Jump to content

- - - - -

จุ จุ จุ!!! ผมไปอัดกับเสื้อแดงมาครับ...

• Please log in to reply
298 replies to this topic

#151 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

Posted 5 May 2012 - 04:14

มารออ่านต่อแต่เช้าค่ะ
。◕‿◕。⊹⊱✲ จงเชื่อมั่นในการทำดี ✲⊰⊹

#152 มังกรโคโดโม

มังกรโคโดโม

น้องเก่า

Posted 5 May 2012 - 05:59

ตื่่นมารออ่านแล้วเช่นกันค่ะ

#153 johit1169

johit1169

น้องใหม่

Posted 5 May 2012 - 06:04

รอด้วยคนครับ

#154 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 06:55

atom เงียบไว้ก็ไม่มีว่าโง่หรอกครับ เงียบๆๆกำลังมัน 555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#155 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 07:04

ตื่นมารออ่านต่อ วันนี้วันดี 5/05/55
ขอให้สมาชิก สรท มีความสุข.......
อดทนกับปูแปดปีต่อไป........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#156 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 07:26

*
POPULAR

ผมขอขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ :) ที่สนใจติดตาม รู้สึกผิดยังไงไม่รู้ 555
ผมตั้งใจแล้วว่าคราวหน้าถ้ามีเรื่องเล่ายาวๆอย่างนี้จะเขียนให้เสร็จก่อน แล้วจะลงทีเดียวครับ
เมื่อคืนเขียนเรื่องน้ำมันไปได้ครึ่งเดียว ลูกชายจอมซน เพิ่งสามขวบ กระโดดลงมาแย่งสิทธิ์ในคอมไปใช้ "ดูช้างกับป่าป๊า"
ปกติ ผมจะเปิดยูทูป ให้ลูกดู ศึกษาธรรมชาติของสัตว์ ท่องเอบีซี สร้างเสริมประสบการณ์ 9ล9
เช้านี้ผมจะต้องไปงานบวชญาติสนิท ครับ แต่เตรียมปากกา สมุดไปด้วยแล้ว คงจะเสร็จทั้งหมด น่าจะเป็นเที่ยงๆ มาพิมพ์ส่งรวดเดียว จริงๆ

special thanks ให้กับคุณ ATOM ครับ :) :)

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#157 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 5 May 2012 - 07:40

รับผิดชอบดีจริง
พวกตั้งกระทู้แล้วไม่ดูแล หายหัวไปเลย
หรือตั้งกระทู้ตกเบ็ดแบบหน้าด้านหายไปนานๆแล้วมายกเบ็ดดู
น่าเอาเป็นตัวอย่าง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#158 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 08:25

หลักฐานรูป ATOM ไถนา คงไม่ต้องบอกนะว่าไหน ATOM :rolleyes:

ช่วยบอกหน่อยครับ ผมไม่รู้จริง ๆ ครับ ว่า อะตอม นี่อยู่ข้างหน้าหรือข้างหลังอ่ะ
:P

#159 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 5 May 2012 - 09:20

หลักฐานรูป ATOM ไถนา คงไม่ต้องบอกนะว่าไหน ATOM :rolleyes:

ช่วยบอกหน่อยครับ ผมไม่รู้จริง ๆ ครับ ว่า อะตอม นี่อยู่ข้างหน้าหรือข้างหลังอ่ะ

ผมพอเดาได้จาก โพสนี้ครับ

จำนำข้าวรึ

ใครโกงต้องจัดการครับ ไม่ใช่ยกเลิกโครงการ วิธีคิดมันต่างกันวะ

เห็นไหมครับ มีท่านสมาชิกเอาของจริงมาให้ดู ก็แถเอา แสดงว่าไม่ได้รู้ตอนขายเลย งั้นเป็นด้านหน้าหรือหลังดีละครับ อิอิอิอิ
โครงการมันมีช่ิองเป็นร้อยๆที่จะโกง โครงการมันห่วยเองจะไปไล่จับคนโกงหมดหรือและอีกอย่างถามพ่อแม้วเองหรือยังว่าอยากจับหัวคะแนนตัวเองหรือเปล่า

Edited by ter162525, 5 May 2012 - 09:21.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#160 whotow

whotow

น้องใหม่

Posted 5 May 2012 - 09:46

สวัสดีครับสมาชิกใหม่ มาติดตามกระทู้นี้ด้วยคนครับ

#161 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 10:04

สวัสดีครับสมาชิกใหม่ มาติดตามกระทู้นี้ด้วยคนครับ

เปิดซิง กันเลยทีเดียว ยินดีต้อนรับครับ

#162 pream

pream

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 10:06

มาติดตามผลงานของ จขกท ครับ สำนวน ลีลาการเขียนเยี่ยม น่าติดตาม

ส่วนที่มีหมาเห่าข้างบ้านบ้างก็ปล่อยมันไปมั่ง มันเป็นธรรมชาติของหมา

เดี๋ยวมันก็หากองขี้เถ้านอนเองละครับ นะตอมนะ

#163 whotow

whotow

น้องใหม่

Posted 5 May 2012 - 10:13

เปิดซิง กันเลยทีเดียว ยินดีต้อนรับครับ

ครับผม พอดีอ่านกระทู้ในราชดำเนินแล้วอึดอัดเรื่องราคาสินค้าแพง เห็นมีแต่พวกบอกไม่แพง ไม่แพง ก็เลยงง ลอง search ใน google ดูว่าของมันไม่แพงจริงหรือเนี่ย
มาเจอบอร์ดนี้อืมน่าสนใจ เลยสมัครครับ

#164 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 May 2012 - 10:17

สมัยก่อนใน สรท ก็มีเรื่องยาวแบบนี้แหล่ะ จำชื่อคนเขียนไม่ได้ เขียนเข้าป่าเข้าดง เอาไว้เป่าหูสาวก สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ

ได้ยินเสียงหมามาเห่า กลัวแม่ปูngoเสียเชิง 5555555555555

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#165 ter162525

ter162525

Posted 5 May 2012 - 10:17

ครับผม พอดีอ่านกระทู้ในราชดำเนินแล้วอึดอัดเรื่องราคาสินค้าแพง เห็นมีแต่พวกบอกไม่แพง ไม่แพง ก็เลยงง ลอง search ใน google ดูว่าของมันไม่แพงจริงหรือเนี่ย
มาเจอบอร์ดนี้อืมน่าสนใจ เลยสมัครครับ

บรอด์นี้ก็มีต้นกำเนิดจากลากดำนาครับ เพราะเห็นต่างไม่ได้ บรอด์นี้เลยเกิดมา ต้องขอบคุณเขาส่วนหนึ่ง อิอิอิ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#166 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 10:27

ครับผม ผมเองก็ไปเที่ยวเล่นแถวนั้นมาเหมือนกันครับ คอยตอดเล็กตอดน้อย

ให้พอแสบๆ คันๆ หน่ะครับ

#167 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

Posted 5 May 2012 - 10:30

มาแสดงตัวว่าติดตามอ่าน
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#168 monin

monin

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 10:34

นิทานประโลมโลกแมงสาบ พอให้หายเศร้าใจ เอาอีกๆ

พวกเราไม่เศร้าหรอก ของแพงอย่างไรก็พออยู่ได้
พวกเศร้าหลบใน ระวังนะ ของแพงก็ต้องกัดฟันตอแหลว่าถูก เพราะเลือกมาเองกับมือ
ห้ามวิจารณ์ ห้าว่ากล่าวตกัเตือก ต้องบูชาอย่างเดียว ก็กล้ำกลืนกันไป
สมน้ำหน้า แต่หญ้ายังไม่แพง คงทนได้อีกหลายน้ำนะน้อง

#169 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 10:37

คุณศรอรชุน..เล่นมาบรรยาย..ทำเอาซะเห็นภาพไอ้ตอมเลย..... :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#170 peacher2012

peacher2012

น้องใหม่

Posted 5 May 2012 - 10:38

ยาวเลยครับ

#171 Benten

Benten

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 10:48

ปูเสื่อ นั่งรอ

#172 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 May 2012 - 11:29

เวลากินเค้าก็เคี้ยวเอื้องหมับๆ
นึกว่ากินข้าว ที่จริงเป็นฟาง :lol: :lol: :lol:

It's us against the world

#173 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 5 May 2012 - 11:50

อเมริกา เยอรมัน อังกฤษ ประเทศแถบยุโรป ออสชี่ ญี่ปุ่น สิงคโปร์ ไต้หวัน ประเทศเหล่านี้ไม่น่าจะมีสถานีโทรทัศน์กองทัพบก ดังนั้น ประเทศไหนไม่มีสถานีโทรทัศน์์แสดงว่าเป็นประเทศพัฒนาแล้ว หึหึ
ปล ..อีกอย่างประเทศไหนที่นักข่าวเอาไมค์ไปจ่อปาก ผบทบ แสดงว่าเป็นประเทศด้อยพัฒนา ลองสังเกตดู นี้พูดในฐานะนักวิทยาศาสตร์นะนี่ หึหึ

เอ็งอย่ามาแหล่ กองทัพเมกามันมีทีวีแต่มันไม่ทำเพื่อการพาณิชเหมือนช่อง 5 และ7 นิสัยสาวกแมงสาบมาจุกจิก หยุมหยิม ไม่มองประเด็นหลักๆ แมงสาบเอ้ย..หึหึ

อุ๋ย ฟาย นิ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#174 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 5 May 2012 - 11:55

ข้ามีงานมีการทำนะโว้ย ...
เรื่องข้าวนะรึ จขกท ข้าทำข้าไถมากับมือกับตีน ข้าวไม่ได้ซื้อกิน (ข้าเป็นคนไถ ส่วนปักดำข้าจ้างคนวะ ..หึหึ)
สมัยมาร์กข้าเคยตั้งกระทู้ ญาติห่างๆทางเมียขายข้าวนาปรัง 8 ตันได้ ห้าหมื่นกว่าบาท ตกตันละหกพันกว่าบาท ปัจจุบันมันตันละหมื่นกว่าบาท รัฐจะเอาเงินไปอุ้มเท่าไไหร่มันจะเสียหายเ่าไหร่ ปชช จะเป็นผู้ตัดสิน ..ทำนาทำอาหารเลี้ยงโลกแต่กลับมายากจนมันเจ็บใจแทนชาวนาวะ..
สงสัย จขกท อยากให้ราคาข้าวมันต่ำๆเทาสมัยมาร์ก่ละมั้ง ให้ชาวนาจนตลอดไป

จำนำข้าวรึ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#175 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 5 May 2012 - 12:17

:lol:

#176 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 12:55

กระทู้นี้ HOT ! ! ! จริงๆ

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#177 NoKnOy

NoKnOy

น้องใหม่

Posted 5 May 2012 - 12:59

มารอด้วยคนครับ สมัครไว้นานแล้วครับ ติดตามอ่านอยู่ประจำแต่ไม่ได้โพสครับ ประเดิมกระทู้นี้เลยแล้วกันครับ :D

#178 ter162525

ter162525

Posted 5 May 2012 - 13:00

:lol:

ไม่ครบองค์ ครับ ข้างหลังต้องเป็นไอ้แม้วถึงจะครบ

#179 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

Posted 5 May 2012 - 13:23

ATOM เก็บผ้าเก็บผ่อน ออกกระทู้นี้ไปแล้วเหรอ
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#180 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 5 May 2012 - 13:35

*
POPULAR

Edited by ริวมะคุง, 5 May 2012 - 14:00.

#181 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

Posted 5 May 2012 - 13:43

ดันขึ้นมาไว้บนๆหน่อย

#182 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 13:55

*
POPULAR

"น้ำมัน, แก๊ส ของไทย เป็นเรื่องใหญ่ ไปแล้วพี่
หาเสียงไว้อย่างดี ควรหรือที่ ทำลืมกัน
จะยุบ เลิกกองทุน พวกสมุน เฮกันลั่น
แล้วรา คาน้ำมัน ถูกกี่วัน จำได้ดี
เดี๋ยวนี้แพงโคดๆ ตามตลาดโลก แถทุกที่
ความจริงที่ยังมี ผมคนนี้ จำขึ้นใจ
ปชป. เป็นรัฐบาล ราคานั้น มันไม่ใช่
ตลาดโลกแพงกว่า อย่างไร ราคาขาย ถูกกว่าอีปู..."

ยกที่สาม

วิสกี้ดำขวดใหม่ได้ยกมาประจำการ วงสนทนายังคงเป็นไปอย่างมีรสชาติ สุราออกฤทธิ์ทำหน้าที่ขับสัณชาตญาณดิบของแต่ละคนออกมาตามแต่บุญกรรมที่ทำกันมาจากชาติที่แล้ว เพื่อนสมาชิกคงทราบดีว่า ลักษณะคนเมานั้นมีไม่กี่ประการ เช่น เมาร้องไห้ เมาเจ้าชู้ เมาพูดมาก เมาสนุกสนาน เมาระราน ประเภทสุดท้ายก็ประเภทมาแต่ตัวกับลาบ ส่วนเลือดกับส้นตรีน ไปหาเอากับโต๊ะข้างๆนั่นแหละ ถ้าเจอประเภทนี้ต้องหลบให้ห่างไว้ ได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ เชื่อผม... ผมเคยมาแล้ว...555 ความประพฤตินี้จะทำโดยขาดสติสัมปชัญญะ ควบคุม ทั้งนี้ทั้งนั้น ความรุนแรงของพฤติกรรมก็ผกผันตรงกับปริมาณแอลกอฮอล์ที่ยัดเยียดลงสู่ร่างกาย แต่ก็ใช่ว่าความเมาจะไร้ซึ่งคุณประโยชน์ซะเลย มันก็เหมือนกับเหรียญที่มีสองด้าน เหมือนทุกสรรพสิ่ง ที่มีทั้งดีและเลว

“ขงเบ้ง” นักสู้ไอดอลของผม ได้เคยเขียนตำราพิชัยสงครามไว้ ถึงการมองดูขุนพล มองดูคน ท่านว่าไว้ว่า
การดูคนมีเจ็ดวิธี หนึ่งยุแหย่ด้วยเรื่องดีร้ายแล้วสังเกตดูซึ่งปณิธาน สอง บริภาษให้อับจนแล้วสังเกตุดูซึ่งปฏิภาณ สาม สอบถามซึ่งกลยุทธ์ แล้วสังเกตดูซึ่งปัญญา สี่ บอกเล่าซึ่งเคราะห์ภัยแล้วสังเกตดูซึ่งความกล้า ห้า มอมเมาด้วยสุราแล้วสังเกตดูซึ่งอุปนิสัย หก ผูกมัดด้วยอามิสแล้วสังเกตดูซึ่งความสุจริต เจ็ด มอบหมายภารกิจให้ทำในเวลาจำกัดแล้วสังเกตดูซึ่งสัจจะ ทุกท่านลองพินิจพิเคราะห์ เลือกใช้ให้เกิดประโยชน์เถิดครับ

วงสุราของผมก็เช่นเดียวกัน แต่ส่วนใหญ่หนักไปทางพูดมาก ขี้โม้ แล้วก็สนุกสนาน บรรยากาศ จึงเป็นไปอย่างสบายๆ ยกเว้นในบางจังหวะที่ผมออกอาวุธได้ถูกเป้า กองเชียร์เฮลั่น ผมแอบเห็นพี่เสื้อแดงทั้งสอง ต้องยิ้มแก้เก้อ แก้เขินกันไป

พวกพี่ทราบไหมครับว่าตอนนี้ราคาน้ำมันเป็นยังไงบ้าง ผมไม่ค่อยได้ตาม พอดีไม่ร่ำรวยเลยใช้รถแก๊ส นะครับ

ผมเป็นฝ่ายริเริ่มอีกที หลังจาก ที่ปล่อยให้พวกพี่เสื้อแดงของผมแถข้างๆคูๆ ให้เป็นที่ตลกขบขันของคนใวง เกี่ยวกับเรื่องข้าว (เหมือนกับที่ ATOM กำลังพยายาม (ฮา)555)
จริงๆเรื่องที่ผมกำหนดไว้ มันเกี่ยวกับเรื่องของแพง แต่คิดไปคิดมาแล้ว มาว่ากันที่ต้นตอ แฟคเตอร์หลักตัวหนึ่งที่ทำให้ของแพงดีกว่า เพราะถ้าพูดเรื่องของแพงโดยตรง เดี๋ยวแม่มก็แถไป แถมา หาหลักฐานยาก ดีไม่ดีถูกด่าอีก ก็มรึงมันโง่ ไปแดรกร้านของแพงเอง ร้านขายถูกๆก็มีตั้งมากมาย ถ้าพี่จะใช้มุกนี้มาหลอกด่ากรูไม่ได้หรอก 555 เห็นมาเยอะแล้ว ในห้องลากดำนา 555

แดงทั้งสองยังนั่งนิ่ง ยกการ์ดสูง เหมือนกับระมัดระวังตัวมากขึ้น หลังจากโดนผมอัพเปอร์คัต กับเหยียบหน้าไปที่นึง 555
ผมนั่งรอคำตอบด้วยใจเต้น และลุ้นนิดๆ ว่าพี่ท่านจะตอบคำถามตามที่ผมคาดการณ์ไว้หรือไม่ ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ไม่ยากเกินคาดเดา ในคำตอบของคำถามนี้ ที่จะถ่มถุยออกจากปากเสื้อแดง เพราะอะไรรู้ไหมครับ เพราะว่าแม่มสะกดจิตกัน ให้ตอบเหมือนกัน ตั้งแต่หัวขบวนอย่างอีปู จนถึงท้ายขบวนกระจอกๆ อย่าง ATOM 555 (ต้องขอโทษคุณ ATOM ด้วยครับ พอดีไม่มีแดงคนอื่นในเสรีไทยเข้ามา เลยต้องยกตัวอย่างคุณตลอด) ผมว่าสมาชิกทุกท่านก็ต้องเดาคำตอบถูกเหมือนผมนั่นแหละ

พี่ตำหนวดมะเขือเทศ ยิ้มกรุ้มกริ่ม พูดออกมาเบาๆ พอได้ยิน ไม่รู้ว่ะ พี่คนกลาง 555 รักษาอาการจริงนะเมิง ประมาณว่าให้อ้ายแดงรวยต่อสู้ไป ถ้าชนะกรูเอาด้วย แต่ถ้าแพ้ เมิงรับคนเดียว เพราะกรูเป็นกลาง 5555

พี่แดงรวยของผมก็ยังอาจแหยงๆ แต่ทำไงได้ ขึ้นเวทีมาแล้ว ก็ต้องสู้กันต่อไป
กรูรู้ว่ามรึงจะด่าว่า รัฐบาลทำให้น้ำมันแพงใช่ใหม ???

เป็นคำตอบที่ดีทีเดียว เหมือนนักการเมืองเลยว่ะพี่แดงกรู ใช้คำถามกลับ เป็นการตอบคำถามที่ไม่อยากตอบ 5555
แต่ผมไม่ยอมหรอกต้องคั้นเอาคำตอบที่อยากได้ ให้ได้ แล้วพี่ว่ามันแพงจริงไหมละ แล้วมันแพงเพราะอะไร ครับ บอกผมประดับความรู้หน่อย

สันดานถาวรอีกประการ ของพี่น้องเสื้อแดงของผม คือ รู้เท่าหางอึ่ง แต่สามารถพูดได้ เถียงได้ทั้งระบบสุริยะจักรวาล (สังเกตเรื่องขายข้าวจากคุณ ATOM ได้ แหม่ ...! นี่ถ้ามีการเก็บค่าอ่านเรื่องนี้ ผมคงต้องแบ่งรายได้ให้แกหลายตังค์แล้วนะเนี่ย...555)

พี่แดงรวยของผมก็เช่นเดียวกันครับอธิบายความเรื่องน้ำมันให้ผมฟังไปเรื่อย ถูกมั่งผิดมั่ง บลาๆๆๆ
ช่างมันกรูไม่สน ขอแค่คำๆเดียวเท่านั้น ที่ต้องการ แล้วในที่สุด ในที่สุด.....

“เมิงรู้ไว้เลยว่าที่ราคาน้ำมันแพงนะ มันเป็นไปตามกลไกตลาดโลก” พี่แกหยุดพูด ด้วยแววตาสมเพช ในความไม่รู้เรื่องของผม หนอยแน่ จะมาโยนบาปให้แม่ปู ...............

5555 ปล่อยให้กรูนั่งลุ้นแทบตาย กว่าจะหลุดออกมา..... 5555

แต่พี่ครับ ผมว่า เมื่อก่อน ตอนอภิสิทธิ์เป็นรัฐบาลเนี่ย น้ำมันในตลาดโลกแพงกว่านี้ ราคาขายในปั๊ม ยังถูกกว่านี้อีกครับ
เมิงเอาที่ไหนมาพูด อย่ามั่ว มันเป็นไปตามกลไกตลาด เข้าใจไหม กลไกตลาดนะ บลาๆๆๆ
แต่ที่ผมพูดมันจริงนะพี่ บลาๆๆๆ ผมแกล้งเถียงไปงั้นแหละ ทั้งๆที่มีหลักฐานอยู่ในมือ พร้อมน็อคตลอด เหมือนคนทะเลาะกับจิ๊กโก๋ มันมีมีด แต่อีกคนมีปืน มันไม่รู้ว่าเขามีปืนแม่มก็กร่างใหญ่ พอเขาชักปืนแม่มก็หัวหด ลักษณะอย่างนี้แหละครับ แต่มันไม่สะใจถ้ารีบชักออกมา ให้แกแถให้ถึงที่สุด แล้วค่อยควักทีเดียว....มันคงสะใจกว่า (กรูซาดิสต์หรือเปล่าวะเนี่ย....5555)

“มีมีดคมคมไว้อยู่ในฝัก อย่าเพิ่งชักออกดูศัตรูไหว
ถึงคราวชักชักฟันให้บรรลัย คมข้างในควรชมว่าคมจริง”

พี่ตำหนวดแดงของผม เห็นผมกำลังเพลี่ยงพร้ำ เลยสอดเข้ามาช่วยอัดผม พี่ว่า
“เรามาโหวต นับคะแนนเสียงดีกว่าว่าใครถูก” 555555

คุ้นๆไหมครับ วิธีการนี้ ชิชะ...ผมจะปล่อยให้พี่พูดคำนี้ไปก่อน คำตอบโต้ที่เจ็บปวดในประเด็นนี้ผมเตรียมไว้แล้ว รอฟังแล้วกันพี่ ผมนึกในใจ...

ในที่สุดผมเห็นว่า ถึงจังหวะและเวลาเหมาะสมแล้ว ที่จะต้องตบปากสั่งสอนคนพูดไม่คิด
อ้อ ผมนึกได้แล้ว ผมมีหลักฐานให้พี่ดูครับ
ผมหยิบ tab เครื่องเดิม เปิดเข้าเสรีไทยเวปบอร์ด ยังจำกันได้ไหมครับ ที่คุณ “ดราม่า” วิเคราะห์ไว้ เรื่องน้ำมัน ตามนี้เลยครับ

ผมยังไม่ให้พี่ท่านทั้งสองดูหรอก มันง่ายไป ผมเปิดออกมาแล้วอธิบายให้คนในวงร่วมรับรู้ รับทราบ แล้วค่อยส่งให้พี่ท่านทั่งสองดู แล้วอธิบายซ้ำอีกที เผื่อแกล้งไม่เข้าใจ คนอื่นในวงจะได้รุมประนามว่า "โง่" 555

เหมือนหนังเรื่องเดิม พี่ท่านทั้งสองดูไป จับผิดไป แต่ก็จำนนด้วยหลักฐาน ไม่รู้จะออกลูกไหน เพราะคำพูดก่อนหน้านี้มันมัดตัวไว้แน่นซะแล้ว....55555

ผมสำทับตามเป็นดาบสอง พี่รู้หรือเปล่า ว่าตั้งแต่คุณปู (คนพลาดเราไม่ซ้ำ ให้แม่มมีกำลังใจสู้กรูใหม่ เดี๋ยวไม่มัน) ประกาศยุบเลิกกองทุนน้ำมัน แล้วโกหกคนทั้งชาติ มาเป็นแค่งดเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมันนะ ผลคือน้ำมันถูกไปแป๊บเดียว แล้วเดี๋ยวนี้ละเป็นไง น้ำมันแพงกว่าเดิม แถมกองทุนน้ำมันยังติดลบเป็นหลายหมื่นล้าน มันเป็นผลจากบริหารจัดการไม่เป็น ไม่ถูก เอาแต่จะหาเสียงกันใช่หรือไม่ ครับพี่...???

ผมทิ้งประเด็นไว้ให้แค่นั้น แล้วขอตัวเข้าห้องน้ำ ไม่อยากสรุปเป็นประเด็นบอกเล่า เพราะสันดานแดงที่อมตะนิรันดร์กาลอีกอย่างก็คือ จะไม่เชื่อใคร นอกจากทักษิณและแกนนำเท่านั้น ฝากไว้เป็นประเด็นคำถาม ให้เขาเก็บเอาไปคิดเอง นั่นละเหมาะที่สุด.....

มาถึงตอนนี้ กรรมการข้างเวที ขยำใบให้คะแนนทิ้งไปแล้วครับ ส่วนเซียนพนันก็เปิดราคาเพียงน็อค ไม่น็อค หรือ น็อค ยกไหน เท่านั้น....5555555555

Edited by ศรอรชุน, 5 May 2012 - 14:12.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#183 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 5 May 2012 - 14:09

ตำรวจมะเขือเทศที่แอ๊บกล๊าง กลาง
ชื่อ ร้อยตำรวจเอกเฮ็นไต ปลอมตัวมารึป่าว :D :lol:

#184 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 14:40

โอ้ว แซ็บอีหลีเด้อ รสชาติเข้มข้น จัดจ้านกันเลยทีเดียว

ทั้งเผ็ด ทั้ง ร้อน แต่ยิ่งกินก็ยิ่งมันส์ แต่หมดชามแล้ว

แบบนี้ตั้งสั่งเพิ่ม

#185 son

son

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 14:42

แกนั่นเอง ........ แต่ก็ควรรู้ไว้นะว่าหมีแพนด้ายังอยู่ต่อได้อีกก็อยู่ในยุคนายกปู.......
..................คราวนี้แกเตรียมตัวมาดีสร้างหลักฐานมาเรียบร้อย........คราวหน้าคอยดูหลักฐานบ้างล่ะ....
อีกอย่างตำรวจเขาเป็นกลางจริงนะเว้ยเฮ้ย............

.........อ้อ......ฝากถึงคุณอะตอม.....ถ้าไม่พูดไม่มีใครหาว่าเป็นใบ้หรอก.....ไม่รู้อะไร....ไม่รู้จริงหลบไปอยู่ข้างหลัง.....
อย่าทำให้เสื้อแดงเสื่อมเสียตกต่ำไปมากกว่านี้เลย.................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#186 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 14:44

*
POPULAR

ในระหว่างรอยกสี่ยกห้า ที่ผมกำลังพิมพ์อยู่ ท่านใดมีข้อเสนอแนะ วิธีการอื่นๆ ในการชี้ทางสว่างให้พี่น้องเสื้อแดงของผม ก็เชิญเลยครับ...

ระหว่างพักยก มีกับแกล้มมาเสริฟ นิดหน่อยครับ....

#187 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 14:55

มาลงชื่อรออ่านอยู่ขอบเวทีด้วยคนครับ จะรอดูตอนเสื้อแดง เอ๊ย คนกลางถูกน็อค :lol:

ปล. แต่ดูเหมือน "คนกลาง" ในกระทู้นี้จะถูกน็อคก่อนคู่เอกซะแล้ว :rolleyes:

#188 > mj <

> mj <

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 14:56

แกนั่นเอง ........ แต่ก็ควรรู้ไว้นะว่าหมีแพนด้ายังอยู่ต่อได้อีกก็อยู่ในยุคนายกปู.......
..................คราวนี้แกเตรียมตัวมาดีสร้างหลักฐานมาเรียบร้อย........คราวหน้าคอยดูหลักฐานบ้างล่ะ....
อีกอย่างตำรวจเขาเป็นกลางจริงนะเว้ยเฮ้ย............

.........อ้อ......ฝากถึงคุณอะตอม.....ถ้าไม่พูดไม่มีใครหาว่าเป็นใบ้หรอก.....ไม่รู้อะไร....ไม่รู้จริงหลบไปอยู่ข้างหลัง.....
อย่าทำให้เสื้อแดงเสื่อมเสียตกต่ำไปมากกว่านี้เลย.................

แพนด้าตัวแบบนี้ใช่มั๊ย ได้ข่าวว่านายกปูก็มีเลี้ยงไว้เหมือนกัน มีตั้ง 15 ล้านตัวแหนะ

#189 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

Posted 5 May 2012 - 15:34

แดงแท้หรือเปล่าวะเนี่ย

ฮาดีว่ะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#190 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 15:54

ในระหว่างรอยกสี่ยกห้า ที่ผมกำลังพิมพ์อยู่ ท่านใดมีข้อเสนอแนะ วิธีการอื่นๆ ในการชี้ทางสว่างให้พี่น้องเสื้อแดงของผม ก็เชิญเลยครับ...

ระหว่างพักยก มีกับแกล้มมาเสริฟ นิดหน่อยครับ....

ขออนุญาตคุณศรอรชุน...นำเอา..ความแตกต่างฯไปลงหน้า face หน่อยน๊ะครับ :D :D
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#191 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

Posted 5 May 2012 - 16:07

จำนำข้าวรึ

ใครโกงต้องจัดการครับ ไม่ใช่ยกเลิกโครงการ วิธีคิดมันต่างกันวะ

คุณอตอมมีสลิปตัวอย่างที่ไม่โดนโกงมั้ย ผมขอดูเปรียบเทียบได้ไหมครับ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#192 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 5 May 2012 - 16:39

ผมว่าเป็นโคลน ชอบให้คนอื่นเค้าเหยียบย่ำ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#193 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 16:40

แดงแท้หรือเปล่าวะเนี่ย

ฮาดีว่ะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

แท้ จริงๆนะ :lol:

ฮาจริงๆ แฮะ ผมคุ้นๆ เหมือนแต่ก่อน Avatar รูปการ์ตูน เด็กผู้หญิง ไรนี่แหละ

ไม่รู้จำถูกป่ะ

Edited by joecth2003, 5 May 2012 - 16:43.

#194 nhum

nhum

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 16:41

มี่ต่ออีกมั้ยเนียะ
รอดูชม :D :D :D :D

#195 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 5 May 2012 - 16:50

ลองเข้าไปอ่านที่มาของเว็บเสรีไทยหรือยังคะ ผู้ใหญ่คุยกันตั้งแต่ 2549 แน่ะ
กว่าจะตั้งเว็บเสร็จสมัครสมาชิกแรกตั้งอย่างเป็นทางการน่าจะเป็น 13 ตุลาคม 2551 และอยู่มาจนเท่าทุกวันนี้
http://webboard.seri...b9%84%e0%b8%97/

Edited by หนูอ้อย, 5 May 2012 - 16:51.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#196 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

Posted 5 May 2012 - 16:55

จำนำข้าวรึ

คุณอตอมมีสลิปตัวอย่างที่ไม่โดนโกงมั้ย ผมขอดูเปรียบเทียบได้ไหมครับ ^^

ทำไมเงินคงเหลือติดลบ

#197 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 17:10

*
POPULAR

"สามร้อย ไปถึงไหน ร้านพี่ชาย ขึ้นแล้วหรือ
นั่งนิ่ง ทำตาปรือ เอ่อ...ว่า...คือ... ยังคงเดิม
เขาขึ้น เจ็ดที่ก่อน อย่าใจร้อน มันเพิ่งเริ่ม
วานพี่ ช่วยประเดิม อย่าให้เนิ่น เขาเสียใจ
พี่ว่า แค่หาเสียง มันเป็นเพียงคำปราศรัย
ทำยาก ยากเหลือใจ ยิ่งทั่วไทย ยิ่งลำบน
พี่รู้ ผมก็รู้ ยิ่งอีปู ยิ่งรู้ใหญ่
หากทำก็บรรลัย ผลที่ได้ ยากจะดี
เริ่มต้นด้วยโกหก เหมือนนรกหมกทุกที
ผู้นำ ที่ดีดี ไม่อัปปรีย์ ด้วยคำลวง
ผมเชื่อพี่รับได้ ไม่เป็นไร ใช่ใหญ่หลวง
แต่ผมเกลียดคนลวง ไม่ขอร่วมเสวนา..."

ยกสี่ ปี่กลองเชิด...

ถ้าเป็นมวยไทยยกสี่ ยกห้านี่แหละสำคัญ ออกอาวุธเนื้อๆเน้นๆ เข้าตากรรมการดีนักแล แล้วที่สำคัญผู้ที่พลาดท่ายากจะเอาคืน ในศึก ในสังเวียนนี้ แถวบ้านเรียกตีหัวเข้าบ้านไงครับ 55

ได้เวลาผมจะฝากแผลไว้ในใจพี่ท่านเสื้อแดงที่เคารพรักทั้งสองของผมแล้ว แต่ด้วยมีเป้าหมายสองเป้า จุดสลบ จุดตาย ก็แตกต่างกัน ฉะนั้น ล่อที่ละหน่อ เป็นการดีที่สุด พี่ตำหนวดมะเขือเทศยังไม่ค่อยเปิดช่องเท่าไหร่ แผลไม่เยอะ ปล่อยไปก่อนไว้เก็บในยกท้าย เล่นล่อเอาเถิดกับพี่พ่อค้าแดงก่อนดีกว่า อิอิ...

ผมทำธุระไป ก็คิดไป ในห้องน้ำ ไม่รู้แม่มจะนินทา หรือปรึกษา หาทางสอยกรูหรือเปล่า เพราะปกติในวงสุรา ใครลุกออกนอกวงเป็นต้องโดนนินทาชัวร์ 5555 แต่ก็ let it be "ช่าง แม่ มัน" ผมกำหนดหาคำพูดที่มันเจ็บแสบเข้าไปถึงทรวงเตรียมพร้อมไว้ในคลังสมอง สองยกที่เหลือนี้หลักฐานประจักษ์พยานอื่นไม่ต้อง เอาพี่เมิงทั้งสองนะแหละ เป็นพยานให้กรู แล้วลงทัณฑ์พิพากษาโทษตัวเอง ในฐานะที่อยู่ข้างและพร้อมสนับสนุนให้อีปู ปู้ยี้ปู้ยำบ้านเกิดเมืองนอนของตัวเอง...

ผมกลับมาถึงโต๊ะ นั่งที่เดิม กำลังจะยกวิสกี้ดำโซดาน้ำ กระดก เติมแอลกอฮอล์ให้กับร่างกาย พลันมีเสียงสวนออกมาจากพี่ตำหนวด ว่า
“เอ้ย .....(ชื่อแดงพ่อค้า)... ช่วงนี้น้ำมันปาล์ม เป็นยังไงบ้าง หาซื้อได้หรือเปล่า” ถามเปิดประเด็น เพื่อส่งต่อให้พี่แดงรวย ส่งอาวุธหนัก ซึ่งผมยังไม่รู้ว่าจะเป็น หมัด เท้า เข่า หรือศอก มาสู่ผม

เอาแล้วไงละพี่น้อง ผมถูกจู่โจม เข้าประชิด แทบไม่ให้ผมมีเวลาตั้งหลักได้คิดเลย ผมเผลอเข้าห้องน้ำแป๊บเดียว ถึงกับสูญเสียความริเริ่ม ที่ผมจะต้องใช้เพื่อควบคุมเกมส์ ให้เป็นไปตามที่ผมกำหนด

หลักการสงคราม (Principles Of War) 10 ประการที่ผมเคยอ่าน ใน blog ok nation มี หลักการมุ่งหมาย หลักการรวมกำลัง หลักการระวังป้องกันและรักษาความปลอดภัย หลักความง่าย หลักการรุก(ดำรงความริเริ่ม) หลักการออมกำลัง หลักเอกภาพในการบังคับบัญชา หลักการบังคับบัญชา และหลักการต่อสู้เบ็ดเสร็จ

ผมมองว่าหลักการรุก(การดำรงความริเริ่ม) เป็นสิ่งสำคัญที่สุด เพราะเราเป็นผู้ควบคุมทุกสิ่งอย่าง ปล่อยให้ฝ่ายตรงข้าม ต้องเผชิญปัญหา และแก้ปัญหาตามที่เราโยนไป....

“มีขายไม่ขาดแคลนครับพี่ เพราะรัฐบาลเขาไม่ได้ จะโกงกิน เหมือนรัฐบาลที่แล้ว แต่จริงๆจะเรียกว่าอ้ายมาร์ค กับ สุเทพ โกงก็ไม่ถูก ต้องเรียกว่า ปล้นประชาชนกลางวันแสกๆ” 5555

ถึงตอนนี้ผม ต้องนั่งนิ่ง อมยิ้ม อมภูมิ ทบทวนข้อมูลในคลังสมองของตัวเอง เพราะจะเปิด tab หา ก็ใช่ที่ อายเขาเปล่าๆ นึกๆ แล้วอยากเขกกะโหลกตัวเองจริงๆ ในเสรีไทย ก็มีเพื่อนสมาชิกมาเขียน มาวิเคราะห์ให้ฟังตั้งหลายครั้งหลายหน ดันไม่ใส่ใจจดจำ แต่ยังจำได้เลาๆว่าเคยมีท่านหนึ่ง เขียนไว้ว่า สมัย ปชป. ราคา 42 บาท สมัย อีปู ราคา 47 บาท กรูเอาจุดนี้ละว้า สวนกลับแม่มไปก่อน....

ผมส่ายหน้าน้อยๆ ยิ้มเยาะกับสิ่งที่พี่แกพูด แล้วใช้ยุทธวิธีพื้นๆ เดิมๆ ตอบคำถาม ด้วยคำถาม ถามสวนกลับไปว่า
พี่ไม่รู้จริงๆเหรอ ว่าตอนนี้น้ำมันปาล์มมันขายกันขวดที่ 47 บาท แต่ตอนอภิสิทธิ์เป็นนายกนะ เขาขายอยู่ที่ 42 บาทเอง ???

555 ได้ผลพอดู เงียบไปเหมือนกัน เสร็จแล้วแกก็ บอก ไม่จริงหรอก เมื่อก่อนกรูซื้อสมัยมาร์ค มันไม่มีให้ซื้อ แล้วราคาก็ไม่ได้อย่างที่เอ็งบอกหรอก (กรูก็ไม่รู้ว่ะ ไม่เคยซื้อ ที่พูดไปนะ จำขี้ปากชาวบ้าน มาพ่นใส่เอ็งอีกทีเหมือนกันนั่นแหละ 5555) บลาๆๆๆๆๆๆ แกยังพูดไปเรื่อย ผมฟังมั่งไม่ฟังมั่ง แทะหัวกุ้งไปตามเรื่องตามราว รอจนแก้เพ้อจบ เลยสรุป ปล่อยหมัดแย๊บเบาไปว่า

"ผมจะบอกพี่ก็ได้ ว่าเมื่อก่อนกับตอนนี้ มันไม่ต่างอะไรกันหรอก ต่างกันนิดเดียวตรงที่ว่า มาร์คมันสั่งนำเข้ามาช้า ทำให้ขาดตลาดไปช่วงหนึ่ง ส่วนอีปูจมูกไวกว่า เลยสั่งมาก่อน แต่แม่ม ก็ยังเสรือก ขายแพงกว่าที่ผ่านมา แค่นั้นแหละพี่ ไม่ได้มีการปล้นกลางวันแสกๆ เหมือนที่พี่ไปฟังนิทานจากพวกแกนนำไรนั่นหรอก"

หรือจะให้ผมเปิดหลักฐานให้ดู....... 555 ผมเกกลับ ทั้งๆที่ในมือแทบจะไม่มีแต้มอะไรให้สู้ แล้วที่พูดไปนั่นนะก็ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า ...555
ผมไม่ให้เวลาแกได้คิดหรอกครับ อาศัยจังหวะกำลังงง ยิงคำถามไปว่า

แล้วร้านพี่ขึ้นค่าแรงให้ลูกน้อง วันละสามร้อยแล้วหรือยังละ ?

ผมไม่ปล่อยให้โอกาสทองหลุดลอย ปล่อยหมัดแย๊บ ยิงคำถามใส่ เพื่อเตรียมส่งอาวุธหนัก หวังฝากแผลไว้ในใจพี่ท่าน ซักแผล พอให้ได้กระตุกต่อมความคิดขึ้นมามั่ง.....
พี่เสื้อแดงของผมหน้ามุ่ย เหมือนโดนคำถามจี้ใจดำ แต่ยังอุตสาห์กัดฟัน ยืนแลกหมัดกับผม สวนกลับมาว่า ร้านกรูอยู่นอกเขต ยังไม่เกี่ยว เขาขึ้นเฉพาะ เจ็ดจังหวัดก่อนโว๊ย
ผมหัวเราะ หึหึ คิดในใจ พี่แดงคนรวยจ๋า เวลาของพี่เหลือไม่เท่าไหร่แล้ว ตอบมาอย่างนี้ก็เข้าทางเท้าผมนะซี 555 งั้นผมถามพี่ใหม่

พี่ขึ้นค่าแรงให้ลูกน้อง สี่สิบเปอร์เซ็นต์ หรือยัง พี่รู้ใช่ไหมว่าเขาประกาศให้ขึ้นแล้วทั่วประเทศ ??? แล้วตอนนี้ของก็แพงขึ้นราคาไปรอตั้งนานแล้วนะพี่ สงสารเด็กๆมัน...

เออว่ะ อันนี้พี่เห็นด้วย ของแม่มแพงไปหมดทุกอย่างทั่วไทยแล้ว พี่ตำหนวดมะเขือเทศของผมเสริมขึ้นมา ทำให้ผมแปลกใจเล็กน้อย จะมาไม้ไหนว่ะเนี่ย 5555 แต่พี่ท่านก็ไม่พูดอะไรต่อ....

แดงรวย อ้อมแอ้มๆ ตอบเบาๆว่า
“กรูยังไม่ได้ขึ้น แต่กรูคิดว่านโยบายนี้มันคงเป็นไปทั่วประเทศไม่ได้หรอก คงเป็นแค่วาทกรรมในการหาเสียงนั่นแหละ”

สิ่งที่ผมรออยู่ได้มาถึงแล้ว พี่แดงพ่อค้าคนรวย ที่เทิดทูนเชี่ยแม้วอย่างกะอะไรดี กำลังเดินเข้าสู่พื้นที่สังหาร(killing zone) ด้วยตัวของตัวเอง แถมยังเป็นพยานปากเอกในการพิพากษาโทษครั้งนี้

ปราญช์ชาวจีนเคยกล่าวไว้ว่า การใช้กระบี่กับคำพูด มีหลักสามประการ ที่เหมือนกัน

"หนึ่งคือกระบี่หรือวาจาอยู่ที่ใจ สอง คือ โจมตีไปยังจุดอ่อน และสาม คือ ใช้ระยะทางที่สั้นที่สุด เร็วที่สุด นับจากปลายกระบี่ไปยังจุดอ่อนนั้น..."

"พี่ก็รู้ว่ามันทำไม่ได้ ผมก็รู้ว่ามันทำไม่ได้ ทักษิณกับนายกปู ยิ่งรู้ว่าทำไม่ได้ ถ้าทำจริง มันจะเกิดความชิบหายกับประเทศยังไง... พี่ลองคิดดูดิ... ในเมื่อมันเริ่มต้นด้วยการโกหกคนทั้งประเทศ แล้วพี่ไม่คิดเหรอว่ามันจะทำความเลว ความเอี้ยอื่นไม่ได้"

"พี่อาจรับได้แต่ผมรับไม่ได้"

"ถ้าวันหนึ่งลูกพี่เติบโตขึ้นมา โดยมีนิสัยสันดานที่จะโกหกเรื่องอะไรก็ได้ เพื่อให้ได้ผลประโยชน์ของมัน พี่จะภูมิใจกับมันไหม...???"

ซ๊วบ....ผมคิดว่าแผลนี้คงลึกเข้าไปถึงใจของพี่ท่าน และคงกัดกินไปอีกนาน ...........

#198 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 5 May 2012 - 17:21

ผมหัวเราะ หึหึ คิดในใจ พี่แดงคนรวยจ๋า เวลาของพี่เหลือไม่เท่าไหร่แล้ว ตอบมาอย่างนี้ก็เข้าทางเท้าผมนะซี 555 งั้นผมถามพี่ใหม่
พี่ขึ้นค่าแรงให้ลูกน้อง สี่สิบเปอร์เซ็นต์ หรือยัง พี่รู้ใช่ไหมว่าเขาประกาศให้ขึ้นแล้วทั่วประเทศ ??? แล้วตอนนี้ของก็แพงขึ้นราคาไปรอตั้งนานแล้วนะพี่ สงสารเด็กๆมัน...

เออว่ะ อันนี้พี่เห็นด้วย ของแม่มแพงไปหมดทุกอย่างทั่วไทยแล้ว พี่ตำหนวดมะเขือเทศของผมเสริมขึ้นมา ทำให้ผมแปลกใจเล็กน้อย จะมาไม้ไหนว่ะเนี่ย 5555 แต่พี่ท่านก็ไม่พูดอะไรต่อ....

แดงรวย อ้อมแอ้มๆ ตอบเบาๆว่า
“กรูยังไม่ได้ขึ้น แต่กรูคิดว่านโยบายนี้มันคงเป็นไปทั่วประเทศไม่ได้หรอก คงเป็นแค่วาทกรรมในการหาเสียงนั่นแหละ”

สิ่งที่ผมรออยู่ได้มาถึงแล้ว พี่แดงพ่อค้าคนรวย ที่เทิดทูนเชี่ยแม้วอย่างกะอะไรดี กำลังเดินเข้าสู่พื้นที่สังหาร(killing zone) ด้วยตัวของตัวเอง แถมยังเป็นพยานปากเอกในการพิพากษาโทษครั้งนี้

son เหมียนตำหนวดมะเขือเทศ
อะตอม เหมือนแดงพ่อค้า

#199 nhum

nhum

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 17:21

yes

#200 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 5 May 2012 - 17:25

แดงน๊อกคาหลุม

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users