Jump to content

- - - - -

เฮนไตซินโดรม

• Please log in to reply
220 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:06

อ่านจนเหนื่อยเลยเรา

เหนื่อยพอกัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#102 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:07

ขอแย้งคุณ hentai ในประเด็นการเลือกผู้นำที่ทำให้ประเทศสงบกว่า สักหน่อยครับ
ผู้นำปัจจุบันของเรา อยู่ในภาวะที่ประเทศสงบกว่าจริงครับ แต่เหตุผล ที่มันสงบ ต้องมานั่งคิดอีกทีครับ
ในประเทศพม่าก่อนที่จะเข้าสู่โหมดเลือกตั้ง รัฐบาลทหารพม่า ปกครองแบบเด็ดขาดใช้กำลัง ประเทศก็สงบ
ในประเทศเขมร รัฐบาลเผด็จการกัมพูชา ปกครองแบบครอบงำประชาชน ประเทศก็สงบ
ในประเทศมอนเตรเนโกร รัฐบาลของเขาเข้าข่ายโกงกิน แต่เนื่องจาก ประชาชนไม่กล้าลุกขึ้นตอบโต้ เพราะประเทศกำลังอยู่ในสภาพฟื้นตัวจากการ แยกประเทศ ประเทศก็สงบ
ในประเทศไทย รัฐบาลบริหารประเทศได้เข้าข่าย ทำเศรษฐกิจแย่ แต่ประชาชนที่ไม่เห็นด้วย ต้องการเห็นประเทศสงบ เพราะมีคุณธรรมเพียงพอ ประเทศก็สงบ
สรุป ประเทศสงบ ไม่ได้หมายความว่าผู้นำดี นะครับ การเลือกของคุณ hentai เป็นสิทธิส่วนตัวครับ ผมไม่ก้าวล่วง แค่จะชี้ว่า ประเทศสงบ ไม่ใช่คำตอบที่จะเลือก คุณสมบัติผู้นำของประเทศครับ

ขอเป็นท่านสุดท้ายนะครับ เพราะ เป็นท่านเดียวที่มีสาระ..

ถูกของท่านครับ สงบ ไม่ได้แปลว่าดี... ผมเลือกตั้งไม่ได้ดูที่ตัวนายกว่าจะเป็นใคร ผมดูที่ ประเทศจะได้อะไร หลังจากนั้น

หลักคิดผม (บอกไปรอบที่ร้อย) คือ เรามี สองตัวเลือก..
1) นาย ม้าก ประเทศชาติ ก็ ไม่สงบ มีปัญหา แดง ตลอด เพราะ นาย ม้าก จัดการไม่ได้... บริหารประเทศ .. ก็ งั้นๆ ... ถ้ายังจะเลือกเข้ามา ก็ เตรียมรับ ม็อบได้...
กรุณาอย่าอ้างโน่นอ้างนี่ ถ้าเป็นผู้นำประเทศ แล้ว คุณไม่เหลือ อะไรให้อ้างแล้ว...

2) คุณ ปู น้อง คุณ แม้ว... ผมมองว่า ประเทศ สงบเดินได้... ซึ่งก็จริง คุณไปดู ตลาดหุ้นได้... เด๋วจบปี เราก็มี ตัวเลขมาโม้กัน... แก๊งนี้จะโกงไหม ...
ไม่ต้องถามครับ... แต่ จะมาก กว่า สมัย ม้ากไหม... ได้ลุ้นครับ...

ถ้าผมมีตัวเลือกมากกว่านี้ เช่น ...
ศิริโชค เป็น หัวหน้าพรรด แล้ว บอกว่า ผมจะไม่ทำหน่อมแน้มแบบม้าก... ผมคงไม่เลือกทางสงบ อาจ เสี่ยงไปเลือก คุณ วอลเปเปอร์แทน...
หรือ
ม้ากบอกว่า ผมเสียใจที่จัดการไม่ดี แล้วแสดงให้เห็นว่า เค้าเข้าใจว่า ปัญหาอยู่ที่ ความไม่กล้า มัวแต่ รักษาหน้า ของตัว้เอง..หลงกล ปรองดอง และ จะเปลี่ยนแปลง... ผม ก็ คงเสี่ยง เลือก ม้าก ต่อไป... อีกสักที... แม้จะรู้ว่าแพ้..

และคุณกับผม ก็ จะอยู่ข้างเดียวกัน... ไม่ต้องมาเถียงกัน...

เผอิญ ความโชคร้าย ของประเทศเรา คือ พรรคที่เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด ดัน
ไม่เคยรู้ตัวว่า ทำอะไรผิด... และไม่เคยยอมรับ...

เหมือน คนบางพวก ในนี้ ไม่มีผิด...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#103 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:08

ผมจะ กล่าวหาม้าก มั่วซั่ว อย่างไรก็ได้ .... คุณก็ไป กล่าวหาปู มั่วๆซั่วๆได้เช่นกัน...

ต้องการแบบนี้...???

คุณกล่าวหามั่วซั่ว อยู่แล้วนี่
ไม่เห็นจะต้องไปอ้างใครเลย

เริ่มที่กล่าวหาคุณจูเอมมี่มั่วซั่วนั่นงัย

ว่าจะไม่ต่อและ

มั้วซั่วตรงไหน

เค้าก็บอกเองว่า ไม่มีหลักฐาน...

หนังสื่อไทยนะครับ

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#104 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:09

เผอิญ ความโชคร้าย ของประเทศเรา คือ พรรคที่เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด ดัน
ไม่เคยรู้ตัวว่า ทำอะไรผิด... และไม่เคยยอมรับ...

เหมือน คนบางพวก ในนี้ ไม่มีผิด...

ขอหลักฐานด้วย

อิอิ

#105 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:10

เค้าก็บอกเองว่า ไม่มีหลักฐาน...

การไม่มีหลักฐาน ไม่ได้แปลว่ามั่วซั่ว

#106 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:15

เห็นไต..ไปหามาว่าตรงไหนที่เราอ้างว่าเป็นหญิงแล้วไม่ต้องมีหลักฐาน
อย่าทำเป็นเมิน มองไม่เห็น
เห็นไตเคยอ่านนวนิยาย หนังสือที่แต่งโดยนักเขียนชื่อดังและไม่ดังมั้ย
นักเขียนเหล่านั้นจะแสดงแนวคิดและตัวตนของตัวเอง
ผ่านทางตัวอักษรของเขา
ซึ่งนักอ่านทั่วๆไปจะสามารถจับ ลีลา สำนวนการเขีียนของนักเขียนเหล่านั้นได้
จากการอ่านหนังสือของนักเขียนเหล่านั้น
ว่ามีแนวคิดอย่างไร
ไม่ได้เปรียบเห็นไตเป็นนักเขียนหรอกนะ
แต่จะบอกว่าสมาชิกในบอร์ดก็เปรียบเสมือนนักอ่านทั่วๆไป
ที่อ่านข้อเขียนของเห็นไตแล้วทะลุถึงกึ๋นเลย

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#107 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:18

คุณ PM ไปหา Mod อย่างเดียว หรือว่า โพส์ทความเห็น กล่าวหาเค้าละครับ...

ถ้า ผม PM ไปหา Mod บอกว่า ผมคิดว่า คุณเป็น นายเวร... (สมมุติ) ... จะมีใคร (เพื่อนร่วม Board) มาว่าผม ว่ากล่าวหาคุณโดยไม่มี หลักฐาณ หรือ ไม่..
ไม่มีหรอกครับ เพราะ เค้าจะไปรู้ได้อย่างไร...

ถ้า Mod ไม่เชื่อผม เค้าก็ด่า ผม แบนผมเอง... จะมีใคร (เพื่อนร่วม Board) มา ร่วมวงด่าคุณที่ถูกสงสัย หรือ ผมที่สงสัยคุณ ด้วยไหม...
ถ้า Mod สงสัยด้วย ก็ไปสอบ ก็เท่านั้น .... จะมีใคร (เพื่อนร่วม Board) มา ร่วมวงด่าคุณที่ถูกสงสัย หรือ ผมที่สงสัยคุณ ด้วยไหม...

แต่ คุณ ลงความเห็นไว้... (ไม่งั้นผมจะเห็นได้อย่างไร...) ... ผมก็สงสัยว่า คุณมีหลักฐานหรือปล่าวก็เท่านั้น...

เพราะ สรท กล่าว หาใครต้องมีหลักฐาน...

หรือ เปลี่ยนไปแล้วละ...

เป็น กล่าวหา คนเห็นต่าง หลักฐาน ไม่ต้องนะครับ....
สรุปก็คือเห็นไตเดือดร้อนที่เราแจ้งมอดต่อหน้าห็นไตและนายเวร
โดยที่ไม่ยอมใช้วิธี PM
นี่เราแจ้งให้เห็นกันจะๆทุกครั้งนะ
เราไม่ใช้วิธีกระทำลับหลัง
กลับเป็นความผิดซะงั้น
ในเมื่อเห็นไตมีข้อแย้งมาเราก็อธิบายให้ฟังแล้ว
แต่จะยอมรับในเหตุผลของเราหรือไม่
นั่นก็ขึ้นอยู่กับมิจฉาทิฐิทีอยู่ในใจของเห็นไตแล้วล่ะ
ว่าจะมีมากน้อยแค่ไหน
แล้วถ้าเห็นไตอยากจะแจ้งว่าเราเป็นนายเวรก็ได้นะ
เราไม่ถือ..ตามสบาย
ลับหลังหรือต่อหน้าก็ไม่ยั่นนะ

การที่คุณจะทำประจำ หรือ ไม่ และไม่ใช่เป็นข้ออ้างที่ให้ทำได้
และ ไม่ใช่ประเด็นของผม...

ถ้าผมไม่เห็น ก็ไม่มีปัญหา..
ถ้าผมเห็น แล้ว ท่านมี หลักฐาน ก็ไม่มีปัญหา...

หรือว่า ผมกล่าวหาใครก็ได้ แล้ว บอกว่า .... ผมก็ทำแบบนี้ประจำนะ... ท่านจะทำแบบผมก็ได้ ...
ผมจะ กล่าวหาม้าก มั่วซั่ว อย่างไรก็ได้ .... คุณก็ไป กล่าวหาปู มั่วๆซั่วๆได้เช่นกัน...

ต้องการแบบนี้...???

ก็เอาสิถ้าคิดว่าสิ่งที่จะทำเป็นความถูกต้อง
คุณก็ทำไปเลย
สังคมจะเป็นผู้ตัดสินเอง
ว่าสิ่งที่คุณกล่าวหา ผิด หรือ ถูก

กล่าวหาได้ครับ เอาเลย แต่กล่าวหาแล้วคุณก็ต้องพิสูจน์ว่า ข้อกล่าวหาที่คุณกล่าวหานั้นเป็นจริง โดยที่การกล่าวหานั้นจะต้องมีมูลเหตุจูงใจให้เชื่อ หรือเป็นไปได้
ทั้งสองฝ่ายมีสิทธิ์ที่จะแก้ต่าง ไม่งั้นมันจะฟ้องกันไปฟ้องกันมาอยู่ทุกวันนี้หรือไง?

หากคุณกล่าวหา คุณ juemmy สักข้อ โดยลอยๆ เมื่อมีการเรียกร้องให้พิสูจน์ คุณก็ต้องพิสูจน์ให้เห็น ถ้าคุณมีหลักฐานพิสูจน์ ข้อกล่าวหานั้นก็จะกลายเป็นข้อเท็จจริง เพื่อการตัดสินถูกผิดต่อไป หาไม่แล้ว ถ้าพิสูจน์ไม่ได้ ข้่อกล่าวหาย่อมเป็นข้อกล่าวหา และผุ้ที่ถูกกล่าวหา ก็มีสิทธิ์ที่จะฟ้องกลับหรือเรียกร้องให้ผู้กล่าวหา รับผิดชอบ หรือให้ผุ้ตัดสิน ผู้ดูแล หรือม็อดลงโทษได้ คุณที่เป็นผู้กล่าวหาคนอื่นยอมต้องถูกประนามและต้องรับผิดชอบ

เห็นความจริงอะไรไหม?
การพิสูจน์หลักฐาน มันจะตามมาหลัง การกล่าวหา ไม่ยากไปนะ

เช่นเดียวกัน กรณีคุณ juemmy ได้ "กล่าวหา" ผมจงใจใ้ช้คำนี้เลยก็ได้ จะได้สะใจเฮนไต ว่า ไอ้ทูปัก มันคือไอ้เวร ซึ่งมันยังเป็นข้อกล่าวหาอยู่ เมื่อคุณริดกุน ได้นำหลักฐานมาแสดง ก็เป็นการพิสูจน์ชัด ว่าเป็นจริง ข้อกล่าวหาจึงกลายเป็นข้อเท็จจริง ฉะนั้น จะมาบอกว่าคุณ juemmy กล่าวหาไม่ได้ เพราะพิสูจน์แล้วว่าจริง ดังนั้น ในกรณีของคุณ juemmy จึงไม่ใช่ข้อกล่าวหาอีกแล้ว ถ้าคุณจะยังตะแบงว่ากล่าวหา คุณต้องหาหลักฐานอย่างอื่นมางัดกับหลักฐานของคุณริดกุนว่า หลักฐานนั้นเป็นเท็จ แล้วข้อเท็จจริงนี้จะกลับเป็นข้อกล่าวหาอีกครั้ง แต่ผมว่าคุณอย่าเปลืองตัวดีกว่า แต่ถ้าอยากทำำก็ไม่เป็นไร

ถามว่า การฟ้องม็อดในที่สาธารณะ ผิดไหม? ผิดข้อไหน? จะผิดได้ ก็ต่อเมื่อ ไอ้ทูปัก มันไม่ใช่ไอ้เวร และ ไอ้ทูปัก ได้รับความเสื่อมเสีย สมาชิกรุมด่า กล่าวหาว่าเป็นไอ้เวร ได้รับความเสียหาย เกือบโดนแบน ไอ้ทูปัก สามารถฟ้องม็อดให้ลงโทษคุณ juemmy ได้ หรือจะเรียกร้องให้คุณ juemmy รับผิดชอบต่อการกล่าวหานั้นได้

เช่นเดียวกัน ถ้าเฮนไตจะกล่าวหาใครลอยๆ นั้น ไม่เหมาะสม ไม่ควรทำ แต่ใครจะห้ามคุณได้วะครับ ปากของคุณ มือของคุณ แต่เมื่อคุณกล่าวหาเขาแล้ว คุณก็ต้องพิสูจน์ว่า ข้อกล่าวหาของคุณเป็นจริง ข้อกล่าวหานั้นมีข้อเท็จจริง ไม่เช่นนั้น คุณก็จะกลายเป็นไอ้กาก *** ไอ้*** ที่กล่าวหาคนอื่นโดยพิสูจน์ไม่ได้ และถ้าข้อกล่าวหานั้นรุนแรง คุณก็อาจจะถูกฟ้องร้องกลับเช่นกัน

ไม่ยากไปหรอกมั้ง กับตรรกะของคนกลางที่สุดในสามโลกน่ะ

ปล. เหนื่อยพิมพ์ - -"

Edited by ดาร์ค สวอน, 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:14.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#108 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:22

คนกลางควรจะต้องทำความรู้จักกับ ข้อสันนิษฐาน และ หลักฐาน ให้ถ่องแท้ก่อน ว่าสิ่งไหนควรจะเกิดก่อนกัน หุหุ :lol:

#109 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:23

สงสัยชาตินี้เฮนไตคงใม่เคยแจ้งตำรวจจับโจร

#110 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:24

หลักการกรณีคุณจูเอมมี่นั้น ถ้าไม่โง่ก็ต้องเข้าใจ

1 เว็บบอร์ดนี้ ไม่รับคนล้มเจ้าเป็นสมาชิก

2 มีสมาชิกที่มีพฤติกรรมอย่างนั้น ก็ถูกแบน

3 มอด ขอความร่วมมือสมาชิก ให้สอดส่อง

พักตรงนี้ก่อน
การที่จะระบุว่าใคร มี หรือ ไม่มี พฤติกรรมต้องห้าม
เป็นดุลยพินิจ ใช่หรือไม่
ถามต่อว่า คำว่าดุลยพินิจนี่ ต้องพึ่งหลักฐานเท่านั้นหรือไม่
ตอบแล้วดูข้อต่อไป

4 สมาชิกต้องห้ามคนนั้น ก็ยังเวียนมาสมัครใหม่

5 คุณจูเอมมี่ก็ชี้เบาะแส ก็โดนแบนอีก

6 ครั้งล่าสุด คุณจูเอมมี่ ก็ทำเหมือนเดิม เมื่อสงสัยล๊อกอินหนึ่ง

พักอีกที
ตรงนี้ ทุกอย่างเดินตามกฏของเว็บ ไม่มีอะไรขาดเกิน
เพราะในที่สุด ก็มีผู้นำหลักฐานออกมาแสดง ว่าข้อสงสัยของคุณจูเอมมี่ ถูกต้อง

ในฐานะที่คุณเป็นสมาชิกเว็บนี้ คุณสมควรออกมากล่าวหาคุณจูเอมมี่ว่า
"กล่าวหาโดยไม่มีหลักฐาน"
"บังเอิญกล่าวหาถูก"......หรือไม่

ที่นี่ เป็นสังคมออนไลน์ สมาชิกใช้สมองในการอ่านและคิด
ไม่ใช่โลกจริง ที่การกล่าวหาต้องใช้หลักฐาน
สำหรับเว็บบอร์ด เพียงแต่ต้องสงสัย ก็สามารถตัดสินใจได้แล้ว

แต่ที่คุณหน้าสัตรีก็คือ
ในโลกจริง คุณใช้การกล่าวหาเลื่อลอยไร้หลักฐานกับคนอื่น
แต่ในโลกเสมือน คุณดันทุรังจะเอาหลักฐานแบบในโลกจริงมาใช้

ในโลกเสมือน ก็เหมือนการจับโกหกนิยายปลอม เพลงปลอมที่ลอกเขามา
เขาใช้สำนวน ลีลา การใช้ภาษา และระบบความคิดเป็นเครื่องมือ
เหมือนที่เขาใช้กันจนสรุปได้ว่า คุณน่ะเสื้อแดง
แม้คุณจะเอาตัวจริงมาให้ดูว่าเป็นสมาชิกพันธมิตรหรือประชาธิปัตย์

แต่ตัวหนังสือของคุณ มันแดง

ไม่มีสีอื่นปนเลย

#111 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:26

คงเป็นอีกชื่อหนึ่งของโรคตรรกะพิการสินะครับ

#112 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:43

Re: เดิมพัน log in ระหว่าง eAT VS นายเวร ว่าด้วยเรื่องใครกู้ IMF

./styles/maxthon/imageset/icon_post_target.gifby นายเวร » Thu Jun 16, 2011 2:04 pm
การที่จะทำ ยุทธหัตถีออนไลน์ ถกเถียง โต้แย้งกัน ตัวต่อตัว
มันจะต้องย้อนกลับไป ค้นหาและนำเอาความคิดเห็น
ของแต่ละฝ่ายที่เคยโพสต์ทิ้งไว้ ต่างฝ่าย ต่างมองแล้วเห็นว่า

ตรรกะวิบัติ บิดเบี้ยว
viewtopic.php?f=2&t=35861&p=661003#p661003

เหตุผลของเราน่าจะดีกว่า
viewtopic.php?f=2&t=35219&start=30

เนื้อหาบิดเบือน หมายจะใส่ร้าย
http://www.udon108.c...p?topic=72458.0
http://www.udon108.c...p?topic=72572.0

แนวความคิดไม่ถูกหลัก ทักษะการคิดไม่ถูกวิธี ฯลฯ หรือมีเรื่องอื่นๆก็ว่าไป
http://www.udon108.c... ... ;topicseen

แนะนำไปหาอ่าน วิภาษวิธี(dialectic)

เคยเห็นไอ้หมอนี่ พูดถึงวิภาษวิธี แต่ไม่รู้มันคือะไร งง :wacko:

จากกระทู้ "ทำไมพอนายเวรแปลงชื่อกลับมา ทุกคนพอจำได้ครับ" ของ คุณ ดราม่า ที่ ชายคาพักใจ

คิดว่าพอที่จะเป็นหลักฐานได้ไหมครับ? คุณ hentai กรุณาอ่านบรรทัดสุดท้าย ที่ คุณ ทูปัก อามารู ได้เขียนไว้

ในเวลานั้นเวลาที่ คุณ ทูปัก อามารู เขียนข้อความดังกล่าวด้วยการอ้างถึง กระทู้ที่ นายเวร เคยเขียนมานั้น

คุณ ทูปัก อามารู เป็นคนเข้ามาใหม่ คนเข้ามาใหม่ที่หากไม่ใช่ fan club ของ นายเวร อย่างเหนียวแน่น

ก็ต้องคือตัว นายเวร เอง! จึงจะรู้ดีได้ขนาดนั้น รู้ดีถึงขนาดกลับไปอ้างถึง กระทู้เก่าจากบอร์ดเก่า

ถามหน่อยเถอะครับ ถ้าไม่ใช่ คนเก่าแก่ ที่ให้ความเห็นประจำที่นี่ที่ เสรีไทย จะมีปัญญาไปดึงข้อความอ้างถึงกระทู้เดิมเดิม

ในบอร์ดเก่าได้หรือไม่? แต่ที่ ตะนิ่นตาญี สงสัยมากที่สุดคือ ข้อความในบรรทัดสุดท้าย

คุณ ทูปัก อามารู เขียนไว้ว่า "เคยเห็นไอ้หมอนี่ พูดถึงวิภาษวิธี แต่ไม่รู้มันคือะไร งง"

บรรทัดสุดท้ายนี่ คุณ ทูปัก อามารู พยายามสื่อในลักษณะถึงความไม่ชอบในบุคคลที่พูดถึง และต้องการที่จะบอกว่า ฉันไม่รู้จัก คนคนนี้นะ

ถามหน่อยเถอะครับในวิสัยของ คนธรรมดาทั่วทั่วไป ที่ไม่ใคร่ชอบ คนคนหนึ่ง จะตามผลงานของเขาถึงขนาด ดึงเอาผลงานของเขามาอ้างอิงหรือไม่?

คุณ hentai อาจสงสัยแล้วเอ็ง ตะนิ่นตาญี ไปรู้เขาได้อย่างไร? ตรงนี้ตอบได้ไม่ต้องคิด เพราะ กระทู้ของ คุณ ดราม่า ที่พูดถึงนั้น

ตะนิ่นตาญี ได้ให้ความเห็นไว้ด้วย และเป็นคนที่พูดถึง dialectic จากความเห็นของ ตะนิ่นตาญี ดังกล่าวนี้

จะมีความเห็นของ คุณ ดราม่า เพิ่มเติม-เสริมกลับมา ให้เกิดความครบถ้วนของข้อมูล

ต่อจากนั้นคือความเห็นของ คุณ ทูปัก อามารู ตามข้อความที่อ้างมาข้างต้น

เหล่านี้ คุณ hentai จะถือว่าเป็น หลักฐาน หรือไม่ก็ตามใจ คุณ hentai เถอะครับ

ถูก หรือ ผิด; ดี หรือ เลว คือสิ่งที่เป็นพื้นฐานในความเป็น คน ไม่ใช่ แพ้ หรือ ชนะ หรอกครับ คุณ hentai ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๔ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๙.๔๓ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#113 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:49

นี่เลย จาก facebook คุณวรกร แฟนคนตัวโย่ง ตรงใจผมเป๊ะ กรณี Hentai เนี่ย
https://www.facebook.com/?ref=logo

เป็นจริงๆ อย่างที่คุณกรณ์ว่าไว้

Edited by Bookmarks, 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:49.

#114 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:55

ขอแย้งคุณ hentai ในประเด็น ความไม่สงบอันเกิดจากประชาชน แล้วผู้นำไม่เด็ดขาด หรือ ไม่มีสติปัญญาพอที่จะทำให้สถานการณ์สงบ
อันนี้ต้องเห็นใจ ผู้นำ นะครับ ถ้าเขาอยู่ในสถานการณ์ที่ ประชาชนอยู่ในสภาวะไม่อาจคุมสติยั้งคิดได้ ไม่ว่าจะด้วยถูกกดดันหรือถูกยุยงส่งเสริม หรือแม้แต่การนำการศึกษามาชักจูง
จริงอยู่ ประชาชนอาจมีเหตุผลมาบ้างแล้ว ไม่เช่นนั้นคงไม่ถูก ยุยงได้โดยง่าย แต่โดยรวมแล้วเหตุผลดังกล่าว ไม่ว่าจะเป็นการไม่ได้รับความเป็นธรรม ความรักในประชาธิปไตย นั้น ยังไม่สามารถรองรับ การกระทำที่เข้าข่าย ละเมิดสิทธิของผู้อื่นอันเกินกว่าจะรับได้ เช่น กรณี ของการเข้ายึดพื้นที่อันเป็นเส้นเลือดเศรษฐกิจ และการทำมาหาเลี้ยงชีพอันสุจริต ของคนในย่านราชประสงค์ รวมถึงย่านใกล้เคียง
ที่บอกว่าเหตุผลไม่รองรับ เพราะไม่จำเป็นต้องทำให้ประชาชนคนอื่น ต้องเดือดร้อน ควรจะกระทำเฉพาะ หน่วยงานของรัฐ ที่ตนมุ่งหวังจะ ให้มีผลกระทบโดยตรงมากกว่า
สรุปนะครับ ประชาชน ใช้เหตุผลของตนกระทำในสิ่งที่เกินขอบเขตที่ควร อันเป็นสาเหตุให้เกิดความเดือดร้อน ควรพิจารณา ถึงความถูกผิดในข้อนี้ด้วยครับ ไม่อาจให้ผู้นำรับผิดได้แต่เพียงฝ่ายเดียว

สำหรับผม ผู้บริหารต้องรับผิดชอบครับ ... จะมาอ้างโน่นอ้างนี่ไม่ได้... ลาออกไป แล้ว เลือกตั้งใหม่
ผม ยังคิดจะเลือกกลับมาใหม่ มากกว่าเลย เพราะ อย่างน้อย ยังมีสำนึกว่า ทำอะไรผิดพลาดไป...

แต่ การอยู่ต่อ ไม่สำนึก... ผมรับไม่ได้... ท่านไม่คิดแบบนั้น ไม่ว่ากันครับ...

ถามง่ายๆครับ ถ้าตอนนี้ ม้ากเป็น นายก เสื้อแดงมาใหม่ ผม เดาเลยว่า ม้าก ทำเหมือนเดิม .... เพราะ เค้าไม่รู้ว่าเค้าผิดอะไร.. เช่นเดิมแล้วผมจะเลือกทำไม...

ซึ่งจริงๆ ม้ากอาจไม่ผิดแบบที่ท่านคิดก็ได้ ... ก็เลยมีคนที่เลือกม้าก... ผม เคยหาว่าพวกนี้โง่ไหมครับเพราะคิดไม่เหมือนผม...
แต่ ผมไม่คิดแบบนั้น... ผมก็เปลี่ยนไปเลือก ตัวเลือกที่ทำให้บ้านเมืองสงบ กว่า... แต่ทำไมคนคิดแบบผมถึงถูกหาว่าโง่ละ...

เหอๆๆ .... มันมีอยู่พวกเดียว ที่ผูกขาด ความถูกต้อง ความรักชาติ ความฉลาดไว้ ...

ใคร คิดไม่เหมือนพวกเค้า... ถือว่า ไม่ทั้งหมด...

ก็มาร์ค ไม่ผิด จะรู้ได้ไงว่าผิดอะไร แล้วต้องยอมรับผิดด้วยหรือ คนเค้าตั้งกระทู้เพื่อคุณเลยนะเนี่ย เพราะตรรกะคุณเพี้ยนจริงๆ

#115 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:12

อู๊ย เห็นคนกลางไข่แม้วอย่างควายเฮนไตแถแล้วแสบสีข้างแทน

มีบอกเดี๋ยวปลายปีเอาตัวเลขในตลาดหุ้นมาเปรียบ เกรงว่าควายเฮนไตคงไม่เคยแม้แต่จะเล่นหุ้น และคงไม่รู้ว่า มันปั่นได้ หลอกเม่าได้อย่างไร

โน่น งบดุลประเทศโน่น อัตราการว่างงาน จีดีพีต่อหนี้สาธารณะ เงินคงคลังโน่น
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#116 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:21

ถ้าผมเป็นเนวิน ผมจะรวบรวมคนมาเผาบ้านเผาเมือง ประท้วงรัฐบาลปูทุกรูปแบบ

เพราะรู้ว่าถ้าทำลายประเทศไทยเยอะๆ แล้วhentai จะเลือกผม ถึงแม้ว่าผมจะเป็นคนสั่งเผา สั่งทำลายก็ตาม :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#117 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:37

เป็นแดงคุณภาพ ต้องมีคุณสมบัติดังนี้

- ต้องหน้าด้าน ตอแหล เห็นแก่ได้ ไม่ฟังเหตุผลที่ไม่ตรงกับความคิดของตัวเอง

- พยายามทำทุกอย่างเพื่อให้คนอื่นเห็นว่าสิ่งที่ตนเองคิดถูกต้องที่สุด จะคัดค้านหรือเห็นต่างไม่ได้ ฯลฯ

จะว่าเป็นปมด้อยก็ไม่ถูกนักทีเดียว หรือ เพราะความเขลาเพราะไม่ได้ศึกษา ก็ไม่ได้อีก

เพราะเท่าที่ประสบพบเจอมาเพราะแนวความคิดแบบอคติ เชื่อในสิ่งที่ชอบ ไม่ฟังสิ่งที่ตัวเองไม่ชอบ นั่นเลยทำให้จมอยู่ในวังวนของ "ควายแดง" ไม่จบสิ้น

อยากจะถอนตัวก็ลำบาก ล่ะมั้งครับ บางท่านอ้างว่าจบโท จบเอก ประกอบธุรกิจใหญ่โต ฯลฯ ก็ตลกดีนะครับ

สุดท้ายแล้ว สิ่งที่สำคัญที่สุดที่จะทำให้เราไม่โดนลัทธิควายแดงกลืนกิน ก็คือ

- ต้องสำนึกในความเป็นคนไทย ต้องสำนึกในหน้าที่ของตนและเคารพกฎหมายบ้านเมือง รู้จักคำว่าให้อภัย และใช้เหตุผลในการตัดสิน ไม่ใช่ใช้ความชอบเป็นที่ตั้ง

- และรู้จักคำว่า "พอเพียง" ครับ เมื่อไม่อยากมีหรืออยากได้สิ่งใดที่เกินกำลังตน ไม่เป็นหนี้ ชีวิตจะเป็นสุขครับ

ก็ฝากให้ "ควายแดง" ที่กำลังจะกลับลำ หรือพอจะใช้สมองคิดได้เอง ได้ผ่านตากันบ้างครับ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#118 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ถ้าผมเป็นเนวิน ผมจะรวบรวมคนมาเผาบ้านเผาเมือง ประท้วงรัฐบาลปูทุกรูปแบบ

เพราะรู้ว่าถ้าทำลายประเทศไทยเยอะๆ แล้วhentai จะเลือกผม ถึงแม้ว่าผมจะเป็นคนสั่งเผา สั่งทำลายก็ตาม :lol:

โหย

ความเห็นอย่างนี้แหละ ที่ใช้รักษาอาการเฮนไตซินโดรมได้

ฮา

ชั่วไว้ก่อน เดี๋ยวเฮนไตหาข้อแก้ตัวให้เอง

#119 juemmy

juemmy

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:43

โหย

ความเห็นอย่างนี้แหละ ที่ใช้รักษาอาการเฮนไตซินโดรมได้

ฮา

ชั่วไว้ก่อน เดี๋ยวเฮนไตหาข้อแก้ตัวให้เอง

อยากจะกดlikeให้แต่กลัวว่าจะมีคนใจแคบบางคนมากระแนะกระแหนอีก

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#120 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:46

โหย

ฮา

อยากจะกดlikeให้แต่กลัวว่าจะมีคนใจแคบบางคนมากระแนะกระแหนอีก

ถ้าผมเป็นเนวิน ผมจะสร้างเรื่อง สร้างความวุ่นวายเข้าไว้ ให้รัฐบาลหัวหมุนจนไม่มีเวลาไปทำอะไร ประท้วงมันตลอด

เพราะสำหรับhentai คนที่สร้างเรื่องไม่ผิด ผิดที่ตัวนายก :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#121 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:47

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#122 David_GinoLa

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:49

โหย

ฮา

ถ้าผมเป็นเนวิน ผมจะสร้างเรื่อง สร้างความวุ่นวายเข้าไว้ ให้รัฐบาลหัวหมุนจนไม่มีเวลาไปทำอะไร ประท้วงมันตลอด

เพราะสำหรับhentai คนที่สร้างเรื่องไม่ผิด ผิดที่ตัวนายก :lol:

ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น สิ่งที่จะออกมาจากปากของhentai ก็คือ

มาร์คผิด :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#123 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:22

จับประเด็นตีแสกหน้า เฮนไต ได้ด้วยแค่ 2 บรรทัด สุดยอดครับ

#124 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:26

จับประเด็นตีแสกหน้า เฮนไต ได้ด้วยแค่ 2 บรรทัด สุดยอดครับ

ชีวิตสลิ่มลอดช่องก็ลำบากงี้แหละครับ ต้องคอยเตือนตัวเองอย่าให้เกิน3บรรทัด :(

#125 David_GinoLa

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:32

เฮ็นไต ดับอนาจ

#126 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:50

ถ้าคุณคิดว่า ม้าก ผิด แค่ ชั่งไข่ คุณก็คิดถูกแล้ว ที่ ควรเลือกม้าก และ ควรเลือกต่อไป ...
ผมถามง่ายๆว่า ถ้า ปชป ปกครองประเทศตอนนี้ ... เราจะได้สงการณ์ อย่างสงบหรือไม่...
ผมรู้ว่า เหตุ จาก แดงไม่หยุด... แต่ คุณม้าก มีปัญญาทำอะไรหรือไม่... ในภาพรวมแล้วประเทศได้อะไร...
แล้ว ตอนนี้ บ้านเมืองเราสงบขึ้นหรือไม่...
สุดท้ายอยู่ที่ประเทศได้อะไร ประท้วงทุกปี ไปเรื่อยๆ เพราะแดงไม่หยุด ม้าก ก็ไม่มีปัญญาทำให้แดงหยุด การท่องเที่ยวเราก็ พังไปเรื่อยๆ ....
ถ้าม้าก เป็นนายก แล้วจัดการให้ ประเทศ สงบได้... ผมก็คงเลือกเค้าต่อไป.... จะมาเลือก น้อง แม้วที่ผมเคยช่วยไล่ทำไม...

อ่านความเห็นในการเลือกปูแล้ว รู้สึกตลกอย่างแรงครับ
ตามเหตุผลที่ว่ามา สมัยก่อนเลือกมาร์ค แต่ตอนหลัง กลับมาเลือกน้องแม้ว

เหตุผลแค่เพราะโจรเต็มเมือง เจ้าหน้าที่ทำอะไรโจรไม่ได้
เลยเลือกเป็นพวกโจรดีกว่า

เหตุผลของคนเป็นกลาง น่าเลื่อมใสดีแท้ครับ
จะว่าไป เหตุผลแบบนี้ คล้ายเด้กน้อยบางคนในบอร์ดทีเดียว
ถึงว่า .....

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#127 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:54

อยากรู้อย่างเดียวว่า ความที่ได้ชื่อว่าเป็นคนกลางที่สุดในสามโลก มันมีค่ามากจนต้องมาแถขนาดนี้เลยเหรอครับ
คนที่อ้างตัวว่ามีจิตใจรักความยุติธรรม กลับเลือกโจรมาบริหารประเทศเพราะรู้ว่าถ้าโจรไม่ได้เป็นรัฐบาลมันจะออกมาเผาบ้านเผาเมืองอีก
มันไม่ตลกไปหน่อยเหรอครับ ^_^

ประชาธิปไตย ประชาชนคือเจ้าของอำนาจอธิปไตย อยู่ในฐานะที่มีเกียรติและศักดิ์ศรี
การตัดสินใจใช้อำนาจอธิปไตยแบบชุ่ยๆ ก็ถือว่าลดทอนศักดิ์ศรีและความศักดิ์สิทธิ์ของประชาธิปไตยนะครับ
จริงอยู่ที่ว่าทุกคนมีสิทธิจะเลือกใครก็ได้ แต่ถ้าไม่ได้ใช้เหตุผลอย่างถูกต้อง
ถึงมันจะเป็นประชาธิปไตย แต่ประเทศเราก็คงไม่เจริญไปถึงไหนหรอก
ผมวิพากษ์ในฐานะที่เป็นเพื่อนประชาชนผู้เป็นเจ้าของประเทศที่มีอำนาจเท่าเทียมกันนะครับ

Edited by RiDKuN_user, 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:58.

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#128 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:05

สรุปก็คือ เพราะปราบโจรไม่ได้เลยยอมเป็นขี้ข้าโจรสินะครับ เยี่ยมมาก <_<
มีลูกมีหลานอย่าลืมสอนแบบนี้ด้วยนะครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#129 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:09

ไม่เลือกแดง แดงเผา .....เลือกแดง ไม่เผา

อภิสิทธิ์ใช้กำลัง .....ใช้อำนาจฆ่าประชาชน

อภิสิทธิ์ ไม่ใช้กำลัง ....เป็นผู้บริหารที่ใช้ไม่ได้

ถามหาความรับผิดชอบจากอภิสิทธิ์...... ไม่ถามหาจากทักษิณ สมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์
แถมเอารูปยิ่งลักษณ์โชว์สวยมาเป็นผลงานซะงั้น

เป็นคนกลางนี่ ใบหน้าต้องหนาเนอะ

#130 David_GinoLa

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:22

คาดว่าเราจะเห็นไอดีใหม่ในไม่ช้านี้

#131 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:43

ผมเคยเจอพี่แอ๊บกลางบอกแบบคุณ Hentai เหมือนกัน
ว่ายิ่งลักษณ์เนี่ย มาแล้วเสื้อแดงหยุด
เห็นมั๊ยใช้ความเป็นผู้หญิงอ่อนหวาน เข้ากับป๋าเปรมได้

ผมเลยถามว่าถ้าไม่จ่ายเงินก่อเรื่อง แล้ววันนี้ต้องมาหยุดมันมั๊ย

ส่วนป๋าเปรมหรือผู้ใหญ่ที่ดีๆทุกคนที่ผมรู้จัก เค้่าก็เข้ากับใครก็ได้
ที่ไม่ใช่คนเลวหน่ะ

#132 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:02

ที่จริงแล้ว การอ้างว่า ได้รัฐบาลที่ทำให้บ้านเมืองสงบนี่ เป็นการตบหน้าตัวเองชัดๆ
ไม่ตบเปล่า ถ่มน้ำลายซ้ำอีก หัวหน้าม็อบกลายเป็นรัฐบาล แถมเป็นรัฐบาลที่ถูกชักใยจากคนนอก
จะอ้างอย่างไร ก็เห็นชัดว่า คะแนนเสียงที่ได้ ไม่ได้มาจากวิญญานประชาธิปไตย

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ตลาดนัดแถวบ้านคนเงียบเหงา หายไปครึ่งๆ
ปรากฏว่า เพราะคนพม่า กลับบ้านไปเลือกตั้ง
พวกเขาไปเลือกพรรคฝ่ายค้าน ทั้งๆ ที่รู้ว่ายังงัยเรื่องก็ไม่จบ เพราะทหารยังไม่ลงจากอำนาจแน่ๆ
แต่พวกเขาก็เลือก

ผมดีใจที่มีคนไทยกว่า 11 ล้านคน ที่ทำได้ ไม่อายคนพม่า
เลือกพรรคที่รู้ว่า ถึงมา ม็อบก็ไม่เลิก และผมเป็นหนึ่งในนั้น

โจรอยู่ตรงหน้า เราจะยอมสยบ
เพียงเพราะไม่เลือกมัน มันเผากระนั้นหรือ
ประชาธิปไตยมีไว้ให้โจรครองเมืองอย่างถูกต้องตามกฏหมาย กระนั้นหรือ

เหตุผลเดียวที่บ้านเมืองสงบในตอนนี้ ก็เพราะเราจ่ายค่าไถ่ให้พวกมันสงบ
แล้วพอมันได้อำนาจ มันก็สร้างความไม่สงบในแบบของพวกมัน
คือกล่าวหาว่า ฝ่ายตรงข้ามก่อความไม่สงบ

ล่าสุด ก็ยกเรื่องภาคใต้มากล่าวหา
ทั้งๆ ที่เหตุเกิดจากทักษิณคนเดียว

ตกลงสูตรของเฮนไตก็ใช้ไม่ได้สิ ได้ยิ่งลักษณ์มา
น้ำท่วมเศรษฐกิจวินาจ
ออกนโยบายบาปฉุดเศรษฐกิจทรุดซ้ำ
แล้วการเอาทักษิณกลับบ้าน คือการทำให้บ้านเมืองสงบหรือ......

มันไม่มีแค่อย่างเดียว คือเสื้อแดงไม่ออกมาขู่เผาประเทศเท่านั้น
เพราะมันเผาในรูปแบบอื่น

นี่แหละ การตบหน้าตัวเอง แล้วถ่มน้ำลายซ้ำ

#133 David_GinoLa

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:30

กระทู้นี้ เห็นไตคงไม่เข้ามาแล้วล่ะครับ :lol:

Edited by David_GinoLa, 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:33.

#134 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:33

คนเป็นกลาง เลือกชมทั้งสองฝ่าย และด่าได้ทั้งสองฝ่าย
hentai ชมแต่นากยก แต่ไม่เห็นด่านายก ญ
นายกสมัยก่อนไม่เห็นมีคำชมแบบนายกคนนนี้ละ เห็นมีแต่คำด่า
มันกลางตรงไหน เอียงจนคานตาชั่งจะหักแล้วละ

ผมมาเล่น สรท สมัยปู เป็นนายก ดังนั้น ไว้รอ ม้ากเป็นอีกรอบ ผมอาจจะชมก็ได้นะครับ...

คุณเป็นคนทำคำจำกัดความเองว่า

คนเป็นกลาง เลือกชมทั้งสองฝ่าย และด่าได้ทั้งสองฝ่าย

ถามว่า คนที่ไม่พูดอะไรเลย ไม่ด่าไม่ชมใครเลย เป็นกลางหรือไม่.... ถ้าตาม ท่าน ก็คงไม่
เพราะ ไม่ชมไม่ด่าให้เห็น....

ถามว่า คนที่พูดไปตามความเห็น เห็นว่าดีก็ว่าดี เห็นว่าไม่ดีก็ว่าไม่ดี ... เป็น กลางหรือไม่... ถ้าตาม ท่าน ก็คงไม่ ..

เพราะ เป็นไปได้ว่า คนๆนี้ไปเจอ คนทีทำดีตลอด ก็ ชมอย่างเดียว ... หรือ ไปเจอคนที่ ทำชั่วตลอด ก็ ต่าอย่างเดียว...

ถ้า การเป็นกลาง อยู่แค่ว่า การด่าใคร การชมใคร... เท่านั้นโดยไม่สนใจเหตุผลว่า ที่ชมมีดีให้ชม หรือ ที่ด่ามีชั่วให้ด่า...
ขอให้ หาเรื่อง ด่าและชมทั้งสองฝ่ายให้ได้ ถือว่าเป็นกลาง...
กลาง แบบนั้น ... ผมคงไม่ใช่ แน่ๆ...

การที่ไม่ด่าปู ไม่ได้แปลว่า ปูไม่มีชั่ว...
การที่ด่าม้าก ไม่ได้แปลว่า ม้ากไม่มีดี...

ผมทึ่งมาก ที่เขาบอกว่า

แดงเผาบ้านเผาเมือง
คนผิดคือมาร์ค เพราะปล่อยให้แดงทำได้

คิดในแนวนี้
มีโจรบุกปล้นบ้านเขา ข่มขืนลูกเมียเขา เผาบ้านเขา
โจรก็ไม่ผิด คนที่ผิดก่อนคือตัวเขา

ผิดที่รวยจนสร้างบ้านได้
ผิดที่สร้างบ้านแล้วไม่มีระบบป้องกันโจร
ผิดที่ปล่อยให้โจรเข้าบ้านแล้วไม่สู้

ผิดๆๆๆๆๆๆๆ

นี่ผมวิแคะแบบเป็นกลางมากๆ แล้วนะ

การพูดอะไรครึ่งๆกลางๆ เป็นนิสัยของ พวกคุณ อยู่แล้ว... พรรคพวกก็ เออ ออ กันอย่างเดียว...

ผมบอกว่า ม้าก ผิดจริงครับ...
ผมก็บอกว่า แดง มัน ผิดอยู่แล้ว ทำไม่คุณไม่เอามาให้ครบ....
ถ้าไปขุดกระทู้เก่าจาก บอร์ดเก่าผม เสนอให้ใช้ ม้าก ใช้ Martial Law ด้วยซ้ำ...
แต่ ม้าก ก็ กลัวเสีย ภาพ... สุดท้ายก็ได้ภาพแบบที่กลัว แถม บ้านเมืองโดนเผา....

ปัญหาผมมีแค่ คุณม้าก เป็นผู้บริหาร ... ปล่อยให้ บ้านเมือง โดนเผา แล้ว ทำอะไรใครไม่ได้.. เลย... ยังมี แถม พวก สาวก โลกสวย กด Like กัน
อย่างงมงาย ...

สำหรับผม ... ถ้า มีจิตวิญญาน อีตัน... ควรลาออกไปนานแล้ว....
เพื่อรับผิดชอบ(ไม่ใช่เพราะไปยิงใคร) ... แต่เพราะ การไร้ความสามารถ...และแสดงความรับผิดชอบ ทางการเมือง

ไม่ควรรอจน ประชาชนถีบตกเก้าอี้ นายก อย่าง Clueless...

กระทู้ตาม link http://webboard.seri...ที/page__st__50
เฮนไตบอกว่า เพิ่งเล่นเสรีไทยตอนคุณปูเป็นนายก

แต่กระทู้นี้เฮนไตบอกว่าเล่นมาตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่า

แสดงว่าต้องมีเฮนไตคนใดคนหนึ่งโกหก

#135 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:40

hentai ชมแต่นากยก แต่ไม่เห็นด่านายก ญ
นายกสมัยก่อนไม่เห็นมีคำชมแบบนายกคนนนี้ละ เห็นมีแต่คำด่า
มันกลางตรงไหน เอียงจนคานตาชั่งจะหักแล้วละ

ผมมาเล่น สรท สมัยปู เป็นนายก ดังนั้น ไว้รอ ม้ากเป็นอีกรอบ ผมอาจจะชมก็ได้นะครับ...

ถามว่า คนที่ไม่พูดอะไรเลย ไม่ด่าไม่ชมใครเลย เป็นกลางหรือไม่.... ถ้าตาม ท่าน ก็คงไม่

ถามว่า คนที่พูดไปตามความเห็น เห็นว่าดีก็ว่าดี เห็นว่าไม่ดีก็ว่าไม่ดี ... เป็น กลางหรือไม่... ถ้าตาม ท่าน ก็คงไม่ ..

เพราะ เป็นไปได้ว่า คนๆนี้ไปเจอ คนทีทำดีตลอด ก็ ชมอย่างเดียว ... หรือ ไปเจอคนที่ ทำชั่วตลอด ก็ ต่าอย่างเดียว...

ถ้า การเป็นกลาง อยู่แค่ว่า การด่าใคร การชมใคร... เท่านั้นโดยไม่สนใจเหตุผลว่า ที่ชมมีดีให้ชม หรือ ที่ด่ามีชั่วให้ด่า...
ขอให้ หาเรื่อง ด่าและชมทั้งสองฝ่ายให้ได้ ถือว่าเป็นกลาง...
กลาง แบบนั้น ... ผมคงไม่ใช่ แน่ๆ...

การที่ไม่ด่าปู ไม่ได้แปลว่า ปูไม่มีชั่ว...
การที่ด่าม้าก ไม่ได้แปลว่า ม้ากไม่มีดี...

คนผิดคือมาร์ค เพราะปล่อยให้แดงทำได้

คิดในแนวนี้
มีโจรบุกปล้นบ้านเขา ข่มขืนลูกเมียเขา เผาบ้านเขา
โจรก็ไม่ผิด คนที่ผิดก่อนคือตัวเขา

ผิดที่สร้างบ้านแล้วไม่มีระบบป้องกันโจร
ผิดที่ปล่อยให้โจรเข้าบ้านแล้วไม่สู้

ผิดๆๆๆๆๆๆๆ

นี่ผมวิแคะแบบเป็นกลางมากๆ แล้วนะ

การพูดอะไรครึ่งๆกลางๆ เป็นนิสัยของ พวกคุณ อยู่แล้ว... พรรคพวกก็ เออ ออ กันอย่างเดียว...

ผมก็บอกว่า แดง มัน ผิดอยู่แล้ว ทำไม่คุณไม่เอามาให้ครบ....
ถ้าไปขุดกระทู้เก่าจาก บอร์ดเก่าผม เสนอให้ใช้ ม้าก ใช้ Martial Law ด้วยซ้ำ...
แต่ ม้าก ก็ กลัวเสีย ภาพ... สุดท้ายก็ได้ภาพแบบที่กลัว แถม บ้านเมืองโดนเผา....

ปัญหาผมมีแค่ คุณม้าก เป็นผู้บริหาร ... ปล่อยให้ บ้านเมือง โดนเผา แล้ว ทำอะไรใครไม่ได้.. เลย... ยังมี แถม พวก สาวก โลกสวย กด Like กัน

สำหรับผม ... ถ้า มีจิตวิญญาน อีตัน... ควรลาออกไปนานแล้ว....
เพื่อรับผิดชอบ(ไม่ใช่เพราะไปยิงใคร) ... แต่เพราะ การไร้ความสามารถ...และแสดงความรับผิดชอบ ทางการเมือง

ไม่ควรรอจน ประชาชนถีบตกเก้าอี้ นายก อย่าง Clueless...

กระทู้ตาม link http://webboard.seri...b5/page__st__50
เฮนไตบอกว่า เพิ่งเล่นเสรีไทยตอนคุณปูเป็นนายก

แต่กระทู้นี้เฮนไตบอกว่าเล่นมาตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่า

แสดงว่าต้องมีเฮนไตคนใดคนหนึ่งโกหก

เหอๆๆ เอาเข้าไป... :D หรือ ว่า login มีหลายคน เป็น นาย เวร ปลอมมา
... ต้องโดนแบนตาม...

ก็บอร์ดเก่า ตอน คุณปูเป็นนายก ไงครับ...
ผมว่า ผมเล่นก่อนน้ำท่วม ไม่นาน ... ตอนนั้น ปูก็ชนะเลือกตั้ง แล้ว...

ผมไม่รู้ว่า สรท มีมาแล้ว กี่ บอร์ด .... ผมรู้แต่ว่า

http://forum.serithai.net/ อันนี้ อะ ของเก่า...

#136 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:45

คิดในแนวนี้

ผิดๆๆๆๆๆๆๆ

กระทู้ตาม link http://webboard.seri...b5/page__st__50

เหอๆๆ เอาเข้าไป... :D หรือ ว่า login มีหลายคน เป็น นาย เวร ปลอมมา
... ต้องโดนแบนตาม...

ก็บอร์ดเก่า ตอน คุณปูเป็นนายก ไงครับ...
ผมว่า ผมเล่นก่อนน้ำท่วม ไม่นาน ... ตอนนั้น ปูก็ชนะเลือกตั้ง แล้ว...

ผมไม่รู้ว่า สรท มีมาแล้ว กี่ บอร์ด .... ผมรู้แต่ว่า

http://forum.serithai.net/ อันนี้ อะ ของเก่า...

แสดงว่าผมเข้าใจผิดเอง ถ้างั้นผมขอโทษที่เข้าใจผิดครับ

#137 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:46

แมนดีผิดแล้วยอมรับผิด ไม่ปาดซ้ายปาดขวาแบบคนบางคน

Edited by ริวมะคุง, 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:46.

#138 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:14

ที่จริงแล้ว การอ้างว่า ได้รัฐบาลที่ทำให้บ้านเมืองสงบนี่ เป็นการตบหน้าตัวเองชัดๆ
ไม่ตบเปล่า ถ่มน้ำลายซ้ำอีก หัวหน้าม็อบกลายเป็นรัฐบาล แถมเป็นรัฐบาลที่ถูกชักใยจากคนนอก
จะอ้างอย่างไร ก็เห็นชัดว่า คะแนนเสียงที่ได้ ไม่ได้มาจากวิญญานประชาธิปไตย

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ตลาดนัดแถวบ้านคนเงียบเหงา หายไปครึ่งๆ
ปรากฏว่า เพราะคนพม่า กลับบ้านไปเลือกตั้ง
พวกเขาไปเลือกพรรคฝ่ายค้าน ทั้งๆ ที่รู้ว่ายังงัยเรื่องก็ไม่จบ เพราะทหารยังไม่ลงจากอำนาจแน่ๆ

ผมดีใจที่มีคนไทยกว่า 11 ล้านคน ที่ทำได้ ไม่อายคนพม่า
เลือกพรรคที่รู้ว่า ถึงมา ม็อบก็ไม่เลิก และผมเป็นหนึ่งในนั้น

เพียงเพราะไม่เลือกมัน มันเผากระนั้นหรือ
ประชาธิปไตยมีไว้ให้โจรครองเมืองอย่างถูกต้องตามกฏหมาย กระนั้นหรือ

เหตุผลเดียวที่บ้านเมืองสงบในตอนนี้ ก็เพราะเราจ่ายค่าไถ่ให้พวกมันสงบ
แล้วพอมันได้อำนาจ มันก็สร้างความไม่สงบในแบบของพวกมัน
คือกล่าวหาว่า ฝ่ายตรงข้ามก่อความไม่สงบ

ล่าสุด ก็ยกเรื่องภาคใต้มากล่าวหา
ทั้งๆ ที่เหตุเกิดจากทักษิณคนเดียว

ตกลงสูตรของเฮนไตก็ใช้ไม่ได้สิ ได้ยิ่งลักษณ์มา
ออกนโยบายบาปฉุดเศรษฐกิจทรุดซ้ำ
แล้วการเอาทักษิณกลับบ้าน คือการทำให้บ้านเมืองสงบหรือ......

มันไม่มีแค่อย่างเดียว คือเสื้อแดงไม่ออกมาขู่เผาประเทศเท่านั้น

นี่แหละ การตบหน้าตัวเอง แล้วถ่มน้ำลายซ้ำ

ปากว่าเป็นประชาธิปไตย แต่ พอความเห็นไม่เหมือนกัน... หลอก ด่าซะงั้น...

ไหนๆก็ไหนๆ ขอมั่ง...

ผมไม่เคยวิจารณ์คน เลือก ม้าก ว่าอย่าโน้นอย่างนี้... เหมือน พวกเลือกม้าก ที่ชอบ วิจารณ์คนอื่น ที่คิดต่างจากตัวเอง
ความคิดของพวกเลือก ม้าก นั้น เป็น ความจริงสัมบูรณ์ที่สุดในสามโลก การตัดสินใจเลือกม้าก เป็นสิ่งที่ต้องกระทำในทุกกรณี
ไม่สามารถคิดเป็นอย่างอื่นได้... คนที่คิดเป็นอย่างอื่น เป็นพวก ควาย โง่ งั่ง...

ตัวอย่างจากข้างบน ก็เห็นแนวความคิดนั้นได้...ดีว่า คนที่คิดเป็นแบบอื่นนั้น..
เลวร้ายเช่นไร ... ด้อยปัญญา เช่นไร...

ในเมื่อท่านกรุณาวิจารณ์ความเห็นผม ผมก็ขอบ้าง ซึ่งปกติผมจะไม่ทำ ... เพราะ ผมยอมรับความเห็นทุกอันที่แตกต่าง...

ผมว่า พวกเลือก ม้าก เป็นพวก ติดกับดักคนดี... คิดอะไรชั้นเดียวมิติเดียว เหมือน ไส้เดือน

คิดตื้นๆได้แค่ ว่า เลือกคนดี เลือกเลวน้อยสุด... โดยไม่ดูว่า ไอ้คนดีที่เข้ามา มาแล้ว
ประเทศดีด้วย ตามกะตัวมันหรือไม่... หรือ มันดีของมันคนเดียว ไปเรื่อยๆ... โดย ประเทศลุกเป็นไฟ ทั้งแผ่นดิน..
มันก็ยังดีของมันไปเรื่อยๆ.... โดยทำอะไรก็ไม่ได้...

หนูไม่รู้ว่าทำไม แต่ ครูหนูสอนว่า ต้องเลือกคนดี .. หนูก็จะเลือกคนดี เพราะ หนู คิดไม่เป็น ... ประมาณนั้น...

มนุษย์ต่างดางจะบุกโลกก็ต้องเลือกคนดี...
บ้านเมืองมี ความแตกแยกเพราะ ไอ้คนดี ก็ ต้องเลือกมันมา ...

ประมาณ คนดี ต้องการ เผานาฆ่าหนู... . นาวอดไม่เป็นไร ... ปีนี้ ไม่มี ข้าวขายไม่เป็นไร ... ต้อง ฆ่าหนูให้ได้...เพราะมันชั่ว...
2 ปีนี้ เผาแล้ว หนูไม่ตาย ก็ยัง พยายามเลือก คนดีมา เผานาฆ่าหนู อีก 4 ปี เพราะ คิดไม่ออกว่า ถ้าไม่เลือก คนดีแล้ว จะให้เลือกคนเลว???

โชคดี ....

คนส่วนใหญ่.. ไม่ได้มีแค่ความรู้ ... เค้ามีความคิด... เลยเลือก พวกคนเลี้ยงหนูได้ มาเป็นแทน...แล้วสอนว่า
คนกับหนู ปรองดองกันได้... ให้หนูกินข้าวบ้าง เราก็มีข้าวขาย

ไอ้พวกนี้ก็ไม่ยอม ... ขัดขวางทุกวิธีทาง ... ทำไปทำมาจนเสียงส่วนใหญ่ การเป็น เผด็จการมันยังทำ..

คนรากหญ้าเค้ามีปัญหาในการยังชีพ.. เค้าไม่สนหรอกครับว่า ... หนู เนี่ย ควรเอาไว้หรือควรฆ่า ...
ถ้า คุณ ฆ่าได้โดยไม่ ต้องเผานา แล้ว สอนเค้าได้ว่าหนูมันไม่ดีนะ... แล้วคุณทำการจับหนูได้จริง เค้าก็คงเลือกคุณ ...
แต่ที่ผ่านมา คุณทำไม่ได้ แล้วนาก็โดนเผา...

ผมไม่รู้จะเรียกพวกนีว่าอะไรดี เค้าอ้างตัวเองว่ามีความรู้ ... แต่เท่าที่เห็น.. ความรู้มีจริงครับ... แต่ความคิดมีน้อย
คิดเกิน กว่าคำว่า คนดีไม่โกง ไม่ออก...

ที่สำคัญ พวกนี้ สองมาตรฐาน เป็น นิสัย...

พวกตัวเอง ใช้แบบนึง..
พวกเห็นต่าง ใช้อีกแบบ...

#139 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:20

หลงอ่านไปได้งัยเนี่ยตู งงเป็นบ้าเลย

#140 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:24

โหย

ฮา

เป็นลักษณะขาประจำที่พูดไม่หมด...

สิ่งที่คุณบอก เป็น เทคนิคปกติ ที่ รู้กันทั่วไปในโลก... ประเด็นคือทำไมฝ่ายค้านทั่วโลก
เค้าไม่ใช้กันละ.. ก็ เพราะ ใช่้แล้วผิดกฏหมาย โดนจับ โดนลงโทษอะซิครับ...

แล้วทำไมประเทศเราใช้ สำเร็จละ... ก็เพราะ ความหน้าบาง ดีแต่พูด ของ นายก เราในตอนนั้นไงครับ...

ประเด็นคือ ... ความไม่สงบ หรือ ม็อบ เค้ามีกันทุกประเทศ... แต่ไม่มีประเทศไหน ที่จัดการไม่ได้จนการเป็น
รัฐที่ล้มเหลว แบบสมัย ม้าก... รัฐที่จัดการไม่ได้ ต้องล่มสลายไป...

ถ้าม็อบผิดกฏหมาย มีฝ่ายค้านอยู่เบื้องหลัง... แต่ถ้า รัฐไม่สามารถหาหลักฐานได้ ... จับอะไรใครไม่ได้ ... โดนเผาไปสิบที่ คนตายไป 91 ศพ...
ไม่รู้ใครฆ่า... แล้วยังทำให้ประชาชนส่วนใหญ่เชื่อไม่ได้ว่า ม็อบเป็นฝ่ายผิด...

ยัง ไร้ความสามารถ มากกว่านี้ได้อีกไหม...

#141 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:25

หนู = พวกทักษิน
นา = บ้านเมือง
ชาวนา = ประชาชน
*แต่ว่าหนูมันไม่ได้เผานานะ ชาวนาเป็นคนเผาเพื่อฆ่าหนู ตรกะยังไม่สมบูณร์พอจะเปรียบเทียบแบบนั้นได้ ถ้าพวกทักษินเป็นแค่หนูก็คงง่ายไป
*น่าจะเปรียบเป็นงูเห่ามากกว่า จะดีมันให้ตายหรือจะให้มันไปกัดคนอื่นต่อไปละ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#142 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:32

ผมว่า พวกเลือก ม้าก เป็นพวก ติดกับดักคนดี... คิดอะไรชั้นเดียวมิติเดียว เหมือน ไส้เดือน

คิดตื้นๆได้แค่ ว่า เลือกคนดี เลือกเลวน้อยสุด...

อย่างน้อยไอ้เฮ็นก็คิดได้ถูกส่วนนึง ยอมรับว่ามาร์คเป็นคนดี

แต่ว่ากูจะไม่เอาคนดีหรอก เพราะคนดีสู้พวกโจรแล้วแพ้ ยอมเป็นขึ้ข้าโจรดีกว่า

เสียทีที่เกิดเป้นคน

#143 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:38

ประเด็นคือ ... ความไม่สงบ หรือ ม็อบ เค้ามีกันทุกประเทศ... แต่ไม่มีประเทศไหน ที่จัดการไม่ได้จนการเป็น
รัฐที่ล้มเหลว แบบสมัย ม้าก... รัฐที่จัดการไม่ได้ ต้องล่มสลายไป...

ถ้าม็อบผิดกฏหมาย มีฝ่ายค้านอยู่เบื้องหลัง... แต่ถ้า รัฐไม่สามารถหาหลักฐานได้ ... จับอะไรใครไม่ได้ ... โดนเผาไปสิบที่ คนตายไป 91 ศพ...
ไม่รู้ใครฆ่า... แล้วยังทำให้ประชาชนส่วนใหญ่เชื่อไม่ได้ว่า ม็อบเป็นฝ่ายผิด...

ยัง ไร้ความสามารถ มากกว่านี้ได้อีกไหม...

ถ้าโจรเก่งกว่า ต้องอยู่ฝ่ายโจรนะ กูไม่อยู่ฝ่ายคนดีหรอก

ความเป็นมนุษย์ที่มีใจสูงมันล้มเหลวไปแล้วครับ ใครที่ติดโรคเฮ็นไตซินโดรม ก็รอวันที่จะจบชีวิตแบบเดียรัจฉาน ในร่างของคน

#144 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:16

ยิ่งอ่านยิ่งงง สรุปประเด็นคืออะไร

#145 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:19

ยิ่งอ่านยิ่งงง สรุปประเด็นคืออะไร

สรุปมาร์คจัดการเสื้อแดงไม่ได้เลยทำให้บ้านเมืองปั่นป่วน คนกลางอย่างเฮนไตเลยต้องกาเพื่อไทยบ้านเมืองเราจะได้จบๆ

#146 notcomeng

notcomeng

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:39

ความสามารถพิเศษอีกอย่างของคนกลางคือ

ถ้าเจอรูปอะไรที่อธิบายไม่ได้ ก็จะทำเมินๆ ข้ามๆ ไป หรือไม่ก็แกล้งมองไม่เห็น

ชอบข้อความนี้จัง :lol: :lol: :lol:

#147 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:02

เอางี้ คำถามของพี่ในกระทู้นั้นมันยากมากรึไง หนูถึงได้ไม่ตอบ พี่อุตส่าห์จงใจโค้ตให้หนูเห็นแล้วนะ (หรือหนูกลัวคำตอบตัวเองวะ ๕๕๕๕)

พี่ให้โอกาสครั้งที่สอง หาคำตอบอวดฉลาดมาให้พี่อ่านแล้วชื่นใจหน่อย

"ในเว็บบอร์ดแบบนี้ หนูจะให้สังเกตอะไรนอกจากลีลาการเขียน"

(เมื่อมีพวกแดงล้มเจ้าคอยสลับล็อกอินเข้ามาป่วนอย่างที่เจอกันอยู่)

Quote อีกรอบ ไม่อยากคิดว่าแกล้งหน้ามึนไม่เห็น น่าจะเพราะคนตอบเยอะเลยมองข้ามไปมากกว่า

ลีลาการเขียน ใช้เป็นหลักฐานไม่ได้ ใช้เป็นข้อสงสัยได้ไม๊?

ถ้าเฮนไตจะไม่พอใจ เพราะคุณ juemmy เค้า ไม่ได้แจ่ง mod ทางหลังไมค์ แต่เพราะทางหน้ากระทู้

เราคิดว่าออกจะเป็นตัวอย่างอันดี เพื่อที่จะให้ใครที่คิดจะทำตัวมีหลาย login จะได้สำเหนียกว่า อย่าทำ

แบบนี้เค้าเรียกการลงโทษทางสังคม ไม่เช่นนั้น พวกหนังสือพิมพ์ก็ต้องห้ามลงข่าวพวกผู้ต้องหาฆาตกรรมสิ (เพราะศาลยังไม่ตัดสินเลย ก็ยังเป็นผู้บริสุทธิ์ถูกไม๊)

ตกลงจะตอบได้หรือยัง

"ในเว็บบอร์ดแบบนี้ หนูจะให้สังเกตอะไรนอกจากลีลาการเขียน"

Edited by Eyey, 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:03.

"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#148 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:02

ปากว่าเป็นประชาธิปไตย แต่ พอความเห็นไม่เหมือนกัน... หลอก ด่าซะงั้น...

ไหนๆก็ไหนๆ ขอมั่ง...

ผมไม่เคยวิจารณ์คน เลือก ม้าก ว่าอย่าโน้นอย่างนี้... เหมือน พวกเลือกม้าก ที่ชอบ วิจารณ์คนอื่น ที่คิดต่างจากตัวเอง
ความคิดของพวกเลือก ม้าก นั้น เป็น ความจริงสัมบูรณ์ที่สุดในสามโลก การตัดสินใจเลือกม้าก เป็นสิ่งที่ต้องกระทำในทุกกรณี
ไม่สามารถคิดเป็นอย่างอื่นได้... คนที่คิดเป็นอย่างอื่น เป็นพวก ควาย โง่ งั่ง...

ตัวอย่างจากข้างบน ก็เห็นแนวความคิดนั้นได้...ดีว่า คนที่คิดเป็นแบบอื่นนั้น..
เลวร้ายเช่นไร ... ด้อยปัญญา เช่นไร...

ในเมื่อท่านกรุณาวิจารณ์ความเห็นผม ผมก็ขอบ้าง ซึ่งปกติผมจะไม่ทำ ... เพราะ ผมยอมรับความเห็นทุกอันที่แตกต่าง...

คิดตื้นๆได้แค่ ว่า เลือกคนดี เลือกเลวน้อยสุด... โดยไม่ดูว่า ไอ้คนดีที่เข้ามา มาแล้ว
ประเทศดีด้วย ตามกะตัวมันหรือไม่... หรือ มันดีของมันคนเดียว ไปเรื่อยๆ... โดย ประเทศลุกเป็นไฟ ทั้งแผ่นดิน..
มันก็ยังดีของมันไปเรื่อยๆ.... โดยทำอะไรก็ไม่ได้...

หนูไม่รู้ว่าทำไม แต่ ครูหนูสอนว่า ต้องเลือกคนดี .. หนูก็จะเลือกคนดี เพราะ หนู คิดไม่เป็น ... ประมาณนั้น...

มนุษย์ต่างดางจะบุกโลกก็ต้องเลือกคนดี...
บ้านเมืองมี ความแตกแยกเพราะ ไอ้คนดี ก็ ต้องเลือกมันมา ...

ประมาณ คนดี ต้องการ เผานาฆ่าหนู... . นาวอดไม่เป็นไร ... ปีนี้ ไม่มี ข้าวขายไม่เป็นไร ... ต้อง ฆ่าหนูให้ได้...เพราะมันชั่ว...
2 ปีนี้ เผาแล้ว หนูไม่ตาย ก็ยัง พยายามเลือก คนดีมา เผานาฆ่าหนู อีก 4 ปี เพราะ คิดไม่ออกว่า ถ้าไม่เลือก คนดีแล้ว จะให้เลือกคนเลว???

โชคดี ....

คนส่วนใหญ่.. ไม่ได้มีแค่ความรู้ ... เค้ามีความคิด... เลยเลือก พวกคนเลี้ยงหนูได้ มาเป็นแทน...แล้วสอนว่า
คนกับหนู ปรองดองกันได้... ให้หนูกินข้าวบ้าง เราก็มีข้าวขาย

ไอ้พวกนี้ก็ไม่ยอม ... ขัดขวางทุกวิธีทาง ... ทำไปทำมาจนเสียงส่วนใหญ่ การเป็น เผด็จการมันยังทำ..

คนรากหญ้าเค้ามีปัญหาในการยังชีพ.. เค้าไม่สนหรอกครับว่า ... หนู เนี่ย ควรเอาไว้หรือควรฆ่า ...
ถ้า คุณ ฆ่าได้โดยไม่ ต้องเผานา แล้ว สอนเค้าได้ว่าหนูมันไม่ดีนะ... แล้วคุณทำการจับหนูได้จริง เค้าก็คงเลือกคุณ ...
แต่ที่ผ่านมา คุณทำไม่ได้ แล้วนาก็โดนเผา...

ผมไม่รู้จะเรียกพวกนีว่าอะไรดี เค้าอ้างตัวเองว่ามีความรู้ ... แต่เท่าที่เห็น.. ความรู้มีจริงครับ... แต่ความคิดมีน้อย
คิดเกิน กว่าคำว่า คนดีไม่โกง ไม่ออก...

ที่สำคัญ พวกนี้ สองมาตรฐาน เป็น นิสัย...

พวกตัวเอง ใช้แบบนึง..
พวกเห็นต่าง ใช้อีกแบบ...

"ผมไม่เคยวิจารณ์คน เลือก ม้าก ว่าอย่าโน้นอย่างนี้"
แล้วไอ้ข้างบนยาวเฟื้อยนี่เรียกว่าอะไรครับ พล่ามเฉยๆ เหรอ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#149 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:09

บ่ายวันหนึ่งเกิดเหตุปล้นธนาคาร ตำรวจกำลังยิงกับโจร ที่กำลังขนเงินหนี
ทันใดนั้น!!มีเสียงจากคนกลางดังขึ้นมาว่า
ตำรวจหยุดยิงเหอะครับชาวบ้านอย่างผมเดือดร้อน!!
ตำรวจก็หยุดยิง คนร้ายก็หนีลอยนวลไป

กล๊างงงง กลาง วิธีแก้ปัญหาเมพสุดในสามโลก

ปอลิ่งเหตุสมมุตินะจ้ะ :lol:

Edited by ริวมะคุง, 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:10.

#150 juemmy

juemmy

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:16

บ่ายวันหนึ่งเกิดเหตุปล้นธนาคาร ตำรวจกำลังยิงกับโจร ที่กำลังขนเงินหนี
ทันใดนั้น!!มีเสียงจากคนกลางดังขึ้นมาว่า
ตำรวจหยุดยิงเหอะครับชาวบ้านอย่างผมเดือดร้อน!!
ตำรวจก็หยุดยิง คนร้ายก็หนีลอยนวลไป

กล๊างงงง กลาง วิธีแก้ปัญหาเมพสุดในสามโลก

ปอลิ่งเหตุสมมุตินะจ้ะ :lol:

คนกลางคนนั้นอาจจะมีผลประโยชน์ทับซ้อนกับโจรก็ได้..
ใครจะรู้ ;)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน