Jump to content

- - - - -

ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษ สรท. กรณี 6 ศพ วัดปทุม

• Please log in to reply
435 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

สำหรับ อับดุล อุแว้ขายยา
ถ้ายังไม่รู้เรื่องคนชุดดำ ก็ไปดูในกระทู้นี้ได้นะ

http://webboard.seri...ดำในกลุ่มคนเสื/

ไปดูที่ คุณ eAT โพสต์ น่ะ รู้จักพี่เขาหรือเปล่า พี่เขาชอบเข้าไปกระทืบควายที่ลากดำนาบ่อยๆน่ะ
อ่านเยอะๆนะ
เสร็จแล้วก็ กราบเท้า พี่เขาซะ ที่ช่วยประเทืองปัญญาให้ น่ะ
55555

ไปกระทืบ หรือ ไปโชว์ความกลวงให้เป็นที่ขบขันกันแน่ ฮ้า
ถูกพวกผมไล่ตบเกรียน สงสัยหลบหนีลงรู้ตามเทือกไปแล้วม้าง

แต่ก็ดีนะที่ ไอ่คุณeat ชอบไปหาความรู้ใส่หัว ที่ราชดำเนิน ไม่หมกมุ่นอยู่ในแต่กะลาที่นี้ B)

http://www.pantip.co.../P12272023.html

หากคิดว่าใช้ตรรกะนี้คิดแล้วคุณคือผู้ชนะ ผมก็ขอแสดงความ สมเพช ทุเรศ กับถังขี้ราชดำเนิน
สถานที่เป็นศูนย์รวมขี้ที่คุณอาศัยอยู่ด้วย เพราะถึงจะอย่างไรที่นี่ เราก็ยังมีเหตุผลมาแถลงกัน
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#102 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

สำหรับ อับดุล อุแว้ขายยา
ถ้ายังไม่รู้เรื่องคนชุดดำ ก็ไปดูในกระทู้นี้ได้นะ

http://webboard.seri...ดำในกลุ่มคนเสื/

ไปดูที่ คุณ eAT โพสต์ น่ะ รู้จักพี่เขาหรือเปล่า พี่เขาชอบเข้าไปกระทืบควายที่ลากดำนาบ่อยๆน่ะ
อ่านเยอะๆนะ
เสร็จแล้วก็ กราบเท้า พี่เขาซะ ที่ช่วยประเทืองปัญญาให้ น่ะ
55555

ไปกระทืบ หรือ ไปโชว์ความกลวงให้เป็นที่ขบขันกันแน่ ฮ้า
ถูกพวกผมไล่ตบเกรียน สงสัยหลบหนีลงรู้ตามเทือกไปแล้วม้าง
แต่ก็ดีนะที่ ไอ่คุณeat ชอบไปหาความรู้ใส่หัว ที่ราชดำเนิน ไม่หมกมุ่นอยู่ในแต่กะลาที่นี้ B)

http://www.pantip.co.../P12272023.html

ตอบในประเด็นกระทู้ดีกว่ามั้ยครับ หลายคนรออยู่ว่าคุณจะทำให้คนหน้าแตกกันทั้งกระทู้ได้อย่างไร

ผมสนใจมากครับ มีข้อมูลหรือหลักฐานอะไรมาแย้งกับเจ้าของกระทู้มั้ยครับ??

ผมว่าเขาไม่มีหลักฐานอะไรหรอกครับ พูดเรื่อยเปื่อยไปวันๆ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#103 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:03

ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#104 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:06

http://www.youtube.com/watch?v=uPisuUY41aA

http://www.youtube.com/watch?v=6HCMhyXqT10&feature=related

เย้ หลักฐานมาแล้วววว

ขอคำบรรยายด้วยครับ เอาให้คนที่นี่หน้าแตกกันทั้งเว็บไปเล้ยยยยยย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#105 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ถ้าเปรียบเป็นหนังสือ นี้คือคำนำเท่านั้น ยังมีต่ออีกเยอะ ปล่อยให้พากันโม้ไปก่อน หุหุ B)
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#106 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:34

ผมหาหลักฐานมาช่วยสนับสนุนแว๊
ทหารยิงประชาชนมือเปล่า <_< <_<

นี่ก็ทหารยิงตัวเองเจ็บ

Edited by kaidum, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#107 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59

ถ้าทหารต้องการยิงกราดใส่ประชาชนจริง ต้องมีคนตายมากกว่า 91 ศพแน่นอน
สรุป ไม่มีเหตุผลอะไรที่ทหารจะต้องยิงประชาชน
ยกเว้น ประชาชนที่ว่า มันดันเป็นการ์ดเสื้อแดงมีอาวุธและยิงเข้าใส่ทหารก่อน ทหารจึงต้องยิงป้องกันตัวและตอบโต้
และอย่าลืมว่า ก่อนกระชับพื้นที่ เขามีการประกาศให้คนออกนอกพื้นที่ล่วงหน้าตั้งนาน ให้ตำรวจมาช่วยพูดด้วยซ้ำ แถมมีเอารถบัสมารอรับส่งกลับอีกต่างหาก ทำไมไม่ออกกัน
ที่วัดปทุมพวกการ์ดปล่อยข่าวลือต่างๆนานา เพื่อให้คนในนั้นกลัวไม่กล้าออกนอกพื้นที่ มีเจตนาส่อว่าต้องการกักตัวคนในนั้นไว้เป็นโล่ห์กำบัง ไว้เป็นตัวประกันเพื่อสร้างศพแห่
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#108 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:22

ดันกระทู้โลด

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#109 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:44

ถ้าเปรียบเป็นหนังสือ นี้คือคำนำเท่านั้น ยังมีต่ออีกเยอะ ปล่อยให้พากันโม้ไปก่อน หุหุ B)

คลิปอันบน มีฉบับเต็มด้วยนะ ไม่เอามาเหรอ
และเดี๋ยวจะหาว่าแล้งน้ำใจ จะช่วยเพิ่มให้อีกคลิปนึง

อุแว้รู้ป่าว คุณใช้รูปอรหันต์จี้กงเนี่ย ท่านเป็นของสูงนะ
ถ้าคุณทำอะไรที่ผิดศีลธรรม เช่น การโกหกมดเท็จ เพื่อใส่ร้ายคนอื่นโดยไม่มีมูลความจริงเนี่ย
มันบาป แล้วจะเข้าตัวคุณเองนะ

อีกเรื่องนึง
ลากดำนา ก็ กะลาเหมือนกัน
เสรีไทย จะให้เป็น กะลา ก็ได้
แต่เป็นกะลาที่มันต่างกัน
กะลาที่นี่เป็นกะลาที่เขาใช้เหตุผลและข้อมูลโต้แย้งกัน
ไม่ใช่ตัดหรือบิดเบือนมาใส่ร้ายใคร
ต่างกับ กะลาโฆษณาชวนเชื่อ ที่ลากดำนา เยอะ
ไม่ต้องตั้งกลุ่ม นอนแดง อุปโลกกันขึ้นมา เพื่อสร้างภาพว่า ลากดำนาไม่ใช่แดง
ตั้งมาก็ไม่ได้ช่วยอะไร เพราะ กะลา ลากดำนา มันเหม็นมากๆ
มีแต่น้ำลายที่คอยเลียทักษิณ และ ใส่ร้ายศัตรูทางการเมือง แถมมีหมิ่นเจ้าแบบเนียนๆแถมไปด้วย
เป็นอย่างนี้ จะตั้งกี่กลุ่มมันก็ไม่มีใครอยากเข้ามาแตะ ขี้ ในกะลานี้หรอก

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#110 Gop

Gop

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:26

สุดยอดไปเลยครับ

แต่เร็วหน่อยได้มั้ยครับ รอมาหลายวันแล้วว

อยากให้หน้าแตกกันทั้งกระทู้ไปเลย เย้ เย้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#111 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:42

นี่มันหลักฐานอ่ะไรฟระ ไม่ใช่ว่าเอ็งเห็นชื่อคลิปแล้วถูกใจ เลยรีบคาบมาลงหรอกเรอะ อุเเว้

แต่ก็นะ หยวน หยวน ไม่ได้หวังอ่ะไรที่มันประเทืองปัญญาจากพวกควายเเดงหรอก โหะ โหะ

Edited by เดอะอำมาตย์, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:50.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#112 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:07

http://www.youtube.com/watch?v=uPisuUY41aA

http://www.youtube.com/watch?v=6HCMhyXqT10&feature=related

เย้ หลักฐานมาแล้วววว

ขอคำบรรยายด้วยครับ เอาให้คนที่นี่หน้าแตกกันทั้งเว็บไปเล้ยยยยยย

คลิปแรกพบทหารบนรางรถไฟฟ้า แต่ไม่สามารถบอกได้ว่าทหารยิงปืนจริงหรือไม่ เวลาใด ยิงไปจุดไหน นอกจากเสื้อแดงจะจินตนาการตามใบบอก
คลิปที่ 2 ยิง 6 ศพในวัดปทุมแต่ไม่สามารถบอกได้ว่ายิงเวลาไหน บริเวณไหนของวัด นอกจากเสื้อแดงจะจินตนาการตามใบบอก
ภาพบอกทหารหน้าวัดเวลา 18.30 น. ก่อนการยิง 6 ศพในวัด แต่ขณะที่บางศพโดนยิงก่อนเวลานั้น
ที่สำคัญคือพวกหางแดงยังไม่ชี้แจงเรื่องมุมยิงในกระทู้นี้เลย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#113 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:23

พยานในเหตุการณ์บอกว่า 2 คนถูกยิงหน้าประตูวัดก่อน 18.00 น. แล้วคนที่อยู่นอกเหตุการณ์ทำไมถึงบอกว่าทั้ง 6 คนถูกยิงในวัดหลังเวลา 18.00 น.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#114 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:30

ทำไมถึงได้มีลูกน้องแกนนำสายฮาร์ดคอร์แต่งกายคล้ายทหารพร้อมอาวุธแบบทหารขึ้นไปอยู่บนสถานีรถไฟฟ้า เพื่ออะไรครับ

#115 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:06

เนื่องจากมีกระแสที่โจมตีออกมามากในกรณี 6 ศพ วัดปทุม จากทางฝั่งเสื้อแดง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
มีการอ้างและบิดเบือนบางส่วนมาลง ในทำนองว่า ทหาร สารภาพว่าเป็นคนยิง
ในขณะที่หลีกเลี่ยงจุดน่าสงสัยหลายๆจุดที่จะเป็นความกระจ่างได้

ผมขอสรุปการ โฆษณาชวนเชื่อ เรื่อง 6ศพวัดปทุม ตามแนวทางที่เสื้อแดงสื่อออกมามีดังนี้ ถ้าไม่ถูกขอให้แย้งนะครับ
1.ทหารเป็นฝ่ายยิง แต่เพียงฝ่ายเดียว
2.ทหารยิงจาก รางรถไฟฟ้า เข้ามาในวัด
3.ประชาชนทั้ง 6 ศพ ทุกคน เป็นผู้บริสุทธิ์ มือเปล่า ไม่มีการใช้อาวุธยิงต่อสู้กับเจ้าหน้าที่
4.ประชาชนทั้ง 6 ศพ ถูกยิง ภายในวัด บริเวณด้านหน้า ทั้งหมด ก็เพราะทหารยิงจากรางรถไฟฟ้าเข้ามา
5.สิ่งที่ใช้ยืนยันตลอดเวลาก็คือ รูปภาพที่ถ่ายติดทหาร ยืนถือปืนบนรางรถไฟฟ้าแล้วเล็งลงไปข้างล่าง

และเอกสารตัดเอามาส่วนหนึ่งของคำให้การ พ.ต.นิมิตร วีระพงศ์ เพื่อยืนยันว่า มีทหาร อยู่บนเส้นทางรถไฟฟ้าในเวลานั้น จริงๆ

สิ่งที่เสื้อแดงไม่กล้ายืนยันและหลีกเลี่ยงที่จะนำเสนอสู่สาธารณะ
1. ไม่กล่าวถึงที่มาและที่ไปของเหตุการณ์แวดล้อมในขณะนั้น ว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้าง
2. ไม่นำเสนอข้อมูลจากด้านอื่น ที่แสดงสถานการณ์ในเวลานั้น ณ จุดวัดปทุมและหน้าสตช.
3. ปฏิเสธและบิดเบือน การมีอยู่ของ กองกำลังไม่ทราบฝ่ายหรือชายชุดดำที่ใส่ชุดทหาร
4. ไม่พูดถึงว่า วัดปทุม เป็นที่พักของการ์ด นปช.

แต่ ขอบอกว่า แผ่นดินนี้ ศักดิ์สิทธิ์ครับ คนชั่วร้ายที่คิดทำลายชาติบ้านเมืองเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ย่อมได้รับกรรม

1. นี่คือ โฉมหน้าของ ทหาร ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า !!! อ้าว!!! ทำไมไม่พูดถึง ไอ้ทหารโม่งดำพวกนี้บ้างล่ะ
มันอยู่ที่ไหน ในรูปน่ะ ผมขยายให้สว่างขึ้น จะได้ดูกันชัดๆ
รูปนี้มีที่มานะครับ ไม่ใช่ผมเมคขึ้นมา ถ้าผมเผยที่มาของรูปแล้ว เสื้อแดงนั่นแหละที่จะหนาว
เพราะ พวกเสื้อแดงเองนั่นแหละ ที่ถ่ายมาแล้วโพสต์ลงเวปไซต์ ผมขอให้ทุกท่าน เซฟหน้า webไว้นะครับ
รับรองว่า มันลบทิ้งแน่นอน
http://smgermany.com...ile=read&id=109
สิ่งนี้มันยืนยันได้ไหมว่า บนรางรถไฟฟ้า น่ะ ไม่ได้มีแค่เฉพาะ กลุ่ม ทหารของรัฐบาล เท่านั้น
แล้วมันสรุปได้ยังไงล่ะ ว่ามีแต่ทหาร ที่ยิงคนในวัดปทุม

นี่คือ โฉมหน้าของ ทหารที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ
ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า

ประโยคข้างบนของ จขกท.น่ะ ไม่ถูกต้องน่ะ เพราะทหารของรัฐบาลก็ใส่โม่งน่ะ หลักฐานอ่อนจัง มาจากไหนเนี่ย :D :D :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#116 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:52

555555555
ขำจนท้องแทบแตก
อุ๊วะอ๊ะอ้า

ถึงบอกไงครับว่า
ไอ้พวกโฆษณาชวนเชื่อเนี่ย มันชอบทำตัวเป็นพวก "อับดุล ขายยา" หลอกขายยาชาวบ้าน

Tam-mic-ra.
กลับไปอ่านที่ผมโพสต์ใหม่ หลายๆ รอบนะน้อง
ประเด็นมันอยู่ที่ตรงไหน

อับดุล ฟ้ารู้ ดินรู้ รู้ไปหมด รู้ว่าทหารที่ใส่โม่งนี้ เป็นหน่วยไหน ทำหน้าที่ที่จุดไหน ถึงไหน
แล้วถอนกำลังไปกี่โมง
รู้หมด
ผมโพสต์กระทู้นี้ ไม่ใช่การบิดเบือน โฆษณาการแบบที่พวกคุณทำกันอยู่
การเอา 2 รูปนี้ มาโพสต์ แสดงว่า คุณยังไม่อ่านที่ผมโพสต์มาทั้งหมด
ดังนั้น กลับไป แหกตา อ่านอีกหลายๆรอบ
ถ้าเข้าใจประเด็นแล้วค่อยมาคุยกันนะ

อ้อ แล้ว 2 รูปนี้ เนี่ย มันฟังไม่ขึ้นหรอก ผมยังไม่บอกคุณตอนนี้
เอาไว้ให้คุณอ่านที่ผมโพสต์ทั้งหมดก่อน แล้วค่อยมาคุยกัน
หายไปหลายวัน
เปิดคำนำก็ด้วย ภาพโกหก หลอกลวง และก็ บิดเบือนอีกแล้ว!!!!!

5555555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#117 s_inter

s_inter

น้องใหม่

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:23

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ถ้าพวกควายรับไม่ได้ ก็ไปตายซะ :)

#118 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:11

ทหารจริง หรือ ทหารปลอม

#119 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:23

ภาพวันที่ 18 ของประเทศไหนไม่รู้
ไม่ใช่รึ :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:38.

#120 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:24

จะสังเกตเห็นว่ามีทหารศอฉ.ปะปนอยู่กับพนักงานห้าง(เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดง)

ผมว่าเป็น รปภ มากกว่ามั้ง แล้ว วอ.ที่ใช้กันทั่วไป ก็สีแดง ไม่ใช่หรอ

ดูกางเกงก็รู้ว่า รปภ.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#121 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:39

จะสังเกตเห็นว่ามีทหารศอฉ.ปะปนอยู่กับพนักงานห้าง(เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดง)

ผมว่าเป็น รปภ มากกว่ามั้ง แล้ว วอ.ที่ใช้กันทั่วไป ก็สีแดง ไม่ใช่หรอ

ดูกางเกงก็รู้ว่า รปภ.

รปภ ใช้วิทยุสีแดงแบบนั้นก็ปกติดี วอทหารมันใช้สีดำ ๆ เสายาว ๆ นี่

Edited by Solidus, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:51.

#122 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:41

ขอยาดดันกระทู้รอหลักฐานเด็ดหน่อยครับ

#123 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:53

กระทู้วิเคราะห์.....สุดยอด

ดัน รอ แดง

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#124 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:10

คนนี้ไม่ใช่ชายชุดดำชัวร์ เพราะไม่ได้ใส่ชุดดำ :lol: :lol: :lol:

#125 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:36

ภาพวันที่ 18 ของประเทศไหนไม่รู้

ภาพวันที่ 19 ครับ เอามาจากลิงค์ที่คุณ amplepoor วางไว้
ในภาพจะเห็นทหารสวมรองเท้าผ้าใบ แต่โดยปกติแล้วทหารจะสวมรองคอมแบท
ผมจึงสงสัยว่าทหารคนนี้น่าจะเป็นทหารปลอมหรืิอเปล่า
และถ้าหากว่าเป็นทหารปลอม ภาพนี้ก็อาจจะเป็นหลักฐานได้ว่า ในวันที่ 19 พ.ค. มีพวกปลอมเป็นทหาร
เข้ามาฆ่าประชาชน เพื่อป้ายความผิดให้กับทหารตัวจริง

http://redphanfa2day...-photo-gallery/

เว็บนี้เป็นของเสื้อแดงระดับปฎิบัติการ
คิดว่าเป็นช่างภาพชนิดมีใบอนุญาต จึงเข้าบันทึกภาพหลังแนวได้ละเอียด
หลังวันที่ 10 เมษา ก็มีช่างภาพเหล่านี้ เก็บภาพเหยื่ออย่างละเอียดเหมือนกัน

อันที่จริง ใช้โปรแกรมอ่านข้อมูลภาพ
ก็จะทราบว่ากล้องหลักๆ ที่เป็นเจ้าของรูปเด็ดๆ นั้น มีตัวใหนบ้าง

#126 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:50

ภาพวันที่ 19 ครับ เอามาจากลิงค์ที่คุณ amplepoor วางไว้
ในภาพจะเห็นทหารสวมรองเท้าผ้าใบ แต่โดยปกติแล้วทหารจะสวมรองคอมแบท
ผมจึงสงสัยว่าทหารคนนี้น่าจะเป็นทหารปลอมหรืิอเปล่า
และถ้าหากว่าเป็นทหารปลอม ภาพนี้ก็อาจจะเป็นหลักฐานได้ว่า ในวันที่ 19 พ.ค. มีพวกปลอมเป็นทหาร
เข้ามาฆ่าประชาชน เพื่อป้ายความผิดให้กับทหารตัวจริง

http://redphanfa2day...-photo-gallery/

เว็บนี้เป็นของเสื้อแดงระดับปฎิบัติการ
คิดว่าเป็นช่างภาพชนิดมีใบอนุญาต จึงเข้าบันทึกภาพหลังแนวได้ละเอียด
หลังวันที่ 10 เมษา ก็มีช่างภาพเหล่านี้ เก็บภาพเหยื่ออย่างละเอียดเหมือนกัน

อันที่จริง ใช้โปรแกรมอ่านข้อมูลภาพ
ก็จะทราบว่ากล้องหลักๆ ที่เป็นเจ้าของรูปเด็ดๆ นั้น มีตัวใหนบ้าง

ทหารทั่วไปใส่คอมแบท ทหารพิเศษใส่ตามความถนัด เน้นความคล่องตัวครับ :lol: :lol: :lol:
ส่วนเรื่องภาพ มันบรรยายใต้ภาพว่า

Thai Army special forces troops led the crackdown
Photos from the red-shirts rally in Bangkok on May 18, 2010: Crackdown & aftermath

#127 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:59

ทหารทั่วไปใส่คอมแบท ทหารพิเศษใส่ตามความถนัด เน้นความคล่องตัวครับ :lol: :lol: :lol:
ส่วนเรื่องภาพ มันบรรยายใต้ภาพว่า

Thai Army special forces troops led the crackdown
Photos from the red-shirts rally in Bangkok on May 18, 2010: Crackdown & aftermath

จริงด้วยครับ ขออภัย ผมลืมสังเกตที่ใต้ภาพ
เรื่องรองเท้าทหารเป็นความรู้ใหม่ ขอบคุณ คุณ Solidus ครับ :D

#128 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:31

จริงด้วยครับ ขออภัย ผมลืมสังเกตที่ใต้ภาพ
เรื่องรองเท้าทหารเป็นความรู้ใหม่ ขอบคุณ คุณ Solidus ครับ :D

พลซุ่มยิงยังเล่นใส่เสื้อยืดเลยครับ :lol: :lol: :lol: แต่พวกนี้ยังไงก็ต้องไปเป็นทีมครับ หรืออย่างน้อยไปกับทหารในเครื่องแบบปกติและมีวิทยุสื่อสารครับ

เห็นทหารใช้แต่วิทยุสีดำ แล้วพวกเสื้อแดงไปเอามาจากไหนว่าใช้วิทยุสีแดงหว่า

#129 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:05

พลซุ่มยิงยังเล่นใส่เสื้อยืดเลยครับ :lol: :lol: :lol: แต่พวกนี้ยังไงก็ต้องไปเป็นทีมครับ หรืออย่างน้อยไปกับทหารในเครื่องแบบปกติและมีวิทยุสื่อสารครับ

เห็นทหารใช้แต่วิทยุสีดำ แล้วพวกเสื้อแดงไปเอามาจากไหนว่าใช้วิทยุสีแดงหว่า

นั่นยังไงครับ
ที่คุณ "มังกือดำ" ว่า

ถึงบอกไงครับว่า
ไอ้พวกโฆษณาชวนเชื่อเนี่ย มันชอบทำตัวเป็นพวก "อับดุล ขายยา" หลอกขายยาชาวบ้าน

:D :D :D

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#130 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:57

เนื่องจากมีกระแสที่โจมตีออกมามากในกรณี 6 ศพ วัดปทุม จากทางฝั่งเสื้อแดง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
มีการอ้างและบิดเบือนบางส่วนมาลง ในทำนองว่า ทหาร สารภาพว่าเป็นคนยิง
ในขณะที่หลีกเลี่ยงจุดน่าสงสัยหลายๆจุดที่จะเป็นความกระจ่างได้

ผมขอสรุปการ “โฆษณาชวนเชื่อ” เรื่อง 6ศพวัดปทุม ตามแนวทางที่เสื้อแดงสื่อออกมามีดังนี้ ถ้าไม่ถูกขอให้แย้งนะครับ
1.ทหารเป็นฝ่ายยิง “แต่เพียงฝ่ายเดียว”
2.ทหารยิงจาก รางรถไฟฟ้า เข้ามาในวัด
3.ประชาชนทั้ง 6 ศพ “ทุกคน” เป็นผู้บริสุทธิ์ มือเปล่า ไม่มีการใช้อาวุธยิงต่อสู้กับเจ้าหน้าที่
4.ประชาชนทั้ง 6 ศพ ถูกยิง ภายในวัด บริเวณด้านหน้า ทั้งหมด ก็เพราะทหารยิงจากรางรถไฟฟ้าเข้ามา
5.สิ่งที่ใช้ยืนยันตลอดเวลาก็คือ รูปภาพที่ถ่ายติดทหาร ยืนถือปืนบนรางรถไฟฟ้าแล้วเล็งลงไปข้างล่าง

และเอกสารตัดเอามาส่วนหนึ่งของคำให้การ พ.ต.นิมิตร วีระพงศ์ เพื่อยืนยันว่า มีทหาร อยู่บนเส้นทางรถไฟฟ้าในเวลานั้น จริงๆ

สิ่งที่เสื้อแดงไม่กล้ายืนยันและหลีกเลี่ยงที่จะนำเสนอสู่สาธารณะ
1. ไม่กล่าวถึงที่มาและที่ไปของเหตุการณ์แวดล้อมในขณะนั้น ว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้าง
2. ไม่นำเสนอข้อมูลจากด้านอื่น ที่แสดงสถานการณ์ในเวลานั้น ณ จุดวัดปทุมและหน้าสตช.
3. ปฏิเสธและบิดเบือน การมีอยู่ของ กองกำลังไม่ทราบฝ่ายหรือชายชุดดำที่ใส่ชุดทหาร
4. ไม่พูดถึงว่า วัดปทุม เป็นที่พักของการ์ด นปช.

แต่ ขอบอกว่า แผ่นดินนี้ ศักดิ์สิทธิ์ครับ คนชั่วร้ายที่คิดทำลายชาติบ้านเมืองเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ย่อมได้รับกรรม

1. นี่คือ โฉมหน้าของ “ทหาร” ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า !!! อ้าว!!! ทำไมไม่พูดถึง ไอ้ทหารโม่งดำพวกนี้บ้างล่ะ
มันอยู่ที่ไหน ในรูปน่ะ ผมขยายให้สว่างขึ้น จะได้ดูกันชัดๆ
รูปนี้มีที่มานะครับ ไม่ใช่ผมเมคขึ้นมา ถ้าผมเผยที่มาของรูปแล้ว เสื้อแดงนั่นแหละที่จะหนาว
เพราะ พวกเสื้อแดงเองนั่นแหละ ที่ถ่ายมาแล้วโพสต์ลงเวปไซต์ ผมขอให้ทุกท่าน เซฟหน้า webไว้นะครับ
http://smgermany.com...ile=read&id=109
สิ่งนี้มันยืนยันได้ไหมว่า บนรางรถไฟฟ้า น่ะ ไม่ได้มีแค่เฉพาะ กลุ่ม ทหารของรัฐบาล เท่านั้น
แล้วมันสรุปได้ยังไงล่ะ ว่ามีแต่ทหาร ที่ยิงคนในวัดปทุม

นี่คือ โฉมหน้าของ “ทหาร”ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ
ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า

ประโยคข้างบนของ จขกท.น่ะ ไม่ถูกต้องน่ะ เพราะทหารของรัฐบาลก็ใส่โม่งน่ะ หลักฐานอ่อนจัง มาจากไหนเนี่ย :D :D :D

ขำกลิ้ง

เสือแดง ไม่มีทหาร ไม่มีอาวุธ

งั้น ไอ้ หอก นี่ คงเป็นแค่ ไอ้ตุ๊ด ในชุดลายพราง

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#131 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:59

ไอ้พวกนี้ ก็ เหล่า ตุ๊ด ใน ชุดดำ

ฮา ดี

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#132 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

นี่แหละ สังคมอุดมปัญญา
ถึงอุแว้จะบอกว่าเป็นกะลา ผมว่า กะลานี้ก็น่าอยู่กว่า ลากดำนา รูที่พำนักของอุแว้ เยอะเลย
เอาข้อมูล หลักฐานมาพูดกัน

ตลก อับดุล ขายยา
ไม่มีหลักฐาน
ไปเปิดกระทู้ใหม่แล้ว
บอกว่า ทหารสารภาพกลางศาล เอง
สำนวนการสอบสวนไม่เอามาเปิดเผย
ศาลเขาไม่ให้จดบันทึก
มันไปอ้างทวิตเตอร์ นักข่าว ว๊อยซ์ทีวี
ไอ้สำนักข่าวเสื้อแดงจอมบิดเบือนเนี่ย
แถมไม่รู้จำผิดจำถูกตัดต่อมั่วซั่ว
แล้วก็พูดได้อย่างไม่อายหมาว่า
"ทหารสารภาพว่าใช้ปืนยิงเข้าไปในวัดปทุม"
ทุเรศจริงๆนะเนีย
ไม่ชั่วทำไม่ได้จริงๆ

#133 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:59

ยูทูปที่ผมเอามาโพสต์นั้น
คุณลองอ่านนะครับ มันถ่ายมาจากเวปไทยอีนิวส์หรือเปล่าไม่แน่ใจ
คำให้การของพยาน มีการขัดแย้งกันในรายละเอียด
ที่น่าสนใจคือ มีพยานคนนึงให้การไม่เหมือนกับคนอื่นๆ ที่จะบอกว่ายิงจากรางรถไฟฟ้า
พยานบอกว่า มีทหารครับ (ถ้าใส่ชุดทหาร เสื้อแดงจะสรุปเองว่าเป็นทหารหมด)
2 ชุด
ชุดแรกอยู่บน walking street (เป็นทางเดินใต้รางรถไฟฟ้า) ยิงเข้ามาในวัด
ชุดที่ 2 วิ่งมา ยิงใส่เหมือนกัน แถมเอาปืนพก ไล่ยิง คนที่อยู่หน้าวัดด้วย

สิ่งที่ทำให้ผมเห็นภาพชัดเจนขึ้นคือ
มันมีการยิงมาจากข้างบนจริง แต่จะ ยิงจากตรงไหนไม่รู้ เพราะ ชายชุดดำสามารถขึ้นไปบน ทางเดินใต้รางรถไฟฟ้าได้
แต่ที่แน่ๆ ข้างล่าง ก็มี ชายชุดดำ จริงๆเหมือนกัน หน้าวัดปทุม บางคนจะใส่ชุดทหาร
และมันก็เป็นไปได้ที่ว่า ชายชุดดำที่ปลอมตัวด้วยการใส่ชุดทหาร จะเป็นคนยิงสร้างสถานการณ์ได้

#134 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:49

ผมสงสัยว่าทำไม มันไม่เปิดประเด็นปะทะสวนลุม คอกวัว และอีกหลายจุด แต่เน้นวัดปทุม อาจจะเพราะตรงนั้นมันทิ้งหลักฐานน้อยที่สุดละมั่ง

#135 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:23

ผมสงสัยว่าทำไม มันไม่เปิดประเด็นปะทะสวนลุม คอกวัว และอีกหลายจุด แต่เน้นวัดปทุม อาจจะเพราะตรงนั้นมันทิ้งหลักฐานน้อยที่สุดละมั่ง

ขืนเล่นตรงหลักฐานแน่น มีหวังตายห่ายกแก๊งค์แน่ เลยต้องเล่นประเด็นที่หลักฐานอ่อนสุด คลุมเคลือว่าเป็นฝ่ายทหาร

สังเกตง่ายๆ ว่า คุยแต่วัดปทฺม ไม่ว่าจะพยายามลากไปเล่นตรงอื่น สุดท้ายก็จะวกกลับมาวัดปทุมอยู่ดี

#136 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:42

ผมขอสรุปการ โฆษณาชวนเชื่อ เรื่อง 6ศพวัดปทุม ตามแนวทางที่เสื้อแดงสื่อออกมามีดังนี้ ถ้าไม่ถูกขอให้แย้งนะครับ
1.ทหารเป็นฝ่ายยิง แต่เพียงฝ่ายเดียว
3.ประชาชนทั้ง 6 ศพ ทุกคน เป็นผู้บริสุทธิ์ มือเปล่า ไม่มีการใช้อาวุธยิงต่อสู้กับเจ้าหน้าที่

1. นี่คือ โฉมหน้าของ ทหาร ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

นี่คือ โฉมหน้าของ ทหารที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

มาไงเนี่ย

:lol: ..

Edited by 55555, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:53.

#137 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:02

ผมก็ว่าทหารในกลุ่มด้านบนเป็นฝ่ายรัฐบาลนะ แต่ที่เป็นเหตุที่ทำให้เชื่อได้ว่ามีกลุ่มคนปลอมเป็นทหารคือไอ้เทปสีชมพูที่ใช้แยกว่าฝ่ายไหนเป็นฝ่ายไหน เพราะถ้ามีฝ่ายเดียวคงไม่ต้องติดแบบนั้นมั่ง เดาครับเดา

#138 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:12

ผมขอสรุปการ “โฆษณาชวนเชื่อ” เรื่อง 6ศพวัดปทุม ตามแนวทางที่เสื้อแดงสื่อออกมามีดังนี้ ถ้าไม่ถูกขอให้แย้งนะครับ
1.ทหารเป็นฝ่ายยิง “แต่เพียงฝ่ายเดียว”
3.ประชาชนทั้ง 6 ศพ “ทุกคน” เป็นผู้บริสุทธิ์ มือเปล่า ไม่มีการใช้อาวุธยิงต่อสู้กับเจ้าหน้าที่

1. นี่คือ โฉมหน้าของ “ทหาร” ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

นี่คือ โฉมหน้าของ “ทหาร”ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

เอ... ทำไมปืนของทหารข้างบนไม่มีอักษรระบุหน่วยงานที่พานท้ายปืน อย่างรูปข้างล่าง หรือรูปที่ทหารยืนเล็งบนตึก

หรือทหารก็เถื่อน ปืนก็เถื่อน ?
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#139 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:18

เอ... ทำไมปืนของทหารข้างบนไม่มีอักษรระบุหน่วยงานที่พานท้ายปืน อย่างรูปข้างล่าง หรือรูปที่ทหารยืนเล็งบนตึก

หรือทหารก็เถื่อน ปืนก็เถื่อน ?

M4A1 ใช้กันไม่กี่หน่วยหรอกครับ

แถม

Edited by Solidus, 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:19.

#140 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:44

พูดถึงเรื่องนี้ โคทม หายไปไหน

#141 ant

ant

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:44

มาปูเสื่อเพื่อประเทืองปัญญา จาก จขกท. และฟังควายแดงแถ

เพราะตัวเองอยู่บ้านนอก จึงไม่กล้ายืนยันว่าอันไหนเป็น"ความจริง" สิ่งไหนคือ"ข้อเท็จจริง" และสิ่งไหนคือ "ดันทุรังแถ"

แต่เท่าที่ทราบมาจากแหล่งข่าวเป็นที่เชื่อได้ว่า จข.กท. มีเหตุผลน่าเชื่อถือพอสมควร ขอให้กำลังใจครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#142 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:06

รบพิเศษจริงๆมีทั้ง M4 ถึง G36 ก็มี บางคนโมปืนเองก็มีครับ ก็เป็นปืนส่วนตัวไปเลยน่ะแหละ เพราะโมแต่งเพิ่มก็มีสำหรับรบพิเศษบางคน ติด holo กับ tac ขนาดนั้น พลทหารธรรมดาไม่ได้ใช้หรอกครับสำหรับประเทศไทย :P ได้ใช้ TAR-21 ติด reddot ก็หรูแล้วครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#143 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:51

M4A1 ใช้กันไม่กี่หน่วยหรอกครับ

แถม

นี้มันพวกโจรคนชุดดำ ที่ปลอมตัวเป็นทหาร
ทั้งหมดเป็นทหารปลอม -_-

#144 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:39

แถม

นี้มันพวกโจรคนชุดดำ ที่ปลอมตัวเป็นทหาร

ไหนหลักฐานเด็ดล่ะ อุแว้ รอมาหลายวันแล้ว

#145 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:36

แถม

ผมเข้าใจว่า ประโยคข้างบนของผมนี่เป็นประโยคคำถามนะครับ เพราะผมสงสัยว่ามันแตกต่างจากรูปอื่น

แล้วไหนหลักฐานเด็ดของท่านหละครับ ช่วยเอามาเปิดกระโหลกผมทีเถอะ -_- -_- -_-
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#146 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48

2 ปี คดี 6 ศพ วัดปทุมหลักฐานมัดคอ-รับสิ้นไส้ทหารฆ่า

หลักฐานเด็ดดิ้นไม่หลุด ก็อยู่ในกระทู้นี้ไงครับ
ลองสังเกตุดูดีๆ จะพากันเบี่ยงเบนประเด็นหนีกันแล้ว B)

#147 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:52

เอามาจาก voice tv เนี่ยน๊ะเด็ด

ถึงไม่รู้จักหน้าตากันยังไง มันก็ต้องรู้จักอายกันมั่งน่า...

:lol:

#148 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:05

แห๋มม..... ต้องเอามาจาก ASTV หรือ เนชั่น รึไง ถึงจะเชื่อกัน
หัดรับความจริงกันบ้าง สุดท้ายก็หนีความจริงกันไม่พ้น B)

#149 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:08

2 ปี คดี 6 ศพ วัดปทุมหลักฐานมัดคอ-รับสิ้นไส้ทหารฆ่า

หลักฐานเด็ดดิ้นไม่หลุด ก็อยู่ในกระทู้นี้ไงครับ
ลองสังเกตุดูดีๆ จะพากันเบี่ยงเบนประเด็นหนีกันแล้ว B)

ไอ้ที่เบี่ยงประเด็นนะ เป็นคนกล๊าง กลาง คุณ hentai นี่ครับ

ท่านก็ช่วยเตือนเขาให้คุยในหัวข้อกระทู้หน่อยก็ดีนะครับ :lol: :lol: :lol:

#150 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:09

พอคนเค้าแย้ง กลับบอกว่าคนอื่นแถ

กล่าวหาคนอื่นหน้าด้านๆถ่อยอย่างกับหมาเลยครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน