Jump to content

- - - - -

โลกกลมนัก ได้พบกับกัปตันวีระตัวจริง และเหตุการณ์จริงที่เกิดขึ้น

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ก่อนอื่น ขอบคุณสำหรับข้อมูล...

อ่านมา 34 ความเห็น เหอๆๆ ผมว่า สมาชิก
สรท มีปัญหากับการ เชื่อไม่เชื่อ ข้อมูล หรือ
แยกแยะระหว่าง ข้อมูลกับข้อเท็จจริง.. แล้วครับ...

คิดเล่นๆนะครับ ถ้าผม Hentai โพสท์ เหมือน จขกท เลย แต่ เนื้อหาไม่ตรงใจท่าน...
ผมบอกว่า กับตันบอกว่าไม่รู้เรื่องเลย เค้าก็บินปกติเหมือนทุกวัน... แถมให้ว่า
ไปบอกเพื่อนๆด้วย อย่าเชื่อข่าวในเนท หรือ ในเวปมากนัก...

ท่าน จะเชื่อผมหรือไม่...
ท่าน จะขอหลักฐานผมหรือไม่.. ว่าไปพบจริง รู้จักจริง..
ท่าน จะแน่ใจเลยหรือว่า กับตันที่ผมพบจะเป็น คนๆเดียวกับที่ใน เรื่อง... :D
ท่าน จะซักไช้ผมหรือไม่ว่า ไปพบอย่างไร ที่ไหน วันเวลา... หรือ ขอ เบอร์โทร..
ถ้ามีใคร สงสัยว่าผมโกหก ท่านจะใช้ ตรรกเทพ บอกว่า คนที่หาว่ามผโกหก ต้องไป หาหลักฐานมาหรือไม่.. :D
....
แต่ตอนนี้... ดูทำกัน...

เอาไปคิดกันเล่นๆ เหอๆๆ ... :D

ตัวอย่างก็เพิ่งมีมาเรื่อง ข้อเท็จจริงเรื่องสมศักดิ์เจียม เป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง
http://webboard.seri...ื่องสมศักดิ์เจ/

ไม่รู้ว่า อ่านแล้วได้อะไร ติดหัว กันบ้างหรือป่าว.... :D

สรท มีปัญหากับการ เชื่อไม่เชื่อ ข้อมูล
นี่ว่าเหมากันทั้งเว็บเลยเหรอ ? คนอ่านแล้วเฉยๆก็มีนะ
จขกท.ก็ไม่เห็นว่าไรนี่ เชื่อก็เชื่อ ไม่เชื่อก็ช่าง แกแค่มาทำหน้าที่ถ่ายทอดสิ่งที่บอกว่าได้ไปคุยมา

ตัวอย่างก็เพิ่งมีมาเรื่อง ข้อเท็จจริงเรื่องสมศักดิ์เจียม เป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง
ก็ถ้าเชื่อตามๆกันเหมือนควาย จะมาถกเถียงกันในกระทู้ที่ว่ารึ น่าคิดออกนะถ้าใช้สมองสักนิด

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#102 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ถึงเรื่องที่เจ้าของกระทู้จะเป็นเรื่องจริง ก็เปรียบเสมือนพร้าที่มีเพียงใบแต่ไม่มีด้าม เอาไปไล่ฟันใครก็รังแต่จะทำให้ใบพร้าเข้าเนื้อตัวเองเสียเปล่า ๆ

ความเสียหายมันวงกว้าง ผมเลยไม่เชื่อแต่ก็ไม่ปฏิเสธว่าไม่จริงไว้ก่อน ผมอยากได้พยานและหลักฐาน คือภาพกล้องวงจรปิดและผู้ที่อยู่บนเที่ยวบินในเวลานั้น ว่าจริงหรือไม่

การไปว่าโดยไม่มีหรือไม่สามารถแสดงหลักฐานให้เห็นประจักษ์ก็เหมือนกับโยนพร้าให้โจร ถึงแม้ว่าเรื่องนั้นจะจริงก็ตาม
...หรือว่าจะทำตัวเป็นโจรไปเองก็ได้นะ โจรสู้กับโจร แข่งว่าใครจะโฉดกว่ากัน :D

#103 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

บางครั้งพร้าไม่มีด้าม แต่มีกั่น กั่นยาวพอจับถือได้

แม้ไม่สะดวกสบายเท่ามีด้ามให้กั่นสอด จับถือไม่สะดวก หยิบฟันสะทานมือ

แต่คนใช้พร้า เขาใจพร้า ไม่มีด้ามก็พอทำให้เกิดประโยชน์ได้

โยนพร้าไร้ด้ามให้โจร โจรจับถือไม่เป็น คงเช่นที่ท่านว่ามา
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#104 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

ถึงเรื่องที่เจ้าของกระทู้จะเป็นเรื่องจริง ก็เปรียบเสมือนพร้าที่มีเพียงใบแต่ไม่มีด้าม เอาไปไล่ฟันใครก็รังแต่จะทำให้ใบพร้าเข้าเนื้อตัวเองเสียเปล่า ๆ

ความเสียหายมันวงกว้าง ผมเลยไม่เชื่อแต่ก็ไม่ปฏิเสธว่าไม่จริงไว้ก่อน ผมอยากได้พยานและหลักฐาน คือภาพกล้องวงจรปิดและผู้ที่อยู่บนเที่ยวบินในเวลานั้น ว่าจริงหรือไม่

การไปว่าโดยไม่มีหรือไม่สามารถแสดงหลักฐานให้เห็นประจักษ์ก็เหมือนกับโยนพร้าให้โจร ถึงแม้ว่าเรื่องนั้นจะจริงก็ตาม
...หรือว่าจะทำตัวเป็นโจรไปเองก็ได้นะ โจรสู้กับโจร แข่งว่าใครจะโฉดกว่ากัน :D

บางครั้งพร้าไม่มีด้าม แต่มีกั่น กั่นยาวพอจับถือได้

แม้ไม่สะดวกสบายเท่ามีด้ามให้กั่นสอด จับถือไม่สะดวก หยิบฟันสะทานมือ

แต่คนใช้พร้า เขาใจพร้า ไม่มีด้ามก็พอทำให้เกิดประโยชน์ได้

โยนพร้าไร้ด้ามให้โจร โจรจับถือไม่เป็น คงเช่นที่ท่านว่ามา

ประดาบPosted Imageก็เลือดเดิอด :lol: :wub:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#105 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

วาจาคุณ zeedzaad สูงส่งเกินกว่าสัตว์โลกกินหญ้าจะเข้าใจได้
ของ่ายๆ 3 คำก็พอ
เช่น ช่างพ่อมึง

Edited by DancingSatan, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:35.

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#106 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

อย่าให้เรื่ิองจบ
เรื่องชั่วๆ แบบนี้มาจากที่เดียว อ้ายแม้วจอมโกงหนีคุกแอนเดอะแก็ง
ความจริงมันเจ็บไหมน้อง แดงควายเผาเมืองในเวปนี้
ช่วยตอบที. อย่าหนีหาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน