Jump to content

- - - - -

เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ผมเซ็นต์อนุมัติขึ้นเงินค่าจ้างขั้นต่ำให้พนักงานในบริษัทเป็น 300 บาทหมดแล้วครับ

This topic is in the process of being archived.
250 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:17

คนที่ 100
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#102 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:22

ตรูละเหนื่อย แทนเมิง เจงๆ ไอ้ตอแหลระดับตำนาน
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#103 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:24

ผมเอารูปมาลงไม่เป็นนะครับ ไปดูมาแล้ว รูปเก่า สลิป ของ คุณใจดี
รายได้ สุทธิ 22550 ซึ่ง ถ้าตามที่ คุยไว้ว่า 30000 +/- 2000 ก็น่าจะอยู่ที่ ราวๆ 28000-32000 ไม่ใช่เหรอครับ
ว่าไงครับ คุณใจดี ตอบให้ชื่นใจหน่อยสิ เสือตัวนี้ อยากเห็น ราชสีห์ ปล่อยอัปเปอร์คัตอยู่เหมือนกัน

เห็นตอนนี้ ออนอยู่ ตอบด้วยนะครับ อยากทราบ

ผมหมายถึง ณ ปัจจุบันนี้ครับ ทุกวันนี้ผมทำงานมากขึ้น ต้องดูแลเกือบทุกอย่างในบริษัท ช่วยทำงานเท่าที่ช่วยได้ พยายามจะทำให้บริษัทมีรากฐานที่ดีมั่นคง พนักงานรุ่นใหม่ที่เข้ามาจะได้เข้ามาทำได้เลยโดยไม่ต้องเริ่มต้นใหม่ ผมยอมเหนื่อยตอนนี้เพื่อบริษัทนี้ ผมบอกกับเถ้าแก่่ว่า ผมจะขอทำงานให้แกอย่างเต็มกำลังอีก 5 ปี หลังจากนั้นผมจะขอออกไปเปิดบริษัทเอง ท่านไม่ว่าอะไร ท่านบอกว่าท่านเข้าใจ และพร้อมเปยด้วยว่าท่านยินดีช่่วยเหลือทุกอย่างในการตั้งบริษัทใหม่ของผม สิ่งนี้แหละครับที่เป็นกำลังใจให้ผมทุ่มเททำงานหนักเพื่อบริษัทนี้

เงินสำหรับผมมันไม่มีค่าหรอกครับ สำหรับผมใจซื้อได้ด้วยใจครับ

เงินมันไร้ค่าจนต้องตอบแทนกันขนาดนี้นะ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#104 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:26

ผมว่าคุณใจดี คงไม่ได้นิยมชมชอบพรรคเพื่อไทยเป็นการส่วนตัวแล้วล่ะมั้งครับ

คล้ายกับรับจ้างซะมากกว่านะครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#105 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:26

ตกลงเอ็งเป็นโฟแมนหรือMDวะ ไอ้คนลวงโลก

#106 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:30

เอ็งจะเอาฮาไปไหนวะใจดี หรือว่าเอ็งเห็นว่าตอนนี้ข้าวของแพงเพราะนโยบายกระชากราคาสินค้า ทำให้เพื่อนๆสมาชิกเค้าเครียดๆ เอ็งเลยมาแสดงตลกให้ดูซะอีกรอบ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#107 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:31

ตั้งชื่อบริษัทใหม่ไว้หรือยังครับ เดี๋ยวมีคนมาจองตัดหน้านะครับ

#108 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:33

อยากทราบว่าเรียนจบปริญญาจากที่ไหน จะได้ไม่ส่งลูกไปเรียน

#109 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:39

โคตรฮา.... :D :lol: :D :lol: :D :lol:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#110 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:41

ขี้โกหกแบบนี้ ยังมีคนคบอยู่อีกเหรอ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#111 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ใจดีเอ๊ยย ตอแหลไม่อายปากบ้างหรอ ถามจริง
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#112 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ทู้นี้ไม่เนียนอ่ะ ไปคิดมาใหม่

#113 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:50

เถ้าแก่มีนโยบายให้ปฏิบัติตามนโยบายของรัฐบาลอย่างเคร่งครัด ท่านรู้สึกยินดีและเต็มใจเป็นอย่างยิ่งครับ
น้องเลขาส่งเรื่องนี้เข้ามาผมรีบเซ็นต์ให้เลยครับ ดีใจสุดๆ น้องๆแรงงานที่บริษัทลำบากมามากแล้วครับเมื่อ2ปีที่ผ่านมา มาวันนี้ชีวิตของพวกเค้ามีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นแล้วครับ

เรื่องของเอ็ง วันนี้ได้ิยินเสื้อแดงบ่น ถึง 2 คน ว่า ข้าวของแพง ก่อนรัฐบาลปูเน่าจะขึ้นค่าแรง ทำให้ข้าวของ่ราคาถูกลงก่อนดีมั้ย :D คนที่ไม่ได้ค่าแรง 300 บาท เค้าบ่นมา :lol:

Edited by Bookmarks, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:51.

#114 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:57

ตกลงเค้าให้เซ็นต์เป็นผู้รับสลิปไปแจกอีกทีสินะ

#115 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:03

เถ้าแก่มีนโยบายให้ปฏิบัติตามนโยบายของรัฐบาลอย่างเคร่งครัด ท่านรู้สึกยินดีและเต็มใจเป็นอย่างยิ่งครับ
น้องเลขาส่งเรื่องนี้เข้ามาผมรีบเซ็นต์ให้เลยครับ ดีใจสุดๆ น้องๆแรงงานที่บริษัทลำบากมามากแล้วครับเมื่อ2ปีที่ผ่านมา มาวันนี้ชีวิตของพวกเค้ามีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นแล้วครับ

โห ชีวิตพวกเค้าดีขึ้นเป็นหมื่นห้าเท่าๆท่านใจดี เลขาก็ต้องหมื่นห้า ห้าห้าห้า บริษัทนี้สนุกดีจัง ผู้บริหารกับขี้ข้าก็หมื่นห้าเท่ากัน ห้าห้าห้า เสื้อแดงนี่เท่าเทียมกันจิงจิ๊น

#116 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:04

ถ้าผมเป็นสาวกพรรคประชาธิปัตย์ คงไม่มีใครเข้ามากระแนะกระแหนผมอย่างนี้

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#117 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:04

ผมก็บอกไว้ตั้งแต่กระทู้สลิปเงินเดือนแล้วว่า บริษัทเถ้าแก่ผมเป็นบริษัทเล็กๆ คล้ายธุรกิจในครอบครัว มีพนักงานอยู่ไม่กี่คน แล้วเถ้าแก่เค้าก็ไม่ได้มีแค่ธุรกิจเดียว งานเค้าก็เยอะ อะไรที่ผมพอช่วยได้ผมก็ช่วย อยู่กันมานานเป็นสิบปี ท่านรักและเอ็นดูผมเหมือนลูกหลาน ไว้ใจให้ทำงานใหญ่ๆ อีแค่เรื่องเงินเดือนลูกน้อง ท่านไม่มาสนใจหรอกครับ

แล้วทำไมเถ้าแก่แป๊กเงินเดือนพี่เก้าพันนานจังเลยคะ
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#118 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:08

ถ้าผมเป็นสาวกพรรคประชาธิปัตย์ คงไม่มีใครเข้ามากระแนะกระแหนผมอย่างนี้

โดนหนักกว่านี้อีก ครับ
เพราะ พวก ขี้ปด ตอแหล ไม่มีใครเขาอยากได้เข้าพวกหรอก

ยกเว้น..พวกท่าน ทักษิณ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#119 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:11

ผมก็ด่าว่าตอแหลเหมือนเดิมล่ะครับท่าน

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#120 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:16

อ่านกระมู้จนจบแล้วผมสงสารท่านใจดี 20 มากเลยครับ
ถ้ากระมู้นี้ไปติดเว็บดราม่าอีกกระมู้ท่านใจดี 20 ต้องโดน
เสื้อแดงด้วยกันยัดเยียดข้อหา "แดงเทียม" ให้เป็นแน่แท้
เพราะดริฟต์ตกเขา จินตนาการผูกเรื่องได้ต่ำกว่ามาตรฐาน
และทำให้เสื้อแดงดู "โง่ววว" มากกว่าที่ควรจะเป็น

#121 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ใจดีคือตัวอย่างที่ทำให้ผมคอนเฟิร์มว่า เสื้อแดงโกหกทุกตัว
gladiator 1.jpg

#122 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ไม่จริงหรอกค่ะ สำหรับเราถ้าอยู่ใกล้ๆ จะตบบ้องหูให้สมองหายตื้นเขินหลายๆ ที แล้วก็กรอกด้วยไอโอดีน ไม่ให้เอ๋อเหรอไปมากกว่านี้

บางทีคนเราถ้าโกหกบ่อยๆ หลายเรื่องมาผูกเข้าหากัน มันก็สับสนแบบนี้ล่ะค่ะ

#123 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:17

โดนหนักกว่านี้แน่นอนครับ เพราะคนที่นี่เค้าหวังดีอยากให้หลุดออกมาสู่โลกความจริงซะทีน่ะครับ

Edited by อิสระในกรอบ, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:19.

#124 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:26

จะอะไรกันนักหนา กะอีแค่เจ้าของบริษัทไม่ว่าง ให้ผมช่วยเซ็นต์อนุมัติให้แทน จะให้เจ้าของบริษัทลงมาดูแลทุกตารางนิ้วเลยหรืออย่างไร แล้วเค้าจะจ้างพนักงานมาไว้ทำไมหล่ะครับ ใช้หัวคิดกันบ้่างสิ บ้าบอคอแตกกันจริงๆ เฮ้อออออ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#125 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:30

เจ้าของไม่ว่างเซ็นรับของแทนได้
ไม่ใช่เซ็นเรื่องนโยบาย

#126 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:34

จะอะไรกันนักหนา กะอีแค่เจ้าของบริษัทไม่ว่าง ให้ผมช่วยเซ็นต์อนุมัติให้แทน จะให้เจ้าของบริษัทลงมาดูแลทุกตารางนิ้วเลยหรืออย่างไร แล้วเค้าจะจ้างพนักงานมาไว้ทำไมหล่ะครับ ใช้หัวคิดกันบ้่างสิ บ้าบอคอแตกกันจริงๆ เฮ้อออออ

พาลอ่ะ 555

#127 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:36

กระทู้ก่อนหน้านี้ ใจดี ขอลาไป ไต้หวัน
ผมก็อวยพรให้เดินทางโดย สวัสดิภาพ
ทั้งไป และ กลับ

มาวันนี้ ผมทนนิสัยคุณไม่ได้แล้ว

ผมขออวยพรแค่ การเดินทางไปอย่างเดียว ก็พอแล้ว

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#128 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:55

อายแทน ...พ่อแม่คุณจริงๆ มีลุกชาย(หรือเปล่า)แบบนี้

#129 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:05

คุณใจดีครับ รบกวนช่วยผมทำการบ้านวิชาฟิสิกส์นิดนึงได้มั้ย

#130 เอาเต๊อะ

เอาเต๊อะ

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:05

เอ่อ..มันเป็นการเซ็นต์อนุมัติขึ้นเงินเดือนให้พนักงานนะครับ คุณวิศวกร คุมงานมากว่า10 ปี เงินเดือน 9,000 (เพิ่งขึ้นมาเป็น 15,000เมื่อไม่นาน) มีสิทธิ์ไปเซ็นต์อนุมัติแทนเจ้าของบริษัทเลยเหรอครับ เพิ่งรู้ว่า ลูกจ้างมีสิทธิ์อนุมัติเซ็นต์ให้นายจ้างจ่ายเงินเดือนเท่านั้นเท่านี้ได้ด้วย.....
นั่นๆแน่..พอรู้แล้วว่าอีก 5 ปี ใจดีจะได้บริษัทมาจากไหน ถ้าอย่างนั้นไม่ต้องรออีก 5 ปีหรอกครับ เซ็นต์เองพรุ่งนี้เลย

#131 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ใจดีเป็นรองกรรมการผู้จัดการเลยเหรอ จึงสามารถเซ็นอนุมัติได้ :o
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#132 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ใจดี นายมีความสุขมากมั๊ย กับการโกหก ตอแหล ทำแล้วมันได้อะไรขึ้นมา หรือว่า แค่อยากเรียกร้องความสนใจ
การเรียกร้องความสนใจด้วยการโกหก ตอแหล ให้คนอื่นเข้ามาด่าเยอะๆ มันไม่เข้าท่าเลยนะ
คิดว่าทำแบบนี้แล้วมันเท่เหรอ อยากเด่น อยากดังด้วยวิธีการแบบนี้มันน่าภาคภูมิใจมากนักเหรอ
กลับตัวกลับใจเ้ถอะ ใจดี เลิกทำตัวไร้สาระแบบนี้ได้แล้ว เกิดมาเป็นคนทั้งทีหัดทำตัวให้มันมีคุณค่าให้คนอื่นเขาชื่นชมบ้าง

#133 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:11

ผมจะบอกให้เพื่อประดับความรู้ ไม่ให้สมองกลวงนะครับ

สำหรับบริษัทจดทะเบียน การอนุมัติเงินเดือน จะต้องลงลายชื่ออนุมัติโดยกรรมการบริหารบริษัท จึงจะมีผลในทางกฎหมายครับ

ไม่ใช่เจ้าของจะใจดีเอาไปให้ ใครก็ได้ เซ็นต์อนุมัติ

เพราะนอกจากจะกลายเป็นโมฆะ คนที่เซ็นต์อนุมัติโดยไม่มีอำนาจหน้าที่นั้น มีสิทธิ์โดนฟ้องครับ

#134 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ไม่รู้จริงๆ หรือว่า งานด้านงบประมาณ งานนโยบาย หรือเรื่องเงินเดือน
รักษาการแทน ไม่มีสิทธิ์เซ็นนะครับ

อย่าว่าแต่เรื่องข้างบนเลย บางที่ รายการจัดซื้อจัดจ้างทั่วไป รักษาการแทนยังไม่อยากจะเซ็น, ผจก. บางแห่งยังห้ามรักษาการแทนเซ็นด้วยซ้ำ
นี่คุณทำงานแล้วจริงหรือครับ? แค่นี้ไม่น่าที่จะไม่รู้นะ มันเหมือนกันหมด ทั้งราชการและเอกชน
เรื่องเงินๆ ทองๆ ใครเขาให้ลูกน้องเซ็นกันง่ายๆ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#135 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:15

เอ็งคิดว่ากระทู้นี้จะถึงแสนวิวอีกงั้นสิ

ไอ้สลิปตอแหล :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#136 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:15

สงสัยติดใจอยากลงเว็บดราม่าอีก 55555555

#137 หำน้อย

หำน้อย

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:16

ได้เงินเดือนไม่คุ้มกับความรับผิดชอบเลยนะคะ

ถ้าถึงขนาดเซ็นอนุมัติเงินเดือนเนี่ยตำแหน่งหน้าที่ไม่ใช่เล็กๆ แต่เพิ่งจะได้เงินเดือน15000เมื่อปลายปี

บริษัทนี้เคี่ยวมากกกกก

แค่ฐานเงินเดือนครับ 15,000 แต่ถ้ารวมค่าอื่นๆแล้ว ผมรับประมาณ ประมาณ 30,000 บวกลบ 2,000 ครับ

โอ้โห้รายได้เยอะน่ะครับ ไม่ทราบว่าปีนี้คุณใจดีไปยืนแบบเสียภาษีหรือยังครับ
อย่าทำตัวเหมือนใครบางคนที่ไม่ยอมเสียภาษีน่ะครับ
มันจะอายตาสีตาสาเอา...อายเขา..หน้าด้าน :P :P
"เสียงส่วนน้อยอย่ามายุ่ง เพราะถ้าเสียงส่วนใหญ่บอกว่าถูกมันก็ต้องถูก"

#138 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:16

ออกเหอะใจดี..แม่ง15,000ใช้หยั่งหมา
:o :o :o :o :o

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#139 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ว๊าวๆไม่อยู่แปบเดียว มหากาพย์เสรีไทยบทใหม่จะเริ่มขึ้นอีกแล้ว?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#140 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:19

เรื่องใหญ่ เรื่องสำคัญขนาดนี้ ผจก.ฝ่าย HR เซ็นต์แทนยังไม่เหมาะเลยนะผมว่า

ถ้าโฟร์แมนได้เซ็นต์แทนเนี่ย แถวบ้านผมเรียก "ซุงแหล" (ใหญ่กว่าตอ)

#141 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ผมเพิ่งรู้ว่าพวกอำมาตย์ แมงสาปในนี้ ทำให้ jaidee20 ต้องยอมสละเวลามาเสรีไทยรอบดึกได้

นึกว่าหลัง 5 โมงเย็น jaidee20 ไม่มาแล้ว เพราะไม่ใช่เวลาทำงานไม่สะดวก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#142 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ดัน ไม่รู้จะเขียนอะไรอีกแล้ว เตือนก็แล้ว-ด่าก็แล้ว

ต่อไปนี้สำหรับ คนโกหกอย่าง คุณ ใจดี20 ผู้ที่หาความสัตย์จริงในตัวไม่ได้

จะ ดันกระทู้นี้-ขุดกระทู้นี้ จนกว่า ชีวิตนี้จะหาไม่

ตะนิ่นตาญี

จากกระทู้ My Slip เอามาวางไว้ที่นี่ด้วย

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#143 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:24

พวกแมงสาป อำมาตย์ ไม่เข้าใจหรอก มัวแต่ตั้งคำถามว่า jaidee20 เป็นใคร

มีอำนาจอะไรมาเซ็นต์อนุมัติ ไม่เข้าใจหรอกว่า jaidee20 พยายามจะสื่อสารว่าเป็น

บริษัทเล็กๆแบบครอบครัว ผมว่าถึงเวลาแล้วที่ jaidee20 เปิดเผยตัวไปเลยครับว่าเป็นใคร

ทำไมมีอำนาจขนาดนั้น ให้พวกแมงสาป และ อำมาตย์ที่ไม่เจียมตัวได้รู้ไว้

ว่าเล่นกับใครอยู่ ผมเชียร์คุณนะ เต็มที่เลย

#144 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:28

อิชั้นเป็นว่าที่เมียใหม่เถ้าแก่บริษัทคุณคะ และถ้าเจอหน้าก็อย่าลืมยกมือไหว้อิชั้นด้วยนะคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#145 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:33

ผิด 1 ครั้งยังพออภัย
แต่ผิดแล้วไม่รู้จักยอมรับ สมควรเอาไปตัดหัว

เิปิด!!!! มีด!!!! :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#146 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:34

*
POPULAR

เรื่องนี้ผมว่าจะโพสตั้งแต่เมื่อวานซืนแล้วแต่ไม่มีโอกาส

เริ่มเลยนะครับ

คือว่าผมได้มีโอกาสพบกับเจ้าของ "บริษัท ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่น จำกัด " เถ้าแก่ของคุณอัครเทพ
ถึงแม้ผมจะอายุห่างกับแก่พอสมควรแต่ผมก็เรียกแก่ว่า"เฮีย"
ผมได้ใช้เวลาพูดคุยกับเฮียค่อนข้างนานพอสมควร ประเด็นที่ผมจะบอกคือ ผมได้ถามแก่ถึงคนชื่อ อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช
เฮียถามผมว่ามีเรื่องอะไร ผมจึงเล่าเรื่องราวในบอร์ด ให้แกฟัง
(ผมไม่ได้บอกชื่อเว็บบอร์ดไป เพียงแต่บอกว่าเป็นเว็บพูดคุยเรื่องทางการเมือง)

เฮียแกก็เลยเล่าให้ผมฟังว่าทำไมแกให้เงินเดือนคุณอัครเทพ(ใจดี20) (ประมาณแปดพันกว่าถึงเก้าพันกว่าบาท)มาตั้งนาน
แกบอกว่า"อยากให้มันรู้จักค่าของเงิน ให้รู้จักใช้จ่ายเงินให้เป็น"

แก่เล่าให้ผมฟังต่อว่า ที่จริงแก่ก็ไม่อยากจะขึ้นเงินเดือนให้นักหรอก
แต่เพราะเห็นว่าคุณอัครเทพ พูดเปรยๆว่ารัฐบาลจะปรับขึ้นเงินเดือนป.ตรี หมื่นห้าพันบาทมาตั้งแต่ปีที่แล้ว
ครั้นแก่จะปฏิเสธก็ไม่ได้เพราะแก่เคยรับปากว่าจะขึ้นเงินเดือนให้ มาหลายครั้งแล้ว
จนครั้งนี้แก่จึงจำเป็นต้องขึ้น

ผมได้ถามแก่ว่าอย่างป.ตรีที่จริงต้องได้มากกว่าหมื่นแล้ว
แต่แก่ก็กลับตอบผมเหมือนตอนแรกว่า "อยากให้มันรู้จักค่าของเงิน ให้รู้จักใช้จ่ายเงินให้เป็น"

ผมแปลกใจว่าแกจะไปยุ่งเรื่องการใช้จ่ายเงินของคุณอัครเทพทำไม

เฮียแกหยุดคิดสักพัก แล้วแกก็บอกกับผม
คำตอบที่ผมได้นั้นทำให้ผมตกใจ

ผมเพิ่งรู้ว่าคุณอัครเทพ
แท้จริงแล้วเป็น "ลูกนอกคอก เอ้ยไม่ใช่... แต่คุณอัครเทพเป็นลูกนอกสมรสของเฮียแกกับแม่ของคุณอัครเทพ"(หากอยากรู้ให้ระบายข้อความ)

ผมบอกแกว่าเรื่องนี้แก่ไม่น่าเล่าให้ผมฟัง แกบอกว่าไม่เป็นไร
ต้องดีใจกับคุณอัครเทพด้วยว่าคุณไม่ต้องไปเปิดบริษัทใหม่หรอก
เพราะยังไงแล้วเฮียได้บอกกับผมว่าจะยกบริษัทให้คุณอัครเทพดูแลต่อ

ผมจึงไม่แปลกใจว่าพนักงานบริษัทธรรมดาเงินเดือนหมื่นห้าจะสามารถเซ็นอนุมัติขึ้นเงินให้กับลูกจ้างรายวันได้
ตามที่คุณอัครเทพ(ใจดี20)ได้มาตั้งกระทู้
"เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ผมเซ็นต์อนุมัติขึ้นเงินค่าจ้างขั้นต่ำให้พนักงานในบริษัทเป็น 300 บาทหมดแล้วครับ"

หากคุณใจดี20ไม่เชื่อเรื่องที่ผมเล่าไปถามเถ้าแก่ได้เลย ถามพรุ่งนี้เลยก็ได้เพราะวันนี้ตอนนี้เถ้าแก่น่าจะนอนแล้ว
ถามแกดูนะว่าค่ำวันเสาร์ที่ผ่านมาแก่ไปพบกับใครแล้วแก่ได้เล่าอะไรให้คนคนนั้นฟังบ้าง

หากเถ้าแก่เอยชื่่อผมกรุณาคุณใจดี20อย่าลงชื่อผมในนี้

คุณใจดี20จะไม่กลับมาตอบผมก็ได้ว่าเรื่องที่ผมเล่าเป็นจริงเพียงใดเพราะตัวคุณเองนั่นแหละที่จะรู้ว่ามันเป็นจริงสักแค่ไหน

ป.ล.ให้คิดว่าลงข้อความในวันที่1เม.ษ.นะครับ

#147 Limmy

Limmy

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:48

ต้องลุ้นว่าจะมีเอกสารประกอบเหมือน 'สลิปปลอม' ใบนั้นหรือไม่

ถ้ามีก็ทะลุแสนวิว เหมือนกระทู้ตำนานแน่ ๆ

เข้ามาลงชื่อไว้ก่อนเลยครับ

#148 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:50

เป็นกระทู้ที่ฮาที่สุดของปีนี้เลยครับ 5555
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#149 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:53

อยู่ที่สิ่งที่คุณพูดว่ะ
ไม่ใช่ใครเป็นสาวกใครมั๊ง ผมว่า
คุณเล่นโกหกไม่เนียนแบบนี้ มันก็เอาฮาสิครับ
อยู่ที่ว่า คุณพูดจากใจ หรือเป็นมุขใหม่

ถ้าทั้งสิ้นแล้ว เป็นคำพูดกลั่นออกมาจากใจ ไม่ว่าจะยอมโกหกเสียหน้า
เพื่อเชิดชูนังปูและพรรคเพื่อไทย นั่นย่อมแสดงว่า คุณ.....สุด....ีนจริงๆ ครับ
แต่ถ้าทั้งหมด เป็นมุขของคุณมาแต่กระทู้โน้น
ผมก็ต้องยอมรับว่า คุณสุดยอดมาก

บอกตรงๆ ผมเองก็ไม่แน่ใจคุณนะ
แต่ก็เริ่มไม่ค่อยจะเชื่อว่ะ คนอะไร มันจะ..... ขนาดนั้น
รอดูกันต่อไปครับ คุณใจดี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#150 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:02

เป็นกระทู้ที่ฮาที่สุดของปีนี้เลยครับ 5555

ยังไม่ฮาเท่ากระทู้เมื่อตอนสิ้นเดือนมกราคมครับ