Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#1451 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ใช่คลิปคุณวันดี อันนี้รึป่าวครับที่บอกโดนบล็อค ถ้าใช่ รีบโหลดครับ

Edited by Bourne, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:52.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#1452 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

ถามโต้งๆเลยครับ ว่า ทำไมต้องให้คนเสื้อแดงที่เป็นเด็ก ผู้หญิง คนแก่ เข้าไปอยู่ในวัด
หรือในกระทู้อาจจะบอกแล้วแต่ผมอาจจะไม่ได้อ่าน บอกทีด้วยนะครับ
มีเหตุผลอะไร ทำไมไม่กระจายกันพากลับบ้าน
มันเหมือนรวมตัวกันไว้ แล้วก็ยิงให้ เกิดโศกนาฏกรรม เพื่อป้ายความผิดให้ ปชป.เลย

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#1453 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:01

*
POPULAR

ผมดีใจนะที่ชาว สรท. ไม่ได้ขุดคุ้ยหาหลักฐานเรื่องนี้เพื่อทหาร เพื่อรัฐบาลอภิสิทธิ์ แต่ทำเพื่อหาความจริง...ที่มันเกิดในทุกๆความเป็นไปได้..

ที่สำคัญมันเกิดกับหน่วยแพทย์ หน่วยที่ควรถูกละเว้นในทุกกฎของสงคราม...แต่กลับถูกถล่มยิงอย่างโหด***ม....

ผมยังคงเชื่อว่า ความจริง จะอยู่เคียงข้างพวกเราทุกคนครับ ^^"

สงสารทหารผู้ปฎิบัติหน้าที่ คิดเสมอว่าทหารเขาไปตายแทนเรา ถ้าเขาต้องตาย โดยไม่มีใครนึกถึง อีกหน่อยก็คงไม่มีใครออกไปตายแทนเรา ไม่มีคนปกป้องประเทศชาติ

นึกโกรธเสื้อแดงเสมอ ว่าคิดไหมว่าที่พวกคุณ เฮๆเวลาทหารโดนระเบิด หรือ ลากเขามาทุบจากรถพยาบาล คุณนั้นผิดมหันต์เลย
เพราะคุณ กำลังฆ่าคนที่เพิ่งไว้ชีวิตคุณ ถ้าทหารคว้า M16 กราดสักที ถามว่า ตอนนี้เสื้อแดงอยู่ไหน

แหม พูดเรื่องนี้ทีไร ปี๊ดดดดดดดดดด 555

#1454 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:11

คดีอาญา และอาญาต่อแผ่นดิน
ยอมความไม่ได้ครับ อายุความ 30 ปี

คนทำความผิดเรื่องนี้ นอนไม่หลับหรอกครับ
ไม่รู้ว่าจะเจอดีเข้าในวันใหน มีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อกรรมอันนี้ไม่ได้

#1455 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:12

คดีอาญา และอาญาต่อแผ่นดิน
ยอมความไม่ได้ครับ อายุความ 30 ปี

คนทำความผิดเรื่องนี้ นอนไม่หลับหรอกครับ
ไม่รู้ว่าจะเจอดีเข้าในวันใหน มีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อกรรมอันนี้ไม่ได้

แม้วถึงต้องการนิรโทษงัยครับ และปัดทุกอย่างเป็นคดีการเมืองหมด

อ้าว...ตาลาย กดผิดครับ ขออภัย

Edited by amplepoor, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:13.

#1456 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:06

มีความพยายามชี้ว่าเป็นการกระทำของเจ้าหน้าที่ผสมโรงเข้าไปด้วย

แต่ไม่มีมุมมองว่าเป็นการซัดกันเองของฝ่ายคนชุดดำและกองกำลังไม่ทราบฝ่าย

กระทู้นี้ก็แค่ต้องการให้มีมุมมองเพิ่มขึ้น ไม่ใช่ให้เป็นการกระทำของเจ้าหน้าที่ฝ่ายเดียว

ยิ่งมาดูเรื่องวิถีกระสุน มันก็ชัดเจนแล้วว่า กระสุนมาจากมุมใด ก็จากการให้ข่าวของเจ้าหน้าที่ผู้ทำคดีคือ ดีเอสไอทั้งนั้น

หากจะให้เป็นธรรมแก่ผู้ตายและเจ้าหน้าที่ ต้องหาคนผิดมาลงโทษให้ได้ พวกที่อยู่ในเหตุการณ์ย่อมทราบดีว่า "ใคร?" เป็นคนทำ

#1457 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:11

ควายแดงมันเผาเมือง..

ประชาธิปัตย์ครับ กรุณารีบเก็บรวบรวมพยาน หลักฐานให้แน่นน่ะครับ ไม่งั้นคุณแพ้แน่ๆ

เพราะคุณลำบากมากๆในยามนี้

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#1458 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14

มีคลิปมาฝากอีกแล้วค่ะ...

- ภาพจาก BTS วันแรกที่เปิดให้บริการหลังจากสลายการชุมนุม มุมมองวัดปทุมจาก BTS

- และจากมุมมอง BTS วันปกติธรรมดา ๆ... สยามเริ่มนาทีที่ 1.49

#1459 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:15

ศอฉ. ช่วงที่ทำงานอยู่ น่าจะมีการเก็บหลักฐานที่เป็นคลิปทั้งหมดและน่าจะมีการวิเคราะห์ไปหมดแล้ว

อย่างน้อยที่สุด คงไม่อยากให้ทหารเป็นจำเลยของสังคม แต่คิดว่าน่าจะนำไปสู้กันในชั้นศาลเท่านั้น

หากทำงานเชิงรุก ป่านนี้น่าจะมีคลิปวิเคราะห์ โดยใช้ "ตัวแทน" ทำให้

ไม่ใช่เรื่องยาก หากจะสู้

เว้นแต่กองทัพโดนพิษเงินเข้าสิง

ทหารนั้นยังไงก็รอดจากคดีตามกฎหมาย เพราะเป็นเจ้าหน้าที่ เว้นแต่ทำเกินกว่าเหตุ

แต่นักการเมืองต่างหากที่ฝ่ายพลพรรคเสื้อแดงต้องการให้ตกเป็นจำเลย

#1460 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:33

จตุพรหน้าคางคก..ออกมาร้องตอนฝนตกว่า DSI ไม่เป็นกลาง ..แล้วก็....แล้วก็...บราาาาาา..สรุป..ไม่ยอมรับว่างั้น..(คางคกมันร้องยังงัยครับ...)

#1461 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:58

-ฟังคร่าวๆแล้ว คือ ตอนน้องผู้ชายที่นอนเจ็บ ขอให้ช่วย แต่มันดันมี คลิปที่ว่า ยืนถ่าย หมุนรอบเหตุการณ์ เลยต้องลบ?.........
-ใช่่่ๆๆๆๆๆ คือ เล่ามันไม่ละเอียดเท่าที่เราเห็น (ผมเห็นด้วยเหมือนกันจากคลิป) ทำไมคนถ่ายไม่โดนยิง ฮึฮึ!
ปล.ขอโทษนะครับ มุมซ้ายมือ ด้านตากล้อง มีอะไรหรือครับ มองจัง
โพยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!
อะล้อเล่นนนนนนนนน อิอิ
ไว้ดึกๆ จะเข้ามาดูคลิปต่อ แต่อยากให้พี่น้องในนี้ ลงคลิปที่2 ตอนที่เค้าบอกว่าเห็นน้องผู้ชายนอนเจ็บปวดอยู่ แต่ไม่มีใครเข้าไปช่วย รอจนเสียงปืนเงียบ (ประมาณนี้มั๊ง เท่าที่จำได้) กับ ภาพคนถ่ายคลิปที่ยืน ถ่ายหมุนรอบเหตุการณ์นี้ มันมีอยู่ในนี้ครับ เอามายืนยันกันไปเลยยยยยยยยย
เพราะสงสัย การมองนึกเหตุการณ์ ทำไมต้องมุมซ้ายมือกล้อง มุมเดียวกันหลายครั้งมาก

ถ้าพวกของคุณถูกยิง ทำไมไม่มาช่วยกันเป็นพยาน เห็นบอกว่า เบียดกันแน่นอยู่ข้างรถ อย่างน้อยชายที่นอนคว่ำยันตัวขึ้นมา อยู่ฝั่งตรงข้าม น่าจะเห็นเหตุการณ์ทั้งหมดต่อหน้าต่อตา ในขณะที่นอนอยู่ตรงนั้น

Edited by Stargate-1, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:40.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1462 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:09

-ฟังคร่าวๆแล้ว คือ ตอนน้องผู้ชายที่นอนเจ็บ ขอให้ช่วย แต่มันดันมี คลิปที่ว่า ยืนถ่าย หมุนรอบเหตุการณ์ เลยต้องลบ?.........
-ใช่่่ๆๆๆๆๆ คือ เล่ามันไม่ละเอียดเท่าที่เราเห็น (ผมเห็นด้วยเหมือนกันจากคลิป) ทำไมคนถ่ายไม่โดนยิง ฮึฮึ!
ปล.ขอโทษนะครับ มุมซ้ายมือ ด้านตากล้อง มีอะไรหรือครับ มองจัง
โพยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!
ไว้ดึกๆ จะเข้ามาดูคลิปต่อ แต่อยากให้พี่น้องในนี้ ลงคลิปที่2 ตอนที่เค้าบอกว่าเห็นน้องผู้ชายนอนเจ็บปวดอยู่ แต่ไม่มีใครเข้าไปช่วย รอจนเสียงปืนเงียบ (ประมาณนี้มั๊ง เท่าที่จำได้) กับ ภาพคนถ่ายคลิปที่ยืน ถ่ายหมุนรอบเหตุการณ์นี้ มันมีอยู่ในนี้ครับ เอามายืนยันกันไปเลยยยยยยยยย
เพราะสงสัย การมองนึกเหตุการณ์ ทำไมต้องมุมซ้ายมือกล้อง มุมเดียวกันหลายครั้งมาก

ถ้าพวกของคุณถูกยิง ทำไมไม่มาช่วยกันเป็นพยาน เห็นบอกว่า เบียดกันแน่นอยู่ข้างรถ อย่างน้อยชายที่ถอดเสื้อนอนอยู่ฝั่งตรงข้าม น่าจะเห็นเหตุการณ์ทั้งหมดต่อหน้าต่อตา ในขณะที่นอนอยู่ตรงนั้น

เนี้ยแหละที่ผมสงสัย คือ ดูจากคลิปที่ ของผู้หญิงที่ มีสองตอน แล้วคลิปอันที่สอง โดนไล่บล็อก แล้วมีคนส่งโพสต์ขึ้นมาพอเข้าไปดู เหมือนกับว่า เห้นน้องผู้ชายกำลังเจ็บปวด แล้วเหมือนอยากจะช่วยแต่เข้าไปช่วยไม่ได้ ผมเลย เฮ้ยยยยยยย!!! มันมีเว็บอันนึงที่ถ่ายตอนน้องผู้ชายกำลังบาดเจ็บ และ คลิปนั้น ถ่ายมาตั้งแต่น้องเกตุหมุนขวา มาเจอน้องผู้ชาย ทำไมคนถ่ายรูปนี้ถึงกล้าถ่าย
และมีช่วงต่อมา ผู้หญิงที่ใหสัมภาษณ์ พูดประโยคนี้ว่า เล่ามันไม่เหมือนเท่าเราเห็น ซึ่งมันก็ชี้ชัดว่า คลิปที่เห็น กับ คนที่เล่า มันไม่เหมือนกันจริงๆ
และจุดสังเกตุต่อมา คือ ขณะสัมภาษณ์ ต้องสังเกตุผู้ให้สัมภาษณ์ ตาเธอจะมอง ไปที่ ด้านซ้ายมือของรูป ถ้าสังเกตให้ดี จุดโฟกัสที่มอง จะใกล้เคียงกันมาก และ ยามที่เดินผ่านยังมองตามเลย มันจึงเกิดขอสงสัยว่า อาจจะมีการเขียน หัวเรื่อง,คำ,ประโยค ให้อ่านตามเสต็ป หลังจากที่ ซักซ้อมการให้สัมภาษณ์กันมา คือกลัวพลาดว่างั้นเหอะ
มันจึงเป็นที่มาของการตามลบ ตามบล็อค
นี้คือ ข้อวิเคราะห์ของผมอะคร้าบ แฮะๆๆ

#1463 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:33

หลังจากตามอ่านมหากาพย์กระทู้นี้มานาน ผมสงสัยทำไมไม่ให้ พล.ต.ต. ที่บอกหยุดยิงได้แล้ว หรือผู้ที่ถ่ายภาพทหารบนรางรถไฟฟ้าไปให้ปากคำ ผมสงสัยในตำรวจ ร่วมทำตามแผนนี้ด้วยหรือไม่ ทำไมไม่นิมนต์พระชั้นผู้ใหญ่ในวัดท่านให้ปากคำด้วย และถึงท่าน...สนามหลวง เพิ่งเห็นว่าโลโก้ในคลิปเป็นลวดลายหลากสี ฮั่นแน่...ลึกๆอยากเป็นสลิ่มซินะครับ

#1464 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:46

หลังจากตามอ่านมหากาพย์กระทู้นี้มานาน ผมสงสัยทำไมไม่ให้ พล.ต.ต. ที่บอกหยุดยิงได้แล้ว หรือผู้ที่ถ่ายภาพทหารบนรางรถไฟฟ้าไปให้ปากคำ ผมสงสัยในตำรวจ ร่วมทำตามแผนนี้ด้วยหรือไม่ ทำไมไม่นิมนต์พระชั้นผู้ใหญ่ในวัดท่านให้ปากคำด้วย และถึงท่าน...สนามหลวง เพิ่งเห็นว่าโลโก้ในคลิปเป็นลวดลายหลากสี ฮั่นแน่...ลึกๆอยากเป็นสลิ่มซินะครับ

คนที่นี่ก่อนจะออกคห.เขาจะเริ่มไปอ่านตั้งแต่ต้นก่อน กรณีนี้เริ่มที่นี่ก็ได้
http://webboard.seri...กด/page__st__50

Edited by Stargate-1, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:57.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1465 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:01

ขอบคุณครับที่แนะนำ ผมอ่านมาทั้งหมดแล้วครับ แต่ผมเห็นว่ามีพยานอ้างถึง พล.ต.ต.ท่านหนึ่ง ที่บอกให้หยุดยิงในช่วงหัวค่ำวันที่ 19/5 ยังมีคนขายน้ำที่บอกว่า ผู้ใหญ่ในรพ.ตำรวจ ให้ผู้ชุมนุมไปที่วัด เพราะรพ.ไม่ปลอดภัย และเจ้าของคลิป บนสตช. ผมสงสัยทำไมไม่ค้นหาและนำพวกเขามาสอบปากคำครับ

#1466 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:08

ขอบคุณครับที่แนะนำ ผมอ่านมาทั้งหมดแล้วครับ แต่ผมเห็นว่ามีพยานอ้างถึง พล.ต.ต.ท่านหนึ่ง ที่บอกให้หยุดยิงในช่วงหัวค่ำวันที่ 19/5 ยังมีคนขายน้ำที่บอกว่า ผู้ใหญ่ในรพ.ตำรวจ ให้ผู้ชุมนุมไปที่วัด เพราะรพ.ไม่ปลอดภัย และเจ้าของคลิป บนสตช. ผมสงสัยทำไมไม่ค้นหาและนำพวกเขามาสอบปากคำครับ

รายการที่ 27 น่าจะเป็นตร. การให้การในศาลสำคัญกว่า อัยการ ทนาย คงเรียกเพิ่มเติมได้ คุณลองไปค้นดูว่าคดีดำที่เท่าไหร่ ศาลอะไร แล้วไปขอคัดหรือดูสำนวนได้ที่ศาลนั้นๆ

#1467 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:12

เป้าหมายแต่ละคนต่างกันครับ

พวกเราต้องการความจริง แม้แต่ความจริงอันนั้น บอกว่าทหารและรัฐบาลอภิสิทธิ์เลวทรามต่ำช้า ฆ่าประชาชน เราก็ยอมรับครับ ขอเพียงแต่เป็นความจริงเท่านั้น

แต่ฝ่ายเพื่อไทยและDSI ที่อัพเลเว่ลแล้ว เขาต้องการทำคดีเพื่อกดพรรคประชาธิปัตย์ไม่ให้โงหัวขึ้นมา เพื่อเปิดทางให้เสด็จพ่อทักษิณกลับบ้านอย่างเท่ๆ

ส่วนพวกสิงห์สนามหลวงอะไรนั่น เขาไม่สนใจอะไรหรอกครับ ถูกจ้างมาทำอะไร ก็ทำอย่างนั้นไปเพื่อได้เงินเป็นพอ

จบข่าว

#1468 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:14

รายการที่ 27 น่าจะเป็นตร. การให้การในศาลสำคัญกว่า อัยการ ทนาย คงเรียกเพิ่มเติมได้ คุณลองไปค้นดูว่าคดีดำที่เท่าไหร่ ศาลอะไร แล้วไปขอคัดหรือดูสำนวนได้ที่ศาลนั้นๆ

#1469 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:15

ขอโทษครับ จะเรียนคุณstargate ว่าขอบคุณครับ

#1470 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:25

เป้าหมายแต่ละคนต่างกันครับ

พวกเราต้องการความจริง แม้แต่ความจริงอันนั้น บอกว่าทหารและรัฐบาลอภิสิทธิ์เลวทรามต่ำช้า ฆ่าประชาชน เราก็ยอมรับครับ ขอเพียงแต่เป็นความจริงเท่านั้น

แต่ฝ่ายเพื่อไทยและDSI ที่อัพเลเว่ลแล้ว เขาต้องการทำคดีเพื่อกดพรรคประชาธิปัตย์ไม่ให้โงหัวขึ้นมา เพื่อเปิดทางให้เสด็จพ่อทักษิณกลับบ้านอย่างเท่ๆ

ส่วนพวกสิงห์สนามหลวงอะไรนั่น เขาไม่สนใจอะไรหรอกครับ ถูกจ้างมาทำอะไร ก็ทำอย่างนั้นไปเพื่อได้เงินเป็นพอ

จบข่าว

เห็นด้วยอย่างยิ่งทุกประการครับท่าน

#1471 bird

bird

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:28

ถ้าพวกของคุณถูกยิง ทำไมไม่มาช่วยกันเป็นพยาน เห็นบอกว่า เบียดกันแน่นอยู่ข้างรถ อย่างน้อยชายที่ถอดเสื้อนอนอยู่ฝั่งตรงข้าม น่าจะเห็นเหตุการณ์ทั้งหมดต่อหน้าต่อตา ในขณะที่นอนอยู่ตรงนั้น

เนี้ยแหละที่ผมสงสัย คือ ดูจากคลิปที่ ของผู้หญิงที่ มีสองตอน แล้วคลิปอันที่สอง โดนไล่บล็อก แล้วมีคนส่งโพสต์ขึ้นมาพอเข้าไปดู เหมือนกับว่า เห้นน้องผู้ชายกำลังเจ็บปวด แล้วเหมือนอยากจะช่วยแต่เข้าไปช่วยไม่ได้ ผมเลย เฮ้ยยยยยยย!!! มันมีเว็บอันนึงที่ถ่ายตอนน้องผู้ชายกำลังบาดเจ็บ และ คลิปนั้น ถ่ายมาตั้งแต่น้องเกตุหมุนขวา มาเจอน้องผู้ชาย ทำไมคนถ่ายรูปนี้ถึงกล้าถ่าย
และมีช่วงต่อมา ผู้หญิงที่ใหสัมภาษณ์ พูดประโยคนี้ว่า เล่ามันไม่เหมือนเท่าเราเห็น ซึ่งมันก็ชี้ชัดว่า คลิปที่เห็น กับ คนที่เล่า มันไม่เหมือนกันจริงๆ
และจุดสังเกตุต่อมา คือ ขณะสัมภาษณ์ ต้องสังเกตุผู้ให้สัมภาษณ์ ตาเธอจะมอง ไปที่ ด้านซ้ายมือของรูป ถ้าสังเกตให้ดี จุดโฟกัสที่มอง จะใกล้เคียงกันมาก และ ยามที่เดินผ่านยังมองตามเลย มันจึงเกิดขอสงสัยว่า อาจจะมีการเขียน หัวเรื่อง,คำ,ประโยค ให้อ่านตามเสต็ป หลังจากที่ ซักซ้อมการให้สัมภาษณ์กันมา คือกลัวพลาดว่างั้นเหอะ
มันจึงเป็นที่มาของการตามลบ ตามบล็อค
นี้คือ ข้อวิเคราะห์ของผมอะคร้าบ แฮะๆๆ

จากคลิปนี้...

http://youtu.be/xq_nfKkEiGg

ประมาณนาทีที่ 0.10 เป็นต้นไป ถ้าสังเกตุดี ๆ กลางเยื้องไปทางซ้ายบริเวณที่เห็นสีขาวด้านหลัง
(เดาว่าเป็นเจดีย์) จะมีอยู่อีก 2 คน ลองเอาขึ้นจอใหญ่แล้วสังเกตุจะมีการขยับตัว...ลองสังเกตุค่ะ

#1472 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:36

ประมาณนาทีที่ 0.10 เป็นต้นไป ถ้าสังเกตุดี ๆ กลางเยื้องไปทางซ้ายบริเวณที่เห็นสีขาวด้านหลัง
(เดาว่าเป็นเจดีย์) จะมีอยู่อีก 2 คน ลองเอาขึ้นจอใหญ่แล้วสังเกตุจะมีการขยับตัว...ลองสังเกตุค่ะ

ทำให้จ้า.....

#1473 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:41

ใช่เลยรูปนี่ ตอนแรกตอนภาพนิ่งเหมือนเห็นเป็นสองคน

#1474 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:44

ลองดูของ TPBS รายงานดูมั่งสิอาจมีประโยชน์

Edited by ขลำดำ, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:47.

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#1475 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:56

จากคลิปนี้...

http://youtu.be/xq_nfKkEiGg

อันนี้แหละคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

แสดงว่า ไม่ได้เห็นอะไรจริงๆ มัวแต่ก้มหลบอยู่ใต้ท้องรถ (แก้ไขเพิ่มเติม) ทำให้คำพูดของคนในคลิป อ่อนไปเยอะไม่น่าเชื่อถือ
ส่วนเงาตรงกลางนั้น ตะคุ่มๆสองคน อาจจะไม่ใช่ก็ได้มั๊งครับ ไว้รอผู้ที่มีความสามารถขยายรูปแบบชัดๆ จัดมาโชว์ให้ดูแบบเต็มๆ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:17.

#1476 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:13

http://www.youtube.com/watch?v=4YKDZ39XA-A&feature=player_embedded#

ลองดูของ TPBS รายงานดูมั่งสิอาจมีประโยชน์

ตามเอกสารรายงาน ทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า ทั้งสองชั้น ................................จากคลิป บอกว่ามาจากตำแหน่งสกายวอล์ค ตามที่มีภาพให้ดู
และข้อสังเกตุต่อมา ถ้าใครจำได้ ทหารที่ กระชับพื้นที่เข้าไป มีการ ว. ทิวสน ถามกัน และ กำลัง งงว่า ยิงอะไร ใครยิง
และข้อสังเกตุต่อมา ทางเดิน สกายวอล์ค ทหารจะเดินหรือ ทั้งๆที่รู้ว่ามีกองกำลังติดอาวุธไม่ทราบฝ่าย จะเดินลาดตระเวณบนสกายวอล์คหรือ? เสี่่ยงไปไหม
ปล.ทำไมรายการไปสงสัยกระเป๋าที่ไม่เหมือนกัน งง...ทั้งๆที่ พยานบอกว่าเห็นชายแต่งชุดพรางคล้ายทหาร ถ้าเห็นขนาดนั้น สกายวอล์คที่เดียวครับ ยืนยันได้จาก
ข้อมูลของพี่ can thai ต้องสงสัยว่า ใครกันที่ไปอยู่ที่สกายวอล์ค

#1477 bird

bird

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:26

ขอบคุณค่ะ...ตอนแรกไม่ได้สังเกตุ แต่พอขึ้นจอใหญ่ ใช้ระบบ HD แจ่มเลยค่ะ
อาศัยว่าอยู่ในมุมมืด ทำให้มองผ่าน ๆ จะไม่เห็น ช่วงเวลาเร็วมาก 2-3 วิ เท่านั้น
รวมไปถึง คนที่นอนชันข้อศอกอยู่บริเวณล้อหลังของกระบะด้วยค่ะ

Edited by bird, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:29.

#1478 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ขอบคุณค่ะ...ตอนแรกไม่ได้สังเกตุ แต่พอขึ้นจอใหญ่ ใช้ระบบ HD แจ่มเลยค่ะ
อาศัยว่าอยู่ในมุมมืด ทำให้มองผ่าน ๆ จะไม่เห็น ช่วงเวลาเร็วมาก 2-3 วิ เท่านั้น
รวมไปถึง คนที่นอนชันข้อศอกอยู่บริเวณล้อหลังของกระบะด้วยค่ะ

คนนี้หันไปทางหน้าวัด น่าจะเห็นเหตุการณ์ในที่เกิดเหตุเห็นตัวผู้ยิง ปิดคดีได้

Edited by Stargate-1, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:32.

#1479 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:38

สงสัยผมคงแก่มาก
ผมไม่เห็นครับ
ตรงล้อรถที่เดียวที่พอจะสังเกตุได้
ไม่แน่ใจว่าเป็นคนจริงๆ หรือเปล่า เพราะนอนนิ่งมากๆ
สงสัยว่า เจอคนยืนถ่ายขนาดนี้แล้ว ทำไมไม่ลุกขึ้นมาล่ะ
หรือว่า กลัว ไอ้คนถ่าย!!!

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#1480 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:08

ในวงกลมสีเขียว ผมก็มองไม่ออกว่าเป็นคนหรือเปล่าครับ ส่วนที่นอนอยู่ตรงล้อรถนั้น มีโอกาสที่จะเป็นภาพของคนครับ .... ลักษณะเสื้อสีชมพู มีเสื้อกั๊กด้านนอก... แต่มันเบลอมากครับเลยบอกแบบฟันธงไม่ได้ว่าเป้นภาพคนหรือเปล่า
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#1481 overtherainbow

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:25

จากคนนอนชันศอกอยู่มองไปทางซ้ายประมาณสองนิ้วจากคนนอนชันศอก
จุดนั้นลากเม้าส์ไปบนภาพแนวตั้งจะเห็นหัวคนและจะเห็นคนนั่งยองๆอยู่ค่ะ

#1482 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:46

สมาชิกใช้คำว่า "สังเกต" ผิดกันบ่อย
ขออนุญาตแจ้งนะครับ

สังเกตุ........เป็นการสะกดผิดครับ
เก-ตุ แปลว่าธง......

#1483 overtherainbow

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:15

ในวงกลมสีเขียว ผมก็มองไม่ออกว่าเป็นคนหรือเปล่าครับ ส่วนที่นอนอยู่ตรงล้อรถนั้น มีโอกาสที่จะเป็นภาพของคนครับ .... ลักษณะเสื้อสีชมพู มีเสื้อกั๊กด้านนอก... แต่มันเบลอมากครับเลยบอกแบบฟันธงไม่ได้ว่าเป้นภาพคนหรือเปล่า

ในวงสีเขียว วงไว้เล็กไปค่ะ ถ้าเห็นสีขาวๆบนสีขาวๆคือหัวคน ถ้าเห็นหัวคนแล้วสายตาจะเห็นเป็นคนนั่งยองๆอยู่ค่ะ
คนคนนี้สำคัญแค่ไหน

#1484 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

ช่วยผมดูภาพนี้หน่อยครับ

จากภาพมีใครเห็นและคิดเหมือนผมบ้าง

#1485 bird

bird

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:38

จากภาพมีใครเห็นและคิดเหมือนผมบ้าง

จากภาพนี้จะเห็น 2 คนที่นั่งอยู่ชัดขึ้นค่ะ
แต่ในวงกลมสีเหลือง..ไม่มั่นใจค่ะ

Edited by bird, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:39.

#1486 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:48

นึกไม่ออกครับ ชี้นำด้วยครับ

#1487 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:02

คือจากพยาธิเอ้ยพยานหลายปากบอกว่าในขณะนั้นมีการเข้าไปหลบใต้ท้องรถ บ้าง
พยานบางก็บอกว่า ไม่น่าเชื่อใต้รถบางคันเข้าไปอัดกันได้ยังไง 4-5คน
ในภาพผมคิดว่า มีคนใส่เสื้อสีแดงนอนอยู่ใต้ท้องรถอีกคนที่น่าจะรู้จะเห็น

#1488 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:07

คือจากพยาธิเอ้ยพยานหลายปากบอกว่าในขณะนั้นมีการเข้าไปหลบใต้ท้องรถ บ้าง
พยานบางก็บอกว่า ไม่น่าเชื่อใต้รถบางคันเข้าไปอัดกันได้ยังไง 4-5คน
ในภาพผมคิดว่า มีคนใส่เสื้อสีแดงนอนอยู่ใต้ท้องรถอีกคนที่น่าจะรู้จะเห็น

อ้อ...นอนตะแคงมองมาทางน้องเกด
แต่ผมว่า ไม่น่าใช่รถคันนี้ครับ ถ้าย้อนกลับไป จะมีภาพ ที่ผู้ชายไม่ใส่เสื้อ กำลังวิ่งหลบ ในมือมีบุหรี่ กับผู้ชายที่พิงรถ ในมือ ถือกล้องส่องทางไกล(<==== พึ่งนึกออกครับ ทำไมมีกล้องส่องทางไกล ลายพราง)น่าจะเป็นการหลบ แถวๆนั้นมากกว่า

#1489 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

อ้อ...นอนตะแคงมองมาทางน้องเกด
แต่ผมว่า ไม่น่าใช่รถคันนี้ครับ ถ้าย้อนกลับไป จะมีภาพ ที่ผู้ชายไม่ใส่เสื้อ กำลังวิ่งหลบ ในมือมีบุหรี่ กับผู้ชายที่พิงรถ ในมือ ถือกล้องส่องทางไกล(<==== พึ่งนึกออกครับ ทำไมมีกล้องส่องทางไกล ลายพราง)น่าจะเป็นการหลบ แถวๆนั้นมากกว่า

เท่าที่เห็นผมว่าไม่ใช่นอนตะแคง แต่นอนหงาย
หน้าหันมาทางน้องเกด
ปล.แก้ไข นอนหงาย โดยมือทั้งสองข้างรวบไว้ที่หน้าอก และหน้าหันมาทางน้องเกด

Edited by MR.M.K., 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11.

#1490 overtherainbow

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:13

รูปนี้รูปเดียวรู้สึกจะมีคนอยู่แถวๆนั้นสี่คนแล้วนะคะ

ตรงซอกสอง หน้ารถหนึ่งใต้รถหนึ่ง

#1491 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:13

เหตุการณ์ตอนหนีตาย หลบหลังรถ มุมซ้าย สหกรณ์ รึเปล่าคะ!!!

ส่วนภาพนี้ เป็นภาพที่่ผู้หญิงในภาพ กล่าวอ้างว่า เห็นรึเปล่าไม่ทราบ นำมาจาก เวปคนเสื้อแดงอีกนั้นละคะ

ที่มาของภาพhttp://www.lightstal...act_sheet/26331

รูปแรกอะครับ รถคันสีเขียว น่าจะเป็นกระบะ และ คนเข้าไปหลบอัดกันท่าทางจะเยอะ
เพิ่มเติมครับ และ คนที่มีกล้องส่องทางไกล นี้แหละ ครับที่น่าสงสัย
และสงสัยอีกจุดครับ กระเป๋าเป้ ของน้องเกด หรือเปล่า บนเสื่อด้ายซ้ายตรงข้ามกับคนมีกล้องส่องทางไกล

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:40.

#1492 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:19

ขอสรุปยืนยันตามรูปนี้ มีใครแย้งไหม

เรา แย้ง 1 รูป เป็นตึก สตช

และเอาของเก่า มาเสนออีกครั้ง

จะเอาทางเข้าสตช หรือ เสา ดี

Edited by mmmmm, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:21.

#1493 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:26

ถามโคตรเอ็มคำเดียว...

" ตอนนี้ยังเชื่อว่า น้องลูกเกตุถูกยิงจากบนรางบีทีเอสป่าว"

รู้ว่าไม่อยากตอบ อาจไม่กล้าตอบ...แต่ก็ยังอยากถามอ่ะ..

#1494 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:30

http://www.youtube.com/watch?v=4YKDZ39XA-A&feature=player_embedded#

ตามเอกสารรายงาน ทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า ทั้งสองชั้น ................................จากคลิป บอกว่ามาจากตำแหน่งสกายวอล์ค ตามที่มีภาพให้ดู
และข้อสังเกตุต่อมา ถ้าใครจำได้ ทหารที่ กระชับพื้นที่เข้าไป มีการ ว. ทิวสน ถามกัน และ กำลัง งงว่า ยิงอะไร ใครยิง
และข้อสังเกตุต่อมา ทางเดิน สกายวอล์ค ทหารจะเดินหรือ ทั้งๆที่รู้ว่ามีกองกำลังติดอาวุธไม่ทราบฝ่าย จะเดินลาดตระเวณบนสกายวอล์คหรือ? เสี่่ยงไปไหม
ปล.ทำไมรายการไปสงสัยกระเป๋าที่ไม่เหมือนกัน งง...ทั้งๆที่ พยานบอกว่าเห็นชายแต่งชุดพรางคล้ายทหาร ถ้าเห็นขนาดนั้น สกายวอล์คที่เดียวครับ ยืนยันได้จาก
ข้อมูลของพี่ can thai ต้องสงสัยว่า ใครกันที่ไปอยู่ที่สกายวอล์ค

นาที ที่ 3.11-3.13 มีการชี้ลูกศรที่ " สกายวอล์ค" ไม่ใช่ รางรถไฟฟ้า
ลองเอาภาพมุมสูงมายืนยันครับ ในจุดนี้ดีกว่าครับ เพราะ มุม องศา ในแนวระนาบ มากกว่า รางรถไฟฟ้า
แก้ไข ถ้าคิดว่าทหารเป็นผู้กระทำนะครับ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:34.

#1495 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:44

" ตอนนี้ยังเชื่อว่า น้องลูกเกตุถูกยิงจากบนรางบีทีเอสป่าว"

รู้ว่าไม่อยากตอบ อาจไม่กล้าตอบ...แต่ก็ยังอยากถามอ่ะ..

เราใช้หลักฐาน ไม่ได้ใช้ จินตนาการ55(ความเชื่อ)

.

#1496 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48

จนแต้ม ไม่รู้จะเดินทางใหน....เอางี้ก็ได้
ง่ายไปป่าว
-------------------

เมื่อเวลา 10.00 น. วันนี้ (7 ก.ย.) ที่ กองบังคับการปราบปราม (บก.ป.) นางพะเยาว์ อัคฮาด และนายณัทพัช อัคฮาด มารดาและน้องชาย น.ส.กมนเกด หรือน้องเกด อัคฮาด อาสาพยายาลที่ถูกยิงเสียชีวิตในวัดปทุมวนาราม จากเหตุการณ์การสลายการชุมนุม 19 พ.ค.53 เดินทางเข้าแจ้งความต่อ พ.ต.ท.ศราวุธ โชติสุวรรณ พงส.(สบ 3) กก.1 บก.ป. กรณีถูกชายลึกลับโทรศัพท์ขู่ฆ่าครอบครัวถึง 2 ครั้ง โดยครั้งแรกเมื่อวันที่ 3 ส.ค.ที่ผ่านมา ส่วนครั้งที่ 2 เกิดขึ้นเมื่อเช้าวันเดียวกันนี้ นายณัทพัชเปิดเผยว่า ก่อนหน้านี้เคยถูกข่มขู่ คุกคามมาเกือบทุกรูปแบบ จนเมื่อวันที่ 3 ส.ค.ที่ผ่านมา มีผู้ชายโทรศัพท์เข้ามาที่โทรศัพท์มือถือ ซึ่งเป็นเบอร์ส่วนตัวของมารดา แต่ช่วงนั้นตนถือโทรศัพท์ให้มารดาอยู่จึงรับสายแทน โดยปลายสายพูดว่า “พวกมึงสมควรตาย ถ้าพวกมึงไม่หยุดจะฆ่าให้ตายทั้งครอบครัว” ซึ่งตนกับมารดาเตรียมจะมาแจ้งความที่ บก.ป.อยู่แล้วแต่ระหว่างเดินทางมาหาเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ชายคนเดียวกันและใช้เบอร์เดิมโทรเข้ามาหาที่เบอร์มือถือของมารดาอีก โดยข้อความที่พูดก็คล้าย ๆ กับครั้งแรกแต่น้ำเสียงกลับดุดัน และเกรี้ยวกราดกว่าเดิมจึงมาแจ้งความขอให้ตำรวจ บก.ป.ช่วยสืบสวนว่าผู้ที่กระทำการดังกล่าวเป็นใครหากพบตัวก็ขอให้ดำเนินคดี ตามกฎหมาย

“เหตุการณ์ครั้งนี้มั่นใจว่ามาจากเรื่องการเมืองเพราะไม่เคยขัดแย้งกับ ใคร โดยเฉพาะเรื่องคดีที่ใกล้เข้าไปทุกทีแล้ว ผมอยากบอกว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นกับแม่ ตัวผม หรือคนใกล้ตัว อภิสิทธิ์ สุเทพ ประยุทธ์ ต้องรับผิดชอบ” นายณัทพัช กล่าว และว่า สัปดาห์หน้าจะขอเข้าพบ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี เกี่ยวกับเรื่องดังกล่าว เบื้องต้น พ.ต.ท.ศราวุธ รับเรื่องสอบปากคำเพื่อเสนอผู้บังคับบัญชาพิจารณาส่งชุดสืบสวนสืบหาเบาะแส ผู้ที่โทรข่มขู่อีกครั้ง.
----------------------
ไม่เข้าใจว่ามาขู่ฆ่าอะไรกันตอนตลาดวาย คดีน้องเกดไม่มีใครสนใจนอกจากพวกเรา น่ากลัวกระทู้สรท.จะส่งผลมากกว่าที่เราคิดนะครับ ทิศทางของนปช.มันเริ่มสะเปะสะปะไร้หลักการเข้าไปทุกที เจอสายล่อฟ้าค่อยๆ เชือดก็ยิ่งออกอาการ....หวังว่าอย่าถึงกับจ้างการ์ดมายิงบ้านเลยนะคณแม่ แค่นี้น้องเกดก็น่าอับอายที่ได้แม่อย่างนี้เต็มทนแล้ว

อ้อ
เพิ่งสังเกดว่า กระทู้น้องเกดผ่านสามหมื่นวิวไปฉลุยโดยไม่ต้องลุ้นเลย

#1497 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48

เราใช้หลักฐาน ไม่ได้ใช้ จินตนาการ55(ความเชื่อ)

.

ก็ถึง ขอไงครับว่า รางรถไฟฟ้า มันไม่น่าจะใช่ จึงอยากให้ข้ามจุดนี้ไป ถ้า จะใช้รางรถไฟฟ้า ผมขอ สกายวอล์ค ดีกว่าครับ
ตามคลิปที่เสนอไป ณ.ช่วงเวลา ที่ 3:10 -3:13 ที่มีลูกศรชี้ มีเงาดำๆคล้ายคน
ผมว่า ถ้าใช้ตรงนี้ ยังจะสามารถขยายผลได้(ซึ่งผมก็ไม่อยากจะเชื่อว่า วิถีกระสุน แนวระนาบ จะมาจากจุดสูงขนาดนั้น)

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:49.

#1498 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:49

.

ทีนี้ไม่ใช่สองนัดนะ สี่นัดขึ้นไป วิถีกระสุนไม่ได้มาจากจุดเดียวกันแน่นอน ลองไปคิดดูว่าวิถีกระสุนจะเป็นอย่างไร

Edited by Stargate-1, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52.

#1499 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:57

นี่ใคร ครับใส่เสื้อคอกลม

Attached Images

#1500 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:58

จนแต้ม ไม่รู้จะเดินทางใหน....เอางี้ก็ได้
ง่ายไปป่าว
-------------------

เมื่อเวลา 10.00 น. วันนี้ (7 ก.ย.) ที่ กองบังคับการปราบปราม (บก.ป.) นางพะเยาว์ อัคฮาด และนายณัทพัช อัคฮาด มารดาและน้องชาย น.ส.กมนเกด หรือน้องเกด อัคฮาด อาสาพยายาลที่ถูกยิงเสียชีวิตในวัดปทุมวนาราม จากเหตุการณ์การสลายการชุมนุม 19 พ.ค.53 เดินทางเข้าแจ้งความต่อ พ.ต.ท.ศราวุธ โชติสุวรรณ พงส.(สบ 3) กก.1 บก.ป. กรณีถูกชายลึกลับโทรศัพท์ขู่ฆ่าครอบครัวถึง 2 ครั้ง โดยครั้งแรกเมื่อวันที่ 3 ส.ค.ที่ผ่านมา ส่วนครั้งที่ 2 เกิดขึ้นเมื่อเช้าวันเดียวกันนี้ นายณัทพัชเปิดเผยว่า ก่อนหน้านี้เคยถูกข่มขู่ คุกคามมาเกือบทุกรูปแบบ จนเมื่อวันที่ 3 ส.ค.ที่ผ่านมา มีผู้ชายโทรศัพท์เข้ามาที่โทรศัพท์มือถือ ซึ่งเป็นเบอร์ส่วนตัวของมารดา แต่ช่วงนั้นตนถือโทรศัพท์ให้มารดาอยู่จึงรับสายแทน โดยปลายสายพูดว่า “พวกมึงสมควรตาย ถ้าพวกมึงไม่หยุดจะฆ่าให้ตายทั้งครอบครัว” ซึ่งตนกับมารดาเตรียมจะมาแจ้งความที่ บก.ป.อยู่แล้วแต่ระหว่างเดินทางมาหาเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ชายคนเดียวกันและใช้เบอร์เดิมโทรเข้ามาหาที่เบอร์มือถือของมารดาอีก โดยข้อความที่พูดก็คล้าย ๆ กับครั้งแรกแต่น้ำเสียงกลับดุดัน และเกรี้ยวกราดกว่าเดิมจึงมาแจ้งความขอให้ตำรวจ บก.ป.ช่วยสืบสวนว่าผู้ที่กระทำการดังกล่าวเป็นใครหากพบตัวก็ขอให้ดำเนินคดี ตามกฎหมาย

“เหตุการณ์ครั้งนี้มั่นใจว่ามาจากเรื่องการเมืองเพราะไม่เคยขัดแย้งกับ ใคร โดยเฉพาะเรื่องคดีที่ใกล้เข้าไปทุกทีแล้ว ผมอยากบอกว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นกับแม่ ตัวผม หรือคนใกล้ตัว อภิสิทธิ์ สุเทพ ประยุทธ์ ต้องรับผิดชอบ” นายณัทพัช กล่าว และว่า สัปดาห์หน้าจะขอเข้าพบ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี เกี่ยวกับเรื่องดังกล่าว เบื้องต้น พ.ต.ท.ศราวุธ รับเรื่องสอบปากคำเพื่อเสนอผู้บังคับบัญชาพิจารณาส่งชุดสืบสวนสืบหาเบาะแส ผู้ที่โทรข่มขู่อีกครั้ง.
----------------------
ไม่เข้าใจว่ามาขู่ฆ่าอะไรกันตอนตลาดวาย คดีน้องเกดไม่มีใครสนใจนอกจากพวกเรา น่ากลัวกระทู้สรท.จะส่งผลมากกว่าที่เราคิดนะครับ ทิศทางของนปช.มันเริ่มสะเปะสะปะไร้หลักการเข้าไปทุกที เจอสายล่อฟ้าค่อยๆ เชือดก็ยิ่งออกอาการ....หวังว่าอย่าถึงกับจ้างการ์ดมายิงบ้านเลยนะคณแม่ แค่นี้น้องเกดก็น่าอับอายที่ได้แม่อย่างนี้เต็มทนแล้ว

อ้อ
เพิ่งสังเกดว่า กระทู้น้องเกดผ่านสามหมื่นวิวไปฉลุยโดยไม่ต้องลุ้นเลย

แล้วทำไม คนรับผิดชอบ ต้องกำหนดมาด้วยครับ รอให้สืบสวนแล้วรู้ว่าใคร คนพวกนั้นต้องรับผิดชอบไม่ใช่หรือครับ แล้ว ผ่านมานานเท่าไหร่แล้ว ทำไมถึงพึ่งถูกข่มขู่ครับ
ข่มขู่ เพื่อออออออออออออออออออออออ!!! ในที่นี้ ช่วย บอกสาเหตุ การข่มขู่ ที่ครับ ผมนึกไม่ออก

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน