Jump to content

- - - - -

ศึก "ชิงแดง" เลือกตั้ง ซ่อม ส.ส. เขต 5 ปทุมธานี "ปชป. ปะทะ เพื่อไทย" มาพิสูจน์กัน "แดงแท้มีจริงไหม?”

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
206 replies to this topic

#151 Enzo

Enzo

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 18:47

พท แถ ลง ข่าวว่า ประชาชนสับสนระหว่างเลือกตั้งนายกเล็ก กับ เลือกตั้งซ่อม จริงๆแล้ว ชาวประทุม ต้องการเลือกท่านสุเมธ ฤทธาคนี

นี่คือความเป็นไปได้

ตอนนั่งรถเข้าไปผ่านป้ายเลือกตั้ง ส.ส.ของเบอร์ 2
มีป้ายของนายก อบจ.พรรคเพื่อไทยเบอร์ 2 ตั้งไว้ติดกันเลย
ตอนแรกงง ใครเบอร์ 2 กันแน่(วะ) พอมาดูถึงเห็นเป็นป้ายของส.ส.กับนายก อบจ.
แล้วเอามาตั้งติดกันเพื่ออะไร แต่ก่อนเข้าคูหาก็ตรวจสอบอีกทีว่าชัวร์แล้วค่อยกา

#152 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 21 April 2012 - 18:48

Apirak Kosayodhin

ขอขอบคุณชาวลำลูกกา ปทุมธานี ที่ให้การสนัับสนุนเลือก ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง เบอร์ ๒ ปชป. ๒๗,๙๘๑ คะแนน เบอร์ ๑ พท. ๒๔,๑๑๙ คะแนน @democratTH

#153 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 21 April 2012 - 18:49

ผมเก็บคำคมนี้ไว้ในคลัง แต่ดันไม่ได้แปะชื่อเจ้าของโคว้ตไว้ ของัดมาแปะในทู้นี้นะครับ

"ประชาชนไม่ใช่สิ่งที่ใครๆจะมาดูถูกได้ง่ายๆ"
gladiator 1.jpg

#154 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 18:49

อำมาตย์ อย่างเรา ก็จัดไปดิครับ ซักชุด เอ้า !!! ดื่ม...ให้กับ "ความดี" ที่มันยังมีอยู่จริงในบ้านนี้เมืองนี้ ครับ.... :D :D :D

เหลี่ยม ๆ ไม่ถนัดค่ะ..ขอแจมด้วย แก้วนี่หล่ะกันค่ะ

แล้วคนนี้ขอแจมยกแก้ว ด้วยได้ป่าว :lol: :lol:

เรียนเชิญทุกท่านร่วมดื่มนะครับ แต่ผมขออนุญาติ ใส่ "เสื้อแดง" ดื่ม "RED" เอาน้ำแข็งจาก "กระติกแดง" กิน "ปูแดง" เป็นกับแกล้ม ฉลองให้ "พี่น้องเสื้อแดง" ของผมที่อยู่ใน "เมืองหลวงของเสื้อแดง" ที่ตาสว่างแล้ว นะครับ...55555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#155 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 21 April 2012 - 18:55

วันนี้วันเสาร์หลายคนต้องทำงานนี่หว่า ประชาธิปไตยมันซื้อของกินไม่ได้
พวกไพร่เพื่อไทยเลยเลือกรับ 300 ตามนโยบาย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#156 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 21 April 2012 - 19:02

Sirichok Sopha
รายงานคะแนนอย่างไม่เป็นทางการ (100%)

เบอร์ 1 พรรค เพื่อไทย 24119
เบอร์ 2 พรรค ปชป 27981

พรรคปชป ชนะ

Edited by redfrog53, 21 April 2012 - 19:07.

#157 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 21 April 2012 - 19:18

ดีใจกับ ดร. ด้วยครับ ทำงานแบบลุยๆ ต่อไปครับ คนที่มองเห็นความตั้งใจจะเพิ่มขึ้นอีก ผมอยากให้ ผู้สมัคร ปชป คนอื่นในเขตที่แพ้แบบมีลุ้นในครั้งที่แล้ว เกาะติดพื้นที่แบบนี้บ้างครับ จะชนะเพื่อไทยต้องมาแนวคุณรังสิมาหรือ ดร. นี่แหละครับ

#158 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 19:18

พท แถ ลง ข่าวว่า ประชาชนสับสนระหว่างเลือกตั้งนายกเล็ก กับ เลือกตั้งซ่อม จริงๆแล้ว ชาวประทุม ต้องการเลือกท่านสุเมธ ฤทธาคนี

ตอนนั่งรถเข้าไปผ่านป้ายเลือกตั้ง ส.ส.ของเบอร์ 2
มีป้ายของนายก อบจ.พรรคเพื่อไทยเบอร์ 2 ตั้งไว้ติดกันเลย
ตอนแรกงง ใครเบอร์ 2 กันแน่(วะ) พอมาดูถึงเห็นเป็นป้ายของส.ส.กับนายก อบจ.
แล้วเอามาตั้งติดกันเพื่ออะไร แต่ก่อนเข้าคูหาก็ตรวจสอบอีกทีว่าชัวร์แล้วค่อยกา

อาจเป็นการสับขาหลอกก็ได้ แต่คนที่ถูกหลอกกลายเป็นเสื้อแดงซะงั้น

#159 redfrog53

redfrog53

Posted 21 April 2012 - 19:20

#160 2012

2012

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 19:26

สุดยอดครับ ดีใจแทนเลย กะว่าไม่ได้แน่ๆ แต่ก้แอบลุ้นเล็กๆ ลุ้นพรุ่งนี้อีกวัน

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#161 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 19:34

แล้วอย่างนี้เมื่อไหร่ท่านเปาจะได้กราบไข่ท่านแม้วของเปาอย่างใกล้ชิดเสียทีหละ
ท่านแ้มวของเปาคงยืดเวลาการกลับมาอย่างเท่ห์ๆของท่านไปอีกแน่นอน

#162 Majestic

Majestic

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 19:48

ยินดีด้วยครับ

ขอให้ทำหน้าที่ ส.ส. ให้สมกับความไว้วางใจของผู้เลือก และครั้งหน้าก็พยายามรักษาเก้าอี้ ส.ส. ให้ได้อีกสมัย

#163 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 19:55

ขอแสดงความยินดีกับ ปชป ดร.เกี่ยรติศักดิ์ ส่องแสง ที่สู้จนชนะ ในพื้นที่ที่แดงมากๆขนาดนั้น
ขอให้พื้นที่อื่นช่วยดูเป็นตัวอย่าง ว่าการลงพื้นที่สมำเสมอ การประชาสัมพันธ์ การเข้าหาประชาชน
การตั้งใจจริงๆ ที่จะช่วยเหลือ ขอฝากไปทางผู้ใหญ่ของปชป ด้วย
ไม่ใช่เข้ามาเพื่อขอคะแนน ถ้าแพ้แล้วก็ไม่สนใจพื้นที่นี่อีกเลย

ส่วนตัวอยู่เขตนนทบุรีมีอยู่6เขต เมื่อก่อนปชป จะได้บ้าง แต่ณ ปัจจุบันไม่มีปชป
และจนกระทั่งบัดนี้ก็ยังไม่เคยเห็นปชป ลงพื้นที่อย่างจริงจัง เห็นหน้าบ้างตอนช่วยน้ำท่วม
ดังนั้นอยากฝากปชป กับพื้นที่จังหวัดแดงมากๆ ที่นนทบุรีด้วย ให้ความสำคัญกับประชาชนให้มากกว่านี้

ขอบคุณมาก

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#164 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 19:59

คนมาเลือกตั้งไม่เยอะครับ จากครั้งก่อนที่หนึ่ง สี่หมื่นกว่า มาสองหมื่นกว่า เรียกว่าหายไปกว่าครึ่ง
ยังบอกอะไรไม่ได้

สิ่งที่อยากจะบอก ปชป ว่า ชนะแล้ว อย่าเหลิง อย่าพูดโม้ ไว้ครับ

ก็บอกแล้วไง เพื่อไทย เขาหมูสนามซ้อม สิงสนามจริง เพื่อไทยเล็กๆไม่ ใหญ่ๆเขาจัดเต็ม

อิอิปล่อยมันดีใจรื่นนะดีแล้ว ก็รู้อยู่คนพรรคนี้เขาชอบอะไรที่มันจุึกจิกจุกจิก หลอกให้ชนะ แล้วเอาไปคิล ทางการเมือง ก่อนเก็บศพ เพราะหมดตังไปเยอะ แถมเป็น สส. ถ้าไม่ลงพื้นที่มากๆ งบประมาณไม่มา ชาวบ้านเริ่มฉุน ก็ตายทางการเมืองไปเลย

อย่าคิดอะไรชั้นเดียว

ว่าแต่พรรคเผาไทยของเอ็งทำอะไรเพื่อประเทศมั่งล่ะ
มัวแต่หื่นอยู่กับรัฐธรรมนูญนั่นแหละ
ชาวบ้านจะตาย 5 กันหมดแล้ว :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#165 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 21 April 2012 - 20:07

ขืน แถ ลง แบบนี้ ก็เท่ากับด่าว่า ชาวบ้าน โง่ อะดิ

ขนาดตอนเลือกตั้งใหญ่ มันยังให้ ไอ้ปู ว5 สอน กาบัตรเลือกตั้งเลย โง่ ไม่ โง่ ก็คิดดู :rolleyes:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#166 ฅนยอง

ฅนยอง

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 20:10

ผจก. ไม่ลงข่าวชัยชนะ ของ ปชป.เลยวุ้ย 555
ไม่ว่าชาติไหนๆขอเกิดเป็นไทย ใต้ฝ่าพระบาทในราชวงค์จักรี

#167 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 April 2012 - 20:11

วันนี้บอร์ดคึกคัก อิอิ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#168 dec9h

dec9h

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 20:13

ยินดีด้วยตรับ ขอให้เข้าถึงประชาชน อย่างนี้ทุกจังหวัด เชื่อว่า ท่านเจาะ ภาคเหนือ กะ อีสานได้แน่ครับ :)

#169 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 21 April 2012 - 20:24

ลัลลา

แทงหวยถูกออก ปชป

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#170 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 21 April 2012 - 20:29

ของฝากครับ
ชัยชนะที่มาจากประชาชนผู้บริสุทธิ์ คือสุดยอดของชัยชนะ
การรักษาความเป็นสุดยอดแห่งชัยชนะ คือการทำงานหนัก
อย่าคึกคะนองเหิมเกริม คือหนทางหายนะ

สนามต่อไปไม่ว่าที่ไหน การทำงานหนักประชาชนให้รางวัลเกียรติยศเอง
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#171 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 20:31

ขอบคุณชาวปทุม ทุกเสียงที่มาเลือกตั้ง
ทำให้ผมศรัทธาในความดี และความยุติธรรม ขึ้นอีก

ขอให้นครสวรรค์ และเชียงใหม่ มีแรงกระเพื่อมที่เกิดจาก ชาวปทุมโมเดล ในครั้งนี้

คนที่ยึดถือหลักการความถูกต้อง กำลังจะกลับมาอย่างเท่ห์ๆ ครับ

#172 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 21 April 2012 - 20:35

สมน้ำหน้าคิดว่าคนปทุมฯเป็นควาย
จะสนตะพายให้ไปทางไหนก็ได้
น้ำท่วมเคยเห็นหัว สส.พรพิมลเมียสมชายบ้างมั้ย
ไม่เคยดูแล ผัวมันยังหน้าด้านลงสมัครอีก
สมควรแล้วถูกคนปทุมธานีลงโทษ B)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#173 oly

oly

น้องใหม่

Posted 21 April 2012 - 20:40

Edited by oly, 21 April 2012 - 20:46.

#174 novic

novic

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 20:45

วันนี้ ผมว่าแล้วเชียวไปติดต่องาน คอมพ์ ระบบCCTV ที่แถวนั้น งานสำเร็จไปด้วยลุล่วง
สบายใจ ยังคิดว่าเค้าเลือกกันพรุ่งนี้ซ่ะอีก ยินดีด้วยครับ ขนาดอากาศร้อน ก็ยังรู้สึกเย็นในใจขึ้นมาบ้าง ขอบคุณพี่น้องชาวปทุม :lol: :P

#175 Charkit

Charkit

น้องเก่า

Posted 21 April 2012 - 20:48

ขอให้ท่านดูแล ประชาชนของท่านอย่างทั่วถึงอย่างนี้ตลอดไปนะครับ

ยินดีด้วย

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#176 mar

mar

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 20:52

ปชป.ส่งผู้สมัครเจ๋งๆอย่างนี้มา เขต1นนทบุรีบ้างซิคะ

#177 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 21 April 2012 - 20:56

เตรียมตัวเก็บกระเป๋า
ศพแรก ผู้ว่าราชการจังหวัด
ศพที่สอง ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัด

แม้ว่าจะอ้างเหตุอะไรก็ตามเถิด
ลืมไปว่าข้าราชการคือผู้ทำงานให้แด่พระเจ้าแผ่นดิน
ถ้าไม่สนองเรื่องเน่าๆให้ละก้อ
เก็บกระเป๋า...ไป
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#178 55555

55555

มหาเมพ

Posted 21 April 2012 - 21:00

ขอแสดงความยินดีกับ ปชป ดร.เกี่ยรติศักดิ์ ส่องแสง ที่สู้จนชนะ ในพื้นที่ที่แดงมากๆขนาดนั้น
ขอให้พื้นที่อื่นช่วยดูเป็นตัวอย่าง ว่าการลงพื้นที่สมำเสมอ การประชาสัมพันธ์ การเข้าหาประชาชน
การตั้งใจจริงๆ ที่จะช่วยเหลือ ขอฝากไปทางผู้ใหญ่ของปชป ด้วย
ไม่ใช่เข้ามาเพื่อขอคะแนน ถ้าแพ้แล้วก็ไม่สนใจพื้นที่นี่อีกเลย

ส่วนตัวอยู่เขตนนทบุรีมีอยู่6เขต เมื่อก่อนปชป จะได้บ้าง แต่ณ ปัจจุบันไม่มีปชป
และจนกระทั่งบัดนี้ก็ยังไม่เคยเห็นปชป ลงพื้นที่อย่างจริงจัง เห็นหน้าบ้างตอนช่วยน้ำท่วม
ดังนั้นอยากฝากปชป กับพื้นที่จังหวัดแดงมากๆ ที่นนทบุรีด้วย ให้ความสำคัญกับประชาชนให้มากกว่านี้

ขอบคุณมาก

ไม่ทราบใช่ ดร. คนนี้ป่าวครับ...

ช่วงน้ำท่วม ออกมาช่วยชาวบ้านแบบเต็มกำลัง

#179 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 21 April 2012 - 21:05

ชอพูดสั้นๆ "สะใจครับ"

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#180 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 21:08

ขอบคุณมาก

เขต ไอ้หลองงูเห่า นี่ ครับเขต 6 ตอนแรก ผมนึกว่ามันจะตายไปแล้ว พวกควายก็เลือกกลับมาได้

ผมว่านนท์ คงยากที่จะได้สส ปชป มีลุ้นอยู่เขต แต่ดันตัดคะแนนกับภูมิใจไทย

#181 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 21 April 2012 - 21:10

ยินดีด้วยครับ แต่คนพื้้นที่เขารู้ผลตั้งแต่ก่อนเลือกตั้งแล้วครับ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#182 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 21:11

ผมเริ่มเชื่อแล้วว่าปชปปล่อยน้ำจากเขื่อนเพื่อหวังผลทางการเมือง
เห็นได้จากการเลือกตั้งครั้งนี้ปชปได้เพราะขยันช่วยชาวบ้านตอนน้ำท่วมแท้ๆ

#183 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 21 April 2012 - 21:14

Sirichok Sopha
39 วินาทีที่แล้ว

คะแนนล่าสุด เขต 5 จังหวัดปทุมธานี

เบอร์ 1 พรรคเพื่อไทย 14684

เบอร์ 2 พรรคปชป 17663

อ่านจากใบบอกส่งถึงบัตรเติมเงินว่า
อย่าตกใจนะค๊าาา..

15,000,000-17,663....
ยังเอาอยู่ค๊าาาา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#184 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 21 April 2012 - 21:19

ยินดีด้วยครับ แต่คนพื้้นที่เขารู้ผลตั้งแต่ก่อนเลือกตั้งแล้วครับ

แล้วคนในพื้นที่เค้ารู้มั้ยคะว่าทำไมคนถึงไม่เห็นใจสามีเจ๊ก้อย ไม่ไปช่วยๆกันหน่อย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#185 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

Posted 21 April 2012 - 21:24

ถึงเราอยู่ไกลแต่เอาใจช่วย ปชป เสมอ เย็นนี้ต้องฉลองหน่อยล่ะ วันนี้อากาศบ้านเราดีซะด้วย มีแดดทั้งวัน ฮิ้วววววว

#186 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 21 April 2012 - 21:28

ปชป.ชนะเพื่อไทย เลือกซ่อม ส.ส.ปทุมฯเขต 5

วันเสาร์ที่ 21 เมษายน 2555 เวลา 18:53 น.

ผลการนับคะแนนเลือกตั้งซ่อม ส.ส.ปทุมธานี เขต 5 ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง จากพรรคประชาธิปัตย์ ชนะนายสมชาย รังสิวัฒนศักดิ์ จากพรรคเพื่อไทย กว่า 3,000 คะแนน คาดผลพวงจากน้ำท่วมใหญ่

วันนี้ (21 เม.ย.) เวลา 18.00 น. ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศการนับผลคะแนนการเลือกตั้งอย่างไม่เป็นทางการของผู้สมัครสมาชิกสภาผู้แทนราษฏร (ส.ส.) เขต 5 จ.ปทุมธานี ว่า มีประชาชนจำนวนมากเดินทางมาติดตามผลการนับคะแนนในครั้งนี้ โดยผู้สมัครเบอร์ 1 นายสมชาย รังสิวัฒนศักดิ์ จากพรรคเพื่อไทย ได้คะแนนอย่างไม่เป็นทางการ จำนวน 24,119 คะแนน ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง ผู้สมัครเบอร์ 2 จากพรรคประชาธิปัตย์ ได้ 27,981 คะแนน และนายณรงค์ชัย ปัญญานนทชัย ผู้สมัครเบอร์ 3 จากพรรคไทยมหารัฐพัฒนา ได้ 347 คะแนน ทำให้ดร.เกียรติศักดิ์ ผู้สมัครจากพรรคประชาธิปัตย์ทำคะแนนทิ้งห่างนายสมชาย จากพรรคเพื่อไทย ไปกว่า 3,000 คะแนน

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า แหล่งข่าวแกนนำคนเสื้อแดงจ.ปทุมธานี รายหนึ่งเปิดเผยว่า สาเหตุที่นายสมชาย พ่ายแพ้ต่อนายดร.เกียรติศักดิ์นั้น เนื่องจากที่ผ่านมาประชาชนชาว อ.ลำลูกกา ซึ่งเป็นผู้มีสิทธิ์เลือกตั้งโดยเฉพาะคนเสื้อแดงลำลูกกาที่มีจำนวนมาก ไม่มีใครรู้จักนายสมชาย ประกอบกับนายสมชายมีเวลาในการหาเสียงน้อยมากหากเทียบกับดร.เกียรติศักดิ์ที่ลงพื้นที่หาเสียงมาอย่างต่อเนื่องในช่วงน้ำท่วมและประชาชนก็ได้เห็นผลงานมาโดยตลอด นอกจากนี้ในช่วงวิกฤติมหาอุทกภัยเมื่อปลายปี 54 ที่ผ่านมา ไม่เคยเห็น ส.ส.ของพรรคเพื่อไทยลงมาดูแลความเดือดร้อนของชาวบ้านว่าได้รับความลำบากมากเพียงใดในช่วงเวลาดังกล่าว คาดว่าเป็นสาเหตุสำคัญที่ทำให้ผู้สมัครจากพรรคเพื่อไทยพ่ายแพ้อย่างย่อยยับในครั้งนี้.

ที่มา เดลินิวส์

http://www.dailynews.../politics/51678
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#187 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 21 April 2012 - 21:30

ผมว่าแล้ว แค่สปอตวิทยุโปรโมตแบบฝังหัวคนฟังมันไม่เวิร์ค

และไม่เคยพบเจอ แพ้แบบนี้ก็ขอให้เพื่อไทยเอาสปอตเฮงซวยแบบนี้กลับไป

คิดใหม่ ทำใหม่ได้แล้วนะครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#188 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 21 April 2012 - 21:36

ชอพูดสั้นๆ "สะใจครับ"

งานนี้พี่เช ได้เกิน10 ล้านไม่ครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#189 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 21 April 2012 - 21:39

หมายถึง "ใครๆ ก็รู้" เหรอครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#190 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 21 April 2012 - 21:45

#191 dec9h

dec9h

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 21:50

สถานีต่อไป เขต 2 นครสวรรค์ น่าลุ้นครับ
เขต 3 เชียงใหม่ ถ้าได้นี่ สะเทือนครับ

วันไหนครับ ทำไมผมอยู่เชียงใหม่แท้ๆ ไม่รู้เรื่องเลยหว่า ตกข่าว 555+

#192 sugary

sugary

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 22:07

โฮ่ จริงดิ รู้ได้ไงอะ

#193 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 21 April 2012 - 22:13

ขอหลักฐานด้วย
อย่าพูดลอยๆ
ถ้ารู้ผลก่อน
หมายถึงว่าอะไร
ปชป.ซื้อเสียงงั้นสิ

Edited by juemmy, 21 April 2012 - 22:30.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#194 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 21 April 2012 - 22:43

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮ่าฮ่าฮ่า (หัวเราะแบบไม่มีเหตุผล)

ผมนึกว่าจะหมดหวังเสียแล้ว

แต่หลังจากชัยชนะของ ปชป. ครั้งนี้

ผมยังมีหวังได้อีกว่า บัวใต้น้ำ สักวันจะเป็นบัวปริ่มน้ำ แล้วชูดอกเบ่งบานในที่สุด

#195 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 21 April 2012 - 22:49

ไม่ทราบใช่ ดร. คนนี้ป่าวครับ...

ช่วงน้ำท่วม ออกมาช่วยชาวบ้านแบบเต็มกำลัง

ใช่ครับ
ลูกพรรคปชป.ต้องเอาดร.เป็นเยี่ยงอย่างเลยนะครับ

ภาพหาเสียงน่ะ...ดร.ตัวดำเลย คงลงพื้นที่หนักมาก
gladiator 1.jpg

#196 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 April 2012 - 22:55

ขอหลักฐานด้วย
อย่าพูดลอยๆ
ถ้ารู้ผลก่อน
หมายถึงว่าอะไร
ปชป.ซื้อเสียงงั้นสิ

เออๆ ไหนหลักฐาน นี่เสียงข้างมากเลือกมาแล้วน่ะ อย่ามึนๆๆ :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#197 ๐ARCHER๐

๐ARCHER๐

น้องใหม่

Posted 22 April 2012 - 00:25

พรุ่งนี้บอร์ดนี้ กระทู้นี้

อย่าลืมเชียร์

ชาญ พวงเพ็ชร์

เบอร์ 1

นายกชาญญญญ เด็กภูมิใจไทยนี่นาาาา > < เด็กเฮียเนวิน เราเชียร์สุดใจ 55555
รักเธอประเทศไทย...

#198 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 22 April 2012 - 00:38

พรุ่งนี้บอร์ดนี้ กระทู้นี้

อย่าลืมเชียร์

ชาญ พวงเพ็ชร์

เบอร์ 1

นายกชาญญญญ เด็กภูมิใจไทยนี่นาาาา > < เด็กเฮียเนวิน เราเชียร์สุดใจ 55555

รอชม อีกสักยกน่ะครับพี่น้อง หมู่หรือจ่า :)
:)
:)

#199 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

Posted 22 April 2012 - 02:18

แจ้งสมาชิกครับ ถัดจากนี้อย่าเผลอชึ้ชวนให้เลือกหรือไม่เลือกผู้สมัครรายใดน่ะครับ อาจผิดกฏหมายเลือกตั้งได้

Edited by คนกวาดขยะ, 22 April 2012 - 02:19.

#200 redfrog53

redfrog53

Posted 22 April 2012 - 03:58

มาเตือนตามเวลา เหมาะกับเป็น Mod. มืออาชีพเลย ฮาาาาาาาาาาาาาาา