Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#1901 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

อูยยยยย สิงห์โดนจังๆทุกดอก เสียรูปมวยไปแล้ว

#1902 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

คุณสิงครับ รกบอร์ดมาก มาแปะไว้เฉยๆทำไม วิเคราะห์มาซิ โต้แย้งมาซิ น่่าเบื่อหน่าย

#1903 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

แล้วคิดว่าใช่ทหารในรูปป่าวที่เป็นคนยิง....

ถ้าใช่ ก็จะได้ถกกันต่อ ว่ายิงยังไง...

ถ้าไม่ใช่ก็เลิกเอามาแปะเหอะสิงห์ มันรกบอร์ด..

:D

#1904 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

@สิงห์สนามหลวง
ก่อนนำหลักฐานมาใช้ ช่วยพิสูจน์ก่อนได้มั๊ยว่าเป็นคลิปวันที่ 19 จริง
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1905 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:49

เหมือนจะเป็นสิงห์จนตรอก <_<

#1906 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:54

ได้ดูคลิปที่สิงห์เอามาให้ดูแล้วล่ะเอออ
ตอนพนักงานดับเพลิงกำลังดับเพลิง
มีคนวิ่งมาบอกว่า หนีไปเร็ว
สักแป๊บทหารก็มา
ยิงกันสนั่นจอ
เฮ้ย ใครยิงวะ ยิงกันเองหรือเปล่า
"ทิวสน 4352"
ทิวสนยืนยัน เขาไม่ได้ยิง แล้วใครยิงวะ

และสำคัญ

นี่ตรงเนี่ย มันอยู่ตรงเนี่ย มีอาวุธ
ทุกคนเข้าที่กำบังนะ ข้างหน้า มีอาวุธ
เนี่ย มีกระสุน เนีย ป้ายสีฟ้าๆ มองไป
ตอนนี้ 401 กับ 403 พบผู้มีอาวุธครับ กำลังดำเนินการ
มองเข้าไปเลยมีเสื้อดำ ตัวเตี้ย

บรึ้มมมมม (ไม่ใช่ระเบิดปิงปองแน่)

34 ครับ เขาปาระเบิดมาครับ ผมใส่เลยนะครับ
เอาเลย เอาเลย เอาไปสักชุด
หมอบไป น้อง หมอบไป
ยิงทีละนัดอย่างเดียวนะ

เป้ามะ
มันบังอยู่ครับ มันบัง
บัง เสื้อสีดำ ข้างบน
ใต้ ตรงสะพาน
ใต้ตอม่อของ รถไฟฟ้า เป็นรถบรรทุก (แดงๆขาวๆอะไรเนี่ย)
แจ้งทิวสนแล้วไม่ทราบทิวสนเห็นหรือเปล่าครับ
..........
ปัง ปัง (ห่างๆ)
เสียงปืนใกล้มาก
ปัง (น่าจะ อาก้า)
..........
ยิงมาแล้ว ยิงมาแล้ว
ต่อครับ
(จัดอีกชุด)
ตัวเตี้ยๆครับ
อยู่ด้านหน้าครับ ใต้ทางด่วน แล้วตอม่อเขียนว่าไอ้เตี้ยน่ะครับ
มาแล้วชักออกมาแล้ว
(เสียงปืน)
มันอยู่ข้างล่าง ตรงตอม่อ!!!
ตรงตอม่อ เขียนว่าไอ้เตี้ย!!!
มันบังตอม่ออยู่!!!
ที่เป็นแลบฉายไสลด์(ป้ายโฆษณา)
ยิงกด ให้ข้างบนยิงกด
401 4352
มันยิงออกมาจากตรงเนี้ย
ปืนมันยังยิงอยู่เลยเนี่ย
(เสียง เอ็ม16 สลับ อาก้า)
....
ให้น้องมาถ่าย
เลส เลส (จะบอกว่าทางซ้ายหรือเปล่า)
(ไม่เห็นอะไรในกล้อง)

ภาพตัดกลับมาที่ จับเด็กเสื้อดำ 2 คนนั้นมัดมือ
คิดว่าเหตุการน่าจะสงบแล้ว
รายงานทางว.บอกว่า ลูกๆของ22ไม่มีใครขึ้นไปครับ
เสร็จแล้วก็มีเสียงอาก้าดังขึ้นอีกรอบ

เน็ตเดี้ยง เดี๋ยวมีเวลาจะถอดเทปออกมาให้ฟังกันอีกนะครับ
.........................................................

ตรงไหนที่เป็นการยิงกันเอง
และ ถ้าดูคลิปนี้ จะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนของเสียงปืน
เอ็ม 16 กับ อาก้า
ชัดๆเลย

ข้าน้อยขอคาราวะท่าน หนึ่งจอกกกกกกกกกกกกกกกก!!!
มานั่งร่ำสุราชิวๆ รอฟังการโต้แย้ง กันดีกว่าครับ ดูซิว่าจะหมดไปกี่ดรงกลั่น 5555+

#1907 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:55

วัดเป็นเขตอภัยทานอยู่แล้ว แล้วทำไม จะต้องประกาศ ให้เป็นเขตอภัยทาน ซ้ำซ้อนเข้าไปอีก.

มาดูคลิปนี้กันดีกว่า จำได้ว่าเคยดู แต่ก็หาไม่เจอ ค้นเจอวันนี้เราว่า เป็นกลางที่สุดละ มีทุกคนที่เกี่ยวข้องจริงๆ

ตอน ปริศนา 6 ศพ วัดปทุม ความจริงที่ยังคลุมเครือ

สัมภาษณ์ คุณพรรณี / กู้ชีพวชิรพยาบาล / แม่เกด / พี่สาวผู้ตาย/ หมอพรทิพย์/ ทาริด /ชาวบ้าน

ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ยืนยันว่ามีชายชุดดำ ลักษณะเหมือน การ์ด นปช. ยืนทะเลาะกัน หาทางหนีทีไล่ ว่าถ้าพังรั่วแล้วออกทางนี้ได้ไหม

แจ้งว่ามีจุดนึงกระโดดมาจากข้างนอก สบายมาก.

http://77.nationchan...m/video/102445/

#1908 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:57

นี่ละครับ ระบบที่ชาวสรท. ใช้
ข้อมูลนั้น ต้องเป็นชนิดที่ทุกฝ่ายเข้าถึงได้เท่าเทียมกัน และการชี้ประเด็นต้องไม่คลุมเครือ

ในเมื่อนับเอง มั่นใจแน่นอนแล้ว
ก็ช่วยตอบต่อด้วยว่า คลิบทหารบนรางรถไฟฟ้าชิ้นี้ ถ่ายตอนกี่โมง วันที่เท่าไหร่

และรูปที่โยงเส้นแดงลงมาตรงจุดที่หมอพรทิพย์ยืนอยู่
องศาได้กับรางรถไฟฟ้าจริงหรือเปล่า

#1909 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ยังจะเปลี่ยนประเด็นไปตอม่ออีก .... ตอบมาหน่อยครับ ทหารจะยิงยังไงจากมุมในภาพถ่ายให้กระสุนเข้าเป้าในวิถีราบ???

นี่ยังไม่รวมถึงการยิงด้วยกระสุนล่องหน ไม่โดนผ้าใบ แต่โดนเป้าหมายใต้ผ้าใบอีกนะ

ตอบหน่อย แมวขี้โรค

พอแพ้ในเรื่องนึงก็แถเอาเรื่องอื่นมาปน สมกับเป็นคนเสื้อแดงจริงๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#1910 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

รู้จักนิทานเวตาล ก้เข้าใจจุดประสงค์คุณสิงห์

พยายามถ่วงเวลา

พยายามให้ลืมจุดประสงคืแท้จริง

มีคนทำบันทึกบ้างมั้ยคะว่าคุณสิงห์เอารูปอะไรมา เพื่อบอกอะไรแล้ว ผลของรูปหรือคลิปนั่น เชื่อไม่ได้เรื่องอะไรบ้าง

ที่เห็นๆคือรูปทหาร คลิปทหารคนละวันกับการที่น้องเกดเสียชีวิต

วิถีกระสุนก็ไม่สามารถ ทำได้นอกจากคนแนวระนาบเดียวกัน ไม่อยากสืบกันต่อแล้วหรือคะว่าใคร เป็นผู้ยิง

#1911 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:10

เห็นป่าว สกายวอล์คสะอาดเอี่ยม

ไฟล์ของสิงห์นี่ชัดดีจัง
คงสนิทกับคนถ่ายสินะ

ท่านสิงห์ คงขีดขอบเขตให้ดูว่า สกายวอล์ค ตรงตอม่อ1 กับ ตอม่อ2 เห็นไหมครับ สะอาดเอี่ยม ทหาร ท่านสิงห์คงมิสามารถยืนยันได้ว่าวันไหน
ใช่ไหมครับท่านสิงห์ เริ่มเข้าใจชีวิตปรกติ มากขึ้นแล้ว ยินดีด้วยครับ

#1912 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:10

ประมาณนี้หรือปล่าว.....

กลับไปตอบคำถามเรื่องผ้าใบสีฟ้า ระหว่างกุฏกับเต้นท์ ก่อนนะครับ อายเขา

น้องเกด3 แนว.JPG
คุณสิงห์ฯคงเข้าใจว่าลูกปืนคงลอดเต้นมาทางแนวสีแดง
แต่ผมว่ามันจะขัดกับผลชันสูตรที่มีแนวจากหลังไปคอ แนวสีแดงไม่สามารถไปถึงคอได้เลย นอกจากท่านอนไม่ตรงกัน
และแนวกระสุนอีกสองแนวก็ไม่สามารถมาทางแนวสีแดงตามที่เขาเข้าใจ
ถ้าเขาบอกว่าถูกยิงมาจากที่อื่นแล้วมาโดนนัดสุดท้ายตามแนวสีแดง
แล้ว 2 แนวกระสุนมาจากทิศไหน น้องเกดถูกยิงที่ไหนมาก่อน กระสุนตาม 2 แนวนั้นไม่ต่ำกว่า 3 นัดแน่นอนตามผลชันสูตร ซึ่งคงไม่ใช่จากรถไฟฟ้า น่าจะเป็นการยิงรัวในระยะใกล้มากกว่า และผลชันสูตรก็ระบุว่าถูกยิงรัวขณะหมอบอยู่ ซึ่งไม่ไกลจากจุดสุดท้ายที่นอนอยู่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1913 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

นี่ละครับ ระบบที่ชาวสรท. ใช้
ข้อมูลนั้น ต้องเป็นชนิดที่ทุกฝ่ายเข้าถึงได้เท่าเทียมกัน และการชี้ประเด็นต้องไม่คลุมเครือ

ในเมื่อนับเอง มั่นใจแน่นอนแล้ว
ก็ช่วยตอบต่อด้วยว่า คลิบทหารบนรางรถไฟฟ้าชิ้นี้ ถ่ายตอนกี่โมง วันที่เท่าไหร่

และรูปที่โยงเส้นแดงลงมาตรงจุดที่หมอพรทิพย์ยืนอยู่
องศาได้กับรางรถไฟฟ้าจริงหรือเปล่า

:lol: :lol: :lol: ก่อนองศาจะได้รึเปล่าต้องดูก่อนว่ามันทะลุผ้าใบหรือร่มรึเปล่าครับ
เมื่อสรุปแล้วว่าไม่ทะลุ ก็มาดูว่าองศาได้กับรางรถไฟฟ้ารึเปล่า ถ้าได้ก็ต้องดูว่าน้องเกดโดนตามเส้นนั้นรึเปล่า
แต่ที่สำคัญสุด น้องเกดไม่ได้โดนยิงแค่นัดเดียว

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1914 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:15

ประมาณนี้หรือปล่าว.....

กลับไปตอบคำถามเรื่องผ้าใบสีฟ้า ระหว่างกุฏกับเต้นท์ ก่อนนะครับ อายเขา

คุณสิงห์ฯคงเข้าใจว่าลูกปืนคงลอดเต้นมาทางแนวสีแดง
แต่ผมว่ามันจะขัดกับผลชันสูตรที่มีแนวจากหลังไปคอ แนวสีแดงไม่สามารถไปถึงคอได้เลย นอกจากท่านอนไม่ตรงกัน
และแนวกระสุนอีกสองแนวก็ไม่สามารถมาทางแนวสีแดงตามที่เขาเข้าใจ
ถ้าเขาบอกว่าถูกยิงมาจากที่อื่นแล้วมาโดนนัดสุดท้ายตามแนวสีแดง
แล้ว 2 แนวกระสุนมาจากทิศไหน น้องเกดถูกยิงที่ไหนมาก่อน กระสุนตาม 2 แนวนั้นไม่ต่ำกว่า 3 นัดแน่นอนตามผลชันสูตร ซึ่งคงไม่ใช่จากรถไฟฟ้า น่าจะเป็นการยิงรัวในระยะใกล้มากกว่า และผลชันสูตรก็ระบุว่าถูกยิงรัวขณะหมอบอยู่ ซึ่งไม่ไกลจากจุดสุดท้ายที่นอนอยู่

เผอิญว่าพยานดันบอกว่าถูกยิงที่เต็นท์นี่สิครับ
อย่าสนแต่นัดที่เข้าหลังอย่างเดียวสิครับ ยังมีนัดที่เข้าแขน 1 นัด เอว 1 นัด ขา 2 นัด และหน้าท้องอีก 1 นัดนะครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1915 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:20

จากรูปเช่นนี้ ร้านค้าเท่านั้น อะครับ มิสามารถเป็นอื่นได้ แต่อย่าลืมมองข้าม การเคลื่อนย้ายด้วยนะครับ อย่าพึ่งสรุปไปโดยทันที แบบมาจากรางรถไฟฟ้า :P
และที่ผมสงสัยมาตลอด กระเป๋าเป้ ไปไหน? :huh:
กระเป๋าเป้ที่หายไปนั้น ผมสงสัย ว่าใช่หรือเปล่า ได้มีอยู่ในภาพที่มีคนโพสต์ขึ้นมา ในรูปที่มีชายไม่ใส่เสื้อ กำลังวิ่ง และมีคาบบุหรี่ครับ(ถ้าตามอ่าน มันคือภาพที่ผมบอกว่า ชายถือกล้องส่องทางไกล แต่แท้จริง คือเก้าอี้สนามแบบพับลายพราง)

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:28.

#1916 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:21

[และแนวกระสุนอีกสองแนวก็ไม่สามารถมาทางแนวสีแดงตามที่เขาเข้าใจ

เผอิญว่าพยานดันบอกว่าถูกยิงที่เต็นท์นี่สิครับ
อย่าสนแต่นัดที่เข้าหลังอย่างเดียวสิครับ ยังมีนัดที่เข้าแขน 1 นัด เอว 1 นัด ขา 2 นัด และหน้าท้องอีก 1 นัดนะครับ

ที่แขน ขา และ สีข้าง โดนแห่งละหลายนัด ดูที่ขนาดรูที่ผลชันสูตร มันมีขนาด ใหญ่กว่า 0.7 x 0.5 ซม.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1917 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

[และแนวกระสุนอีกสองแนวก็ไม่สามารถมาทางแนวสีแดงตามที่เขาเข้าใจ

ที่แขน ขา และ สีข้าง โดนแห่งละหลายนัด ดูที่ขนาดรูที่ผลชันสูตร มันมีขนาด ใหญ่กว่า 0.7 x 0.5 ซม.

น้องเกด คงอยู่ไม่ไกลจากบริเวณเต๊นท์อะครับ

#1918 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:36

ที่ตอม้อ 1 (6) ซึ่งตรงกับประตูวัดน่ะ หนึ่งคน
อีกหนึ่งคน ยืนอยู่ระหว่างตอม้อ 1 (6) กับ 2 (7) ไม่เห็นหรือ?
รักคนเสื้อแดง

#1919 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:37

http://77.nationchan...m/video/102445/ โพส 12/07/2010

อย่าลืมดู สกู๊ป ย้อนรอย 6 ศพ วัดปทุมนะคะ

อย่างน้อยๆ มุมแทนสายตา ได้แน่นอน

#1920 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ที่ตอม้อ 1 (6) ซึ่งตรงกับประตูวัดน่ะ หนึ่งคน
อีกหนึ่งคน ยืนอยู่ระหว่างตอม้อ 1 (6) กับ 2 (7) ไม่เห็นหรือ?

เห็นครับ สกายวอล์คสะอ๊าดดดดดดดดดดดดด สะอาด ใหม่เอี่ยม จริงๆครับ ทหารที่บอกเป็นคนทำความสะอาดหรือครับ
เพิ่มเติม เพราะสงสัย คือ แล้วตัวเลขในวงเล็บ มันหมายถึงอะไรอะครับ คัดลอกมาจากโพยหรือครับ
กำหนดไว้ว่า ทหารตำแหน่งนี้คือคนที่6 อีกคน เป็นคนที่7 หูยยยยยยยยยยยยยยยยย!!! ถ้าจะ
ล้างสมองกับแบบนี้เพื่อ ให้เชื่อขนาดนี้.....ผมก็ยอมละคร้าบ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:56.

#1921 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48

ก่อนนำหลักฐานมาใช้ ช่วยพิสูจน์ก่อนได้มั๊ยว่าเป็นคลิปวันที่ 19 จริง

ขออนุญาติขยายและเน้นสีนะครับ ผมว่าแกตาไม่ดีแน่ๆ เลยครับ

Edited by Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48.

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1922 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:55

วัดเป็นเขตอภัยทานอยู่แล้ว แล้วทำไม จะต้องประกาศ ให้เป็นเขตอภัยทาน ซ้ำซ้อนเข้าไปอีก.
http://77.nationchan...m/video/102445/

จากปากคำอาสาพยาบาลในสกู๊ปที่คุณวันดีค้นมาให้ดู
เขาชี้จุดที่เขา "คิด" ว่ากระสุนถูกยิงมาทางใหน แต่บอกต่อว่า ไม่แน่ใจว่ามาจากระดับใหน
และไม่ได้บอกเวลาที่แน่ชัด

เอาละ สมมติว่า เราเชื่อในคำให้การของเขา
เราจะบอกได้หรือไม่ ว่า ความคิดของเขา เป็นความจริง

ปล.
ผู้ถูกยิงบริเวณนี้ ไม่ตาย เราจึงไม่ทราบวิถีกระสุนที่ชัดเจน

ผมลองลากเส้นเป็น 3 ระดับ เพื่อจะนำไปแมทช์กับวิถีกระสุนในศพ
เผื่อจะเจอที่เข้ากันได้

Edited by amplepoor, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:04.

#1923 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:07

จากปากคำอาสาพยาบาลในสกู๊ปที่คุณวันดีค้นมาให้ดู
เขาชี้จุดที่เขา "คิด" ว่ากระสุนถูกยิงมาทางใหน แต่บอกต่อว่า ไม่แน่ใจว่ามาจากระดับใหน
และไม่ได้บอกเวลาที่แน่ชัด

เอาละ สมมติว่า เราเชื่อในคำให้การของเขา
เราจะบอกได้หรือไม่ ว่า ความคิดของเขา เป็นความจริง

ปล.
ผู้ถูกยิงบริเวณนี้ ไม่ตาย เราจึงไม่ทราบวิถีกระสุนที่ชัดเจน

ผมลองลากเส้นเป็น 3 ระดับ เพื่อจะนำไปแมทช์กับวิถีกระสุนในศพ
เผื่อจะเจอที่เข้ากันได้

ขอเส้นจากตอม่อแนวระนาบอีกเส้นครับ

#1924 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:09

ศพผู้ชุมนุมจากราชดำเนินมาทิ้งชีวิตไว้ที่เสรีไทย
ศพที่หนึ่ง ปลายอ้อกอแขม
ศพที่สอง สิงห์สนามหลวง
ศพที่สาม ------------------
ศพที่สี่ ------------------
ศพที่ห้า ------------------
ศพที่หก ------------------
เผื่อไว้หน่อยเดี๋ยวเผื่อจะมีมาเพิ่ม

รายชื่อผู้บาดเจ็บ
1. กาลามชน /พักรักษาตัวอยู่เมื่ออาการดีขึ้นเดี๋ยวก็แวะเข้ามา
2.
3.
4.
-100.

รายชื่อผู้มีสติปัญญาไม่สมประกอบ
1.mmmmm /ใครจะอาสาพาไปบำบัดที่ศรีธัญญาให้หน่อย /สาเหตุที่สติสตังค์บิดเบี้ยวเพราะเจอความจริงเข้าไป รับความจริงไม่ได้ช็อคกระทันหัน
2.
3.
4.
5.
6.
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#1925 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:20

ผู้ถ่ายคลิปเป็นตำรวจและได้เป็นพยานด้วย

แถมยังมีเพื่อนพยานเต็มดาดฟ้า

ใครเชื่อสุเทพก็ไม่เป็นไรครับ ขอให้เชื่อต่อไปครับ
wat pratum 19 may 2010

ปล.เรื่องพื้นที่สกายวอล์คจุดที่ใกล้เวที จะเป็นจุดที่ไม่ให้มวลชนขึ้นไป เพื่อรักษาความปลอดภัยบริเวณรอบเวที

#1926 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:28

วันที่คุณเอาทีมวิดีโอไปถ่ายสถานที่จริงลองส่องดูแล้วเป็นอย่างไร จากจุดที่น้องเกดนอน คุณลองนอนแล้วถ่ายขึ้นไปหรือเปล่าว่าเห็นเสาตอมอและขอบกำแพง ที่สงสัยหรือเปล่า

Edited by Stargate-1, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:49.

#1927 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:30

ฮือ ฮือ ฮือๆๆๆ
ผมบอกน้าสิงห์ไปหลายรอบแล้ว
ว่าอย่ากินเหล้าตอนโพสต์
ฮือๆๆๆๆ
แล้วมาโพสต์อะไรเนี่ย
ไม่ให้ขึ้นสกายวอล์ครอบเวที น้าสิงห์ดูรูปที่น้าแอมโพสต์หรือเปล่า
ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ตอนไฟไหม้พอดี
จะบอกว่าไม่ให้ขึ้นสกายวอล์คช่วงเวทีก็เป็นไปได้
แล้วรูปที่คุณแอมเอามาโพสต์ มันมาได้ไง
คือ
น้าสิงห์ ได้ไปดูโพสต์ก่อนหน้านั้นหรือเปล่าอ่ะ
เนี่ย มาแบบเมาๆอีกแล้วน้าเนี่ย

พี่เคปเลอร์ อย่าเพิ่งทำรายนามผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บตอนนี้เลยครับ
เอาไว้ยอดเยอะๆแล้วค่อยทำทีเดียว
55555555

ร้องไห้แล้วหัวเราะ เราก็บ้าไปแล้วอีกคนนึง

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#1928 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

ไม่เห็นต้องเชื่อใครเลย เเต่สงสัยว่าทหารยิงปืนยังไง ถึงทำให้คนตายเสียชีวิตด้วยวิถีกระสุนเเบบนั้นได้ เเค่นั้นเอง

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#1929 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:36

ไม่มีใครเชื่อใครทั้งนั้นแหละครับ ท่านสิงห์..........ท่านพยายามโยงอย่างนี้ไง ถึงมีธงปักอยู่ที่ท่าน และ ท่านไม่สามารถยกธงนั้นออกจากตัวได้
เพราะในนี้ กำลังหาข้อสรุป ของ วิถีกระสุนนั้นปัญหา
ปล.ในแนวระนาบ รู้จักยัง ตีความหมายออกยัง
ถ้าน้องเกด ยืน ก็จะเป็นแนวดิ่ง จากล่างขึ้นบน ถ้าน้องเกดหมอบ ก็จากล่างขึ้นบน อีกเฉกเช่นเดียวกัน ทำไมถึงจากล่างขึ้นบน เพราะ คนเรา ใช้เท้ายืน จึงนับว่าเท้าเป็นด้านล่าง ขึ้นไปด้านบนก็คือศรีษะ
ผมสรุปให้เลยแล้วกับว่า ถ้า จะให้ทหารบนรางรถไฟฟ้าเป็นคนยิง ท่านสิงห์สรุปมาเลยว่า ยิงท่าไหน หมอบยังไง อยู่จุดไหน ในความคิดของท่านสิงห์
หรือว่าไม่รู้อะไรเลย รอ........แกนนำมานั่งเล่าเอาภาพมาโชว์ทางสื่อแดงแต่สื่อสาธารณะไม่กล้าหรือ รอหน่วยป้อนข้อมูลของเสื้อแดงมาบอก
ปล.แล้วก็จะถามย้อนกลับว่า แล้วเจ้าของกระทู้สรุปหล่ะ
อย่าพึ่งไปถึงจุดนั้น ตอบของท่านสิงหืก่อนดีกว่า เพราะ ในสิ่งที่เจ้าของกระทู้ตั้งนั้น ผมคนหนึ่งหล่ะ ที่ยังไม่ปักใจเชื่อ อาจจะเป็นตำรวจได้ไหม ก็น่าจะได้ สตช.อยู่ฝั่งตรงข้าม (แล้วก็จะมาบอกว่า จะมีทิศทางไหร บลาๆๆๆ แบบที่ ในนี้แย้งในเรื่องทหารกับท่านสิงห์)

#1930 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ถามใจคุณแมวสนามหลวงก่อนดีกว่าว่า....
คุณเข้ามากระทู้นี้เพื่อแก้ต่างให้ ฆาตกรนปช.

หรือ

มาหาความจริงให้กับการตายที่น่ากังขาของทีมพยาบาลผู้บริสุทธิ์

คุณตอบคำถามนี้ให้ได้ก่อน แล้วค่อยหาเหตุอื่น..

เพระไม่อย่างนั้นคุณจะแถไม่จบ แล้วก็จะไม่มีจุดเริ่มของการหาความจริงในใจคุณ

ถ้าจะแถต่อ ผมแนะนำให้ตาม เหล่าแดง ลากดำนามาช่วย เพราะคุณถือว่าหมดสภาพการรบไปแล้วครับ รอเวลาโดนละลายอย่างเดียว
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#1931 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ขอเวลาพี่เลี้ยงให้น้ำสิงห์นิดนึง......http://www.pantip.co...2643485.html#15

#1932 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ผู้ถ่ายคลิปเป็นตำรวจและได้เป็นพยานด้วย

แถมยังมีเพื่อนพยานเต็มดาดฟ้า

ใครเชื่อสุเทพก็ไม่เป็นไรครับ ขอให้เชื่อต่อไปครับ
wat pratum 19 may 2010
ปล.เรื่องพื้นที่สกายวอล์คจุดที่ใกล้เวที จะเป็นจุดที่ไม่ให้มวลชนขึ้นไป เพื่อรักษาความปลอดภัยบริเวณรอบเวที

คุณไม่ต้องห่วงทหารหลอก เวลาอัยการซ้ก ในศาล คงถามทหารว่า ในรูปใช่คุณหรือไม่ คุณไปทำอะไร ที่นั้น ทหารก็ตงตอบว่าผมยิงต่อสู้กับชายชุดดำ บางคนหลบเข้าใต้รถ บ้างคนวิ่งหนีไปทางวัด จึงต้องตามไปดูว่าไปทางไหน

Edited by Stargate-1, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:13.

#1933 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:30

สิงห์สนามหลวงมันถามคุณกลับว่ามีหลักฐานอะไรมาหักล้างว่าไม่ใช่คลิปวันที่ 19 :D
แต่ตัวมันจะไม่หาหลักฐานมาพิสูจน์ว่าเป็นคลิปวันที่19 นอกจากจะเพ้อแค่คำว่าไม่เชื่อเทพเทือก :D
และไม่หาหลักฐานมาหักล้างว่าไม่ใช่คลิปวันที่20 ^_^

Edited by Kepler-22b, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57.

เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#1934 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:24

ท่านครับทำอะไรครับ ก๊อบลง ทำไมครับ บอกด้วย

#1935 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:45

ศพผู้ชุมนุมจากราชดำเนินมาทิ้งชีวิตไว้ที่เสรีไทย
เผื่อไว้หน่อยเดี๋ยวเผื่อจะมีมาเพิ่ม

1. กาลามชน /พักรักษาตัวอยู่เมื่ออาการดีขึ้นเดี๋ยวก็แวะเข้ามา
2.
3.
4.
-100.

รายชื่อผู้มีสติปัญญาไม่สมประกอบ
1.mmmmm /ใครจะอาสาพาไปบำบัดที่ศรีธัญญาให้หน่อย /สาเหตุที่สติสตังค์บิดเบี้ยวเพราะเจอความจริงเข้าไป รับความจริงไม่ได้ช็อคกระทันหัน
2.
3.
4.
5.
6.

กับ --- จินตนาการ55 ----

เรา รอ(ใช้หลักฐาน..)อยู่ ไปช่วย เหล่า ผู้เชียวชาญใน 1 คลิป กันหน่อย
เราเห็น พิมพ์ คำต่าเป็นระยะๆ ไม่รู้ใคร สติแตก กันแน่ มีรถเก๋ง เข้าประกอบฉาก จินตนาการ55 ด้วย

.

Edited by mmmmm, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:47.

#1936 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:10

ที่นี่ไม่เชื่อใคร เชื่อแต่หลักฐาน จึงไม่ต้องอ้างสุเทพหรืออภิสิทธิ์
เพราะเราบอกแล้วว่า ต่อให้ใครก็ตาม สังหารน้องเกดกับพวกในวัดปทุม มันผู้นั้นคือ สั ค ว์ น ร ก
เวลาที่อ้างรูปนี้ ผมใช้คำว่า "น่ากลัวสุเทพจะพูดถูก....." หมายความว่าผมเห็นตามหลักฐาน จึงไปรับรองคำพูดของเทพเทือก ไม่ใช่หลับหูหลับตาเชื่อ แล้วไปบิดเบือนหลักฐานให้เข้ากับความเชื่อ.....เอ่อ แต่อธิบายไปก็ป่วยการ

เพราะ

สิงห์สนามหลวง เป็นโรคติดต่อของเสื้อแดง เรียกว่าอะเลอจิก ทู ทรูธ ซินโดรม
คนที่เป็นโรคนี้ จะพูดความจริงไม่ได้
ต้นตอของโรค ห่ า ระบาดนี้ มาจากพิษคางคกชื่อจตุพร ซึ่งตั้งแต่หัดพูด ก็ไม่สามารถพูดความจริงได้เลย

สิงห์รับเชื้อมาขั้นรุนแรง เพราะหน้ามืดตามัวสักแต่โกหก
ไม่กล้าพูดถึงรูปที่ผมแคบมาจากหน้ากรมตำรวจ ซึ่งจะตรงกับตอม่ออะไรพวกนั้นของสิงห์พอดี
มีเสื่อ มีกองอะไรต่อมิอะไรอยู่เต็ม ถ่ายในวันที่ไฟไหม้ห้างควันโขมง อันควรจะเป็นเวลาไกล้ๆ กับคลิบทหาร
ถ้าเชื่อตามปากคำเสื้อแดงว่า คลิบทหารบนรางนั่น มีคนถ่ายตอนเกิดเหตุวัดปทุมพอดี

อ้อ
เพิ่งรู้ว่า เสื้อแดงเก็บกวาดพื้นที่ได้สะอาดเอี่ยมแฮะ.....ฮา
สิงห์เอ๊ยยยย กลับราดดำเนินเลียแผลอีกซักปีเถอะนะ...บาดแผลยิ่งดิ้นยิ่งสาหัส

#1937 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:14

2.
3.
4.
-100.

2.
3.
4.
5.
6.

เรา รอ(ใช้หลักฐาน..)อยู่ ไปช่วย เหล่า ผู้เชียวชาญใน 1 คลิป กันหน่อย
เราเห็น พิมพ์ คำต่าเป็นระยะๆ ไม่รู้ใคร สติแตก กันแน่ มีรถเก๋ง เข้าประกอบฉาก จินตนาการ55 ด้วย

.

ลองแถหรือแก้ตัวมาสิ

#1938 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:17

.

จินตนาการของใครหรือ?

Edited by Stargate-1, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:19.

#1939 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:27

2.
3.
4.
-100.

2.
3.
4.
5.
6.

.

เห็นอยู่ 4 รูป เกี่ยวอะไร กับ ถนนดินสอ

ไม่ได้ผล -หรอก-

-- เพิ่ม -- (เสนอรูปมั่วเข้ามาในกระทู้ ใครฆ่าน้อนเกดเอง) เราจึงใช้ประโยชน์
เสนอเีกี่ยวกับ 2 รูปล่าง เป็นเหตุการณ์ ที่บ่อนไก่ 14-19/05/2553

เราจึงเสนอ ระยะ-ยิง-โดยรวม ของ กระสุน บริเวณนั้น

Edited by mmmmm, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:50.

#1940 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:35

สรุปทั้ง เอ็ม ทั้ง สิงห์ คิดว่า ทหารบนราง บีทีเอส ยิง น้องลูกเกตุหรือปล่าว..

ถ้าคิดว่า ไม่ใช่ ก็ไม่ต้องเถียง หรือ เอารูป เอาคลิ๊ป มาแปะ แล้ว ....

แต่ถ้าคิดว่า ใช่ ก็บอกว่า ใช่....ไม่ใช่ ไม่กล้าตอบ แต่ยังจะแถก เอารูป เอาคลิ๊ป มาแปะ ไปเรื่อย ๆ

ตอบคำถามง่ายกว่าการแถ เยอะเลย....ยังไม่กล้าตอบ...ผมงง...หรือว่าทั้งเอ็ม ทั้ง สิงห์เองก็ยังไม่แน่ใจ

:)

Edited by 55555, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:52.

#1941 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:40

รูปนี้เกี่ยวหรือเปล่า จินตนาการดีนะ แต่ขอโทษ ติดต้นไม้ครับ

Edited by Stargate-1, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:01.

#1942 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:02

2.
3.
4.
-100.

2.
3.
4.
5.
6.

.

เห็นอยู่ 4 รูป เกี่ยวอะไร กับ ถนนดินสอ

-- เพิ่ม -- (เสนอรูปมั่วเข้ามาในกระทู้ ใครฆ่าน้อนเกดเอง) เราจึงใช้ประโยชน์
เสนอเีกี่ยวกับ 2 รูปล่าง เป็นเหตุการณ์ ที่บ่อนไก่ 14-19/05/2553

เราจึงเสนอ ระยะ-ยิง-โดยรวม ของ กระสุน บริเวณนั้น

ขนมสาคู MMMM มาช่วยลูกพี่แล้วเหรอ!!!!!!!

#1943 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:06

2.
3.
4.
-100.

2.
3.
4.
5.
6.

.

พูดมั่วอะไรแถไม่ได้ก็ตอบมาตรงๆเลย :P

#1944 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:08

มันอาจจะเป็นนิสัยที่ไม่ดี แต่เห็นคนเสื้อแดงทำกันจนเป็นสันดาน

เราเลยขอสักเรื่องขอกล่าวหาแบบชาวบ้านคนนึงได้ไหม ว่า นาย สมพงศ์ บังชม คนสนิท พายัพ ปั้นเกตุ หัวหน้ากลุ่ม สมิงดำคุมการ์ด 300 คน
ว่ามีส่วนรู้เห็นในการตายของ 6 ศพ วัดปทุม

เหตุผล มีรูปถ่ายที่ในวัดปทุม นักข่าวต่างชาติได้ถ่ายไว้ก่อนเกิดเหตุการณ์ 6 ศพ.
และ ถูกจับได้ในกุฏิของวัดปทุม ในขณะที่อ่อนแรง หลังเหตุการณ์ 6 ศพ วัดปทุม วันที่ 20.

ถูกจับได้พร้อมนายอุทัย โสดาวงศ์ ชายที่แต่งกายคล้ายทหารในวันก่อนเกิดเหตุ ตามภาพประกอบ

(ชายที่แต่งกายคล้ายทหาร2คน สวมถุงมือดำด้วย คง กลัวอะไรติดมือ หรือกลัวมือด้านเพราะจับปืน)

แต่งกายคล้ายทหาร มีอาวุธปืน และ สวมถุงมือ บนศีรษะ มีหมวกไอ้โม่ง

ผลงานสร้างชื่อ 1.วันที่ 29 เม.ย. โดยได้เข้าร่วมกับการ์ด นปช.ประมาณ 200 คน บุกเข้าไปปิดล้อมข่มขู่แพทย์พยาบาล ผู้ป่วย และตรวจค้นโรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์

2. โดนหมายจับพร้อมพวกขว้างระเบิดชนิดสังหารแบบเค 75 ซึ่งผลิตในประเทศเกาหลีเข้าใส่บริเวณบ้านพักของนายบรรหาร ศิลปอาชา.

แถมรูปตอนแต่งทหาร

ถ้าไม่ใช่ ให้สิงห์สนามหลวงไปหามาว่าไม่ใช่ ไม่ได้เกี่ยวข้องยังไง !!!!

#1945 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:10

ไม่ต้องลากเส้นไปที่ตอม้อ 1 (6) ที่อยู่หน้าประตูวัดหรอกครับ
จุดที่ร่างน้องเกดถูกยิงเสียชีวิต มันสามารถมองผ่านหลังคาเต๊นท์ไปยังรางชั้นสองได้ โดยที่ร้านสหกรณ์ไม่บัง
อย่าเชื่อผมนะครับ ให้ไปลองพิสูจน์กันที่เต๊นท์วัดปทุมด้วยตนเอง

เรื่องพยานที่ชี้จุดทหารยืนที่รางรถไฟหน้าประตูวัด พยานก็ไม่ได้ชี้จุดผิดแต่ประการใด

ความจริงผมไม่อยากเปิดเผย เพราะจะรอดูว่า มีใครไปพิสูจน์ด้วยตนเองมาหรือยัง

ผลปรากฎว่าไม่มี ใช้จินตนาการกันล้วนๆ

#1946 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:17

มันอาจจะเป็นนิสัยที่ไม่ดี แต่เห็นคนเสื้อแดงทำกันจนเป็นสันดาน

เราเลยขอสักเรื่องขอกล่าวหาแบบชาวบ้านคนนึงได้ไหม ว่า นาย สมพงศ์ บังชม คนสนิท พายัพ ปั้นเกตุ หัวหน้ากลุ่ม สมิงดำคุมการ์ด 300 คน
ว่ามีส่วนรู้เห็นในการตายของ 6 ศพ วัดปทุม

เหตุผล มีรูปถ่ายที่ในวัดปทุม นักข่าวต่างชาติได้ถ่ายไว้ก่อนเกิดเหตุการณ์ 6 ศพ.
และ ถูกจับได้ในกุฏิของวัดปทุม ในขณะที่อ่อนแรง หลังเหตุการณ์ 6 ศพ วัดปทุม วันที่ 20.

ถูกจับได้พร้อมนายอุทัย โสดาวงศ์ ชายที่แต่งกายคล้ายทหารในวันก่อนเกิดเหตุ ตามภาพประกอบ

(ชายที่แต่งกายคล้ายทหาร2คน สวมถุงมือดำด้วย คง กลัวอะไรติดมือ หรือกลัวมือด้านเพราะจับปืน)

แต่งกายคล้ายทหาร มีอาวุธปืน และ สวมถุงมือ บนศีรษะ มีหมวกไอ้โม่ง

ผลงานสร้างชื่อ 1.วันที่ 29 เม.ย. โดยได้เข้าร่วมกับการ์ด นปช.ประมาณ 200 คน บุกเข้าไปปิดล้อมข่มขู่แพทย์พยาบาล ผู้ป่วย และตรวจค้นโรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์

2. โดนหมายจับพร้อมพวกขว้างระเบิดชนิดสังหารแบบเค 75 ซึ่งผลิตในประเทศเกาหลีเข้าใส่บริเวณบ้านพักของนายบรรหาร ศิลปอาชา.

แถมรูปตอนแต่งทหาร

ถ้าไม่ใช่ ให้สิงห์สนามหลวงไปหามาว่าไม่ใช่ ไม่ได้เกี่ยวข้องยังไง !!!!

บังชม คนนี้สื่อและสันติบาลนอกเครื่องแบบรู้จักกันดีนะครับ ทำอะไรย่อมไม่รอดสายตาสื่อและสันติบาลอยู่แล้ว
ว่าแต่ว่า ตลอดวันที่ 19 พฤษภาคม 2553 บังชม แกทำวีรกรรมอะไรไว้บ้างตลอดทั้งวัน ผมก็สงสัยอยู่เช่นเดียวกัน
ทำไมผมไม่เห็นมีภาพ คลิป และเรื่องเล่าบ้างเลยครับ เห็นมีแต่ภาพบังชมช่วยคนถูกยิงที่แยกสารสินแบบแว้บๆ

#1947 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:18

ไม่ต้องลากเส้นไปที่ตอม้อ 1 (6) ที่อยู่หน้าประตูวัดหรอกครับ
จุดที่ร่างน้องเกดถูกยิงเสียชีวิต มันสามารถมองผ่านหลังคาเต๊นท์ไปยังรางชั้นสองได้ โดยที่ร้านสหกรณ์ไม่บัง
อย่าเชื่อผมนะครับ ให้ไปลองพิสูจน์กันที่เต๊นท์วัดปทุมด้วยตนเอง

เรื่องพยานที่ชี้จุดทหารยืนที่รางรถไฟหน้าประตูวัด พยานก็ไม่ได้ชี้จุดผิดแต่ประการใด

ความจริงผมไม่อยากเปิดเผย เพราะจะรอดูว่า มีใครไปพิสูจน์ด้วยตนเองมาหรือยัง

ผลปรากฎว่าไม่มี ใช้จินตนาการกันล้วนๆ

แล้วจากมุมที่เห็นนั่น กระสุนมันวิ่งจากแนวเฉียงเกินกว่า ๔๕ องศา มากลายเป็นแนวราบเกือบขนานพื้นโลกได้อย่างไร?
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#1948 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:33

ก็ถามสิงห์ไง วันที่ 19 พค ทำอะไร สิงห์เจอรึเปล่าละ สิงห์อยู่ไหนใต้ท้องรถหรืออยู่หน้าวัด !!!?

ส่วนเรา รู้แต่ว่า 20 พค หัวหน้าการ์ดนปช. โดนทหารจับ เพราะไปแอบ ในกุฎิวัด อ่อนแรงด้วยนะ !!!

ทีแม่น้องเกด สิงห์และคนเสื้อแดง กล่าวหาทหารที่ปฎิบัติหน้าที่ในวันนั้นว่าเป็น ฆาตกร มือสังหาร เอาทุกสิ่งอย่างมาประกาศทราบ. ชื่อ ที่อยู่ ลูกเมีย เบอร์รองเท้า สีกกน.

ทั้งๆที่ยังไม่ได้พิสูจน์ทราบอะไรเลย เราแค่กล่าวหาว่ามีส่วนรับรู้บ้าง ทำไม่ได้เหรอ 2 มาตราฐานว่ะ.

ทหารโดนกล่าวหา พวกตรูก็ต้องไปหาเหตุผลมาแก้

ตรูกล่าวหากลับบ้าง ตรูก็ยังต้องไปหาหลักฐานมาเล่า

ไม่รู้ละ ฉันชาวบ้าน ฉันกล่าวหาเอาไว้อย่างนี้ละ ถ้าสิงห์หาเหตุผลมาแก้ได้

ฉันก็ยินดี ขอโทษที่กล่าวหา หัวหน้าการ์ด นปช ว่ารู้เห็นเหตุการณ์สังหาร น้องเกดในวัดปทุม.

#1949 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:38

2.
3.
4.
-100.

2.
3.
4.
5.
6.

.

เว๋อออ

ขออนุญาตเบรคนะกั๊บ อย่าหลงกลเสื้อแดงที่จะมาป่วนประเด็นครับ
ตอนนี้เป็นคดีน้องเกด ตอนสิงห์สนามหลวงไปไม่เป็น
ท่านห้าเอ็มก็อย่ามาขัดจังหวะสมาชิกที่กำลังทุบเสือกัน

ของท่านเอ็ม เดี๋ยวจัดให้....ไม่น้อยหน้ากันละครับ

#1950 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:41

นัดที่ทำให้เป็นสาเหตุเสียชีวิต กระสุนบนลงล่าง (ยิงจากที่สูงลงที่ต่ำ) และโดยมีทิศทางล่างขึ้นบน (จากใต้บ่าย้อนขึ้นไปทางหัว)
ส่วนบาดแผลอื่นเพราะโดนด้านข้าง กระสุนมันก็คงจะกระดอนไปมาอย่างที่หมอพรทิพย์ว่ามั้งครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน