Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#551 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:33

ตอนนี้ผมก็กำลัง งง กับคุณ amplepoor จู่ๆ ก็เปลี่ยนจุดและบอกว่าถ้าเป็นทหารยิงอีก
ทั้งๆ ที่ฟันธงว่า นปช. ไปยืนยิงตรงมุมร้านค้าสหกรณ์ในวัด ตกลงเอาไงกันแน่ครับ

เรื่องวสันต์ไปกระทู้โน้น

เรื่องป้าย
อันนี้เห็นชัดว่า คุณอ่านภาษาไทยไม่แตกอีกคน
ผมเอารูปต่อท้ายโพสต์ของคุณ Solidus ที่ขอให้คนที่คิดว่าทหารยิง ชี้จุดในรูปให้หน่อย
นั่นเป็นมุมสูง ผมก็เลยเอารูปมุมทื้นดินเติมเข้าไปแล้วบอกว่า
ถ้าทหารยิงจากแนวราบ นี่เป็นมุมยิงจากนอกประตูที่เป็นไปได้มากที่สุด

คุณอ่านยังงัย กลายเป็นว่า
จู่ๆ ก็เปลี่ยนจุดและบอกว่าถ้าเป็นทหารยิงอีก
ทั้งๆ ที่ฟันธงว่า นปช. ไปยืนยิงตรงมุมร้านค้าสหกรณ์ในวัด ตกลงเอาไงกันแน่ครับ

คุณเข้าใจความสับสนของตัวเองหรือยัง
ผมท้าทายครับ....ไม่ใช่เปลี่ยนจุด

#552 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38

ต้องเอาเวลาเป๊ะใช่ไหมครับ ทหารยิงกี่โมง คนถูกยิงต้องดูนาฬิกา พยานต้องดูนาฬิกา คนช่วยต้องดูนาฬิกา คนตายก็ต้องดูนาฬิกาด้วยตนเองตายกี่โมงเป็นต้น
รักคนเสื้อแดง

#553 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:43

ผมขอออกตัวนิดนึงนะครับ ถ้าใครจะต่อว่าผม ก็เชิญต่อว่าผมซึ่งเป็นปัจเจกบุคคลนะครับ
เว็บพันทิปไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรด้วย เดี๋ยวเขาจะเสียหายโดยไม่รู้เรื่อง

เรื่องกล่าวหาคนถ่ายคลิปเป็นทีมฆ่าน่าจะจบไป เพราะเจ้าตัวได้ไปเป็นพยานในชั้นศาล (มีตัวตนติดต่อได้)

สุดท้าย จขกท.ฟันธงบอกว่า นปช. ฆ่าน้องเกด คุณ amplepoor ยังยืนยันจุดยิงจุดเดิมอยู่หรือเปล่าครับ

แล้วที่ไปอ้าง DSI ตามข้างล่างนี้คุณไม่ได้หลอกลวงคนอื่นหรือ ทีแรกๆชอบเอาพันทิพย์มาอ้าง โดยทำลิงค์ไปให้ดู จะไม่ให้พูดถึงผลงานที่น่ายกย่องของคุณในพันทิพย์ได้อย่างไร แต่มาที่นี้ อย่าโกหก หลอกลวงคนอื่น คุณก็เห็นจากข้างล่างนี้เอง มันเอามาจากคห.ของคุณเอง เคยอ่านบ้างไหม แล้วตู่เคยอ่านบ้างไหม เที่ยวไปทำร้ายเขา เอาชื่อที่ อยู่ ภรรยา การงาน เงินเดือนไปประจานมันเป็นธรรม แล้วหรือ แล้วคุณยังเอามาอ้างอิงอีก อ่านหรือเปล่า ที่เอามาโพสต์น่ะ

Attached Images

Edited by Stargate-1, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:13.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#554 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:49

ไปอ้าง DSI ตามข้างล่างนี้คุณไม่ได้หลอกลวงคนอื่นหรือ ทีแรกๆชอบเอาพันทิพย์มาอ้าง โดยทำลิงค์ไปให้ดู จะไม่ให้พูดถึงผลงานที่น่ายกย่องของคุณในพันทิพย์ได้อย่างไร แต่มาที่นี้ อย่าโกหก หลอกลวงคนอื่น คุณก็เห็นจากข้างล่างนี้เอง มันเอามาจากคห.ของคุณเอง เคยอ่านบ้างไหม แล้วตู่เคยอ่านบ้างไหม เที่ยวไปทำร้ายเขา เอาชื่อที่ อยู่ ภรรยา การงาน เงินเดือนไปประจานมันเป็นธรรม แล้วหรือ แล้วคุณยังเอามาอ้างอิงอีก อ่านหรือเปล่า ที่เอามาโพสต์น่ะ

ผมไปเอาชื่อที่อยู่ภรรยา การงาน เงินเดือนมาประจานใครครับ
รูปผมก็ไม่ได้เป็นคนเอามาลงนะครับ
ไปดูนะครับว่าใครเป็นคนนำรูปต่างๆ มาลง และถามนำ
ผมเอาแต่เอกสาร DSI มานำแสดงนะครับ

#555 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:52

ชื่อผมยังไม่เคยระบุด้วยซ้ำ

#556 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:53

ไปอ้าง DSI ตามข้างล่างนี้คุณไม่ได้หลอกลวงคนอื่นหรือ ทีแรกๆชอบเอาพันทิพย์มาอ้าง โดยทำลิงค์ไปให้ดู จะไม่ให้พูดถึงผลงานที่น่ายกย่องของคุณในพันทิพย์ได้อย่างไร แต่มาที่นี้ อย่าโกหก หลอกลวงคนอื่น คุณก็เห็นจากข้างล่างนี้เอง มันเอามาจากคห.ของคุณเอง เคยอ่านบ้างไหม แล้วตู่เคยอ่านบ้างไหม เที่ยวไปทำร้ายเขา เอาชื่อที่ อยู่ ภรรยา การงาน เงินเดือนไปประจานมันเป็นธรรม แล้วหรือ แล้วคุณยังเอามาอ้างอิงอีก อ่านหรือเปล่า ที่เอามาโพสต์น่ะ

ผมไปเอาชื่อที่อยู่ภรรยา การงาน เงินเดือนมาประจานใครครับ
รูปผมก็ไม่ได้เป็นคนเอามาลงนะครับ
ไปดูนะครับว่าใครเป็นคนนำรูปต่างๆ มาลง และถามนำ
ผมเอาแต่เอกสาร DSI มานำแสดงนะครับ

แล้วจตุพรเคยอ่านบ้างไหม เที่ยวไปทำร้ายเขา เอาชื่อที่ อยู่ ภรรยา การงาน เงินเดือนไปประจานมันเป็นธรรม แล้วหรือ แล้วคุณยังเอามาอ้างอิงอีก อ่านหรือเปล่า ที่เอามาโพสต์น่ะ

คุณไม่ได้ดูที่มติชนหรือ จตุพรออกมาแถลงแจ้งชื่อที่อยู่ ภรรยา เงินเดือนหมดทุกอย่าง คุณเคยอ่านคำให้การไหม
ไม่ได้อ่าน แล้วเอามาโพสต์ทำไม เขาบอกมาว่า อย่างนั้นอย่างนี้ ไม่รู้จริงเท็จก้เอามาโพส๖แล้ว

Edited by Stargate-1, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:40.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#557 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:55

แล้วตู่เคยอ่านบ้างไหม เที่ยวไปทำร้ายเขา เอาชื่อที่ อยู่ ภรรยา การงาน เงินเดือนไปประจานมันเป็นธรรม แล้วหรือ แล้วคุณยังเอามาอ้างอิงอีก อ่านหรือเปล่า ที่เอามาโพสต์น่ะ

คุณไม่ได้ดูที่มติชนหรือ ตู่ออกมาแถลงแจ้งชื่อที่อยู่ ภรรยา เงินเดือนหมดทุกอย่าง

ตู่แถลงแล้วเกี่ยวอะไรกับผมครับ

#558 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:00

เมื่อสักครู่คุณบอกว่าไม่ได้ทำ ผมไม่ได้บอกว่าคุณทำ จัตุพรเป็นคนทำ คุณไม่ได้อ่านคำให้การ แล้วเอามาโพสต์ทำไม เขาบอกมาว่า อย่างนั้นอย่างนี้ ไม่รู้จริงเท็จก็เอามาโพสต์แล้ว ในคำให้การเขาก็บอกว่าทหารออกจากฐานสยาม 18:00 น. น้องเกตุเสียชีวิต ก่อนเวลานั้น แล้วไปกล่าวหาทหารชุดนี้ อ่านหรือเปล่า

Edited by Stargate-1, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:04.

#559 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:03

คลิปนี้ที่ผมนำมาโพสต์ก่อนหน้านี้ หลายคนอาจไม่ดูจนจบ เพราะมีความยาว 50 กว่านาที
แต่ถ้าใครอยากรู้ว่า หน้าวัดปทุมในช่วงเวลาคิลลิ่งโซนเป็นอย่างไร เกิดอะไรขึ้น
ถ้ามีใครโผล่หน้าออกมาจากวัด หรือเดินทะเล่อทะล่าจากทางราชประสงค์มาหน้าวัดปทุมหรือแยกเฉลิมเผ่า

ชะตากรรมจะเป็นเยี่ยงไร โปรดชมคลิปนี้ ให้ดูตั้งแต่ช่วงนาทีที่ 23.00 เป็นต้นไป ถึงประมาณนาทีที่ 40

http://www.youtube.c...wKStSFA#t=1390s

หมายเหตุ : ศอฉ.ตอนนั้นกำหนดเส้นทางออก ให้ผู้ชุมนุมเดินทางกลับบ้านคือสนามกีฬา
แยกเฉลิมเผ่ามันก็อยู่เยื้องจากวัดเท่านั้นเอง (ดูรูปประกอบ)

คำอธิบายความภาพประกอบการชมคลิป

1. มุมขวามือล่าง ร้านเมดิแคร์คือจุดที่ทหารพื้นราบใช้เป็นจุดยิงในคลิป (ทหารมีอยู่สองฟากถนน+บนรางรถไฟฟ้า BTS)
2. มุมซ้ายมือบนคือบริเวณวัดและพื้นที่หน้าวัด

http://www.youtube.com/watch?v=R9dg0HLO2k0&feature=player_embedded

ดุคลิปเเล้วก็งง ว่าผู้ชุมนุมโดยบริสทธิ์เอาระเบิดกับกระสุนที่ไหนมายิงกับทหาร 4-5 คนในคลิปนี้

พลุ กับ ประทัดยักษ์ คือ คำตอบที่ฮาร์ดคอร์ส่วนใหญ่ใช้

ก็ยังไม่ยอมรับสักที

1. เสื้อดำ มีจริง
2. เสื้อดำ เป็นพวกเดียวกับเสื้อแดง
3. เสื้อดำ มีอาวุธสงครามใช้จริง

ไม่เห็นมีเสื้อแดงคนไหนเถียงเลย ว่าไม่ใช่
เพราะ จำนน ด้วยหลักฐาน

นึกภาพสิครับ ทหารยิงสามทาง

ฟุตบาทฝั่งพารากอน
ฟุตบาทฝั่งสยามแสควร์
บนรางรถไฟฟ้า BTS

คนที่อยู่ตรงตอม้อบอกว่ามีอาวุธจะเหลือหรือครับ สู้ไหวไหมครับ โดนยิงทั้งข้างบนและทางราบ

เคยเห็นคลิปที่บอก มีคนเหรอ ยิงเลยไหมครับ

แล้วต้นคลิปนี้ เคยดูบ้างไหมครับ ทหารยิงกันเองตั้งนาน และที่ช่วงที่ผมตัดมาก็ยังมีพูดอยู่เลย

ในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ..ดูจากข้อมูลที่อยู่ในกระทู้นี้..แล้วเน้นในคลิปที่อยู่ข้างบนนี้เป็นหลัก..ในความเห็นของผมนะครับ..ชายชุดดำที่ยิงต่อสู้กับทหารเป็นคนยิงแล้วโยนความผิดให้ทหารครับ(ผมเชื่อเองอีกนั้นแหละว่าไม่ได้มีชายชุดดำเพียงคนเดียว..ต้องมีหลายคน)....ผู้ชายสองคนที่โดนยิงหน้าวัด.คือผู้ชายที่ทหารในคลิปตะโกนบอกกันว่ามีใส่เสื้อขาวอีกคนอยู่ด้วยกัน..(ไม่ได้มีชายชุดดำคนเดียว)ชายชุดดำยิงไปถอยไปจนจะถึงหน้าวัด(ตอนนั้นทุกคนไม่กล้าออกมาหน้าวัด)..แต่อยู่ชิดแนวรั้ววัด.เสื้อขาวที่อยู่ด้วยถูกยิงตาย(หรือหันปืนมายิงเองก็ได้..).การที่จะให้รัฐบาลดูเลวที่สุดก็คือต้องให้ทหารยิงชุดอาสาพยาบาลที่อยู่ในวัด..จริงหรือเปล่าครับ..พอชายชุดดำได้จังหวะก็ยิงเข้าไปยังเต๊นท์อาสาพยาบาล...เสร็จแล้วก็เปลี่ยนเสื้อหนีเข้าไปรวมกะคนอื่นในวัด...

#560 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:04

ไม่ได้อ่าน แล้วเอามาโพสต์ทำไม เขาบอกมาว่า อย่างนั้นอย่างนี้ ไม่รู้จริงเท็จก้เอามาโพสต์แล้ว

โพสต์อะไรครับ

#561 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:08

ไม่ได้อ่าน แล้วเอามาโพสต์ทำไม เขาบอกมาว่า อย่างนั้นอย่างนี้ ไม่รู้จริงเท็จก้เอามาโพสต์แล้ว

#54 ไง
http://webboard.seri..._50#entry395387

คุณเป็นคุณสิงห์ฯเบอร์อะไร มีหลายคนหรือเปล่า

คุณสิงห์สนามหลวงอันเกรียงไกรแห่งพันทิพย์ รอให้หมดหน้านี้ก่อน ค่อยกลับมาโพสต์ใหม่นะ คนจะได้ไม่เห็น เอาตรงอ่างใบเดิมแล้วกัน จะได้วนไปเรื่อยๆจนเบื่อ

Edited by Stargate-1, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:39.

#562 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:07

ในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ..ดูจากข้อมูลที่อยู่ในกระทู้นี้..แล้วเน้นในคลิปที่อยู่ข้างบนนี้เป็นหลัก..ในความเห็นของผมนะครับ..ชายชุดดำที่ยิงต่อสู้กับทหารเป็นคนยิงแล้วโยนความผิดให้ทหารครับ(ผมเชื่อเองอีกนั้นแหละว่าไม่ได้มีชายชุดดำเพียงคนเดียว..ต้องมีหลายคน)....ผู้ชายสองคนที่โดนยิงหน้าวัด.คือผู้ชายที่ทหารในคลิปตะโกนบอกกันว่ามีใส่เสื้อขาวอีกคนอยู่ด้วยกัน..(ไม่ได้มีชายชุดดำคนเดียว)ชายชุดดำยิงไปถอยไปจนจะถึงหน้าวัด(ตอนนั้นทุกคนไม่กล้าออกมาหน้าวัด)..แต่อยู่ชิดแนวรั้ววัด.เสื้อขาวที่อยู่ด้วยถูกยิงตาย(หรือหันปืนมายิงเองก็ได้..).การที่จะให้รัฐบาลดูเลวที่สุดก็คือต้องให้ทหารยิงชุดอาสาพยาบาลที่อยู่ในวัด..จริงหรือเปล่าครับ..พอชายชุดดำได้จังหวะก็ยิงเข้าไปยังเต๊นท์อาสาพยาบาล...เสร็จแล้วก็เปลี่ยนเสื้อหนีเข้าไปรวมกะคนอื่นในวัด...

ลองดูการไต่สวนนี้ดูประกอบนะครับ จะมีเรื่องพยานที่พยายามข้ามฟากมา หรือดูคลิปข่าว TPBS

#54 ไง
http://webboard.seri..._50#entry395387

คุณเป็นคุณสิงห์ฯเบอร์อะไร มีหลายคนหรือเปล่า

คุณสิงห์สนามหลวงอันเกรียงไกรแห่งพันทิพย์ รอให้หมดหน้านี้ก่อน ค่อยกลับมาโพสต์ใหม่นะ คนจะได้ไม่เห็น เอาตรงอ่างใบเดิมแล้วกัน จะได้วนไปเรื่อยๆจนเบื่อ

ในความคิดเห็นของผมที่ 54 เอกสารการสอบสวนของ DSI มีข้อมูลส่วนตัว ชื่อที่ อยู่ ภรรยา การงาน เงินเดือน หรือรูป ด้วยหรือครับ? งง

เรื่องข้อมูลที่เป็นข้อมูลส่วนตัว ที่อยู่ ภรรยา เงินเดือน เบอร์โทรศัพท์ ผมขอประกาศนะ rep นี้นะครับว่า

ถ้าผมพบว่ามีคนที่นำข้อมูลต่างๆ ที่เป็นเกี่ยวข้องกับเรื่องส่วนตัวของบุคคล
ที่ไม่มีความเกี่ยวข้องกับการเมือง ชายชุดดำ และการตายของคนเสื้อแดง
มาทำการคาดคั้นเพื่อให้ผมต้องตอบ ผมขอสงวนสิทธิ์ไม่ตอบและมองข้ามไปเลยครับ

กลับเข้าประเด็นกระทู้ มาลองดูสื่อต่างชาติเขาเล่าเรื่องเหตุการณ์ที่วัดปทุมให้ฟัง (เชิญจับผิดได้กันตามสบายเช่นเดิม)

#563 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:11

เรื่องกล่าวหาคนถ่ายคลิปเป็นทีมฆ่าน่าจะจบไป เพราะเจ้าตัวได้ไปเป็นพยานในชั้นศาล (มีตัวตนติดต่อได้)
สุดท้าย จขกท.ฟันธงบอกว่า นปช. ฆ่าน้องเกด คุณ amplepoor ยังยืนยันจุดยิงจุดเดิมอยู่หรือเปล่าครับ

ใครบอกว่าจบครับ
นี่แสดงว่าคุณไม่อ่านโพสต์คนอื่นเลย

นางศันษณีย์ โมจิซึ ให้การว่า "ถ่ายรูป" นะครับ ไม่ใช่ถ่ายวีดืโอ
แล้วคำให้การของเธอ ก็ขัดแย้งกับคนอื่นอีกมากมาย

เธอบอกว่า มีเสียงปืนดัง กมนเกดและอัครเดชหลบที่ใต้โต๊ะพยาบาล
แต่นายศักดิ์ชาย แซ่ลี้ บอกว่าพานายอัครเดชมารักษาพยาบาลที่เต้นท์

เธอบอกว่า ที่เต้นท์มีกมนเกดกับอัครเดช
แต่กู้ภัยอาวุโสบอกว่า พยาบาล 3 คน ร่วงหมด และศักดิ์ชายแซ่ลี้ เป็นคนพาอัครเดชที่ถูกยิงเข้ามาที่เต้นท์

ประเมินจากระบบตอแหลของเสื้อแดงแล้ว ผมขอบอกว่า การสร้างพยานเท็จอย่างนี้ มันกระจอกครับ
แล้วเธออัพรูปลงยูทุปได้อย่างไรก็ไม่มีใครซัก ถ้าผมอยู่ในศาลละก้อ เธอเละเป็นโจ๊กแน่ๆ

ขนาดเทพแห่งการโกหกที่ชื่อตู่ คนทั้งแผ่นดินยังยอมรับเลยว่าโกหกได้แค่อนุบาล เพราะโดนจับได้ทุกที
แล้วนี่แค่มวลชนรากหญ้า ถนัดบีบน้ำตาโกหกอยู่แล้ว ให้พูดความจริงคงจะขาดใจตาย
นปช.มันขับเคลื่อนด้วยการโกหกอยู่แล้ว
อย่ามาทำเป็นสู้ด้วยข้อเท็จจริงเลย กี่คำถามแล้วที่เงียบไม่กล้าตอบ

ตอนนี้ เมื่อคุณเอาหลักฐานออกมาจนหมดแล้ว ผมก็ขอสรุปว่า
1 คุณไม่สามารถอธิบายว่า ทำไมน้องเกดจึงถูกยิงด้านขวาทั้งหมด
2 คุณไม่สามารถอธิบายว่า กระสุนปลิดชีวิตน้องเกด ยิงจากใหน
3 คุณไม่สามารถพล๊อตจุดที่ทหารยิงแต่ละศพได้เลย

แค่ผมสามารถอธิบายได้ว่า
1 ทหารไม่ได้ยิงน้องเกดจากที่สูง
2 มหารไม่สามารถเข้ามายิงน้องเกดในเขตรั้วได้
3 ทหารไม่สามารถยิงน้องเกดเข้าร่างกายซีกขวาได้

ผมจึงยังคงฟันธงว่า การ์ดนปช. เป็นผู้สังหารน้องเกด

จบข่าว

#564 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:17

ถ้าผมพบว่ามีคนที่นำข้อมูลต่างๆ ที่เป็นเกี่ยวข้องกับเรื่องส่วนตัวของบุคคล
ที่ไม่มีความเกี่ยวข้องกับการเมือง ชายชุดดำ และการตายของคนเสื้อแดง
มาทำการคาดคั้นเพื่อให้ผมต้องตอบ

ผมขอสงวนสิทธิ์ไม่ตอบและมองข้ามไปเลยครับ

คุณสงวนสิทธิไม่ตอบอะไรอยู่แล้ว ไม่ต้องประกาศหรอก อายเขา
เดี๋ยวผมไปเปิดกระทู้ คำถามที่สิงห์สนามหลวงยังไม่ตอบ เอาใหม

สมาชิกอย่างน้อยสิบคนขึ้นไป ที่ถามคุณ
แต่คุณเสียมารยาท ไม่ตอบ

ที่นี่กระดานสนทนานะ
ไม่ใช่กระดานปล่อยข่าว หรือกระดานโกหก

#565 ลูกชายไข่ลาย

ลูกชายไข่ลาย

น้องใหม่

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:25

คำสัมภาษณ์ของนักข่าวชาวอังกฤษ ทำให้รู้ว่าอย่างน้อยมีคนเสื้อแดงใช้ "ปืนพก"

Edited by ลูกชายไข่ลาย, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:31.

#566 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:26

ขอบอกว่าในฐานะประชาชน
ไม่ขอเชื่อสื่อหลักที่ควบคุมได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดแบบทีวี นสพ

ขอเชื่อหลักฐานจากศพ เท่านั้นค่ะ
ขออภัยด้วยที่ไม่สุภาพต่อคนเสียชีวิตแล้วค่ะ

จึงไม่สนใจคลิป ที่ตัดต่อได้ พยานที่พูดไม่ตรงกัน และฯลฯ

#567 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:26

นี่แสดงว่าคุณไม่อ่านโพสต์คนอื่นเลย

นางศันษณีย์ โมจิซึ ให้การว่า "ถ่ายรูป" นะครับ ไม่ใช่ถ่ายวีดืโอ
แล้วคำให้การของเธอ ก็ขัดแย้งกับคนอื่นอีกมากมาย

เธอบอกว่า มีเสียงปืนดัง กมนเกดและอัครเดชหลบที่ใต้โต๊ะพยาบาล
แต่นายศักดิ์ชาย แซ่ลี้ บอกว่าพานายอัครเดชมารักษาพยาบาลที่เต้นท์

เธอบอกว่า ที่เต้นท์มีกมนเกดกับอัครเดช
แต่กู้ภัยอาวุโสบอกว่า พยาบาล 3 คน ร่วงหมด และศักดิ์ชายแซ่ลี้ เป็นคนพาอัครเดชที่ถูกยิงเข้ามาที่เต้นท์

ประเมินจากระบบตอแหลของเสื้อแดงแล้ว ผมขอบอกว่า การสร้างพยานเท็จอย่างนี้ มันกระจอกครับ
แล้วเธออัพรูปลงยูทุปได้อย่างไรก็ไม่มีใครซัก ถ้าผมอยู่ในศาลละก้อ เธอเละเป็นโจ๊กแน่ๆ

ขนาดเทพแห่งการโกหกที่ชื่อตู่ คนทั้งแผ่นดินยังยอมรับเลยว่าโกหกได้แค่อนุบาล เพราะโดนจับได้ทุกที
แล้วนี่แค่มวลชนรากหญ้า ถนัดบีบน้ำตาโกหกอยู่แล้ว ให้พูดความจริงคงจะขาดใจตาย
นปช.มันขับเคลื่อนด้วยการโกหกอยู่แล้ว
อย่ามาทำเป็นสู้ด้วยข้อเท็จจริงเลย กี่คำถามแล้วที่เงียบไม่กล้าตอบ

ตอนนี้ เมื่อคุณเอาหลักฐานออกมาจนหมดแล้ว ผมก็ขอสรุปว่า
1 คุณไม่สามารถอธิบายว่า ทำไมน้องเกดจึงถูกยิงด้านขวาทั้งหมด
2 คุณไม่สามารถอธิบายว่า กระสุนปลิดชีวิตน้องเกด ยิงจากใหน
3 คุณไม่สามารถพล๊อตจุดที่ทหารยิงแต่ละศพได้เลย

1 ทหารไม่ได้ยิงน้องเกดจากที่สูง
2 มหารไม่สามารถเข้ามายิงน้องเกดในเขตรั้วได้
3 ทหารไม่สามารถยิงน้องเกดเข้าร่างกายซีกขวาได้

ผมจึงยังคงฟันธงว่า การ์ดนปช. เป็นผู้สังหารน้องเกด

จบข่าว

ผมบอกว่าให้ไปดูคลิปหลังๆ หลายๆ รอบให้เข้าใจ ถ้าไม่เข้าใจให้ดูซ้ำหลายๆ ครั้ง จนกว่าจะเข้าใจนะครับ (ปริศนา)

#568 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:27

ผมไม่ได้บอกว่าคุณเป็นคนเอาชื่อ ที่อยู่ และอื่นๆมาแฉและในรายงานของ DSI ก็ไม่มี
แต่จตุพรเป็นคนนำเอารายงานของ DSI นี้ มาแถลง โดยบอกว่าเป็นเอกสารลับของ DSI โดยกล่าวหาว่าทหารชุดนี้เป็นคนฆ่าน้องเกด พร้อมเอาชื่อ ที่อยู่ ชื่อภรรยา เงินเดือน และอื่นๆ มาเปิดเผย (คุ้นๆวิธีนี้นะ คล้ายของเจ๋งเลย) แต่แท้จริงแล้วรายงานนี้ไม่ได้กล่าวหาว่าทหารชุดนี้เป็นผู้ฆ่าน้องเกดเลย ซ้ำยังชี้ให้เห็นว่าน้องเกดเสียชีวิตก่อนทหารจะออกจากฐานที่สยามเสียด้วยซ้ำ

แต่คุณกลับเอามาลงใช้เป็นหลักฐานกล่าวหาว่าทหารชุดนี้เป็นคนฆ่าน้องเกด คุณไม่ได้อ่านคำให้การในรายงานของ DSI หรือ แล้วเอามาโพสต์ทำไม เขาบอกมาว่าอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่รู้เท็จจริงอย่างไง ก็เอามาโพสต์แล้ว

คุณไม่ได้อ่านอะไรเลย เอาสิ่งที่ตัวเองยังไม่เคยอ่านมาโพสต์ได้อย่างไร

Edited by Stargate-1, 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:48.

#569 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:27

ไม่ขอเชื่อสื่อหลักที่ควบคุมได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดแบบทีวี นสพ

ขอเชื่อหลักฐานจากศพ เท่านั้นค่ะ
ขออภัยด้วยที่ไม่สุภาพต่อคนเสียชีวิตแล้วค่ะ

จึงไม่สนใจคลิป ที่ตัดต่อได้ พยานที่พูดไม่ตรงกัน และฯลฯ

ยุคไหนครับ ที่ควบคุมเบ็ดเสร็จเด็ดขาด ข่าวสารออกมาทางเดียว
สีเขียวอ่ะเต็มแผงนะครับ สีแดงอยู่ในคุกกันหมดเวลานั้น

#570 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:31

คุณไม่ได้อ่านอะไรเลย เอาสิ่งที่ตัวเองยังไม่เคยอ่านมาโพสต์ได้อย่างไร

Edited by Stargate-1, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:18.

#571 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:35

ยุคไหนครับ ที่ควบคุมเบ็ดเสร็จเด็ดขาด ข่าวสารออกมาทางเดียว
สีเขียวอ่ะเต็มแผงนะครับ สีแดงอยู่ในคุกกันหมดเวลานั้น

ที่อย่างงี้เร็วเลยนะ
แต่คำถามที่เขารอคำตอบทำไมไม่เร็วอย่างนี้บ้างละ
หรือว่าเป็นอย่างที่เขาว่าไว้จริง555555555555

จบข่าว

Edited by raffy, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:36.

#572 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:40

คุณ amplepoor เขาระบุว่า นปช.ยืนยิงตรงมุมหน้าร้านสหกรณ์
ผมก็บอกให้ไปดูคลิปที่ผมนำมาลงทีหลังหลายๆ รอบให้เข้าใจไงครับ
นี่ผมบอกใบ้ใกล้เคียงที่สุดแล้ว เรื่องเล่าจากสื่อตปท.ผมก็เอามาลงแล้ว

#573 TimmY_T

TimmY_T

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:45

แย่จัง คุณสิงห์สนามหลวง มีแต่คนถามถึงจุดโฟกัสต่างๆ แต่คุณไม่สามารถตอบไรได้เลย คุณแค่เอาภาพตัดแปะ
ภาพจำลองต่างๆ ที่เขาทำกันมาคุยในการค้นหาความจริง รวมทั้งข่าวจากคนเสื้อแดงเอง คุณยังไม่หาคำตอบ แล้วโต้ย้งด้วยเหตุผล คุณจะฟังแต่เรื่องเล่าอย่างเดียวเลยเหรอ นิติวิทยาศาสตร์ ก็สามารถสร้างภาพจำลองจากหลักความจริง มุมภาพทุกภาพก็เห็น แนวยิงก็สามารถแยกแยะได้ จากการพูดคุยจากหัวข้อกระทู้ เป็นคำถามที่ว่าคุณอ่านอะไรได้แตกฉานบ้างหรือเปล่า?

#574 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:48

สตีฟเองก็ให้การว่าคุณอัฐชัยฯเสียชีวิตเวลา 17:52 น. ก่อนที่ทหารจะออกจากสยามเช่นกัน ตามเอกสารนี้

ไม่ได้อ่านอีก อ่านหนังสือได้หรือเปล่า คุณสิงห์ฯคนนี้ มีหลายคนนิ

Edited by Stargate-1, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:58.

#575 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:49

ผมบอกว่าให้ไปดูคลิปหลังๆ หลายๆ รอบให้เข้าใจ ถ้าไม่เข้าใจให้ดูซ้ำหลายๆ ครั้ง จนกว่าจะเข้าใจนะครับ (ปริศนา)

ท่านทักษิณสอนมาหรือครับ

ประชาธิปไตยแบบวนหลายรอบ
คอรัปชั่นให้ใช้การเลือกตั้งตัดสิน

นี่โต้แย้งเรื่องข้อมูล ให้ใช้การสะกดจิต วนดูจนกว่าจะเชื่อ

เมื่อเป็นอย่างนี้ ผมก็คงยืนยันธงเดิมครับ

นปช. ยึดถือการโกหกเป็นอาวุธ
นแช. ฆ่ามวลชนตัวเองเพื่อป้ายผิดคนอื่น
มวลชนนปช. ร่วมมือฆ่ามวลชนด้วยกัน

ไม่เข้าใจก็ให้อ่านใหม่
วนไปจนกว่าจะเข้าใจนะครับ

555555

#576 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:54

1. ลองวาดภาพจำลองน้องเกดตอนเสียชีวิต แล้วลองวาดจุดยิงมุมสหกรณ์สิครับ

#577 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:58

ลองอ่านหนังสือบ้างนะ เดียวจะลืม

Edited by Stargate-1, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:59.

#578 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:58

ข้อหนึ่งข้่อเดียวหักล้างได้หมดครับ

a สิ่งกีดขวาง
b มุม

#579 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:01

#580 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:04

2 ดูคลิป TPBS นะครับ ว่าสถานการณ์ตั้งแต่ช่วงที่นายอัฐชัยถูกนำตัวเข้ามา
บริเวณหน้าร้านสหกรณ์คนตรึมนะครับ คนยิงจู่ๆ มันจะโผล่มาจากทางไหน
ถ้ามันไม่เอาปืนไล่คนไปให้หมด แล้วค่อยเลือกยิง มันมีทางเป็นไปได้ไหมครับ
สื่อต่างประเทศก็อยู่ ใครๆ ก็อยู่ ไม่ใช่จู่ๆ คนหายไปไหนเลย

#581 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:06

ด่วน !!! พี่น้องเสื้อแดงโปรดทราบ

#582 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:08

คนถูกยิงไม่ได้มีแค่น้องเกดนะครับ มีน้องปลั๊ก นายมงคลเข็มทอง
และนายสุวรรณที่ยืนอยู่ตรงห้องน้ำคนละมุมวัดเลย
ซอกที่ผู้ยิงจะต้องเดินทางไป มันจะไม่มีคนเห็นเลยเป็นไปไม่ได้ครับ
ขืนวิ่งทะเล่อทะล่าทางพื้นที่โล่ง มีหวังโดนทหารสอยแน่ครับ
ยังไม่นับรวม 6 ศพ กระสุนต้องใช้กี่นัด คนบาดเจ็บที่ถูกยิงต้องใช้กี่นัด
มุมยิงต้องออกไปยิงสื่อต่างประเทศอีก ฯลฯ

#583 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:21

ขอใช้กราฟิคคุณมังกือ ประกอบรูปตัดต่อนี้
ผมลบน้องเกตกับเพื่อนออกเพื่อจะได้สนใจฉากหลัง ซึ่งยืนยันตำแหน่งได้จากหน้าต่างที่โดนแสงสว่าง
กับประตูกระจกสหกรณ์ ว่า เป็นสถานที่เดียวกัน

ถ้าข้อมูลนี้ถูกต้อง น้องเกดจะถูกยิงจากแถวๆที่ผมกากะบาดไว้ คือมุมผนังกระจกร้านค้าสหกรณ์ ซึ่งเป็นมุมอับ
หรือพูดอีกอย่างก็คือ อยู่หลังคนถ่ายวิดีโอนี้ไปทางซ้ายมือไม่เกิน 50 เมตร

ซึ่งทำให้เกิดความสงสัยว่า ทำไมคนถ่ายวีดีโอนี้ จึงไม่ทราบ

#584 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:22

http://webboard.seri...500#entry400481

Edited by Stargate-1, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:32.

#585 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:40

ในบทสัมภาษณ์แมกกินน่อน นักข่าวข้างบน แกบอกให้ไปอ่านรายงานเรียลไทม์ในทวิตเตอร์ http://twitter.com/b...ses/14280188259 ผมมันล้าสมัย ใช้ไม่เป็นเลยไปอ่านรายงานของเขาแทน ขอคัอตรงที่กล่าวถึงวัดปทุมมาลงไว้ ผมว่าเขาเขียนอย่างเป็นกลางมาก จะอ่านให้ข้างใหนได้ประโยชน์ก็ได้หมด แต่สิ่งสำคัญที่พบในรายงานของเขาคือ มีประกาศหยุดยิงโดยศอฉ. ซึ่งหมายความว่า มีการต่อสู้กันและสองฝ่ายต้องการเคลียคนเจ็บ

เขาบอกอีกว่า เห็นนปช. ที่สถานนีชิดลม ตรงนี้สำคัญมาก เพราะเรารู้ว่าทหารอยู่ที่สยาม แปลว่าระหว่างกลางคือสมรภูมิ

เขารายงานว่ามีการยิงกันอย่างหนัก คำถามคือทหารน่ะยิงแน่ แต่ยิงกับใคร และคงจำได้ว่า ตอนบ่ายมีทหารและนักข่าวเสียชีวิต บาดเจ็บสาหัสจากระเบิดลงที่สวนลุม....นี่คือผลงานของนปช. และทหารได้รับคำสั่งให้ยิงด้วยกระสุนจริง

รายงานของเขามีหลายอย่างต่างไปจากบทความภาษาไทยที่สิงห์ไปเอามา ผมไม่มีต้นฉบับก่อนแปลไทย หวังว่าจะแปลได้ตรง แต่เท่าที่อ่านแล้วดูเหมือนเขาจะเป็นสื่อต่างขาติเพียงกลุ่มเดียวที่นั่น ย่อมจะเห็นไม่ทั่วถึง

เชิญอ่านครับ

http://www.theglobea...4330192/?page=3
Someone had tossed two fireworks toward the soldiers, who by now were in control of the stage area, drawing a furious response. A gun battle raged in the fading light and into the threatening dark that followed.
As bullets whizzed into the supposed sanctuary of the temple, Rob and I took refuge with a pair of young monks who allowed us into their quarters. They had an Internet connection, allowing us to see for the first time in hours just how dangerous the area around us had become. Their television set proved less useful, as a government order had gone out prohibiting live coverage of the crackdown.
As I surfed various news sites for clues about how long we might be trapped in the temple, I got a heart-stopping phone call. It was Andrew. "Mate, I've been shot," he said.
He was still near the front gate, bleeding profusely from six shotgun pellets embedded in his right thigh. There were volunteer medics with him, but the gunfire was so intense that they couldn't take him to the hospital directly across the street.
They took him the other way instead, into the royal park behind the temple, where they dressed his wounds at a makeshift field hospital and laid him out on a lawn chair beside six other groaning gunshot victims.
There was little we could do except call for help. Rob and I worked our mobile phones, raising the alarm at the Canadian and British embassies, as well as the hospitals and office of the man who ordered the crackdown, Prime Minister Abhisit Vejjajiva. I used my BlackBerry to ask those following me on Twitter to spread the word that people were under fire and dying in Wat Pathum.
We knew we were taking advantage of our special status in Thailand as foreigners and journalists to get ourselves out of a situation into which we had willingly put ourselves. But we had no other choice. Not only was Andrew unable to move, another man two mattresses away looked on the verge of death, having been shot in the back.
Long hours passed. The gunfire subsided, then roared again. Mysterious explosions went off in the dark. The panic level rose.
Just as we were preparing to spend the night in the temple park - with Andrew complaining that his leg was going numb - I got a series of phone calls from an aid worker somewhere in the city. I couldn't make out her name, but she had wonderful news. A ceasefire had been arranged so that ambulances could approach the temple and take Andrew and the other wounded to hospital.
We carried the stretchers out one by one into street where the red ambulance lights cast a surreal glow on the debris around us. Andrew insisted we carry him last in case they had only come to rescue the foreigner, but those left behind still looked enviously at us as we left.
An ambulance attendant asked me to go back into the temple and pass on the message that they would try and come back in the morning for at least the women and old people, as well as anyone else who was wounded.
It was small comfort to those left to spend the night in Wat Pathum. The morning was far away, and the men with guns were far closer.

Edited by amplepoor, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:42.

#586 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:45

คนถูกยิงไม่ได้มีแค่น้องเกดนะครับ มีน้องปลั๊ก นายมงคลเข็มทอง
และนายสุวรรณที่ยืนอยู่ตรงห้องน้ำคนละมุมวัดเลย
ซอกที่ผู้ยิงจะต้องเดินทางไป มันจะไม่มีคนเห็นเลยเป็นไปไม่ได้ครับ
ขืนวิ่งทะเล่อทะล่าทางพื้นที่โล่ง มีหวังโดนทหารสอยแน่ครับ
ยังไม่นับรวม 6 ศพ กระสุนต้องใช้กี่นัด คนบาดเจ็บที่ถูกยิงต้องใช้กี่นัด
มุมยิงต้องออกไปยิงสื่อต่างประเทศอีก ฯลฯ

10 เมษายิงมวลชนได้อย่างไร
19 พค ก็ทำได้อย่างนั้น

คนมันเลว
มันมีทั้งพวกที่แต่งเลียนแบบทหาร และมีทั้งพวกที่ไม่แต่ง
ใครจะระวังผู้ชุมนุมด้วยกันล่ะ

#587 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:52

คนชื่อวิมนี่ รับใช้ใคร
ราชดำเนินพันทิพ รับใช้ใคร
ประชาไทรับใช้ใคร
มติชิน รับใช้ใคร
รัฐบาลมีวิทยุชุมชนบ้างใหม
รัฐบาลออกข่าวบ่อยหรือเปล่า
ใครน่ะ ออกสื่อแทบจะทุกชั่วโมง
เว็บไซท์แดงรับใช้ใคร

น่าขำนะ
สีแดงอยู่ในคุก...เหอๆๆๆๆๆๆๆ สีแดงตัวพ่อชื่อทักษิณ กับตัวแม่ชื่อนังปู
อยู่ในคุกหรือเปล่า ถอนเงินทุกวันหรือเปล่า

นี่คุณนึกว่าที่นี่คือราดดำเนินหรือ
จึงพูดจาทางเดียวโดยไม่อายปากเอาเสียเลย

แค่บอกว่ามาเรียกร้องประชาธิปไตยกัน ก็หน้าด้านหน้าทนเหลือเกืนแล้ว

Edited by amplepoor, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:57.

#588 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:59

บางทีวันสองวันนี้ ผมจะลงพื้นที่วัดปทุม และถนนดินสอ

ผมมั่นใจว่าสามารถจำลองเหตุการณ์ท้ั้งหมดได้ชัดเจนแล้วครับ

#589 ลูกชายไข่ลาย

ลูกชายไข่ลาย

น้องใหม่

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:01

"He was still near the front gate, bleeding profusely from six shotgun pellets embedded in his right thigh" น่าจะบอกอะไรได้อีกน่ะครับว่าคงไม่ใช่ทหารยิงนักข่าว ^^

#590 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:13

"He was still near the front gate, bleeding profusely from six shotgun pellets embedded in his right thigh" น่าจะบอกอะไรได้อีกน่ะครับว่าคงไม่ใช่ทหารยิงนักข่าว ^^

ผมถึงบอกงัยครับ ว่าสงสัยคำแปลภาษาไทย

ผมอ่านสำนวนของเขาแล้ว มันพยายามตัดเรื่องอารมณ์ออกไปอย่างที่สุด
ถ้าอคติอ่านว่าในวัดปทุมทหารยิงประชาชน ก็ต้องอ่านด้วยว่า เขาพูดถึงการเผาห้างสรรพสินค้า
และถ้าอ่านย้อนไปจากที่ผมคัดมา ตรงที่เขาเล่าเรื่องคุณผุสดีนั่งประท้วงอยู่คนเดียว
บอกว่าเรามาเพื่อไล่รัฐบาล นี่รัฐบาลยังอยู่ ผู้คนไปใหนกันหมด

จริงอยู่ คุณผุสดีไม่ได้พูด "เจ็บ" อย่างนั้น
แต่เขาเจตนาเขียนอย่างเจ็บ ขึ้นอยู่กับคนอ่านจะถือหางใคร

ฉลาดมากครับ

#591 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:29

ท่านทักษิณสอนมาหรือครับ

ประชาธิปไตยแบบวนหลายรอบ
คอรัปชั่นให้ใช้การเลือกตั้งตัดสิน

นี่โต้แย้งเรื่องข้อมูล ให้ใช้การสะกดจิต วนดูจนกว่าจะเชื่อ

เมื่อเป็นอย่างนี้ ผมก็คงยืนยันธงเดิมครับ

นปช. ยึดถือการโกหกเป็นอาวุธ
นแช. ฆ่ามวลชนตัวเองเพื่อป้ายผิดคนอื่น
มวลชนนปช. ร่วมมือฆ่ามวลชนด้วยกัน

ไม่เข้าใจก็ให้อ่านใหม่
วนไปจนกว่าจะเข้าใจนะครับ

555555

:D :D :D กำลังง่วงๆจะเข้านอน เจออันนี้ ฮาหงายท้องเลย

นี่ทำให้ผมนอนไม่หลับนะเนี่ย :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#592 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:37

รายงานหมอพรทิพย์ไง ไม่ลองหากันมั่งหรือไง

#593 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:20

บางทีวันสองวันนี้ ผมจะลงพื้นที่วัดปทุม และถนนดินสอ

ผมมั่นใจว่าสามารถจำลองเหตุการณ์ท้ั้งหมดได้ชัดเจนแล้วครับ

น่าสนใจครับ ตรงจุดถนนดินสอผมว่าไม่จำเป็นมากเท่าไหร่ครับ จากข้อมูลที่มีทั้งภาพทั้งคลิปอยู่ แต่ถ้าได้ลงพื้นที่ก็น่าจะชัดเจนขึ้นครับ

ที่ผมสนใจคือในวัดปทุมฯมากกว่า ถ้าได้ถ่ายรูปจากจุดที่น้องเกดเสียชีวิตไปยังรางรถไฟฟ้า ผมว่าได้คำตอบ ถ้าคุณ amplepoor ไปจริง รูปที่ออกมาผมคาดการณ์ก่อนล่วงหน้าว่าจะต้องติดหลังคาสหกรณ์กับหลังคาเต้นครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#594 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:04

จบข่าว

ผมสงสัยว่า คุณสิงห์ ดูจนเข้าใจหรือยัง...ผมเห็นหลายคำถาม คุณไม่ตอบ..

แต่กลับรอรวบรวมทีเดียว แล้วบอกให้ไปดูคลิ๊ปให้เข้าใจ...

มันประหลาด...ถ้าผมเข้าใจจริง ๆ ..ผมตอบได้หมดแหละครับ ใครจะถามอะไร..

:D

#595 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:44

ลองคำนวนกันแบบบ้าน ๆ ความสูงของ BTS โดยประมาณตั้งแต่ฐานตอม่อจนถึงระดับสายตาของทหาร ระยะจากตอม่อสะพานถึงตำแหน่งน้องเกด ความสูงของร้านค้า บางทีเราอาจจะบีบตำแหน่งของการยิงเข้ามาได้อีก บางทีเราอาจจะเห็นได้ว่าตำแหน่งที่บอกว่าหทารยิงลงมา กับตำแหน่งที่น้องเกตุเสียชีวิต เป็นจุดอับกระสุน

Edited by kuuga, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:56.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#596 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:59

ยุคนี้ควบคุมข่าวสารเบ็ดเสร็จยิ่งกว่า ทั้งจับย้า่ย บีบนักข่าว บีบสื่อ แต่สื่อของตัวเองกลับไม่สามารถหาหลักฐานอื่นใดที่เห็นได้ชัดว่าทหารยิง นอกจากภาพถ่าย และบทสัมภาษ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#597 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:50

ลองคำนวนกันแบบบ้าน ๆ ความสูงของ BTS โดยประมาณตั้งแต่ฐานตอม่อจนถึงระดับสายตาของทหาร ระยะจากตอม่อสะพานถึงตำแหน่งน้องเกด ความสูงของร้านค้า บางทีเราอาจจะบีบตำแหน่งของการยิงเข้ามาได้อีก บางทีเราอาจจะเห็นได้ว่าตำแหน่งที่บอกว่าหทารยิงลงมา กับตำแหน่งที่น้องเกตุเสียชีวิต เป็นจุดอับกระสุน

หาจุดทหารที่พยานเห็น และตำแหน่งพยานด้วยก็ดีนะครับ เพราะบางทีตำแหน่งที่พยานอยู่เห็นทหารจริงแต่ไม่เห็นคนถูกยิงก็มีนะครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#598 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:30

ในเวปนี้ผมเห็นทุกคนพยายามหาความจริง ใช้เหตุผลถกเถียงถึงความเป็นไปได้ ไม่ได้มีใครอยู่ฝั่งไหน อย่างคุณ GOP (ขออภัยที่พาดพิง)ก็ยังเห็นแย้งกับหลายคนได้ ผมเองโดนกล่าวหาว่าเป็นกลุ่มโลกสวย มีแต่คุณสิงห์ฯ นี่แหละครับ ที่ผมเห็นว่าทุเรศมาก ๆ จากประโยคนี้ หลายคนพยายามหาความเป็นจริง คุณจะมาเล่นปริศนาปัญญาอ่อนกับความตายของพี่น้องเสื้อแดงเพื่ออะไร คุณอาจดูดีในสายตาคนที่เอาแต่เชื่อ แต่ไม่ได้ดูดีในสายตาคนที่เขามีความพยายามหรือความคิด
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#599 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:47

เฮ๊ย... พวกเกียนดมกาวเมาแล้วมาโพสต์อีกแล้ว มาว่าคนอื่นเป็นควาย เคยส่องกระจกมองดูตัวเองมั่งป่าว

ส่วนที่คุณ susu หยิบเรื่องถนนราชปรารภที่เอาภาพมาลง+มาถามน่ะ ช่วยดูหัวข้อกระทู้ก่อนดีไหมครับ ว่ามันประเด็นเรื่องอะไร
ผมว่าเดี๋ยวคงมีกระทู้เองแหล่ะ เรื่องถนนราชปรารภวันที่ 15 พค.53 น่ะ รอไปก่อนครับ

คุณนำคลิป สองชิ้นมา แล้วบอกว่า "ไอ่ "คนยิงที่อยู่ในร้านค้า" มันต้องยิงกี่นัดเนี่ย มันถึงจะมีรูพรุนเยอะๆแบบในคลิปนี้
แล้วไม่มีผู้ชุมนุมเห็นไอคนนี้บ้างเลยเหรอ? ทั้งที่ไอ่คนนั้นมันเดินยิง-แอบยิงคน อยู่ในวัดเนี่ยนะ !! "

ไอ้กระผมก็เปิดดูดูแล้วดูอีก ด้วยความคำพูดของคุณมีเหตุผล แต่คลิป บอกความหมาย ว่า เชื่อว่า คิดว่า
ผมเลยลงรูปให้คุณเห็นว่า มีหลายคลิปและหลายภาพ ที่นำมาลงในที่ต่างๆ มันมีละครแฝงมาด้วย และคุณถามว่า ไอ้คนที่ยิงต้องมีคนเห็น ผมเชื่อคุณพูดถูก
แต่เอามาเปรียบเทียบกับคนชุดดำภาพทั้งหลาย บอกว่า ชุดดำอยู่ร่วมกับเสือแดง แต่คุณหรือผู้ชุมนุม กลับบอกว่า ไม่มี
ผมเลยมองว่า ไอ้คลิปนั้น หลอกครับ มีใว้หลอกคนที่ มองอะไรไม่วิเคราะ ผมเป็นห่วงคุณ เลยถาม แต่ถ้าคุณตอบได้น่าฟัง ผมจะไปเป็นแดง สักทีตาจะได้สว่าง
คุณ ตอบผมได้รึยัง ว่า " ตกลงในการชุมนุมมี เสื้อดำยิงกับทหารนี้ จริงหรือปล่าว ?"
และรู้ว่าหัวกระทู้เรื่องอะไรครับ แค่แตกประเด็นจากหัวกระทู้ เพราะคุณบอก ที่ขีดเส้นครับ
ไม่ตอบไม่เป็นไรครับ แค่คิดว่าคุณรู้ดี ผมคงคิดผิดคุณไม่น่าจะรู้อะไรมากกว่า ที่เขายัดข้อมูลให้
สาเหตุที่ผมไม่ได้แดงกับเขาซะที เพราะไม่ยอมเชื่ออะไรที่เขาบอกโดยไม่ต้องคิด

บรรทัดแรกผมไม่ได้ด่าคุณครับ
ส่วนชายชุดดำในวันที่ 19 ผมยังไม่เห็นครับ รอดูจากพวกคุณอยู่น่ะครับ ขอเอาแบบถือปืนมีอาวุธครับ กำลังยิงสู้จะๆครับ ผมเห็นมีแต่คนไม่มีอาวุธโดนยิงทั้งนั้น
และผมยังยืนยันครับ ว่าโอกาสที่ชายชุดดำจะมาเดินไล่ยิงคนอย่างสนุกในวัด อย่างกับเด็กวิ่งเล่นไล่กัน มันเป็นไปได้ยากมากครับ

หมายถึง ชายชุดดำในวันที่ 19 ผมยังไม่เห็นครับ .......แสดงว่าวันอื่นเห็นชายชุดดำร่วมอยู่หรือครับ ?

เห็นครับ ดูจากในเนตนี่แหล่ะ เมธีก็คนนึง และก็คนอื่นในรูป+ในคลิป แต่เขามาหลังจากมีคนตาย เช่นวันที่ 10 เมษา

ชายชุดดำที่เป็นการ์ดมีแน่นอนครับ แต่พวกเขาส่วนใหญ่เกือบทั้งหมด ผมไม่เห็นมีหลักฐานว่าได้จับอาวุธหรอกครับ
คนที่จับอาวุธอาจไม่ใช่การ์ดก็ได้จริงไหม แต่แน่นอนว่าจับเพื่่อสู้ป้องกันพรรคพวกแน่นอน ไม่ได้จับมายิงกันเอง อย่างที่เชื่อกันไปได้ จนป่านนี้ก็ไม่เห็นหลักฐานชัดๆ

สรุปว่ามีคนต่อสู้เพื่อ ผู้ชุมนุม แน่ ชายชุดดำจับอาวุธมีเมธีหนึ่งคนที่เห็น และอาจจะเป็นการ์ด หรือไม่ใช่ก็ได้ และมีหลังจากวันที่ 10 และไม่เชื่อว่าคนที่ร่วมอุดมการณ์ชุมนุม ไม่ยิ่งกันเองแน่ มีทหารเท่านั้นที่ยิงประชาชน ...ผมเข้าใจถูกใช่ไหม ครับ Ok.

#600 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:50

1. ลองวาดภาพจำลองน้องเกดตอนเสียชีวิต แล้วลองวาดจุดยิงมุมสหกรณ์สิครับ

แล้วลองวาดภาพจำลองน้องเกดตอนเสียชีวิต แล้วลองวาดจุดที่ทหารยิงบนรางรถไฟฟ้ายังครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน