Jump to content

- - - - -

ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษ สรท. กรณี 6 ศพ วัดปทุม

• Please log in to reply
435 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:43

*
POPULAR

เนื่องจากมีกระแสที่โจมตีออกมามากในกรณี 6 ศพ วัดปทุม จากทางฝั่งเสื้อแดง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
มีการอ้างและบิดเบือนบางส่วนมาลง ในทำนองว่า ทหาร สารภาพว่าเป็นคนยิง
ในขณะที่หลีกเลี่ยงจุดน่าสงสัยหลายๆจุดที่จะเป็นความกระจ่างได้

ผมขอสรุปการ โฆษณาชวนเชื่อ เรื่อง 6ศพวัดปทุม ตามแนวทางที่เสื้อแดงสื่อออกมามีดังนี้ ถ้าไม่ถูกขอให้แย้งนะครับ
1.ทหารเป็นฝ่ายยิง แต่เพียงฝ่ายเดียว
2.ทหารยิงจาก รางรถไฟฟ้า เข้ามาในวัด
3.ประชาชนทั้ง 6 ศพ ทุกคน เป็นผู้บริสุทธิ์ มือเปล่า ไม่มีการใช้อาวุธยิงต่อสู้กับเจ้าหน้าที่
4.ประชาชนทั้ง 6 ศพ ถูกยิง ภายในวัด บริเวณด้านหน้า ทั้งหมด ก็เพราะทหารยิงจากรางรถไฟฟ้าเข้ามา
5.สิ่งที่ใช้ยืนยันตลอดเวลาก็คือ รูปภาพที่ถ่ายติดทหาร ยืนถือปืนบนรางรถไฟฟ้าแล้วเล็งลงไปข้างล่าง

และเอกสารตัดเอามาส่วนหนึ่งของคำให้การ พ.ต.นิมิตร วีระพงศ์ เพื่อยืนยันว่า มีทหาร อยู่บนเส้นทางรถไฟฟ้าในเวลานั้น จริงๆ

สิ่งที่เสื้อแดงไม่กล้ายืนยันและหลีกเลี่ยงที่จะนำเสนอสู่สาธารณะ
1. ไม่กล่าวถึงที่มาและที่ไปของเหตุการณ์แวดล้อมในขณะนั้น ว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้าง
2. ไม่นำเสนอข้อมูลจากด้านอื่น ที่แสดงสถานการณ์ในเวลานั้น ณ จุดวัดปทุมและหน้าสตช.
3. ปฏิเสธและบิดเบือน การมีอยู่ของ กองกำลังไม่ทราบฝ่ายหรือชายชุดดำที่ใส่ชุดทหาร
4. ไม่พูดถึงว่า วัดปทุม เป็นที่พักของการ์ด นปช.

แต่ ขอบอกว่า แผ่นดินนี้ ศักดิ์สิทธิ์ครับ คนชั่วร้ายที่คิดทำลายชาติบ้านเมืองเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ย่อมได้รับกรรม

1. นี่คือ โฉมหน้าของ ทหาร ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า !!! อ้าว!!! ทำไมไม่พูดถึง ไอ้ทหารโม่งดำพวกนี้บ้างล่ะ
มันอยู่ที่ไหน ในรูปน่ะ ผมขยายให้สว่างขึ้น จะได้ดูกันชัดๆ
รูปนี้มีที่มานะครับ ไม่ใช่ผมเมคขึ้นมา ถ้าผมเผยที่มาของรูปแล้ว เสื้อแดงนั่นแหละที่จะหนาว
เพราะ พวกเสื้อแดงเองนั่นแหละ ที่ถ่ายมาแล้วโพสต์ลงเวปไซต์ ผมขอให้ทุกท่าน เซฟหน้า webไว้นะครับ
รับรองว่า มันลบทิ้งแน่นอน
http://smgermany.com...ile=read&id=109
สิ่งนี้มันยืนยันได้ไหมว่า บนรางรถไฟฟ้า น่ะ ไม่ได้มีแค่เฉพาะ กลุ่ม ทหารของรัฐบาล เท่านั้น
แล้วมันสรุปได้ยังไงล่ะ ว่ามีแต่ทหาร ที่ยิงคนในวัดปทุม

Attached Images

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:48

*
POPULAR

2. มาดูรายงานข่าวสถานการณ์สดๆ ในช่วงเวลานั้นดู

http://fringer.org/w...20May-Facts.pdf
ทุกสิ่งทุกอย่างมีในรายงานข่าว ได้สรุปมาไว้ในรายงานนี้ทั้งหมด คุณไปดูวันที่ 19 หน้าประมาณ 120 กว่าๆ นะครับ

เวลา บ่าย3โมงครึ่ง ถึง 4 โมง มติชน และ คมชัด ลึกรายงานว่า มีการยิงปืนเข้าไปใน สตช. เป็นระยะๆ ประมาณ 30 นาที
แต่ไม่รู้ทิศทางไหน (ไหนว่าทหารคุมหมดทุกพื้นที่แล้วไม่ใช่เหรอหลังจากแกนนำมอบตัว)

บ่าย 3 โมง 45 นาที ผู้จัดการรายงาน มี เผาบริเวณ สยามสแควร์และโรงหนังสยาม ตั้งแต่แยกเฉลิมเผ่า
ตรงนั้นอยู่ไม่ไกลจากวัดปทุมและ สตช.

5 โมงเย็น ที่สตช. ไทยรัฐรายงานว่า ทางตำรวจพยายามจะดับไฟไหม้เซ็นทรัลเวิลด์ แต่ก็มีเสียงปืนเสียงระเบิดดังเป็นระยะ
คนเริ่มทยอยเข้าไปอยู่ในวัดปทุมแล้ว
นั่นคือ ใกล้ๆกับวัดปทุม มีการยิงกันอยู่ตลอดเวลาอยู่แล้ว มีการปะทะกันตลอดเวลา

อันนี้ไฮไลต์ 6 โมงครึ่ง ถึง ทุ่มสี่สิบนาที ไทยรัฐ รายงาน มีเสียงปืนของการปะทะฝั่งหน้าวัดปทุม ต่อเนื่อง
สื่อมวลชนต้องนั่งปิดไฟ หลังพิงผนังเพื่อป้องกันโดนลูกหลง เพราะมีกระสุนวิ่งมาโดนเสาเต็นท์หน้า สตช.ด้วย
ทุ่ม 40 เสียง M79 ตกหน้า สตช. เสียงดังสนั่น!!!!!
อยากให้พวกเสื้อแดงได้รับทราบว่า ทีมทหารที่เข้า สลายม๊อบ รอบนี้ ไม่มีการใช้ M79 ในทีม ครับ!!!!
แล้ว เอ็ม 79 มาตกหน้า สตช. เนี่ย ใครยิง??? ประชาชนมือเปล่าผู้บริสุทธิ์เหรอ หรือ ลอยขึ้นมาจากนรก??
เพราะคุณบิดเบือนกันจนชิน ตัดต่อข้อมูลกันจนชินน่ะแหละ

Edited by มังกือดำ, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:29.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#3 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:55

*
POPULAR

ไอ้นี้ก็อยู่ครับ..............มันใส่ถุงมือยางด้วย

Edited by bamak, 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:56.

#4 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:55

*
POPULAR

3. ทหาร “แพะ”

ทีนี้ มาพูดเรื่อง ทหารแพะ บนรางรถไฟฟ้า ของ พ.ต. นิมิตร มั่ง
ทีมนี้เข้ารางรถไฟฟ้า มาจาก สถานี สนามกีฬา โน่นแน่ะ คิดว่าหลังจากมีการแจ้งเหตุเผาแถวสยามแล้ว
ก็เลยจัดกำลังมาเคลียร์ให้ดับเพลิงเข้ามาดับไฟ

การจัดกำลังมี 2 ส่วนคือ ส่วนบนรางรถไฟฟ้า พ.ต.นิมิตร และ จสอ.สมยศ คุมรางฝั่งวัดปทุม
ร้อยเอก จรัล คุมรางฝั่งโรงหนังสยาม

อ้าฮ่า อย่านึกว่า เอาเอกสารแค่หน้าเดียว แล้วพยายามปิดส่วนสำคัญไว้ จะทำให้ผมไม่อ่านนะ
ส่วนของถนน พระราม1 ใต้ทางรถไฟฟ้า ก็มีทหารเข้ามาด้วย เป็นทหาร ร.31พัน2 รอ.

เสียดายแค่ เอกสารมีแค่หน้าเดียว เราเลยได้รู้แค่ว่า
ทีมบนราง มาถึง สถานีสยาม เวลา 18.00 น. ก็มีเสียงยิงกันที่ทางแยกเฉลิมเผ่า จากนั้น ทางข้างล่าง คือ ร.31 พัน2 รอ.
ขอให้ช่วยยิงคุ้มกัน ให้ด้วย
เนื้อหามันสิ้นสุดแค่ตรงนี้ เพราะ ส.ส.ที่มันอภิปรายรัฐบาลอภิสิทธิ์ตอนนั้น เอามาแค่นี้จริงๆ

แต่มันก็ได้ภาพว่า
บริเวณแยกเฉลิมเผ่า มีการปะทะ แน่นอน และเป็นการปะทะ บนเส้นทางด้านล่าง ด้วย

ถามว่า มันมีการปะทะกันน่ะ แต่ไม่มีในเนื้อข่าวของ คุณ พรรณี จากคมชัดลึก ที่ทำสกู๊ป ภาพที่เห็นกับตาในวัดปทุม
เธอรายงานว่า 5 โมง 40 ยังไปยืนอยู่หน้า สตช. แต่เวลา 5 โมง 40 น่ะ ทหาร ร.31 พัน 2 ร.อ. เขาเข้ามาแล้ว
เธอไม่เห็น หรือว่าเธอ ไม่อยู่ตรงนั้น หรือ ว่า เธอ เซ็นเซอร์ตัวเอง ไม่ปล่อยข่าวออกไป

เธออยู่หน้าสตช. แต่ไม่เห็นว่ามีทหารเข้ามาทางเฉลิมเผ่า เขียนแค่ ได้ยินเสียงปืนทางนั้นเท่านั้น
แต่เธอก็เขียนว่า เธอเริ่มบันทึกภาพ ตอน 5 โมง 45 และ ก็เริ่มมี 2 คนเจ็บถูกนำเข้ามา
ถามว่า ถ้าทหารยิงมาจากรางรถไฟฟ้าเพื่อฆ่าคนบริสุทธิ์มือเปล่า จริงๆ
คนจะต้องตายทันที ต่อหน้าต่อตา เธอทันทีไม่ต่ำกว่า 5 ศพ ไม่ใช่เพิ่งลำเลียงบนเปลมา 2 คน

สิ่งที่เสื้อแดงไม่กล้าพูด คือ บริเวณ แยกเฉลิมเผ่า มีการปะทะกันระหว่างทหารและชายชุดดำ ที่แต่งตัวแบบเดียวกับการ์ด นปช. ด้วย
และแยกเฉลิมเผ่า มันใกล้กับวัดปทุมมาก คนที่ถูกลำเลียงมา 2 คนแรกนั้น
ไม่ได้ถูกยิงจากในวัด แต่ถูกลำเลียงมาจากพื้นที่ปะทะกันจากแยกเฉลิมเผ่า แน่นอน
ดังนั้น ที่บอกว่า ทหารยิงจากข้างบนรางรถไฟฟ้า เข้ามาในวัด นั้น 2 ใน6 ศพ ไม่ใช่แน่นอน

เพราะทหารที่อยู่ข้างบนรางรถไฟฟ้า กำลัง คุ้มกัน เพื่อน บริเวณ แยกเฉลิมเผ่า จะบ้ายิงเข้าไปในวัดปทุมเพื่ออะไร
นักข่าว คมชัดลึก รายนี้ หลบอยู่ด้านหลังวัด ตั้งแต่ ประมาณ 6 โมงเย็น จน 2 ทุ่ม เสียงปืนสงบลง จึงได้ออกมา ด้านหน้า
ก็เห็นว่า มีศพวางบนเสื่อเรียบร้อยแล้ว 6 ศพ พร้อมกับ เสียงลือกันว่า ทหารยิงจากรางรถไฟฟ้า เข้ามา ที่วัด
แต่ไม่มีใครบอกว่า มีชายชุดดำ วิ่งผ่านไปผ่านมา มากมายแค่ไหน ในช่วง 6 โมงถึง 2 ทุ่ม????
และ เห็นไหมว่าใครยิง M79 ลูกที่พลาดไปตก หน้า สตช.????

Edited by มังกือดำ, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:36.

#5 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58

*
POPULAR

4. ผลการชันสูตรศพ ของ หมอ “พรทิพย์” หายไปไหน???

นี่คือผลการชันสูตรจากหมอ พรทิพย์ ตามที่ข่าวสดเอามาลง http://www.khaosod.c...14px;'>0</span>=
ศพ ที่ 1 ถูกกระสุนยิงจากต้นแขนทะลุถึงหน้าอก หน้าท้องพบคราบเขม่าดินปืน พบเศษกระสุนติดค้างในช่องท้อง วิถีกระสุนเฉียง จากบนลงล่าง
ศพที่ 2 วิถีกระสุนตรงทะลุจากด้านหน้าออกด้านหลัง ทำลายปอดเป็นเหตุให้เสียชีวิต
ศพที่ 3 หรือศพของน.ส.กมลเกด อัคฮาด หรือน้องเกด พยาบาลอาสา พบรอยกระสุนที่ต้นแขนทะลุท้องแขน ขาขวาพบกระสุนหลายรู พบกระสุนที่หน้าอกข้างซ้าย วิถีกระสุนมาจากเอวทะลุขึ้นทำลายสมอง ซึ่งเป็นวิถีกระสุนจากล่างขึ้นบนที่แปลกมาก บ่งบอกว่าน้องเกดอาจไม่ได้อยู่ในอิริยาบถท่ายืนขณะถูกยิง
ศพที่ 4 กระสุนแตกภายในร่างกายเป็นเหตุให้เสียชีวิต
ศพที่ 5 พบรูกระสุนที่บ่า มีคราบเขม่าดินปืนที่เท้าขวา บ่งบอกว่าถูกยิงในระยะใกล้ กระสุนสังหารคือจากเอวด้านซ้ายทะลุอวัยวะเพศ
ศพที่6 พบรอยกระสุนจากต้นแขนขวาทะลุออกกราม กระสุนสังหารคือกระสุนจากต้นแขนขวาทะลุสมอง
ทำไมเสื้อแดงไม่เอามาแสดงเลย หรือเห็นว่าหมอพรทิพย์ เขาไม่ใช่หมอ
ผมใช้ของหมอพรทิพย์ เพราะ พิสูจน์ศพวันที่ 20 และ พิสูจน์ ณ ที่เกิดเหตุ
ผลการชันสูตร พบว่า มี 2 ศพ มีคราบเขม่าดินปืน ติดอยู่
รู้ไหมว่าคราบเขม่าดินปืนคืออะไร มันคือสิ่งที่บอกพวกแดงทั้งหลายว่า พวกคุณคือ ไอ้จอมลวงโลก ตอแหล ไง

คราบเขม่าดินปืน บ่งบอกว่า ถูกยิงในระยะใกล้มากๆ เขาเรียกว่า ระยะเผาขน
แล้วมันยังไงน่ะเหรอ ผมจะอธิบายต่อไปนี่ไง

ศพทั้งหมด มี 6 ศพ 2 ศพแรก คุณพรรณีเห็นมากับตา ว่าลำเลียงเข้ามาจากข้างนอก ช่วงเวลาเริ่มปะทะกับทหาร
แสดงว่า 2 ศพนี้ ไม่ได้ถูกจ่อยิงแน่ๆ เพราะ ถ้าถูกจ่อยิง แสดงว่า ทหารต้องเข้าถึงตัวแล้ว แต่เวลานั้น ยังรบยันกันอยู่เลย
และเป็น ช่วงเริ่มต้น ของการปะทะ ด้วย

2 ศพที่แน่ใจว่า ไม่โดนจ่อยิง แน่ๆ คือ คุณเกด และ คุณปลั๊ก
เพราะเขาน่าจะเสียชีวิต ก่อน 1 ทุ่มด้วยซ้ำ จากคลิปที่ ถ่ายมา ฟ้ายังไม่มืด
และ เขาทำงานอยู่ พร้อมกับพยาบาลที่เหลือรอดชีวิต และถ่ายคลิปมาให้เราดูกันได้เนี่ย

ถ้าจ่อยิง 2 คนนี้ เพื่อนพยาบาลที่อยู่ด้วยกัน ไม่มีทางเงียบและถ่ายคลิปมาให้ดูได้อย่างนี้แน่นอน

ดังนั้น ถามว่า 2 ศพที่เหลือ ทำไมถูก “จ่อยิง เผาขน ” ได้ล่ะ ก็บอกว่าทหารยิงจากรางรถไฟฟ้าข้างบนไม่ใช่เหรอ
แสดงว่า พวกคุณ โกหกนี่หว่า บัดซบจริงๆ แทนที่จะหาความจริง เสือกโยนใส่ทหารบนรางรถไฟฟ้า
ใครยิง M79 ไปตกหน้า สตช. ??
ใครเป็นคน จ่อยิง เผาขน 2 ศพ สุดท้ายนั่น?? ยังจะหน้าด้านแถว่ายิงจากรางรถไฟฟ้าอีกหรือเปล่า???

Edited by มังกือดำ, 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:36.

#6 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00

ต้องขออภัยอย่างสูงครับ
พอดีไฟล์ BMP มัน โลดลงไม่ได้ ผมไม่ทราบวิธีแก้ไขยังไงน่ะครับ
อาจจะอ่านยากไปบ้าง เดี๋ยวจะกลับมาแก้ไขให้นะครับ

ขอบคุณสำหรับความเอื้อเฟื้อครับ
เนืองจากใช้คนละเครื่องกับที่โพสต์
ทำให้ไม่สามารถเพิ่มเติมได้ จนกว่าจะถึงวันจันทร์ครับ

Edited by มังกือดำ, 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:38.

#7 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:06

โปรแกรม แปลงไฟล์ ครับ หรือไม่เปิดแล้ว เซฟ นามสกุลใหม่ครับ ใช้ paint ของ windows ก็ได้ เปิด แล้วตอนเซฟ ให้เปลี่ยน Save as type ให้เป็น jpg ครับ
กำลังติดตามครับ

Edited by DarkAliass, 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:10.

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#8 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:06

ข้อมูลเยี่ยม!!

#9 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:10

ต้องขออภัยอย่างสูงครับ
พอดีไฟล์ BMP มัน โลดลงไม่ได้ ผมไม่ทราบวิธีแก้ไขยังไงน่ะครับ
อาจจะอ่านยากไปบ้าง เดี๋ยวจะกลับมาแก้ไขให้นะครับ

ใช้ ACD See ครับ มันมี tool ที่เซฟไฟล์เป็น format อื่นได้ และ ACD See มักมีอยู่แล้วในคอมพ์ที่ใช้ windows

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#10 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:13

โห...กะยิงเผาขนเลยเหรอท่าน...

:lol:

#11 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:17

รออ่านครับผม

#12 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:31

เยี่ยมมาก ต้องปักหมุดเอาไว้ซะแล้ว อยากเห็นการโต้แย้งจากฝั่งเสื้อแดงบ้างจัง

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#13 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:35

เป็นกระทู้ที่ดีครับ รอฟายแดงมาแถแบบสุดขั๊ว :)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#14 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:49

บังเอิญคนที่เค้าอ้างว่าถูกกระทำเค้าย้ำให้ปรองดอง

ผมเลยขอนั่งรอพี่น้องเสื้อแดงมาดริฟโชว์ก่อนดีกว่า
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#15 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:56

มาบ่อยๆนะคะ

#16 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:03

มาร่วมยกมือสนับสนุนให้ปักหมุดกระทู้นี้ไว้ ไม่อยากให้กระทู้ที่มีหลักฐานดีๆ ต้องหายไปจากหน้าแรก
เวลาพวกเสื้อแดงเข้ามาตั้งกระทู้ใส่ร้ายทหาร จะได้ค้นหาข้อมูลมาตอกหน้ามันได้ง่ายๆหน่อย

ตอนนี้คลิปที่เกี่ยวกับพวกเสื้อแดงเผาเมือง โจรชุดดำและเสื้อแดงยิงใส่ทหารถูกลบออกจากยูทูปเป็นจำนวนมาก
ไปค้นหาดูเจอแต่ชื่อคลิปและกรอบวีดีโอ ส่วนภาพในคลิปถูกลบออกไปเกือบหมด จากที่มีโพสต์จนเกลื่อนเน็ต เหลือรอดหูรอดตาอยู่น้อยมาก
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#17 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:07

เยี่ยมมากครับ ตามอ่านต่อ จัดมาเรื่อยๆ

ปล. ถ้ามีแผนที่ประกอบระบุจุดปะทะ และตำแหน่งระยะห่างของวัดปทุม จะทำให้เห็นภาพชัดขึ้น

#18 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ขอคารวะครับ

#19 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:10

น่าติดตาม พวกบัตรเติมเงินรอให้เค้าจบก่อนก็ได้นะ ค่อยแถทีเดียว

#20 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:11

มาร่วมยกมือสนับสนุนให้ปักหมุดกระทู้นี้ไว้ ไม่อยากให้กระทู้ที่มีหลักฐานดีๆ ต้องหายไปจากหน้าแรก
เวลาพวกเสื้อแดงเข้ามาตั้งกระทู้ใส่ร้ายทหาร จะได้ค้นหาข้อมูลมาตอกหน้ามันได้ง่ายๆหน่อย

ตอนนี้คลิปที่เกี่ยวกับพวกเสื้อแดงเผาเมือง โจรชุดดำและเสื้อแดงยิงใส่ทหารถูกลบออกจากยูทูปเป็นจำนวนมาก
ไปค้นหาดูเจอแต่ชื่อคลิปและกรอบวีดีโอ ส่วนภาพในคลิปถูกลบออกไปเกือบหมด จากที่มีโพสต์จนเกลื่อนเน็ต เหลือรอดหูรอดตาอยู่น้อยมาก

ถ้าไม่มีใครโหลดเก็บไว้ก็น่าเสียดายมากเลยครับ ไม่งั้นหลักฐานหายหมด
/人 ◕ ‿‿ ◕ 人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#21 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:11

แถมภาพนี้ซะหน่อย
ภาพนี้เป็นถนนด้านหลัง Paragon ที่เห็นกำลังก่อสร้างอยู่คือ Siam Kempinski Hotel

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#22 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:24

ขอคารวะครับ

ลุงแอมกลับมาแล้วหรอครับ แวะมาให้ความรู้บ่อยๆนะครับ :)

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#23 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:31

ใน สคลิป ไม่มีเขียนไว้

เลย ตอบ ไม่ได้ ข้อมูลไม่มีจริง ๆ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#24 อัตตโน

อัตตโน

น้องเก่า

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:02

เซฟข้อมูลไว้เป็นหลักฐานสู้กับควายแดง

#25 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:08

เข้าไปอ่านที่เว็บนู้นแล้ว เอารูปมาเรียงต่อกันมั่วๆแล้วก็เขียนนิยาย ตูล่ะเบื่อ

รูปที่4 ขณะที่คนที่ยืนดูอยู่ก็โดนยิงไล่

หน้าม่านด้านหลังสุดนู่นเป็นไอโม่งถือปืนรึเปล่าครับ?? อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

รูปนี้ก็เป็นทางเข้าที่อยู่ระหว่างพาราก้อนกับสยามเซ็นเตอร์ สังเกตุได้จาก Citi M Visa เป็นบัตรของเครือเดอะมอลล์

คงไม่โฆษณาอยู่ที่เซ็นทรัลเวิล์ดแน่ๆ

Edited by ยิ่งรัก(โพย), 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:09.

#26 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59

มันเอาภาพมาวาง แล้วก็บรรยาย(คิดเอาเอง)เข้าข้างตัวเองหน้าด้านๆ ไม่มีเหตุผลรองรับ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#27 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

ไม่ใช่กระทู้ที่มีหลักฐานดีๆ....
แต่อ้างอิง วิเคราะห์ดี
มีเหตุผลให้พิจารณาได้มากกว่า....
การตั้งกระทู้ของ'บัตรเติมเงิน'ทั้งหลาย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#28 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:25

จะสังเกตเห็นว่ามีทหารศอฉ.ปะปนอยู่กับพนักงานห้าง(เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดง)

ผมว่าเป็น รปภ มากกว่ามั้ง แล้ว วอ.ที่ใช้กันทั่วไป ก็สีแดง ไม่ใช่หรอ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#29 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:27

รูปนี้มันตัดมากจาคลิปๆนึง ที่ทหารเขาซ้อมอยู่ในสนามซ้อมนี่
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#30 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:31

ปักหมุดกระทู้นี้ทำยังไงคะ กดตรงไหน :ph34r:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#31 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:32

ขอคารวะครับ

คุณพี่แอมกลับมาแล้ว หายไปนาน น้องๆคิดถึงค่ะ :wub:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#32 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:34

รูปนี้มันตัดมากจาคลิปๆนึง ที่ทหารเขาซ้อมอยู่ในสนามซ้อมนี่

หาต้นฉบับมาทีครับ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#33 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:34

ไม่ได้ซ้อม ยิงจริงเลย
เขาสั่งให้ยิงขาไอ้พวกจะไปเผารถ
มีคลิปให้ดูด้วย ไอ้นั่นขากระเพลกไปเลย

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#34 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:38

ขอคารวะครับ

คุณพี่แอมกลับมาแล้ว หายไปนาน น้องๆคิดถึงค่ะ :wub:

รออ่าน เมนต์ ของคุณพี่แอม ตั้งนานแน่ะ ^_^ ^_^ ^_^ เย้ๆๆๆๆ

#35 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:42

ไม่ได้ซ้อม ยิงจริงเลย
เขาสั่งให้ยิงขาไอ้พวกจะไปเผารถ
มีคลิปให้ดูด้วย ไอ้นั่นขากระเพลกไปเลย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#36 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:08

ที่ตายน่ะไม่กี่คนนะ ข่าววงในบอกว่าเป็นทหาร
ที่เหลือนั่นเป็นแพะ วงในว่ามีลัทธิเผาเมืองเอาไปบูชายันต์
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#37 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:20

เข้ามามุงด้วยคน

เรื่องพวกนี้ผมสรุปไปในลายเซ็นต์แล้วครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#38 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:21

"หมอพรทิพย์" ให้การระบุตำแหน่งกระสุนที่ยิงแต่ละศพ ชี้ทั้งหมดไม่ได้อยู่ในเต็นท์พยาบาลตอนถูกยิง แต่ก็ไม่สามารถยืนยันว่าจะไม่ถูกยิงจากรางรถไฟฟ้า แต่มีบางศพถูกยิงในระยะประชิดตัว มีคราบดินปืนเปื้อนอยู่
http://www.khaosod.c...RE13TURNMU5BPT0

ทำไมไม่ระบุว่า ก่อนเป็นศพอาจใช้อาวุธ
มีคราบดินปืนเปื้อนอยู่ อาจเป็นเพราะ
1. ถูกยิงระยะประชิด
2. มีการใช้อาวุธก่อนที่จะเป็นศพ
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#39 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:41

"หมอพรทิพย์" ให้การระบุตำแหน่งกระสุนที่ยิงแต่ละศพ ชี้ทั้งหมดไม่ได้อยู่ในเต็นท์พยาบาลตอนถูกยิง แต่ก็ไม่สามารถยืนยันว่าจะไม่ถูกยิงจากรางรถไฟฟ้า แต่มีบางศพถูกยิงในระยะประชิดตัว มีคราบดินปืนเปื้อนอยู่
http://www.khaosod.c...RE13TURNMU5BPT0

ทำไมไม่ระบุว่า ก่อนเป็นศพอาจใช้อาวุธ
มีคราบดินปืนเปื้อนอยู่ อาจเป็นเพราะ
1. ถูกยิงระยะประชิด
2. มีการใช้อาวุธก่อนที่จะเป็นศพ

ที่มือไม่มีรอยคราบครับ ฉะนั้นจึงไม่ใช่ผู้ใช้อาวุธครับ

#40 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:56

กระทู้นี้ อีกไม่นานเกินรอ มีแวว มยุรา ว่า หน้าแหกกันยกกระทู้แน่ๆ

เชิญครับเชิญ เร่เข้ามาสะกดจิตหลอกลวงกันเอง โชคดีต่อความเชื่อครับ :D :D
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#41 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:20

ดูภาพเต็มๆครับ..........

#42 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:21

นี้โดนRPG......

#43 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:23

แถมครับ........เห็นจะปักหมุด

Edited by bamak, 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:26.

#44 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:25

ไหนว่ามือเปล่าไง.......มียางรถยนต์มีอยู่กลุ่มเดียวไม่ต้องแถ

#45 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:37

6 ศพผมว่าอยากทราบผลชันสูตรแบบแท้ๆเลย เอามาเปิดเลยดีกว่าเพราะเรื่องวิถีกระสุน มาบอกแค่ยิงบนลงล่างๆ แต่ไม่บอกว่าลักษณะมุมของแผล การทะลุทะลวงมันเป็นแนวกี่องศา เพราะถ้าจะโทษว่าทหารยิงจากรางรถไฟฟ้าถ้าจะเอาแนวยิงหน้าวัดปทุมมันก็ต้องอยู่ตรงหน้าวัดเลยซึ่งสูงพอสมควร แล้วผมว่าเรื่องมุมมันจะต้องชันพอสมควรไม่เป็นระนาบตื้นๆแน่ ถ้ามุมมันต่ำไปแสดงว่าอาจจะยิงจากแนวอื่นที่ไม่ใช่รางรถไฟฟ้ามากกว่า
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#46 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:44

6 ศพผมว่าอยากทราบผลชันสูตรแบบแท้ๆเลย เอามาเปิดเลยดีกว่าเพราะเรื่องวิถีกระสุน มาบอกแค่ยิงบนลงล่างๆ แต่ไม่บอกว่าลักษณะมุมของแผล การทะลุทะลวงมันเป็นแนวกี่องศา เพราะถ้าจะโทษว่าทหารยิงจากรางรถไฟฟ้าถ้าจะเอาแนวยิงหน้าวัดปทุมมันก็ต้องอยู่ตรงหน้าวัดเลยซึ่งสูงพอสมควร แล้วผมว่าเรื่องมุมมันจะต้องชันพอสมควรไม่เป็นระนาบตื้นๆแน่ ถ้ามุมมันต่ำไปแสดงว่าอาจจะยิงจากแนวอื่นที่ไม่ใช่รางรถไฟฟ้ามากกว่า

ทิศทางบนลงล่างนั้นมันนับจากที่กระสุนเข้าร่างกายแล้ววิ่งจากบนลงล่างครับ ซึ่งไม่จำเป็นต้องยิงจากที่สูงเลยครับ ยิงในแนวราบพอเข้าร่างกายกระสุนเลี้ยวขึ้นบนหรือลงล่างก็ได้ แล้วตอนชันสูตรนั้นไม่ได้หาวิถีกระสุนเลยครับ เพราะศพมีการเคลื่อนย้าย

#47 bird

bird

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:48

หลักฐานการชันสูตรชุดสมบูรณ์ ในขณะนี้คงยังเปิดเผยต่อสาธารณะไม่ได้
คงต้องรอวันที่คุณหญิงหมอขึ้นให้การ และเท่าที่ทราบมายังมีหลักฐาน
ที่เป็นทั้งภาพนิ่ง และ วีดีโอ อีกหลายชิ้นที่ไม่ได้เปิดเผย ซึ่งน่าจะทยอย
ออกมาในช่วงสอบพยานจำเลย...

ในที่เกิดเหตุ มีสื่อมวลชนทั้งในและนอก ซึ่งต่างก็มีหลักฐานคนละเล็กละน้อย
ที่น่าจะปะติดปะต่อได้ไม่ยาก และยังมีอีกหลายท่านที่บันทึกเหตุการณ์
ไว้ทั้งภาพนิ่งและเคลื่อนไหว...

#48 bird

bird

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:08

อยากจะขอบคุณ ผู้ที่จัดทำภาพชุดนี้จริง ๆ ค่ะ

#49 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:15

ทิศทางบนลงล่างนั้นมันนับจากที่กระสุนเข้าร่างกายแล้ววิ่งจากบนลงล่างครับ ซึ่งไม่จำเป็นต้องยิงจากที่สูงเลยครับ ยิงในแนวราบพอเข้าร่างกายกระสุนเลี้ยวขึ้นบนหรือลงล่างก็ได้ แล้วตอนชันสูตรนั้นไม่ได้หาวิถีกระสุนเลยครับ เพราะศพมีการเคลื่อนย้าย

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเป็นบาดแผลจากกระสุน .223 หรือ 5.56 จริงๆ โอกาสที่กระสุนเข้าร่างกายแล้วเลี้ยวคงมีแต่ผมคิดว่าน่าจะน้อยกว่าพวกปืนที่ขนาดเล็กกว่า กรณีนี้ผมขอตั้งข้อสังเกตแค่ลักษณะบาดแผลน่ะครับ เรื่องเคลื่อนย้ายคงมีผลในเรื่องหาแนวยิงว่ายิงจากจุดไหน แต่ลักษณะบาดแผลน่าจะบอกได้ว่าโดนยิงจากที่สูงหรือที่ต่ำจากมุมของแผลน่ะครับ

ของต่างประเทศเองก็มีงานวิจัยที่ใช้ CT หามุมของกระสุนเหมือนกัน
http://www.ncbi.nlm....pubmed/21224425
http://radiology.rsn...3/923/suppl/DC1
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#50 Gop

Gop

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:38

กระทู้นี้ อีกไม่นานเกินรอ มีแวว มยุรา ว่า หน้าแหกกันยกกระทู้แน่ๆ

เชิญครับเชิญ เร่เข้ามาสะกดจิตหลอกลวงกันเอง โชคดีต่อความเชื่อครับ :D :D

มีอะไรมาแย้งก็เอามาให้ดูหน่อยสิครับ ตอนนี้หลักฐานฝ่ายเสื้อแดงเป็นศูนย์นะครับ

หลักฐานครับหลักฐาน ที่คุณเขียนมาน่ะมันมีแต่ลมปาก ไม่มีประโยชน์ครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน