนี้เขาไม่เรียกว่าโกหกครับ

เขาเรียกว่าหลอกควายไปเรื่อยๆ   :D  :D  :D 

อย่าตัดพ้อต่อว่าตัวเอง แบบนั้นสิ  ไม่เอาน่า

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#64 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:07

บอกว่ากำนันแกบ้า แล้วคนบ้าแถวไหนฆ่าเผาแถวราม ตั้งแก๊งยั่วยุจนเป็นเรื่อง

#65 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:09

ทั้งหมดด้านบนละครับ แต่ตลกกว่าที่มีคนเชื่อ

ให้แกหลอกไปเรื่อยๆละกันนะครับ เดี๋ยว วันเด็ก ตรุษจีน ก็ให้พี่น้องมาเดินตากแดด อาบแก้สน้ำตา ต่อเพื่อให้ตัวเองได้อำนาจมาครอบครอง

แหมกำนันกว่าจะจุดกระแสติด ทั้ง หน้ากากขาว ทั้งอะไร

มีหรือจุดติดละจะยอมให้กลับบ้านกันง่ายๆ เอามาใช้งานก่อน

#66 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:12

ทั้งหมดด้านบนละครับ แต่ตลกกว่าที่มีคนเชื่อ

ให้แกหลอกไปเรื่อยๆละกันนะครับ เดี๋ยว วันเด็ก ตรุษจีน ก็ให้พี่น้องมาเดินตากแดด อาบแก้สน้ำตา ต่อเพื่อให้ตัวเองได้อำนาจมาครอบครอง

แหมกำนันกว่าจะจุดกระแสติด ทั้ง หน้ากากขาว ทั้งอะไร

มีหรือจุดติดละจะยอมให้กลับบ้านกันง่ายๆ เอามาใช้งานก่อน

ขอถามหน่อย ไอ้หนูนักข่าว เอ็ง กับ นายกรักษาการ .ใครฉลาดกว่ากัน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#67 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:15

บอกว่ากำนันแกบ้า แล้วคนบ้าแถวไหนฆ่าเผาแถวราม ตั้งแก๊งยั่วยุจนเป็นเรื่อง

คนที่ไปยั่วยุเขาคือม็อบนกหวีดครับ :D
เขาจัดชุมนุมในสถานที่ปิด ม็อบนกหวีดอยู่ราขดำเนินดีๆ เอาเหตุผลอะไรไปก่อกวนข้างๆเขาหล่ะครับ
ไปบังคับเขาถอดเสื้อ มันวมควรแล้วหรือ
ลองใช้หัวสมองคิดดูว่ารัฐบาลหรือแกนนำม็อบนกหวีดที่ต้องการให้เกิดการปะทะ?
รัฐบาลเป็นฝ่ายเสียเต็มๆ หากมีเลือดออกแม่แต่หยดเดียว
เขาจะไปยั่วยุให้ตีกันเหรอครับ?

make sense หน่อย ไม่ใช่เอาแต่หน้ามืดตามัว :D :D :D
มีเหตผลหน่อย ก่อนวันนั้นเด็กแว้นที่ไหนครับ ไปกรีดรูปพ่อขุนรามคำแหง ใครที่ไปทำร้ายนักศึกษาราม
ต้นเหตุมาจากใครที่เปิดเครื่องดังลั่นไปทั่วบริเวณ

รัฐบาลเคยยอมรับผิดอะไรบ้าง ทำไมวันนั้นมีการปราศัยเชิงข่มขู่ ภาพคนถือปืนใส่เสื้อคุ้นๆมั้ย ซอย 24 ทำไมเละเทะแบบนั้น
ควายอันธพาลแดงเที่ยวทุบทำลายร้านค้าแถวนั้นจนคนเขาทนไม่ไหว แถมเผายางอีก
ทำไมตำรวจไม่ช่วยเหลือ

รัฐบาลโบ้ยตลอดว่ามือที่ 3

สันดานโจรจริงๆ
อย่าหน้ามืดตามัวให้มาก หัดมีความคิดหน่อย
สมองไม่ได้มีไว้โกหกอย่างเดียว

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:21.

#68 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:19

เขาโกหกยังไงหล่ะครับ

#69 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:20

คนที่ไปยั่วยุเขาคือม็อบนกหวีดครับ :D
เขาจัดชุมนุมในสถานที่ปิด ม็อบนกหวีดอยู่ราขดำเนินดีๆ เอาเหตุผลอะไรไปก่อกวนข้างๆเขาหล่ะครับ
ไปบังคับเขาถอดเสื้อ มันวมควรแล้วหรือ
ลองใช้หัวสมองคิดดูว่ารัฐบาลหรือแกนนำม็อบนกหวีดที่ต้องการให้เกิดการปะทะ?
รัฐบาลเป็นฝ่ายเสียเต็มๆ หากมีเลือดออกแม่แต่หยดเดียว
เขาจะไปยั่วยุให้ตีกันเหรอครับ?

make sense หน่อย ไม่ใช่เอาแต่หน้ามืดตามัว :D :D :D
มีเหตผลหน่อย ก่อนวันนั้นเด็กแว้นที่ไหนครับ ไปกรีดรูปพ่อขุนรามคำแหง ใครที่ไปทำร้ายนักศึกษาราม
ต้นเหตุมาจากใครที่เปิดเครื่องดังลั่นไปทั่วบริเวณ

อย่าหน้ามืดตามัวให้มาก หัดมีความคิดหน่อย
ลองใช้ตรรกกะตัวเองดู อย่าฟังแต่แกนนำนะครับ

เห็นรูปผ้าใบพ่อขุนที่ถูกกรีดหรือยัง? คนเจตนาลบหลู่เค้าจะบรรจงตัดยังงั้นหรอครับ มีคนเห็นหรทอ ถ่ายรูปตอนกรีดไว้ได้มั้ย?

ล้วไอ้ที่เริ่มทำร้ายกก่อนก็ม้อบนกหวีดทั้งนั้นครับ หลักฐานรูปเต็ใไปหมด

ของม๊อบกบฎมีหลักฐานซักรูปมั้ย? หรือฟังท่านผู้นำมาก็เชื่อฝังใจเลยครับ?

Edited by Enigma, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:22.

#70 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:24

ลองใช้ตรรกกะตัวเองดู อย่าฟังแต่แกนนำนะครับ

เห็นรูปผ้าใบพ่อขุนที่ถูกกรีดหรือยัง? คนเจตนาลบหลู่เค้าจะบรรจงตัดยังงั้นหรอครับ มีคนเห็นหรทอ ถ่ายรูปตอนกรีดไว้ได้มั้ย?

ล้วไอ้ที่เริ่มทำร้ายกก่อนก็ม้อบนกหวีดทั้งนั้นครับ หลักฐานรูปเต็มไปหมด คิดเหรอครับว่าไม่มีรูป รูปชายใส่เสื้อดำถือปืน คลิปที่ยัยป้าพูดว่า ถอดเสื้อแดงก่อนแล้วใส่เสื้อดำ

แล้วใครโยนระเบิดเข้ามาในม.รามครับ

ของม๊อบกบฎมีหลักฐานซักรูปมั้ย? หรือหังท่านผู้นำมาก็เชื่อฝังใจเลย
เห็นรูปหมดแลัวครับ คลิปก็มี ไปค้นได้
เห็นครับที่เสื้อแดงโดนสั่งให้ถอดเสื้อ เห็นหมดแล้ว

รูปพ่อขุนโดนกรีดรูปพ่อขุนออกครับ เห็นหมดแล้ว
ถามโง่ๆนะครับ ถ้ามีคนเห็นว่ากรีดรูป เขาจะกรีดต่อมั้ย หรือยกพวกข่มขู่ก่อนดีครับ
อย่าฟังที่แกนนำพูดนะ ควายแดง
ที่เอ็งเอามาพูด แกนนำพูดทั้งนั้น
ตรรกะง่ายๆ ใครชุมนุมตรงนั้น ใครถูกตีหัว

สมองมีไว้คิดไม่ได้มีไว้โกหก

ท่านผู้นำนี่ต้องเคารพว่าไฮ ทักษิณใช่มั้ยครับ

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:32.

#71 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

สุเทพลั่น วันที่9 ธค ระบอบทักษิณต้องจบ จะมอบตัวถ้าไม่สำเร็จ

ไม่จบ แล้วไม่มอบตัวมีไรมะ ลุงมีประชาชนเป็นตัวประกันนะ

#72 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:28

สุเทพลั่น วันที่9 ธค ระบอบทักษิณต้องจบ จะมอบตัวถ้าไม่สำเร็จ

ไม่จบ แล้วไม่มอบตัวมีไรมะ ลุงมีประชาชนเป็นตัวประกันนะ
พูดให้หมดหน่อย เขาบอกว่าถ้ามากันน้อย ไอ้หน้าด้าน ความจริงครึ่งเดียวอีกแล้ว

ขอเนื้อหาที่โจมตีรัฐบาลหน่อย โกหกตรงไหน

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:30.

#73 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:38

แล้วก็ไม่จบ

ผูกอ้ะยัง

หยุดอ้ะยัง

8:44 น. ประกาศยุบสภา หวังให้คนไม่ร่วมไปทำเนียบรัฐบาล แต่คนรู้แล้ว ยังเดินไปทำเนียบ ไม่หยุด ตอนบ่ายเลยบอกว่าจะไม่ทูลเกล้าถวายพระราชกฤษฎีกายุบสภา คนก็ยังไปไม่หยุด มากขึ้นเรื่อยๆ จนในที่สุด ก็ต้องทูลเกล้าถวายฯ  ที่รัฐบาลทำแบบนี้ เรียกว่าอะไร สับขาหลอก หรือ ไอ้หนูนักข่าว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#74 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:41

สรุป เขาโกหกตรงไหน

#75 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:47

ตกลงกำนันโกหกตรงไหน

#76 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:53

อีกแรง

กำนัน โกหก ตรงไหน

อย่าหนีเหมือนอิปูนะเว้ย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#77 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

อีกแรง

กำนัน โกหก ตรงไหน

อย่าหนีเหมือนอิปูนะเว้ย

ด้วยๆ

กำนันโกหกตรงไหน

#78 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:39

อ้อรูปพ่อขุนถ้าเค้าจงใจกรีดเพื่อหมิ่น

เค้าต้องกรีดไปตรงกลางครับ

ไม่ใช่บรรจงตัดรอบๆออกอย่างเรียบร้อย

คนกรีดเค้าคงเห็นว่าไม่เหมาะที่จะโหนพ่อขุนไปรวมกับม๊อบกบฎน่ะครับ เลยเอาออกดีกว่า

ก่อนเอารูปพ่อขุนไปใส่ในไวนิล ถาม นศ รามกันรึยังครับ

Edited by Enigma, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:48.

#79 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:01

อ้อรูปพ่อขุนถ้าเค้าจงใจกรีดเพื่อหมิ่น
ไม่ใช่บรรจงตัดรอบๆออกอย่างเรียบร้อย
คนกรีดเค้าคงเห็นว่าไม่เหมาะที่จะโหนพ่อขุนไปรวมกับม๊อบกบฎน่ะครับ เลยเอาออกดีกว่า
ก่อนเอารูปพ่อขุนไปใส่ในไวนิล ถาม นศ รามกันรึยังครับ

จิ้นเอาเองหรือเคยทำครับ
มีมาบอกมาตรฐานการกรีดด้วย ถามแบบนี้คุณมีภาพมั้ยว่าใครกรีด คุณก็พร้อมจะโยนความผิดอยู่แล้วนี่
คุณลองคิดกลับกัน ถ้าเป็นคุณจะคิดยังไง
คุณจะรู้ได้ยังไงว่าคนกรีดคิดอะไรอยู่ อย่าลืมนะครับ พยานยืนยันว่าแก๊งเด็กแว้นแดงออกมากร่างข่มขู่ประชาชน
แล้วใครทำไวนิลครับ เคยเห็นรูปหรือยัง
ทีคุณยังอ้างแดงทั้งแผ่นดินได้เลย แถมรวมกทม.ด้วย
พ่อขุนคงรังเกียจพวกทำผิดแต่ไม่ยอมรับผิดแถมปฏิเสธอำนาจศาล ปลอมเอกสารอีก เสียบบัตรแทนกันอีก มากกว่าครับ
ไม่เป็นไรครับ ม๊อบกบฏกำลังสู้กับรัฐบาลก่อการร้ายอยู่ครับ

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:12.

#80 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:03

เชื่อครับว่าเสื้อแดงชุมนุมที่ไหนๆก็สงบ

http://www.youtube.com/watch?v=UJP-1XeMweU

Edited by อิสระเสรีชน, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:07.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#81 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:13

ตกลงว่ากำนันโกหกอะไรครับ

#82 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

เลิกเอามหาลัยผมมาล้อเล่นได้มั๊ยครับเนี่ย -_-

ตอนที่พวกคุณเริ่มประกาศรวมมวลชนน่ะ มันมีเรื่องเกิดขึ้นเยอะนะครับ

ที่พวกคุณกระทำกับนักศึกษารามคำแหงน่ะ 

มีคนตาย ยังเอามาล้อเล่นเอาดีเข้าตัวไม่เลิก

และไม่ต้องมา มโนนึกคิดแทนนศรามเลยครับ เสนียด

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#83 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:29

ขอบอกนะครับ ความคิดคุณต่ำช้ามาก

#84 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:30

นศ รามส่วนใหญ่ไม่ได้สนับสนุนม๊อบครับ

เลิกเอาสถาบันมาเกี่ยวข้องซะที

#85 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:33

นศ รามส่วนใหญ่ไม่ได้สนับสนุนม๊อบครับ

ไปสอดรู้มาจากไหน

คุณตอบได้หรือยัง ว่า กำนันเขาปราศัยตรงไหนที่โกหก

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:34.

#86 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

http://johncubota.co...-07-21-06-00-39

ดูในนี้ละกันนะครับ มองสองฝั่ง

#87 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

คุณตอบได้หรือยัง ว่า กำนันเขาปราศัยตรงไหนที่โกหก

ตอบแทนครับ   สอดรู้จากการมองผ่าน   ง่ามนิ้วเท้า    คร้าบบบบผมมมมมมมมมมมมมมม :P

#88 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:40

ขอลงอีกซักทีนะครับ ชัดๆไปเลยว่ามือที่ 3 หรือมือที่ 4 ทำให้เกิดความหายนะ อันนี้มาจากเหตุการณ์จริงๆ

ที่มีข่าวว่านักศึกษารามไปล้อม ราชมัง นี่มันบ้าบอจริงๆ

Edited by อิสระเสรีชน, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:41.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

....................................................

#89 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:41

http://johncubota.co...-07-21-06-00-39

ขอบคุณครับ ภาพหลักฐานอย่างดีเลยครับ

มันแสดงความบริสุทธิ์ตรงไหนครับ มีแต่คำบอกเล่าของนักข่าวที่เขาจะเขียนอะไรก็ได้
แบบนี้ผมก็เขียนได้ ง่ายจะตายครับ แค่แต่งเรื่องเก่งๆ

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:43.

#90 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:42

แถลงว่าชุมนุมอย่างสงบ แต่บุกยึดกระทรวงและสถานที่ต่างๆ บีบบังคับสื่อ

แถลงว่าปกป้องพระมหากษัตริย์ แต่พยายามละเมิด พรฎ ยุบสภา ในหลวงท่านไม่โปรด นายก ม.7 สุเทพดันทุรังจะขอ ต่อไป

โกหกประชาชนว่ายึดอำนาจรัฐบาลได้แล้ว ประกาศชัยชนะเรื่อยเปื่อย หลอกผู้ชุมนุมไม่ให้สลาย

Edited by Enigma, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:43.

#91 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:43

สังเกตกันมั้ยครับ คลิปส่วนมากออกมาจากฝั่งราม หาของฝั่งแดงมาแย้งไม่มีเลยตอนปะทะหน้าราม

ต่างกับตอนปี 53 นี่เกลื่อนเลย สงสัยกันมั้ยครับเพื่อนๆ สมช

Edited by อิสระเสรีชน, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:45.

#92 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

เค้าพูดถูกครับ ลุงกำนันเสียสติที่ เอาคนสติเสียอย่างผมออกไปเย้ว ๆ กลางถนนได้โดยที่ไม่มีใครมาว่าผมบ้า

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#93 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:48

แถลงว่าชุมนุมอย่างสงบ แต่บุกยึดกระทรวงและสถานที่ต่างๆ บีบบังคับสื่อ

แถลงว่าปกป้องพระมหากษัตริย์ แต่พยายามละเมิด พรฎ ยุบสภา ในหลวงท่านไม่โปรด นายก ม.7 สุเทพดันทุรังจะขอ ต่อไป

โกหกประชาชนว่ายึดอำนาจรัฐบาลได้แล้ว ประกาศชัยชนะเรื่อยเปื่อย หลอกผู้ชุมนุมไม่ให้สลาย

สุเทพเสนอชื่อใครเป็นนายกครับ?

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#94 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:50

เขามีอาวุธมั้ยครับ เขาเที่ยวไปทุบร้านค้ามั้ยครับ อ้อ อย่าเอาภาพขโมยของข้างในมานะครับ ขอบอกว่าไม่เนียน หรือขอให้จับกุมดำเนินคดีได้เลยครับ เผื่อพวกคุณเข้าไปแฝง จับเลยครับ
กรุณาอ่านม.7ใหม่นะครับ สุเทพไม่ได้จะให้ในหลวงแต่งตั้ง บีบบังงคับสื่อยังไงครับ ไม่ได้บุกเผาสื่อซะหน่อย หรือเขาถืออาวุธไปจี้ มันพูดง่ายครับว่าสื่อถูกคุกคาม แต่ม๊อบไม่เคยยึดโรงพยาบาลนะครับ
การแถลงข่าวก่อนยื่นพ.ร.ฎยุบสภา มันสมควรมั้ยครับ
แถลงปกป้องในหลวง เขาก็ปกป้องนี่ครับ เขาไปคุกคามตรงไหน ผิดกับเวทีคุณนะครับ ที่จะร้องเพลงแด่ฮวยเซ็ง ชูรูปฮวยเซ็ง เทพเขาปกป้องจากใครลองถามก่อแก้วดูละกันครับ

เทพเขาประกาศว่ายึดอำนาจได้ตอนไหนครับ เอามาให้ดูหน่อย เพราะประกาศแบบนั้นคนกลับบ้านหมดแล้วครับ
อย่าเสร่อโจมตีคนอื่นว่าฟังแกนนำมาเลยครับ ที่คุณโพสท์มาผมเคยได้ยินหมดแล้ว

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:01.

#95 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:53

:D มอง 2 ฝั่ง... สัญญลักษณ์ช่างเหมือนกันอะไรเช่นนี้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#96 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

คุณอีนิกมาไปอ่านม.7 ใหม่นะครับ

#97 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:55

:D มอง 2 ฝั่ง... สัญญลักษณ์ช่างเหมือนกันอะไรเช่นนี้

เอาพระองค์ดำไปแปดเปื้อนกับพวกโกงชาติ น่ารังเกียจมาก

#98 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:59

ว่ากันไปตามข้อมูลครับ แต่อย่าเชื่อฝังหัวเพราะถูกใครกรอกหูมา

ทั้งหมดผม มโนคิดเองหมดครับ จากข้อมูลหลายๆฝั่ง

ผมไม่เคยไปชุมนุม ซักม๊อบนึงครับ ผมเชื่อว่าทางก้าวเดินต่อไผของประเทศไทย เริ่มต้นที่ รัฐบาลทุกชุดอยู่ครบสมัย ถ้าอภิปรายก็ทำในสภาครับ

ถามตริงปฎิวัติมากี่รอบแล้ว ดีขึ้นบ้างรึยังประเทศ ลองทางอื่นดูบ้างมั้ยครับ?

#99 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:00

เอาอีกคลิปนะครับ แทนคำบรรยายทั้งปวง ไปอ่านคอมเม้นที่พวกแดงเม้นด้วยนะครับ อ่านแล้วทำความเข้าใจในสิ่งเค๊าสื่อ จะได้มองเห็นหลายๆด้าน

#100 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:04

แล้วสุเทพจะทพยังไงกับ ม.7 ครับสอนผมหน่อย ผมเรียนมาน้อยครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน