Jump to content

- - - - -

(สมาชิกเสรีไทยไม่กล้าเข้ามาตอบกระทู้นี้ชัวร์) คำถามง่ายๆ!?

This topic is in the process of being archived.
225 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

เคยไป แล้วไง

หนักหัวพ่อใครมั้ย ทำบ้านใครไฟไหม้มั้ย

หึหึ ในที่สุด อ้ายพวกแมงสาปก็หางโผล่ ว่าความจริงเป็นพวกเดียวกับพันธมิตรแป๊ะเหลือง
ขอประกาศชัยชนะ และปิดกระทู้ตรงนี้เลยนะ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#102 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

ถามแล้วจะทำให้ยิ่งลักษณ์ของนายเวรฉลาดขึ้นได้ไหมคะ
จะทำให้ข้าวของราคาถูกลง
น้ำมันถูกลง
ข้าวแกงถูกลง
พืชเกษตรแพงขึ้นได้รึเปล่า
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#103 Porunga

Porunga

น้องใหม่

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

ผมเคยไปแต่ม๊อบเสื้อแดงครับเลี่ยงไม่ได้จริงๆเพราะทำงานที่paragonต้องเดินผ่านดงแดงเข้าไปทำงานทุกวันเลยลำบากมากช่วงนั้น ส่วนม๊อบอื่นไม่เคยเลย

Edited by Porunga, 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:31.

#104 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

จะรอดูว่าเจ้าของกระทู้จะจบกระทู้นี้ยังไง

#105 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

อยากบอกเรื่อง คุณไม่ใช่เสื้อแดงคนแรกที่ถามคำถามนี้
บอกตรงๆ การมองว่าคนที่อยู่ตรงข้ามกับทักษิณเป็นพันธมิตรหมด ถือเป็นความเขลาของเสื้อแดง แต่มองไม่ออกว่าคนที่ไม่ชอบและไม่เอาทักษิณนั้น ล้วนมีความเป็นปัจเจตชน
ไม่ได้ขึ้นกับใคร มีอิสระต่อกันและไม่มีใครเป็นแกนนำ

ระบบวิธีคิดนี้เองทำให้การมองไปที่แกนนำของสนธิและอื่นๆ มองว่าความผิดแกนนำแล้วคนที่ร่วมชุมนุมหรือสนับสนุนจะเฮไปด้วย

คิดผิด

สำหรับผม สนธิคือคนที่สุดประกายคำว่า กูไม่กลัวมึง ครั้งที่ 2

สำหรับผม การจุดครั้งนั้น ทำให้การวิภาค ทักษิณ ไม่ได้อยู่ในมุมแคบ การตรวจสอบกลับมา

สำหรับผมนั้นคือก้าวย่างที่สำคัญก้าวแรก

ผมอาจเสียดายที่แกก้าวไปอีกทาง แต่คนที่เริ่มก้าวแรกในการต้านทักษิณ ต่างมีวิถีตัวเองในการเดินต่อไป

#106 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

เคยไปดูแปลงเกษตรที่ทำเนียบ สุดยอดจริงๆครับ
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#107 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

ผมกำลังคิดว่าเจ้าของกระทู้ออกอาการโรคจิต ชอบปั่นกระทู้ให้คนเข้ามาตอบเยอะๆ แล้วก็มองด้วยความภาคภูมิใจ ราวกับเป็นความสำเร็จในชีวิต แต่สุดท้ายก็หาสาระอันไดไม่ได้เลย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#108 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ผมกำลังคิดว่าเจ้าของกระทู้ออกอาการโรคจิต ชอบปั่นกระทู้ให้คนเข้ามาตอบเยอะๆ แล้วก็มองด้วยความภาคภูมิใจ ราวกับเป็นความสำเร็จในชีวิต แต่สุดท้ายก็หาสาระอันไดไม่ได้เลย

เรียกว่าพยายามอาศัยคนอื่นสำเร็จความใคร่ทางเว็บบอร์ดนั่นเอง :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#109 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

ไม่เคยไปครับ "ใครๆ ก็ไม่รู้"
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#110 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

เคยมี ปัญหาอะไรเหรอ พรุ่งนี้ก็ไป มีปัญหาอะไรเหรอ

#111 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ไม่เคยไป อยู่บ้านสบายใจกว่าค้าาาาา

#112 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

อ้อ ลืมตอบ
ไม่เคยไปนะจ๊ะ จุ๊บๆ :rolleyes:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#113 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ถ้าพวกนี้ตอบว่าเคยมันก็แปลกละครับ พวก สรท ที่อยู่แถวๆกรุงเทพมันเคยไปทั้งนั้นละครับ ยึดสนามบิน ยึดทำเนียบ
ถ้าค้นกระทู้เก่าก็จะเห็นมันชักชวนกันไปโดยใช้ สรท เป็นสื่อกลาง ยกตัวอย่าง แก่ๆอย่างลุงผุถุชนก็ยักแยยักยันถ่อสังขารไปร่วมกับเขา อ้ายดีเจเดี่ยวอีกคนมันยังชวนผมไปดูอยู่เลย แถมบอกว่ารับประกันความปลอดภัย ผมก็ไม่เชื่อเกิดมันเมาใบกระท่อมขึ้นมา บอกไม่รู้จักอะตอมข้าก็อยู่ในดงตืนใครมันจะรับผิดชอบ หึหึ

#114 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ต่อยอดกระทู้มีแน่นอน รอก่อนสาวกแป๊ะลิ้ม ขอบอกว่ามีทีเด็ด ทีเด็ด -_-

เอ็งพูดแบบนี้มีกี่สิบกระทู้แล้ว
สุดท้ายก็หายหัว

ว่างๆ ไปดํูงานนายใจดีเค้ามั่งนะเฮ้ย
นั่นเค้าเด็กใหม่ แต่ใจไม่ป๊อดเหมือนเอ็งว่ะ

อย่าเก่าแต่วัยดิว้า
แบบนี้ถ้าเป็นอายุเค้าเรียก แก่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นาน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#115 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ขอถามกลับไปที่ไอ้เจ้าของกระทู้ผู้เคยประกาศตัวว่ารักทักษิน พร้อมจะกินขี้ทักษิน

เรื่องที่พรรคเพื่อควายของเอ็งมันคว่ำร่างพระราชบัญญัติภาษีที่ดินตกสภาไปนั้น

มันเป็นประโยชน์ต่อคนส่วนใหญ่ของประเทศยังไง

ไม่มาตอบ ก็แปลว่าพ่อคุณเป็นหมานะเว้ยยย เพราะมีแต่หมาเท่านั้นที่ออกลูกเป็นหมา

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#116 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ที่ผ่านมาคุณเคยเข้าร่วมชุมนุมกับกลุ่มพันธมิตรเสื้อเหลืองหรือไม่??? :blink:

ไม่เคย ไม่เคย ไม่เคย

#117 tonythebest

tonythebest

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ถ้าพวกนี้ตอบว่าเคยมันก็แปลกละครับ พวก สรท ที่อยู่แถวๆกรุงเทพมันเคยไปทั้งนั้นละครับ ยึดสนามบิน ยึดทำเนียบ
ถ้าค้นกระทู้เก่าก็จะเห็นมันชักชวนกันไปโดยใช้ สรท เป็นสื่อกลาง ยกตัวอย่าง แก่ๆอย่างลุงผุถุชนก็ยักแยยักยันถ่อสังขารไปร่วมกับเขา อ้ายดีเจเดี่ยวอีกคนมันยังชวนผมไปดูอยู่เลย แถมบอกว่ารับประกันความปลอดภัย ผมก็ไม่เชื่อเกิดมันเมาใบกระท่อมขึ้นมา บอกไม่รู้จักอะตอมข้าก็อยู่ในดงตืนใครมันจะรับผิดชอบ หึหึ

สันดานชอบเหมารวมของเสื้อแดงนี่ มันเป็นกันทุกตัวสิน่า
ผมก็คนกรุงเทพครับตอม ทะเบียนบ้านชื่อผมเองเป็นกรุงเทพ
ผมก็คนเสรีไทยคนนึง
ไม่เคยออกไปร่วมม็อบที่ไหนครับ

ว่าแต่ตอมเหอะ ปีก่อนน่ะ ได้ออกไปเผาบ้านเผาเมืองกะเค้าป่าว
หรือได้แค่ปั่นกระทู้หาตังค์กินข้าวไปวันๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#118 tonythebest

tonythebest

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

หน้า 3 แล้วเว้ย
รอทีเด็ด รอตกผลึก จะแก่เอานา

#119 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ไม่เคย

---------------------------------------

#120 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

เสื้อแดงเป็นแบบนี้ทุกคนเปล่า

---------------------------------------

#121 notcomeng

notcomeng

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ไม่ต้องรีบครับ หรือว่าเมาใบกระท่อมอยู่เนี้ย ^_^

#122 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

เอ่อ...หนูตอบเป็นคนที่เท่าไหร่คะ?

ว่า...ไม่เคย
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#123 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

กรู ไม่ เคย ไป จบปะ

#124 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ที่ผ่านมาคุณเคยเข้าร่วมชุมนุมกับกลุ่มพันธมิตรเสื้อเหลืองหรือไม่??? :blink:

ลึกซึ้งแหลมคม ท่าน มุซาชิ อ่านขาด จะได้จดจำกันไปนานๆ เสรีไทย ไม่กล้าเข้ามาตอบท่านมุซาชิ ตั้งกระทู้ท้ามันบอ่ยๆสิท่าน
เพิงจะเห็นท่านเป็นคนแรกเนี่ยทำเอาเสรีไทยอึ้งๆๆๆๆๆๆ ที่ผ่านมาเห็นไพร่ๆเสื้อแดงเราผลุบๆโผล่ๆเด๋วก็หดหาย มันคงโง่มากกว่าท่านมุซาชิเยอะอะนะ

#125 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ไม่เคยไปเฟ้ย
ฉันเป้น คนกรุงเทพโดยกำเนิด มีทะเบียนราษฎร์ในกทม เรียกคนกรุงเทพอย่างชอบธรรม

อะตอมนี่ทุเรศจริงๆ ทำไมเหรอ พอมีคนบอกว่าไม่เคยไปเยอะกว่าที่คิด ก็เลยพล่าน คิดว่าเขาโกหกงั้นสิ

ต๊ายยยยยย ใครจะโกหกเก่งเหมือนแม้วฟ่ะ แกนนำแดงแต่ละตัว คำพูดมันเชื่อถือได้ที่ไหน

ละเมอคิดว่าคนอื่นจะปลิ้นปล้อนเหมือนพวกตัวเอง

#126 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

เอ๊ยยยย เว๊ยยยยย เฮ้ยยยยยยย ไมมันกล้าเข้ามาตอบกันเยอะมากเร้ยยยย ว้ายยยย โหเราก็หลับหูหลับตาเชียร์เสื้อแดงด้วยก๊านนนไม่ทันได้ดู ฮู้ มันไม่แค่กล้ามาตอบมันมาด่าพวกเราอะท่านมุซาชิ
พอจะฟังออกอะมันด่าเราว่าเด๋วเราก็เผ่น เรารีบเปลี่ยนลอ็กอินใหม่ดีกว่ามาเปิดทู้ใหม่ดีกว่ามั้ง

#127 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

ไม่เคยไปเลยซักครั้งทั้งเหลือง แดง เเละ สลิ่ม

:lol: หน้าแหกเลยดิเอ็ง

เอ๊ยยยย เว๊ยยยยย เฮ้ยยยยยยย ไมมันกล้าเข้ามาตอบกันเยอะมากเร้ยยยย ว้ายยยย โหเราก็หลับหูหลับตาเชียร์เสื้อแดงด้วยก๊านนนไม่ทันได้ดู ฮู้ มันไม่แค่กล้ามาตอบมันมาด่าพวกเราอะท่านมุซาชิ
พอจะฟังออกอะมันด่าเราว่าเด๋วเราก็เผ่น เรารีบเปลี่ยนลอ็กอินใหม่ดีกว่ามาเปิดทู้ใหม่ดีกว่ามั้ง

ไม่ต้องบอกมันก็เปลี่ยนล๊อคอินมาเรื่อยๆละท่านทั้งไอ้เวร ปราบมาร กิ้งก่า กิ้งกือ บูรพา โอ้ยจำไม่หมดเยอะเกิ๊น
ขนาดตัวตนจริงๆของตัวมันเองยังไม่อยากจะมีเลยคนประเภทนี้ สมเพช .........

Edited by ริวมะคุง, 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:27.

#128 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

จขกท หายไป สูดดมขี้ท่านทักษิณอยู่
กรุณารอสักครู่ สูดเต็มปอดหนำใจเมื่อไหร่ ท่านจะกลับมาบอก

ว่าเป้าหมายต่อไป กี่โพสต์ดี :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#129 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

อ้าวพึ่งรู้ กูไม่ได้อยู่กรุงเทพด้วย :D

#130 Don Vito

Don Vito

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ไม่เคยครับ เกลียดลิ้ม เกลียดยะใส

แต่เกลียดไพร่ มากๆด้วย

#131 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ไม่เคย

#132 fudge

fudge

น้องใหม่

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ไม่เคยเข้าร่วมชุมนุมครับ :D
แต่ “เหวง หูแหว่ง” เคยขึ้นเวทีของพันธมิตร :P

#133 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

กระมู้นี้เก็บยอดได้ 3 หน้า
วางบิลๆ :P

It's us against the world

#134 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

ไม่เคยไปเฟ้ย
ฉันเป้น คนกรุงเทพโดยกำเนิด มีทะเบียนราษฎร์ในกทม เรียกคนกรุงเทพอย่างชอบธรรม

อะตอมนี่ทุเรศจริงๆ ทำไมเหรอ พอมีคนบอกว่าไม่เคยไปเยอะกว่าที่คิด ก็เลยพล่าน คิดว่าเขาโกหกงั้นสิ

ต๊ายยยยยย ใครจะโกหกเก่งเหมือนแม้วฟ่ะ แกนนำแดงแต่ละตัว คำพูดมันเชื่อถือได้ที่ไหน

ละเมอคิดว่าคนอื่นจะปลิ้นปล้อนเหมือนพวกตัวเอง

ไอ้ตอมมันเมาใบกะท่อมอยู่น่ะหลานกุ้ง

มันเคยอ่านเกิน 3 บรรทัดซะที่ไหน :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#135 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ไม่เคยไปชุมนุมกับสีใดๆ เลย
เคยแต่ตบเกรียนเสื้อแดง
เพราะมันชอบขี้ทิ้งไว้ แล้วไม่ยอมเช็ดตามกระทู้ต่างๆ -_-

#136 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

เออ...ขับรถผ่านบ่อยมากเลยอ่ะ ทั้งที่สะพานมัฆวานหรือไม่ก้อตอนที่ไปปิดสนามบิน

แบบนี้เรียกว่าไปร่วมด้วยหรือเปล่า....แค่ผ่านๆเฉยๆ

แต่ก้อแอบสะใจน่ะที่ไล่เดรัจฉานตัวหนึ่งออกไปเร่รอนอยู่นอกประเทศมาหลายปีแล้ว

แล้วก้อ....น่ะ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#137 bird

bird

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ขอโทษน่ะ...อย่ามามั่ว..เหมารวม ว่าคนกรุงเทพต้องเคยไปรวมและศรัทธาในตัวสนธิ
คนกรุงเทพมีสติปัญญามากพอที่จะคิดเป็น ไม่ต้องให้ใครมาสนตะพายแล้วคอยจูง
ให้ซ้ายหัน ขาวหัน หรือต้องคอยป้อนข้อมูลมั่ว ๆ เหมือนใครบางคนหรอกน่ะ...

คิดได้น่าสมเพทมาก..

#138 human

human

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ถึงไม่เคยไปแต่หลายๆอย่างก็คิดตรงกับ พธม แล้วไง

พธม มันมีแค่แป๊ะลิ้มคนเดียวหรือไง
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#139 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

เคยไป แล้วก็เคยแวะไปนั่งฟังเวทีแดงที่สนามหลวงด้วย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#140 โคนัน

โคนัน

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

ไม่เคยไปหน้าเวที หรือจะเป็นบ้านพระอาทิตย์ แม้แต่ครั้งเดียว

ทำไมเหรอ เคยไปร่วมชุมนุมแล้วทำไมอะ นอนตีพุงตากแอร์อยู่บ้าน สบายกว่ากันเยอะ

#141 p.prasom

p.prasom

น้องเก่า

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

ไม่เคย ...

และ บอกคนที่รู้จักทุกคนไม่ให้ไปชุมนุมด้วย

#142 โคนัน

โคนัน

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

ขอโทษน่ะ...อย่ามามั่ว..เหมารวม ว่าคนกรุงเทพต้องเคยไปรวมและศรัทธาในตัวสนธิ
คนกรุงเทพมีสติปัญญามากพอที่จะคิดเป็น ไม่ต้องให้ใครมาสนตะพายแล้วคอยจูง
ให้ซ้ายหัน ขาวหัน หรือต้องคอยป้อนข้อมูลมั่ว ๆ เหมือนใครบางคนหรอกน่ะ...

คิดได้น่าสมเพทมาก..

ถ้าจำไม่ผิด คนกรุง มีแค่ 2 แสนคนมั่ง ใช่เปล่าว้า ที่เลือก สก สข พรรคการเมืองใหม่ มันแค่คนกรุงส่วนน้อยเท่านั้นที่ยังตามก้นไอ้แป๊ะมันอยู่

Edited by โคนัน, 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:56.

#143 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

ถามแล้วจะทำให้ยิ่งลักษณ์ของนายเวรฉลาดขึ้นได้ไหมคะ
จะทำให้ข้าวของราคาถูกลง
น้ำมันถูกลง
ข้าวแกงถูกลง
พืชเกษตรแพงขึ้นได้รึเปล่า

ถามแบบนี้eNGOยิ่งดูสมเป็นeNGOเข้าไปใหญ่เลย มีสาวกNGOๆ แบบ จขกท.นี้
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#144 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

พธม.แท้ครับ ไปบ่อย มีกลุ่มอยู่ เป็นตัวเป็นตน ...

แต่ไม่ใช่สาย บ้านพระอาทิตย์ ...

สนธิ จำลอง ไม่ใช่ บร๊ะเจ้า โจ้ก ของผม ...

ถามทำไม .... รู้แล้ว มันทำให้เขา หลุดจากหัว จข.กท. หรือครับ ... :huh:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#145 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

เคยครับ ซื้อเหรียญด้วย มีอะไรเหรอ :huh:
ตั้งแต่มีความคิดจะตั้งพรรค เลยไม่ไป <_<

#146 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ไม่เคยนะ ทำไมเหรอ?

#147 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

ไม่เคย
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#148 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

กระทู้นี้ ยาวเกินไปละ ฮ่าๆๆๆ

#149 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

สาธุ เข้ามาตอบให้ถึง 10 คนเถอะครับ ^_^

แหล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เข้ามา ร้อยกว่าคนแหล้ววววว

#150 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ไม่เคยครับ
โถ ที่แท้เจ้าของกระทู้ คือ ผู้รอบรู้ เรื่่อง ขี้ ทักษิน นี้เอง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม