Jump to content

- - - - -

สถาบันไหนที่สอนการสร้างคอมฯ เรียนเชิญคุณตะกวด โคฉาด

This topic is in the process of being archived.
448 ความเห็นในกระทู้นี้

#401 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

ขออภัยนะคับ ขอทำความเข้าใจนิดนึง โคฉาด นี่ใช่ flowchart หรือเปล่าคับ

ไม่ครับพี่แกเคยบอกไว้ในกระทู้เก่าๆนะครับลองไปดูเพราะ มันต้องเขียนด้วยโปรแกรมเลขฐาน หก แล้วแปลเป็นเลขฐานสอง แล้วจึงแปลงเป็น โคฉาด นะครับ พี่แกบอกงี้

สำหรับคนที่ไม่อยู่ในสาย อาจไม่เข้าใจ ขออธิบายเสริม

เลขฐาน 2 แทบจะไม่ใช้ในระบบคอมพิวเตอร์
บางคนอาจจะเรียกว่า flag คือ เลขฐาน 2 แต่ผมว่ามันใช่
(จริงแล้ว เวลาเขียน assembly อาจจะต้องคิดเลขฐาน 2 แต่มัน
ไปใช้กับระบบไมโครคอนโทลเลอร์เสียมากกว่า หรือเขียนในระดับ
bios ในระบบคอมพิวเตอร์) ภาษาหลักๆ จะไม่มีการจัดการระดับ
เลขฐาน 2 ครับ ที่มีคือ C , assembly ส่วน pascal ไม่แน่ใจ

ในคอมจะใช้เลข ฐาน 16 เป็นหลัก ฐาน 6 ไม่ใช้แน่นอนเพราะคอม
มันเริ่ม 4 bit (ฐาน 16) 8 bit - 16 bit - 32 bit (ที่จริงมีเลขแปลกๆ
แต่มันใชักับการอ้างอิง address ) ดังนั้นไม่มี ฐาน 6 แน่นอน
กลับไปดูความเห็นผมข้างบน ตรง machine language จะเห็นได้ว่า
มันเป็นเลขฐาน 16 0,1,2,...,9,A,B,C,D,E,F 16 ตัว

ถูก ครับ เลขฐาน 6 ที่ผมพูดตอนแรกผมพูดรวมๆไป เค้าก็จะจัดการผมอยู่แล้ว เค้าก็ต้องหาคำที่พอจะบิดให้เป็นประโยชน์กับพวกเค้าได้
เค้าก็ทำและครับ เพราะผมเข้ามาด่าเข้าทุกวัน เป็นใครๆก็โกรธ ผมเข้าใจอยู่แล้วถึงปล่อยให้เค้าด่าไปเลื่อยๆหรือเอา อะไรมาดิสเครดิต ไปเลื่อยและครับ ผม
ไม่ได้ให้ความสนใจเท่าไร ผม สนใจแต่ความรู้ จริงแล้วผมก็ไม่ได้อวกความรู้อะไรหลอกครับแต่คนที่นี้เค้าคิดแบบนี้ ก็เฉยๆ จริงผมหาทางทำลายพวก นิยม ปชป
ผมก็เลยคิดจะหาทางทำให้พวกเค้าแสดงอะไรออกมาสักอย่างก็เลยคิดตั้งกระทู้ขึ่นมา ให้เค้ามาแสดงความคิดเห็น ทางความคิด เพื่อหา อะไรเล่นๆ และมันก็เข้าทาง
ก็เลยเล่นมาเลื่อยก็แค่นั้นและครับไม่มีอะไร ตอนคิดมุก ได้แล้ว แต่ รอ ปั่นประสาทเล่นก่อน ให้เค้าแสดง ออกกันเยอะกว่านี้หน่อย

นี่เขาเรียกว่า จนปัญญาจะ แถ แล้วใช่ ไหม

Posted ImagePosted Image

ป่าวครับ พูดให้เค้าฟังเฉยๆครับ รอ คำตอบจากเพ่สินิจ อยู่นั้นและครับ ว่า ที่ถามไว้อะครับมันทำงานอะไรได้อีกครับผม เห็นเพ่ อธิบายแยกมาให้ ผม ก็เลยอยากรู้จากภูมิปัณญาของพี่อ่ะครับ ว่ามันมีแค่นั้นเองหรอครับ

#402 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

ขออภัยนะคับ ขอทำความเข้าใจนิดนึง โคฉาด นี่ใช่ flowchart หรือเปล่าคับ

ไม่ครับพี่แกเคยบอกไว้ในกระทู้เก่าๆนะครับลองไปดูเพราะ มันต้องเขียนด้วยโปรแกรมเลขฐาน หก แล้วแปลเป็นเลขฐานสอง แล้วจึงแปลงเป็น โคฉาด นะครับ พี่แกบอกงี้

สำหรับคนที่ไม่อยู่ในสาย อาจไม่เข้าใจ ขออธิบายเสริม

เลขฐาน 2 แทบจะไม่ใช้ในระบบคอมพิวเตอร์
บางคนอาจจะเรียกว่า flag คือ เลขฐาน 2 แต่ผมว่ามันใช่
(จริงแล้ว เวลาเขียน assembly อาจจะต้องคิดเลขฐาน 2 แต่มัน
ไปใช้กับระบบไมโครคอนโทลเลอร์เสียมากกว่า หรือเขียนในระดับ
bios ในระบบคอมพิวเตอร์) ภาษาหลักๆ จะไม่มีการจัดการระดับ
เลขฐาน 2 ครับ ที่มีคือ C , assembly ส่วน pascal ไม่แน่ใจ

ในคอมจะใช้เลข ฐาน 16 เป็นหลัก ฐาน 6 ไม่ใช้แน่นอนเพราะคอม
มันเริ่ม 4 bit (ฐาน 16) 8 bit - 16 bit - 32 bit (ที่จริงมีเลขแปลกๆ
แต่มันใชักับการอ้างอิง address ) ดังนั้นไม่มี ฐาน 6 แน่นอน
กลับไปดูความเห็นผมข้างบน ตรง machine language จะเห็นได้ว่า
มันเป็นเลขฐาน 16 0,1,2,...,9,A,B,C,D,E,F 16 ตัว

ถูก ครับ เลขฐาน 6 ที่ผมพูดตอนแรกผมพูดรวมๆไป เค้าก็จะจัดการผมอยู่แล้ว เค้าก็ต้องหาคำที่พอจะบิดให้เป็นประโยชน์กับพวกเค้าได้
เค้าก็ทำและครับ เพราะผมเข้ามาด่าเข้าทุกวัน เป็นใครๆก็โกรธ ผมเข้าใจอยู่แล้วถึงปล่อยให้เค้าด่าไปเลื่อยๆหรือเอา อะไรมาดิสเครดิต ไปเลื่อยและครับ ผม
ไม่ได้ให้ความสนใจเท่าไร ผม สนใจแต่ความรู้ จริงแล้วผมก็ไม่ได้อวกความรู้อะไรหลอกครับแต่คนที่นี้เค้าคิดแบบนี้ ก็เฉยๆ จริงผมหาทางทำลายพวก นิยม ปชป
ผมก็เลยคิดจะหาทางทำให้พวกเค้าแสดงอะไรออกมาสักอย่างก็เลยคิดตั้งกระทู้ขึ่นมา ให้เค้ามาแสดงความคิดเห็น ทางความคิด เพื่อหา อะไรเล่นๆ และมันก็เข้าทาง
ก็เลยเล่นมาเลื่อยก็แค่นั้นและครับไม่มีอะไร ตอนคิดมุก ได้แล้ว แต่ รอ ปั่นประสาทเล่นก่อน ให้เค้าแสดง ออกกันเยอะกว่านี้หน่อย

นี่เขาเรียกว่า จนปัญญาจะ แถ แล้วใช่ ไหม

Posted ImagePosted Image

ป่าวครับ พูดให้เค้าฟังเฉยๆครับ รอ คำตอบจากเพ่สินิจ อยู่นั้นและครับ ว่า ที่ถามไว้อะครับมันทำงานอะไรได้อีกครับผม เห็นเพ่ อธิบายแยกมาให้ ผม ก็เลยอยากรู้จากภูมิปัณญาของพี่อ่ะครับ ว่ามันมีแค่นั้นเองหรอครับ

ตอบแล้วไปนะนี่

ไม่มีปัญญาจะเขาใจเอง

ก็ไปเรียนใหม่ ไป๊

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#403 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

งานครับพิมตอบไม่ได้

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#404 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

เออคุณตะกวด มันแล้วแต่ระดับครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#405 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

เออ แบบนี้ดี และรู้ไหมว่าทำไม Flowchart คุณถึงใช้มันตอบสอบอย่างเดี่ยว ครับ ในชีวิตประจำวันเราถึงไม่มีโอกาศ ใช่มันอีกละ
คุณสงสัยไหมหรือคุณ ไม่สนมันเพราะมันไม่จำเป็นกลับขีวิตคุณครับ

ก็มันเกิดภาพ Flow Chart ในสมองของเราเองเวลาเราทำงาน

จึงไม่จำเป็นต้องเขียนลงกระดาษ

เว้นแต่ว่าเป็นเด็ก ปวช.เพิ่งลงเรียนถึงต้องเขียนทุกครั้งที่ทำโครงงาน

เพราะยังอ่อนหัดเรื่องโครงสร้าง

ฉะนั้นคนเขียนโปรแกรมจนชำนาญ ไม่จำเป็นต้องใช้

ยกคนพวกมือใหม่ที่คิดว่า Flow Chart เป็นศูนย์กลางจักรวาล

พี่ผมว่าไม่นะ ผมก็ยังเขียนอยู่เลย สงสัยผมยังไม่เก่งพอ เพราะผมต้องใช้ Flow Chart ช่วยอยูครับ
แล้วก็ยังใช้ แผนผังER และ normalization ด้วยนะครับไม่งัน งงตายพอดี นะ

หลังๆ ผมไม่ได้เขียนแล้วอะครับ Flow

พอเป็น Visual แล้ว ทำเป็นกระดาษทด ตาม Event ว่าจะให้ทำอะไร

จะ Error detection ยังไง

เขียนแต่ ER อย่างเดียว แล้วแตกตารางเลย

พอทำบ่อยๆ ไม่ต้องมานึกว่า normalization ยังไงแล้ว แตกออกมาก็เป็น nomal form เลย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#406 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ถ้าเรียน ป.โท

รูปแบบการทำฐานข้อมูล ก็จะมีมากขึ้น นอกจากรูป ER ที่เคยใช้อยู่

ก็จะมีรูปแบบการ ออกแบบฐานข้อมูลเพื่อให้ เือื้อกับงานต่างๆ แยกออกไปอีก

#407 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

เห็นตะกวดแล้ว เฮ้อออ เหมือนหาปัญญาจากคนอับปัญญาน่ะครับ

#408 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ไปๆ มาๆ นี่ใครถาม? ใครตอบ? กันแน่ ตามอ่านมานานชักจะงงๆ

ใช่ครับ ผม ก็ โง้ ไง เลยต้องถามๆเพ่เค้าหน่อย ว่า เค้าเก่งขนาดนั้นกันเลยหรอครับ มันจะเขียนแต่โปแกรม กันอย่างเดี่ยวเลยครับ
ถ้าไม่มีคนสร้างคอมพิวเตอร์ให้คนพวกนี้ซื้อมาใช้ มันจะได้เขียนโปแกรมกันไหมนิ

o.k.เข้าใจแล้วครับว่าคุณ....โง้(โง่) ...ตั้งใจอ่านนะครับ
แล้วค่อยๆทำความเข้าใจนะครับจะได้ฉลาดๆ มีไรไม่เข้าใจก็ถามพี่เค้าดีๆ

ป.ล.ส่วนตัวผมขอตัวไม่ออกความคิดเห็น...เรียนมาคนละด้าน(ไม่ชอบแถ) :P :P
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#409 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

จะพูดยังดีหว่าและคุณว่า ภาษา ซี กับ แอดแซมบีอันไหนอยากกว่ากันครับ

ภาษาไทยยากสุดครับ

ขนาดยาก ยังผิดเป็น อยากได้

ฉะนั้นมันต้องยากจริงๆภาษาไทย :D
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#410 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

กระทู้เกี่ยวกับการเมืองไหมครับ :)

ท่านหมออังกฤษตรางู

เอาไอ้หมอนี้ไปผ่าขี้เลื่อยออกจากสมอง

หน่อยเถอะครับ

ไอ้ ppneer พันธมิตรตังยง สาวกแป๊ะลิ้ม สนใจให้หมอตอนให้ปะ อยากตอนควายเหลือง :lol:

เขาว่าคุณมูซาชิคือนายเวร จริงไหมครับ

ไอ้มูซาชิ ไม่นายเวร

แต่เป็นหมออังกฤษตรางู

คือ หมอเวร และมีกรรม
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#411 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

มันจะไปคุยกับชาวบ้านรู้เรื่องได้ยังไง
โฟล์วชาร์ทยังไม่รู้จัก ว่าเป็นไดอะแกรม

พอคนโง่โชว์พาวบอกว่าโฟล์วชาร์ทเป็นภาษาโปรแกรม คนฉลาดเลยเดาไม่ถูกว่ามันพูดถึงอะไร

ที่จริงมีคนเดาตั้งแต่แรกแล้วว่าไอ้โคฉาดนี่น่าจะเป็นโฟล์วชาร์ต

แต่ด้วยความโง่ของตะกวดอีกน่ะแหละ ที่ไม่รู้จักคำว่าโฟล์วชาร์ต
ต้องให้เอารูปประกอบมาให้ดูยังกะหนังสือเรียนเด็ก
ก ไก่ก็ต้องมีรูปไก่ให้ดู

คือในเรื่องความรู้คอมพิวเตอร์ ตะกวดก็เหมือนเด็กอนุบาลที่ยังอ่านหนังสือไม่ออกนั่นแหละ
อ่านให้ออกเขียนให้ได้ก่อน แล้วค่อยโชว์กลอนโชว์กวี คนที่ไม่รู้จักประมาณตน มันน่าสมเพช B)

It's us against the world

#412 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

คิดว่า คุณตะกวค ณ.โคฉาด เป็นวิดวะคอม

ที่ดูแลระบบฐานข้อมูลให้กับ บริษัทของท่านอัครเทพ แน่นอน

กำลังใช้โคฉาดพัฒนาโปรแกรมวิเคราะห์โครงสร้างคอนโด 24 ชั้น

และพึ่งจะได้เงินเดือนหมื่นห้า เพราะที่ผ่านๆ มาคงได้แค่เก้าพัน

ฮ่าๆๆๆๆ คนที่แสดงบทของตัวเองได้ดีนะครับ ผม ชอบ แสดงความคิดแบบนี้ ชอบๆ

คิดว่าคุณตะกวด ณ.โคฉาด คือ คนปลิ้นปล้น

ผมว่าคุณหยุดเถอะครับ

ถ้าไม่หยุด เชิญตามสบาย

แต่อย่ามาทำลายเวบเสรีไทยเป็นอันขาด

ผมมองคุณก็แค่สุนัขที่จะโดนแลกคุ

อยู่เมืองไทยเป็นหัวหมาแต่ไปอยู่เวียตนาม คุณคือ หมาแลกคุ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#413 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

ตะกวดรับไม่ได้ คุณ Junk Life ดุถูกตะกวดเอาภาษาเด็กๆ มาให้ตะกวดกากๆ อ่าน
ต้องแสดงภูมิทางด้าน โคฉาด ตะกวดถึงจะยอมรับ

อ๋อ นึกออก แล้ว ท่าน คอมพิวเตอร์สำเร็จรูปนี้เอง เราก็นึกว่าใคร

ไอ้ตะกวด มึงอย่าแถ มึงบอกเองนะว่าสร้างคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป

#414 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ตะกวดไปหนาย

#415 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ไอ้ตะกวดกากๆ มึงแค่ ไอ้คนมีปมด้อยทางสังคม
อยากให้คนอื่นยอมรับมึง ไม่นึกถึง ความรู้ที่มึงมี
โกหก สับปลับ กลับกลอก ปลิ้นปล้อน
กะล้อน ตอแหล และ ว5 ที่ 4ss เหมือนเจ้านายมึง

#416 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

ว๊า กะว่าจะเข้ามาดันกระทู้ ใกล้ตอนจบซะแล้ว

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#417 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ว้าจบซะละ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#418 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

ความจริงปรากฎแล้วครับ ว่า เด็ก ปวส อิเล็กฯ เมืองไทย สร้างคอมฯได้

เอาแค่นี้ โปรแกรมเมอร์ ต้องเรียน คอมฯ สายไหน

ฮ่าๆๆๆก็ถ้ามุงตอบได้ มุงคงรีบตอบมาแล้ว
เอาเป็นว่าคราวหน้าจะโกหกอะไรก็ทำการบ้านให้เนียนหน่อยแล้วกันครับผมไม่ถือ
คน โกหก ครับ

ตอบให้แล้วนะ จิ้งจก โคฉาท ปั้นน้ำเป็นตัว

กรู ตอบให้ก่อนก็ได้

แบบที่ 1 การเขียนแบบเรียงลำดับ

แบบที่ 2 การเขียนแบบมีเงื่อนไง

แบบที่ 3 การเขียนแบบ loop

ทีนี้ มุง ตอบได้ยัง ว่า ต้องเรียนสายไหน

กรู อยากรู้ มุง จะแถ ยังไง

ฮ่าๆๆๆๆสายไหน หรอ ตอนกุร์เรียน นะ กุร์ จบ ปวช ไฟฟ้ากำลัง แล้วกุร์ก็เทียบเข้าไปเรียน ปวส อีเล็คคอม ปตรี กุร์ลง วิศวะคอม-แต่กุร์ไม่ชอบเลยเรียนแค่ปีเดี่ยวแม่งง่ายไป ว่า แต่ มุงถามเร็วนิ แต่จริงแล้วมันอีกรูปแบบหนึ่งนะแต่มุง คงลงไปไม่ถึง เพราะดูถ้าแล้วมุงจะโดดข้าม มาไม่ได้เรียนสายช่างมาก่อนแน่ เพราะดูจากความรู้มุง
มุงรู้แต่โปแรกมที่ใช้กับคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป แต่มุงไม่รู้ว่าการสร้างคอม ต้องออกแบบโปรแกรมให้ชุด วงจรอีเล็คทรอนิคก่อน โดยการ ถอด วงจรออกมาแล้วค่อยใช้สูตร
หาค่า แล้วถึงเขียนเป็นไดอาแกรมออกมาเป็นโปรแกรมการทำงานอีกที่
แต่ กรุ์ว่ามุงก็คงไม่รู้อยู่ดี เพราะ ความรู้มุงไม่มีพื่นฐานด้านอีเล็คทรอนิคเลยแล้วมุงจะถอดรูปแบบวงจรแล้วมาเขียนโปรแกรมได้ไงว่ะ

มันยังคงสร้างคอมฯ กันต่อไป

ผมว่า จิ้งจก โคฉาท ตัวนี้ ไม่เข้าใจเสียด้วยซ้ำ ว่า คอมพิวเตอร์ คือ อะไร

เคยได้ยินแต่โปรแกรมสำเร็จรูป
ไม่เคยได้ยินคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป
เค้าออกแบบวงรจรลอจิก เรียกว่า วงจรรวมขนาดใหญ่(VLSI)
เป็น IC หรือที่เรียกว่า Ship
มีโปรแกรมสั่งให้ทำงานที่เรียกว่าโปรแกรมสำเร็จรูปนั่นแหละ
ไม่มีสถาบันใหนสอนสร้างคอมพิวเตอร์

ไอ้ควายนี้ไม่เคยซื้อคอมใช้หรอ

เคยซื้อ แต่ไม่สำเร็จรูป
ต้องมาลง OS
ต้องลงโปรแกรมสำเร็จรูปเพื่อใช้งาน
สุดท้ายต้องลง VS2008 เพื่อเขียนโปรแกรมหาเงิน

หรอ รายได้ดีไหม เขียนไวรัซ ด้วยป่าวรายได้ดีกว่านะ

รายได้พอเลี้ยงตัวเอง
จ่ายภาษีประจำปี ไม่เลี่ยงภาษี
ไม่ถ่อยต้องเขียนไวรัส
พวกเขียนไวรัสคือพวกสวะสังคมครับ

#419 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

ความจริงปรากฎแล้วครับ ว่า เด็ก ปวส อิเล็กฯ เมืองไทย สร้างคอมฯได้

เอาแค่นี้ โปรแกรมเมอร์ ต้องเรียน คอมฯ สายไหน

ฮ่าๆๆๆก็ถ้ามุงตอบได้ มุงคงรีบตอบมาแล้ว
เอาเป็นว่าคราวหน้าจะโกหกอะไรก็ทำการบ้านให้เนียนหน่อยแล้วกันครับผมไม่ถือ
คน โกหก ครับ

ตอบให้แล้วนะ จิ้งจก โคฉาท ปั้นน้ำเป็นตัว

กรู ตอบให้ก่อนก็ได้

แบบที่ 1 การเขียนแบบเรียงลำดับ

แบบที่ 2 การเขียนแบบมีเงื่อนไง

แบบที่ 3 การเขียนแบบ loop

ทีนี้ มุง ตอบได้ยัง ว่า ต้องเรียนสายไหน

กรู อยากรู้ มุง จะแถ ยังไง

ฮ่าๆๆๆๆสายไหน หรอ ตอนกุร์เรียน นะ กุร์ จบ ปวช ไฟฟ้ากำลัง แล้วกุร์ก็เทียบเข้าไปเรียน ปวส อีเล็คคอม ปตรี กุร์ลง วิศวะคอม-แต่กุร์ไม่ชอบเลยเรียนแค่ปีเดี่ยวแม่งง่ายไป ว่า แต่ มุงถามเร็วนิ แต่จริงแล้วมันอีกรูปแบบหนึ่งนะแต่มุง คงลงไปไม่ถึง เพราะดูถ้าแล้วมุงจะโดดข้าม มาไม่ได้เรียนสายช่างมาก่อนแน่ เพราะดูจากความรู้มุง
มุงรู้แต่โปแรกมที่ใช้กับคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป แต่มุงไม่รู้ว่าการสร้างคอม ต้องออกแบบโปรแกรมให้ชุด วงจรอีเล็คทรอนิคก่อน โดยการ ถอด วงจรออกมาแล้วค่อยใช้สูตร
หาค่า แล้วถึงเขียนเป็นไดอาแกรมออกมาเป็นโปรแกรมการทำงานอีกที่
แต่ กรุ์ว่ามุงก็คงไม่รู้อยู่ดี เพราะ ความรู้มุงไม่มีพื่นฐานด้านอีเล็คทรอนิคเลยแล้วมุงจะถอดรูปแบบวงจรแล้วมาเขียนโปรแกรมได้ไงว่ะ

มันยังคงสร้างคอมฯ กันต่อไป

ผมว่า จิ้งจก โคฉาท ตัวนี้ ไม่เข้าใจเสียด้วยซ้ำ ว่า คอมพิวเตอร์ คือ อะไร

เคยได้ยินแต่โปรแกรมสำเร็จรูป
ไม่เคยได้ยินคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป
เค้าออกแบบวงรจรลอจิก เรียกว่า วงจรรวมขนาดใหญ่(VLSI)
เป็น IC หรือที่เรียกว่า Ship
มีโปรแกรมสั่งให้ทำงานที่เรียกว่าโปรแกรมสำเร็จรูปนั่นแหละ
ไม่มีสถาบันใหนสอนสร้างคอมพิวเตอร์

ไอ้ควายนี้ไม่เคยซื้อคอมใช้หรอ

เคยซื้อ แต่ไม่สำเร็จรูป
ต้องมาลง OS
ต้องลงโปรแกรมสำเร็จรูปเพื่อใช้งาน
สุดท้ายต้องลง VS2008 เพื่อเขียนโปรแกรมหาเงิน

หรอ รายได้ดีไหม เขียนไวรัซ ด้วยป่าวรายได้ดีกว่านะ

รายได้พอเลี้ยงตัวเอง
จ่ายภาษีประจำปี ไม่เลี่ยงภาษี
ไม่ถ่อยต้องเขียนไวรัส
พวกเขียนไวรัสคือพวกสวะสังคมครับ

แป่ววว ถ้าใครเคยเขียนโปรแกรม แล้วbugแล้วไม่หลุดลูปแถม fork process ยิง command เข้า db พร้อม allocate memory จนล่มทั้งระบบ ซวยเลย เป็นขยะสังคมแล้วเรา :P

#420 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:11

เออ แบบนี้ดี และรู้ไหมว่าทำไม Flowchart คุณถึงใช้มันตอบสอบอย่างเดี่ยว ครับ ในชีวิตประจำวันเราถึงไม่มีโอกาศ ใช่มันอีกละ
คุณสงสัยไหมหรือคุณ ไม่สนมันเพราะมันไม่จำเป็นกลับขีวิตคุณครับ

ไม่สงสัยครับ จะว่าไม่จำเป็นก็คงได้ เพราะเมื่อมีประสบการณ์มันจะเกิดภาพการทำงานต่างๆขึ้นมาแล้วเขียนเป็น code เลย
ที่เป็นแบบนั้นก็เพราะการเขียนโปรแกรมมันเป็นอะไรที่มีรูปแบบซ้ำๆของมัน เหมือนพิมพ์ดีดสัมผัสนั่นแหละครับ
สำหรับโปรเจคใหญ่ๆ ถ้าจะเอา flowchart มาใช้ก็น่าจะเป็นเขียนผังในภาพรวมมากกว่าที่จะลงไปในส่วนยิบย่อย
เพราะมันเสียเวลาครับ แค่เขียนคอมเม้นท์ลงไปใน code เพื่อให้คนที่มาทำต่อจากเราเข้าใจได้ง่ายก็พอ

ส่วนเรื่องเขียนไวรัส มืออาชีพเขาไม่ทำกันหรอกครับ ไม่รู้จะทำเพื่ออะไร

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#421 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

มันก็แค่หาเรื่องกวนบาทาชาวบ้าน แล้วก็ไหลไปเรื่อยตามประสาเกรียนเท่านั้นแหละ ต่อให้กระทู้นี้หลุดไปไกลกว่ากระทู้ ไลอ้อนคิงใจดี เราก็ไม่ได้อะไรอยู่ดี
มาคิดๆ ดูแล้ว ไลอ้อนคิงใจดี ที่ห้าวเป้งกล้าปลอมสลิปมาโชว์ ยังน่านับถือมากกว่าตะกวดตัวนี้ซะอีก
เสียเวลาเปล่าๆ กับไอ้สวะตัวนึง ใครอยากจะเสียเวลากับสวะตัวนี้ต่อก็ตามสบายครับ ผมขอตัวล่ะ

ขำอีกและ ดูจากการแสดงความคิด ฐานความคิดคุณนี้ สวดดดยวดดด จริงๆ
คำว่าได้อะไร หรือยังไม่ได้อะไร ถ้าคิดหาสาระเราก็จะได้สาระนะครับ แต่ ถ้าเราคิดทำลายมันก็จะได้ทำลาย ก็เท่านั้นครับ แล้วคุณคิดอะไร ก็พิมย์ ข้อความนี้ครับ

#422 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

กากเอ๋ย กลับไปเรียนภาษาไทยก่อนจะดีกว่าไหม

อ่านแล้วน่ารำคาญว่ะ

เรื่องอื่นไม่ขอออกความเห็น

ใช้มาตั้งกะ 286 จอเขียว ไม่เคยเจอ โคฉาดอะไรของนายเลยว่ะ

ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ไปซิวะครับ จะแถอยู่ทำไม
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#423 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ผมว่าไอ้สวะนี่ไม่ใช่คนไทย
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#424 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

มารุฯ ไม่แปลกใจหรอกค่ะว่า คน ๆ นี้จะมั่วข้อมูล
เพราะมารุฯ โดนมากับตัวเมื่อไม่นานมานี้เอง มาหาว่ามารุฯ รับจ้างโพสต์
หาว่ามารุฯ ตามเรื่องว.5 บ้างล่ะ
แต่พอรู้ความจริง ว่าตัวเองเข้าใจผิด ยังไม่่คิดจะมาขอโทษเล้ยยย
แถมยังเนียน ๆ มาตอบกระทู้มารุฯ ต่อ ราวกับว่าไม่เคยมีเหตุการณ์มั่วนิ่มเกิดขึ้น

แต่เรื่องการแถ ความหน้าด้าน ความเนียน หน้าหนา คงเป็นคุณสมบัติพื้นฐานของเหล่าเสื้อแดงกระมัง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ทำใจเลยครับ พวกนี้ถนัดแต่รับชอบ เรื่องรับผิดไม่อยู่ในประเด็น
หน้าด้าน แถทุกเรื่อง

#425 Shariff

Shariff

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

จะพูดยังดีหว่าและคุณว่า ภาษา ซี กับ แอดแซมบีอันไหนอยากกว่ากันครับ

ฉะนั้นมันต้องยากจริงๆภาษาไทย :D

เปลี่ยนใจแล้ว

ตอนแรกคิดว่าภาษาไทยยากสุดแล้ว สำหรับตะกวด

ตอนนี้ขอเปลี่ยนเป็น ภาษาคน ยากสุด สำหรับตะกวด

Edited by Shariff, 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:09.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#426 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

ตอนแรกคิดว่าภาษาไทยยากสุดแล้ว สำหรับตะกวด

ตอนนี้ขอเปลี่ยนเป็น ภาษาคน ยากสุด สำหรับตะกวด

น่าสมเพส จริงทำได้แค่นี้หรอครับ

#427 Shariff

Shariff

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

น่าสมเพส จริงทำได้แค่นี้หรอครับ

ผมทำงานด้านบัญชี ใช้ Visual basic ได้งูๆปลาๆ

อะไรผมไม่รู้ ผมก็ไม่อวดรู้ครับ :lol: :lol: :lol:

#428 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

พรรค ปชป ของคุณ รอดมาได้ก็เพราะคดีหมออายุความ

นอกจากจะพิมพ์ไทยได้ห่วยขนาดแล้ว
ความรู้ที่มีก็บกพร่องอย่างถึงที่สุด

อ่านหรือยัง คำพิพากษานี้น่ะ ก่อนจะมาอวดรู้

หนังสือพิมมันก็ลงกันเยอะแยะนิหรือเชื่อไม่ได้อ่ะ

ถามคุณ ไม่ได้ถามหนังสือพิมพ์ครับ
ถ้าคุณอ้างหนังสือพิมพ์ ก็ยกมาสักฉบับก็ได้

นี่ขอแบบเห็นแก่ที่คุณตั้งใจจะแฉความเลวของปชป. เลยนะครับ
อย่างน้อยคุณคงบอกได้ว่า ฉบัยใหน เป็นข่าว หรือเป็นความเห็น

ท่าน ช่วยหาหน่อยจิ ผม ก็ เข้เกรียดหาอ่ะ ผมไม่เคยหาข้อมูลอะไรใน อากู๋ วิสกี้ มาแปะในห้องนี้เลยสักครั้ง คุณเคยเห็นผมทำหรอ เหตุผม คือผมคิดว่าข้อมูลที่อยู่ในคอมพิวเตอร์มันสร้างได้ ถ้าคุณ อยากรู้ว่ามีจริงหรือไม่ก็เหมือนโคฉาตนั้นและ กว่าจะตอบได้ เกือบสองเดือน โปรแกรมเมอร์เต็มห้อง แค่ชื่อผิดแต่การทำงานคงเดิม กว่าจะคิดกันได้ เทพๆทั้งนั้น

กับกระทู้ของคุณแอม ยังไปป่วน
แถมยังพูดเรื่อง โคฉาตแบบ ด้านได้โล่ โง่ได้ถ้วยอีก

#429 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

ท่าน ช่วยหาหน่อยจิ ผม ก็ เข้เกรียดหาอ่ะ ผมไม่เคยหาข้อมูลอะไรใน อากู๋ วิสกี้ มาแปะในห้องนี้เลยสักครั้ง คุณเคยเห็นผมทำหรอ เหตุผม คือผมคิดว่าข้อมูลที่อยู่ในคอมพิวเตอร์มันสร้างได้ ถ้าคุณ อยากรู้ว่ามีจริงหรือไม่ก็เหมือนโคฉาตนั้นและ กว่าจะตอบได้ เกือบสองเดือน โปรแกรมเมอร์เต็มห้อง แค่ชื่อผิดแต่การทำงานคงเดิม กว่าจะคิดกันได้ เทพๆทั้งนั้น

แถมยังพูดเรื่อง โคฉาตแบบ ด้านได้โล่ โง่ได้ถ้วยอีก

Flowchart มันไม่ได้ทำงานอะไร แต่ใช้มันทำงานเป็นไดอะแกรม
โคฉาดดด ทำงานเป็นภาษาโปรแกรม แปลงมาจากเลขฐาน 6

การทำงานคงเดิมตรงไหนวะ
ตอแหลเป็นนิสัย B)

Edited by Et tu Brute?, 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:01.

It's us against the world

#430 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

อย่างหนาตราตะกวด โคฉาด

#431 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

หรือว่าเค้าอาจว่าโคฉาทคือ

Stephen G. Kochan

#432 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ขุด ขึ้นมาให้ คนหน้าด้าน มาแถ ต่อ

#433 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ขุด ขึ้นมาให้ คนหน้าด้าน มาแถ ต่อ

คนที่นี่ใจร้ายยยยย รังแกตะกวด

#434 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

ถ้ามันยังหน้าด้านอยู่ ต้องถูให้หนักๆ ครับคุณกุ้ง ไม่งั้นเสียชื่อ เด็กห้องมืด

#435 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ถ้ามันยังหน้าด้านอยู่ ต้องถูให้หนักๆ ครับคุณกุ้ง ไม่งั้นเสียชื่อ เด็กห้องมืด

เอาไว้แข่งกับกระทู้ตำนานของคุณอัครเทพเหรอครับ

#436 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

แหม่.. อุตสาห์ขุดมาเผาต่อ
เพลิงสีนิลร้อนแรงจริง วิหคไฟขอหลีกทางให้เจ้าค่ะ :D

#437 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

คนที่กล้ารับว่าตนเข้าใจผิดนั้นน่านับถือ แต่คนที่คิดว่าสิ่งที่ตนเข้าใจผิดเป็นสิ่งที่คนอื่นต่างหากที่เข้าใจผิดนั้นน่าสงสาร

#438 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

คนที่กล้ารับว่าตนเข้าใจผิดนั้นน่านับถือ แต่คนที่คิดว่าสิ่งที่ตนเข้าใจผิดเป็นสิ่งที่คนอื่นต่างหากที่เข้าใจผิดนั้นน่าสงสาร

ถ้าเห็นมัน แถ แล้วจะสงสารไม่ลงครับ

#439 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

เอายาวไป ทั้งปีไม่สิ้นปีไม่เลิกพวกเรา โย่ว เอาตืดๆๆๆๆตีดตือ

#440 เอาเต๊อะ

เอาเต๊อะ

น้องใหม่

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

เข้ามาฮา สงสัยโคฉาด ต้องรอเปิดเทอมจะได้แจกแทบเลตไปหัดเล่นพัฒนาสมอง

#441 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ฮ่าๆๆขำด้วย มากันใหญ่ ดีๆๆๆๆมาอีกๆ

#442 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

ถ้าเห็นมัน แถ แล้วจะสงสารไม่ลงครับ

สงสารตรงที่แถนี่แหละครับ คนเรามันเป็นไปได้ถึงขนาดนั้นเลยเหรอ (คือจะใช้คำว่าสมเพชเกรงจะแรงเกินไป)

#443 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ก็แค่เกรียนร้านเกมส์ หาเงินด้วยการโพสแลกบัตรเติมเงิน
มันจะไปรู้4รู้8อาร้ายยยย
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#444 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

ฮ่าๆๆขำด้วย มากันใหญ่ ดีๆๆๆๆมาอีกๆ

เขาเข้ามา ขำ มุง ไง

#445 Shariff

Shariff

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

ประเด็น โคฉาืท ผมมองได้หลายกรณีนะ

กรณีแรก ครูที่สอนมา สอนมาผิดๆ

กรณี นี้แรก อะไรทำให้คิดแบบนั้นละครับมีเหตุและผลอะไรครับ

กรณีสอง ผู้เรียน จำมาผิดๆ

กรณีที่สอง ก็เหมือนกัน คำถามเดี่ยวกัน

กรณีสุดท้าย ไม่รู้จริงแต่มันแถเอาฮา อยากดังติด ดราม่า

และสุดท้าย ทำไม่ถึงคิดแบบนั้น อ่ะ อยากรู้ ว่าจะวินิฉัยแบบไหนครับหมอสีนิจ

ตำรา Flowchat เอามาให้ทบทวนความรู้อะครับ

http://bu.lpc.rmutl....2-Flowchart.htm

จะได้รู้มันไปพลาดตรงไหน

ถามอีกอย่างซิ คุณสีนิจ คุณ จบโปแกรมเมอร์มา ถูกไหมครับ
งั้ยคุณ ก็ต้องรู้จัก Flowchat ซิถูกไหมครับและคุณก็ต้องรู้ว่ามันทำหน้าที่แบบไหนใช้งานอะไรถูกไหมครับ
ตอบ หน่อยได้ไหมครับอยากรู้ ว่าคุณรู้ จักและเคยใช้มันหรือป่าว

ตอนแรกผมคิดว่าตะกวดจะมีปัญหาด้านการเขียน เพราะเจอเขียนคำผิดบ่อยมากๆ

พอมาเฉลยว่าโคฉาด ที่แท้เป็น Flow Chart จึงคิดได้ว่าตะกวดต้องบกพร่องด้านการฟังด้วย

แต่พอสังเกตุหลายๆครั้ง ที่เขียนชื่อคุณเพลิงสีนิล ผิดหลายครั้งมากๆ

จึงคิดว่าตะกวดจะบกพร่องทางด้านการมองเห็นอีกจุดหนึ่ง

#446 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ประเด็น โคฉาืท ผมมองได้หลายกรณีนะ

กรณีแรก ครูที่สอนมา สอนมาผิดๆ

กรณี นี้แรก อะไรทำให้คิดแบบนั้นละครับมีเหตุและผลอะไรครับ

กรณีสอง ผู้เรียน จำมาผิดๆ

กรณีที่สอง ก็เหมือนกัน คำถามเดี่ยวกัน

กรณีสุดท้าย ไม่รู้จริงแต่มันแถเอาฮา อยากดังติด ดราม่า

และสุดท้าย ทำไม่ถึงคิดแบบนั้น อ่ะ อยากรู้ ว่าจะวินิฉัยแบบไหนครับหมอสีนิจ

ตำรา Flowchat เอามาให้ทบทวนความรู้อะครับ

http://bu.lpc.rmutl....2-Flowchart.htm

จะได้รู้มันไปพลาดตรงไหน

ถามอีกอย่างซิ คุณสีนิจ คุณ จบโปแกรมเมอร์มา ถูกไหมครับ
งั้ยคุณ ก็ต้องรู้จัก Flowchat ซิถูกไหมครับและคุณก็ต้องรู้ว่ามันทำหน้าที่แบบไหนใช้งานอะไรถูกไหมครับ
ตอบ หน่อยได้ไหมครับอยากรู้ ว่าคุณรู้ จักและเคยใช้มันหรือป่าว

ตอนแรกผมคิดว่าตะกวดจะมีปัญหาด้านการเขียน เพราะเจอเขียนคำผิดบ่อยมากๆ

พอมาเฉลยว่าโคฉาด ที่แท้เป็น Flow Chart จึงคิดได้ว่าตะกวดต้องบกพร่องด้านการฟังด้วย

แต่พอสังเกตุหลายๆครั้ง ที่เขียนชื่อคุณเพลิงสีนิล ผิดหลายครั้งมากๆ

จึงคิดว่าตะกวดจะบกพร่องทางด้านการมองเห็นอีกจุดหนึ่ง

#447 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

คิดว่า คุณตะกวค ณ.โคฉาด เป็นวิดวะคอม

ที่ดูแลระบบฐานข้อมูลให้กับ บริษัทของท่านอัครเทพ แน่นอน

กำลังใช้โคฉาดพัฒนาโปรแกรมวิเคราะห์โครงสร้างคอนโด 24 ชั้น

และพึ่งจะได้เงินเดือนหมื่นห้า เพราะที่ผ่านๆ มาคงได้แค่เก้าพัน

ฮ่าๆๆๆๆ คนที่แสดงบทของตัวเองได้ดีนะครับ ผม ชอบ แสดงความคิดแบบนี้ ชอบๆ

คิดว่าคุณตะกวด ณ.โคฉาด คือ คนปลิ้นปล้น

แต่อย่ามาทำลายเวบเสรีไทยเป็นอันขาด

ผมมองคุณก็แค่สุนัขที่จะโดนแลกคุ

อยู่เมืองไทยเป็นหัวหมาแต่ไปอยู่เวียตนาม คุณคือ หมาแลกคุ

ขำ ว่ะ ด่าเป็นอย่างเดี่ยวหรอ มิน่าคะแนนนิยมเพิ่มเยอะเลยอ่ะ555 ขำสุดๆ

#448 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ขำ ว่ะ ด่าเป็นอย่างเดี่ยวหรอ มิน่าคะแนนนิยมเพิ่มเยอะเลยอ่ะ555 ขำสุดๆ

คะแนนนิยมเพิ่มเยอะดิ

ไม่งั้น คนที่ แถ และ ถ่อย อย่าง

จิ้งจก เด็กเดินสายไฟ อวดรู้ จะเข้ามาดู เหรอ

ฮา สาดดดดดดดดดดดด

Posted ImagePosted ImagePosted Image

#449 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ว้าย สะดุด :rolleyes:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "