Jump to content

- - - - -

เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ผมเซ็นต์อนุมัติขึ้นเงินค่าจ้างขั้นต่ำให้พนักงานในบริษัทเป็น 300 บาทหมดแล้วครับ

This topic is in the process of being archived.
250 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:09

เถ้าแก่มีนโยบายให้ปฏิบัติตามนโยบายของรัฐบาลอย่างเคร่งครัด ท่านรู้สึกยินดีและเต็มใจเป็นอย่างยิ่งครับ
น้องเลขาส่งเรื่องนี้เข้ามาผมรีบเซ็นต์ให้เลยครับ ดีใจสุดๆ น้องๆแรงงานที่บริษัทลำบากมามากแล้วครับเมื่อ2ปีที่ผ่านมา มาวันนี้ชีวิตของพวกเค้ามีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นแล้วครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:11

แวะมาลงชื่อก่อนดีฟ่า :lol: :lol: :lol:

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ว้าวววววว เพิ่งรู้ว่า jaidee20 นอกจากเป็นวิศวกรคุมงานตึก 24 ชั้น เงินเดือน 15000 บาท

ยังเป็นผู้บริหารระดับสูงของบริษัท มีเลขาส่วนตัวอีกด้วย สุดยอดครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ไหนว่าไปไต้หวันไง?

โอเค ไปเดือนพฤษภา

Edited by antiseptic, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:15.

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#5 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ทำงานตำแหน่งอะไรกันแน่ถึงมีสิทธิ์เซ็นอนุมัติขึ้นเงินเดือนให้พนักงานได้ด้วย

ไอ้ตอ........แ..........ห......ล..................

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ยินดีกับ บริษัท jaidee20 ที่ได้รับการปรับค่าแรงครั้งนี้ครับ

ปล. ทำไม jaidee20 ได้ปรับค่าแรงก่อนเพื่อนร่วมงานครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#7 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ตอแหลน่าไอ้สลิป

#8 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ไหนว่าไปไต้หวันไง?

โดนอีก แล้ว ตัด หน้าระยะ ประชิดเลย
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#9 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

เอ้า...เฮ...ได้มากขึ้นแล้ว..อย่าลืมขมิบไว้ใช้บ้างนะ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#10 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:17

เถ้าแก่มีนโยบายให้ปฏิบัติตามนโยบายของรัฐบาลอย่างเคร่งครัด ท่านรู้สึกยินดีและเต็มใจเป็นอย่างยิ่งครับ
น้องเลขาส่งเรื่องนี้เข้ามาผมรีบเซ็นต์ให้เลยครับ ดีใจสุดๆ น้องๆแรงงานที่บริษัทลำบากมามากแล้วครับเมื่อ2ปีที่ผ่านมา มาวันนี้ชีวิตของพวกเค้ามีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นแล้วครับ

เอาซะหน่อย

ไหนล่ะหลักฐาน -_-

ปล.จู่ๆก็มาลาเมื่อสองวันก่อนบอกจะไปคุมก่อสร้างไต้หวันเดือนหน้า งดโพส <_<
ลายเซ็นต์เอาให้เหมือนเดิมด้วยนะคะ เดี๋ยวบอร์ดนี้จับได้อีก ^_^

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#11 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:17

ใจดีทำงานเป็นฝ่ายบุคคลด้วยหรือคะ
หรือว่าทำทุกอย่างที่บริษัทยันรดน้ำต้นไม้
:o :o :o :o

#12 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:19

ว่าแต่ คุณมีอำนาจอะไรไปเซ็นอนุมัติให้เถ้าแก่เค้าล่ะครับ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:20

เรื่องปรับเงินเดือนยังไม่ชัด แต่ที่ชัดบริษัทนี้ "สองมาตรฐาน"

ปรับเงินเดือน jaidee20 ก่อนเพื่อนร่วมงาน

#14 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ใจดี เอ้ย ถ้าไม่บ้า ก็ โง่ หล่ะว่ะ

ให้เจ้านาย หลอกอยู่ได้ ทั้งคุมงาน ทั้งตรวจแบบ ทั้งเซ็นต์ เอกสาร

แต่ได้เงินแค่ หมื่นห้า

ตัวข้าน่ะ เงินเดือนแค่นี้ ข้าไม่เซ็นต์ให้ผุกมัด ตัวเองหรอก

แต่แปลกว่า ข้าได้เงินเดือน แค่ 20000 ต้นๆ เท่านั้นเอง ทำไมข้า ต้องรับผิดชอบน้อยกว่าเอ็งว่ะ

#15 ผมเองแหละ

ผมเองแหละ

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:22

คุณใจดี ผมว่าคุณแสดงความเห็นแสดงออกในความคิดเห็นของกระทู้ดีกว่า
อย่าเอาเรื่องตำแหน่งหน้าที่การงานคุณมาโพสเลย มันไม่เนียน เสียหมาเปล่า ๆ ครับ
เตือนด้วยความหวังดีนะ

#16 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:22

เท่าที่อ่านนี่ ระดับผู้บริหารเลยนะเนีย ไอดอลผมเลยพี่ :D

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#17 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ซุยไม่เลิก!!!

#18 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:23

เรื่องปรับเงินเดือนยังไม่ชัด แต่ที่ชัดบริษัทนี้ "สองมาตรฐาน"

ปรับเงินเดือน jaidee20 ก่อนเพื่อนร่วมงาน

ที่บริษัททำตามนโยบายของรัฐบาลครับ ไม่ได้สองมาตรฐานอะไรเลย น้องๆที่บริษัททุกคนเข้าใจกันดีครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#19 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:24

เป็นวิศวกรด้วย มีหน้าที่อนุมัติเงินด้วยด้วย
ทั้งที่บริษัทมีฝ่าย HR อยู่
โอววว..... ไม่ธรรมดาอีกแล้วคร๊าบบบบ

กระทู้นี้ คุณใจดีหวังไว้กี่หน้าดีครับ
ตั้งใจจะทำลายสถิติรึปล่าวเอ่ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ยิ่งตั้งกระทู้มากเท่าไหร่ ใจดีก็ยิ่งน่าสงสารมากเท่านั้น

#21 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ผมว่า กระทู้นี้มันชัดไปหน่อยนะครับ คุณใจดี
มันไม่ค่อยเนียนเท่ากระทู้เก่า

แต่... ถ้าอยากเล่นต่อ ก็อย่าหยุดนะครับ

เต่า เชิญยิ้ม พูดไม่ชัดออกสื่อเสมอ จนเราเชื่อกันว่าเค้าพูดไม่ชัด
สู้ๆ ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ที่บริษัททำตามนโยบายของรัฐบาลครับ ไม่ได้สองมาตรฐานอะไรเลย น้องๆที่บริษัททุกคนเข้าใจกันดีครับ

นโยบายรัฐให้ขึ้นเงินเดือนใจดีก่อนคนอื่นหรอคับนี่

แบบนี้ไม่ใช่บริษัทที่สองมาตราฐาน แต่เป็นระดับรัฐบาลเลยนะนี่

:D :D :D

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:29

เก่งจังค่ะ

วันนี้เราเป็น รักษาการ ผอ.กอง เซ็นต์ผ่านงานเอกสารทั่วๆ ไป แต่ เอกสารสำคัญๆ เลขาหน้าห้องจะไม่ให้รักษาการเซ็นต์นะคะ ยิ่งพวกเงินเดือนอะไรทำนองนี้ คนเซ็นต์ที่เป็นรักษาการก็ไม่เซ็นต์อยู่แล้ว

แปลกจัง ทำไม ถึงเซ็นต์ได้นะ ทั้งที่เงินเดือนแค่ 15000 เกิดอะไรขึ้นมา ก็แย่เลย :lol:

#24 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:30

ปัญญาอ่อนครับ

อนุมัติค่าแรงคนงาน ขนาดผู้จัดการหน่วยงานระดับหน้างานอย่าง ผจก. ผมยังไม่มีอำนาจ
ผจก. ระดับใหญ่กว่าคือ ระดับจุดรวมงาน ยังไม่มีอำนาจอนุมัติ
ต้องระดับเขต คือ ชั้น 1 ที่มีอำนาจอนุมัติ เพราะถือเป็นเรื่องของงบประมาณและงานนโยบาย

ต่อใหุ้คุณเป็นวิศวกรตัวจริง ในบริษัทเอกชน ก็เป้นแค่พนักงานงานระดับหัวหน้างาน "ไม่มีอำนาจใด" จะอนุมัติเพิ่มค่าแรงคนงานได้

จะตอแหลก็ให้มันเนียนๆ หน่อย ตอแหลแบบนี้เอาไปหลอกพวกปัญญาอ่อนดีกว่า คงจะเชื่อคุณ

อ้อ แล้วถ้าเขาจะขึ้นเงินเดือนกันน่ะ ไม่มีเอกสารอะไรที่พนักงานระดับคุณได้เซ็นหรอก มีแต่ระดับใหญ่นู่นที่เขาลงนามกัน

Edited by ดาร์ค สวอน, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:39.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#25 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:31

มี HR บริษัทไหนเขาอนุมัติเงินเดือนบ้าง
มีบริษัทไหนบ้างครับ ที่หัวหน้าสามารถอนุมัติเงินเดือน
ให้ลูกน้องได้ โดยไม่ต้องเข้าที่ประชุม ถ้าเขาประชุมแล้ว
เขาก็อนุมัติในที่ประชุมอยู่แล้ว ไม่ต้องให้ใครมาอนุมัติกันอีก

ที่สำคัญ บริษัทแม่มันไม่มีชื่ออยู่ในบัญชีประเทศไทยด้วย

#26 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:31

บริษัท อะไรเหรอครับ เผื่อจะให้คนรู้จักไปสมัครบ้าง ขอชื่อด้วยนะครับ อย่างน้อยๆก็ถือว่าเป็นหลักฐานอ้างอิงได้
ถ้าไมไ่ด้โกหกอย่ากลัวครับ ใจดี

#27 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:33

บ้านผมก็ขึ้นให้ แต่ก็คงต้องขึ้นราคาขายสินค้าตามด้วย
แต่ก่อน คนใหม่ กับคนเก่า รับต่างกันประมาณ 50+ บาท
หลังปรับค่าแรง คนเก่าคนใหม่ รับต่างกันประมาณ 20 บาท

ต้องรอดูว่าสิ้นปี กำไรจะลดหรือเพิ่มขึ้น

#28 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:33

ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ ไต้หวันหน่ะครับ เถ้าแก่ให้พาน้องๆไปดูงาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

เฮ้ย!!! ระดับวิศวกรคุมงานคอนด้อม 24 ชั้น เพิ่งได้ต่างประเทศ แค่ไต้หวันนี้ ตื่นเต้นดีใจจนอั้นฉี่แทบไม่ไหวหรือนี้้

Edited by redfrog53, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:35.

#29 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

สงสัยใจดีอยากไป ดร่าม่า อีกรอบ 555

Edited by ter162525, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:35.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#30 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:34

http://webboard.seri...650#entry201374

ที่ผมบอกว่า "สองมาตรฐาน" คือแบบนี้ครับ

สลิปของ jaidee20 จากกระทู้นี้คือ 31 มกราคม แสดงว่าเถ้าแก่อนุมัติช่วงต้นหรือกลางเดือน

มกราคม แต่กระทู้นี้ jaidee20 บอกว่าเพิ่งเซ็นต์อนุมัติไปเมื่อเช้าวันนี้ 3/4/2555 ให้ลูกน้อง

หรือเพื่อนร่วมงาน ก็เลยบอกว่า "สองมาตรฐาน" ไงครับ ที่ของ jaidee20 ได้ขึ้นก่อน

ลูกน้องหรือเพื่อนร่วมงาน

และขอแสดงความยินดีล่วงหน้าเลยครับ ว่าเสรีไทยจะมีกระทู้แสนวิวอีกกระทู้แล้ว

#31 ซามูไร ไข่เจียว

ซามูไร ไข่เจียว

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:36

คนอื่นว่าไงผมไม่สน แต่อยากบอกว่า "ใจดีสุดยอดมาก" คุณคือไอดอลผม :rolleyes:

#32 โคนัน

โคนัน

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:37

อิบอายละ เงินแดือนแค่ 15000 แต่ได้เซ็นต์อนุมติเงินด้วย

เพื่อนผม จบแค่กราฟิก มอ เอกชน ทำงาน 3-4 ปี ตอนนี้ เงินเดือน 28000 แต่ยังไม่มีอำนาจไปเซ็นต์อนุมัติให้เงินเดือนใครเลยว่ะ

กระจอกจริงๆเอ็ง

#33 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:37

ผมก็บอกไว้ตั้งแต่กระทู้สลิปเงินเดือนแล้วว่า บริษัทเถ้าแก่ผมเป็นบริษัทเล็กๆ คล้ายธุรกิจในครอบครัว มีพนักงานอยู่ไม่กี่คน แล้วเถ้าแก่เค้าก็ไม่ได้มีแค่ธุรกิจเดียว งานเค้าก็เยอะ อะไรที่ผมพอช่วยได้ผมก็ช่วย อยู่กันมานานเป็นสิบปี ท่านรักและเอ็นดูผมเหมือนลูกหลาน ไว้ใจให้ทำงานใหญ่ๆ อีแค่เรื่องเงินเดือนลูกน้อง ท่านไม่มาสนใจหรอกครับ

#34 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

แล้วแบบนี้เงินเดือนใหม่ของ ลูกน้อง หรือเพื่อนร่วมงานของ jaidee20 ที่จะได้

คือวันที่ 30 เมษายน ใช่ไหมครับ

#35 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:40

ผมก็บอกไว้ตั้งแต่กระทู้สลิปเงินเดือนแล้วว่า บริษัทเถ้าแก่ผมเป็นบริษัทเล็กๆ คล้ายธุรกิจในครอบครัว มีพนักงานอยู่ไม่กี่คน แล้วเถ้าแก่เค้าก็ไม่ได้มีแค่ธุรกิจเดียว งานเค้าก็เยอะ อะไรที่ผมพอช่วยได้ผมก็ช่วย อยู่กันมานานเป็นสิบปี ท่านรักและเอ็นดูผมเหมือนลูกหลาน ไว้ใจให้ทำงานใหญ่ๆ อีแค่เรื่องเงินเดือนลูกน้อง ท่านไม่มาสนใจหรอกครับ

แล้วทำไมไม่ขึ้นสะตั้งแต่แรกละคับ ถ้าเห็นว่าลูกหลานอยู่กินลำบาก ใช้ชีวิตอย่างลำบาก ทำไมต้องรอมาตั้ง 2 ปี คับ ในเมื่อวันก็ "อีแค่เงินเดือนลูกน้อง ท่านไม่มาสนใจหรอกครับ"

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#36 notcomeng

notcomeng

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:40

ก่ะแล้วว่าจะต้องมีฮาจริงๆด้วย :lol: :lol: :lol:

#37 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:41

*
POPULAR

เยี่ยมเลยครับ ท่าน อัครเทพ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#38 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:41

ใจดีทิ้งทวนก่อนไปไต้หวัน เอาหลักฐานมาให้ดูได้ป่าว เผื่อจะลบสถิติกระทู้เก่าได้นะ

#39 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:42

คนอื่นว่าไงผมไม่สน แต่อยากบอกว่า "ใจดีสุดยอดมาก" คุณคือไอดอลผม :rolleyes:

ไม่หรอกครับคุณแอ๊บไพร่ อิอิ ผมก็คนหาเช้ากินค่ำธรรมดาๆคนนึง แค่โชคดีที่ได้ทำงานกับบริษัทที่มีเจ้าของใจดี และโชคดีที่ประเทศได้เปลี่ยนรัฐบาลอะครับ ผมเชื่อว่าพวกคุณเองอีกไม่ช้า ชีวิตก็จะดีขึ้นเช่นกัน ผมเชื่ออย่างนั้นครับ

#40 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:42

พนักงานไม่กี่คน แต่สร้างตึกคอนโด "24" ชั้น ฮ่าฮ่าฮ่า

#41 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

จะตอแหล ไปถึงไหน สลิปปลอมๆ ยังจะแหลต่อได้อีก :o

คิดมุขใหม่บ้างเหอะพ่อคุณเอ๊ย

Edited by joecth2003, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:42.

#42 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:43

เป็นบ.เล็กๆมีพนักงานไม่กี่คน แต่มีการไปดูงานตปท.ด้วยเนาะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#43 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:43

jaidee20 สมคำร่ำลือจริงๆ อ่ะ

"ไม่มียางอาย ระดับตำนาน" :lol: :lol: :lol:

#44 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ตายหอง เพิ่งรู้ว่าคนตกลงเซ็นอนุมัติเงินเดือน เป็นแค่พนักงาน
ทำงานบริษัทเล็กๆมาก็หลายที่ คนอนุมัติขึ้นเงินเดือน
ก็ไม่พ้นผัวหรือเมียเจ้าของกิจการ
ว่าแต่เรียกเจ้านายว่าเถ้าแก่ ใจดีคงเป็นเมียเถ้าแก่ซินะ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#45 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ผู้ใช้ 31 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้
สมาชิก 16 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 10 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 5 ท่าน

กระทู้แรงแน่นอน ไลอ้อนคิง การันตี

Edited by ดาร์ค สวอน, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:45.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#46 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:45

ได้เงินเดือนไม่คุ้มกับความรับผิดชอบเลยนะคะ

ถ้าถึงขนาดเซ็นอนุมัติเงินเดือนเนี่ยตำแหน่งหน้าที่ไม่ใช่เล็กๆ แต่เพิ่งจะได้เงินเดือน15000เมื่อปลายปี

บริษัทนี้เคี่ยวมากกกกก
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#47 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:47

jaidee20 ผมคุยส่วนตัวแบบไม่ฟังความเห็นอื่นเขาจะว่าคุณอย่างไรนะ

jaidee20 อยู่กับเถ้าแก่เป็นสิบปี เอ็นดูเหมือนลูกเหมือนหลาน ให้เซ็นต์เงินเดือนลูกน้อง

เมื่อก่อน jaidee20 เคยทำงานระดับล่างในบริษัทนี้มาก่อนเหรอครับ เช่น ช่างสี ช่างปูน ช่างไม้

หรือ แบกปูนแบกทราย ทำไมค่าตอบแทน 15000 กับระยะเวลาเป็นสิบปีถึงได้เงินเดือนขึ้นแค่นี้

อัตราการเจริญก้าวหน้าในอาชีพการงานจัดว่า "ต่ำมาก" เมื่อเทียบกับบริษัททั่วไป

ยกเว้นว่า jaidee20 เคยทำงานตั้งแต่ระดับล่างมาก่อนเช่น "งานกรรมกร" ที่ผมกล่าวถึง

ที่อื่นอย่างต่ำ น่าจะหลายหมื่นแล้ว ยิ่งถ้าเป็น "วิศวกรคุมงาน"

#48 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:48

เมื่อไหร่คุณจะเลิกต...อ.....แ...หลครับเนี่ย
อยู่ด้วยกันมาสิบปี? รักเหมือนลูกเหมือนหลาน?
แต่เพิ่งได้เงินเดือนหมื่นห้า
ตกลงคุณเป็นวิศวกรหรือจับกังครับ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#49 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:48

กฎหมายมีผลบังคับใช้ 1 เมษายน 2555 แต่เพิ่งบริษัทเพิ่งเซ็นอนุมัติวันที่ 3 เมษายน 2555 แล้วจะเริ่มจ่ายเมื่อไหร่วะไอ้ขมิฟฟ์..
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#50 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

เซ็นอนุมัติ ประกาศใช้ แรงงาน 300 บาท แก่พนักงานทุกคน ผมว่า สิ้นเดือนนี้ บริษัท จะเอาเงินที่ไหนจ่าย หรือ เตรียมตัวหนีอะ ทำงานฟรีกัน สงสารอะ