Jump to content

- - - - -

ขอวัดระดับความรู้กันหน่อยครับ

This topic is in the process of being archived.
408 replies to this topic

#1 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 13:28

ผมอยากรู้ว่าเสื้อแดงในนี้มีระดับความรู้กันแค่ไหนผมจึงขอถามอะไรหน่อย ถ้าใครเรียนระดับมัธยมต้องรู้วิธีคิดคำนวณทางคณิตศาสตร์นี้ดี
ผมขอถามว่า สูตรหาค่า ตั้งแต่1 บวกกันไปเรื่อยๆจนถึงจำนวนใดๆก็ตาม(สมมติให้เป็นตัวอักษร n)
ปล.ถ้าผิดห้องท่านผู้ดูแลย้ายห้องให้ด้วยนะครับ ผมเห็นเสื้อแดงชอบอวดว่ารู้ว่าเก่ง เลยอยากรู้ว่าผ่านการศึกษาระดับมัธยมมากันรึยัง ไม่ตอบไม่เป็นไรนะครับ ไม่ได้ว่าอะไร

Edited by suratation, 1 April 2012 - 13:29.

#2 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 1 April 2012 - 13:39

...ผมลืมไปแล้ว :(
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#3 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 1 April 2012 - 14:07

(1+n) * n/2

ถืกป่าว

It's us against the world

#4 ATOM

ATOM

• Banned

Posted 1 April 2012 - 14:10

ถามไปทำไมละครับ ผมมีปัญญาสอบเอนทรานช์ได้ เรื่องแค่นี้หมูๆ ..หึหึ
แค่จำสูตร แล้วมาแทนค่าลง อ้ายข้อสอบแบบนี้ผมว่ามันไม่ต่างอะไรกับการท่องจำ
ผมว่ามันวัดอะไรไม่ค่อยได้มากนัก ถ้าจะให้จ๊าบ มันต้องรู้ที่ไปที่มาของสูตร มันค่อยดูดีหน่อย ว่ามั๊ยครับ จขกท

#5 ATOM

ATOM

• Banned

Posted 1 April 2012 - 14:12

(1+n) * n/2

ถืกป่าว

ท่านครับ ท่านลองแทนค่า 1+2+3+4 ชิครับว่าสูตรที่ท่านให้มามันใช่มั๊ย

#6 Et tu Brute?

Posted 1 April 2012 - 14:13

วัดความรู้มันยาก แต่วัดความขี้โม้นี่

ใครๆก็รู้

กระมู้แบบนี้ระวังโคฉาด

#7 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 1 April 2012 - 14:23

วัดความรู้มันยาก แต่วัดความขี้โม้นี่

ใครๆก็รู้

กระมู้แบบนี้ระวังโคฉาด

เสื้อแดงมีปมด้อยทั้งนั้นแหละครับ ไม่เชื่อลองไปสืบประวัติแกนนำแดงสักคนดูสิ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#8 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 1 April 2012 - 14:26

n*(n+1) /2

ถูกไหม

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#9 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

Posted 1 April 2012 - 14:28

^ มันนานมากแล้ว ไม่มั่นใจ ลองแทนค่าดูคราวๆ แล้ว คิดว่าน่าจะใช่

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#10 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 1 April 2012 - 14:28

ถามเรื่องตั้งเป็น สมการป่าวครับ ถ้าเป็นสมการ ก็เป็น

n*(n + 1) / 2
n = จำนวนเต็ม และไม่เท่ากับศูนย์

ทดสอบ
n = 10

= 10 * (10 + 1) / 2
= 10*11 / 2
= 110 / 2
= 55

พิสูจน์ = 1 + 2+ 3 + 4 +5 +6 +7 +8 +9 +10 = 55

QED

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#11 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 1 April 2012 - 14:30

กุ้งตกเลขค่ะ

ยกมือขอเปลี่ยนคำถาม

#12 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 14:31

อันนี้ง่ายไป
ต้องถามว่าเลขจำนวนเต็มกับเลขคู่ อันไหนมีเยอะกว่ากัน ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#13 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 1 April 2012 - 14:33

อาจารย์เล่าให้ฟังว่า วิธีคิด มาจากเด็กประถม ครูขี้เกียจสอน
เลยให้เด็กบวกเลข 1 ถึง 100 จนมีเด็กคนหนึ่ง คิดเสร็จเร็วมาก
ครูเลยถามว่าคิดยังไง เด็กบอกว่า ง่ายมาก

1 + 100, 2 + 99 , 3 + 98 จับคู่บวกัน จะมีค่าเท่ากัน ดูว่ามีกี่คู่
เท่านั้นเอง ง่ายมากๆ

จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้

ถามความรู้วิชาอังกฤษบ้าง

Overcome
Missspelt

แปลว่าไร?

Edited by eAT, 1 April 2012 - 14:33.

#14 Et tu Brute?

Posted 1 April 2012 - 14:35

ก็สูตรเดียวกันนี่นา

#15 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 1 April 2012 - 14:37

เหมือนกันแหละครับ แค่รูปแบบการเขียนเวลาที่พิมพ์บนบอร์ด มันตั้งเป็นรูปสมการตามรูปแบบไม่ได้ ก็เลยทำให้บางคนไม่เข้าใจน่ะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#16 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

Posted 1 April 2012 - 14:38

[

วางตำแหน่งผิดอะครับ

#17 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 1 April 2012 - 14:40

พอดีผมตรวจดอกเบี้ยของการทำประกันเลยหาสูตรดอกเบี้ยทบต้นมา
FV = P(1+i)n
FV = เงินรวมดอก
P = เงินต้น
i = ดอกเบี้ย
n = จำนวนปี

ปัญหาของผมก็คืออยากหาดอกเบี้ย เพราะจ่ายประกัน2ล้าน อีก41ปีได้เงิน7ล้าน เลยอยากรู้ว่าดอกมันได้ปีละเท่าไหร่

ที่นี้พอแทนค่า มันไปเจอ เลขยกกำลังเศษส่วน -*-

สุดท้ายผมเลยใช้วิธีทึกทุยกับเว็บ http://www.1728.org/annuity.htm

ค่อยๆแทนค่าไปเรื่อยๆ จนได้ดอกเบี้ยที่ประมาณ 2.58% ต่อปี .....

ใครทำประกันเช็คดีๆนะครับ คิดดูได้ดอก 2.58% เป็นระยะเวลา41ปี นี้มันโครตทรมาณเลย
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#18 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 14:41

(1+n) * n/2

ถืกป่าว

ถูกครับ ความจริงจะบอกว่าสงสัยอะตอมจะคิดว่าไม่ถูกอะ 555+

Edited by suratation, 1 April 2012 - 19:38.

#19 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

Posted 1 April 2012 - 14:48

พอดีผมตรวจดอกเบี้ยของการทำประกันเลยหาสูตรดอกเบี้ยทบต้นมา
FV = P(1+i)n
FV = เงินรวมดอก
P = เงินต้น
i = ดอกเบี้ย
n = จำนวนปี

ปัญหาของผมก็คืออยากหาดอกเบี้ย เพราะจ่ายประกัน2ล้าน อีก41ปีได้เงิน7ล้าน เลยอยากรู้ว่าดอกมันได้ปีละเท่าไหร่

ที่นี้พอแทนค่า มันไปเจอ เลขยกกำลังเศษส่วน -*-

สุดท้ายผมเลยใช้วิธีทึกทุยกับเว็บ http://www.1728.org/annuity.htm

ค่อยๆแทนค่าไปเรื่อยๆ จนได้ดอกเบี้ยที่ประมาณ 2.58% ต่อปี .....

ใครทำประกันเช็คดีๆนะครับ คิดดูได้ดอก 2.58% เป็นระยะเวลา41ปี นี้มันโครตทรมาณเลย

ไม่ปีประกันฉบับไหนที่คุ้นหรอกครับ สุดท้ายก็ขาดทุนเพราะค่า net อยู่ดี เพราะเงินมันเฟ้อ ในอัตราที่มากกว่า ดอกเบี้ยที่ได้ประจำ

ถ้าทำให้คุ้มคือ ส่งสองปี แล้ว ตาย อะครับคุ้มค่าประกัน

แต่..........

ทุกวันนี้ยอมทำเพราะช่วยเพื่อน ถือจนตรึงมือ ส่งปีๆ หลายตัง

#20 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 20:35

ศุบุญเลี้ยง
ระวังการกล่าวหาว่าผู้นำโง่ เพราะอาจจะเจอโทษถึงสองคดี
หนึ่งคือคดีหมิ่่นประมาท
และสองคือคดีเปิดเผยความลับทางราชการ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#21 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 1 April 2012 - 20:42

ง่ะ ผึ้งเป็นโรคแพ้คณิตศาสตร์อย่างแรง เจอโจทย์แบบนี้แล้วสมองมันหยุดสั่งการไปซะเฉยๆ ขอเป็นข้อสอบอย่างอื่นได้ไหมคะ

#22 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 1 April 2012 - 22:03

เด็กที่สอบเอ็นทรานซ์ได้ แต่โดนรีไทน์ เกือบครึ่งเชียวนะ ท่าน suratation
อย่าเชื่อลมปากใคร ที่ว่ามีปัญญาสอบเอ็นทรานซ์ จนกว่าจะแน่ใจว่า เขามีปัญญาเรียนจบ
หรือมีปัญญาสร้างตึก สูงหว่า 23 ชั้นได้สำเร็จ

สรุปก็คือ เอ็นทรานซ์ติด ก็โง่ได้
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#23 beta

beta

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 22:05

สรุปครับ

อันนี้ ATOM เหมือนจะรู้

ถามไปทำไมละครับ ผมมีปัญญาสอบเอนทรานช์ได้ เรื่องแค่นี้หมูๆ ..หึหึ
แค่จำสูตร แล้วมาแทนค่าลง อ้ายข้อสอบแบบนี้ผมว่ามันไม่ต่างอะไรกับการท่องจำ
ผมว่ามันวัดอะไรไม่ค่อยได้มากนัก ถ้าจะให้จ๊าบ มันต้องรู้ที่ไปที่มาของสูตร มันค่อยดูดีหน่อย ว่ามั๊ยครับ จขกท

(1+n) * n/2

ถืกป่าว

ท่านครับ ท่านลองแทนค่า 1+2+3+4 ชิครับว่าสูตรที่ท่านให้มามันใช่มั๊ย

แต่ซักพัก ATOM ดันไม่ีรู้ เหอะๆ โชว์โง่ซะงั้น

นี่ึครับ ที่มา ATOM เก็ทมั่งมั๊ย

อาจารย์เล่าให้ฟังว่า วิธีคิด มาจากเด็กประถม ครูขี้เกียจสอน
เลยให้เด็กบวกเลข 1 ถึง 100 จนมีเด็กคนหนึ่ง คิดเสร็จเร็วมาก
ครูเลยถามว่าคิดยังไง เด็กบอกว่า ง่ายมาก

1 + 100, 2 + 99 , 3 + 98 จับคู่บวกัน จะมีค่าเท่ากัน ดูว่ามีกี่คู่
เท่านั้นเอง ง่ายมากๆ

จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้

ถามความรู้วิชาอังกฤษบ้าง

Overcome
Missspelt

แปลว่าไร?

ถ้า ATOM เก็ท ลองอธิบายที่มาซิ เอาที่เขาเฉลยมาแล้วพูดให้คนเข้าใจพอ
แต่ผมว่า ATOM ไม่เข้าใจหรอกมั้ง

Edited by beta, 1 April 2012 - 22:07.

#24 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 22:37

พวกเสื้อแดง เชื่อ เพราะอารมณ์ อย่าไปถามหาเหตุผล เข้าใจง่ายง่ายคือโง่

#25 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 23:53

ขอบ้างครับ มีเลข 5 อยู่ 5 ตัว ใช้เครื่องหมาย บวก ลบ คูณ หรือหาร ให้ได้คำตอบเท่ากับ 24

*ต้องใช้ 5 ให้ครบทั้ง 5 ตัว ใช้เครื่องหมายซ้ำได้ ใช้ไม่หมดก็ได้ ไม่มีถอดรูท หรือยกกำลังนะครับ

#26 beta

beta

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 23:58

(5*5)-(5/5)^5

#27 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 23:59

ห้ามใช้ยกกำลังคร้าบ

Edited by อิสระในกรอบ, 2 April 2012 - 00:01.

#28 beta

beta

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 00:05

ง่าๆ

#29 beta

beta

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 00:09

5*5+5-(5+5/5) เกินซะงั้น

Edited by beta, 2 April 2012 - 00:09.

#30 Gop

Gop

Posted 2 April 2012 - 00:17

อันนี้ง่ายไป
ต้องถามว่าเลขจำนวนเต็มกับเลขคู่ อันไหนมีเยอะกว่ากัน ^_^

เท่ากันครับ และเยอะเท่ากับจำนวนตรรกยะด้วย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#31 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 00:18

5คูณ5คูณ5ลบ5หาร5ครับ ได้24พอดี

#32 beta

beta

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 00:22

#33 ant

ant

Posted 2 April 2012 - 00:41

เรียนมัธยมแถวฝั่งธน เวลาเรียนคณิตศาสตร์ ผมมักชวนเพื่อนไปสูบบุหรี่อยู่ข้างส้วมประจำ ไม่ค่อยชอบครูแก่ และเพราะสมองซีกขวามันเจริญกว่าซีกซ้าย สอบวิจัยก็ต้องสอบครั้งที่สองจึงผ่าน ทุกวันนี้ดีหน่อยมีโปรแกรมสำเร็จรูปไว้คำนวณค่าทางสถิติ ไม่งั้นคงแย่
ที่ถามมายอมรับว่า "ไม่รู้เรื่องเลย" ขนาดซื้อหวยก็ยังไม่เคยถูกเลยครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#34 No more

No more

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 00:49

row 1: 1 + 2 + 3 + ... + (n-2) + (n-1) + n
row 2: n + (n-1) + (n-2) + ... + 3+ 2 + 1
Add corresponding elements of each row. Hence, there are n terms of (n+1) = n(n+1).
Therefore, the summation of only one row is then equal to n(n+1)/2.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#35 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 2 April 2012 - 01:16

ขอบ้างครับ มีเลข 5 อยู่ 5 ตัว ใช้เครื่องหมาย บวก ลบ คูณ หรือหาร ให้ได้คำตอบเท่ากับ 24

*ต้องใช้ 5 ให้ครบทั้ง 5 ตัว ใช้เครื่องหมายซ้ำได้ ใช้ไม่หมดก็ได้ ไม่มีถอดรูท หรือยกกำลังนะครับ

โจทย์แบบนี้ ต้อง 1 4 7 8 ให้ได้ 22
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#36 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 01:17

ถามให้เสื้อแดงมาตอบแต่ไม่มีเลยอะ ไม่เป็นไรครับถือว่าคลายเครียด เอาเรื่องรอบตัวดีกว่า ทราบกันมั้ยครับว่า NEWS ที่แปลว่าข่าว มีที่มาอย่างไร

#37 Gop

Gop

Posted 2 April 2012 - 01:17

row 1: 1 + 2 + 3 + ... + (n-2) + (n-1) + n row 2: n + (n-1) + (n-2) + ... + 3+ 2 + 1 Add corresponding elements of each row. Hence, there are n terms of (n+1) = n(n+1). Therefore, the summation of only one row is then equal to n(n+1)/2.

ไม่น่ารีบเฉลยเลยครับ กำลังรอว่าคุณ ATOM จะเข้ามาแสดงความรู้หรือเปล่า

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#38 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 2 April 2012 - 03:29

ถามให้เสื้อแดงมาตอบแต่ไม่มีเลยอะ ไม่เป็นไรครับถือว่าคลายเครียด เอาเรื่องรอบตัวดีกว่า ทราบกันมั้ยครับว่า NEWS ที่แปลว่าข่าว มีที่มาอย่างไร

North เหนือ
East ออก
West ตก
South ใต้

หรือเปล่า???
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#39 ทูปัก อามารู

ทูปัก อามารู

น้องเก่า

Posted 2 April 2012 - 09:19

อยากรู้ว่าเสื้อแดงในนี้มีระดับความรู้กันแค่ไหน นั้นนะหรือ จขกท.

งั้นว่างๆมาถกกันตัวต่อได้ อยากเจอเหลืองที่ฉลาด บ้าง

จะแน่เเค่ไหน ;)

#40 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 09:40

7x5+5-7x99+700-50+89+5482-6489+5489215-5498x54895x0=

#41 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 09:43

อยากรู้ว่าเสื้อแดงในนี้มีระดับความรู้กันแค่ไหน นั้นนะหรือ จขกท.

งั้นว่างๆมาถกกันตัวต่อได้ อยากเจอเหลืองที่ฉลาด บ้าง

http://forum.banrasd...ad.php?tid=4870

ถกกะล็อกอิน Wattana คงไม่ไหวนะ ฉลาดเกินคน.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#42 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 2 April 2012 - 09:44

โจทย์เลขง่ายๆ

1+3/4 = ?

#43 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 09:46

ผมตกเลขครับ ขอเปลี่ยนคำถาม 555
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#44 ทูปัก อามารู

ทูปัก อามารู

น้องเก่า

Posted 2 April 2012 - 09:46

http://forum.banrasd...ad.php?tid=4870

ถกกะล็อกอิน Wattana คงไม่ไหวนะ ฉลาดเกินคน.. :D :D :D

เขาพูดมาก็มีเหตุผล สลิมเหลืองพากันแย้งไม่ได้ ใบ้รับประทานหมดเลยแระซิ..... :D :D :D

#45 No more

No more

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 09:51

เขาพูดมาก็มีเหตุผล สลิมเหลืองพากันแย้งไม่ได้ ใบ้รับประทานหมดเลยแระซิ..... :D :D :D

:D
Another smart answer by a red buff?

;)

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#46 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 2 April 2012 - 09:57

]Posted Image

สีส้มคือโจทย์ให้+เลข 1ถึง3

ทำยังไงให้สีเขียวเป็นครึ่งนึงของสีส้ม คือต้องเพิ่มไปอีก 1คอลัมน์

จะได้ค่า 2เท่าของคำตอบ

ดังนั้นจึงเกิดสมการดังกล่าวขึ้นมา

ไม่ได้เรียนมาจากไหน แต่ด้วยความสงสัยจึงเขียนแบบทดสอบที่มาของสูตรด้วยตัวเอง

Edited by Shariff, 2 April 2012 - 10:02.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#47 Shariff

Shariff

Posted 2 April 2012 - 10:05

เพิ่มนิดนึง

ผมไม่เคยเอนทรานส์ครับ

ผมจบ ม.6 กศน.

ผมเรียนบัญชีราม8 ปีไม่จบ

ผมทำงานรับเดือนนึง 18000+ อาหารฟรี2 มื้้อ

โดยตรรกะ ทางด้านการศึกษา ผมน่าจะรวมอยู่ในกลุ่มคนโง่ :wub:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#48 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 11:05

อยากถกกับเหลืองคงไม่ใช่ผม เพราะผมไม่ใช่เหลืองครับ ผมเป็นคนที่รักในหลวง แต่จะถกกับผมก็ได้ไม่มีปัญหา ขอเป็นการวัดระดับความรู้นะครับ ไม่เอาข้างๆคูๆ

#49 Shariff

Shariff

Posted 2 April 2012 - 11:08

อยากถกกับเหลืองคงไม่ใช่ผม เพราะผมไม่ใช่เหลืองครับ ผมเป็นคนที่รักในหลวง แต่จะถกกับผมก็ได้ไม่มีปัญหา ขอเป็นการวัดระดับความรู้นะครับ ไม่เอาข้างๆคูๆ

กับผมก็ได้ครับ ผมยอมเป็นเหลืองให้ก็ได้

ถ้าอยากถกกันได้ทั้งนั้น
B)

#50 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 11:09

North เหนือ
East ออก
West ตก
South ใต้

หรือเปล่า???

ถูกต้องคร้าบบ