Jump to content

- - - - -

((( I'am here เกาะพีพี ))) ได้ยินกันหนาหูมาก ว่าที่มีคือแหล่งของอิทธิพลนักการเมืองท้องถิ่น

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
227 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:40

กระทู้ที่ผมตั้ง ผมถามและคุยเรื่องการเมืองท้องถิ่นในเกาะพีพี แต่ไหงเพื่อนๆชาวเสรีไทยลากไปเรื่องเที่ยวที่เกาะพีพีได้ เฮ้อออออ... สมองลิง

ไม่ต้องไปถึงพีพี หรอก แค่ดอนเมือง ก็ใหญ่คับฟ้าอยู่แล้ว :D :D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#52 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:45

กระทู้ที่ผมตั้ง ผมถามและคุยเรื่องการเมืองท้องถิ่นในเกาะพีพี แต่ไหงเพื่อนๆชาวเสรีไทยลากไปเรื่องเที่ยวที่เกาะพีพีได้ เฮ้อออออ... สมองลิง

คุณนำด้วยประโยคยาวๆนี้รึเปล่าล่ะ
ตอนนี้ผมมาพักผ่อนที่เกาะพีพีครับ อากาศดีมาก สดชื่นสุดๆครับ ทะเลสวยงาม น้ำใส หาดทรายสะอาดตา อาหารที่นี่ค่อนข้างแพงครับ ผมสั่งกับข้าวมาเพียบเลย อาหารที่นี่อร่อยมากครับ อ้าาาาาาฮ์... จิบเบียร์เย็นๆ ชื่นใจจริงๆครับ :D

" อาหารที่นี่ค่อนข้างแพงครับ ผมสั่งกับข้าวมาเพียบเลย " <------ กลุ่มประโยคขี้อวด อวดร่ำอวดรวย
คุณจะใช้แบบนี้แทบทุกกระทู้ ส่อลักษณะคนมีปมที่ขาดแคลน ซึ่งจะอวดร่ำอวดรวยแบบนี้ เพื่อนๆหวังดีไม่อยากให้ใจดีใช้ท่าทีอย่างนี้ เพราะจะมีแต่คนชิงชังรังเกียจ คนฟังจะรู้สึกว่าไปคุยข่มเขา แต่หลายคนเชื่อว่าใจดีรู้ แต่ว่าแกล้งทำใสซื่อว่าไม่รู้ ลั้นลา ลั้นลา...เพราะเป็นโรคจิตชอบให้คนด่า แล้วแกล้งโง่ว่าทำไมไม่เข้าใจผม

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#53 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:47

jaidee ขี้โม้ เราก้อไปเที่ยว เกาะพีพี อากู๋ พาไป นายอยูุ่จุดไหน ด๋ะเสิจซ์ไปหา ฮาาาาาาาาาา

#54 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:50

ส่วนเรื่องขอหลักฐานเป็นรูปขณะที่อยู่พีพี ก็เพราะใจดีเองเคยโกหกที่กระทู้ My Slipฯ
เพื่อนๆก็เลยอยากเคลียร์ก่อนว่าจะยังโกหกอีกมั้ยเรื่องเที่ยว พีพี เป็นอีกประเด็นหนึ่ง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#55 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:50

ไปยังไงครับ พีพี
ไปทาง อากู๋ รึเปล่าครับ :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#56 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

I'am here

อืม รู้นานแล้ว :mellow:

55555555555555555555555555555555..!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#57 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:10

นี่ก็ใกล้ค่ำแล้วครับ ขอตัวกลับไปพักที่โรงแรมก่อนนะครับ เหนื่อยมาทั้งวัน รู้สึกเหนียวตัวมากเลย พรุ่งนี้จะเช่าเรือไปเที่ยวกลางทะเลครับ ยังไงมีโอกาสจะแวะมาทักทายเพื่อนๆอีกครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#58 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:17

นี่ก็ใกล้ค่ำแล้วครับ ขอตัวกลับไปพักที่โรงแรมก่อนนะครับ เหนื่อยมาทั้งวัน รู้สึกเหนียวตัวมากเลย พรุ่งนี้จะเช่าเรือไปเที่ยวกลางทะเลครับ ยังไงมีโอกาสจะแวะมาทักทายเพื่อนๆอีกครับ

พักที่โรงแรมอะไรหรอครับ คืนล่ะเท่าไร ช่วยบอกผมหน่อยสิครับ จะได้พาเมียน้อยไปพักบ้าง ถ้ามีบรรยากาศภายในห้องด้วยก็ช่วยถ่ายรูปมาลงให้หน่อยสิครับ อยากเห็น

#59 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:20

ผมอยากไปเที่ยวบ้างครับ ค่ารถ ค่าเรือ ค่าที่พักแพงหรือเปล่าครับ แม๊กนั่มที่นั่นแท่งละเท่าไรครับ

#60 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:28

ผมเคยไปครับ ไม่รู้เหมือนกันนะครับเรื่อง อิทธิพล รู้แต่ว่า ไปแล้วก็สนุกดี ทะเลสวย หาดก็สวย ผู้คนก็โอเคดี ไม่มีปัญหา
แต่ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ เคยไปย่าน อิทธิพล ของ กลุ่มคนสีเสื้อหนึ่ง เหมือนกัน อันนั้น หนักใจครับ เพราะ ผู้คนทำตัวอยู่เหนือกฎหมายครับ วันดีคืนดี อยากแห่แหน บูชา ศาสดา ของเค้าก็ทำเต็มที่ ขี่มอเตอร์ไซค์ย้อนศร ไม่ใส่หมวกกันน็อค ใครไม่เห็นด้วยก็ยัดเยียด

ผมก็ไม่รู้ว่า อิทธิพลของ กลุ่มการเมือง มีผลต่อสถานที่หรือไม่ แต่เท่าที่ผมเจอมา สองที่ กลุ่มไหน มันทำให้สังคมถ่อย และ เสื่อมทราม ผมไม่เอา ครับ

ผมตอบตรงกระทู้แล้วนะครับ คุณ ใจดี คิดว่าไงเหรอครับ

#61 redfrog53

redfrog53

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:29

ส่วนเรื่องขอหลักฐานเป็นรูปขณะที่อยู่พีพี ก็เพราะใจดีเองเคยโกหกที่กระทู้ My Slipฯ
เพื่อนๆก็เลยอยากเคลียร์ก่อนว่าจะยังโกหกอีกมั้ยเรื่องเที่ยว พีพี เป็นอีกประเด็นหนึ่ง

เรื่องไปเที่ยวภูเก็ตด้วย หญิงอ้อย อุตสาห์ไปต้อนรับนะ จะพาไปกินปลาหมึกย่างสักหน่อย

#62 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:54

ภาพที่แนบมาด้วยนี้เป็นภาพที่ ตะนิ่นตาญี ไปเที่ยวตกปลาที่ เกาะ พีพี ไม่มีขี้โม้

หรือ โกหกแบบหน้าด้านด้าน แบบ คุณใจดี20...อย่างไรก็ตามต้องขอโทษเพื่อนเพื่อนที่ตัดส่วนหนึ่งของรูปนี้

ซึ่งเป็นส่วน รูปของ ตะนิ่นตาญี ดังนั้นภาพที่เห็นนี้จึงเป็น ภาพของ ไต๋เรือ และ กระโทงร่ม เท่านั้น

ภาพนี้ถ่ายมานานมากแล้วจนจำไม่ได้จริงจริงว่าเมื่อไหร่ แต่ location คือ เกาะพีพี ไม่มีแปลกปลอม

ไม่มีโกหก-หลอกลวง ผู้ใด เพื่อหวังประโยชน์ใดใด เช่นอย่าง คุณใจดี20 ผู้ไร้แล้วซึ่งสำนึกแห่งความเป็นคน

ตะนิ่นตาญี

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#63 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:00

ไม่มีหลักฐานตามระเบียบ ไอ้ตอแหล๋เอ๊ย
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#64 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:00

ภาพที่แนบมาด้วยนี้เป็นภาพที่ ตะนิ่นตาญี ไปเที่ยวตกปลาที่ เกาะ พีพี ไม่มีขี้โม้

หรือ โกหกแบบหน้าด้านด้าน แบบ คุณใจดี20...อย่างไรก็ตามต้องขอโทษเพื่อนเพื่อนที่ตัดส่วนหนึ่งของรูปนี้

ซึ่งเป็นส่วน รูปของ ตะนิ่นตาญี ดังนั้นภาพที่เห็นนี้จึงเป็น ภาพของ ไต๋เรือ และ กระโทงร่ม เท่านั้น

ภาพนี้ถ่ายมานานมากแล้วจนจำไม่ได้จริงจริงว่าเมื่อไหร่ แต่ location คือ เกาะพีพี ไม่มีแปลกปลอม

ไม่มีโกหก-หลอกลวง ผู้ใด เพื่อหวังประโยชน์ใดใด เช่นอย่าง คุณใจดี20 ผู้ไร้แล้วซึ่งสำนึกแห่งความเป็นคน

ตะนิ่นตาญี

แล้ว อาหารที่นั่นค่อนข้างแพงมั้ยคะ พี่ตะนิ่นตาญีได้สั่งกับข้าวมาเพียบเลยรึป่าวคะ
แล้วต้องขี้โม้ขี้อวดด้วยมั้ยคะ

#65 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ตอนนี้ผมมาพักผ่อนที่เกาะพีพีครับ อากาศดีมาก สดชื่นสุดๆครับ ทะเลสวยงาม น้ำใส หาดทรายสะอาดตา อาหารที่นี่ค่อนข้างแพงครับ ผมสั่งกับข้าวมาเพียบเลย อาหารที่นี่อร่อยมากครับ อ้าาาาาาฮ์... จิบเบียร์เย็นๆ ชื่นใจจริงๆครับ :D

เค้าว่ากันว่าที่นี่เป็นแหล่งอิทธิพลของนักการเมืองท้องถิ่นของพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ผมได้ยินคนที่นี่ลือกันว่า ก็เป็นอย่างนี้มานานแล้ว ก็มีทั้งด้านดีและก็ด้านที่ไม่ดี เพื่อนๆพอมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างไหมครับ

รูปนี้มีอยู่ใน อากู๋นะ เอารูปที่ถ่ายตัวเองดีกว่าไหม ว่าไปจริง

#66 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:10

โทรศัพท์มีกล้องนี่

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#67 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ใจดีมีไอโฟนไม่ใช่เหรอ
เรามีแค่กาแล็กซี่ (ของน้องอีกต่างหาก)
ยังใช้ถ่ายรูปมาเล่าเรื่องด้วยภาพให้เพื่อนๆได้
ลองดูสิใจดี เพื่อเรียกความเชื่อมั่นกลับคืนมา ..

#68 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:30

ใจดีครับ
พีพี อยู่จังหวัดอะไรครับ
อยากไป แต่ไปไม่ถูก อยู่ไกล้พัทยามั๊ยครับ
หรือไปทางประจวบ สุราษฏ์โน่นครับ
เคยเห็นรูปมานาน อยากไปเที่ยวครับ
แต่ไปไม่ถูก

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#69 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:32

ใจดี went to pee pee เหรอ :P

#70 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:33

นี่คือภาพดอกไม้ ที่ผมถ่ายไว้ตอนเข้าไปเที่ยวในป่าบริเวณเกาะพีีพี พอจะเป็นหลักฐานยืนยันได้บ้างนะครับ

ปล.ถึงผมจะเอาภาพมาโชว์ให้ดู เดวก็ต้องมีพวกกะเลวกะราด มาบีบบังคับให้ผมเอาภาพอื่นๆ มาโชว์อีก เรื่องไม่จบหรอกครับ ผมรู้ เฮ้ออออออ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#71 redfrog53

redfrog53

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:41

ขี้โม้20 ถ้ายังใช้กล้องฟิล์ม ร้านอัดล้างอญุ่ที่ห้วมุมภนนริมหาด รอรับได้ รับอัดลงซีดีให้ด้วย 120.-

มีเหมือนกันเลย ต้นฉบับด้วย ไม่ได้เอาก้อป์ ภาพย่อมาด้วย ฮาาาาาาาาาา

Edited by redfrog53, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:45.

#72 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:41

นี่คือภาพดอกไม้ ที่ผมถ่ายไว้ตอนเข้าไปเที่ยวในป่าบริเวณเกาะพีีพี พอจะเป็นหลักฐานยืนยันได้บ้างนะครับ

ปล.ถึงผมจะเอาภาพมาโชว์ให้ดู เดวก็ต้องมีพวกกะเลวกะราด มาบีบบังคับให้ผมเอาภาพอื่นๆ มาโชว์อีก เรื่องไม่จบหรอกครับ ผมรู้ เฮ้ออออออ

ก็นับเป็นความพยายามอันหนึ่ง กด like ให้นะ
เดาว่าเพื่อนคนอื่นอาจขำที่ใจดีโมแรนติกส์มั่ก ไปทะเลถ่ายรูปดอกเฟื่องฟ้า ?

#73 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:46

ถ่ายป้ายโรงแรมให้ดูหน่อเหอะ
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#74 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:46

ค่าที่พักคืนละเท่าไรครับ อยากไปบ้างครับถ้าไม่แพง

#75 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:47

คุณ กบแดง ใจร้าย
ไปแอบถ่ายดอกไม้ มุมเดียวกับใจดี มาตั้งแต่ตอนไหนเนี่ย ! :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#76 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:52

ขี้โม้20 ถ้ายังใช้กล้องฟิล์ม ร้านอัดล้างอญุ่ที่ห้วมุมภนนริมหาด รอรับได้ รับอัดลงซีดีให้ด้วย 120.-

มีเหมือนกันเลย ต้นฉบับด้วย ไม่ได้เอาก้อป์ ภาพย่อมาด้วย ฮาาาาาาาาาา

การนำภาพคนอื่นมาลงโดยไม่ได้ขออนุญาติ ถือเป็นเรื่องเสียมารยาทมากนะครับ อย่าให้ผมเสียความรู้สึกกับคุณไปมากกว่านี้เลย

#77 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:55

การนำภาพคนอื่นมาลงโดยไม่ได้ขออนุญาติ ถือเป็นเรื่องเสียมารยาทมากนะครับ อย่าให้ผมเสียความรู้สึกกับคุณไปมากกว่านี้เลย

ต้องย่อภาพแบบนี้ก่อนใช่ไหมครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#78 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:57

ต้องย่อภาพแบบนี้ก่อนใช่ไหมครับ

ก็ตอนที่ผมฝากไฟล์ภาพที่เว็บนั้น มันขึ้นว่าerror ผมเลยคิดว่าไฟล์ภาพมันใหญ่เกินไป เลยไปย่อรูปมาลงใหม่ แต่นั่นเป็นภาพของผมจริงๆอ่ะ

#79 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:58

ก็ตอนที่ผมฝากไฟล์ภาพที่เว็บนั้น มันขึ้นว่าerror ผมเลยคิดว่าไฟล์ภาพมันใหญ่เกินไป เลยไปย่อรูปมาลงใหม่ แต่นั่นเป็นภาพของผมจริงๆอ่ะ

ใช้กล้องอะไรถ่าย เวลาเท่าไหร่ครับ
ลงใหม่? ภาพทั้งสองลงพร้อมกันนะครับ แต่มันเป็นแบบย่อกับแบบเต็ม

Edited by Solidus, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:00.

#80 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:59

ใจดีใช้กล้องอะไรถ่ายดอกไ้ม้ครับ (อิอิ)

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#81 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:04

อีกเรื่องก็คือภาพนี้มันบอกความเป็นพีพีตรงไหน

#82 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:06

เดินทางไปยังไงอ่ะครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#83 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:15

I'am here >> I'm here :rolleyes: เรียนภาษาอังกฤษมาจากแม่ปู หรอ :ph34r:

โถ...โถ...

อุตส่าห์โชว์ภาษาปะกิต

กะจะอินเตอร์สมน้ำสมเนื้อกับที่เป็นวิศวกร

คุมคอนโดหลายๆ ชั้นซะหน่อย

หมดกันพอดี

...กะจะเอาฮาแข่งกับลูกพี่รึไง

ท่านอัครเทพ

:P :D :lol:

#84 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ขอเป็นกำลังใจ ขอให้จริงสักเรื่องเพราะ พี.พี.ใครๆก็ไปได้ ทริปเดี๋ยวนี้ไม่แพงเหมือนแต่ก่อน

#85 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:19

ตอแหลอีกตามระเบียบสินะครับ คุณยาม

#86 MIRO

MIRO

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:21

ละครจบก่อนข่าว ซะงั้น
รอบหน้า ขอพล๊อตเรื่องสนุกๆกว่านี้หน่อยนะครับ ท่าน อัครเทพ -_-

หลังจาก My slip(เงินเดือน)ที่คนติดกันงอมแงม
ฝีมือท่าน อัครเทพ ตกไปเยอะเลยนะ..มีเวลาก็ไปขอคำแนะนำจาก ท่าน ทักษิณ บ้างก็ได้ครับ
แฟนๆยังรอคอย ผลงานคุณภาพจากท่าน อัครเทพ อยู่เสมอ

Edited by MIRO, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:24.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#87 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ละครจบก่อนข่าว ซะงั้น
รอบหน้า ขอพล๊อตเรื่องสนุกๆกว่านี้หน่อยนะครับ ท่าน อัครเทพ -_-

หลังจาก My slip(เงินเดือน)ที่คนติดกันงอมแงม
ฝีมือท่าน อัครเทพ ตกไปเยอะเลยนะ..มีเวลาก็ไปขอคำแนะนำจาก ท่าน ทักษิณ บ้างก็ได้ครับ
แฟนๆยังรอคอย ผลงานคุณภาพจากท่าน อัครเทพ อยู่เสมอ

ยังครับ อย่าเพิ่งจบ รอท่านอัครเทพมาบรรยายก่อนว่าภาพนี้มันบอกความเป็นพีพีตรงไหน

#88 Hi~~♥

Hi~~♥

น้องเก่า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:29

รอบนี้ใจดีจะทําลายสถิติเก่าตัวเองได้เปล่าน่า :D

#89 MIRO

MIRO

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ยังครับ อย่าเพิ่งจบ รอท่านอัครเทพมาบรรยายก่อนว่าภาพนี้มันบอกความเป็นพีพีตรงไหน

ผมเห็นท่าน อัครเทพ ผลุบๆโผล่ๆอยู่ตั้งนาน แต่ก็ยังไม่มีวี่แววการถ่ายทำต่อ
ผมเลยนึกว่า ท่านตัดบท ปิดกล้อง สั่งเก็บกองไปแล้ว เพราะดูวี่แววจะขาดทุน

#90 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:31

เค้าว่ากันว่าที่นี่เป็นแหล่งอิทธิพลของนักการเมืองท้องถิ่นของพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ผมได้ยินคนที่นี่ลือกันว่า ก็เป็นอย่างนี้มานานแล้ว ก็มีทั้งด้านดีและก็ด้านที่ไม่ดี เพื่อนๆพอมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างไหมครับ

ชอบกินสตรอเบอรรี่เป็นอาหาร แน่ๆ ^_^

#91 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:33

ผมเห็นท่าน อัครเทพ ผลุบๆโผล่ๆอยู่ตั้งนาน แต่ก็ยังไม่มีวี่แววการถ่ายทำต่อ
ผมเลยนึกว่า ท่านตัดบท ปิดกล้อง สั่งเก็บกองไปแล้ว เพราะดูวี่แววจะขาดทุน

สมควรขาดทุนอยู่แหละครับ เพราะคนดูคงงงว่าภาพที่นำเสนอมันมีความเป็นพีพีตรงไหน

#92 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:34

ใจดีมีโมเม้นท์นี้ด้วยเหรอ
ไปทะเลเสรือกถ่ายรูปดอกเฟื่องฟ้าอ่ะ
เกาะพีพี ไปเที่ยวสวนเฟื่องฟ้ามาเหรอ 555

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#93 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:34

ไอ้ใจดี เอ้่ยยยยย เมิงน่ะ สาวก ปชป. กรูดูดูออกนะ กร๊ากกก Posted Image

#94 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:39

ผมเคยไปครับ ไม่รู้เหมือนกันนะครับเรื่อง อิทธิพล รู้แต่ว่า ไปแล้วก็สนุกดี ทะเลสวย หาดก็สวย ผู้คนก็โอเคดี ไม่มีปัญหา
แต่ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ เคยไปย่าน อิทธิพล ของ กลุ่มคนสีเสื้อหนึ่ง เหมือนกัน อันนั้น หนักใจครับ เพราะ ผู้คนทำตัวอยู่เหนือกฎหมายครับ วันดีคืนดี อยากแห่แหน บูชา ศาสดา ของเค้าก็ทำเต็มที่ ขี่มอเตอร์ไซค์ย้อนศร ไม่ใส่หมวกกันน็อค ใครไม่เห็นด้วยก็ยัดเยียด

ผมก็ไม่รู้ว่า อิทธิพลของ กลุ่มการเมือง มีผลต่อสถานที่หรือไม่ แต่เท่าที่ผมเจอมา สองที่ กลุ่มไหน มันทำให้สังคมถ่อย และ เสื่อมทราม ผมไม่เอา ครับ

ผมตอบตรงกระทู้แล้วนะครับ คุณ ใจดี คิดว่าไงเหรอครับ

ผมรอแลกเปลี่ยน ทัศนะ กับ ใจดีอยู่ครับ ว่า ตกลง ไอ้ อิทธิพล ของ พรรคการเมืองที่ว่า มันไปกระทบ กับการท่องเที่ยวของใจดี รึเปล่าครับ รออยู๋นะครับ ขอบคุณครับ

#95 MIRO

MIRO

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:41

สมควรขาดทุนอยู่แหละครับ เพราะคนดูคงงงว่าภาพที่นำเสนอมันมีความเป็นพีพีตรงไหน

ใจจริงผมก็อยากให้ท่าน Jaidee20 ถ่ายทำต่อให้เสร็จ
เพราะชื่อเรื่อง I am here มันน่าสนใจจริงๆ
มันแสดงถึงความเป็นตัวตนของท่าน Jaidee20
ที่แฟนๆทุกคนตั้งหน้าตั้งตารอชม เลือก location น่าสนใจ ทะเลสวย หาดสวย

หวังว่า ท่าน อัครเทพ จะกลับมาถ่ายทำต่อให้เสร็จ
ผมอยากรู้ตอนจบของเรื่องนี้จริงๆ .. คงได้น้ำหูน้ำตาแตกเพราะ พระเอกตายตอนจบอย่างเท่ห์ๆ แน่เลย :(

Edited by MIRO, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:41.

#96 redfrog53

redfrog53

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:44

หากเป็นภาพของคุณจริง แสดงรายละเอียดที่ถ่ายด้วย กล้องดิจิตอล มีข้อมูลอยู่ พร้อมวันเวลาด้วย

#97 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:57

.... ออกตัวล้อฟรี แบบนี้ สงสัยกลัว mod เช็คไอพี สิ นะ ใจดี20 ยอดตอแหล

:D

#98 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:04

//ส่ายหัว -_-

ใจดี ถ้าใจดี ถ่ายเปลือกหอยมาให้ดูจะเข้าท่ากว่านะ

หรือแม้แต่ตอนย่างกุ้ง ย่างปู ย่างหอย มันยังจะดูทะเล้ ทะเล

ดอกเฟื่องฟ้า ที่เกาะพีพี คิดว่าน่าจะมีอยู่หรอก แต่มันบ่งบอกตรงไหนว่านายไปเกาะพีพี ?

#99 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ถ้าเรียนพฤกษศาสตร์มา จะทราบครับว่าดอกไม้สายพันธ์นี้เกิดได้ที่เดียวในประเทศไทย คือเกาะพีพี อยู่ใน"จังหวัดหาดใหญ่"เท่านั้นครับ
นี่แหละหลักฐานที่ไม่อาจโต้แย้งของคุณ ใจดีของผม :angry:

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#100 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:08

กระบี่ค่ะ

พักที่ ปาล์ม พาราไดซ์ เครือ นาคาปุระค่ะ ตอนเช้าจะไปพีพี จะมีรถมารับไปส่งหาดนพรัต์ตามรูปข้างบน

แล้วก็ดำน้ำๆๆๆ เย็ๆ

อาหารทานที่โรงแรมค่ะ

สภาพดำน้ำวันที่สอง ผ่านเกาะไก่ค่ะ

Edited by pinkpanda, 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:28.