Jump to content

* * * - - 1 votes

ใครยิงวสันต์ ภู่ทอง

• Please log in to reply
1787 replies to this topic

#1151 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 01:35

ภาพฝ่ายทหารยิงปืนตูมตาม แต่ไม่ค่อยเห็นเสื้อแดงล้มตายเป็นเบือ

ถ้าทหารจะยิงจริง ไม่น่าจะตายคนเดียว ก็เห็นไอ้ตู่บอกว่ากระสุนทหารเป็นพันๆ หมื่นๆ นัด

คนมากมายปานนั้น ทำไมตายคนเดียว

#1152 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 01:44

รอดูกร๊าฟฟิคของสายล่อฟ้า...น่าจะออกมาในเร็ววันนี้

เพราะเห็นคุยว่าจะวิเคราะห์ให้ฟังอีกครั้งหนึ่ง

#1153 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

Posted 7 September 2012 - 01:58

คุณ amplepoor ไม่ได้ถาม คุณ mmmmm ดันตอบ

ผมถามคุณ mmmmm คุณ mmmmm ดันไม่ตอบ

สะงั้น LOL

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#1154 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 September 2012 - 10:11

คุณ amplepoor ไม่ได้ถาม คุณ mmmmm ดันตอบ

ผมถามคุณ mmmmm คุณ mmmmm ดันไม่ตอบ

สะงั้น LOL

ท่านไปถาม โคตร เอ็ม เดี๋ยวก็เจอตัดแปะชุดใหญ่หรอก

:o

#1155 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 10:28

สะงั้น LOL

คนเสื้อแดงที่พันทิพย์จะเป็นอย่างนี้แหละ
ไม่กล้าพูดหรอกว่า "ไม่รู้" หรือ "ไม่มี" มันเสียเครดิตศาสตราจารย์เสื้อแดงประจำลากดำนาทั้งหมด
คือที่ เขาไม่ตอบเนี่ย
คุณสรุปได้เลยครับว่า
"มันไม่รู้" ครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#1156 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 September 2012 - 11:11

โหลดคลิปจาก CD หรือ DVD โดยตรงไม่ได้ใช่มั้ยค่ะ
ต้อง Up ขึ้นยูทูปก่อนใช่มั้ยค่ะ...

#1157 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 7 September 2012 - 11:47

รูป 1-4 น่าจะเป็นวินาทีสุดท้ายก่อนคุณวสันต์ถูกยิง (เท่าที่ผมมี)
รูป 1 เป็นรูปแสดงคุณวสันต์ เดินไปหาทหาร
1.1คุณวสันต์โพกผ้า
1.2มือขวาคุณวสันต์ ถืออะไร
1.3จุดที่คุณวสันต์ตาย คือหน้าทหารคนที่เห็น
1.4ขาขวาของคนใส่เสื้อขาวซ้ายสุด คืออะไรครับ ตอนแรกๆที่ดูนึกว่าเป็นรอยอะไรสักอย่างบนพื้นถนน
แต่ในภาพนี้แสดงว่าไม่ใช่ มันเหมือนอะไรสักอย่างโด่จากพื้นถนน

รูป 2 (มีรูปย่อย2รูป) แสดงถึงคุณวสันต์ เดินไปถึงจุดที่ทหารยืนในรูป1
2.1 มีหลายโพสท์ บอกก่อนถูกยิงคุณวสันต์ เหลียวขวาไปมองทหาร จึงหันท้ายทอยเข้าหาแถวทหาร
แล้วถูกยิงจังหวะนั้น จากรูป1 และรูป2นี้ ก็เป็นการประจันหน้ากับทหารแล้ว(ถ้าทหารยังอยู่ที่เดิม) จึงไม่น่าจะ
เหลียวขวาไปมองอะไรอีก ..ถึงเหลียวก็คงไม่ถึงขนาดว่าจะหันท้ายทอยไปเข้าแนวยิงจากทหารได้

รูป 3 แสดงคุณวสันต์ ถูกยิงทรุดตัว

รูป4 แสดงคุณวสันต์ล้มลง มีบางโพสท์สงสัยว่ามือขวาวางใต้ขาขวา ผิดปรกติหรือไม่
4.1 (ผมว่า) ..จากภาพ3 คุณวสันต์ ก้นห้อยลงมา แล้วเอามือขวายันพื้นบริเวณก้น พอทรุดตัวก้นเลยทับมือขวา

**อยากให้สังเกตุ กลุ่มคนที่ยืนระหว่างคุณวสันต์ ไปยังกลุ่มทหารที่ถูกสงสัยว่าจะเป็นคนยิง ว่าแนวยิงโล่งไหม
เผื่อจะมีใครพล็อตจุดแบบ Bird eyes view บ้าง

รูป5 ถ้ารถกระบะที่เห็นในรูป จอดอยู่ตั้งแต่เกิดเหตุ ท้ายกระบะสงบพอที่จะซุ่มยิงหัวใครสักคน ในระยะ10ม. ได้ไหม

Attached Images

• PickUp ด้านท้าย.jpg

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#1158 turbora

turbora

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 14:22

รูป 1-4 น่าจะเป็นวินาทีสุดท้ายก่อนคุณวสันต์ถูกยิง (เท่าที่ผมมี)
รูป 1 เป็นรูปแสดงคุณวสันต์ เดินไปหาทหาร
1.1คุณวสันต์โพกผ้า
1.2มือขวาคุณวสันต์ ถืออะไร
1.3จุดที่คุณวสันต์ตาย คือหน้าทหารคนที่เห็น
1.4ขาขวาของคนใส่เสื้อขาวซ้ายสุด คืออะไรครับ ตอนแรกๆที่ดูนึกว่าเป็นรอยอะไรสักอย่างบนพื้นถนน
แต่ในภาพนี้แสดงว่าไม่ใช่ มันเหมือนอะไรสักอย่างโด่จากพื้นถนน

รูป 2 (มีรูปย่อย2รูป) แสดงถึงคุณวสันต์ เดินไปถึงจุดที่ทหารยืนในรูป1
2.1 มีหลายโพสท์ บอกก่อนถูกยิงคุณวสันต์ เหลียวขวาไปมองทหาร จึงหันท้ายทอยเข้าหาแถวทหาร
แล้วถูกยิงจังหวะนั้น จากรูป1 และรูป2นี้ ก็เป็นการประจันหน้ากับทหารแล้ว(ถ้าทหารยังอยู่ที่เดิม) จึงไม่น่าจะ
เหลียวขวาไปมองอะไรอีก ..ถึงเหลียวก็คงไม่ถึงขนาดว่าจะหันท้ายทอยไปเข้าแนวยิงจากทหารได้
รูป 3 แสดงคุณวสันต์ ถูกยิงทรุดตัว

รูป4 แสดงคุณวสันต์ล้มลง มีบางโพสท์สงสัยว่ามือขวาวางใต้ขาขวา ผิดปรกติหรือไม่
4.1 (ผมว่า) ..จากภาพ3 คุณวสันต์ ก้นห้อยลงมา แล้วเอามือขวายันพื้นบริเวณก้น พอทรุดตัวก้นเลยทับมือขวา

**อยากให้สังเกตุ กลุ่มคนที่ยืนระหว่างคุณวสันต์ ไปยังกลุ่มทหารที่ถูกสงสัยว่าจะเป็นคนยิง ว่าแนวยิงโล่งไหม
เผื่อจะมีใครพล็อตจุดแบบ Bird eyes view บ้าง

รูป5 ถ้ารถกระบะที่เห็นในรูป จอดอยู่ตั้งแต่เกิดเหตุ ท้ายกระบะสงบพอที่จะซุ่มยิงหัวใครสักคน ในระยะ10ม. ได้ไหม

จากรูปที่1
1.คุณlFai เห็นเท้าผู้ชายรองเท้าสีขาวๆโผล่มามั๊ยครับด้านขวาสุดของภาพที่1ที่ใส่เสื้อแขนยาวสีออกน้ำตาลเทาๆ คนนี้โผล่มาแว้บๆ จังหวะที่เห็นเหมือนเค้าล้วงอะไรจากหลังเอวออกมาแล้วเดินไปหาวสันต์ดึงแขนวสันต์ให้หันมาหาด้วยมือซ้ายแล้ววสันต์ก็ถูกยิงล้มลง คุณiFaiคิดว่าเค้าดึงแขนคุณวสันต์ทำไมครับ ลองไปเปิดดูครับ (ผมคิดว่าคนนี้ที่ยิงคุณวสันต์ แต่ผมยังหาหลักฐานไม่ได้ว่ายิงอย่างไรจากด้านหน้าแล้วเกิดแผลแบบนี้ครับ)
1.1คุณวสันต์โพกผ้า แต่รูปที่มีลงรูกระสุนเข้าด้านหลังผมไม่เห็นผ้าที่โพกอยู่ไม่ทราบหายไปไหน คนเดียวกันหรือเปล่า
1.2มือขวาวสันต์น่าจะถือตีนตบครับ
1.3จุดที่วสันต์ตายน่าจะหน้าไอ้ผู้ชายในข้อ1.ด้วยชนิดที่อยู่ในแนวถ้ายิงมาจากทหารจริงครับ น่าจะโดนคนนี้ด้วย

Edited by turbora, 7 September 2012 - 14:23.

#1159 susu

susu

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 14:40

ก็เคย บอกแล้ว ......เสรีไทย เขียนอย่างไร

ก็แย้ง -หลักฐานที่ไม่มีชีวิต- และ -มีชีวิต- ไม่ได้หรอก

เพิ่ม เหตุการณ์ หลังจาก
เคลื่อนย้าย รถลำเลียง ที่ตรงข้างตู้โทรศัพท์ ที่ นักข่าวชาวญี่ปุ่น เสียชีวิต-
มาที่สะพานวันชาติ เปิดฉากระดมยิงไปที่ สองข้างทางม้าลาย ตรงทางเข้าสตรีิวิทย์

.

มันฟังดูเท่ดีนะครับ แต่มันไม่สามารถอธิบายการวิเคราะห์ของคุณได้เลย สมมุติฐานของคุณผมพอจะรู้คือ "ทหารยิงคุณวสันต์" แล้วหลักการ เหตุผล และการวิเคราะห์ข้อมูลของคุณล่ะ?

แล้วเรื่อง 9 นัด 4 ศพ รวมถึงทหารยิงเสื้อแดงที่เข้าไปช่วยทหารที่บาดเจ็บน่ะ ถ้าอยากคุยเืรื่องนี้รบกวนตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ ผมมีข้อแย้งอยู่หลายข้อเหมือนกัน เพียงแต่นี่คือกระทู้วิเคราะห์การเสียชีวิตของคุณวสันต์ คุณจะลากออกจากหัวข้อไปเพื่ออะไร

ทำไมต้อง วิเคราะห์ให้ ที่นี้ตั้งธงกันไว้ แล้ว
เราเข้ามา เขียนตอบกระทู้นี้ เพื่อ หักธง และ เสนอเสริมเหตุการณ์อื่น ที่เกี่ยวเนื่อง
ส่วน เรื่องเสียง และ แสงแฟลช เราตั้งไกด์ไลน์ให้ มาตั้ง 2 ปี 4 เดือน แล้ว หลักฐาน มีอยู่ที่ PT

ที่เสนอที่นี้ ก็แค่เสนอให้ครบๆ เท่านั้นเอง

.

เริ่มน้ำท่วมปาก และ ..เริ่มเสียรูปมวย

#1160 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 14:48

ก็เคย บอกแล้ว ......เสรีไทย เขียนอย่างไร

ก็แย้ง -หลักฐานที่ไม่มีชีวิต- และ -มีชีวิต- ไม่ได้หรอก

เคลื่อนย้าย รถลำเลียง ที่ตรงข้างตู้โทรศัพท์ ที่ นักข่าวชาวญี่ปุ่น เสียชีวิต-
มาที่สะพานวันชาติ เปิดฉากระดมยิงไปที่ สองข้างทางม้าลาย ตรงทางเข้าสตรีิวิทย์

.

มันฟังดูเท่ดีนะครับ แต่มันไม่สามารถอธิบายการวิเคราะห์ของคุณได้เลย สมมุติฐานของคุณผมพอจะรู้คือ "ทหารยิงคุณวสันต์" แล้วหลักการ เหตุผล และการวิเคราะห์ข้อมูลของคุณล่ะ?

แล้วเรื่อง 9 นัด 4 ศพ รวมถึงทหารยิงเสื้อแดงที่เข้าไปช่วยทหารที่บาดเจ็บน่ะ ถ้าอยากคุยเืรื่องนี้รบกวนตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ ผมมีข้อแย้งอยู่หลายข้อเหมือนกัน เพียงแต่นี่คือกระทู้วิเคราะห์การเสียชีวิตของคุณวสันต์ คุณจะลากออกจากหัวข้อไปเพื่ออะไร

ทำไมต้อง วิเคราะห์ให้ ที่นี้ตั้งธงกันไว้ แล้ว
เราเข้ามา เขียนตอบกระทู้นี้ เพื่อ หักธง และ เสนอเสริมเหตุการณ์อื่น ที่เกี่ยวเนื่อง
ส่วน เรื่องเสียง และ แสงแฟลช เราตั้งไกด์ไลน์ให้ มาตั้ง 2 ปี 4 เดือน แล้ว หลักฐาน มีอยู่ที่ PT

ที่เสนอที่นี้ ก็แค่เสนอให้ครบๆ เท่านั้นเอง

.

เริ่มน้ำท่วมปาก และ ..เริ่มเสียรูปมวย

-- ใครกันแน่ -- ธงเล็ก ธงน้อย หักไปหมดแล้ว

เราียัง ใช้หลักฐาน... ยังไม่หมดเลย เพื่อหักล้าง จินตนาการ55

.

.

#1161 bird

bird

Posted 7 September 2012 - 15:02

ลองมาดูคลิป วิเคราะห์จาก ศอฉ....บ้างค่ะ

#1162 Anavel_Gato

Anavel_Gato

น้องใหม่

Posted 7 September 2012 - 15:39

ลองมาดูคลิป วิเคราะห์จาก ศอฉ....บ้างค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=syStcm61EHk&feature=share&list=ULsyStcm61EHk

ดูแล้วขึ้นเลยอะ เขาจะเอาคนเจ็บออกไป ยังไปทำร้ายเขาอีก
ไม่เข้าใจว่า นี่หรือ สันติ อหิงสา

#1163 hentai

hentai

เมพ

Posted 7 September 2012 - 15:43

ภาพนี้ เพิ่งเคยเห็น ขอบคุณมากครับ...
แต่ ตำแหน่งของกล้อง ทำให้เดาได้ยากว่า ท้ายกระบะ ปิืดมิดหรือไม่... น่าสนใจ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#1164 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 7 September 2012 - 15:46

เป็นน้องใหม่ พอดีอ่านแล้วรู้สึกว่า เรายังขาดการระบุตำแหน่งที่ชัดเจน ซึ่งมีส่วนสำคัญและมีผลต่อการวิเคราะห์
ถ้าเป็นไปได้ช่วยรบกวนระบุตำแหน่งให้หน่อยครับ
ตอนนี้เท่าที่ผมได้ดู สภาพทายกายภาพของพื้นที่เกิดเหตุ

รูปที่ 1 วัดระยะจากวงเวียนถึงถนนพระเมรุ(ตามภาพ)
รูปที่ 2 วัดระยะจากวงเวียนถึงสีแยก กลางถนนดินสอ(ตามภาพ)
รูปที่ 3 วัดระยะจากประตู รร.ถึงสี่แยกกลางถนนดินสอ(ตามภาพ)
รูปที่ 4 ถ้าสังเกตุพื้นที่จะมีระยะร่นของฟุตบาทที่แตกต่าง คือ ระยะฟุตบาทหน้า รร จะกว้างกว่า ระยะฟุตบาทช่วงกลางถนนดินสอ(ตามภาพ)
รูปที่ 5 วัดระยะจากประตู รร. ถึงจุดเริ่มตึกแถวที่ระยะร่นต่างกัน

<a%20href=<a%20href=

Edited by NeveRBeeN, 7 September 2012 - 15:55.

#1165 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 September 2012 - 15:47

ให้ตายเถอะ ดูคลิปแถลงข่าวของไก่อูแล้ว ยิ่งตอกย้ำให้ผมคิดว่า คำว่าชายชุดดำ
หรือเสื้อแดงยิงกันเอง คงมีการวางแผนเป็นขั้นเป็นตอนล่วงหน้า

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#1166 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 September 2012 - 15:56

เป็นน้องใหม่ พอดีอ่านแล้วรู้สึกว่า เรายังขาดการระบุตำแหน่งที่ชัดเจน ซึ่งมีส่วนสำคัญและมีผลต่อการวิเคราะห์
ถ้าเป็นไปได้ช่วยรบกวนระบุตำแหน่งให้หน่อยครับ
ตอนนี้เท่าที่ผมได้ดู สภาพทายกายภาพของพื้นที่เกิดเหตุ
รูปที่ 1 วัดระยะจากวงเวียนถึงถนนพระเมรุ 264.855 เมตร
รูปที่ 2 วัดระยะจากวงเวียนถึงสีแยก กลางถนนดินสอ 140.340 เมตร
รูปที่ 3 วัดระยะจากประตู รร.ถึงสี่แยกกลางถนนดินสอ 100.102 เมตร
รูปที่ 4 ถ้าสังเกตุพื้นที่จะมีระยะร่นของฟุตบาทที่แตกต่าง คือ ระยะฟุตบาทหน้า รร จะกว้างกว่า ระยะฟุตบาทช่วงกลางถนนดินสอ 37.4524 เมตร
รูปที่ 5 วัดระยะจากประตู รร. ถึงจุดเริ่มตึกแถวที่ระยะร่นต่างกัน

บ้านไม้โบราณอยู่ตรงไหนครับ ที่พบกระเดื่องระเบิด 2 อัน

Edited by Stargate-1, 7 September 2012 - 18:53.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1167 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 7 September 2012 - 15:56

ให้ตายเถอะ ดูคลิปแถลงข่าวของไก่อูแล้ว ยิ่งตอกย้ำให้ผมคิดว่า คำว่าชายชุดดำ
หรือเสื้อแดงยิงกันเอง คงมีการวางแผนเป็นขั้นเป็นตอนล่วงหน้า

ต้องถามกลับก่อนว่า ดอนยอรู้สึกอย่างไรกับการปฏิเสธถึงเรื่องชายชุดดำของ จตุพรคก และ เหวงศักดิ์
แล้วดอนยอค่อยอ่านบทความของ คุณเสถียร อ่านบทความเสร็จแล้วดอนยอค่อยคิดว่า
ทุกๆอย่างมีขั้นตอน หรือไม่?

บทความ จากหนังสือ ราชประสงค์ หน้าที่ และชีวิต ที่เขียนโดยนายเสถียร วิริยะพรรณพงศา
ผู้สื่อข่าวสำนักข่าวเนชั่น ในหน้าที่ 59-60 มีเนื้อหาอ้างคำพูดของนายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำคนเสื้อแดง
ระบุว่า “ต้องขอบคุณชายชุดดำถ้าไม่มีพวกเขา พวกเราคงตายมากกว่านี้เยอะ”
และคำพูดของนายแพทย์เหวง มีเนื้อหาว่า “ชายชุดดำ เข้ามาตอนที่ทหารยิงประชาชนแล้ว
เปรียบได้กับสุภาพบุรุษคนหนึ่งที่เดินเข้าไปในซอยเปลี่ยว และเห็นผู้หญิงคนหนึ่งถูกข่มขืนแล้ววิ่งเข้าไปไล่เตะโจรที่ข่มขืน
เพื่อช่วยผู้หญิงคนหนึ่งเอาไว้”
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#1168 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 16:05

ดูคลิปไก่อู จาก ศอฉ. จาก คคห. #1162

กำลังนั่งง่วงๆอยู่ พอได้ยินไก่อูเพ้อรำพัน ทำให้ตาโพลงหายเลย ขำกลิ๊งเรียกรอยยิ้มสุดๆ :D :lol: :D

แต่ก็ยังสู้ทฤษฏี "นายวสันต์ถูกดึงแขนมาจ่อยิง" ของบางคนในนี้ไม่ได้ นึกทีไรก็ฮา :D :D :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1169 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 7 September 2012 - 16:05

รูปบ้านไม้ครับ ตำแหน่งอยู่ตรงฝั่งตรงข้าม รร. แต่จะอยู่ตำแหน่งตรงต้นทางเข้าถนนดินสอ ซึ่งติดกับวงเวียนพอดี (ตามภาพ)

ปล.รู้สึกเหมือนผมจะ post รูปไม่ได้นะไม่รู้ป็นเพราะอะไรครับ

#1170 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 September 2012 - 16:09

รูปบ้านไม้ครับ ตำแหน่งอยู่ตรงฝั่งตรงข้าม รร. แต่จะอยู่ตำแหน่งตรงต้นทางเข้าถนนดินสอ ซึ่งติดกับวงเวียนพอดี (ตามภาพ)

ปล.รู้สึกเหมือนผมจะ post รูปไม่ได้นะไม่รู้ป็นเพราะอะไรครับ

ขอบคุณครับ อยู่ตรงข้ามรั้วประตูรร.สตรีวิทย์เลยใช่ไหมครับ น่าจะเป็นจุดยิงได้หรือไม่

Edited by Stargate-1, 7 September 2012 - 18:56.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1171 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 7 September 2012 - 16:13

*แก้ไขครับ ตำแหน่งคราว ๆ ครับ ระยะน่าจะถูกต้องแล้วครับ

ระยะรั่วของบ้านไม้จะอยู่ตรงข้ามเยื้องประตูโรงเรียนพอดีครับ

Edited by NeveRBeeN, 7 September 2012 - 16:21.

#1172 susu

susu

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 16:13

.

.

-- ใครกันแน่ -- ธงเล็ก ธงน้อย หักไปหมดแล้ว

เราียัง ใช้หลักฐาน... ยังไม่หมดเลย เพื่อหักล้าง จินตนาการ55

.

.

http://www.youtube.com/watch?v=syStcm61EHk&feature=share&list=ULsyStcm61EHk

อันนี้ก็จินตนาการ จริงแล้ว ผมเองก็เคยกดไลท์ ให้สิงค์ เพราะบางหัวข้อเขาโต้อย่างมีเหตุผล คุณก็เคยโต้แบบมีเหตุผล
เพียงแต่ตอนหลังคุณไม่ยอมที่จะซึมซับข้อมูลอีกฝั่ง..เพราะคุณ ตั้งธงในใจ แต่พอหลายคนมีเหตุผล คุณเริ่มออกทะเล นี่มุมมองผม แค่นั้นครับ
คลิปที่มี ผมก็เชื่ออีกว่า มันคือจิตนาการฝั่งตรงข้าม สรุป เก็บข้อมูลหลายที่รวมทั้ง ที่นี่นะดีแล้วที่คุณจะรู้ว่า ความจริงหลายอย่างไม่ได้ สิงสถิต แต่ ที่ราชดำเนิน เป็นความรู้เพื่อความครบถ้วน ไง M

#1173 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 September 2012 - 16:26

ตำแหน่งคราว ๆ ครับ

จุดยิงก็น่าจะเป็นที่ท้ายรถบรรทุกซิครับ ระยะทางจากท้ายรถมาที่คุณวสันต์ประมาณ 5.86 เมตรได้ไหมครับ

Edited by Stargate-1, 7 September 2012 - 18:45.

#1174 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 7 September 2012 - 16:37

ระบุตำแหน่ง คุณ วสันต์ให้หน่อยครับ แต่ระยะคราวๆ ถ้านับจากหน้าประตูไปถึงราวๆกลางถนน น่าจะเกิน 7m-10m

#1175 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 September 2012 - 16:43

จากจุดสีชมพูใกล้ฟุตบาทไปท้ายรถกระบะ เกิน 6 เมตร ไหม

Edited by Stargate-1, 7 September 2012 - 18:21.

#1176 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 7 September 2012 - 18:12

จากระยะ ณ.จุด ชมพู ถึง ประตูรั่วโรงเรียนด้านซ้ายมือ(หันหน้าออกไปจาก รร.) ระยะทางจะถนน 2 เลนและรวมฟุตบาทที่ระยะร่นมากกว่าปกติ เกิน 6m แน่นอนครับ ซึ่งน่าจะอยู่ระหว่าง 7m.-10m. โดยประมาณครับ

#1177 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 18:35

.

.

.

.

ผมยังรอการวิเคราะห์แบบเต็มๆ ของคุณอยู่นะครับ เอาให้ สรท. หงายหลังกันไปเลย คลิป รูป ข่าว ที่เป็นข้อมูลดิบทั้งหลายที่คุณมาแปะไว้คงเห็นกันถ้วนหน้าแล้วครับ ที่อยากเห็นกันตอนนี้คือการวิเคราะห์ข้อมูลดิบที่คุณมีอยู่ต่างหากครับ เช่น
- ยิงจากแนวทหาร ทหารคนไหนในคลิปเป็นคนยิง ที่ไม่ใช่การเดาจากรูปเบลอๆ
- รูปพล๊อตแนววิถีกระสุนที่คุณวิเคราะห์ได้
- จุดต่างๆ ที่คนยืน บังหรือไม่บังวิถีกระสุนยังงัย
- ข้อหักล้างที่ว่า 2 ปีกว่าที่ราชดำเนินมีกระสุนแค่นัดเดียว ไม่ทราบมาก่อน หรือทราบแต่มีหลักการและเหตุผลที่เชื่อถือได้จึงตัดออก
- คุณยอมรับผลชันสูตรที่ว่าคุณวสันต์โดนยิง 2 นัดหรือไม่ เพราะเป็นเอกสารจาก นปช. เอง
- ถ้ายอมรับจะอธิบายกระสุนที่ขาว่ายิงโดยทหารอย่างไร
ฯลฯ

ผมยังเชื่อว่าคุณ mmmmm มีศักยภาพมากกว่าการแปะคลิป แปะรูปแล้วคิดว่าตัวเองเหนือกว่าครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1178 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 September 2012 - 18:38

จากระยะ ณ.จุด ชมพู ถึง ประตูรั่วโรงเรียนด้านซ้ายมือ(หันหน้าออกไปจาก รร.) ระยะทางจะถนน 2 เลนและรวมฟุตบาทที่ระยะร่นมากกว่าปกติ เกิน 6m แน่นอนครับ ซึ่งน่าจะอยู่ระหว่าง 7m.-10m. โดยประมาณครับ

นอกเรื่องนิดนึง

คุณพอจะบอกได้ไหมว่า ถ้าคนไทยในฮ่องกงแจ้งจับทักษิณที่ฮ่องกงตอนนี้ในข้อหาทำผิดกฎหมายเข้าเมืองของฮ่องกง
ตำรวจฮ่องกงจะจับเขาได้ไหม?

Edited by Stargate-1, 7 September 2012 - 18:59.

#1179 bird

bird

Posted 7 September 2012 - 18:57

ช้าไปหน่อย..แต่ก็

จุดประสงค์จริง ๆ ที่นำคลิปนี่มาแปะไว้ เพียงอยากให้ดูคลิปที่กำลังวิเคราะห์กัน
เพราะคลิปนี้ คุณภาพเสียงและภาพ ค่อนข้างชัดเจน

ส่วนการวิเคราะห์ ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละท่านค่ะ.. จะเชื่อหรือไม่
ถ้าเป็นไปได้จะนำคลิปการวิเคราะห์ที่แกนนำผู้ชุมนุมได้แสดงวิสัยทัศน์ไว้
มาแปะให้น่ะค่ะ...

#1180 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 7 September 2012 - 18:59

ถ้าพรุ่งนี้ว่างผมจะลอง mark จุดยืนของคนตามคลิปดู แล้วช่วยกันพิจารณานะครับ

@Stargate-1 ขออภัยไม่ทราบครับ
*สำหรับบ้านไม้ น่าจะเป็นเหตุที่เกิดจากการใช้ระเบิดทหาร ครับเพราะที่เกิดเหตุตามข่าวมีระบุไว้อยู่
และถ้าประกอบกับตำแหน่งคราว ๆ แล้วเหตุที่เกิดต้องเป็นรูปแบบการยิงเข้าด้วยหน้าของผู้ตาย ด้งนั้นทิศทางนี้ผมคิดว่าไม่ใช่ตำแหน่งของมือปืนครับ(แต่มือระเบิด ต้องรอพิสูตรหลักฐานต่อไป)

#1181 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 September 2012 - 19:09

ดูแล้วขึ้นเลยอะ เขาจะเอาคนเจ็บออกไป ยังไปทำร้ายเขาอีก
ไม่เข้าใจว่า นี่หรือ สันติ อหิงสา

เผลออีกหน่อยอาจไม่ได้ดูคลิ๊ปนี้แล้ว...

คลิ๊ปโน้นก็โดนบล็อคไปแล้ว...

อีกหน่อยคลิ๊ปนี้อาจจะดูไม่ได้เพราะภาพมันชัดเลื้อเกิน

เค้าจะเหลือแต่คลิ๊ปมัว ๆ ไว้หลอกฝูงกระบือ..

:D

#1182 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 September 2012 - 19:19

http://www.youtube.com/watch?v=rLJeWI_gisw
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=2ZwOZcIkMEs
2คลิปนี้ใช่ไหม ต้องเช็คก่อนนะว่าเปลี่ยนไปหรือเปล่า เพราะไม่ใช่ลิงค์เดิม

Edited by Stargate-1, 7 September 2012 - 19:33.

#1183 bird

bird

Posted 7 September 2012 - 19:23

เผลออีกหน่อยอาจไม่ได้ดูคลิ๊ปนี้แล้ว...

คลิ๊ปโน้นก็โดนบล็อคไปแล้ว...

อีกหน่อยคลิ๊ปนี้อาจจะดูไม่ได้เพราะภาพมันชัดเลื้อเกิน

เค้าจะเหลือแต่คลิ๊ปมัว ๆ ไว้หลอกฝูงกระบือ..

ไม่ต้องห่วงค่ะ..ทุกคลิปที่แปะ Save ไว้เรียบร้อยแล้ว :)

#1184 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 September 2012 - 19:31

http://www.youtube.com/watch?v=rLJeWI_gisw
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=2ZwOZcIkMEs
2คลิปนี้ใช่ไหม ต้องเช็คก่อนนะว่าเปลี่ยนไปหรือเปล่า เพราะไม่ใช่ลิงค์เดิม

เมื่อวานผมเปิดอันบนไม่ได้แล้ว...

#1185 GODarmy

GODarmy

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 20:38

รูปที่ไม่ค่อยมีคนกล้าเอามาแฉ

รูปมือปืน ก่อนที่จะเกิดระเบิดตรงทหาร
ผมก็คาดว่าน่าจะเป็นคนที่โยนระเบิด M67 ใส่ทหาร
แล้วอาจจะยิง วสันต์ ภู่ทอง ด้วยก็ได้

Edited by GODarmy, 7 September 2012 - 22:32.

#1186 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 7 September 2012 - 21:51

ถนน3เลน +ฟุตบาต น่าจะประมาณ=4เลน เลนละ 2.5ม น่าจะประมาณ 10ม.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#1187 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 7 September 2012 - 22:54

@IFai
แก้ไข*** ณ ตำแหน่งเสียชีวิต อยู่ที่กลางค่อนไปทางปลายตำแหน่งเลนที่ 3
ส่วนระยะฟุตบาท ผมได้ให้ข้อสังเกตไประยะของฟุตบาทหน้า รร.นั้น มีขนาดกว้างกว่าปกติครับ โดยการกำหนดระยะขนาดฟุตบาทคราว ๆ ผมนับเอาจากแผ่นกระเบื้องที่ปูพื้น x จำนวนชิ้น
โดยระยะผมแก้ไขครับน่าจะ (ถนนถึงขอบฟุตบาท 2.5m(เลน 1) +2.5m(เลน 2) +1.25(เลน 3) + ระยะฟุตบาท) ประมาณ 10m-12m

Edited by NeveRBeeN, 7 September 2012 - 23:00.

#1188 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 23:52

ลองคำนวนดูแล้วหลายตลบ กระสุนที่เข้าที่โคนขานั้นมีองศาที่ชันมาก แสดงว่าผู้ยิงต้องอยู่ใกล้มากๆ ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้เลย
แม้แต่ลองคิดว่ากระสุนโดนโดยบังเอิญ ขณะย่อตัวลง ก็ยังต้องมีระยะยิงไม่เกินหกเมตร ก็ยังใกล้อยู่ดี ระยะหกเมตรยังไม่ถึง
หน้าประตูโรงเรียนเลย อยู่ประมาณรถกระบะและต้องยิงขึ้นมาจากใต้ท้องรถ ส่วนตัวคิดว่ายิงตำแหน่งนั้นไม่ได้แน่
เพราะต้องมีคนเห็นแน่นอน มุมยิงก็ลำบาก ถึงจะถอยไปภายในรั้วโรงเรียนก็ไกลเกิน หากใช้ท่านอนยิงก็จะติดท้ายรถกระบะ
และซี่ตรงประตูก็ถี่มาก เล็งลำบาก

ตอนนี้เลยค่อนข้างสงสัยผลชันณสูตรมาก ว่าแผลตรงโคนขานั้นมีจริงหรือไม่ หากมีจริงมันมาได้อย่างไร เพราะมันไม่สามารภยิงได้
ทั้งจากแนวทหาร และประตูรั้วโรงเรียน อีกอย่างคุณวสันต์ล้มหงายหลังไม่ใช่รึ แล้วแผลถลอกด้านหน้ามาได้ยังไง เข็มขัดครูด
หน้าท้องเป็นแผลหรอ?

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#1189 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 00:21

คงต้องหาทางพิสูจน์ว่าผลชันสูตรที่อ้างอิงกัน มันน่าเชื่อถือแค่ไหน หากผลชันสูตรมั่วนิ่มไอ้ที่คุยกันมาเกือบ 2000 rep นี่ไร้ประโยชน์สิ้นดี ต้องกลับจุดเริ่มต้นใหม่กลับสู่ความเชื่อของแต่ละฝ่ายเหมือนเดิม

หากผลชันสูตรมั่วนิ่ม แผลตรงขาไม่มี คุณวสัตน์ก็โดนยิงหัว ชิวๆ เลย ประทับบ่ายิงธรรมดาก็ยังได้ และยิงมาได้ทั้ง 2 แนวทั้งจากทหาร และประตูโรงเรียน ลึกเข้าไปในโรงเรียนยังได้ หากแผลที่หัวก็ยังมั่วนี่ก็งานเข้าเลยจะมีแนวยิงอื่นๆเพิ่มขึ้นมาให้ปวดหัวกันอีก

หากแผลที่ขามีจริง ก็คิดได้ 2 อย่างแล้ว คือ โดนกระสุนเด้งจากพื้นมาโดน ไม่ก็เกิดการเลี้ยวเบนของกระสุน เนื่องจากแฉลบโดน
กระดูกเชิงกรานจนหัวกระสุนหักเห ขึ้นด้านบน

กรณีกระสุนเด้งชิ่่งขึ้นมาจากพื้น สามารถยิงมาได้ทังจากแนวทหารหรือรั้วก็ได้ ต้องไปดูแผลกระสุนเข้า น่าจะต่างกันการโดนยิงปกติอยู่
กรณีกระสุนกระทบกระดูกแล้วหักเหไป ทหารไม่น่าจะยิงได้ ต้องยิงต่ำคุกเข่าหรือนอนยิง ออกจากประตูโรงเรียนเท่านั้น และหากเป็น
แบบนั้น ระยะยิงจะไม่สำคัญอีกต่อไป ขอแค่ยิงแล้วให้ผ่านท้ายรถกระบะในมุมเชิดขึ้นเล็กน้อยก็พอ

Edited by annykun, 8 September 2012 - 00:21.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#1190 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 00:45

รูปที่ไม่ค่อยมีคนกล้าเอามาแฉ

รูปมือปืน ก่อนที่จะเกิดระเบิดตรงทหาร
ผมก็คาดว่าน่าจะเป็นคนที่โยนระเบิด M67 ใส่ทหาร
แล้วอาจจะยิง วสันต์ ภู่ทอง ด้วยก็ได้

หรือจะให้ สายทหาร ในคราบเสื้อแดง เป็นคนปาระเบิด ดีหรือปล่าว

#1191 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 8 September 2012 - 00:59

คงต้องหาทางพิสูจน์ว่าผลชันสูตรที่อ้างอิงกัน มันน่าเชื่อถือแค่ไหน หากผลชันสูตรมั่วนิ่มไอ้ที่คุยกันมาเกือบ 2000 rep นี่ไร้ประโยชน์สิ้นดี ต้องกลับจุดเริ่มต้นใหม่กลับสู่ความเชื่อของแต่ละฝ่ายเหมือนเดิม

หากผลชันสูตรมั่วนิ่ม แผลตรงขาไม่มี คุณวสัตน์ก็โดนยิงหัว ชิวๆ เลย ประทับบ่ายิงธรรมดาก็ยังได้ และยิงมาได้ทั้ง 2 แนวทั้งจากทหาร และประตูโรงเรียน ลึกเข้าไปในโรงเรียนยังได้ หากแผลที่หัวก็ยังมั่วนี่ก็งานเข้าเลยจะมีแนวยิงอื่นๆเพิ่มขึ้นมาให้ปวดหัวกันอีก

หากแผลที่ขามีจริง ก็คิดได้ 2 อย่างแล้ว คือ โดนกระสุนเด้งจากพื้นมาโดน ไม่ก็เกิดการเลี้ยวเบนของกระสุน เนื่องจากแฉลบโดน
กระดูกเชิงกรานจนหัวกระสุนหักเห ขึ้นด้านบน

กรณีกระสุนเด้งชิ่่งขึ้นมาจากพื้น สามารถยิงมาได้ทังจากแนวทหารหรือรั้วก็ได้ ต้องไปดูแผลกระสุนเข้า น่าจะต่างกันการโดนยิงปกติอยู่
กรณีกระสุนกระทบกระดูกแล้วหักเหไป ทหารไม่น่าจะยิงได้ ต้องยิงต่ำคุกเข่าหรือนอนยิง ออกจากประตูโรงเรียนเท่านั้น และหากเป็น
แบบนั้น ระยะยิงจะไม่สำคัญอีกต่อไป ขอแค่ยิงแล้วให้ผ่านท้ายรถกระบะในมุมเชิดขึ้นเล็กน้อยก็พอ

ผลชันสูตรน่าเชื่อถือแค่ไหนนี่เสื้อแดงเอามาอ้างอิงแล้วล่ะครับ พอเราอ้างอิงผลนี้ แต่เอาเรื่องแผลที่ขาซึ่งเสื้อแดงไม่รู้มา 2 ปีกว่า ๆ ถ้าเสื้อแดงบอกผลนี้เชื่อไม่ได้นี่จะฮาเอานะครับ
ส่วนกระสุนยิงปกติไหม ดูจากรูเข้า 0.5 cm นี่ปกติครับ แต่รูออกนี่ไม่แน่ใจว่า 0.5 หรือ 05 cm ซึ่งคาดว่ามีการเลี้ยวเบนเกิดขึ้นแหละครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1192 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

Posted 8 September 2012 - 01:52

โอ้ มีคนทำ 3D มาใส่ด้วยน่าสนใจขึ้นเรื่อยๆนะครับกระทู้นี้

ส่วนตัวตอนนี้ ขอมองผ่าน คคห คุณ mmmmm ก่อนดีกว่า

เริ่มเห็นด้วยกับท่านอื่นๆละ ถามอะไรไม่ตอบ แล้วก็เที่ยวเอาอะไรไม่รู้มาแปะ ให้งงเล่นๆ

แล้วบอกว่าเป็นหลักฐานหักล้างจินตนาการ (เอาฮาใช่ไหมนี่ LOL)

เรื่องพิสูจน์หลักฐาน ผมว่าเท่าที่คุยๆกันมามันก็มีอะไรหลายอย่างที่สามารถบ่งชี้ หรือ อ้างอิงข้อมูลในหลายๆเรื่องได้อยู่นะครับ

ที่สำคัญคือ ต้องเอาความเป็นไปได้ที่มีเหตุผลรองรับขึ้นมาน่ะครับ อันไหนเป็นไปไม่ได้ก็ตัดออกไปก่อน แล้วค่อยๆประกอบจิ๊กซอหลายๆชิ้นเข้าด้วยกันให้พอเห็นภาพก่อน น่าจะพอมีอะไรที่น่าสนใจครับ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#1193 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 8 September 2012 - 07:56

ปืนที่ยิงหัว กับที่ยิงขากระบอกเดียวกันไหม

1.ที่หัว เข้าท้ายทอย ระเบิดหน้าผากออกมาเป็น2ฝั่ง โดยตีนผมที่หน้าผากยังอยู่ แสดงถึงแรงอัดจากกระสุน
มหาศาล ..แต่ผมสงสัยทำไมกระโหลกจึงแยกเป็น2กลุ่มซ้ายขวาอย่างนั้น

2.กระสุนที่ขา ถ้าเป็นกระสุนที่สามารถแยกกระโหลกตามข้อ1 ทำไมรูออกที่ขาจึงประมาณ5ซม.และ
เหมือนข้อ1 คือเข้า1รู ออก2รู 2รูรวมกันได้ 5ซม.หรือขนาดบาดแผลออกรูละ5ซม.(น่าเป็นข้อหลัง)

3.ทิศทางการยิงแนวราบ รูเข้าแถวกกหูซ้าย ออกกลางหน้าผาก จะเยื้องกันประมาณ2นิ้ว/ความกว้างของ
กระโหลก(โดยประมาณ) ก็ทำแนวกระสุนไว้กับหัว แล้วนำหัวที่มีแนวกระสุน ไปวางทาบแนวบ่าใน
รูปสุดท้ายที่มี ก่อนถูกยิง แล้วปรับหัว(กระโหลก)ให้หันไม่เกินแนวไหล่ (ลองยืนเฉยๆ แล้วลอง
เหลียวซ้าย-ขวา ดูว่าเราจะเหลียวได้ขนาดไหน) ก็พอประมาณได้ว่าคนยิงที่ยิงได้นั้น อยู่ในพื้นที่ไหน

4.มุมก้มเงย ก็ทำเช่นเดียวกับข้อ3 โดยรวมความสูงของคุณวสันต์ เข้าพิจารณาด้วย

**ถ้าทำได้ ก็จะจำกัดจุดยิงลงไปได้เยอะ ผมคิดว่าถ้ทำภาพจำลองด้วย Cad จะมีประโยชน์มาก
เพราะหมุนดูได้หลายทิศ (เคยเห็นลูกใช้ตอนออกแบบบ้าน) ไม่รู้ว่ามีโปรแกรมอื่นทำได้อีกไหม
เอาแค่วัตถุประสงค์ข้างบนก็พอ

#1194 turbora

turbora

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 08:36

ดูคลิปไก่อู จาก ศอฉ. จาก คคห. #1162

กำลังนั่งง่วงๆอยู่ พอได้ยินไก่อูเพ้อรำพัน ทำให้ตาโพลงหายเลย ขำกลิ๊งเรียกรอยยิ้มสุดๆ :D :lol: :D

แต่ก็ยังสู้ทฤษฏี "นายวสันต์ถูกดึงแขนมาจ่อยิง" ของบางคนในนี้ไม่ได้ นึกทีไรก็ฮา :D :D :D

คุณแต๋มระวังนะครับ วันนึงถ้ามีผลชัณสูตรอย่างเป็นทางการจากสถาบันที่เชื่อถือได้ออกมาว่าพบคราบเขม่าบริเวณด้านหน้าขึ้นมา ผมไม่อยากเห็นพวกแกล้งทำเนียนทีหลัง อาจทำให้ท้องไส้ปั่นป่วน
อ้อผมไม่ได้รู้อะไรล่วงหน้านะครับ แล้วก็ไม่ใช่พวกปล่อยข้อมูลมาสร้างเรื่ิอง ไม่เก่งครับ

#1195 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 8 September 2012 - 09:50

ผลการชัณสูตร
http://events.voicet...-1ศพโรคประจำตัว

ที่แปลกคือ นายสยามถูกยิงระยะประชิด ไม่เกิน 1 เมตร พบเขม่าปืนที่ศพ
ศพวสันต์นั้น พบเศษกระสุนด้วย

----------------------
นิติเวชเผยผลชันสูตร 10 ศพโดนยิง-1ศพโรคประจำตัว

ร.พ.ตำรวจ พร้อมคณะแพทย์ผู้ตรวจชันสูตรสาเหตุการเสียชีวิตของ กลุ่ม นปช. และ ช่างภาพชาวญี่ปุ่น

พล.ต.ท. จงเจตน์ อาวเจนพงษ์ นายแพทย์ใหญ่ (สบ8) ร.พ.ตำรวจ พร้อมคณะแพทย์ผู้ตรวจชันสูตรสาเหตุการเสียชีวิตของ กลุ่ม นปช. และ ช่างภาพชาวญี่ปุ่น ของสำนักข่าวรอยเตอร์ส แถลงภายหลังการชันสูตรศพ จำนวน 11 ศพ พบว่า

ผู้เสียชีวิต 9 คน ถูกยิงด้วยอาวุธปืนความเร็วสูง โดย 5 คน ถูกยิงเข้าที่ศีรษะ , 4 คน ถูกยิงเข้าทางหน้าอก และ อีก 1 คน เสียชีวิตจากระบบหายใจล้มเหลว

ส่วนกรณีของ ช่างภาพชาวญี่ปุ่น สำนักข่าวรอยเตอร์ส นั้น ระบุได้เพียงว่า ถูกยิงจากกระสุนจริง แต่ในรายละเอียดไม่ขอเปิดเผย เนื่องจาก ทางรัฐบาลญี่ปุ่น ได้ร้องขอมา ทั้งนี้ ในส่วนของชนิดปืนที่ใช้กระสุนและรายละเอียดของพฤติกรรม จะทำการพิสูจน์จากผู้เชี่ยวชาญอีกครั้ง

สำหรับคณะกรรมการฯ มีทั้งหมด 12 คน ประกอบด้วย ศ.คลินิก นพ.สมชาย ผมเอี่ยมเอก นายกสมาคมแพทย์นิติเวช, รศ.พญ.นันทนา ศิริทรัพย์ รพ.จุฬาฯ, พล.อ.ต.นพ.วิชาญ เบี้ยวนิ่ม รพ.รามาธิบดี, พล.ต.ต.ณรงค์ศ้กดิ์ เสาวคนธ์ ผ.นต., รศ.นพ.วิสูตร ฟองศิริไพบูลย์ หัวหน้าแพทย์ศิริราชพยาบาล, พ.ท.นพ.เอนก ยมจินดา รอง ผอ.สถาบันนิติวิทยาศาสตร์ กระทรวงยุติธรรม, รศ.นพ.สุพจน์ แจ่มสุวรรณ รพ.จุฬาฯ, นพ.ทษนัย พิพัฒน์โชติธรรม มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์, นพ.นิติกร โปริสวาณิชย์ กระทรวงสาธารณสุข, นพ.สฤษดิ์ ศรีนุกูล, นพ.เชิดชัย ตัยติศิรินทร์ ตัวแทน นปช. และ นพ.ชลน่าน ศรีแก้ว ตัวแทน นปช.

----------------------

Edited by amplepoor, 8 September 2012 - 09:51.

#1196 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 8 September 2012 - 11:30

ลองทำตำแหน่งสิ่งกีดขวางจำพวกรถปิกอัพ รถทหาร โดยระบุตำแหน่งจากคลิปตอนเกิดเหตุจาก #1182 ซึ่งโดยสมมุติว่าเป็นเหตุการที่ต่อเนืองกันและไม่มีการย้ายรถทหารครับ
ตำแหน่งที่ระบุนี้ on scale นะครับ ยกเว้นขนาดรถทหารที่อาจจะผิดพลาดเพราะผมไม่รู้ชนิดรถถัง (ซึ่งจากการจำลองผมทดลองใช้รถ Hummer ขนาดล้อหน้าถึงหลังระยะ 3.3m)

#1197 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 11:44

หากเราออกจากกรอบที่ว่า กระสุนต้องเป็นเส้นตรงเท่านั้น เป็นกระสุนสามารถเลี้ยวเบนได้เมื่่อกระทบวัตถุในมุมที่เหมาะสม อะไรๆ จะง่ายขึ้นครับ ผมขอตัดกรณีกระสุนกระทบชิ่ง จากพื้นมาโดนคุณวสันต์ออก เพราะในคลิปไม่เห็นอะไรที่บ่งบอกว่าเป็นแบบนั้นได้เลย เช่น ฝุ่นที่กระเด็นเมื่อกระสุนกระทบพื้น ประกายไฟเมื่อกระสุนกระทบโลหะฯลฯ แถมตามข้อมูลที่ได้มา แผลที่ขาก็มีรูเข้าปกติ ดังนั้นจึงไม่น่าใช่การสะท้อนของกระสุนมาโดนแน่ๆ ดังนั้นจึงน่าจะเป็นผลจากการเลี้ยวเบนของกระสุน เนื่องจากกระทบกระดูก ดูจะเป็นไปได้มากกว่า ทีนี้ กระสุนถูกยิงมาจากแนวไหนล่ะ

หากเป็นแนวทหาร พบว่า ทหารยิงมั่ว
บังเอิญโดนคุณวสันต์ที่อยู่แนวหลัง
บังเอิญไม่โดนคนที่อยู่ข้างหน้าเลย
บังเอิญไม่โดนคนที่อยู่ด้านหลังคุณวสันต์บ้างเลย
บังเอิญโดนหัวพอดี
บังเอิญโดนอีกนัดที่ขา
บังเอิญกระสุนที่ขามีวิถีเบี่ยงเบนไป
บังเอิญที่ทหารยิงกดลง แต่กระสุนที่ขากลับเบี่ยงเบนออกจากแนวเดิมไปมาก จากล่างขึ้นบนราวกับกระดูกของคุณวสันต์มันเป็นเหล็ก???

เอ่อ....บังเอิญเยอะไปมั๊ย?????

แต่ถ้ายิงจากประตูรั้วกรณียิงขาก่อน พบว่า
บังเอิญโดนหัวด้วย
บังเอิญกระสุนที่โดนขาเบี่ยงเบนไป วิถีเชิดขึ้น

กรณียิงหัวก่อน
บังเอิญ คุณวสันต์ไม่หน้าคะมำตามแรงกระสุน
บังเอิญโดนขาด้วย
บังเอิญกระสุนที่โดนขาเบี่ยงเบนไป วิถีเชิดขึ้น

......................................................................................................................................................................................... :(

Edited by annykun, 8 September 2012 - 11:46.

#1198 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 13:39

พล็อตที่ยืนของผู้ชุมนุมมาแล้ว ใครมีเวลาช่วยพัฒนาต่อให้ถูกต้องมากขึ้นก็ดีครับ

ใครยืนยันว่าทหารยิง ช่วยแย้งจุดที่พล็อตผิด เพื่อนำมาพัฒนาต่อ

หรือช่วยชี้ช่อง เส้นยิงของวิถีกระสุนให้ที...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#1199 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 8 September 2012 - 13:48

ถ้ายังไม่มี ข้อสัญนิษฐานเรื่่องตำแหน่งรถ ผมลองจำลองตำแหน่งของ คุณวสันต์เลยนะครับ โดย ณ ตอนนี้ยังไม่รวมบุคคลอื่นๆ
ซึ่งจากที่ผมสังเกตุจากคลิป คิดว่าน่าจะหันหน้าในลักษณะนี้ แต่ถ้ามีการพิสูตรว่าควรเป็นทิศทางอื่นยินดีที่จะแก้ไขครับ ไม่มียึดติด

#1200 NeveRBeeN

NeveRBeeN

น้องใหม่

Posted 8 September 2012 - 14:25

อย่าหยุดแค่กด like รูปผมครับ ช่วยจุดลงมาบานภาพเลยจะดีมาก
เพิ่มเติ่มตำแหน่งที่ผมมั่นใจ คือตำแหน่งของ รั่วสีเหลือง และตำแหน่งของตากล้อง โดยอ้างอิงจากคลิปเช่นเดิมครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users