Jump to content

- - - - -

รัฐบาลยิ่งลักษณ์เขามีนโยบายแจก Tablet นานแล้ว แต่วิศวกร+อาจารย์เงินเดือน 15000 อย่าง jaidee20 เพิ่งมีปัญญาหาคอมพิวเตอร์ไว้ใช้ครับ (read only)

• This topic is locked This topic is locked
244 replies to this topic

#151 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 15:36

เอาตามกฎ jaidee20 ถูกลงโทษไปแล้วครับ ฉะนั้นหากจะโกหกอีกก็เล่นที่เรื่องใหม่สิ
จะไปงัดเอาเรื่องเก่ามาทำร้ายกันเองทำไม เดินเข้าเกมของ jaidee20 เต็มๆ
ที่ผมบอกว่าปล่อยเค้าไปมันผิดตรงไหน? คุณมีปัญญาเล่นเค้าได้แค่เรื่องเดียวหรือครับ

ทำไมไม่แจ้งลงโทษ jaidee20 เรื่องการแอบอ้างทำให้ Mod หรือ สมาชิกเสียหายแทน
ไม่ดีกว่าเหรอครับ การที่คุณไปเดินผิดเล่นตาม jaidee20 เพราะอะไร

อารมอยากจะกำจัด จนไม่สามารถมองปัญหาให้แตกหรือครับ งง ครับ ตรงนี้ดิ้นไปทำไม

ปัญหาเรื่องที่ผมกับท่านถกกัน คือ ความเห็นที่แตกต่าง

คุณเลือกที่จะให้มันเป็นไปในทางออกของคุณ ก็กรุณาให้เกียรติซึ้งกันและกัน

ซึ่งคุณพูดอย่างทำอย่าง ลั้นไปเอง ตายเพราะปากตัวเอง

จะให้ผมเฉยๆ ก็ได้หรอก แต่ถ้ามีกลับรอบใหม่เหตุผลคงดีกว่านี้เยอะ

ประเด็นของคุณเองก็คงเป็นจุดที่เค้าใช้ เช่นกัน ชอบอย่านั้นหรือครับ

#152 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 15:50

jaidee20 เองก็มีสำนึกแล้วว่าเป็นต้นเหตุของความขัดแย้งจึงลาไป ณ ตอนนี้ยังไม่โผล่

jaidee20 เป็นสมาชิกตั้งแต่ 1 กันยายน 2552
ออฟไลน์เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2555 18:46

ส่วนคุณ โจโฉ บอกว่าอยากให้โอกาศใจดี เมื่อเห็นว่าเค้าไม่รับโอกาสนั้นก็น่าจะจบ
แต่คนที่บอกว่าให้โอกาศ ประกาศตนเองว่าจะ Read only ทิ้งท้ายด้วยไว้อาลัยให้กับ jaidee20
หน้ำซ้ำยังไม่ทำตามที่พูด ..

จะเล่นบทร้ายก็ควรจะเคารพซึ่งกันและกันบ้าง อย่างน้อยที่สุดก็ควรเคารพคำพูดของตัวเองใช่หรือไม่ครับ?

ที่ทำอยู่ตอนนี้ คือ สวมบทบาท jaidee20 คนก่อนอย่างนั้นหรือ?

กะจะอ่านอย่างเดียวแล้วเชียว คุณจะเอาอะไรกับใจดีล่ะครับ ที่หายไปแค่ล็อกอิน ใจดี20 แต่มันก็สมัครไอดีใหม่ได้ไม่ใช่หรอ ไม่ต่างกันกับโพสนี้ ที่MOD แบนไอดี อาจารย์วุฒิพงษ์ เพราะจับได้ว่าเป็นคนเดียวกัน ทุกคนรู้แก่ใจว่า MOD ไม่ผิด โจโฉ ไม่ผิด แค่อยากให้ใจดี20 ประกาศต่อสู้ว่าไม่ใช่อาจารย์คนนนั้น

ทำไมโจโฉ ถึงตามจองเวร เพราะรับไม่ได้ที่ ใจดี20 เอาอาชีพ ครู-อาจารย์ มาแอบอ้าง เหมือนครั้งที่มันโกหกว่าจบ ม.สามย่าน สร้างตึก ไปปาฐกถาไตหวัน

ไอ้ตอมยิ่งหายหัว ผมก็คิดไปเองอีกหรอกว่าเป็นช่างแอร์ :lol: :lol: :lol: :lol:

#153 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 15:56

อีกครั้งที่ผมตอบชัดเจนไปหมดแล้ว จากที่ต้องการ "อ่านอย่างเดียว"

แต่ท่านต้องการรุกไล่ขุดผมให้มาตอบโต้กับท่านให้ได้ก็ไม่ว่ากัน

ขอโทษนะครับ เมื่อวาน คุณคงจะไม่คิดว่าผมอยากให้คุณรักษาคำพูดกระมั้ง ทั้งที่มันเป็นคำพูดของคุณเอง
ตอนนี้คงเข้าใจแล้วนะครับ มันก็เป็นสิทธิของคุณเอง ที่จะรักษาคำพูดหรือไม่ และมันก็เป็นสิทธิของผมเช่นกันที่
จะคิดว่าที่คุณพูดมันเป็นการโกหกหลอกลวงคนอื่น ไม่ทำให้เห็นก็ไม่มีใครรู้หรอกครับจริงๆ

ให้เกียรติซึ่งกันและกัน อย่ามองข้ามแม้กระทั้งอีกฝั่งจะไม่ใช่มิตรสหาย เค้าพูดออกมาเค้าทำจริง
อีกคนพูดแต่ไม่ทำ เรียกไม่ให้เกียรติกัน หวังว่าท่านคงจะเข้าใจสักทีนะครับ
ทำไม่ได้อย่าพูดประจานตัวเอง อีกมันมีข้อเปรียบเทียบให้เห็น ก็สิทธิของคนเปรียบเทียบ

กระทู้ของท่านสมาชิกท่านอื่นเค้าถามตอบพูดคุย ถ้าท่านคิดว่ามันคือการขุดก็ใช่ มันเป็นคำถามระหว่างใครกับใคร
จะตอบหรือไม่มันก็สิทธิของท่าน ไม่มีใครห้ามหรอกครับ ดีเสียอีกจะได้โด่งดังกว่านี้

มีคนกด Like เยอะไม่ชอบเหรอครับ? เห็นดีอกดีใจใหญ่ เอาใจไม่ถูกเลยจริงๆ -_-

#154 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 15:58

จากที่ผมอ่านคุณ Pervious ไม่รู้จะเขียนพรรณนาอะไรนักหนาบลาๆเยอะมากอ่านแล้วเหนื่อยจับประเด็นแล้วคุยแต่เนื้อหาเถอะจะใส่น้ำทำไมให้เยอะแยะทั้งๆที่เนื้อหาที่คุณเขียนมันก็วนไปวนมาอยู่นั้นแหละ

เรื่องเริ่มจากคุณไม่พอใจคุณโจโฉที่ร้องเรียนให้ mod ตรวจสอบใจดีใหม่อีกรอบถูกมั้ยครับ
คำถาม คือทำไมคุณโจโฉถึงต้องการให้ทำอย่างนั้น

เพราะเนื่องจากใจดีให้การปฏิเสธว่าตัวเองไม่ใช่อาจารย์วุติพงษ์ อีกทั้งใจดียังได้พูดอีกว่า MODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม เท่ากับเป็นการให้ร้าย mod
คุณโจโฉเค้าก็เลยต้องการให้เรื่องนี้มันกระจ่างเท่านั้นเอง

ไหนคุณบอกว่าการตัดสินใจของ mod ไงแต่นี่อะไรพอมีคนมากล่าวหา mod คุณกลับไม่ทำอะไรแถมมีการให้ท้ายบอกเค้าจะโกหกก็ปล่อยๆเค้าไป ถ้าคนที่อ่านมีแค่ในบอร์ดก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับเพราะรู้ว่ายังไงก็พูดไม่จริงแต่นี่บอร์ดเปิดนะครับคนอ่านมีหลากหลาย เค้าไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเค้าจะเข้าใจผิดหมด เคยได้ยินคำนี้มั้ยครับ โกหกทุกวันจนเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง หรือเอาง่ายๆดูจตุพรครับโกหกจนเสื้อแดงเชื่อไปหมด ส่วนคนที่พยายามช่วยแก้ความเข้าใจผิดในตัว mod นอกจากคุณไม่สนับสนุน กลับกล่าวหาว่าเค้าไม่เคารพการตัดสินใจของ mod ว่าเค้าทำให้ mod เสื่อมเสียแปลกดีนะครับ งั้นผมถามหน่อยคุณโจโฉไม่เคารพการตัดสินใจของ mod ตอนไหนถ้าไม่เคารพเค้าคงประท้วงตั้งแต่ตอนที่ mod แบนอาจารย์วุติพงษ์โดยให้เหตุผลว่าเป็นคุณใจดีไปแล้ว

เอาตามกฎ jaidee20 ถูกลงโทษไปแล้วครับ ฉะนั้นหากจะโกหกอีกก็เล่นที่เรื่องใหม่สิ
จะไปงัดเอาเรื่องเก่ามาทำร้ายกันเองทำไม เดินเข้าเกมของ jaidee20 เต็มๆ
ที่ผมบอกว่าปล่อยเค้าไปมันผิดตรงไหน? คุณมีปัญญาเล่นเค้าได้แค่เรื่องเดียวหรือครับ

ทำไมไม่แจ้งลงโทษ jaidee20 เรื่องการแอบอ้างทำให้ Mod หรือ สมาชิกเสียหายแทน
ไม่ดีกว่าเหรอครับ การที่คุณไปเดินผิดเล่นตาม jaidee20 เพราะอะไร

อารมอยากจะกำจัด จนไม่สามารถมองปัญหาให้แตกหรือครับ งง ครับ ตรงนี้ดิ้นไปทำไม

นับหนึ่งไม่ถึงสิบจริงๆ หัวข้อกระทู้นับหนึ่งนะครับ

แล้วมาเพี้ยนตอนที่ช่วงโต้เถียงระหว่างผม และใจดี

จนใจดีหลุดมาว่าไม่ใช่ "อาจารย์วุฒิพงษ์" และ Mod ไม่เอ็นดู

เพราะผมบอกจุดยืนว่าผมรับไม่ได้ ที่เขาใช้คำว่าอาจารย์นำหน้าชื่อจนเลยเถิดปล่อยให้คนที่ไม่รู้

ด่าทอถึงอาชีพครูบาอาจารย์ เขาจึงปฏิเสธผม และ บอกว่า Mod ไม่เอ็นดู อันนี้นับสองนะครับ

ผมเลยบอกว่า Mod ต้องชัดเจนเรื่องนี้ แต่สรุป Mod นำเสนอโดยตรงไม่ได้

เพราะติดขัดข้อกฎหมาย และท่านก็เข้ามาในช่วงนี้พอดีบอกเรื่องการติดขัดดังกล่าวให้ผมทราบ

ผมเข้าใจ และบอกว่ายกประโยชน์ให้ใจดีไป อันนี้นับสามนะครับ

สุดท้ายหลังจากนั้นก็ยาวมาจนถึงตอนนี้แหละครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#155 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:00

จากที่ผมอ่านคุณ Pervious ไม่รู้จะเขียนพรรณนาอะไรนักหนาบลาๆเยอะมากอ่านแล้วเหนื่อยจับประเด็นแล้วคุยแต่เนื้อหาเถอะจะใส่น้ำทำไมให้เยอะแยะทั้งๆที่เนื้อหาที่คุณเขียนมันก็วนไปวนมาอยู่นั้นแหละ

เรื่องเริ่มจากคุณไม่พอใจคุณโจโฉที่ร้องเรียนให้ mod ตรวจสอบใจดีใหม่อีกรอบถูกมั้ยครับ
คำถาม คือทำไมคุณโจโฉถึงต้องการให้ทำอย่างนั้น

เพราะเนื่องจากใจดีให้การปฏิเสธว่าตัวเองไม่ใช่อาจารย์วุติพงษ์ อีกทั้งใจดียังได้พูดอีกว่า MODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม เท่ากับเป็นการให้ร้าย mod
คุณโจโฉเค้าก็เลยต้องการให้เรื่องนี้มันกระจ่างเท่านั้นเอง

ไหนคุณบอกว่าการตัดสินใจของ mod ไงแต่นี่อะไรพอมีคนมากล่าวหา mod คุณกลับไม่ทำอะไรแถมมีการให้ท้ายบอกเค้าจะโกหกก็ปล่อยๆเค้าไป ถ้าคนที่อ่านมีแค่ในบอร์ดก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับเพราะรู้ว่ายังไงก็พูดไม่จริงแต่นี่บอร์ดเปิดนะครับคนอ่านมีหลากหลาย เค้าไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเค้าจะเข้าใจผิดหมด เคยได้ยินคำนี้มั้ยครับ โกหกทุกวันจนเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง หรือเอาง่ายๆดูจตุพรครับโกหกจนเสื้อแดงเชื่อไปหมด ส่วนคนที่พยายามช่วยแก้ความเข้าใจผิดในตัว mod นอกจากคุณไม่สนับสนุน กลับกล่าวหาว่าเค้าไม่เคารพการตัดสินใจของ mod ว่าเค้าทำให้ mod เสื่อมเสียแปลกดีนะครับ งั้นผมถามหน่อยคุณโจโฉไม่เคารพการตัดสินใจของ mod ตอนไหนถ้าไม่เคารพเค้าคงประท้วงตั้งแต่ตอนที่ mod แบนอาจารย์วุติพงษ์โดยให้เหตุผลว่าเป็นคุณใจดีไปแล้ว

นับหนึ่งไม่ถึงสิบจริงๆ หัวข้อกระทู้นับหนึ่งนะครับ

แล้วมาเพี้ยนตอนที่ช่วงโต้เถียงระหว่างผม และใจดี

จนใจดีหลุดมาว่าไม่ใช่ "อาจารย์วุฒิพงษ์" และ Mod ไม่เอ็นดู

เพราะผมบอกจุดยืนว่าผมรับไม่ได้ ที่เขาใช้คำว่าอาจารย์นำหน้าชื่อจนเลยเถิดปล่อยให้คนที่ไม่รู้

ด่าทอถึงอาชีพครูบาอาจารย์ เขาจึงปฏิเสธผม และ บอกว่า Mod ไม่เอ็นดู อันนี้นับสองนะครับ

ผมเลยบอกว่า Mod ต้องชัดเจนเรื่องนี้ แต่สรุป Mod นำเสนอโดยตรงไม่ได้

เพราะติดขัดข้อกฎหมาย และท่านก็เข้ามาในช่วงนี้พอดีบอกเรื่องการติดขัดดังกล่าวให้ผมทราบ

ผมเข้าใจ และบอกว่ายกประโยชน์ให้ใจดีไป อันนี้นับสามนะครับ

สุดท้ายหลังจากนั้นก็ยาวมาจนถึงตอนนี้แหละครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#156 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:07

เบื่อมาม่าขอเปลี่ยนเป็นยำยำต้มยำกุ้ง ร้อนๆแซ่บๆดีกว่า
ให้อารมณ์เหมือนคุณโจโฉ เป็นนายชดหรือแอมเปิลพัวร์ (ขออนุญาต พาดพิง)
แม้จะต่างเรื่องราวและเนื้อหากัน หรือจะเริ่มเข้าภาวะดือดร้อนทุกหย่อมหญ้า

#157 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:09

jaidee20 เองก็มีสำนึกแล้วว่าเป็นต้นเหตุของความขัดแย้งจึงลาไป ณ ตอนนี้ยังไม่โผล่

jaidee20 เป็นสมาชิกตั้งแต่ 1 กันยายน 2552
ออฟไลน์เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2555 18:46

ส่วนคุณ โจโฉ บอกว่าอยากให้โอกาศใจดี เมื่อเห็นว่าเค้าไม่รับโอกาสนั้นก็น่าจะจบ
แต่คนที่บอกว่าให้โอกาศ ประกาศตนเองว่าจะ Read only ทิ้งท้ายด้วยไว้อาลัยให้กับ jaidee20

จะเล่นบทร้ายก็ควรจะเคารพซึ่งกันและกันบ้าง อย่างน้อยที่สุดก็ควรเคารพคำพูดของตัวเองใช่หรือไม่ครับ?

ที่ทำอยู่ตอนนี้ คือ สวมบทบาท jaidee20 คนก่อนอย่างนั้นหรือ?

กะจะอ่านอย่างเดียวแล้วเชียว คุณจะเอาอะไรกับใจดีล่ะครับ ที่หายไปแค่ล็อกอิน ใจดี20 แต่มันก็สมัครไอดีใหม่ได้ไม่ใช่หรอ ไม่ต่างกันกับโพสนี้ ที่MOD แบนไอดี อาจารย์วุฒิพงษ์ เพราะจับได้ว่าเป็นคนเดียวกัน ทุกคนรู้แก่ใจว่า MOD ไม่ผิด โจโฉ ไม่ผิด แค่อยากให้ใจดี20 ประกาศต่อสู้ว่าไม่ใช่อาจารย์คนนนั้น

ทำไมโจโฉ ถึงตามจองเวร เพราะรับไม่ได้ที่ ใจดี20 เอาอาชีพ ครู-อาจารย์ มาแอบอ้าง เหมือนครั้งที่มันโกหกว่าจบ ม.สามย่าน สร้างตึก ไปปาฐกถาไตหวัน

ไอ้ตอมยิ่งหายหัว ผมก็คิดไปเองอีกหรอกว่าเป็นช่างแอร์ :lol: :lol: :lol: :lol:

เมื่อท่านพูดถึงประเด็นนี้ต้องขออนุญาติบอกความคิดเห็นนะครับ ไม่รู้จะถูกหาว่าขุดกระทู้อีกหรือเปล่า <_<

ตอนนี้ผมก็รับ คุณ โจโฉ ไม่ได้ เช่นกัน พูดอะไรมาไม่ยอมรับคำพูดตัวเองสักอย่าง ถ้าจะเรียกว่าผมจอมเวรก็ได้หล่ะครับยอมรับ :rolleyes:

อยากรู้ว่าคนชอบลุยอย่างนี้จะบุกไปทางไหนต่อ น่าค้นหาครับ เผื่อจะฟลุกชวนผมไปตีกอฟอย่างที่ชวนใจดีบ้าง

โชคสองชั้นเลยครับ ได้รู้จักคนใหญ่คนโตอย่างนี้รับได้ครับ จะได้เจอนักการเมืองบ้างแล้วเอามาเล่าให้ที่เสรีไทยฟังบ้าง

น่าจะเกิดประโยชน์ไม่น้อย :D

#158 NextDEV

NextDEV

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:11

นี่ก็เรื่องใหม่ไงครับคุณนั้นแหละสับสนรึป่าวครับถามว่าใจดีโดนลงโทษเรื่องอะไรแล้วที่เราพูดถึงนี่เรื่องอะไรครับ
เราพูดถึงเรื่องที่ใจดีกล่าวหา mod นะครับ
ใจดีให้การปฏิเสธว่าตัวเองไม่ใช่อาจารย์วุติพงษ์ อีกทั้งใจดียังได้พูดอีกว่า MODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม
จากประโยคนี้ใจดีได้กล่าวหา mod ว่า mod ไม่เอ็นดูและใส่ร้ายว่าเค้าเป็นคนเดียวกับอาจารย์วุติพงษ์ ตกลงคุณหรือผมกันแน่ที่มองประเด็นที่คุยกันไม่แตกครับ ส่วนที่ว่าอารมณ์อยากจะกำจัดผมว่าในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ไม่มีใครคิดแบบนั้นหรอกครับส่วนมากเค้าจะแค่อยากให้ใจดีพูดความจริงกันแค่นั้นเองครับ

#159 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:12

โอเคนะครับ ผมตอบสองความเห็นล่าสุดของท่านไปแล้ว

หวังว่าท่านจะพอใจได้สักที ถ้าจะมีอะไรอีกเดี๋ยวผมกลับมาอ่านล่ะกัน

ขอไปรับหลานก่อน

บอกจะไปรับหลาน ดั้นมานั้งนับเลขให้ผมอ่านซะงั้น ไปเถอะครับห่วงหลานก่อนดีกว่ามั้ย 4 โมงแล้วนะครับ

โรงเรียนคงเลิกนานแล้ว หลานสำคัญกว่าครับเชื่อผมเถอะ จะมานั้งฮาอยู่ทำไมกลับมาค่อยคุยก็ได้ครับ

#160 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:18

ท่าน Pervious แถ ลง ได้ใจความยิ่งนัก :lol: :lol: :lol: :lol:

แสดงว่าท่านไม่มีอะไรที่จะแถ ลง กับผมแล้วใช่ไหม จะได้ให้ถามต่อ เมสชี่กับปาเกียวใครเก่งกว่ากัน :D

#161 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:27

นี่ก็เรื่องใหม่ไงครับคุณนั้นแหละสับสนรึป่าวครับถามว่าใจดีโดนลงโทษเรื่องอะไรแล้วที่เราพูดถึงนี่เรื่องอะไรครับ
เราพูดถึงเรื่องที่ใจดีกล่าวหา mod นะครับ
ใจดีให้การปฏิเสธว่าตัวเองไม่ใช่อาจารย์วุติพงษ์ อีกทั้งใจดียังได้พูดอีกว่า MODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม
จากประโยคนี้ใจดีได้กล่าวหา mod ว่า mod ไม่เอ็นดูและใส่ร้ายว่าเค้าเป็นคนเดียวกับอาจารย์วุติพงษ์ ตกลงคุณหรือผมกันแน่ที่มองประเด็นที่คุยกันไม่แตกครับ ส่วนที่ว่าอารมณ์อยากจะกำจัดผมว่าในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ไม่มีใครคิดแบบนั้นหรอกครับส่วนมากเค้าจะแค่อยากให้ใจดีพูดความจริงกันแค่นั้นเองครับ

เค้าปฎิเสธมันก็สิทธิของเค้าครับ การที่ Mod มาประกาศเอาไว้แล้วที่ : http://webboard.seri...าจารย์วุฒิพงษ์/
คุณก็อ้างอิงถึงเค้าเพื่อดำเนินการสิครับ จะบอกว่าคุณไม่เชื่อที่ Mod ประกาศ และ ไม่เชื่อทั้ง Jaidee20 ?

แล้วคุณไปเชื่ออะไรหล่ะครับ เชื่อคำของใจดีที่ว่า "Mod ไม่เอ็นดูผม" แค่นั้นเหรอ ..
อ่อนไหวจนแยกแยะไม่ออกเลยเหรอครับ ว่าอะไรคือเรื่องจริงอะไรคือเรื่องแต่งเดิม

ผู้ดูแลระบบประกาศชัดเจนไม่เชื่อ สมาชิกไม่เชื่อ? จึงดำเนินการตรวจสอบ?
ไหวเรื่องคำพูดเล็กน้อยที่เป็นเท็จ และวิ่งมากลับมาทำร้ายผู้ดูแลระบบ แทน

แล้ว Mod จะประกาศออกมาเพื่อ "ฆ่า" ตัวเองทำไมถ้ามันไม่ใช่ความเป็นจริง?
เชิญครับ ..

#162 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:29

โอเคนะครับ ผมตอบสองความเห็นล่าสุดของท่านไปแล้ว

หวังว่าท่านจะพอใจได้สักที ถ้าจะมีอะไรอีกเดี๋ยวผมกลับมาอ่านล่ะกัน

ขอไปรับหลานก่อน

บอกจะไปรับหลาน ดั้นมานั้งนับเลขให้ผมอ่านซะงั้น ไปเถอะครับห่วงหลานก่อนดีกว่ามั้ย 4 โมงแล้วนะครับ

โรงเรียนคงเลิกนานแล้ว หลานสำคัญกว่าครับเชื่อผมเถอะ จะมานั้งฮาอยู่ทำไมกลับมาค่อยคุยก็ได้ครับ

ผมอ่านอยู่ในมือถือครับ เดี๋ยวมาตอบ ขอให้เข้าใจด้วย ว่าบางทีเทคโนโลยี มันช่วยให้เราเข้าถึงอินเตอร์เนตได้ทุกที่ แต่รำคาญมันจอเล็กและพิมพ์ยาก

การที่ผมมานับให้ท่านฟังก็เพื่อจะได้ลำดับได้ถูกต้อง

#163 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:29

ท่าน Pervious แถ ลง ได้ใจความยิ่งนัก :lol: :lol: :lol: :lol:

แสดงว่าท่านไม่มีอะไรที่จะแถ ลง กับผมแล้วใช่ไหม จะได้ให้ถามต่อ เมสชี่กับปาเกียวใครเก่งกว่ากัน :D

บอกตามตรงครับข่าวสาร เรื่องกีฬา นี้ผมไม่ถนัดเลย รู้เพียงว่า เมสซี่คือนักมวย ปาเกียวคือนักบอล ใช่มั้ยครับ ;)

#164 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:33

ขออนุญาติถามผู้รู้ครับ วันและเวลาที่ jaidee20 กล่าวว่า Mod ไม่เอ็นดูเกิดขึ้นเมื่อไรครับ ผมไม่ได้คิดตาม

เห็นแต่ประกาศ : http://webboard.seri...าจารย์วุฒิพงษ์/ อันนี้ผมจึงให้ความสำคัญกว่า คำพูดของ jaidee20 ครับ

ต้องขอโทษด้วยที่บกพร่องเรื่องข้อมูลคำพูดของ jaidee20 พอดีไม่ได้ให้ความสนใจครับ

#165 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:33

อีกครั้งที่ผมตอบชัดเจนไปหมดแล้ว จากที่ต้องการ "อ่านอย่างเดียว"

แต่ท่านต้องการรุกไล่ขุดผมให้มาตอบโต้กับท่านให้ได้ก็ไม่ว่ากัน

ขอโทษนะครับ เมื่อวาน คุณคงจะไม่คิดว่าผมอยากให้คุณรักษาคำพูดกระมั้ง ทั้งที่มันเป็นคำพูดของคุณเอง
ตอนนี้คงเข้าใจแล้วนะครับ มันก็เป็นสิทธิของคุณเอง ที่จะรักษาคำพูดหรือไม่ และมันก็เป็นสิทธิของผมเช่นกันที่
จะคิดว่าที่คุณพูดมันเป็นการโกหกหลอกลวงคนอื่น ไม่ทำให้เห็นก็ไม่มีใครรู้หรอกครับจริงๆ

ให้เกียรติซึ่งกันและกัน อย่ามองข้ามแม้กระทั้งอีกฝั่งจะไม่ใช่มิตรสหาย เค้าพูดออกมาเค้าทำจริง
อีกคนพูดแต่ไม่ทำ เรียกไม่ให้เกียรติกัน หวังว่าท่านคงจะเข้าใจสักทีนะครับ
ทำไม่ได้อย่าพูดประจานตัวเอง อีกมันมีข้อเปรียบเทียบให้เห็น ก็สิทธิของคนเปรียบเทียบ

กระทู้ของท่านสมาชิกท่านอื่นเค้าถามตอบพูดคุย ถ้าท่านคิดว่ามันคือการขุดก็ใช่ มันเป็นคำถามระหว่างใครกับใคร
จะตอบหรือไม่มันก็สิทธิของท่าน ไม่มีใครห้ามหรอกครับ ดีเสียอีกจะได้โด่งดังกว่านี้

มีคนกด Like เยอะไม่ชอบเหรอครับ? เห็นดีอกดีใจใหญ่ เอาใจไม่ถูกเลยจริงๆ -_-

ผมเคยบอกตอนไหนไม่ทราบ ว่าชื่นชอบการกดไลค์ แสดงความดีอกดีใจตอนไหน ไม่ทราบ และผมไม่ได้แคร์อะไรกับชื่อเสียงในนี้
เพราะไม่ได้ทำให้ผมมีรายได้ใดๆ จึงต้องมาซีเรียสนั่งเครียดกับชื่อเสียง แต่กลับกันดูท่านจะซีเรียสกว่าผมซะอีก ถึงย้ำประเด็นนี้ไปมา

#166 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:37

บอกตามตรงครับข่าวสาร เรื่องกีฬา นี้ผมไม่ถนัดเลย รู้เพียงว่า เมสซี่คือนักมวย ปาเกียวคือนักบอล ใช่มั้ยครับ ;)

ท่านแถ ลง ได้ตามที่ผมถามไปหมดแล้ว ผมหมดคำถาม :lol: :lol: :lol:

ล่าสุด ปาเกียวชนะพลศักดิ์ 3-2 :P

#167 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:42

หวังว่าผมจะตอบคำถามคุณหมดสิ้นแล้ว ขออภัยที่ตอบช้าจริงๆเกือบไม่ได้ตอบ

เพราะในการแจ้งเตือนของผมมันมี Like ราวๆ 50 กว่า ผมคลิ๊กเข้าไปก็มีแต่ Like จึงเกือบมองผ่านไป

น่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ผมคิดไปเองครับ ไม่รู้บอกมาทำไมผมก็นึกว่าชอบ
ตกลงท่านไม่ชอบเหรอครับ ถ้าเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยครับ

#168 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:43

เมื่อท่านพูดถึงประเด็นนี้ต้องขออนุญาติบอกความคิดเห็นนะครับ ไม่รู้จะถูกหาว่าขุดกระทู้อีกหรือเปล่า <_<

ตอนนี้ผมก็รับ คุณ โจโฉ ไม่ได้ เช่นกัน พูดอะไรมาไม่ยอมรับคำพูดตัวเองสักอย่าง ถ้าจะเรียกว่าผมจอมเวรก็ได้หล่ะครับยอมรับ :rolleyes:

อยากรู้ว่าคนชอบลุยอย่างนี้จะบุกไปทางไหนต่อ น่าค้นหาครับ เผื่อจะฟลุกชวนผมไปตีกอฟอย่างที่ชวนใจดีบ้าง

โชคสองชั้นเลยครับ ได้รู้จักคนใหญ่คนโตอย่างนี้รับได้ครับ จะได้เจอนักการเมืองบ้างแล้วเอามาเล่าให้ที่เสรีไทยฟังบ้าง

น่าจะเกิดประโยชน์ไม่น้อย :D

ผมก็ลุยในสไตล์ของผม และที่ผมชวนใจดีตีกอล์ฟเพราะถ้าเขายอมรับความจริงต่างๆ เขาก็เป็นคนน่าค้นหาคนหนึ่ง
และน่ารู้จักถึงตัวตนจริงๆ การตีกอล์ฟกับเขาก็ถือว่าเป็นการกระชับมิตรกับเขาในทางหนึ่ง อีกทางเราก้รู้จักเขาในมุมของเขา
เพราะเขาเคยบอกว่าไม่ใช่คนธรรมดาเพราะฉะนั้นคงจะน่าค้นหาไม่น้อย

และผมไม่เคยบอกว่าตัวเองเป็นคนใหญ่คนโตท่านอุปโลกน์ผมไปไกลเกินเสียแล้ว ผมเคยบอกด้วยซ้ำว่าเป็นคนกินข้าวแกงธรรมดา
และที่ผมรู้จักมักจี่กับพวกนักการเมืองเพราะ "การเรียนร่วมรุ่น" ไม่จำเป็นต้องไปต่ออีกนะว่าสถาบันไหนหรือรุ่นไหน รวมถึงการพบปะในงานต่างๆ
เวลามันสั่งสมหลายสิบปีจนกลายเป็นเพื่อนฝูงที่เราไปเล่นกอล์ฟต้องเจอกัน ก๊วนเขาคนขาดก็ชวนเรา ก๊วนเราคนขาดก็ชวนเขา

ส่วนผมกับท่านตอนนี้ชักจะคยไม่รู้เรื่องยิ่งกว่าใจดีเสียอีก อย่างน้อยใจดีโกหกเขาก็ไม่วนในอ่างปลาทองเช่นท่าน
ดังนั้นไม่ต้องพูดถึงว่าผมจะตีกอล์ฟกับท่านหรือไม่ เพราะท่านไม่มีอะไรดึงดูดให้ผมค้นหาเท่าใจดีเลย!!!!

#169 NextDEV

NextDEV

น้องใหม่

ท่าทางคุณ Pervious จะจับประเด็นเฉพาะที่ตัวเองต้องการจริงๆนะครับ ผมถามหน่อยมีใครในบอร์ดเสรีไทยบอกไม่เชื่อ mod กรณีแบนอาจารย์วุติพงษ์
ครับ ตกลงคุณพยายามจะช่วยหรือทำให้ mod ดูแย่ลงครับมีการมาเสี้ยมว่าสมาชิกไม่เชื่อไม่เชื่อ mod อีกถ้าคุณว่ามีลองยกตัวอย่างมาให้ดูหน่อยครับ ผมเห็นมีแต่ใจดีคนเดียวที่บอกว่าเป็นคนละคน และผมได้บอกไปแล้วนะครับก่อนหน้านี้ว่านี่เป็นบอร์ดเปิดมีคนนอกอ่านมากมาย ถ้าเกิดปล่อยให้มีคนกล่าวหาผู้อื่นต่อไปเรื่อยๆมันดีแล้วเหรอครับ

#170 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ท่านแถ ลง ได้ตามที่ผมถามไปหมดแล้ว ผมหมดคำถาม :lol: :lol: :lol:

ล่าสุด ปาเกียวชนะพลศักดิ์ 3-2 :P

พลศักดิ์ บุญสนะ ที่เป็นนักกีฬา เทควันโด ใช่ไหมครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#171 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:48

หวังว่าผมจะตอบคำถามคุณหมดสิ้นแล้ว ขออภัยที่ตอบช้าจริงๆเกือบไม่ได้ตอบ

เพราะในการแจ้งเตือนของผมมันมี Like ราวๆ 50 กว่า ผมคลิ๊กเข้าไปก็มีแต่ Like จึงเกือบมองผ่านไป

น่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ผมคิดไปเองครับ ไม่รู้บอกมาทำไมผมก็นึกว่าชอบ
ตกลงท่านไม่ชอบเหรอครับ ถ้าเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยครับ

การที่อธิบายถึงสาเหตุที่มาตอบช้าจนเกือบมองข้ามไปผมผิดด้วยหรือ!!!!!

นี่ถ้าผมไม่คลิ๊กเข้าไปดู ผมก็กลายเป็นคนที่หนีการโต้ตอบกับท่านไปโดยปริยาย!!!!

และที่ผมบอกว่าการแจ้งเตือนมี 50 กว่า เพราะมันลายตาเสียจนอาจไม่รู้ว่าใครโควทความเห็นของเราเพื่อรอเรามาตอบโต้

ถ้าเช่นนั้นผมน่าจะมองข้ามไปเสียแต่แรกไม่น่าคลิ๊กเข้าไปดูทั้งหมด แค่ที่ระบบแสดงในหน้าต่างเล็กๆให้ก็น่าจะพอแล้ว

ถ้าผมทำเช่นนั้นก็คงไม่ต้องมานั่งตอบโต้กับท่านดังตอนนี้ ขอให้ตีความและทำความเข้าใจเสียใหม่!!!!

#172 NextDEV

NextDEV

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:49

ขออนุญาติถามผู้รู้ครับ วันและเวลาที่ jaidee20 กล่าวว่า Mod ไม่เอ็นดูเกิดขึ้นเมื่อไรครับ ผมไม่ได้คิดตาม

เห็นแต่ประกาศ : http://webboard.seri...าจารย์วุฒิพงษ์/ อันนี้ผมจึงให้ความสำคัญกว่า คำพูดของ jaidee20 ครับ

ต้องขอโทษด้วยที่บกพร่องเรื่องข้อมูลคำพูดของ jaidee20 พอดีไม่ได้ให้ความสนใจครับ

โจโฉ ผมว่าเดี๋ยวนี้คุณเปลี่ยนไปมากนะ คุณหยาบคาย ถ่อย สถุนขึ้น จากเมื่อก่อนที่คุณเป็นคนสุภาพ
เพื่อนเตือนเพื่อนนะ

ผมเคยบอกการเปลี่ยนจุดยืนของผมที่มีต่อคุณ ใน "กรณีที่คุณแอบอ้างเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์"

แล้วนะครับ เมื่อก่อนผมสุภาพกับคุณเพราะถึงคุณจะโกหกเช่นไรก็ไม่ได้ทำเรื่องชั่วร้ายมากนัก

แต่การเอาความเป็นครูบาอาจารย์มาล้อเล่นให้ผู้คนที่เขาไม่รู้ด่าทอ

พอความจริงเปิดเผยกลับไม่มีคำขอโทษ "ในกรณีนี้" ผมรับไม่ได้

ผมเปลี่ยนจุดยืนที่มีต่อคุณตั้งแต่กรณีนี้แล้วครับ

ผมไม่ใช้ไอ้อาจงอาจารย์วุฒิพงษ์อะไรนั่น ผมไม่รู้จักด้วยซ้ำ ผมยังงงอยู่เลยที่อยู่ๆพวกคุณมาหาว่าผมเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์
ผมไม่อยากจะต่อความยาวสาวความยืดนะ บอกได้คำเดียวว่าMODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม ผมขอพูดแค่นี้

กรรมขนาดกระทู้ที่คุณโต้เถียงเองยังอ่านไม่ละเอียด มิน่าละอ่านเฉพาะที่ตัวเองอยากอ่านเท่านั้นนี่เองถึงได้ตอบกระทู้ได้น่าหนักใจเหลือเกิน

แก้ไขนะครับลืม quote คำถามของ Pervious

Edited by NextDEV, 23 August 2012 - 16:51.

#173 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:52

ท่าทางคุณ Pervious จะจับประเด็นเฉพาะที่ตัวเองต้องการจริงๆนะครับ ผมถามหน่อยมีใครในบอร์ดเสรีไทยบอกไม่เชื่อ mod กรณีแบนอาจารย์วุติพงษ์
ครับ ตกลงคุณพยายามจะช่วยหรือทำให้ mod ดูแย่ลงครับมีการมาเสี้ยมว่าสมาชิกไม่เชื่อไม่เชื่อ mod อีกถ้าคุณว่ามีลองยกตัวอย่างมาให้ดูหน่อยครับ ผมเห็นมีแต่ใจดีคนเดียวที่บอกว่าเป็นคนละคน และผมได้บอกไปแล้วนะครับก่อนหน้านี้ว่านี่เป็นบอร์ดเปิดมีคนนอกอ่านมากมาย ถ้าเกิดปล่อยให้มีคนกล่าวหาผู้อื่นต่อไปเรื่อยๆมันดีแล้วเหรอครับ

ลบกวนด้วยครับผมกำลังค้นหาคำพูดของ jaidee20 ที่คุณอ้างถึงอยู่ไม่สะดวกในตอนนี้

ถ้าคุณรู้ช่วยแนะนำทีนะครับ

#174 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:52

ถ้าวนๆเวียนๆในอ่างปลาทองอยู่เช่นนี้ ผมขออ่านอย่างเดียวไปก่อนล่ะกันครับ ให้ท่านพูดฝ่ายเดียว ผมลองอ่านดูบ้าง
เพราะตอนนี้จับสาระไม่เหลือแล้ว!!!

#175 stabilo

stabilo

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:54

พลศักดิ์ บุญสนะ ที่เป็นนักกีฬา เทควันโด ใช่ไหมครับ

ไม่ใช่ครับ กีฬามวยปล้ำ

#176 NextDEV

NextDEV

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 16:58

555 ปล่อยเค้าเถอะครับคุณโจโฉ เล่นสนใจแต่ข้อมูลที่ตัวเองต้องการเล่นเท่านั้น ปกติผมก็ไม่ค่อยอยากโพสสักเท่าไหร่แต่นึกว่าเค้าจับประเด็นไม่เจอเลยจะมาช่วยจับประเด็นให้ ที่ไหนได้ไม่ได้อ่านกระทู้ให้ละเอียดแต่มาเขียนกล่าวหาคนอื่นเสียๆหายๆ เหนื่อยใจจริงๆ

#177 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 16:59

ผมขออนุญาตครับ ท่านโจโฉฯ (จขกท)

ผมรบกวนเรียนถามท่าน "Pervious"

"ประเด็น" ที่ท่านต้องการคืออะไร? และท่านต้องการ "คำตอบ" อะไรครับ?

เอามาเป็นข้อๆ ได้มั้ยครับ

อ่านของท่านแล้ว บอกตามตรง ว่า "งง" ครับ :blink:

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#178 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:00

โจโฉ ผมว่าเดี๋ยวนี้คุณเปลี่ยนไปมากนะ คุณหยาบคาย ถ่อย สถุนขึ้น จากเมื่อก่อนที่คุณเป็นคนสุภาพ

ผมเคยบอกการเปลี่ยนจุดยืนของผมที่มีต่อคุณ ใน "กรณีที่คุณแอบอ้างเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์"

แล้วนะครับ เมื่อก่อนผมสุภาพกับคุณเพราะถึงคุณจะโกหกเช่นไรก็ไม่ได้ทำเรื่องชั่วร้ายมากนัก

แต่การเอาความเป็นครูบาอาจารย์มาล้อเล่นให้ผู้คนที่เขาไม่รู้ด่าทอ

พอความจริงเปิดเผยกลับไม่มีคำขอโทษ "ในกรณีนี้" ผมรับไม่ได้

ผมเปลี่ยนจุดยืนที่มีต่อคุณตั้งแต่กรณีนี้แล้วครับ

ผมไม่ใช้ไอ้อาจงอาจารย์วุฒิพงษ์อะไรนั่น ผมไม่รู้จักด้วยซ้ำ ผมยังงงอยู่เลยที่อยู่ๆพวกคุณมาหาว่าผมเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์
ผมไม่อยากจะต่อความยาวสาวความยืดนะ บอกได้คำเดียวว่าMODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม ผมขอพูดแค่นี้

กรรมขนาดกระทู้ที่คุณโต้เถียงเองยังอ่านไม่ละเอียด มิน่าละอ่านเฉพาะที่ตัวเองอยากอ่านเท่านั้นนี่เองถึงได้ตอบกระทู้ได้น่าหนักใจเหลือเกิน

แก้ไขนะครับลืม quote คำถามของ Pervious

ตรงนี้แหละเป็น ใจความสำคัญ
ล่าสุด นาดาลทำลายสถิติ กบ 10000เมตร 3วัน 25ชั่วโมง 70 นาที90วินาที

#179 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:02

ขอโทษนะครับมันใช่กระทู้เดียวกันกับที่ Mod ประกาศหรือเปล่า? ได้มีใครแจ้งดำเนินการหรือไม่? หรือต้องให้ Mod แจ้งดำเนินการเพื่อตัวเอง?

#180 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:03

ไม่ใช่ครับ กีฬามวยปล้ำ

ถึงว่านายกชอบ เจอกันได้น่ะ แบทแมน ที่ชั้น 7 :lol: :lol: :lol:

#181 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:04

ล่าสุด นาดาลทำลายสถิติ กบ 10000เมตร 3วัน 25ชั่วโมง 70 นาที90วินาที

เอาจริงเหรอครับ ..

#182 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:07

ผมบอกแล้วข้างบนว่า ผมกวนส้นตึกที่เสรีไทย นานๆทีจะมีสาระ -_-

#183 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:10

ผมบอกแล้วข้างบนว่า ผมกวนส้นตึกที่เสรีไทย นานๆทีจะมีสาระ -_-

ผมดูเรื่องนี้มันละเอียดอ่อนมากครับ จะรับกันไหวเหรอขนาด ..

#184 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:14

ผมดูเรื่องนี้มันละเอียดอ่อนมากครับ จะรับกันไหวเหรอขนาด ..

เรื่องนาดาลทำลายสถิติเป็นเรื่องละเอียดอ่อนขนาดนั้นเชียว :lol: :lol: :lol: :lol:

แค่วิ่งท่ากบเอง -_-

#185 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:17

เรื่องนาดาลทำลายสถิติเป็นเรื่องละเอียดอ่อนขนาดนั้นเชียว :lol: :lol: :lol: :lol:

แค่วิ่งท่ากบเอง -_-

มันลอยน้ำครับเลยมองไม่เห็นจริง

#186 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:31

ขอโทษนะครับมันใช่กระทู้เดียวกันกับที่ Mod ประกาศหรือเปล่า? ได้มีใครแจ้งดำเนินการหรือไม่? หรือต้องให้ Mod แจ้งดำเนินการเพื่อตัวเอง?

ใครใคร่รู้ช่วยตอบคำถามทีครับ ผมไม่ได้ติดตามข่าวของ jaidee20 จริงๆ ช่วยพิจารณาด้วยเหมาะสมด้วยครับ

#187 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:39

ใครใคร่รู้ช่วยตอบคำถามทีครับ ผมไม่ได้ติดตามข่าวของ jaidee20 จริงๆ ช่วยพิจารณาด้วยเหมาะสมด้วยครับ

กลับไป "หน้า 1 # 13"

เบิ่ง....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#188 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 17:40

ขออภัย Mod และผู้เกี่ยวข้อง ที่นำเสนอ

ขอรับผิดชอบต่อการฟ้องร้องที่จะเกิดขึ้นภายหลังเองทั้งหมดแต่เพียงผู้เดียว!!!!

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ผมได้รับการเสนอแนะจากเพื่อนสมาชิกให้ดูหลักฐานชิ้นนี้ในช่องทางปกติ

และเข้าใจเคลียร์ไปหมดสิ้นถึงความจำเป็นของ Mod ไปหมดแล้ว

และยกประโยชน์ให้ใจดีไป ตั้งแต่ต้นในเมื่อไม่จบไม่ชัดเจน

ผมขอแสดงเอง และรับผิดชอบเองทั้งหมด!!!!

Edited by คนกวาดขยะ, 24 August 2012 - 01:05.

#189 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:52

ตรงนี้เป็นคำถามครับ คุณ โจโฉ ได้แจ้งไปก่อนแล้ว ค่อยจะมาตกลงกับ Mod เรื่องการขอรับผิดชอบกรณีเปิดเผยข้อมูล?

#190 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 17:52

หลักฐานชิ้นนี้ผมทราบและรู้ตั้งแต่วันที่ 21 สิงหาคม 2555 เวลา 15.09

และเข้าใจถึงความจำเป็นของ Mod และบอกกล่าวว่ายกประโยชน์ให้ใจดีไปแล้ว

เพราะ Mod นำเสนอไม่ได้ ติดขัดข้อกฎหมาย ดังนั้นผมจึงเคารพ

แต่ตอนนี้เรื่องไม่จบไม่สิ้น ผมจึงแสดงและขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว!!!!!

#191 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:53

ตรงนี้เป็นคำถามครับ คุณ โจโฉ ได้แจ้งไปก่อนแล้ว ค่อยจะมาตกลงกับ Mod เรื่องการขอรับผิดชอบกรณีเปิดเผยข้อมูล?

กรุณาตอบอย่างระมัดระวังนะครับ ใคร่รู้จริงๆ

#192 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 17:54

ผมไม่เคยตกลงกับ Mod เรื่องการเปิดเผยข้อมูล โปรดอย่าเข้าใจผิด

การกระทำทั้งหมดเป็นของผมแต่เพียงผู้เดียว และ รับผิดชอบเองทั้งหมด!!!!

#193 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:55

หลักฐานชิ้นนี้ผมทราบและรู้ตั้งแต่วันที่ 21 สิงหาคม 2555 เวลา 15.09

และเข้าใจถึงความจำเป็นของ Mod และบอกกล่าวว่ายกประโยชน์ให้ใจดีไปแล้ว

เพราะ Mod นำเสนอไม่ได้ ติดขัดข้อกฎหมาย ดังนั้นผมจึงเคารพ

แต่ตอนนี้เรื่องไม่จบไม่สิ้น ผมจึงแสดงและขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว!!!!!

คุณก็เพิ่งจะรู้ข้อปฎิบัติหลังจากนั้น ..

#194 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:56

ผมไม่เคยตกลงกับ Mod เรื่องการเปิดเผยข้อมูล โปรดอย่าเข้าใจผิด

การกระทำทั้งหมดเป็นของผมแต่เพียงผู้เดียว และ รับผิดชอบเองทั้งหมด!!!!

ขออภัยคุณข้ามคำถามไป 1 ข้อ

Edited by Pervious, 23 August 2012 - 17:58.

#195 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 17:58

โจโฉ รับผิดเรื่องไรครับ คนที่เดือดร้อนคือใจดี ไม่ใช่หรอ แล้วใครจะยื่นฟ้องคุณครับ Pervious จะฟ้อง โจโฉหรอ :lol: :lol: :lol:

#196 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 18:00

คุณคงเข้าใจอะไรผิด จุดประสงค์ของผมคือต้องการให้ Mod แสดงหลักฐาน

หักล้างข้อกล่าวหาของนายใจดี อย่าปล่อยให้ผ่านไป ต่อไปเกิดพวกร้อยล๊อกอินที่ไหน

โผล่มาแล้วม๊อดจับได้ แล้วมาบอกว่าไม่เกี่ยวไม่รู้ไม่เห็น แถมมาต่อว่า Mod ไม่เอ็นดู

อย่างนายใจดี ในอนาคตเล่าครับ จะว่าอย่างไร

ได้มีการชี้แจงจาก Mod ในกรณีดังกล่าวไว้แล้วที่ http://webboard.seri...จารย์วุฒิพงษ์/
จะให้เข้าใจอย่างไร เมื่อสมาชิกท่านอื่น พยายามให้ Mod เปิดเผยข้อมูลส่วนตัวของสมาชิกที่ได้รับการลงโทษไปแล้ว
คุณโจโฉ ต้องการจะให้ทุกคนตรวจสอบเองอีกครั้ง? ไปเพื่อความโปรงใส? เพื่อยืนยันให้ผู้กระทำผิดนั้นยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้น?
เหตุผลตามหลังที่อ้างมานั้น คือการยอมรับคำตัดสิน? เห็นอะไรหลายๆ อย่างเกี่ยวกับบอร์ด ณ ตอนนี้

เมื่อมีใครไม่พอใจสมาชิกท่านได้ก็สามารถนำข้อมูลส่วนตัวของสมาชิกท่านอื่นออกมาเผยแพร่ได้
ทั้งนี้หากจะเกิดขึ้นจริงคุณ โจโฉ ควรจะถาม jaidee20 ด้วยว่าอนุญาติหรือไม่ก่อนจะเรียกร้องให้ดำเนินการ ใช่หรือไม่ครับ?
http://law.soc.ku.ac.th/?p=2459

จะดำเนินการอย่างไรหากสมาชิกท่านอื่นไม่ยินยอมให้ใช้ข้อมูลส่วนตัวในการตัดสิน เมื่อมันเกิดขึ้นมาแล้ว
เราจะต้องบังคับให้ทุกคนยอมรับ?

ในขณะนี้บทบาทหน้าที่ของ Mod ไม่เป็นที่ยอมรับแก่สมาชิก ใช่หรือไม่ครับ?

ส่วนประเด็นที่ท่าน โจโฉ กล่าวถึงกรณีนายใจดีในอนาคต นั้นขอตอบเพียงว่า มันจะไม่เกิดขึ้นหากสมาชิก
ไม่มีความสงสัยในคำตัดสินจากผู้ดูแลระบบ เวลาผ่านไป 1 เดือน User ที่ถูกแบน คือ อาจารย์วุฒิพงษ์ ไม่เดือดร้อน
หรือ ออกมาโวยวายอะไร อีกทั้ง Jaidee20 ก็ดูเหมือนไม่เดือดร้อน

แต่ตอนนี้ทุกคนเป็นเดือดเป็นร้อนแทน Jaidee20 เพราะอะไร สร้างความน่าเชื่อถือให้ตัวเองได้แล้ว?
พิสูจน์แล้วได้อะไรขึ้นมา ใจดีจะได้กลับตัวเป็นคนปรติ มีชีวิตอีกครั้ง?

คำถามสุดท้าย คุณ โจโฉ ตั้งหัวข้อที่กระทู้นี้มีไว้เพื่อยินดีกับใจดีจากใจจริงหรือครับ? และทำมันไปเพื่ออะไร?

MOD ครับกระทู้นี้ไม่เกี่ยวกับการเมือง และ
เป็นกระทู้ดูถูกเพื่อนสมาชิกด้วยกัน
MOD โปรดพิจารณาลบกระทู้นี้
และแบนเจ้าของกระทู้ในฐานะที่ฝ่าฝืนกฎเป็นเวลา 1 เดือน
เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงย่างแก่สมาชิกท่านอื่นๆ

ช้าก่อน ที่ผมทราบว่า Mod ไม่สามารถทำได้เพราะติดขัดข้อกฎหมายก็เพราะ

"ท่านเอง" นั่นแหละ โปรดดูเวลาที่ท่านบอกผม และ เวลาที่ผมทราบหลักฐานด้วย!!!!!!

#197 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 18:01

Edited by Pervious, 23 August 2012 - 18:01.

#198 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 18:04

คุณคงเข้าใจอะไรผิด จุดประสงค์ของผมคือต้องการให้ Mod แสดงหลักฐาน

หักล้างข้อกล่าวหาของนายใจดี อย่าปล่อยให้ผ่านไป ต่อไปเกิดพวกร้อยล๊อกอินที่ไหน

โผล่มาแล้วม๊อดจับได้ แล้วมาบอกว่าไม่เกี่ยวไม่รู้ไม่เห็น แถมมาต่อว่า Mod ไม่เอ็นดู

อย่างนายใจดี ในอนาคตเล่าครับ จะว่าอย่างไร

ได้มีการชี้แจงจาก Mod ในกรณีดังกล่าวไว้แล้วที่ http://webboard.seri...จารย์วุฒิพงษ์/
จะให้เข้าใจอย่างไร เมื่อสมาชิกท่านอื่น พยายามให้ Mod เปิดเผยข้อมูลส่วนตัวของสมาชิกที่ได้รับการลงโทษไปแล้ว
คุณโจโฉ ต้องการจะให้ทุกคนตรวจสอบเองอีกครั้ง? ไปเพื่อความโปรงใส? เพื่อยืนยันให้ผู้กระทำผิดนั้นยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้น?
เหตุผลตามหลังที่อ้างมานั้น คือการยอมรับคำตัดสิน? เห็นอะไรหลายๆ อย่างเกี่ยวกับบอร์ด ณ ตอนนี้

เมื่อมีใครไม่พอใจสมาชิกท่านได้ก็สามารถนำข้อมูลส่วนตัวของสมาชิกท่านอื่นออกมาเผยแพร่ได้
ทั้งนี้หากจะเกิดขึ้นจริงคุณ โจโฉ ควรจะถาม jaidee20 ด้วยว่าอนุญาติหรือไม่ก่อนจะเรียกร้องให้ดำเนินการ ใช่หรือไม่ครับ?
http://law.soc.ku.ac.th/?p=2459

จะดำเนินการอย่างไรหากสมาชิกท่านอื่นไม่ยินยอมให้ใช้ข้อมูลส่วนตัวในการตัดสิน เมื่อมันเกิดขึ้นมาแล้ว
เราจะต้องบังคับให้ทุกคนยอมรับ?

ในขณะนี้บทบาทหน้าที่ของ Mod ไม่เป็นที่ยอมรับแก่สมาชิก ใช่หรือไม่ครับ?

ส่วนประเด็นที่ท่าน โจโฉ กล่าวถึงกรณีนายใจดีในอนาคต นั้นขอตอบเพียงว่า มันจะไม่เกิดขึ้นหากสมาชิก
ไม่มีความสงสัยในคำตัดสินจากผู้ดูแลระบบ เวลาผ่านไป 1 เดือน User ที่ถูกแบน คือ อาจารย์วุฒิพงษ์ ไม่เดือดร้อน
หรือ ออกมาโวยวายอะไร อีกทั้ง Jaidee20 ก็ดูเหมือนไม่เดือดร้อน

แต่ตอนนี้ทุกคนเป็นเดือดเป็นร้อนแทน Jaidee20 เพราะอะไร สร้างความน่าเชื่อถือให้ตัวเองได้แล้ว?
พิสูจน์แล้วได้อะไรขึ้นมา ใจดีจะได้กลับตัวเป็นคนปรติ มีชีวิตอีกครั้ง?

คำถามสุดท้าย คุณ โจโฉ ตั้งหัวข้อที่กระทู้นี้มีไว้เพื่อยินดีกับใจดีจากใจจริงหรือครับ? และทำมันไปเพื่ออะไร?

MOD ครับกระทู้นี้ไม่เกี่ยวกับการเมือง และ
เป็นกระทู้ดูถูกเพื่อนสมาชิกด้วยกัน
MOD โปรดพิจารณาลบกระทู้นี้
และแบนเจ้าของกระทู้ในฐานะที่ฝ่าฝืนกฎเป็นเวลา 1 เดือน
เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงย่างแก่สมาชิกท่านอื่นๆ

ส่วนตัวผมก็โอเคนะ ถ้า Mod ลำบากใจในการนำเสนอข้อมูลเพราะติดขัดด้านข้อกฎหมาย

ก็ถือว่า jaidee20 ได้ผลประโยชน์ไป สิ่งที่ผมจะบอกคือสร้างบรรทัดฐานการตัดสิน

พร้อมหลักฐานที่เจ้าตัวปฏิเสธไม่ได้ มิฉะนั้นก็จะมาบอกอีกผมไม่ได้ทำ

Mod ไม่เอ็นดูผม Mod กลั่นแกล้ง บลาๆ แต่ถ้ากลไกล้มเหลว

ถึงแบนล๊อกอินที่ซ้ำไป เกิดวันหนึ่งมีเคสกรณีใจดีซ้ำสองล่ะครับ

ต้องย้อนไปดูต้นเหตุเพราะ ล๊อกอินเจ้าปัญหาใช้คำนำหน้าว่า "อาจารย์"

ผมเคยร้องขอให้เจ้าของล๊อกอินดัวกล่าวเปลี่ยนชื่อ เป็น นายวุฒิพงษ์ ก็ได้

แต่เจ้าตัวไม่ตอบรับ พอมีเสียงเรียกร้องในประเด็นนี้มากๆเข้า Mod ต้องตั้งกระทู้ชี้แจง

ว่าเป็นคนๆเดียวกับใจดี หลังจากนั้นก็หายไปพักใหญ่ โผล่มาตั้งกระทู้ป่วน 2-3 กระทู้

พยายามโยงเนื้อหากระทู้ให้เป็นการเมืองเพื่อจะได้ไม่โดยล๊อก หรือ ย้าย และ ลบ

จนผมมาตั้งกระทู้นี้ "แสดงความยินดีทีมีคอมพิวเตอร์เล่นนอกเวลางานได้"

เขาก็มาโวยวาย จริงๆกระทู้นี้ของผม จะลบ ย้าย ล๊อก ผมก็ไม่ว่า

แต่เจ้าตัวดัน "แอ๊บหลุด" โวยวายว่า เพื่อนสมาชิกหาว่าเป็นคนๆเดียวกับ นายวุฒิพงษ์

และ "กล่าวหาว่า Mod ไม่เอ็นดู" ใครๆก็รู้ว่าทำไมใจดีถึงกล่าวเช่นนี้

เพราะ Mod ตั้งกระทู้ชี้แจงเอง ใจดีเลยหาว่า Mod ไม่เอ็นดู

ผมเลยเสนอว่า Mod ควรจะนำหลักฐานมาชี้แจงต่อข้อกล่าวหานี้ของใจดี

แต่ถ้า Mod นำเสนอไม่ได้เนื่องจากลำบากใจติดขัดข้อกฎหมาย เรื่องนี้พอเข้าใจได้ครับ

และเข้าใจในความยากลำบากในการปฏิบัติหน้าที่เช่นกัน

บางครั้งบางประโยค ผมก็มีเล่นๆแฝงความนัยบ้างใครเข้าใจก็เข้าใจ

ใครไม่เข้าใจก็ตำหนิ ผมไม่ว่ากัน

ถ้าคุณจะเป็น "ทนายหน้าหอ" ให้ใจดี ก็นับว่าโชคดีของใจดีไปที่มีทนายเก่งๆ

และดีกว่า "ปลายอ้อกอแขม" และขอให้ย้อนกลับไปดูคำตอบของใจดี

ทีกล่าวหา Mod ใหม่นะครับ เพราะนั่นคือ

"สมาชิกมีความสงสัยในคำตัดสินจากผู้ดูแลระบบ" อย่างชัดเจน

ถึงจะรีบกลับลำแบบ 360 องศาในภายหลังก็ตาม เรื่องแบบนี้คนเป็นทนายก็ต้องดูให้ถ่องแท้ด้วยนะครับ

สรุปปิดท้ายคือ Mod ลำบากใจและติดขัดข้อกฎหมายในการนำเสนอหลักฐาน

ยกประโยชน์ให้ใจดีไป และก็เช่นกันผมขอฝากให้กรณีนี้เป็น

"กรณีศึกษาของทั้ง Mod และเพื่อนสมาชิก เพื่อแก้ไขต่อไปในอนาคต"

และขอขอบคุณทนายหน้าหอ ที่ทำให้ผม "ได้ความรู้เชิงข้อกฎหมายบนโลกออนไลน์"

เสียมิน้อย เหมือนที่เขาว่า "ได้ทนายดี ทำผิดแค่ไหนก็มีทางพ้น"

แถมผมได้เคยกล่าวขอบคุณท่านเสียด้วยที่ทำให้ผมทราบข้อกฎหมายนี้

#199 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

Posted 23 August 2012 - 18:06

กรุณาตอบให้ตรงคำถามด้วยครับ ขอบคุณ

#200 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 August 2012 - 18:07

ความหมายคำว่าแจ้งต่อ mod คือแจ้งเรื่องใด ขอความชัดเจนอีกครั้ง

ผมด้อยทักษะการอ่านข้อความของท่านไปแล้ว

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users