Jump to content

- - - - -

รัฐบาลยิ่งลักษณ์เขามีนโยบายแจก Tablet นานแล้ว แต่วิศวกร+อาจารย์เงินเดือน 15000 อย่าง jaidee20 เพิ่งมีปัญญาหาคอมพิวเตอร์ไว้ใช้ครับ (read only)

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
244 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ขออภัยถ้าผมพูดอะไรทำให้ท่านไม่เข้าใจอย่างถ่องแท้

ผมยอมรับผิดเองที่ใช้ภาษาไม่ดีพอ ทำให้ท่านไม่เข้าใจประโยคต่างๆของผม
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#102 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ผมเป็นตัวปัญหาใช่มั๊ยครับ

ไม่ต้องทะเลาะกันแล้วครับ พอเถอะ
คุณโจโฉ คุณกลับมาเล่นที่นี่ตามปรกติเถอะ
ผมไม่อยากให้ใครต้องมาทะเลาะกันเพราะผม
ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง

------ login jaidee20 -----
21 สิงหาคม 2525

ใจดีลืมปี หรือ ใส่ปีเกิด? 2555?

ใจดี นั่งหัวเราะเอิ๊กอ๊าก ตกเก้าอี้ ไปแล้ว พักนี้สงสัยข่าว มาม่าจะขึ้นราคา สมาชิกแต่ละท่าน ทั้ง กิน ทั้ง ชง เสริฟ มาม่า กันใหญ่

ไม่มีใครเชื่อใจดีเลยว่าใจดีจะพูดจริงๆ แถมยังบอกให้คุณ โจโฉ กลับมาเล่นตามปรติ (ขอเพิ่มเติมเองนิดหนึ่ง) ใจดีแอบติดตามคุณ โจโฉ ด้วย?

อยู่ที่ดุลพินิจของผู้อ่านแล้วหล่ะครับ ทายใจกันเอาเอง :unsure:

มันเรื่องของกฏระเบียบ ก็ไปที่กฏระเบียบสิครับ ไม่ต้องคิดแทนใคร ไม่ต้องสั่งสอนใคร

นำเสนอข้อมูล และบอกให้พิจารณา

กลายเป็น พูดถึงกฎระเบียบ? คิดแทนคนอื่น?

:unsure:

#103 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

ไม่ต้องทะเลาะกันแล้วครับ พอเถอะ
คุณโจโฉ คุณกลับมาเล่นที่นี่ตามปรกติเถอะ
ผมไม่อยากให้ใครต้องมาทะเลาะกันเพราะผม

ใจดีลืมปี หรือ ใส่ปีเกิด? 2555?

ใจดี นั่งหัวเราะเอิ๊กอ๊าก ตกเก้าอี้ ไปแล้ว พักนี้สงสัยข่าว มาม่าจะขึ้นราคา สมาชิกแต่ละท่าน ทั้ง กิน ทั้ง ชง เสริฟ มาม่า กันใหญ่

ไม่มีใครเชื่อใจดีเลยว่าใจดีจะพูดจริงๆ แถมยังบอกให้คุณ โจโฉ กลับมาเล่นตามปรติ (ขอเพิ่มเติมเองนิดหนึ่ง) ใจดีแอบติดตามคุณ โจโฉ ด้วย?

อยู่ที่ดุลพินิจของผู้อ่านแล้วหล่ะครับ ทายใจกันเอาเอง :unsure:

มันเรื่องของกฏระเบียบ ก็ไปที่กฏระเบียบสิครับ ไม่ต้องคิดแทนใคร ไม่ต้องสั่งสอนใคร

กลายเป็น พูดถึงกฎระเบียบ? คิดแทนคนอื่น?

สั่งสอนคนอื่นอีกด้วย ไม่ตามไปนำเสนอข้อมูลให้ครบทุกคนละอยากเสนอนิ คุณพูดมายังไง ผมคิดได้แบบนี้้ เพราะคุณกำลังสั่งสอนผม
และถ้าคิดจะว่าผมกำลังสั่งสอนคุณ ก็แล้วแต่คุณคิด

#104 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

ขอโทษครับคุณโจโฉ

คุณอะไรนะ คุณคุยกับคุณโจโฉให้จบเถอะครับ ผมไม่ใช่บายพาสให้คุณหลบออกจากคุณโจโฉ

#105 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

คุณอะไรนะ คุณคุยกับคุณโจโฉให้จบเถอะครับ ผมไม่ใช่บายพาสให้คุณหลบออกจากคุณโจโฉ

ตกลงง่ายๆ ตอนนี้ผมคือ คู่กรณีของคุณสองคน?

#106 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

ขออภัยถ้าผมพูดอะไรทำให้ท่านไม่เข้าใจอย่างถ่องแท้

ผมยอมรับผิดเองที่ใช้ภาษาไม่ดีพอ ทำให้ท่านไม่เข้าใจประโยคต่างๆของผม

คุณ โจโฉ จบแล้วเสี้ยมเพื่อ ?

#107 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

ไม่เป็นไรครับ คุณขวัญ ใช้พื้นที่กระทู้ผม และตามสิทธิที่พึงมีได้เต็มที่ครับ

ทั้งการถูกพาดพิง วิพากษ์วิจารณ์ ล้วนทำได้ทั้งสิ้น
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#108 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ขออภัยแล้วกันครับ ที่ทำให้ท่านต้องโมโห ผมใช้คำไม่ดีพอจริงๆ

#109 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

สั่งสอนคนอื่นอีกด้วย ไม่ตามไปนำเสนอข้อมูลให้ครบทุกคนละอยากเสนอนิ คุณพูดมายังไง ผมคิดได้แบบนี้้ เพราะคุณกำลังสั่งสอนผม
และถ้าคิดจะว่าผมกำลังสั่งสอนคุณ ก็แล้วแต่คุณคิด

เห็นเค้าคิดตรงข้ามกับข้อความของใจดี ก็เลย Quote นำมาให้ดู และเห็นใจดีพิมพ์ ปีผิดก็เลย ยกมาทั้งหมด

มันคือคำอธิบาย คุณใช้คำว่าสั่งสอนและรวมถึง คำพูดของคุณตอนนี้คืออะไรครับ ?

#110 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ตกลงง่ายๆ ตอนนี้ผมคือ คู่กรณีของคุณสองคน?

คุณเข้าใจว่าเช่นนั้นหรือครับ ?

#111 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

ขออภัยแล้วกันครับ ที่ทำให้ท่านต้องโมโห ผมใช้คำไม่ดีพอจริงๆ

ขอบคุณครับ สำหรับมารยาท ทั้งหมดก็แค่เห็นต่างจึงเกิดปัญหา
ผมก็ต้องขอโทษคุณโจโฉด้วยที่มองเจตนาของคุณที่มีต่อใจดีผิดไป

มองการแก้ปัญหาต่างกันเท่านั้น ผมพูดอะไรไปที่สือไปในทางสั่งสอนก็ต้องขอโทษด้วยครับ
พอจะเห็นปัญหาจากสมาชิกท่านอื่นแล้ว การสือสารของผมผิดพลาดเองจริงๆ

#112 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

คุณเข้าใจว่าเช่นนั้นหรือครับ ?

ผมกำลังพิมพ์ตอบและขอบคุณ โจโฉ อยู่ เจอรูปประโยคแบบนี้ งง ครับ

หลบยังไง ด้านล่างชื่อผมไม่ขื่นหรือก็เปล่า?

อธิบายจะโดนข้อหาสั่งสอนเหมือนเดิมหรือเปล่า?

#113 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

จริงๆแล้วผมกับคุณไม่ได้มีอะไรขัดแย้งกันมาก่อน คุณเสนอแนะมาผมก็รับฟัง

และจนจะพาตัวเองเข้าสู่ "read only mode" ด้วยซ้ำ

แต่ที่มาโต้ตอบกับท่านอีกก็เพราะใช้สิทธิชี้แจง และพาดพิง หลังเคลียร์ประเด็น

ต่างๆหมด ผมก็ว่าจะกลับไปสู่ "read only mode" อีกครั้งด้วยซ้ำ

เพื่อจะลองเป็นผู้อ่านดูบ้าง จากเป็นผู้พูด ผู้ตั้งกระทู้มานาน

แต่ผมก็ไม่ได้หายไปไหน ขอเพื่อนๆสมาชิกสบายใจได้ ถ้ามีอะไรผมเห็นว่าจะพอเป็นสาระ

ก็จะมาตั้งกระทู้บอกกล่าวกัน นี่คือความตั้งใจของผม และ ขอให้เข้าใจเสียใหม่

ว่า "ผมกับคุณไม่ใช่คู่กรณีกัน แค่ความคิดเห็นต่างกันจึงมาถกกันก็เท่านั้น"

#114 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

ผมกำลังพิมพ์ตอบและขอบคุณ โจโฉ อยู่ เจอรูปประโยคแบบนี้ งง ครับ

หลบยังไง ด้านล่างชื่อผมไม่ขื่นหรือก็เปล่า?

อธิบายจะโดนข้อหาสั่งสอนเหมือนเดิมหรือเปล่า?

ผมชี้แจง ดังข้างบนไปแล้ว มีอะไรก็สอบถามอีกครั้งก็ได้ครับ

#115 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

เริ่มเข้าใจความรู้สึกของ jaidee20 แล้วหล่ะครับ

ให้ทำยังไงดีตอนนี้ อธิบายก็ไม่ได้ จะปิดไปก็ไม่ได้

พวกคุณว่ามันตลกมั้ยหล่ะครับ แบบนี้ ?

:wacko:

#116 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

เริ่มเข้าใจความรู้สึกของ jaidee20 แล้วหล่ะครับ

ให้ทำยังไงดีตอนนี้ อธิบายก็ไม่ได้ จะปิดไปก็ไม่ได้

พวกคุณว่ามันตลกมั้ยหล่ะครับ แบบนี้ ?

:wacko:

ผมว่าผมเคลียร์แล้วนะครับ ถ้าท่านไม่เข้าใจตรงไหนก็ลองว่ามาได้ครับ

หรือเพื่อความสบายใจของท่าน ผมยอมรับว่าเป็นความผิดในการใช้ภาษาของผมอีกครั้ง

#117 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

เหตุที่ผมใช้รูปประโยคกับคุณแบบนี้เพราะ รูปประโยคของคุณคือ "สองคน"

ณ. ตอนที่ถกกันมีผม คุณ และ คุณขวัญ หรือมีบุคคลอื่นอีก ถ้าผมเข้าใจประโยคของคุณผิดไป

ขออภัย และผมได้ขยายความชี้แจงไปแล้วดั่งความเห็นที่ 114

#118 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

คุณ คุย กับ คุณ โจโฉ ให้จบเถอะ กระทู้คุณโจโฉ จะต้องให้ผมขอโทษคุณโจโฉอีกกี่ครั้ง คู่กรณีเลอะเทอะอะไรของคุณ ถ้าผมว่างอะผมคุยกับคุณได้เฉพาะกระทู้ของคุณหรือของผม
อิอิ

คุณโจโฉครับเหมือนกระทู้คุณจะถูกเบนนะครับ ผมจะหยุดครับ

#119 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

เหตุที่ผมใช้รูปประโยคกับคุณแบบนี้เพราะ รูปประโยคของคุณคือ "สองคน"

ณ. ตอนที่ถกกันมีผม คุณ และ คุณขวัญ หรือมีบุคคลอื่นอีก ถ้าผมเข้าใจประโยคของคุณผิดไป

ขออภัย และผมได้ขยายความชี้แจงไปแล้วดั่งความเห็นที่ 114

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่เหมารวมเอาข้อความของท่านอื่นไปด้วย

ท่านกับผมก็ขออภัยซึ่งกันและกันไปแล้วหล่ะครับ ไม่น่าจะมีอะไรให้เป็นกังวลแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับมารยาทนะครับ

#120 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

ถ้าไม่มีอะไรแล้ว ผมขอเข้าสู่ read only mode นะครับ

เพื่อไว้อาลัยให้ jaidee20 :P

#121 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

โจโฉ ผมว่าเดี๋ยวนี้คุณเปลี่ยนไปมากนะ คุณหยาบคาย ถ่อย สถุนขึ้น จากเมื่อก่อนที่คุณเป็นคนสุภาพ
เพื่อนเตือนเพื่อนนะ

ถ้าคุณจะให้ม้อดลบกระทู้คุณโจโฉเพราะตั้งแบบนี้ผมว่าคุณคงโดนลบทุกกระทู้ เพราะแต่ละกระทู้ไม่เห็นมีสาระทางการเมือง มีแต่วาจาที่เจตนาก่อกวน พิจารณาตัวเองหน่อยนะครับ

#122 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

เข้ามาดูเกรียนดิ้น

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#123 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

โจโฉ ผมว่าเดี๋ยวนี้คุณเปลี่ยนไปมากนะ คุณหยาบคาย ถ่อย สถุนขึ้น จากเมื่อก่อนที่คุณเป็นคนสุภาพ
เพื่อนเตือนเพื่อนนะ

ถ้าคุณจะให้ม้อดลบกระทู้คุณโจโฉเพราะตั้งแบบนี้ผมว่าคุณคงโดนลบทุกกระทู้ เพราะแต่ละกระทู้ไม่เห็นมีสาระทางการเมือง มีแต่วาจาที่เจตนาก่อกวน พิจารณาตัวเองหน่อยนะครับ

คุณ suratation ครับผมขออนุญาติออกตัวแทนคุณ โจโฉ หรือ จขกท ที่ได้เคลียร์ปัญหาความเข้าใจผิดกับผมเอาไว้
กรุณาอย่าเปรียบเทียบกระทู้ของคุณ โจโฉ กับคุณ jaidee20 เลยครับเจตนาของการตั้งกระทู้มันแตกต่างกัน

จนผมมาตั้งกระทู้นี้ "แสดงความยินดีทีมีคอมพิวเตอร์เล่นนอกเวลางานได้"

ขออนุญาติชี้แจงเพื่อแก้ต่างแทนคุณ โจโฉ นะครับ เพื่อไม่ให้ตัวเค้าเสียเครดิส ซึ่งผมเองก็เคยเข้าใจผิดมาแล้ว
หากมีอะไรขาดตกบกพร่องไปก็ขออภัยด้วย

1. กระทู้นี้มีสาระทางการเมือง ซึ่งของคุณใจดีไม่มี สังเกตุได้จากหัวกระทู้ครับ "นโยบายแจก Tablet"
2. เนื้อหาสาระครบถ้วนทั้งประวัติอาชีพ รายได้ และช่วงเวลาทำงาน ตรงกับหัวข้อทุกอย่าง
3. เจตนาเพื่อแสดงความยินดีกับคุณ jaidee20 ตรงกับหัวข้อทุกอย่าง

ด้วยความเคารพ ตรงกันข้ามอย่างสิ้นเชิงนะครับ อย่าเปรียบเทียบเรื่องให้ Mod ลบกระทู้เพราะมันไม่มีมูลความจริงเลย

#124 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

ถ้าไม่มีอะไรแล้ว ผมขอเข้าสู่ read only mode นะครับ

ขอเชิญน้าเชเป็นเจ้าภาพครับ :D

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#125 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

คุณ คุย กับ คุณ โจโฉ ให้จบเถอะ กระทู้คุณโจโฉ จะต้องให้ผมขอโทษคุณโจโฉอีกกี่ครั้ง คู่กรณีเลอะเทอะอะไรของคุณ ถ้าผมว่างอะผมคุยกับคุณได้เฉพาะกระทู้ของคุณหรือของผม
อิอิ

คุณโจโฉครับเหมือนกระทู้คุณจะถูกเบนนะครับ ผมจะหยุดครับ

กระทู้ไม่ได้เบนแล้วนะครับ ผมออกมารับผิดชอบเรื่องที่เข้าใจเจตนาของคุณ โจโฉ ผิด
ขอบคุณท่านทั้งสองคนนะครับที่ กรุณาสั่งสอนให้เช้าใจอะไรดีขึ้น

ขอบคุณครับ

#126 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

ส่วนตัวผมก็โอเคนะ ถ้า Mod ลำบากใจในการนำเสนอข้อมูลเพราะติดขัดด้านข้อกฎหมาย

ก็ถือว่า jaidee20 ได้ผลประโยชน์ไป สิ่งที่ผมจะบอกคือสร้างบรรทัดฐานการตัดสิน

พร้อมหลักฐานที่เจ้าตัวปฏิเสธไม่ได้ มิฉะนั้นก็จะมาบอกอีกผมไม่ได้ทำ

อ้างอิงจาก ความคิดเห็นที่ #70

คุณพูดเลอะเทอะอะไรของคุณ บรรทัดฐานอะไรของคุณ ผมบอกว่า มอดปฏิบัติไปตามกฏระเบียบ เป็นสิทธิ์ ของมอด
กฏ ระเบียบ แค่นั้น ผมยังไม่ได้ โต้แย้ง อะไรเรื่องของใจดี เพราะไม่ใช่กระทู้ของผม
คุณดูสิที่ผมยกมา มันคือเรื่องอะไร มีคนยกไป ผมยกมา ถ้าอยากคิดว่าเป็นเรื่องบรรทัดฐาน ลองไปถามกันเองหรือยัง

อ้างอิงจาก ความคิดเห็นที่ #87

ความเข้าใจผิดเรื่องเจตนาของคุณ โจโฉ ที่มีต่อคุณ Jaidee20 และกระทู้นี้ ผมพยายามแสดงความรับผิดชอบให้แล้ว
เมื่อใครเข้าใจเจตนาของกระทู้ผิด ผมจะขออาสาขี้แจงให้แทน แต่ก็ยังมีประเด็นค้างอยู่เรื่องการสร้างบรรทัดฐาน
ที่ผมได้แสดงความคิดเห็นตอบค้างเอาไว้

คุณ โจโฉ พูดถึงการสร้างบรรทัดฐานทิ้งเอาไว้ และผมก็เข้าใจผิดเองว่าคุณ kwun กำลังพูดถึงในจุดเดียวกันกับคุณ โจโฉ
จึงตอบรวมเอาไว้ที่ ความคิดเห็นที่ #83 เกี่ยวกับวิธีการสร้างบรรทัดฐานตามที่ผมเข้าใจ ..

หากไม่มีความคิดที่จะสร้างบรรทัดฐานจริง ผมก็ได้ขออภัยกับคุณ kwun ที่เข้าใจผิดเอาไว้แล้ว
เรื่องการสร้างบรรทัดฐานที่คุณ โจโฉ อ้างค้างเอาไว้ที่ความคิดเห็น #70 ผมขออนุญาติให้คุณ โจโฉ คอบคำถามด้วยนะครับ
ผมจะได้ขออภัยท่านอีกประเด็น หากเกิดการเข้าใจผิดจะได้ไม่เป็นการสร้างปัญหาซึ่งกันและกัน

ขออภัยที่มีบุคลิกภาพที่เชื่องช้า เจตนาของผมต้องการที่จะรับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองกระทำ
รู้สึกผิดที่ทำให้สามาขิกเข้าใจผิด เนื่องจากความคิดเห็นของผมเป็นสาเหตุของเรื่องทั้งหมด

#127 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

ส่วนตัวผมก็โอเคนะ ถ้า Mod ลำบากใจในการนำเสนอข้อมูลเพราะติดขัดด้านข้อกฎหมาย

ก็ถือว่า jaidee20 ได้ผลประโยชน์ไป สิ่งที่ผมจะบอกคือสร้างบรรทัดฐานการตัดสิน

พร้อมหลักฐานที่เจ้าตัวปฏิเสธไม่ได้ มิฉะนั้นก็จะมาบอกอีกผมไม่ได้ทำ

อ้างอิงจาก ความคิดเห็นที่ #70

คุณพูดเลอะเทอะอะไรของคุณ บรรทัดฐานอะไรของคุณ ผมบอกว่า มอดปฏิบัติไปตามกฏระเบียบ เป็นสิทธิ์ ของมอด
กฏ ระเบียบ แค่นั้น ผมยังไม่ได้ โต้แย้ง อะไรเรื่องของใจดี เพราะไม่ใช่กระทู้ของผม
คุณดูสิที่ผมยกมา มันคือเรื่องอะไร มีคนยกไป ผมยกมา ถ้าอยากคิดว่าเป็นเรื่องบรรทัดฐาน ลองไปถามกันเองหรือยัง

อ้างอิงจาก ความคิดเห็นที่ #87

ความเข้าใจผิดเรื่องเจตนาของคุณ โจโฉ ที่มีต่อคุณ Jaidee20 และกระทู้นี้ ผมพยายามแสดงความรับผิดชอบให้แล้ว
เมื่อใครเข้าใจเจตนาของกระทู้ผิด ผมจะขออาสาขี้แจงให้แทน แต่ก็ยังมีประเด็นค้างอยู่เรื่องการสร้างบรรทัดฐาน
ที่ผมได้แสดงความคิดเห็นตอบค้างเอาไว้

คุณ โจโฉ พูดถึงการสร้างบรรทัดฐานทิ้งเอาไว้ และผมก็เข้าใจผิดเองว่าคุณ kwun กำลังพูดถึงในจุดเดียวกันกับคุณ โจโฉ
จึงตอบรวมเอาไว้ที่ ความคิดเห็นที่ #83 เกี่ยวกับวิธีการสร้างบรรทัดฐานตามที่ผมเข้าใจ ..

หากไม่มีความคิดที่จะสร้างบรรทัดฐานจริง ผมก็ได้ขออภัยกับคุณ kwun ที่เข้าใจผิดเอาไว้แล้ว
เรื่องการสร้างบรรทัดฐานที่คุณ โจโฉ อ้างค้างเอาไว้ที่ความคิดเห็น #70 ผมขออนุญาติให้คุณ โจโฉ คอบคำถามด้วยนะครับ
ผมจะได้ขออภัยท่านอีกประเด็น หากเกิดการเข้าใจผิดจะได้ไม่เป็นการสร้างปัญหาซึ่งกันและกัน

ขออภัยที่มีบุคลิกภาพที่เชื่องช้า เจตนาของผมต้องการที่จะรับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองกระทำ
รู้สึกผิดที่ทำให้สามาขิกเข้าใจผิด เนื่องจากความคิดเห็นของผมเป็นสาเหตุของเรื่องทั้งหมด

เอาก็เอาครับ ไอ้ผมนึกว่าเรื่องมันจะจบไปแล้ว และไม่จำเป็นต้องใส่

ข้อความอธิบายใต้ลายเซ็นต์ของท่านหรอกครับ ผมก็บอกชัดเจน

ไปแล้วว่าท่านกับผมไม่ใช่คู่กรณีกัน เพียงแต่ความเห็นไม่ตรงกัน

จึงมาถกกัน ส่วนเรื่องการสร้างบรรทัดฐานการตัดสินผมคิดเช่นนั้นจริงๆ

ถ้าหลักฐานไม่ชัด ต่อไปพวกร้อยล๊อกอินที่ไหนก็หาว่า Mod ปรักปรำ

ใส่ร้าย หรือไม่เอ็นดูได้อีก อันนี้ผมก็บอกชัดเจนไปแล้วนะครับ

แต่สิ่งต่างๆมันก็แค่ "ความคิดผมคนเดียว" จะให้โลกทั้งโลกคล้อยตาม

คงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ผมเข้าใจ ไม่เช่นนั้นบ้านเมืองคงไม่เป็นอย่างทุกวันนี้

หรอกครับ ท่านว่าไหมครับ ถ้าท่านมีเจตนาจะเสนอแนะอะไรก็ขอให้ทำ

ตามสิทธิที่ท่านพึงมีเถิดครับ ถ้าเป็นเรื่องดีๆผมก็สนับสนุนท่านเช่นกัน

ถ้ามีสิ่งไหนที่ผมยังตอบไม่ชัดเจนก็ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ

#128 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ขอออกตัวก่อนนะครับประเด็นของกระทู้มันจบไปแล้วอย่างที่ผมกับท่านได้พูดเอาไว้
แต่มันยังมีเรื่องของการสร้างบรรทัดฐาน ที่ผมกับท่านได้พูดกันสองคนในกระทู้นี้

ซึ่งมันเป็นเรื่องใหม่ที่ผมเองก็สนใจเช่นกัน แต่ติดที่กระบวนการอย่างที่เคยอธิบายเอาไว้แล้ว
อย่าเอามาปนกับประเด็นเดิมสิครับ และอย่าลืมเสียว่าเรากำลังพูดคุย แลกเปลี่ยนความเห็นกัน

นโยบาย และแนวความคิดของคุณ โจโฉ ว่าทุกอย่างต้องชัดเจน เพื่อป้องกันพวกร้อย Login ปรักปรำใคร
ไม่จำกัดว่าจะเป็น Mod หรือ สมาชิกท่านอื่น เพื่อส่วนรวม แต่ท่านก็มัวแต่คิดถึงเรื่องเก่าๆ ทำไมไม่รู้
เหมือนอย่างกรณีที่เรากำลังพูดคุยกันอยู่นี้

เพราะฉะนั้นผมขอให้ความเห็นว่าคุณคงจะพูดเพื่ออ้างถึงประเด็น แค่นั้นไม่ได้คิดที่จะทำมันให้เกิดขึ้นมาจริง
ผมทราบดีว่าผมกำลังทำอะไรอยู่ นึกว่าจะพบเจอคนที่สามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่สามารถพูดคุยอย่างเปิดกว้าง

ส่วนเรื่องลายเซ็นต์เจตนาของผมคือรู้สึกไม่ดีที่เข้าใจผิดท่านในตอนแรก และ ผมยอมรับว่าเป็นคนส่วนน้อยอย่างที่ท่าน
กล่าวเอาไว้ เลยอยากจะแก้ตัวในการเข้าใจผิดที่เราได้ขออภัยซึ่งกันและกันไปแล้ว ท่านมองไม่เห็นถึงจุดนี้หรือ?

คนอื่น ส่วนใหญ่เขาเข้าใจเจตนาผมที่ตั้งกระทู้ทั้งนั้น
ตั้งมาเพื่อแสดงความยินดีที่ใจดีเพิ่งมีคอมพิวเตอร์ใช้
มิน่าก่อนหน้านี้ใจดีถึงตั้งกระทู้ให้คนที่ได้แทปเล็ตเด็ก ป.1
ไปทิ้งที่หน้าพารากอน เพราะใจดีไม่มีใช้ใช่ไหมล่ะ ;)
ใจดี หาว่าผมดูถูกคุณไม่ได้นะ ผมตั้งกระทู้แสดงความยินดี

ผมเป็นคนมองโลกในแง่ดี เชื่อคนง่าย แต่ถ้าไม่เชื่ออะไรก็จะไม่เชื่อไปตลอด คุณสามารถทำให้ผมเปลี่ยนมุมมองได้
คุณยืนยันตัวเองว่ามีเจตนาบริสุทธิ์จริงๆ จากที่ผมมองผิดไป ก็เลยรู้สึกผิดอย่างแรง จนต้องกลับมาทบทวนสิ่งที่เคยทำไป

เห็นประเด็นนี้ยังติดค้างอยู่ เมื่อมีเจตนาที่บริสุทธิ์ต่อกัน เราก็น่าจะคุยกันได้ ท่านพูดถึงแต่ประเด็นเดิม
เรื่องที่ท่านจะให้โอกาส jaidee20 ผมกลับมุมมองไปเชื่อเต็มร้อย พอมาถึงตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่า ทั้งหมดมันเป็นแค่ภาพลวงตา

ไม่อย่างนั้นท่านคงจะไม่คิดระแวงถึงลายเซนต์ของผม ไม่คิดวนถึงเรื่องเก่าที่เราจบปัญหาไปแล้ว
ทุกอย่างที่เกิดขึ้นไม่ใช่เป็นการแก้ปัญหา แต่เป็นการจัดการปัญหา เพื่อสนองความต้องการของตัวเอง
ประโยชน์จาการสร้างบรรทัดฐาน ไม่ใช่เพื่อ Mod อย่างที่อ้างไว้ คุณไม่ได้คิดถึงส่วนรวมเลย
ไม่อย่างนั้นเราก็คุยกันได้ในหลายมุมไม่ใช่แค่มุมเดียว

ถ้าคุณมีเจตนายินดี ใหโอกาส และบริสุทธ์ใจที่จะทำให้จริงๆ กระทู้โทสะที่ผมเปรียบเทียบเอาไว้ มันถึงทำคุณดูร้อนรน

คุณกลับไปอยู่ในความคิดเดิมของผมแล้วครับ ขอบคุณมากที่แสดงตัวตนให้เห็น

ผมเชื่อว่าทุกคนเคารพ Mod ทุกอย่างได้เคยตัดสินไปแล้ว ถ้าคุณเคารพ Mod เคารพการตัดสินใจ
เคารพเพื่อนสมาชิกทุกคน ก็คงไม่เห็นกระทู้แบบนี้ที่บอร์ด เช่นเดียวกรณีเดียวกับกระทู้ของ jaidee20

แต่ประเด็นของใจดีที่ไปกล่าวหา Mod ในกรณี "อาจารย์วุฒิพงษ์"
เรื่องนี้ต้องชัดเจนครับ ผมไม่ยอมครับ ถ้า Mod ใส่ร้ายใจดีว่าเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์
เรื่องนี้ต้องชัดเจนครับ ต้องพิสูจน์กันในชั้นศาล ยอมความไม่ได้ครับ

กระทู้นี้ก็แฝด jaidee20 คุณไปต่อค้านเค้า จนลืมการกระทำของตัวเอง ตลกมั้ยหล่ะครับคุณ โจโฉ ?

คงไม่มีอะไรแล้ว ผมขอเข้าสู่ Read Only Mode นะครับ

#129 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:35

ขอออกตัวก่อนนะครับประเด็นของกระทู้มันจบไปแล้วอย่างที่ผมกับท่านได้พูดเอาไว้
แต่มันยังมีเรื่องของการสร้างบรรทัดฐาน ที่ผมกับท่านได้พูดกันสองคนในกระทู้นี้

ซึ่งมันเป็นเรื่องใหม่ที่ผมเองก็สนใจเช่นกัน แต่ติดที่กระบวนการอย่างที่เคยอธิบายเอาไว้แล้ว
อย่าเอามาปนกับประเด็นเดิมสิครับ และอย่าลืมเสียว่าเรากำลังพูดคุย แลกเปลี่ยนความเห็นกัน

ก็ดีครับ ที่ท่านสนใจ แต่ปนกับประเด็นเดิมตรงไหนไม่ทราบครับ ขอคำชี้แนะ?

ที่ผมพูดไว้คือ ท่านไม่จำเป็นต้องเอาไปใส่ไว้ใต้ลายเซ็นต์ของท่านหรอกครับ เพราะท่านกับผมไม่ใช่คู่กรณีกัน

เพียงแต่ความเห็นไม่ตรงกันจึงมาถกกัน

นโยบาย และแนวความคิดของคุณ โจโฉ ว่าทุกอย่างต้องชัดเจน เพื่อป้องกันพวกร้อย Login ปรักปรำใคร
ไม่จำกัดว่าจะเป็น Mod หรือ สมาชิกท่านอื่น เพื่อส่วนรวม แต่ท่านก็มัวแต่คิดถึงเรื่องเก่าๆ ทำไมไม่รู้
เหมือนอย่างกรณีที่เรากำลังพูดคุยกันอยู่นี้

ใช่ครับ ทุกอย่างต้องชัดเจน ไม่อย่างนั้นพวกร้อยล๊อกอินที่ไหนก็มากล่าวหา Mod ก็ได้ครับ

เรื่องเก่าๆของท่านคือเรื่องที่เราถกกันในกระทู้นี้เหรอครับ? ถ้าใช่ผมว่าเป้นความต่อเนื่องนะ

เพราะฉะนั้นผมขอให้ความเห็นว่าคุณคงจะพูดเพื่ออ้างถึงประเด็น แค่นั้นไม่ได้คิดที่จะทำมันให้เกิดขึ้นมาจริง
ผมทราบดีว่าผมกำลังทำอะไรอยู่ นึกว่าจะพบเจอคนที่สามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่สามารถพูดคุยอย่างเปิดกว้าง

ผมก็อธิบายไปแล้วว่านี้เป็น ความคิดของผมคนเดียว ผมคนเดียวคงเปลี่ยนบอร์ดทั้งบอร์ดไม่ได้ โปรดเข้าใจ !!!!!

และผมอ้างประเด็นตรงไหน? ผมเจตนาให้ชัดเจนในเรื่องนี้จริงๆ เพราะใจดี ได้บอกว่าไม่ใช่อาจารย์วุฒิพงษ์ และพาดพิงไปถึงว่า Mod ไม่เอ็นดู

ผมก็เสนอไปว่าเรื่องนี้ต้องชัดเจน ภายหลังท่านมาบอกผมว่าไม่สามารถทำได้เพราะติดขัดข้อกฎหมาย ผมก็ไม่ติดใจอะไร ยกประโยชน์ให้ใจดีไป

ส่วนเรื่องลายเซ็นต์เจตนาของผมคือรู้สึกไม่ดีที่เข้าใจผิดท่านในตอนแรก และ ผมยอมรับว่าเป็นคนส่วนน้อยอย่างที่ท่าน
กล่าวเอาไว้ เลยอยากจะแก้ตัวในการเข้าใจผิดที่เราได้ขออภัยซึ่งกันและกันไปแล้ว ท่านมองไม่เห็นถึงจุดนี้หรือ?

ผมเข้าใจและมองเห็นเจตนาของท่าน แต่ผมคิดว่าไม่จำเป็น เพราะผมไม่ได้ติดค้างอะไรกับท่านแล้ว ทั้ง กาย วาจา ใจ
และเราได้ขอโทษกันในกระทู้ไปแล้ว ซึ่งก็น่าจะพอสมควรแล้ว

คนอื่น ส่วนใหญ่เขาเข้าใจเจตนาผมที่ตั้งกระทู้ทั้งนั้น
ตั้งมาเพื่อแสดงความยินดีที่ใจดีเพิ่งมีคอมพิวเตอร์ใช้
มิน่าก่อนหน้านี้ใจดีถึงตั้งกระทู้ให้คนที่ได้แทปเล็ตเด็ก ป.1
ไปทิ้งที่หน้าพารากอน เพราะใจดีไม่มีใช้ใช่ไหมล่ะ ;)
ใจดี หาว่าผมดูถูกคุณไม่ได้นะ ผมตั้งกระทู้แสดงความยินดี

ผมเป็นคนมองโลกในแง่ดี เชื่อคนง่าย แต่ถ้าไม่เชื่ออะไรก็จะไม่เชื่อไปตลอด คุณสามารถทำให้ผมเปลี่ยนมุมมองได้
คุณยืนยันตัวเองว่ามีเจตนาบริสุทธิ์จริงๆ จากที่ผมมองผิดไป ก็เลยรู้สึกผิดอย่างแรง จนต้องกลับมาทบทวนสิ่งที่เคยทำไป

เห็นประเด็นนี้ยังติดค้างอยู่ เมื่อมีเจตนาที่บริสุทธิ์ต่อกัน เราก็น่าจะคุยกันได้ ท่านพูดถึงแต่ประเด็นเดิม
เรื่องที่ท่านจะให้โอกาส jaidee20 ผมกลับมุมมองไปเชื่อเต็มร้อย พอมาถึงตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่า ทั้งหมดมันเป็นแค่ภาพลวงตา

นี่คือข้อความสุดท้ายที่ผมบอกกล่าวนายใจดี ผมไม่ให้โอกาสเขาตรงไหนไม่ทราบครับ?

อ่านๆมาดูดีไปหมด ยกเว้น ปีนี้ 2555 ครับ อย่าเอาปีเกิดตัวเองมาโพสในเสรีไทยดิครับ :D

ส่วนตัวผมให้ความเห็นว่าคุณก็สามารถกลับตัวเป็นคนดี ถึงต่างอุดมการณ์ต่างสี

ต่างกลุ่ม แค่คุณยอมรับผิดทุกคนก็พร้อมให้อภัย ทั้งผม ทั้งคุณเด็กปากดี และหลายๆท่านในบอร์ด

ก็พร้อมให้อภัยคุณไม่พูดถึงเรื่องเก่าๆได้ แค่คุณยอมรับผิด และ เลิกโกหก

ดีไม่ดี ถ้าคุณทำได้วันพรุ่งนี้ผมชวนเล่นกอล์ฟเลยก็ได้เอา!!!

ผมขอยกคำอ้างอิงของผมจากกระทู้โน้นมานะครับ เผื่อใจดีไม่เห็น

ถ้าพร้อมทำตามที่บอกทุกคนก็ให้อภัย ดีไม่ดีพรุ่งนี้ช่วงบ่าย

ผมปิดสนามอันดับหนึ่งของเมืองไทย ตีกอล์ฟกับคุณสองคนก็ยังได้

ถ้าไม่ให้โอกาสผมคงไม่พูดเปิดทางให้เขาหรอกครับ แถมชวนเล่นกอล์ฟอีกต่างหาก
เขามี "ความกล้าจะยุติ login jaidee20 ผมก็เชื่อไงครับว่าเขาน่าจะมีความกล้าเปิดเผยความจริงทั้งหมด หรือ
ไม่เปิดเผย แต่ขอโทษทุกคนต่อเรื่องราวทั้งหมด ก็เท่านั้นเอง

ไม่อย่างนั้นท่านคงจะไม่คิดระแวงถึงลายเซนต์ของผม ไม่คิดวนถึงเรื่องเก่าที่เราจบปัญหาไปแล้ว
ทุกอย่างที่เกิดขึ้นไม่ใช่เป็นการแก้ปัญหา แต่เป็นการจัดการปัญหา เพื่อสนองความต้องการของตัวเอง
ประโยชน์จาการสร้างบรรทัดฐาน ไม่ใช่เพื่อ Mod อย่างที่อ้างไว้ คุณไม่ได้คิดถึงส่วนรวมเลย
ไม่อย่างนั้นเราก็คุยกันได้ในหลายมุมไม่ใช่แค่มุมเดียว

ถ้าคุณมีเจตนายินดี ใหโอกาส และบริสุทธ์ใจที่จะทำให้จริงๆ กระทู้โทสะที่ผมเปรียบเทียบเอาไว้ มันถึงทำคุณดูร้อนรน

คุณกลับไปอยู่ในความคิดเดิมของผมแล้วครับ ขอบคุณมากที่แสดงตัวตนให้เห็น

ผมเชื่อว่าทุกคนเคารพ Mod ทุกอย่างได้เคยตัดสินไปแล้ว ถ้าคุณเคารพ Mod เคารพการตัดสินใจ
เคารพเพื่อนสมาชิกทุกคน ก็คงไม่เห็นกระทู้แบบนี้ที่บอร์ด เช่นเดียวกรณีเดียวกับกระทู้ของ jaidee20

แต่ประเด็นของใจดีที่ไปกล่าวหา Mod ในกรณี "อาจารย์วุฒิพงษ์"
เรื่องนี้ต้องชัดเจนครับ ผมไม่ยอมครับ ถ้า Mod ใส่ร้ายใจดีว่าเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์
เรื่องนี้ต้องชัดเจนครับ ต้องพิสูจน์กันในชั้นศาล ยอมความไม่ได้ครับ

กระทู้นี้ก็แฝด jaidee20 คุณไปต่อค้านเค้า จนลืมการกระทำของตัวเอง ตลกมั้ยหล่ะครับคุณ โจโฉ ?

คงไม่มีอะไรแล้ว ผมขอเข้าสู่ Read Only Mode นะครับ

เฮ้อ!!!! พออ่านมาถึงประโยคนี้แล้วเหนื่อยใจ ความคิดอคติไม่ได้หมดไปจริงๆ
ผมไประแวงตรงไหนมิทราบครับทุกๆครั้งที่ผมโต้ตอบกับคุณเต็มไปด้วยความสบายใจทั้งสิ้นจนมาถึงข้อความนี้ของคุณนี่แหละ
เหตุที่ผมบอกว่าไม่จำเป็นต้องใส่ไว้ในลายเซ็นต์เพราะผมกับคุณไม่ใช่คู่กรณีกัน เพียงแต่ความเห็นไม่ตรงกันจึงมาถกกัน
และเราได้ขอโทษกันไปพอสมควรแล้ว ผมก็ไม่ได้มีอะไรติดค้างกับคุณทั้ง กาย วาจา ใจ แต่สิ่งที่คุณพยายามจะสื่อให้ได้
คือผมสร้างภาพลวงตาบ้าง ระแวงบ้าง ไม่คิดถึงส่วนรวมบ้าง ถ้าเพื่อความสบายใจของคุณผมขอกลับไป read only แบบเต็มรูปแบบไม่โต้ตอบในบอร์ดอีกต่อไป
นับแต่ บัดนี้ เพื่อความสบายใจของท่าน

หวังว่าผมจะตอบคำถามคุณหมดสิ้นแล้ว ขออภัยที่ตอบช้าจริงๆเกือบไม่ได้ตอบ

เพราะในการแจ้งเตือนของผมมันมี Like ราวๆ 50 กว่า ผมคลิ๊กเข้าไปก็มีแต่ Like จึงเกือบมองผ่านไป

แต่เอะใจว่าจะมีใคร โควท อะไรหรือเปล่า จึงมาเปิดดูทั้งหมดจึงเห็น โควทอันเดียวของท่าน

จึงเข้ามาตอบ ถ้าไม่เจอกลายเป็นผมหนีการโต้ตอบอีกกระมัง หวังว่าชัดเจนไปหมดแล้วนะครับ

และเพื่อความสบายใจของท่าน และ "เป็นการคิดถึงเพื่อส่วนรวม" อย่างที่ท่านกล่าวถึง

ผมขอ "read only" แบบเต็มรูปแบบ และขออภัยเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านที่ผมทำให้ผิดหวัง

ขอขอบคุณที่เป็นกำลังใจ และติดตามกระทู้ผมมาหลายๆกระทู้

ถ้าไม่เกิดเรื่องนี้ขึ้น ผมก็ไม่รู้ว่ามีคนแอบติดตามให้กำลังใจกันมาตลอด ทำให้มีเพื่อนใหม่ๆโดยไม่รู้ตัว

และสุดท้าย ผมขอฝากถึง "ท่านทนาย" ผมไม่ได้หนีปัญหาด้วยการทิ้งบอร์ด

แต่ผมทำเพื่อส่วนรวมในแบบของผม เพราะท่านเองอาจมองว่าผมคือ "ตัวปัญหา"

ปล. ผมบอกกล่าวในกระทู้นี้ไม่ต้องตั้งกระทู้อำลา แบบใจดีกระมัง

และขอ "read only" และ "สิทธิ์ในการกด like" เท่านั้น ที่ผมยังมีสิทธิ์ :lol:

23 สิงหาคม 2525 (เลียนแบบใจดี)

7.34

#130 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

ขออภัยครับ เพิ่งเห็นข้อชี้แจง

Edited by sendou tiger, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:34.

#131 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

เอาจริงๆ ที่กล่าวมาทั้งหมด คือการแข่งตอแหล ชนะด้วยวัดจากคะแนน Like เป็นกติกาตามสิ่งที่ท่านคิด
คนส่วนน้อยที่ท่านว่า เค้าไม่อยากจะเถียงกับท่านหรอกเพราะไม่อยากเป็นปัญหา
เห็นกันอยู่จากการเมืองที่เป็นกันอยู่ทุกวันนี้ ท่านก็ไม่แตกต่างจากรัฐบาล ตอแหลหลบหลีกไปวันๆ

ผมเชื่อว่าคนที่มองหัวกระทู้ เนื่อหาสาระในกระทู้ รู้ว่าเจตนามันคืออะไร มันมีจุดประสงค์อะไร
ผมได้แสดงเอาไว้แล้วว่า ถ้าตรรกะแบบนี้มันเพี้ยนไปจะเป็นยังไง ท่านตัวท่านเองก็รู้อยู่แก่ใจ
พยายามจะหลบเลี่ยงไม่กล่าวถึงมันก็แค่นั้น ไม่อย่างนั้นคงไม่ต้องกระวนกระวายอย่างนี้หรอก

ที่ผมอยากให้ท่านออกมาชี้แจง คิดว่าตัวปัญหาที่ท่านต่อต้าน เค้าจากไปแล้ว ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะต้องทำตามอีก
ท่านกลับไม่ยอมรับถึงความเป็นจริง ดิ้นเพื่อจะให้ชื่อเสียงนี้คงไว้ ผมไม่อยากให้มีตัวอย่างแบบนี้เกิดขึ้นในสังคม
เพราะมันจะเป็นปัญหาในระยะยาว

ประหนึ่งว่าผู้ตอแหลเก่ง ผู้มีความนิยมสูง ไม่จำเป็นต้องยอมรับ และเคารพคำตัดสินใดๆ
สามารถใช้ นำคะแนนความนิยม ชื่อเสียง มาเป็นตัวกำหนดกฎกติกา แทนจากผู้ดูแลระบบ

แล้วจะมีกฎกติกาเอาไว้ทำไมอีก มีไปก็เท่านั้น ไม่ยอมรับก็ได้ เพราะตนเองมีผู้สนับสนุนเฉพาะกลุ่มอยู่
ไม่จำเป็นต้องสนใจกติกา ใครจะเดือดร้อนก็ไม่ต้องแคร์ สิ่งที่ท่านทำเป็นอย่างที่ผมคิดหรือไม่

หลังจากที่ท่านรับรู้แล้วว่า ที่ท่านไม่ยอมรับคำตัดสิน พยายามกดดันให้ผู้ดูแลระบบเปิดเผยข้อมูล
มันเป็นการสร้างเดือดร้อนให้แก่พวกเค้า แม้จะมีวิธีปกป้องตัวเองในการเปิดเผยข้อมูลส่วนบุคคลได้
เพื่อตอบสนองให้ปัญหายุติ แต่มันก็ลดความน่าเชื่อถือของผู้ดูแลระบบไปแล้วนะครับ

ต่อไปใครทำอะไร ให้สมาชิกผู้ที่มีความนิยม ขัดข้องใจ ก็จะสามารถถูกเปิดเผยข้อมูลส่วนบุคคลได้
ไม่ต้องทำผิดกฎกติกา สมาชิกสามารถรวมตัวกัน สร้างปัญหาเพื่อกดดัน ขอให้ผู้ดูแลระบบนำข้อมูลออกมาเปิดเผยได้ทุกเมื่อ

ผมคิดอย่างนี้ครับ ไม่ต้องคิดตาม ไม่ต้องเห็นด้วย ผมไม่ต้องการคะแนนความนิยม แค่อยากจะให้รับทราบถึงปัญหา
สิ่งที่สมาชิกท่านหนึ่งคิด ที่เห็นมันเป็นอย่างนี้

การสร้างบรรทัดฐานตัดสินใจมันเกิดขึ้นไปแล้ว เสรีไทยบอร์ดสามารถใช้กฎหมู่ เพื่อสนองความต้องการของตัวเองได้เช่นกัน
แล้วใครหล่ะครับจะกล้ามาใช้งานบอร์ดอีกเมื่อเห็นว่าที่นี้เป็นอย่างนี้ รอเวลาให้คนลืม? อีกฝ่ายจะคิดยังไงก็ไม่สนใจแล้ว?
ทำเพื่อพวกพ้อง และความนิยม ของตัวเองก็พอ

ปล. เมื่ออยากได้คะแนนความนิยม ประกาศไปเลยครับว่าจะ Read Only ประกาศว่าเบื่อความวุ่นวายจะไม่เข้ามาแล้วนะ แต่ถ้าอยากกลับมาเมื่อไรก็มาเอง ไม่ใช่ร้อย Login แน่ๆ ผมทำผิดกฎข้อไหน เชิญ Report ตามอารมเลยครับ จากความคิดที่จะหยุดการใช้กฎหมู่(ตามที่ผมเข้าใจ) ได้เป็นทั้งทนาย ได้เป็นทั้งสหาย jaidee20 มันมาจากคนที่คิดต่าง หรือ คนที่พยายามจะโกหก บิดเบือน ตอแหล หน้าด้านๆ ผมเคยประกาศตัวเองว่ามีอาชีพนั้น หรือ เป็นมิตรสหายกับใครมาก่อนหรือครับ แปลกจริงๆ

ปล. คิดต่างจนต้อง แต่งเรื่องยัดเยียดให้อีกฝ่ายเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ทั้งที่ไม่รู้มูลความจริง มันคือความต้องการเอาชนะหรือเปล่าครับ? เอาตรงๆ การที่บอกว่าไม่รู้ และอีกฝ่ายพยายามจะห้ามเนื่องจากจะมีผลกระทบไปทำร้ายผู้อื่น มันคือการแข่งขันเอาชนะกันหรือ? สามัญสำนึก? โทสะ?

ปล. โกหกตัวเองต่อไปครับว่ามีเจตนาดีจริงๆ ไม่ได้คิดร้ายกับใครเลย ผลกระทบที่ผมแจงเอาไว้ มันคือสิ่งที่ผมคิดไปเอง? ท่านจึงไม่ต้องรู้สึกกับมัน?

#132 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

อ่านไปอ่านมา ผมเข้าใจผิดไหมเนี้ย โจโฉ ใจดี20 MOD กล่าวหาเรื่อง ล็อกอิน อาจารย์วุติพงษ์ เป็นของใจดี20 เมื่อมีประเด็นเกิดขึ้น มันต้องมีการชี้แจง ไม่อย่างนั้น MOD เองจะผิดที่ชี้แจงไม่ได้ใช่หรือไม่ ที่ไปกล่าวหาใจดี20ว่าเล่น2ไอดี ถ้าจะอ้างกฏหมาย พรบ คอมพิวเตอร์ กันจริงๆ มันก็เป็นสิทธิ์ของคนดูแลเวปไม่ใช่หรอที่สามารถพิสูจน์ความจริงว่าข้อเท็จจริงเป็นยังไง

ใจดี 20 สำหรับผม มีไว้ให้ขำขำ จะให้คนอื่นได้รู้ว่า ไม่ได้เป็นเฉพาะตามท้องถนนและทุ่งนา ในเน็ตก็มีด้วย คนแบบนี้

#133 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

แนวทางที่ผมคิด คือ เมื่อปัญหาทุกอย่างที่เราคิดมันจบ
เมื่อมีใครถามถึงเจตนาที่แท้จริง ก็บอกไปเลยว่าที่ทำให้เรื่องบานปลายเพราะอะไร
ที่ไม่ยอมรับคำคัดสินของ Mod ความต้องการจริงๆ คืออะไร ไม่อ้างนั้นอ้างนี้เพราะรู้ตัวว่า
ที่ทำไปมันก็ผิดอยู่แล้ว

หรือรู้ตัวว่าผิดจบปัญหาเสร็จ ยอมรับปัญหาที่ตัวเองก่อขึ้นมาด้วยการรับสารภาพ
ไม่โกหกหลอกลวงสมาชิกท่านอื่นอีกต่อ เพราะมันจะทำให้เกิดปัญหาอื่นตามมา

ถ้าก่อนหน้าที่คุณดำเนินการ ได้คิดทางออกเอาไว้ ไม่ได้ทำไปเพราะความคะนองของตัวเอง
คิดไว้ทุกอย่างว่าเมื่อทำแล้วจะเกิดผลอะไรบ้าง ก็คงจะรับผลจากการกระทำได้มากกว่านี้
ผิดหวัง และมีความเชื่อ ที่ผิดไปจริงๆ ไม่คิดว่าตัวละครที่ผมชื่นชอบจะมาแก้ไขปัญหา
โดยความตะนองของตนเอง

คุณกำจัดตัวปัญหาออกไปได้ เพราะเค้าเห็นว่ามีการทะเลาะเกิดขึ้นจริง และเค้าเองก็เป็นต้นเหตุ
ผมยอมรับเค้าที่จุดนี้ สร้างปัญหาไว้มากก็จริง อย่างน้อยเค้าก็ยังคงความเป็นมนุษย์
คิดได้ว่าความคะนอง ความสนุก ของเค้าสร้างปัญหาให้แก่เพื่อนสมาชิก

คุณบอกว่าคุณให้โอกาสเค้า คุณเคยคิดถึงจุดนี้ของเค้ามั้ย?

#134 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

อ่านไปอ่านมา ผมเข้าใจผิดไหมเนี้ย โจโฉ ใจดี20 MOD กล่าวหาเรื่อง ล็อกอิน อาจารย์วุติพงษ์ เป็นของใจดี20 เมื่อมีประเด็นเกิดขึ้น มันต้องมีการชี้แจง ไม่อย่างนั้น MOD เองจะผิดที่ชี้แจงไม่ได้ใช่หรือไม่ ที่ไปกล่าวหาใจดี20ว่าเล่น2ไอดี ถ้าจะอ้างกฏหมาย พรบ คอมพิวเตอร์ กันจริงๆ มันก็เป็นสิทธิ์ของคนดูแลเวปไม่ใช่หรอที่สามารถพิสูจน์ความจริงว่าข้อเท็จจริงเป็นยังไง

ใจดี 20 สำหรับผม มีไว้ให้ขำขำ จะให้คนอื่นได้รู้ว่า ไม่ได้เป็นเฉพาะตามท้องถนนและทุ่งนา ในเน็ตก็มีด้วย คนแบบนี้

ที่คุณ โจโฉ กล่าวอ้างเรื่องมันขัดกับการตัดสินตอนแรกหรือไม่ครับ?
ถ้าทุกคนเคารพ Mod เคารพคำตัดสิน เคารพสมาชิกทุกคน ยังต้องการคำชี้แจงจากผู้เรียกร้อง
ที่โกหกมาทั้งแต่ตนอีกเหรอ เพื่ออะไร?

พวกคุณอ่อนไหวไปตามคนที่ถูกจับได้ว่าโกหกแทบทุกเรื่องจริง หรือ เพียงต้องการจะเอาชนะและให้เค้าหยุดเท่านั้น
อย่าบอกว่าต้องการให้กลับตัวเลยครับ ในความเป็นจริงมันล้างยังไงก็ไม่หมด
ไม่เชื่อลองอ่านการโต้ตอบกันระหว่างคุณ โจโฉ กับ jaidee20 ดูนะครับว่าถ้าเกิดเค้าบริสุทธิ์จริงในเรื่องนี้
Jaidee20 ก็อยู่ในสังคมนี้ไม่ได้หรอก กลับกันมันยิ่งเพิ่มความโกรธแค้นมากขึ้นด้วยหรือเปล่า

ส่วนประเด็นกฎหมายผมแค่ต้องการบอกคุณ โจโฉ ว่าที่กำลังทำหรือกำลังคะนองอยู่มันสร้างความเดือนร้อนให้ผู้ดูแลระบบ
ที่ทำไปรู้หรือไม่ ซึ่งตอนหลัง เค้าก็ตอบกลับมาว่าไม่รู้และขอบคุณสำหรับความรู้นี้

ทำไปเพราะความคะนองหรือไม่คิดเอาก็แล้วกันครับ

#135 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

ที่คุณ โจโฉ กล่าวอ้างเรื่องมันขัดกับการตัดสินตอนแรกหรือไม่ครับ?
ถ้าทุกคนเคารพ Mod เคารพคำตัดสิน เคารพสมาชิกทุกคน ยังต้องการคำชี้แจงจากผู้เรียกร้อง
ที่โกหกมาทั้งแต่ตนอีกเหรอ เพื่ออะไร?

พวกคุณอ่อนไหวไปตามคนที่ถูกจับได้ว่าโกหกแทบทุกเรื่องจริง หรือ เพียงต้องการจะเอาชนะและให้เค้าหยุดเท่านั้น
อย่าบอกว่าต้องการให้กลับตัวเลยครับ ในความเป็นจริงมันล้างยังไงก็ไม่หมด
ไม่เชื่อลองอ่านการโต้ตอบกันระหว่างคุณ โจโฉ กับ jaidee20 ดูนะครับว่าถ้าเกิดเค้าบริสุทธิ์จริงในเรื่องนี้
Jaidee20 ก็อยู่ในสังคมนี้ไม่ได้หรอก กลับกันมันยิ่งเพิ่มความโกรธแค้นมากขึ้นด้วยหรือเปล่า

ส่วนประเด็นกฎหมายผมแค่ต้องการบอกคุณ โจโฉ ว่าที่กำลังทำหรือกำลังคะนองอยู่มันสร้างความเดือนร้อนให้ผู้ดูแลระบบ
ที่ทำไปรู้หรือไม่ ซึ่งตอนหลัง เค้าก็ตอบกลับมาว่าไม่รู้และขอบคุณสำหรับความรู้นี้

ทำไปเพราะความคะนองหรือไม่คิดเอาก็แล้วกันครับ

คำว่าพวกคุณ มันคือเหมารวม ชึ่งเป็นตรรกะมั่ว ครับ

ใจดี20 โจโฉ 2คนนี้ผมอ่านมาตั้งนานเชิงกระเซ้าเย้าแหย่ ไม่ใช่โพสนี้ มีมานานแล้วพ่อคุณ

เท่าที่ผมอ่านมา โจโฉ บอกให้ใจดี20 พิสูจน์ให้modเห็นว่าที่กล่าวหานั้นไม่จริง ถ้าว่ากันตามจริงเป็นผมก็พิสูจน์ แต่ใจดี20 มันเล่น2ไอดีจริง มันจึงไม่กล้าเถียง แต่ยังบอกว่าไม่จริง ดังนั้นจะผิดไหม ถ้าจะบอกให้Modโชว์หลักฐาน

เสรีไทยเวบอร์ด อยากให้ทุกฝ่ายเชื่อมั่นว่าโปร่งใส มีหลักฐาน ไม่ได้สร้างหลักฐานเท็จ นี่คือสิ่งที่ไปตอกหน้าคนที่กล่าวหาเวปนี้เป็นชอบถีบหัวส่ง คนเสื้อแดง ผมเจอคำนี้มาเยอะในกลุ่มเสื้อแดง ว่า สลิ่ม แมงสาป สู้ไม่ได้แล้วถีบออก

#136 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

ตอนนี้ผมไม่สามารถกำหนดเจตนาของเค้าได้นะครับว่ามันเกิดขึ้นเพราะอะไร
อยากให้เจ้าตัวอ่านให้ดีเสียก่อนแล้ว ค่อยมาตอบก็ยังไม่สาย

โต้กันไปโต้กันมาเหนื่อยเปล่า และจะทำให้เรื่องมันเลวร้ายขึ้นไปอีกหากไม่ยอมรับผิดสักประเด็น
ไม่อย่างนั้นก็จะไปตรงกับสิ่งที่ผมคิดเอาเองทั้งหมด

คือ เมื่อพบเห็นใครทำผิดแล้วไม่ยอมรับ สมาชิกไม่พอใจสมาชิกด้วยกัน ถูกมั้ยครับ?
จึงไม่เคารพคำตัดสินของ Mod ต้องการ /หยุด/ประจาน/เอาชนะ/ห้าม(หรืออะไรก็แล้วแต่) สมาชิกท่านนั้น
ด้วยการสร้างเหตุปัจจัยต่างๆ ขึ้นมาให้เกิดปัญหาเพื่อเรียกร้องให้ Mod ทำในสิ่งที่ต้องการ

จาก ปัญหาสมาชิกไม่พอใจสมาชิกด้วยกันเอง สร้างปัญหาใหญ่โตจน Mod ต้องเข้ามายุติปัญหา
มันเพราะเจคนาอะไรกันแน่ครับ เอาชนะซึ่งกันและกัน หรือ (จากกระทู้)อ้างว่าปกป้อง

ทั้งที่ Mod ไม่จำเป็นต้องให้ใครปกป้องหนิครับ เพราะโปร่งใส ทุกคนเคารพ
ความขัดแย้งกันเองระหว่างสมาชิกกับสมาชิก โดยอ้างเหตุผลถึง Mod คุณคิดว่า
สมาชิกขัดแย้งกันเอง ประกาศว่าตัวเองไม่เคารพคำตัดสินของ Mod หากยังไม่ดำเนินการตามคำเรียกร้อง

คือ สมาชิกที่บอกกับทุกคนว่าปกป้อง อย่างนั้นหรือ? ผมว่าฟังดูตลกยังไงก็ไม่รู้นะครับ

#137 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

คำว่าพวกคุณ มันคือเหมารวม ชึ่งเป็นตรรกะมั่ว ครับ

ใจดี20 โจโฉ 2คนนี้ผมอ่านมาตั้งนานเชิงกระเซ้าเย้าแหย่ ไม่ใช่โพสนี้ มีมานานแล้วพ่อคุณ

เท่าที่ผมอ่านมา โจโฉ บอกให้ใจดี20 พิสูจน์ให้modเห็นว่าที่กล่าวหานั้นไม่จริง ถ้าว่ากันตามจริงเป็นผมก็พิสูจน์ แต่ใจดี20 มันเล่น2ไอดีจริง มันจึงไม่กล้าเถียง แต่ยังบอกว่าไม่จริง ดังนั้นจะผิดไหม ถ้าจะบอกให้Modโชว์หลักฐาน

เสรีไทยเวบอร์ด อยากให้ทุกฝ่ายเชื่อมั่นว่าโปร่งใส มีหลักฐาน ไม่ได้สร้างหลักฐานเท็จ นี่คือสิ่งที่ไปตอกหน้าคนที่กล่าวหาเวปนี้เป็นชอบถีบหัวส่ง คนเสื้อแดง ผมเจอคำนี้มาเยอะในกลุ่มเสื้อแดง ว่า สลิ่ม แมงสาป สู้ไม่ได้แล้วถีบออก

ไม่ได้ปฎิเสธหนิครับและยอมรับด้วยว่าเป็นคนส่วนน้อยตามที่เค้ากล่าวอ้าง (โย้งเพราะต้องการให้เห็นว่า คุณโจโฉ ไม่ยอมรับถึงจุดนี้)
ผมถามคุณ โจโฉ แต่ก็ได้รับการปฎิเสธ กลับบอกว่ามีเจตนาให้โอกาศคู่กรณีด้วยซ้ำ ที่ผม งง คือจุดนี้
จะให้โอกาศยังไงถ้าผลการตรวจสอบอีกครั้ง ยืนยันว่าทั้งหมดครงกับที่เคยตัดสินไปแล้ว ก็จะเป็นการตอกย้ำซ้ำไปอีกหรือไม่?
ให้โอกาศจนยอมไม่เคารพ Mod แต่ก็พูดว่าที่ทำไปเพื่อปกป้อง Mod

เค้ายอมรับอะไรสักอย่างหรือไม่? พฤติกรรมของเค้า จัดเจนหรือไม่? แล้วจะหาความจริงอะไรได้จากการกระทำครั้งนี้
นอกเสียจากความคะนองจนทำให้ผู้อื่นเดือนร้อน

ผมเคารพในคำตัดสินของ Mod นะครับ การกระทำของคุณ โจโฉ ผมจึงไม่พอใจส่วนเรื่องการสร้างบรรทัดฐาน โปรงใส ต่างๆ นานา
มันก็อย่างที่ผมอธิบายหล่ะครับ เหตุมันเกิดมาแล้ว ความคิดเห็นก็ได้มาอย่างที่ผมได้สำผัส คิดอย่างไรก็บอกไปเช่นนั้น

เหลือเพียงสิ่งเดียวที่ไม่มีใครรู้ความจริง ให้เจ้าตัวประกาศจุดของตัวเองดีกว่าต้องการอะไร เพื่ออะไรกันแน่
สลับไปสลับมาจนไม่รู้จะออกไปทางไหน ไม่ยอมรับสักทาง บอกจะ Read Only ก็คงไม่ได้รู้ความจริงหล่ะครับ

ไม่กล้ายอมรับ เพราะกลัวเสียหน้า ก็คงได้อ่านไปยาวหล่ะครับ

#138 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

แล้วที่โดนถีบออกจากเวป คนดูแลถีบออกไม่ใช่หรอ ชึ่งบางเวปคนดูแลจำเป็นต้องมีหลักฐานเพื่อยุติปัญหา ผมเคยเห็นเวปกีฬา เอาหลักฐานมาโชว์มาคนที่เล่นมี2ไอดีมาแล้ว เพราะมันเข้ามาป่วน แต่ถ้าเล่น2ไอดี แล้วเล่นปกติ มันก็ไม่จำเป็นต้องแบน หรือ ถีบออกคุณว่าจริงไหม ผมพูดในฐานที่เป็นmod เวปเล็กๆ จะทำไรผมก็ควรเก็บหลักฐานไว้เพื่อป้องกันตัวเอง เช่นกรณีแบบนี้แหละ

ส่วนตัวผมชอบแลกเปลี่ยนทัศนะคติ เพราะผมเป็นคนมองอะไรไม่เหมือนชาวบ้าน รอบตัวเรามี 380 องศา แต่เราลืมคิดว่ามีอีกมุมคือ บนกับล่าง มองแต่รอบตัวลืมก้มและงเงยหน้ามองบนฟ้า

ไอดีเก่าผมฟาดกับแดงบ่อยๆ บางครั้งก็กับฝ่าย ปชป เหลือง แต่พออันนี้ผมกลับ เฉยๆ กวนส้นตึกไปวันๆ ผมเลือกที่จะไปถิ่นของศัตรูเหมือนที่คุณ ศรอรชุน ไปเล่นพันดริ๊ฟ

Edited by arseyut, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:36.

#139 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

แล้วที่โดนถีบออกจากเวป คนดูแลถีบออกไม่ใช่หรอ ชึ่งบางเวปคนดูแลจำเป็นต้องมีหลักฐานเพื่อยุติปัญหา ผมเคยเห็นเวปกีฬา เอาหลักฐานมาโชว์มาคนที่เล่นมี2ไอดีมาแล้ว เพราะมันเข้ามาป่วน แต่ถ้าเล่น2ไอดี แล้วเล่นปกติ มันก็ไม่จำเป็นต้องแบน หรือ ถีบออกคุณว่าจริงไหม ผมพูดในฐานที่เป็นmod เวปเล็กๆ จะทำไรผมก็ควรเก็บหลักฐานไว้เพื่อป้องกันตัวเอง เช่นกรณีแบบนี้แหละ

ส่วนตัวผมชอบแลกเปลี่ยนทัศนะคติ เพราะผมเป็นคนมองอะไรไม่เหมือนชาวบ้าน รอบตัวเรามี 380 องศา แต่เราลืมคิดว่ามีอีกมุมคือ บนกับล่าง มองแต่รอบตัวลืมก้มและงเงยหน้ามองบนฟ้า

ไอดีเก่าผมฟาดกับแดงบ่อยๆ บางครั้งก็กับฝ่าย ปชป เหลือง แต่พออันนี้ผมกลับ เฉยๆ กวนส้นตึกไปวันๆ ผมเลือกที่จะไปถิ่นของศัตรูเหมือนที่คุณ ศรอรชุน ไปเล่นพันดริ๊ฟ

ที่ถูกถีบออกส่วนมากก็จะมีเหตุผลที่สมควรครับ หลังรับโทษไปแล้วผมถึงว่าเป็นการให้โอกาสแก้ไขตนเอง
บ้างก็รู้กฎจนสามารถสร้างปัญหาได้ ตรงนี้แหละครับที่ผมกังวล เมื่อมีคนประเภทแบบนี้ พฤติกรรมเลียนแบบ
หละครับคือสิ่งที่น่ากลัว

การปล่อยให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งทำ ก็จะส่งผลทำให้อีกฝ่ายหนึ่งไม่พอใจ และเลียนแบบต่อ
กลายเป็นลูกโซ่ที่ไม่มีวันจบ หากไม่มีใครกล้าตัดสินใครใจ ก็จะยิ่งแย่ไปกันใหญ่
ผมเลยคิดว่าควรจะมีแค่ฝ่ายเดียวเท่านั้นก็พอ ถ้าหากจะทำจริงก็ควรยอมรับกับตัวเองเสียก่อน
ว่าสิ่งที่เราทำคือสิ่งที่ผิด หาทางจะได้ดิ้นไปสู่ทางออก ไม่ใช่ดิ้นเพื่อให้เสื่อมเสียไปเรื่อย
จนผิดความตั้งใจ ก่อนทำต้องคิดนอกออกในให้ครบ ถึงจะดำเนินการทำได้ เลือกที่จะเสียให้น้อยที่สุด
ไม่ใช่ไม่เสียอะไรเลย มันไม่มีอยู่จริง ไม่อย่างนั้นเราก็คงจะไม่ติดว่าสิ่งที่ทำมันผิดตั้งแต่แรกหรอกครับ

ผมไม่ค่อยได้คิดอะไรมากกับคำตัดสินของผู้ดูแลระบบ ไม่ใช่ว่าไม่สนใจแต่คิดว่าเค้าก็ทำงานส่วนของเค้า
เวลามีข้อสงสัยอะไรสอบถามไปก็จะได้รับการชี้แจงกลับมา กรณีที่ไม่ถูกใจก็จะคิดว่าอะไรคือเหตุผล
(ในแง่ของทั้งสองฝ่าย ส่วนมากผมจะได้ผลสรุปที่ลงตัว) คือสบายๆ ครับเพราะเห็นแล้วว่า เค้าสละเวลามาช่วยเหลือ
ดูแล แก้ปัญหาต่างๆ ทำให้บ้างครั้งทำให้ผมเองก็เกรงใจด้วยซ้ำไป เรื่องไม่เป็นเรื่องก็ถาม อยากรู้ไปหมด
ตรงนี้เป็นข้อเสียของผม

ดีที่สุดคือมีสติรู้ตัวเอง ยอมรับในสิ่งที่ตัวเองเป็น และยอมรับฟังคนอื่นวิจารณ์ได้ ผมคิดแค่นี้ส่วน คุณ ศรอรชุน
ผมเห็นบ้างแล้วสำหรับ ผมมองว่าเค้าก็มีจุดยืนที่จัดเจน มีกลุ่มเป้าหมายที่ชัดเจน ใครชื่นชอบก็ควรให้กำลังใจครับ
เบี้ยวไปบ้างก็ช่วยๆ กันเตือน ดูน่ารักดีครับ

ส่วนประเด็นกระทู้นี้ ผมก็แค่ไม่ชอบพฤติกรรมเลียนแบบ ที่ออกมาอย่างเด่นชัดจนเกินไป และมันส่งผลทำให้คนอื่นพลอย
เดือนร้อนไปด้วย ผมจึงต้องการที่จะให้เค้ากำหนดจุดยืนให้ชัดเจนไปเลยครับ ไม่อย่างนั้นก็ต้องเลียนแบบตามจนจบ

บอกตรงๆ รับไม่ได้ครับ

Edited by Pervious, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36.

#140 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ระยำอยู่ที่ทำตัว ใครทำไรก็รู้อยู่แก่ใจ ถ้าทุกคนคิดดีสังคมมันก็ไม่ต้องมีกฏหมาย แต่เพราะมันมีคนคิดไม่ดี เห็นแก่ตัว อย่าแปลกใจที่บ้านเมืองเป็นแบบนี้

กลับมาเรื่อง โจโฉ ผมทายว่า โจโฉ ยุยงให้ ใจดี20 พิสูจน์ความจริงว่าไม่ได้มี2ไอดี แต่ยุไม่ขึ้นเพราะใจดี20ก็รู้ดีแก่ใจ ว่าเป็นยังไง นี่คือเจตนาของโจโฉ ตามความคิดผม

สิ่งหนึ่งที่เราๆทราบ ใจดี20 ทำตามหน้าที่ที่ได้รับมอบหมาย แล้วพวกคุณจะไปเอาอะไรกับมัน ให้โอกาสมันทำงานเถอะ ดีกว่าไปปล้นฆ่า แย่งขนมเด็ก

#141 NextDEV

NextDEV

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

จากที่ผมอ่านคุณ Pervious ไม่รู้จะเขียนพรรณนาอะไรนักหนาบลาๆเยอะมากอ่านแล้วเหนื่อยจับประเด็นแล้วคุยแต่เนื้อหาเถอะจะใส่น้ำทำไมให้เยอะแยะทั้งๆที่เนื้อหาที่คุณเขียนมันก็วนไปวนมาอยู่นั้นแหละ

เรื่องเริ่มจากคุณไม่พอใจคุณโจโฉที่ร้องเรียนให้ mod ตรวจสอบใจดีใหม่อีกรอบถูกมั้ยครับ
คำถาม คือทำไมคุณโจโฉถึงต้องการให้ทำอย่างนั้น

เพราะเนื่องจากใจดีให้การปฏิเสธว่าตัวเองไม่ใช่อาจารย์วุติพงษ์ อีกทั้งใจดียังได้พูดอีกว่า MODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม เท่ากับเป็นการให้ร้าย mod
คุณโจโฉเค้าก็เลยต้องการให้เรื่องนี้มันกระจ่างเท่านั้นเอง

ไหนคุณบอกว่าการตัดสินใจของ mod ไงแต่นี่อะไรพอมีคนมากล่าวหา mod คุณกลับไม่ทำอะไรแถมมีการให้ท้ายบอกเค้าจะโกหกก็ปล่อยๆเค้าไป ถ้าคนที่อ่านมีแค่ในบอร์ดก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับเพราะรู้ว่ายังไงก็พูดไม่จริงแต่นี่บอร์ดเปิดนะครับคนอ่านมีหลากหลาย เค้าไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเค้าจะเข้าใจผิดหมด เคยได้ยินคำนี้มั้ยครับ โกหกทุกวันจนเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง หรือเอาง่ายๆดูจตุพรครับโกหกจนเสื้อแดงเชื่อไปหมด ส่วนคนที่พยายามช่วยแก้ความเข้าใจผิดในตัว mod นอกจากคุณไม่สนับสนุน กลับกล่าวหาว่าเค้าไม่เคารพการตัดสินใจของ mod ว่าเค้าทำให้ mod เสื่อมเสียแปลกดีนะครับ งั้นผมถามหน่อยคุณโจโฉไม่เคารพการตัดสินใจของ mod ตอนไหนถ้าไม่เคารพเค้าคงประท้วงตั้งแต่ตอนที่ mod แบนอาจารย์วุติพงษ์โดยให้เหตุผลว่าเป็นคุณใจดีไปแล้ว

#142 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

เอาจริงๆ ที่กล่าวมาทั้งหมด คือการแข่งตอแหล ชนะด้วยวัดจากคะแนน Like เป็นกติกาตามสิ่งที่ท่านคิด
คนส่วนน้อยที่ท่านว่า เค้าไม่อยากจะเถียงกับท่านหรอกเพราะไม่อยากเป็นปัญหา
เห็นกันอยู่จากการเมืองที่เป็นกันอยู่ทุกวันนี้ ท่านก็ไม่แตกต่างจากรัฐบาล ตอแหลหลบหลีกไปวันๆ

ผมเชื่อว่าคนที่มองหัวกระทู้ เนื่อหาสาระในกระทู้ รู้ว่าเจตนามันคืออะไร มันมีจุดประสงค์อะไร
ผมได้แสดงเอาไว้แล้วว่า ถ้าตรรกะแบบนี้มันเพี้ยนไปจะเป็นยังไง ท่านตัวท่านเองก็รู้อยู่แก่ใจ
พยายามจะหลบเลี่ยงไม่กล่าวถึงมันก็แค่นั้น ไม่อย่างนั้นคงไม่ต้องกระวนกระวายอย่างนี้หรอก

จนป่านนี้ผมก็ยังมองเจตนาของท่านไม่ออกเช่นกัน จากเรื่องที่ดูเหมือนจะจบด้วยดี กลับมาต่อจนเป็นประเด็นต่อเนื่อง

ไหนๆก็ไหนๆ ผมก็เข้ามาตอบให้แล้วกัน เพราะมันบานปลายไปมากมายเสียเหลือเกิน มีตรงไหนที่ทำให้ท่านเข้าใจไปว่าผมหลบเลี่ยง

การที่ผมเลือก read only กระนั้นหรือ ผมก็แก้ปัญหาของผมที่ท่านพยายามยัดเยียดข้อหาว่าไม่ได้ทำเพื่อส่วนรวมด้วยวิธีนี้ผิดด้วยหรือ?

ตอนนี้ผมกลับมองว่าท่านเองต้องการยั่วยุผมขึ้นเรื่อยๆเสียมากกว่า เพื่อให้ผมโต้ตอบกับท่าน ผมไม่รู้เช่นกันว่าเพื่อจุดประสงค์ใด

แต่ถ้าท่านยังย้ำว่า ผมต้อง "กระวนกระวายใจ" ผมก็ไม่มีอะไรจะพูด เพราะนั้นคือความคิดของท่าน ตัวของท่าน วาจาของท่าน ผมคงไปห้ามไม่ได้

ที่ผมอยากให้ท่านออกมาชี้แจง คิดว่าตัวปัญหาที่ท่านต่อต้าน เค้าจากไปแล้ว ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะต้องทำตามอีก
ท่านกลับไม่ยอมรับถึงความเป็นจริง ดิ้นเพื่อจะให้ชื่อเสียงนี้คงไว้ ผมไม่อยากให้มีตัวอย่างแบบนี้เกิดขึ้นในสังคม
เพราะมันจะเป็นปัญหาในระยะยาว

ประหนึ่งว่าผู้ตอแหลเก่ง ผู้มีความนิยมสูง ไม่จำเป็นต้องยอมรับ และเคารพคำตัดสินใดๆ
สามารถใช้ นำคะแนนความนิยม ชื่อเสียง มาเป็นตัวกำหนดกฎกติกา แทนจากผู้ดูแลระบบ

มีตรงไหนเหรอครับ แค่ผมเสนอว่า Mod ต้องชัดเจนต่อข้อกล่าวหานี้ เช่นการนำแสดงหลักฐานที่ชัดเจน

ซึ่งบังเอิญผมดูไปแล้วด้วยหลักฐานที่ว่า ชัดเจนดี แต่ไม่สามารถนำมาเสนอได้เพราะติดขัดข้อกฎหมายอันนี้ผมเข้าใจ

และก็บอกไปอย่างชัดเจนแล้วว่า "ยกประโยชน์ให้ใจดีไป" และผมไม่ยอมรับตรงไหนเหรอครับ

และความนิยมอะไรนี่ผมไม่เคยปรารถนาเลยสักนิด เพราะไม่ได้ทำให้การดำรงชีวิตในทุกๆวันของผมเปลี่ยนไปเลย

และอย่าสำคัญว่าผมต้องเป็นโน่นนี่นั่น และไม่เคารพ Mod คุณเข้าใจผิดอย่างแรง!!!!!!

แล้วจะมีกฎกติกาเอาไว้ทำไมอีก มีไปก็เท่านั้น ไม่ยอมรับก็ได้ เพราะตนเองมีผู้สนับสนุนเฉพาะกลุ่มอยู่
ไม่จำเป็นต้องสนใจกติกา ใครจะเดือดร้อนก็ไม่ต้องแคร์ สิ่งที่ท่านทำเป็นอย่างที่ผมคิดหรือไม่

หลังจากที่ท่านรับรู้แล้วว่า ที่ท่านไม่ยอมรับคำตัดสิน พยายามกดดันให้ผู้ดูแลระบบเปิดเผยข้อมูล
มันเป็นการสร้างเดือดร้อนให้แก่พวกเค้า แม้จะมีวิธีปกป้องตัวเองในการเปิดเผยข้อมูลส่วนบุคคลได้
เพื่อตอบสนองให้ปัญหายุติ แต่มันก็ลดความน่าเชื่อถือของผู้ดูแลระบบไปแล้วนะครับ

ต่อไปใครทำอะไร ให้สมาชิกผู้ที่มีความนิยม ขัดข้องใจ ก็จะสามารถถูกเปิดเผยข้อมูลส่วนบุคคลได้
ไม่ต้องทำผิดกฎกติกา สมาชิกสามารถรวมตัวกัน สร้างปัญหาเพื่อกดดัน ขอให้ผู้ดูแลระบบนำข้อมูลออกมาเปิดเผยได้ทุกเมื่อ

เรื่องนี้สาละวนพูดซ้ำซากเหมือนวีดีโอเทปฉายซ้ำแล้วซ้ำเล่า จนเทปยืด

ผมก็บอกชัดเจนไปแล้วว่าถ้านำเสนอไม่ได้เพราะติดขัดข้อกฎหมายผมก็เข้าใจ และ ยกประโยชน์ให้ใจดีไป

แต่ในอนาคตก็ต้องคิดถึงเหตุแบบนี้อีก ให้กรณีนี้เป็นกรณีศึกษา ผมว่าผมชัดเจนไปหมดแล้วนะครับ

ผมคิดอย่างนี้ครับ ไม่ต้องคิดตาม ไม่ต้องเห็นด้วย ผมไม่ต้องการคะแนนความนิยม แค่อยากจะให้รับทราบถึงปัญหา
สิ่งที่สมาชิกท่านหนึ่งคิด ที่เห็นมันเป็นอย่างนี้

การสร้างบรรทัดฐานตัดสินใจมันเกิดขึ้นไปแล้ว เสรีไทยบอร์ดสามารถใช้กฎหมู่ เพื่อสนองความต้องการของตัวเองได้เช่นกัน
แล้วใครหล่ะครับจะกล้ามาใช้งานบอร์ดอีกเมื่อเห็นว่าที่นี้เป็นอย่างนี้ รอเวลาให้คนลืม? อีกฝ่ายจะคิดยังไงก็ไม่สนใจแล้ว?
ทำเพื่อพวกพ้อง และความนิยม ของตัวเองก็พอ

สุดตามแต่ท่านคิด เมื่อท่านติงมาว่าผมเป็นตัวปัญหา เหมือนกับว่าผมมีคะแนนนิยมอะไรนี่ จะทำอะไรก็ได้ คิดผิดมหันต์!!!!!!

และผมไม่เคยสำคัญตัวถึงขนาดนั้นเลยสักนิด ถ้าผมอันตรายขนาดนั้น ผมก็เลือก read only เพื่อให้คุณสบายใจ

พอผมเลือกทางนี้ คุณกลับไม่พอใจอีก จะให้ผมทำเช่นไรอีกดีครับ

ปล. เมื่ออยากได้คะแนนความนิยม ประกาศไปเลยครับว่าจะ Read Only ประกาศว่าเบื่อความวุ่นวายจะไม่เข้ามาแล้วนะ แต่ถ้าอยากกลับมาเมื่อไรก็มาเอง ไม่ใช่ร้อย Login แน่ๆ ผมทำผิดกฎข้อไหน เชิญ Report ตามอารมเลยครับ จากความคิดที่จะหยุดการใช้กฎหมู่(ตามที่ผมเข้าใจ) ได้เป็นทั้งทนาย ได้เป็นทั้งสหาย jaidee20 มันมาจากคนที่คิดต่าง หรือ คนที่พยายามจะโกหก บิดเบือน ตอแหล หน้าด้านๆ ผมเคยประกาศตัวเองว่ามีอาชีพนั้น หรือ เป็นมิตรสหายกับใครมาก่อนหรือครับ แปลกจริงๆ

ผมบอกตอนไหน ว่า "เบื่อความวุ่นวาย" ผมเลือกกระทำในทางที่คุณอาจคิดว่าผมทำเพื่อส่วนรวมสักที ผิดด้วยหรือ

ผมไม่ได้บอกด้วยว่าอยากกลับมาเมื่อไรจะกลับมาเอง อย่าอุปโลกน์จนเกินไป!!!!!

และผมไม่เคยเรียกร้องให้ใครมาช่วยผมสักครั้ง!!!! อย่ามาใช้คำว่า "กฎหมู่" ผมเล่นที่นี่มีแต่เพื่อน และ คนที่ความเห็นไม่ตรงกัน แต่ไม่มีศัตรู!!!!

ที่แปลกยิ่งกว่าแปลกคือความคิดคุณ เต็มไปด้วยคำอุปโลกน์ถาโถมใส่ผม ทั้งๆที่ผม "ถอย" ให้คุณพอสมควรเลยทีเดียว

ส่วนคำว่า "ทนาย" ผมตั้งใจจะพูดเอง เพราะผมคิดว่ากำลังถกกับ "ทนาย" คนหนึ่งเสียแล้ว แต่ผมไม่ได้เคยกล่าวหาว่าคุณเป็นสหายกับใจดี

คำว่า "ทนาย" ออกแนวจะยกย่องด้วยซ้ำถึงความรู้ การโต้ตอบ รวมถึงด้านข้อกฎหมาย!!!!!

ปล. คิดต่างจนต้อง แต่งเรื่องยัดเยียดให้อีกฝ่ายเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ทั้งที่ไม่รู้มูลความจริง มันคือความต้องการเอาชนะหรือเปล่าครับ? เอาตรงๆ การที่บอกว่าไม่รู้ และอีกฝ่ายพยายามจะห้ามเนื่องจากจะมีผลกระทบไปทำร้ายผู้อื่น มันคือการแข่งขันเอาชนะกันหรือ? สามัญสำนึก? โทสะ?

คุณคิดต่างผม ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร เรื่องเดียวที่ผมเรียกคุณว่า "ทนาย" จะทำให้คุณมี "โทสะ" กับผม

ผมก็ไม่ถือโทษโกรธอะไรคุณหรอก เพราะมาจากการกระทำของผมเอง!!!!! แต่คุณย้อนกลับไปดูเถอะครับว่าคุณต้องการอะไรจากผม

นอกจากคำว่า "เอาชนะ" และคุณก็ได้ไปแล้ว !!!!!

ปล. โกหกตัวเองต่อไปครับว่ามีเจตนาดีจริงๆ ไม่ได้คิดร้ายกับใครเลย ผลกระทบที่ผมแจงเอาไว้ มันคือสิ่งที่ผมคิดไปเอง? ท่านจึงไม่ต้องรู้สึกกับมัน?

จุดประสงค์ของผมชัดเจน

1. ใจดีกล่าวหา Mod เรื่องนี้ต้องชัดเจน เพราะเจ้าตัวไม่ยอมรับ แต่กลับบอกว่าไม่รู้เรื่อง Mod ไม่เอ็นดู
เมื่อไม่ชัดเจน ก็เป็นตัวอย่างได้ในแบบหนึ่ง
2. การเป็นบรรทัดฐานให้ Mod และ ในกรณีศึกษาแบบนี้ ควรจะปรับปรุงเพื่อไม่ให้เกิดเรื่องแบบนี้ซ้ำสอง
3. คนทำผิดอย่างใจดีก็ไม่ต้องถึงขนาดปิดตัวเอง แค่ยอมรับ และขออภัย ก็จบ

อีกครั้งที่ผมตอบชัดเจนไปหมดแล้ว จากที่ต้องการ "อ่านอย่างเดียว"

แต่ท่านต้องการรุกไล่ขุดผมให้มาตอบโต้กับท่านให้ได้ก็ไม่ว่ากัน

#143 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

jaidee20 เองก็มีสำนึกแล้วว่าเป็นต้นเหตุของความขัดแย้งจึงลาไป ณ ตอนนี้ยังไม่โผล่
jaidee20 เป็นสมาชิกตั้งแต่ 1 กันยายน 2552
ออฟไลน์เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2555 18:46

ส่วนคุณ โจโฉ บอกว่าอยากให้โอกาศใจดี เมื่อเห็นว่าเค้าไม่รับโอกาสนั้นก็น่าจะจบ
แต่คนที่บอกว่าให้โอกาศ ประกาศตนเองว่าจะ Read only ทิ้งท้ายด้วยไว้อาลัยให้กับ jaidee20
หน้ำซ้ำยังไม่ทำตามที่พูด ..

จะเล่นบทร้ายก็ควรจะเคารพซึ่งกันและกันบ้าง อย่างน้อยที่สุดก็ควรเคารพคำพูดของตัวเองใช่หรือไม่ครับ?

ที่ทำอยู่ตอนนี้ คือ สวมบทบาท jaidee20 คนก่อนอย่างนั้นหรือ?

Edited by Pervious, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15.

#144 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

อีกครั้งที่ผมตอบชัดเจนไปหมดแล้ว จากที่ต้องการ "อ่านอย่างเดียว"

แต่ท่านต้องการรุกไล่ขุดผมให้มาตอบโต้กับท่านให้ได้ก็ไม่ว่ากัน

มันอยู่ที่การกระทำของคุณ คำพูดของคุณหล่ะครับว่าจะเอาแนวไหน

ใจหนึ่งก็อยากสงบ พอปิดท้ายก็ลั่นด้วยความซะใจ ผมมองเจตนาผิดเหมือนกระทู้ของคุณตอนแรกมั้ยครับ?

แล้วจะปฎิเสธทำไม?

#145 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ถ้าการที่ท่านโต้เถียงกับผม แม้กระทั่งผมยอมลงให้ท่านไปแล้ว

กลับกลายเป็นท่านต้องการซึ่ง "ชัยชนะ" ท่านได้ไปแล้วครับ

ผมยืนยันตรงนี้ การที่ลองมาเป้นผู้อ่านก็ได้รสชาติเดิมๆดี ผมไม่ได้เดือดร้อนอะไร

เพราะการเข้ามาเสรีไทย ก็เพื่อมาอ่านและแชร์สิ่งที่เรารู้ และรับฟังสิ่งที่เราไม่รู้

ก็เท่านั้น ผมจะไม่บอกว่าขอให้จบเพียงเท่านี้ เพราะรู้ว่าท่านไม่เข้าใจสิ่งที่ผมสื่อสาร

กับท่านมาทั้งหมด จึงไร้ประโยชน์ ดูได้จากตรรกะต่างๆของท่านก็ชัดเจนอยู่แล้ว

ว่าท่านไม่เข้าใจจริงๆ เพราะเต็มไปด้วย อคติ และ "โทสะ" มากกว่าผมเสียอีก

สุดท้ายนี้ผมก็ถือว่าผมโต้ตอบกับท่านไปพอสมควรแล้ว ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนก็ย้อนกลับไปอ่านซ้ำๆเอานะครับ

ผมไม่อยากโต้ตอบกับ "การวนในอ่างปลาทอง" :lol:

#146 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

jaidee20 เองก็มีสำนึกแล้วว่าเป็นต้นเหตุของความขัดแย้งจึงลาไป ณ ตอนนี้ยังไม่โผล่

jaidee20 เป็นสมาชิกตั้งแต่ 1 กันยายน 2552
ออฟไลน์เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2555 18:46

ส่วนคุณ โจโฉ บอกว่าอยากให้โอกาศใจดี เมื่อเห็นว่าเค้าไม่รับโอกาสนั้นก็น่าจะจบ
แต่คนที่บอกว่าให้โอกาศ ประกาศตนเองว่าจะ Read only ทิ้งท้ายด้วยไว้อาลัยให้กับ jaidee20

จะเล่นบทร้ายก็ควรจะเคารพซึ่งกันและกันบ้าง อย่างน้อยที่สุดก็ควรเคารพคำพูดของตัวเองใช่หรือไม่ครับ?

ที่ทำอยู่ตอนนี้ คือ สวมบทบาท jaidee20 คนก่อนอย่างนั้นหรือ?

เฮ้อ!!!! ไม่เข้าใจอะไรเล่น อะไรจริงเลย

ผมบอกว่า ถ้าไม่มีอะไรแล้วขอเข้าสู่ read only mode เพื่อไว้อาลัยให้ jaidee20

สีแดงคือข้อความที่ผมสื่อ พร้อมปล่อยมุขว่าเพื่อไว้อาลัยแก่ jaidee20

เรื่องแบบนี้ก็น่าจะเข้าใจไม่ยากนะครับ สรุปจะเปิดประเด็นใหม่ให้ได้!!!!!

#147 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

จากที่ผมอ่านคุณ Pervious ไม่รู้จะเขียนพรรณนาอะไรนักหนาบลาๆเยอะมากอ่านแล้วเหนื่อยจับประเด็นแล้วคุยแต่เนื้อหาเถอะจะใส่น้ำทำไมให้เยอะแยะทั้งๆที่เนื้อหาที่คุณเขียนมันก็วนไปวนมาอยู่นั้นแหละ

เรื่องเริ่มจากคุณไม่พอใจคุณโจโฉที่ร้องเรียนให้ mod ตรวจสอบใจดีใหม่อีกรอบถูกมั้ยครับ
คำถาม คือทำไมคุณโจโฉถึงต้องการให้ทำอย่างนั้น

เพราะเนื่องจากใจดีให้การปฏิเสธว่าตัวเองไม่ใช่อาจารย์วุติพงษ์ อีกทั้งใจดียังได้พูดอีกว่า MODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม เท่ากับเป็นการให้ร้าย mod
คุณโจโฉเค้าก็เลยต้องการให้เรื่องนี้มันกระจ่างเท่านั้นเอง

ไหนคุณบอกว่าการตัดสินใจของ mod ไงแต่นี่อะไรพอมีคนมากล่าวหา mod คุณกลับไม่ทำอะไรแถมมีการให้ท้ายบอกเค้าจะโกหกก็ปล่อยๆเค้าไป ถ้าคนที่อ่านมีแค่ในบอร์ดก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับเพราะรู้ว่ายังไงก็พูดไม่จริงแต่นี่บอร์ดเปิดนะครับคนอ่านมีหลากหลาย เค้าไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเค้าจะเข้าใจผิดหมด เคยได้ยินคำนี้มั้ยครับ โกหกทุกวันจนเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง หรือเอาง่ายๆดูจตุพรครับโกหกจนเสื้อแดงเชื่อไปหมด ส่วนคนที่พยายามช่วยแก้ความเข้าใจผิดในตัว mod นอกจากคุณไม่สนับสนุน กลับกล่าวหาว่าเค้าไม่เคารพการตัดสินใจของ mod ว่าเค้าทำให้ mod เสื่อมเสียแปลกดีนะครับ งั้นผมถามหน่อยคุณโจโฉไม่เคารพการตัดสินใจของ mod ตอนไหนถ้าไม่เคารพเค้าคงประท้วงตั้งแต่ตอนที่ mod แบนอาจารย์วุติพงษ์โดยให้เหตุผลว่าเป็นคุณใจดีไปแล้ว

เอาตามกฎ jaidee20 ถูกลงโทษไปแล้วครับ ฉะนั้นหากจะโกหกอีกก็เล่นที่เรื่องใหม่สิ
จะไปงัดเอาเรื่องเก่ามาทำร้ายกันเองทำไม เดินเข้าเกมของ jaidee20 เต็มๆ
ที่ผมบอกว่าปล่อยเค้าไปมันผิดตรงไหน? คุณมีปัญญาเล่นเค้าได้แค่เรื่องเดียวหรือครับ

ทำไมไม่แจ้งลงโทษ jaidee20 เรื่องการแอบอ้างทำให้ Mod หรือ สมาชิกเสียหายแทน
ไม่ดีกว่าเหรอครับ การที่คุณไปเดินผิดเล่นตาม jaidee20 เพราะอะไร

อารมอยากจะกำจัด จนไม่สามารถมองปัญหาให้แตกหรือครับ งง ครับ ตรงนี้ดิ้นไปทำไม

#148 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

เฮ้อ!!!! ไม่เข้าใจอะไรเล่น อะไรจริงเลย

ผมบอกว่า ถ้าไม่มีอะไรแล้วขอเข้าสู่ read only mode เพื่อไว้อาลัยให้ jaidee20

สีแดงคือข้อความที่ผมสื่อ พร้อมปล่อยมุขว่าเพื่อไว้อาลัยแก่ jaidee20

เรื่องแบบนี้ก็น่าจะเข้าใจไม่ยากนะครับ สรุปจะเปิดประเด็นใหม่ให้ได้!!!!!

#149 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

มันอยู่ที่การกระทำของคุณ คำพูดของคุณหล่ะครับว่าจะเอาแนวไหน

ใจหนึ่งก็อยากสงบ พอปิดท้ายก็ลั่นด้วยความซะใจ ผมมองเจตนาผิดเหมือนกระทู้ของคุณตอนแรกมั้ยครับ?

แล้วจะปฎิเสธทำไม?

5555 ถ้าการสื่อถึงความรู้สึกของผม ทำให้คุณไม่พอใจก็ไม่ว่ากัน

เพราะผมรู้สึกว่าโดนกระทำ ดังประโยคนี้จริงๆผมก็เลยบอกไปเช่นนั้น

หรือท่านไม่รู้สึกว่าตัวเองได้กระทำแบบนั้นอยู่เล่าครับ!!!!!?????????

#150 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

โอเคนะครับ ผมตอบสองความเห็นล่าสุดของท่านไปแล้ว

หวังว่าท่านจะพอใจได้สักที ถ้าจะมีอะไรอีกเดี๋ยวผมกลับมาอ่านล่ะกัน

ขอไปรับหลานก่อน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน