Jump to content

- - - - -

เฮนไตซินโดรม

• Please log in to reply
220 replies to this topic

#151 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 5 April 2012 - 14:21

ไม่แน่โจรกับตำรวจอาจจะจัดฉากยิงกันเองก็เป็นได้ :lol:

#152 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 14:34

บ่ายวันหนึ่งเกิดเหตุปล้นธนาคาร ตำรวจกำลังยิงกับโจร ที่กำลังขนเงินหนี
ทันใดนั้น!!มีเสียงจากคนกลางดังขึ้นมาว่า
ตำรวจหยุดยิงเหอะครับชาวบ้านอย่างผมเดือดร้อน!!
ตำรวจก็หยุดยิง คนร้ายก็หนีลอยนวลไป

กล๊างงงง กลาง วิธีแก้ปัญหาเมพสุดในสามโลก

ปอลิ่งเหตุสมมุตินะจ้ะ :lol:

รู้สึกเหมือนเดจาวูครับ

ผมว่าอันนี้สะท้อนสังคมไทยปัจจุบันได้ชัดมากครับ

เวลาที่เราไปพูดอะไรที่เกี่ยวข้องกับความดี-ชั่ว

มักจะมีคน(เพื่อนหรือคนใกล้ๆ)มาพูดว่า หยุดเถอะ ไม่ได้ประโยชน์ อย่าไปยุ่งกับเขาเลย ตั้งใจทำมาหากินดีกว่า

เช่นเดียวกับตรรกะที่ว่า เลือกมาร์คไปมันก็ไม่จบ เลือกปูดีกว่าสงบแน่นอน

การแยกแยะ ผิด-ถูก กับ ดี-ชั่ว มันคล้ายกัน แต่มันไม่เหมือนกันนะครับ

Edited by Elessar01, 5 April 2012 - 14:35.

#153 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 5 April 2012 - 14:47

ข้ามไปจริงๆ ด้วย

แสดงว่าข้อสันนิษฐานเป็นจริง :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#154 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 5 April 2012 - 14:55

เอางี้ คำถามของพี่ในกระทู้นั้นมันยากมากรึไง หนูถึงได้ไม่ตอบ พี่อุตส่าห์จงใจโค้ตให้หนูเห็นแล้วนะ (หรือหนูกลัวคำตอบตัวเองวะ ๕๕๕๕)

พี่ให้โอกาสครั้งที่สอง หาคำตอบอวดฉลาดมาให้พี่อ่านแล้วชื่นใจหน่อย

"ในเว็บบอร์ดแบบนี้ หนูจะให้สังเกตอะไรนอกจากลีลาการเขียน"

(เมื่อมีพวกแดงล้มเจ้าคอยสลับล็อกอินเข้ามาป่วนอย่างที่เจอกันอยู่)

Quote อีกรอบ ไม่อยากคิดว่าแกล้งหน้ามึนไม่เห็น น่าจะเพราะคนตอบเยอะเลยมองข้ามไปมากกว่า

ลีลาการเขียน ใช้เป็นหลักฐานไม่ได้ ใช้เป็นข้อสงสัยได้ไม๊?

ถ้าเฮนไตจะไม่พอใจ เพราะคุณ juemmy เค้า ไม่ได้แจ่ง mod ทางหลังไมค์ แต่เพราะทางหน้ากระทู้

เราคิดว่าออกจะเป็นตัวอย่างอันดี เพื่อที่จะให้ใครที่คิดจะทำตัวมีหลาย login จะได้สำเหนียกว่า อย่าทำ

แบบนี้เค้าเรียกการลงโทษทางสังคม ไม่เช่นนั้น พวกหนังสือพิมพ์ก็ต้องห้ามลงข่าวพวกผู้ต้องหาฆาตกรรมสิ (เพราะศาลยังไม่ตัดสินเลย ก็ยังเป็นผู้บริสุทธิ์ถูกไม๊)

ตกลงจะตอบได้หรือยัง

"ในเว็บบอร์ดแบบนี้ หนูจะให้สังเกตอะไรนอกจากลีลาการเขียน"

ถามง่ายสุด ๆ ขนาดนี้

หนูวิตถารคิดคำตอบแบบกลางหว่างขาปูไม่ออกรึไง :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#155 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 14:55

ประเด็นคือทำไมฝ่ายค้านทั่วโลก
เค้าไม่ใช้กันละ.. ก็ เพราะ ใช่้แล้วผิดกฏหมาย โดนจับ โดนลงโทษอะซิครับ...

แล้วทำไมประเทศเราใช้ สำเร็จละ... ก็เพราะ ความหน้าบาง ดีแต่พูด ของ นายก เราในตอนนั้นไงครับ...

เห็นปะ

มาร์คผิด ยังงัยมาร์คก็ผิด
ไม่ต้องไปหารายละเอียดอะไรที่ใหนมากำกับ สรุปง่ายๆ มาร์คผิด

นี่คืออาการเริ่มต้นของเฮนไตซินโดรม
ประเทศเราใช้ สำเร็จ... ก็เพราะ ความหน้าบางดีแต่พูดของนายก

Edited by amplepoor, 5 April 2012 - 14:56.

• -3- likes this

#156 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 April 2012 - 14:56

ผมว่า พวกเลือก ม้าก เป็นพวก ติดกับดักคนดี... คิดอะไรชั้นเดียวมิติเดียว เหมือน ไส้เดือน

คิดตื้นๆได้แค่ ว่า เลือกคนดี เลือกเลวน้อยสุด...

อย่างน้อยไอ้เฮ็นก็คิดได้ถูกส่วนนึง ยอมรับว่ามาร์คเป็นคนดี

แต่ว่ากูจะไม่เอาคนดีหรอก เพราะคนดีสู้พวกโจรแล้วแพ้ ยอมเป็นขึ้ข้าโจรดีกว่า

เสียทีที่เกิดเป้นคน

ผมอ่าน คห นี้ ของเฮนไตแล้วคิดเหมือนคุณเลย

เลยถามตัวเองว่า ตกลงกรูเลือกคนดีไม่ได้เลือกโจร นี่กรูคิดอะไรชั้นเดียวเหมือนไส้เดือนหรอวะเนี่ย

#157 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 14:59

ผมมาเล่น สรท สมัยปู เป็นนายก

ผมจำได้ว่าเฮนเข้ามาก่อนปู นานนะ
เสียดายเครื่องมือค้นกระทู้ ถูกจำกัดให้ค้นย้อนได้ไม่ไกล
ขอความกรุณามอด แก้ไขได้ป่าวครับ

#158 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 5 April 2012 - 15:00

ผมมาเล่น สรท สมัยปู เป็นนายก

ผมจำได้ว่าเฮนเข้ามาก่อนปู นานนะ
เสียดายเครื่องมือค้นกระทู้ ถูกจำกัดให้ค้นย้อนได้ไม่ไกล
ขอความกรุณามอด แก้ไขได้ป่าวครับ

ยกมือสนับสนุน ผึ้งก็จำได้ว่าเห็นนายเฮนไตนี่ก่อนการชุมนุมปีที่แล้วนะ

#159 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 15:11

ยิ่งอ่านยิ่งงง สรุปประเด็นคืออะไร

ประเด็นคือ สิ่งที่เฮนไตยึดถือ คืออาวุธที่แดงใช้ในการครองประเทศครับ

1 ทำให้คนดี กลายเป็นเป็ดง่อย

2 จะทำให้คนดีเป็นเป็ดง่อย ก็ต้องใช้ความชั่ว

3 แทนที่จะใช้ความรู้ความสามารถ ให้ใช้ความกลัว การละเมิดกฏหมาย การก่อการร้าย

4 เพื่อจะสร้างผลร้ายในข้อ 3 ก็ให้ทุมเงินลงไป

5 เงินที่ทุ่ม ได้มาจากการฉ้อราษฎร์บังหลวง

6 เมื่อความชั่วร้ายครอบคลุมสังคม คนดีย่อมไม่มีที่ยืน สังคมก็จะกลายเป็นของคนเลว

7 จากนั้น คนชั่วก็จะเผยแพร่ความชั่วร้ายต่อๆ กันไป ให้สังคมอยู่ในความกลัวตลอดไป

อิอิ
แต่เฮนไตคงจะลืมไปว่า
ถ้ายิ่งลักษณ์สร้างความราบคาบให้ประเทศไทยเสร็จ
เมื่อนั้น มาร์คก็กลับมาเป็นนายกได้สิ
เพราะไม่มีการก่อการร้ายอีกแล้ว....คนดีก็มีที่ยืนอีกครั้ง

ซิมิซิมิ

#160 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 15:14

ผมว่า พวกเลือก ม้าก เป็นพวก ติดกับดักคนดี... คิดอะไรชั้นเดียวมิติเดียว เหมือน ไส้เดือน
คิดตื้นๆได้แค่ ว่า เลือกคนดี เลือกเลวน้อยสุด...

อย่างน้อยไอ้เฮ็นก็คิดได้ถูกส่วนนึง ยอมรับว่ามาร์คเป็นคนดี
แต่ว่ากูจะไม่เอาคนดีหรอก เพราะคนดีสู้พวกโจรแล้วแพ้ ยอมเป็นขึ้ข้าโจรดีกว่า
เสียทีที่เกิดเป้นคน

ผมอ่าน คห นี้ ของเฮนไตแล้วคิดเหมือนคุณเลย
เลยถามตัวเองว่า ตกลงกรูเลือกคนดีไม่ได้เลือกโจร นี่กรูคิดอะไรชั้นเดียวเหมือนไส้เดือนหรอวะเนี่ย

อิอิ

อาการที่ 2 ของเฮนไตซินโดรมครับ

การเลือกคนดี เท่ากับคิดเหมือนไส้เดือน

ผมว่า อาการเขาหนักกว่าวันแรกๆ ที่มาเล่นสรท นะ

#161 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 5 April 2012 - 15:20

ผึ้งว่าที่เฮนไตเริ่มมีอาการเป๋ น่าจะเป็นเพราะโรคจิตเภทมันอาการหนักขึ้นเรื่อยๆ อ่ะนะ สักวันเราคงเจอเฮนไตเวอร์ชั่นหลุดไปจากโลกนี้โดยสิ้นเชิงจนได้

#162 Critical

Critical

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 15:22

ผมทึ่งมาก ที่เขาบอกว่า

แดงเผาบ้านเผาเมือง
คนผิดคือมาร์ค เพราะปล่อยให้แดงทำได้

คิดในแนวนี้
มีโจรบุกปล้นบ้านเขา ข่มขืนลูกเมียเขา เผาบ้านเขา
โจรก็ไม่ผิด คนที่ผิดก่อนคือตัวเขา

ผิดที่รวยจนสร้างบ้านได้
ผิดที่สร้างบ้านแล้วไม่มีระบบป้องกันโจร
ผิดที่ปล่อยให้โจรเข้าบ้านแล้วไม่สู้

ผิดๆๆๆๆๆๆๆ

นี่ผมวิแคะแบบเป็นกลางมากๆ แล้วนะ

การพูดอะไรครึ่งๆกลางๆ เป็นนิสัยของ พวกคุณ อยู่แล้ว... พรรคพวกก็ เออ ออ กันอย่างเดียว...

ผมบอกว่า ม้าก ผิดจริงครับ...
ผมก็บอกว่า แดง มัน ผิดอยู่แล้ว ทำไม่คุณไม่เอามาให้ครบ.... ถ้าไปขุดกระทู้เก่าจาก บอร์ดเก่าผม เสนอให้ใช้ ม้าก ใช้ Martial Law ด้วยซ้ำ...
แต่ ม้าก ก็ กลัวเสีย ภาพ... สุดท้ายก็ได้ภาพแบบที่กลัว แถม บ้านเมืองโดนเผา....

ปัญหาผมมีแค่ คุณม้าก เป็นผู้บริหาร ... ปล่อยให้ บ้านเมือง โดนเผา แล้ว ทำอะไรใครไม่ได้.. เลย... ยังมี แถม พวก สาวก โลกสวย กด Like กัน
อย่างงมงาย ...

สำหรับผม ... ถ้า มีจิตวิญญาน อีตัน... ควรลาออกไปนานแล้ว....
เพื่อรับผิดชอบ(ไม่ใช่เพราะไปยิงใคร) ... แต่เพราะ การไร้ความสามารถ...และแสดงความรับผิดชอบ ทางการเมือง

ไม่ควรรอจน ประชาชนถีบตกเก้าอี้ นายก อย่าง Clueless...

พ่อแม้วกับแม่ปู ของเฮน ไม่เห็นแสดงความรับผิดชอบอะไร หรือถ้ามีก็โปรดยกตัวอย่างให้ผมได้กระจ่างหน่อย ว่าไอ้ 2 ตัวนี้มีความรับผิดชอบเรื่องไหน อย่างไร??
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#163 Critical

Critical

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 15:23

สำหรับเฮนไต คงไม่มีอะไรในโลกเลวร้ายเท่ากับมาร์คชั่งไข่อีกแล้วล่ะครับ

มีครับ ... นั่นคือการเลือกผู้แทนคนโดยดูจาก ... การที่เค้าไม่โกง..

แต่ เพื่อนๆโกง ... ไม่นับ...

ดีกว่าโกงตั้งแต่หัวยันหางอ่ะ :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#164 Critical

Critical

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 15:48

ถ้าผมเป็นเนวิน ผมจะรวบรวมคนมาเผาบ้านเผาเมือง ประท้วงรัฐบาลปูทุกรูปแบบ

เพราะรู้ว่าถ้าทำลายประเทศไทยเยอะๆ แล้วhentai จะเลือกผม ถึงแม้ว่าผมจะเป็นคนสั่งเผา สั่งทำลายก็ตาม :lol:

โหย

ความเห็นอย่างนี้แหละ ที่ใช้รักษาอาการเฮนไตซินโดรมได้

ฮา

ชั่วไว้ก่อน เดี๋ยวเฮนไตหาข้อแก้ตัวให้เอง

อยากจะกดlikeให้แต่กลัวว่าจะมีคนใจแคบบางคนมากระแนะกระแหนอีก

ถ้าผมเป็นเนวิน ผมจะสร้างเรื่อง สร้างความวุ่นวายเข้าไว้ ให้รัฐบาลหัวหมุนจนไม่มีเวลาไปทำอะไร ประท้วงมันตลอด

เพราะสำหรับhentai คนที่สร้างเรื่องไม่ผิด ผิดที่ตัวนายก :lol:

ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น สิ่งที่จะออกมาจากปากของhentai ก็คือ

มาร์คผิด :lol:

ใช่ครับ ไม่ว่าคนกลางคนนี้พูดเรื่องอะไรกันก็ตาม ต้องมีม๊ากเกี่ยวด้วยเกือบทุกครั้ง ไม่พูดถึงทางตรง ก็ทำเป็นยกตัวอย่างมาอ้างถึงในทางอ้อม คงจะหลอนเหมือนพ่อแม้วมันหนะครับ กลัวม๊ากขึ้นสมอง ฮ่าๆๆ :lol:

Edited by Critical, 5 April 2012 - 15:49.

#165 Critical

Critical

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 15:49

ซ้ำครับ

Edited by Critical, 5 April 2012 - 15:49.

#166 hentai

hentai

เมพ

Posted 5 April 2012 - 15:54

ยิ่งอ่านยิ่งงง สรุปประเด็นคืออะไร

อิอิ
ถ้ายิ่งลักษณ์สร้างความราบคาบให้ประเทศไทยเสร็จ
เมื่อนั้น มาร์คก็กลับมาเป็นนายกได้สิ
เพราะไม่มีการก่อการร้ายอีกแล้ว....คนดีก็มีที่ยืนอีกครั้ง

ซิมิซิมิ

ผมไม่ได้ลืมครับ... ม้าก ไม่ใช่คนเลือกไม่ได้
การที่คนดีมีที่ยืนใครก็ต้องการ... ผมก็ต้องการ
ถึงตอนนั้น ผมยิ่งกว่ายินดีที่จะได้เลือก ม้าก..

แต่ตอนนี้ คนดี ที่มี ยืนไปเรื่อยๆ เท่ากับเผาเมืองไปเรื่อยๆ เพราะ คนดีที่ว่า ... ทำอะไรคนชั่วไม่ได้...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#167 Critical

Critical

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 15:58

อิอิ

ซิมิซิมิ

ผมไม่ได้ลืมครับ... ม้าก ไม่ใช่คนเลือกไม่ได้
การที่คนดีมีที่ยืนใครก็ต้องการ... ผมก็ต้องการ
ถึงตอนนั้น ผมยิ่งกว่ายินดีที่จะได้เลือก ม้าก..

แต่ตอนนี้ คนดี ที่มี ยืนไปเรื่อยๆ เท่ากับเผาเมืองไปเรื่อยๆ เพราะ คนดีที่ว่า ... ทำอะไรคนชั่วไม่ได้...

ก็เลยเลือกพวกเผาเมืองมาเป็น รัฐบวยซะเลยใช่มั้ยครับ จะได้ไม่มีใครเผา ตัดปัญหาซะเลย เป็นคนกลางที่มีวิสัยทัศน์ก้าวไกลจิงๆครับ นับถือๆ

#168 -3-

-3-

ตัวละครลับ

Posted 5 April 2012 - 15:59

พูดอะไรวกไปวนมา สรุปสั้นๆ เลยครับว่าม๊ากเป็นคนดีหรือไม่ :mellow:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#169 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 5 April 2012 - 16:38

• -3- likes this
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#170 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 16:55

ถ้างั้น ยิ่งลักษณ์ก็ไม่ควรเป็นรัฐบาล

เพราะชีก็ทำอะไรพวกเผาเมืองไม่ได้เหมือนกัน

ขอร้อง อย่าตบหน้าตัวเองบ่อยสิ มันเจ็บนะ

#171 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 16:57

แต่ตอนนี้
คนดี
ที่มี ยืนไปเรื่อยๆ เท่ากับเผาเมืองไปเรื่อยๆ เพราะ คนดีที่ว่า ... ทำอะไร
นชั่ว
ไม่ได้...

พูดอะไรวกไปวนมา สรุปสั้นๆ เลยครับว่าม๊ากเป็นคนดีหรือไม่ :mellow:

ผมว่าเขาสรุปแล้วนะ ว่ายิ่งลักษณ์เป็นคนชั่ว

ฮา

#172 hentai

hentai

เมพ

Posted 5 April 2012 - 17:02

ถ้างั้น ยิ่งลักษณ์ก็ไม่ควรเป็นรัฐบาล
เพราะชีก็ทำอะไรพวกเผาเมืองไม่ได้เหมือนกัน

ขอร้อง อย่าตบหน้าตัวเองบ่อยสิ มันเจ็บนะ

ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน จริงครับ... แล้ว ถ้าแค่นี้ จะม้าก หรือ ปู ก็คงไม่ต่างกัน..

แต่ ถ้าคิดได้แค่นี้จริงๆ ก็มีคงไว้ซึ่งความคิดแค่ มิติเดียว เช่นเคย...

สิ่งที่ ปู เหนือกว่า อย่างเห็นได้ชัดคือ คือ

ไม่มี ใครมาเผาเพิ่ม แล้ว จับใครไม่ได้เหมือนเดิม แน่ๆ.....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#173 hentai

hentai

เมพ

Posted 5 April 2012 - 17:04

แต่ตอนนี้
คนดี
ที่มี ยืนไปเรื่อยๆ เท่ากับเผาเมืองไปเรื่อยๆ เพราะ คนดีที่ว่า ... ทำอะไร
นชั่ว
ไม่ได้...

ผมว่าเขาสรุปแล้วนะ ว่ายิ่งลักษณ์เป็นคนชั่ว

ฮา

คุณสรุปเอง ก็ สรุปไป อย่าเอาคำพูดมาใส่ปากคนอื่น...

การที่บอกว่า ม้าก เป็น คนดี... ไม่ได้แปลว่า อีกตัวเลือกนึง หรือ คนที่ไม่ได้บอก จะเป็น คนชั่ว...

#174 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 17:06

สำนวนและลีลา. ถือว่า เป็น หลักฐานได้ด้วยนะครับ

นี่ก็โง่ขั้นเทพ
สำนวนและลีลา ใช้เป็นหลักฐานได้

หัดศึกษาหาความรู้ด้วยนะ

สำนวนและลีลา. ถือว่า เป็น หลักฐานได้ด้วยนะครับ

สำนวนและลีลา ใช้เป็นหลักฐานได้

สำนวน ลีลา เปรียบเหมือนลายเซ็นค่ะ ใช้เป็นหลักฐานได้จริงๆ
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#175 เพื่อนร่วมชาติ

Posted 5 April 2012 - 17:15

ลองใหม่อีกทีดิ๊ หนุกดี

พี่ให้โอกาสครั้งที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้ หนูวิตถารช่วยหาคำตอบอวดฉลาดมาให้พี่อ่านแล้วชื่นใจหน่อย

(เมื่อมีพวกแดงล้มเจ้าคอยสลับล็อกอินเข้ามาป่วนอย่างที่เจอกันอยู่)

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 5 April 2012 - 17:15.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#176 hentai

hentai

เมพ

Posted 5 April 2012 - 17:29

สำนวน ลีลา เปรียบเหมือนลายเซ็นค่ะ ใช้เป็นหลักฐานได้จริงๆ

อย่างไรครับ ... ถ้ายังไง ขอ คดีให้ดูหน่อยนะครับ... อย่า อ้างลอยๆ
ที่นี่ สรท ... :D

#177 hentai

hentai

เมพ

Posted 5 April 2012 - 17:32

พี่ให้โอกาสครั้งที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้ หนูวิตถารช่วยหาคำตอบอวดฉลาดมาให้พี่อ่านแล้วชื่นใจหน่อย

ให้โอกาศอีกครั้ง ...

ถ้าสงสัยว่าใครมาป่วน ท่านพี่ก็ไป PM บอก Mod ดิครับ...

หรือ รู้จัก "รายงานผู้ดูแล" ไหมครับ...

ถ้า ใช้ทั้งสองทางนั้น ไม่มีใครเห็น จะมีใครหาว่า กล่าวหาลอยๆไหม..
ถ้าเรื่องแค่นี้ ท่านพี่ไม่เข้าใจ... พยายาม แถช่วยเพื่อน....

ผมก็ คิดถูกแล้วครับ ที่ ไม่คิดจะตอบท่านพี่เลย...
ตั้งแต่ เห็นความไม่มีแก่นสารของท่าน...

#178 เพื่อนร่วมชาติ

Posted 5 April 2012 - 17:36

ถ้าสงสัยว่าใครมาป่วน ท่านพี่ก็ไป PM บอก Mod ดิครับ...

หรือ รู้จัก "รายงานผู้ดูแล" ไหมครับ...

ถ้า ใช้ทั้งสองทางนั้น ไม่มีใครเห็น จะมีใครหาว่า กล่าวหาลอยๆไหม..
ถ้าเรื่องแค่นี้ ท่านพี่ไม่เข้าใจ... พยายาม แถช่วยเพื่อน....

ผมก็ คิดถูกแล้วครับ ที่ ไม่คิดจะตอบท่านพี่เลย...
ตั้งแต่ เห็นความไม่มีแก่นสารของท่าน...

คำถามง่าย ๆ ทำไมตอบเบี่ยงไปเบี่ยงมาแบบนี้ล่ะหนู

กลัวคำตอบตัวเองจนอั้นฉี่ไม่ไหวรึไง

#179 เพื่อนร่วมชาติ

Posted 5 April 2012 - 17:38

อย่างไรครับ ... ถ้ายังไง ขอ คดีให้ดูหน่อยนะครับ... อย่า อ้างลอยๆ

หนูคิดว่าคดีแบบนั้นไม่มีจริง ๆ รึเปล่าล่ะ

#180 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 17:43

ที่เมืองนอก มีการใช้สำนวนในกลอน ตามจนเจอว่า ผู้เขียนเป็นใคร

จดหมายรักของนโปเลียน ก็ใช้สำนวน เป็นเครื่องพิสูจน์

จดหมายลับฮิตเลอร์ ที่หนังสือดาสสปีกัลเอามาพิมพ์ ภ่ยหลังก็พิสูจน์ด้วยสำนวนว่าปลอม

ในเมืองไทย คดีครึกโครมต้นรัชกาลที่สอง ที่เรียกว่ากาคาบข่าว
ก็สืบพบผู้ทำ จากสำนวนความ

ปัจจุบัน ถ้าจะสืบว่า เป็นเฮนไต ใช่หรือไม่ เราก็ใช้สำนวนลีลาการเขียน สอบหาได้

แต่แน่ละ มันไม่ใช่หลักฐานที่มัดแน่นเหมือนลายนิ้วมือหรือดีเอ็นเอ
แต่มันก็เป็นหลักฐานที่ใช้กันในศาล และมีผู้เชี่ยวชาญที่ศาลให้การยอมรับ

อย่าถามมากกว่านี้ เพราะผมจะไม่บอกต่อ
ความฉลาดและความรอบรู้ ผมไม่แจกเสื้อแดงฟรีๆ ครับ

#181 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 17:47

นี่ก็โชวโง่อีก

คุณเพื่อนร่วมชาติถามว่า ในเว็บบอร์ดซึ่งมีแต่ข้อความ
เราจะใช้อะไรนอกเหนือจากสำนวนลีลา ในการบ่งชี้บุคคล

เฮนก็แถไปเรื่องป่วนบอร์ด ไปฟ้องแอดมิน ไปเรื่องไร้สาระอะไรโน่น....
คำถาม เป็นการหาหลักฐานเชิงประจักษ์ ง่ายๆ ตรงๆ
ไม่กล้าตอบก็บอกมาเหอะ....อย่าอายเลย

#182 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 17:53

อย่างที่คุณแอมว่าไว้ค่ะ ในไทยก็มีนะคะ อย่างกรณีที่เขาใช้สำนวน และลีลา่การเขียนจับผิดนักเขียนที่ใช้นามปากกาหลายๆอัน ส่วนใหญ่มักไม่ผิดตัว เพราะมันเหมือนลายเซ็นอย่างว่า กรณีขโมยงานเขียนไปใส่นามปากกาตัวเองก็มีเหมือนกัน เขาก็จะใช้สำนวน ลีลานี่แหละเป็นหลักฐานสำคัญในการตัดสิน
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#183 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 5 April 2012 - 17:59

ถ้ากรณีนายเวร หรืออวตารต่างๆ คนที่นี่สัมผัสชิ้นงานของเค้าไม่นานก็คิดกันว่าใช่แน่
(อย่างที่มีเข้ามาใหม่ คือคุณ evomans136 http://webboard.seri...b2/page__st__50
ไม่เห็นมีใครสงสัยว่าเป็นนายเวรเลย 55 ...... มันรู้ทางกันอยู่)
เริ่มแรกแฟนขับนายเวรก็จะแซวว่า อ๊ะๆ ใช่นายเวรรึเปล่า แต่ข้อที่สังเกตแล้วเป๊ะทุกทีก็คือ นายเวรสะกดตัวหนังสือผิด
และมักเป็นตัวซ้ำๆ เช่นเดียวกับครูตรวจข้อสอบ ถ้าทำถูกเหมือนๆกัน ได้คำตอนตรงเฉลยก็จะผ่านๆตาครูไป
แต่ถ้าผิดแล้วเขียนเหมือนกันเป๊ะ นั่นแน่ลอกกันมาแน่ๆ อย่างนี้เป็นข้อ เอ๊ยเป็นต้น อยู่ที่ว่าต้องไปเค้นว่าใครลอกใคร
ซึ่งไม่ยากนะ (พ่อเราเป็นครู แนะวิธี.. ก็ให้มันทั้งคู่ลองทำข้อสอบดู ต้นฉบับก็ทำปึ้ดๆๆ แต่ไอ้ซีร็อกเนี่ยนั่ง แป่ว :mellow: )
แต่ส่วนใหญ่ปรับตกทั้งคู่ 55

นายเวรเนี่ยนะ สะกดผิดเยอะมาก เป็นตำนานของคำว่า "วิแคะ" กล่าวคือฮีเขียนคำว่า วิเคราะห์ ไม่ได้ เขียน วิแคะ ตาหลอด
นี่คือที่มาของการวิแคะในบอร์ดเสรีไทย

อีกอันที่จับนายเวรได้คือแกเรียกทักษิณว่า ทัจจี้ ไม่เคยเห็นใครพิมพ์คำนี้นะนอกจากฮี อย่างอื่นมีอีกแต่อุบเอาไว้จับร้อยล็อกอิน -- ฮา
นายเวรแอบอ่านอยู่ เรารู้ คราวนี้ใช้รูปแบบ ... ไม่เปิดเผยตัว เรารู้ นายสมัครเข้ามาแล้ว -- ฮา

คุณเฮ็นก็มีที่ให้สังเกตเหมือนกันนะ เช่น หลักฐาณ เหอ เหอ

ขอคั่นจังหวะถึงนายเดสเปอราโดของพี่แอมและพี่รุ้งหน่อยนะคะ :wub: :wub: :wub: รู้สึกจะเคียด กัล คือแบบว่าหนูโลกสวยอะ......

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#184 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 5 April 2012 - 18:00

ออกตัวแรงช่วยว่าเขาโดนใส่ร้าย อยู่เฉยๆก็ไม่เจ็บตัวแล้ว นี่แหละหนาเห็นว่าเป็นแดงก็เลยรีบช่วยไม่ดูตาม้าตาเรือ

#185 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 5 April 2012 - 18:29

สำนวน ลีลา ของเฮนไต กับ ไขุ่นุ้ย เหมือนกันเดะ :lol:

#186 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 18:38

ขอคั่นจังหวะถึงนายเดสเปอราโดของพี่แอมและพี่รุ้งหน่อยนะคะ :wub: :wub: :wub: รู้สึกจะเคียด กัล คือแบบว่าหนูโลกสวยอะ......

ตอนเขาใช้ชื่อเดสฯ นี่ คุยได้ยาวนะ
ไม่ป่วนแบบปญอ. เหมือนตอนใช้ชื่ออื่น

แต่เว็บโออาร์จี ไม่ค่อยเลือดเดือดเหมือนที่นี่ คงเพราะคนเล่นน้อยกว่า

#187 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 18:41

สำนวน ลีลา ของเฮนไต กับ ไขุ่นุ้ย เหมือนกันเดะ :lol:

เฮนเขียนหนังสือมีลักษณะเฉพาะจับทางง่ายมาก

แต่คนมันไม่มีความรู้ มันก็เถียงไปเรื่อยว่าสำนวนใช้เป็นหลักฐานไม่ได้
ผมก็ว่าดีเหมือน ปล่อยให้โง่ต่อไป ....แต่เขาก็อึดนะ
คนเดียวสู้สิบทิศ เสียแต่ชอบทำเป็นมองไม่เห็นแผลของตัวเองอย่เรื่อยยยย.....ฮา

Edited by amplepoor, 5 April 2012 - 19:37.

#188 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 5 April 2012 - 19:25

หัวกระทู้ว่าไง เฮนไต ซินโดรม ก็ดีนะ

เพราะเอาความเชื่อมากล่าวหาตนอื่นได้ พอโดนความเชื่อกล่าวหาตัวเองบ้าง รับไม่ได้ซะงั้น

แล้วก็สำนวน มาร์คชั่งไข่ น่ะ ที่เสื้อแดงเอามาเล่นกันไม่รู้เบื่อ ก็เป็นความเชื่อต่อๆกันมา

เพราะสมัยมาร์ค รมต. พาณิชย์ คือพรทิวา นาคาสัย

เริ่มชั่งไข่ขายเป็นกิโล ใน กทม.-ปริมณฑล ต้นเดือนกพ.นี้

เขียนโดย supernova โพสต์เมื่อ วันพุธที่ 19 มกราคม 2554 เนื้อหานี้อยู่ในหมวด ข่าวทั่วไป, ข่าวเด่นประจำวัน
ราคาขายกิโลกรัมละ 50-52 บาท ชี้ช่วยประชาชนลดรายจ่าย 2-3 บาท พร้อมแก้ดปัญหาถูกโกงเบอร์ไข่ หลังขึ้นทะเบียนเป็นสินค้าควบคุม
19 ม.ค. รายงานข่าวแจ้ง ว่า เมื่อวันที่ 18 ม.ค.หลังจากที่ นางพรทิวา นาคาศัย รมว.พาณิชย์ เปิดเผยว่า ที่ประชุมคณะกรรมการกลางว่าด้วยราคาสินค้าและบริการ (กกร.) มีมติให้นำสินค้าไข่ไก่ และบริการรับฝากและเช่าสินค้า เช่น คลังสินค้า เพิ่มเข้าในบัญชีสินค้าและบริการควบคุม ส่งผลให้รายการบัญชีสินค้าและบริการควบคุมเพิ่มจาก 39 ราย เป็น 41 รายการ เพื่อติดตามการดูแลราคาสินค้าให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้นนั้น
ต่อ มา เมื่อวันที่ 19 ม.ค. นางวัชรี วิมุกตายน อธิบดีกรมการค้าภายในกล่าวว่า ที่ประชุมหารือแนวทางการจำหน่ายไข่ไก่เป็นกิโลกรัม ร่วมกับทางสมาคมผู้ค้าไข่ไก่ ชมรมผู้เลี้ยงไก่ไข่มีมติเริ่มทดลองจำหน่ายไข่ไก่เป็นกิโลกรัมในเขตกรุงเทพฯ และปริมณฑล โดยเฉพาะตามตลาดสด อาทิ ตลาดยิ่งเจริญ ตลาดมีนบุรี ตลาดรังสิต
ทั้ง นี้ ร้านค้าจำหน่ายไข่ไก่ในตลาดสดจะขายไข่ไก่ใน 2 ทางเลือก ทั้ง จำหน่ายแบบแยกเบอร์ และจำหน่ายแบบเป็นกิโลกรัม โดย 1 กิโลกรัมขนาดไข่ไก่เบอร์ 2 จะอยู่ที่ประมาณ 16 ฟอง และไข่ไก่เบอร์ 3 จะอยู่ที่ประมาณ 16-17 ฟอง
สำหรับรูป แบบนี้จะมีเริ่มทดลองตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ 2554 นี้เป็นต้นไป เพื่อเป็นทางเลือกให้กับผู้บริโภคในการพิจารณาและจะใช้เวลาทดลองประมาณ 3 เดือน ก่อนจะกลับมาทบทวนว่ามีความเหมาะสมหรือไม่ต่อไป โดยการกำหนดขายไข่ไก่เป็นกิโลกรัม ซึ่ง 1 กิโลกรัมได้มีการคิดคำนวณถึงต้นทุน ขณะที่ราคาขายไข่ไก่หน้าฟาร์มคละจะอยู่ที่ ประมาณ 45 บาทต่อกิโลกรัม เมื่อนำมาขายปลีกให้กับประชาชนจะเฉลี่ยอยู่ที่กิโลกรัม 50-52 บาท และการจำหน่ายไข่เป็นกิโลกรัมจะมีราคาถูกลงฟองละ 10-20 สตางค์ ทำให้ผู้บริโภคประหยัดค่าใช้จ่าย 2-3 บาทต่อ 1 กิโลกรัม
นอก จากนี้ ยังช่วยให้ประชาชนไม่ถูกโกงเบอร์ไข่อีกต่อไป โดยหากโครงการนี้ได้รับการตอบรับดีก็จะเร่งกระจายไปยังตลาดสด ทั้งในส่วนกลางและส่วนภูมิภาครวมทั้งห้างสรรพสินค้าต่าง ๆ ทั่วประเทศต่อไป

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

จากข่าวนี้จะเห็นว่า มาร์คในฐานะนายกรัฐมนตรี ได้ให้โอกาส รมต. ลองศึกษาและทำงานในด้านต่างๆ แต่มาร์คไม่ได้ริเริ่มโปรเจ็คชั่งไข่นะครับ

และเมื่อเห็นว่าทดลองแล้วมันไม่ดี ก็ยกเลิกไป แค่นั้น

พวกเสื้อแดงว่าไงล่ะ ก็มั่วนิ่มหยิบมาเป็นประเด็นต่อไป รวมถึงบางคนที่ จขกท. กล่าวถึงด้วยมั๊ง

เอ่อ มันเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ไม๊เนี่ย

#189 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 5 April 2012 - 19:40

เกี่ยวครับ

มันช่วยยืนยันว่า ถ้าไม่เป็นเฮนไตซินโดรม
ทุกอย่างก็อธิบายต้นสายปลายเหตุได้

อย่างเรื่องขั่งไข่ ที่จริงมีทั้งดีและเลว
แต่เฮนไตซินโดรมจะเอาแต่เลวมาเน้น

แม้แต่อะไรที่ดี ก็จะกล่าวหาว่าเลวให้ได้

#190 -3-

-3-

ตัวละครลับ

Posted 5 April 2012 - 21:12

แต่ตอนนี้
คนดี
นชั่ว
ไม่ได้...

ฮา

คุณสรุปเอง ก็ สรุปไป อย่าเอาคำพูดมาใส่ปากคนอื่น...

การที่บอกว่า ม้าก เป็น คนดี... ไม่ได้แปลว่า อีกตัวเลือกนึง หรือ คนที่ไม่ได้บอก จะเป็น คนชั่ว...

ผมก็ไม่ได้บอกว่ายิ่งลักษณ์เป็นคนเลว

คุณเองนั่นแหละที่สรุปไปเอง แล้วเอาคำพูดมาใส่ปากคนอื่น

/人 ‿‿ ◕人\

#191 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 5 April 2012 - 23:34

ผมทึ่งมาก ที่เขาบอกว่า

คนผิดคือมาร์ค เพราะปล่อยให้แดงทำได้

คิดในแนวนี้
มีโจรบุกปล้นบ้านเขา ข่มขืนลูกเมียเขา เผาบ้านเขา
โจรก็ไม่ผิด คนที่ผิดก่อนคือตัวเขา

ผิดที่รวยจนสร้างบ้านได้
ผิดที่สร้างบ้านแล้วไม่มีระบบป้องกันโจร
ผิดที่ปล่อยให้โจรเข้าบ้านแล้วไม่สู้

ผิดๆๆๆๆๆๆๆ

นี่ผมวิแคะแบบเป็นกลางมากๆ แล้วนะ

คนผิดคือมาร์ค เพราะปล่อยให้แดงทำได้.....

ถ้าเห็นไตเป็นแกนนำบัตรเติมเงินจริง....
อนาคตต่อไปนี้จะไม่รุ่ง....
เพราะขัดแย้งความคิดกับ'วัฒนา ไก่ต้ม'.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ขัดแย้งอย่างไร
ต้องอ่าน ต้องชมรายการถ่ายทอดสด
การอภิปราย'ปรองดอง'ของ'วัฒนา ไก่ต้ม'
ในสภาผู้แทนราษฎรที่ผ่านมา....!

การเผาบ้านเผาเมืองของไพร่เสื้อแดงไม่มีความผิด
เพราะไม่มีเจตนาทำร้ายประชาชน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#192 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

Posted 6 April 2012 - 09:21

ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน จริงครับ... แล้ว ถ้าแค่นี้ จะม้าก หรือ ปู ก็คงไม่ต่างกัน..

แต่ ถ้าคิดได้แค่นี้จริงๆ ก็มีคงไว้ซึ่งความคิดแค่ มิติเดียว เช่นเคย...

สิ่งที่ ปู เหนือกว่า อย่างเห็นได้ชัดคือ คือ

ไม่มี ใครมาเผาเพิ่ม แล้ว จับใครไม่ได้เหมือนเดิม แน่ๆ.....

เนี่ย ตัวอย่างชัดๆ

ตัวเองพูด ไม่มีหลักฐานเลย เลย จะรู้ได้ไงว่ามาร์คเป็นนายกต่อแล้วจะมีการเผาเพิ่มหรือไม่? ถ้าเค้าเป็นนายกต่อ อาจจะมีการจัดการผู้ชุมนุมดกว่านี้ก็ได้ จริงไม๊?

ตกลงเฮนไตฉลาดที่สุดในสามโลก หรือเป็นแค่ไส้เดือนคิดมิติเดียวเหมือนที่ว่าคนอื่นไว้?
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#193 samin

samin

ขาประจำ

Posted 24 July 2012 - 16:28

นี่ก็โชวโง่อีก

คุณเพื่อนร่วมชาติถามว่า ในเว็บบอร์ดซึ่งมีแต่ข้อความ
เราจะใช้อะไรนอกเหนือจากสำนวนลีลา ในการบ่งชี้บุคคล

เฮนก็แถไปเรื่องป่วนบอร์ด ไปฟ้องแอดมิน ไปเรื่องไร้สาระอะไรโน่น....
คำถาม เป็นการหาหลักฐานเชิงประจักษ์ ง่ายๆ ตรงๆ
ไม่กล้าตอบก็บอกมาเหอะ....อย่าอายเลย

คนคนนี้ หน้าด้าน เรื่องการให้ความเห็นตามข้อเท็จจริงน่ะครับ ในความเห็นของผมนะ (ย้ำว่า ในความเห็นของผม) ผมคิดว่าถ้ามีใครได้มาคุยกับ Hentai คงจะรู้สึกสมเพชในตรรกะที่ Hentai แสดงออกมาน่ะครับ ความหน้าด้านของๆคนคนนี้เป็นอย่างไร ผมคงไม่ต้องสาธยายมาก ทุกท่านคิดและประเมินได้เอง
จำได้ว่าเคยพยายามจะโต้เถียงกับ Hentai ว่าสินค้าและอาหารราคาแพงมาก ถ้าต้องไปกินตามร้านที่ไอ้โง่หัวโตลูกทรราชย์ชอบโกงข้อสอบมันนำเสนอน่ะ จะยิ่งเป็นการเพิ่มรายจ่ายในการสรรหาอาหารมารับประทาน นโยบายค่าแรงวันละ 300 บาท เงินเดือนปริญญาตรี 15,000 บาท เป็นสิ่งที่ส่งผลกระทบอย่างชัดเจนที่ทำให้ราคาสินค้า อาหาร ค่าครองชีพประชาชนแพงขึ้น และผมเพียงต้องการให้อีปูโง่แก้ปัญหา ซึ่งนอกจากในช่วงแรกอีโง่นี่จะไม่แก้ปัญหาแล้วยังหน้าด้านมาบอกว่าของไม่แพงอีกด้วย จนท้ายที่สุดทนกระแสสังคมไม่ไหวต้องออกมายอมรับว่าอาหารแพงจริง ขนาดคนที่เสนอนโยบายเค้ายังยอมรับความผิดแล้ว แต่กลับมีตลกร้ายอย่าง Hentai มาบอกว่า ผมล้มเหลวทางการศึกษา ไม่รู้จักไปหาร้านอาหารที่ราคาถูก เหมาะสม คุ้มค่าทานเอง ผมก็เลยถามกลับไปว่า แล้วมันเป็นความผิดอะไรของผมหรือที่ผมไม่สามารถหาร้านอาหารลักษณะดังกล่าวได้ในแถวบ้านผม ทำไมผมต้องเดือดร้อนโดยรัฐ ณ เวลานั้น (ย้ำว่า ณ เวลานั้น) ไม่หาทางแก้ปัญหาให้ผม ผมเคยผ่าร้านอาหาร 10 ร้านที่ขายอาหารเแลี่ยราคาจานละ 30 - 35 บาท มาวันนี้ผมต้องมาเจอราคาอาหารเฉลี่ยจานละ 35-45 บาทเพราะนโยบายใครหรือ ถามไปแล้วก็ไม่เคยไได้คำตอบ ซึ่งทุกวันนี้ก็ยังรอคำตอบอยู่
ปล. ทำไมผมยิ่งได้คุยกับเสื้อแดงมากๆ ยิ่งได้เห็นการแสดงตรรกะของ Hentai มากครั้ง ผมยิ่งรู้สึกได้ว่าตัวเองฉลาดจริงๆ ที่เกลียดทักษิณและไม่เลือกพรรคเพื่อไทยวะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

#194 susu

susu

ขาประจำ

Posted 24 July 2012 - 16:38

ทุกท่านคงรู้จักสมาชิกนามกระเดื่อง เฮนไต

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

แต่ผมว่าการใช้เหตุผลของเขา วิตถารกว่าความลามกนะ
ล่าสุด เขากล่าวหาคุณจูเอมมี่ ว่าใช้ความเชื่อในการแจ้งแบนนายเวร
โดยไม่สนใจว่า ความเชื่อนั้นเป็นความจริง และความเชื่อนั้น มาจากระบบคิดที่น่าเชื่อถือหรือไม่

สนแต่จะดูหมิ่นคนอื่นว่า ใช้แค่ความเชื่อ......นี่คือพฤติกรรมที่น่ารังเกียจ

เท่าที่อ่านความเห็นของเขามา ผมว่าเขาเป็นกรณีศึกษาความเป็นแดงที่ดีอย่างยิ่ง
และเขาอุตส่าห์พาตัวเองมาให้วิแคะ เราก็น่าจะสนองศรัทธาเสียหน่อย
เข้าใจเฮน ก็เข้าใจแดง และยังพาให้เข้าใจแดงตัวพ่ออย่างทักษิณ
หรือตัวแม่อย่างนังกลวงอีกด้วย

ผมว่า บทความนี้ทำให้ ผมรู้สึก ว่าเราและเขา ต่างกันน้อยลง น้อยลง

#195 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 24 July 2012 - 16:47

ผมว่า บทความนี้ทำให้ ผมรู้สึก ว่าเราและเขา ต่างกันน้อยลง น้อยลง

แปลด้วยสิครับ

ที่ผมเขียนมานี่ หมายความว่าผมด่าตัวเองอย่างนั้นหรือ

#196 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 24 July 2012 - 16:49

จำได้ว่าเคยพยายามจะโต้เถียงกับ Hentai ว่าสินค้าและอาหารราคาแพงมาก ถ้าต้องไปกินตามร้านที่ไอ้โง่หัวโตลูกทรราชย์ชอบโกงข้อสอบมันนำเสนอน่ะ จะยิ่งเป็นการเพิ่มรายจ่ายในการสรรหาอาหารมารับประทาน

แต่กลับมีตลกร้ายอย่าง Hentai มาบอกว่า ผมล้มเหลวทางการศึกษา ไม่รู้จักไปหาร้านอาหารที่ราคาถูก เหมาะสม คุ้มค่าทานเอง

ปล. ทำไมผมยิ่งได้คุยกับเสื้อแดงมากๆ ยิ่งได้เห็นการแสดงตรรกะของ Hentai มากครั้ง ผมยิ่งรู้สึกได้ว่าตัวเองฉลาดจริงๆ ที่เกลียดทักษิณและไม่เลือกพรรคเพื่อไทยวะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

ผมจึงเชื่อว่าเฮนนี่สายตรงพาลทองแท้งัยครับ
เขากระโดดงับเสมอเวลาใครแตะเด็กลักเพศคนนี้

แต่ไม่ยักไปแสดงตัวที่กระทู้ชีวิตและงานของว่าที่นายกน้อยคนนี้...555555

Edited by amplepoor, 24 July 2012 - 16:50.

#197 susu

susu

ขาประจำ

Posted 24 July 2012 - 18:05

แปลด้วยสิครับ

ที่ผมเขียนมานี่ หมายความว่าผมด่าตัวเองอย่างนั้นหรือ

คุณมองบทความนี้หลังจากมีคนร่วมแสดงความคิดสิครับ ภาพรวม คุณเข้าใจนะผมว่า ผมแค่รู้สึก แล้วบอกความรู้สึก จริงแล้วผมก็เคยโต้กับเขานะ ผมว่าเขาไม่ใช่คนเลวร้าย แต่คิดต่าง, ซึ่งต่างกับหลายพวกที่เข้ามากวน..แล้วหายหัวอันนั้นเอาให้หนักครับ

#198 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 24 July 2012 - 18:44

1. หากผมเป็นเจ้าของบริษัทแห่งนึง เกิดตรวจสอบได้ว่ามีการโกงในหน่วยงานแห่งนึง โดยที่ผู้จัดการแผนกนั้นทำห่าอะไรไม่ได้เลย
ผมกะจะไล่มันออกทั้งคู่ แต่เผอิญยังไม่มีใครที่จะมาสมัครเป็นผู้จัดการคนใหม่เลย หรือมีแต่คนไร้ความสามารถมาสมัคร
ผมเลยให้โอกาสผู้จัดการคนนั้นแก้ตัวไปก่อนโดยยังไม่ไล่เขาออก เฉดหัวแค่คนโกงออกไปเท่านั้น

แต่ถ้าเป็นน้องตูนวิตถาร น้องตูนจะทำการไล่ทั้งผู้จัดการคนนั้นออกทันที เพราะไร้ความสามารถ แต่ยังปล่อยคนโกงไว้
จากนั้นก็รับเพื่อน/พี่ น้อง/เมีย ของไอ้คนโกงนั้นมาเป็นผู้จัดการแทน......

บริษัทผมกับบริษัทของน้องตูนวิตถาร ใครจะเจ๊งก่อนกันครับ

2. หากผมเลือกมาร์ค แล้วมาร์คชนะได้ มาร์คจะมาอย่างถูกต้องตามประชาธิปไตยที่สมบูรณ์ไม่มีข้อครหา เสื้อแดงจะไม่มีข้ออ้างที่จะออกมาเผาเมือง เพราะมันจะขัดกับหลักประชาธิปไตยและเจตนารมณ์ของประชาชน ตามที่พวกตนเองกล่าวอ้าง หากออกมาสร้างความวุ่นวาย เพื่อไทยจะเสียคะแนนเสียงเองและอาจต้องแพ้ไปอีกนาน

น้องตูนเลือกปู ไม่มีม๊อบแดงเผาเมืองก็จริง แต่มีพวกชั่วชั่วมาทำริยำกับประเทศ สร้างความเสียหายทางเศรษฐกิจด้วยนโยบายประชานิยมแบบโง่ๆ ของมัน หากช่วยทักษิณก็จะมีม๊อบเหลือง/สลิ่ม มาต้านอยู่ดี ประเทศก็ไม่สงบ แถมมีไอ้พวกซ้ายจัดล้มเจ้ามายั่วยุให้เกิดสงครามกลางเมืองอยู่ทุกวี่ทุกวัน

ผมกับน้องตูนวิตถาร ใครฉลาดใครโง่? ใครกันทีเป็นไส้เดือนมิติเดียว?

Edited by annykun, 24 July 2012 - 19:03.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#199 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 24 July 2012 - 18:53

เฮนไตนี่มีความคิดเหมือนโจรโพกผ้าเหลือง ในสมัย 3 ก๊ก เลยนะ
มีกลุ่มโจรมาปล้น เย้ยกฎหมายบ้านเมือง ทางการทำอะไรไม่ได้
ก็เลยเข้าร่วมกับกลุ่มโจร เพื่อที่ตนจะได้สบาย ทำอะไรก็ได้ บ้านเมืองจะเป็นยังไงช่างมัน หรือพวกโจรอาจจะดีก็ได้นะเออ?

ในขณะที่คนอื่นๆ แม้ทางการไร้ความสามารถ ก็พยายามช่วยเหลือทางการให้จัดการโจรโพกผ้าเหลืองให้ได้มากที่สุด
หรือไม่ก็พยายามสนันสนุนผู้นำคนใหม่ ที่มีความสามารถมาจัดการแทน จะเล่าปี่ หรือ โจโฉ ก็ตามแต่

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#200 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 24 July 2012 - 19:01

จำได้ว่าเคยพยายามจะโต้เถียงกับ Hentai ว่าสินค้าและอาหารราคาแพงมาก ถ้าต้องไปกินตามร้านที่ไอ้โง่หัวโตลูกทรราชย์ชอบโกงข้อสอบมันนำเสนอน่ะ จะยิ่งเป็นการเพิ่มรายจ่ายในการสรรหาอาหารมารับประทาน

แต่กลับมีตลกร้ายอย่าง Hentai มาบอกว่า ผมล้มเหลวทางการศึกษา ไม่รู้จักไปหาร้านอาหารที่ราคาถูก เหมาะสม คุ้มค่าทานเอง

ผมจึงเชื่อว่าเฮนนี่สายตรงพาลทองแท้งัยครับ
เขากระโดดงับเสมอเวลาใครแตะเด็กลักเพศคนนี้

แต่ไม่ยักไปแสดงตัวที่กระทู้ชีวิตและงานของว่าที่นายกน้อยคนนี้...555555

โอ๊ะ
แบบนี้ก็สวยซีคะ
มีสายตรงด้วย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users