Jump to content

- - - - -

โลกกลมนัก ได้พบกับกัปตันวีระตัวจริง และเหตุการณ์จริงที่เกิดขึ้น

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

เชื่อ จขกท. และขอบคุณที่เอาเรื่องดีมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

มีไรมั๊ย เห็นไต

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#52 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

แต่อย่างเรื่องนี้ คนกลาง เชื่อสนิทใจเลยครับ

http://webboard.seri...วามรู้เรื่องวิ/

แต่คงไม่ใช่เพราะว่าเข้ากับความคิดของตัวเอง มั้งงงง ^_^

โทษนะครับ... กระทู้นั้น ผมบอกไปหมดแล้วว่า ... ผมเชื่อจากอะไร... ดูที่ #7
ถามว่า ผมแต่งเรื่อง เหล่านั้น ขึ้นมาหรือป่าว... ปล่าวเลยครับ...
ถามว่า ผมแต่งเรื่อง ว่าไปเจอ ม้ากมา ม้าก สารภาพว่า ตั้งที่ค่ายทหารจริง แบบนั้นหรือป่าว... ป่าวเลยครับ...
(ถ้าผมทำแบบนั้น... ท่านจะไม่ตั้งตำถามกับผมเหรอครับ... แล้วทำไมตอนนี้ไม่ทำกับ คนอื่นบ้าง... เหอๆๆ )

สิ่งที่ผมอ้าง... เป็น ข่าว ที่มีแหล่งทีมา จาก พรรคร่วมบ้าง... BBC บ้าง ทุก อย่าง เป็น
ข่าวที่ สามารถอ่าน ดู ได้ ทุกคน.. จาก หนังสือพิมพ์.. มี clip ผู้พูด... ผู้พูดมีตัวตน คนเขียนข่าวมีตัวตน..
สื่อที่รายงานมีตัวตน มาก กว่า หนึ่งสื่อ ที่รายงานเรื่องเดียวกัน...

แต่ ท่านจะเชื่อตามหรือไม่ เห็นด้วยกับผมหรือไม่... เรื่องของท่าน...
แต่ ผมเชื่อมากกว่าไม่เชื่อ... นั่นคือเหตุผลของผม..
ผู้พิพากษาเ็ห็นของเหมือนกัน กฏหมายเล่มเดียวกันยังเห็นไม่ตรงกัน... เป็นเรื่องปกติ...

กลับกันนะครับ...

แต่ ข้างบนนี่อะไรครับ... เรื่องเล่า... เค้าเล่ามา... มีค่าเท่ากับ นิยาย ที่ไม่ได้ตีพิมพ์..
ออกสื่อ หรือ อะไรหรือป่าว... มีใครรู้บ้างนอกจากรู้กัน สองคน...
คนพูด หรือ จขกท เป็นใคร.. ท่านรู้ชื่อจริงหรือไม่ มีใครเคยเห็นหน้าหรือไม่...
...

อย่าบอกนะครับว่า ท่านเห็น สองกรณีเหมือนกัน...
ผมว่าเทียบกับสิ่งที่ผมเชื่อแล้ว... ในแง่ของสิ่งที่ยืนยันความเชื่อ หรือ ควรค่าแก่การเชื่อ.. ต่างกันลิบลับ...
(สุดท้าย จะถูกจะผิด อีกเรื่องนะครับ...)

แต่งานนี้ ถ้าอ้างแค่นี้.. มีเรื่องเล่าแค่นี้.. ผมว่าเอาไปให้ คนที่ไม่รู้จัก ป้าอ่าน เค้าก็ ถามแบบผมทุกคน.. "จริงป่าววะ"

ย้ำนะครับ... ถ้าเป็นเรื่องจริง ผมชื่นชมคุณกัปตันด้วย... แต่มันคนละประเด็น กับที่เราควรเชื่อ หรือ เริ่ม
อวยกันจาก เรื่องเล่า หรือ นิยาย ที่ มีคนเอามาบอก หรือ ป่าว...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ดิฉันว่าคุณมองคนละประเด็นและเฉไฉไปแล้วหล่ะค่ะ คุณเฮ็นไต ไม่ต้องพยายามปั่นเรื่องหรอกค่ะ
ประเด็นตรงจุดคือ ยัยป้าที่เค้าว่าเป้นคนบ้านี้ เธอกระทำการอันไม่เหมาะสมแบบโจ่งครึ่ม
ซึ่งไม่ต้องไม่ถาม สัมภาษณ์ หรือ เอาคลิปมาออก กระมังค่ะ ทุกคนทราบหมด
หรืออันนี้คุณต้องเอาหลักฐานมายืนยันอีกไหมค่ะว่า เธอทำจริงหรือไม่จริง

และนี่คือต้นตอที่เธอได้รับการปฎิบัติกลับจากคนไทยที่รักและเทิดทูน สถาบัน
ทุกวงการ รวมทั้งสายการบิน
จขกท จะคุยจริง หรือไม่จริง มันไม่ประเด็นแล้วค่ะ บางทีอาจไม่มีเลยก็ได้...
ประเด็นคือ เค้าสรรเสริญ และชื่นชม รวมทั้งดิฉันด้วยสำหรับคนที่กล้าตัดสินกระทำแบบนี้..ถ้ามี

แต่ประเด็นคุณคือ อยากหาข้อเท็จจริงจับเท็จ มากกว่า ว่าคุยจริงป่าว สร้างเรื่องปล่าว โม้ปล่าว

แต่มันฟ้องตัวมันเองนะคะ ว่าคุณไม่เคยรู้สึก รู้สาอะไรกับคนที่ทำพฤติกรรมอันไม่บังควรแบบนี้เลย
แทนที่จะแสดงความคิดเห้นบ้าง กลับจ้องจับผิดการหาข้อมูลอย่างกรณี ...ของกัปตันวีระ
เพื่อมาคาน ความคิดเห้นต่อต้านลึกๆภายในใจของคุณแทนซะงั้น

ดิฉันถึงบอกว่า คุณไม่ใช่คนกลางหรอกค่ะ ...อย่าหลอกตัวเองเลย

ผมเคยบอกเหรอครับ ว่า ป้า ไม่ได้บ้า หรือ ไม่ได้หมิ่น...

ท่านเลือกที่จะเชื่อ... เพราะ ป้านั้นได้รับกระกระทำที่สมควรแล้ว... ตามที่คุณคิด...
ดังนั้น.. เรื่อง จะจริงจะเท็จ ไม่ใช่ประเด็น หรือ ข้อสงสัย สำหรับท่าน...
ประเด็นของท่านคือ อยากให้ป้า โดนอะไรบางอย่าง... จริงหรือเท็จไม่เป็นไร... โลกสวยไว้ก่อน...
งั้นผมไม่มีอะไรต้องคุยด้วย แล้วนะครับ... เพราะพูดไปก็ไม่เข้าใจอยู่ดี... :D

ส่วนที่ ท่านว่าผมนั้น... ไม่เป็นไรครับ... ท่านคงไม่เข้าใจหรือไม่ได้อ่านที่ผมบอกว่า
ต่อให้ เปลี่ยน ป้าเป็น ม้าก... ผมก็ สงสัยเหมือนเดิม...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#54 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

เชื่อ จขกท. และขอบคุณที่เอาเรื่องดีมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

จะมีอะไรละครับ... เอาเป็นว่า ท่านว่าผมควรจะใส่ใจกับพวก

เลือกที่จะเชื่อ เฉพาะในสิ่งที่อยากเชื่อ หรือ เห็นว่าสมควรแล้ว...
และไม่ตั้งคำถาม กับพวกตัวเอง.. (พวกที่อ่าน และเผลอคิดไป ก็ทำเป็นมองไม่เห็น...)
แต่ ถ้าคนเห็นต่างแล้ว... กลายเป็นเวบวิชาการ ใช้หลักการไต่สวน ขึ้นมาโดนพลัน.. :D

หรือป่าว...

#55 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

95% ความเห็นของเฮ็นไตจะเพ้อเจ้อ แต่อีก 5% ผมอด Like ให้ไม่ได้จริงๆ

อย่าไล่ผมไปเป็นคนกลางนะ ผมไม่ถนัดพิมพ์
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#56 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

แต่เรื่องนี้ผมเลือกที่จะเชื่อ จขกท.นะ

เรื่องราวของกัปตันคนนี้+แนวโน้มจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมันทำให้เชื่อ

1.ถึงวินาทีนี้ยังไม่มีใครเคยเห็นeป้าคนนั้นที่สนามบินในเวลานั้น
2.เหตุผลที่จะไม่ขึ้นบินน่าเชื่อถือ ครบถ้วน
3.ผมเกลียดเสื้อแดงล้มเจ้า อะไรที่อยู่ตรงข้ามผมขอเชื่อในเบื้องต้นก่อน
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#57 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

แต่อย่างเรื่องนี้ คนกลาง เชื่อสนิทใจเลยครับ

http://webboard.seri...วามรู้เรื่องวิ/

แต่คงไม่ใช่เพราะว่าเข้ากับความคิดของตัวเอง มั้งงงง ^_^

โทษนะครับ... กระทู้นั้น ผมบอกไปหมดแล้วว่า ... ผมเชื่อจากอะไร... ดูที่ #7
ถามว่า ผมแต่งเรื่อง เหล่านั้น ขึ้นมาหรือป่าว... ปล่าวเลยครับ...
ถามว่า ผมแต่งเรื่อง ว่าไปเจอ ม้ากมา ม้าก สารภาพว่า ตั้งที่ค่ายทหารจริง แบบนั้นหรือป่าว... ป่าวเลยครับ...
(ถ้าผมทำแบบนั้น... ท่านจะไม่ตั้งตำถามกับผมเหรอครับ... แล้วทำไมตอนนี้ไม่ทำกับ คนอื่นบ้าง... เหอๆๆ )

สิ่งที่ผมอ้าง... เป็น ข่าว ที่มีแหล่งทีมา จาก พรรคร่วมบ้าง... BBC บ้าง ทุก อย่าง เป็น
ข่าวที่ สามารถอ่าน ดู ได้ ทุกคน.. จาก หนังสือพิมพ์.. มี clip ผู้พูด... ผู้พูดมีตัวตน คนเขียนข่าวมีตัวตน..
สื่อที่รายงานมีตัวตน มาก กว่า หนึ่งสื่อ ที่รายงานเรื่องเดียวกัน...

แต่ ท่านจะเชื่อตามหรือไม่ เห็นด้วยกับผมหรือไม่... เรื่องของท่าน...
แต่ ผมเชื่อมากกว่าไม่เชื่อ... นั่นคือเหตุผลของผม..
ผู้พิพากษาเ็ห็นของเหมือนกัน กฏหมายเล่มเดียวกันยังเห็นไม่ตรงกัน... เป็นเรื่องปกติ...

แต่ ข้างบนนี่อะไรครับ... เรื่องเล่า... เค้าเล่ามา... มีค่าเท่ากับ นิยาย ที่ไม่ได้ตีพิมพ์..
ออกสื่อ หรือ อะไรหรือป่าว... มีใครรู้บ้างนอกจากรู้กัน สองคน...
คนพูด หรือ จขกท เป็นใคร.. ท่านรู้ชื่อจริงหรือไม่ มีใครเคยเห็นหน้าหรือไม่...
...

อย่าบอกนะครับว่า ท่านเห็น สองกรณีเหมือนกัน...
ผมว่าเทียบกับสิ่งที่ผมเชื่อแล้ว... ในแง่ของสิ่งที่ยืนยันความเชื่อ หรือ ควรค่าแก่การเชื่อ.. ต่างกันลิบลับ...
(สุดท้าย จะถูกจะผิด อีกเรื่องนะครับ...)

แต่งานนี้ ถ้าอ้างแค่นี้.. มีเรื่องเล่าแค่นี้.. ผมว่าเอาไปให้ คนที่ไม่รู้จัก ป้าอ่าน เค้าก็ ถามแบบผมทุกคน.. "จริงป่าววะ"

ย้ำนะครับ... ถ้าเป็นเรื่องจริง ผมชื่นชมคุณกัปตันด้วย... แต่มันคนละประเด็น กับที่เราควรเชื่อ หรือ เริ่ม
อวยกันจาก เรื่องเล่า หรือ นิยาย ที่ มีคนเอามาบอก หรือ ป่าว...

ข่าวที่ออก มีนักข่าวคนไหน ที่ไปเห็นเองบ้าง ว่าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร
ถ้าเป็นเรื่องไม่จริง ใครจะเป็นคนแต่ง หรือออกข่าวทั่วโลก มันก็ไม่สำคัญ
และอย่าลืมว่า เรื่องตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร มันใหญ่กว่าเรื่องไม่ให้ป้าแก่ๆขึ้นเครื่องมากมาย
hentai คงใช้ข้ออ้างแค่ว่า สำนักข่าวรายงานว่าคนนี้บอก แล้วก็บอกว่าเชื่อ
คงไม่ได้มั้ง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#58 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

จะมีอะไรละครับ... เอาเป็นว่า ท่านว่าผมควรจะใส่ใจกับพวก

เลือกที่จะเชื่อ เฉพาะในสิ่งที่อยากเชื่อ หรือ เห็นว่าสมควรแล้ว...
และไม่ตั้งคำถาม กับพวกตัวเอง.. (พวกที่อ่าน และเผลอคิดไป ก็ทำเป็นมองไม่เห็น...)
แต่ ถ้าคนเห็นต่างแล้ว... กลายเป็นเวบวิชาการ ใช้หลักการไต่สวน ขึ้นมาโดนพลัน.. :D

หรือป่าว...

เรื่องของคุณซิ

วิธีคิืดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับมันสมอง

ทุกเรื่องสามารถพิเคราะห์ได้จากข้อมูลเบื้องต้นของผู้เขียน

บวกกับข้อมูลที่ตัวเองมีอยู่แล้ว (ไม่มีก็หาเพิ่ม)

สำหรับ ทู้นี้พิเคราะห์เบื้องต้นจากข้อเขียนของ จขกท.แล้วไม่มีตรงไหนที่ส่อพิรุจน์สำหรับเรานะคุณเห็นไต

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#59 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ข่าวที่ออก มีนักข่าวคนไหน ที่ไปเห็นเองบ้าง ว่าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร
ถ้าเป็นเรื่องไม่จริง ใครจะเป็นคนแต่ง หรือออกข่าวทั่วโลก มันก็ไม่สำคัญ
และอย่าลืมว่า เรื่องตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร มันใหญ่กว่าเรื่องไม่ให้ป้าแก่ๆขึ้นเครื่องมากมาย
hentai คงใช้ข้ออ้างแค่ว่า สำนักข่าวรายงานว่าคนนี้บอก แล้วก็บอกว่าเชื่อ

เชิญที่กระทู้ต้นเรื่องครับ http://webboard.seri...วามรู้เรื่องวิ/ เดี๋ยวมันยาว :D
  • -3- likes this

#60 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

สรุปสั้นๆ เดี๋ยวจะยาวไปไม่อ่าน

ท่าน hentai กำลังจะบอกว่า อย่าเพิ่งเชื่อ จนกว่าจะมีข่าวลงตรงกันอย่างน้อย 2 สำนัก หรือคนร่วมงานแฉ

ผมเข้าใจถูกไหมครับ?

เรื่องความเข้าใจตรงกัน สำคัญนะครับ ถ้าจูนกันไม่ติด ก็เท่ากับพูดคนละประเด็นแล้ว :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#61 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

วิธีคิดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับมันสมอง

ทุกเรื่องสามารถพิเคราะห์ได้จากข้อมูลเบื้องต้นของผู้เขียน

บวกกับข้อมูลที่ตัวเองมีอยู่แล้ว (ไม่มีก็หาเพิ่ม)

สำหรับ ทู้นี้พิเคราะห์เบื้องต้นจากข้อเขียนของ จขกท.แล้วไม่มีตรงไหนที่ส่อพิรุจน์สำหรับเรานะคุณเห็นไต

ถึงไม่มีพิรุธ แต่ก็น่าจะหาหลักฐานมายืนยันกันหน่อยนะ เพราะมันไม่ใช่เรื่องเล็ก ๆ ที่จะปล่อยข้ามไปได้ :D

สรุปสั้นๆ เดี๋ยวจะยาวไปไม่อ่าน

ท่าน hentai กำลังจะบอกว่า อย่าเพิ่งเชื่อ จนกว่าจะมีข่าวลงตรงกันอย่างน้อย 2 สำนัก หรือคนร่วมงานแฉ

ผมเข้าใจถูกไหมครับ?

เรื่องความเข้าใจตรงกัน สำคัญนะครับ ถ้าจูนกันไม่ติด ก็เท่ากับพูดคนละประเด็นแล้ว :lol:

ไม่น่าจะใช่อย่างนั้นนะครับ จะกี่คนถ้าไม่ได้ให้คุณวีระยืนยันว่าได้ถูกสัมภาษณ์และตอบไปอย่างนั้น เป็นสิบคนก็ไม่พอ

Edited by Tux Vader, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:24.

#62 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ถามเห็นไต

คนบ้า หรือ คนวิกลจริต สมควรได้ขึ้นเครื่อง Flight เดียวกับเห็นไตหรือเปล่าครับ

:lol:

#63 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

*
POPULAR

เท่าที่คุยกับท่าน ใครก็ตามที่ทราบว่าท่านคือใคร มาขอบคุณ มาไหว้ กันเยอะแยะ แต่ท่านบอกแค่ว่า ผมแค่ทำตามหน้าที่ ตามกฎเท่านั้น

ผมมีรูปครับ แต่ไม่โพสต์ เพราะสัญญากับท่านไว้แล้ว ท่านไม่เคยออกสื่อ และผมก็ไม่ต้องการให้ท่านออกสื่อ

ในช่วงที่เกิดเรื่องมีหลายๆที่พยายามติดต่อมาเพื่อสัมภาษณ์ แต่ท่านไม่ให้สัมภาษณ์ครับ

ด้วยระเบียบบริษัทการบินไทย ผู้จะให้ข่าวได้ต้องเป็นระดับผู้อำนวยการ หรือ เจ้าหน้าที่ที่ได้รับแต่งตั้งเท่านั้น ท่านเป็นบุคคลที่ปฏิบัติตามกฎระเบียบโดยเคร่งครัด

ตัวท่านเองบอกกับผมว่า ท่านไม่เก่งเรื่องไอที ไม่ได้อ่านข่าวทางเวป ยังเป็นพวกอ่านข่าวจากหนังสือพิมพ์และนิตยสารต่างประเทศอยู่

ส่วนเฮนไต จะเชื่อ หรือไม่เชื่อ ก็เป็นเรื่องของเฮนไต

ตัวผมในฐานะที่ได้พบปะพูดคุยกับท่าน

ก็บอกได้แค่ว่า กรรมเป็นเรื่องส่วนบุคคล ใครทำอะไรไว้ก็รับเอง

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#64 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

แถวบ้านผม คนเสื้อแดงก็มีพอสมควรมีสัญลักษณ์แดง เปิดเผยกันให้เห็นๆ แต่ไม่เห็นมีพวกไม่เอา ม112 เปิดเผยกันให้เห็นๆเลย เห็นพูดกันจังว่าตาสว่างกันหมดแล้วผมอยากเจอตัวเป็นบ้างจัง ที่เปิดเผยก็อยู่ไกลจัง (อยากจะคุยด้วย :D ) น่าจะ รณรงค์ ให้ติดสัญลักษณ์ไม่เอา ม112 นะครับจะได้รู้จัก :P

#65 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

เศ้ราเลย เห็นไต ไม่ยอมตอบ ขนาดไม่ได้ชวนคุยเรื่อง ม.112 นะเนี่ย

:(

#66 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ไม่น่าจะใช่อย่างนั้นนะครับ จะกี่คนถ้าไม่ได้ให้คุณวีระยืนยันว่าได้ถูกสัมภาษณ์และตอบไปอย่างนั้น เป็นสิบคนก็ไม่พอ

งั้นเราก็ต้องไปสอบถามคุณวีระเองทีละคนสินะครับ เพราะถ้าหวังพึ่งคนอื่นไปสอบถามก็อาจถูกฤๅษีแปลงสารได้ :mellow:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#67 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

คนบางคนแท้จริงแล้วลึกๆ อยากให้มีการพิสูจน์ว่ากัปตันปฎิเสธผู้โดยสารจริงหรือไม่
แล้วถ้ามันเรื่องจริงอย่างที่เขาว่ามาภายนอกบอกว่าชื่นชม
แต่อาจด่าในใจว่านั่นไงไอ้พวกล่าแม่มด
We love fender.

#68 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ได้อ่านข้อมูลดีๆจากท่านจขกท แล้วต้องขอกล่าวขอบคุณในเรื่องราวดีๆจากท่าน

และได้อ่านคอมเม้นท์จากหลายๆท่าน โดยเฉพาะท่านเห็นฯ คนกลางแห่งวิถีประชาธิปไตย

ทำให้เราตระหนักว่ายุคปัจจุบันนี้เป็นยุคแห่งข้อมูลข่าวสาร ส่วนตัวเราคิดว่าการรับรู้ในเรื่องข้อมูลนั่น

มีคำถามอยู่ 3 ข้อสำหรับเราเรื่องการกลั่นกรองข้อมูลคือ

1.เราเลือกที่จะรับฟังในสิ่งที่เป็นจริง แหล่งข่าวเชื่อถือได้
2.เป็นเรื่องที่มีคุณความดี
3.และมีประโยชน์กับตัวเรา

ข้อมูลที่เป็นเรื่องราวของการนินทา การใส่ร้ายป้ายสี การให้ร้ายคนอื่นเราก็เลือกที่จะไม่รับฟังก็เท่านั้นเอง

โดยเรื่องราวดีๆจากท่านจขกท เราก็ไม่เห็นจุดประสงค์ที่จะใส่ร้ายป้ายสีใคร ไม่ได้เขียนเพื่อเอามันส์แต่อย่างใด

ดังนั้นเราจึงไม่ลังเลเลย ที่จะเชื่อ.......

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#69 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

*
POPULAR

กลับมาพูดเรื่องที่พยายามใส่ร้ายว่ากัปตันวีระปฏิเสธผู้โดยสาร

สำหรับผู้ที่พยายามจับผิดกัปตัน แล้วถามหาจรรยาบรรณในกระทู้อื่นๆ

ท่านไม่ได้ปฏิเสธผู้โดยสารนะครับ ท่านปฏิเสธผีเล่นซ่อนแอบครับ

ถ้าอีป้า เช็คอินแล้ว ผ่านขั้นตอนตรวจคนออกเมืองแล้ว มาอยู่ที่เกท รอเข้าเครื่อง หรืออยู่บนเครื่อง นั่นจึงเรียกว่าปฏิเสธผู้โดยสาร

ซึ่งถึงแม้จะเป็นแบบนั้น ตามกฎหมายสากล กฎหมายไทย กฎการบินนานาชาติ กฎบริษัทการบินไทย

กัปตันมีอำนาจสูงสุดในการรับหรือไม่รับ คน สัตว์ สิ่งของใดๆ ถ้ากัปตันพิจารณาแล้วว่าจะก่อให้เกิดอันตรายในเที่ยวบิน

และกัปตันสามารถใช้วิจารณญาณส่วนตนที่จะ overruled ขั้นตอนและการปฏิบัติใดๆก็ได้ ถ้าเป็นไปเพื่อความปลอดภัยของเที่ยวบิน

เช่น ถ้า ขั้นตอนบอก 1 2 3 4. แต่ในสภาวะฉุกเฉิน กัปตันอาจจะทำ 4 เลยก็ได้ เป็นต้น ทั้งนี้ ต้องมีเหตุผล และตัดสินใจเหมาะสมกับสถานการณ์

แต่ในกรณีนี้ ในเมื่อเขาถามปากเปล่า ท่านสอบถามกลับเท่านั้น

ในเมื่อเจ้าหน้าที่รัฐใช้มาตรการไร้ร่องรอย จะบอกว่าท่านปฏิเสธผู้โดยสารได้อย่างไร

ท่านเพียงแต่สอบถามข้อมูลเพื่อความปลอดภัยของเที่ยวบินเท่านั้น

แต่ผีมันเห็นพระมา ก็เลยหนีหายไม่ยอมปรากฎกาย จะบอกว่าพระไล่ผี ก็คงไม่เชิง

ผมบอกได้แต่ว่า ท่านกัปตันปฏิบัติหน้าที่ได้โดยสมบูรณ์และเหมาะสมกับสถานการณ์อย่างดีเยี่ยม

Edited by zeedzaad, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:18.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#70 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

ขอบคุณเจ้าของกระทู้จริง ๆ ที่ให้ความกระจ่างเรื่องนี้ เพราะคาใจมานาน

ส่วนตัว ไม่เห็นด้วยที่จะเอาคลิปภาพ หรือเสียงมาเผยแพร่ เพราะมันเกี่ยวกับ

ความปลอดภัยของ กัปตันวีระ เราไม่รู้ว่า ผู้อยู่เบื้องหลัง คือใคร

และอีกอย่าง พวกเสื้อแดงเคยเชื่อคนอื่นที่ไหน นอกจาก พวกเดียวกัน

เดี๋ยวพวกนี้ก็บอกว่า " มันเป็นภาพตัดต่อ ไม่จริ๊ง ไม่จริง "

ใครจะเชื่อหรือไ่ม่ อย่าไปใส่ใจ แต่ดิฉันเชื่อ จขกท. นะ

#71 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ดิฉันว่าคุณมองคนละประเด็นและเฉไฉไปแล้วหล่ะค่ะ คุณเฮ็นไต ไม่ต้องพยายามปั่นเรื่องหรอกค่ะ
ประเด็นตรงจุดคือ ยัยป้าที่เค้าว่าเป้นคนบ้านี้ เธอกระทำการอันไม่เหมาะสมแบบโจ่งครึ่ม
ซึ่งไม่ต้องไม่ถาม สัมภาษณ์ หรือ เอาคลิปมาออก กระมังค่ะ ทุกคนทราบหมด
หรืออันนี้คุณต้องเอาหลักฐานมายืนยันอีกไหมค่ะว่า เธอทำจริงหรือไม่จริง

และนี่คือต้นตอที่เธอได้รับการปฎิบัติกลับจากคนไทยที่รักและเทิดทูน สถาบัน
จขกท จะคุยจริง หรือไม่จริง มันไม่ประเด็นแล้วค่ะ บางทีอาจไม่มีเลยก็ได้...
ประเด็นคือ เค้าสรรเสริญ และชื่นชม รวมทั้งดิฉันด้วยสำหรับคนที่กล้าตัดสินกระทำแบบนี้..ถ้ามี

แต่ประเด็นคุณคือ อยากหาข้อเท็จจริงจับเท็จ มากกว่า ว่าคุยจริงป่าว สร้างเรื่องปล่าว โม้ปล่าว

แต่มันฟ้องตัวมันเองนะคะ ว่าคุณไม่เคยรู้สึก รู้สาอะไรกับคนที่ทำพฤติกรรมอันไม่บังควรแบบนี้เลย
แทนที่จะแสดงความคิดเห้นบ้าง กลับจ้องจับผิดการหาข้อมูลอย่างกรณี ...ของกัปตันวีระ
เพื่อมาคาน ความคิดเห้นต่อต้านลึกๆภายในใจของคุณแทนซะงั้น

ดิฉันถึงบอกว่า คุณไม่ใช่คนกลางหรอกค่ะ ...อย่าหลอกตัวเองเลย

ผมเคยบอกเหรอครับ ว่า ป้า ไม่ได้บ้า หรือ ไม่ได้หมิ่น...

ท่านเลือกที่จะเชื่อ... เพราะ ป้านั้นได้รับกระกระทำที่สมควรแล้ว... ตามที่คุณคิด...
ดังนั้น.. เรื่อง จะจริงจะเท็จ ไม่ใช่ประเด็น หรือ ข้อสงสัย สำหรับท่าน...
ประเด็นของท่านคือ อยากให้ป้า โดนอะไรบางอย่าง... จริงหรือเท็จไม่เป็นไร... โลกสวยไว้ก่อน...
งั้นผมไม่มีอะไรต้องคุยด้วย แล้วนะครับ... เพราะพูดไปก็ไม่เข้าใจอยู่ดี... :D

ส่วนที่ ท่านว่าผมนั้น... ไม่เป็นไรครับ... ท่านคงไม่เข้าใจหรือไม่ได้อ่านที่ผมบอกว่า
ต่อให้ เปลี่ยน ป้าเป็น ม้าก... ผมก็ สงสัยเหมือนเดิม...

นีคือตรรกะของคนกลางที่ตะแบงไปแบบไม่ฉลาดตอบเลยค่ะ

"ผมเคยบอกเหรอครับ ว่า ป้า ไม่ได้บ้า หรือ ไม่ได้หมิ่น..."

...รวมทั้งไม่เคยบอกด้วยว่า ยัยป้าคนนี้ บ้า และหมิ่น
ทางที่ถูก ควรจะพูดว่าคุณเลือกที่จะวางเฉย มากกว่ากับการกระทำของยัยป้าคนนี้
การวางเฉยของคุณ...ไม่ได้สื่อสักนิดว่า คุณเห้นว่ายัยป้าคนนี้ผิดหรือไม่ผิด

แต่คุณกลับเลือกที่จะพูดและออกมามาจับผิดกับคนที่ออกมาต่อต้าน การกระทำของยัยป้าบ้าคนนี้แทนซะงั้น
รวมทั้งขัดใจ จับผิด คนที่คนอื่นๆชม สรรเสริญ คนที่กระทำต่อยัยป้าคนนั้นอีกด้วย

นี่ไงค่ะ การกระทำของคุณมันสื่อออกมาชัดเจน ....ยังจะดิ้นกลิ้งไปถึงไหนค่ะเนี่ย คุณเฮ็นไต- คนกลาง

Edited by ช่อมัลลิกา, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:04.

#72 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ถูกครับ แค่สื่อ 20 สำนักบอกก็ไม่ได้แปลว่าควรเชื่อ.. แต่
ผมว่า การที่มี สื่อ 20 สำนักบอกว่า ป้า อยู่ที่ โรงพยาบาล ตลอดเวลา... ตำรวจก็บอก น่าเชื่อ มากกว่าการที่มี
คนนึงในเวป อ้างว่า ได้พูดคุยกับเจ้าหน้าที่ ตม แล้ว เห็นป้าผ่าน VIP เข้ามา

น่าเชื่อมากว่า ไม่ได้แปลว่า ควรเชื่อหรือ เชื่อได้ นะครับ... ควรไม่ควรมันแล้วแต่ท่าน...

เช่น ถุ้าท่านรู้จัก คนที่อ้าง เป็นการส่วนตัว คิดว่าเค้าเชื่อได้... แล้วเชื่อ.. ถามว่าคิดผิดหรือ... ไม่ผิดครับ...
เป็นผมๆก็เชื่อ ถ้า เค้ามี ประวัติไม่โกหก.. และ มีตรรกที่ดีที่จะ ไม่ยืนยันอะไร โดยที่ไม่แน่ใจ... ผมอาจคิดผิดก็ได้ที่เชื่อ
แต่ไม่แปลกครับ...

แต่ถ้าคนไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แค่เห็นๆ กันในเวป... แต่เชื่อคนๆนั้นละ ขณะที่ สื่อ รายงานไปอีกทาง... อันนี้คิดเอาเองนะครับ...
ผมไม่ก้าวล่วง... คนเชื่อ UFO, Crop Circle, Scientology หรือ เชืื่อ เืรื่องที่ น่าเชื่อน้อยกว่านี่เยอะยังเชื่อกันแยะเลย... เหอๆๆ

ถามจริงๆครับ... ถ้า เปลี่ยนจาก จขกท เป็น ผม เป็นคน พูดทั้งหมดโดยไม่เปลี่ยนเรื่องเลย...
ท่านจะเชื่ออย่างที่ทำอยู่ไหม...

เพราะเรื่องราว ก็ไม่ได้ให้ร้ายใคร... เป็นเรื่องดีๆ ... ไม่ได้เขียนเอามันส์
จะเชื่อ Hentai ซักครั้งโดยไม่ถามที่มามัน ดีไหมหว่า... :D

ถ้าเชื่อ ทีหลัง ผมจะแต่ง นิยาย ที่ อยากฟังให้ฟัง.... เอาเรื่อง 4ss ดีป่าว...
หรือว่า ผม สมัครใหม่เป็นโลกสวย แอบเนียน เป็น สลิ่ม สัก สองเดือน แล้ว มาแต่งนิยายให้ฟังกัน..
อย่าพลาดเชือไปนะครับ... โดนล้อแน่ๆๆ

เหอๆ เอาไงก็เอา... ตามสบาย... ขนาดคนเตือน กลายเป็น ผู้ร้ายซะงั้น...
คงได้แค่นี้และครับ... เวปคุณภาพคับแก้ว ดีกว่า ลากดำนา..... เพราะ หลักฐานไม่แน่นอย่ามาจะโดนตบกลับไป...
ต้องเป็นว่า หลักฐานไม่แน่น และไม่ใช่พวกเดียวกัน อย่ามาจะโดนตบกลับไป..
เพราะ ถ้าพวกเดียวกัน... หลักฐานไม่ต้อง... เค้าจะเชื่อตะเองอยู่แล้ว... :D

#73 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

อ่านแล้วสบายใจ รัก TG มากกว่าเดิม ชื่นชมกัปตันและพนักงานทั้งหมดที่ปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์ ทั้งตามระเบียบและตามหลักความถูกต้อง

ขอบคุณที่มาโพสท์ให้อ่านนะคะ

ค่อยหายเซ็งจากเรื่องการตั้งบุคคลที่ไม่มีความหมาะสมด้วยประการทั้งปวง มาทำหน้าที่ดูแลด้านการศึกษาของประเทศ กังวลค่อนข้างมากค่ะ

จะไม่นั่งAir Asia ตลอดชีวิต

ยึดคติ "ไม่ 0 บาท เราไม่บิน (กับ AirAsia)" ครับ ถ้าต้องเสียตังค์ผมยอมเสียให้สายการบินของคนไทยดีกว่า

AirAsia สายการบินลวงโลก หลอกแดรก ผดส.ว่าเป็น Low cost แต่ที่ไหนได้ ถ้าไม่มีโปรแม่มบางทีแพงกว่าสายการบิน full service ซะอีก พันดริฟท์ห้อง blueplanet หมวดการเดินทางทางอากาศโดนสายการบินนี้ล้างสมองไปเรียบร้อยว่าเป็นสายการบินราคาถูก คิดดูก็แล้วกัน ไปฮ่องกง 8000 กว่าแม่มยังจะไป ทั้งๆที่ราคานี้ไป EK ได้สบายๆ แถมได้นั่ง A380 ด้วย เป็นเครื่องรุ่นใหม่ป้ายแดง ในขณะที่ AirAsia ใช้ A320 ลำเล็กนิดเดียว แถมเป็นแค่เครื่องป้ายแดงอย่างเดียว แต่เป็นรุ่นเก่าที่แอร์บัสผลิตมาตั้งแต่ปี 1987 โน่น

ผมมองว่าการทำการตลาดของ AirAsia แบบนี้เป็นการหลอกลวงผู้บริโภคนะครับ คือราคามันไม่ได้ Low cost ตามที่คุณโฆษณา มัน Low cost แค่เฉพาะตอนมีโปรฯเท่านั้น ถ้าใครโง่ๆก็หลงเป็นเหยื่อมันง่ายๆ ยิ่งมาทำการตลาดในไทยนี่ ด้วยนิสัยคนไทย(หลายๆคน)ที่ออกซื่อๆ โลกสวย โดนหลอกง่าย ไม่ค่อยค้นคว้าหาข้อมูล ยิ่งหวานหมูมันเลย

แต่ก็นะ AirAsia จะไม่มีวันได้กินตังผมแม้แต่แดงเดียวหรอก เพราะตัวเลือกในการเดินทางสำหรับผม AirAsia อยู่ท้ายๆของท้ายๆเลย จะนั่งก็ต่อเมื่อจำเป็นจริงๆเท่านั้น

ใช่ครับ ห้องบลูเนี่ย มีแต่แฟนคลับหางแดง การบินไทยทำอะไรก็ไม่ดีในสายตาพวกเค้าทั้งนั้น เบื่อมาก ยิ่งตอนหางแดงจะมีโปรนะ โอ๊ย มีแต่กระทู้หางแดงเต็มไปหมด

#74 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

...

เสียเวลาเปล่าๆครับท่าน RiDKun_user คุยกับคนคนนี้ เหมือนสีซอให้...ฟังครับ
คิดดูแล้วกันว่า มนุษย์โง่ๆบางคนในบอร์ดนี้กล้าๆแสดงออกเป็นนัยว่ารัฐบาลนี้ไม่ได้ทำให้ค่าครองชีพแพงขึ้นอันเนื่องมาจากนโยบาย 300 และ 15,000 ทั้งที่อีโง่พุงพลุ้ยมันก็ออกมายอมรับ แถมยังสั่งบรรดาลิ่วล้อเจ้ากระทรวงต่างๆให้ออกมาดูแลควบคุมราคา
แต่ไอ้โง่นี่กล้าแสดงออกโดยนัยว่าสินค้าไม่แพงอะครับ สงสัยไม่ด้านมากๆ ก็ต้องโง่มากๆ
นึกว่าสิ่งที่ตัวเองทำอยู่นี่ฉลาดเสียเต็มประดา โถ ตรรกะเพี้ยนไปเยอะจริงๆ
ถ้าจะพูดอย่างนี้ มันก็มีเรื่องให้เถียงกันไม่มีวันจบน่ะครับ ไม่ว่าจะเรื่องไหนกรณีใด
ไม่แปลกใจเลยที่เมื่อได้คุยกับพวกตรรกะวิบัติแบบนี้ซึ่ง Take Side ทักษิณ แล้วยิ่งทำให้ผมรู้สึกภูมิใจที่ไม่ได่อยู่ฝั่งเดียวกับพวกมันจริงๆ
คุยกัับพวกนี้แล้วรู้สึกได้เลยว่า ทำไมกรูฉลาดขนาดนี้วะ 555+
ปล. ชอบความเห็นของคุณ ช่อมัลลิกาจังครับ เสียดแทงเข้าไปกลางใจ ควาย บางตัวเลยทีเดียว

#75 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ประเด็นป้าคนนั้นทำหรือไม่ทำ พิจารณาได้จากพยายานแวดล้อมและรูปถ่าย ทั้งยังมีการยืนยันว่าวิกลจริตคล้ายจะเป็นเกราะป้องกันทางกฎหมาย ดังนั้นจึงมีความโน้มเอียงไปว่าป้าคนนั้นกระทำการหมิ่นพระบรมเดชานุภาพจริง

แต่สาระสำคัญอยู่ตรงที่ ป้าคนนั้นขึ้นเครื่องที่กัปตันวีระเป็นผู้ควบคุมการบินจริงหรือไม่?
ซึ่งกระบวนการนี้สามารถตามได้จากกล้องวงจรปิด บุคคลที่อยู่ในเครื่องบินเที่ยวดังกล่าว ซึ่งหมายถึงกัปตันวีระและผู้โดยสารท่านอื่น ๆ ด้วย

ต้องใช้หลักฐานจึงจะเล่นงานทางชั้นศาลได้ ไม่ใช่คำกล่าวลอย ๆ พวกกล่าวลอย ๆ หรือด่าลอย ๆ เรียกว่าพวกคลั่งเจ้าหรือสลิ่ม แต่พวกที่หาหรือรอหลักฐานความจริงเพื่อใช้ในชั้นศาลนั่นแหละผมถึงจะเรียกว่าพวกรักเจ้าของแท้ ไม่ใช่มาพูดเอามันอย่างเดียว ทั้งที่อาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้

"ประเด็นป้าคนนั้นทำหรือไม่ทำ พิจารณาได้จากพยายานแวดล้อมและรูปถ่าย ทั้งยังมีการยืนยันว่าวิกลจริตคล้ายจะเป็นเกราะป้องกันทางกฎหมาย ดังนั้นจึงมีความโน้มเอียงไปว่าป้าคนนั้นกระทำการหมิ่นพระบรมเดชานุภาพจริง"

นี่ก็อีกคน....ช่างเอาหลักกฏหมายมาเล่นคำ เล่นชั้นเชิง
คุณค่ะ ไม่ต้องเอากฏหมายมาเบี่ยงประเด็นหรอกค่ะ การกระทำของเธอ....ประชาชน วิถีประชาได้พิพากษาไปเรียบร้อยแล้ว พยานหลักฐาน การกระทำของเธอ ไม่ต้องให้ให้ศาลตัดสินแล้ว

"ต้องใช้หลักฐานจึงจะเล่นงานทางชั้นศาลได้ ไม่ใช่คำกล่าวลอย ๆ พวกกล่าวลอย ๆ หรือด่าลอย ๆ เรียกว่าพวกคลั่งเจ้าหรือสลิ่ม แต่พวกที่หาหรือรอหลักฐานความจริงเพื่อใช้ในชั้นศาลนั่นแหละผมถึงจะเรียกว่าพวกรักเจ้าของแท้ ไม่ใช่มาพูดเอามันอย่างเดียว ทั้งที่อาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้"

พวกล้มเจ้า คงไม่เข้าใจความรู้สึกของคนไทยส่วนใหญ่ของประเทศที่รักและผูกพันธ์กับสถาบันหรอกนะคะ
ขนาดยัยป้า แสดงพฤติกรรมถ่อยๆ ต่อหน้าสายตานับหลายสิบคู่ๆ ..พวกเค้าก็ยังพยายามเบี่ยงประเด็น
หาว่าพูดลอยๆ ....

แหม ทีเรื่องนี้หล่ะแถเก่งนัก....เวลาฝ่ายฟายแดงโดยกระทำหล่ะ ร้องแร่แห่กระเชิงไปสามบ้านแปดบ้าน

#76 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

นีคือตรรกะของคนกลางที่ตะแบงไปแบบไม่ฉลาดตอบเลยค่ะ

"ผมเคยบอกเหรอครับ ว่า ป้า ไม่ได้บ้า หรือ ไม่ได้หมิ่น..."

ใช่ค่ะ คุณไม่เคยบอกแบบนั้นจริงๆหล่ะค่ะ ...รวมทั้งไม่เคยบอกด้วยว่า ยัยป้าคนนี้ บ้า และหมิ่น
ทางที่ถูก ควรจะพูดว่าคุณเลือกที่จะวางเฉย มากกว่ากับการกระทำของยัยป้าคนนี้
การวางเฉยของคุณ...ไม่ได้สื่อสักนิดว่า คุณเห้นว่ายัยป้าคนนี้ผิดหรือไม่ผิด

แต่คุณกลับเลือกที่จะพูดและออกมามาจับผิดกับคนที่ออกมาต่อต้าน การกระทำของยัยป้าบ้าคนนี้แทนซะงั้น
รวมทั้งขัดใจ จับผิด คนที่คนอื่นๆชม สรรเสริญ คนที่กระทำต่อยัยป้าคนนั้นอีกด้วย

นี่ไงค่ะ การกระทำของคุณมันสื่อออกมาชัดเจน ....ยังจะดิ้นกลิ้งไปถึงไหนค่ะเนี่ย คุณเฮ็นไต- คนกลาง

สรุปว่า มันผิดที่ผม เพราะ ผม เป็นคนสงสัย ว่างั้น... เจริญละครับ...

โทษนะครับ... สมมุติ ถ้าคนที่ ท้วงเนี่ย เป็น คุณแอม หรือ คุณเช หรือ คุณโทนี่ หรือ คุณ ศร ละ...
ท่านจะคิดแบบเดิมหรือไม่... ถามตัวเองหน่อยนะครับ.. ว่าท่าน Double Standard หรือป่าว...

มันเกี่ยวไหมครับว่า ป้าแกจะบ้าจริง หรือ หมิ่นจริง หรือไม่กับ การที ผม สงสัยว่า สิ่งที่ จขกท อ้าง จริงหรือไม่...
การที่ผม ไม่เคยบอกว่า ป้าหมิ่นหรือ ด่าป้า... แสดงว่า ผมอยู่ข้างแก...
แบบนี้ ผมว่า คนเล่นเวปนี้ หลายคนเดือดร้อนนะครับ... เพราะจะเป็นคนดีได้ ต้อง... ด่าป้า ให้ ท่านเห็นก่อน...

ผมขัดใจกับ สมาชิดท่านอื่นเสมอ ก็ เพราะตรรกแบบท่านนี่แหละครับ..

ด่าคนเลวได้ไม่ต้องมีเหตุผลและหลักฐาน..
จะว่าคนดี... หยุด... เองมีหลักฐานป่าว... เองจบไรมา..
เห็นคนเลวโดนทำร้ายอย่างไม่ยุติธรรมไร้หลักฐาน... ถ้าเข้าไปช่วยให้ความเป็นธรรมเล็กๆน้อย...
เองเห็นด้วยกะมันใช่ป่าว... ไปช่วยมันทำไม... พวกเดียวกัน...
เหอๆๆ เป็นต่อไป :D

#77 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

ถามเห็นไต

คนบ้า หรือ คนวิกลจริต สมควรได้ขึ้นเครื่อง Flight เดียวกับเห็นไตหรือเปล่าครับ

:lol:

แล้วแต่กัปตันครับ... เป็นคนตัดสินใจ... :D

#78 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ดีครับ
สังคมแย่ เพราะคนดีท้อแท้

การที่ยังมีคนดี ๆ ยึดมั่นในหน้าที่ของตนและปฏิบัติหน้าที่ด้วยสติปัญญาพร้อม เป็นสิ่งที่ดี ที่ควรเผยแพร่ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#79 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

เสียเวลาเปล่าๆครับท่าน RiDKun_user คุยกับคนคนนี้ เหมือนสีซอให้...ฟังครับ
คิดดูแล้วกันว่า มนุษย์โง่ๆบางคนในบอร์ดนี้กล้าๆแสดงออกเป็นนัยว่ารัฐบาลนี้ไม่ได้ทำให้ค่าครองชีพแพงขึ้นอันเนื่องมาจากนโยบาย 300 และ 15,000 ทั้งที่อีโง่พุงพลุ้ยมันก็ออกมายอมรับ แถมยังสั่งบรรดาลิ่วล้อเจ้ากระทรวงต่างๆให้ออกมาดูแลควบคุมราคา
แต่ไอ้โง่นี่กล้าแสดงออกโดยนัยว่าสินค้าไม่แพงอะครับ สงสัยไม่ด้านมากๆ ก็ต้องโง่มากๆ
นึกว่าสิ่งที่ตัวเองทำอยู่นี่ฉลาดเสียเต็มประดา โถ ตรรกะเพี้ยนไปเยอะจริงๆ
ถ้าจะพูดอย่างนี้ มันก็มีเรื่องให้เถียงกันไม่มีวันจบน่ะครับ ไม่ว่าจะเรื่องไหนกรณีใด
ไม่แปลกใจเลยที่เมื่อได้คุยกับพวกตรรกะวิบัติแบบนี้ซึ่ง Take Side ทักษิณ แล้วยิ่งทำให้ผมรู้สึกภูมิใจที่ไม่ได่อยู่ฝั่งเดียวกับพวกมันจริงๆ
คุยกัับพวกนี้แล้วรู้สึกได้เลยว่า ทำไมกรูฉลาดขนาดนี้วะ 555+
ปล. ชอบความเห็นของคุณ ช่อมัลลิกาจังครับ เสียดแทงเข้าไปกลางใจ ควาย บางตัวเลยทีเดียว

คิดว่า คุณ RiDKun_user เค้าไม่รู้จักผมหรือครับ...
ตัวท่านเองละ มีความเห็นบ้างก็ได้นะครับ...หรือว่าทำได้แค่เชียร์..... :D

#80 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

อุ้ยๆๆเหมือนผมได้เห็นพ่อพระในกระทู้นี้ด้วยอ่ะ แต่ทำไมผมมักเห็นพ่อพระท่านนี้ไปแอบจิกกันมาร์ค ปชป. ทุกกระทู้เกี่ยวไม่เกี่ยวพ่อพระอ้อมจิกกัดได้ตลอดล่ะ

นี่ซินะความยุติธรรมของพ่อพระคนไม่แดง :lol:

#81 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

สรุปว่า มันผิดที่ผม เพราะ ผม เป็นคนสงสัย ว่างั้น... เจริญละครับ...

โทษนะครับ... สมมุติ ถ้าคนที่ ท้วงเนี่ย เป็น คุณแอม หรือ คุณเช หรือ คุณโทนี่ หรือ คุณ ศร ละ...
ท่านจะคิดแบบเดิมหรือไม่... ถามตัวเองหน่อยนะครับ.. ว่าท่าน Double Standard หรือป่าว...

มันเกี่ยวไหมครับว่า ป้าแกจะบ้าจริง หรือ หมิ่นจริง หรือไม่กับ การที ผม สงสัยว่า สิ่งที่ จขกท อ้าง จริงหรือไม่...
การที่ผม ไม่เคยบอกว่า ป้าหมิ่นหรือ ด่าป้า... แสดงว่า ผมอยู่ข้างแก...
แบบนี้ ผมว่า คนเล่นเวปนี้ หลายคนเดือดร้อนนะครับ... เพราะจะเป็นคนดีได้ ต้อง... ด่าป้า ให้ ท่านเห็นก่อน...

ผมขัดใจกับ สมาชิดท่านอื่นเสมอ ก็ เพราะตรรกแบบท่านนี่แหละครับ..

ด่าคนเลวได้ไม่ต้องมีเหตุผลและหลักฐาน..
จะว่าคนดี... หยุด... เองมีหลักฐานป่าว... เองจบไรมา..
เห็นคนเลวโดนทำร้ายอย่างไม่ยุติธรรมไร้หลักฐาน... ถ้าเข้าไปช่วยให้ความเป็นธรรมเล็กๆน้อย...
เองเห็นด้วยกะมันใช่ป่าว... ไปช่วยมันทำไม... พวกเดียวกัน...
เหอๆๆ เป็นต่อไป :D

เหม็นขี้ฟันค่ะ พูดน้ำท่วมทุ่ง
เอาง่ายๆนะคะ
ถ้ามีหลักฐานว่าคุณเคยจับผิด เห็นแย้ง กับฝั่งฟายแดง พวกรักทักกี้ หรือ พวกล้มเจ้าให้ดิฉันเห้นบ้าง
ดิฉันจะเชื่อว่าคุณเป้นคนกลางอยู่บ้าง

แต่ที่ดิฉันเห้น เห้นแต่คุณจับผิด เห้นแย้ง ด่า ฝั่งที่จงรักสถาบัน ด่าพวกที่ด่าแดงหรือทักกี้ และบลาๆๆ
ตลอด...แต่ก็ประกาศปลาวๆว่า เป็นคนกลาง

หลอกตัวเองแล้วมีความสุขก็ทำต่อไปเถอค่ะ แต่หลอกคนอื่นคงยากค่ะ

Edited by ช่อมัลลิกา, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:10.

#82 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ถ้ามีคนมาพูดถึงการทำสิ่งที่ถูกต้อง สิ่งที่ทำให้รู้สึกว่าความดียังคงมีอยู่
เช่น มีคนมาเล่าว่า เมื่อเช้าเจอลูกเสือพาคนแก่ข้ามถนน...
ผมจะไม่ถามกลับไปว่าคุณคือใครมีความน่าเชื่อถืออะไรที่ผมต้องเชื่อ
ลูกเสือโรงเรียนไหน...โรงเรียนนี้ไม่ได้อยู่แถวนี้นี่...น่าสงสัย ผมคงต้องกับไปดูเครดิตของคุณก่อนแล้วล่ะ...

ความดีเป็นสิ่งน่าชื่นชมครับ...ผมยินดีที่จะเชื่อความดี... การทำสิ่งดีๆ ที่ถูกต้อง

ส่วนไอ้เรื่องปั้นน้ำเป็นตัว...จากคนที่โกหกจนเป็นนิสัย เป็นเรื่องธรรมดาที่คนฟังต้องสงสัยไว้ก่อน
คนที่ออกตัวมาถามเป็นคนแบบไหนก็โดนแบบนั้นแหละครับ
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#83 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

งั้นเราก็ต้องไปสอบถามคุณวีระเองทีละคนสินะครับ เพราะถ้าหวังพึ่งคนอื่นไปสอบถามก็อาจถูกฤๅษีแปลงสารได้ :mellow:

ถ้าผมทำได้ผมก็อยากไปสอบถามคุณวีระแล้วถ่ายภาพอัดเสียงไว้เลย เพราะไม่ใช่เรื่องเล็ก ๆ

หากกัปตันวีระบอกเจ้าของกระทู้ได้ ก็น่าจะยอมให้สัมภาษณ์กับบุคคลอื่น ๆ ได้

คงต้องรอผู้ที่สามารถทำได้ คืออยู่ใกล้บ้านหรือทำงานที่เดียวกับคุณวีระ ไม่ก็รู้จักกับคุณวีระเป็นการส่วนตัวนั่นแหละครับ อัดวิดีโอคำตอบมาให้ชมกัน ซึ่งจะตอบปัญหาคาใจไม่ให้คนไทยต้องโกรธเก้อโดยไม่มีหลักฐาน แล้วถูกว่าความว่าคลั่งหรือโหนบ้าง หากไม่มีหลักฐานแล้วกระทำด้วยความเกลียดชัง มันรังจะเพิ่มหรือเปลี่ยนมวลชนให้เป็นฝ่ายตรงข้ามมากยิ่งขึ้น ทั้งยังจะไม่สามารถกลับใจมวลชนฝ่ายตรงข้ามที่ยังสามารถกลับใจได้ให้มาเป็นฝ่ายเดียวกัน เขากำลังเล่นสงครามประสาทกันอยู่ ดูแล้วไม่น่าที่จะโดดไปเป็นประสาทเล่นกับเขา

ผมภาวนาให้มีใครซักคนสัมภาษณ์กัปตัน แล้วเอาลง youtube เลย ย้ำอีกทีว่ามันไม่ใช่เรื่องเล่น ๆ เพราะถ้าจริงเตรียมยำบางหน่วยงานไว้ได้เลย หากไม่จริงก็จะได้โล่งใจว่าฝ่ายตรงกันข้ามยังไม่เหิมเกริมระดับข่าวที่ว่ามา

#84 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

คนนึงในเวป อ้างว่า ได้พูดคุยกับเจ้าหน้าที่ ตม แล้ว เห็นป้าผ่าน VIP เข้ามา

ข้อมูลส่วนนี้คลาดเคลื่อนนะ
มีกราวด์โฮสเตสบอกว่านอกจากช่องทางที่เค้าเฝ้ากันอยู่ มันมี่ช่อง VIP อยู่อีก
เท่าที่ตามข่าวไม่มีใครบอกว่า"เห็น"ป้าผ่านไปในช่อง VIP
ที่บอกว่าเข้าไปแล้วกัปตันไล่ลงก็คลาดเคลื่อน
กัปตันแค่บอกว่าจะทำตามกฏมีคนวิกลจริตจะไม่ออกบิน
จากเนื้อหาในกระทู้นี้สอดคล้องกันตามที่ผมเข้าใจ คือ
มีการหยั่งเชิงถามกันก่อน eป้าอาจจะไปรอที่สนามบินจริง
หรืออาจจะไม่ได้ออกไปไหนเลย อยู่ที่สถาบันฯโดยตลอด

เฮ็นไตอย่าเพิ่งเหมารวมสิ

#85 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ผมเชื่อเจ้าของกท.ครับ เนื่องจากช่วงวัน-เวลาเกิดเหตุ เป็นตอนเย็น ผมดูร้อยข่าว-ยามเย็น มีการสัภษณ์สด คนไทยที่ไปล้อม-ขัดขวาง ไม่ให้ป้าเนรคุณออกนอกประเทศ ที่สุวรรณภูมิ สรุปการสัมภาษณ์ พอสรุปได้ดังนี้
1.มีการเตรียมการออกประเทศจริง ช่วงนั้นผัวป้าขึ้นเครื่องบินไปแล้ว ตัวป้า ..น่าจะ อยู่ที่ตม.
2.มีการโทรติดต่อทางตร. เจ้าของคดี (บอกชื่อ, ยศ, สน., เบอร์โทร)แต่ติดต่อไม่ได้
3.มีข่าวว่า ตม. พาป้าออกช่องทางพิเศษ เพื่อขึ้นเครื่อง
4.มีข่าวกัปตัน ปฏิเสธการรับป้าขึ้นเครื่อง เหตุเพราะป้าน่าจะเป็นคนวิกลจริต (ตร.บอกตั้งแต่ตอนจับป้าใหม่ๆ) ตอนนนั้นยังไม่รู้ชื่อกัปตัน ด้วยซ้ำ
5.ยกเลิกข่าวข้อ3. แต่ก็ไม่รู้ว่าตัวป้าอยู่ที่ไหน

*ผมเชื่อว่าการที่ไม่พบตัวป้านั้น เป็นเรื่องปรกติของคนแดง โดยเฉพาะระดับนี้ และยังมีลูกชายยศ พตท.ด้วย ยิ่งลึกลับอลังการ เป็นพิเศษ
*ข้อ3-4 ตรงกับ/เทียบเคียงได้ กับข้อเขียนของ จขกท.
*จากเหตุการที่เกิด จนถึงวันนี้ ห่างกันเป็นเดือน ไม่มีเหตุผลที่จขกท.จะเต้าเรื่องเพื่อหวังผล

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#86 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ลงชื่อเชื่อเจ้าของกระทู้ค่ะ

เออเป็นไปได้นะคนเราสมัยนี้

ความน่าเชื่อถือของคนเรานี่นะคะ มันต้องสร้าง สะสมมาจนระดับนึง มันมีเอง บังคับกะเกณฑ์หรือน้อยอกน้อยใจไม่ได้

ใครทำกรรมใดไว้ย่อมได้รับกรรมนั้น

ใครพูดจาอยู่ในร่องในรอยมีหลักฐานอ้างอิง ไม่นิยมกล่าวหาคนอื่นโดยไร้เหตุผล

ก็ไม่น่าแปลกใจที่คนจะเชื้อถือ

คุณเห็นไต เคยทำอะไรไว้ให้คนเชื่อหรือคะ ปกติจะเห็นคุณชอบส่อเสียด

แม้หลังๆจะเห็นความน่ารักในตัวคุณขึ้นมาหลายรีพลายนะ ย้ำเห็นอยู่นะคะ ยังไม่เชื่อตาตัวเองเลย แต่ก็เห็นไม่ใช่ครั้ง สองครั้งแน่ๆ

แต่เอกลักษณ์คุณมักจะเป็นอย่างที่ว่า

อย่าเรียกหาความน่าเชื่อเลยค่ะ ทำแบบเดิมคุ้นกว่า จะบอกว่าเสียเวลาปล่าว

ถ้าคุณรู้สึกจริงจังกับคำที่ว่าทำไมไม่เชื่อคุณ หรือทำไมถึงเชื่อใครซักคน ก็ตอบไปแล้วนะคะ

#87 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

จริงๆแล้วคนที่บอกว่าอีบ้ายังอยู่ที่โรงพยาบาลก็มีแค่หมอกับตำหนวดที่ออกมาให้สัมภาษณ์นะ นักข่าว 20 สำนักที่เห็นไตบอกก็แค่เอาคำสัมภาษณ์มาลง ไม่มีใครเห็นตัวหรือพิสูจน์ว่าอยู่จริงซักคน ทำไมเห็นไตถึงเชื่อล่ะ ที่สำคัญ ทั้งหมอ ทั้งตำหนวดไม่กล้าบอกว่าไม่อยู่แน่ๆ เพราะความซวยจะมาเยือนเอาง่ายๆ >> มีส่วนได้เสียกับเรื่อง แต่เห็นไตเต็มใจเชื่อ
กลางมากกกกก
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#88 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

นายมงคลกิตติ์ สุขสิตธารานนท์ เลขาธิการภาคีเครือข่ายต้านการทุจริตคอร์รัปชั่นแห่งชาติ ให้สัมภาษณ์ว่าอีป้ามาที่สนามบิน แต่นักบินไม่ให้ขึ้นเครื่อง

พ.ต.อ.ณัฐนันท์ นานาสมบัติ ผกก.สภ.ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ เปิดเผยในช่วงค่ำว่า นางฐิตินันท์ ได้เดินทางมาที่ สนามบินสุวรรณภูมิเพื่อเตรียมขึ้นเครื่อง แต่ไม่ได้ขึ้น

ลูกสาวคุณพระฤาษีซึ่งทำงานอยู่ต.ม. ก็เห็นอีป้าตัวเป็นๆ ที่ในต.ม.

คุณ Zeedzaad มีโอกาสได้คุยกับกัปตันวีระตัวจริง ได้ทราบว่ามีการติดต่อมาที่กัปตัน
"พนักงานภาคพื้นได้รับคำไหว้วานจาก ตม. ให้มาสอบถามว่า จะมีอีป้า ไปกับเที่ยวบินนี้ด้วย กัปตันจะรับหรือไม่"

แหม ใครๆก็รู้นะคะ ว่าอีป้าไปที่สนามบินจริงๆ

Edited by intra, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:05.

#89 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:34

ความคาใจ ไม่ควรจะละเมิดสิทธิของผู้อื่นได้

ผมมั่นใจ ว่าไม่ว่าใครไปสอบถามพูดคุยกับกัปตัน ท่านคงให้ความอนุเคราะห์พบปะพูดคุย เล่าให้ฟังอย่างที่ผมได้รับมา

แต่ผมไม่คิดที่จะนำภาพมาลง เพราะเคารพในความเป็นส่วนตัวของท่าน

อย่าให้ความอยากของเรา ทำลายความเป็นส่วนตัว และละเมิดสิทธิของท่านอื่นเลย

นักข่าวขอสัมภาษณ์ท่าน ท่านก็ยกระเบียบของหน่วยงานท่านมาอธิบายไว้

ถ้าใครถ่ายวิดีโอท่านมาลงเวป คิดหรือไม่ว่า จะเป็นการผิดวินัยในหน่วยงานของท่านหรือไม่

วันดีคืนดี เราอยากรู้ว่าสาวข้างบ้านทำไมอกใหญ่ ของจริงหรือของปลอม ไม่วายต้องไปขอจับ หรือไปแอบดูเขาตอนอาบน้ำหรือ?

ของบางอย่างคิดได้ ทำไม่ได้ เพราะมีกรอบที่เรียกว่า มารยาท ควบคุมอยู่

#90 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

พวกที่เป็นสาวกทักษิณ มักรู้จักแต่สิทธิของตน แต่ไม่รู้จักหน้าที่
อย่างน้อย หน้าที่ในการเคารพสิทธิของคนอื่น

เอ หรือว่าประชาติ๊ปไตยแบบเจ้ามูลแม้ว มีแต่สิทธิของกรู ส่วนคนอื่นหามีสิทธิไม่
และคนอื่นนั้น มีหน้าที่ต้องเคารพในสิทธิของกรูด้วยนะเฟ้ย
ฮ่าๆ

#91 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

โลกกลมจริงๆ ในที่สุดผมได้มีโอกาสสนทนากับกัปตันวีระ ตัวเป็นๆ ตัวจริงเสียงจริง

ท่านสรุปความให้ฟังว่า หลังจากมีข่าวเผยแพร่ว่าอีป้่า จะเดินทางออกนอกประเทศในไฟลท์ของท่าน

มีผู้ใหญ่โทรมาหาด้วยความหวังดี ว่าท่านควรจะป่วยหรือติดธุระ ให้ไปทำการบินไม่ได้ เพราะอาจจะกลายเป็นเผือกร้อนที่ต้องรับปัญหา และเป็นข่าวโดยไม่จำเป็น

ในวันเดินทาง ขณะที่นั่งรถรับส่งลูกเรืือไปยังเครื่องบิน ท่านได้สอบถามหัวหน้าพนักงานต้อนรับ และผู้จัดการเที่ยวบินว่า มีใครได้รับทราบข้อมูลข่าวสารต่างๆเกี่ยวกับป้าท่านนี้บ้าง

และมีลูกเรือท่านใด ได้รับการอบรม การจัดการกับบุคคลวิกลจริตในเที่ยวบินหรือไม่

หลังจากเดินทางมาถึงเครื่อง ระหว่างการตรวจสอบเครื่องบินและ เตรียมการบิน พนักงานภาคพื้นได้รับคำไหว้วานจาก ตม. ให้มาสอบถามว่า จะมีอีป้า ไปกับเที่ยวบินนี้ด้วย กัปตันจะรับหรือไม่ ถ้ารับจะให้ ตม.พาผ่านช่องทางพิเศษมาที่เครื่องเลย โดยมีผู้จัดการเที่ยวบิน หัวหน้าพนักงานต้อนรับ และนักบินที่สองอาวุโส ได้ยินรวมทั้งหมดสี่คน

ท่านตอบกลับไปว่า ผู้โดยสารท่านนี้ เป็นบุคคลวิกลจริตจริงหรือไม่ ถ้าเป็นขอเอกสารยืนยัน ถ้าไม่เป็นขอใบรับรองแพทย์ยืนยันอีกเช่นกัน

เนื่องจากมีข่าวออกทางหน้าหนังสือพิมพ์ เพื่อความปลอดภัยของผู้โดยสารท่านอื่น ท่านต้องมั่นใจในผู้โดยสารที่จะเดินทางไปในไฟลท์ ว่าไม่เป็นอันตรายต่อผู้โดยสารท่านอื่น

และท่านยังพูดเพิ่มเติมอีกว่า ตามข่าวที่เกิดขึ้นผู้โดยสารรายนี้ มีพฤติการณ์ที่ไม่บังควร หมิ่นเหม่ต่อกฎหมายและศีลธรรม ซึ่งผู้โดยสารที่ตามข่าวสารสามารถรับรู้ได้โดยทั่วไป

เพื่อเป็นการยืนยันต่อผู้โดยสารท่านอื่นๆ ท่านขอให้ทางตำรวจ ทำเอกสารยืนยันเป็นลายยลักษณ์อักษรว่า ป้าคนนี้ ทำจริงหรือไม่จริง มีการตั้งข้อกล่าวหาหรือไม่ และการส่งตัวออกนอกประเทศจะขัดต่อกฎหมายข้อใดหรือไม่

ปรากฎว่า หลังจากพนักงานภาคพื้นนำคำกล่าวของท่านไปบอกต่อคนไหว้วาน แล้วก็ไม่มีการพูดถึงเรื่องนี้อีก

ทั้งนี้ ท่านพูดชัดเจนว่า เพื่อความปลอดภัยของเที่ยวบิน ถ้าไม่สามารถยืนยันได้ ท่านไม่ขอบินเที่ยวบินนี้ มีท่าน ไม่มีป้า อยากให้ป้าไป เรียกคนอื่นมาบินแทนผม

แต่ถึงท่านอื่นมาทำแทน ก็มั่นใจได้ว่า ไฟลท์นี้มีปัญหาแน่ เพราะพนักงานต้อนรับทั้งไฟลท์นี้ ไม่สามารถทำการบินกับผู้โดยสารวิกลจริตได้.....

ซึ่งหลังจากเหตุการณ์ท่านได้เขียนรายงานตามจริงส่งต่อผู้บังคับบัญชาแล้ว

ผมเสนอท่านว่า จริงๆควรให้ป้ามาที่เครื่อง จะได้เห็นตัวเป็น ไม่ใช่แค่มาแต่เสียงลอยลม

ท่านบอกว่า ถ้าเป็นแบบนั้น คนที่จะซวย คือพนักงานภาคพื้นที่รับเช็คอินให้ป้า และ ตม.ตัวน้อยๆที่ถูกส่งมาพาเข้าเครื่อง

ตัวใหญ่ๆ คนสั่งการ ก็นอนสบายเหมือนเดิม เพราะทุกอย่างมาปากเปล่า คนปฏิบัติที่จะโดนสอบสวน

และ หลังจากเหตุการณ์ พนักงานภาคพื้นได้ถูก เจ้าหน้าที่ตำรวจร้องขอให้ไปให้ปากคำ ซึ่งพนักงานภาคพื้นวันนั้น ได้ให้ปากคำว่า ไม่เคยถามเรื่องจะให้ป้าไปหรือไม่

แต่ทางท่านกัปตันเอง มีพยานบุคคล สามคนที่ได้ยินกับหู

นี่แหละครับเมืองไทย รีบกลบขี้ ลบรอยกันใหญ่....

เขามาเป็นกระบวนการ ทำแล้วหนี ทำบ่อยๆ ทำให้คนชาชิน แล้วต่อไปก็ทำหนักขึ้นเรื่อยๆ

.
.

เท่าที่ผมได้มีโอกาสสนทนากับท่าน ท่านเป็นผู้ใหญ่ อารมณ์ดี ใจเย็น พูดเพราะ สุภาพ และตอบคำถามได้หลักแหลมมาก

โชคดีที่มีคนไทยดีๆ ไม่ท้อแท้ แม้ระบบจะบิดเบี้ยว

ท่านยังฝากมาบอกว่า ใจเย็นๆ ธรรมะย่อมชนะอธรรมเสมอ อะไรที่คดงอ สุดท้ายจะแพ้ภัยตนเอง

Bluesky ให้เครดิตคุณ zeedzaad ค่ะ

ตั้งแต่ 0:59 เป็นต้นไป

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#92 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ก่อนอื่น ขอบคุณสำหรับข้อมูล...

อ่านมา 34 ความเห็น เหอๆๆ ผมว่า สมาชิก สรท มีปัญหากับการ เชื่อไม่เชื่อ ข้อมูล หรือ
แยกแยะระหว่าง ข้อมูลกับข้อเท็จจริง.. แล้วครับ...

คิดเล่นๆนะครับ ถ้าผม Hentai โพสท์ เหมือน จขกท เลย แต่ เนื้อหาไม่ตรงใจท่าน...
ผมบอกว่า กับตันบอกว่าไม่รู้เรื่องเลย เค้าก็บินปกติเหมือนทุกวัน... แถมให้ว่า
ไปบอกเพื่อนๆด้วย อย่าเชื่อข่าวในเนท หรือ ในเวปมากนัก...

ท่าน จะเชื่อผมหรือไม่...
ท่าน จะขอหลักฐานผมหรือไม่.. ว่าไปพบจริง รู้จักจริง..
ท่าน จะแน่ใจเลยหรือว่า กับตันที่ผมพบจะเป็น คนๆเดียวกับที่ใน เรื่อง... :D
ท่าน จะซักไช้ผมหรือไม่ว่า ไปพบอย่างไร ที่ไหน วันเวลา... หรือ ขอ เบอร์โทร..
ถ้ามีใคร สงสัยว่าผมโกหก ท่านจะใช้ ตรรกเทพ บอกว่า คนที่หาว่ามผโกหก ต้องไป หาหลักฐานมาหรือไม่.. :D
....
แต่ตอนนี้... ดูทำกัน...
เอาไปคิดกันเล่นๆ เหอๆๆ ... :D

ตัวอย่างก็เพิ่งมีมาเรื่อง ข้อเท็จจริงเรื่องสมศักดิ์เจียม เป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง
http://webboard.seri...ื่องสมศักดิ์เจ/

ไม่รู้ว่า อ่านแล้วได้อะไร ติดหัว กันบ้างหรือป่าว.... :D

ความน่าเชื่อถือ ขึ้นอยู่กับว่า ใครเป็นคนพูด หลายๆครั้ง ที่เราเชื่อ เพราะคนๆนั้นเป็นคนพูด แม้ว่า ครั้งนั้นเขาอาจจะโกหกก็ได้

ต่างจากคนอย่าง เหม็นไต น.ช.ทักษิณ ชินวัตร ยิ่งลักษณ์ ณ ทวีสิน แอนด์ เดอะ ฟักกิ้ง บัสตาร์ด ที่ต่อให้พูดความจริงก็ไม่มีใครเชื่อ ยกเว้นพวกกินหญ้า

ความน่าเชื่อถือ เป็นคุณสมบัติที่เกิดจากการสั่งสม ได้รับการยอมรับ อย่างไม่มีข้อกังขา ภาษาอังกฤษใช้ว่า earn, not create

Edited by DancingSatan, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11.

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#93 สุกี้น้ำ

สุกี้น้ำ

น้องใหม่

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

หรือป่าว...

วิธีคิืดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับมันสมอง

ขึ้นอยู่กับคุณธรรมในจิตใจของแต่ละคนด้วยครับ
คนฉลาดมากแต่คุณธรรมในจิตใจต่ำในสังคมเราก็มีให้เห็นเยอะแยะ (จริงมั้ย คุณเห็นไต)
กรณี พฤติกรรมที่ป้าทำ ส่วนตัวผมเห็นหลักฐานต่างๆผมเชื่อเลยว่าผิดจริง (ชั่ว)
คนที่เข้ามาชื่นชมกับสิ่งที่กัปตันทำ น่าจะเรียกว่ายินดีโดยบริสุทธิ์ใจ (อันนี้มีคุณธรรมสูง)
แต่คนที่สงสัย น่าจะเรียกว่าสงสัยโดยมีอคติ (อันนี้เรียกว่ามีคุณธรรมต่ำ) นะจ๊ะ

#94 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ดูจากข่าวที่แล้วๆมา กล่าวคือ ตม. ไปถามก่อนเครื่องจะออกว่า จะพาป้าหมิ่นขึ้นเครื่อง กัปตันจะว่าไง กัปตันก็ตอบตามกฎหลักการบินไป นั่นก็แสดงว่าป้าหมิ่นอยู่ที่สนามบินจริงๆนะซิ ไม่งั้นจะถามแล้วได้อะไร แต่ได้รับการสนับสนุนของตำรวจ และ ตม. เอง ไม่งั้นจะไปถามกัปตันก่อนเครื่องออกทำไม?? (เพราะมีข้อมูลคดีติดตัวออนไลน์ให้เช็คอยู่แล้ว จะออกนอกประเทศได้ยังไง รวมถึงข่าวแรงมากด้วย หลบหนีคดีนะ) แล้วอีกข่าวก็บอกว่าอยู่ที่สถาบันฯ ตลอด ตั้งแต่ตำรวจจับ ก็ไม่เห็นมีการแสดงหลักฐานว่าไปอยู่จริง สรุปความเห็นผมนะ ไม่เชื่อตำรวจและ ตม. เลวๆ ที่ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ในครั้งนี้ตั้งแต่ต้น ไม่งั้นป้าหมิ่นต้องนอนคุกไปแล้ว และถ้าบ้าจริงก็จับผู้ปกครองด้วย สามี ลูก หลาน ฯลฯ ที่ปล่อยปะละเลยขนาดให้มาทำอะไรเช่นนี้ได้ เชื่อ จขกท. ครับ ที่เปิดเผยความจริงในรู้ทั่วๆกัน ส่วนที่นำมาแย้งว่าไม่เชื่อ ก็ให้กลับไปอ่าน กระทู้ ป้าหมิ่น อีกสัก 10 รอบ แล้วล้างตาให้สะอาดๆด้วย
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#95 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

จะไปเถียงกับคนกลางสามหมื่นโลกทำไม ครับ เพราะอย่างมากท่านก็ได้ แค่ จิตนาการบังเอิญถูก เท่านั้น

นอกจากคนกลางเท่านั้น ครับไม่เคยยยยไม่เคย น้อยๆสักที

Edited by ter162525, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:18.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#96 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ก่อนอื่น ขอบคุณสำหรับข้อมูล...

อ่านมา 34 ความเห็น เหอๆๆ ผมว่า สมาชิก สรท มีปัญหากับการ เชื่อไม่เชื่อ ข้อมูล หรือ
แยกแยะระหว่าง ข้อมูลกับข้อเท็จจริง.. แล้วครับ...

คิดเล่นๆนะครับ ถ้าผม Hentai โพสท์ เหมือน จขกท เลย แต่ เนื้อหาไม่ตรงใจท่าน...
ผมบอกว่า กับตันบอกว่าไม่รู้เรื่องเลย เค้าก็บินปกติเหมือนทุกวัน... แถมให้ว่า
ไปบอกเพื่อนๆด้วย อย่าเชื่อข่าวในเนท หรือ ในเวปมากนัก...

ท่าน จะขอหลักฐานผมหรือไม่.. ว่าไปพบจริง รู้จักจริง..
ท่าน จะแน่ใจเลยหรือว่า กับตันที่ผมพบจะเป็น คนๆเดียวกับที่ใน เรื่อง... :D
ท่าน จะซักไช้ผมหรือไม่ว่า ไปพบอย่างไร ที่ไหน วันเวลา... หรือ ขอ เบอร์โทร..
ถ้ามีใคร สงสัยว่าผมโกหก ท่านจะใช้ ตรรกเทพ บอกว่า คนที่หาว่ามผโกหก ต้องไป หาหลักฐานมาหรือไม่.. :D
....

ตัวอย่างก็เพิ่งมีมาเรื่อง ข้อเท็จจริงเรื่องสมศักดิ์เจียม เป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง
http://webboard.seri...ื่องสมศักดิ์เจ/

ไม่รู้ว่า อ่านแล้วได้อะไร ติดหัว กันบ้างหรือป่าว.... :D

ถ้ามองว่า มันคนละเรื่อง... หรือ คนพูดคนละคน มันก็ถูกครับ.. คนละประเด็น

แต่ถ้ามองถึงการ เชื่อไม่เชื่อ... ควรหรือไม่ ที่จะ มีการตรวจสอบข้อมูล ...
ไม่ว่าจะมาจากเพื่อน... ที่เชื่อได้.
ไม่ว่าจะบอกเหมือนที่ใจเราอยากให้เป็น..
หรือ มาจาก คนที่ท่านไม่เคยเชื่อถือ.. เพราะความเห็นมันไม่เคยถูกใจ...

ผมว่ามันเรื่องเดียวกัน เพราะ จนบัดนี้... ไม่มีใคร นอกจากผม ที่สงสัยว่า
ข้อมูลข้างบน เป็น ข้อเท็จจริง หรือ นิยาย... :D

สำหรับท่านอื่นที่ไม่รู้จักแยะแยะ ในสมอง มีแค่ เหลือง แดง ม้าก แม้ว เอาเจ้า ไม่เอาเจ้า...
ผมจะบอกว่ามันไม่ได้เกี่ยวกันเลย... เพราะถ้าตัวละคร จาก ป้า เปลี่ยนเป็น ม้าก ...
ผมก็ยังสงสัยเหมือนเดิมว่า เรื่องจริงป่าวหว่า... และก็จะให้เความเห็นเหมือนเดิม...

แต่ท่านละครับ... ถามใจตัวเองหน่อย...จะตั้งคำถามแบบผม หรือ
ไม่สงสัยเหมือนที่ทำๆกันตอนนี้... แล้ว อวยกัปตันกันไป.. (เอ้ยต้องด่าดิ เพราะ ไม่ให้ ม้ากขึ้นเครื่อง..) :D

จริงๆแล้วมันอยู่ที่ตรงนี้นะ คุณลามก
1. เรื่องนี้ เป็นเรื่องคดีที่เกี่ยวกับสถาบัน และ เห็นว่าทางฝั่งเสื้อแดงและเพื่อไทย ต่างก็ต้องการให้เรื่องนี้ "เงียบที่สุด" ถูกไหม?
ไม่ต้องถาม เพราะโพสต์กันเกลื่อนว่า คดีพวกนี้ ไม่อยากให้แพร่กระจายและวิจารณ์กันมากเกินไป
และตำรวจ ก็ไม่ทำอะไรให้ชัดเจนเลย ตั้งแต่แรก นัยว่าต้องการให้เรื่องมันซาๆและเงียบไปก่อน ใช่ไหม
สรุปกันตรงนี้ก่อนแล้วค่อยไปข้อ 2
หวังว่าคนกลางอย่างคุณ คงจะไม่หูหนวกตาบอดขนาดไม่รู้ว่า ทางฝั่งรัฐบาลรวมทั้งตำรวจ ต่างก็ต้องการให้เงียบ
สื่อกระแสหลักไม่สนใจทำข่าวนี้และขุดคุ้ยเลย

2. เมื่อเรื่องมันเงียบ ข่าวอะไรที่ออกมา ก็มีการปิดข่าว หรือ เอาแหล่งข่าวมาอ้างเพื่อ บิดเบนประเด็นข่าว กันขนานใหญ่
มีรายงานข่าวออกมาและก็เปลี่ยนแปลงกัน อย่างน่าสงสัยที่สุด ว่าจะมีการ "ปกปิด" กันบางอย่าง
ลักษณะเช่นนี้ ข่าวที่กระแสหลักจะออกมาได้ มีเพียงอย่างเดียวเท่านั้น คือ
2+2=5
"อียัยป้าเห็บหมา ไม่ได้ไปที่สนามบิน แน่นอน!!!"
ลามกเห็นด้วยไหม???

3. คราวนี้มาถึงข้อสรุป
เมื่อข่าวกระแสหลัก เป็นข่าวที่ใครๆก็คาดเดาได้อยู่แล้ว จากพฤติการณ์บิดเบือนและปกปิดข่าวที่ผ่านมา
ดังนั้น การหาข่าว ที่กระทำได้ จึงมีเพียงแค่ การหาข่าวด้วยตัวเอง ด้วยการเข้าพบด้วยตัวเอง
อย่างเช่นที่ คุณซีดซาด ได้กระทำนั้น จึงเป็นการหาข่าว มาเผยแพร่ด้วยตัวเอง

คำตอบที่ได้มา มันเทียบไม่ได้ กับ ข่าวที่ออกสื่อสารมวลชนแบบเป็นทางการ
ซึ่งที่ผ่านมาก็เห็นกันได้จากบางสื่อ ว่า เชื่อถือไม่ได้ 100% เช่นกัน
แล้วอะไรที่ทำให้ คุณลามก คิดว่า พวกกระผม เชื่อ 100%
การออกมาวิจารณ์ที่กัปตันพูด หรือ ดีใจกับเนื้อหาที่ออกมา
มัน ไม่ใช่บอกว่า พวกผมเชื่อ 100%

เราจะ เชื่อได้ 100% ก็ต่อเมื่อ จขกท.จะเปิดเผยชื่อและข้อมูลส่วนตัวในเรื่องความสัมพันธ์ทั้งหมด
แต่นั่นก็ จะทำให้ท่าน เสียความเป็นส่วนตัว ในสังคมเวปไซต์นี้
ซึ่งไม่ควรจะต้องทำถึงขั้นนั้น

ที่สำคัญ ไม่มีนักข่าวคนไหน กล้าไปสัมภาษณ์ กัปตัน หรือ สำนักข่าวไหน ลงข่าวสัมภาษณ์ กัปตันในประเด็นนี้เลย
ทั้งๆที่อยู่ในความสนใจของคนทั่วไป
และถ้าได้ข้อสรุปจริงๆ จะได้ไม่ต้องมาวิพากษ์วิจารณ์กันต่อไปว่า ตม.ตำรวจ หรือ รัฐบาล พยายามจะส่งยัยป้าเห็บหมาขึ้นเครืองออกนอกประเทศ กันแบบลับๆ
ตรงนี้มันเคลียร์ที่สุด
แต่ในเมื่อจนป่านนี้ ที่กัปตันก็กลับมาตั้งนานแล้ว ไม่ยักกะมีข่าวแฮะ

ดังนั้น ข้อมูลนี้ เราเลือกที่จะเชื่อไว้ก่อน ในขณะที่ ยังไม่มีข้อมูลอื่นมาแย้งครับ
หรือ มีข้อมูลอื่นมาแย้ง เราก็จะวิเคราะห์กันต่อไป
ข้อมูลอย่างหนึ่ง วันนี้ คนเชื่อกัน ก็ไม่ใช่ว่า วันต่อไป เขาจะเปลี่ยนไม่ได้นี่
เหมือนตอนแรกที่คนเชื่อว่า ทักษิณรวยแล้วไม่โกงและจงรักภักดีกับสถาบัน นั่นแหละ
ต่อมามีข้อมูลใหม่ ก็เปลี่ยนความเชื่อกันไป

ไม่เห็นต้องมากลายเป็นเรื่อง หน้าแตก หรือ เสียหน้าแต่อย่างใด
คนก็มีเข้าใจผิดกันได้ แต่เมื่อรู้ความจริงแล้ว ก็ต้องตัดสินใจอย่างใดอย่างหนึ่ง
ไม่ใช่ 2+2=5 ยังไงก็ยังงั้น ทักษิณ รวยแล้วไม่โกง จงรักภักดีต่อสถาบัน ยังไงก็ยังงั้น
เชื่อไปแล้ว ไม่ต้องคิดมากแล้ว ซึ่งมันไม่ใช่สังคมที่นี่หรอกนะ "ลามก"

แล้วไอ้กระทู้ ที่ยกมาเป็นตัวอย่างน่ะ ก็เป็นกรณีที่ไม่ชัดเจนในเรื่องของการยกพยานและหลักฐาน
เขาก็เถียงกันไป มันมีอะไรล่ะ ก็บอกแล้วการเห็นด้วย การวิจารณ์คล้อยตาม ไม่ได้หมายความว่า เชื่อ 100%
มันเทียบไม่ได้กับ กระทู้ ตบหัวทิ่ม จอมแถลากดำนา เลย
อันนั้น หลักการประเด็นเหตุผล แน่น แต่ก็ยังแถกันไปได้เรื่อยๆ
สุดท้ายไปไหนไม่รอด บอกว่า โลกนี้ไม่ได้มีแค่ ขาวกับดำเท่านั้น

Edited by มังกือดำ, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:52.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#97 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ถ้าeป้าไปถึงสนามบินจริงๆนี่ ผอ.สถาบันฯ + ผู้กำกับ สน.คนนั้นเสียสุนัขแน่
หรืออาจะโบ้ยความผิดไปให้ลูกน้องปลายแถว หรือทำหน้าด้านเหมือน สส.รัฐบาลหลายคน

มันน่าเจ็บใจตรงไม่มีหลักฐานที่จะมัดตัวว่าeป้าไปถึงสนามบินจริงๆเนี่ยแหละ
แค่ใครสักคนที่เห็นแอบหยิบมือถือกดถ่ายวิดิโอค้างไว้แล้วถือเนียนๆ
ถ้ามีจะสะใจมาก ได้ไล่บี้กันสนุกแน่

#98 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

คิดว่า คุณ RiDKun_user เค้าไม่รู้จักผมหรือครับ...
ตัวท่านเองละ มีความเห็นบ้างก็ได้นะครับ...หรือว่าทำได้แค่เชียร์..... :D

ก่อนจะเห่_ อะไรออกมา ผมว่าหัดดูสภาพตัวเองก่อนก็ดีนะ
ผมจะมีความเห็นหรือไม่มี ก็ไม่เห็นจะต้องมาบอกใคร
จะคิดว่าผมมีปัญญาแค่เชียร์มันก็เรื่องของคุณ ผมไม่สนใจอยู่แล้ว
ถ้าผมจะมีความเห็นบ้างแล้วต้องการจะมี Argument กับไอ้โง่ซักคนในบอร์ดนี้ ***คนนั้นกล้าพอไหมล่ะ
เท่าทีผมเห็น ***นั่นก็ไม่เท่าไร ได้แค่เข้ามาป่วน กับใช้ตรรกะแบบตะแบงซึ่งถ้าผมจะทำบ้างมันก็ได้
แต่ผมคิดว่ามัน ทุเรศ ที่จะทำแบบนั้น
จำได้ว่าเคยท้าไอ้โง่ตัวหนึ่งว่า มันกล้าสาบานไหมว่าเพื่อไทยไม่ได้ซื้อเสียงเลือกตั้งซ่อมที่เชียงใหม่
รอมันอยู่ตั้งนาน ไม่เห็นมันกล้าน่ะครับ ไม่รู้ใครแถวนี้ช่วยฝากตามไอ้โง่นั่นได้หรือไม่ เพราะ มันหนีความจริง เก่งน่ะครับ
ตามลิงค์นี้เลย http://webboard.seri...้นที่เจียงใหม่/
แค่นี้ก็น่าจะชัดพอที่จะตอบคำถามมั้งว่าผมทำได้แค่ เชียร์ หรือไม่

#99 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

....

แล้วคุณคิดว่า คุณเป็นใคร แล้ว คุณ ZeedZaad เป็นใคร

คุณโพสคอมเม้นนี้มาได้อย่างไรเนี่ย ไม่ได้ตักน้ำใส่กะโหลกชะโงกดูเงาซะเลย หลงตัวเองอิบอ๋าย

#100 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

ทีเรื่องนี้...เห็นไต..ไม่ยักกะเชื่อตามตรรกะเห็นไตเองที่เคยบอกว่า..
...ผมก็เชื่อตามท่านนั้นไปก่อน...เหอ ๆ ๆ
โจทย์ท่านถึงได้เยอะมากมาย...เหอ ๆ ๆ
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน