Jump to content

- - - - -

ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษ สรท. กรณี 6 ศพ วัดปทุม

• Please log in to reply
435 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:27

ขอด่า อย่างไม่มีเหตุผล ไม่มีหลักฐานแล้ว หนีครับ
ตาม นิสัยเสื้อแดง และพรรคเพื่อทุย 55555

==========================================

....... ไม่ต้องไปเที่ยวโพนทะนา บอกชาวบ้านดอกว่า พวกข้านิยมความ"ถ่อยสถุลไร้สกุล" ชอบด่าอย่างไร้เหตุผล

เพราะรู้ๆกันอยู่อันความ ดิบ ถ่อย เถื่อน ไร้เหตุผล มันเป็นสิ่งที่สั่งสมส่งต่อกันมารุ่นต่อรุ่น ของพวกขี้ทาสนิยม พรรควิบัติ อุอุ

เห็นคนเป็นควาย

มันควายหรือคน

คงเป็นควายมองคน

เลยเห็นคนเป็นควาย

ปล.... ยืมกระทู้นี้โพสต์หน่อยนะ หากระทู้ของ มัดจุกราดขาว ไม่เจอ :ph34r:

คุยในประเด็นกระทู้ดีกว่า เห็นบอกว่าจะอธิบายเรื่องอาวุธสงครามในวัดปทุม ตกลงหาชุดข้อมูลเจอหรือยังครับ?? ผมรออยู่นะ

Edited by Gop, 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:42.

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#202 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:48

อุแว้ บ้าป่าวเนี่ย ทำกระทู้นี้ขึ้น 5 หน้าแล้ว

คำว่าควาย ความหมายนั้นลึกซึ้ง
เป็นที่พึ่งชาวนามานานหลาย
เป็นสัตว์ใหญ่แบกไถมามากมาย
เป็นควายใช่น่าอายเสมอไป

เทียบกับคนเป็นควายก็หลายแบบ
จะแบบดีแบบชั่ว ก็ตัวเขา
คำว่าควายไม่น่าอาย เท่าตัวเรา
คิดโง่เขลา สร้างบาป ไม่หลาบจำ

จะเจ็บปวดอับอายกับควายไหม
ต้องคิดทำตัวใหม่ให้ดีสูง
เพื่อนว่าควายไม่ง่ายให้ชักจูง
จะขึ้นสูงจะลงต่ำ กรรมของตน

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#203 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ขอด่า อย่างไม่มีเหตุผล ไม่มีหลักฐานแล้ว หนีครับ
ตาม นิสัยเสื้อแดง และพรรคเพื่อทุย 55555

==========================================

....... ไม่ต้องไปเที่ยวโพนทะนา บอกชาวบ้านดอกว่า พวกข้านิยมความ"ถ่อยสถุลไร้สกุล" ชอบด่าอย่างไร้เหตุผล

เพราะรู้ๆกันอยู่อันความ ดิบ ถ่อย เถื่อน ไร้เหตุผล มันเป็นสิ่งที่สั่งสมส่งต่อกันมารุ่นต่อรุ่น ของพวกขี้ทาสนิยม พรรควิบัติ อุอุ

เห็นคนเป็นควาย

มันควายหรือคน

คงเป็นควายมองคน

เลยเห็นคนเป็นควาย

ปล.... ยืมกระทู้นี้โพสต์หน่อยนะ หากระทู้ของ มัดจุกราดขาว ไม่เจอ :ph34r:

คุยในประเด็นกระทู้ดีกว่า เห็นบอกว่าจะอธิบายเรื่องอาวุธสงคราในวัดปทุม ตกลงหาชุดข้อมูลเจอหรือยังครับ?? ผมรออยู่นะ

มีความเป็นไปได้ 2 อย่างเท่านั้นหละครับ
1. ไม่มีข้อมูลอะไรหรอก พ่นขี้ฟันไปงั้นแหละ
2. ใบบอกยังไม่ออก ต้องหาทางถ่วงเวลาไปก่อน
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#204 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:04

ตอบง่ายมากคำถามนี้

ผมมีทั้งชุดข้อมูลและความคิดที่เป็นเหตุเป็นผล แน่นปึกเลยที่เดียว

แต่ขอเล่นตัวหน่อย วันหลังจะเข้ามาบอก อะไรยังไง ทำไมปืนไปอยู่ในวัดปทุม หุหุ :ph34r:

เหม็นขี้ฟัน!!!!

จะเอาหลักฐาน(ที่พิสูจน์ได้) ไม่เอาชุดความคิด(บ้าๆ)

#205 คนคอนหวัน

คนคอนหวัน

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

เป็นหลักฐานที่เยี่ยมมากครับ

#206 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

แดงยึดมาจากไทยคม เอาไปฝากพระไว้ เพราะพระคงไม่เอามายิงคน มั้งงงง

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#207 จอมมารบูล

จอมมารบูล

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

จะสังเกตเห็นว่ามีทหารศอฉ.ปะปนอยู่กับพนักงานห้าง(เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดง)

ผมว่าเป็น รปภ มากกว่ามั้ง แล้ว วอ.ที่ใช้กันทั่วไป ก็สีแดง ไม่ใช่หรอ

เออ...มันคือยามของของพารากอนนะคับ ดูที่กางเกงนะ แถบสีทองสองแถบ ทหารเขาไม่ใช้ว.สีแดงนะ ว.สีแดงคือไม่มีใบอนุญาต

#208 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

จะสังเกตเห็นว่ามีทหารศอฉ.ปะปนอยู่กับพนักงานห้าง(เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดง)

ผมว่าเป็น รปภ มากกว่ามั้ง แล้ว วอ.ที่ใช้กันทั่วไป ก็สีแดง ไม่ใช่หรอ

เออ...มันคือยามของของพารากอนนะคับ ดูที่กางเกงนะ แถบสีทองสองแถบ ทหารเขาไม่ใช้ว.สีแดงนะ ว.สีแดงคือไม่มีใบอนุญาต

มันหลอกกันได้กับคนไม่รู้เรื่องครับ....

สารภาพตรง ๆ เรื่องแบบนี้ผมก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกัน

:)

#209 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

ใครขุดกระทู้นี้ขึ้นมาหว่ะเนี่ย จขกท.มันยิ่งอายๆอยู่
ปล่อยไก่แต่หน้าแรกเลย ว่าโม่งในรูปนี้ ไม่ใช่ทหารที่ไอมาร์คสั่งมา ฮาสุดๆเลย ไม่รู้มันมาจากหลุมไหน :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#210 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

ชุดทหารนี่โคตรเท่จริงๆ

#211 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

ใครขุดกระทู้นี้ขึ้นมาหว่ะเนี่ย จขกท.มันยิ่งอายๆอยู่
ปล่อยไก่แต่หน้าแรกเลย ว่าโม่งในรูปนี้ ไม่ใช่ทหารที่ไอมาร์คสั่งมา ฮาสุดๆเลย ไม่รู้มันมาจากหลุมไหน :D

แล้วมีหลักฐานอะไรจะมากล่าวหาว่าคนในรูป "มาร์คสั่งมา"
เหตุผลประเภท "ใครๆ ก็รู้" ไม่เอานะครับ :)

แล้วมีหลักฐานอะไรว่านั้นเป็นทหารจริง ชุดทหารเดี๋ยวนี้เดินตลาดนัดก็หาซื้อได้แล้ว
ยิ่งหมวกไอ้โม่งยิ่งแล้วใหญ่ร้านของชำก็มีขาย ล่าสุดผมไปเดินโบ๊เบ๊ยังเจอร้านที่ขาย
กางเกงลายพราง ตัวละ 90 บาท (ราคาส่ง 6 ตัวขึ้นไป) อยู่เลย แหม..นอกจากทหาร
คงไม่มีใครจะมีชุดอย่างนี้ใส่แล้วมังครับ -_-

#212 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:40

Alone
ประเดนคือ คนตั้งกระทู้มันบอกว่า ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า ฉะนั้นนั่นจึงไม่ใช่ทหาร

ฮามั่กๆ 555

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#213 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:24

Alone
ประเดนคือ คนตั้งกระทู้มันบอกว่า ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า ฉะนั้นนั่นจึงไม่ใช่ทหาร

ฮามั่กๆ 555

ช่วยกรุณาเอาหัวแม่โป้งคิดหน่อยนะว่าทำไม???

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#214 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

Alone

ฮามั่กๆ 555

ฮาตรงไหนคะ
ไม่เข้าใจกลับไปอ่านอีกทีได้ค่ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#215 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ชีวิตมันถ้ายาวๆ มักจะไม่ค่อยอ่าน
อย่าไปด่ามันเลยครับ
สงสารมันเถอะนะครับ
ปล่อยมันฟายอย่างนี้ต่อไปเถอะครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#216 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

อะไร มังกือฟาย แก้ต่างให้ได้ก่อนสิ่ ค่อยว่าเขา ถามตรงๆฝันมาเหรอว่าใส่โม่งดำ แล้วไม่ใช่ทหาร
ไหนแก้ต่างให้ได้ก่อนสิ

#217 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

ชาวบ้านหรือใครที่ไหนก็หาเสื้อลายพรางมาใส่ได้ไม่ยาก

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#218 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

อะไร มังกือฟาย แก้ต่างให้ได้ก่อนสิ่ ค่อยว่าเขา ถามตรงๆฝันมาเหรอว่าใส่โม่งดำ แล้วไม่ใช่ทหาร

ทำไมผมต้องไปแก้ต่างกับคุณด้วยวะครับ
คุณเสื้อแดง ไม่มีวันเชื่อหรอก
โน่น แกนนำโน่น พูดหะไร เชื่อมันหมด
ผมจะเปลืองน้ำลายทำไม
คนเข้ามาตอบแทนผมไปตั้งกี่คนแล้ว
เข้าใจที่เขาตอบบ้างไหม
หรือว่า
ถ้าแกนนำมันบอกว่า 2+2=5 คุณก็ว่า 5 ไปแล้ว
แล้วจะมาให้ผมอธิบายทำไมกับเลข 4 วะ
เฮ้ออออออออออ
ไอ้อุแว๊เอ๊ยยยยยย

#219 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

มีคนใกล้ชิดมากกกกก

เป็นผจก. คอนโดที่เสื้อแดงเอารถบรรทุกระเบิดมาจอด

เห็น และมีรูปถ่าย ที่แสดงว่า

ในเต็นท์เสื้อแดง มีอาวุธจริง

เตรียมระเบิดคาร์บอม์ม จริงค่ะ

#220 peakza

peakza

น้องเก่า

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

ผมไม่แคร์ว่าทหารจะยิงใคร แต่ยิงพวกเสื้อแดงผมดีใจเป็น100เท่า ล่าสุดใส่เสื้อความจริงวันนี้มาขอเงินผม 10 บาท ก้อให้ แต่มันเอาไปยัดห้าเหล้า แล้วโดนรถชนตาย จะนับรวมเป็นกี่ศพแล้วครับ

#221 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ทำไมผมต้องไปแก้ต่างกับคุณด้วยวะครับ
โน่น แกนนำโน่น พูดหะไร เชื่อมันหมด
คนเข้ามาตอบแทนผมไปตั้งกี่คนแล้ว
หรือว่า
ถ้าแกนนำมันบอกว่า 2+2=5 คุณก็ว่า 5 ไปแล้ว
แล้วจะมาให้ผมอธิบายทำไมกับเลข 4 วะ

ผมลูกผู้ชายพอ ถ้ามันใช่ผมก็ว่าใช่ ถามคนที่เคยถกกับผมยาวๆดูได้

ลองดูหน่อยน่า ชายในรูปเป็นใครกันแน่ ใส่โม่งดำน่ะ

#222 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

จับแดงปล้นอาวุธปืนเอ็ม 16 จากทหาร ที่สามเหลี่ยมดินแดง ตรวจสอบเลขทะเบียนตรงกับปืนที่ตรวจค้นได้ในวัดปทุมฯ
เมื่อวันที่ 29 พ.ค. พล.ต.ต.สุเมธ เรืองสวัสดิ์ รอง ผบช.น. แถลงข่าวกรณี นายคำหล้า ชมชื่น อายุ 35 ปี ผู้ต้องหาที่ถูกจับกุมเมื่อวันที่ 28 พ.ค. พร้อมของกลางอาวุธปืนเอ็ม 16 เอ 1 จำนวน 1 กระบอก ไม่มีแม็กกาซีน หมายเลขทะเบียน 9580450 บริเวณท้ายปืนมีอักษร “บก.252” โดยนายคำหล้า ได้ก่อเหตุปล้นปืนทหารบริเวณสามเหลี่ยมดินแดงวันที่ 14 พ.ค. หลังจากกลุ่มผู้ชุมนุมเสื้อแดงล้อมรถทหาร และทำร้ายทหาร แล้วปล้นปืนทหารไป 2 กระบอก โดยปรากฏหลักฐานจากภาพถ่ายของสื่อมวลชน

พล.ต.ต.สุเมธ กล่าวว่า อาวุธปืนดังกล่าวเป็นคนละกระบอกกันกับปืนที่นายคำหล้า ปล้นไป ซึ่งมีเลขท้ายปืน “บก.132” แต่ปืนของกลางเป็นปืน 1 ใน 2 กระบอก ที่กลุ่มผู้ต้องหาเดียวกันปล้นเอาไป ขณะนี้อยู่ระหว่างติดตามตัวผู้ต้องหาที่ร่วมก่อเหตุอีก 3 คน ที่ปรากฏในภาพ แต่ยังไม่ทราบชื่อ ส่วนอาวุธปืนที่นายคำหล้า อ้างว่านำไปทิ้งคลองสามเสน ข้างโรงแรมเซ็นจูรี่ แต่ตำรวจไปตรวจสอบแล้วไม่พบ มีรายงานว่า รปภ.ของโรงแรมเห็นชายรูปร่างอ้วนมางมเอาไป

รอง ผบชน.น. กล่าวเพิ่มเติมว่า หลังยุติการชุมนุมแล้ว เมื่อวันที่ 20 พ.ค.ได้นำกำลังตำรวจ พร้อมด้วยหน่วยงานเก็บกู้ และตรวจพิสูจน์วัตถุระเบิด ตรวจค้นภายในวัดปทุมวนาราม พบปืนของกลางดังกล่าวซุกซ่อนอยู่ใต้เสื่อ บริเวณสนามหญ้าในวัด วันที่พบวันแรกไม่ทราบว่าปืนมาจากไหน หลังเจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.ปทุมวัน ประสานงานกับหน่วยทหาร กระทั่งกรมทหารราบที่ 1 มหาดเล็กรักษาพระองค์ แจ้งว่า เป็นอาวุธปืนที่ถูกปล้นไปที่สามเหลี่ยมดินแดง ท้องที่ สน.ดินแดง.

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:26.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#223 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:49

จะบอกว่าภาพที่พวกคุณเชื่อกัน ไม่ถูกต้องครับ เลิกกินฟางที่เขาวนเวียนกันป้อนให้ ก่อนไปว่าคนอื่นโง่นะครับ
คำบรรยายในภาพมันไม่ถูกนะครับ ผมจะบอกว่านายคำหล้าไม่ได้ถือปืน เลข บก.252 ครับ

#224 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

หรือว่า

ผมลูกผู้ชายพอ ถ้ามันใช่ผมก็ว่าใช่ ถามคนที่เคยถกกับผมยาวๆดูได้

ลองดูหน่อยน่า ชายในรูปเป็นใครกันแน่ ใส่โม่งดำน่ะ

Tam-mic-ra. ผมถามบ้างหละ

ประเด็นไอ้โม่งชุดดำบนรถไฟฟ้า อาจจะยังหาข้อสรุปไม่ได้ แต่ประเด็นปืนที่ปล้นจากทหารแล้วโผล่ในวัดปทุม กรุณาตอบผมที
การที่อ้างว่าชุมนุมโดยบริสุทธิ และปราศจากอาวุธนั้น

1>ตอบได้ไหมว่าบุคคลตามข้อ #222 ทำไมถึงมีอาวุธได้
ซึ่งก็เป็นดังคลิป

http://www.youtube.com/watch?v=CIiDd3i7GfM

แล้วหลังจากชิงไปปืนดังกล่าวไปโผล่ในวัดปทุมวนาราม ปืนจำนวน 1 กระบอกในอีกหลายร้อยกระบอก

2> เพราะเหตุใดทหารที่ประจำอยู่บนรถ ท่านนั้นถึงยอมโดนทำร้าย และโดนแย่งปืนไปได้โดยง่าย และยังถูกยิง ทั้งที่มีอาวุธปืนและสามารถใช้อาวุธป้องกันตนเองได้

3> สมมติว่า Tam mic ra ยืดปืนทหารไปแล้ว Posted Image
จะเลือกระหว่างส่งคืน หรือใช้อาวุธนั้นในการตอบโต้ทหาร ซึ่งทหารมีอาวุธ และเป็นภัยต่อกลุ่มเสื้อแดง
(อาวุธปืน เอ็ม 16 ศึกษาการใช้งานไม่ยาก จบแค่ รด. ปี 1 ก็ใช้งานเป็น )
4> หากมีภัยคุกคามจากกำลังทหาร ล้อมรอบวัดปทุม และ Tam mic ra อยู่ในวัดปทุม พร้อมอาวุธครบมือ จะเลือกระหว่าง
ก. ยืนเฉยๆ ให้ทหารยิง
ข. ไม่ตอบโต้ทหาร ยกมือคืนปืนให้ทหาร มอบตัว
ค. ยิงทหารเพื่อตอบโต้
ง ยิงคนบริสุทธิในวัดแล้วหนีเพือโยนความผิดให้ทหาร เพื่อหวังผลทางการเมืองภายหลัง

* มีการพบอาวุธสงครามในวัดปทุม ซึ่ง Tam mic ra อาจจะเป็นข้ออ้างได้ว่า ทหารเอามาซ่อน แล้วทำไม 1 ในสองกระบอกที่ นายคำหล้า เองก็ยอมรับว่ายึดไป ถึงไปโผล่ที่วัดปทุม (ปืนที่แถลง บก.252 ปืนที่เอาไปตามคลิป บก. 132 )

5> ย้อนถามกลับ หาก Tam mic ra เป็นทหารแล้วเห็นว่าฝ่ายเสื้อแดง ยึดอาวุธไปเป็นจำนวนมาก และหรือ มีการยิงออกมาจากฝ่ายเสื้อแดง เพื่อมุ่งเอาชีวิตทหาร

^
^
^

Tam mic ra จะทำเช่นไร

ก. ติดอาวุธ เพื่อป้องกันตนเอง แต่ไม่ยิง
ข. ติดอาวุธ เพื่อป้องปันตนเอง และยิงโต้ตอบฝ่ายตรงข้าม
ค. ถือแค่โล่ กับกระบอก เข้าไป ให้ถูกยิง

4> หากว่าเสื้อแดงไม่รู้ไม่เห็นว่ามีชายชุดดำ แต่ทำไมถึงยอมให้ชายชุดดำเผ่นผ่านในพื้นที่ของตนเองโดยไม่ทำอะไร

(AK 47 ไม่ใช่อาวุธมาตรฐานกองทัพ ที่มีอยู่ส่วนใหญ่อยู่ในสภาพเก่า กระสุนไม่มีใช้งาน และใช้เฉพาะทหารพราน)

ทหารพราน นักรบโรนิน (อย่าแถว่าทหารพรานใช้ปืนไม่เป็น ทหารพรานฝึกยิงปืนฉับพลัน และฝึกการรบแบบกองโจรมาเป็นอย่างดี ห้ามแถวว่าเสธแดง ไม่ได้เกี่ยวกับเสื้อแดง)

5> http://www.youtube.com/watch?v=pHmNk4awDVU

ของเก่า ชายคนนี้ พร้อมอาวุธ เอ็ม 16 เป็นการ์ด นปช. แต่ทำไมไปโผล่บน BTS

แถมเป็นคนเดียวกัน

และรูปนี้ Posted Image

และ Posted Image

จริงอยู่ว่ามีทหารบน BTS แต่อาจจะเป็นคนละช่วงเวลา และ อย่าลืมว่าในบริเวณรอบๆ เต็มไปด้วยตึกสูง จึงไม่อยากที่จะเปลี่ยนพื้นที่ซุ่มโจมตีทหาร หรือยิงผู้บริสุทธิ์ ..... อย่าอ้างว่าผู้ตาย 6 ศพ โดนยิงจากที่สูงแล้วจะมีที่สูงแค่ BTS ที่เดียว ในบริเวณนั้น

6> Tam mic ra ชุดพรางทหาร >> รองเท้าคอมแบต หมวกปีก เสื้อยืดสีเขียว ไอ้โม่งคลุมหน้า หาซื้อได้ที่ใด
ก. ซื้อได้เฉพาะทหาร ในค่ายทหาร โดยต้องแสดงบัตร เท่านั้น
ข. ซื้อได้เฉพาะทหาร นอกค่ายทหาร โดยต้องแสดงบัตรเท่านั้น
ค. ซื้อได้ทั่วไปตามหลังกระทรวง จัตรจักร หรือสำเพ็ง (ผ้าลายพรางเป็นพื้น) หรือตามสนามบีบีกันส์.

^
^
เครดิตรูป บีบีกันส์ เชียงราย

^
^
^

ผมเอง

พล.ต.ต.สุเมธ กล่าวว่า อาวุธปืนดังกล่าวเป็นคนละกระบอก (หวังว่าอ่านภาษาคนออกนะว่าคนละกระบอก) กันกับปืนที่นายคำหล้า ปล้นไป ซึ่งมีเลขท้ายปืน “บก.132” แต่

ปืนของกลางเป็นปืน 1 ใน 2 กระบอก

ที่กลุ่มผู้ต้องหาเดียวกันปล้นเอาไป ขณะนี้อยู่ระหว่างติดตามตัวผู้ต้องหาที่ร่วมก่อเหตุอีก 3 คน ที่ปรากฏในภาพ แต่ยังไม่ทราบชื่อ ส่วนอาวุธปืนที่นายคำหล้า อ้างว่านำไปทิ้งคลองสามเสน ข้างโรงแรมเซ็นจูรี่ แต่ตำรวจไปตรวจสอบแล้วไม่พบ มีรายงานว่า รปภ.ของโรงแรมเห็นชายรูปร่างอ้วนมางมเอาไป

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:23.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#225 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:20

โห มาเป็นชุดใหญ่เลย

เอาทีละเรื่อง ทีละประเด็นได้ไหม อัดอั้นมาจากไหนเนี่ย หรือว่าก๊อปใครมา (แซวเล่น)

ก่อนอื่น เรื่องแย่งปืนและทำร้ายทหาร ดูคลิปนี้ให้จบก่อนนะ ว่าทหารไปยิงคนเดินไปเดินมาเขาก่อน

และภายหลัง ซึ่งก็เกิดมีการไปทำร้ายทหาร จะว่าไปใช่เสื้อแดงไหมก็ไม่แน่ แต่เขาอาจจะแค้นมากๆ เพราะก่อนหน้านั้นทหารมันยิงคนมั่วเลย
http://www.youtube.com/watch?v=Dd5uMC7m-ZU

#226 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:36

วันเดียวกัน แต่ถ่ายตรง ซ.รางน้ำ

จาก 2 คลิป ผมถามว่า ถ้าคุณเป็นชาวบ้านที่มีบ้านอยู่แถวนั้น หรือกำลังขับรถผ่านไปธุระ แต่ก็ไปไม่ได้ เพราะทหารมาปิดถนนไม่บอกไม่กล่าว

จะตะโกนด่าทหารแบบในคลิปล่างนี้ไหม

#227 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:50

เอาทีละเรื่อง ทีละประเด็นได้ไหม อัดอั้นมาจากไหนเนี่ย หรือว่าก๊อปใครมา (แซวเล่น)

ก่อนอื่น เรื่องแย่งปืนและทำร้ายทหาร ดูคลิปนี้ให้จบก่อนนะ ว่าทหารไปยิงคนเดินไปเดินมาเขาก่อน

และภายหลัง ซึ่งก็เกิดมีการไปทำร้ายทหาร จะว่าไปใช่เสื้อแดงไหมก็ไม่แน่ แต่เขาอาจจะแค้นมากๆ เพราะก่อนหน้านั้นทหารมันยิงคนมั่วเลย
http://www.youtube.com/watch?v=Dd5uMC7m-ZU

ดูคลิบจนจบ ....... ทหารใช้ปืนลูกซอง ยิงในวิถีราบ ระยะยิงหวังผลไกลสุดของลูกซองโดยที่กลุ่มกระสุน พอเพียงที่จะหยุดยั้งหรือทำรายชีวิตคนได้ ไม่เกิน 50 เมตร ส่วนปืนไรเฟิลจู่โจมแบบ ทราโว ยิงในลักษณะเฉียง 45 องศา หากมีคนตาย คนตายด้วยปืนทราโว จะโดยยิงจากจุดที่ทราโว้ ยิงไป 1- 2 กิโลเมตร อัตราการยิงถี่อย่างในคลิป หากใช้กระสุนจริง และหรืออยู่ในระยะการยิงหวังผลของปืนลูกซอง

ผลจะเป็นเหมือนคลิปด้านล่าง ซึ่งคงไม่บาดเจ็บแค่ส้นเท้า ส่วนชายในคลิปที่คลานอยู่แล้วมีการ tag ว่าโดนยิง...

ถาม Tam-mic-ra กลับแล้วกัน เป็น Tam-mic-ra จะโง่ยืนให้ทหารยิงหรือจะคลานเพื่อเอาตัวรอด (กรุณาตอบด้วยว่าจะยืนหรือคลาน)

อีกประการ การระดมยิงอย่างในคลิบที่ Tam-mic-ra เอามากล่าวอ้าง กระสุนลูกซอง 1 นัด โดยปกติมี 9 เม็ด ยิงไปขนาดนั้น เหมือนห่าฝน นอกจากจะมีคนเจ็บ และตายมากแล้ว...จะต้องสร้างความเสียหายให้กับ รถ บ้านเรือ ในพื้นที่ ๆ เกิดเหตุนั้นด้วย

ส่วนคลิบนี้ก็ไม่ได้มีอะไรแต่ต่างกับคลิปแรก

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:57.

#228 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:01

พล.ต.ต.สุเมธ กล่าวว่า อาวุธปืนดังกล่าวเป็นคนละกระบอก (หวังว่าอ่านภาษาคนออกนะว่าคนละกระบอก) กันกับปืนที่นายคำหล้า ปล้นไป ซึ่งมีเลขท้ายปืน “บก.132” แต่

ปืนของกลางเป็นปืน 1 ใน 2 กระบอก

ที่กลุ่มผู้ต้องหาเดียวกันปล้นเอาไป ขณะนี้อยู่ระหว่างติดตามตัวผู้ต้องหาที่ร่วมก่อเหตุอีก 3 คน ที่ปรากฏในภาพ แต่ยังไม่ทราบชื่อ ส่วนอาวุธปืนที่นายคำหล้า อ้างว่านำไปทิ้งคลองสามเสน ข้างโรงแรมเซ็นจูรี่ แต่ตำรวจไปตรวจสอบแล้วไม่พบ มีรายงานว่า รปภ.ของโรงแรมเห็นชายรูปร่างอ้วนมางมเอาไป

เอ่อ... ผมแย้งว่าข้อความ ในภาพ ของ คคห.222 ของคุณน่ะข้อความประกอบภาพน่ะมันผิด

คุณนั่นเองที่อ่านภาษาคนไม่ออก เพราะดันเอาภาพที่มันขัดแย้งกับข้อความมาโชว์ให้เขาหัวเราะเอาได้
ลองไปดู #222 ของตัวเองนะ ว่ามันขัดแย้งกัน เพราะข้อความบอกว่าคนละกระบอกน่ะใช่ แต่ข้อความในภาพของคุณน่ะยัดเยียดว่านายคำหล้าเอากระบอก บก.132 ไปใช้ที่ราชประสงค์ซึ่งมันไม่ถูกไง

นี่แสดงว่า เขาป้อนอะไรให้ก็งับเข้าไปทุกเรื่องเลยนะครับ โดยไม่ต้องวิเคราะห์อะไรเลย

#229 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:05

ดูคลิบจนจบ ....... ทหารใช้ปืนลูกซอง ยิงในวิถีราบ ระยะยิงหวังผลไกลสุดของลูกซองโดยที่กลุ่มกระสุน พอเพียงที่จะหยุดยั้งหรือทำรายชีวิตคนได้ ไม่เกิน 50 เมตร ส่วนปืนไรเฟิลจู่โจมแบบ ทราโว ยิงในลักษณะเฉียง 45 องศา หากมีคนตาย คนตายด้วยปืนทราโว จะโดยยิงจากจุดที่ทราโว้ ยิงไป 1- 2 กิโลเมตร อัตราการยิงถี่อย่างในคลิป หากใช้กระสุนจริง และหรืออยู่ในระยะการยิงหวังผลของปืนลูกซอง

ผลจะเป็นเหมือนคลิปด้านล่าง ซึ่งคงไม่บาดเจ็บแค่ส้นเท้า ส่วนชายในคลิปที่คลานอยู่แล้วมีการ tag ว่าโดนยิง...

ถาม Tam-mic-ra กลับแล้วกัน เป็น Tam-mic-ra จะโง่ยืนให้ทหารยิงหรือจะคลานเพื่อเอาตัวรอด (กรุณาตอบด้วยว่าจะยืนหรือคลาน)

อีกประการ การระดมยิงอย่างในคลิบที่ Tam-mic-ra เอามากล่าวอ้าง กระสุนลูกซอง 1 นัด โดยปกติมี 9 เม็ด ยิงไปขนาดนั้น เหมือนห่าฝน นอกจากจะมีคนเจ็บ และตายมากแล้ว...จะต้องสร้างความเสียหายให้กับ รถ บ้านเรือ ในพื้นที่ ๆ เกิดเหตุนั้นด้วย

ส่วนคลิปอีก 2 คลิปนี้ก็ไม่ได้มีอะไรแต่ต่างกับคลิปแรก แค่คนละมุม

คลิปสุดท้าย ระหว่างปิดถนน กับปล่อยให้ชาวบ้านที่ไม่รู้เรื่องโดนลูกหลง คิดว่าเอาอันไหนดี

ก. ปิดถนน ชาวบ้านไม่พอใจบ้าง แต่ไม่โดนลูกหลง
ข. เปิดถนน ชาวบ้านออกมาโดนลูกหลง (ดูแล้ว Tam-mic-ra ชอบข้อนี้มากกว่า)

จะเอาอันไหนดี

#230 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:06

และผมยังไม่เชื่อข่าวเท่าไรนะ ว่าวันที่ 14พค53 โดนชชาวบ้านยึดไป 2 กระบอก เพราะเท่าที่เห็นคลิปที่เคยดูน่ะ มันมีกระบอกเดียว

ข่าวช่วงหลังสลายการชุมนุมเสร็จนั้น รัฐบาลมาร์คปล่อยข่าวสับสนกับความจริงมากๆ

ผมหาคลิปเหตุการณ์ตอนยึดปืนอีกมุมหนึ่งยังไม่เจอ ถ้าใครมีคลิปว่าทหารยืนอยู่หลังรถ2นาย และถือปืน2กระบอกและโดนยึดไปจริง ก็เอามาแลกเปลี่ยนกันครับ

#231 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:10

และผมยังไม่เชื่อข่าวเท่าไรนะ ว่าวันที่ 14พค53 โดนชชาวบ้านยึดไป 2 กระบอก เพราะเท่าที่เห็นคลิปที่เคยดูน่ะ มันมีกระบอกเดียว

ข่าวช่วงหลังสลายการชุมนุมเสร็จนั้น รัฐบาลมาร์คปล่อยข่าวสับสนกับความจริงมากๆ

ผมหาคลิปเหตุการณ์ตอนยึดปืนอีกมุมหนึ่งยังไม่เจอ ถ้าใครมีคลิปว่าทหารยืนอยู่หลังรถ2นาย และถือปืน2กระบอกและโดนยึดไปจริง ก็เอามาแลกเปลี่ยนกันครับ

หาคลิปมุมนึง ไม่เจอ ไม่มีคลิป ไม่มีคลิปทหารยิงคนจะจังแบบ ๆ มีแต่คลิป เสื้อแดงโดนยิงหัวเบะ ซึ่งยืนยันด้วยรูปและวิธีกระสุนแล้วว่ายิงมาจากแนวเสื้อแดง (ทหารยิงปืนม้วนเป็นวงกลมเข้าหัว เมพ สุดๆ) แต่คลิปทหารโดนระเบิด ทหารโดนยิง หรือพลาดยิงตูดกันเอง หาได้เยอะใน youtube

การยึดปืนทหารก็ไม่ได้ยืดมาแค่กระบอกเดียว ยึดไปเป็นร้อย ยังหายอยู่อีกเยอะ คงไม่ใช่เรื่องแปลกที่จะขโมย หลายครั้ง หลายกระบอก

คดีความยังมีความผิดเดียว แต่ต่างวาระการกระทำ ไม่แปลกที่ทำผิด 1 ครั้ง จะทำซื้ออีก หลายๆครั้ง

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:20.

#232 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:10

หากย้อนไปช่วงเวลาเดียวกันกับเหตุการปี 53 ที่เกิดขึ้นใน ปี 52 ทหารใช้อาวุธเหมือนกัน มีการยิงใส่ประชาชนเหมือนกัน แต่ ไม่มี"ศพ" ไม่มีมีคนตาย ไม่มีเสื้อดำในเสื้อแดงติดอาวุธยิงทหาร

แต่ปี 53 ทหารตาย เสื้อแดงตาย มีกลุ่มติดอาวุธในเสื้อแดง ซึ่้งเสื้อแดงรู้กันดี แต่ทำไม่ใส่ใจเพราะหวังพลอย่างเดียวคือ เล่นงานฝ่ายตรงข้ามด้วยการหากินกับศพ โดยเฉพาะ 6 ศพ ในวัดปทุม ...... ต่างกับครอบครัวฝ่ายทหารที่เสียชีวิต แต่ไม่เคยเอาศพของทหารมาหากินแม้แต่น้อย

ตามหลัก ในเมื่อปี 52 ไม่สามารถกระทำให้ประสบความสำเร็จในการยึดอำนาจรัฐ ระยะ1 ปี ด้วยกำลังทุน กำลังตำรวจแดง ทหารแตงโม กำลังต่างด้าว ย่อมมีเวลามากมายในการวางแผน....ปรับเปลี่ยนยุทธวิธี เมื่อยุทธวิธีเปลี่ยนติดอาวุธ ให้ฝ่ายตน ย่อมหวังผล
เช่น สังหารทหาร เพื่อช่วยเหลือตนเอง สังหารพวกเดียวกันเพื่อผลทางการเมืองในภายหลัง

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:34.

#233 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:18

เสริมเรื่องคลิปนิดนึงครับ

ถ้าคลิบใดที่มีกันตัดต่อ หรือไม่ได้ถ่ายเป็น Long take หรือมีการให้การของพยานที่เป็นคนถ่ายว่าถ่ายเมื่อใด เราจะเอาใช้นำเป็นข้อมูลเรียบเรียงเหตุการณ์ตรงจุดนั้นไม่ได้ครับ

เพราะภาพเดียวกัน แต่ถ้าเรียบใหม่ คนดูก็เข้าใจแตกต่างกันได้ครับ -_-

#234 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:23

หาคลิปมุมนึง ไม่เจอ ไม่มีคลิป ไม่มีคลิปทหารยิงคนจะจัง มีแต่คลิป เสื้อแดงโดนยิงหัวเบะ ซึ่งยืนยันด้วยรูปและวิธีกระสุนแล้วว่ายิงมาจากแนวเสื้อแดง แต่คลิปทหารโดนระเบิด ทหารโดนยิง หาได้เยอะใน youtube

ตกลงนี่จะคุยกับผมเรื่องไหนเนี่ย เมือ่กี้คุยกันเรื่องตอนชาวบ้านแย่งปืนทหารตรงสามเหลี่ยมดินแดงไม่ใช่รึ กำลังอยุ่ในประเด็นว่าไปทำร้ายทหารทำไม
แล้วนี้คุณวกไปเรื่องนายวสันต์ถูกยิงวันที่ 10เมษา ทำไม เฮ้อ..

แล้วก่อน Rep นี้ คุณก็ไปเอาคลิปทหารยิงคนตายที่แอฟริกามาปะปนกันอีก แล้ววจะรู้เรื่องกันไหม

#235 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:07

หาคลิปมุมนึง ไม่เจอ ไม่มีคลิป ไม่มีคลิปทหารยิงคนจะจัง มีแต่คลิป เสื้อแดงโดนยิงหัวเบะ ซึ่งยืนยันด้วยรูปและวิธีกระสุนแล้วว่ายิงมาจากแนวเสื้อแดง แต่คลิปทหารโดนระเบิด ทหารโดนยิง หาได้เยอะใน youtube

ตกลงนี่จะคุยกับผมเรื่องไหนเนี่ย เมือ่กี้คุยกันเรื่องตอนชาวบ้านแย่งปืนทหารตรงสามเหลี่ยมดินแดงไม่ใช่รึ กำลังอยุ่ในประเด็นว่าไปทำร้ายทหารทำไม
แล้วนี้คุณวกไปเรื่องนายวสันต์ถูกยิงวันที่ 10เมษา ทำไม เฮ้อ..

แล้วก่อน Rep นี้ คุณก็ไปเอาคลิปทหารยิงคนตายที่แอฟริกามาปะปนกันอีก แล้ววจะรู้เรื่องกันไหม

ในเมื่อต้องการเรื่องทหาร ว่าทหารยิง ยิงจาก BTS โดยไม่เคยมีหมาแดงตัวไหนเคยขึ้นไป หรือไม่อย่างไรก็ต้องว่ากันให้หมด
แล้ว Rep ม๊อบที่อาฟริกาให้ดู เพื่อเปรียบเทียบว่า ถ้ายิงจริง ใช้กระสุนจริง ผลจะไม่แตกต่างกับม๊อบ แอฟริกา หรือจะต้องให้ผมคำนวณด้วยจำนวนทหาร อัตรากระสุน ระยะยิง แล้วคิดออกมาเป็นกี่ศพ ถ้ายิงคนบริสุทธิ๋

อยากเล่นเรื่องทหารยิงประชาชนก็ต้องเล่นให้หมดทุกเม็ด ทุกประเด็น ........ ทำร้ายทหารทำไม ทหารยิง มีคนตายไหม ไม่มี ทำไมถึงยิงเพราะคุณ เสื้อแดง ไม่เคารพกติกามารยาทของ กฎหมาย 2 ปีซ้อน กฎระเบียบทางสังคมมี ในเมื่อไม่พอใจคุณก่อชุมนุมอย่างสงบ ..... ไม่ใช่ปิดห้าง ปิดถนนกลางเมือง ล้มการประชุมนานาชาติ ปี 52 หากเป็นประเทศอื่น คงโดนยิงตายหมดแล้ว

และผมก็พูดไปแล้วว่า การยึดปืนทหาร ไม่ใช่แค่วันครั้งเดียว หลายครั้ง หลายกระบอก .... ดังนั้นจะยึดปืนทหารวันนึง 10 20 100 ก็ทำได้ หลักฐานก็เห็นกันอยู่ว่ายึดปืนทหารไปจริง (กระบอกอื่นๆ )

คลิปยาวๆ แบบ LONG TAKE ก็มีแต่คลิปทหารถูกยิง ส่วนคลิปยาวๆ แบบ LONG TAKE ที่เห็นเสื้อแดงโดนยิงแบบจะๆ ..... หาได้ไหมถ้าได้เอามาชม

#236 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:16

ว่างๆ ก่อนจะนอนหละนะ ดูจากคลิป คาดว่าน่าจะมีทหารอยู่ประมาณ 100 - 200 นาย ทุกนายมีปืนทุกคน ย้ำ ทุกคน
ทหารระดับผู้บังคับหน่วย ( ส.ต. ขึ้นไป) มีปืนพกทุกคน

ปืนที่เห็นในคลิปที่ดินแดง จากสายตาประมาณคราวๆ TARVO น่าจะสัก 30 กระบอก ลูกซอง สัก 170

คิดกระสุนหละ ทราโว้ 1 เบสิคโหลด 210 นัด X 30 = 6300 นัด ลูกซอง คนนึงน่าสัก 50 นัด ( 1 นัด มีตะกั่ว 9 เม็ด = คนละ 450 เม็ด) x 170 = มีลูกตะกั่ว 76500 เม็ด

รวมทั้ง 2 ชนิดได้กระสุน 82800 เม็ด การสังหารบุคคลโดยทั่วไป 3 นัด/1 ชีวิต (ยิงสะเป๊ะสะปะหน่อย ก็ 10/1) ยกเว้น sniper 82800 เม็ด หาร 10 = โอกาศที่มีคนบริสุทธิ์ถูกสังหาร ในคราวเดียว 8,280 คน แต่เห็นสักคนไหมที่ตาย........

ทิ้งท้าย ตอบคำถามที่ผมถามไว้ 6 ข้อใน #224 ด้วย ตอบให้ชัดเจน.....

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:18.

#237 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

หรือว่า

งาช้างไม่มีวันงอกออกมาจากปากสุนัข
ถ้าเสื้อแดง มีความเป็นลูกผู้ชายพอน่ะ เรื่องไม่วุ่นวายบานปลายมาขนาดนี้หรอก
ผมจะมาถกกับคุณทำไม เรื่องคนในรูป
สิ่งที่ผมอธิบายและยกข้อมูลทั้งหมดมาในกระทู้นี้
คุณเลือกเอาแค่รูป 1 คนมาโต้เพื่อดิสเครดิตทั้งกระทู้
คุณอ่านทั้งกระทู้หรือเปล่า คุณเข้าใจในประเด็นไหม
เอาตรงนี้ก่อน เพราะผมบอกตามตรงว่าผมเบื่อกับการโต้กระทู้แบบนี้
ผมเอาเหตุการณ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้น เพื่อมาเป็นสิ่งที่อธิบายภาพเล็กๆภาพหนึ่ง
ในขณะที่คุณและฝ่ายโฆษณาชวนเชื่อ นำภาพเล็กๆภาพหนึ่ง เพื่อเอามาเป็นเหตุอธิบายภาพใหญ่โดยมุ่งหวังใส่ร้ายคนอื่น

ผมถกกับคุณเรื่องรูปไอ้โม่งทำไม เพราะ ถ้าผมบอก คุณไม่มีวันเชื่อ
และที่สำคัญคือ มันจะเป็นการชี้ช่องทางให้พวกคุณนำไปบิดเบือนต่อได้อีก
ทำไมทหารถึงไม่บอกอะไรมากมายเรื่องแผนยุทธการ จุดประจำการ จุดพัก กำลังพลที่ใช้ รวมทั้ง "การแต่งกาย" ในวันนั้น
เขาต้องการเอาไปพูดในศาลเท่านั้น เพื่อไม่ให้พวกชั่วๆทั้งหลายเอาไปบิดเบือนประเด็นเพื่อปลุกระดมได้อีกไง
ผมบอกกับคุณไป คุณก็จะเอาไปบิดเบือนต่อ อ้างนั่นอ้างนี่แล้วก็บิดเบือนต่อ
ดังนั้น ผมไม่จำเป็นต้องบอกว่า ทำไมผมถึงมั่นใจว่า ไอ้โม่งนี่ไม่ใช่ทหารที่ปฏิบัติการในวันนั้น กับคนอย่างคุณ
ถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นลูกผู้ชายพอ
ก็เอาข้อมูลมาแสดงสิ ว่า ทำไมถึงมั่นใจเหลือเกินว่า ไอ้โม่งนี้เป็น "ทหารที่มาร์คสั่งมา"
ไม่ใช่หน้าที่ผม เพราะผมไม่ใช่หน่วยโฆษณาชวนเชื่อของใคร

ที่สำคัญคือ
ถ้าคุณมีความเป็นลูกผู้ชายพอ
คุณยอมรับไหมว่า "มีชายชุดดำที่มีอาวุธ ปะปนแฝงอยู่ในบริเวณที่ชุมนุมและโดยรอบ"
และ "การสลายม๊อบปี 52 มีทหาร เอา อาวุธ ออกมาสลายการชุมนุม ใช้ M16 แต่ไม่มีคนตายแม้แต่คนเดียว"
ใช่ไหม???
คำถามสั้นๆง่ายๆแค่นี้แหละ

ไม่ต้องมานั่งเถียงกันแล้วเอาคลิปที่มีการตัดต่อ มาแสดง แล้วบรรยายแบบเว่อร์ ว่า
"ทหารยิงคนเดินไปเดินมาก่อน"
"ทหารยิงคนมั่วไปหมด"
ทั้งๆที่ในคลิปก็เห็นคนเดินผ่านกำลังทหารเลย ก็ไม่เห็นเขายิงคนที่เดินผ่านเขาเลย
แต่กล้าพูดเนอะ ว่า ยิงคนเดินไปเดินมาก่อน แล้วก็ ยิงมั่วไปหมด
การปิดถนนแบบไม่บอกไม่กล่าว
คุณรู้ได้ไงว่า ไม่บอกไม่กล่าว ไม่มีการแถลงจาก ศอฉ.???
ความเป็นลูกผู้ชายมันของคุณมันวัดได้จากสิ่งที่คุณเขียนออกมาแล้ว
อย่ามาพ่นน้ำลายเหม็นเน่า เพื่อจะหาเรื่องบิดเบือนต่อ
ด้วยคำว่า "ลูกผู้ชาย" เลย
คุณมันไม่มีหรอกว่ะครับ

แล้วอีกเรื่องหนึ่ง
กระทู้นี้เป็นเรื่อง 6 ศพวัดปทุมว่ะครับ

Edited by มังกือดำ, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:30.

#238 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

เอ่อ... ผมแย้งว่าข้อความ ในภาพ ของ คคห.222 ของคุณน่ะข้อความประกอบภาพน่ะมันผิด

คุณนั่นเองที่อ่านภาษาคนไม่ออก เพราะดันเอาภาพที่มันขัดแย้งกับข้อความมาโชว์ให้เขาหัวเราะเอาได้
ลองไปดู #222 ของตัวเองนะ ว่ามันขัดแย้งกัน เพราะข้อความบอกว่าคนละกระบอกน่ะใช่ แต่ข้อความในภาพของคุณน่ะยัดเยียดว่านายคำหล้าเอากระบอก บก.132 ไปใช้ที่ราชประสงค์ซึ่งมันไม่ถูกไง

นี่แสดงว่า เขาป้อนอะไรให้ก็งับเข้าไปทุกเรื่องเลยนะครับ โดยไม่ต้องวิเคราะห์อะไรเลย

ผมว่าคุณนั่นแหละที่อ่านภาษาคนไม่ออก และจับประเด็นไม่เป็นเลย
เขาบอกว่า กลุ่มผู้ต้องหากลุ่มนี้ เป็นกลุ่มเดียวกัน >>> ปล้นปืน M16 เหมือนกัน >>> แล้ว นำไปใช้ในเหตุการณ์ชุมนุมจริง จนมีนักข่าวเห็นแล้วถ่ายรูปมาได้

ภาพและคำบรรยายใต้ภาพผิดตรงไหน ก็มันกลุ่มเดียวกัน ปล้นปืนทหารเหมือนกัน เขาเขียนเหรอว่า เลขพานท้ายเท่าไหร่
ประเด็นมันคือ มีการปล้นปืนจากทหาร แล้ว นำเอาปืนที่ปล้นจากทหารไปใช้ ใช่ไหม
เอาเรื่องเลขพานท้ายปืนมาดิสเครดิตเนื้อหาและประเด็นทั้งหมด อีกแล้ว
แค่ที่นักข่าวถ่ายภาพมาเป็นคนละกระบอกกับที่ยึดได้จากวัดประทุม
ซึ่งจริงๆแล้ว ภาพที่เห็นถือปืน เลขพานท้ายมันชัดมาก มากจนผมไม่อยากเชื่อว่า ภาพไม่ได้ผ่านการทำ Photoshop มา
แต่ไม่อยากไปเถียงไอ้เรื่องประเด็นยิบย่อยพวกนี้ เพราะผมรู้จักการวิเคราะห์ประเด็นน่ะ

จริงๆแล้ว เรื่องนี้ก็รู้กันอยู่ว่า ใครกันแน่ที่จริงๆแล้ว แกนนำป้อนอะไรมาให้ก็งับไปหมด

เรื่องปล่อยข่าวสับสนกับความจริงมากๆ นี่ก็ลูกผู้ชายอีกแล้ว ความจริงเป็นยังไงตัวเองยังไม่รู้เล้ย
ก็นั่งไล่งับหญ้าที่เขาป้อนอยู่นั่นไง แล้วก็คิดว่า หญ้าที่เขาป้อนนี่แหละ จริงที่สุดในโลก
ข่าวปล่อยคืออะไร ข่าวจริงอ้างอิงอะไร รูปถ่ายมี พยานเห็นเหตุการณ์มีกันเกร่อ
แต่บอกว่า มาร์คปล่อยข่าวขัดกับความจริง โถ...ชีวิต

เข้าใจเนื้อหาเรื่องเลขพานท้ายปืนส่วนนี้ไหม
เอ้า มีสมอง คิดซิ วิเคราะห์ซิ ว่ามันแปลกตรงไหน
"รอง ผบชน.น. กล่าวเพิ่มเติมว่า หลังยุติการชุมนุมแล้ว เมื่อวันที่ 20 พ.ค.ได้นำกำลังตำรวจ พร้อมด้วยหน่วยงานเก็บกู้ และตรวจพิสูจน์วัตถุระเบิด ตรวจค้นภายในวัดปทุมวนาราม พบปืนของกลางดังกล่าวซุกซ่อนอยู่ใต้เสื่อ บริเวณสนามหญ้าในวัด วันที่พบวันแรกไม่ทราบว่าปืนมาจากไหน หลังเจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.ปทุมวัน ประสานงานกับหน่วยทหาร กระทั่งกรมทหารราบที่ 1 มหาดเล็กรักษาพระองค์ แจ้งว่า เป็นอาวุธปืนที่ถูกปล้นไปที่สามเหลี่ยมดินแดง ท้องที่ สน.ดินแดง.."
กับส่วนนี้
".....................บริเวณท้ายปืนมีอักษร “บก.252” โดยนายคำหล้า ได้ก่อเหตุปล้นปืนทหารบริเวณสามเหลี่ยมดินแดงวันที่ 14 พ.ค. หลังจากกลุ่มผู้ชุมนุมเสื้อแดงล้อมรถทหาร และทำร้ายทหาร แล้วปล้นปืนทหารไป 2 กระบอก โดยปรากฏหลักฐานจากภาพถ่ายของสื่อมวลชน"

กับที่คุณ บิดเบือนด้วยการอ้างความคิดเห็นของคุณว่า

"ผมยังไม่เชื่อข่าวเท่าไรนะ ว่าวันที่ 14พค53 โดนชชาวบ้านยึดไป 2 กระบอก เพราะเท่าที่เห็นคลิปที่เคยดูน่ะ มันมีกระบอกเดียว"

คิดซะบ้าง ว่าที่ตัวเองกำลังพ่นออกมาน่ะ มันมีตรงไหนที่แสดงว่า
คุณไม่ได้วิเคราะห์และจับประเด็นข่าว รวมทั้งหาข้อมูลเพิ่มเติม อะไรเลย
ใครให้อะไรมาก็งับไปหมด เห็นคลิป ก็สรุปแล้ว เอามาพล่ามมาพ่นได้เป็นตุเป็นตะ เอามาค้านคำแถลงของตำรวจ
ที่เขาตั้งโต๊ะแถลงข่าว พร้อมทั้งระบุแหล่งที่มาอย่างเสร็จสรรพ
แถมตอนนี้ ตำรวจเสื้อแดงต่างก็เป็นใหญ่กันถ้วนหน้า
ไปเอา ปจว.ที่สน.ดินแดงมาสิ เอามาโชว์ก็รู้แล้ว ว่าปืนปล้นจริงๆไปกี่กระบอก
ตำรวจกล้าแถลงข่าวค้านกับ ปจว.ที่ตัวเองลงบันทึกไว้เองแล้วมอบสำเนาให้ผู้แจ้งความเก็บไว้เลยเหรอ
คิดสิ คิด คิดให้มากๆหน่อย กินแต่หญ้าที่เขาป้อน 2+2=5 จนเพี้ยนไปหมดแล้ว

แล้วชอบไปด่าเขา
ตัวเองนั่นแหละเป็นเอง ส่องกระจกซะมั่ง
เห็นลักษณะแบบคุณแล้ว นี่แหละเสื้อแดงตัวจริงเลย
อย่างมาอ้างว่า ลูกผู้ชาย เลย
จะอ้วกน่ะ

#239 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

มังกือกาก พล่ามยาวๆทำไม มีหลักฐานข้อมูลอะไรก็ยกมาชี้ให้เห็นกันสั้นๆสิ่

หลงไปงับข้อมูลผิดๆมา หัดยอมรับเสียก็จบ ไม่ต้องมาดิ้นนั่งพิมม์ไปด่าไปยาวๆ แบบนี้ น่าสงสารครับ

แล้วมาหาว่าภาพผมผ่าน Photoshop ทีภาพที่คุณงับมาจากพวกเดียวกัน ไม่เคยสงสัยเลยว่างั้น ให้เขาหลอกง่ายจริงๆ

#240 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

^
^
^
เอาอีกแล้ว
เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออ

#241 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

1. นี่คือ โฉมหน้าของ ทหาร ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า !!! อ้าว!!! ทำไมไม่พูดถึง ไอ้ทหารโม่งดำพวกนี้บ้างล่ะ
มันอยู่ที่ไหน ในรูปน่ะ ผมขยายให้สว่างขึ้น จะได้ดูกันชัดๆ
รูปนี้มีที่มานะครับ ไม่ใช่ผมเมคขึ้นมา ถ้าผมเผยที่มาของรูปแล้ว เสื้อแดงนั่นแหละที่จะหนาว
เพราะ พวกเสื้อแดงเองนั่นแหละ ที่ถ่ายมาแล้วโพสต์ลงเวปไซต์ ผมขอให้ทุกท่าน เซฟหน้า webไว้นะครับ
รับรองว่า มันลบทิ้งแน่นอน
http://smgermany.com...ile=read&id=109
สิ่งนี้มันยืนยันได้ไหมว่า บนรางรถไฟฟ้า น่ะ ไม่ได้มีแค่เฉพาะ กลุ่ม ทหารของรัฐบาล เท่านั้น
แล้วมันสรุปได้ยังไงล่ะ ว่ามีแต่ทหาร ที่ยิงคนในวัดปทุม

เฉลยมาเสียที ไม่ต้องมาเฉไฉโดยหาว่าบอกไปผมก็ไม่เชื่อ และอย่าเพิ่งไปเรื่องอื่น

เฉลยมาเร็วๆ ว่าแค่สวมโม่งในรูป ทำไมคุณจึงบอกว่าไม่ใช่ทหาร

#242 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

Tam-mic-ra ตอบคำถามทั้ง 6 ข้อ ใน #224 ด้วย >>>> ตอบนะ ห้ามแถ

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:17.

#243 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ไอ้ มังกือด่าง ตายแน่ๆ กำลังถูกไล่ต้อน :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#244 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ไอ้ มังกือด่าง ตายแน่ๆ กำลังถูกไล่ต้อน :lol:

หวัดดี ใจหมาใช่ไหม

#245 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ไล่ยิง หรือยิง(ขู่)ไล่ ครับ ถ้าเสื้อแดงไม่ไปยั่วยุทหาร ทหารจะยิงไหมครับ แล้วการยิงก็แค่ยิงขู่

ถ้ายิงจริงก็คงไม่ใช่โดนแค่ข้อเท้า และเสื้อแดงคงมีศพมาแห่เล่นรอบเมืองแล้วครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#246 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

โง่เหมือนควาย ยังอวดฉลาดอีก :angry:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#247 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

1. นี่คือ โฉมหน้าของ “ทหาร” ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า !!! อ้าว!!! ทำไมไม่พูดถึง ไอ้ทหารโม่งดำพวกนี้บ้างล่ะ
มันอยู่ที่ไหน ในรูปน่ะ ผมขยายให้สว่างขึ้น จะได้ดูกันชัดๆ
รูปนี้มีที่มานะครับ ไม่ใช่ผมเมคขึ้นมา ถ้าผมเผยที่มาของรูปแล้ว เสื้อแดงนั่นแหละที่จะหนาว
เพราะ พวกเสื้อแดงเองนั่นแหละ ที่ถ่ายมาแล้วโพสต์ลงเวปไซต์ ผมขอให้ทุกท่าน เซฟหน้า webไว้นะครับ
รับรองว่า มันลบทิ้งแน่นอน
http://smgermany.com...ile=read&id=109
สิ่งนี้มันยืนยันได้ไหมว่า บนรางรถไฟฟ้า น่ะ ไม่ได้มีแค่เฉพาะ กลุ่ม ทหารของรัฐบาล เท่านั้น
แล้วมันสรุปได้ยังไงล่ะ ว่ามีแต่ทหาร ที่ยิงคนในวัดปทุม

เฉลยมาเสียที ไม่ต้องมาเฉไฉโดยหาว่าบอกไปผมก็ไม่เชื่อ และอย่าเพิ่งไปเรื่องอื่น

เฉลยมาเร็วๆ ว่าแค่สวมโม่งในรูป ทำไมคุณจึงบอกว่าไม่ใช่ทหาร

ทหารเค้าไม่ใส่หมวกสีดำคลุมหัวแบบนี้นะ

Edited by poulkung2012, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:22.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#248 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ทหารเค้าไม่ใส่ หมวกคลุมสีดำ แบบนี้

ขนาดหน่วยลาดตะเวน ยังใส่หมวกในเครื่องแบบ

หมวกดำแล้วคลุมหัวแบบนี้นะ ผู้ก่อการ้ายชัด ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#249 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

โง่เหมือนควาย ยังอวดฉลาดอีก :angry:

ดีเว้ย fด่าตัวเองโง่ได้อีก

#250 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

Tam-mic-ra ตอบคำถามทั้ง 6 ข้อ ใน #224 ด้วย >>>> ตอบนะ ห้ามแถ

ผมตอบได้หมดแหล่ะ แต่การยกอะไรมาเป็นชุดๆ ของคุณ นอกจากจะเป็นการเปิดประเด็นเพิ่ม และยังจะทำให้ข้อมูลต่อ 1 Rep มันเยอะเกิน คนอ่านใครจะมาอ่านได้เข้าใจล่ะ

เอาทีละประเด็นไม่ดีกว่าหรือ ไม่งั้นคนอ่านจะหาว่าคุณแถไปเรื่องอื่นเพื่อกลบเกลื่อน ไม่ก็ไม่ได้ศึกษามาก่อนในบางเรื่องที่กำลังถกกัน
แทนที่คุณจะยกมาเป็นชุด แถมที่รายละเอียดย่อยของประเด็นก็อาจไม่เกี่ยวกันอีก คุณเปิดกระทู้ใหม่แบบเอาทีละประเด็นดีกว่า ข้อความมาตามด้วยละกัน

Edited by Tam-mic-ra., 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:32.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน