Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#351 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

ขอบคุณครับ...

ที่ผมจินตนาการไว้ มันน่าเป็นรูปล่างคือ น่าจะทะลุลงมาข้างล่าง...

แต่ผลชันสูตรมันออกมาแบบว่า ...กระสุน เด้งไปเด้งมาแบบพิณบอล แล้ววิ่งผ่านลำคอไปทำลายสมอง..

:D

Edited by 55555, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:59.

#352 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

กระสุนพวกนี้เวลากระทบเป้าหมาย ถ้าเป็นมนุษย์จะเกิดอาการที่เรียกว่า ช้อคน้ำ คือกระสุนความเร็วสูงกระทบกับร่างกายมนุษย์ที่มีน้ำเป็นส่วนประกอบ บาดแผลรอบๆจะมีการช้ำจากแรงกระแทก

หลังจากนั้นกระสุนจะสะบัด คว้านในร่างกายของเป้าหมาย แต่ในร่างกายของมนุษย์นั้น ไม่มีอะไรแข็งพอจะเปลี่ยนวิถีกระสุนให้สไลด์ออกไปได้ขนาดนั้นครับ เลือดในตัวมนุษย์ไม่ได้มีความหนาแน่นขนาดนั้น

หลังจากนั้นกระสุนจะเคลื่อนที่ในร่างกายของเป้าด้วยแรงเฉื่อย ผ่านอวัยวะต่างๆ และทะลุออก แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น วิถีกระสุนไม่เปลี่ยนแน่ๆครับ
การพิสูจน์ทางนิติเวชเอง เค้าก็จะเห็นเส้นทางของกระสุนอยู่แล้ว ว่ามันทะลุอะไรไปบ้าง... ลองลากเส้นตามรายงานก็ได้ครับว่า มันเป็นเส้นตรงไหม ^^"

ถ้าเรายึดวิถีกระสุน นัดที่สังหารน้องเกดเป็นหลัก.... ไม่มีทางเลยที่จะยิงจากบนรางรถไฟฟ้าครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#353 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ในใบชัณสูตร มีคำสำคัญคือ
ไม่ทะลุเข้าช่องอก ทะลุผ่านแนวกล้ามเนื้อคอคอด้านหลัง ทะลุผ่านฐานกระโหลกซีกซ้าย
ถ้ายิงจากที่สูง ควรจะทะลุ แม้แต่แฉลบกระดูกหรือกล้ามเนือ ก็ไม่ควรวิ่งออกฐานกระโหลกซีกซ้ายครับ

#354 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ช่วง 2 - 3 วันนี้ขอหายตัวจากหน่วยพิสูจน์หลักฐานสักพักนะครับ เดินทางไปราชการด่วน..... วันอาทิตย์ค่ำๆ เจอกันครับ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#355 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

ความน่าจะเป็นของวิถีกระสุน
ผมทำให้เกิดการเฉลบในร่าง เพื่อตั้งสมมติฐานความสูงของปากกระบอกปืนด้วยนะครับ

#356 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

ไปนั่งหาข้อมูลเสก็ตรูปมาคร่าวๆนะครับ
เต๊นท์ที่น้องเกด เสียชีวิต
เป็นเต๊นท์สีขาว สร้างติดหรือคร่อมอาคาร ครับ
และจะต้องเป็นที่ที่มีรถเข้าไปจอดได้ครับ

Attached Images

Edited by มังกือดำ, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:26.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#357 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

สมมติฐานแนวกระสุนอีกที จากหลายๆ ความสูง

#358 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ดูๆแล้วเป็นไปได้ไหมครับว่าถูกยิงขณะนอนตะแคง หรือนอนคุดคู้เอาด้านขวาขึ้น
คนยิงก็น่าจะประมาณนั่งประทับบ่ายิง

#359 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

มันชัดเจนอยุ๋แล่ว เพียงแต่คนเสื้อแดง ไม่คิดจะยอมรับสิ่งที่มันเกิด และพยายามหาเหตุมาหักล้างสิ่งที่ตัวเองไม่เชื่ออย่างข้างๆคูๆเท่านั้นเอง

นี่แหละ "คนเสื้อแดง"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#360 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

รักคนเสื้อแดง

#361 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

กรุณาอธิบายหน่อยครับ..

#362 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ลูกศรสีฟ้า ชี้ให้เห็นว่า ปลายเท้าน้องเกดชี้ไปในทิศทางใด
จุดเชื่อมโยง แนวโต๊ะวางอุปกรณ์ของหน่วยพยาบาล(ลูกศรสีฟ้าชี้ทิศทาง) และรถกระบะ(ลูกศรสีแดงเชื่อมภาพถ่าย)ที่คนถ่ายคลิปใช้หลบและถ่ายคลิป

#363 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ลูกศรสีฟ้า ชี้ให้เห็นว่า ปลายเท้าน้องเกดชี้ไปในทิศทางใด
จุดเชื่อมโยง แนวโต๊ะวางอุปกรณ์ของหน่วยพยาบาล(ลูกศรสีฟ้าชี้ทิศทาง) และรถกระบะ(ลูกศรสีแดงเชื่อมภาพถ่าย)ที่คนถ่ายคลิปใช้หลบและถ่ายคลิป

เท่าที่เห็น เต็นท์พยาบาลอยู่หลังอาคารสีขาว ตรงใกล้ๆ ท้ายรถกระบะ แล้ว ทหารควรจะยิงลงมาจากจุดไหนบนรางรถไฟฟ้าครับ...

#364 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

#365 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

คุณ amplepoor ช่วยกรุณาตอบคำถามของผมคำถามนี้คำถามเดียวด้วยนะครับว่า "มี" หรือ "ไม่มี"

ขอตอบว่า ไม่มีครับ

เมื่อผมตอบชัดอย่างนี้แล้ว ต่อไปถ้าผมถามคุณ คุณก็ต้องตอบชัดๆ อย่างนี้ด้วยนะครับ
เอาเลย ถามเลย

คุณสิงห์สนามหลวง มีภาพทหารยิงน้องเกดใหมครับ

คุณสิงห์ครับ มี หรือ ไม่มี ครับ

เอ้าตกลงที่เขาถามน่ะ

มี

หรือ

ไม่มี

:mellow: จะเช้าแล้วก็ยังรอคำตอบนะครับ

คุณสิงห์ ตอบว่ามี หรือ ไม่มี หรือไม่อยากตอบครับ ว่า มีภาพทหารยิงน้องเกดไหมครับ

ถ้ามีก็จะได้ไม่ต้องวิเคราะห์อะไรกันต่อไป แค่นั้นเอง

Edited by HiddenMan, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:27.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#366 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

จากรูปแคปของคุณมังกือดำนะครับ
ผมทำให้สว่าง ก็จะเห็นว่าน้องเกดนอนหันศีรษะไปทางพัดลม
ถามว่า การที่พัดลม พัดไปทางเท้าน้องเกด
พัดลมควรจะพัดให้ "ภายใน" วัด

หรือพัดไป "นอกวัด"
อย่างที่คุณสิงห์สนามหลวงระบุว่า เธอนอนปลายเท้าชี้ออกทางประตูวัด

แต่ เดี๋ยวก่อน อย่าเพิ่งสรุป
ดูรูปต่อไปครับ

#367 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

คุณสิงห์นำรูปที่สำคัญมาให้ชม ความจริงเราชมไปหลารอบแล้ว
แต่ครั้งนี้ เขาระบุว่า รถคันที่เห็น เป็นคันเดียวกับที่น้องเกดนอนเสียชีวิตอยู่ด้านหน้า
ผมก็เลยจัดการสรุปให้ชัดๆ...โดยเอารูปมีพัดลมมาต่อเข้าไป อย่างนี้

เอาละครับ เชิญวินิจฉัยกันต่อ

#368 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

คุณ amplepoor ช่วยกรุณาตอบคำถามของผมคำถามนี้คำถามเดียวด้วยนะครับว่า "มี" หรือ "ไม่มี"

ขอตอบว่า ไม่มีครับ

เมื่อผมตอบชัดอย่างนี้แล้ว ต่อไปถ้าผมถามคุณ คุณก็ต้องตอบชัดๆ อย่างนี้ด้วยนะครับ
เอาเลย ถามเลย

คุณสิงห์สนามหลวง มีภาพทหารยิงน้องเกดใหมครับ

คุณสิงห์ครับ มี หรือ ไม่มี ครับ

เอ้าตกลงที่เขาถามน่ะ

มี

หรือ

ไม่มี

:mellow: จะเช้าแล้วก็ยังรอคำตอบนะครับ

คุณสิงห์ ตอบว่ามี หรือ ไม่มี หรือไม่อยากตอบครับ ว่า มีภาพทหารยิงน้องเกดไหมครับ

ถ้ามีก็จะได้ไม่ต้องวิเคราะห์อะไรกันต่อไป แค่นั้นเอง

ผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้ ไม่ได้ฟันธงอะไร ใครไม่อยากวิเคราะห์อะไร ผมไม่ได้บังคับนะครับ
สิ่งที่ผมตอบไปบางส่วนมันยังอยู่ในกรอบที่ผมยึดหลักปฏิบัติในกระทู้นี้ (ไม่ชัดเจน=ไม่ทราบ)
คุณจะหาว่าผมแถก็ได้นะครับ แต่กระทู้นี้เขาฟันธงว่า นปช.เป็นคนฆ่าน้องเกดนะครับ

#369 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ลองกลับไปอ่านความคิดเห็นของผมที่แสดงในกระทู้นี้ใหม่ทั้งกระทู้นะครับ สำหรับคนที่ติดใจ ว่าผมฟันธงอะไรไปบ้าง

#370 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ลองกลับไปอ่านความคิดเห็นของผมที่แสดงในกระทู้นี้ใหม่ทั้งกระทู้นะครับ สำหรับคนที่ติดใจ ว่าผมฟันธงอะไรไปบ้าง

ซวยแล้วผม ทีนี้ต้องอ่าน 2 ทู้ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอีกแล้ว..

:)

#371 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

หึหึ
หมายความว่า ถ้าผมไม่มีรูปที่นปช. กำลังฆ่าน้องเกด
ผมก็ฟันธงไม่ได้

ถ้างั้น คุณฟันไปหลายธงแล้ว ว่ารัฐบาลฆ่าผู้ชุมนุม
ขอรูปอย่างที่คุณขอผมหน่อยสิ

รูปที่ทหารกำลังฆ่าเสื้อแดงน่ะ

ถ้าไม่มี
คุณต้องถอนความเห็นทั้งหมดของคุณตั้งแต่คืนวันที่ 10 เมษาโน่นเลยนะ

#372 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

คุณ amplepoor คุณดูอย่างเรื่องทิศทางเท้าของน้องเกดสิครับ คุณแสดงความคิดเห็นอย่างไรออกมาบ้างครับ
ในขณะที่ผมนำแต่ข้อมูลมานำเสนอและนำมาแสดง ผมยังไม่บอกตรงๆ เลยว่า ใครเคยแสดงความคิดเห็นผิด หรือ ถูก

#373 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ขอแสดงความเห็นบ้างนะครับ

จากข้อมูลที่มี น้องเกดน่าจะนอนเสียชีวิตตรงประมาณล้อหน้าด้านซ้ายของรถกระบะหลังคาแดง ขอตั้งข้อสังเกตุดังนี้ครับ
- ถ้าตั้งสมมุติฐานว่าทหารยิงมาจากรางรถไฟฟ้า จากภาพนี้ถ้าเล็งลงมาควรจะติดหลังคาสหกรณ์ หรือไม่ก็ถูกหลังคาเต้นบังอยู่ และทัศนวิสัยในการยิ่งถูกต้นไม้ด้านขวาหน้าวัดบังอยู่ทำให้ยิงไม่ถนัดหรือยิงไม่ได้ด้วยซ้ำ
- แนวของกระสุนที่ทำให้เสียชีวิตถ้ายิงจากรางรถไฟฟ้า ควรทะลุกลางหน้าอก ไม่ควรวิ่งขึ้นไปที่หัว
- กลุ่มของกระสุนไม่ห่างกันมาก ถ้ายิงจากระยะตามภาพนี้ แรงรีคอยล์ของปืนไม่ควรทำให้ยิงได้เป็นกลุ่มชิดขนาดนี้

ข้อสัณนิษฐานผู้ยิงน่าจะอยู่ประมาณหลังป้อมยามครับ

ฝากอีกรูปที่ถ่ายตอนเช้าวันที่ 20 ครับ จะช่วยให้ทราบตำแหน่งที่น้องเกดนอนเสียชีวิตได้ชัดขึ้นครับ
(รูปเล็กไปนิดนึงครับ ลองเซฟไปขยายดูครับ)

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#374 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

หลักการปฏิบัติเล็กๆ น้อยๆ ส่วนตัวของผม

1. ผมไม่เคยคิดว่าข้อมูลของผม "ต้องถูกต้อง" เสมอ ทุกคนสามารถเห็นแย้งได้
2. ผมไม่เคยคิดบังคับยัดเยียดให้ใครต้องเชื่อตามผม ทุกคนมีสิทธิ์ไม่เชื่อถือข้อมูลที่ผมนำมาแสดงได้
3. ในบอร์ดนี้ผมเป็นเพียงผู้นำข้อมูลอีกด้านมานำเสนอและนำแสดง ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะนำเสนอข้อมูลโต้กลับได้

#375 mastermind

mastermind

น้องเก่า

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

Edited by mastermind, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:08.

#376 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

คุณ amplepoor คุณดูอย่างเรื่องทิศทางเท้าของน้องเกดสิครับ คุณแสดงความคิดเห็นอย่างไรออกมาบ้างครับ
ในขณะที่ผมนำแต่ข้อมูลมานำเสนอและนำมาแสดง ผมยังไม่บอกตรงๆ เลยว่า ใครเคยแสดงความคิดเห็นผิด หรือ ถูก

เอาละ เรื่องแปลก
ตามรูป น้องเกดหันด้านขวาเข้าหารถใช่ใหมครับ

กระสุนเข้าทางขวาทั้งหมด
ถามว่า คนยิง ยิงมาจากทางใหนของรถครับ

#377 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ผมจะใช้หลักฐานไปตามลำดับความน่าเชื่อถือ
และถ้าผมผิด ผมจะไม่ลังเลที่จะขอโทษ และแก้ไข

คดีน้องเกดนี่ ถูกฟันธงว่าทหารยิงเธอจากทางรถไฟฟ้าใช่ใหม
ไม่มีรูปถ่ายยืนยันข้อกล่าวหานี้
ผมฟันธงว่า เธอถูกนปช. ฆ่าภายในวัดนี่เอง เพื่อป้ายผิดให้ทหาร
ผมไม่มีรูปถ่ายยืนยันข้อกล่าวหานี้เหมือนกัน

มีพยานออกมาให้ปากคำมากมาย แต่ทั้งหมดหาความแน่นอนไม่ได้
ดังนั้น เราก็ต้องใช้หลักฐานทางวิทยาศาสตร์

บาดแผลของน้องเกด เป็นหลักฐานสำคัญที่สุดในคดีนี้ ซึ่งคุณไม่เคยใช้ในการโต้แย้งเลย
หมอพรทิพย์เป็นคนแรกที่ระบุวิถีกระสุนอันแปลกประหลาด ใบชัณสูตรก็ยืนยันไกล้เคียงกัน

ข้อเท็จจริงที่ปฎิเสธไม่ได้เลยก็คือ กระสุนเข้าด้านขวาของน้องเกดทั้งหมด
และนัดสังหาร "ต้อง" ยิงจากแนวราบ ในความสูงไม่เกินระดับปืนประทับบ่า

เอาละ มาที่ท่านอน

ถ้าคุณยืนยันว่า เธอนอนปลายเท้าออกไปหน้าวัด
คนยิงยืนทางขวาของเธอ.....ก็ต้องยืน"ในวัด"

คุณก็หาหลักฐานมายืนยันละกันว่าคืนนั้น ทหารชั่วมันเข้าประตูใหญ่วัดมา วิ่งไปทางขวามือแถวสหกรณ์ อ้อมไปท้ายรถที่จอด แล้วระดมยิงเธออย่างบ้าคลั่ง เธอล้มลงตรงหน้ารถกระบะ หันร่างกายซีกขวาเข้าหารถ ศีรษะหันเข้าในเขตวัด แล้วทหารก็วิ่งออกไป หรือไปไล่ยิงคนอื่นๆ

หามาให้ได้
มิเช่นนั้นก็ถอนความเห็นโต้แย้งและการใส่ความทหารออกไปให้หมด
หรือยอมรับว่า นปช. ฆ่ามวลชน เพื่อใส่ร้ายฝ่ายตรงข้าม

#378 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

ถ้าจะโดนยิงจากมุมบน เต้นผ้าใบต้องมีรูกระสุน
ผมไม่เห็นข้อมูลว่าเต็นท์ มีรอยการยิงทะลุเข้ามา

กระสุนน่าจะกระทบ ยังสิ่งของอื่นในบริเวณนั้น หรือฝังเข้าไปสิ่งของหลายชิ้น
ที่จะเป็นหลักฐานได้ว่ากระสุนโดนยิงในแนวใด

Edited by Majestic, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:43.

#379 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

รายงาน ข่าวจากดีเอสไอ เปิดเผยด้วยว่า เมื่อพิจารณาจากภาพถ่ายที่เคยเป็นข่าวใหญ่ กรณีมีกลุ่มชายแต่งกายคล้ายทหารยืนอยู่บนรางรถไฟฟ้า ตรงข้ามทางเข้าวัดปทุมฯ พร้อมกับเล็งปืนเข้าไปในวัดปทุมฯ ช่วงเวลาประมาณ 18.00-18.30 น. วันที่ 19 พ.ค.2553 และเทียบกับผลตรวจวิถีกระสุนด้วยเลเซอร์ ทั้งยังพบปลอกกระสุนปืนบนรางรถไฟฟ้าด้วยนั้น แนวทางการสอบสวนเบื้องต้นพบว่า กลุ่มชายคล้ายทหารดังกล่าวได้ยิงกระสุนปืนเข้าไปในวัดปทุมฯ จริง

นอก จากนั้น ตำแหน่งที่กลุ่มชายคล้ายทหารยืนอยู่ยังสามารถเล็งยิงเข้าไปได้ทุกจุดในวัด ปทุมฯ รวมถึงจุดที่พบศพผู้เสียชีวิตทั้ง 6 ศพในวัดปทุมฯ เช่นเดียวกัน อย่างไรก็ตาม ไม่พบร่องรอยการยิงกระสุนปืนตอบโต้จากพื้นราบในวัดปทุมฯ ขึ้นมาใส่กลุ่มชายคล้ายทหารบนรางรถไฟฟ้าดังกล่าว

#380 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

สรุปจากสมมติฐานของคุณสิงห์เรื่องท่าทางการตายและจุดอ้างอิงต่างๆ
มีจุดที่ขัดแย้งกับในคลิปคือ
1. รถกระบะคันนั้น ได้ขยับเข้ามาใกล้โต๊ะมากกว่าตอนที่ถ่ายรูป 4 คน ที่ดูระยะห่างกว่ามาก
2.ไม่มีการยืนยันถึงอาคาร หรือ ศาลา ที่อยู่ด้านขวาสุดของคนถ่ายครับ โพสต์ก่อนอ่านจึงทราบการยืนยันแล้วครับผม

Attached Images

Edited by มังกือดำ, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:45.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#381 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้ ไม่ได้ฟันธงอะไร ใครไม่อยากวิเคราะห์อะไร ผมไม่ได้บังคับนะครับ
สิ่งที่ผมตอบไปบางส่วนมันยังอยู่ในกรอบที่ผมยึดหลักปฏิบัติในกระทู้นี้ (ไม่ชัดเจน=ไม่ทราบ)
คุณจะหาว่าผมแถก็ได้นะครับ แต่กระทู้นี้เขาฟันธงว่า นปช.เป็นคนฆ่าน้องเกดนะครับ

ตามเวลาที่ระบุในคำให้การหน้า3ระบุว่าน้องเกตุเสียชีวิตก่อน 18:00 น.
ในเวลาก่อน 18:00 น.มีส.ต.อ รักษาการณ์อยู่ที่สตช.ในบริเวณใกล้เคียงวัดปทุมฯ
ทหารได้รับคำสั่งให้เคลื่อนกำลังมาที่วัดปทุมฯใน

เวลา18:00 น.ซึ่งเป็นเวลาที่น้องเกดได้เสียชีวิตไปแล้ว
เพื่อเข้าเคลียร์พื้นที่ตามที่ได้รับแจ้งว่ามีการยิงกันที่ BTS ชั้น1 ตามคำให้การในหน้า 3
พื้นที่บริเวณวัดปทุมฯยังอยู่ในการครอบครองของนปช.อยู่
จึงต้องกล่าวหาว่านปช.เป็นผู้ก่อเหตุไว้ก่อน ก็ถูกต้องแล้ว

Edited by Stargate-1, 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:05.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#382 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

คลิปพยานหน่วยกู้ชีพที่วัดปทุม

ยิงๆๆ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#383 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ยิงๆๆ
http://www.youtube.com/watch?v=R9dg0HLO2k0

หึหึ

แต๋มไม่อายเลยนะ เอาคลิบนี้มาลงกระทู้นี้
ถ้างั้นก็ถามเลยละกัน ว่าขอศพที่โดนกระสุนจากมุมสูงนี้ ซักหนึ่งศพ
ได้ป่าว

#384 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

อภินันทนาการจากว๊อยส์ทีวี

#385 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ขอใช้กราฟิคคุณมังกือ ประกอบรูปตัดต่อนี้
ผมลบน้องเกตกับเพื่อนออกเพื่อจะได้สนใจฉากหลัง ซึ่งยืนยันตำแหน่งได้จากหน้าต่างที่โดนแสงสว่าง
กับประตูกระจกสหกรณ์ ว่า เป็นสถานที่เดียวกัน

ถ้าข้อมูลนี้ถูกต้อง น้องเกดจะถูกยิงจากแถวๆที่ผมกากะบาดไว้ คือมุมผนังกระจกร้านค้าสหกรณ์ ซึ่งเป็นมุมอับ
หรือพูดอีกอย่างก็คือ อยู่หลังคนถ่ายวิดีโอนี้ไปทางซ้ายมือไม่เกิน 50 เมตร

ซึ่งทำให้เกิดความสงสัยว่า ทำไมคนถ่ายวีดีโอนี้ จึงไม่ทราบ

#386 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

น้องเกดถูกยิงทั้งหมด 10 นัด แต่นัดที่ทำให้น้องเกดตายทันทีคือนัดที่มันวิ่งขึ้นสมอง อาจจะมองได้อีกอย่างคือเธอถูกระดมยิงแล้วดิ้นรนหนี จนกระทั้งโดนนัดสุดท้าย
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#387 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

ขอใช้กราฟิคคุณมังกือ ประกอบรูปตัดต่อนี้
ผมลบน้องเกตกับเพื่อนออกเพื่อจะได้สนใจฉากหลัง ซึ่งยืนยันตำแหน่งได้จากหน้าต่างที่โดนแสงสว่าง
กับประตูกระจกสหกรณ์ ว่า เป็นสถานที่เดียวกัน

ถ้าข้อมูลนี้ถูกต้อง น้องเกดจะถูกยิงจากแถวๆที่ผมกากะบาดไว้ คือมุมผนังกระจกร้านค้าสหกรณ์ ซึ่งเป็นมุมอับ
หรือพูดอีกอย่างก็คือ อยู่หลังคนถ่ายวิดีโอนี้ไปทางซ้ายมือไม่เกิน 50 เมตร

ซึ่งทำให้เกิดความสงสัยว่า ทำไมคนถ่ายวีดีโอนี้ จึงไม่ทราบ

เพราะคนถ่ายวิดิโอชุดนี้ คงอยู่ในชุดสังหาร อีกประเด็น หากทหารยิงลงมาจริง กลุ่มกระสุนบนตัวน้องเกด จะต้องสะเปะสะปะมากกมายนี้ และกระสุนน่าจะโดนร่างน้องเกดไม่เกิน 2 - 3 นัด ในวิถีบนลงล่าง แต่สภาพศพเหมือนจงในการสังหาร

อีกประการนึงตามคำพูดของหมอพรทิพย์ http://www.matichon....pid=01&catid=no

[font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']ถ้าคนตายทั้งหมดอยู่ตรงเต้นท์ เป็นไปไม่ได้ที่จะยิงหน้าวัด เท่าที่เราขึ้นไปจำลองเหตุการณ์ พบว่า ตรงประตูทางเข้าและทางออกมันมีต้นไม้บังเต็มไปหมด ถ้าจะยิงก็ต้องยิงลงมาจากตรงนั้น ซึ่งมันมองไม่เห็นเต็ม ทำให้เรามองว่าข้อมูลอาจเคลื่อน หมายความว่าถ้ายังยืนยัน 6 ศพอยู่ในเต้นท์ เป็นไปไม่ได้ที่กระสุนจะลงมาจากข้างบนแล้วทำให้เสียชีวิตลักษณะนี้ อันนี้เท่าที่สรุปคร่าวๆ [/font]

เราต้องไปดูกันจากรูปว่ามีต้นไม้หนาไหม การที่มีต้นไม้หน้า ต้นไม้เป็นตัวหักเหวิถีของกระสุนอย่างดี ยิ่งทำให้โอกาศที่น้องเกดจะมีสภาพเหมือนถูกระดมยิงน้อยลงไปอีก

* ระดับ ผบ.กองกำลัง ทหาร ไม่ใช่พวกโจรโง่ๆ ที่จะวางแผนกระทำการอะไรให้เกิดผลกระทบต่อตนเองและหน่วยภายหลัีงแน่ๆ โดยเฉพาะการยิง พยาบาล แม้แต่ในสนามรถทหารพยาบาล และหน่วยพยาบาล ยังมีสนธิสัญญาระบุไว้เรื่องห้ามโจมตีหน่วยที่มีเครื่องหมายกาชาด ซึ่งเรื่องนี้ี้สั่งสอนกันตั้งแต่ไอ้เณร จนถึงนายพล

Edited by kuuga, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:45.

#388 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

น้องเกดถูกยิงทั้งหมด 10 นัด แต่นัดที่ทำให้น้องเกดตายทันทีคือนัดที่มันวิ่งขึ้นสมอง อาจจะมองได้อีกอย่างคือเธอถูกระดมยิงแล้วดิ้นรนหนี จนกระทั้งโดนนัดสุดท้าย

มีสิทธิ์เป็นไปได้
แต่ว่า โดนนัดสุดท้าย ก็เข้าหลังด้านขวาเหมือนเดิมน่ะสิ
คือก็ยังเป็นส่วนทางด้านขวาเหมือนเดิม
เลยค่อนข้างมั่นใจว่า จุดคนยิงน่าจะอยู่ตรงนั้น
ผมเดาว่า
มีการยิงติดพันกันที่แยกเฉลิมเผ่า ก็เลยเข้ามาใช้ตรงนั้นเป็นจุดกำบังตัว
แล้วพอได้โอกาสก็ ยิง เลย
แต่ผมสงสัยนะ
คลิปวาระสุดท้ายของน้องเกดเนี่ย
มันเพิ่งโผล่มาไม่นานนี้เอง
แต่ทำไม มันถึงขึ้นว่า upload ตั้งแต่วันที่ 19 พ.ค. 53
กว่าจะรู้ว่าน้องเกดตายก็ 2 ทุ่มแล้ว
เอาคลิปที่คนนั้นถ่ายได้ วิ่งไปตัดต่อ แล้ว up ได้ภายในวันเลยเหรอ
แล้วที่สงสัยก็คือ
มีบางคลิปหายไป เพราะเท่าที่จำได้ตอนนั้น มีคลิปเต๊นท์พยาบาล
ผมยังเห็นพัดลมตัวใหญ่ 3 ขา อยู่เลย
มาวันนี้ คลิปเหล่านั้น หายไปหมดแล้ว ไม่เหลือเลย

#389 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

หลักฐานเด็ดที่ยังไม่เปิดออกมา คือ รพศ ที่เข้าปฏิบัติวันนั้น ถ่ายวิดีโอไว้เกือบตลอดเวลา
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#390 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ท่านมังกือครับผิดครับ 19 ก.ค.53 ครับ ไม่ใช่ 19 พ.ค.53 ครับ แต่ก็ตามนั้นคือในเมื่อคลิปนี้มันอัพมา 2 ปี แต่ส่วนอื่นๆ ของคลิปหายไป เหมือนกระสุนที่หายไป แล้วคนที่อัพคลิป เป็นเสื้อแดงแน่ๆ

Edited by kuuga, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:51.

#391 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

อีกประเด็น หากทหารยิงลงมาจริง กลุ่มกระสุนบนตัวน้องเกด จะต้องสะเปะสะปะมากกมายนี้ และกระสุนน่าจะโดนร่างน้องเกดไม่เกิน 2 - 3 นัด ในวิถีบนลงล่าง แต่สภาพศพเหมือนจงในการสังหาร

ทหารอยู่นอกวัด
มุมเดียวที่ยิงน้องเกดเข้าซีกขวาตรงสถานที่นี้ ต้องยิงจากด้านบนแถวๆ หน้าทางเข้าเซ็นแหละครับ ซึ่งมีต้นไม้ใหญ่ บัง

เมื่อได้ Location ที่ค่อนข้างชัดเจนอย่างนี้แล้ว
ก็เกิดความสงสัยต่อว่า ตกลงทหารเข้ามาในเขตวัดหรือเปล่า
และที่พยานนปช. จากจันทบุรีที่บอกว่าเห็นตัวคนยิง เป็นทหารแก่ผมขาว
อาจจะเห็นเหตุการณ์จริงๆ ก็ได้

ยิ่งกว่านั้น พยานอื่นๆ ก็ต้องเชิญมาถามว่า อยู่ตรงใหน จึงเห็นเหตุการณ์ได้อย่างที่ให้การ

ที่จริงข้อมูลของสิงห์นี่ ดีมากจริงๆ
เพราะพิสูจน์ได้ว่า การ์ดนปช. นี่แหละที่ฆ่าน้องเกด

#392 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

หลักฐานเด็ดที่ยังไม่เปิดออกมา คือ รพศ ที่เข้าปฏิบัติวันนั้น ถ่ายวิดีโอไว้เกือบตลอดเวลา

มาแล้ว คุณ นารายณ์ รวป. ไปแล้ว
คุณ ซีดซาด มา รพศ. นี่ งง เลย หมายถึงไรอ่ะครับ
แล้วเขาถ่ายวีดีโอ จากบน ฮ.หรือครับ
ก็ผมสังเกตุตั้งหลายคลิป ไม่เห็นมีทหารถือกล้องวีดีโอเลยนี่นา
งง เหมือนกันครับ

Edited by มังกือดำ, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:06.

#393 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ตามเวลาที่ระบุในคำให้การหน้า3ระบุว่าน้องเกตุเสียชีวิตก่อน 18:00 น.
ในเวลาก่อน 18:00 น.มีส.ต.อ รักษาการณ์อยู่ที่สตช.ในบริเวณใกล้เคียงวัดปทุมฯ
ทหารได้รับคำสั่งให้เคลื่อนกำลังมาที่วัดปทุมฯใน

เวลา18:00 น.ซึ่งเป็นเวลาที่น้องเกดได้เสียชีวิตไปแล้ว

Edited by Stargate-1, 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:06.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#394 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

รพศ = รบพิเศษ ป่าวครับ หาในกูเกิ้นดู
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#395 mastermind

mastermind

น้องเก่า

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

ลองดูวิถีว่าเป็นไปได้หรือไม่

#396 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

มาแล้ว คุณ นารายณ์ รวป. ไปแล้ว
คุณ ซีดซาด มา รพศ. นี่ งง เลย หมายถึงไรอ่ะครับ
แล้วเขาถ่ายวีดีโอ จากบน ฮ.หรือครับ
ก็ผมสังเกตุตั้งหลายคลิป ไม่เห็นมีทหารถือกล้องวีดีโอเลยนี่นา
งง เหมือนกันครับ

รพศ. = รบพิเศษ ครับ
การถ่ายวิดิโอ อาจไม่เห็นใครถือกล้องครับ แต่โดยหลักแล้ว การปฏิบัติการจะมีการทำหลักฐานไว้ เพื่อใช้ในการสรุป ซึ่งตรงนี้ยังไม่มีออกมา

Edited by Sujinno, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:27.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#397 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

แล้วอธิบายกระสุนที่หน้าท้องได้อย่างไรครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#398 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

รูปนี้ผมตัดต่อขึ้นจากสามรูป เพิ่มเติมให้ดูกลมกลืน แต่ขยายแล้วก็ตะเห็นการตัดต่อ ซึ่งตั้งใจให้เป็นอย่างนั้น เพื่อจะได้รู้ว่าทำใหม่ เพื่อให้เห็นมุมมองที่กว้างขึ้น ว่า คนถ่ายคลิบ ซ่อนอยู่ระหว่างรถสองคัน ถ่ายสภาพของน้องเกดเอาไว้ อย่างมีเงื่อนงำ

คือเขาต้องถ่ายไว้มากกว่านี้ ที่เหลือหายไปใหน

#399 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

เส้นแดงที่เป็นพื้นสมมติน่าจะลาดเกินไป
ผมคิดว่าจะเป็นอย่างนี้ครับ เธอคงไม่ฟุบหน้าอย่างนี้ตอนโดนยิง

#400 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

รูปนี้ผมตัดต่อขึ้นจากสามรูป เพิ่มเติมให้ดูกลมกลืน แต่ขยายแล้วก็ตะเห็นการตัดต่อ ซึ่งตั้งใจให้เป็นอย่างนั้น เพื่อจะได้รู้ว่าทำใหม่ เพื่อให้เห็นมุมมองที่กว้างขึ้น ว่า คนถ่ายคลิบ ซ่อนอยู่ระหว่างรถสองคัน ถ่ายสภาพของน้องเกดเอาไว้ อย่างมีเงื่อนงำ

คือเขาต้องถ่ายไว้มากกว่านี้ ที่เหลือหายไปใหน

น้องเกดอยู่ตรงพัดลม ปลายเท้าชี้ทางประตูวัด ด้านขวามีสิ่งก่อสร้างบังอยู่ ปลายเท้ามีร้านค้าบังอยู่ หากทหารบนราง bts จะยิงกระสุนต้องเข้าด้านซ้าย

หรือว่าคนร้ายจะอยู่ในร้านค้า :o :o :o

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน