Jump to content

- - - - -

(สมาชิกเสรีไทยไม่กล้าเข้ามาตอบกระทู้นี้ชัวร์) คำถามง่ายๆ!?

This topic is in the process of being archived.
225 replies to this topic

#201 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 3 March 2012 - 16:57

ก็ใจเย็นๆสิครับ รอ ก่อน รอ ไม่ไหวก็ทำเนียบ ครับ ไปยืนรอก่อนได้เลยครับ

คนบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ ไม่คิดจะล้มรัฐบาลนี้หรอกครับ

ล้มรัฐบาลมันแก้ปัญญา เอ๊ย ปัญหาไม่ได้

คนที่นี่อยากให้เป็นรัฐบาล 8ปีกันทั้งนั้น

ว่าแต่คุณ 8ปี เตรียมตัวดำรงชีวิตไว้อย่างไรบ้างครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#202 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 3 March 2012 - 18:04

ก็ดี นิครับ เสื้ออะไรก็เอามาเหอะครับของแบบมีแบนร์หน่อยสีอะไรก็เอาแจกได้ครับ

ภาษาฟายอะไรวะ ไม่เคยได้ยิน

ตอนนี้เกิน 100 แล้ว เป็นไง
ฟายแดงแถไปเรื่องอื่นแล้ว

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆไร้สาระนะครับ เกินร้อย ทำอะไรที่มันมีประโยชน์มากกว่านี้หน่อนจิครับ
สร้างฝันในอากาศแล้วก็เอามาพูดให้เป็นเรื่องจริงทำมา 60 ปีแล้ว ไม่มีมุกอื่นบ่างหรอ

เอาแบบ ทักษิณคิด เพื่อไทยทำ ดีมั้ยครับ

คิดอะไรที่เป็นแนวคืดตัวเองไม่เป็นหรอครับเอาที่มันดีและก็แหวกแนวกว่านี้อีกหน่อยจะดีไหมครับ ทุกวันนี้ก็ทำเรียนแบบเค้าทุกอย่าง
มันเดินตามเค้าไม่ทันนะครับ ไม่งั้นก้ได้บริหารประเทศไปแล้วนิครับถ้าทำได้แบบปากพูดจริง

แหม ก็ว่าอย่างนั้นล่ะครับ
ทักษิณคิด 300 แต่เพื่อไทยยังทำไม่ได้

ทักษิณคิด 15,000 แต่เพื่อไทยยังทำไม่ได้

ถ้าเพื่อไทยทำเองคิดเอง คงสำเร็จไปแล้ว นี่มัวแต่ลอกแนวคิดทักษิณ

หรือจะบอกว่า เพื่อไทยคือนอมินีของทักษิณ แล้วสบายใจขึ้นก็แล้วแต่ล่ะครับ

ก็ใจเย็นๆสิครับ รอ ก่อน รอ ไม่ไหวก็ทำเนียบ ครับ ไปยืนรอก่อนได้เลยครับ

ทำเนียบอยู่ตรงไหน ยังนึกภาพไม่ออกเลยครับ
เวลาเขาพูดถึง ชุมนุม ที่ทำเนียบ ผมนึกถึง สวนอัมพรที่เขาไปรับปริญญา ทุกที
(คือผมแก่แล้วอ่ะคับ เคยรับปริญญาที่สวนอัมพรเมื่อ ยี่สิบกว่าปีมาแล้ว)
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#203 johit1169

johit1169

น้องใหม่

Posted 3 March 2012 - 18:08

ไม่เคย....แล้วไงต่อ

#204 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 3 March 2012 - 19:41

เสียเวลากับ

#205 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 March 2012 - 20:42

เคยไปเข้าร่วมชุมนุมกับศูนย์กลางนิสิตนักศึกษาสมัย 14 ตุลา 16 นอกนั้นไม่เคยกล้ำกลายไปใกล้เลยแม้แต่ครั้งเดียว คอยติดตามและสาปแช่งทางทีวี ส่วนใหญ่มักจะดูไปด่าไปด้วยคำว่า..
"พวกควายแดงหนักแผ่นดิน กินบนเรือนขึ้รดหลังคา เนรคุณชาติเผาบ้านเผาเมืองตัวเอง..."
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#206 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 4 March 2012 - 10:05

ฮ่าๆๆขำครับ ของเก่า อยู่มานานใช้ว่าจะมีคุณค่าไปทุกอย่างบ่างอย่างคุณค่าน้อยไร้ค่าซะมากกว่า

#207 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 7 March 2012 - 06:57

ที่ผ่านมาคุณเคยเข้าร่วมชุมนุมกับกลุ่มพันธมิตรเสื้อเหลืองหรือไม่??? Posted Image

ต้องถามเค้าว่า พรรค ปชป เคยร่วมผลประโยชน์ ทางการเมืองการปรกครอง กับกลุ่มพันธมิตร หรือป่าว

ภาษาไทยเอาให้มันชัดๆหน่อย "การปกครอง" ไม่ใช่ "การปรกครอง"

สมควรแล้วที่เขาด่าว่าคนเสื้อแดงไม่มีความรู้

ก็ดี นิครับ เสื้ออะไรก็เอามาเหอะครับของแบบมีแบนร์หน่อยสีอะไรก็เอาแจกได้ครับ

ภาษาไทยคำว่า Brand เป็นการเขียนทำศัพท์ว่า "แบรนด์" ไม่ใช่ "แบนร์" ผิดซ้ำผิดซาก

ความพยายามใช้ "ภาษาไทย" ให้ถูกต้องเพื่อไม่ให้ "ภาษาวิบัติ" หมดมันจะตายหรือไง

อย่างนี้ภาษาที่ปู่ย่าตายายส่งทอดมากว่าจะมาถึงลูกหลานไม่ "วิบัติ" เพราะคนแบบคุณกันหมดเหรอ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#208 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 7 March 2012 - 07:01

ฮ่าๆๆขำครับ ของเก่า อยู่มานานใช้ว่าจะมีคุณค่าไปทุกอย่างบ่างอย่างคุณค่าน้อยไร้ค่าซะมากกว่า

ไม่ได้จับผิดพวกเสื้อแดงนะ แต่มันใช้ภาษาวิบัติหมดทุกกระทู้ที่โพสต์เลย
เขมรรับจ้างโพสต์กระทู้หรือเปล่า เช่นประโยคนี้ "บาง" เขียนเป็น "บ่าง" หรือตะกวดกากๆ

เป็น "บ่างช่างยุ" ปลอมตัวมา

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 7 March 2012 - 07:02.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#209 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 7 March 2012 - 08:02

จริงครับของเก่าที่เคยมีคุณค่าเวลาผ่านไปต้องรักษาไว้
ส่วนของใหม่ก็ๆไช่ว่าจะดีเสมอไปมีสารพิษเจือปนอยู่มากมาย

ตะกวดเคยอ่านฉลากข้างขวดบ้างหรือ หรือว่าเปิดฝาแล้วแดรกเลย
ผมว่าอย่างหลังแหงมๆ

#210 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

Posted 7 March 2012 - 08:11

ไอ้เวร วนๆเวียนๆอยู่กับพันธมิตร ทั้ง ใน สทร.แทบไม่มีพันธมิตร
แก๊งค์น้ำปู

#211 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

Posted 7 March 2012 - 09:39

ไม่เคย แต่ที่บ้านดูเอเอสทีวี และรับสื่อหลากหลาย
เกลียดคนเลวที่ทำมาหากินกับความโง่ของประชาชน เกลียดคนโกงชาติ เกลียดคนหนีคดี ไม่มีสีเสื้อมีแต่เสื้อสีประเทศไทย มีอะไรสงสัยอีกป่ะ

#212 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

Posted 7 March 2012 - 10:01

กระทู้เรียกร้องความสนใจ...

ปล่อยเค้าไปเถอะค่ะ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#213 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

Posted 7 March 2012 - 11:52

ไม่เข้าใจเลยจริงๆ เป็นพันธมิตรกัน ทำไมต้องปิดบัง ทำไมต้องพากันอายด้วยอ่ะ อย่าแอ๊บสิ

#214 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 March 2012 - 11:59

ไม่เข้าใจเลยจริงๆ เป็นพันธมิตรกัน ทำไมต้องปิดบัง ทำไมต้องพากันอายด้วยอ่ะ อย่าแอ๊บสิ

ท่าจะบ้า ในนี้ส่วนใหญ่ เขาก็ด่ากันไปเรื่อง ปิดสนามบิน ด่าสนธิ ลิ้ม ...

ยกเว้นผม ที่ไปสนามบิน ผมก็ยอมรับ แต่ไม่ได้ชาบูๆ ลิ้ม ...

ตกลงคุณจะบอกอะไร งง ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#215 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 7 March 2012 - 12:00

ถ้าจะให้พูดตรงๆเลยนะ ผมไม่นิยมและไม่สนใจการประท้วงทางการเมืองเลยนะ ผมสนใจแต่การทำมาหากิน

แต่นักการเมืองที่ผมชื่นชมมานาน ก่อนจะมาสนใจการประท้วงคือ คุณกร

ส่วนสาเหตุที่ผมเพิ่งมาสนใจการเมืองและเกลียดเสื้อแดง เกลียดทักษิณมากก็เหตุผลเดียวกับเจ๊คนนี้

และยิ่งมาเกลียดมากขึ้น ที่ได้รับรู้ว่าพวกมันกระทำต่อสถาบันอย่างอยุติธรรมอย่างไร ซึ่งทำให้ผมเหม็นหน้าไอ้เหวงอีธิดา สัตว์เจียมฯ

Edited by ดราม่า, 7 March 2012 - 12:11.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#216 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 7 March 2012 - 12:06

ไม่เคยว่ะ...
ไม่ว่างว่ะ...ยิ่งช่วงนี้กำลังซ้อมยิงปืนอยู่ว่ะ :ph34r: :ph34r:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#217 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 7 March 2012 - 12:46

เคยไป แล้วไง

หนักหัวพ่อใครมั้ย ทำบ้านใครไฟไหม้มั้ย

หึหึ ในที่สุด อ้ายพวกแมงสาปก็หางโผล่ ว่าความจริงเป็นพวกเดียวกับพันธมิตรแป๊ะเหลือง
ขอประกาศชัยชนะ และปิดกระทู้ตรงนี้เลยนะ Posted Image

มันเสร็จกิจตั้งแต่หน้าสามแล้ว :D
แต่ก้จะตอบว่า ไม่เคยว่ะ
และผมก็จะสรุปว่า เสื้อแดงเป็นพวกล้มเจ้า โดยตรรกะเดียวกัน
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#218 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

Posted 7 March 2012 - 12:52

"ควาย" เท่านั้นที่จะคิดแบบ "ควาย ๆ" ได้ ...

เออ จริง ๆ แฮะ !!

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#219 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 7 March 2012 - 15:04

ภาษาไทยคำว่า Brand เป็นการเขียนทำศัพท์ว่า "แบรนด์" ไม่ใช่ "แบนร์" ผิดซ้ำผิดซาก
ความพยายามใช้ "ภาษาไทย" ให้ถูกต้องเพื่อไม่ให้ "ภาษาวิบัติ" หมดมันจะตายหรือไง
อย่างนี้ภาษาที่ปู่ย่าตายายส่งทอดมากว่าจะมาถึงลูกหลานไม่ "วิบัติ" เพราะคนแบบคุณกันหมดเหรอ

แขมร์
สงสัยจะสับสนกับบ้านเกิดน่ะครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#220 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

Posted 7 March 2012 - 15:15

ไม่เคยครับ
ไม่เคยสนับสนุนทั้งแดงและเหลืองเรื่องการชุมนุม

#221 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

Posted 7 March 2012 - 16:06

ถามมามีจุดประสงค์อ่ะไรเรอะ

เห็นด้วยกะเหลืองเรื่องเดียวคือ ทักกี้ อออกปายยยยยย
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#222 orogaros

orogaros

ขาประจำ

Posted 7 March 2012 - 16:25

ไม่เคยครับ

#223 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 7 March 2012 - 16:38

ศาสนาชินวัตรที่พวกควายแดงนับถือ มันคงสอนว่า ไปชุมนุมก็เหมือนเสียตัวเสียตูด

เคยไปชุมนุมกับใครก็เหมือนตกเป็นเมียแกนนำการชุมนุมตลอดไป

ไอ้แม้วก็เลยคุมควายแดงได้เหมือนแมงดาคุมกะหรี่ ถูกมั้ยวะ :lol: :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#224 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

Posted 7 March 2012 - 17:04

เม้นละ 25 สตางค์
ช่วยอีกเม้นละกัน จะได้ครบ 56 บาท
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#225 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 7 March 2012 - 17:26

เคยครั้งหนึ่งครับ ... ไม่ได้เรื่องเลยครับ

#226 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 7 March 2012 - 17:29

คำว่าเป็น พันธมิตร หรือไม่ ก็เหมือนกับ *คุณ* (นามสมมุติ) กับกู (นามสมมุติ) เป็นเพื่อนกัน น่ะครับ พอรู้จักกันนานๆเข้า ก็เห็นสันดาน ก็เลิกคบครับ คำว่าเป็นพันธมิตรก็ใช้ได้แค่ช่วงแรกๆเท่านั้นแหละครับ พอรู้เห็นอะไรมากเข้า ก็ต้องบอกว่า กูไม่ใช่พันธมิตร ครับ