Jump to content

- - - - -

คุณ juemmy มาให้เหตุผล แสดง กึ๋น ภูมิปัญญาที่น่าจะมีให้ดูด้วย ที่กล่าวหาไว้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
166 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทูปัก อามารู

ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:05

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

• Moderators
ตอบ  1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:35

Posted ImageYasuhiro, on 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:43, said:

สัญลักษณ์ "ตัวซาบซึ้ง" ของสมาชิกที่ชื่อ"เกิดมากวน" นี่ เข้าข่ายจาบจ้วงไหมครัย ส่วนตัวผมไม่เชื่อว่าสมาชิกคนดังกล่าวไม่รู้ว่าความหมายที่แท้จริงของ"ตัว ซาบซึ้ง" คืออะไรแน่ๆ

ส่วนตัวผมเห็นแล้วไม่ค่อยสบายใจครับ

ถือว่าเจตนาเหน็บสถาบันฯ แบนถาวรแล้ว
รายนี้เคยถูกแบนเพราะเหตุนี้มาแล้วในชื่ออื่น
หลายครั้งแล้วที่"นายเวร"ละเมิด พอกันที

หากพบเห็นว่าเข้ามาใหม่ในชื่ออื่นอีกปขอสมาชิกช่วยรายงานผู้ดูแลด้วยครับ ผมจะแบนทันที

เรียน มอด คนกวาดขยะ
ทูปัก มีแต่รู อวตารมาจากนายเวร มูซาชิ
ซึ่งมีพฤติกรรม ลบหลู่ จาบจ้วงสถาบัน
ขอให้มอด แบนด้วยค่ะ :angry:

http://webboard.seri...1/page__st__150

คุณ  juemmy   มาให้เหตุผล แสดง กึ๋น  ภูมิปัญญาที่น่าจะมีให้ดูด้วย  ที่กล่าวหาไว้

คุณมีอะไรพิสูจน์ หรือ หลักฐานอะไร ผมเป็น นายเวร  

ทำไม มาเห่า อย่างนี้ ให้คนโดนแบน

จะตามถามไปทุกกระทู้  ถ้าไม้โผล่หัวมาตอบ  

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:10

จะตามถามไปทุกกระทู้ ถ้าไม้โผล่หัวมาตอบ

:unsure: มีขู่ด้วย !!!

:D :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ใครๆก็รู้ ถ้าคำตอบแค่นี้ไม่พอใจ มาจัดกัน นัดมาเลยร้านเน็ตที่ไหน
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#4 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:13

จะตามถามไปทุกกระทู้ ถ้าไม้โผล่หัวมาตอบ

:unsure: มีขู่ด้วย !!!

:D :lol: :lol:

ของเค้าแรงจริง :lol: :lol: :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#5 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:14

เวรเอ๊ย!เหนื่อยมั้ย..
คิดว่าสมาชิกในบอร์ดนี้ไมรู้เหรอว่าเป็นเวร
ถึงจะพยายามบิดอย่างไรคนที่พอจะมีปัญญาอยู่บ้าง
ก็สามารถบอกได้ว่า มีแต่รู คือเวรอวตารมา
ลูกผู้ชาย กล้าทำกล้ารับ
หรือถ้าจะไม่รับ ก็ให้เป็นวิจารณญาณของมอดที่จะตัดสิน

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#6 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:20

สู้ๆๆ เจ้ สู้ๆๆๆๆๆๆ

นั่งเกาะเวที เชียร์ค่า

#7 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:20

คุณทูปัก อามารู ครับ ผมขอร้อง อย่าได้ต่อความยาว สาวความยืด อีกเลยนะครับ
ผมขอโทษแทน ท่านสมาชิก ที่ล่วงเกินคุณทูปัก ด้วยครับ
แต่เราเป็นสมาชิก เสรีไทย เหมือนกัน ถึงความเห็นจะต่างกันไป แต่อย่าให้ความเป็นเพื่อนสมาชิกเหมือนกัน ต้องถึงขั้น ต่อไม่ติดเลยนะครับ ที่นี่เปรียบไป ก็เหมือนห้องเรียน ที่เราสมาชิกมาแสดงความเห็นไป ศึกษาข้อมูลกันไปน่ะครับ ดูอย่าง POOKLOOK สิครับ รายนั้นเค้าเป็นที่รักของคน มากมาย ผมยังรักเขาเลย ทั้งที่ความเห็นก็แตกต่างกันน่ะ คุณทูปัก ก็อย่าไปถือสา หาความกันเลยนะครับ คุยกันดี ๆ แย้งกันหน่อย ๆ ดีกว่า

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#8 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:21

คิดว่าสมาชิกในบอร์ดนี้ไมรู้เหรอว่าเป็นเวร
ถึงจะพยายามบิดอย่างไรคนที่พอจะมีปัญญาอยู่บ้าง
ก็สามารถบอกได้ว่า มีแต่รู คือเวรอวตารมา
หรือถ้าจะไม่รับ ก็ให้เป็นวิจารณญาณของมอดที่จะตัดสิน

ที่เขียนมา ไม่ได้มีเหตุผลพอ และหลักฐานอะไรเลย
การที่คุณกล่าวหาคนอื่น อาศัยใช้ความเชื่อ!!!

กล่าวหาคน เขาใช้ความเชื่อ โดย ไร้หลักฐาน ไม่มีเหตุผลหรือข้อมูลอะไรเลยหรือ
ช่วยกรุณาเขียนมาใหม่ และให้เหตุผลดีพอกว่านี้ด้วย อย่าโยนไปให้ม๊อด

#9 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:22

หลักฐานคือ "ใครๆ ก็รู้"
ถามสิ ใครๆ ในนี้ก็รู้ว่าเป็น "นายเวร" อวตารมา :P

#10 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:22

ลูกผู้ชาย กล้าบอกหรือปล่าวว่า ที่ไปกล่าวหาเค้าเนี่ย...

ไม่มีหลักฐาณ ... ความเชื่อล้วนๆๆ

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#11 koong

koong

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:25

ใช่ไม่ใช่ เดี๊ยวมอดก็พิจารณาเองแหละ

#12 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:26

คุณทูปัก อามารู ครับ ผมขอร้อง อย่าได้ต่อความยาว สาวความยืด อีกเลยนะครับ
ผมขอโทษแทน ท่านสมาชิก ที่ล่วงเกินคุณทูปัก ด้วยครับ
แต่เราเป็นสมาชิก เสรีไทย เหมือนกัน ถึงความเห็นจะต่างกันไป แต่อย่าให้ความเป็นเพื่อนสมาชิกเหมือนกัน ต้องถึงขั้น ต่อไม่ติดเลยนะครับ ที่นี่เปรียบไป ก็เหมือนห้องเรียน ที่เราสมาชิกมาแสดงความเห็นไป ศึกษาข้อมูลกันไปน่ะครับ ดูอย่าง POOKLOOK สิครับ รายนั้นเค้าเป็นที่รักของคน มากมาย ผมยังรักเขาเลย ทั้งที่ความเห็นก็แตกต่างกันน่ะ คุณทูปัก ก็อย่าไปถือสา หาความกันเลยนะครับ คุยกันดี ๆ แย้งกันหน่อย ๆ ดีกว่า

คนอื่นดุด่า ผมไม่ถือสาเอามาใส่ใจอะไรมากมาย จนข้ามวันคืน

แต่คุณคนนี้ มันต่อไม่ติดแล้ว ผมมีเหตุผลของผม

#13 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:27

คอนเฟิร์ม Pooklook อีกคนครับ ถึงผมจะเป็นคนนึงที่ตอดคุณ Pooklook อยู่เป็นประจำ แต่ส่วนตัวผมว่า เขาก็โอเคนะครับ พูดจริงๆเลยนะครับ ถ้าไม่มีเขาผมก็คงคิดถึงแย่ เคยคุยในห้องสนทนาก็พูดจาดีมาก ถึงทัศนคติ อาจไม่ตรงกันบ้าง ก็เอาแบบว่าหอมปากหอมคอกันนะครับ อย่างคุณทรงธรรมว่า อย่าให้ถึงขั้นต่อกันไม่ติด ครับ

#14 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:30

ใช่ไม่ใช่ เดี๊ยวมอดก็พิจารณาเองแหละ

ใช้ความเชื่อกล่าวหาล้วนๆ ไร้ปัญญาประกอบเข้ากับความเชื่อก็บอกมา

กรุณาอย่าโยน

#15 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ลูกผู้ชาย กล้าบอกหรือปล่าวว่า ที่ไปกล่าวหาเค้าเนี่ย...

ไม่มีหลักฐาณ ... ความเชื่อล้วนๆๆ

ไอ้ที่น้องตอบตรงนี้ ก็ใช้ความเชื่อล้วน ๆ :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#16 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:33

เท่าที่ดูการกล่าวหาก็ต้องมีหลักฐานน่ะถูกต้องแล้ว แต่มอด น่าจะรู้ได้เพราะว่า เลขไอพีจะขึ้นที่มอด จะรู้เลยว่าใครใช้ล๊อคอินใดๆ ถ้าเป็นคอมและแลนเดียวกัน

#17 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:41

มีปัญหาส่วนตัวข้องใจกัน ก็หลังไมค์สิโว๊ย
มาตั้งกระทู้ทำไมให้รกบอร์ด
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#18 koong

koong

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:41

ใช้ความเชื่อกล่าวหาล้วนๆ ไร้ปัญญาประกอบเข้ากับความเชื่อก็บอกมา

คุณเป็นมอดเหรอ ถึงบอกว่าอย่าโยน ทุกครั้งที่มอดแบน ไม่ใช่ว่าสมาชิกแจ้งปุ๊บ มอดแบนปั๊บซะที่ไหน

โดยส่วนตัว ไม่สนใจหรอกว่าอวตารของคุณคือล็อกอินไหนที่ผ่านมา อย่างมากก็แค่ เอ๊ สำนวนมันคุ้นๆ ก็แค่นั้น

มีแดงเยอะในนี้สิดี ไม่งั้นเหงาตาย

#19 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:42

เบื่อคน กาก ๆ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#20 koong

koong

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:43

ไอ้ที่น้องตอบตรงนี้ ก็ใช้ความเชื่อล้วน ๆ :D

สงสัยนิดหนึ่งว่า'hentai

ตรงเนียะ

"ลูกผู้ชาย กล้าบอกหรือปล่าวว่า ที่ไปกล่าวหาเค้าเนี่ย...

ไม่มีหลักฐาณ ... ความเชื่อล้วนๆๆ"

เขาคิดว่าเจ้เป็นผู้ชายเหรออออ :huh: :huh: :huh: :huh:

#21 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:45

ทั้งเห่า ทั้งขู่ แต่จะกัดหรือเปล่าไม่รู้นะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:47

สามารถตรวจสอบเลขไอพีได้ครับ
ไม่ทราบว่า นายเวร จะอนุญาตให้ตรวจสอบหรือไม่ครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:48

คุณเป็นมอดเหรอ ถึงบอกว่าอย่าโยน ทุกครั้งที่มอดแบน ไม่ใช่ว่าสมาชิกแจ้งปุ๊บ มอดแบนปั๊บซะที่ไหน

โดยส่วนตัว ไม่สนใจหรอกว่าอวตารของคุณคือล็อกอินไหนที่ผ่านมา อย่างมากก็แค่ เอ๊ สำนวนมันคุ้นๆ ก็แค่นั้น

มีแดงเยอะในนี้สิดี ไม่งั้นเหงาตาย

คนอื่นคิดเหมือนคุณก็ดี แต่นี่มันไม่ใช่ มันกะจะให้โดนแบน
ไม่อยากให้ใครเข้ามาเล่น ตกลงบอกเขาเป็น นายเวร กันใช่ไหม

แม้แต่ทางการเมือง กล่าวหาคนอื่น พรรคอื่น ล้มเจ้าไว้ก่อน ท่องไว้

พวกโง่งมงาย ในไสยศาสตร์ มนต์ดำ ใช้ความเชื่อ เข้าใส่ :P :P

#24 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:50

เอาน่า
นายเวร
สมาชิก สรท
เขาดูเจตนาและเหตุผล
เป็นหลัก

#25 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ไม่ทราบว่า นายเวร จะอนุญาตให้ตรวจสอบหรือไม่ครับ ^_^

ของผมคุณตรวจสอบภายในได้
ส่วนของ นายเวร ไปถามเขาเอาเอง จะให้ตรวจสอบเปล่า :rolleyes: :rolleyes:

#26 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:51

เอาน่า
นายเวร
สมาชิก สรท
เขาดูเจตนาและเหตุผล
เป็นหลัก

มีก็เอามาซิคับ เหตุผลที่ว่า อย่าดีแต่พูด

นำมา ให้ว่อง ;)

#27 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:52

ผมเป็นคนกลางให้แล้วกัน ผมน่ะกลางที่สุดในบอร์ดแล้ว

จัดประชามติ สรท. ถ้าเสียงส่วนใหญ่บอกว่าปักรูรูคือนารเวร ก็ต้องตามเสียงส่วนใหญ่ :angry:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#28 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:52

ฟันธงซะแล้ว หมดกัน ^_^
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#29 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:55

จริงๆเว็บมาสเตอร์สามารถตรวจสอบเบื้องต้นได้

ที่ถูกกล่าวหาว่าเป็นคนโน้น คนนี้ ผมว่าน่าจะเป็นลักษณะการกระทำ การตอบถามล่ะมั้งครับ เขาถึงคิดว่าไอดีน่าจะเป็นไอดีนั้น

รูปแบบการตอบอะไรพวกนี้นะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#30 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:55

คุณ juemmy แอบหนีไปร้องไห้แล้วหรือครับบบบ ไม่โผล่หัวเอาเหตุผลข้อมูลมาให้ดูเลย
กระทู้นี้ ผมอุทิศให้คุณเลยนะ คนอื่นจะได้เห็นความฉลาดของคุณ แงๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :( :(

#31 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:57

ผมเป็นคนกลางให้แล้วกัน ผมน่ะกลางที่สุดในบอร์ดแล้ว

จัดประชามติ สรท. ถ้าเสียงส่วนใหญ่บอกว่าปักรูรูคือนารเวร ก็ต้องตามเสียงส่วนใหญ่ :angry:

จริงจ้า....

เสียงส่วนใหญ่ ถูกต้องที่สุด ถูกต้องตลอดไป

เสียงส่วนน้อย หุบปากไว้ แล้วถอยไปห่างๆ

:D :D :D

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#32 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:58

ทูปักก็ทูปัก นายเวรก็เวรตะไล ไปสิ ..... ใครมาบอกว่าเป็นคนเดียวกัน หัวเด็ดตีนขาดผมก็เชื่อ ถ้าไม่มีหลักฐานมาพิสูจน์ -_-

#33 koong

koong

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:58

คุณ juemmy แอบหนีไปร้องไห้แล้วหรือครับบบบ ไม่โผล่หัวเอาเหตุผลข้อมูลมาให้ดูเลย
กระทู้นี้ ผมอุทิศให้คุณเลยนะ คนอื่นจะได้เห็นความฉลาดของคุณ แงๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :( :(

เจ้เขาไปซื้อของที่ตลาดมั้ง ใจเย็นๆ เจ้เขาไม่หนีหรอก ช่วงค่ำๆ แวะมาใหม่ละกัน ถ้าเจอเจ้ในห้องมืดจะรีบบอกให้มาเคลียร์กับคุณอย่างไวเลย

#34 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:59

ฟันธงซะแล้ว หมดกัน ^_^

ยัง....มันยังด้านอยู่.. ^_^
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#35 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:00

จริงๆเว็บมาสเตอร์สามารถตรวจสอบเบื้องต้นได้

ที่ถูกกล่าวหาว่าเป็นคนโน้น คนนี้ ผมว่าน่าจะเป็นลักษณะการกระทำ การตอบถามล่ะมั้งครับ เขาถึงคิดว่าไอดีน่าจะเป็นไอดีนั้น

รูปแบบการตอบอะไรพวกนี้นะ

นั้นล่ะครับ สิ่งที่เราจะนำไปพิจารณา เป็นคนเดียวกัน ใช่หรือไม่ มันมีส่วนคล้ายกันตรงไหนบ้าง

กระทู้นี้ ผมอยากดูปัญญา ของคนกล่าวหา จะมีมากแค่ไหน :)

#36 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:00

ทูปักก็ทูปัก นายเวรก็เวรตะไล ไปสิ ..... ใครมาบอกว่าเป็นคนเดียวกัน หัวเด็ดตีนขาดผมก็เชื่อ ถ้าไม่มีหลักฐานมาพิสูจน์ -_-

:D :D :D :D :D :D :D :D
:lol:

#37 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:01

เวรแท้ๆ
ทู ปัก รู ปู -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#38 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:01

เชื่อโดยสุจริตใจว่า
ทูปัก...
ไม่ใช่นายเวร..
แต่ถ้า
นายเวรเป็น
ทูปัก.....
ขอให้นายเวร....
เยี่ยวขี้ไม่ออก :ph34r:

#39 Charlie

Charlie

ขาประจำ

วิธีการตอบและตั้งคำถามแบบไม่ต้องการคำตอบแบบนี้ก็เห็นมีแต่นายเวร ขนาดเอาหลักฐานมาถีบหน้ามัน มันก็ยังวกไปเรื่องอื่นได้ ถึงเรียกว่าไอเวรไง

Edited by Charlie, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:04.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#40 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:03

การเป็นบุคคลคนเดียวกับนายเวร น่าจะเป็นความเสื่อมเสีย มากมายนะนี่ ... <_<

ดูสิ ออกตัวเสียแรงเลย ... :D

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#41 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:03

เจ้เขาไปซื้อของที่ตลาดมั้ง ใจเย็นๆ เจ้เขาไม่หนีหรอก ช่วงค่ำๆ แวะมาใหม่ละกัน ถ้าเจอเจ้ในห้องมืดจะรีบบอกให้มาเคลียร์กับคุณอย่างไวเลย

พรุ่งนี้ จะเข้ามาอ่าน ต้อนคนจนตรอก มันไม่ดี

วันนี้ หนุกหนาน พอแระ ไปนะ ฟริ๊วววววววว ^_^ ^_^

#42 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:07

ขำอ่ะ

มีงี้ด้วย

:D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#43 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:12

ตรงเนียะ

"ลูกผู้ชาย กล้าบอกหรือปล่าวว่า ที่ไปกล่าวหาเค้าเนี่ย...

ไม่มีหลักฐาณ ... ความเชื่อล้วนๆๆ"

เขาคิดว่าเจ้เป็นผู้ชายเหรออออ :huh: :huh: :huh: :huh:

ผมไม่ทราบหรอกครับว่า เป็นอะไร เพศไหน... ถ้าคุณเชื่อ ว่าคนในเวป เป็น เพศเดียวกับที่เค้าบอก... หรือ ที่ คุณได้ยินคำลงท้าย
ที่เค้าพูด ค่ะ ครับ... อันนั้นเรื่อง ของคุณนะครับ...

ผมไม่ได้ใช้ หลักการแบบนั้น...

ถ้า เค้าเป็นผู้ชาย แล้ว เป็น ลูกผู้ชายจริง... ก็ควร หาหลักฐานมาอ้างสิ่งที่กล่าวหา ... ถ้าไม่มีก็บอกว่าไม่มี .. ก็จบ
ถ้า เค้าเป็นผู้หญิง แต่ มี ความเป็น ลูกผู้ชายอยู่ ก็ควรทำเช่นเดียวกัน...
แต่ถ้าจะเคลมว่า

เค้าเป็น ผู้หญิงนะ จบๆกันไป...

นะ ... จะไปแบบนั้นก็ได้....

ความกล้าในการรับผิดในสิ่งทำลงไป
ไม่ได้จำกัดอยู่เฉพาะ ลูกผู้ชายเท่านั้นที่ควรกระทำ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#44 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:16

ตรงเนียะ

ผมไม่ทราบหรอกครับว่า เป็นอะไร เพศไหน... ถ้าคุณเชื่อ ว่าคนในเวป เป็น เพศเดียวกับที่เค้าบอก... หรือ ที่ คุณได้ยินคำลงท้าย
ที่เค้าพูด ค่ะ ครับ... อันนั้นเรื่อง ของคุณนะครับ...

ถ้า เค้าเป็นผู้ชาย แล้ว เป็น ลูกผู้ชายจริง... ก็ควร หาหลักฐานมาอ้างสิ่งที่กล่าวหา ... ถ้าไม่มีก็บอกว่าไม่มี .. ก็จบ
ถ้า เค้าเป็นผู้หญิง แต่ มี ความเป็น ลูกผู้ชายอยู่ ก็ควรทำเช่นเดียวกัน...

เค้าเป็น ผู้หญิงนะ จบๆกันไป...

ความกล้าในการรับผิดในสิ่งทำลงไป
ไม่ได้จำกัดอยู่เฉพาะ ลูกผู้ชายเท่านั้นที่ควรกระทำ...

ดูการ์ตูนวิตถารมากไปรึเปล่าน้อง :D

ถ้า เค้าเป็นผู้หญิง แต่ มี ความเป็น ลูกผู้ชาย

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#45 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:17

ฮาอีกแร้วอ่ะ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

:D :D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#46 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:17

จัดไปอย่าให้เสีย ^_^

Screen Shot 2012-04-02 at 5.14.29 PM.png
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#47 koong

koong

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:21

ตรงเนียะ

ไม่ได้คุยเฉพาะในบอร์ดนี้ นี่นา ไม่ได้เชื่อเพราะตัวหนังสือด้วย

เรื่องของเรื่องมันคือ ทูปัก ท้วงมาว่าเจ้แกว่าเขาเป็นนายเวร ไม่ใช่เหรอ แล้วฟ้องมอด จะเดือดร้อนอะไร มอดไม่ได้แบนเพราะข้อความสมาชิกเพียงอย่างเียว ไม่งั้นพวกที่ถูกฟ้องถูกแบนคงออกมาโวยวายกันแล้ว แบบที่เสื้อแดงบางคนเข้าเวบที่นี่ไม่ได้แล้วไปฟ้องที่บ้านราดอ่ะ

#48 juemmy

juemmy

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:21

หากพบเห็นว่าเข้ามาใหม่ในชื่ออื่นอีกปขอสมาชิกช่วยรายงานผู้ดูแลด้วยครับ ผมจะแบนทันที
ในเมื่อพฤติกรรมของคุณมันบ่งบอกว่าคุณเป็นนายเวรอวตารมา
ว่าแต่คุณจะกล้ารับรึเปล่าก็เท่านั้น

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#49 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:22

ทูปัก อามารู กลัวอะไร รู้จักนายเวรด้วยเรอะ เป็นสมาชิกใหม่ไม่นาน ไม่น่าจะรู้จัก แล้วทำไมถึงกลัวการเป็นนายเวร การเป็นนายเวรเสียหายตรงไหน สงสัยจัง
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#50 juemmy

juemmy

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:24

ถ้าวิตถารอ่านหนังสือไม่แตกก็ควรเงียบปากนะ