Jump to content

- - - - -

หากเสียดินแดนให้กัมพูชา - ปชป.โดนป้ายสีแน่ๆ

This topic is in the process of being archived.
442 ความเห็นในกระทู้นี้

#401 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:24

ตกลงไอ้ที่นพเหล่ บอกยื่นบริหารจัดการพื้นที่ร่วมเป็นการปกป้องดินแดนก็ขี้คุยอะดิ..

:lol:

#402 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:42

แล้วไม่คิดจะตอบคำถามบ้างหรือครับว่า
ไทยปฏิบัติตามคำพิพากษาอย่างไร
ใครเป็นคนรื้อรั้วลวดหนามออกไป

ตามอ่านมาหลายหน้า จะได้คำตอบมั๊ยเนี่ย!!! ว่าใครเป็นคนรื้อลวดหนามออกไป
ช่วยเฉลยหน่อยค่ะ อยากรู้ด้วยจริงๆ

รอคุณ Tam-mic-ra เฉลยละกันครับ แต่ไม่รู้ว่าถึงร้อยหน้าแล้วจะเฉลยรึเปล่า

ตอบก็ได้ ทักษิณครับ เก่งไหมล่ะ.... เพราะ รื้อตอน 2547 มั้ง..... เพราะเขาจะทำเป็นทีเที่ยว กินเงินจากนักท่องเที่ยว
http://www1.tv5.co.t...e/prawihan2.htm
๓๑ พ.ค.๔๖ ที่ประชุม ครม.ร่วมไทย – กัมพูชา ที่เมืองเสียมราฐได้มีมติให้จัดตั้งคณะกรรมการร่วมเพื่อพัฒนาเขาพระวิหาร โดยฝ่ายไทยมี รมว.กต.เป็นประธาน ฝ่ายกัมพูชามี นายสก อาน รมว.อาวุโส ประจำสำนักนายกรัฐมนตรีกัมพูชา เป็นประธาน
๒๕ มี.ค.๔๗ เปิดเขาพระวิหารเป็นแหล่งท่องเที่ยว
๒๕ พ.ย.๔๗ คณะกรรมการเพื่อพัฒนาเขาพระวิหารได้จัดประชุมที่กรุงเทพ ฯ และได้ตกลงในหลักการเกี่ยวกับความร่วมมือพัฒนาร่วมเขาพระวิหาร โดยกัมพูชาเห็นชอบกับหลักการพื้นฐานในการพัฒนาร่วม เขาพระวิหารตามที่ได้หารือกับฝ่ายไทย และขอว่าความร่วมมือนี้ควรเริ่มดำเนินการหลังจากที่ปราสาทพระวิหารได้ขึ้นทะเบียนเป็นมรดก

เพราะเรื่องนี้หล่ะมั้งทำให้เขมรจึงไปยื่นศาลโลกตีความเขตแดนเสียเลย :D :D

แล้วตกลงทักษิณเก่งหรือโง่ล่ะ...ที่ไปทำลายหลักฐานการครอบครองของไทย..

:lol: :lol: :lol:

รื่อรั่วปลายปี 47 เขมรยื่นมรดกโลกต้นปี 48 :lol: :lol:

- ๘ ม.ค.๔๘ กัมพูชาได้ยื่นเอกสารขึ้นทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลก
- ๑๙ ก.ย.๔๘ สถาน ออท.ไทย ณ กรุงปารีสได้รายงานผลการหารือกับศูนย์มรดกโลก สรุปได้ว่ากัมพูชาได้ยื่นจดทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลก ตั้งแต่ ม.ค.๔๘ แต่ศูนย์มรดกโลกได้ขอให้กัมพูชาเสนอเอกสารประกอบการยื่นจดทะเบียนใหม่ โดยเฉพาะในส่วนที่เกี่ยวข้องกับแผนที่เขตกันชนซึ่งกัมพูชากำหนดขึ้นครอบคลุมทั้งของกัมพูชาและของไทย

พอดีมีรัฐประหารซะก่อน...ไม่งั้นเสร็จเรียบร้อยโรงเรียนเขมรไปตั้งแต่ต้นปี 50 แล้ว...

- ๒๐ มี.ค.๕๐ ผู้แทนกระทรวงการต่างประเทศได้หารือกับผู้แทนกัมพูชา ซึ่งเดินทางมาเยือนไทยภายใต้ภารกิจของยูเนสโก โดยฝ่ายไทยได้แจ้งข้อห่วงกังวลเกี่ยวกับเขตแดนให้ฝ่ายกัมพูชาทราบอย่างตรงไปตรงมาพร้อมกับข้อเสนอแนะต่าง ๆ และได้ยื่นเอกสารแสดงท่าทีข้อห่วงกังวลของไทยและข้อเสนอแนะในการแก้ปัญหาเช่นการจดทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลกร่วมกันในลักษณะสถานที่ตั้งอยู่ในพื้นที่คาบเกี่ยว (Transboundary Property ) ฝ่ายกัมพูชารับทราบปัญหา และข้อห่วงกังวลเกี่ยวกับเรื่องเขตแดนของไทยและชี้แจงว่าเป็นปัญหาทางกายภาพ

แล้วนี่ยังจะอวดอ้างเอาความดีความชอบอีก....มันเป็นเรื่องประหลาดที่มีคนเชื่อ..

ก่อนหน้านั้นเราก็เก็บเงินเข้ากระเป๋าคนไทยอย่างเดียว.....เพราะมีการเก็บเงินเข้าอุทยานจากฝั่งไทย

จะเข้าไปขมเขาพระวิหาร ก็จ่ายเงินให้เขมรไม่กี่สิบบาท..

ฝรั่งมาก็นอนที่เมืองไทยก่อนแล้วจึงไปเที่ยวเขาพระวิหาร ไทยก็ได้เต็ม ๆ อยู่แล้ว

ตอนนี้ไอ้นพเหล่มันบอกว่าต้องจัดการบริหารร่วม เอาเงินส่วนที่เก็บไปแบ่งให้เขมรด้วย.....

:)

#403 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:43

ซ้ำครับ

#404 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:53

ถ้าเสื้อแดงมันรักชาติจริง
มันต้องออกปกป้อง ดิ
เพราะทุกวันนี้มันก็กร่างคับประเทศแล้ว
เขมรคงเกรงใจ

#405 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:23

ตัวโจ๊ก55555มาป่วนกระทู้อีกแล้ว ตอมกระทู้แสดงความเซ่อซ่าบ้าบ๊องส์ไ่ม่เลิก
รกและเปลืองพื้นที่กระทู้จริงๆ.... ใครกด Like เชิญมันมาว่ะเนี่ย

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#406 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:59

ตัวโจ๊ก55555มาป่วนกระทู้อีกแล้ว ตอมกระทู้แสดงความเซ่อซ่าบ้าบ๊องส์ไ่ม่เลิก
รกและเปลืองพื้นที่กระทู้จริงๆ.... ใครกด Like เชิญมันมาว่ะเนี่ย

กราบเรียน คุณ Tam-mic-ra ผู้ซึ่งคิดว่า ตัวเอง เป็นนักเล่นกระทู้ขั้นเทพ มากไปด้วยเหตุผล...

ก่อนอื่น ต้องเรียนว่า ที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะ ไม่ว่าจะเป็นไพร่ ผู้ดี เทพฯ

หรือแม้แต่ ควายแดง ล้วนมีสิทธิจะแสดงความคิดเห็นได้ทั้งสิ้น...

กระทู้นี้ มีชื่อว่า " หากเสียดินแดนให้กัมพูชา - ปชป.โดนป้ายสีแน่ๆ "

กระผมก็เป็นสมาชิกคนหนึ่งในบอร์ดแห่งนี้.....ไม่ว่า ท่านจะชอบหรือไม่ก็ตาม..

กระผมมีสิทธิที่จะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ในความคิดของท่าน ..

เท่ากับที่ท่านมีสิทธิเห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วยในความคิดของกระผม..

ท่านจะแน่ใจได้อย่างไร ว่าความเห็นข้อมูลของท่านไม่ทำให้ผู้อื่นรู้สึก รกกระทู้

ผมมั่นใจว่า ในแต่ความเห็นของผม เกี่ยวกับเนื้อหากระทู้อย่างแน่นอน ..ไม่ว่าท่านฯ จะชอบหรือไม่ชอบก็ตาม...

ไม่ว่าท่านจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยในเหตุผลในข้อมูลความคิดของกระผม

ไม่ว่าท่าน ฯ จะตอบโต้ หรือ ไม่ตอบโต้ กับความคิดเห็นของผม จะด้วยความเกลียดชัง

หรือ ด้วยความโง่เขลาอับจนปัญญาในการแย้งความคิดของผม

หรือจะด้วยเหตุผลใด ๆ ก็ตาม นั่นย่อมเป็นสิทธิของท่านเช่นกัน

หากท่านมีเจตนาจะคุยกับสมาชิกท่านใดเป็นการส่วนตัว กระผมแนะนำให้ท่านกรุณาส่งเป็นข้อความส่วนตัว..

หรือหากท่านต้องการแสดงความคิดเห็นโดยไม่ให้มีผู้เห็นต่าง กรุณาเปิดเว๊ปไซท์แบบสื่อสารด้านเดียว

หรือถ้าท่านไม่มีความสามารถในการเปิดเว็ปไซท์ ผมแนะนำวิธีง่าย ๆ ด้วยการเขียนใส่กระดาษ เอ 4

แล้วติดใส่ฝาส้วม นั่นคือวิธีการที่ดีที่สุด และทำให้แน่ใจได้ว่า ไม่มีผู้เห็นแย้ง..

..

Edited by 55555, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:23.

#407 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:37

เพราะตัวเองเซ่อซ่าและคุยไม่รู้เรื่องเองแหล่ะ อย่าไปเที่ยวว่าคนอื่่นโง่เขลาอับจนปัญญาเลย

และผมไม่มีเจตนาจะคุยกับสมาชิกท่านใดเป็นการส่วนตัวหรอก
แต่ผมมีเจตนาส่วนตัวที่จะไม่คุยกับสมาชิกท่านที่ชื่อ55555 ต่างหาก

และผมก็ถามสมาชิกคนที่ติดตามอ่านอยู่ไปแล้ว..ว่าควรโต้ตอบกับคุณไหม...ถ้าเห็นควรให้ช่วยกด ผมขอแค่ 5 Like ขึ้นไป
แต่วปรากฏว่าคุณ55555ไม่ได้เลยสักกะ Like ...... :unsure: อ่า นี่จริงๆผมว่าจะไม่เย้ยแล้วนะเนี่ย

อ่า...หรือว่าวันก่อนไม่มีคนกด Like ให้ หอแต๋วแตกสะแล้ววันเน้.โพสต์มาพรึ่บๆเยย :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#408 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:44

เพราะตัวเองเซ่อซ่าและคุยไม่รู้เรื่องเองแหล่ะ อย่าไปเที่ยวว่าคนอื่่นโง่เขลาอับจนปัญญาเลย

และผมไม่มีเจตนาจะคุยกับสมาชิกท่านใดเป็นการส่วนตัวหรอก
แต่ผมมีเจตนาส่วนตัวที่จะไม่คุยกับสมาชิกท่านที่ชื่อ55555 ต่างหาก

และผมก็ถามสมาชิกคนที่ติดตามอ่านอยู่ไปแล้ว..ว่าควรโต้ตอบกับคุณไหม...ถ้าเห็นควรให้ช่วยกด ผมขอแค่ 5 Like ขึ้นไป
แต่วปรากฏว่าคุณ55555ไม่ได้เลยสักกะ Like ...... :unsure: อ่า นี่จริงๆผมว่าจะไม่เย้ยแล้วนะเนี่ย

อ่า...หรือว่าวันก่อนไม่มีคนกด Like ให้ หอแต๋วแตกสะแล้ววันเน้.โพสต์มาพรึ่บๆเยย :D

ปล่าวเลย ความจริง วันนี้ ผมอารมณ์ดีเป็นพิเศษ

ถึงได้เขียนยาว ๆ ให้เข้าใจถึงสิทธิการแสดงความเห็น

แทนที่จะปล่อยให้สติแตก หรือขี้ขลาด..เพราะความเห็นไม่ถูกใจ..

เข้าใจว่าท่านจะหลงตัวเองไปหน่อยแล้ว

#409 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:50

อย่างเช่น #402 ที่คุณอ้างมาว่า

- ๑๙ ก.ย.๔๘ สถาน ออท.ไทย ณ กรุงปารีสได้รายงานผลการหารือกับศูนย์มรดกโลก สรุปได้ว่ากัมพูชาได้ยื่นจดทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลก ตั้งแต่ ม.ค.๔๘ แต่ศูนย์มรดกโลกได้ขอให้กัมพูชาเสนอเอกสารประกอบการยื่นจดทะเบียนใหม่ โดยเฉพาะในส่วนที่เกี่ยวข้องกับแผนที่เขตกันชนซึ่งกัมพูชากำหนดขึ้นครอบคลุมทั้งของกัมพูชาและของไทย

คือผมจะบอกว่า มันไม่มีอะไรเป็นเหตุเป็นผล ว่ามีอะไรผิดปรกติอะไรเลย

เพราะ..... "ศูนย์มรดกโลกได้ขอให้กัมพูชาเสนอเอกสารประกอบการยื่นจดทะเบียนใหม่ "
ก็เนื่องจากแผนที่มันรุกล้ำไทย

ตีความได้ว่าความจริงคือ ไม่มีรัฐบาลยุคไหนยอมรับแผนที่เขมรที่มันใช้ประกอบการยื่นขอขึ้นทะเบียน ฯ

อย่างนี้ไม่เรียกว่านาย55555พูดอะไรบ๊องส์ๆรกกระทู้ จะให้เรียกว่าอย่างไร

#410 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ขอลงคอมเมนท์ในฐานะคนกด like

กระทู้พระวิหารเป็นกระทู้ที่จริงจังสำหรับข้าพเจ้า
แต่ตอนติดตามอ่านก็ต้องคัดคำที่ satire กันเพื่อเลือกพิจารณาแต่เนื้อหาหลัก
เมื่อมันดำเนินมาถึงการรื้อรั้ว (ที่ชิดปราสาท-คนละรั้วกับที่ธรรมยาตรามุด)
ต้องหยุดมาแยกเข้าซอยเกี่ยวกับเรื่องการกดไลค์อีก

อยากให้เข้าประเด็นต่อนะคะ ไม่ทราบว่ามีคนตามอ่านเหมือนข้าพเจ้าหรือไม่
แต่ศรัทธาที่ทุกท่านเหน็ดเหนื่อยมายาวนาน อยากได้ข้อสรุปในเชิงวิชาการสักกระทู้

ขอบคุณทุกท่านนะคะที่เหน็ดเหนื่อย และขอโทษด้วยที่ต้องแทรกค่ะ จะพยายามระวัง....

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#411 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:06

เรียนคุณอ้อย....

สรุปแล้วว่ามันคนละรั่วกับที่บันไดเขาพระวิหาร เพราะ แต๋ม แกล้งมองไม่เห็นไปแล้วครับ

มีการสารภาพไปแล้วว่ามีการรื่อรั้วในปี 47 ยุคทักษิณ.....

Edited by 55555, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:09.

#412 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:13

อย่างเช่น #402 ที่คุณอ้างมาว่า

คือผมจะบอกว่า มันไม่มีอะไรเป็นเหตุเป็นผล ว่ามีอะไรผิดปรกติอะไรเลย

เพราะ..... "ศูนย์มรดกโลกได้ขอให้กัมพูชาเสนอเอกสารประกอบการยื่นจดทะเบียนใหม่ "
ก็เนื่องจากแผนที่มันรุกล้ำไทย

ตีความได้ว่าความจริงคือ ไม่มีรัฐบาลยุคไหนยอมรับแผนที่เขมรที่มันใช้ประกอบการยื่นขอขึ้นทะเบียน ฯ

อย่างนี้ไม่เรียกว่านาย55555พูดอะไรบ๊องส์ๆรกกระทู้ จะให้เรียกว่าอย่างไร

ถึงกับทนไม่ไหว ต้องหาเม้นท์มาโต้เลยรึ...

เดี๋ยวจะตอบให้...

เวลายก เอามาให้หมดอย่าตัดตอน

มันเป็นเรื่องของคนนิสัยไม่ดีน๊ะท่าน ฯ..

#413 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:21

- ๑ ก.ย.๓๕ กัมพูชาได้เสนอให้อยู่ในบัญชีเบื้องต้น (Tentative List )
- ๘ ม.ค.๔๘ กัมพูชาได้ยื่นเอกสารขึ้นทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลก

อ้อ..ไม่ใช่สิ..ผมลืม แปะ การยื่นก่อนหน้านั้น...

เขมรเคยยื่นครั้งแรก ปี 35 แล้วเงียบหายไปเลย...

พอปี 47 ปลายปี ทักษิณ รื้อรั้วแสดงการครอบครองของฝ่ายไทย

2 เดือนให้หลังกัมพูชายื่นขอใหม่อีกครั้งหลังจาก 12 ปีก่อน...

ไม่แปลก...เลย...จริง...

- ๒๐ มี.ค.๕๐ ผู้แทนกระทรวงการต่างประเทศได้หารือกับผู้แทนกัมพูชา ซึ่งเดินทางมาเยือนไทยภายใต้ภารกิจของยูเนสโก โดยฝ่ายไทยได้แจ้งข้อห่วงกังวลเกี่ยวกับเขตแดนให้ฝ่ายกัมพูชาทราบอย่างตรงไปตรงมาพร้อมกับข้อเสนอแนะต่าง ๆ และได้ยื่นเอกสารแสดงท่าทีข้อห่วงกังวลของไทยและข้อเสนอแนะในการแก้ปัญหาเช่นการจดทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลกร่วมกันในลักษณะสถานที่ตั้งอยู่ในพื้นที่คาบเกี่ยว (Transboundary Property ) ฝ่ายกัมพูชารับทราบปัญหา และข้อห่วงกังวลเกี่ยวกับเรื่องเขตแดนของไทยและชี้แจงว่าเป็นปัญหาทางกายภาพ

ถ้ามันไม่เกี่ยวกับพื้นที่คาบเกี่ยว แล้วเค้าไปค้านอะไรกันอ่ะ..

#414 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:27

เป็นไปตามสันดอนคน และความคาดหมาย ว่าถ้าผมอธิบายไปแล้ว เดี๋ยวมันก็คงเถียงอีก..ไม่ก็ทำโง่ไม่ยอมรับ ก็หาข้ออื่นมาเล่นเราใหม่ เพื่อกลบขี้ตัวเอง
แล้วก็วนเวียนๆถามซ้ำๆ เหน็บๆซ้ำๆเดิมๆ ......วนไปเวียนมา พา งง กันทั้งเวป

ตามที่ปีก่อนเราเคยหลงไปโต้ด้วย เราก้เลยเห็นสันดอนแบบนี้หลายรอบ
ปีนี้2555 ....สรุปว่าผมไม่ขอเสียเวลาคุยกับ "คนบ้า"

#415 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:29

กรณีรั้วล้อมเขตปราสาท ทีแรกผมไม่ค่อยสนใจ และตอนแรกก็ไม่รู้มาก และคิดว่าอันไหนไม่จำเป็นก็ไม่จำเป็นต้องตอบ

เพราะผมคิดว่า จะนำมาเป้นหลักฐานให้ศาลโลกตัดสินเขตแดน ค่อนข้างยาก
แม้ว่าคุณ Solidus จะแจงว่าเขมรไม่ได้คัดค้านมา40ปีก็ตาม

ต่อมาผมก็ได้แสดงความเห็นว่าชี้แจงไปแล้ว ว่าเราก็ไม่ได้ล้อมทั้ง4.6ด้วยซ้ำ..... ดังนั้นเราจะตีความกรณีนี้ให้เด็ดขาดได้อย่างไร
การจะยึดว่าแค่ไทยล้อมรั้ว จึงเอามาเป็นหลักคิดว่า เป็นนัยยะว่าใครยอมรับเขตแดนใคร .... แค่ล้อมรั้วแค่นั้นผมว่ามันจึงดูแปลกๆ ถ้าจะบอกว่าไทยแสดงสิทธิตาม L7017 และปิดปากเขมรไปแล้ว

อีกจุดหนึ่งคือ สิ่งที่เป็นหลักๆมากกว่ารั้วหนามนั้น คือ มติ ครม.ทั้ง2ประเทศต่างหาก ที่แสดงเอกสารชัดเจน ว่าต่างฝ่ายแสดงจุดยืนของเขตแดนที่ตัวเองยึดถืออย่างไร
MOU43 ก็แสดงการรับทราบการทับซ้อนไปแล้ว จึงต้องมี JBC มาสำรวจกัน

แต่ยังไงก็ดีเรารอดูศาลโลกตัดสินกันดีกว่า(ผมพูดครั้งที่4แล้ว) ว่าศาลโลกจะตัดสินบอกว่า รั้วหนามคือเขตแดนไทยที่เขมรไม่ได้คัดค้าน หรือไม่ :unsure:

และนี่เรายังไม่รวม"แนวคำตัดสินเดิมของศาลโลก" ที่ตัดสินให้ปราสาทเป็นของเขมร เพราะนั่นเป็นหลักฐานเก่าที่ยังไงไทยเราก็เสียเปรียบ
และมันชัดๆ ว่าไทยไม่ควรถูกลากไปตีความเพิ่มเติมเลย ปล่อยนพดลบริหารร่วม2ประเทศไปเลยก็จบแล้ว

แต่ว่าแนวคิดก็ไม่ใช่ของนพดลคนเดียว ผมขอให้เครดิต ขรก.กระทรวงฯ ในขณะนั้นทั้งหมดด้วย

#416 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:30

มากดไล้ท์ให้คุณ 55555 ฮะ ไอ้พวกเผาไทยพร้อมควายแดง
เตรียมโยนบาปให้ ปชป.จริง ๆ ทั้ง ๆ ที่ไอ้เหลี่ยมคือต้นเหตุ
ผลประโยชน์ร่วมกับฮุนเซ็น

ตระกูลคนขายชาติ ไม่เห็นมี ปชป.ร่วมด้วยเลยฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#417 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:31

เป็นไปตามสันดอนคน และความคาดหมาย ว่าถ้าผมอธิบายไปแล้ว เดี๋ยวมันก็คงเถียงอีก..ไม่ก็ทำโง่ไม่ยอมรับ ก็หาข้ออื่นมาเล่นเราใหม่ เพื่อกลบขี้ตัวเอง
แล้วก็วนเวียนๆถามซ้ำๆ เหน็บๆซ้ำๆเดิมๆ ......วนไปเวียนมา พา งง กันทั้งเวป

ตามที่ปีก่อนเราเคยหลงไปโต้ด้วย เราก้เลยเห็นสันดอนแบบนี้หลายรอบ
ปีนี้2555 ....สรุปว่าผมไม่ขอเสียเวลาคุยกับ "คนบ้า"

เป็นนิสัยของคนตั้งธงไว้ แล้วไม่เคยเปิดความคิด...

ผมเขียนชัดแล้ว ไปอ่านใหม่ให้เข้าใจ แล้วค่อยเขียนความเห็นดีกว่ามั๊ย.

#418 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:35

กรณีรั้วล้อมเขตปราสาท ทีแรกผมไม่ค่อยสนใจ และตอนแรกก็ไม่รู้มาก และคิดว่าอันไหนไม่จำเป็นก็ไม่จำเป็นต้องตอบ

เพราะผมคิดว่า จะนำมาเป้นหลักฐานให้ศาลโลกตัดสินเขตแดน ค่อนข้างยาก
แม้ว่าคุณ Solidus จะแจงว่าเขมรไม่ได้คัดค้านมา40ปีก็ตาม

ต่อมาผมก็ได้แสดงความเห็นว่าชี้แจงไปแล้ว ว่าเราก็ไม่ได้ล้อมทั้ง4.6ด้วยซ้ำ..... ดังนั้นเราจะตีความกรณีนี้ให้เด็ดขาดได้อย่างไร
การจะยึดว่าแค่ไทยล้อมรั้ว จึงเอามาเป็นหลักคิดว่า เป็นนัยยะว่าใครยอมรับเขตแดนใคร .... แค่ล้อมรั้วแค่นั้นผมว่ามันจึงดูแปลกๆ ถ้าจะบอกว่าไทยแสดงสิทธิตาม L7017 และปิดปากเขมรไปแล้ว

อีกจุดหนึ่งคือ สิ่งที่เป็นหลักๆมากกว่ารั้วหนามนั้น คือ มติ ครม.ทั้ง2ประเทศต่างหาก ที่แสดงเอกสารชัดเจน ว่าต่างฝ่ายแสดงจุดยืนของเขตแดนที่ตัวเองยึดถืออย่างไร
MOU43 ก็แสดงการรับทราบการทับซ้อนไปแล้ว จึงต้องมี JBC มาสำรวจกัน

แต่ยังไงก็ดีเรารอดูศาลโลกตัดสินกันดีกว่า(ผมพูดครั้งที่4แล้ว) ว่าศาลโลกจะตัดสินบอกว่า รั้วหนามคือเขตแดนไทยที่เขมรไม่ได้คัดค้าน หรือไม่ :unsure:

และนี่เรายังไม่รวม"แนวคำตัดสินเดิมของศาลโลก" ที่ตัดสินให้ปราสาทเป็นของเขมร เพราะนั่นเป็นหลักฐานเก่าที่ยังไงไทยเราก็เสียเปรียบ
และมันชัดๆ ว่าไทยไม่ควรถูกลากไปตีความเพิ่มเติมเลย ปล่อยนพดลบริหารร่วม2ประเทศไปเลยก็จบแล้ว

แต่ว่าแนวคิดก็ไม่ใช่ของนพดลคนเดียว ผมขอให้เครดิต ขรก.กระทรวงฯ ในขณะนั้นทั้งหมดด้วย

นั่นแหละที่แปลก...ทำไมต้องไปรื้อรั้ว

มันไม่ใช่เรื่องการตัดสินหรือการชี้ชัดเรื่องเขตแดน..

แต่มันเป็นหลักฐานการครองครอง ได้อ่านทีผมเขียนมั่งป่าว..

ถ้าจะตอบกรุณาอ่านหน่อย...ตั้งสติหน่อยอย่าแต๋วแตก..

#419 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:27

ใครปล่อยคนบ้า พูดจาเหมือนคนเมา มาวิ่งเล่นป่วนไปป่วนมา วกเวียนวนอยู่แถวนี้ ว้ะเนี่ย :D

#420 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:25

ใครปล่อยคนบ้า พูดจาเหมือนคนเมา มาวิ่งเล่นป่วนไปป่วนมา วกเวียนวนอยู่แถวนี้ ว้ะเนี่ย :D

ทำไมเวลาไม่มีปัญญาตอบชอบเขียนแบบนี้อ่ะ...ถามจริง...

ขนาดคุณ solidus ยังไปบอกว่าเค้าคุยไม่รู้เรื่อง.....

บ้าไปแล้วมั้ง....ตั้งสติหน่อย

แล้วเวลาเขียนอย่าขี้ขลาดเป็นตุ๊ดเป็นแต๋วสิท่าน กล้า ๆ โค๊ตความเห็นเค้าหน่อย จะเขียนก็ไม่ต้องกลัวเจ้าตัวเค้ามาอ่าน..

Edited by 55555, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:26.

#421 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:56

คุณ tam รีบมาต่อหน่อย

เห็นใจผมบ้าง เพราะผมขำตัวเองมาหลายวันแล้ว

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#422 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:08

คุณ tam รีบมาต่อหน่อย

เห็นใจผมบ้าง เพราะผมขำตัวเองมาหลายวันแล้ว

ให้ต่อตรงไหนดีครับ ตอนนี้ผม งง ๆอยุ่ว่าจะไปประเด็นไหนต่อดี
เพราะว่าเจอคนบ้าบ๊องโง่งั่งมาป่วน เลยรู้สึกฮาๆอยู่

#423 chackrapbong

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:13

ต่อตรงที่คุณ tam เห็นสมควรเลยครับ

ต่อตรงที่คุณ tam คิดว่าส่วนใหนที่ยังชี้แจง ไม่ครบถ้วน
หรือจะขยายความอื่นๆ ให้เข้าใจได้ง่ายขึ้น

ส่วนจะฮาหรือไม่ ไม่ต้องสนใจ
ฮาผมคนเดียว ก็พอแล้วครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#424 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:18

ทำไมเวลาไม่มีปัญญาตอบชอบเขียนแบบนี้อ่ะ...ถามจริง...

ขนาดคุณ solidus ยังไปบอกว่าเค้าคุยไม่รู้เรื่อง.....

แล้วเวลาเขียนอย่าขี้ขลาดเป็นตุ๊ดเป็นแต๋วสิท่าน กล้า ๆ โค๊ตความเห็นเค้าหน่อย จะเขียนก็ไม่ต้องกลัวเจ้าตัวเค้ามาอ่าน..

ใครปล่อยคนบ้า พูดจาเหมือนคนเมา มาวิ่งเล่นป่วนไปป่วนมา วกเวียนวนอยู่แถวนี้ ว้ะเนี่ย
ประโยคนี้ว่าแกนั่นแหล่ะ ไอ้บ๊องส์ต๊อง บ้องตื้น... อย่าแกล้งโง่ โยนให้คนอื่นแบบนี้.... คุณSolidus เขาคงชอบหล่ะมั้ง... นี่ถ้าผมเป้น Solidus ผมไม่ยอมนะเนี่ย :D :D :D

อ่ะอยากให้โค๊ท ก็โค๊ทให้แล้ว ภูมิใจล่ะสิ่มีคนคุยด้วย
แต่ก่อนอื่น มามะๆ เดวพาไปให้หมอสีทันยาฉีดยาก่อนนะ :lol: :rolleyes: :P

#425 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:20

บอร์ดเสรีนี่ใครจะแสดงความเห็นก็เชิญ ผมไม่ได้มีหน้าที่ดูแลบอร์ด :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#426 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:26

บอร์ดเสรีนี่ใครจะแสดงความเห็นก็เชิญ ผมไม่ได้มีหน้าที่ดูแลบอร์ด :lol: :lol: :lol:

อ้าวก็นายบ๊องส์55555 เขาแกล้งมั่ว ไปโยนให้คุณนะ คำว่าคุยไม่รู้เรื่องน่ะ

:D :D

#427 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:30

ต่อตรงที่คุณ tam เห็นสมควรเลยครับ

ต่อตรงที่คุณ tam คิดว่าส่วนใหนที่ยังชี้แจง ไม่ครบถ้วน
หรือจะขยายความอื่นๆ ให้เข้าใจได้ง่ายขึ้น

ส่วนจะฮาหรือไม่ ไม่ต้องสนใจ
ฮาผมคนเดียว ก็พอแล้วครับ

แล้วไม่มีข้อสงสัยจุดไหนเหรอครับ เพราะผมไม่รู้ว่าจุดไหน ที่ผมบอกไป...น่าเคลือบแคลง ไม่ชัดเจนตรงไหน

#428 chackrapbong

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:35

สรุปว่าคุณ tam ได้ชี้แจงครบถ้วนหมดแล้ว
และไม่สงสัยอีกต่อไปว่า ไม่มีส่วนใหนที่ชี้แจงไม่ครบถ้วนหลงเหลืออยู่

แน่ใจนะครับ ว่าทั้งหมดที่ชี้แจงมา สมบูรณ์ครบถ้วน
ทั้งอรรถะ และ พยัญชนะ

ผมจะได้ไม่ต้องสงสัยสิ่งใดในความเห็นคุณ tam อีกต่อไป

#429 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:38

ผมว่าประเด็นที่ถกกันมานั้น คุณ Solidus ได้แจกแจงให้เห็นชัดเจนแล้วนะครับ
ถ้าคุณ Tam ไม่ติดใจอะไร ผมว่าคุณ Tam เจอคู่เหมาะสมแล้วที่จะถกการเมือง
ตามหัวข้อกระทู้ กับคุณ 55555 ต่อไปนะครับ เพราะตามหัวข้อกระทู้แล้ว ผม
เห็นคุณ Tam ป้ายอยู่หลายแห่งเหมือนกันนะครับ

#430 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:40

สันดานก็ยังเหมือนเดิม สำหรับTam-mic-ra. ตัวนี้(น่าจะเรียกใหม่ว่าดวงตาไร้ธรรม)

เพราะใช้แต่ความคิดของตนเป็นใหญ่ บิดเบือนความความจริงทุกเวลา และปกป้องคนชั่วผู้ขายแผ่นดินเกิดของตัวเองตลอดมา

คนเช่นนี้เลี้ยงไว้ย่อมเป็นหอกข้างแคร่ จึงขอให้ผู้ดูแลเลิกปล่อยคนประเภทนี้ไว้ในบอร์ด จงแบนคน ๆ นี้แบบเดียวกับนายเวรซะ

เพื่อความสงบเรียบร้อยภายในบอร์ดแห่งนี้
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#431 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:40

ก็ไม่รู้ไงครับ ว่าจุดไหน เลยถามว่าจุดไหน

#432 chackrapbong

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:42

ขอบคุณ คุณ solidus มากครับ
ผมว่าเยี่ยมที่เดียว

คงต้อง ส่งไม้ต่อให้คุณ 55555 ตามข้อเสนอคุณ blue แล้วครับ

#433 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:47

ผมว่าประเด็นที่ถกกันมานั้น คุณ Solidus ได้แจกแจงให้เห็นชัดเจนแล้วนะครับ
ถ้าคุณ Tam ไม่ติดใจอะไร ผมว่าคุณ Tam เจอคู่เหมาะสมแล้วที่จะถกการเมือง
ตามหัวข้อกระทู้ กับคุณ 55555 ต่อไปนะครับ เพราะตามหัวข้อกระทู้แล้ว ผม
เห็นคุณ Tam ป้ายอยู่หลายแห่งเหมือนกันนะครับ

กระทู้เรื่องนี้ ผมเคยถกกับหมอนี่ไปหลายรอบแล้วครับ
มันคุยไม่รู้เรื่องครับ จะให้ต่อกับหมอนี่ ไม่เอาดีกว่า พอให้ข้อมูลอะไรไป มันก็มา วกๆวนๆ มาถามซ้ำใหม่ แต่งเรื่องใหม่ปะติดปะต่อใหม่กลับมาถามอีก

#434 chackrapbong

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:52

ก็ต่อให้
2:1
เพื่อบรรลุเป้าหมายการปรองดองของคนในชาติส่วนใหญ่

#435 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:15

ผมเฝ้าอ่านมาหลายหน้า ไม่เข้าใจครับ ท่านใดจะสรุปให้เป็นบุญผมได้มั่ง แบบย่อๆ

1. ทำไม เอกสารที่นพดลไปแอบเซ็นต์กับฮุนเซนต์ ถึงถูกยกเลิก?

ถูกตีความว่าเป็นสนธิสัญญา ตาม ม.190 ปี2550 จึงต้องผ่านสภาก่อน แต่ผมลงข้อมูลว่าทำไมนพดลจึงไม่ไปผ่านสภาเพราะอะไร ที่ผมมองอีกมุมไว้ในนี้แล้ว ลองหาอ่านดู

2. พรรค ปชป. ผิดเรื่องอะไร กรณีคัดค้านการขึ้นทะเบียนมรดกโลกเขาพระวิหาร ของเขมร ?
รัฐบาล คมช. เห็นด้วย ในการขึ้นทะเบียน แต่เอกสารแผนภาพของเขมรล้ำเขตแดนที่ไทยอ้าง (ทุกรัฐบาลรวมทั้งทักษิณ ไม่เคยมีการยอมรับแผนที่แนบ ที่เขมรใช้แนบขอขึ้นทะเบียน)
ต่อมาสมัย รบ. สมัคร ก็ไปตกลงยกเลิกไม่ให้เขมรใช้แผนภาพนั้น โดยนพดลทำข้อตกลงขึ้นใหม่..โดยยึดทำเอกสาร ระบุเขตแดนนัยยะตาม L7017 ที่ไทยอ้างสิทธิ... รวมทั้งยังรับรอง JBC ที่ทำงานอยู่ก่อนหน้า... แถมนพดลตกลงจะบริหารร่วม2ประเทศใน พื้นที่ 4.6
แต่ ปชป+พธม ขณะนั้น หยิบยกมาเป็นประเด็นโจมตีว่าเป็นการขายชาติ....... ทั้งที่ปัญหาเขตแดนทับซ้อนและชุมชนเขมรที่รุกล้ำ ก็ไม่มีทีท่าว่าจะจบลงได้ง่ายๆ
รวมทั้งการด่าผู้นำเขมร หรือการที่ ปชป.ทำการท่าทีใดๆทำให้ตึงเครียดจนกระทบยิงกัน-ตายเจ็บ เป็นที่มาของการที่เขมรยื่นตีความไปศาลโลก ชี้ขาดว่าตรงนั้นเป้นของใครกันแน่
3. ถ้าจะเสียดินแดน 4.6 ตรกม.ที่พยายามโยนความผิดกัน เราจะเสียเพราะรัฐบาลไหน ?
ปชป+พธม ... เพราะเป็นชนวนหลัก ที่ทำให้เกิดการยื่นตีความไปยังศาลโลก .......แต่ถ้าศาลโลกตัดสินให้ พท รอบปราสาทเป็นของไทย ก็ต้องให้เครดิต (ดูแล้วยาก)

4. ถ้าสมมุติ ศาลโลกขึ้นเทะเบียนให้ส่วนของตัวปราสาทพระวิหาร อนาคตประเทศไทยต้องเสียดินแดนตรงที่มีชุมชนเเขมรอยู่ หรือไม่ ?
ยูเนสโก้มีหน้าที่ขี้นทะเบียนมรดก.... ศาลโลกมีหน้าที่จะตัดสินชี้ขาดพื้นที่ (หรืออาจจะไม่ตัดสิน ดองไว้เหมือนเดิม)
ถ้าศาลตัดสินไปทางเขมรโดยยึดแนวคำพิพากษาหรือหลักฐานเดิมๆที่ทำให้ไทยเราเคยแพ้เมื่อปี 2505 ........ ไทยเราก็เสียดินแดนตรงนั้นทั้งหมด

คำถามคุณมานะ น่าจะตรงประเด็นที่สุด.... ผมยกมาซ้ำอีกครั้งละกัน เพราะไม่รู้จะคุยต่อยังไง

Edited by Tam-mic-ra., 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:59.

#436 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:42

ดูดิ...ไม่รู้ตอนนังแต๋มเขียน น้ำลายกำลังฟูมปากอยู่ป่าว...

#437 Gop

Gop

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:50

ผมสงสัยนิดนึงนะครับคุณ Tam-mic-ra ที่พูดมทั้งหมดนั้น ผลงานของนพดล ถ้ามันมีผลจริงๆ ก็เกี่ยวข้องแค่พื้นที่ใน RGPP ไม่ใช่หรือครับ ไม่ได้รวมถึงพื้นที่อื่นๆนอกแผนที่ และการที่มีคนทักท้วงและทำให้แถลงการณ์ร่วมนั้นถูกยกเลิก มันก็แค่ให้ผลในพื้นที่ตามแถลงการณ์ร่วม ไม่ได้เกี่ยวกับพื้นที่ทับซ้อนทั้งหมดซะหน่อย ผมว่าคุณกล่าวหาฝ่ายตรงข้ามเกินเลยไปหรือเปล่าครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#438 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:07

- ๑ ก.ย.๓๕ กัมพูชาได้เสนอให้อยู่ในบัญชีเบื้องต้น (Tentative List )

อ้อ..ไม่ใช่สิ..ผมลืม แปะ การยื่นก่อนหน้านั้น...

เขมรเคยยื่นครั้งแรก ปี 35 แล้วเงียบหายไปเลย...

พอปี 47 ปลายปี ทักษิณ รื้อรั้วแสดงการครอบครองของฝ่ายไทย

2 เดือนให้หลังกัมพูชายื่นขอใหม่อีกครั้งหลังจาก 12 ปีก่อน...

ไม่แปลก...เลย...จริง...

ถ้ามันไม่เกี่ยวกับพื้นที่คาบเกี่ยว แล้วเค้าไปค้านอะไรกันอ่ะ..

จริง ๆ นังแต๋มมันไม่มีปัญญาตอบเม้นท์นี้ต่างหาก ถึงได้แกล้งทำน้ำลายฟูมปาก

อยู่ดี ๆ ไปออกมติ ครม.หนุนเขมรขึ้นทะเบียนฝ่ายเดียวเสร็จไปรื้อรั้วเตรียมไว้ให้เขมรมันยื่นขอมรดกโลก

ถ้ามันไม่คุยเรื่องผลประโยชน์กันมาก่อน แล้วเอา ครม.มาเป็นตรายาง....

แค่ช่วงเดือนกว่า ๆ สองเดือน เขมรมันจะไปยื่นอีกยังไง หลังจากหายไปตั้งแต่ปี 35 เอกสารมันจะเตรียมกันท้นรึ..

กรณีรั้วเหมือนกัน.....สงสัยมันไม่เคยอ่านเรื่องศาลตัดสินยกเขาพระวิหารให้เขมรด้วยกฏหมายปิดปาก

เค้าเขียนให้อ่านแล้วในเม้นท์ก่อน...แต่นังแต๋มจินตนาการเอาเองว่าศาลจะไม่นำมาพิจารณา..

กรณี article 11 .....เวลามีคนกล่าวหา ว่าไอ้นพเหล่ มันเอาพื้นที่ 4.6 ทำให้ไทยเสียดินแดน

นังแต๋ม บอกเลย ว่า เค้าบอกไว้ว่าไม่เกี่ยวกับเขตแดน (รายละเอียดตาม article 11)

แต่พอแถลงการร่วม นังแต๋มกลับบอกว่ามีไว้ดีกว่าไม่มี เป็นประโยชน์ เผื่อศาลเค้าถามว่า ทำไมให้ไทยเข้าไปแจมเรื่องบริหารจัดการ....(ก็ไหนบอกว่า article 11 เค้าเขียนกันอันไว้แล้วว่าไม่มีผลต่อการพิจารณาเรื่องเขตแดน)...นี่ไม่หน้าด้านจริงไม่กล้าเขียนน๊ะเนี่ย..

แต่นังแต๋ม ไม่ได้คิดว่า ถ้าเกิดเค้าถามตรงข้ามล่ะ..

ปล. ต้องขอโทษ คุณ solidus....ผมไม่ได้มีเจตนาจะพาดพิงให้เสียหาย...

แค่ต้องการจะสื่อว่า นังแต๋ม พอนังแต๋มมันเข้ามุม ด้วยความเป็นตุ๊ดเป็นแต๋ม มันจะอ้างว่าคนอื่นคุยไม่รู้เรื่องทุกที...

:(

เรื่อง โค๊ด คำพูดเหมือนกัน...มันไม่ได้เป็นความภูมิใจอะไรนักหนาหรอกนังแต๋ม สติปัญญาคิดแต่เรื่องแบบนี้นี่เอง...

ประเด็นมันคือ..เวลาเราจะนินทาใคร ถ้าไม่ใช่ตุ๊ด ไม่ใช่แต๋ว เค้าไม่นินทากันลับหลัง เพราะถ้าไม่เกี่ยวกับผม บางที ผมก็ไม่ได้คลิ๊กเข้ามาดูหรอก

ผมไม่ได้นั่งเฝ้าทู้ตลอดเวลาถึงจะได้รู้ ว่ามีใครแอบกัดที่น่อง

#439 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:24

ผมสงสัยนิดนึงนะครับคุณ Tam-mic-ra ที่พูดมทั้งหมดนั้น ผลงานของนพดล ถ้ามันมีผลจริงๆ ก็เกี่ยวข้องแค่พื้นที่ใน RGPP ไม่ใช่หรือครับ ไม่ได้รวมถึงพื้นที่อื่นๆนอกแผนที่ และการที่มีคนทักท้วงและทำให้แถลงการณ์ร่วมนั้นถูกยกเลิก มันก็แค่ให้ผลในพื้นที่ตามแถลงการณ์ร่วม ไม่ได้เกี่ยวกับพื้นที่ทับซ้อนทั้งหมดซะหน่อย ผมว่าคุณกล่าวหาฝ่ายตรงข้ามเกินเลยไปหรือเปล่าครับ?

เท่าที่เห็นมา ตอนที่ ปชป-พธม รุมกันกล่าวหานพดล มันไม่ใช่แค่ในพื้นที่ตามแถลงการณ์ร่วมนะครับ แต่กล่าวหาว่าจะทำให้ไทยเสียพื้นที่ทางทะเลไปนู่น

กรณีที่เขมรยื่นตีความเพิ่มนั้น... เรื่องขึ้นทะเบียน หรือขอบเขตของ RGPP ไม่น่าเกี่ยวแล้วนะครับ...
มันน่าจะเป็นศาลจะชี้เขตกันทั้ง 4.6 เลย...หรือจะอย่างไรขอบเขตแค่ไหน คงต้องรอดูคำตัดสิน

#440 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:29

สงสัยต้องไปฉีดยารอบสะดือ ไม่รู้ตัวอะไรกัด.. เราไม่น่าลดตัวไปแหย่-ไปเล่นกะมันเลย เฉยๆแต่แรกก็ดีแล้ว
เปลืองพื้นที่จริงๆ ดูวิธีการพิมบ๊องส์ๆกินเนื้อที่ ของมันดิ่ ...เฮ้อ เขาอยู่กันดีๆ ไม่รู้มันโผล่มาจากขุมไหน

#441 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ดูมันยังไม่หายบ้า...(เป็นตุ๊ดไม่กล้าโค๊ดอีกตามเคย)

#442 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:40

จะให้เราโค๊ทสวะยาวๆ มาให้เป้นสวะซ้ำๆ เปลืองหน้ากระทู้หนักเข้าไปอีกเหรอ... :P ยาวขนาดนี้9หน้าก็ไม่มีใครเข้ามาอ่านแล้ว

#443 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:41