Jump to content

- - - - -

สถาบันไหนที่สอนการสร้างคอมฯ เรียนเชิญคุณตะกวด โคฉาด

This topic is in the process of being archived.
448 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

กร๊้ดดดดดดดดดดดดดดดอุ้ย กะจะยำใหญ่โชว์กันเลยหราาาาาาาาาาาาฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไอ้สีนิจ เถียงสู้ไม่ได้เดี่ยวก็หาเรื่องด่า ตามนิสัยเดิมๆๆๆอ่าพาพวกมาเพียบเลยวุ้ย
ตัวเดี่ยวเอาไม่อยู่หรอ ใช่ คราวที่แล้วก็ แอบมาคุยกับเพื่อนว่ากุร์เถียงสู้มันไม่ได้กุร์เลยหาเรื่องด่ามันเลย ใช่ป่าวสีนิจ ถ้าไม่ใช่ ผม ก็คง โกหก ถูกไหม งั้นผมยอมโกหก เพื่อให้คุณ
ดูเท่ มีความรู้ความสามาร ในวงการของคุณก็ได้ โอเครับได้ และไอ้กระทู้นี้หรอ ที่อยากให้เข้ามา เข้ามาแล้วมีอะไรหรอครับ

ตามที่เขาถามอ่ะ

1. โคฉาดคืออะไร? มาจากไหน? มีภาษาประกิตให้ค้นไหม?
2. ที่ไหนในประเทศไทย สอนวิธีการสร้างคอมพิวเตอร์?
3. ตัวอย่าง 10 บรรทัดของ computer programming ของตะกวด หน้าตาเป็นยังไง?

ไม่ตอบ อ่ะครับ ผมคิดว่าตอบไปเยอะแล้ว เข้เกรียดตอบอ่ะ แบบว่า ฟิวนี้ ชอบและถูกใจมากมาย ไม่ตอบเท่ากับโง้ เท่ากับหน้าด้านเท่ากับ อะไรได้อีกเยอะแยะดี
เท่ว่ะ มีหมาหลายตัวค่อยไล่กัด ชอบ เก็บอะไว้ด่ากันมันน่าจะสนุกกว่า ไร้สาระที่จะคุยกับเจตนาพวกคุณ คือง่ายๆผม ต่อต้านพวกคุณ ชัดเจนทุกรูปแบบ
ผม ไม่ได้รับสิ่งดีๆจากพวกคุณอยู่แล้วเพราะผมเลือกแล้วเลือกต่อต้านพวกคุณ ผมเชื่อ ว่าผมทำสิ่งที่ถูก และผมก็จะบอกกับคนทุกคนที่ผมรู้จักหรือได้เจอในแนวคิดของผม
และผมก็เชื่อ ว่าผมจะทำได้ครับ ผมคงบ้าไปแล้ว แต่มัน เท่ โครตๆๆๆๆเพราะงั้นมันไม่มีประโยชน์อะไรเลยกับการกระทำของคุณ ฮ่าๆๆ

#102 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

สรุปให้ทุกคนหน้าแตกไปเลยครับ ตะกวด กากๆ ว่าโคฉาทคืออะไร
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#103 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

ไม่ตอบ อ่ะครับ ผมคิดว่าตอบไปเยอะแล้ว เข้เกรียดตอบอ่ะ แบบว่า ฟิวนี้ ชอบและถูกใจมากมาย ไม่ตอบเท่ากับโง้ เท่ากับหน้าด้านเท่ากับ อะไรได้อีกเยอะแยะดี
เท่ว่ะ มีหมาหลายตัวค่อยไล่กัด ชอบ เก็บอะไว้ด่ากันมันน่าจะสนุกกว่า ไร้สาระที่จะคุยกับเจตนาพวกคุณ คือง่ายๆผม ต่อต้านพวกคุณ ชัดเจนทุกรูปแบบ
ผม ไม่ได้รับสิ่งดีๆจากพวกคุณอยู่แล้วเพราะผมเลือกแล้วเลือกต่อต้านพวกคุณ ผมเชื่อ ว่าผมทำสิ่งที่ถูก และผมก็จะบอกกับคนทุกคนที่ผมรู้จักหรือได้เจอในแนวคิดของผม
และผมก็เชื่อ ว่าผมจะทำได้ครับ ผมคงบ้าไปแล้ว แต่มัน เท่ โครตๆๆๆๆเพราะงั้นมันไม่มีประโยชน์อะไรเลยกับการกระทำของคุณ ฮ่าๆๆ

สรุปสั้นๆว่า ตอแหลเรื่องสร้างคอมฯ และเรื่องอื่นๆด้วย ขอแค่ได้เข้ามาเถียง

ถึงจะไม่รู้ห่าอะไรเลย แต่ก้ขอแค่เข้ามาแย้ง มาโต้ตอบ

ผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#104 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

*
POPULAR

หึหึ ไอ้พวกแมงวาป แค่สร้างคอมยังไม่รู้ว่าสอนกันที่ไหน

ข้าจะช่วยให้พวกแกฉลาดขึ้นซักนิด เบิ่งตาดูกันซะ แล้วก็เลิกถามได้แล้ว

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#105 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

เค้าเคยงัด เอ๊ย ถอดเคส ซีพียูอออกมาขยับๆ พวก อุปกรณ์ในเครื่องอ่ะ เวลามันรวนๆ เค้าเก่งป่ะ ไม่ต้องเรียนด้วย 55555

T_T น็อตกระเด็นไปไหนไม่รู้ ใส่ไม่ครบอ่ะ ชู่ว์ อย่าบอกใครนะ เดี๊ยวเจ้านายรู้ 555

ไม่เก่งหรอก ถ้าเก่งจริงนอกจากจะขยับแล้ว
ต้องเอาที่ดูดฝุ่นมาดูดด้วย :P
ไม้เด็ดผม ทำที่ไรโอกาสหาย 50% เชียวนะ

แค่นี้ก้ดีแล้วสำหรับไอ้กุ้งอ่ะ

โอกาสที่จะทำเครื่องพัง มีมากกว่า

ตกลง น็อตมันกระเด็นไปซอกไหนฟ่ะ ใส่ไม่ครบไม่เป็นไรมั้ง เนอะ

#106 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ใจดียังสู้มากกว่านี้เลย วู้~ ตะกวด ห่วยอ่ะ นายห่วยแตกมาก

#107 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

กระมู้นี้โคฉาดมากๆ

It's us against the world

#108 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

หึหึ ไอ้พวกแมงวาป แค่สร้างคอมยังไม่รู้ว่าสอนกันที่ไหน

ข้าจะช่วยให้พวกแกฉลาดขึ้นซักนิด เบิ่งตาดูกันซะ แล้วก็เลิกถามได้แล้ว

มันอยู่ที่ไหนนี่ สุดยอด Posted Image

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#109 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

เค้าเคยงัด เอ๊ย ถอดเคส ซีพียูอออกมาขยับๆ พวก อุปกรณ์ในเครื่องอ่ะ เวลามันรวนๆ เค้าเก่งป่ะ ไม่ต้องเรียนด้วย 55555

T_T น็อตกระเด็นไปไหนไม่รู้ ใส่ไม่ครบอ่ะ ชู่ว์ อย่าบอกใครนะ เดี๊ยวเจ้านายรู้ 555

ไม่เก่งหรอก ถ้าเก่งจริงนอกจากจะขยับแล้ว
ไม้เด็ดผม ทำที่ไรโอกาสหาย 50% เชียวนะ

แค่นี้ก้ดีแล้วสำหรับไอ้กุ้งอ่ะ

โอกาสที่จะทำเครื่องพัง มีมากกว่า

ตกลง น็อตมันกระเด็นไปซอกไหนฟ่ะ ใส่ไม่ครบไม่เป็นไรมั้ง เนอะ

ไม่เป็นไรหรอกครับขนาด ผมยังไม่มีเควส Pc เลยใส่ทำไมร้อน 5555 ระวังน้ำหกอย่าเดียว
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#110 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

มันอยู่ที่ไหนนี่ สุดยอด Posted Image

รู้แล้ว อ.สร้างคอม อุดรธานี

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#111 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

นี้มัน ของจริงนะเนี้ย
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#112 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

คือ ผมไม่รู้จริงๆนะว่า ระบบเลข "โคชาดสีแดง" อะไรของมันนี่หมายถึงอะไร เพราะเท่าที่ผมรู้ ปัจจุบันก็มีแต่เลขฐานสอง http://www.allaboutc.../chpt_16/5.html

หรือไม่ก็ที่นักวิทยาศาสตร์และทาง IBM กำลัง research กันอยู่ที่เรียกว่า quantum computer ที่ใช้ใน Gundam นั่นแหละครับ (ดูไม่ผิดครับ การ์ตูนมันอ้างอิง) http://en.wikipedia....uantum_Computer

หรือ ตะกวดมันจะสร้างหุ่นยนต์บินไปหาพ่อแม้ว?

#113 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

น่าจะมีคนออกมาช่วยแก้ตัวให้ท่านศาสดาโคฉาดหน่อยนะ เผื่อจะได้ร่วงตามกันไป ดูซิปล่อยให้ท่านศาสดาเละคนเดียวเลย มีหน้าไปด่าคนอื่นว่าโง้ เอ๊ย โง่ด้วย

#114 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

ไม่เป็นไรหรอกครับขนาด ผมยังไม่มีเควส Pc เลยใส่ทำไมร้อน 5555 ระวังน้ำหกอย่าเดียว

ปกติถ้าเป็นคอมเค้าไม่ใช้ที่ดูดฝุ่นครับ ต้องเป็นblowerอย่างเดียว เปล่าให้ฝุ่นออก ทุกซอกทุกมุม ถ้าละเอียดหน่อยก็เอาแรมออกมาขัดตรงขาแรมเลย เพราะที่ดูดมันทำให้สะอาดไม่เท่าblowerครับ

#115 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ปกติถ้าเป็นคอมเค้าไม่ใช้ที่ดูดฝุ่นครับ ต้องเป็นblowerอย่างเดียว เปล่าให้ฝุ่นออก ทุกซอกทุกมุม ถ้าละเอียดหน่อยก็เอาแรมออกมาขัดตรงขาแรมเลย เพราะที่ดูดมันทำให้สะอาดไม่เท่าblowerครับ

ใช่ครับเปล่าที เพลงกะลาออกมาเต็มเลย

#116 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ท่าน ออฟฟิศธรรมดาจะไปหาที่ไหน
ที่ดูดฝุ่นน่าจะมีทุกออฟฟิศมั๊ง (เดาเอา)

#117 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

ท่าน ออฟฟิศธรรมดาจะไปหาที่ไหน
ที่ดูดฝุ่นน่าจะมีทุกออฟฟิศมั๊ง (เดาเอา)

มีทุกที่ครับ ยิ่งถ้าเป็นออฟฟิซแล้วเปิดแอร์ ฝุ่นจะจับเป็นก้อนขาวๆ เป่าออกยากมาก มันจะแข็งกรัง ถ้าเป็นห้องธรรมดาไม่ได้เปิดแอร์ ฝุ่นจะเป่าง่ายกว่าครับ

#118 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

โปรดทราบ ตอนนี้คุณโคฉาดออกไปจากบอร์ดแล้วครับ

#119 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ว๊า ว่าจะมาดันกระทู้นี้ให้ติดท็อปเทน แต่ก่อนจะติดสงสัยผมคงท้องแข็งตายก่อน ๕๕๕ ผมจบวิทยาการคอมพิวเตอร์มาครับ เข้ามาอ่านเพิ่มรู้ว่ามันมีการสอนทำโคฉาท แล้วก็สร้างคอมด้วย ๕๕๕๕ ทำให้นึกถึง pooklook เลย ทีแรกว่าจะตอบละแต่ไม่ดีกว่า ตอบไปก็เหมือนจับปลาไหล ลื่นไปลื่นมา จะบอกให้ก็ได้ว่า CPU ตอนนี้มันไม่ได้มีแค่สองค่ายอย่างที่หลายคนเข้าใจกันหรอกครับ มันมีมากกว่านั้น นอกเหนือจาก Intel กับ AMD แล้ว มันยังมีของ Apple รุ่น A4,A5(ปัจจุบันนะ) แล้วก็ ARM, Tegra(NVIDIA),Snap Dragon (Qualcomn) ที่ตอนนี้หลายคนคงใช้งานอยู่ ถ้านึกไม่ออกว่ามันอยู่อุปกรณ์ใด ก็พวกแทบเล็ท(tablet) สมาร์ทโฟน ส่วนสมัยก่อนก็มีของ VIA , Transmeta แต่เนื่องจากเทคโนโลยีมันตามกันไม่ทัน ดังนั้นบริษัทพวกนี้จึงถูก Takeover โดยบริษัทใหญ่ ผมจำไม่ได้ว่าบริษัทไหนซื้อไปครับ ส่วนพวกที่อยู่ในโรงงานอุตสาหกรรมก็มีแต่เขาเรียกว่า Microcontroller ทำหน้าที่คล้ายกัน แต่ความซับซ้อนน้อยกว่า เอาเป็นว่าขอตอบแค่นี้ละกันเดี๋ยวคุณตะกวดจะว่าแย่งหน้าที่ครับ ๕๕๕๕๕๕

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#120 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#121 butadad

butadad

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

ผมได้ยินมาว่า วิศวะ บางคณะเขาให้ทำ Processor นะครับ
(ประมาณ Z80 มั้ง แต่นั้นมันสิบกว่าปีมาแล้ว ผมไม่ได้เรียนเลยไม่ได้สนใจ )
แต่ไอ้ โคฉลาด เอ้ย โคฉาต นี่ ไม่เคยได้ยิน

ใช้ครับ ไม่ได้ทำ เขียนโปรแกรมไปควบคุม microcontroller

อันนี้ตัวอย่าง http://km.sukhothait...01914140254.pdf

ใช่ครับ coding บน z80 แล้ว test ครับ ไม่ได้สร้าง z80 ครับ
ตอนนั้นยังซื้อมาเรียนเลย

#122 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

กร๊้ดดดดดดดดดดดดดดดอุ้ย กะจะยำใหญ่โชว์กันเลยหราาาาาาาาาาาาฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไอ้สีนิจ เถียงสู้ไม่ได้เดี่ยวก็หาเรื่องด่า ตามนิสัยเดิมๆๆๆอ่าพาพวกมาเพียบเลยวุ้ย
ตัวเดี่ยวเอาไม่อยู่หรอ ใช่ คราวที่แล้วก็ แอบมาคุยกับเพื่อนว่ากุร์เถียงสู้มันไม่ได้กุร์เลยหาเรื่องด่ามันเลย ใช่ป่าวสีนิจ ถ้าไม่ใช่ ผม ก็คง โกหก ถูกไหม งั้นผมยอมโกหก เพื่อให้คุณ
ดูเท่ มีความรู้ความสามาร ในวงการของคุณก็ได้ โอเครับได้ และไอ้กระทู้นี้หรอ ที่อยากให้เข้ามา เข้ามาแล้วมีอะไรหรอครับ

ตามที่เขาถามอ่ะ

1. โคฉาดคืออะไร? มาจากไหน? มีภาษาประกิตให้ค้นไหม?
2. ที่ไหนในประเทศไทย สอนวิธีการสร้างคอมพิวเตอร์?
3. ตัวอย่าง 10 บรรทัดของ computer programming ของตะกวด หน้าตาเป็นยังไง?

ยังเนียน ว่าสิ่งที่ตัวเองทำเนี่ยคือการทำถูก บ้าไปแล้วจริงๆ

แล้วแนวคิดของคุณคือ การ เผาบ้านเผาเมืองนี่คือการทำสี่งถูก

ดังนั้นควรจะกลับเข้าคอก คลุกโคลนตม ไปซะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#123 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

โคฉาด คืออะไร? เป็นคำสั่งใหม่ทางโปรแกรมมิ่งหรอป่าวครับ

หรือหมายถึง flow Chart แต่เผอิญออกเสียงไม่ชัด
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#124 butadad

butadad

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:00

สรุปให้ทุกคนหน้าแตกไปเลยครับ ตะกวด กากๆ ว่าโคฉาทคืออะไร

ใช่แล้วครับ เอาให้พวกจ้องจับผิดหน้าแตกไปเลย โคฉาด
แล้วที่โพสท์ มา อย่าบอกนะว่า ทำ web browser เองด้วย

#125 Gop

Gop

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

วันนั้นไอ้โคฉาทนี่แหละทำผมนอนดึกเลย เพราะผมรู้สึกว่าประเด็นมันน่าสนใจ

รู้จัก โคฉาท ไหม

ขอภาษาอังกฤษได้มั้ยครับ หรือว่าเป็น flow chart ?? ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า??

ผมก็เข้าใจเหมือนหลายคนล่ะครับ แต่ปรากฏว่าเค้าหมายถึงสิ่งนี้ครับ

มันเป็นภาษาที่ใช้เขียนโปรแกรม ตู้ เอ ทีเอ็มอะครับ จะสูตรเลขฐาน6-8ถอมเป็รรหัถ ดิสจิตรอน10111011110011001และแปลงเป็น โคฉาท

แล้วเรื่องมันก็ออกไปประเด็นอื่นเกี่ยวกับภาษาอียิปต์โบราณ ตอนแรกผมนึกว่ามีไอ้โคฉาทนี่จริงๆนะ เพราะผมไม่ได้เรียนทางนี้ แต่พอฟังหลายคนมากๆเข้า ชักรู้สึกทะแม่งๆ กลายเป็นว่าพอให้เขียนตัวอย่างก็เขียนไม่ได้ อย่างนี้ใครมันจะไปเชื่อ

ถ้าคุณตะกวดกากๆคิดว่าคุณรู้จริงๆ คุณควรเอาตัวอย่างมาโชว์ได้แล้วครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#126 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

คอมสำเร็จรูปนี่เปิดแล้วใช้ได้เลยใช่มั้ย?

ส่วนคอมไม่สำเร็จรูปนี่ต้องใส่น้ำร้อนก่อนถึงจะเปิดได้ใช่มั้ย

ผมเข้าใจถูกรึเปล่า!?
Rise With The Fallen

#127 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

Flow Chart, Algorithium, Data Analysis, System Analysis etc.
น่าจะ Flow Chart ที่สุดที่เข้าประเด็นออกเสียงใกล้เคียงสุด
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#128 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

พวกคุณนี่แย่มาก ไปว่าท่านศาสดาโคฉาทได้ไง ถ้าหัวเราะเยาะก็ว่าไปอย่าง 555+

#129 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

binary ผมก็รู้จักแต่ olo เอ๊ย ไม่ใช่ 010
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#130 Gearn

Gearn

น้องเก่า

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ให้ตายเถอะ...พึ่งรู้ว่ามีเรืีองฮาๆขนาดนี้
แต่รู้สึกว่าโคฉาดนี่จะแถได้งี่เง่ากว่าใจดียี่สิบเยอะเลยว่ะ555
..
..
ถามจริงเถอะตะกวด....มรึงอ่ะลูกจ้างร้านประกอบคอมปล่าวว่ะ...แต่ไม่น่าใช่เพราะดูแล้ว..ระดับปัญญายังอีกไกลเลยว่ะ

#131 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

ผมดูๆแล้วอายุไม่ถึง18แน่ ดูจากการพิมพ์ เพราะคำบางคำไม่ได้พิมพ์ผิดแบบภาษาวัยรุ่น แต่พิมพ์ผิดแบบคนรู้ศัพท์น้อยเลยแหละ นอกจากจะเกรียนแล้วน่าจะเรียนไม่สูงด้วยครับ

#132 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

ผมดูๆแล้วอายุไม่ถึง18แน่ ดูจากการพิมพ์ เพราะคำบางคำไม่ได้พิมพ์ผิดแบบภาษาวัยรุ่น แต่พิมพ์ผิดแบบคนรู้ศัพท์น้อยเลยแหละ นอกจากจะเกรียนแล้วน่าจะเรียนไม่สูงด้วยครับ

ผมก็ว่าอย่างนั้น เพราะแค่เอาโปรแกรมมาโชว์
10 บรรทัด นี่ไม่ต้องเขียนเอง ใช้อากู๋หาเอาก็ได้แล้ว
ไม่ได้ยากเย็น ปัญหาคือ ไม่มีความรู้จนไม่รู้ว่าโปรแกรม
มันคืออะไร ก็เอามาโชว์ไม่ถูก แค่เลขฐาน 16 ยังไม่รู้
ไปอ้างฐาน 6 แบบนี้ คนรู้แค่งูๆ ปลาๆ เขาก็ขำกลิ้งแล้ว

#133 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

นี่กำลังบัญญัติศัพท์ใหมกันเหรอครับ?
ได้ความหมายคร่าวๆ และก็ขอบเขตการใช้
กรุณาตั้งกระทู้บอกด้วยนะว่า...ที่จริง
"โคฉาท" มันแปลว่าอะไรในเสรีไทยผมจะได้ตามทัน ^_^

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#134 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:49

ตอนนี้โคฉาดกำลังสร้างล็อกอินใหม่ครับ ไอดีเก่าออกไปแล้ว อายเกินที่ความด้านจะทนไหว สู้ใจดีไม่ได้ ยังใช้ไอดีเดิมเข้ามาเล่น 555+

#135 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ความจริงปรากฎแล้วครับ ว่า เด็ก ปวส อิเล็กฯ เมืองไทย สร้างคอมฯได้

เอาแค่นี้ โปรแกรมเมอร์ ต้องเรียน คอมฯ สายไหน

ฮ่าๆๆๆก็ถ้ามุงตอบได้ มุงคงรีบตอบมาแล้ว
เอาเป็นว่าคราวหน้าจะโกหกอะไรก็ทำการบ้านให้เนียนหน่อยแล้วกันครับผมไม่ถือ
คน โกหก ครับ

ตอบให้แล้วนะ จิ้งจก โคฉาท ปั้นน้ำเป็นตัว

กรู ตอบให้ก่อนก็ได้

แบบที่ 1 การเขียนแบบเรียงลำดับ

แบบที่ 2 การเขียนแบบมีเงื่อนไง

แบบที่ 3 การเขียนแบบ loop

ทีนี้ มุง ตอบได้ยัง ว่า ต้องเรียนสายไหน

กรู อยากรู้ มุง จะแถ ยังไง

ฮ่าๆๆๆๆสายไหน หรอ ตอนกุร์เรียน นะ กุร์ จบ ปวช ไฟฟ้ากำลัง แล้วกุร์ก็เทียบเข้าไปเรียน ปวส อีเล็คคอม ปตรี กุร์ลง วิศวะคอม-แต่กุร์ไม่ชอบเลยเรียนแค่ปีเดี่ยวแม่งง่ายไป ว่า แต่ มุงถามเร็วนิ แต่จริงแล้วมันอีกรูปแบบหนึ่งนะแต่มุง คงลงไปไม่ถึง เพราะดูถ้าแล้วมุงจะโดดข้าม มาไม่ได้เรียนสายช่างมาก่อนแน่ เพราะดูจากความรู้มุง
มุงรู้แต่โปแรกมที่ใช้กับคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป แต่มุงไม่รู้ว่าการสร้างคอม ต้องออกแบบโปรแกรมให้ชุด วงจรอีเล็คทรอนิคก่อน โดยการ ถอด วงจรออกมาแล้วค่อยใช้สูตร
หาค่า แล้วถึงเขียนเป็นไดอาแกรมออกมาเป็นโปรแกรมการทำงานอีกที่
แต่ กรุ์ว่ามุงก็คงไม่รู้อยู่ดี เพราะ ความรู้มุงไม่มีพื่นฐานด้านอีเล็คทรอนิคเลยแล้วมุงจะถอดรูปแบบวงจรแล้วมาเขียนโปรแกรมได้ไงว่ะ

มันยังคงสร้างคอมฯ กันต่อไป

ผมว่า จิ้งจก โคฉาท ตัวนี้ ไม่เข้าใจเสียด้วยซ้ำ ว่า คอมพิวเตอร์ คือ อะไร

เคยได้ยินแต่โปรแกรมสำเร็จรูป
ไม่เคยได้ยินคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป
เค้าออกแบบวงรจรลอจิก เรียกว่า วงจรรวมขนาดใหญ่(VLSI)
เป็น IC หรือที่เรียกว่า Ship
มีโปรแกรมสั่งให้ทำงานที่เรียกว่าโปรแกรมสำเร็จรูปนั่นแหละ
ไม่มีสถาบันใหนสอนสร้างคอมพิวเตอร์

ไอ้ควายนี้ไม่เคยซื้อคอมใช้หรอ

คุณตะกวด ด่าผมเป็นควายไม่เคยซื้อคอมใช้
ขอความกรุณาบอกร้านที่ขายคอมสำเร็จรูปด้วยครับ
จะได้เลิกเป็นควาย
ลืม

ช่วยอธิบายคอมสำเร็จรูปด้วยครับ

#136 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

อย่าไปเอาอะไรกับเด็กอมมือเลยครับ ตัวคุณตะกวดโคฉาดยังไม่รู้เลยว่าเค้าขำอะไรกัน ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองพิมพ์อะไรผิด หรือปล่อยไก่ตรงไหน เพราะความรู้คุณตะกวดไม่ถึงไง เลยไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร ป่านนี้ยังคิดว่าตัวเองถูกอยู่เลยมั้ง

#137 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

ตะกวดกากๆๆ
ต้องการแย่งบัตรเติมเงิน
จาก ใจดี20 ขมิบตูด

สามบรรทัด

#138 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

เข้ามาลงชื่อติดตามดูเฉยๆไม่อยากซ้ำ แค่นี้ก็แถไปถึงสีข้างอีกด้านและ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#139 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

ผมก็ว่าอย่างนั้น เพราะแค่เอาโปรแกรมมาโชว์
10 บรรทัด นี่ไม่ต้องเขียนเอง ใช้อากู๋หาเอาก็ได้แล้ว
ไม่ได้ยากเย็น ปัญหาคือ ไม่มีความรู้จนไม่รู้ว่าโปรแกรม
มันคืออะไร ก็เอามาโชว์ไม่ถูก แค่เลขฐาน 16 ยังไม่รู้
ไปอ้างฐาน 6 แบบนี้ คนรู้แค่งูๆ ปลาๆ เขาก็ขำกลิ้งแล้ว

10 บรรทัดไม่ได้ครับ ตามมาตรฐานควายแดงห้ามเกิน 3 บรรทัด :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#140 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

นี้มัน ของจริงนะเนี้ย

โหย แรงอะ

#141 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

รหัถ ดิสจิตรอน10111011110011001

แหม ผมรู้แต่ olo
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#142 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:21

ขอแผนที่ด้วยคร้าบบบบบบบบบบ
เบื่อ Microprocessor และ Microcontroller
อยากสร้างอภิมหาคอมพิวเตอร์(ช่วยใจดี20 ขมิบตูด สร้างกระต๊อบ 24 หลัง)

#143 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

คุณตะกวดหายไปใหน
อธิบายคอมพิวเตอร์สำเร็จรูปด่วน

ด่ากูควายแล้วหนี

#144 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

binary ผมก็รู้จักแต่ olo เอ๊ย ไม่ใช่ 010

หึหึ....

#145 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

Flow Chart, Algorithium, Data Analysis, System Analysis etc.
น่าจะ Flow Chart ที่สุดที่เข้าประเด็นออกเสียงใกล้เคียงสุด

ผมว่าน่าจะมาจาก โม้สาด มากกว่าครับ

#146 Master Chief

Master Chief

น้องเก่า

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:28

Cochard language

Crook-Oriented Crap Hentai-Addicted Retarded Douchebag Language

ประมาณนี้มั้ง

ที่เห็นพวกคอมหลงยุคมาเรียกร้องประชาธิปไตยได้ที่ไทยเพราะตามตำราที่ผมเรียนมาสอนว่า
ทั้ง คอมมิวนิส และ ประชาธิปไตย ก็มีเป้าหมายเดียวกันคือ ล้ม Feudalism เลยสงวนจุดต่างมาได้

#147 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:59

ลงดราม่าซะแล้ว

Edited by winwin191, 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:59.

คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#148 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:04

ใจดีจะตกอันดับแล้วนะเฟ้ย ตอแหลอันดับ1ตอนนี้จะไม่มีใครเทียบตะกวดได้แล้วนะเฟ้ย

Edited by Jaimah20, 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:04.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#149 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:06

http://drama-addict....12/03/06/โคฉาท/

ลงเวบจ่าแล้ว
:D :D :D

#150 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:10

http://drama-addict....B8%B2%E0%B8%97/

ลงเวบจ่าแล้ว
:D :D :D

ถูกใจให้เลีย Posted Image

Edited by Jaimah20, 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:42.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image