Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#1851 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:16

รู้ตัวมั๊ย หลักฐานสิงห์มันขยะทั้งนั้น

#1852 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:22

ไม่อยากทวงนะครับ

หาตัว นปช.ฆ่าน้องเกดเจอแล้วหรือยัง

หาจุดยิงน้องเกดได้แล้วหรือยัง (ตกลงจะยิงในวัดหรือนอกวัด)

หาอาวุธปืนที่ใช้ยิงน้องเกดได้แล้วหรือยัง

สิงห์ใช้สิทธิ์อะไรมาทวงครับ ตกลงสิงห์เข้ามากระทู้นี้ ตั้งใจจะมาช่วยหาความจริง หรือตั้งใจมาป่วนครับ
ผมก็ไม่อยากทวงจากคุณเหมือนกันครับ แต่อยากรู้ว่าทหารอยู่บนรางรถไฟ ยิงยังไงให้ได้แผลบนตัวน้องเกดหยั่งงั้นครับ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#1853 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:30

กระทู้นี้ตั้งวันที่ 27 สิงห์ก็ไปตัดต่อคลิป อัพขึ้นยูทูปวันที่ 28

สิงห์ต้องการบอกอะไร?

ใช่ ถ้าจะอยากได้ความจริง โดยทิ้งสิ่งที่ได้ยินมา และ มาวิเคราะห์ด้วยตัวเองบนพื้นฐานของหลักความจริง
มีหลักฐานไหนน่าสนใจนำมาอย่าดัดแปลง แล้วความจริงจะปรากฏ
แล้วจะถามทำไม ในเรื่อง คนยิง จุดยิง อาวุธ
ก่อนอื่นต้องเริ่มที่ วิถีกระสุนครับ จะนำพาไปเจอในสิ่งที่ถามมาครับ ท่านสิงห์
วิถีกระสุนเข้าหลังขึ้นไปทำลายสมอง มาจากจุด A พอรู้จุด ก็ต้องไปต่อที่ พยานแวดล้อม ต่อไปว่า บริเวณนั้นมีใครอยู่ตรงนั้นบ้าง
แล้ววิเคราะห์แล้วมาจาก นายB ก็ไปสืบสวน สอบสวน นายB ว่าใช้อาวุธอะไรยิง
มันก็ต้องเป็นไปตามเสต็ปขั้นตอน
เข้าใจนะครับ...........และถ้าพยายามช่วยก็ของ สิ่งที่สามารถ ประกอบ การวิเคราะห์ วิถีกระสุนนัดนีว่าน่าจะมาจากทางนั้น ทาางนี้ หรือเปล่า ดีกว่าครับ
คนเราทำผิด แก้ไขครับ ส่วนใครจะให้อภัยในสิ่งนั้นๆหรือไม่ อย่างไปสนใจ ยอมรับในสิ่งที่เราทำผิด แล้วแก้ไข ทุกอย่างก็จะดีขึ้นเอง

#1854 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:32

จากสิงห์สนามหลวงกลายเป็น หมาขี้เรี้อนสนามหลวงซะงั้น

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#1855 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:34

หาตัว นปช.ฆ่าน้องเกดเจอแล้วหรือยัง

หาจุดยิงน้องเกดได้แล้วหรือยัง (ตกลงจะยิงในวัดหรือนอกวัด)

หาอาวุธปืนที่ใช้ยิงน้องเกดได้แล้วหรือยัง

จุดที่น้องเกดนอนเสียชีวิตก่อนถูกเคลื่อนย้าย (จุดสุดท้ายที่ปรากฎในคลิป)
สามารถมองเห็นรางรถไฟฟ้าทั้งสองชั้น ร้านสหกรณ์ไม่บัง (มันมีช่องว่างระหว่างเต๊นท์กับกุฎิอยู่)

แต่ถ้าเป็น sky walker จะมองไม่เห็นรางรถไฟฟ้าชั้นล่างติดร้านสหกรณ์
ถ้าจะถ่ายจาก sky walker ต้องไปยืนถ่ายตรงบริเวณหน้าประตูวัด แล้วถ่ายเฉียงลงมา

ไปสรุปกันก่อนจะดีกว่าไหมว่า คลิป+ภาพทหารเป็นของวันที่ 19 หรือ 20
จะเชื่อตำรวจที่ถ่ายหรือจะเชื่อสุเทพและสายล่อฟ้าดีครับ

ปล. เห็นคุณ can ยอมรับกลายๆ ตั้งแต่ rep ก่อนๆ แล้ว

คำถามก่อนหน้านี้ คงยอมรับแล้วซินะ เหลือแค่ 3 คำถาม
ตามพยานของสนามหลวงไลฟ์ทีวี บอกว่าน้องเกดถูกยิงที่เต้นท์
หาอาวุธคงไม่เจอ แต่ไม่ใช่อาวุธของทหารแน่นอน (ต้องถามดีเอสไออีกทีว่าผลตรวจแล้วเป็นอย่างไร) ทีแน่ๆคือ ทหารคนนั้นสามารถฟ้องหมิ่นประมาท จตุพรและแม่น้องเกดได้แล้วกัน รวมทั้งสนามหลวงไลฟ์ทีวีที่สร้างวิดีโอสัมภาษณ์พยานเท็จด้วย
นปช.ที่ถูกยิงแล้วหลบเข้าใต้รถ ก็น่าจะเป็นผู้ต้องหามากกว่าพยาน ถ้าสอบสวนผู้ต้องหาเหล่านี้อาจได้ตัวผู้ยิงน้องเกด ที่ยิงรัวเป็นชุดผู้นั้นได้

Edited by Stargate-1, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:15.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1856 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:36

สุดท้ายก็แถไปแบบแดงๆจริงครับ

#1857 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:48

เผยแพร่เมื่อ 28 ส.ค. 2012 โดย darksingha

19 พ.ค.53 ทหารยิงกันเอง สลายการชุมนุม ศาลาแดง-โรงหนังสยาม-วัดปทุม ที่มาคลิป dailymotion.com user : BreakNewsPress

คลิปนั่นไปตัดต่อตั้งแต่ยิงกันที่สี่แยกศาลาแดง

ไปตัดต่ออัพขึ้นวันที่เท่าไหร่?

ดูแล้วเพิ่งอัพเมื่อไม่กี่วันนี่เอง...ต้องการอะไร?

กระทู้นี้ตั้งวันที่ 27 สิงห์ก็ไปตัดต่อคลิป อัพขึ้นยูทูปวันที่ 28

รู้ตัวมั๊ย หลักฐานสิงห์มันขยะทั้งนั้น

darksingha ไม่ใช่ผมนะครับ และผมก็ไม่รู้จักด้วยว่าเป็นใคร
แต่ คลิปต้นฉบับจาก source จริง darksingha ก็ลง link ให้นะครับ
http://www.dailymoti...e-assaut-2_news

ส่วน สนามหลวงไลฟ์ ก็ไม่ใช่ตัวผมอีกเหมือนกันครับ
และผมก็ไม่รู้จักด้วยว่า สนามหลวงไลฟ์ เป็นใครนะครับ
รักคนเสื้อแดง

#1858 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:49

แล้วก็ จะ เงียบหาย ไม่เข้าใจว่าทำไม
ขอหลักฐานที่น่าจะเป็นตามที่ในนี้วิเคราะห์กันมาบ้างไม่ได้หรือ จะยืนยัน นอนยัน กระโดดยันว่า มาจากรถไฟฟ้าอย่างเดียว แล้วจะเข้ามาถามโน้นนี้ทำไม ถ้าไม่มีหลักฐานอื่น ก็ รอให้ในนี้หาบทสรุปได้แล้วเดี๋ยว ส่งฝากไปในกล่องข้อความแล้วกัน ดีไหมครับ

#1859 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:00

ทวงไปเถอะครับ เป็นสิทธิของคุณ
แต่ที่นี่ ถ้าไม่มี ก็บอกว่าไม่มี ไม่เชื่อก็บอกว่าไม่เชื่อ
กล่าวหาก็บอกว่ากล่าวหา
แล้วกล่าวหาเสร็จ เราไม่หนีไปใหน เรายังหาหลักฐานประกอบคำกล่าวหา และชี้แจงคำโต้แย้ง

อ้อ
ไอ้ที่คุณถามหาน่ะ....คุณถามผมตรงๆ ไปแล้ว ผมก็ตอบแล้วตรงๆ ว่าไม่มี
แต่เมื่อผมถามคุณกลับ คุณไม่ตอบตรงๆ
คนอื่นถาม คุณก็ไม่ตอบ เอาอะไรมาให้ดูก็บอกว่าดูเอาเอง

นิสัยอย่างนี้ คุณต้องเอาไปใช้กับคนหัวอ่อนเชื่อง่ายที่ใส่เสื้อแดง
เพราะที่นี่ ทุกคนที่กล้าเข้ามาถก ไม่มีใครเชื่ออะไรง่ายๆ และทุกคนถามเสมอถ้าไม่เคลียร์

เอาละ คุณเอาคลิบนี้ วนกลับมาใช้ใหม่ บอกว่าตั้งแต่นาที 18 จะรู้
รู้อะไรครับ

คุณไม่กล้าแม้แต่ออกความเห็นในสิ่งที่คุณเห็นเลยหรือ ทำไมครับ กลัวแกนนำตบเอาหรือ หรือว่ากลัวความจริง
เวลาสมาชิกเอาอะไรมาส่ง ทุกคนจะบอกว่านำมาเพราะประเด็นอะไร ในหลักฐานบ่งชี้อะไร
เราไม่กล้าเอาเอกสารสิบกว่าหน้า เอาคลิบรวมเวลาแล้วหลายชั่วโมงมาโยน แล้วบอกว่าดูเอาเอง
เราต้องการทราบคำวินิจฉัยของแต่ละคน เพื่อเราจะได้ตัดสินใจต่อได้ว่า ควรเชื่อถือเขาอย่างไรหรือไม่

ที่น่าสมเพชคือ คุณเอารูปมาลงชุดใหญ่ ถูกถามว่าลูกปืนแหวกช่องผ้าใบลงมาได้อย่างไร
อ่านภาษาคนไม่ออกหรือครับ ถึงได้หุบปากอยู่

ตอบบ้างนะครับ เอาแต่ถามอย่างนี้ ไกล้เป็นจตุพรเข้าไปทุกที

#1860 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:04

ไม่ได้ทวงนะครับ เพราะรู้ว่าไม่มี

หาตัว ทหารที่ฆ่าน้องเกดเจอแล้วหรือยัง

หาจุดทหารยิงน้องเกดได้แล้วหรือยัง (ตกลงจะยิงในวัดหรือนอกวัด)

หาอาวุธปืนทหารที่ใช้ยิงน้องเกดได้แล้วหรือยัง

#1861 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:07

ไม่ได้ทวงนะครับ เพราะรู้ว่าไม่มี

หาตัว ทหารที่ฆ่าน้องเกดเจอแล้วหรือยัง

หาจุดทหารยิงน้องเกดได้แล้วหรือยัง (ตกลงจะยิงในวัดหรือนอกวัด)

หาอาวุธปืนทหารที่ใช้ยิงน้องเกดได้แล้วหรือยัง

#1862 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:58

can thai มามุก ใส่ความเห็น ลอยไป ลอยมา ทั้ง 2 กระทู้

เผยแพร่เมื่อ 28 ส.ค. 2012 โดย darksingha

19 พ.ค.53 ทหารยิงกันเอง สลายการชุมนุม ศาลาแดง-โรงหนังสยาม-วัดปทุม ที่มาคลิป dailymotion.com user : BreakNewsPress

คลิปนั่นไปตัดต่อตั้งแต่ยิงกันที่สี่แยกศาลาแดง

ไปตัดต่ออัพขึ้นวันที่เท่าไหร่?

ดูแล้วเพิ่งอัพเมื่อไม่กี่วันนี่เอง...ต้องการอะไร?

darksingha ไม่ใช่ผมนะครับ และผมก็ไม่รู้จักด้วยว่าเป็นใคร
แต่ คลิปต้นฉบับจาก source จริง darksingha ก็ลง link ให้นะครับ
http://www.dailymoti...e-assaut-2_news

ส่วน สนามหลวงไลฟ์ ก็ไม่ใช่ตัวผมอีกเหมือนกันครับ
และผมก็ไม่รู้จักด้วยว่า สนามหลวงไลฟ์ เป็นใครนะครับ

พอดี วิธี ปชป เราทราบดี ในการทำลาย -น้ำหนัก- หลักฐาน

เราจึงเก็บไ้้ว้ -หมด-

คลิป
20100519 Footage assaut 2

upload ขึ้นเมื่อ
วันที่ 14/06/2010
วันที่ 30/08/2012 มีคนชมทั้งหมด 53 คน
วันที่ 12/09/2012 มีคนชมทั้งหมด 448 คน

#1863 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:11

ไม่รู้สึกแปลกเหรอ ตั้งกระทู้วันที่ 27 อัพคลิปวันที่ 28

คุณไม่แปลกแต่ผมแปลก

#1864 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:40

ถึงคุณ Can Thai โดยเฉพาะครับ

เรื่องเผาโรงหนังสยาม และ ทหารเข้าถึงแยกเฉลิมเผ่าหรือเปล่า

โปรดเข้าไปดูคลิปนี้ตั้งแต่นาทีที่ 18.11 แล้วจะทราบครับ

http://www.youtube.c...wKStSFA#t=1092s

http://www.youtube.com/watch?v=8j5SwKStSFA

ใครอ้างคลิปนี้...ลองกดไปดูสิ อัพโลหดวันที่เท่าไหร่?

#1865 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:04

คลิปสิงห์ โคตรปัญญาอ่อน แค่ทหารส่งซิกให้กัน ความยาวช่วงนี้แค่ 2-3 วิ มันดันบอกว่าทหารยิงกันเอง สงสัยปั่นหัวพวกตัวเองจนเคย เลยลืมไปว่า สมาชิก สรท ที่นี่ เค้ากินข้าวกัน ไม่ใช่กินหญ้าเหมือนพวกควายแดงใน รดน นั่น
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#1866 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:35

แก้ไขลบทิ้งหมด มันเคยมีอยู่ในที่นี้ รกพื้นที่
แต่อยากจะเพิ่มเติมว่า เป็นการยืนยันว่า มีบุคคลแต่งกายเลียนแบบทหาร อยู่จริง

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:40.

#1867 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:03

ไม่เคยมีบทวิเคราะห์ของคนเสื้อแดงโผล่มาให้เห็นไม่ว่าจะกรณีน้องเกดหรือคุณวสันต์

กรณีคุณวสันต์มีคลิปทหารทำท่าทางเหมือนจะยิงแบบเบลอๆ ก็บอกว่าคุณวสันต์ถูกทหารยิง โดยไม่วิเคราะห์ความเป็นไปได้ วิถีกระสุน รวมถึงพยานแวดล้อมอื่นๆ

กรณีน้องเกดเช่นกัน อ้างอิงแค่คลิปทหารบนรางรถไฟฟ้า ก็บอกว่าน้องเกดถูกทหารยิง มองข้ามว่าคลิปถ่ายวันไหน ลำดับเหตุการณ์เป็นอย่างไร รวมถึงวิถีกระสุนเช่นกัน

มีคนพยายามขอการวิเคราะห์จากทั้ง 2 กรณีที่สรุปออกมาว่าทหารเป็นผู้ยิง ก็ทำเป็นเงียบ แกล้งมองไม่เห็น มีแต่โพสคลิป โพสรูป แล้วประกาศชัยชนะ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1868 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:39

ไม่เคยมีบทวิเคราะห์ของคนเสื้อแดงโผล่มาให้เห็นไม่ว่าจะกรณีน้องเกดหรือคุณวสันต์
การวิเคราะห์ต้องใช้สมอง ซึ่งบังเอิญคนเสื้อแดงไม่มีครับ

กรณีคุณวสันต์มีคลิปทหารทำท่าทางเหมือนจะยิงแบบเบลอๆ ก็บอกว่าคุณวสันต์ถูกทหารยิง โดยไม่วิเคราะห์ความเป็นไปได้ วิถีกระสุน รวมถึงพยานแวดล้อมอื่นๆ
สิงห์สนามหลวงเป็นผู้วิเคราะห์คลิบนี้โดยอ้างเสียงปืน แล้วจตุพรเอาไปใช้ป่าวประกาศบนเวทีนปช.
แค่นี้ก็พอสำหรับเสื้อแดงแล้วครับ เพราะจตุพรเป็นเทพ (แต่สิงห์เป็นป่าว ต้องไปถามจตุพรมัน)

กรณีน้องเกดเช่นกัน อ้างอิงแค่คลิปทหารบนรางรถไฟฟ้า ก็บอกว่าน้องเกดถูกทหารยิง มองข้ามว่าคลิปถ่ายวันไหน ลำดับเหตุการณ์เป็นอย่างไร รวมถึงวิถีกระสุนเช่นกัน
แม่น้องเกดถือป้ายระบุชื่อคนยิงหราเลย นี่ก็เอามาจากจตุพร จตุพรเอามาจากรายงานของ DSI สิงห์ก็เอารายงานนี้มาให้พวกเราอ่านเหมือนกัน แค่นี้เสื้อแดงก็เชื่อเพราะจตุพรเป็นเทพ แม่น้องเกดก็เลยเทพด้วย ส่วนสิงห์มาที่นี่กลายเป็นลูกแมว...ฮา ฮา

มีคนพยายามขอการวิเคราะห์จากทั้ง 2 กรณีที่สรุปออกมาว่าทหารเป็นผู้ยิง ก็ทำเป็นเงียบ แกล้งมองไม่เห็น มีแต่โพสคลิป โพสรูป แล้วประกาศชัยชนะ
สิงห์ถูกตั้งโปรแกรมให้มาปล่อยข่าว และแปะข้อมูลเท่านั้นครับ
นายจ้างไม่ให้ใช้ฟังชั่นตอบคำถามและตั้งข้อสงสัยมาด้วย

#1869 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:54

คุณแพ้ยับเยิน กลับไปเลียแผลที่ลากดำนา เรื่องหลักฐานการพิสูจน์วิถีกระสุน แล้วมาแถขอหลักฐานจากคนอื่นเหรอครับ??

งั้นถามกลับได้ไหมครับ

จับทหารที่ฆ่าน้องเกดได้หรือยัง

รู้จุดที่ทหารยิงน้องเกดหรือยังครับ?? (แน่นอนว่า รางรถไฟฟ้ามันยิงไม่ได้แน่ๆ)

อาวุธปืนที่ยิงน้องเกด ตกลง กระบอกไหนครับที่ นปช.โยนทิ้งน้ำนวัดไป มันมีหลายกระบอก คงมีแต่ นรกป่วนชาติ สีแดงเท่านั้นที่ตอบได้ครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#1870 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:02

สรุปว่าเป็น "ไอ้แมวขี้แพ้" เท่านั้นเอง ไม่ใช่สิงห์สนามหลวงอะไรหรอก จนด้วยหลักฐานแล้วก็แถคลิป แถโน่นแถนี่ไปเรื่อยๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#1871 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:24

ติดตามกระทู้นี้มานาน อ่านจนตาแฉะ
ก็ยังไม่ได้ ข้อมูลอะไรที่เป็นชิ้นเป็นอันจากสิงห์ฯ
ที่บ่งบอกได้ว่า ทหารบนรางรถไฟฟ้าเขาจะยิงยังไง
ถึงได้เกิดมีวิถีกระสุนแบบนั้นบนร่างของน้องเกด
หรือ สิงห์สนามหลวง เป็นได้แค่ สิงห์สนาม..ลวง เท่านั้น. ไอ้ทิด

#1872 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:28

มาดูคลิปกันเลยดีกว่า...เริ่มจากบริเวณสวนลุม..ต่อด้วยราชประสงค์
ช๊อตเด็ด...เร่ิมนาที 1.20 - 1.30

http://youtu.be/t0ZQZ8lW8rI

มาดูคลิปกันเลยดีกว่า...เริ่มจากบริเวณสวนลุม..ต่อด้วยราชประสงค์
ช๊อตเด็ด...เร่ิมนาที 1.20 - 1.30

ประมาณนี้หรือปล่าว.....

สายล่อฟ้า แฉ ชายชุดดำถือปืน วิ่งเข้าวัดปทุมฯ

เอา ฮา ใช่ไหมครับ

#1873 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:34

สายล่อฟ้า แฉ ชายชุดดำถือปืน วิ่งเข้าวัดปทุมฯ

ไม่เท่าที่คุณทำพวกเราฮาหรอก

อีกอย่าง
ถ้าจะโต้แย้ง ชี้จุดบกพร่องออกมา
อย่าใช้นิสัยเสื้อแดง พูดแค่ เอาฮา....แล้วจบ

ฮา

#1874 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:35

นี่ คุณแมวขี้โรค ตกลงตอบเรื่องวิถีกระสุนได้หรือยังครับ?????? หรือว่าจะไปขนแดงลากดำนามาช่วยก็ได้นะ จะได้กระจ่าง

มีแต่คนเค้าอยากให้ความจริงกระจ่างทั้งนั้นว่าใครที่มีความเป็นไปได้มากที่สุด ที่จะเป็น ไอ้พวกเดียวกับคนชั่ว ที่ฆ่าน้องเกด

ที่นี่เค้ามีแต่คนหาความจริงนะครับ ไม่ได้ปิดหู ปิดตา ดูแต่ ว๊ายทีวีของไอ้ลูกทรราชย์กระเทยลอกข้อสอบราม

Edited by นารายณ์สังหาร, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:35.

#1875 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:35

ขอเป็นบทวิเคราะห์แทนคำเหน็บแนมได้มั๊ยครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1876 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:36

กลับไปตอบคำถามเรื่องผ้าใบสีฟ้า ระหว่างกุฏกับเต้นท์ ก่อนนะครับ อายเขา

#1877 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ไม่รู้ว่า ลากดำนา เค้ามองเป็นแดงคุณภาพได้ยังไง แต่พอออกมานอกสังคมที่เค้าไม่ใช่แดง

แดงคุณภาพแบบสิงห์สนามหลวง ก็กลายเป็นแค่ ไอ้แมวขี้โรค แถไปวันๆ ไม่มีค่าอะไรในสังคมเท่านั้นเอง

#1878 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:54

ได้ดูคลิปที่สิงห์เอามาให้ดูแล้วล่ะเอออ
ตอนพนักงานดับเพลิงกำลังดับเพลิง
มีคนวิ่งมาบอกว่า หนีไปเร็ว
สักแป๊บทหารก็มา
ยิงกันสนั่นจอ
...........................
เฮ้ย ใครยิงวะ ยิงกันเองหรือเปล่า
"ทิวสน 4352"
ทิวสนยืนยัน เขาไม่ได้ยิง แล้วใครยิงวะ

และสำคัญ

นี่ตรงเนี่ย มันอยู่ตรงเนี่ย มีอาวุธ
ทุกคนเข้าที่กำบังนะ ข้างหน้า มีอาวุธ
เนี่ย มีกระสุน เนีย ป้ายสีฟ้าๆ มองไป
ตอนนี้ 401 กับ 403 พบผู้มีอาวุธครับ กำลังดำเนินการ
มองเข้าไปเลยมีเสื้อดำ ตัวเตี้ย

บรึ้มมมมม (ไม่ใช่ระเบิดปิงปองแน่)

34 ครับ เขาปาระเบิดมาครับ ผมใส่เลยนะครับ
เอาเลย เอาเลย เอาไปสักชุด
หมอบไป น้อง หมอบไป
ยิงทีละนัดอย่างเดียวนะ

เป้ามะ
มันบังอยู่ครับ มันบัง
บัง เสื้อสีดำ ข้างบน
ใต้ ตรงสะพาน
ใต้ตอม่อของ รถไฟฟ้า เป็นรถบรรทุก (แดงๆขาวๆอะไรเนี่ย)
แจ้งทิวสนแล้วไม่ทราบทิวสนเห็นหรือเปล่าครับ
..........
ปัง ปัง (ห่างๆ)
เสียงปืนใกล้มาก
ปัง (น่าจะ อาก้า)
..........
ยิงมาแล้ว ยิงมาแล้ว
ต่อครับ
(จัดอีกชุด)
ตัวเตี้ยๆครับ
อยู่ด้านหน้าครับ ใต้ทางด่วน แล้วตอม่อเขียนว่าไอ้เตี้ยน่ะครับ
มาแล้วชักออกมาแล้ว
(เสียงปืน)
มันอยู่ข้างล่าง ตรงตอม่อ!!!
ตรงตอม่อ เขียนว่าไอ้เตี้ย!!!
มันบังตอม่ออยู่!!!
ที่เป็นแลบฉายไสลด์(ป้ายโฆษณา)
ยิงกด ให้ข้างบนยิงกด
401 4352
มันยิงออกมาจากตรงเนี้ย
ปืนมันยังยิงอยู่เลยเนี่ย
(เสียง เอ็ม16 สลับ อาก้า)
....
ให้น้องมาถ่าย
เลส เลส (จะบอกว่าทางซ้ายหรือเปล่า)
(ไม่เห็นอะไรในกล้อง)

(ภาพตัดกลับมาที่ จับเด็กเสื้อดำ 2 คนนั้นมัดมือ
คิดว่าเหตุการน่าจะสงบแล้ว)
(รายงานทางว.บอกว่า) ผู้กองครับลูกๆของ22ไม่มีใครขึ้นไปครับ

(เสร็จแล้วก็มีเสียงอาก้าดังขึ้นอีกรอบ)
ชิดซ้ายไว้ มัน..ตรงหน้านั้น ชิดซ้ายไว้ อย่าให้เห็น
ข้างบน cover ให้ด้วยนะ
ทิวสนคุ้มกันด้านบนให้ผมด้วย
ไปเสาต้นนั้นให้ได้ ยู
ระวัง ระวัง มันรู้ตัวนะ
อย่าเข้าไปใกล้ มีระเบิด มันรู้ตัวนะ
เห็นมั้ย เห็นป้ายแดงๆ อปร.มั้ย เขียนว่าไอ้เตี้ย เห็นมั้ย
มันอยู่นะ เห็นดำๆ เห็นมั้ย มันมีเสื้อขาวด้วย
นั่นน่ะออกมาแล้ว
ใส่ดิ ยิงดิ!!!!
(จัดไปอีกชุด)
........................
มันกำลังเดินออกไป มันเดินออกไป
(มีเสียงหวีดแหวกอากาศ)
ข้างหน้าตอม่อ ข้างหน้ามิงน่ะ
(อาก้าสวน)
เห็นมั้ย ถือถุงขาวๆก็มี ยิงเข้าไป
ไม่เห็น ไม่เห็น
ชิดซ้าย
ท้ายรถ ท้ายรถ ท้ายรถน่ะ ยิงเข้าไปดิ
มีคน มีคน

เฮ้ย ระวังถังแก๊สนะ
(ยิงอีกชุด
มีเสียงอาก้าหรือ M79 สวนมา)

มันอยู่ตรงเสานี้ ข้างเสาข้างหน้าโน้น
ท้ายรถ ตรงป้ายแดงๆ
ป้ายแดง ท้ายรถ
(ยิงอีกชุด
อาก้าสวนมาเรื่อยๆ)

คุยกันระหว่างทหาร 2 ฝั่ง
ถามว่า
ตอม่อฝั่งนั้นใช่มั้ย (ฝั่งวัดปทุม)
ก็เลยยิงกระสุนแก๊สน้ำตาเพื่อไล่ออกมา

มีเสียงปืนเป็นชุด ห่างมากๆ ไม่น่าจะมาจากด้านบน
หรือชุดนี้แหละ ที่เป็นชุดฆ่าน้องเกด
เพราะทหารเข้าใกล้หน้าวัดปทุมมากแล้ว
และเจอแก๊สน้ำตา ต้องถอยแล้ว

แล้วส่วนนี้ก็จบที่ตรงนี้
.........................................................

ตรงไหนที่เป็นการยิงกันเอง
และ ถ้าดูคลิปนี้ จะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนของเสียงปืน
เอ็ม 16 กับ อาก้า และ ระเบิด
ชัดๆเลย
ตกลงไอ้ที่เอาอาก้ามาซัดกับทหารเนี่ย
มันเป็นใคร ทำไมพยานเห็นน้องเกดตาย ไม่ยักกะเห็นไอ้ที่ถืออาก้า
และ
ไม่มีพยานคนไหน พูดถึง แก๊สน้ำตาเลย
มันต้องแรงมากในบริเวณนั้น
หรือกำลังหลบแก๊สน้ำตากัน ในระหว่างที่น้องเกดโดนยิง

Edited by มังกือดำ, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:05.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#1879 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:56

ขอเป็นบทวิเคราะห์แทนคำเหน็บแนมได้มั๊ยครับ

1. คลิปมันเป็นเหตุการณ์รวม แต่คนตั้งชื่อคลิปตั้งว่า คนหนีตายวิ่งเข้าวัดปทุม
2. คุณ amplepoor แคปภาพมาแปะโดยมีชื่อคลิปแสดงอยู่
3. สายล่อฟ้านำไปลงบอกว่าเป็นชายที่วิ่งถืออาวุธปืนเข้าวัดปทุม (ฮา)
4. ข้อเท็จจริง ภาพชายชุดดำคนดังกล่าวสะพายกระบองวิ่งหนีบริเวณป้ายรถเมล์หน้ารพ.จุฬาด้านสวนลุม ยังเห็นรั้วสวนลุมอยู่เลย

กลับไปตอบคำถามเรื่องผ้าใบสีฟ้า ระหว่างกุฏกับเต้นท์ ก่อนนะครับ อายเขา

#1880 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:03

4. ข้อเท็จจริง ภาพชายชุดดำคนดังกล่าวสะพายกระบองวิ่งหนีบริเวณป้ายรถเมล์หน้ารพ.จุฬาด้านสวนลุม ยังเห็นรั้วสวนลุมอยู่เลย

จุดนี้ผมเห็นด้วยกับคุณสิงห์สนามหลวง ผมก็เห็นเป็นกระบองเหมือนกันครับ

แต่.... ไหนละครับบทวิเคราะห์ที่คุณสรุปว่าน้องเกดถูกทหารยิง พร้อมการหักล้างข้อโต้แย้งต่างๆ เรื่องวันที่คลิป วิถีกระสุน ฯลฯ

#1881 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:08

#1882 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:16

เขาให้ตอบ แปะภาพมั่วๆ อธิบายด้วย อย่ามาทำเหนือ
แบบนี้ ดูที่ลูกศร เขาถามคุณว่า ปืนมันลอดผ้าสีฟ้ามายังไง คุณไม่น่า..นะ ตอบไม่ได้ อย่าเปิดประเด็นอื่น..ถ้าอยากให้ที่นี่นับถือ

Attached Images

#1883 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:16

เขาให้ตอบ แปะภาพมั่วๆ อธิบายด้วย อย่ามาทำเหนือ
แบบนี้ ดูที่ลูกศร เขาถามคุณว่า ปืนมันลอดผ้าสีฟ้ามายังไง คุณไม่น่า..นะ ตอบไม่ได้ อย่าเปิดประเด็นอื่น..ถ้าอยากให้ที่นี่นับถือ

Edited by susu, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:18.

#1884 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:17

#1885 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:21

ตกลงสิงห์ยืนยันป่าวว่าน้องเกตุถูกทหารยิงจากรางรถไฟฟ้า

เอาตรงนี้ให้ชัดก่อน จะไปคิดเรื่องอื่นดีกว่ามั้ย.....

เอ้า โคตรเอ็ม ยืนยันด้วยก็ได้

:D

#1886 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:31

1. คลิปมันเป็นเหตุการณ์รวม แต่คนตั้งชื่อคลิปตั้งว่า คนหนีตายวิ่งเข้าวัดปทุม
ผมไม่เห็นคนหนีตายเข้าวัดนะ มันมีให้ดูตอนต้นที่ผู้ชุมนุมถูกแกนนำทิ้ง ก็ฮือข้ามรั้วกรมตำรวจ แล้วต่อมาจะโดนไล่ออกมา กับอีกพวกฮือเข้าวัด แล้วพวกการ์ดเปิดช่องให้นิดเดียว คงกลัวเข้าเร็ว เด๋วชุดดำมา ไม่มีให้ส่องกระบาล

2. คุณ amplepoor แคปภาพมาแปะโดยมีชื่อคลิปแสดงอยู่
ถูกต้องครับ ผมไม่มีนิสัยแก้ข้อมูล ปิดบัง หรือบิดเบือน ทำทุกอย่างเพื่อให้คนที่อยากตรวจสอบ ทำได้ง่ายๆ

3. สายล่อฟ้านำไปลงบอกว่าเป็นชายที่วิ่งถืออาวุธปืนเข้าวัดปทุม (ฮา)
ถ้างั้นต้องบอกว่าสายล่อฟ้าผิดสิ....มาฮาอะไรแถวนี้ละ

ผมเห็นพวกการ์ดพกกระบองกันหลายอัน แต่อันนี้แปลก ก็เลยแคปมาให้ดู

ส่วนคำถามนี้ ถ้าไม่กล้าตอบก็อย่าทำอย่างนี้เลย คนเขารู้กันแล้วว่าสิงห์สนามหลวงเป็นใบ้ ถ้าต้องพูดความจริง

ปล
มีรูปการ์ด สะพายกระเป๋าดำใบใหญ่ หนีทหารออกจากเต้นท์
คล้ายๆ กระเป๋ากีตาร์ แต่ไม่ใช่ ผมไม่ทันแคปไว้ กำลังหาอยู่........
หน้าตามันเป็นกระเป๋าอาวุธน่ะ

#1887 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:33

เก่งจังเลย

แล้วฝ่ายนปช. เคยเจอ M79 ซักลูกใหม
แล้วตอนนี้มีอำนาจ เรียกบัญชีการใช้อาวุธในช่วงนั้นมาดูได้ทุกแผ่น

ทำไมไม่เอามาเปิดเผยว่า
กระสุน M79 มีทหารคนใหน วันใหน เวลาใหน ที่ใหน ใช้ออกไปบ้าง

#1888 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:40

กำ
แค่ถามว่าวิถีกระสุนจากตัวน้องเกดวันที่ 19 เป็นวิถีที่มาจากทหารบนรางรถไฟฟ้า วันที่ 20 ได้ปล่าว

#1889 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:45

อภิสิทธิ์บอกว่า แต่ยืนยันว่าไม่มีขว้างแก๊สน้ำตาหลังวัด
แล้วสิงห์เอารูปทหารยิงแก๊สน้ำตาที่สยามมาลงทำไม

เอาฮาใช่ใหม

#1890 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:47

กำ
แค่ถามว่าวิถีกระสุนจากตัวน้องเกดวันที่ 19 เป็นวิถีที่มาจากทหารบนรางรถไฟฟ้า วันที่ 20 ได้ปล่าว

เป็นคำถามที่ตอบได้ยากมวากกก......

เขายังมึนมั้ง ที่ผมถามว่า
ถ้าเป็นวันที่ 19 ตอนเย็น
ทำไมสกายวอล์คในคลิบทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า
ถึงได้สะอาดเอี่ยมอย่างนั้น

#1891 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:57

*
POPULAR

คุณสิงห์ครับ ไอ้ที่คุณเอามาน่ะ มันคือ M-16+M203 ในตัวใช่ครับ ไม่เถียง แต่รู้ป่าวทำไมเค้าต้องเอาไป
เพราะ M-16 รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ติดตั้ง M203 มาอยู่แล้วครับ โดยชุดหน้าของ M-16 แบบนี้นั้น ทำมาเพื่อประกอบชุดกับ M203 อยู่แล้ว ที่สำคัญมันต้องไปด้วยกันเพราะไม่งั้นหมายความว่าต้อง ยกชุดหน้าเปลี่ยนทั้งหมด....

และปกติการจัดหมู่ทหารราบจะต้องมีเจ้า M203 ติดไว้อยุ่แล้วครับเป็นการจัดหมู่รบมาตรฐานทั่วไป ซึ่ง ณ วันปฏิบัติการ ทหารไม่ได้ยิง M203 เลยแม้แต่นัดเดียว เพราะมีการคืน ครบตามจำนวน...ทุกลูก!!!

เพราะฉะนั้นพวกเดียวที่ยิง M79 มาได้คือ "นปช." แน่นอนครับ

จะแถไรต่อเรื่องอาวุธครับ สิงห์ เชิญ!!!

ปล.หรือจะเอาอาวุธที่เสื้อแดงชอบไปอ้างแบบ ปืน Sniper ก็ได้นะครับ ผมถนัด คุณจะยิ่งกลายเป็นแมวขี้โรคมากว่านี้อีก

Edited by นารายณ์สังหาร, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:58.

#1892 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:07

จากสิงห์สนามหลวงกลายเป็น หมาขี้เรี้อนสนามหลวงซะงั้น

ผมคนนึงหละ ตั้งแต่ไอ้หมาขี้เรื้อนสนามหลวงตั้งกระทู้ ผมไม่เคยเรียกว่า "สิงห์ " แต่ผมจะเรียกว่า "carry สนามหลวง" เท่านั้น
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#1893 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:10

#1894 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:14

คุณสิงห์ครับ ไอ้ที่คุณเอามาน่ะ มันคือ M-16+M203 ในตัวใช่ครับ ไม่เถียง แต่รู้ป่าวทำไมเค้าต้องเอาไป
เพราะ M-16 รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ติดตั้ง M203 มาอยู่แล้วครับ โดยชุดหน้าของ M-16 แบบนี้นั้น ทำมาเพื่อประกอบชุดกับ M203 อยู่แล้ว ที่สำคัญมันต้องไปด้วยกันเพราะไม่งั้นหมายความว่าต้อง ยกชุดหน้าเปลี่ยนทั้งหมด....

และปกติการจัดหมู่ทหารราบจะต้องมีเจ้า M203 ติดไว้อยุ่แล้วครับเป็นการจัดหมู่รบมาตรฐานทั่วไป ซึ่ง ณ วันปฏิบัติการ ทหารไม่ได้ยิง M203 เลยแม้แต่นัดเดียว เพราะมีการคืน ครบตามจำนวน...ทุกลูก!!!

เพราะฉะนั้นพวกเดียวที่ยิง M79 มาได้คือ "นปช." แน่นอนครับ

จะแถไรต่อเรื่องอาวุธครับ สิงห์ เชิญ!!!

ปล.หรือจะเอาอาวุธที่เสื้อแดงชอบไปอ้างแบบ ปืน Sniper ก็ได้นะครับ ผมถนัด คุณจะยิ่งกลายเป็นแมวขี้โรคมากว่านี้อีก

ขยายให้พี่นารายณ์หน่อย
สิงห์จะตามัว เมื่อเจอความจริง
และเป็นใบ้ ถ้าต้องพูดความจริง

ที่จริง ไอ้คลิบที่สิงห์เอามาน่ะ ก็โกหกตั้งแต่การตั้งชื่อแล้ว ตั้งมาด้าย ทหารยิงกันเอง
เราดูตั้งหลายรอบ แล้วคุณมังกือก็เพิ่งถอดเทปมาให้อ่าน.......ทำให้มั่นใจว่าดูไม่พลาด
มันเป็นการเกาะติดการทำงานของทหาร โดยผู้สื่อข่าวต่้างประเทศ
แล้วคิดดูว่า มีคนบันทึกภาพตลอดเวลาอย่างนั้น

ใครจะกล้ายิงคนเล่น(วะ)ครับ

#1895 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:16

เห็นป่าว สกายวอล์คสะอาดเอี่ยม

ไฟล์ของสิงห์นี่ชัดดีจัง
คงสนิทกับคนถ่ายสินะ

#1896 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:27

เห็นป่าว สกายวอล์คสะอาดเอี่ยม

ไฟล์ของสิงห์นี่ชัดดีจัง
คงสนิทกับคนถ่ายสินะ

เอาตอม่อมาให้นับ ผิดถูกอยู่ที่ข้อเท็จจริง ไม่ใชการมั่วไปเรื่อย
แล้วก็ยืนยันคำเดิม ถ้าผมผิด ไม่มีลังเลที่จะยอมรับครับ เพราะผมชอบความจริง

#1897 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:34

กำ

เป็นคำถามที่ตอบได้ยากมวากกก......

เขายังมึนมั้ง ที่ผมถามว่า
ถ้าเป็นวันที่ 19 ตอนเย็น
ทำไมสกายวอล์คในคลิบทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า
ถึงได้สะอาดเอี่ยมอย่างนั้น

คงนึกว่าคนที่นี่ลืมง่าย
ถามไปก็เอารูปเอาคลิปมาลงแทรกให้ ซะงั้น

ขยายให้พี่นารายณ์หน่อย
สิงห์จะตามัว เมื่อเจอความจริง
และเป็นใบ้ ถ้าต้องพูดความจริง

ที่จริง ไอ้คลิบที่สิงห์เอามาน่ะ ก็โกหกตั้งแต่การตั้งชื่อแล้ว ตั้งมาด้าย ทหารยิงกันเอง
เราดูตั้งหลายรอบ แล้วคุณมังกือก็เพิ่งถอดเทปมาให้อ่าน.......ทำให้มั่นใจว่าดูไม่พลาด
มันเป็นการเกาะติดการทำงานของทหาร โดยผู้สื่อข่าวต่้างประเทศ
แล้วคิดดูว่า มีคนบันทึกภาพตลอดเวลาอย่างนั้น

ใครจะกล้ายิงคนเล่น(วะ)ครับ

มาทางทหารเยอะแล้วข้อมูลถูกปัดตกหมด

ไปที่คนถ่ายวีดีโอตัดออกเป็นคลิปย่อยๆๆๆๆและคนยิงดีกว่าว่าน่าจะเป็นใครไปได้บ้าง
ตัดทหารออกได้แล้วนะคะ

#1898 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:34

#1899 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:36

#1900 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:38

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน