Jump to content

- - - - -

((( I'am here เกาะพีพี ))) ได้ยินกันหนาหูมาก ว่าที่มีคือแหล่งของอิทธิพลนักการเมืองท้องถิ่น

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
227 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ตอนนี้ผมมาพักผ่อนที่เกาะพีพีครับ อากาศดีมาก สดชื่นสุดๆครับ ทะเลสวยงาม น้ำใส หาดทรายสะอาดตา อาหารที่นี่ค่อนข้างแพงครับ ผมสั่งกับข้าวมาเพียบเลย อาหารที่นี่อร่อยมากครับ อ้าาาาาาฮ์... จิบเบียร์เย็นๆ ชื่นใจจริงๆครับ :D

เค้าว่ากันว่าที่นี่เป็นแหล่งอิทธิพลของนักการเมืองท้องถิ่นของพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ผมได้ยินคนที่นี่ลือกันว่า ก็เป็นอย่างนี้มานานแล้ว ก็มีทั้งด้านดีและก็ด้านที่ไม่ดี เพื่อนๆพอมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างไหมครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:29

พักที่ไหน..ใจดี ระดับวิดวะกอนคุมตึก24ชั้นคงไม่พกเงินสดติดตัวเยอะ
ช่วยโชว์ชื่อโรงแรมพร้อมสลิปบัตรเครดิตด้วย
ไม่งั้นสรุปว่าโกหก

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:40

ผมไม่ได้ไปไกลถึงพีพี

ผมแค่ไปกินบัวหิมะที่ดาวนาแม็ก
อากาศกลางวันร้อน กลางคืนหนาว

ลำบากหน่อยตรงที่แรงโนมถ่วงมากกว่าโลก 7 เท่า

กลับมากล้ามขึ้นทั้งตัวเลยครับ :D

It's us against the world

#4 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:44

I'am here

อืม รู้นานแล้ว :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#5 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:50

I'am here >> I'm here :rolleyes: เรียนภาษาอังกฤษมาจากแม่ปู หรอ :ph34r:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#6 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:03

here เขียนเป็นภาษาไทยว่าไงนะครับ เฮี่ยร์ หรา

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#7 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:04

ใคร ๆ ก็รู้อยู่แล้วว่ามืง here ประกาศซะเสียงดัง เป็นเด็กมีปัญหาเหรอ
กระทู้เก่า ๆ ก็ตอแxลซะเคย เรื่องใหม่จะเชื่อได้ไง
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#8 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:06

ที่ไหนที่เขาคุย
พีพีเล หรือ พีพีดอน

#9 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:19

here เขียนเป็นภาษาไทยว่าไงนะครับ เฮี่ยร์ หรา

ไม่ถูกต้องนะครับ เราคนไทยควรอ่านเขียนไทยให้ถูกต้องนะครับ

#10 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ไหนเอารูปที่ท่านถ่ายเองเอามาโชว์หน่อยดิ เขียนคำว่า Jaidee20 ลงกระดาษA4 เอาไปแปะกับโต๊ะกินข้าว
เตียงชายหาด ต้นมะพร้าว หรืออะไรก็ได้ จะได้ยืนยันว่าได้ไปจริงไม่ได้โม้
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#11 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ตอนนี้ผมมาพักผ่อนที่เกาะพีพีครับ อากาศดีมาก สดชื่นสุดๆครับ ทะเลสวยงาม น้ำใส หาดทรายสะอาดตา อาหารที่นี่ค่อนข้างแพงครับ ผมสั่งกับข้าวมาเพียบเลย อาหารที่นี่อร่อยมากครับ อ้าาาาาาฮ์... จิบเบียร์เย็นๆ ชื่นใจจริงๆครับ :D

เค้าว่ากันว่าที่นี่เป็นแหล่งอิทธิพลของนักการเมืองท้องถิ่นของพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ผมได้ยินคนที่นี่ลือกันว่า ก็เป็นอย่างนี้มานานแล้ว ก็มีทั้งด้านดีและก็ด้านที่ไม่ดี เพื่อนๆพอมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างไหมครับ

ใจดี ยังไม่ไปใต้หวัน หรือกลับมาแล้วอ่ะ

#12 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:39

พักที่ไหน..ใจดี ระดับวิดวะกอนคุมตึก24ชั้นคงไม่พกเงินสดติดตัวเยอะ
ช่วยโชว์ชื่อโรงแรมพร้อมสลิปบัตรเครดิตด้วย
ไม่งั้นสรุปว่าโกหก

1ชั่วโมงก่าก่าผ่านไปหลักฐานก็ยังเงียบอยู่

#13 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:39

พรรคไทรักไทหรือเปล่าครับ
เห็นว่าหลังสึนามิ ไอ้เหียกนี่ จัดการฮุบที่ชาวบ้าน ก่อความเดือดร้อนไปทั่ว

ได้สส. ด้วย
แต่พอชาวบ้านรู้ความ
here ก็เลยสอบตก

อันนี้ไม่รู้จริงเปล่า
ใจดีอยู่ที่นั่นแล้ว ก็ช่วยสืบข่าวมาเล่ากันหน่อยดิ

Edited by amplepoor, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:40.

#14 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:42

ใจดี ยังไม่ไปใต้หวัน หรือกลับมาแล้วอ่ะ

น่าคิด

#15 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:42

ขอภาพถ่ายสดๆจาก พีพี ที่ถ่ายวันนี้หน่อยได้ไหมเอ่ย กล้องมือถือก็ได้ :D

#16 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

อยากรู้ว่าเมื่อไหร่jaidee20
จะเลิกตอแหลครับ
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#17 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

เอาภาพสดๆ มาโชว์สิ ภาพอย่างนี้หาเองใน กูเหลิมได้
ถ้าไปจิง สมาชิกฯ ที่นั้นยินดีต้อนรับ บอกสัญญาลักษณ์มาเลย
อยู่กันที่แถวๆหาดนั้นแหละ แสดงตน ไม่ถีง 10นาที จัดต้อนรับได้เลย
สมาชิก ขี้โม้20 มาถึงถิ้นต้องจัดเต็ม ฮาาาาา

#18 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:49

รู้หรือเปล่า มีหลายเกาะในไทย ที่มีคนเป็นเจ้าของทั้งเกาะ

Edited by Majestic, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:49.

#19 koong

koong

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:49

เรื่องรูป ไม่อยากเปิดเผยตัว เอาแว่นตาดำ ใส่หมวก ก็ได้นะ

รบกวนตรวจเช็ค กล้องตั้งวันที่ถ่ายดีๆ ด้วย ให้คลาดเคลื่อนเต็มที่ ไม่เกิน 3 วัน ก่อน

#20 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:51

เขาว่าพรรคนั้นคือ พรรคเพื่่อไทยหรือเปล่า

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#21 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:51

ขับอัลติสรึนั่งเครื่องบินไปครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#22 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:54

ง่ายๆเลยครับ ซื้อ สโมกกี้ไบท์ที่เซเว่นแล้ว ถ่ายรูปใบเสร็จมาให้ดูหน่อยสิ

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#23 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:57

อิจฉาท่านอัครเทพจริงๆๆที่ได้ไปเกาะพีพี พอใจยังเอ่ยมีคนอิจฉาแล้ว
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#24 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ง่ายๆเลยครับ ซื้อ สโมกกี้ไบท์ที่เซเว่นแล้ว ถ่ายรูปใบเสร็จมาให้ดูหน่อยสิ

นั่นซิครับ โชว์สลิป ก็ทำมาแล้ว โชว์ใบเสร็จ นี่กล้วยๆเลย

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#25 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:01

เอาเป็นว่าช่วงนี้ที่เกาะพีพีน่าจะเงียบมากเนื่องจากแผ่นดินไหวก่อนสงกรานต์. ใจดี20 ไม่กลัวสึนามิเรอะ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#26 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:04

โอ้วระดับเทพของบอร์ดไปเที่ยวจังหวัดผม

นับเป็นเกียด เอ้ย!! เกียรติจริงๆ

Rise With The Fallen

#27 butadad

butadad

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:04

ตกลง. ยามได้หยุดสงกรานต์ด้วยเหรอ. แล้วใครเฝ้าชั้น 24 ละ

#28 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

น่าเสียดายนะครับ ดูๆเห็น คุณ Jaidee20 มักจะชื่นชม รัฐบาลนี้ ซึ่งจะว่าไป ก็เป็นรัฐบาล มือเท้า ของ ทักษิณ
น่าจะแสดงความกตัญญู ด้วยการไป รดน้ำ ดำหัว ทักษิณ ที่ กัมภูชา เดี๋ยวเค้าจะหาว่า เป็น คนอกตัญญู นะเออ

#29 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:05

ไปยังไงครับ นั่งรถไปลงที่ไหนหรือว่าเอารถไปจอดที่ไหน ไปเกาะยังไงครับ อยากจะไปเที่ยวบ้างครับ

#30 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:06

ผมเห็นใจเจ้าของฟาร์ม(แกะ) อย่างคุณใจดีจริงๆครับ

แค่เรื่องไปเที่ยวเล็กๆน้อยๆยังไม่มีใครเชื่อเลย (ไปพีพีก็ไม่กี่สตางค์เอง)

คือคนเราพอโกหกไปให้เขาจับได้แล้ว ต่อไปจะเป็นโมฆะบุรุษครับ

แปลว่าอะไรไปหาความหมายเอาเองเน้อ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#31 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:23

Posted Image ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
ไปยโสธรมาเมื่อไม่กี่วันมานี้ ไปบ้านเกิดเมืองนอนคุณพ่อ
ชักรูปมาฝาก ใจดีทำเป็นมั้ยถ้าเราไปจริง ....

รูปล่างนี้ฮาเงิบ พระมาช่วยเป่านกหวีดโบกรถด้วยค่ะ
บอกว่าไม่มีคนมาทำ เค้าจะเรียก 300 บาท 555 ไม่ง้อเฟ้ย ..
ใจดีมีมือถือแบบถ่ายรูปได้ มั้ย แล้วฝากรูปเป็นใช่มั้ย
ถ้าเอารูปจากเน็ตใครจะเชื่อล่ะว่าเราไปจริง ยิ่งโกหกมาแล้วด้วย นี่ลุ้นช่วยนะเนี่ย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#32 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:29

เหมือนมีปมด้อยนะ
ทำอะไรก้ออยากให้รู้
อวดร่ำ อวดรวย

#33 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:33

ไม่ว่าที่ไหน มันมีอิทธิพลทั้งเพแหละ คุณตอแหลระดับตำนาน
อิทธิพลลมกับฝนไง You're He้re.
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#34 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ท่าทางจะชีวิตมีปมมากนะครับ

ปรึกษาจิตแพทย์หน่อยดีมั้ย
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#35 Messenger

Messenger

น้องใหม่

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:45

ภาพเกาะพีพีนี่ถ่ายเองกับมือหรือเปล่า ผมว่าไปเอาของคนอื่นมามากกว่าละมั้ง

#36 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:49

ตอนนี้ผมมาพักผ่อนที่พีพีครับ อากาศดีมาก สดชื่นสุดๆครับ ทำเลสวยงาม น้ำใส หาดทรายสะอาดตา อาหารที่นี่ค่อนข้างแพงครับ บุฟเฟต์ 159 บาท ผมตักกับข้าวมาเพียบเลย อาหารที่นี่อร่อยมากครับ อ้าาาาาาฮ์... จิบเบียร์เย็นๆ ชื่นใจจริงๆครับ :D

พีพี หมูกะทะ จ.เชียงใหม่

เค้าว่ากันว่าที่นี่เป็นแหล่งอิทธิพลของนักการเมืองท้องถิ่นของพรรคการเมืองเบอร์หนึ่ง ผมได้ยินคนที่นี่ลือกันว่า ก็เป็นอย่างนี้มานานแล้ว ก็มีทั้งด้านไม่ดีและก็ด้านที่ไม่ดี เพื่อนๆพอมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างไหมครับ

FIX :lol:

Edited by Moo3storey, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:33.

#37 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:49

ภาพเกาะพีพีนี่ถ่ายเองกับมือหรือเปล่า ผมว่าไปเอาของคนอื่นมามากกว่าละมั้ง

https://www.google.c...iw=1600&bih=785
เพียบเลยครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#38 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:02

ให้ MOD เช็คไอพีล่าสุดก็รู้แล้ว ว่านายอยู่ที่ไหน หึหึ -_-

#39 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:05

น่าอิจฉาจังค่ะ ไปเที่ยวโดยใช้ google สมกับเป็นบุคคลชื่อกระฉ่อนของเว็บนี้

#40 narutojib

narutojib

น้องเก่า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:18

เอิ่ม .... ซึนามิจะเข้า นี่ แสดงว่า มาต้อนรับคุณใช่ไหม ค่ะ

#41 sebastian

sebastian

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:28

มันหายหัวไปแล้ว อย่าไปต้อนมันมากสิ
I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

#42 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:41

ไม่ยากนะจัยดี ขึ้นไปบนจุดชมวิวบนเขาดิ แล้วเอากระดาษเขียนชื่่อจัยดี คู่กับภาพวิวข้างล่างมาให้ดู มันเห็นทะเลสองฝั่งเลยนะนายขึ้นไปดิ

#43 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:49

เอิ่ม ดูท่าทางจะมีความสุขที่ได้ไปนะครับ
ถึงกับมาอวดตั้งเป็นกระทู้ได้ แต่ดั๊นไปค้นรูป
ในอากู๋นี่สิ ทั้ง ๆ ที่ถ่ายทีเดียวโช๊ะ ง่ายกว่าเยอะ

โอม กรูอยู่พีพี โอม กรูอยู่พีพี ท่องไปเยอะ ๆ ครับ

ปล. คราวนี้ ไปพีพี มีเน็ตใช้แล้วเหรอครับ ลื่นปื๊ดลื่นปื๊ดเลยดิ
คราวที่แล้วจะไปไต้หวัน ไม่มีเน็ตใช้นี่ เฮ่อเฮ่อเฮ่อ

#44 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ภาพ www.thaiforestbooking.com

เบื่อหมาพวก โกหก

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#45 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:22

กระทู้ที่ผมตั้ง ผมถามและคุยเรื่องการเมืองท้องถิ่นในเกาะพีพี แต่ไหงเพื่อนๆชาวเสรีไทยลากไปเรื่องเที่ยวที่เกาะพีพีได้ เฮ้อออออ... สมองลิง

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#46 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:22

พี่เคนกลับมาแร้วหรอ

มะวานแวะไปบุรีรัมย์มาบ้างม่ะ

:D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#47 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:23

กระทู้ที่ผมตั้ง ผมถามและคุยเรื่องการเมืองท้องถิ่นในเกาะพีพี แต่ไหงเพื่อนๆชาวเสรีไทยลากไปเรื่องเที่ยวที่เกาะพีพีได้ เฮ้อออออ... สมองลิง

เขาคุยกันเยอะแยะ

พี่แอมก็พูด

อ่านหนังสือไม่แตกหรอพี่

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#48 koong

koong

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:27

พี่เคนกลับมาแร้วหรอ

มะวานแวะไปบุรีรัมย์มาบ้างม่ะ

:D

คงไม่พลาดระดับพี่เคนนี่ ต้องถามว่าได้ถ่ายรูปคู่น้องอ้อยหรือเปล่า -_-

#49 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:37

ว้า ว่าจะถามถึงรูปนี่อยู่พอดี :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#50 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:38

ก็ท่านพญาแมวคุยว่าไปพีพี ไม่ใช่เหรอ สมาชิกเค้าเลยถามอ่ะ ว่าไปจริงหรือเปล่า :D

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "