Jump to content

- - - - -

ทวงคืนสีแดง กระชับพื้นที่ ของคนตาบอดสี!

• Please log in to reply
395 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

อุดมการณ์ที่มากกว่าสีเสื้อ มันคือ จิตวิญญาณที่อยู่ในตัวตนร่างกายและจิตใจของคน คนนั้นมากกว่า

ที่เขารักและหวงแหนประชาธิปไตย สิทธิ เสรีภาพ และ ความเป็นธรรม

......สีเสื้ออาจไม่สำคัญถ้าใครไม่มีสิ่งเหล่านี้ ต่อให้ทรราชมาร์คหรือใครจะมาใส่เสื้อสีแดงร้อยๆพันๆตัวในคราวเดียว

แต่ไม่มีอุดมการณ์ประชาธิปไตยอะไรเลย ก็แค่ คนใส่เสื้อสีแดง ไม่ใช่ คนเสื้อแดง

#202 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

การที่น้าหงาออกมาเรียกร้องซึ่งอาจจะตีความได้ว่า ความเป็นห่วงว่าหากไม่สามัคคีกันแล้ว

ความหายนะของประเทศอาจจะกลับมาสู่เมืองไทยอีกครั้ง
--------------------------------------------------------------

ไปอ่านกวีล่าสุดที่น้าหงาเขียน คุณจะรู้ว่าไม่ได้หมายความอย่างที่คุณพูดเลย

#203 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

การที่น้าหงาออกมาเรียกร้องซึ่งอาจจะตีความได้ว่า ความเป็นห่วงว่าหากไม่สามัคคีกันแล้ว

ความหายนะของประเทศอาจจะกลับมาสู่เมืองไทยอีกครั้ง
--------------------------------------------------------------

ไปอ่านกวีล่าสุดที่น้าหงาเขียน คุณจะรู้ว่าไม่ได้หมายความอย่างที่คุณพูดเลย

รบกวนคุณกิ้งก่าช่วยอ้างอิงด้วยครับ

ผมไม่ค่อยได้ติดตามผลงานน้าหงา
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#204 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

สีแดง ไม่ได้เป็นสีที่เหมาะสมในการสื่อถึง "ประชาธิปไตย" เลยแม้แต่น้อย พฤติกรรมและความคิดของคนกลุ่มหนึ่งที่เรียกตัวเองว่าคนเสื้อแดงนั้น ทำให้คนอื่นๆ เค้ารังเกียจที่จะใช้สีแดง

ทั้งๆที่สีแดงเป็นแม่สีหนึ่งในสามสี เหมือนผมผมก็อยากใช้อะไรๆที่บ้านเป็นสีแดงบ้างเหมือนกัน แต่สุดท้ายเมื่อพิจารณาถึงความรู้สึกและความเหมาะสมแล้ว ที่บ้านจึงมีแต่ผ้าเช็ดตีนเท่านั้นที่มีสีแดง
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#205 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

อุดมการณ์ที่มากกว่าสีเสื้อ มันคือ จิตวิญญาณที่อยู่ในตัวตนร่างกายและจิตใจของคน คนนั้นมากกว่า

ที่เขารักและหวงแหนประชาธิปไตย สิทธิ เสรีภาพ และ ความเป็นธรรม

......สีเสื้ออาจไม่สำคัญถ้าใครไม่มีสิ่งเหล่านี้ ต่อให้ทรราชมาร์คหรือใครจะมาใส่เสื้อสีแดงร้อยๆพันๆตัวในคราวเดียว

แต่ไม่มีอุดมการณ์ประชาธิปไตยอะไรเลย ก็แค่ คนใส่เสื้อสีแดง ไม่ใช่ คนเสื้อแดง

อุดมการณ์ ปชต เสื้อสีแดง :lol: :lol:

Edited by nnnn43, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:56.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#206 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

ต้องฟังดนเสื้อแดงพูดมั่งดิ ก็อปมาฝาก

ใส่เพราะภูมิใจว่าเป็นคนเสื้อแดง!!!...

แล้วมันก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลไม่ได้ไปขอใครมาใส่ซื้อมาเองใส่เองด้วยเงินของตัวเอง...

แล้วถ้าใส่ขายของแล้วคนไม่อยากเข้าร้านก็ช่าง...เพราะไม่เคยหวังเอาเงินพวกสลิ่มอยู่แล้ว

ต่างคนต่างความคิด...ต่างอุดมการณ์ไม่ก้าวก่ายกันต่างคนต่างอยู่,,,,,

แยกกันอยู่ได้จริงก็ดีสิ ประกาศกันมาเลย หมู่บ้านแดง ข้าวไพร่แดง ร้านค้าแดง โรงเรียนแดง วัดแดง บางทีอยู่ร่วมกันแล้วก็กลัวๆอะกลัวไม่ปลอดภัย ไปไหนบางที่ก็ต้องแอบๆแดงบ้าง

#207 Ixora

Ixora

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

แล้วคนใส่เสื้อสีแดงที่ยอมเป็นขี้ข้า ยกย่อง เทิดทูน นักโทษหนีคุก
แล้วออกมาเผาบ้านเผาเมือง ทำลายชาติบ้านเมือง เรียกอะไรดี หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#208 neung

neung

น้องใหม่

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

อ้างแบบนี้ประจำสำหรับคนเสื้อแดง พูดไปให้สวยหรูดูสวยงาม สุดท้ายทักษิณกลับมา ไม่ต้องมีคดีต้องโทษใดๆ นั่นแหละคือสวยหรูที่สุดถูกต้องที่สุด

#209 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

ประเด็นคือน้าหงาเขียน ถามจริง ๆ เคยถามน้าหงาหรือยังว่าหมายความว่าอย่างไร

ไปถามทำไหมมิทราบ ในกวีก็เขียนโต้งๆแล้ว เอาสีแดงคืนมาให้ข้าเถิด ใครเอาของเมิงไป ใครห้ามเมิง ใครไม่ให้เมิงใช้โว้ยยยยย คุณหงา

คุณท้ายมาตายเพราะคำพูดแย้งตัวเอง ที่ไม่ใช้ เพราะว่าใจไม่มีให้สีแดง ก็มานเป็นพวกเหลืองสีขี้ไงงงงง ที่ไม่กล้าใช้ :angry:

ผมละ งง กับ ตรรกะที่มติชินเอามาลงพิมพ์ แบบนี้เรียกว่า ถาม วัว ตอบ ควายหรือเปล่า

คุณน่าจะ งง กับตัวเองมากกว่า ไม่ใช่คนอื่นทำให้ งง

เอาแค่ประเด็นแรกก่อนที่น้าหงาเขียน เอาสีแดงคืนมาให้ข้าเถิด ผมตีความว่า ควรเลิกการแบ่งแยกกลุ่มและพวก ไม่ได้หมายถึง

อยากเดินไปซื้อสีแดงเพราะร้านขายสีไม่ขายให้ ตรรกะแบบนี้ กวีมักใช้กัน ต้องดูนัยยะอื่นประกอบ คุณกิ่งก่าคิดว่า

ผมตีความประเด็นนี้ถูกไหม หากไม่ถูกช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณมากครับ

ให้เลิกการแบ่งแยกกลุ่มและพวก ก็น้าหงากับศาสดาลิ้มเล่นกันมาก่อนไม่ใช่รึ วันนี้คุณหงาคงหมดสนุกเลยให้เลิกเล่นงั้นสิ
เมื่อก่อนทำไมไม่คิดให้ดีล่ะน้าหงา เดินตามก้นลิ้มให้ถูกจูงจมูกอยู่ ได้

สีแดงที่เขาใช้ เขาใช้เป็นสัญลักษณ์ในการรวมกลุ่ม ไม่ได้ยึด ไม่ได้ครอง ใครจะใช้ก็ใช้
คนอื่นเขาก็ใช้กันทั่วไม่เห็นเขาคิดอะไรมากมาย ผมเห็นแต่เหลืองสีขี้เท่านั้นที่โวยวาย

แงๆๆๆๆ เอา สีแดงนู๋คืนมาๆๆๆๆ ^_^

ขอบคุณมาก ดังนั้นสัญลักษณ์การรวมกลุ่มหรืออุดมการณ์ทางการเมืองต่างหากสิที่เป็นประเด็น

ดังนั้นการที่น้าหงามาเรียกร้องให้เอาสีแดงคืนมา ผมตีความว่า ให้ประชาชนทุกฝ่ายกลับมาเป็นกลุ่มเดียวกัน

แม้ว่า ตามที่คุณกิ้งก่าบอกว่าน้าหงาเป็นคนเริ่ม แต่ผมเห็นต่างนะ เท่าที่ผมทราบ แกนนำกลุ่มฮาร์ดคอร์

จะเป็นคนจุดประเด็น รู้สึกว่าจตุพรจะเป็นคนแรกที่ใช้คำว่า คนเสื้อแดง หลังจากที่มีคนเสื้อเหลือง

ผลของการกระทำทำให้ประเทศชาติ อยู่ในสภาพตกต่ำตลอดมา ถึงวันนี้ความตกต่ำของประเทศ

ทำให้ใกล้ถึงหายนะ การที่น้าหงาออกมาเรียกร้องซึ่งอาจจะตีความได้ว่า ความเป็นห่วงว่าหากไม่สามัคคีกันแล้ว

ความหายนะของประเทศอาจจะกลับมาสู่เมืองไทยอีกครั้ง ซึ่งก็น่าชื่นชมมากกว่านะครับ

ขอแสดงความเห็นบ้าง

การที่”น้าหงา”ออกมา”ทวง”สีแดงคืน โดยท่านให้เหตุผลว่า เนื่องจากความเป็นห่วงถึงความสามัคคีของคนในชาตินั้น
นับเป็นความคิดบวก เป็นความคิดที่ดี ควรค่าแก่การสรรเสริญ

แต่ผมขอถามท่านกลับบ้างว่า หากมีเจตนาดี หวังให้เกิดความสามัคคีในชาติ เหตุใดไม่ปฏิบัติการ”ทวง” อย่างเท่าเทียม
สีเหลือง ชมพู หลากสี น้าหงาของผมเคย”ทวง”บ้างไหม?

ถ้าไม่เคย แล้วแหกปากทวงเฉพาะ”สีแดง” สีเดียว

คำอ้าง "ฟังไม่ขึ้น" ครับ :)

#210 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

สีแดง ไม่ได้เป็นสีที่เหมาะสมในการสื่อถึง "ประชาธิปไตย" เลยแม้แต่น้อย พฤติกรรมและความคิดของคนกลุ่มหนึ่งที่เรียกตัวเองว่าคนเสื้อแดงนั้น ทำให้คนอื่นๆ เค้ารังเกียจที่จะใช้สีแดง

ทั้งๆที่สีแดงเป็นแม่สีหนึ่งในสามสี เหมือนผมผมก็อยากใช้อะไรๆที่บ้านเป็นสีแดงบ้างเหมือนกัน แต่สุดท้ายเมื่อพิจารณาถึงความรู้สึกและความเหมาะสมแล้ว ที่บ้านจึงมีแต่ผ้าเช็ดตีนเท่านั้นที่มีสีแดง

พูดถึงอุดมการณ์หมู่บ้านประชาธิปไตยหมู่บ้านเสื้อแดง

ใครไม่เห็นด้วยเป็นโดนแกล้งทุกราย อันนี้ผมโดนกับตัวเองเลย
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#211 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

แล้วคนใส่เสื้อสีแดงที่ยอมเป็นขี้ข้า ยกย่อง เทิดทูน นักโทษหนีคุก
แล้วออกมาเผาบ้านเผาเมือง ทำลายชาติบ้านเมือง เรียกอะไรดี หุๆ

เอาเลยครับรณรงค์ให้แสดงตัวเป็นคนเสื้อแดงเต็มตัวชัดเจนแยกไปเลยแดงแท้แดงเทียม แดงแท้ใส่เสื้้อแดงมีสัญลักษณ์ตีนด้วย คนอื่นจะได้ไม่กล้าเลียนแบบ
ของดีจริงก็กล้าๆแสดงตัวครับ
พูดจริงๆครับ อยากที่จะเห็นปุ๊บรู้เลยว่่าเป็นคนเสื้อแดงจิตใจประชาธิปไตย ตอนนี้หลอนมากครับเห็นใครน่ากลัวๆตอนนี้มองเป็นคนเสื้อแดงไปหมด
เอาแบบต่างคนต่างเห็นก็ต่างหลบๆกันไปแต่ไกลเลยครับ

#212 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

เห็นไหมละ

เขาไม่สน ใครใส่ก็ได้ จาก 193

เขาก็ดันต่อ ย้ำต่อ..........บอกไม่สน ไม่สน ไม่สน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ย้ำให้เกิน 100 เลยว่าไม่สน จิตวัญาณบ้างละ นูนนี้บ้างละ

ย้ำไปเรื่อยๆ แล้วตอกนะ.........ไม่สน

อย่างที่บอก การกระทำ ทรงพลังกว่าคำพูด............

Edited by sigree, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:14.

#213 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

หวงมากนัก เงื่อนไขมากนัก จะใส่สีแดงต้องเป็นงั้นเป็นงี้้
เอาไปเลย แล้วพวกคุณช่วยประกาศไปเลย คุณสมบัติของคนใส่เสื้อแดง นอกนั้นใส่แล้วเป็นเรื่อง
ดูสิใครที่ไม่อยากเป็นเรื่องเค้าจะกล้าใส่อีกมั้ย

#214 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

สุดท้ายครับ

รูปแทนตัวที่เป็นสาวเสื้อแดง
ก็เพราะแฟนเป็นคนเสื้อแดงอะ
เจอกันทีไรก็ต้องถอดเสื้อกันทุกที
ยืนยันครับ ถอดเสื้อแดงแล้วก็ เหมือนๆกันครับ

#215 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

พอถึงเตียงก็ต้องถอดทุกคน
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#216 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

ไปตอบคำถามผมทั้ง 2 ข้อให้ได้ก่อนเถอะ

มาร์คพยายามเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับคนที่ตาย โดยการไม่ยอมรับการนิรโทษกรรม และขอเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม แต่เสื้อแดงกลับไปกล่าวหาว่าเขาเป็นทรราช ไม่มีอุดมการณ์

ในขณะที่

คนในพรรคเพื่อไทย บอกว่า ออก พรบ.ปรองดองเพื่อการปรองดองคนในชาติ แต่เนื้อหากลับมีการนิรโทษกรรมให้กับพวกตนเองรวมทั้งทักษิณ มันไม่ผิดแล้วจะนิรโทษกรรมทำแมวอะไรครับ

ประชาธิปไตยแบบคนเสื้อแดงคงไม่ต่างอะไรจากลายเซ็นผมนักหรอก คนอื่นแมร่งผิดทุกอย่าง คนเสื้อแดงเท่านั้นที่ทำถูกทุกเรื่อง

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#217 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

ขอโทษคุณสิทธา ถ้าผมบอกว่าคนอ้างสีแดง ชอบใช้พฤติกรรมรุนแรง

สร้างความเดือดร้อน ขณะที่สีอื่นไม่มีพฤติกรรมแบบนั้น คุณจะเชื่อไหม

ปล เมื่อกี้เฯตหลุด เพราะลมแรงมากแถวบ้านผม ต้องขอโทษดวย

#218 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

ผมขอถามนอกเรื่องกระทู้สักหน่อยก็แล้วกัน คุณกิ้งก่าและคุณสิทธา(ที่ปากบอกว่าเป็นพวกรักประชาธิปไตยและต่อต้านเผด็จการ) คิดว่าภายในพรรคที่คนเสื้อแดงสนับสนุนมีความเป็นประชาธิปไตยไหมครับ การคัดเลือกหัวหน้าพรรค การเลือกกรรมการพรรค การเลือกนายก การคัดเลือกคนมาเป็น รมต. เป็นไปโดยประชาธิปไตย โดยไม่มีบุคคลใดบุคลหนึี่งมาบงการหรือสั่งการใช่ไหมครับ หวังว่าคงตอบได้นะครับ (ไม่ใช่เลือกตอบเฉพาะบางข้อแล้วไปว่าคนอื่นเขาแถ)

#219 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

ขอโทษคุณสิทธา ถ้าผมบอกว่าคนอ้างสีแดง ชอบใช้พฤติกรรมรุนแรง

สร้างความเดือดร้อน ขณะที่สีอื่นไม่มีพฤติกรรมแบบนั้น คุณจะเชื่อไหม

ปล เมื่อกี้เฯตหลุด เพราะลมแรงมากแถวบ้านผม ต้องขอโทษดวย

อย่าเลยครับ อย่าเปิดประเด็นใครเลวกว่าใคร
เพราะไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นลงรูปแข่งกัน คนดูท่านอื่นจะรำคาญ เพราะมันไม่จบ
ผมเบื่อประเภท หาเหตุผลสู้ไม่ไหว ก็งัดเผาบ้านเผาเมืองมาเล่น งัดเอาปิดถนนมาเล่น
อีกฝั่งก็จัดไล่ยิงแท็กซี่ ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบมาตอบโต้ แปปเดียวก็วงแตก
เดี๋ยวประเด็น”ความสามัคคี”ของท่านจะเป็นได้แค่คำพูดสวยหรู
หรือเป็นได้แค่”นักประดิษฐ์วาทกรรม”เสียเปล่าๆ

#220 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

อย่าเลยครับ อย่าเปิดประเด็นใครเลวกว่าใคร
เพราะไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นลงรูปแข่งกัน คนดูท่านอื่นจะรำคาญ เพราะมันไม่จบ
ผมเบื่อประเภท หาเหตุผลสู้ไม่ไหว ก็งัดเผาบ้านเผาเมืองมาเล่น งัดเอาปิดถนนมาเล่น
อีกฝั่งก็จัดไล่ยิงแท็กซี่ ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบมาตอบโต้ แปปเดียวก็วงแตก
เดี๋ยวประเด็น”ความสามัคคี”ของท่านจะเป็นได้แค่คำพูดสวยหรู
หรือเป็นได้แค่”นักประดิษฐ์วาทกรรม”เสียเปล่าๆ

แล้วยึดทำเนียบ ปิดสนามบิน ถือว่าเป็นเรื่องควรทำมั๊ยล่ะ

ตกลงอะไรก็เป็นเหตุผลไม่ได้...แล้วจะถามหาเหตุผลทำไม

:)

Edited by 55555, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:19.

#221 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

"ทวงคืนกระชับพื้นที่ราชประสงค์-สี่แยกคอกวัว" ฆ่าประชาชนบริสุทธิ์ไป 98 ศพอย่างไม่รู้สึกรู้สา และไร้ความผิด

ตกลงที่คนตายมีแต่คนเสื้อแดงไม่มีทหารกับประชาชนที่ไม่ใช่สีแดงเลยเหรอครับ

ไอ้พวกนี้มันพูดแล้วพูดอีกจนกลายเป็นเสื้อแดงตาย98ศพในวันเดียว

กุละเซ็งพวกโกหกจนเชื่อคำโกหกตัวเองจริงๆ

:angry: :angry: :angry:

#222 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

"ทวงคืนกระชับพื้นที่ราชประสงค์-สี่แยกคอกวัว" ฆ่าประชาชนบริสุทธิ์ไป 98 ศพอย่างไม่รู้สึกรู้สา และไร้ความผิด

ตกลงที่คนตายมีแต่คนเสื้อแดงไม่มีทหารกับประชาชนที่ไม่ใช่สีแดงเลยเหรอครับ

ไอ้พวกนี้มันพูดแล้วพูดอีกจนกลายเป็นเสื้อแดงตาย98ศพในวันเดียว

กุละเซ็งพวกโกหกจนเชื่อคำโกหกตัวเองจริงๆ

:angry: :angry: :angry:

ก็มาร์คบอกคนสั่งฆ่าเสื้อแดงอยู่ดูไบ...

คนเสื้อแดง บอก มาร์คสั่งฆ่าประชาชน..

แต่พรรคเผาไทย..บอกไม่ต้องเถียงกันแล้ว...จะนิรโทษกรรมมันทั้งหมด...

มาร์คเลยใส่เสื้อแดง บอก พวกเอ็งจะนิรโทษกรรมได้ไง....หาคนฆ่าประชาชนก่อน...ก็พวกเอ็งบอกให้เคนเสื้อแดงเอาคนสั่งฆ่าประชาชนมาลงโทษให้ได้ มาร์คก็ใส่เสื้อแดงเอาด้วยกะพวกเอ็ง

พรรคเผาไทยบอกไม่สน...กรูจะนิรโทษกรรมอย่างเดียว..คามันไว้ในสภาแบบนั้นแหละ..เสื้อแดงเอาด้วยป่าวววววว

ถ้าไม่เอาไหงไม่ช่วยกันต้านกฏหมายนิรโทษกรรม กลับมาด่ามาร์คใส่เสื้อแดง....ตกลงพวกเอ็งมีสติปัญญาคิดเองป่าว ถ้ามันบอกนิรโทษกรรม เอ็งก็เอาด้วยว่างั้น..

:lol: :lol: :lol:

Edited by 55555, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:35.

#223 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

ปัดโธ่ อุตส่าห์ตั้งใจจะแวะมาเอาเลขสวย #222
โดนคุณ 55555 ตัดหน้าไปนิดเดียว เสียดายๆ 55555
ไม่มีไรครับ กระทู้ไม่มีคุณภาพ ห่วยบรม (มีไว้อ่านเล่นแก้เซ็ง) :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#224 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

ถ้าอุดมการณ์สำคัญกว่าสีเสื้อ จะไปเดือดร้อนที่มาร์คใส่เสื้อแดงทำไม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#225 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

คุณสิทธา

สำหรับผม แค่พลพรรคเสื้อแดงบุกโรงพยาบาลจุฬาฯ ตอนนั้นก็เยินแล้วล่ะครับ

ไม่ต้องมาถามผมเรื่องเสื้อเหลืองตอนปิดสนามบิน เพราะผมก็ไม่สนับสนุนเหมือนกัน

ผมจะไม่ถามเรื่องประชาธิปไตยว่ามันคืออะไร

ผมจะไม่ถามเรื่องรธน 50 ว่ามันประชาธิปไตยหรือไม่

ผมจะไม่ถามว่า ใครผิดในเหตุการณ์นองเลือด

เพราะมันมีในกระทู้อื่นหมดแล้ว ไปคุยกันตามกระทู้เหล่านั้นเถอะครับ

เช่น เลิกอ้างซักทีว่ารธน 50 ไม่เป็นประชาธิปไตย หรือ ใครมีหลักฐานเรื่องใครเผา central world
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#226 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ถ้าอุดมการณ์สำคัญกว่าสีเสื้อ จะไปเดือดร้อนที่มาร์คใส่เสื้อแดงทำไม

กร๊ากกกกกกกก พูดไปก็แล้ว สีซอไปก็แล้ว มันดักดานได้ใจจริงๆ

ใครไปเดือดร้อน ใครไปห้าม เขา สมเพช ตลกขบขัน อนาจใจกันคร๊าบบบบบ ได้ยินไหมโว้ยยย

สมเพช ตลกขบขัน พฤติกรรม วิปลาส

#227 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ผมว่าผมไม่ได้คุยกับคุณสิทธาเลยนะครับ
จัดผมเข้าไปอยู่ในคณะแถอะไรของคุณได้ยังไง
ผมเลยขอจัดความเห็นของคุณ sigree มาให้ดูอีกที

เท่าที่อ่านดูผมว่าตรรกะแก งงๆ

ไม่ว่าหากทักษิณจะได้ประโยชน์จากรัฐประหารจาก รสช โดยตรงด้วยนะ เพราะคนทำมาหากิน

แต่ประนาม ปชป ที่ได้ประโยชน์ทั้งๆที่ตอน คมช เรืองอำนาจไม่ได้อำนาจกับเขาด้วย

ไม่ว่าอะไรหากทักษิณไม่ต่อต้าน รสช

แต่ประนาม ปชป ที่ไม่ต้าน คมช

ฯลฯ

สองมาตรฐานแท้นะนั้น

บอกไม่สนสีแดง อ้างนู้นี้เน้นอุดมการณ์ แต่มาเถียงในกระทู้ทวงคืนสืแดงและเขว้ไปเรื่องอื่น

แท้แล้ว ขอแค่ตามกู อัตตาแห่งกูที่เหลือผิด.......

ประเด็นเรื่องสีเสื้อ ผมยังมีอีกประเด็น
คือถ้าคุณได้ไปอยู่ในการชุมนุมทั้งสองสี คือเหลืองกับแดง
คุณจะเห็นความแตกต่างอย่างหนึ่งทันทีด้วยสายตา
คือที่เราเรียกว่าเสื้อเหลืองนั้น จริงๆแล้วเขาใส่เสื้อเหลืองไม่ถึง 50% ด้วยซ้ำ
ส่วนใหญ่ใส่เสื้อสีอะไรก็ได้ (ที่ไม่ใช่แดง) แต่มีอุปกรณ์ประกอบเป็นสีเหลือง เช่นผ้าพันคอ ผ้าคาดหัว หรือหมวก

ขณะที่การชุมนุมของเสื้อแดงนั้น ผู้ชุมนุมใส่เสื้อแดง 100% (ไม่นับตอนณัฐวุฒิสั่งให้ถอด)
ด้วยตรรกะแบบนี้ ผมมองว่าผู้ร่วมชุมนุมของเสื้อเหลืองมีความเป็นเสรีชนมากกว่าเสื้อแดง
ข้อพิสูจน์นี้ยังเห็นได้จากการเสื่อมถอยของพันธมิตรเอง เมื่อเริ่มถลำลึกเกินไป
แต่เมื่อมองมาที่เสื้อแดง ผมกลับเห็นร่องรอยของกระบวนการจัดตั้งที่ชัดเจนผ่านการสวมเสื้อสีเดียวกัน
ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะมีการจัดหามาให้ อีกส่วนหนึ่งสะท้อนความเปราะบางทางอุดมการณ์
ที่ต้องหาที่ยึดเหนี่ยวกลวงๆอย่างสีเสื้อ
ด้วยเหตุนี้แหละที่ผมเห็นว่าเสื้อแดงจึงเป็นฝ่ายหวงแหนสีของตัวเองมากกว่าที่เสื้อเหลืองจะหวงสีเหลือง
(พรรคการเมืองใหม่ก็ยังใช้สีเขียวอ่อน)

#228 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

กร๊ากกกกกกกก พูดไปก็แล้ว สีซอไปก็แล้ว มันดักดานได้ใจจริงๆ

ใครไปเดือดร้อน ใครไปห้าม เขา สมเพช ตลกขบขัน อนาจใจกันคร๊าบบบบบ ได้ยินไหมโว้ยยย

สมเพช ตลกขบขัน พฤติกรรม วิปลาส

เห็นมั้ย แดงเดือดร้อนจริงๆ ด้วยฮะ ถ้าไม่เดือดร้อนจริง ก็อย่าไปเย้ยหยันมันสิครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#229 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ขอโทษครับ เน็ตมีปัญหา ติดๆดับๆ แล้วผมจะมาถกต่วันหลัง

#230 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

เห็นหรือยังว่ามีการถามไม่ตรงคำตอบ ซื้อหวยไม่ถูกซักที

เมื่อกี้ผมก็งงตอนดูข่าว ถามไม่ตรงคนตอบ
แท็กซี่ร้องเรียนกับ นัฐวุฒิ ใสยเกื่้อ เรื่องการอนุญาตให้รถยนต์1300 cc จดทะเบียนเป็นแท็กซี่ได้

นัฐวุฒิ ใสยเกื่้อ เป็นรัฐมนตรีช่วยเกษตร เกี่ยวอะไรกับแท็กซี่่
งงใช่ไหมครับ ผมเองก็งง

ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าแท็กซี่เสื่้้้อแดง สงสัยจะต้องมีเรื่องกับชินวัฒน์ หาบุญพาด
เสื้อแดงต้องไปเคลียร์กันเองแล้วคราวนี้

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#231 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

เจ้าของจอมโวกระทู้นี้ มีเวลาไปให้ความรู้ งูๆปลาๆ ในกระทู้ผมบ้างนะคับ :lol: :D :lol:

http://webboard.seri...ชับพื้นที่-ของ/

ขี้ข้าทักษิณ มาโม้ว่ากระทู้ผม หำน้อยเอ๋ย ถ้าข้าฯโต้เถียงข้อมูลในกระทู้นี้ เอ็งมีปัญญาตอบหรือ ในเมื่อเอ็งก๊อปเขามาล้วนๆ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#232 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

หายหัวไปนานนะ ดราม่า กลัวหรือไง

วานไปตามใครที่พอจะมีกึ่นมาหน่อยสิ เห็นมีแต่เหลืองพื้นๆไม่หนุกเลย :)

#233 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

ตกลงกิ้งก่า จะนิรโทษกรรมคนสั่งฆ่าประชาชนป่าว

:lol:

แค่มาร์คเป็นพวกเสื้อแดง ไม่ยอมนิรโทษกรรมคนสั่งฆ่าประชาชนหน่อย ทำเป็นทุรนทุยกันใหญ่ :lol:

Edited by 55555, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:14.

#234 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

ตกลงกิ้งก่า จะนิรโทษกรรมคนสั่งฆ่าประชาชนป่าว

แค่มาร์คเป็นพวกเสื้อแดง ไม่ยอมนิรโทษกรรมคนสั่งฆ่าประชาชนหน่อย ทำเป็นทุรนทุยกันใหญ่ :lol:

http://www.youtube.com/watch?v=yjNPh6QMBbw&feature=related

คงคิดว่ามีตัวช่วย คงคิดว่ามีคนที่พร้อมจะหลับหูหลับตาเชื่อ ก็พูดมันไปเรื่อยๆ วิปลาส :lol:

#235 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

http://www.youtube.com/watch?v=yjNPh6QMBbw&feature=related

คงคิดว่ามีตัวช่วย คงคิดว่ามีคนที่พร้อมจะหลับหูหลับตาเชื่อ ก็พูดมันไปเรื่อยๆ วิปลาส :lol:

ไม่ได้หมายถึงคนนี้เหรอ
มีคนที่พร้อมจะหลับหูหลับตาเชื่อ ก็พูดมันไปเรื่อยๆ วิปลาส

#236 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

ใช่ค่ะคุณอู๋

คนเชื่อก็วิปลาส ขนาดโดนถีบหัวส่งแล้วยังไม่ลืมหูลืมตา

Now!  Restart Thailand  

#237 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

คุณสนับสนุน กม. ปรองดอง หรือเปล่าครับ ?

ปรองดองฉบับไหนครับ? เพราะมันมีหลายฉบับ
ถ้าเป็นฉบับที่เอาคนผิดมาลงโทษ แบบนี้ โอเค

แต่ที่ผมเห็นสลิ่ม เย้วๆ กัน คือไม่เอาสักอย่าง ไม่เอาปรองดองๆๆๆ
จะเอาแตกแยก จะเอายึดอำนาจ ใช่ไหม? ผมรู้ทันนะ อิอิ

ถามก่อนว่าตอนนี้ คุณกำลังพูดถึง กม ปรองดอง ตัวไหนครับ ??

แล้วการปรองดอง เกี่ยวข้องกันอย่างไรกับ การรัฐประหาร และการ นิรโทษกรรม ??

#238 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ขืนปล่อยไปคนพวกนี้อาจกระอักเลือดตายซะก่อน ผมจะสรุปให้ฟังละกัน

มองเห็นคำว่า “สีแดง” พากันรีบกระโดดงับ โดยไม่ได้อ่าน
เจ้าของบทความเขาเพียงแค่จะบอกว่า คนเสื้อแดงไม่ได้ผูกขาด หวงห้าม สีแดง เพราะมันเป็นแค่”สี”
ใครอยากเอาสีแดงไประบายงานศิลป์ ก็เชิญ
ใครอยากใส่เสื้อสีแดง ก็เชิญ
แต่การออกมาเต้นแร้งเต้นกา ”ทวง” สีนั้น คนปกติเค้าไม่ทำ นอกจาก”คนวิปลาส” ก็แค่เนี้ย เข้าใจยากจริ๊งง อิอิ :D

คนที่ทวงสีเขาต้องการจะสื่อว่า

ประเทศนี้ไม่ได้เป็นคอมมิวนิสต์

สีแดงนั้นใครๆก็ใส่ได้

ไม่ควรเอาไปใช้เป็นสัญลักษณ์

เพราะพวกที่เอาสีแดงเป็นสัญลักษณ์นั้น มีแต่คอมมิวนิสต์เท่านั้น

คอมมิวนิสต์ ไม่มีศาสนา และไม่มีสถาบันกษัตริย์ครับ ... ไม่ทราบว่าคุณสิทธา มองว่าเป็นอย่างไร ????

#239 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ผมมาหาความรู้จาก มหาเมพสิทธา ครับ :D

#240 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

มาถึงความเห็นที่ 193

แสดงแล้วว่าแดงไม่ได้คิดอะไร ไม่แคร์ที่ใครจะเอาเสื้อแดงไปใส่

ไม่คลั่ง ไม่บ้า

5555555555555555

การกระทำ ทรงพลังกว่าคำพูด

น่าจะไปอ่านความคิดเห็นคนเสื้อแดงบ้างนะครับ

ไม่เห็นมีใครห้าม มีแต่หนักไปทางสมเพช เวทนา ตลกขบขัน สงสารอาการ มาร์ค มากกว่า :lol:

'นพดล'แขวะ'อภิสิทธิ์'ใส่เสื้อแดง ดูน่าขบขัน อัดสร้างภาพ

ที่มา http://www.thairath....tent/pol/280780

"ณัฐวุฒิ" ชี้ "อภิสิทธิ์" ใส่เสื้อแดงไม่กระทบคนเสื้อแดง-แนะใส่ชุด "พลทหาร" เหมาะกว่า

ที่มา http://www.khaosod.co.th

ธิดา จวก อภิสิทธิ์ ใส่เสื้อแดงเพี้ยน-ไม่เหมาะเป็นหัวหน้าพรรค

ที่มา http://www.koratdail...ภิสิทธิ์-ใส่เส/

บ้าไม่บ้าไม่รู้อะ แต่มีคนทำตาม

แถมพวกกาสรสีชาดดันตามไปชาบูด้วยอะ

http://th-th.faceboo...tal_comments=14
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#241 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

แสดงแล้วว่าแดงไม่ได้คิดอะไร ไม่แคร์ที่ใครจะเอาเสื้อแดงไปใส่

น่าจะไปอ่านความคิดเห็นคนเสื้อแดงบ้างนะครับ

ไม่เห็นมีใครห้าม มีแต่หนักไปทางสมเพช เวทนา ตลกขบขัน สงสารอาการ มาร์ค มากกว่า :lol:

'นพดล'แขวะ'อภิสิทธิ์'ใส่เสื้อแดง ดูน่าขบขัน อัดสร้างภาพ

ที่มา http://www.thairath....tent/pol/280780

"ณัฐวุฒิ" ชี้ "อภิสิทธิ์" ใส่เสื้อแดงไม่กระทบคนเสื้อแดง-แนะใส่ชุด "พลทหาร" เหมาะกว่า

ที่มา http://www.khaosod.co.th

ธิดา จวก อภิสิทธิ์ ใส่เสื้อแดงเพี้ยน-ไม่เหมาะเป็นหัวหน้าพรรค

ที่มา http://www.koratdail...ภิสิทธิ์-ใส่เส/

บ้าไม่บ้าไม่รู้อะ แต่มีคนทำตาม

แถมพวกกาสรสีชาดดันตามไปชาบูด้วยอะ

http://th-th.faceboo...tal_comments=14

เมื่อคุณสร้างด้วยการตลาด

คุณสร้างแบรนด์ด้วยสี

จะว่าไปผมยกย่องนะ คุณทำให้สีแดงกลายเป็นเหมือนโค๊ก สัญลักษณืที่เห็นแล้วรู้เลยว่าแดง

แต่

การนำการตลาดมาใช่ในวงการเมืองมีจุดอ่อน ตรงการตลาดมีการปกป้องสัญลักษณ์ โลโก้ของตัวเองด้วยกฏหมาย

แต่การเมืองไม่มี

เมื่อการเมืองกลับมาเป็นการเมือง แล้วใช่จุดที่นักการตลาดการเมืองไม่เข้าใจและไม่ชำนาญ นั้นคือการทำลายอัตลักษณ์ทางการตลาดที่สร้างขึ้น

จึงเกิดความสั่นไหว จะว่าไปมันสะเทือนอย่างหนัก แน่ละมันล้มอีกฝ่ายไม่ได้ แต่จะลายเครื่องการตลาดที่สร้างมานานให้อ่อนแรงลงในไม่นานจากนี้

#242 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

ผมมาหาความรู้จาก มหาเมพสิทธา ครับ :D

อ่อ ครับ อยากได้ความรู้เรื่องอะไร บอกมาได้เลยครับ จะจัดให้ตามกำลัง

#243 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

พอดีเพิ่งโดนห้องข้างๆไล่ออกมา ตอนนี้ว่างครับ อิอิ :D

#244 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

จะว่าไปผมยกย่องนะ คุณทำให้สีแดงกลายเป็นเหมือนโค๊ก สัญลักษณืที่เห็นแล้วรู้เลยว่าแดง

แต่

การนำการตลาดมาใช่ในวงการเมืองมีจุดอ่อน ตรงการตลาดมีการปกป้องสัญลักษณ์ โลโก้ของตัวเองด้วยกฏหมาย

เมื่อการเมืองกลับมาเป็นการเมือง แล้วใช่จุดที่นักการตลาดการเมืองไม่เข้าใจและไม่ชำนาญ นั้นคือการทำลายอัตลักษณ์ทางการตลาดที่สร้างขึ้น

จึงเกิดความสั่นไหว จะว่าไปมันสะเทือนอย่างหนัก แน่ละมันล้มอีกฝ่ายไม่ได้ แต่จะลายเครื่องการตลาดที่สร้างมานานให้อ่อนแรงลงในไม่นานจากนี้

http://webboard.seri...นาของ-ปชป-ใครท/

ผมพูดเรื่องอัตลักษณ์ของ "สีแดง" มาตั้งนาน พวกกาสรสีชาดดันไม่เข้าใจ แล้วเอาไปหัวเราะเยาะ
ผมพยายามเตือนพวกเค้า แต่พวกเค้าดันไม่หาวิธีแก้ไข
พอถึงตอนนี้ ปชป. รุกหนักเรื่องทำลายอัตลักษณ์ ก็เลยเกิดอาการลนลาน
เหวี่ยงฟาดงวงฟาดงาแบบนี้ ดูแล้วอาการหนักจริงๆ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#245 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

อ่อ ครับ อยากได้ความรู้เรื่องอะไร บอกมาได้เลยครับ จะจัดให้ตามกำลัง

ขอบคุณครับ

คุณสนับสนุน กม. ปรองดอง หรือเปล่าครับ ?

ปรองดองฉบับไหนครับ? เพราะมันมีหลายฉบับ
ถ้าเป็นฉบับที่เอาคนผิดมาลงโทษ แบบนี้ โอเค

แต่ที่ผมเห็นสลิ่ม เย้วๆ กัน คือไม่เอาสักอย่าง ไม่เอาปรองดองๆๆๆ
จะเอาแตกแยก จะเอายึดอำนาจ ใช่ไหม? ผมรู้ทันนะ อิอิ

ถามก่อนว่าตอนนี้ คุณกำลังพูดถึง กม ปรองดอง ตัวไหนครับ ??

แล้วการปรองดอง เกี่ยวข้องกันอย่างไรกับ การรัฐประหาร และการ นิรโทษกรรม ??

Edited by แสนยานุภาพ, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:24.

#246 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

แต่

http://webboard.seri...นาของ-ปชป-ใครท/

ผมพูดเรื่องอัตลักษณ์ของ "สีแดง" มาตั้งนาน พวกกาสรสีชาดดันไม่เข้าใจ แล้วเอาไปหัวเราะเยาะ
ผมพยายามเตือนพวกเค้า แต่พวกเค้าดันไม่หาวิธีแก้ไข
พอถึงตอนนี้ ปชป. รุกหนักเรื่องทำลายอัตลักษณ์ ก็เลยเกิดอาการลนลาน
เหวี่ยงฟาดงวงฟาดงาแบบนี้ ดูแล้วอาการหนักจริงๆ

ไม่ต้องประดิดประดอยถ้อยคำให้มันเว่อร์ไปหรอกครับ มันไม่ได้ทำให้ดูมีราคาขึ้นมาสักนิด

ผมเป็น คนเสื้อแดง แต่ผมไม่เคยสนใจ หรือหวงแหนสีแดงจนลนลานแบบที่คุณว่ามาเลย

คิดไปเองทั้งนั้น อิอิ

#247 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

แต่

ไม่ต้องประดิดประดอยถ้อยคำให้มันเว่อร์ไปหรอกครับ มันไม่ได้ทำให้ดูมีราคาขึ้นมาสักนิด

ผมเป็น คนเสื้อแดง แต่ผมไม่เคยสนใจ หรือหวงแหนสีแดงจนลนลานแบบที่คุณว่ามาเลย

คิดไปเองทั้งนั้น อิอิ

สรุปแล้วจากคลิปที่ผมให้มา เก่ง การุณ คิดไปเองใช่ไหมครับ

#248 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

ขอบคุณครับ

ท่านแสนยานุภาพครับ ผมว่าท่านกลับไปอ่านกระทู้นี้ใหม่ตั้งแต่ต้นดีกว่าครับ
คนที่เริ่มเปิดประเด็น "ปรองดอง" เป็นใคร แต่ที่รู้ๆคือไม่ใช่ผมแน่
ดังนั้น ปรองดองเกี่ยวอย่างไรกับรัฐประหารและนิรโทษกรรม ยังจะให้ผมตอบอยู่หรือเปล่าครับ :D
หรือว่า ใครจะพูดอะไรตรงไหน ผมก็มีหน้าที่ตามไปตอบหรือไง?

#249 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ถ้ายังยืนยันให้ตอบ ผมก็จะตอบนะครับ ;)

#250 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ขอบคุณครับ

ท่านแสนยานุภาพครับ ผมว่าท่านกลับไปอ่านกระทู้นี้ใหม่ตั้งแต่ต้นดีกว่าครับ
คนที่เริ่มเปิดประเด็น "ปรองดอง" เป็นใคร แต่ที่รู้ๆคือไม่ใช่ผมแน่
ดังนั้น ปรองดองเกี่ยวอย่างไรกับรัฐประหารและนิรโทษกรรม ยังจะให้ผมตอบอยู่หรือเปล่าครับ :D
หรือว่า ใครจะพูดอะไรตรงไหน ผมก็มีหน้าที่ตามไปตอบหรือไง?

ผมมาขอความรู้จากคุณน่ะครับ เพราะเห็นว่าเกี่ยวเนื่องกับการรัฐประหาร

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน