Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

พยานให้การว่าอยู่ในวัดปทุม เมื่อวันที่ ๑๙ พ.ค.๕๓ เวลาประมาณ ๑๗.๔๐ ไม่เกิน ๑๘.๐๐ พยานเห็นคนบนรางรถไฟฟ้า ชั้น ๑ ประมาณ ๖ คน แต่ละคนชุดลายพรางสวมหมวกลายพราง มีอาวุธปืนยาว พยานถูกกลุ่มคนดังกล่าวยิง ๓ นัด เข้าที่หน้าอกถูกเหรียญบาท ที่หน้าท้อง และต้นขาซ้าย และคนบนรางรถไฟฟ้ายิงลงมาอีก ๑ นัดไม่ถูกพยาน แต่ถูใครหรือไม่ไม่ทราบ

พยานให้การว่าอยู่ในวัดปทุมวนาราม เมื่อวันที่ ๑๙ พ.ค.๕๓ เวลาประมาณ ๑๘๐๐ ขณะที่พยานอยู่ใต้ท้องรถในวัดปทุมมีเสียงปืนดังจำนวนหลายนัด และพยานถูกยิงเข้าที่กลางหลัง จำนวน ๑ นัด พยานได้โบกมือก็ถูกยิงมืออีก ๑ นัด จากนั้นมีเสียงตะโกนจากบนรางรถไฟฟ้าให้พยานออกจากใต้ท้องรถ พยานออกจากใต้ท้องรถมองเห็นทหารจำนวน ๒ คนมีอาวุธปืนยาวจ่อมาที่ทางพยาน พยานจำได้เพราะอยู่ห่างกัน ๓๐ – ๕๐ เมตร โดยเห็นคนทั้งสองบนรางรถไฟฟ้าแต่ชุดพราง

สำนวน DSI หน้าที่ 9

พยานคนที่ 1 เหรียญบาทหนา ไม่เกิน 2- 3 มิลกันกระสุนได้ เมพมาก แต่พยานคนที่ 2 ยิงทะลุรถโดนหลัง

พยานที่เหลือส่วนใหญ่คือได้ยินเสียงหลบเข้าห้องน้ำ......
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#202 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

หลักฐานรัฐบาลในยุคนั้นที่บอกได้ว่ามีชายชุดดำ และกลุ่มติดอาวุธ ที่มีอยู่ในขบวนการชนิดเต็มรูปแบบอาจจะไม่สามารถเปิดเผยได้เพื่อป้องกันความเสียหายในรูปคดี
และหลักฐานที่ปรากฏชัดตามสื่อต่างๆ ในเบื้องต้นตลอด 2 ปี ยืนยันได้ว่ามีกองกำลังติดอาวุธในเสื่อแดง

แต่หลักฐานที่สามารถสร้างความเสียหายให้กับรัฐบาลในขณะนั้น จนถึงขณะนี้ผ่านมา 2 ปี ไม่สามารถจะหาได้มากกว่าที่มี ????

ในเมื่อมีโอกาสทำลายฝ่ายตรงข้ามควรใช้สิ่งที่ตนเองมีทำลายในขณะเวลานั้น เหตุใดถึงไม่ทำ เพราะรอโอกาศ หรือไม่มีหลักฐาน ????

หลักฐานที่ว่าของชายชุดดำและเกี่ยวข้องกับการตายที่หน้าวัดปทุม เชิญงัดมาแสดงได้เต็มที่เลยครับ โอกาสมาถึงแล้ว
ที่บอกว่าห้ามเปิดเผย นี่คิดเอาเองใช่ไหมครับ สำนวนการสอบสวนของ DSI ก็เห็นๆ กันอยู่ คดีก็ขึ้นสู่ชั้นศาลแล้ว

พยานให้การว่าอยู่ในวัดปทุม เมื่อวันที่ ๑๙ พ.ค.๕๓ เวลาประมาณ ๑๗.๔๐ ไม่เกิน ๑๘.๐๐ พยานเห็นคนบนรางรถไฟฟ้า ชั้น ๑ ประมาณ ๖ คน แต่ละคนชุดลายพรางสวมหมวกลายพราง มีอาวุธปืนยาว พยานถูกกลุ่มคนดังกล่าวยิง ๓ นัด เข้าที่หน้าอกถูกเหรียญบาท ที่หน้าท้อง และต้นขาซ้าย และคนบนรางรถไฟฟ้ายิงลงมาอีก ๑ นัดไม่ถูกพยาน แต่ถูใครหรือไม่ไม่ทราบ

พยานให้การว่าอยู่ในวัดปทุมวนาราม เมื่อวันที่ ๑๙ พ.ค.๕๓ เวลาประมาณ ๑๘๐๐ ขณะที่พยานอยู่ใต้ท้องรถในวัดปทุมมีเสียงปืนดังจำนวนหลายนัด และพยานถูกยิงเข้าที่กลางหลัง จำนวน ๑ นัด พยานได้โบกมือก็ถูกยิงมืออีก ๑ นัด จากนั้นมีเสียงตะโกนจากบนรางรถไฟฟ้าให้พยานออกจากใต้ท้องรถ พยานออกจากใต้ท้องรถมองเห็นทหารจำนวน ๒ คนมีอาวุธปืนยาวจ่อมาที่ทางพยาน พยานจำได้เพราะอยู่ห่างกัน ๓๐ – ๕๐ เมตร โดยเห็นคนทั้งสองบนรางรถไฟฟ้าแต่ชุดพราง

สำนวน DSI หน้าที่ 9

พยานคนที่ 1 เหรียญบาทหนา ไม่เกิน 2- 3 มิลกันกระสุนได้ เมพมาก แต่พยานคนที่ 2 ยิงทะลุรถโดนหลัง

พยานที่เหลือส่วนใหญ่คือได้ยินเสียงหลบเข้าห้องน้ำ......

ลองไปอ่านคำให้การของทหารบางคนสิครับว่ามีใครยิงไปใต้ท้องรถบ้างหรือเปล่า?
รักคนเสื้อแดง

#203 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

มีใครอ่านคำให้การของทหารบ้างครับ ลองเอาคำให้การของทหารมาลงวิเคราะห์บ้างสิครับ ว่า ทหารยิงอะไร

#204 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

สำนวน จากพยาน คือคำพูด ๆ ที่สามารถพลิกลิ้นได้ตลอดเวลา แม้กระทั้งมีคลิปถ่ายให้เห็นว่าพูด

ขนาดมีรูปเห็นกันว่ายึดอาวุธ กลับบอกว่า ไม่เคยยึดอาวุธ
ขนาดพูดด่าศาลป่าวๆ ยังพลิกหน้าด้านๆว่าป่าวด่า
ขนาดพูดว่า "เผา" "เผา" ไปแล้วพูดว่าไม่ได้สั่ง
ขนาดพูดว่ามี "กองกำลังไม่ทราบฝ่าย" แล้วมันก็โผล่มาจริงๆ บอกว่า "ไม่รู้เรื่่อง"
ขนาดเห็นโต้งๆ ว่าอยู่บนเวทีเสื้อแดง "ผมไม่เกี่ยวข้องกับเสื่อแดง"

Edited by kuuga, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#205 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

กรณีคนสั่งเผาถ้าคุณ kuuga ติดใจ ผมขอเชิญคุณ kuuga ตั้งกระทู้เปิดประเด็นใหม่เลยครับ

ตอนนี้ผมอยากให้เอาคำให้การของทหารที่บอกว่ายิง ยิงอะไร มาวิเคราะห์กันบ้าง

#206 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ลองไปอ่านคำให้การของทหารบางคนสิครับว่ามีใครยิงไปใต้ท้องรถบ้างหรือเปล่า?

คุณสิงห์ไปไม่เป็นแล้ว โพสต์นี้ ถามความน่าเชื่อถือของคำให้การ
คุณไปอ้างคำของทหารอื่นๆ ทำไม

คุณต้องแก้ต่างว่า มีเหรียญบางชนิด กันกระสุนได้
คำให้การนี้ จึงไม่มั่ว....5555

Edited by amplepoor, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:55.

#207 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ผิดธรรมชาติ เพราะยิงจาก BTS แต่กระสุนจากล่างขึ้นบน ผิดปกติเพราะไม่มีทหารหน้าประตูวัด เพราะมีนักข่าว คมชัดลึด อยู่ฝั่งตรงข้ามประตูวัด ???? นอกจากการยิงเกิดขึ้นในวัด

นอกจากการยิงเกิดขึ้นในวัด (ท่ามกลางคนนับร้อยนับพัน โดยที่ไม่มีใครพบเห็นคนยิงเลย)

ผมขอไล่ทีละประเด็นนะครับ
1.คุณสิงห์กำลังบอกว่า คุณสรุปความเชื่อมั่น จากสำนวนคดี ตรงจุดที "พยานทุกคน ที่ไม่ได้กลับไปนอนหรือซ่อนตัว" ช่วงนั้น
ตอบเป็นทางเดียวกันหมดว่า ทหารยิงจากรางรถไฟฟ้า ใช่ไหมครับ?
2.คุณสิงห์ได้ตั้งประเด็นข้อสงสัยแบบเป็นธรรมกับทุกฝ่ายไหมครับว่า
"พยานเหล่านั้น อาจจะมีการ จับอาวุธ" ยิงกับทหารอยู่ก็ได้ ซึ่งแน่นอนว่า
ไม่มีพยานคนไหน กล้าพอที่จะ สารภาพ กับ ตำรวจ ว่า ตนเองจับอาวุธยิงกับทหาร
3.คุณสิงห์ทราบไหมครับว่า ท่าคลาน กับ ท่าหกสูงโก่งตูดคว่ำหน้า เพื่อที่จะสอดคล้องกับวิถีกระสุนที่เข้าร่างกายนั้น
จะเป็นท่าหมอบคลานที่ พิสดาร ที่สุดในโลก
4.คุณสิงห์ทราบหรือไม่ว่า
ในวัดปทุม มี 2 ส่วน คือส่วนหน้าที่เป็นลานจอดรถ กับส่วนภายใน ทั้ง2 ส่วนคั่นไว้ด้วย อุโบสถขนาดใหญ่ และ ทางเชื่อมระหว่างด้านหน้ากับด้านหลังนั้น
เป็นทางเดินที่ไม่ใหญ่มาก
และส่วนใหญ่แล้ว เมื่อเริ่มมีเสียงปืนเกิดขึ้น คนส่วนใหญ่จะถูกย้ายเข้าไปด้านหลังวัดที่อุโบสถบังอยู่
ดังนั้น การยิงที่เกิดขึ้นในส่วนหน้าวัด คนส่วนใหญ่ที่ ไม่เกี่ยวข้องและไม่มีหน้าที่
จะหลบอยู่ด้านหลัง
คุณสิงห์พอจะทราบไหมว่า
มีพยานบางคน ที่ไม่ใช่อาสากู้ชีพ แต่ทำไมไปโผล่อยู่ส่วนด้านหน้าวัด ในขณะที่มีการยิงกันได้
และเห็นอย่างชัดเจนว่า ทหารยิงลงมาใส่ตัวเอง แถมยังถูก สั่งให้ออกมาจากใต้ท้องรถด้วย
5. นี่สำคัญ
เราจะแยกคนตายได้อย่างไรครับว่า คนตายคนไหนเป็นคนบริสุทธิ์หรือคนตายคนไหนเป็นชายชุดดำ
ที่ผ่านการจับอาวุธยิงกับทหารมาแล้ว
เพราะสิ่งนี้แหละครับ ที่ทำไมคุณสิงห์ต้องให้พวกผมหาหลักฐานเกี่ยวกับ ชายชุดดำ
ทราบไหมครับว่า ที่ตายที่สวนสัตว์ดุสิต ที่โดนยิงที่หัวเนี่ย เพราะอาจจะดันไปเห็นชายชุดดำเข้าได้ไหม
แล้วมันมีการ ฆ่าปิดปาก ตัดตอน กันไม่ได้หรือครับ

นี่คือคำถามที่ผมอยากจะถามคุณสิงห์ครับ

เอามาให้คุณสิงห์ตอบ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#208 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

ใครหากินกับศพน้องเกด
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#209 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

5. นี่สำคัญ
เราจะแยกคนตายได้อย่างไรครับว่า คนตายคนไหนเป็นคนบริสุทธิ์หรือคนตายคนไหนเป็นชายชุดดำ
ที่ผ่านการจับอาวุธยิงกับทหารมาแล้ว

ขอติดดาวให้คำถามนี้ครับ
ไม่มีการตรวจเขม่าที่มือหรือร่างการศพเลยกระมัง

และไม่มีคำอธิบายเรื่องอาวุธมากมายที่ถูกทิ้งลงบ่อน้ำด้วย

มีแค่ตอนที่หมอพรทิพย์เข้า ตรวจชันสูตรเช้าตรู่วันที่ 20 ครับ
แต่ไม่มีการแจ้งว่า ได้มีการตรวจเขม่า ที่มือ หรือไม่ครับ

4. ผลการชันสูตรศพ ของ หมอ “พรทิพย์” หายไปไหน???

นี่คือผลการชันสูตรจากหมอ พรทิพย์ ตามที่ข่าวสดเอามาลง http://www.khaosod.c...;&#39;>0</span>=
ศพ ที่ 1 ถูกกระสุนยิงจากต้นแขนทะลุถึงหน้าอก หน้าท้องพบคราบเขม่าดินปืน พบเศษกระสุนติดค้างในช่องท้อง วิถีกระสุนเฉียง จากบนลงล่าง
ศพที่ 2 วิถีกระสุนตรงทะลุจากด้านหน้าออกด้านหลัง ทำลายปอดเป็นเหตุให้เสียชีวิต
ศพที่ 3 หรือศพของน.ส.กมลเกด อัคฮาด หรือน้องเกด พยาบาลอาสา พบรอยกระสุนที่ต้นแขนทะลุท้องแขน ขาขวาพบกระสุนหลายรู พบกระสุนที่หน้าอกข้างซ้าย วิถีกระสุนมาจากเอวทะลุขึ้นทำลายสมอง ซึ่งเป็นวิถีกระสุนจากล่างขึ้นบนที่แปลกมาก บ่งบอกว่าน้องเกดอาจไม่ได้อยู่ในอิริยาบถท่ายืนขณะถูกยิง
ศพที่ 4 กระสุนแตกภายในร่างกายเป็นเหตุให้เสียชีวิต
ศพที่ 5 พบรูกระสุนที่บ่า มีคราบเขม่าดินปืนที่เท้าขวา บ่งบอกว่าถูกยิงในระยะใกล้ กระสุนสังหารคือจากเอวด้านซ้ายทะลุอวัยวะเพศ
ศพที่6 พบรอยกระสุนจากต้นแขนขวาทะลุออกกราม กระสุนสังหารคือกระสุนจากต้นแขนขวาทะลุสมอง
ทำไมเสื้อแดงไม่เอามาแสดงเลย หรือเห็นว่าหมอพรทิพย์ เขาไม่ใช่หมอ
ผมใช้ของหมอพรทิพย์ เพราะ พิสูจน์ศพวันที่ 20 และ พิสูจน์ ณ ที่เกิดเหตุ
ผลการชันสูตร พบว่า มี 2 ศพ มีคราบเขม่าดินปืน ติดอยู่
รู้ไหมว่าคราบเขม่าดินปืนคืออะไร มันคือสิ่งที่บอกพวกแดงทั้งหลายว่า พวกคุณคือ ไอ้จอมลวงโลก ตอแหล ไง

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#210 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

หลักฐานรัฐบาลในยุคนั้นที่บอกได้ว่ามีชายชุดดำ และกลุ่มติดอาวุธ ที่มีอยู่ในขบวนการชนิดเต็มรูปแบบอาจจะไม่สามารถเปิดเผยได้เพื่อป้องกันความเสียหายในรูปคดี
และหลักฐานที่ปรากฏชัดตามสื่อต่างๆ ในเบื้องต้นตลอด 2 ปี ยืนยันได้ว่ามีกองกำลังติดอาวุธในเสื่อแดง

แต่หลักฐานที่สามารถสร้างความเสียหายให้กับรัฐบาลในขณะนั้น จนถึงขณะนี้ผ่านมา 2 ปี ไม่สามารถจะหาได้มากกว่าที่มี ????

ในเมื่อมีโอกาสทำลายฝ่ายตรงข้ามควรใช้สิ่งที่ตนเองมีทำลายในขณะเวลานั้น เหตุใดถึงไม่ทำ เพราะรอโอกาศ หรือไม่มีหลักฐาน ????

หลักฐานที่ว่าของชายชุดดำและเกี่ยวข้องกับการตายที่หน้าวัดปทุม เชิญงัดมาแสดงได้เต็มที่เลยครับ โอกาสมาถึงแล้ว
ที่บอกว่าห้ามเปิดเผย นี่คิดเอาเองใช่ไหมครับ สำนวนการสอบสวนของ DSI ก็เห็นๆ กันอยู่ คดีก็ขึ้นสู่ชั้นศาลแล้ว

อาวุธในวัดปทุม แสดงให้เห็นชัดเจนว่า ภายในวัดมีกองกำลังติดอาวุธ

คุณสิงห์ไปไม่เป็นแล้ว โพสต์นี้ ถามความน่าเชื่อถือของคำให้การ
คุณไปอ้างคำของทหารอื่นๆ ทำไม

คุณต้องแก้ต่างว่า มีเหรียญบางชนิด กันกระสุนได้
คำให้การนี้ จึงไม่มั่ว....5555

เอ่อ อยู่บนรางรถไฟฟ้า จะยิงไปใต้ท้องรถได้ยังไง
วาดภาพให้ผมดูหน่อยสิ

#211 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

Posted Imageใช้ครับ ผมถามหาความน่าเชื่อถือของสำนวนคำให้การพยาน carry สนามหลวงไม่รู้เลยหรือ ว่าแผ่นเหล็กขนาดที่มีความหนา 1 CM กระสุน M855 เจาะได้สบาย ๆ

Edited by kuuga, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:09.

#212 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

ผมว่าบางคนไปอ่านเอกสารการสอบสวนของ DSI มาให้ครบๆ ก่อนจะมาโพสต์จะดีกว่านี้มากนะครับ

และคำถามข้อ 5 จะพิสูจน์อย่างไร ก็ผลการตรวจสอบคราบเขม่าที่มืออย่างไรไงครับ ที่เป็นข้อพิสูจน์เบื้องต้น

เมื่อวันที่ 29 มีนาคม ที่ผ่านมา มีการให้การที่สำคัญของหมอพรทิพย์กับคณะกรรมการอิสระตรวจสอบและค้นหาความ จริงเพื่อแนวทางปรองดองแห่งชาติ (คอป.) โครงการรับฟังข้อมูลข้อเท็จจริงเกี่ยวกับเหตุการณ์ความไม่สงบจากผู้ที่ เกี่ยวข้องทุกฝ่าย เกี่ยวกับกรณีการเสียชีวิต 6 ศพในวัดปทุมวราราม ตามตารางข้างล่างดังนี้
ผลการชันสูตรพบสาเหตุการตายเรียงตามลำดับดังนี้
  • ศพที่ 1 ถูกกระสุนยิงจากต้นแขนทะลุถึงหน้าอก หน้าท้องพบคราบเขม่าดินปืน พบเศษกระสุนติดค้างในช่องท้อง วิถีกระสุนเฉียง จากบนลงล่าง
  • ศพที่ 2 วิถีกระสุนตรงทะลุจากด้านหน้าออกด้านหลัง ทำลายปอดเป็นเหตุให้เสียชีวิต
  • ศพ ที่ 3 หรือศพของน.ส.กมลเกด อัคฮาด หรือน้องเกด พยาบาลอาสา พบรอยกระสุนที่ต้นแขนทะลุท้องแขน ขาขวาพบกระสุนหลายรู พบกระสุนที่หน้าอกข้างซ้าย วิถีกระสุนมาจากเอวทะลุขึ้นทำลายสมอง ซึ่งเป็นวิถีกระสุนจากล่างขึ้นบนที่แปลกมาก บ่งบอกว่าน้องเกดอาจไม่ได้อยู่ในอิริยาบถท่ายืนขณะถูกยิง
  • ศพที่ 4 กระสุนแตกภายในร่างกายเป็นเหตุให้เสียชีวิต
  • ศพที่ 5 พบรูกระสุนที่บ่า มีคราบเขม่าดินปืนที่เท้าขวา บ่งบอกว่าถูกยิงในระยะใกล้ กระสุนสังหารคือจากเอวด้านซ้ายทะลุอวัยวะเพศ
  • ศพที่ 6 พบรอยกระสุนจากต้นแขนขวาทะลุออกกราม กระสุนสังหารคือกระสุนจากต้นแขนขวาทะลุสมอง
.
.
.
และ
.
.
.
จากการตรวจสอบด้วยสายตาเบื้องต้น หมอไม่พบปลอกกระสุนในวัด และไม่พบคราบเขม่าดินปืนตามง่ามมือทั้งสองข้าง บ่งบอกว่าผู้เสียชีวิตไม่ได้ใช้อาวุธปืน สิ่งที่หมอพบในที่เกิดเหตุ มีแต่ระเบิดขวดตามจุดต่างๆ เป็นระยะ ซึ่งต้องรอให้เจ้าหน้าที่เก็บกู้ออกไปก่อนจึงทำงานต่อไปได้

ยังไม่เกี่ยวข้องกับหลักฐานที่ว่ามีชายชุดดำถืออาวุธปืนยิงใส่ 6 ศพ วัดปทุมนะครับ

ผมขอถามคุณ eAT นอกประเด็นเรื่องสถานที่ที่ค้นพบปืนอาก้า ปืนอ้าก้านั้นถูกตรวจพบที่ใดครับ (ขอแหล่งข่าว)

---

ข้อนี้ผมถามรวมนะครับ (ที่จริงผมกำลังตามเก็บหลักฐานชายชุดดำเช่นกัน ถามที่นี่เผื่อมีประโยชน์ เพราะผมอาจตกหล่นข้อมูลไปบ้าง)

ในวันที่ 19 พฤษภาคม 2553 มีเจ้าหน้าที่ทหารคนใดในวันปฏิบัติการสลายการชุมนุมเมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2553 ถูกยิงได้รับบาดเจ็บหรือตายจากอาวุธปืน M16 หรือปืนอาก้าจากชายชุดดำบ้าง และถ้าทหารถูกยิงด้วยอาวุธปืน M16 หรืออาก้า ทหารถูกยิงบริเวณไหนครับ (ยกเว้น M79 ที่แยกสารสิน)

#213 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ในสำนวน
พยานที่เป็นพลเรือนในหน้าที่ ๓ - ๗ มีจำนวน ๑๗ คน
เห็นเหตุการณ์ ๔ คน
พยานพลเรือน หน้า ๙ จำนวน ๑ คน เห็นเหตุการณ์ (ชายใส่หมวกไหมพรม ยิงกลุ่มของนายเล่ผู้จ้างวานพยานคนที่ ๙ และเผาศพอำพราง)

พยานที่เป็น จนท. ในหน้าที่ ๕ - ๙ จำนวน ๑๖ นาย เห็นเหตุการณ์ ๖ นาย
๒ นาย ถ่ายรูป (ตร. , ทหาร)
๓ นาย ยิงไปที่สะพานลอยใต้รางรถไฟ ๔ นัด เพื่อขู่ชายชุดดำ , ยิงไปที่ตอม่อ BTS ใส่ชายชุดดำ ๗ นัด และมุมกุฏิ ๑ นัด , ยิงไปที่รถ ๕ นัด (ไม่มีผู้เสียชีวิต) , ยิงขึ้นฟ้า ๔ นัด

Edited by kuuga, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:44.

#214 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

เผาศพอำพราง เผาที่ไหนครับ เผาตอนกี่โมงครับ แล้วใช้เวลาเผาศพกี่นาทีครับ เผาหน้าวัดไม่กลัวโดนทหารยิงเหรอครับ (ทีอย่างนี้ทำไมเชื่อครับ ไม่มีสงสัยหรือเอามาวิเคราะห์อะไรเลย)

---

พ.ต.ท. เทพพิทักษ์ เล่าว่า ตั้งแต่วัน 14-20 พ.ค. ทาง สน.พญาไทได้รับผิดชอบในการสอบสวนชันสูตรพลิกศพทั้งหมด โดยศพถูกส่งมาจากย่านราชปรารภ สามเหลี่ยมดินแดงและประตูน้ำ จากการชันสูตรศพพบว่า โดยมากมีบาดแผลตั้งแต่ลำตัวจนถึงศีรษะ อาวุธที่โดนส่วนใหญ่แพทย์จะบอกว่าวัตถุความเร็วสูง แต่เท่าที่ดูเป็นกระสุนความเร็วสูง

“ผลการตรวจสอบ ทุกศพไม่มีอาวุธข้างกาย หลังการตรวจสอบลายนิ้วมือบางรายพบเพียงแค่คดีการพนันเล็กๆ น้อยเท่านั้น ผมคิดว่าน่าจะเป็นชาวบ้านธรรมดานี้แหละครับ” พ.ต.ท.เทพพิทักษ์

พ.ต.ท.เทพพิทักษ์ บอกอีกว่า ลักษณะบาดแผล ส่วนใหญ่เป็นกระสุนความเร็วสูงไม่ใช่ปืนพกสั้น น่าจะเป็นอาวุธสงคราม ซึ่งหลังจากทำสำนวนสอบสวนรวบรวมพยานหลักฐาน จะจัดส่งไปยังดีเอสไอ เนื่องจากคดีเหล่านี้เป็นคดีพิเศษ

"ศพส่วนใหญ่มีญาติมารับหมดแล้ว เหลือเพียง 3 รายเท่านั้นที่ยังไม่มีญาติมารับ โดยรายแรกเป็นเด็กชายอายุประมาณ 10-14 ขวบ ถูกยิงด้วยกระสุนทะลุผ่านหน้าท้องเสียชีวิต เมื่อคืนวันศุกร์ที่ 14 พฤษภาคม 2553 เวลาประมาณ 23.30 น.โดยมีลักษณะบาดแผลเกิดจากกระสุนปืนความเร็วสูงจากบริเวณเอวด้านหลังทะลุ ท้องด้านหลังบริเวณกระดูกซี่โครงไขสันหลังข้อที่ 4-5"

ส่วนอีกรายเป็นชายไม่ทราบชื่อ ถูกยิงบริเวณถนนราชดำริ ด้านหน้าตึก สก รพ.จุฬาลงกรณ์ ลักษณะผอมเหมือนอดข้าวมานาน ถูกยิงที่ศีรษะ ในวันที่ 19 พ.ค. เวลาประมาณ 10.00 น.

"ลักษณะศพรายนี้ เหมือนคนเร่ร่อน เพราะว่า ผอมมาก มีความเป็นไปได้ว่าเขาไม่น่าจะมีญาติพี่น้อง แต่ศพเด็กชายไม่น่าจะเป็นเด็กเร่ร่อน เพราะดูจากเสื้อผ้าที่เขาสวมใส่ สะอาด แต่น่าแปลกที่ไม่มีญาติมาตามหาเลย และรายสุดท้ายเป็นหญิงอายุประมาณ 50 ปี ถูกยิงที่ขา โดยกระสุนตัดเส้นเลือดใหญ่ขณะกำลังเก็บของเก่าบริเวณแยกสามเหลี่ยมดินแดง หญิงดังกล่าวยังไม่มีญาติมารับเช่นเดียวกัน"

ที่มา กรุงเทพธุรกิจ

#215 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

คุณสนามหลวงตอบเคลียร์เรื่องเขม่าดินปืนในง่ามมือแล้ว
ประเด็นที่น่าสงสัย ของอีก 2 ศพที่มีเขม่าดินปืนล่ะครับ
แบบนี้มันคือลักษณะ การ จ่อยิงเผาขน นะครับ
ทหารบนรางรถไฟฟ้า จะไปจ่อยิงเผาขน ได้หรือครับ
นี่ก็เป็นอีกประเด็นหนึ่ง ที่ต้องเน้นมากๆครับ

คำถามที่ผมถามไป คุณสิงห์ยังไม่ตอบนะครับ
ทราบบอกทราบ ไม่ทราบก็บอกไม่ทราบครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#216 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ใครบอกว่าผมเชื่อสำนวน ถ้าผมเชื่อสำนวน ผมคงเอาเหรียญบาทมาทำเสื้อเกราะกันกระสุน

ผมให้คนที่มีวิจารณญาณ ดูต่างหากว่ามีอะไรผิดปกติในสำนวน มีเหตุการเหตุ 2 เหตุการณ์ จากพยานหลายสิบปากคือ ยิงที่รถเพื่อให้พยานออกมา กับ ตร. และทหาร ถ่ายรูปไว้

#217 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ศพที่ 1 ถูกกระสุนยิงจากต้นแขนทะลุถึงหน้าอก หน้าท้องพบคราบเขม่าดินปืน พบเศษกระสุนติดค้างในช่องท้อง วิถีกระสุนเฉียง จากบนลงล่าง

การบาดเจ็บจากกระสุนปืน
(Gunshot Injuries)

บาดแผลจากกระสุนปืนลูกโดด (หัวกระสุนเดียว)

บาดแผลทางเข้า (entrance wound)
มีลักษณะที่สำคัญดังนี้
1. รูปร่างกลมหรือรี ยกเว้นแผลทางเข้าในระยะประชิดติดผิวหนังบริเวณศีรษะหรือบริเวณที่มีกระดูกรองรับ ซึ่งจะเป็นรูปแฉกหรือรูปดาว (star-shaped or stellate wound)
2. รอยถลอกรอบแผล (abrasion collar หรือ marginal abrasion) เกิดจากการที่ หัวกระสุนเสียดสีผิวหนังที่ถูกยืดขณะฉีกขาด
3. รอยเปื้อนน้ำมันรอบแผล (grease ring) เมื่อหัวกระสุนปืนถูกรีดออกจากลำกล้องปืน น้ำมันที่เคลือบอยู่จะติดหัวกระสุนออกไปด้วย และเมื่อหัวกระสุนปืนผ่านผิวหนัง น้ำมันนั้นก็จะติดเปื้อนอยู่ที่ขอบแผล ปรากฏเป็นวงสีเทาดำ
4. ขนาดของบาดแผลโดยทั่วไปจะเล็กกว่าบาดแผลทางออก
5. พบลักษณะที่เกิดจากเปลวไฟ ควันไฟและเขม่าดินปืนในบริเวณรอบแผล หากเป็นระยะที่ส่วนประกอบจากการยิงเหล่านี้ไปถึงได้ โดยมีความแตกต่างกันตามระยะยิง ดังนี้
5.1 ระยะประชิดติดผิวหนัง ในระยะนี้ทั้งเขม่าดินปืน ควัน และความร้อนจะถูกพ่นเข้าไปในแผลทั้งหมด ทำให้ผิวหนังใต้ขอบแผลมีลักษณะเป็นโพรงซึ่งประกอบด้วยควันและเขม่าดินปืนสีดำติดอยู่ทั่วไป เรียกว่าโพรงดินปืน (gunpowder cavity) ที่ขอบนอกของบาดแผลอาจพบรอยกดของปากลำกล้องปืนเรียกว่า muzzle imprint ได้ หากการยิงในระยะประชิดนี้มีการเผยอปากลำกล้องปืนเล็กน้อย ควันบางส่วนจะรอดช่องว่างออกไปติดอยู่รอบๆ บาดแผลทางเข้าได้
5.2 ระยะใกล้ มีเขม่าดินปืนเป็นจุดดำเล็กๆ กระจายรอบๆ แผลเป็นวงกว้าง คล้ายกับโรยพริกไทยลงในอาหาร เขม่าเหล่านี้เป็นส่วนของดินปืนที่เผาไหม้ไม่หมดหรือยังไม่ถูกเผาไหม้ ถูกดันโดยความแรงของแก๊สทำให้ฝังอยู่ในผิวหนังเห็นเป็นลักษณะคล้ายรอยสัก (powder tattooing) โดยทั่วไปสำหรับปืนพกสั้นเขม่าดินปืนจะพบได้ในระยะไม่เกิน 12-18 นิ้ว ส่วนปืนยาวจะพบได้ในระยะยิงที่มากกว่านี้ นอกจากเขม่าดินปืนแล้ว ควันที่เกิดจากการยิง จะพุ่งออกมาด้วยแต่จะไปได้ไม่ไกลเท่าเขม่าดินปืน เมื่อควันสัมผัสผิวหนัง จะจับเป็นคราบสีเทารอบๆ แผลเรียกว่า smudging หรือ soot ซึ่งสามารถล้างหรือเช็ดออกได้ โดยทั่วไปควันสามารถไปถึงผิวหนังได้หากระยะยิงไม่เกิน 6 นิ้ว สำหรับระยะยิงที่ใกล้กว่านี้ คือประมาณไม่เกิน 4 นิ้วความร้อนหรือเปลวไฟที่ออกมาจะทำให้ผิวหนังรอบๆ บาดแผลทางเข้านั้นไหม้เป็นสีดำ
5.3 ระยะไกล ไม่พบรอยไหม้จากเปลวไฟ ควัน หรือเขม่าดินปืน
ลักษณะของบาดแผลทางเข้าที่ผิวหนังตามที่ได้กล่าวมาแล้ว อาจเปลี่ยนแปลงไปหากเป็นการยิงวัตถุอื่นมาก่อน เช่น เสื้อผ้า กระจกรถยนต์ เป็นต้น

บาดแผลทางออก (exit wound)
ไม่มีรูปร่างที่เฉพาะเจาะจง อาจกลม รี หรือเป็นรูปกระสวยก็ได้ มักมีขนาดใหญ่กว่าบาดแผลทางเข้า และอาจพบเศษอวัยวะหรือเนื้อเยื้อต่าง ๆ มาจุกอยู่

Edited by kuuga, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:51.

#218 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

เผาศพอำพราง เผาที่ไหนครับ เผาตอนกี่โมงครับ แล้วใช้เวลาเผาศพกี่นาทีครับ เผาหน้าวัดไม่กลัวโดนทหารยิงเหรอครับ (ทีอย่างนี้ทำไมเชื่อครับ ไม่มีสงสัยหรือเอามาวิเคราะห์อะไรเลย)

คุณคูกา แค่เอามาแจ้งเท่านั้นว่าเห็นคนสวมหมวก
สำหรับผม เรื่อง คนทำบั้งไฟ ผมไม่เอามาเข้าพิจารณาอยู่แล้วครับ
ก็เลยไม่ยกมา
เรื่องทหารก็เช่นกัน เขาเป็นรัฐบาล ก็ต้องบอกว่า ยิงผู้ร้าย ผมก็ไม่เอามาอ้างเหมือนกัน
อ้างเพียงแค่
"มีการปะทะกัน" เท่านั้น

ส่วนที่ผมเน้นคือ
พยานผู้กล่าวหาว่า ทหาร ยิงลงมานั้น น่าเชื่อถือหรือไม่เพียงใดเท่านั้น
และก็อย่างที่วิเคราะห์กันมาครับ
ประเด็นที่ผมเอามานั้น
เพราะคุณสิงห์นั่นแหละ
ที่บอกว่ายังสรุปไม่ได้ ไม่ให้ผ่านเรื่อง ทหารบนรางรถไฟฟ้ายิงน้องเกดตาย
โดยอ้างสำนวนการสอบสวน
ก็เลยมาถึงตรงจุดนี้ไงครับ

#219 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

หลักที่สำคัญที่ผมขอย้ำคือ เอกสารการสอบสวนตลอดจนการดำเนินการพิสูจน์ต่างๆ
ที่ปรากฎเป็นหลักฐานอยู่ในสำนวนล้วนเกิดขึ้นในยุคสมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์ครองอำนาจนะครับ

คำพูดหรือคำกล่าวหาลอยๆ มันหลอกต้มกันได้ครับ หลักฐานก็สามารถเสกหรือเมคกันขึ้นมาได้
แต่ถ้าพิสูจน์กันด้วยหลักวิทยาศาสตร์ เอาหลักฐานที่มีอยู่มาพิสูจน์มันหลอกกันไม่ได้ครับ

คดีมันถึงถูกดองเค็ม ไม่มีการดำเนินการใดๆ จนต้องเปลี่ยนรัฐบาลอย่างไรล่ะครับ

#220 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

หลักที่สำคัญที่ผมขอย้ำคือ เอกสารการสอบสวนตลอดจนการดำเนินการพิสูจน์ต่างๆ
ที่ปรากฎเป็นหลักฐานอยู่ในสำนวนล้วนเกิดขึ้นในยุคสมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์ครองอำนาจนะครับ

คำพูดหรือคำกล่าวหาลอยๆ มันหลอกต้มกันได้ครับ หลักฐานก็สามารถเสกหรือเมคกันขึ้นมาได้
แต่ถ้าพิสูจน์กันด้วยหลักวิทยาศาสตร์ เอาหลักฐานที่มีอยู่มาพิสูจน์มันหลอกกันไม่ได้ครับ

คดีมันถึงถูกดองเค็ม ไม่มีการดำเนินการใดๆ จนต้องเปลี่ยนรัฐบาลอย่างไรล่ะครับ

การสอบสวน ก็หลอกลวง หลักฐานก็หลอกลวง

โอ้เย้.....!! ต้องปิดกระทู้ ประกาศชัยชนะกันแล้วฮะ -_-

Edited by ควันหลง, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:16.

#221 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

อ้าวไหนบอกให้อ่านสำนวน ไปๆมาๆ เอาสำนวนหลอกลวงมาให้อ่านซะงั้น

#222 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

ผมเห็นด้วยทุกประการกับคุณสิงห์ที่โพสต์มานี้ครับ
ถ้าพูดถึงหลักฐานวิทยาศาสตร์
เอาเฉพาะ วิถีกระสุนเข้าและออกในตัว น้องเกด
มันไม่เข้ากันกับการยิงจากบนรางรถไฟฟ้า
มุมยิง กับ วิถีกระสุนที่วิ่งเข้า
อย่าคิดว่ากระสุนนัดเดียวเท่านั้นที่มีปัญหานะครับ
วิทยาศาสตร์มันต้องอธิบายได้ทั้งหมด
ไม่ใช่คุณต้องไปจัดท่าน้องเกดให้โดนยิงด้วยท่าประหลาดพิสดารคือ หกกบเอาตูดชี้ฟ้า นะครับ
เอาแค่ท่าทางธรรมดาเนี่ยแหละ
แค่คลานหรือก้มลง ธรรมดา กระสุนจากวิถีบนรางรถไฟฟ้าไม่สามารถเปลี่ยนมุมเป็นขนานกับพื้นโลกได้นะครับ

จนถึงเวลานี้
คุณสิงห์ ตัด ประเด็นเรื่อง ทหารบนรางรถไฟฟ้าเป็นคน ฆ่า น้องเกด ได้หรือยังครับ

อีกเรื่องหนึ่ง
กระสุนขนานกับพื้นโลกนี้ เป็นนัดที่ทำให้น้องเกด เสียชีวิต ทันที
ซึ่งจุดนั้น อยู่ในเต๊นท์พยาบาล
ก็เห็นว่า น้องเกดล้มคว่ำหน้าอยู่ และหันเท้าออกไปทางนอกเต๊นท์ที่ไม่ใช่หน้าประตูวัดด้วย
ใครพอมีเวลาลองย้อนไปดูคลิป ที่คุณผู้ชาย(อัครเทพ)ขยับๆก่อนเสียชีวิตน่ะครับ
เห็นแนวเท้าของน้องเกดไปทางไหน ก็จะสรุปได้ว่า ยิงมาจากด้านนั้นครับ

Edited by มังกือดำ, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:39.

#223 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

กรณีคนสั่งเผาถ้าคุณ kuuga ติดใจ ผมขอเชิญคุณ kuuga ตั้งกระทู้เปิดประเด็นใหม่เลยครับ

ตอนนี้ผมอยากให้เอาคำให้การของทหารที่บอกว่ายิง ยิงอะไร มาวิเคราะห์กันบ้าง

เอ้า เอาสำนวน หลอกลวง ๆ ที่บอกว่าทหารยิงใส่ BTS มาโพสเอง สุดท้ายมาบอกว่าอย่าเชื่อ
เพราะเป็นสำนวนมาร์คสั่ง

ทั้งๆ ที่ตัวเองบอกให้คนอื่นอ่านสำนวน งง เด๊ก กันไหมครับเพ่น้อง

#224 eAT

eAT

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

เชิญแถต่อ

คำอธิบาย ศอฉ.

#225 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

คลิปช่องสามตรงไหนครับที่มีบอกว่าพบอาก้าในวัด

และอาวุธที่พบในวัด พิสูจน์กันได้เป็นที่แน่ชัดแล้วหรือยังว่ามีกองกำลังอยู่ในวัด (ตรวจสอบลายนิ้วมือตรงกันไหม)
และกองกำลังที่อยู่ในวัดดังกล่าวได้ใช้อาวุธสังหาร 6 ศพวัดปทุมหรือยิงต่อสู้ทหาร

และส่วนที่ผมถามๆ ไปน่ะ ช่วยตอบกลับกันบ้างนะครับว่า มีทหารคนไหนในวันที่ 19 พฤษภาคม 2553
ถูกอาวุธปืน M16 หรือ อาก้ายิงได้รับบาดเจ็บหรือตาย

ปล. คลิป 10 เมษายน อย่าเพิ่งเอามามั่วแสดงเป็นหลักฐานว่ามีชายชุดดำยิงกับทหารบนรางรถไฟฟ้านะครับ

Edited by สิงห์สนามหลวง, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:18.

#226 eAT

eAT

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

คลิปช่องสามตรงไหนครับที่มีบอกว่าพบอาก้าในวัด

และอาวุธที่พบในวัด พิสูจน์กันได้เป็นที่แน่ชัดแล้วหรือยังว่ามีกองกำลังอยู่ในวัด (ตรวจสอบลายนิ้วมือตรงกันไหม)
และกองกำลังที่อยู่ในวัดดังกล่าวได้ใช้อาวุธสังหาร 6 ศพวัดปทุมหรือยิงต่อสู้ทหาร

และส่วนที่ผมถามๆ ไปน่ะ ช่วยตอบกลับกันบ้างนะครับว่า มีทหารคนไหนในวันที่ 19 พฤษภาคม 2553
ถูกอาวุธปืน M16 หรือ อาก้ายิงได้รับบาดเจ็บหรือตาย

ปล. คลิป 10 เมษายน อย่าเพิ่งเอามามั่วแสดงเป็นหลักฐานว่ามีชายชุดดำยิงกับทหารบนรางรถไฟฟ้านะครับ

m16 ไม่ใช่อาวุธ??????

#227 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

m16 ไม่ใช่อาวุธ??????

ภาพที่คุณนำมาแปะแล้วบอกว่าเป็นอาวุธที่อยู่ในวัด คือ อาก้า

#228 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

M16 ก็ส่วน M16 ครับ ผมถึงบอกว่า ท่ามกลางคนนับร้อยนับพัน ถ้ามีคนใช้อาวุธปืนยิง 6 ศพ วัดปทุม
หรือยิงต่อสู้กับทหาร มันต้องมีพยานรู้เห็นจำนวนถึงจะไม่มาก แต่ก็ต้องไม่น้อยทีเดียว
ชาวต่างชาติก็อยู่ สื่อหลายสำนักก็อยู่ สื่อที่ไม่ชอบเสื้อแดงก็มีจำนวนไม่น้อยนะครับ

#229 eAT

eAT

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

M16 ก็ส่วน M16 ครับ ผมถึงบอกว่า ท่ามกลางคนนับร้อยนับพัน ถ้ามีคนใช้อาวุธปืนยิง 6 ศพ วัดปทุม
หรือยิงต่อสู้กับทหาร มันต้องมีพยานรู้เห็นจำนวนถึงจะไม่มาก แต่ก็ต้องไม่น้อยทีเดียว
ชาวต่างชาติก็อยู่ สื่อหลายสำนักก็อยู่ สื่อที่ไม่ชอบเสื้อแดงก็มีจำนวนไม่น้อยนะครับ

ถ้าอ้างแบบนี้ มันก็ตรงกัน ทำไมสื่อไม่เห็นว่าทหารยิงล่ะ
มีอาวุธอยู่ในวัดปทุมแน่ๆ แล้วอาวุธมันไม่ได้เดินไปเอง
มันต้องมีคนเอาไป แล้วใครที่รเอาไปล่ะ มีเสื้อแดงคนไหนเห็น?
ถ้าไม่มี หรือมีแล้วไม่บอก คนกลุ่มนั้นเป็นใคร

อย่าแถต่อเลย ยิงจากรางรถไฟเป็นไปไม่ได้ พยานก็ให้การเท็จ
คิดว่ามันเหมือนในหนังหรือ ยิงโดนเหรียญแล้วไม่ตาย

#230 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

ท่ามกลางคนนับร้อยนับพัน ทำไม่มีใครเห็นแม้แต่คนเดียวว่า ทหารยิง !!!

ถ้าพยานมันมีมากขนาดนั้น แบบว่า ใครทำอะไรๆ ก็เห็นหม๊ดด เรียบเรียงได้ทันที

เราก็คงไม่ต้องมาเถียงกันเรื่องนี้หรอกมั้ง -_-

Edited by ควันหลง, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:39.

#231 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

สิงราดดำเนิน ตัดประเด็นทหารยิงเกดตายจากบนรางรถไฟฟ้าหรือยัง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#232 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

ณ จุดนี้ ผมขอสรุป(ของผมคนเดียว) ว่า ไม่มีใครมีหลักฐานว่า ชายชุดดำ เป็นคนยิง 6 ศพในวัดปทุม หรือ ชายชุดดำยิงต่อสู้กับทหารบนรางรถไฟ
แต่จากหลักฐานเบื้องมีภาพ+คลิป+คำให้การของทหารเอง ว่า ยิงลงไปจริง ภายในวัด แต่ยิงอะไร ก็เป็นไปตามที่ให้การ

#233 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

ตัดทำไมครับ ทำไมต้องตัดครับ

#234 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

สมาชิกชาวเสรีไทยมีเยอะนะครับ ช่วยนำหลักฐานชายชุดดำใช้อาวุธยิงคนในวัดปทุมกับทหารบนรางรถไฟฟ้ามาแสดงกันสิครับ

#235 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

ณ จุดนี้ ผมขอสรุป(ของผมคนเดียว) ว่า ไม่มีใครมีหลักฐานว่า ชายชุดดำ เป็นคนยิง 6 ศพในวัดปทุม หรือ ชายชุดดำยิงต่อสู้กับทหารบนรางรถไฟ
แต่จากหลักฐานเบื้องมีภาพ+คลิป+คำให้การของทหารเอง ว่า ยิงลงไปจริง ภายในวัด แต่ยิงอะไร ก็เป็นไปตามที่ให้การ

แล้วกระสุนในวิถีราบ และเขม่าปริศนา บนศพเหยื่อที่เสียชีวิตหล่ะครับ

เพราะนี่เป็นหลักฐานที่บ่งชี้ การมีของบุคคลปริศนา มีตัวตนอยู่ในเหตุการณ์จริง... :ph34r:

ในการพิสูจน์ความผิดในทางกฎหมายนั้น ไม่จำเป็นต้องมีพยานรู้เห็นเสมอไป แค่มีหลักฐานที่หนาแน่นเพียงพอ ก็สามารถเอาผิดเช่นกัน เพราะการที่ไม่มีพยานรู้เหตุเลย ไม่ได้หมายความว่าเหตุการณ์นั้นไม่ได้เกิดขึ้น

Edited by ควันหลง, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:21.

#236 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

ทหารที่ปฎิบัติหน้าที่ใช้กระสุนเอ็ม 855 เพราะหัวกระสุนทาสีเขียว และในที่เกิดเหตุบนตัวศพน้องเกด หัวกระสุนมีคาอยู่ 1นัด แต่ทำไมถึงหายไป

#237 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

คุณสิงห์ด่วนสรุปหรือเปล่า

คำว่าชายชุดดำ ในทางปฎิบัติแล้ว หมายถึงกองกำลังติดอาวุธในคืนวันที่ 10 เมษา
ที่คุณไปช่วยตั้งกระทู้ชำระบาปนั่นแหละ

ทีนี้ ในการตั้งประเด็นว่าใครฆ่า จะหวังว่ามีหลักฐานคาหนังคาเขาคงจะยาก
ต้องใช้การฆ่าข้อกล่าวหาไปทีละข้อ

และเสนอความเป็นไปได้ว่าเหตุการณ์เป็นอย่างไรแทน

กรณีน้องเกด ผมเริ่มกระทู้ไว้อย่างนี้
----------------

ผมขอกล่าวหาว่า กองกำลังฮาร์ดคอร์ของนปช. ที่ซ่องสุมอยู่ในวัดปทุมวนาราม
และกำลังต่อสู้กับทหารที่พยายามกลับเข้ามาในราชประสงค์
เป็นผู้สังหารน้องเกดอย่างเลือดเย็น ด้วยการระดมยิงร่วมสิบนัด

กระสุนเข้าร่างกายในลักษณะที่แปลกประหลาด
คือเธออาจจะกำลังก้มเก็บของ หรือโก้งโค้งทำงานกับอะไรบนโต๊ะ

ก็ถูกระดมยิงใม่ยั้ง จากก้นกบไปทางศีรษะ

นปช จึงเป็นผู้ฆ่าน้องเกด

----------------
ชัดเจนใหมครับ

ไมมีตรงใหนกล่าวถึงคนชุดดำ....มาผิดวิกแล้ว

#238 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

จนถึงรีพลายนี้ เรายังเพิ่งชำระหลักฐานว่า
เป็นไปได้หรือไม่ที่ทหารบนรางรถไฟฟ้า คือผู้สังหารน้องเกด

ถ้าจะสรุป ก็ต้องสรุปว่า เป็นข้อกล่าวหาที่เลื่อนลอย
เพราะน้องเกดไม่ได้เสียชีวิตจากการยิงจากที่สูง
หากเสียชีวิตเพราะการยิงจากระดับพื้นราบ

และอย่างที่ท่านมังกรดำเน้นไว้
--------------
http://webboard.seri...200#entry397188
กระสุนขนานกับพื้นโลกนี้ เป็นนัดที่ทำให้น้องเกด เสียชีวิต ทันที
ซึ่งจุดนั้น อยู่ในเต๊นท์พยาบาล
ก็เห็นว่า น้องเกดล้มคว่ำหน้าอยู่
และหันเท้าออกไปทางนอกเต๊นท์ ที่ไม่ใช่หน้าประตูวัดด้วย

------------
น้องเกดจึงถูกยิงตายจากการยิงในเขตวัดออกมา
กระสุนเข้าทางปลายเท้า
และปลายเท้าของเธอ ชี้เข้ามาในวัด

คำถามก็คือ ใครล่ะ ที่ระดมยิงจากในวัดออกมา
ตอบว่า

ฮาร์ดคอร์ของนปช.

จบข่าว

Edited by amplepoor, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:50.

#239 ลูกชายไข่ลาย

ลูกชายไข่ลาย

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

แล้วกระสุนในวิถีราบ และเขม่าปริศนา บนศพเหยื่อที่เสียชีวิตหล่ะครับ

เพราะนี่เป็นหลักฐานที่บ่งชี้ การมีของบุคคลปริศนา มีตัวตนอยู่ในเหตุการณ์จริง... :ph34r:

ในการพิสูจน์ความผิดในทางกฎหมายนั้น ไม่จำเป็นต้องมีพยานรู้เห็นเสมอไป แค่มีหลักฐานที่หนาแน่นเพียงพอ ก็สามารถเอาผิดเช่นกัน เพราะการที่ไม่มีพยานรู้เหตุเลย ไม่ได้หมายความว่าเหตุการณ์นั้นไม่ได้เกิดขึ้น

เขาไม่ตอบหรอกครับ เพราะอะไรเราก็รู้ๆกันอยู่ 55555555+

#240 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

มีหลักฐานคลิปหรือภาพบ้างไหมครับว่า นปช. ยิง หรือเป็นแค่คำพูดลอยๆ

#241 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:14

มันมีคนที่ถูกยิงภายนอกวัดนะครับ

ดูจากสำนวนก็พอทราบเหตุการณ์คร่าวๆว่า
มีผู้ชุมนุมกลุ่มหนึ่งจะเดินทางออกจากพื้นที่ (สนามกีฬา)
แต่ต้องไปจ๊ะเอ๊กับทหารตรงแยกเฉลิมเผ่าที่มาคุ้มครองชุดดับเพลิง
ทหารก็ทำการไล่ให้ผู้ชุมนุมกลับเข้าไปยังทิศทางเดิม
สักพักก็มีเสียงปืนดังขึ้น ผู้ชุมนุมก็ถูกยิง
ใครมีเขม่า ใครไม่มีเขม่า ใครถูกยิงนอกวัด ใครถูกยิงในวัด
ใครถูกยิงระยะประชิด ใครถูกยิงระยะไกล ก็ต้องไปพิสูจน์กันครับ

การตั้งข้อสมมติฐานด้วยหลักคิดที่ว่า เพราะน้องเกดมีกระสุนหนึ่งนัดผิดธรรมชาติ
นปช.ที่อยู่ในวัดจึงเป็นผู้ยิงใส่น้องเกด น้องปลั๊ก นายมงคล+อีก 3 ราย และยิงต่อสู้ทหาร
ผมจะเรียกหลักคิดนี้ว่าอะไรดีครับในเมื่อ ภาพ+คลิป+คำให้การทหาร+พยานส่วนมาก
ก็ล้วนสู้เหตุผลของคุณ amplepoor ที่มีน้ำหนักและความน่าเชื่อถือมาก ไม่ได้เลย

#242 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:16

เพราะความคิดที่ว่าน้องเกดมีกระสุนหนึ่งนัดที่ผิดธรรมชาติ นปช.ที่อยู่ในวัดจึงฆ่าน้องเกด
เพราะความคิดที่ว่ามีผู้เสียชีวิตมีคราบเขม่าอยู่ที่ท้อง (ไม่ใช่นิ้วมือ) นปช.ที่อยู่ในวัดจึงฆ่าน้องเกด

ถามหาหลักฐานก็ไม่มีมาแสดง มีแต่หลักคิดที่ตั้งธง

Edited by สิงห์สนามหลวง, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:17.

#243 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:22

เพราะความคิดที่ว่าน้องเกดมีกระสุนหนึ่งนัดที่ผิดธรรมชาติ นปช.ที่อยู่ในวัดจึงฆ่าน้องเกด
เพราะความคิดที่ว่ามีผู้เสียชีวิตมีคราบเขม่าอยู่ที่ท้อง (ไม่ใช่นิ้วมือ) นปช.ที่อยู่ในวัดจึงฆ่าน้องเกด

ถามหาหลักฐานก็ไม่มีมาแสดง มีแต่หลักคิดที่ตั้งธง

เพราะความคิดที่ว่าเกดกมลมีกระสุนหนึ่งนัดที่ผิดธรรมชาติ จึงสรุปได้ว่าไม่ใช่กระสุนจากรางรถไฟฟ้า
เพราะความคิดที่ว่ามีผู้เสียชีวิตมีคราบเขม่าอยู่ที่ท้อง (ไม่ใช่นิ้วมือ) จึงสรุปได้ว่ามีการยิงระยะประชิด
เพราะความคิดที่ว่าเท้าเกดกมลไม่ได้หันไปทางประตูวัด จึงสรุปได้ว่ากระสุนมาจากทางอื่น

Edited by aunaun, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:23.

#244 peakza

peakza

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:34

อ่านไปอ่านมา เฮ้อ ถ้าพวกเสื้อแดงไม่ชุมนุมปี 52 หาศพไม่เจอ แล้วทำไมหาศพเจอปี 53 แล้วแห่ทั่วเมือง แล้วใครเผา แล้วทหารที่โดนทำร้าย แล้วเผาอีก ถ้าพวกคุณไปชุมนุมบ้านคุณก็ได้ แล้วก้อเผาไปโลด มันจะดีกว่าที่พวกคุณเผาหรือป่ะ พวกคุณรับผิดชอบอะไรกับการเผา ทหารรับผิดชอบความสงบของบ้านเมือง น้ำท่วม พวกควายแดงเคยไปช่วยหรือป่ะ แล้วทหารช่วยหรือป่ะแล้วทหารช่วยทุกคน

ปล.เมา

#245 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:45

เพราะความคิดที่ว่าเกดกมลมีกระสุนหนึ่งนัดที่ผิดธรรมชาติ จึงสรุปได้ว่าไม่ใช่กระสุนจากรางรถไฟฟ้า
เพราะความคิดที่ว่ามีผู้เสียชีวิตมีคราบเขม่าอยู่ที่ท้อง (ไม่ใช่นิ้วมือ) จึงสรุปได้ว่ามีการยิงระยะประชิด
เพราะความคิดที่ว่าเท้าเกดกมลไม่ได้หันไปทางประตูวัด จึงสรุปได้ว่ากระสุนมาจากทางอื่น

เอาหลักฐานอื่นมาแสดงสิครับ อย่าเอาแต่หลักคิดมาแสดง

#246 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

เอาหลักฐานอื่นมาแสดงสิครับ อย่าเอาแต่หลักคิดมาแสดง

คือออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ
คุณสิงห์ครับ หลักคิดที่คุณว่า มันอ้างอิงมาจากหลักฐานเชิงประจักษ์
และผลของการตีความหลักฐาน ณ ขณะนี้
มันกำลังสรุปว่า หลักคิดของคุณสิงห์ที่ว่ากระสุนมันมาจากรางรถไฟฟ้า มันผิดครับ
ผมยังไม่ไปไหนเลยครับ

#247 ลูกชายไข่ลาย

ลูกชายไข่ลาย

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

อ่าวแล้วคุณคิดยังไงครับกับกรณี เหล่านี้ครับ
- คูณเกดกมลมีกระสุนหนึ่งนัดที่ผิดธรรมชาติ
-มีผู้เสียชีวิตมีคราบเขม่าอยู่ที่ท้อง
นี้คือข้อเท็จจริงทางการแพทย์ไม่ใช่เหรอครับแล้วกรณีนี้กลุ่มพยานที่บอกว่าทหารยิงจากรางไฟฟ้ามันไปไปได้เหรอครับ ?

#248 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

ผมตอบแทรกในโคทเลยนะครับ

มันมีคนที่ถูกยิงภายนอกวัดนะครับ
แล่วงัยครับ ทหารเข้ามาทางราบไม่ได้ จะยิงใครได้ล่ะ
ดูจากสำนวนก็พอทราบเหตุการณ์คร่าวๆว่า
ตกลงคุณเชื่อสำนวนหรือ เอายังงัยเดี๋ยวโกหกเดี๋ยวพูดจริง ผมน่ะตัดข้อมูลนี้ทิ้งเลยแหละ
มีผู้ชุมนุมกลุ่มหนึ่งจะเดินทางออกจากพื้นที่ (สนามกีฬา)
สนามกีฬามันไกลออกไปราว 2 กิโลนะครับ เราพูดถึงวัดปทุมอยู่นี่
แต่ต้องไปจ๊ะเอ๊กับทหารตรงแยกเฉลิมเผ่าที่มาคุ้มครองชุดดับเพลิง
ชุดดับเพลิงที่ว่าสุเทพส่งมาให้ผู้การปชน6. ก้เข้าพื้นที่ไม่ได้
ต้องอ้อมไปทางประตูน้ำ กว่าจะเข้าราชประสงค์ก็มืดมากแล้ว
ทหารก็ทำการไล่ให้ผู้ชุมนุมกลับเข้าไปยังทิศทางเดิม
สักพักก็มีเสียงปืนดังขึ้น ผู้ชุมนุมก็ถูกยิง
อ้าว นี่ชัดเลย ฮาร์ดคอร์นปช. ยิง เพราะแม้แต่ทหารยังไม่ให้รถดับเพลิงเข้า
ก็แปลว่าเป็นเขตอันตราย ใครเข้าไปทหารก็ไม่อาจช่วยได้
ที่สำคัญ แยกเฉลิมเผ่า อยู่ห่างประตูวัดไปสักร้อยเมตรเอง แต่ทหารไม่เสี่ยงฝ่าเข้าไป
ต้องตั้งกองที่ถนนอังรีดูนังต์
ใครมีเขม่า ใครไม่มีเขม่า ใครถูกยิงนอกวัด ใครถูกยิงในวัด
ใครถูกยิงระยะประชิด ใครถูกยิงระยะไกล ก็ต้องไปพิสูจน์กันครับ
ก็เขาพิสูจน์แล้ว ว่าหลายศพถูกยิงเผาขน ใครละยิงเผาขนในวัดปทุมได้...คิดสิครับ

การตั้งข้อสมมติฐานด้วยหลักคิดที่ว่า เพราะน้องเกดมีกระสุนหนึ่งนัดผิดธรรมชาติ
ควรใช้ว่าผิดปกตินะ เข้าทางก้นออกทางศีรษะ ถ้ายืนที่พื้นดินอยู่ก็มดยิง ถ้านอนราบก็คนที่ก้มต่ำทางปลายเท้ายิง
คุณมังกือก็ชี้ตามคลิบคุณว่าปลายเท้าน้องเกดชี้เข้าภายในวัด แล้วภายในวัดมีทหารหรือ
นปช.ที่อยู่ในวัดจึงเป็นผู้ยิงใส่น้องเกด น้องปลั๊ก นายมงคล+อีก 3 ราย และยิงต่อสู้ทหาร
แม่นแล้ว
ผมจะเรียกหลักคิดนี้ว่าอะไรดีครับในเมื่อ ภาพ+คลิป+คำให้การทหาร+พยานส่วนมาก
ขอดู ภาพ คลิบ คำให้การ พยาน ไล่มาทีละโพสต์เลย
อย่าลากมา 17 หน้าแล้วบอกว่าอยู่ใในนั้น ทำอย่างนี้ไม่ใช่หลักคิด มันหลักยิ่งเละ
ก็ล้วนสู้เหตุผลของคุณ amplepoor ที่มีน้ำหนักและความน่าเชื่อถือมาก ไม่ได้เลย
คุณไม่ได้สู้กับผมเลยนะ...คุณเลี่ยงไปมา
แม้แต่ผมถอดเทปคำพูดพยานของคุณมาลงว่ามันตีกันยังงัย คุณก็เงียบ
สมาชิกยกเวลาเกิดเหตุซึ่งต่างจากเวลาถ่ายทหารบนรางมาให้ดู คุณก็เงียบ

ถามจริงๆ ในกระทู้น้องเกดนี่ คุณล้มข้อโต้แย้งของใครได้บ้างครับ
มีแต่คนอื่นล้มคุณ

คุณลองอธิบายปลายเท้าน้องเกดที่ชี้เข้าวัดให้ฟังหน่อยสิ

#249 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:18

จบกัน
กระสุนในร่างไม่ใช่หลักคิด คือหลักฐาน
เขม่าที่ตัวไม่ใช่หลักคิด คือหลักฐาน
ปลายเท้าหันไปทางใหนก็ไม่ใช่หลักคิด คือหลักฐาน

คุณแยกหลักคิดกับหลักฐานไม่เป็นจริงๆ หรือนี่...อนาถครับ

#250 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:11

ความเห็นส่วนตัว รูปร่างน้องเกดค่อนข้างใหญ่เมื่อถูกยิงนัดแรกอาจะล้มลงไปเลย จะลุกขึ้นลำบากมาก สำหรับคนที่มีน้ำหนักมากและบาดเจ็บด้วย ถ้าเป็นท่านั่งคุกเข่าลงเพื่อช่วยคนอื่น เมื่อโดนยิงจากท่าลักษณะนี้ต้องล้มตึงหมอบลงติดพื้นแน่นอน จึงเป็นเป้านิ่ง ให้มือมืดซ้ำอีกหลายนัด โดนไม่ต้องเล็งมาก ไม่งั้นไม่โดนเยอะขนาดนั้น ถ้ากระสุนลูกอื่นๆลงมาจากด้านบนจริง (ถ้ายิงลงมาจริงๆนะ) กระสุนที่รุนแรงคร่าชีวิตนั้น ต้องพุ่งมาแบบติดพื้นแน่นอน ดังนั้นมือยิงไม่ควรอยู่บนรางฯ แต่ควรอยู่ระดับเดียวกันมากกว่า พยานในคลิปบอกว่าร่วงไปทีเดียวเลยตอนจะออกไปช่วยคน อีกคนบอกว่าคลานหนีอยู่กับน้องเกดแล้วโดนยิง ขัดแย้งกันเองในเหตุการณ์เดียวกัน มันต้องมีใครที่โกหก และเห็นความจริงแต่ไม่กล้าพูดความจริงมากกว่า กำลังฮิตติดปากตอนนี้ ไวท์ ลาย กันรึเปล่า เหมือนตอนนั้นมีคนพยายามสร้างสถานะการณ์ให้รุนแรงขึ้น จากคนเจ็บเป็นต้องตายอะไรแบบนี้ แล้วใครได้ผลประโยชน์ แล้วใครเสียผลประโยชน์ ผ่านมา 2ปี แต่สิ่งที่ยืนยันได้ตอนนี้คืออภิสิทธิ์โดนตีตราแล้วว่าฆ่าไปแล้วกว่า 90 ศพ รวมทหารด้วย แถมยังดื้อแพ่งไม่ยอมปลองดองล้างผิดตัวเองอีกด้วย ตั้งแต่วินาทีนั้น ปี53 ไปจนตลอดชีวิตนี้ของอภิสิทธิ์ เค้าก็โดนข้อหาฆ่าคนไปตลอดจนกว่าชื่อประเทศไทยจะหายไปจากแผนที่โลกแล้ว ไม่รู้อีกกี่หมื่นๆ แสนๆ ปี แต่คนที่อ้างว่าโดนกระทำ ถูกรังแก โดนสั่งฆ่าอย่างโหด***ม ผมเห็นยิ้มร่าเป็นรัฐมนตรี หรือ อำมาตย์ กันเป็นแถว เค้าเหล่านี้ได้เสียสละอะไรตรงไหน เงิน?? ชีวิต?? ลูก?? พ่อแม่?? พี่น้อง?? ญาติ?? อยากให้ถามใจคนเสื้อแดงดูว่าพวกคุณจะยอมตายอีกกี่ศพเพื่อสัตว์นรกแกนนำพวกนี้ ย้ำอีกทีเป็นความเห็นส่วนตัว
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน